สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  เหม่อเข่อ
 
1. นางสุพร  วิเวกวนารมณ์
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่วาก 1. เด็กหญิงศศินา  สุนันตา
 
1. นางสาวดาวเรือง  สิงห์คำ
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงอรปรียา  แสงสรทวีศักดิ์
 
1. นางสาวสมรยศ   คณโฑทองคำ
 
4 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กหญิงนภารัตน์  แซ่โซ้ง
 
1. นางสาวณัฐตญา  นันตะละ
 
5 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านสามสบ 1. เด็กหญิงจันทรกานต์  ต๊ะอุ่น
 
1. นางสาวฐิติกา  เขื่อนแก้ว
 
6 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 67 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงนิลวรรณ  นะสี
 
1. นางนงลักษณ์  แก้ววงค์ดี
 
7 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงนฤมล  ทาวนา
 
1. นางเข็มทอง  กรรณิกา
 
8 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายธนันชัย  จาถานัน
 
1. นางบัวเหลียว  จันทร์หอม
 
9 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงวิไล  เจตนาวารี
 
1. นางวรรภา  ขันแก้ว
 
10 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงสุภาพรรณ  โคตะมะ
 
1. นางอัมพร  ยศถามี
 
11 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่มุ 1. เด็กหญิงณิชา  สิทธิมีชำนาญ
 
1. นายจีรพงษ์  จตุรงคราวี
 
12 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กชายสุรเชษฐ์  เรืองกิจเงิน
 
1. นางตรีชฎา  วิจันทร์ตา
 
13 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์สุดา  ศักดิ์คงนันทกุล
 
1. นางอำพัน  คำมาเมือง
 
14 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงจีราวัลย์  เผ่าคีรีพนา
 
1. นางสมศรี  จันระสา
 
15 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงชื่นกมล  แซ่เห่อ
 
1. นางสาวสมรยศ  คณโฑทองคำ
 
16 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ผามี
 
1. นางนิภา  สุปินโน
 
17 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กชายธีรภพ  เลาย่าง
 
1. นางสาวณัฐตญา  นันตะละ
 
18 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงสุกฤตา  กาวิตา
 
1. นางอุทัยรัตน์  บุษบงค์
 
19 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงวิลาวรรณ  แสงสรทวีศักดิ์
 
1. นางสาวสมรยศ  คณโฑทองคำ
 
20 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงมัลลิกา  ถาวัน
 
1. นางวันเพ็ญ  ปาลีกุย
 
21 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงจรรยาพร  ปิงกุล
 
1. นางสาวอนงค์นุช   วรรณคำ
 
22 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ต้อติดวงค์
2. เด็กหญิงเรวดี  อินตาสา
 
1. นายเลื่อน  กันทะใจ
 
23 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงกัญญา  ประหนึ่งทอง
2. เด็กหญิงจันทรา  เลาซ้ง
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
2. นายชัยประเสริฐ  ฉั่วตระกูล
 
24 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายภานุพงษ์  จินาวงค์
 
1. นางอัมพร  ยศถามี
 
25 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงวริศรา  อนุจร
 
1. นางสุภิญญา  สุวรรณฉิม
 
26 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงเสาวภา  มะโนธรรม
 
1. นางสุกัญญา  ตันตรา
 
27 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านอมเม็ง 1. เด็กหญิงกิตติยา  นะที
 
1. นางทัศนีย์  ฝั้นชมภู
 
28 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กชายศุภวิชญ์  ใจมั่น
 
1. นางสาวสุมาลี  เขื่อนแก้ว
 
29 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายจิ่ง  คำแหลง
 
1. นายเดช  กุณาธรรม
 
30 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายสมชัย   แซ่เจ๊า
 
1. นายธนภัทร   ภูดอนตอง
 
31 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงสุนิษา   แซ่เห่อ
 
1. นางสาวลีลาวดี   ปละอุด
 
32 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. เด็กหญิงบานา   สกุลญาดา
 
1. นางวัฒนา  ประทรวงศักดิ์
 
33 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงศิริยากร  เชิงกรสกุลการ
 
1. นางสาวสุจิตรา  ผาสุข
 
34 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรวุฒิชัย   ธนิตธนทรัพย์
 
1. นางสาวเยาวเรศ  วันแก้ว
 
35 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงวรินยุพา  ศรีสอนใจ
2. เด็กหญิงศศิพิชา  พิชญทานต์นนท์
3. เด็กหญิงอรนิชา  กุนนะนวน
 
1. นายดนุพล  ตลาด
2. นางภาวดี  ปวีณเกียรติคุณ
 
36 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงขวัญศวณี  นันสุ
2. เด็กหญิงดาราณีนุช  ยุบยำแสง
3. เด็กหญิงเกวลิน  อินวงค์
 
1. นางจารุณี  กิติเวียง
2. นายสมเพ็ชร  ตาแก้ว
 
37 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านเมืองอาง 1. เด็กหญิงกิตติยา  เดโชชัยไกวัล
2. เด็กหญิงชนิดา  ชาญสีงคีต
3. เด็กหญิงภูริชญา  ลำเนาพนาสุข
 
1. นางพัชรี  จันโม
2. นายสุธน  เขียวแสน
 
38 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายวัชรเกียรติ  สุริยะชัย
2. เด็กหญิงสุจิรา  เซงคะแซ่
 
1. นางณัฐนันท์  แสนเรือน
2. นางสุปราณี  อินต๊ะยศ
 
39 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายอุกฤษ  คำภิโล
 
1. นางณัฐนันท์  แสนเรือน
 
40 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 62 ทองแดง 4 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงจินดาพร  วิเก่ะ
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
 
41 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายศิรสิทธิ์    พูนผล
 
1. นางวัฒนา   ปุรณะวิทย์
 
42 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงชยานี  หล้าละวงค์
2. เด็กหญิงดาริน  สารอินทร์
3. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  แสงสีมา
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางเครือวัลย์  วางวงค์
 
43 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา    เนตรพงค์
2. เด็กหญิงอรุโณทัย   สมนวล
3. เด็กหญิงอัญชนา   ใจอ่อน
 
1. นางสาวพัชราพร  สนธิคุณ
2. นางอนงค์  วรรณคำ
 
44 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงวลินพร  สมบูรณ์พูลเพิ่ม
2. เด็กหญิงสาวิตรี  กระจ่างโชคกิตติ
3. เด็กหญิงเก็ดแก้ว  หนักแน่น
 
1. นางสาวฐิตินันท์  ตันทะรา
2. นางสาวเกื้อกูล  นามวงศ์
 
45 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงชรินทร์รักษ์  อุดรบุญนิธิ
2. เด็กหญิงนิภาพร  เสกสิทธิ์วรกุล
3. นางสาวสุวนันท์  พงศกรไพศาล
 
1. นางพัชริน  ไชยาเลิศ
 
46 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายคุณากร  อินทร์รัตน์
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ทิพย์ตา
3. เด็กชายธนพงษ์  ธิการ
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางเครือวัลย์  วางวงค์
 
47 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงถาวรีย์   มงคลวาท
2. เด็กชายเสฎฐวุฒิ   ชีวภัทรากุล
3. เด็กหญิงเสาวภา   แจ่มเจริญเกียรติ
 
1. นางสาววัชราภรณ์   คำรัตน์
 
48 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายกิตติพงศ์  ส่งเสริมรักษาไพร
2. เด็กชายยงยุทธ  สิริพงศ์วาณิช
3. เด็กชายอภิชาติ  สถิตพงษ์เดช
 
1. นางสาวดวงพร  รักยิ่งงาม
 
49 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 63 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านขุนยะ 1. เด็กหญิงรุ่งธิดา   นุพอ
2. เด็กหญิงวลัยพรรณ   เมธากุลวดี
3. เด็กหญิงศิริพร  เพชรพนารักษ์
 
1. นายชลวิทย์  ชื่นใจ
2. นายอนันต์  กันทะวงศ์
 
50 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กชายธนาธร  ทาดวงแดน
2. เด็กชายรัชชานนท์  ศรีชัย
3. เด็กชายสิทธิโชค  เตจ๊ะกัน
 
1. นางจารุณี  กิติเวียง
2. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
 
51 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สิริพรชัยกุล
2. เด็กหญิงพรไพลิน  ปิงกุล
3. เด็กหญิงวราพร  โมตาลี
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางเครือวัลย์  วางวงค์
 
52 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กชายธีรนุ้ย  ปันถา
2. เด็กชายปฏิพัทธ์  บุญวงษ์
3. เด็กชายอนุพงศ์  สุขสีทอง
 
1. นางชนิตรา  สิมลี
 
53 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กหญิงรัชนก  วิเศษเลิศปัญญา
2. เด็กหญิงลาวัลย์  ชุติวัฒน์วรกุล
3. เด็กหญิงสุชาดา  ชำนิสารพันการ
 
1. นางสาวชนิตา  ลาภภพเพิ่มพูน
2. นายเฉลิมพันธ์  สารอิ่น
 
54 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรบุญช่วย  เงินผาสุข
2. สามเณรปารเมศ  ฟองตา
3. สามเณรแสงชัย  กันทะวงศ์
 
1. นางสาวณฐิตา  สุภากาศ
 
55 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เจริญวัฒนเศรษฐ์
2. เด็กหญิงธนพร  โปโซโร
3. เด็กหญิงสุกัญญา  กุศลรุ่งโรจน์
 
1. นางลักษณา  ปัญญาเหล็ก
2. นางสาวเฉิดฉันท์  กองทอง
 
56 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านผาละปิ 1. เด็กชายชินวัตร   เดโชก้องปฐพี
2. เด็กชายสุรทิน  ธนิตธนทรัพย์
 
1. นายวีระ  สุรินทร์
 
57 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กชายธนภัทธ  กงมะลิ
2. เด็กชายรัฐกร  สมบูรณ์ค้ำชู
 
1. นางสาวกนกภรณ์  พงษ์ขัน
2. นางสาวอำไพ  เนระวงศ์
 
58 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายธีรวิทย์  พะพู่
2. เด็กชายปัญญา  วนากุลพิทักษ์
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
2. นายสุมิตร  พนาเจริญเดช
 
59 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กชายธรรมรัตน์  แดงขาวเขียว
2. เด็กชายพงศฎาธร  อรมณี
 
1. นางสิริรักษ์  อินต๊ะยศ
 
60 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กชายวิทยา   เลาจาง
2. เด็กชายสิทธิพงษ์   แซ่ย่าง
 
1. นายทศพล    ทิพย์ปิ่นทอง
 
61 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 60 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กหญิงวราลักษณ์  คำยะเดช
 
1. นางสมบูรณ์  ยานะโส
 
62 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่ตูม 1. เด็กชายนิธิ  ประทุมวนาสิน
2. เด็กชายวิชาญ  พนาใสสุวรรณ
3. เด็กชายโกวิทย์  เกียรติบดีสุข
 
1. นายอธิชา  ดวงต๋า
 
63 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นันทิมา
2. เด็กชายคฑาวุธ  บุญเจือจันทร์
3. เด็กหญิงลัคนา  มูลย่อง
 
1. นายธนาณัติ  สมคำดี
2. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
64 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงศศิกานต์   บุญนาวา
2. เด็กหญิงเสาวนีย์   คำจันทร์ใจ
 
1. นายจุมพล   ใจมณี
 
65 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงชนากานต์  ตันมา
2. เด็กหญิงเกษรา   ยอดเฆมวงศ์
 
1. นางสิริรักษ์  อินต๊ะยศ
 
66 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นายวัฒนา  สถาปนาพนาเวศ
2. นางสาวศิริจันทร์   สวัสดิ์พนารักษ์
 
1. นายบุญมา  กนกวรสุข
2. นางสาวอรนุช  ชำนิสารพันการ
 
67 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงกิ่งทอง  แสงกระจ่างชื่น
2. เด็กหญิงศิราวรรณ  ชัยประสิทธิ์กุล
 
1. นายวุฒิชัย  อุดมผล
2. นายสถิตย์พงษ์  ตั๋นอภัย
 
68 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กชายกวิน  สิริพรประภา
2. เด็กชายบารมี  สันติชัยชาญ
3. นายเงคือ  หน่อพิชญ์
 
1. นางบุษบาภรณ์  วังสมบัติ
 
69 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นายพงษ์เพชร  ศิขราวนากุล
2. เด็กหญิงสุพิศ  สถาปนาพนาเวศ
3. เด็กชายสุภาพ  ชื่นสุขเลิศเกษม
 
1. นายชาคริต  รินไชยยา
2. นายนิรันด์  ปินตา
 
70 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายณัฐวัตน์  หมีคณะ
2. เด็กชายพัทธนพงษ์  สมออ
3. เด็กชายพัทธนพันธ์  สมออ
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
2. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
71 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงณัชชา  สันติชัยชาญ
 
1. นางสุพร  วิเวกวนารมณ์
 
72 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กชายอนาวิล  เลาหาง
 
1. นางอำไพ  พิทธไชย
 
73 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายยุทธศาสตร์   วิจิตรโยธิน
 
1. นายสิทธิชัย   คีรีรัตนะคำรณ
 
74 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กหญิงกุลนิภา  ลุงกุล
 
1. นายเอกชัย  แสนสัจจะ
 
75 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงธนวัฒน์  จันทร์เรือง
 
1. นายชรัณชิต  แสนใจบาญ
 
76 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กหญิงสุดาพร  แซ่โซ้ง
 
1. นางอำไพ  พิทธไชย
 
77 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายอนุชา  จอดนอก
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
78 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายอภิวัฒน์  วงศ์เครือจันทร์
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
 
79 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงอรทัย   ศักดิ์ประเสริฐกิจ
 
1. นางสาวสุภาลินี  คุณขยัน
 
80 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงณัฐฐินันท์  พุทธิสุข
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
81 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงฐานิยา  สวัสดิ์พนารักษ์
2. เด็กหญิงยุพิน  เมฆบุญนิธิ
 
1. นางศรีมร  ปินตา
2. นางสาวอรนุช  ชำนิสารพันการ
 
82 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  มะโนนัย
2. เด็กชายชุติเทพ  เปิ้นตะนะ
 
1. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
2. นางศิรินิภา  หล้าคำ
 
83 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กหญิงวิภา   บริบทคุณธรรม
2. เด็กหญิงอรณิช   จารุพงค์นิธิกุล
 
1. นางนฤมล   สมวถา
2. นายสิทธิชัย   คีรีรัตนะคำรณ
 
84 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกาญจนา   เล้าต๋า
2. เด็กหญิงบุญสิตา  เลาหาง
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
85 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายเฉลิมพล  ผู้มีสัตย์
 
1. นายวิมล  แก้วคำ
 
86 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านขุนกลาง สาขาแม่ยะน้อย 1. เด็กชายก้องฟ้า  แซ่วะ
2. เด็กชายประดิษฐ์  แซ่ยะ
3. เด็กชายวชิระ  แซ่วะ
 
1. นายฉลาด  ญาณมงคลศิลป์
2. นายสุพจน์  ดุเจโต๊ะ
 
87 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กชายพรประเสริฐ  พะดอก
2. เด็กชายสุรจิตร  กนกไพรวัลย์
3. เด็กชายอนงศักดิ์  สกลคีรี
 
1. นายชัยเพียร  เบี้ยวบรรจง
2. นางลักษณา  ปัญญาเหล็ก
 
88 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายมนัสวิน  แซ่ยะ
2. เด็กชายวิศิษฎ์  สิริวงศกร
3. เด็กชายเจิมศักดิ์  แซ่วะ
 
1. นางอรนุช  มะโนธรรม
2. นางโสภา  คำวิชัย
 
89 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แซ่เห่อ
2. เด็กชายรังสิต  แซ่เห่อ
3. เด็กชายสุรชัย  แซ่เจ๊า
 
1. นางสาวพรทิพย์  ใจยา
2. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
 
90 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายกานต์  พรหมพรสกุล
2. เด็กหญิงสุขนิรันดร์  รอเมฆานิวัติ
3. เด็กชายอาชวิน  จรูญเกษมกุล
 
1. นายสันติภาพ  ยิ่งสินสุวัฒน์
 
91 ศิลปะ ซออู้ ม.1-ม.3 69 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงนภารัตน์  สุพรรณ
 
1. นายวิทยา  อินต๊ะยศ
 
92 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายบุญญาพัฒน์  กาฬพรรณลึก
 
1. นางสุปราณี  อินต๊ะยศ
 
93 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่ตะละเหนือ 1. เด็กหญิงยุวดี  สาระวิน
 
1. นางสาวนนทลี  จำรัส
 
94 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กชายธนพล  แก้วสุใจ
 
1. นายกร  กาญจน์กนกพร
 
95 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงสุวนันท์   หาญเมืองใจ
 
1. นายกร  กาญจน์กนกพร
 
96 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กชายโยธิน   บุปผาเศวต
 
1. นายอดิศร   องอาจ
 
97 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายพิพัฒน์พงศ์  ธาราวโรดม
2. เด็กชายเจตนิพัทธ์  แซ่ยะ
3. เด็กหญิงโยษิตา  แซ่ยะ
 
1. นายชัว  แซ่วะ
2. นางสาวดวงเดือน  เสาเมืองมูล
 
98 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่แฮใต้ 1. เด็กชายคมศักดิ์  สุขเลิศดิลกกุล
2. เด็กชายชาติชาย  เจริญธนังลาภ
3. เด็กชายสมภพ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
1. นายสุรชัย  เด่นคีรีรัตน์
 
99 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กชายธีระเดช  สุภาปรีดากุล
2. เด็กชายนิติธร  ปันคำ
3. เด็กชายศึกษา  นิมิตรปัญญาดี
 
1. นายกฤษฎา  อินไผ่
2. ว่าที่ร้อยโทเสฏฐวุฒิ  ธิป่าหนาด
 
100 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงชุติภา  แซ่ว้าง
2. เด็กหญิงศิรินภา  ทิพย์วรรณ
3. เด็กหญิงเจนจิรา  เตชะบริบูรณ์
 
1. นางทัศนีย์  แก้วกัญญา
 
101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 64 ทองแดง 11 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กชายฉายแสง  เส่งย่าง
2. เด็กชายธนกร  อุทารลาภบุญ
3. เด็กชายวีรยุทธ  พงศ์พรปฐมกุล
 
1. ว่าที่ร้อยตรีดุสิต  นัดคีย์
 
102 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 61 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. นายชายกร  ไพรพฤกษากุล
2. นายทองทรัพย์  แซ่ว่าง
3. นายวีระชัย  ดุลยพันธ์ธรรม
 
1. นายพีระนัส  เป็งใจ
 
103 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กชายชัชวาล  สาครสุขเกษม
2. เด็กชายทวีศักดิ์  แซ่ย่าง
3. เด็กชายวิทยา  แซ่กือ
 
1. นางอัจฉรียา  ปิงกุล
2. นางแจ่มจันทร์  เจริญกุล
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 8 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงนฤมล  เทวัญนะ
2. เด็กหญิงพัชญากร  ศักดิ์บุญ
3. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  กาวิชัย
 
1. นางสายศิลป์  น้อยเรือน
 
105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านขุนยะ 1. เด็กชายทิณกร   เกียรติจรรยา
2. เด็กชายสิทธิชัย  อุดมไพรวัลย์
3. เด็กชายสุกฤษ  พงษ์ไพรพนา
 
1. นายปกรณ์  พงษ์ไพรวัลย์
2. นายมนตรี  มาลาพุด
 
106 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กชายนิภัทร์  อุไรวรรณรังสี
2. เด็กชายภูทิตย์ไพร  แก้วดอกรัก
3. เด็กชายสันติภาพ  บางก๋องเงิน
 
1. นายคำ  ทองบือ
 
107 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 62 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านสบแม่รวม 1. เด็กชายกิตติชัย  กล้าณรงค์เชาว์
2. เด็กชายธวัชชัย   ยิ่งสินสุทัศน์
3. เด็กชายวาชัย  วิทยาปราโมทย์
 
1. นายกรุง  วงศ์ไชย
2. นางสาววันเพ็ญ  สุภาปรีดากุล
 
108 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงณรินทร์ทิพย์  บุรีรัตน์
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ยาวิชัย
 
1. นายสง่า  ปาลีกุย
 
109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กชายยุทธพิชัย  มะโนนัย
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ตุ่นตามเชื้อ
3. เด็กชายอดิเทพ  เปิ้นปาดง
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
110 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กชายธัญญา   สุวรรโณ
2. เด็กหญิงวิลาวัณย์  คำมูล
3. เด็กชายสุภัสสรา   ใจคำ
 
1. นายจิรายุวัฒน์  คัทจันทร์
 
111 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายสงกรานต์  แซ่เห่อ
2. เด็กชายอินสอน  แซ่เห่อ
3. เด็กหญิงไหมทอง  รุ่งโรจน์ธนสมบัติ
 
1. นายถาวร   ยศศิริ
 
112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงจิระนันท์  นันต๊ะโส
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  แสนใจบาล
3. เด็กชายศุภกรณ์  ยานะโส
 
1. นายสงกรานต์  หน้อยปัญญา
2. นางสุปราณี  อินต๊ะยศ
 
113 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสบแม่รวม 1. เด็กหญิงนภาพร  ปัญญาอรัญโรจน์
2. เด็กหญิงเด็กหญิงชุติมา  กล้าณรงค์ชีพ
 
1. นายกรุง  วงศ์ไชย
2. นางผ่องพรรณ  แก้วคำ
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กชายวิชิต   แซ่ย่าง
2. เด็กชายศุภกิจ   แซ่ย่าง
 
1. นางสาวอารีรัตน์   แสนสามก๋อง
 
115 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายชัชวาล  แซ่เฒ่า
2. เด็กชายวีรชน  แซ่เฒ่า
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
2. นางสาวสายชล  ศรีพูล
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงเกียรติยา  ฤดีวสันต์
2. เด็กหญิงเยาวนุช  ม่วงคีรีคาม
 
1. นางสาวกาญจนา  นันธิสิงห์
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กชายทีปกร  ศุภลักษณ์พิทักษ์
2. เด็กหญิงศศิกานต์  หรรษาพนาไพร
 
1. นางสาวพัชรี  บรรพตวนา
2. นายไพโรจน์  นิเวศน์เวหน
 
118 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงนภาพร  สุนันต๊ะ
2. เด็กหญิงวรพิชชา  กิติตาล
 
1. นางพัชนี  มูลปินใจ
2. นายมงคล  ยาแก้ว
 
119 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายพิณวรรณ   ซื่อสันติกุล
 
1. นางสาวสุทธิพร   ชัยศรีมณฑล
 
120 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 6 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงธัญชนก  ม่อชรา
 
1. นางสาวพรศรี  สันติชัยชาญ
 
121 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 7 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงพิณรัตน์  หารวันนา
 
1. นายอดิศักดิ์  สักการะ
 
122 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงหอมคำ   ศรีวรากรกุล
 
 
123 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงผกาวรรณ  ใจมา
 
1. นางจุรีย์  คำภีระ
 
124 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 63 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงอัญมณี  มายะวงค์
 
1. นางสาวพิรุฬห์ลักษณ์  ต๊ะมัง
 
125 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงเสาวภา  วงศ์มานพ
 
1. นายไกรศักดิ์  แสงทองไชย
 
126 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 5 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงนภิสา  จุ้ยพิทักษ์
 
1. นางสาวศิริพร  บุญมาตา
 
127 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงวิภาดา  หล้ามา
 
1. นางพาณิภัค  อภิญดา
 
128 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงพรพิมล   พันธ์พิระ
 
1. นางสาววรวลัญช์   คำตุ้ย
 
129 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงยศลินี  คุณานาภอัปสร
 
1. นางดารุณี  เจียงสงวน
 
130 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงวรรณนิสา  สนธิคุณ
 
1. นางสาวเพ็ญพันธ์  จัตุรภัทร์
 
131 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรเกียรติชัย  เจริญวงศ์
 
1. นางสาวสาลีวรรณ  อ่ำบำรุง
 
132 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงสุพัฒตรา   ดิมู
 
1. นางสาวอุสรา   จินะสุข
 
133 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงกุลณัฐ  เถมินพนา
 
1. นายวรชิต  เชอมือ
 
134 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงนิสาพร  เฉลิมเกียรติมณี
 
1. นางดารุณี  เจียงสงวน
 
135 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงอริสา  ตุ้ยต่อมา
 
1. นางวัฒนา  ราชโยธา
 
136 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายจิรพนธ์  รัตนพงไพรรักษา
 
1. MissAnna  Majchrzak
 
137 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  ศรีกันไชย
 
1. นางสาวปพิชญา  แอ่นดอน
 
138 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกานต์ธีรา  บุญเป็ง
 
1. นายธีรพงษ์  แปงอุ9
 
139 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กหญิงวรางคณา  แก้วสิงห์สุ
2. เด็กหญิงวันวิสาข์  เกาะกอวิน
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ใจยา
 
1. นายอุดมศักดิ์  ขัตลิวงค์
 
140 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กหญิงจิตรสุภา  ดงศักดิ์ศรี
2. เด็กหญิงศรุดา  ดาราพงศ์มณี
3. เด็กหญิงสุชาดา  โม่โพ
 
1. นางสาวปราณี  ศรีนทีไพรวัลย์
2. นางอภิญญา  ฝั้นเฟือนหา
 
141 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงพรนัชชา  แซ่วะ
2. เด็กหญิงฤทัย  สิริวงสกร
3. เด็กหญิงวนิดา  เลาวะ
 
1. นางนิภา  ทิพย์เจริญ
2. นางสมศรี  จันระสา
 
142 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรปัญญา  สุนทรเมฆาเขต
2. สามเณรสรณ์สิริ  กรรณิกา
3. สามเณรสุรินทร์  ถาวรนำชัย
 
1. นางสาวณัฐพร  พรหมเสน
 
143 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงดาราพร  อนันตทวีการ
2. เด็กหญิงบุษกร  พนากิจไพวัลย์
3. เด็กหญิงสุนารี  จารุพงศ์นิธิกุล
 
1. นางยุวรี  กุศล
2. นางรัตนาภรณ์  ร่มโพธิ์
 
144 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงจีรนันท์   ภัทรอมร
2. นางสาวทิพย์ภาวรรณ   วนาชีวิน
3. นางสาวสุวรรณา   เจริญกุศลสุข
 
1. นางสาวเมธาพร   คำหน้อย
 
145 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงทวีพร  ชุติมาวีระกุล
2. เด็กหญิงพนิดา  อาณาอนันต์กิจ
3. นายสุขสันต์  ศิรภัสสกุล
 
1. นางวลัยลักษณ์  แก้วมณี
 
146 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงดวงชีวัน  แซ่ลี
2. เด็กหญิงวรรณี  เคหาอาศรี
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
2. นางสายฝน  ยะจรรยา
 
147 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายสันติศักดิ์  ชวลิตธรรมรุ่ง
2. เด็กหญิงสุดาพร  อุดมพรรณวนา
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นายอาคม  ศรีสวัสดิ์
 
148 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงธาวิณี  พงษ์พนากุล
2. เด็กหญิงเพชรพลอย  สุสันต์ธรรมกุล
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นายอาคม  ศรีสวัสดิ์
 
149 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงกุลสตรี    แซ่ว้าง
2. เด็กชายอ่อง  -
 
1. นางสาววลัยลักษณ์   ตั้งเจียมศรี
 
150 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายพงศกร  ขยันทำ
2. เด็กชายอภิชาติ  โพทะนะ
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
151 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงอภิสรา  จรูญเลิศวัฒนะกุล
 
1. นางสาวกาญจนา  นันธิสิงห์
 
152 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายโชคชัย   บุญญานุกุล
 
1. นางสาวอุสรา   จินะสุข
 
153 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายเกริกพล  พิทาคำ
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
 
154 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองกลาง 1. เด็กชายบวรลักษณ์  ปูอ้าย
2. เด็กหญิงศิริพร  กวางตุ้ง
 
1. นางผกาพรรณ  คำโต๊ะ
2. นางพร  เงินคำคง
 
155 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงจารุมน  ดวงใจไพรวัลย์
 
1. นางสาววัชรา  ยาวรรณศรี
 
156 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงอรปรียา  ปิงกุล
 
1. นางนันทคร  คำพร
 
157 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงสิริธารา  ใจเอื้อน
 
1. นางสาวรัตนภา  สร้อยเกษม
 
158 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 61 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กหญิงธนาภา  ไพศาลศรัทธา
2. เด็กชายนัทภูมิ   เขียวออน
3. เด็กชายวันมาฆะ  วงศ์สุธางศ์รัตน์
 
1. นางสาวกัญตยา  คนเที่ยง
 
159 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 69 ทองแดง 5 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกุลิสรา  สิงห์หล้า
2. เด็กหญิงจันทนิภา  วงษาฟั่น
3. เด็กหญิงนันทัชพร  จันทร์วัง
 
1. นางสาวจันทร์แรม  ยาพะวัง
 
160 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   ภูผาอารักษ์
2. เด็กหญิงทิพย์ศิรินทร์   กุนุ
3. เด็กหญิงนาถฤดี   มงคลพนา
 
1. นางพัณณิตา  ใจชมชื่น
2. นางสุภัค  ปราสมุทร์
 
161 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงชวิศา  พนากุลสัมพันธ์
2. เด็กหญิงณัฐชา  ขวัญจิตรวนา
3. เด็กหญิงธัญญานุช  ดิลกพาณิชย์กุล
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
162 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 8 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กหญิงจินณพัต  แซ่ว่าง
2. เด็กหญิงธนาภรณ์  เที่ยงจันตา
3. เด็กชายแสง  จางมู
 
1. นางสาวอนุตตรีย์  ทานา
 
163 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 8 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงทัศนีย์  ธรรมาปิน
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ศรีวิชัย
 
1. นางธนพร  สมใจอ้าย
2. นางวรรณวัชรี  วงศ์ใจ
 
164 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านนากลาง สาขาห้วยผักกูด 1. เด็กหญิงชารินีย์   จันทรยุทธ
2. เด็กหญิงพจนีย์   มงคลวิบูลย์ผล
3. เด็กหญิงพัชรี   สถิรภูวดล
 
1. นางสาวนันทวัน  วงค์บุญมา
2. นางสาวอุบลวรรณ    วิระความดี
 
165 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายจิตติพัฒน์  บุตรวงศ์
2. เด็กหญิงณัฎฐนันท์  ฤทธิ์เรืองโรจน์
3. เด็กหญิงสาธิตา  สมศึก
 
1. นางสาวรัตนภา  สร้อยเกษม
2. นางเพียรใจ  รู้ฉลาด