สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านใหม่ 1. เด็กชายธนพร  งามเลิศ
2. เด็กชายปวีณวัช  ธรณ์เทพ
 
1. นายสุชาติ  ขุนน้ำ
 
2 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงผอบเงิน  บุญชู
 
1. นางสุวรี  รักประชา
 
3 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กชายจตุรงค์  ลุงก๊ะ
2. เด็กชายมิตร  เจ้าเมือง
3. เด็กชายหลู่  ลุงปัน
 
1. นางวรรณี  ทองชัย
 
4 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงจันทร์ทิภา  จีนะ
2. เด็กชายชัยวัฒน์  คำแสนใจ
3. เด็กหญิงฐานิกา  ดุสิรัตน์
4. เด็กหญิงณิชกุล  เพราะเจาะ
5. เด็กชายน้อย  นายซอ
6. เด็กชายปฏิธาน  อิ่นใจ
7. เด็กหญิงพรพิมล  สุกิน
8. เด็กหญิงพัชรี  แซ่ก๋อย
9. เด็กชายยุทธศักดิ์  บุญสง่า
10. เด็กชายวัฒนา  แสงแก้ว
11. เด็กหญิงอรทัย  วิชัย
12. เด็กหญิงอังคณา  แสงคำ
13. เด็กหญิงโสภา  ลุงหลู่
 
1. นางจารุณี  สุทธิสวรรค์
2. นายวรสรวง  สุทธิสวรรค์
 
5 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  เชื้อเดช
 
1. นายวิศรุต  บุญรังษี
 
6 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายจีรเดช   ปู่หม่อง
2. เด็กชายอรุณศักดิ์   ลุงหมั่น
3. เด็กชายเฉลิมพล   มานะ
 
1. นางศศิภา  ใจคำปัน
 
7 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายณัฐพล  อินลง
2. เด็กชายพงษ์ธัส  นามจ้อย
 
1. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
8 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายสุรเดช  เหมตาล
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  นันตา
 
1. นายอินทร  สมบัติใหม่
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงฐิติชญา   กันทะจันทร์
2. เด็กหญิงนิภา   ทองศรี
3. เด็กหญิงพิมพ์นภา   จันต๊ะคำ
4. เด็กชายศุภกิตติ์   แซ่โอ
5. เด็กหญิงอารยา   เหมมาน
 
1. นางนภัสนันท์   กุศล
2. นางสุพิน   บุญแต่ง
 
10 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัฐราษฏร์อุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงหยิงหลาง  แซ่หลี่
 
1. นายประกิจ  จักร์แก้ว
 
11 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงพอง  ละปาน
 
1. นางสาวพรรณี  จันณรงค์
 
12 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   นายมา
2. เด็กชายพี   แสงคำ
3. เด็กหญิงแสง   ลุงโม
 
1. นางศศิภา  ใจคำปัน
 
13 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายธนวัฒน์  นายหน่อ
2. เด็กชายลิมือ  มาเยอะ
3. เด็กชายเด่น  ลุงมู
 
1. นางสุปราณี  สุทธะ
 
14 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายจิตทิวัส  บุญตุ้ย
2. เด็กชายชิษณุพงษ์  กองแก้ว
3. เด็กชายธรรมานุสรณ์  ยานรินทร์
 
1. นายสาโรจน์  มาหมื่น
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่สูนน้อย 1. เด็กชายหนุ่มแก้ว  คำดี
2. เด็กชายเฉลิมพล  อินระน๊ะ
3. เด็กชายแสงทิพย์  คำดี
 
1. นางปราณี  พรมพันธ์
 
16 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงระวิวรรณ  เซียมราย
 
1. นายบุญทำ  แผ่นชัยภูมิ
 
17 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงเบญญา  รายวงค์
 
1. นางมยุเรศ  ชัยชนะ
 
18 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กหญิงคำหอม  ลุงกะ
2. เด็กชายส่งศักดิ์  ต๊ะคำปา
3. เด็กชายแสงเมือง  ลุงกะ
 
1. นางนงลักษณ์  ภูธิวุฒิ
 
19 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กชายกอง  ลุงตอ
2. เด็กหญิงดวงดาว  ลุงจ่าม
3. เด็กหญิงหล้าเหยี่ยน  ลุงวิ
 
1. นางปิยะนาถ  ธรรมสิทธิ์
 
20 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 97.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กหญิงกนกพร  จองหลุ่
2. เด็กหญิงการุณย์  ไทยใหญ่
3. เด็กหญิงซือ  หนั่นตอ
4. เด็กหญิงปาณิศา  พงษ์ส่า
5. เด็กหญิงปี  ลุงใส
6. เด็กหญิงอำภาพร  ศรีบุญราช
 
1. นางสาวกัญจน์รัตน์  ประเสริฐยิ่ง
2. นางต้องลักษณ์  ปันผสม
3. นางนิภา  วงศ์ใหม่
 
21 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 97.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์   อินทะจักร์
2. เด็กหญิงจารุมน   แสงแก้ว
3. เด็กหญิงพิชนิภา   ชัยผ่าน
4. เด็กหญิงสุดารัตน์   ทองขาว
5. เด็กหญิงอังศุลิน   ตั้งใจ
 
1. นางนภัสนันท์   กุศล
2. นางสาววราลักษณ์    เดชาวรนันท์
 
22 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กชายกิตติ  สิงห์คำ
2. เด็กหญิงอรพิณ  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงเฉลิมแข  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวอำพร  สังบุญ
2. นายอุดม  สาลี
 
23 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงส่วย  ลุงทา
 
1. นางวันเพ็ญ  ชาวน่าน
 
24 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงสุพัตรา  คำแหลง
 
1. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
25 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายกฤษฏา  ลุงสาม
2. เด็กชายปีน  ลุงยะ
3. เด็กชายอภิชาติ  ปัญญาสุทธิ
 
1. นายฉัตรชัย  จันทร์หอม
2. นางสาวพรรณี  จันณรงค์
 
26 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  แก้วชัยยา
 
1. นางสาวประภารัตน์  ไชยวัน
 
27 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงคำ  ลุงติยะ
2. เด็กหญิงดาว  ลุงออ
3. เด็กหญิงนิตยา  อ่องต๊ะ
 
1. นางกชกร  อนาวัน
 
28 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงคำ  นายพงษ์
 
1. นางอำพร  ปาบุ่ง
 
29 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 96.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงเทียนทอง  อินตารักษา
 
1. MissAlexa  Berman
 
30 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ธน.ปน
 
1. นางละมัย  พันธุ์สัมฤทธิ์
 
31 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัฐราษฏร์อุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  หว่าหลิ่งต๊ะ
2. เด็กหญิงพิมพ์นภา  วงษา
3. เด็กชายสายวัน  แซ่เจียง
 
1. นางเดือนนภา  แช่มชื่น
 
32 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแกน้อยศึกษา 1. เด็กชายประกาศิต  แซ่หู
2. เด็กชายวิบูลย์  แซ่มู่
 
1. นายอภิรัก  อภิวงค์งาม
 
33 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. นายจตุรงค์  อุษาใจ
2. นายจตุรงค์  แซ่หย่าง
3. นายจิรเดช  แซ่ก่อ
4. นายศุภณัฐ  แซ่จาง
5. นายหล่งหนึ่ง  แซ่จ๋าว
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปณิธาน  รัตนธรรม
2. นายอรรถพล   ดำคำ
 
34 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยทนุบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงนิชดา  พิมเสน
2. เด็กหญิงรินรดา  ปวงรัตน์
3. เด็กหญิงส้ม  นายจอง
 
1. นายบุญช่วย  ชัยมงคล
 
35 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายสมศักดิ์  มัจฉารุ่งโรจน์
2. เด็กหญิงอาซือมิ  แซ่หลี่
3. เด็กชายเสี่ยวชัง  แซ่หลี่
 
1. นายณัฐพล  นันโท
 
36 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงชฏาพร  อินทร์ต๊ะ
2. เด็กหญิงส่วย  ลุงคำ
3. เด็กชายหยิงไซ่  แซ่ซือ
 
1. นางสาวฉัตรนภา  รักพงษ์
2. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
37 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายส่า  แซ่หยาง
 
1. นางนิตยา  รัตนธรรม
 
38 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงชื่น   ลุงซ่วย
2. เด็กหญิงนวล   ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงแก้ว    หลง
 
1. นางธนันท์นภัส  ท้าวจำนงค์
2. นางศศิภา  ใจคำปัน
 
39 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายกิตติพงษ์  ใจคำ
2. เด็กชายเต็ง  ลุงอิ่ง
3. เด็กชายเอกชััย  ลุงก่ำ
 
1. นางสาวอทิตยา  วงศ์ศา
2. นางสาวเสาวคนธ์  แสนวิไล
 
40 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงชื่นกมล  ยอดคำ
2. เด็กชายทุน  ลุงติ๊
3. เด็กชายธนาธร  บุญชัย
4. เด็กหญิงนภาพร  รับรู้
5. เด็กหญิงนริสรา  นายซอ
6. เด็กหญิงนันทิกานต์  แอโอ่
7. เด็กหญิงพักตร์ผจง  ผัดเจริญ
8. เด็กหญิงมธุรดา  จะอื่อบวย
9. เด็กหญิงศรีพร  ทองแก้ว
10. เด็กหญิงสุทธิกานต์  สมราช
11. เด็กหญิงอรวรรณ  พานเรือง
12. เด็กหญิงอัมภวรรณ  ระฆังทอง
13. เด็กหญิงอาทิตยา  กิติวงค์
14. เด็กหญิงอารียา  ใจดี
15. เด็กหญิงแทน  แสงสังวาร
16. เด็กหญิงแสงหล้า  เสนา
 
1. นางจารุณี  สุทธิสวรรค์
2. นายวรสรวง  สุทธิสวรรค์
 
41 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กหญิงคำหน้อย  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงฟอง  ลุงทุน
3. เด็กหญิงเงิน  ลุงเลา
 
1. นายสนั่น  ตันมณี
2. นายสิทธิชัย  ไหวพริบ
 
42 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายกฤตคำมูล  ส่างวิ
2. เด็กหญิงปัน  ลุงหลู่
3. เด็กหญิงมวยแสง  ลุงแข่
 
1. นางชนันท์ภรณ์  จันทร์หอม
2. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
 
43 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายสอน  ละวรรณ
2. เด็กหญิงสายธาร  ศรีบุญเรือง
3. เด็กชายสิทธิโชค  แก้วพรหม
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
2. นางสำอางค์  มีธรรม
 
44 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. นายยุทธพงษ์  นงการ
 
1. นางสาวจันทนา  ไฝเจริญ
 
45 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งถืบ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  บูราณ
2. เด็กชายธนธร  จะลอ
3. เด็กชายยี่  จองทา
4. เด็กชายสิทธิชัย  ปาราณี
5. เด็กชายเจตริน  ทนน้ำ
6. เด็กชายเนติธร  คุณแก้ว
 
1. นางวรรัตน์  กาบศรี
 
46 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงฐิติชญา  ศุภวนานุสรณ์
 
1. นางทับทิม  ชื่นใจ
 
47 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96 ทอง 4 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายคำหลู่  ลุงต๊ะ
2. เด็กชายสุเทพ  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงอัมพร  นายม่อง
 
1. นางสาวลัดดา  บุญศร
2. นางสาวสิรินทร  ใจเมือง
 
48 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96 ทอง 4 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายปภพ  แซ่จื้อ
2. เด็กหญิงพิมพิศา  แซ่เกา
3. เด็กหญิงสุนิสา  มาเยอะ
 
1. นางสาวภาวิณี  ปวงเริ่ม
2. นางอรวรรณ  จอมขันเงิน
 
49 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96 ทอง 4 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 1. เด็กชายชัชพงค์  ยะอื่อ
2. เด็กชายธีรภัทร  โซ่จา
3. เด็กชายศรันย์  แมะแก่
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  อากาศรักษา
 
50 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96 ทอง 4 โรงเรียนสันติวนา 1. เด็กหญิงชุดาภา  ลุงโอ
2. เด็กหญิงดวงดาว  ปู่ออง
3. เด็กชายปิยวัช  -
 
1. นางบัวขาว  วงศ์ก่ำ
2. นางสาวเรืองรอง  สุจาย
 
51 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายประสิทธิ์  เจ้าเมือง
2. เด็กชายพัฒนพล  ลุงสุ
3. เด็กชายเฉลิมชัย  แก้วอินต๊ะ
 
1. นางสาวผุสรัตน์  ศิริแก้ว
2. นางรัตนาภรณ์  ยาประเสริฐ
 
52 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 95.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สูนน้อย 1. เด็กหญิงจ๋ามเงิน  ลุงหาญ
2. เด็กหญิงชื่น  ลุงหม่า
3. เด็กหญิงชุติมา  ลายคำ
4. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  ลุงทูน
5. เด็กหญิงมณีรัตน์   ลุงเต็ง
6. เด็กหญิงหนุ่ม  ลุงจาย
 
1. นางปราณี  พรมพันธ์
 
53 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 95.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  ปวงรัตน์
2. เด็กหญิงจันทร์ทิภา  จีนะ
3. เด็กหญิงชมพูนุช  ศรีวิชัย
4. เด็กหญิงชลธิชา  ฟองจันทร์
5. เด็กหญิงดลญา  ชัยชุมพร
6. เด็กหญิงศศิประภา  แซ่จัง
 
1. นางจารุณี  สุทธิสวรรค์
2. นายวรสรวง  สุทธิสวรรค์
 
54 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 95.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงแพรพลอย  วงศ์วาน
 
 
55 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงวนิดา  ศิริปา
 
1. นางสุพัตร  มั่งมูล
 
56 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  เมืองใจ
 
1. นายพีรันธร  ยาคำ
 
57 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายกัญจน์  ปุละ
2. เด็กชายต้อย  บุญธรรม
 
1. นายยวน  มูลสถาน
2. นายเทวฤทธิ์  เขื่อนคำ
 
58 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายกฤษณัส  เตวดา
2. เด็กชายป่างฟ้า  เสียงใส
 
1. นายภิญโญ  ภูมิอรัญ
2. นางสาวรุจนี  สุยะวงค์
 
59 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งไฮ 1. เด็กชายสุรชัย  จะลอ
2. เด็กชายแอโต  จะโหล
 
1. นายวิกรม  ชัยมูล
2. นางศิรประภา  ธานี
 
60 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายกิมสวน  ลุงกู่
2. เด็กชายฟ้าลั่น  ลายคำ
 
1. นายเชาวลิต  ก้อนคำ
2. นายเชาวลิต  ก้อนคำ
 
61 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายจายแสง  เสนสุข
2. เด็กชายอุทัย  ลุงส่ายนต์
 
1. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
62 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  รุ่งเรือง
2. เด็กหญิงพรวิสา  ขวาเมือง
3. เด็กหญิงวรนุช  บุญปั๋น
4. เด็กหญิงสมใจ  คงคาใส
5. เด็กหญิงสุชาดา  จองจ่าน
 
1. นายธัชพล  สุวรรณ์พงษ์
2. นายปรีชา  ไชยวงค์
 
63 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงกาญจนา  เบียงแล่
2. เด็กหญิงจันทร์ฉาย  ยีปิว
3. เด็กหญิงจินดา  ตะช่อง
4. เด็กหญิงนฤมล  สมุทถา
5. เด็กหญิงบุญคง  กุยซื้อ
6. เด็กหญิงบูยา  มาเยอะ
7. เด็กหญิงบูสึก  กุยซือ
8. เด็กหญิงบูแซ่  หมื่นโป๊ะ
9. เด็กหญิงมณทาทิพย์  ยีปิว
10. เด็กหญิงรักษ์สุดา  วูยือ
11. เด็กหญิงสื่อ  ลุงแดง
12. เด็กหญิงสุชาดา  บุญมา
13. เด็กหญิงอาชู  กุยซือ
14. เด็กหญิงอารยา  ทุนหยิ่น
15. เด็กหญิงอาเมอะ  มาเยอะ
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
2. นายวีรพงค์  อินจา
 
64 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  กล้าผจญ
2. เด็กหญิงยวิษฐา  จันทรัตน์
3. เด็กหญิงอ้อมจันทร์  อายี
 
1. นายธวัชชัย  กันตี
2. นางบัวเรียว  จันที
 
65 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงนฤสรณ์  แซ่พ่าน
2. เด็กหญิงน้ำทิพย์  คำมา
3. เด็กชายศุภกร  แซ่จ๋าว
 
1. นางสาวสุกัญญา  สิงห์ฆะราช
2. นายอุดม  สาลี
 
66 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงคำอิ่ง  ลุงกาน
2. เด็กหญิงคำเหย่น  ลุงกอ
3. เด็กหญิงธันยพร  ปัญญา
 
1. นางมรกต  จาวสถาพร
2. นายอุดม  สาลี
 
67 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงชญานี  กันธา
2. เด็กหญิงนวลแสง  นามปี
3. เด็กหญิงนิตยา  โกมล
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
2. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
68 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 95 ทอง 4 โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงฐิติพร  แซ่หว่าง
 
1. นายอุดม  สาลี
 
69 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงมอนจิ่ง  ย่าจิ่งต๊ะ
 
1. นายอุดม  สาลี
 
70 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. นายสายเดือน   ลุงหย่า
 
1. นางสาวพิรานันท์  ธิติพงศ์วรทัต
 
71 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. นางสาวอาฉิ่น  แซ่เฉิ่น
 
1. นายอุดม  สาลี
 
72 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายอวยพร  เซียมราย
 
1. นายศุภชัย  ทิพโรจน์
 
73 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงจันทร์แสง  ซอจิ่ง
 
1. นายอุดม  สาลี
 
74 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กชายวันแดง  ลุงหน่อ
2. เด็กชายสมชาติ  ลุงต่า
3. เด็กชายสมชาย  ลุงต่า
 
1. นายปัณณทัตถ์  ปวงคำ
 
75 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงมัญชุพร  แซ่ย่าง
 
1. จ.ส.อ.อิทธิพงค์  วิวัฒนเจริญ
 
76 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  ปินไต
2. เด็กหญิงแก้วภา  ลุงยะ
 
1. นายรัตพล  บุญชู
 
77 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. นายดุลย์  อานันท์
2. นางสาวนาสอ  จะสี
 
1. นางสาวพิจิตรา  เหมะธุรินทร์
 
78 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ลุงหย่า
2. เด็กหญิงเปา  ลุงจ่าม
3. เด็กหญิงแดงวัน  จองนั่นตา
 
1. นางณุภัทรณีย์  ทัศเกตุ
2. นางสาวอุทิศพร  สามล้าน
 
79 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงจุฑาภรณ์  คำแหลง
2. เด็กหญิงภูริชญา  ชัยบุญลือ
3. เด็กหญิงศรีคำ  นายสาม
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  เสาร์สาร
2. นางสาวนงคราญ  นวลฝั้น
 
80 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันม่วง 1. เด็กหญิงกรรณิกา  ยาใจ
2. เด็กหญิงรุ่งตะวัน  คำแหง
3. เด็กหญิงศิริขวัญ  ลุมคำ
 
1. นางสาวธีรานุช  ศิริ
2. นางเจตสุภา  ใหนาค
 
81 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. นายเฉลิมพล  แซ่หวัง
2. นายไอ่ตำ  ไม่มีชื่อสกุล
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปณิธาน  รัตนธรรม
2. นางสาววริศา   ไชยศรีหา
 
82 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงกุนเชียง  เซเปา
 
1. นางสาวจิราภร  ก้างออนตา
 
83 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงประภาพร  มาดี
 
1. นางสาวจิราภร  ก้างออนตา
 
84 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กชายนุ  ลุงออจิ่งนะ
2. เด็กหญิงแสงพู  ลุงลายใส
3. เด็กชายแสงห่าน  ลุงยะ
 
1. นางสาวปวีณ์วิชญ์  ศิวะปรัชญ์
2. นางมาลี  บุญเทพ
 
85 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงอรทุอินทร์  คำตาล
 
1. นางณัฐจรี  เตชะวิทยะจินดา
 
86 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงเกี๋ยงคำ  ลุงติ
 
1. นางสาวโสภิดา  ทองดัง
 
87 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายตี๋เล็ก  ลุงต๋า
 
1. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
88 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 94.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กหญิงคำแปง  จันทร
2. เด็กหญิงจันทินี  นามติ๊บ
3. เด็กหญิงจิ่ง  ลุงซอ
4. เด็กหญิงณัฐจิรา  เอ้ยอุ่น
5. เด็กหญิงธวีพร  อินทวงค์
6. เด็กหญิงฝน  ลูต๊ะ
7. เด็กหญิงพจมาร  จะสี
8. เด็กหญิงพรรณา  สุจินะ
9. เด็กหญิงยลดา  นายแสง
10. เด็กหญิงยุภา  นามติ๊บ
11. เด็กหญิงวราภรณ์  โกฏิคำ
12. เด็กหญิงอำพร  ปิ่นคำ
13. เด็กหญิงอ่อง  ลุงยี่
14. เด็กหญิงเวียง  ด้วงดวงธาร
15. เด็กหญิงไข่บัว  หนานกาวิ
 
1. นางกอินทรีย์  ประทุมพงษ์
2. นางนุชนาฏ  ธรรมทิ
3. นางสาวสลีวรรณ  สมหลาน
 
89 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงกันตยา  จ๋ามใหม่
2. เด็กชายหาญแลง  ลุงซู
 
1. นายณัฎฐพล  หน่อคำ
2. นายสุรพงษ์  จองคำ
 
90 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 94.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประพันธ์อารีย์-หงษ์สกุล 1. เด็กหญิงจันทรา  จะยี
2. เด็กหญิงจิดาภา  อาหว่า
3. เด็กหญิงจิราภรณ์  นายส่วย
4. เด็กหญิงชมพูนุช  จะลอ
5. เด็กหญิงนางหลู่  ลุงติ๊
6. เด็กหญิงพะวงเดือน  จะโจ
7. เด็กหญิงภัทรา  จะคือ
8. เด็กหญิงภาสินี  นายตู้
9. เด็กหญิงมนฑิรา  ปิ่นติ๊
10. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  จะฟู
11. เด็กหญิงศิริประภา  จะแข่
12. เด็กหญิงศิริพร  แสนคำป่า
13. เด็กหญิงสุทธิดา  จะเด๋อ
14. เด็กหญิงสุริณา  แอซา
15. เด็กหญิงอารีรัตน์  สุยะใหญ่
 
1. นางกนกฉัตร  วงษ์นาม
2. นางดาวเรือง  หนูแสง
3. นางสาวนิภาภรณ์  ติรเศรษฐเสมา
4. นางพนาวัลย์  สุวรรณะ
 
91 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงหมวย  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  สกุลวิทย์
 
92 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายเกริกชัย  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางสาวณพิชญา  ทะนันชัย
 
93 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงวันเพ็ญ  อินดวง
2. เด็กหญิงวิไล  แซ่เฉียน
3. เด็กหญิงเมธิณี  จะอื่อ
 
1. นายยวน  มูลสถาน
2. นายเทวฤทธิ์  เขื่อนคำ
 
94 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  สินเจ่า
2. เด็กชายอาแย  แซ่ลี
 
1. นางพัฒนา  อุตรสุข
2. นางสาวภัทรา  ยาอินตา
 
95 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงบุษบา  ชมพู
2. เด็กหญิงปั๋น  ละวัน
3. เด็กหญิงมอญ  นายอ่อง
4. เด็กหญิงรพีพร  ทรายคำ
5. เด็กหญิงเจนจิรา  งูพิษ
 
1. นายณัฏฐ์  จันทร์หล้า
2. นายไกร  กุศล
 
96 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายจ่ามทูล  ลุงยะ
2. เด็กชายทวย  มู้หลิ่ง
3. เด็กชายพลตรี  จัยวงค์
 
1. นายศุภชัย  ทิพโรจน์
 
97 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 94 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงจิรพร  กอนแก้ว
2. เด็กหญิงปวีณา  นายปานแข่ง
3. นางสาววีรียา  เชื้อจิตร์
 
1. นางจีรนันท์  กันทับ
2. นายนราเมศ  กุลสุวรรณ
 
98 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 94 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงณัฐวดี  ธรรมราช
 
1. นางสาวอาภรณ์  ลุนละวัน
 
99 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 94 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงนุ  ลุงจิ่ง
 
1. นางตรียุคล  กาขาว
 
100 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กชายกระวี  มะลิแดง
2. เด็กชายจักรกฤษณ์  ก้อนแก้ว
3. เด็กหญิงธนิษฐา  มูลวงค์
4. เด็กหญิงพักตร์ผจง  ผัดเจริญ
5. เด็กหญิงมธุรดา  จะอื่อบวย
6. เด็กชายศิลป์ไทย  นายซอ
7. เด็กชายสหัสวรรษ  ช่างฟั่น
8. เด็กชายสุมิตร  นามดี
9. เด็กหญิงอาทิตยา  กิติวงค์
10. เด็กหญิงแทน  แสงสังวาร
 
1. นางจารุณี  สุทธิสวรรค์
2. นายวรสรวง  สุทธิสวรรค์
 
101 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  ปวงรัตน์
2. เด็กหญิงชมพูนุช  ศรีวิชัย
3. เด็กหญิงชลธิชา  ฟองจันทร์
4. เด็กชายชัยวัฒน์  คำแสนใจ
5. เด็กหญิงดลญา  ชัยชุมพร
6. เด็กชายน้อย  นายซอ
7. เด็กชายปฏิธาน  อิ่นใจ
8. เด็กชายยุทธศักดิ์  บุญสง่า
9. เด็กชายวัฒนา  แสงแก้ว
10. เด็กหญิงศศิประภา  แซ่จัง
 
1. นางจารุณี  สุทธิสวรรค์
2. นายวรสรวง  สุทธิสวรรค์
 
102 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กหญิงกนิษฐา  บุญมา
2. เด็กหญิงณัฐพร  ปิ่นทอง
3. เด็กชายปณต  คชสวัิสดิ์
4. เด็กชายประพันธ์  วะหลิ่ง
5. เด็กหญิงพิมพ์มาศ  ลุงซอ
6. เด็กหญิงพิมลพรรณ  ศรีวิชัย
7. เด็กหญิงรัตติกาล  ชัยยะ
8. เด็กหญิงลูกหว้า  ลุงมล
9. เด็กหญิงวีรอร  อินถอด
10. เด็กชายสุทธิวัฒน์  งามสี
11. เด็กหญิงสุนิดา  กันธะโย
12. เด็กหญิงหลู่  ลุงสุ
13. เด็กหญิงหัทยา  ชัยยะ
14. เด็กหญิงอุสนา  ชัยชมภู
15. เด็กชายเดชาวัต  กาขาว
16. เด็กหญิงแสงดาว  ลุงนะ
 
1. นางธมน  สังข์สำราญ
 
103 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กชายข่อง  ลุงจ่า
2. เด็กหญิงลลิตา  อัตมะ
 
1. นางบุณยวีร์  วงศ์สูน
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงปัทมา  ลุงซู่
2. เด็กหญิงสโรชา  ทรายทอง
 
1. นางสาวนิภาพร  ธิใจ
 
105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงหยิ่งเม่ย  แซ่หวั่ง
2. เด็กหญิงเสี่ยวเฉ่อว  แซ่หวั่ง
3. เด็กหญิงไท้หมิง  แซ่ห่อ
 
1. นางสาวณัฐรินทร์  ตั้งกิตติกุล
2. นางดวงรัตน์  อรุณศิโรจน์
 
106 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอนชัย 1. เด็กหญิงรุจิกาญจน์  คำอ้าย
2. เด็กหญิงสรวีย์  เป็งสุรินทร์
3. เด็กหญิงหทัยกาญจน์  นารัตน์
 
1. นางดรุณี  กันทาปิน
2. นายศักดิ์ศิริน  ระวิวัฒน์
 
107 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. นายจะมู  จะแฮ
2. นายปี  ลุงจัย
3. นายใหม่  ลุงติยะ
 
1. นางอรทัย  การะเกตุ
2. นางสาวอุทัยวรรณ  งูขาว
 
108 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายณัฐพล  ประกายแสงทอง
2. เด็กชายเมธา  แซ่เซียง
 
1. นางสุปราณี  สุทธะ
 
109 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงอลิชา  แหละยุหืม
 
1. นางสาวมณฑิรา   แก้ววิจิตร
 
110 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 94 ทอง 9 โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กชายจ่อมิ้น  ลุงเซิง
2. เด็กชายทุนมิ้น  ลุงหม่อง
3. เด็กหญิงผ่องนวล  ลุงจาย
 
1. นางวนิช  พีรวรรธนเมธาวี
2. นางสมศรี  ไชย์บุญ
 
111 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 94 ทอง 9 โรงเรียนประพันธ์อารีย์-หงษ์สกุล 1. เด็กชายคำพงษ์  ลุงจ๋า
2. เด็กหญิงสุดาพร  แอโหล
3. เด็กชายอัครเดช  จะแด๋
 
1. นางสาวนันทนา  วรรณชัย
2. นางสาวเอ้ย  ละยอย
 
112 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 94 ทอง 9 โรงเรียนเทศบาล 1 ไชยปราการ 1. เด็กชายจิราพัชร  บุญส่ง
2. เด็กชายอังกูร  ศรีวิลัย
3. เด็กชายแสนยานุภาพ  ศรีเกษ
 
1. นางพิกุล  ณาระศักดิ์
2. นางสาวพิกุล  สุขศรี
 
113 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 94 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายบุญลุง  ลุงก่อหลิ่ง
2. เด็กชายสายวัน  ลุงเทิง
3. เด็กชายหย่งขวา  แซ่หย่าง
 
1. นางสาวนวพรรณ  เทียมรอด
2. นางมัทนี  บุญใส
 
114 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 94 ทอง 9 โรงเรียนเจ้าฟ้าอุบลรัตน์ 1. เด็กหญิงบูเซาะ  เบเซกู่
2. เด็กหญิงวิชญาดา  เงินเศษ
3. เด็กหญิงสุพรรษา   มหานิล
 
1. นางดรุณี  กวงแหวน
 
115 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถ้ำตับเตา 1. เด็กหญิงธันชนก  มาหล้า
2. เด็กหญิงหญิง  ลุงละ
3. เด็กหญิงใสแสง  สุขใจ
 
1. นางพรศรี  ผุยเจริญ
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 93.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ลุงโพง
2. เด็กชายศราวุธ  ใจกาวิน
 
1. นางสาวทิพากร  ปิ่นใหญ่
 
117 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงทิวาพร  คำมา
2. เด็กหญิงพจมาน  ลุงจิง
3. เด็กชายสุรวิทย์  สุวรรณ
 
1. นายอักครชัย  ทองเขียว
 
118 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 93.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงคำขิ่น  สิงทอน
2. เด็กหญิงคำแดง  แซ่ย่าง
3. เด็กชายชนะชัย  ญานะวงษา
4. เด็กชายหล้า  ลุงก่ำ
5. เด็กหญิงอ่อน  ลุงหย่า
6. เด็กหญิงแซ่บ  ลุงมาด
 
1. นายประดิษฐ์  ลุนศรีทอง
2. นางสาวพัฒจนา  วรรณรัตน์
3. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
 
119 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงพิมลพร  นายทุน
 
1. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
120 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงกรรณิกา  ยอดคำ
2. เด็กหญิงญาราภรณ์  ตรงซอน
3. เด็กหญิงณัฐธยาน์  เฟื่องฟูธนโชติ
4. เด็กหญิงทิพย์  นายคำ
5. เด็กหญิงวรินธร  คันธแสนยศ
 
1. นางสาวทัศนีย์  รักถิ่นพนา
2. นางสาววารีมาศ  รุจิวรรธนะกุล
 
121 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงมาตหลู่  ลุงปาน
 
1. นางปรางแก้ว  นิติกร
 
122 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กหญิงจันทร์เดือน  นายจิ่ง
2. เด็กหญิงปราณี  แซ่เกา
3. เด็กหญิงพิมมาดา  แสงทอง
 
1. นางรัชนิฎา  ศรีคลังไพร
2. นางสุรัตน์  เจริญเมืองมูล
 
123 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  สกุลฝาง
2. เด็กหญิงอุบลศรี  แซ่ลู่
3. เด็กหญิงแสง  แสงทอง
 
1. นายวัฒนชัย  จิตติ
2. นางสาววันเพ็ญ  ก้อนจำปา
 
124 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กชายธราธิป  กุหลั่น
2. เด็กชายหนุ่ม  ลุงคำ
3. เด็กชายอู  ปันน้อย
 
1. นายสมบัติ  สิทัน
 
125 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงวรรณิษา  ติยะ
2. เด็กชายวสันต์  หน่อคำ
3. เด็กหญิงศิรินภา  ติยะ
 
1. นายปราโมช  อุปถัมภ์
2. นางแสงหล้า  ไทยวงษ์
 
126 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 93 ทอง 5 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงจิ้งเฟิง  แซ่หว่าง
2. เด็กหญิงชนัฐตา  ศึกษาวิศาล
3. เด็กหญิงณิชา  แซ่ลี้
 
1. นายสำราญ  คำเป็ง
 
127 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 93 ทอง 6 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงภควรรณ  ชาญประเสริฐกิจ
 
1. นางนุสรา  ปวงจักรทา
 
128 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 93 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กชายสมศักดิ์  ลุงซุ
 
1. นางแสงหล้า  ไทยวงษ์
 
129 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขอบด้ง 1. เด็กหญิงกานดา  นายหลู่
 
1. นายอาคม  เดชคุณมาก
 
130 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายรูน  ติยะ
 
1. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
131 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายแสงเมือง  คำติ
 
1. นางสาวอมรรัตน์  อยู่สุวรรณ์
 
132 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายธนกร  โสภณภูมิปํญญา
2. เด็กชายธนกร  แซ่หมู่
3. เด็กชายสมชาย  ซือผ่า
 
1. นางสุวรินทร์  กุนากา
2. นางโศภิษฐ์  ดวงดาว
 
133 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  สังควัตถุ
 
1. นางจันทนา  แก้วคำ
 
134 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  สุนันต์
 
1. นางสาวณัฏฐ์ญดา  วงค์สิทธิ์
 
135 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงมยุริน  ทองแปง
 
1. นางพัชรินทร์  สมดุลยาวาทย์
 
136 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายดนัย   ชมพู
2. เด็กหญิงปรารถนา   หมั่นคง
3. เด็กชายปรีชา   คำใจดี
4. เด็กชายภาณุวัฒน์   วงศ์คำ
5. เด็กหญิงรสิตา   ประกอบบุปผา
6. เด็กชายอัครวินทร์    อินตานิ
7. เด็กหญิงเบญจวรรณ    ปิ่นหอม
8. เด็กหญิงแสงคำ   สุรินทร์
 
1. นางสาวกรรณิการ์   บุญทวี
2. นางดาวเรือง   กินาวงค์
 
137 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   แสนเปียง
2. เด็กหญิงตติยา   ไชยสุวรรณ์
3. เด็กหญิงปรารถนา    หมั่นคง
4. เด็กหญิงพิไลวรรณ   สนธิยา
5. เด็กหญิงรสิตา   ประกอบบุปผา
6. เด็กหญิงศิริวรรณ   นั่นแก้ว
7. เด็กหญิงสุภาภรณ์   เลาย้าง
8. เด็กหญิงเบญจวรรณ   ปิ่นหอม
9. เด็กหญิงแสงคำ    สุรินทร์
 
1. นางสาวกรรณิการ์   บุญทวี
2. นางดาวเรือง   กินาวงค์
 
138 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งไฮ 1. เด็กชายนิ่ม  ปางน้อย
2. เด็กหญิงหญิง  ลุงจิ๊กต๊ะ
 
1. นางสาวลัดดาวัลย์  ศรีวิชัย
2. นางสาวศรัญญา  แซ่เอ็ง
 
139 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านผาแดง 1. เด็กหญิงชุลีพร  แซ่เกา
2. เด็กหญิงมนัสวี  ทวีอภิรดีเสนา
3. เด็กหญิงสิริกร  แซ่ยาง
 
1. นางสาวเมลดา  อินต๊ะ
 
140 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงนงนภัส  กาศรีใจ
2. เด็กชายพีท  ลุงต๊ะ
3. เด็กชายสิทธิพงศ์  ดวงดี
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  คนขยัน
 
141 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงสุทธินี  แซ่ลี้
 
1. นางสาวสุวิมล  ลำปน
 
142 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดห้วยน้ำเย็น 1. เด็กชายเยรมี  ภัทรวงศ์วาน
 
1. นางสุมาลี  วิมลพันธ์
 
143 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงน้ำเพชร  มัศยาวงค์
2. เด็กหญิงพัชรพร  แซ่ซี
3. เด็กหญิงสุริยฎา  อรินทร
 
1. นางกิ่งกมล  ฉลอม
2. นางสาวฉันท์ชนิต  สิทธิบุญมี
 
144 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงจันทกานต์  วังป่าตาล
2. เด็กหญิงอรอุมา  ใจการ
 
1. นายวิศรุต  บุญรังษี
2. นางสุรัตนาพร  สมบูรณ์
 
145 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงอองเหมย  ลุงคำ
 
1. นางสาวศิริธร  ชัยชะนะ
 
146 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงจิรัชญา   ทองยู
 
1. นางเตือนใจ   ปัญญาธรรม
 
147 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายปานอ่อง  ลุงปุ๊
2. เด็กชายพงศธร  สูงปัน
3. เด็กชายพรพิมล  พิมพ์รุ่ง
 
1. นางดาวประกาย  ไชยวัง
2. นางพิมจันทร์  ปวงคำ
 
148 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 92.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ยะจ้อน
2. เด็กชายพลธนาศักดิ์  ทิพย์ปัญญา
3. เด็กหญิงหยาดดาว  บัญญัติ
 
1. นางพันลภา  ทิศลา
 
149 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 92.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กชายหย่งเห่า  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงอาฉิ่ง  แซ่เฉ่า
 
1. นางลำดวน  โปธา
 
150 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 92.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงนันทิกา  คำจันทร์
2. เด็กหญิงมนปริยา  วรกุล
3. เด็กหญิงศิริประภา  ไชยา
4. เด็กหญิงศิริพร  ลุงวง
5. เด็กหญิงหญิง  ลุงทอง
6. เด็กหญิงอภิญญา  ดวงกาศ
7. เด็กหญิงอรอนงค์  วงค์จันทร์
8. เด็กหญิงอัญติมา  อินทร์ชัย
9. เด็กหญิงอาทิตยา  คำนวน
10. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ลุงคำ
 
1. นางนงนุช  หมีโชติ
2. นายปราโมช  อุปถัมภ์
3. นางแสงหล้า  ไทยวงษ์
 
151 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ    แสงอนงค์
2. เด็กหญิงคคนัมพร    ดวงปัญญา
3. เด็กหญิงจีรนันท์   สีมุ่ง
4. เด็กหญิงณัชชา   ทิก่ำ
5. เด็กหญิงรัตติยากร    วีระทิพย์
6. เด็กหญิงลุ   จายเล็ก
7. เด็กหญิงวาสนา    ยี่ปา
8. เด็กหญิงวิภาดา   ใจตา
9. เด็กหญิงสุชาดา   ปูคำ
10. เด็กหญิงสุดาพร   เลาหมี่
11. เด็กหญิงสุธาสินี    คันทะวงค์
12. เด็กหญิงอรุณวรรณ   เลาหมี่
13. เด็กหญิงอิเอ    แสงอ่อน
14. เด็กหญิงเบญจพร   วังทูล
15. เด็กหญิงแสงเดือน    มูลดิษฐ์
 
1. นางสมจิตร    พิทาคำ
2. นายอนันต์    ใจกล้า
3. นายเด่นไท    โกมลบุตร์
 
152 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 92 ทอง 4 โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงชนิตา  พานพิศุทธ์
 
1. นางอรพรรณ  เขื่อนล้อม
 
153 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงสุมิตรา  คำลาย
 
1. นางสาวธนิตา  แจ้งแสง
 
154 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  พรหมเทศ
 
1. นางธันยภรณ์  ต้านคือ
 
155 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงธาดารัตน์  แก้วประภา
2. เด็กหญิงพิมพ์นุช  คำตาล
3. เด็กหญิงสุภัค  แซ่หวัง
 
1. นายยวน  มูลสถาน
2. นายเทวฤทธิ์  เขื่อนคำ
 
156 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายวัชระพงษ์   ชัยวงค์แก้ว
2. เด็กชายอาเลผา    หลี่จา
3. เด็กชายเจสัน   สมใจ
 
1. นายวิสุทธิ์   แสนสุวรรณ์
 
157 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายธีรศักดิ์  คำมูล
2. เด็กหญิงรดจนาพร  กล้าผจญ
3. เด็กหญิงเกศราพร  นามออ
 
1. นางสาวประภาพร  เปลี่ยนแพล
 
158 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  น้อยมโน
2. นางสาวพรพรรณ  บุญนำ
3. นางสาวภิรมยา  แก้วทา
4. นางสาวสุพรรษา  จองคำมั่น
5. นางสาวเขมิกา  ลุงทุน
 
1. นายบรรลือศักดิ์  รักษากิจ
2. นายปรีชา  ไชยวงค์
 
159 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงฑิติญา  คำดี
2. เด็กหญิงตาล  นายใส่
3. เด็กหญิงบุษยพรรณ  วันยา
4. เด็กหญิงศรีวรรณ  คำฟู
5. เด็กชายอาทิตย์  นางติ๊บ
 
1. นางณัฐจรี  เตชะวิทยะจินดา
2. นางสาวผ่องศรี  สิทธิราช
 
160 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงวริษา  ใจ
 
1. นางศิริพรรณ  สาอ้าย
 
161 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงคำ  ลุงหลู่
2. เด็กชายจั่นตอ  ลุงมา
3. เด็กหญิงอชิรญา  ทาสูน
 
1. นางวันเพ็ญ  ชาวน่าน
2. นางสาวแพรวนภา  สารกา
 
162 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงจันทิภา  ลุงใส
2. เด็กหญิงจิตาภา  ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงพันทิยา  คิงวิ
 
1. นางสาวฉัตรนภา  รักพงษ์
2. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
163 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 92 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกชกร   บังคมเดช
2. เด็กชายนิติกร   กาหลง
3. เด็กหญิงศิริพร   กุหลั่น
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
2. นางสาววาสนา  กูลนาม
 
164 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 92 ทอง 8 โรงเรียนบ้านแม่ใจ 1. เด็กหญิงโหย่ง  ส่างซอ
 
1. นางสุธี  สุรินทร์
 
165 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 92 ทอง 8 โรงเรียนบ้านโละ 1. เด็กหญิงคำลี  ลุงติ๊
 
1. นางจารุณี  ธรรมขัน
 
166 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายสิงห์เมือง  มาไท
 
1. นายณัฐพล  นันโท
 
167 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 92 ทอง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กชายปณิธาน  รังษี
 
1. นางพัฒนา  เขียวอ่อน
 
168 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กชายนาวิน  ต้า
 
1. นางสาวพิรานันท์  ธิติพงศ์วรทัต
 
169 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงดาว  สิงห์คำ
 
1. นายอุดม  สาลี
 
170 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายแสงเฮือน  น้อยอ่อน
 
1. นายศุภชัย  ทิพโรจน์
 
171 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันปอธง 1. เด็กหญิงคำ  ปางน้อย
2. เด็กหญิงคำนวล  ปากน้อย
3. เด็กชายมั่น  ปางน้อย
 
1. นางสาวมณธิชา  คณะโจทย์
 
172 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงจา  นายเมิง
2. เด็กหญิงธนัชพร  อินทะรัตน์
3. เด็กหญิงธนิษฐา  มูลวงค์
4. เด็กหญิงพักตร์ผจง  ผัดเจริญ
5. เด็กหญิงวรรณา  จะหา
6. เด็กหญิงสุดาวรรณ  ศรีแสงใส
7. เด็กหญิงอาทิตยา  กิติวงค์
8. เด็กหญิงแทน  แสงสังวาร
 
1. นางจารุณี  สุทธิสวรรค์
2. นายวรสรวง  สุทธิสวรรค์
 
173 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงกุลธิดา   มะลิคำ
2. นางสาวซอ   เมืองจำ
3. นางสาวฝน   แสงใหญ่
4. เด็กหญิงพิมพา   นามจ้อย
5. เด็กหญิงสุนิสา   กาวิน
6. เด็กหญิงหล้า   ลุงอินต๊ะ
7. เด็กหญิงอ๋ามตาล   เตียนมูล
8. เด็กหญิงเหมย   นายลุน
 
1. นางสาวพิชชาภรณ์   มูลฟู
 
174 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงกิติยารัตน์  บุญสูง
2. เด็กหญิงจินดาพร  อิ่นคำ
3. เด็กหญิงจิราภรณ์  โชคชัย
4. เด็กหญิงชุติพันธุ์  หอมอบ
5. เด็กหญิงช่อผกา  อริยะ
6. เด็กหญิงดุสิตา  ลุงต๊ะ
7. เด็กหญิงพิศ  รายวงค์
8. เด็กหญิงอำพร  จายวัน
 
1. นางกีรติ  ณ เชียงใหม่
 
175 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายพรนรินทร์  ชิตมินทร์
2. เด็กหญิงสุชาดา  กองเมือง
 
1. นางพัชรี  อุ่นละออ
2. นางพิมพ์พิศา  ศรีบุญเรือง
 
176 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าบง (ฝาง) 1. เด็กชายยอน  นันตา
2. เด็กชายแสงเมือง  ลุงหย่า
 
1. นางสาวกาญจนา  ทนุบำรุง
 
177 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายธนาดล  รัตนสุภา
2. เด็กชายธีรศักดิ์  ภมรสุจริตกุล
 
1. นางพัชรี  อุ่นละออ
2. นางพิมพ์พิศา  ศรีบุญเรือง
 
178 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กหญิงอำพร  ลุงข่อง
2. เด็กหญิงแน๊ต  ลุงฟู
3. เด็กหญิงแสงมน  ลุงซอ
 
1. นางกาญจนา  ทัศน์จันทร์
2. นางสาวอภิญญา  อริวรรณา
 
179 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กชายภูมิพัฒน์  ใจมาสิทธิ์
 
1. นางหฤทัย  บุญมาไชย
 
180 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  ปาวงค์
2. เด็กหญิงขนิษฐา  สิงห์คำ
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  จันทรา
4. เด็กหญิงจุไรรัตน์  สายเครือตัน
5. เด็กหญิงศิวพร  วิฑูรย์
 
1. นายอนุรักษ์  กระทง
 
181 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงจริยา   พรมมูล
2. เด็กชายจิระวัฒน์   บุญมาก
3. เด็กหญิงที    ปากน้อย
4. เด็กชายปาน   หลู่
5. เด็กชายภานุพงษ์   กุณา
6. เด็กชายเศรษฐพงษ์   เงินพิง
 
1. นายเสถียร   ปัญญาธรรม
 
182 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  มารมย์
2. เด็กชายจิโรจน์  แซ่ยิ่ง
3. เด็กหญิงณัฐพร  แซ่ม้า
4. เด็กหญิงณัฐยา  หมื่นสอน
5. นางสาวนีนี  เพ็งอู
6. นายปอ  แซ่จาง
7. นางสาวมาด  จิ่งต่า
8. เด็กหญิงศิริรัตน์  วรรณมูล
9. นายแดง  เพ็งอู
 
1. นางแพรวนภา   จงหาญ
 
183 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงคำซุ่ง  ลุงซอ
2. เด็กหญิงฐิติยา  ลุงปา
3. เด็กหญิงดาราณี  แซ่ฟู่
 
1. นางสาวชนิตร์นันท์  ตาลป่า
2. นางสาวโสภา  สุวรรณ์
 
184 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กหญิงสุพรรษา  บุญมาก
 
1. นางนิศานาถ  เที่ยงออน
 
185 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 92 ทอง 14 โรงเรียนศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก 1. เด็กหญิงกุลธิดา  พะยิ
2. เด็กหญิงดารารัตน์  เลอโย
3. เด็กชายอัจฉริยะ  ศรีกุล
 
1. นายนิพนธ์  ดอกพอ
 
186 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 92 ทอง 14 โรงเรียนบ้านแม่ทะลบ 1. เด็กชายคณิต  ลุงละ
2. เด็กชายพงษ์ภัค  ใจกว้าง
3. เด็กชายอำนาจ  ลุงย่า
 
1. นางดาวเรือง  วงค์ศรี
2. นางรัตนา  วังษา
 
187 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 92 ทอง 14 โรงเรียนบ้านโป่งถืบ 1. เด็กชายธวัชชัย  ปัดไธสง
2. เด็กชายพีระพัฒน์  ประภาศรี
3. เด็กหญิงเพียงตะวัน  เรืองรัมย์
 
1. นางจงจิตต์  น้ำคำ
 
188 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 92 ทอง 14 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กชายกองทัพ  อนุชิตพงศกร
2. เด็กชายธนกร  เลาลี
3. เด็กชายลีศึก  ขจิตเพชรจรัส
 
1. นางรัตนาพร  จันทร์แก้ว
 
189 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 92 ทอง 14 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายกิติกร  ธรรมศรี
2. เด็กชายธนกฤต  แก้วสุริยะ
3. เด็กหญิงประภัศร  แซ่หวัง
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  ทรงทวี
2. นางสาวมิตรธิดา  ลุงต๊ะ
 
190 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโละ 1. เด็กหญิงกาญจนา  กอนะ
2. เด็กหญิงแสงดาว  ลุงทุน
3. เด็กหญิงโพง  ลุงกวาง
 
1. นางจารุณี  ธรรมขัน
2. นางสาวแสงเดือน  ญาโน
 
191 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 91.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กชายชานน  ลุงทอน
2. เด็กหญิงฐิจิชยา  เรือนเพชร
3. เด็กชายสมชาย  ลุงทอน
 
1. นายภรากรณ์  ว่องไว
2. นายมานพ  วงศ์จู
 
192 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 91.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายวีระพันธ์  เงินตัน
2. นายเกษมศักดิ์  สาระจันทร์
 
1. นางพัชรี  อุ่นละออ
2. นางพิมพ์พิศา  ศรีบุญเรือง
 
193 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 91.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยทนุบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงกานดา  นายซู่
2. เด็กหญิงนันทวัฒน์  ใบตัน
3. เด็กหญิงบัวเงิน  ติหม่า
 
1. นายเพ็ชรไทย  คล้ายวงค์
 
194 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงชนม์นิภา   ทิพยมนฑล
2. เด็กหญิงฝน    แซ่หวัง
3. เด็กชายภานุพงษ์   แก้วมณี
 
1. นางสาวพรพิมล   ธรรมลังกา
2. นางสงบ   หัตถปะนิตย์
 
195 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงพันธิตา  แบแซ
2. เด็กหญิงพิมมาดา  อินตา
3. เด็กหญิงหมี่ยุ  เยอะซอ
 
1. นายธวัชชัย  ต้องใจ
 
196 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 91.33 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   วันอนันต์
2. เด็กหญิงนงลักษณ์   วีระวรรณ
3. เด็กหญิงสินัตตรา   สุขเกษม
 
1. นางสาวทยานิจ   เยสุวรรณ์
2. นางสาวธัญญารัตน์   ผัดแก้ว
 
197 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายธีรศักดิ์  คำมูล
2. เด็กหญิงภัทรวดี  ใจเที่ยง
 
1. นางสาวกิตภาส  จันทร์ตา
2. นางสาวจารุวรรณ  รัตนทวีชัยพร
 
198 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กชายติ๊บ  นายยี่
2. เด็กชายสมชาย  บีกา
 
1. นางกัญญ์วรา  รุ่งศรี
2. นายสันติ  ภิระบรรณ
 
199 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 91.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  แสนเรือน
2. เด็กหญิงชุดา  เชอเมียงกู่
3. เด็กหญิงณัฐ  ทองคำ
4. เด็กหญิงณิชา  ลุงแสง
5. เด็กหญิงธัญญิกา  แก้วพรหม
6. เด็กหญิงพวย  จะหา
7. เด็กหญิงพิมพ์  ลุงปาน
8. เด็กชายภูพเนตร  คำเหลือง
9. เด็กหญิงรัตติการณ์  ถาวร
10. เด็กหญิงลีลาวดี  บุญศรี
11. เด็กชายศรราม  เจ้าเมือง
12. เด็กชายศุภกร  นายต้อ
13. เด็กชายสกล  ลุงคำ
14. เด็กหญิงสิริพร  บุญสี
15. เด็กหญิงเสาวณี  ยะป่า
 
1. นางชัชวาลย์  เลิศประเสริฐ
2. นายสามารถ  ศิริแก้ว
3. ว่าที่ร้อยตรีเอกสิทธิ์  พูดเพราะ
4. นางไพรินทร์  มังษา
 
200 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 91 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. นางสาวเพ็ญนภา   จะอึ
 
1. นายนิพนธ์   สาโรวาท
 
201 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงอภิญญา  ศิริชาติ
 
1. นางชุณหพิมาน  ก๋าละ
 
202 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  แซ่หยาง
2. เด็กหญิงอรทัย  ส่วยคำ
3. เด็กชายแสงเมือง  ลุงแน่งซอ
 
1. นางนัยน์ปพร  ปานกลัด
 
203 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงกัญญา  ลุงเกต
2. เด็กหญิงกิ่งกมล  เรือนคำ
3. เด็กหญิงจันทนา  ลุงทูน
4. เด็กหญิงนาริน  นาแก
5. เด็กหญิงอาทิตา  ลุงมาด
 
1. นางวรรณี  แก้วใจดี
2. นางสาววราพร  มณีจอม
 
204 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงจาระวี  ลุงจอง
2. เด็กหญิงฌัลลิกา   บุญฟูมา
3. เด็กชายธงชัย  ลุงสอน
4. เด็กหญิงธัญญาดา  ปัญญาผัด
5. เด็กชายสุชาติ  -
 
1. นายสุวิทย์  พลกลาง
2. นางอำนวยพร  พลกลาง
 
205 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงกิติพร  คำแดง
2. เด็กชายบุญรอด  คำแดง
3. เด็กชายศรราม  ธรรมสอน
4. เด็กหญิงสุกานดา  ทาวรรณ์
5. เด็กหญิงสุภาพร  ปินชัย
 
1. นางคัทลียา   หนองภักดี
2. นางสาวไพรินทร์  ทนงกิจ
 
206 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงกุลวดี  จอมวรรณ
 
1. นางสาววารีมาศ  รุจิวรรธนะกุล
 
207 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 91 ทอง 7 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายกรม  ลุงซื่อ
2. เด็กชายดาวลาย  ลุงปันต๊ะ
3. เด็กชายลีซอ  ลุงหม่อง
 
1. นางสาวผ่องศรี  ปองอมรกุล
 
208 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กชายเจนภพ  เขื่อนเพ็ชร
 
1. นายสิทธิพงษ์  แปงจิ่งต่า
 
209 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงนิธิพร  แก้วคำอ้าย
 
1. นางปราณี  สุขพันธ์
 
210 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงปรารถนา  หนั่นตา
 
1. นายภานุพงศ์  มาละดา
 
211 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เตียนคำ
2. เด็กชายจ๋ามแสง  นายเฮือง
3. เด็กหญิงวิภา  ลุงยี่
4. เด็กหญิงอรพรรณ  คำแดง
5. เด็กชายอ้าย  นายอ่อง
6. เด็กชายเอก  ลุงเสน
7. เด็กหญิงแคท  หมอกแสง
8. เด็กชายแสง  จันทร
 
1. นางอินทรีย์  ประทุมพงษ์
 
212 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  เปียผะ
2. เด็กหญิงนัดดา  เณรไนย
3. เด็กหญิงปวีณา  ลุงหย่า
4. เด็กหญิงปิยนุช  กุ่งนะ
5. เด็กหญิงยุวดี  แสงคำ
6. เด็กหญิงวรรณิกา  สลอมทุน
7. เด็กหญิงวิริยา  นายจิ่ง
8. เด็กหญิงแก้ว  ลุงมั่น
 
1. นางณัฐนันท์  สำเภาแก้ว
 
213 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 91 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงพลอยจันทร์  ลุงหลู่
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  จะฟะ
 
1. นางสุปราณี  สุทธะ
 
214 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 91 ทอง 4 โรงเรียนศีลรวี 1. เด็กชายเทพบดินทร์  ใจอินสม
 
1. นางสาวสุชาดา  นิธิวนันทร์
 
215 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงกรเครือ  ลุงก่อ
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  เซียมราย
3. เด็กหญิงเครือวัลย์  ลุงก่อ
 
1. นางวรรณี  ทองชัย
 
216 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90.8 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายกฤตศนัย  ชัยยะ
2. เด็กชายกวิน  มั่งมูล
3. เด็กหญิงณัฐฏธิดา  บิดาแ้ก้ว
4. เด็กชายณัฐนันท์  อินชัย
5. นางสาวประภัสสร  บุญยวง
6. เด็กชายภานุพันธ์  กองมูล
7. เด็กหญิงลักขิกา  อรุณสิทธิ์
8. เด็กชายวชิรวิทย์  ผิวเหลือง
9. เด็กหญิงวรนุช  จันทร์หลวง
10. เด็กหญิงสิรินทรา  แสนดวงดี
11. เด็กหญิงสิริวรรณ  หนั่นติ๊
12. เด็กหญิงส่วยจ่า  ลุงสุ
13. เด็กหญิงหน่วย  จองแสง
14. เด็กหญิงเกวลิน  พุฒหอม
15. เด็กหญิงแสงจิตร  ลุงนุ
 
1. นายกมล  อาสาภิญโญ
2. นางบัณฑิตา  ทองช่วง
3. นางสาวพรทิพย์  เงินสัจจา
4. นางสาววันวิสา  อินทยา
 
217 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 90.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เตียนคำ
2. เด็กหญิงนลพรรณ  น้อยถา
3. เด็กหญิงวิภา  ลุงยี่
4. เด็กหญิงอรพรรณ  คำแดง
5. เด็กหญิงแคท  หมอกแสง
 
1. นางอินทรีย์  ประทุมพงษ์
 
218 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงขวัญพร  หลอยเงิน
2. เด็กชายชินาธิป  นวลละออ
3. เด็กหญิงนันทิตา  อ่องมิด
 
1. นางสาวจุฬาลักษณ์  ณ เชียงใหม่
2. นางสาวรุจนี  สุยะวงค์
 
219 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประพันธ์อารีย์-หงษ์สกุล 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  จะยี
2. เด็กหญิงอาหมี่  แซ่หมู่
3. เด็กหญิงโนรี  คำจืน
 
1. นายคณัสพันธ์  พระพรเพ็ญ
2. นางสาวนันทนา  วรรณชัย
 
220 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 90.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บัวหาญ
2. เด็กหญิงกัญญานัฐ  รัตนโรจน์
3. เด็กหญิงจิราพร  ลุงจอง
4. เด็กหญิงณัฐธิดา  ทาใจ
5. เด็กหญิงณิชา  ทองคำ
6. เด็กหญิงดมิสา  สิทธิกิจ
7. เด็กหญิงธนัฐดา  ใจยอด
8. เด็กหญิงพรรณิภา  ดวงแก้ว
9. เด็กหญิงสุรีย์พร  ลุงซู
10. เด็กหญิงอำพร  ทรายมูล
 
1. นางนิตยา  แก้วขาว
2. นางปุลพร  ยืนบุญ
3. นางศิริพร  พรหมสวัสดิ์
 
221 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90.6 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงกุลปรียา  ลายอู๋
2. เด็กหญิงจินตนา  สารบูรณ์
3. เด็กหญิงจิราภา  ป้าเงิน
4. เด็กหญิงธนสร  ไชยอุ่น
5. เด็กหญิงธัญสินี  ปัญญา
6. เด็กหญิงปิยนุช  ลุงต๋า
7. เด็กหญิงผอง  จันต๊ะ
8. เด็กหญิงผ่องพรรณ  มานิต
9. เด็กหญิงพรนิภา  โปธิคำ
10. เด็กหญิงภาวิณี  พันแสนกอ
11. เด็กหญิงยุพา  ปะพบ
12. เด็กหญิงวีรยา  สกุลจงวัฒนา
13. เด็กหญิงหง่วย  ลุงก่อหริ่ง
14. เด็กหญิงเขมิกา  ป่าข่า
15. เด็กหญิงเปรมฤทัย  ลุงเบี้ยง
 
1. นางสาวยุภารัตน์  ใจแก้ว
2. นายเฉลิมวุฒิ  เกษม
3. นางสาวเพ็ญพรรณี  ชัยวัง
 
222 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90.6 ทอง 5 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงชลธิชา  มะวงศ์
2. เด็กหญิงธนัชพร  สิงห์กร
3. เด็กหญิงนภัสสร  นวลแสง
4. เด็กหญิงนิชาภัทร  วงค์วรพันธ์
5. เด็กหญิงพัชรา  พรมจอง
6. เด็กหญิงพิชชาภา  ธุงลาย
7. เด็กหญิงมัลลิกา  เลาหมี่
8. เด็กหญิงรักษิกา  ละมัย
9. เด็กหญิงรุ่งนภา  ทหาร
10. เด็กหญิงวาสินี  เมืองมูล
11. เด็กหญิงสุกัญญา  มะลิปัน
12. เด็กหญิงอาทิตยา  ปวงย้อยแก้ว
13. เด็กหญิงเจนจิรา  ปิ่นแก้ว
14. เด็กหญิงเบญญาทิพย์  งาขาว
15. เด็กหญิงเปรมสินี  ปกป้อง
 
1. นางนงคราญ  ใจธิตา
2. นางสาวเจนจิรา  เอื้องคำ
 
223 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 90.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  ใจบุญ
 
1. นางมนัญญา  แก้วอนันต์
 
224 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 90.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันป่าข่า 1. เด็กหญิงจันทร์วิภา   แสนทอน
 
1. นางศิรินุช  ลาภิวงค์
 
225 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 90.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายดำ  ลุงจองติ
2. เด็กหญิงมาลี  แซ่ว่าง
3. เด็กหญิงยุวดี  แซ่หลิ่ว
 
1. นางสาวพรพรรณ  ตาลป่า
 
226 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 90.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กชายกวินทร์   แซ่ต๋วน
2. เด็กหญิงจาหยู  แซ่ย่าง
3. เด็กหญิงจาเหม่ย  แซ่หล่อ
4. เด็กหญิงจินตนาพร  แซ่ลี้
5. เด็กชายจี้ซ่อ  แซ่จาง
6. เด็กชายชินกฤต   แว่กู่
7. เด็กชายณรงค์ชัย  แซ่หลู่
8. เด็กชายณัฐชัย  เสวี
9. เด็กหญิงธิดา  ไชยศรีหา
10. เด็กหญิงนภาพร  แซ่หล่อ
11. เด็กหญิงฟู่ยิง  แซ่จื้อ
12. เด็กหญิงฟู่ลี่  แซ่จื้อ
13. เด็กชายมงคล  ศรีแก้ว
14. เด็กหญิงมารีย์   แซ่ลี
15. เด็กชายสมชาย   แซ่จู
16. เด็กชายสิทธิชัย  ลุงสู้
17. เด็กหญิงอรณี   แซ่ลี้
18. เด็กชายเกรียงไกร  แซ่ลี้
19. เด็กชายเทียน   แซ่สี
20. เด็กชายเหวิ่นปิง  แซ่หล่อ
 
1. นางสาวนันทิกา  จันทร์วรรณ
2. นางสาวภาวิณี  ศรีบุญเรือง
3. นางลำดวน  โปธา
4. นายสำราญ  คำเป็ง
5. นายสุรศักดิ์  เลพล
 
227 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 90.33 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงวรณี  เมืองดี
2. เด็กชายอาทร  หนานสาม
 
1. นางวรรณี  มหาวัน
2. นายสรายุธ  นันทาทอง
 
228 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กชายวุฒิชัย    คำมาเรือน
2. เด็กชายสุกิจ   แซ่ลี
 
1. นางศิริธร    สุวรรณพงษ์
 
229 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 90.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายสุทธิพันธ์  หลวงหล้า
 
1. นางสาวพีระนันท์  พันธ์ลำเจียก
 
230 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 90.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวิรุณเทพ 1. เด็กหญิงอาเหมย  แซ่เฉิน
 
1. นางสาวเกศราภรณ์  วรรธนะปสาสน์
 
231 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงทิพย์ธารา  ลุงอุง
 
1. นางศรีประทิน  สมบูรณ์
 
232 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงทวย  ลุงละ
 
1. นางมาลี  บุญเทพ
 
233 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 90 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายไกรวิน  จอมดวง
 
1. นางวันทนา  วัชระเสถียร
 
234 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายกรรชัย  จันทร์ทองทิพย์
2. เด็กหญิงณัฐกฤต  แก้วเขียว
3. เด็กหญิงธนิตา  สำราญ
 
1. นางดอกฝ้าย  แสงสุวรรณ์
 
235 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยทนุบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายจายมู  ลุงอุง
2. เด็กชายยอน  ลุงจ่าม
3. เด็กชายอนุสรณ์  น้ำตาล
 
1. นายเอกชัย  ติ๊บปิง
 
236 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงขวัญชิณีย์  ฟูตระกูลชัย
2. เด็กหญิงนุชจรี  อ้ายจ้อย
3. เด็กหญิงพรทิพย์  ทรัพย์ศรีพงษ์
4. เด็กหญิงพัชรี  คันธแสนยศ
5. เด็กหญิงมอญ  แสงทอง
 
1. นางสาวผ่องศรี  สิทธิราช
2. นางสาววารีมาศ  รุจิวรรธนะกุล
 
237 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงสุชานาถ  ศรีบุรี
 
1. นางปรางแก้ว  นิติกร
 
238 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ติยานุพันธุ์
 
1. นางสาววารีมาศ  รุจิวรรธนะกุล
 
239 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงนุชนาฏ  ปันโย
2. เด็กหญิงอำพร  พรมมา
3. เด็กหญิงเก็จแก้ว  ลุงปันต๊ะ
 
1. นางอำนวย  ดวงคำ
 
240 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   ธินันตา
2. เด็กชายสมชาย   ลุงต๊ะ
 
1. นายพงษ์เทพ   เชียงพรหม
 
241 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายหม่อง  ลุงหลิ่ง
2. เด็กชายอุทัย  จอมเจ๋ง
3. เด็กหญิงเจนจิรา  ลุงยะ
 
1. นางสาวิตรี  เกษเกษี
2. นางสำอางค์  มีธรรม
 
242 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงดวงใจ  แซ่หย่าง
2. เด็กหญิงฝาเหม้ย  แซ่หย่าง
3. เด็กหญิงเสี่ยวหลั่ง  แซ่หลี่
 
1. นางสาวนันทพร  ปัญญาสูง
2. นางเพ็ญแข  ปานหมอก
 
243 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงคำอิ่ง  ลุงกอน
2. เด็กหญิงจินดา  กันนะ
3. เด็กหญิงนวลคำ  มูหลิ่ง
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
244 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 90 ทอง 10 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงกมลพัชร  ไหวพริบ
 
1. นางขวัญธานินท์  การสิริสรณ์
 
245 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงวิวรรณธรี   อบรม
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
246 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงรมัย  ลุงเสาร์
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
247 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง 5 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. สามเณรสมบูรณ์  สมพงษ์
 
1. นายพจนศักดิ์  กันตีมูล
 
248 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงปิ่นนลา  ธีระ
2. เด็กหญิงส่วยจิ่ง  ลุงพงศ์
 
1. นางปรางแก้ว  นิติกร
2. นางแสงหล้า  ไทยวงษ์
 
249 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงคำหลู่  ลุงจ่าม
2. เด็กหญิงพิมผกา  ติยะ
 
1. นายปราโมช  อุปถัมภ์
2. นางแสงหล้า  ไทยวงษ์
 
250 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายปี  ลุงต่า
 
1. นายประสงค์  ต๊ะมูล
 
251 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอ่าย 1. นายเล็ก   ลุงต๊ะ
 
1. นายนิกร  มะธุ
 
252 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงแสงอ่อง  คำแสน
 
1. นายประวิทย์  ฟองมูล
 
253 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กชายอาลู  แซ่หย้าง
 
1. นายพัฒนพงษ์  บุญปราบ
 
254 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. สามเณรบุญ  สามแก้ว
 
1. นายพจนศักดิ์  กันตีมูล
 
255 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายหน่อ  ลุงลือ
 
1. นายสาโรจน์  มาหมื่น
 
256 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. นายธารินทร์  จิ่งต่า
 
1. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
257 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงกันยา   ภูริบริบูรณ์
 
1. นายชัชวาล   ปรัง
 
258 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง 5 โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก   แสนสุเนตร์
2. เด็กชายหนุ่ม   หลู่
3. เด็กชายอ่องพิ่ว   ลุงต๊ะ
 
1. นางศิริธร   สุวรรณพงษ์
 
259 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กหญิงบัวชมพู  สิงห์แก้ว
 
1. นายอรุณศักดิ์  พิมสาร
 
260 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงพรทิพา  ทุนล่องช้าง
 
1. นางสุวารี  เทพสุรินทร์
 
261 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กหญิงรอด  ลุงหลู่
 
1. นางผวรรณ์ตรี  หนูอุ่น
 
262 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 90 ทอง 7 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กชายจิ่งทุน  ลายแสง
2. เด็กหญิงทวยคำ  ลุงติ
 
1. นางสาวพันธรานันท์  ทิพโรจน์
2. นางสาวมนัญญา  สุกันศีล
 
263 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กชายกฤษณบดินทร์  ธรรมใจ
2. เด็กชายวรากร  ก๋าละ
3. เด็กชายวัชริศ  ศรีนวนใหญ่
 
1. นายวีระพันธ์  ธรรมใจ
 
264 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงนุชจรินทร์  เข็มผะกา
2. เด็กชายละ  นายคำ
3. เด็กชายอำไพพร  ลาหู่นะ
 
1. นางสาวกัลยาณี  ฤทธิลอม
 
265 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงจันทร์ฟอง  นะ
2. เด็กหญิงนาจูนิ   จะโบ
3. เด็กหญิงรจนา  ลุงทูน
4. เด็กหญิงรุ่งณภา  นายปัน
5. เด็กชายอรุณ  แซ่เหลาะ
6. เด็กหญิงเกณิกา  ลุงซาว
 
1. นางสาวยุภารัตน์  ใจแก้ว
2. นางสาวแจ่มศรี  ทิพย์บุญราช
 
266 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กหญิงญาณี  ลุงตา
2. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  ลงุวิ
3. เด็กชายยุทธศาสตร์  ลุงจ่า
 
1. นายสราวุธ  จินดาหลวง
 
267 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกมลเรียม สุโกศล (บ้านผาใต้) 1. เด็กชายกีรติ  จะมู
2. เด็กชายธีรเดช  จะทอ
3. เด็กหญิงลีนา  จะคาปี
 
1. นายจรัญ  กองสี
 
268 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กชายกฤษดา  ชัยมณี
2. นายไรวินทร์  กันจาย
 
1. นายดวงดี  เป็งสุรินทร์
 
269 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายณัชพล  ลุงวัน
2. เด็กหญิงทิพวรรณ  ลุงติยะ
3. เด็กหญิงอรณิชา  ปี้กาใจ
 
1. นางจันทร์สม  แก้วนาต๊ะ
2. นางปานจันทร์  อุปนันท์
 
270 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงคำจิ่ง  จ่าลา
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ปัญญา
3. นางสาวเยาวเรศ  จันทร์คำมี
 
1. นางบัวคำ  ศรีอิศรางกูล
2. นางวรากร  ขวัญสุวรรณ
 
271 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงณีรนุช  น้อยติ๊บ
2. เด็กหญิงทัศนีย์  น้อยติ๊บ
3. เด็กชายสาม  คันธแสนยศ
 
1. นางสาววันเพ็ญ  เวชโกศล
2. นางสาวสายฝน  ศรีวิชัย
 
272 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายคุณัฐ   ดวงจิตร
2. เด็กชายณัชพล    สุรินทร์ตา
 
1. นายกฤษดาพร   นทีนันท์
2. ว่าที่ร้อยตรีอาทิตย์   ทองสุวรรณ์
 
273 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประพันธ์อารีย์-หงษ์สกุล 1. เด็กชายชาตรี  ไอดอแสง
2. เด็กหญิงนงลักษณ์  จะมอ
3. เด็กหญิงอาภาพร  จะลอ
 
1. นางณัฐกานต์  มากนคร
2. นายรักชัย  อภัยศรี
 
274 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงพวงผกา  แดงหม่อง
 
1. นางเพ็ญพรรณ  ชมถิ่น
 
275 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงรัตน์มณี  ซอหริ่ง
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  จะปา
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ลิ้วถาวร
 
1. นางสาววันเพ็ญ  เวชโกศล
2. นางสาวสายฝน  ศรีวิชัย
 
276 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กหญิงจิราภา  จะชี
2. เด็กหญิงนวดี  แซ่จ๋าว
3. เด็กชายหมู  ลุงต่อ
 
1. นางสาวอุทัยวรรณ  งูขาว
 
277 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงลุมาย  จะชี
 
1. นายสดายุ  ธีรสวัสดิ์
 
278 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. นายกิตติธัช  มหาวัน
2. นายชลิต  เลาจาง
3. นายทศพล  แซ่ป๋า
4. นายวิฑูรย์  ลุงกู่
5. นายสมชาย  หลีจ๊ะ
6. นายสิทธิพล  เลาหมี่
7. นายอนุพงษ์  เลาหมี่
8. นายเอกพล  แซ่ป๋า
 
1. นางสาวกัลยาณี  สมใจดี
2. นายเฉลิม  พยาราษฎร์
3. นางเสาวนีย์  ตากูล
 
279 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 90 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายวีรภัทร์  ญาติฝูง
2. เด็กหญิงอ้อย  นาหริ่ง
3. เด็กชายเจมส์  ลุงต๊ะ
 
1. นางวันทนา  วัชระเสถียร
 
280 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายเฉลิมรัฐ  โปธิปัน
2. เด็กชายโฆษิต  นึกเร็ว
 
1. นายเฉลิม  พยาราษฎร์
 
281 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. นายสหเมธี  บุญทา
 
1. นายอรรถพล  บุญกลิ่น
 
282 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กชายตอง  วงศ์คำ
2. เด็กชายวิทยากร  เมืองใจ
 
1. นายเทอดศักดิ์  กันธโย
 
283 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงยุภา   เลาหาง
2. เด็กชายอัครเดช   แซ่ลี
3. เด็กหญิงเอื้อมพร   สินจ้าง
 
1. นางกิ่งดาว    ปัญญา
 
284 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายยุตนา  จ้องบ้อง
2. เด็กชายลิจา  จะตอ
3. เด็กชายอ่อน  งามแสง
 
1. นางวาสนา  บำรุงเกียรติ
 
285 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางแดง 1. เด็กชายขยัน   งัวผะ
2. เด็กหญิงนิพา   คำหล้า
3. เด็กชายสมชาย   งัวผะ
 
1. นายปรีชา    จิโน
 
286 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายธนวัฒน์  แซ่โห่
2. เด็กชายปฏิพัทธ์  กันทา
3. เด็กชายวทัญญู  แก่นพินิจ
 
1. นางดาวเรือง  กินาวงศ์
 
287 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงสุทธิกานต์  มงคล
 
1. นางสาวเพ็ญพรรณี  ชัยวัง
 
288 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายณัฐนนท์  ลุงวิ
 
1. นางสาวฉัตรนภา  รักพงษ์
 
289 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงกมล  ลุงทอน
 
1. นางพิมจันทร์  ปวงคำ
 
290 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายธีรวัฒน์  แซ่หลี่
2. เด็กชายพิชัย  แซ่เจ้า
3. เด็กหญิงอมรรุจี  แซ่หลี่
 
1. นายธนวินท์  มูลทากรม
2. นางอภิญญา  เอื้อกุศลสมบูรณ์
 
291 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 89.8 ทอง 7 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงคำแก้ว  ลุงคำ
2. เด็กหญิงจันทร์ทิรา  ไทยใหญ่
3. เด็กหญิงตี่  ลุงเมหา
4. เด็กหญิงนิดา  จะโบ
5. เด็กหญิงนุทอง  นามปี
6. เด็กหญิงบุญยกานต์  นายกร
7. เด็กหญิงยอด  ลุงชาย
8. เด็กหญิงสุนีย์  ลุงยี่
9. เด็กหญิงหลารุ่ง  วิธิ
10. เด็กหญิงเกศนภา  มะลิมล
11. เด็กหญิงเกี๋ยงคำ  ลุงต๊ะ
12. เด็กหญิงเดือน  ปานอ่อง
13. เด็กหญิงเพ็ญนภา  แสงทอง
14. เด็กหญิงเมทิกา  ธรรมศิริ
15. เด็กหญิงแสงอาม  จิ่งต่า
 
1. นายณรงศักดิ์  ขันคำ
 
292 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 89.67 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กชายกิตติ  ไวยคำ
2. เด็กชายวันชัย  จะลอ
 
1. นายศุภชัย  ทรายผึ้ง
 
293 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศึกษานารีอนุสรณ์ 1 1. เด็กหญิงจินดารัด  โกดติ๊บ
2. เด็กชายณัฐ  หย่าคำ
3. เด็กชายธนาวินท์  ฉิมโค้
4. เด็กหญิงวารินทิพย์  นายวงศ์
5. เด็กชายวาศิล  ขันติโย
6. เด็กหญิงสิตานันท์  ดิโพธิ์
7. เด็กชายสุรเดช  อินนาม
8. เด็กชายส่วย  ต๊ะ
9. เด็กหญิงอิสา  กะลี
10. เด็กหญิงเอหลู่  ลุงเคิง
 
1. นางมัทธนา  พรหมเผ่า
2. นางวัชโรบล  บิโข่
 
294 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 89.6 ทอง 8 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงดาว 1. เด็กหญิงกันตยา  นิบุญทำ
2. เด็กหญิงกาญจนา  นาพา
3. เด็กหญิงจีรนันท์  นาพา
4. เด็กหญิงชลิตา  เลายี่ปา
5. เด็กหญิงช่อมาลา  เวดา
6. เด็กหญิงธิตา  จะเพอะ
7. เด็กหญิงนภาพร  ห่วยเจอกู่
8. เด็กหญิงรัตนา  หลี่จา
9. เด็กหญิงรินดา  เลายี่ปา
10. เด็กหญิงวรรณิกา  แซ่ย้าง
11. เด็กหญิงสุมาลี  แซ่หมู่
12. เด็กหญิงสุวนันท์  นาแส
13. เด็กหญิงอมรวรรณ  นาแส
14. เด็กหญิงอะเลมะ  โนรี
15. เด็กหญิงอารีย์  แซ่ลี
 
1. นางณัฏฐนันท์  ยิ้มแฉล้ม
 
295 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กหญิงวรกานต์  ชุมพู
 
1. นางสาวพรทิพย์  เงินสัจจา
 
296 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 89.5 ทอง 4 โรงเรียนศึกษานารีอนุสรณ์ 1 1. เด็กหญิงจุฑาธิบดิ์  กาคำ
2. เด็กชายชนะชน  มหาวรรณ์
3. เด็กหญิงธารทิพย์  ลุงซู่
4. เด็กชายมอง  นายคำ
5. เด็กหญิงมุ  ลุงตอ
6. เด็กหญิงหอมต๊อย  ลุงจาย
 
1. นายปิยะ  ต๊ะวิชัย
 
297 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 89.4 ทอง 9 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  วงค์คำ
2. เด็กหญิงชัญญา  ชูกลิ่น
3. เด็กหญิงชไมพร  โปทา
4. เด็กหญิงณิชารีย์  สุริถี
5. เด็กหญิงนภาภรณ์  สุพรรณ์
6. เด็กหญิงนางอู  ลุงหลิ่ง
7. เด็กหญิงปาริชาติ   เจริญเมืองมูล
8. เด็กหญิงภานุชนาช  เลาหมู่
9. เด็กหญิงรุจินา  จิรัมย์
10. เด็กหญิงศิริพร   จะลอ
11. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สายสุภา
12. เด็กหญิงอธิตา  ชูชาติ
13. เด็กหญิงอรุณี  ลุงหม่า
14. เด็กหญิงอัจฉรา  ปัญญาดา
15. เด็กหญิงใหม่  ลุงจาง
 
1. นางสาวลาวัลย์  ตุ่นใจ
 
298 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 89.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงสุดกัณฐ์มณี  จีนชาวสวน
 
1. นางจิรัฐติกาล  บุญสนอง
 
299 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 89.33 ทอง 6 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายข่อง  ละวัน
2. เด็กหญิงเงิน  ละวรรณ
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ใจบุญ
 
1. นางฐิรินทร์ดาว  โพธิกุล
 
300 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 89.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงพรไพริน  ชัยลังกา
2. เด็กหญิงพลอยไพลิน  ยี่แก้ว
3. เด็กหญิงสิริญญา  อ่อนละมูล
 
1. นางสาวบุณฑริก  สุรินทร์
 
301 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงแสงอ่อง  ลุงลอด
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  สกุลวิทย์
 
302 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 89 ทอง 7 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายวีระ  กิจเฉย
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  ตานัน
 
303 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงลีลาวดี  นันตา
 
1. นางมาลี  บุญเทพ
 
304 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. นางสาวรอด  ปินตา
 
1. นางสาวนงเยาว์  ศรีอินทร์
 
305 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงมอญเมือง  ลุงคำ
2. เด็กหญิงแสงจันทร์  ลุงต๊ะ
 
1. นางกรวรรณ  พนาวงค์
2. นางมาลี  บุญเทพ
 
306 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กชายรชต  คำเงิน
 
1. นางอัษฏาพร  ทองขันธ์
 
307 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  คำยี่
2. เด็กหญิงดาว  นันตา
3. เด็กชายอนุวัตน์  ส่างวิ
 
1. นายญาณวุฒิ  ปาละโรจนกุล
2. นางสาวฐิติพร  จินมานะสุข
 
308 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กชายคุณานนท์  คำเรือน
2. เด็กหญิงพีรญาญ์  จิรพิพัฒนพงศ์
3. เด็กชายอติกันต์  แสงศรีจันทร์
 
1. นางรินดา  รพีกาญจน์
 
309 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 89 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายสมมิตร  แซ่ลี
2. เด็กหญิงหมวย  ศรีทอง
3. เด็กชายอัยการ  เมฆนะภา
 
1. นายอารวัฒน์  แสงสุวรรณ์
 
310 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านผาแดง 1. เด็กชายจักรวาล  ภูเลื่อมใส
2. เด็กชายจ่อ  ลุงอุง
 
1. นายวรวิทย์  อินต๊ะแก้ว
 
311 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงฉันทนา  ลุงแดง
2. เด็กหญิงชื่นใจ  ลุงคำ
3. เด็กหญิงทรงพร  คำแดง
4. เด็กหญิงธิดารัตน์   เด่นจักร
5. เด็กหญิงบุญลิตา  ลุงติ
 
1. นางคัทลียา  หนองภักดี
2. นายเมธี  บุตรต๋า
 
312 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 89 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงนริศรา  พุ่มพวง
2. เด็กหญิงประกายพร  สรชัย
3. เด็กหญิงวิจิตรา  มณีวรรณ
4. เด็กชายศุภณัฐ  ขันคำ
5. เด็กหญิงอรัชพร  ชัยมงคล
 
1. นายปาลวิทย์  จินะโสติ
2. ว่าที่ร้อยตรีอนันต์ชัย   รติวรรธนันท์
 
313 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงนิชดา   อุ่นเมือง
2. เด็กหญิงบัวคำ   อองตา
3. เด็กชายวรรณมงคล   เหลี่ยมวงค์
4. เด็กชายวรากร   ฟ้าร่วน
5. เด็กชายเพชร    ลังกา
 
1. นายวิสุทธิ์   แสนสุวรรณ
 
314 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงประภาพร  สายวรรณ
 
1. นางสาวศิริรักษ์  ไคร้งาม
 
315 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงจิตรทิพย์  แกนวน
 
1. นางสาวหยาดพิรุณ  วรรณะศรี
 
316 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศึกษานารีอนุสรณ์ 1 1. เด็กชายภูริภัทร  สิริพิระยะกุล
2. เด็กหญิงสุธีมนต์  ดิโพธิ์
 
1. นางสาวนงลักษณ์  อินมาใหม่
2. นางสาวมยุรี  สิงหาทุม
 
317 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 89 ทอง 6 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กชายทูล  ลุงส่วย
2. เด็กชายปลื้ม  ลุงมน
3. เด็กชายเรือน  ลุงกลม
 
1. นางวรรณี  ทองชัย
 
318 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายครรชิต    บุญอินทร์
2. เด็กชายณฐกร    คุณา
3. เด็กชายวงศธร   พันธุพิน
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
319 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายวัน  จะลอ
2. เด็กชายหลาว  นายอ้าย
3. เด็กชายอัคพล  แก้วธรรม
 
1. นางสาวชวิกา  จันทร์ธีระโรจน์
2. นางสาวทัศนีย์  รักถิ่นพนา
 
320 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายฐิตินันท์   ใจขุน
2. เด็กชายศตวรรษ   สุมินตรา
3. เด็กชายอนุวัฒ   บุญชู
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
2. นางสาววราลักษณ์   เดชาวรนันท์
 
321 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงซูซันนา  ยาวิชัย
 
1. นางปราณี  สุขพันธ์
 
322 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงมณฑาทิพย์  ยีปิว
 
 
323 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงกาญจนา  เปียงแล่
2. เด็กหญิงจันทร์ฉาย  เยปิว
3. เด็กหญิงจินดา  ตะช่อง
4. เด็กหญิงชนาพร  จะจู
5. เด็กชายชัชวาล  เปียวแล่
6. เด็กหญิงดรุณี  บุกุ๊
7. เด็กชายธารา  ลุงหย่า
8. เด็กหญิงนูเส  หมื่นโป๊ะ
9. เด็กหญิงบูจุ่ม  เยซอ
10. เด็กหญิงบูยา  มาเยอะ
11. เด็กหญิงบูสึก  กุยซือ
12. เด็กหญิงผัด  ลุงต๊ะ
13. เด็กหญิงวนิดา  หมอโป๊ะ
14. เด็กหญิงศิริวรรณ  แซ่ลี้
15. เด็กชายสมศักดิ์  จะลา
16. เด็กชายสายดาว  ลุงหย่า
17. เด็กหญิงสุชาดา  บุญมา
18. เด็กหญิงหมี่แล  เยซอ
19. เด็กหญิงอรทัย  ลุงต๊ะ
20. เด็กชายอาฮือ  มาเยอะ
21. เด็กหญิงอาเมอะ  มาเยอะ
22. เด็กชายอาโช  เบีนวแล่
23. เด็กหญิงแสงเดือน  วังมะนาว
24. เด็กชายใจ๋  ลุงต๊ะ
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
324 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   กุณะจันทร์
2. เด็กชายธนาภัทร   พูลเกษม
3. เด็กหญิงนารีรัตน์   ชมพูรัตน์
4. เด็กหญิงพัชรินทร์   ดีดวง
5. เด็กชายสงกรานต์   ต่า
6. เด็กชายสหัสวรรษ   สิงห์คำ
7. เด็กชายสุพศิน   จันทะรังสี
8. เด็กหญิงอรไพริน   รูปโฉม
 
1. นางสาวธัญชนก   วงศ์วรรณ
2. นางปรียาภรณ์ภัทร์    สัพไพร
3. นางสาวปาริชาติ   กุยแก้ว
 
325 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 89 ทอง 8 โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กหญิงจุฑามณี  ปองขจัดภัย
2. เด็กชายราชฤทธิ์  สีลับขวา
 
1. นางวิภารัตน์  ปันด้วง
 
326 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กชายมล  แสงจันทร์
2. เด็กชายสาย  ลุงมาด
3. เด็กชายเหลาคำ  ลุงคำ
 
1. นางสาวธัญลักษณ์  หาญรัตนชัยกุล
2. นางเดือนฉาย  มะโนคำ
 
327 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กชายณัฐพล   เลาหาง
2. เด็กชายนีติพงษ์   ภูริบริบูรณ์
 
1. นายนิติ  วุฒิธนากรกุล
 
328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กหญิงจิ้ม  สุนันตา
2. เด็กหญิงนาริศรา  ธรรมเฮิง
3. เด็กหญิงมาเยือน  ลุงหน่อ
 
1. นายนเรศ  สีธิใจ
2. นางเนตรนภา  กันธะวงค์
 
329 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงนิภาภรณ์  กล้าหาญ
2. เด็กหญิงศรีแพร  ลุงทุน
3. เด็กหญิงแซง  เจ้าเมือง
 
1. นางทิพากร  จันทร์ธีระโรจน์
2. นางสาวธัญภรณ์  สายชมภู
 
330 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายพธกร  หล้าติ๊บ
2. เด็กชายมนัส  สายฟ้า
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ใจการ
2. นายคณิน  นนทศิลา
 
331 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายกิตติทัช   อมรานุพงค์
2. เด็กชายมงคล  วินัน
 
1. นายอนุกุล  วงค์ปาลีย์
 
332 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 89 ทอง 6 โรงเรียนวิรุณเทพ 1. เด็กหญิงอาหลิน  แซ่เฉิน
 
1. นางสุภารัตน์   แสงศิริโรจน์
 
333 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงกรกนก  คงเมือง
 
1. นางรจนา  สังข์ทอง
 
334 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายจรูญ  เจริญทรัพย์
2. เด็กชายมั่น  บากน้อย
3. เด็กชายหลู่  เซียมราย
4. เด็กชายอนุชัย  เซียมราย
5. เด็กชายอนุชิต  เซียมราย
6. เด็กชายอุง  บากน้อย
 
1. นางวนิดา  กาใจคำ
2. นายสามารถ  ศิริแก้ว
3. ว่าที่ร้อยตรีเอกสิทธิ์  พูดเพราะ
 
335 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กชายกร  ทองศรี
2. เด็กชายคำหลาว  เจนแสง
3. เด็กชายคำแก้ว  นายสุ
4. เด็กชายลุนคำ  คำหลู่
5. เด็กชายศรัทธา  นามติ๊บ
6. เด็กชายสุรนันท์  ลุงซอ
 
1. นางสุภาภรณ์  อินหวัน
 
336 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงกิ่งผกา  แก้วเมืองอิน
2. เด็กชายจิรายุทธ์  เชียงตอง
3. เด็กชายจิ่ง  ละวรรณ
4. เด็กหญิงพันธิตรา  จันทร์หอม
5. เด็กหญิงยุ่น  ลุงพอง
 
1. นางชนันท์ภรณ์  จันทร์หอม
2. นางฐิรินทร์ดาว  โพธิกุล
3. นายประพันธ์  สอาดล้วน
 
337 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันทราย 1. เด็กชายฐิตินันท์  เตจา
2. เด็กหญิงธิดา  คำจั่ง
 
1. นางวชิรา  อินลี
2. นายไพโรจน์  ฟองสมุทร
 
338 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กชายก้องภพ  จะคู่
2. เด็กหญิงทิพวรรณ์  จะกอ
 
1. นางสาวพิทยาภรณ์  บุญภา
 
339 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ครองสมบัติ
2. เด็กชายสพลดนัย  เกิดสมบัติ
 
1. นางสาวเขมณิกา  อมรศักดิ์
 
340 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายจงกล  หมื่อปุ๊
2. เด็กหญิงมาลีรัตน์  แซ่ผ่าน
3. เด็กหญิงอาเบีย  เพอเบีย
 
1. นางสุปราณี  สุทธะ
 
341 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 89 ทอง 6 โรงเรียนประพันธ์อารีย์-หงษ์สกุล 1. เด็กชายทินกร  ยาฟู
2. เด็กหญิงนภัสวรรณ์  จะแต๋
3. เด็กหญิงวิภาดา  ใจคำ
 
1. นางณัฐกานต์  มากนคร
2. นางสาวนิม  ซอจิ่ง
 
342 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 88.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. นางสาวรวิภา  สยมภู
 
1. นางเหมือนฝัน  ภิบาลวงษ์
 
343 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 88.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงปยุดา  บุญหงษ์
2. เด็กหญิงพรทิพย์  อนันต์สูงเนิน
3. เด็กหญิงระพีพัฒน์  อินทรีย์
4. เด็กหญิงสุวรรณ  ลุงคิด
5. เด็กหญิงอ่องแสง  หนานคำ
6. เด็กหญิงเยาวเรศ  มะลิซอ
 
1. นางยุพา  ทองปรอน
 
344 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 88.5 ทอง 7 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงสุธิตา  แซ่หลี่
 
1. นางสาวภาวิณี  ศรีบุญเรือง
 
345 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงกนกวรรณ์  แซ่หม่อ
2. เด็กชายฉัตร  เฟื่องฟูกิจการ
3. เด็กหญิงสุวิมล  แซ่จาง
 
1. นายฉัตรมงคล  จันทรา
2. นายมานพ  ภูสะพาน
 
346 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 88.4 ทอง 10 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงจารุณี  ศิริสวัสดิ์
2. เด็กหญิงชุติมา  อินกร
3. เด็กหญิงนงนภัส  สวรรค์ยาคีรี
4. เด็กหญิงนิศาชล  ศิริรัศมี
5. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  ลุงยะ
6. เด็กหญิงบัวแสง  นาสร้อย
7. เด็กชายภูษิต  ลายคำ
8. เด็กหญิงรัตติกาล  ลุงยอดคำ
9. เด็กชายวีระชัย  ชัยวรรณ
10. เด็กหญิงศุภานัน  ฐิติธนาทรัพย์
11. เด็กชายสมศักดิ์  ลุงหมอก
12. เด็กหญิงสิริวิมล  ปะแอ
13. เด็กหญิงสุพร  ประภารุ่งไพริน
14. เด็กหญิงอริสา  อริยะจิตสกุล
15. เด็กหญิงเข็มหอม  น้อยอ่อน
 
1. นายรังสรรค์  พรมมา
 
347 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 88.33 ทอง 8 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. นางสาวจุฑาทิพย์  พันธ์ชัย
2. นางสาวพิธญา  จริยา
3. นายมน  นายกอ
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  พิมพิรัตน์
 
348 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงดาว  ลุงจิ่ง
2. เด็กชายมนัสวี  กะนะ
 
1. นายคม  กล่อมเกลา
 
349 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 88.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวนา 1. เด็กชายจื่น  คำหลู่
2. เด็กชายประพันธ์  นายต๊ะ
 
1. นางศิริลักษณ์  เรือแก้ว
2. นางอริญา  ปันธิยะ
 
350 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 88.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กชายนภนันท์  นิกรวัฒน์
 
1. นางจิรัฐติกาล  บุญสนอง
 
351 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 88 ทอง 8 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงแสงหอม  ลายคำ
 
1. นางธันยภรณ์  ต้านคือ
 
352 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กชายธีรพันธ์  พงษ์พิทักษ์วาณิช
 
1. นางศรีไพร  ธรรมวาทิตย์
 
353 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 88 ทอง 8 โรงเรียนบ้านโป่งถืบ 1. เด็กหญิงอรทัย  วันทะมาศ
 
1. นางสาวดวงจันทร์  โพธิ์เวียง
 
354 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  ออต๊ะ
 
1. นางนิตยา  แปงเพ็ชร
 
355 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายจิ่ง  เซียมลาย
2. เด็กหญิงแดง  ลุงแสง
3. เด็กหญิงแสงหล้า  ลุงหลู่
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  เสาร์สาร
2. นางสาวนงคราญ  นวลฝั้น
 
356 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงคำดี  ลุงสุ
2. เด็กชายพัน  ลุงติ
3. เด็กหญิงสร้อยทิพย์  ศรียาหล้า
 
1. นางกิ่งกาญจน์  กันนาง
2. นางสาวรัตติกาล  หล้าคำมูล
 
357 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กชายปิยศักดิ์  ศรีสร้อยแก้ว
2. เด็กหญิงอุ้ม  แสนทอน
 
1. นายประวิทย์  ฟองมูล
 
358 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายกิตติกรณ์  ใจงาม
2. เด็กหญิงณิชากานต์  พรมมารักษ์
3. เด็กหญิงน้องดาว  ลุงจิ่งต๊ะ
4. เด็กหญิงภรทิพย์  ลุงต๊ะ
5. เด็กหญิงยุ้ย  ลุงหลู่
 
1. นางทองทวี  พรประภา
2. นางสาวมัลลิกา  บัวนุ่ม
 
359 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. นางสาวน้ำฝน  ละปาน
2. เด็กชายปึก  ลุงหลง
3. นางสาวมอน  ละป้าน
4. นายหลาว  ลุงเซ
5. นางสาวอังคณา  ลุงหย่า
 
1. นางสาวหยาดพิรุณ  วรรณะศรี
 
360 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 88 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงภัสสร  เขื่อนแปง
 
1. นางภัทร์วดี  ปัจจารี
 
361 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงพิมพ์  ลุงคำ
 
1. นางวนิดา  ณะคำปา
 
362 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงภัสสร  นงลือ
2. เด็กชายสมจิตร  ทองแดง
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  กัญชนะ
2. นางสาวเกศรินทร์  แก้วคำฟู
 
363 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงชณิลชลา  ยารังษี
2. เด็กหญิงบริมาส  อินลวง
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  ลุนศรีทอง
 
1. นายธวัชชัย  กันตี
2. นางบัวเรียว  จันที
 
364 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงทัดดาว  นายจาย
2. เด็กหญิงส่วยอุ่ง  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงอ่อง  ลุงแสง
 
1. นายประหยัด  โกฎแก้ว
 
365 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโละ 1. เด็กหญิงณัฎฐณิชา  พรหมจันทร์
 
1. นางจารุณี  ธรรมขัน
 
366 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 88 ทอง 6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กหญิงโนน  จองสาม
 
1. นางสาวคนึงนิจ  สมพงษ์
 
367 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวนา สาขาห้วยหมากเลี่ยม 1. เด็กชายกองคำ  บากน้อย
2. เด็กชายมาด  ปากน้อย
 
1. นายกลยุทธ  รังษี
2. นายทวี  นันทศักดิ์
 
368 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  จางละ
2. เด็กหญิงทิพวัลย์  ขันทอง
 
1. นางคัทลียา  หนองภักดี
2. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
 
369 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายคำหลู่  หมอกเหิง
2. เด็กชายตูมตาม  แก้วปัน
3. เด็กชายศรัญ  ลุงซู
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นางสุมาลี  ทาศักดิ์
 
370 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กชายพงศกร    พงษ์จันตา
2. เด็กชายอรรถชัย   คนงาม
3. เด็กชายโชคชัย   ลุงคำ
 
1. นางศิริธร   สุวรรณพงษ์
 
371 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายกิตติภพ  ลี่เจริญวงศ์
 
1. นางมัชฌิมาพร  กาศโอสถ
 
372 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายธวัลรัตน์  พงศ์กู่
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
373 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงนลัทพร  ผก่ามุ้ง
 
1. นางสาวนิธินาถ  ทวีศักดิ์
 
374 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงพัชฎาพร  รุ่งจรัสศิริ
 
1. นายวอน  โชติระวีวัฒน์
 
375 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  ปอแสนใจ
2. เด็กหญิงชนาพร  วะทอ
3. เด็กหญิงชลนิดา  อายี
4. เด็กหญิงนภัสสร  สกุลคณารักษ์
5. เด็กหญิงนราพร  เยซอ
6. เด็กหญิงนามีศรี  เอติ
7. เด็กหญิงนิดา  ปอแสนใจ
8. เด็กหญิงนี  ลุงแดง
9. เด็กหญิงบูท  โว่ยมือ
10. เด็กหญิงบูมือ  กุยซือ
11. เด็กหญิงปรียากรณ์  เพียงแร่
12. เด็กชายพชรดนัย  ก๋องคำ
13. เด็กชายศุภกร  ยวงคำ
14. เด็กชายศุภชัย  อุยลอง
15. เด็กชายสมชาย  นันเจ
16. เด็กชายสิทธิพร  หน่อคำ
17. เด็กหญิงสุชาดา  เยซอ
18. เด็กหญิงสุดารัตน์  ขัดทา
19. เด็กหญิงสุภาพร  งามเมือง
20. เด็กหญิงสุภาพร  เลาซาง
21. เด็กหญิงสุวีณา  หม่อโป๊ะ
22. เด็กชายหล่อโป  มาเยอะ
23. เด็กหญิงอนงค์  เบียงแล่
24. เด็กหญิงอรพิน  ไอ่จัน
25. เด็กหญิงเสาวภาคย์  วะแห
26. เด็กหญิงแพรวพรรณ  เบียงแล่
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลลย์
 
376 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายตระการ  บุญธรรม
2. เด็กชายธีรเดช  สุวรรณ
3. เด็กหญิงบัวคำ  ยอดคำ
4. เด็กหญิงพรพิมล  คำแดด
5. เด็กชายวรรณ  พูนพล
6. เด็กหญิงสิริรัตน์  วงค์งาม
7. เด็กหญิงสุพรรษา  ภู่แล่นภู่
8. เด็กชายห่าน  ส่างอ่อง
9. เด็กหญิงอุษณีย์  นายปั๋น
10. เด็กชายเมธา  แซ่ลี้
 
1. นางสาวชวิกา  จันทร์ธีระโรจน์
 
377 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   กุณะจันทร์
2. เด็กหญิงนารีรัตน์   ชมพูรัตน์
3. เด็กหญิงพัชรินทร์   ดีดวง
4. เด็กหญิงสุธิดา    อุ่นเรือน
5. เด็กหญิงสุพัสชา   โตงคำ
6. เด็กหญิงอรไพริน   รูปโฉม
 
1. นางสาวธัญชนก   วงศ์วรรณ
2. นางปรียาภรณ์ภัทร์   สัพไพร
3. นางสาวปาริชาติ   กุยแก้ว
 
378 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกนกพร   สุริพันธ์
2. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ   ปุ่มทอง
3. เด็กหญิงปวริศา    สิทธิ
 
1. นางสาวกรรณิการ์   บุญทวี
2. นางดาวเรือง    กินาวงค์
 
379 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงปู  ยอดเงิน
2. เด็กหญิงอัจฉรา  แซ่หวั่ง
 
1. นายอุดร  ใจบุญ
2. นางสาวอุษณีย์  บัวเปิด
 
380 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กชายหม่อง  ลุงหลู่
2. เด็กหญิงหย่ง  ลุงติ๊
3. เด็กชายเสกสรร  ลุงมู
 
1. นางสาวกัลยาณี  ฤทธิลอม
 
381 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโละ 1. เด็กหญิงจอมขวัญ  ลุงตา
2. เด็กหญิงน้ำ  ซอต๊ะ
3. เด็กหญิงปี  ลุงจาย
4. เด็กหญิงรุ้งฟ้า  คำตุ้ย
5. เด็กหญิงหมาย  อ่างมะนาว
6. เด็กหญิงหลู่  ลุงคำ
 
1. นางวันดี  หงษ์อารีย์
 
382 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กชายซื่อ   ปู่ตี๊
2. เด็กชายอ่อง   ปู่ตี้
3. เด็กชายโซ   ซานอ๋า
 
1. นายเสถียร   ปัญญาธรรม
 
383 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  แซ่หลี่
2. เด็กหญิงจิรัชยา  สงค์ชาย
3. เด็กหญิงแสงคำ  มูหลิ่ง
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  เสาร์สาร
2. นางสาวนงคราญ  นวลฝั้น
 
384 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงจิรากร  ลุงนะ
2. เด็กหญิงนาพะมา  จะอือ
3. เด็กหญิงอภิญญา  สุขใจ
 
1. นางจันทร์สม  แก้วนาต๊ะ
2. นางปานจันทร์  อุปนันท์
 
385 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายจ่อทุน  ลุงเงิน
2. เด็กชายร่มเย็น  ควนชัย
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ใจการ
2. นายคณิน  นนทศิลา
 
386 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงนพกานต์  นายหงษ์
2. เด็กหญิงนลัทพร  แสนจัน
3. เด็กหญิงปาริตา  เลาลี
 
1. นางมัชฌิมาพร  กาศโอสถ
2. นางสาววันเพ็ญ  เส่งหล้า
 
387 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงอรทัย  ลุงออ
2. เด็กชายเฉลิม  คำเรือง
 
1. นางณัฐจรี  เตชะวิทยะจินดา
 
388 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 88 ทอง 7 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงแสงนวล  นันตา
 
1. นางสาวประมวลพรรณ  ปวงคำ
 
389 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโป่งถืบ 1. เด็กหญิงพัชริดา  สีสังข์
 
1. นายสมศักดิ์  รักพนาราม
 
390 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายชาติชาย  มะริบ
 
1. นางสาวกิติยา  สมพันธ์
 
391 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 88 ทอง 5 โรงเรียนตชด.ทุติยโพธิ์อนุสรณ์ 1. เด็กชายกิติชัย  หมื่นคำ
2. เด็กชายขุนพลเจริญ  จะหวะ
3. เด็กชายธณัชพงษ์  จะคา
4. เด็กชายพงษ์พัฒน์  ประทีปชุติมา
5. เด็กชายพันศักดา  ธรรมบัณฑิต
6. เด็กชายเอกชัย  มุกู่
 
1. นายอุดมชัย  ยอดคีรีชัย
2. นายแดง  จะหา
 
392 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงอรนิชา  จอเขียว
2. เด็กหญิงอำพร  ลุงทุน
 
1. นางสาวนิธินาถ  ทวีศักดิ์
2. นางสาวอัญชลี  สุใจบาล
 
393 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายธนวัฒน์  ปัง
2. เด็กชายสนเทห์  ยาวิลาศ
 
1. นายยุทธนา  วงศ์ใหญ่
 
394 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กชายดวงดี   คำเทพ
2. เด็กชายอภิวัฒน์   หานาวี
3. เด็กชายเมือง   ซานอ๋า
 
1. นางศิริธร   สุวรรณพงษ์
 
395 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 88 ทอง 7 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงจิรวดี  ศิริพรรณวัยกุล
2. เด็กชายธีรภัทร  ภุมมา
3. เด็กหญิงปฏิมากร  แก้วคำอุ่น
 
1. นางณัฏฐวรรณ  ทองเหมย
2. นางสุภาภรณ์  ปัญญา
 
396 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 87.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กชายณัฐพล  ใจติ๊บ
2. เด็กหญิงสุธาทิพย์  อุโณ
 
1. นางสาวศิริพร  สีทา
 
397 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 87.6 ทอง 11 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงกวงยิง  แซ่จื้อ
2. เด็กชายควง  แซ่เซี่ยง
3. เด็กหญิงจาลี่  แซ่หย่าง
4. เด็กหญิงจุรีพร  ลาลี
5. เด็กหญิงชนกานต์  แซ่เอี้ยน
6. เด็กหญิงฟู่ยิง  แซ่หลี่
7. เด็กหญิงรุจิรา  แซ่โจว
8. เด็กหญิงวิภาวดี  อมรสันติกุล
9. เด็กหญิงวิยดา  แซ่เฉา
10. เด็กหญิงสิราวรรณ  ฤทธิ์นรกานต์
11. เด็กหญิงสุขใจ  แซ่ต้วน
12. เด็กหญิงเล็ก  ลุงจิ่ง
13. เด็กหญิงเสี่ยวหลิ่ง  แซ่หย่าง
14. เด็กหญิงเหมยหลัน  แซ่โจว
15. เด็กหญิงไหวเย้า  แซ่หลู่
 
1. นายกรกฏ  สาระจันทร์
2. นางทิพวิมล  ศรีปราชญ์
3. นายปกรณ์  สุวรรณาเป็ง
4. นายปริญญา  พรหมมาศ
 
398 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87.5 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองขวาง 1. เด็กชายเอกรัตน์   บุญทา
 
1. นางบานเย็น  ไชยศรี
 
399 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87.5 ทอง 9 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กหญิงพีรพร  ลุงต๋า
 
1. นางมณีพรรณ  ศรีทอง
 
400 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงพรนภา  คำแสน
 
1. นางสาวณภิตา  ศิริมงคลภัค
 
401 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 87.33 ทอง 4 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 1. เด็กหญิงธนัญญา  แซ่พู่
2. เด็กหญิงสุทธิพร  จะฟู
3. เด็กหญิงอังคณา  นาแล
 
1. นางสาวมัลลิกา  วิเวกคีรี
 
402 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงปอน  นายเก๋ง
2. เด็กหญิงสุพรรษา  กองชัย
 
1. นางกิ่งกาญจน์  กันนาง
 
403 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87.33 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายทยากร  เลาหมู่
2. เด็กหญิงปริยฉัตร  จั๋นต๊ะวงค์
 
1. นางสาวปรีดานันท์  โนนคำ
 
404 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงธนาวรรณ  แซ่ถัง
2. เด็กหญิงธีราพร  แซ่ถัง
3. เด็กหญิงวรวรรณ  แซ่เฉิน
 
1. นางกนกพร   กาญจนาปกรณ์
2. นางจักรี  ทารการ
 
405 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87.25 ทอง 11 โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ    มณีวรรณ
 
1. นางแสงสุรีย์   เทียนแก้ว
 
406 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กหญิงมณฑรัตน์  ลุงเล็ก
 
1. นางสาวมิ่งขวัญ  เครือกุณา
 
407 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองเต็ง 1. เด็กหญิงทองคำ  ลุงต๊ะ
 
1. นายปฏิญญา  ศรีถาวร
 
408 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 87 ทอง 9 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงฝน  นางจาง
 
1. นางสุดใจ  เจริญสุข
 
409 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กชายศิรประภา  ก๋องแก้ว
 
1. นางจินดา  กิริยา
 
410 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. นางสาวอาริณี  ลุงแก้ว
 
1. นางสาวปาหนัน  จอมนงค์
 
411 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงมาริษา  สุริยะ
 
1. นางสมจิตร  พิทาคำ
 
412 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ชัยยาสิทธิ์
 
 
413 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนวัดป่าแดง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  วงศ์ตา
2. เด็กชายภาสินี  ศรีวิชัย
3. เด็กหญิงอริสรา  ศรีวิชัย
 
1. นางรติรัตน์  ปันเมา
2. นายวิทยา  หน่อคำ
 
414 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงจันทร์  ลุงจ่าน
2. เด็กหญิงจ่ามหอม  ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงอ่องคำ  เมืองใส
 
1. นางสาวพรพรรณ  ตาลป่า
2. นางสาวรสริน  พันธุ
 
415 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงเบญจรัตน์  หนานใส่
2. เด็กหญิงแสง  คำแป
3. เด็กหญิงแสงดาว  อ่างทอง
 
1. นางสาวกนกวลี  เทแก้ว
2. นายบำรุงเกียรติ  ขาวสวย
 
416 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงบัว  สมรัก
2. เด็กชายเผ่  ลุงสาม
 
 
417 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงกวินธิดา  ต่างสกุล
2. เด็กชายธนัต  ลุงติ
3. เด็กชายรพีพัฒน์  อินทะจักร์
4. เด็กหญิงรุ่งนภา  ลุงเล็ก
5. เด็กหญิงอธิชา  ไกรมนตรี
 
1. นางนภาพร  พงษ์กษัตริย์
 
418 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กหญิงคำขิ่น  ลุงกอน
2. เด็กหญิงปริศนา  จองคำ
3. เด็กหญิงอ่อน  ลุงจ่อ
4. เด็กชายเกียรติศักดิ์  สุขมาลา
5. เด็กหญิงเอ  ลุงซุนติ
 
1. นางสาวสิริจรรยา  หลีกเลี่ยง
2. นางสุรีย์  ทรายคำ
 
419 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงดาวพระศุกร์  มาเยอะ
2. เด็กชายมงคล  พงษ์เวช
3. เด็กหญิงศศิธร  หมู่จา
4. เด็กหญิงศุภวรรณ  พุทธมนต์
5. เด็กชายไกรวิชญ์  จอมดวง
 
1. นางพิมพร  ไตรยานุภาพ
2. นางวันทนา  วัชระเสถียร
 
420 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงกวงหลิ่ง  แซ่หลิ่ว
2. เด็กชายกิตติภณ  แซ่จู
3. เด็กหญิงงามสิริ  แซ่ย่าง
4. เด็กชายณัชพล  เหล่าว้าง
5. เด็กชายถิรายุ  แซ่เจี้ยง
6. เด็กชายธวัตชัย  การวินใจ
7. เด็กชายนัฐพงษ์  คงทับทิม
8. เด็กหญิงนิภาพร  ไกรทอง
9. เด็กชายพรศํกดิ์  จางชู้
10. เด็กหญิงรัชนีพร  แซ่หยิ่ง
11. เด็กหญิงลักขณา  แซ่ควัง
12. เด็กหญิงลีชง  แซ่หลิ่ว
13. เด็กหญิงศลิษา  หลีอนันตระกูล
14. เด็กชายสมควร  แซ่ห่อ
15. เด็กหญิงสมวิไล  เกียรติวิไล
16. เด็กหญิงสุมิตรา  แซ่ห่วง
17. เด็กหญิงอัญชลี  จะโม
18. เด็กหญิงอาปิง  แซ่ลี้
19. เด็กชายเกียรติศักดิ์  จอก้า
20. เด็กชายไถ่เป่า  แซ่โจว
 
1. นางสาวนันทิกา  จันทร์วรรณ
2. นางสาวภาวิณี  ศรีบุญเรือง
3. นางลำดวน  โปธา
4. นายสำราญ  คำเป็ง
5. นายสุรศักดิ์  เลพล
 
421 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง 6 โรงเรียนเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงนพวรรณ  ยาสมุทร
 
1. นางสาววรรณ์ณิศา  อัตมา
 
422 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. นายเทอดไทย  ดวงตา
 
1. นางชญานิษฐ์  นันทศักดิ์
 
423 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงจันทร์หอม  ลุงจ่อ
2. เด็กชายวรายุทธ์  อ๋อง
 
1. นางสาวนิจพร  ปานหมอก
 
424 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 87 ทอง 11 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงจ๋ามหอม  คำแก้ว
 
1. นางวชิรา  ประพุทธ์พิทยา
 
425 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 87 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แสงหล้า
 
1. นางกฤษณา  จรรยานะ
 
426 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 87 ทอง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายนฤเบศ  ทองมั่น
2. เด็กชายอาซื้อ  ลุงทุน
3. เด็กชายเอ็ม  ลุงออ
 
1. นางวันเพ็ญ  ชาวน่าน
2. นางสาวแพรวนภา  สารกา
 
427 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านสันปอธง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เรือนแก้ว
2. เด็กชายหลาว  ลุงจิ่ง
3. เด็กชายเจ  ปันทะนะ
 
1. นายธีรนันท์  ใจอาษา
 
428 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงชวิศา  แซ่หว่าง
2. เด็กหญิงพิมพ์ใจ  แซ่ลี่
3. เด็กหญิงสายทิพย์  แสนคำ
 
1. นางพัชรีภรณ์  เลิศบุญรัตน์
2. นางวิราภรณ์  บุญเจริญ
 
429 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กชายประพันธ์  ลุงหลู่
2. เด็กชายสมชัย  โรจน์ดี
3. เด็กชายเพลง  ลุงต๊ะ
 
1. นางสุรัตน์  เจริญเมืองมูล
 
430 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กชายชัยภูมิ  ป่าแส
 
1. นางสาวนิธินาถ  ทวีศักดิ์
 
431 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 87 ทอง 10 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กชายฐานศิลา  แสนสุข
2. เด็กชายบุญเต็ง  ลุงอ่อง
 
1. นางสาวรสริน  อินทรา
2. นางสาวรัตติกาล  บุญอินถา
 
432 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายภควัตร  คำฟู
2. เด็กชายมนตรี  คุณศรี
 
1. นายนที  นาคทอง
 
433 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงจิ่ง  ลุงหมัน
2. เด็กหญิงนวล  กูหม่า
3. เด็กหญิงยือโพลา  งัวผะ
4. เด็กหญิงศิวพร  จะลอ
5. เด็กหญิงเหน่  บุญนะ
 
1. นางจุฑาทิพย์  คงจักร
2. นางสุชาวดี  โรจนวิจิตร
 
434 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กชายพันธ์กร  ปู่หงส์
2. เด็กชายอภิเทพ  บุญปั๋น
3. เด็กชายเดือน  นายสุ
 
1. นางกัลยาณี  อักษรศรี
 
435 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงณิศรันย์  กาวินคำ
2. เด็กหญิงศุพิชชา  จองปุ๊ก
3. เด็กหญิงหอมเย็น  ปู่คำ
 
1. นายกิตติ  ศิริจันทร์
2. นายสุรพงษ์  จองคำ
 
436 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กชายธวัชชัย  ลายคำ
2. เด็กชายศราวุฒ  ยอดดี
3. เด็กชายอนุพงค์  สายสุข
 
1. นายอำมอน  ศรีเกตุ
2. นางเพลินพิศ  เรืองอ่อน
 
437 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันป่าข่า 1. เด็กหญิงคำคิ่น  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงนาลอปู่  จะแฮ
3. เด็กหญิงสวย  ปาหลู่
 
1. นางสาวนงคราญ  ใหม่หลวงกาศ
2. นางศิรินุช  ลาภิวงค์
 
438 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงธิดา  ลุงงึน
2. เด็กหญิงปี  ปู่เงิน
3. เด็กหญิงมธุชา  ลาไผ่
 
1. นางจีรพรรณ  สีโน
2. นางสาวดวงสมร  เมฆะมานุรักษ์
 
439 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านถ้ำตับเตา 1. เด็กหญิงกาญจนา  เงาใส
2. เด็กหญิงจุฑามณี  ใจปวน
3. เด็กหญิงรัฐธิดา  แก้วมณี
 
1. นางลัดดา  บุญศิลปะไทย
 
440 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  กันทะวี
2. เด็กชายอ่อง  ลุงหริ่ง
 
1. นายวุฒิชัย  ยอดศร
2. นายสงบ  ผ่องพรรณ์
 
441 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  กวางต๊ะ
 
1. นายอนุรักษ์  กระทง
 
442 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กชายสาริน  เขียวสา
 
1. นายทนงศักดิ์  ม่านมุงศิลป์
 
443 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 87 ทอง 6 โรงเรียนเอื้อวิทยา 1. เด็กชายภานุพันธ์  ตาละกา
 
1. นางสาวสุวิมล  ลำปน
 
444 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงอาซัง  แซ่หลู่
 
1. นางนงค์เยาว์  อินสอน
 
445 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 87 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กชายจ่ามส่า  ลุงหลู่
2. เด็กหญิงนิชุดา  ลุงปาน
3. เด็กหญิงยุพาพร  ลุงต๊ะ
4. เด็กชายหล้า  ลุงพอง
5. เด็กชายแกง  ลุงปุก
6. เด็กชายแสง  ลุงก่ำ
 
1. นายจำลอง  กองกาย
2. นายอากร  บุญหมั่น
3. นายเดชา  ธัญญเจริญ
 
446 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายญาณวุฒิ  งามปัน
2. เด็กชายพิชิต  สิทธิสม
 
1. นางจันธวรรณ  วงศ์อินทร์
2. นายพิษณุ  ศรีนวลใหญ่
 
447 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ทนน้ำ
2. เด็กหญิงปิ่นไพร  สุนเจิม
 
1. นางธเนตรทิพย์  สุภาแก้ว
 
448 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แซ่ผ่ง
 
1. นางกัญญาภัคร์  อาจหาญ
 
449 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 87 ทอง 5 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงภัทราพร  เตนวัน
 
1. นางสาวภัคญดา  แสงสุริย์
 
450 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87 ทอง 8 โรงเรียนวัดบ้านท่า 1. เด็กหญิงกนกพร  ปัญญา
2. เด็กชายจิรภัทร์  ใจพรหมมา
3. เด็กชายนิกร  ลุงกรม
 
1. นางกุลรดา  เจียมธรากุล
2. นางสาวชุณห์พิมาณ  แข่งขัน
 
451 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงอาลู  มาเย่อ
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
452 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86.75 ทอง 12 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงชฎาภรณ์   สุริยะ
 
1. นางกิ่งกมล   ฉลอม
 
453 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86.75 ทอง 12 โรงเรียนกมลเรียม สุโกศล (บ้านผาใต้) 1. เด็กหญิงอรนุช  ยาแสน
 
1. นางสาวภัทรวดี  ปันติ
 
454 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 86.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงกัญญาณี  สมศักดิ์
 
1. นายอนุรักษ์  กระทง
 
455 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 86.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงณัฐชา  แสนเมืองมูล
 
1. นายนฤทธิ์  เถื่อนเจริญ
 
456 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 86.6 ทอง 12 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงงามตา  ต๊ะพรหม
2. เด็กหญิงญาญิสา  รายวงค์
3. เด็กชายธีรพล  พันธุ์แสนกอ
4. เด็กหญิงนิภากร  หอมสกุลขจร
5. เด็กหญิงปานตะวัน  กาบแก้ว
6. เด็กหญิงปานวาด  กาบแก้ว
7. เด็กหญิงพรรณษา  ลุงจั๋น
8. เด็กหญิงรัตนา  ลุงวุ่นนะ
9. เด็กชายวัชรพงศ์  คำแก้ว
10. เด็กหญิงวิพรทิพย์  ตุ่มทอง
11. เด็กหญิงหลู่  ปอย
12. เด็กชายอภิรัตน์  จอมแปง
13. เด็กหญิงเจนจิรา  มาลี
14. เด็กหญิงเดือนเพ็ญ  ทรรพสุทธิ
15. เด็กหญิงแสงหล้า  ลุงติ
 
1. นายณัฐวุฒิ  กันธะพรหม
2. นายนรินทร์  บุญเรือง
 
457 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 86.6 ทอง 4 โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กหญิงกานต์ชนก  บุญถึง
 
1. นางสาวอินทิรา  เมตตาราษฎร์
 
458 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 86.5 ทอง 9 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงกมลชนก  แซ่ลี้
2. เด็กหญิงกานต์ธิดา  แซ่หวั่ง
3. เด็กหญิงนิภา  แอแตะ
 
1. นายฉัตรมงคล  จันทรา
2. นายมานพ  ภูสะพาน
 
459 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กชายจิรภัทร  ทองเชื้อ
2. เด็กชายอะเล  แซ่จาง
 
1. นางกัลยา  คำชัยยะ
2. นายวิชาญ  พุทธหล่อง
 
460 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงขนิษฐา  โป่งอ้าย
2. เด็กหญิงศุภศจี  ดวงจิตร
 
1. นายวีระพันธ์  ธรรมใจ
 
461 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 86.33 ทอง 10 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงจันจิรา  มูลจำปา
2. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ทองเสริม
3. เด็กหญิงใหม่  อินบุญ
 
1. นางสาวกนกวลี  เทแก้ว
2. นายบำรุงเกียรติ  ขาวสวย
 
462 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงสุชาดา   เลาจาง
 
1. นางสาวชิดชนก   แก้วมณี
 
463 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 86.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงชมพูนุช  อธินา
2. เด็กหญิงวิไลพร  โกศล
3. เด็กหญิงอ้อน  ทองจิต
 
1. นายทรงธรรม  เสรีรัตน์
2. นางสุพรรษา  เสรีรัตน์
 
464 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กชายณรงค์  จะก่า
2. เด็กชายนิมิต  จะวะ
3. เด็กหญิงพรเพ็ญ  แซ่เป่า
 
1. นางสาวพรธนิตย์  เผ่าวิภูเหมวัติ
2. นางเพ็ญศรี  ตาปัญญา
 
465 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กชายนำพล   แซ่ลี
2. เด็กชายแสงธรรม   เกียรติโอฬารกุล
 
1. นางกิ่งดาว   ปัญญา
 
466 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 86.28 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ทะลบ 1. เด็กชายสมพงษ์   ลุงทุน
2. เด็กชายแดง   ลุงเซ
 
1. นางกรรณิกา  คิมผล
2. นางเสาวนีย์  วรพจน์
 
467 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86.25 ทอง 14 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กหญิงมล  ลุงเซ
 
1. นางฟองจันทร์  ไคร้อุดม
 
468 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86.25 ทอง 14 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงหมวย   กอหยี่
 
1. นางสมพิศ  เทพดวงจันทร์
 
469 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 86 ทอง 10 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  บุษมงคล
 
1. นางนงลักษณ์  ขันคำ
 
470 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงนุชนาถ  จองแหลง
 
1. นายอริยธัช  รพีกาญจน์
 
471 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86 ทอง 8 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงส้ม  นายหม่า
 
1. นางภัทรา  อินภิบาล
 
472 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  ธิดา
 
1. นางสาวณพิชญา  ทะนันชัย
 
473 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงนฤมล  เมืองใจ
 
1. นางจินดา  กิริยา
 
474 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กชายทุนเย่  ลุงคำ
2. เด็กหญิงลลิตา  จะคะ
3. เด็กหญิงศรีสอางค์  ใจด้วง
 
1. นางสาวรติมา  บุญเรือง
2. นายอาทิตย์  ลาเซอร์
 
475 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  แซ่ก่อ
2. เด็กชายชวัลวิทย์  ทันะโก
3. เด็กชายพัสกร  อิงคสันตติกุล
 
1. นางสาวอรวรรณ  ศักดิ์ใหญ่
2. นางสาวไพรินทร์  เตจ๊ะนันท์
 
476 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงจุรีพร   เลาหาง
2. เด็กหญิงสายฝน    สินเสร้า
3. เด็กหญิงเยาวลักษณ์    เลาลี
 
1. นางเพ็ญศรี   ขันคำ
 
477 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 86 ทอง 11 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายนาวิน  องอาจ
2. เด็กชายพิเชษฐ์  งางาม
3. เด็กหญิงวรรณกร  วงศ์อาสา
 
1. นางสาวอัมพร  อินต๊ะป๊ก
 
478 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงจารุณี   นันตา
2. เด็กหญิงชฎาพร    ต๊ะน่า
3. เด็กหญิงทิพวรรณ   เช่วอ
4. เด็กหญิงสุทธิดา    พงค์ทวีชัย
5. เด็กหญิงอังคณา    สุกใส
 
1. นางเสาวนีย์   ตากูล
 
479 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงสกายวรรณ์  โรจนรวีน
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
480 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงวนัสพร  คำดี
 
1. นางวรรณี  แก้วใจดี
 
481 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงกาญจนา  จันทร์ทิพย์
 
1. นางอำพร  ยาวิลาศ
 
482 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงลลิตา  ไคร้วงค์
 
1. นางชายุตี  จินดาหลวง
 
483 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกันยาลักษณ์   คำเขียว
2. เด็กชายธนโชติ   เงาธรรม
 
1. นางสาวพิมพ์พิสาข์  เสนปาหมุ้น
 
484 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายกรวิก  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงจิงเหม่ย  แซ่ซง
 
1. นางแพรวนภา   จงหาญ
 
485 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กหญิงคำหลาว  ต๊ะ
2. เด็กหญิงปั่น  ลุงซู่
3. เด็กหญิงหลง  ลุงออน
 
1. นางอัมพา  มะลิใจ
2. นางเดือนฉาย  มะโนคำ
 
486 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กชายดาเย่  จะโบ
2. เด็กชายฟอวิช  โยฮัน
3. เด็กหญิงอนิคศรา  จันทร์ตา
 
1. นายนิคม  คำมอญ
 
487 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนเจ้าฟ้าอุบลรัตน์ 1. เด็กชายวชิระ  อินทร์แก้ว
 
 
488 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กหญิงหล้า  ลุงหนาน
2. เด็กหญิงเจิม  ปางน้อย
 
1. นายปัณณทัตถ์  ปวงคำ
 
489 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กชายทูนอ่อง  ลุงสู่ต๋า
2. เด็กหญิงวันทิตย์  หม่องจา
 
1. นายปัณณทัตถ์  ปวงคำ
 
490 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงนิศาชล  เทพจักร์
2. เด็กหญิงแดง  ลุงนะ
 
1. นางสาวทิพวรรณ  ปินตา
 
491 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 86 ทอง 11 โรงเรียนบ้านสันป่าเหียว 1. เด็กชายการุณย์  เรืองปิยะกุล
2. เด็กชายบุรินทร์  ครุประทีป
3. เด็กชายแก้ว  ลุงติ
 
1. นางจุไร  พรหมคำ
2. นางสาวราณี  ตุ่นฝั้น
 
492 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 86 ทอง 11 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กชายทนัฐกฤษ  ดวงมนตรี
2. เด็กชายรุ่งตะวัน  โพซ่า
3. เด็กชายอำนาจ  สุวรรโณชัย
 
1. นางทาริกา  แก้วระดี
 
493 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. นายอาหวู่  เบียผะ
2. เด็กหญิงอาเหมย  คำเฟือง
3. เด็กหญิงเหมย  ลุงคำ
 
1. นายสงบ  ผ่องพรรณ์
2. นายอุดม  สาลี
 
494 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงนภัสภรณ์  ปัญญาธรรม
 
1. นายพรหมาสตร์  สรรพศรี
 
495 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงนรมน  ใหแก้ว
 
1. นางพัชรินทร์  สมดุลยาวาทย์
 
496 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงสุวรรณพร  แซ่จัง
 
1. นางสาวพนิดา  จันทะศรี
 
497 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. นายสมชาย  เยเสาะ
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
498 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงมอญ  นายอ่อง
 
1. นายไกร  กุศล
 
499 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงภัทรนิษฐ์  ดาธิมา
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
500 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายกฤษดา  สมร่าง
2. เด็กชายกวีพัฒน์  แสงแก้ว
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  สีตา
4. เด็กหญิงชิวาพร  คำด้วง
5. เด็กหญิงดรุณี  พงษ์เด็ด
6. เด็กหญิงทิราพร  ลุงจิกต๊ะ
7. เด็กหญิงทิืวาพร  พงษ์ชัย
8. เด็กหญิงน้ำฝน  จริงแล้ว
9. เด็กหญิงบัว  ลุงเล็ก
10. เด็กชายภาคภูมิ  ธรรมชัย
11. เด็กหญิงมนรดา  นาคสนธิ์
12. เด็กชายมนัสวิน  จำรัส
13. เด็กหญิงวริศรา  บุญมา
14. เด็กหญิงหฤทัย  เศษสุวรรณ์
15. เด็กชายอภิสิทธิ์  ศรีบุญเรือง
16. เด็กชายอัสรา  บุญทาทิพย์
17. เด็กหญิงเชียงมั่น  เซียมลาย
18. เด็กหญิงเบญจมาศ  อุ่นเรือน
19. เด็กหญิงเมฑารัตน์  รักซื่อดี
20. เด็กหญิงเอมอร  พิไลนพ
21. เด็กหญิงไพลิน  อินทนนท์
 
1. นายณัฏฐ์  จันทร์หล้า
2. นางภัทรา  อินภิบาล
3. นายไกร  กุศล
 
501 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงณัฐพร  พึ่งไทย
2. เด็กหญิงณัฐมน  วิสุวรรณ
3. เด็กชายธนกร  พรหมทอง
4. เด็กชายธีรนัย  บุญมา
5. เด็กชายพงษ์พัฒน์  ลุงหลิ่ง
6. เด็กหญิงฟ้ารุ่ง  ทองดี
7. เด็กชายรอด  แสงคำ
8. เด็กชายวรากร  เจริญพงษ์
9. เด็กหญิงโกสน  ลุงทร
10. เด็กหญิงไอรินทร์  เสาร์ตุ่น
 
1. นางสาวสุวนา  มุขรัตน์
 
502 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 86 ทอง 11 โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กชายกันยา  จองทุน
2. เด็กหญิงนภาพร  ปุ่งยะ
 
1. นายอุรุพงษ์  จันทร์แก้ว
 
503 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กชายกรวิชญ์  พรหมมาหล้า
2. เด็กหญิงมณฑิรา  ซื่อจ่อย
3. เด็กชายเพชรฎา  ดวงประทุม
 
1. นายจำลอง  กองกาย
2. นางสาวแววดาว  สุทธหลวง
 
504 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา    รับรู้
2. เด็กชายศรีสวัสดิ์   ฝั้นใจ
 
1. นายกฤษดาพร   นทีนันท์
2. นายภราดร   พิมลวัชยากิจ
 
505 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดห้วยน้ำเย็น 1. เด็กชายนาถวัฒน์  สิงห์คำ
2. เด็กชายสมบูรณ์  ไทยใหญ่
 
1. นายอาสา  แก้วติ๊บ
 
506 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งไฮ 1. เด็กชายปี  คำต๋า
2. เด็กชายหลาว  นันตา
 
1. นางพจนีย์  ชัยมูล
2. นางสาวศรัญญา  แซ่เอ็ง
 
507 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงกาญจานา  ศิริภัทรวิจิตร
2. เด็กชายจักรี  เกษราษฎร์
3. เด็กหญิงดาวพระศุกร์  อัครศิริวรรณา
 
1. นางลัดดาวัลย์  แก้ววิวัฒน์
2. นางสาวลัดดาวัลย์  ชมติยะ
 
508 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงมานี  ลุงตา
2. เด็กหญิงเอ  ลุงปั่น
3. เด็กหญิงแอมร  ลุงทุน
 
1. นายทรงธรรม  เสรีรัตน์
2. นางสุพรรษา  เสรีรัตน์
 
509 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กชายธีรยุทธ   แก้วเต๋จ๊ะ
2. เด็กชายนิคม   ชมพูพล้อย
 
1. นางสาวทิพวรรณ   บัวบาน
 
510 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 86 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายชัย  คำแสง
 
1. นางสาววงเดือน  ครินชัย
 
511 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายหน้าชัย  แสงจันทร์
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  โสมนัส
 
512 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศีลรวี 1. เด็กหญิงสโรชา  ต๊ะมูล
 
1. นางสาวดารารัตน์  สุยะระ
 
513 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงจิงหอม   ลุงสร้อย
2. เด็กหญิงจิรภิญญา   คำแก้ว
3. เด็กชายจ่อ  ยานะ
4. นายฉ่า  แซ่ม้า
5. นายฉ๋าม  ดงซอ
6. นายชญานิน  เห็งจาย
7. เด็กหญิงฐานิตา   ศิริประยงค์
8. เด็กหญิงออน  ลุงปั่น
 
1. นายนราเมศ   กุลสุวรรณ
2. นายปฏิญญา   ยืนธรรม
3. นายวรัฐ   หิรัญวงศ์
 
514 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. นางสาวจริยา  จั่นต่า
2. เด็กชายชาติชาย   แซ่หยาง
3. นางสาวนิตยา  สาระจันทร์
4. นางสาวบัวแดง  พอก๊ะ
5. เด็กหญิงพิไลวรรณ  ท้าวอาษา
6. นายละบุญ   นายคำ
7. นางสาววาสินี  แซ่เฉิน
8. นายสงกรานต์  ลุงใจ
9. เด็กหญิงอัจฉรา  น้อยแดง
10. เด็กหญิงไพรรัตน์  จั่นต่า
 
1. นางสาวปฐมาวดี  ดอกหอม
2. นายพรสวัสดิ์  เอื้อกุศลสมบูรณ์
3. นางโชติกา  ชัยมงคล
 
515 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กชายธนพัฒน์  ทองรัตน์
2. เด็กชายอานนท์  วงศ์อุดม
 
1. นางสาวรัศนี  นามวงศ์
 
516 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงชมพูนุช  หวลจิต
2. เด็กหญิงส่า  ลุงก่อ
 
1. นางสาวดวงฤทัย  โสภี
2. นายภูมิ  วิริยะ
 
517 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายวีระพงษ์   วัฒนาถาวรทรัพย์
2. เด็กหญิงสาวิกา  ขาวเขียว
 
1. นางปารณีย์  แว่นฟ้า
 
518 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงธนวรรณ  เกี๊ยวคำ
 
1. นางเมทินี  อาสการ
 
519 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 86 ทอง 6 โรงเรียนเอื้อวิทยา 1. เด็กชายไพโรจน์  ทวีอภิรดีศรี
 
1. นางสาวปัทม์จารวี  จรัลพลภัทร์
 
520 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 86 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลเทศบาลตำบลแม่อาย (บ้านเด่น) 1. เด็กหญิงปพิชญา  ยอดเมฆาวงค์
 
1. นางภัทราวรรณ  สุทธปรีดา
 
521 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 86 ทอง 9 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงปิยนุช  สุวรรณ
2. เด็กหญิงสุข  ยะแสง
3. เด็กหญิงแสงส่วย  ลุงจิ่งต๊ะ
 
1. นางทองสุข  รอบรู้
2. นางสุพิศ  วงค์จันทร์มา
 
522 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85.86 ทอง 8 โรงเรียนวัดป่าแดง 1. เด็กชายปฏิวัติ  สุขเจริญ
2. เด็กหญิงสุพรรณี  ก้อนใจ
 
1. นายทินกร  ทะยา
2. นายวิทยา  หน่อคำ
 
523 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85.67 ทอง 6 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงมลฤดี  กุลมงคลชัย
2. เด็กหญิงรจนา  เมืองนะ
 
1. นางสาวพิจิตรา  เหมะธุรินทร์
 
524 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85.66 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กหญิงจันทร์หอม  ลุงทุน
2. เด็กหญิงปวีอร  เรืองเจริญ
3. เด็กหญิงหลาวคำ  ส่วยคำ
 
1. นางมลิวัลย์  มณีจักร์
2. นางสุรีย์ฉาย  ไชยะหมื่น
 
525 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงปาลิตา  ลุงจิ่ง
 
1. นางสาวธนิตา  แจ้งแสง
 
526 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 85.6 ทอง 5 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงเบญจพร  ยุพการณ์
 
1. นางรจนา  สังข์ทอง
 
527 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85.5 ทอง 16 โรงเรียนบ้านแม่ทะลบ 1. เด็กหญิงศิรินธร  พลพิชัย
 
1. นางอำไพ  ทานา
 
528 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 85.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายวิทยา  คำเหลือง
2. เด็กชายวิน  ลุงต๊ะ
3. เด็กชายไสว  คำวังพฤกษ์
 
1. นางจันทร์ฉาย  ยิ้มสวัสดิ์
2. นางชัชวาลย์  เลิศประเสริฐ
 
529 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 85.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงคำ  กูนา
2. เด็กหญิงธนวรรณ  แสนจัน
3. เด็กหญิงสุพิศ  จะลา
4. เด็กหญิงหมวย  ลุงติ
5. เด็กหญิงเข็มหอม  หนานสาม
 
1. นางวรรณี  มหาวัน
2. นางสาวสุชาดา  บุบผา
 
530 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 85.33 ทอง 12 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงกุลยา  กะกะ
2. เด็กหญิงปรียาภรณ์  รักษายศ
3. เด็กหญิงอัญญารัตน์  ทวีอภิรดีอนันต์
 
1. นายอินทร  สมบัติใหม่
 
531 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85.33 ทอง 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงธัญญาทิพย์  บุญเรือง
2. เด็กชายบริบูรณ์  ใจวงค์
 
1. นางวัชราพร  กันภัย
 
532 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85.33 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงปาริชาติ เตชะคง   เตชะคง
2. เด็กชายศราวุธ   ทองคำ
 
1. นางสาววราลักษณ์   เดชาวรนันท์
2. นางวลาลักษณ์   ขันวิชัย
 
533 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 85.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายราเมนทร์  ดาวเรือง
 
1. นายปาลวิทย์  จินะโสติ
 
534 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85.3 ทอง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กชายกันตพล  ใจธรรม
2. เด็กหญิงศิลาลัย  หมดตัน
 
1. นายนิรันดร  ทนันชัยบุตร
 
535 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85.25 ทอง 17 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงจันทร์ทอง  พลชัย
 
1. นางมนต์สวรรค์  มุกข์มงคลคำ
 
536 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 85.2 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (เวียงแหง) 1. เด็กหญิงจิราพร  แซ่หลี
2. เด็กหญิงณัฐกานต์   ลุงสุ
3. เด็กหญิงปาริชาติ   ออนะ
4. เด็กหญิงพิมพร   น้อยสม
5. เด็กหญิงวิภาดา   ซุนันทา
6. เด็กหญิงสุนิสา   แซ่หม่อ
7. เด็กหญิงสุภานนท์   น้อยสม
8. เด็กหญิงหลาวคำ   หนั่นต่า
9. เด็กหญิงเบญจพรรณ   สังข์นารอด
10. เด็กหญิงเพียงดาว   อินพรม
 
1. นายสุริยัน   เหล็กแหลม
 
537 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงชฎารัตน์  แซ่ย่าง
 
1. จ.ส.อ.อิทธิพงค์  วิวัฒนเจริญ
 
538 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 85.2 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงเมฑารัตน์  รักซื่อดี
 
1. นางนภาพรรณ  ใจป้อม
 
539 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงมอญ  นายอ่อง
 
1. นายไกร  กุศล
 
540 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงณัชชา  สิทธิเวช
 
1. นางจันทร์ฉาย  ยิ้มสวัสดิ์
 
541 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงอภิญญา  สิทธิวงศ์
 
1. นางนนทภัทร  ประวีณชัยกุล
 
542 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 85 ทอง 11 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงสุภานันท์   เย็นมาก
 
1. นางสมจิตร  พิทาคำ
 
543 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85 ทอง 18 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงชมพูนุช  ลุงซอ
 
1. นายเอกพันธ์  พรมวังขวา
 
544 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85 ทอง 10 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงหลู่  นายริน
 
1. นางกชกร  อนาวัน
 
545 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85 ทอง 10 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงพลอย  ลุงใส
 
1. นางสาววราภา  เลาหเพ็ญแสง
 
546 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงจันทร์ทิพย์  จองทุน
 
1. นางสาววรนุช  ยิมิสุโท
 
547 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กหญิงรุ้งลาวัลย์    ลุงแอ
 
1. นางบุศยา   พรหมสิทธิ์
 
548 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กชายมอนหลาว  ลุงออ
 
1. นางสาวศิลาพร  สวัสดิ์คำ
 
549 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายธัญญาภัทร์  เสละคุณ
 
1. นางทิพวรรณ์  อินสอน
 
550 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กชายประกายศักดิ์  บุญแทน
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  แสงแก้ว
3. เด็กหญิงเนตรฤทัย  ไคร้เงิน
 
1. นางสาวพิมลพรรณ  อุตเรือน
 
551 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดห้วยน้ำเย็น 1. เด็กหญิงนุ  ปาหน่อง
2. เด็กหญิงศุทธินี  แซ่ลี่
3. เด็กชายโยชูวา  ลุงทุน
 
1. นางศิริขวัญ  เตจ๊ะ
 
552 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 85 ทอง 13 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงจารุวรรณ์  อารีย์
2. เด็กหญิงนรีกานต์  ยาวิราช
3. เด็กชายนันทวัฒน์  ปัญญาวัง
 
1. นายกรนิวัฒน์  อินเหลือละ
2. นางฉันทนัทร์  กองบุญ
 
553 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายกมล  ลุงจ่อ
2. เด็กชายจามโหยะ  ลุงติ
 
1. นางลัดดาวัลย์  แก้ววิวัฒน์
2. นางสาวสุภาวิณี  อุปละ
 
554 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายพัสกร  ดวงวิลัย
2. เด็กชายสิทธิโชค    ถาใจ
 
1. นางรัตนาภรณ์   วงศ์พิพัฒนธาดา
 
555 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กหญิงกานติมา  พรวัฒนากุล
2. เด็กหญิงฐิติมา  เรือนประเสริฐ
3. เด็กหญิงอารี  หมีจ๊ะ
4. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แซ่ย่าง
5. เด็กหญิงไหล่ซุ่น  แซ่ว่าง
 
1. นางพิรัชพร  ศรีภูมินทร์
 
556 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงคุลิกา  จะลอ
2. เด็กหญิงชาลิสา  ตันตะวาโย
3. เด็กหญิงนงคราญ  ใจยศ
4. เด็กหญิงพนิดา  ศรีนารี
5. เด็กหญิงวารี  ปอตุ้ย
 
1. นางชายุตี  จินดาหลวง
 
557 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ขวัญเทศ
2. เด็กชายภาณุพันธ์  สนธิ
3. เด็กหญิงลักขณา  กองมูล
4. เด็กหญิงศุภรักษ์  อิริยะ
5. เด็กหญิงเบญจวรรณ  คงเพ็ชร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงสายวสันต์  นิมาพร
 
558 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายกันต์  ลุงยา
2. เด็กชายกาน  ลุงยา
3. เด็กชายสมศักดิ์  ลุงสาม
4. เด็กชายสามารถ  ณ ไชยวงค์
5. เด็กชายสุวิทย์  อนันต๊ะ
 
1. นายคม  กล่อมเกลา
 
559 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงนฤมล  ยอดคำ
2. เด็กหญิงอัจฉราพรรณ  เลื่อนแก้ว
3. เด็กหญิงอุษา  จิตต๊ะ
 
1. นางวัชราพร  กันภัย
 
560 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงธนัญญา  จรินทร์
2. เด็กหญิงยุวดี  คำแดง
3. เด็กหญิงลอด  จันทร์คำ
4. เด็กหญิงอภิญญา  สาระจันทร์
5. เด็กหญิงอ่อง  นายริน
 
1. นางวิไลวรรณ  ไชยวีรกูล
 
561 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  สมตา
2. เด็กหญิงกุลภรณ์  นายชัย
3. เด็กชายศักดา  บูราณ
4. เด็กหญิงอรอุมา  ลุงสม
5. เด็กชายอัษฎา  กาวี
 
1. นางสาวสุภาพร  ชุมศิริ
 
562 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงส่วยอู้  ใจล่า
2. เด็กหญิงหลีทวย  -
3. เด็กหญิงอำพร  สัน
4. เด็กหญิงอุง  ลุงส่วย
5. เด็กหญิงเซียวอี้  ลุงจาย
 
1. นายจักรพงษ์  เกษมศรี
2. นางลำดวน  โปธา
 
563 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กชายยศพล  ลุงยานะ
2. เด็กชายสมชาย  ลุงสุ
3. เด็กหญิงสายสมร  แสงคำ
4. เด็กหญิงสุพิชชา  ลุงปัน
5. เด็กชายไจ่ปิง  แซ่ม่อ
 
1. นายเกียรติพงค์  อุ่นใจ
2. นางเนตรนภา  กันธะวงค์
 
564 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงจันทรา  จะเด่อ
2. เด็กหญิงนิตยา  ปัญญา
3. เด็กหญิงวลี  ลุงอ่อน
4. เด็กหญิงสายใจ  แซ่ควร
5. เด็กหญิงอัญชลี  มูหลิ่ง
 
1. นางจันทร์จิรา  สมผัด
2. นายสุภาพ  พิริยสุนทราภรณ์
 
565 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. นางสาวขนิษฐา  เขื่อนเพชร
2. นางสาวจิราภา  วิยะ
3. นายณัฐวุฒิ  ศรีปุริ
4. นายธนพล  จองนุ
5. นายเสาวฤทธิ์  จองเสน
 
1. นายบรรลือศักดิ์  รักษากิจ
2. นางสุดใจ  เจริญสุข
 
566 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงชลธิชา  วงศ์การณ์
 
1. นายณภัทรพงศ์  ชื่นสาคร
 
567 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงนภัสสร  สอนสมนึก
 
1. นายณภัทรพงศ์  ชื่นสาคร
 
568 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. นายวรินทร  จองนุ
 
1. นายบรรลือศักดิ์  รักษากิจ
 
569 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 1. เด็กชายจะพะ  จะแต๋
2. เด็กหญิงอัญจิรา  บูทะ
 
1. นางสาววิจิตร  เกิดเกียรติก้อง
 
570 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 12 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ชัยวรรณ์
2. เด็กชายภัทรพล  ลุงทา
 
1. นางสาวจรัสรำไพ  ไชยเรือง
2. นางสาวสิรีธร  ลำจวน
 
571 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 12 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. นางสาวจันทร์หอม  ลุงย่าง
2. เด็กชายนที  ใหลหลั่ง
 
1. นางกัลยาณี  อินภิไชย
2. นางสุพรรณี  อารีพันธ์
 
572 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงจันทร์หอม  ถุงทอง
2. เด็กหญิงสุภาพร  วรรณเมฆ
3. เด็กหญิงแดง  อุปาง
 
1. นางกิ่งกาญจน์  กันนาง
2. นางสาวรัตติกาล  หล้าคำมูล
 
573 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 85 ทอง 12 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กหญิงศรีนวล  ลุงอ่อง
 
1. นางนิศานาถ  เที่ยงออน
 
574 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กชายศรีวรรณ  ทุนจิ่ง
 
1. นางสุรัตน์  เจริญเมืองมูล
 
575 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กชายกันต์  ลุงจอ
 
1. นางชายุตี  จินดาหลวง
 
576 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายมงคลชัย  จิตสว่าง
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
577 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 85 ทอง 8 โรงเรียนประพันธ์อารีย์-หงษ์สกุล 1. เด็กชายธีรภัทร  ลิโป
2. เด็กหญิงบังอร  ลุงเต
3. เด็กชายศุภชัย  อาหว่า
 
1. นางสาวชลินทรา  จันทร์ธีระโรจน์
2. นางสาวอารยา  งึ้มนันใจ
 
578 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านห้วยศาลา 1. เด็กชายณัฐพล  อินรงค์
2. เด็กชายศุภกร  คำแดง
3. เด็กชายเฉลิมพล  มาเยอะ
 
1. นางสาวพรรณนิภา  ขวัญใจ
 
579 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กชายจ๋ามยุ้น  ลุงมูลหลิ่ง
2. เด็กชายสมศักดิ์  กุณาวงค์
3. เด็กชายอภิชาติ  อินต๊ะลอ
 
1. นางสาวจิราพร   เวชสุคำ
2. นางสาววราภรณ์  อินทนนท์
 
580 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง 13 โรงเรียนวัดจอมคีรี 1. เด็กหญิงณัฏฐ์นรี  ใจเย็น
2. เด็กชายพัฒนพงษ์  สุขเกษม
3. เด็กชายอรุณรัชช์  การะหงษ์
 
1. นายมนู  คำปวน
2. นางเครือวัลย์  การะหงษ์
 
581 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กชายชาติชาย  แซ่หว่าง
2. เด็กชายพรรณศักดิ์  แซ่หลู่
3. เด็กชายอาเซง  แซ่หวัง
 
1. นายสำราญ  คำเป็ง
 
582 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  สมจิตร
 
1. นางปราณี  สุขพันธ์
 
583 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กหญิงปรารถนา  แสนคำ
 
1. นายอรุณศักดิ์  พิมสาร
 
584 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงชฎาพร  เชอมือกู่
 
1. นายวีรชัย  ยะธะนะ
 
585 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. นางสาววิไล  หมื่อแล
 
1. นางสาวพิชชาภรณ์  มูลฟู
 
586 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายรักเกียรติ  แซ่หยาง
 
1. นายเอกรินทร์  ไชยปิน
 
587 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง 5 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงซากินี  มะหะมะ
 
1. นายภานุพงศ์  มาละดา
 
588 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  วงศ์การณ์
2. เด็กหญิงกาญจนา  จะมู
3. เด็กหญิงพรทิพย์  อุตตะมา
4. เด็กหญิงพรรณิภา  จะบ่อ
5. เด็กหญิงรัตนา  กาศแก้ว
6. เด็กหญิงวรรณภา  จองมุ้ง
7. เด็กหญิงศิริประภา  สุรินทร์ต๊ะ
8. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ใจยุ
9. เด็กหญิงอรญา  หล่อสือ
10. เด็กหญิงอรษา  กล้ากระโทก
 
1. นางสาวจิราภร  ก้างออนตา
2. นางตรียุคล  กาขาว
3. นางสาวบุณทริก  สุรินทร์
 
589 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 12 โรงเรียนบ้านโละ 1. เด็กหญิงสมพร  ลุงละ
2. เด็กชายแดง  ลุงวัน
 
1. นางเชษฐ์ธิดา  ปรารมภ์
 
590 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายจันทร์  ลุงบี้
2. นายหลู่  อินต๊ะ
3. เด็กชายแสง  ลุงเฮือง
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
591 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  เงินตัน
2. เด็กหญิงคำเหลา  จอก่า
3. เด็กหญิงยศวดี  ใหม่คำ
4. เด็กหญิงอาซามา  งัวผ่า
5. เด็กหญิงอารยา  ชูมือกู่
6. เด็กหญิงแสงจิ่ง  จะลี
 
1. นางพิมพ์พิศา  ศรีบุญเรือง
2. นางวนารัตน์  บริบูรณ์
3. นางสมจิตร  พิทาคำ
 
592 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. นายต้น  ลุงส่วย
2. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  บัวนำ
 
1. นางสาวทิพากร  ปิ่นใหญ่
 
593 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงณัฐชยา   พานคำ
2. เด็กหญิงปิยะดา   นายคำ
3. เด็กหญิงสกุณณา   ลุงจ่าม
 
1. นางดาวเรือง   กินาวงศ์
 
594 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันม่วง 1. เด็กชายทรงศักดิ์  ธนูอิน
2. เด็กหญิงธนัชชา  นิลคำ
3. เด็กชายวชิรกร  อินต๊ะ
 
1. นางสาวธีรานุช  ศิริ
2. นางเจตสุภา  ใหนาค
 
595 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงวารุณี  ศิริ
2. เด็กหญิงศรีจันทร์  โปสัง
3. เด็กหญิงสนธยา  จะเถาะ
 
1. นางเสาวนีย์  พงศ์ประเสริฐสิน
 
596 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. นางสาวกฤษณา  แซ่ยิ่ง
2. เด็กหญิงปาลิตา  แซ่หย่าง
3. นายแสงชัย  แซ่เถา
 
1. นางสาวลาวัลย์  เครือวัลย์
2. นางสุพรรณี   ทะนานแก้ว
 
597 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 85 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหลวง (แม่อาย) 1. เด็กหญิงดาวพระศุกร์  เบียงแร่
2. เด็กหญิงปูแหยะ  เจเปีย
3. เด็กหญิงเสาวนีย์  ปูลา
 
1. นางอำไพ  พรหมโน
 
598 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงปิยาภรณ์  ปิหย่า
2. เด็กชายศานนท์  รินเขียว
 
1. นางสาวมณฑิรา  หล้าคำแก้ว
 
599 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงจิตต์อารีย์  ศักดิ์ชัยพิบูลณ์
2. เด็กชายบริวัตร  เพ็ญปัญญา
 
1. นางสาวปิณฑิรา  พรหมนุชานนท์
 
600 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงส้ม  คำสัง
2. เด็กหญิงหลู่  ลุงหนานต๋า
3. เด็กหญิงอาหมี่  มาเยอะ
 
1. นางจุฑาทิพย์  คงจักร
2. นางสุชาวดี  โรจนวิจิตร
 
601 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 85 ทอง 10 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงฐิติมา  รูปต่ำ
 
1. นางนัทธียา  เดชะ
 
602 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 85 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงนฤมล  ยอดเงิน
 
1. นางรุ่งนภา  เกตุบุญเรือง
 
603 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 85 ทอง 7 โรงเรียนบ้านขอบด้ง 1. เด็กชายสมศักดิ์  เผื่อนทิตย์
2. เด็กชายสีหะ  หมอกกอน
3. เด็กหญิงสี่  หมอกคำ
4. เด็กชายอาเซิง  สางกาน
5. เด็กชายอ่องคำ  อ้ายส่า
6. เด็กชายแสง  จันต๊ะ
 
1. นายอนันต์  ดวงนุรัตน์
 
604 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงคำกุ  ลุงทุน
2. เด็กหญิงจาลี  วิบูลพรวิโรจน์
3. เด็กหญิงดรุณี  ปอดาว
4. เด็กหญิงดวงคำ  นันตา
5. เด็กหญิงมนรดา  ศรีวรรณ
6. เด็กหญิงหน่อย  คำนวล
7. นางสาวหล้า  ลุงวงศ์
8. เด็กหญิงอรพิน  แสงหล้า
9. นางสาวอรุณโรจน์  ยูเบีย
10. เด็กหญิงแดง  นายคำ
 
1. นายธวัชชัย  ต้องใจ
 
605 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงณัฐพร  คำโน
2. เด็กหญิงทักษพร  อินทะจันทร์
3. เด็กหญิงธนภรณ์  ลุงซอ
 
1. นางศรีไพร  ธรรมวาทิตย์
 
606 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงฐิติกานต์  อินศรี
2. เด็กหญิงทักษพร   เล็นคำ
3. เด็กหญิงอรดา  เมอจู๋
 
1. นางกชกร  อนาวัน
 
607 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  สายสุนีย์
2. เด็กหญิงปัว  ลุงส่วย
 
1. นางรุ่งนภา  กันทะศร
 
608 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายสงกรานต์  แสนดวงดี
 
1. นางสาวเขมณิกา  อมรศักดิ์
 
609 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงสุกัญญา   อินตาพิทักษ์
 
1. นางสาวชิดชนก   แก้วมณี
 
610 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 85 ทอง 9 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายอนันตชัย  เดชะบุญ
 
1. นางสาวรุ่งนภา  แก้วกองมา
 
611 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 85 ทอง 10 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงจามหอม  ลุงวิ
2. เด็กหญิงมอนดาว  ลุึงจ้อง
3. เด็กหญิงออน  เซียมลาย
 
1. นางสาวพัชรินทร์  แก้วพรม
2. นางวิภารัตน์  จักรมานนท์
 
612 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 84.8 ทอง 7 โรงเรียนศีลรวี 1. เด็กหญิงแต้มฝัน   อ่องฬะ
 
1. นางสาวดารารัตน์   สุยะระ
 
613 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84.75 ทอง 19 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงฐิติกานต์  ลุงทา
 
1. นางจำนงค์  ใหม่คำ
 
614 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84.75 ทอง 19 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  ชุคำ
 
1. นางนิตยา  แก้วขาว
 
615 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 84.67 ทอง 14 โรงเรียนบ้านแม่กอนใน 1. เด็กหญิงชุติมา  อะสือผะ
2. เด็กชายปิยะ  จะพู
3. เด็กหญิงแสงเหน่  อินต๊ะนนท์
 
 
616 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์   หอมช่วง
2. เด็กชายทรงวุฒิ  สมวงค์
 
1. นางปารณีย์  แว่นฟ้า
 
617 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงจินตนา  จะหยี
 
1. นายวิทยา  วังตาล
 
618 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 84.5 ทอง 14 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงสุกันยา    แซ่หาญ
2. เด็กชายสุรชัย   ลีธนายง
 
1. นางรวีพร   ครุ่ยทอง
 
619 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงนิต้า  หีบทอง
 
1. นายสุรพล  ดวงสุวรรณ
 
620 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 84.33 ทอง 6 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงทิพยา  บุญแต่ง
2. เด็กหญิงพนิดา  แซ่เฉิน
3. เด็กชายศุถกรณ์  คีรีพาณิชย์
 
1. นางสาวอรวรรณ  ศักดิ์ใหญ่
2. นางสาวไพรินทร์  เตจ๊ะนันท์
 
621 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงกัญญลักษ์  กันทะวี
 
1. นายยุทธนา  ไทยเหนือ
 
622 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84.25 ทอง 21 โรงเรียนบ้านแม่ขิ 1. เด็กหญิงสุรัสวดี  อุ่นกันทา
 
1. นางดวงหทัย  คำวัง
 
623 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84.25 ทอง 21 โรงเรียนบ้านดอนชัย 1. เด็กชายคมชาญ  นาล้วน
 
1. นางอุบล  ทองชัย
 
624 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 84.25 ทอง 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 1. เด็กชายกวิน  เซคือ
2. เด็กหญิงนิตยา  พ่าก่า
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  จะคะจู
 
1. นางนิศารัตน์  เหลาพนัสสัก
2. นางสาวอรพรรณ  คำคง
 
625 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 84.2 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงกฤษณา  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงกัญชพร  บุญล้ำ
3. เด็กหญิงซุงเอ่อว  แซ่เฉิน
4. เด็กหญิงซุนหลัง  แซ่โจว
5. เด็กหญิงบุญขวัญ  แซ่หย่าง
6. เด็กหญิงสมศรี  สีจ้าง
7. เด็กหญิงหง่วยเหย่น  ลุงเงิน
8. เด็กหญิงอาลี่  แซ่หย่าง
9. เด็กหญิงอาหลี  แซ่ฉ่าง
10. เด็กหญิงอาเฝิง  แซ่ถ่าง
11. เด็กหญิงอำพา  แซ่ซุง
12. เด็กหญิงเสาวพร  แซ่หล่อ
13. เด็กหญิงเสี่ยวฟาง  แซ่ลี้
14. เด็กหญิงเหมยจู  แซ่ส่วย
15. เด็กหญิงแวววรรณ  แซ่ลี้
 
1. นางสาวลาวัลย์  เครือวัลย์
 
626 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 84.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงนานุ  จะอึ่ง
2. เด็กหญิงรสริน  แซ่ย่าง
3. เด็กหญิงริติกาล  แวะปึ
4. เด็กหญิงวราพร  และบือ
5. เด็กหญิงวิไล  แซ่เติ๋น
6. เด็กหญิงศุภลักษณ์  อาโด่
7. เด็กหญิงหมี่ติ  มาเยอะ
8. เด็กหญิงอากุ๋ยจิง  แซ่หลี
9. เด็กหญิงอาซามะ  งัวผะ
10. เด็กหญิงอารยา  ชิโย
11. เด็กหญิงอาหมี่มะ  งัวผะ
12. เด็กหญิงอาเพีย  มาเยอะ
13. เด็กหญิงอาโพ่  พิหมิว
14. เด็กหญิงเกี้ยง  นาแสง
15. เด็กหญิงเสาวนีย์  วูสึ
 
1. นายบุญทวี  เลิศคำ
 
627 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 84.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงวรรณษา  จะนู
 
1. นางศรีไพร  ธรรมวาทิตย์
 
628 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 84.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กชายวรรณชัย  วรกุลพัฒนา
 
1. นางสาวอรสา  เอื้องเขียว
 
629 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84.1 ทอง 4 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงพรชิตา  บัวกิ่งทอง
 
1. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
630 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอรัญญวาสี 1. เด็กหญิงอัฐภิญญา  เดวีเลาะ
 
1. นางสุพิณ  ใคร้มูล
 
631 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กหญิงพราวนภา  เมืองโต๋น
 
1. นางอัจฉราวดี  คนสูงเนิน
 
632 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงเปา  เจนหน่อ
 
1. นางบุษบา  ฉายะสุโข
 
633 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 84 ทอง 12 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงปภาวดี  อยู่เป็ง
 
1. นางรุ่งนภา  เกตุบุญเรือง
 
634 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กหญิงรุจิภาส  กันเจริญ
 
1. นางมณีพรรณ  ศรีทอง
 
635 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงนภัสรา  บุญตัน
 
1. นายรุ่งโรจน์  กันโท
 
636 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่างิ้ว 1. เด็กหญิงมัชลิกา  ปันดอน
 
1. นางสาวหทัยวรรณ  สิงห์ใจ
 
637 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  บุญสม
2. เด็กชายศักรินทร์  การุณวงค์
 
1. นายอริยธัช  รพีกาญจน์
 
638 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองเต็ง 1. เด็กหญิงมลจิ่ง  ลุงวิ
 
1. นายปฏิญญา  ศรีถาวร
 
639 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กหญิงกุสุมา  แซ่ต๋วน
2. เด็กชายพีรพัฒน์  ติยะ
3. เด็กหญิงวรดา  ลุงมัก
 
1. นางสุพัฒ  เนรังษี
 
640 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงสุพรรษา   บัวหลง
2. เด็กหญิงอัจฉรา   กอฝั้น
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ   คำยอง
 
1. นางอารีรัตน์   ศิริ
 
641 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงปวีณา  ผาสพ
2. เด็กหญิงปิยธิดา  บุญทรัพย์
 
1. นายวิศรุต  บุญรังษี
2. นางสุพิศ  พรหมศรี
 
642 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. นายปัญญา  จองสอน
 
1. นางกชพร  จันต๊ะจาย
 
643 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายจักรี  สัมฤทธิ์มีผล
 
1. นายญาณวุฒิ  ปาละโรจนกุล
 
644 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายดนัย  นามภิชัย
2. เด็กหญิงส่วยอิ่ง  ลาวอ้าย
3. เด็กชายอรรถพล  เค้ามูล
 
1. นางสาวกานดา  พรรณนา
2. นางสาวพิมพ์ใจ  สันตา
 
645 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงจารภา  พงษ์มาแบน
2. เด็กหญิงธนภรณ์  ทิพย์แก้ว
3. เด็กหญิงพัณณิตา  ฉัตรแก้ว
4. เด็กหญิงรัตนพร  จองวิ
5. เด็กหญิงแสงจันทร์  ลุงจ่าม
 
1. นางวรรณี  แก้วใจดี
2. นางสาววราพร  มณีจอม
 
646 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายกิตติ  กู่คำ
2. เด็กชายณัฐกานต์  แซ่หย่าง
3. เด็กหญิงสุจินดา  แซ่หวัง
4. เด็กหญิงสุทธิพร  แซ่หยาง
5. เด็กชายอภิสิทธิ์  เกียรติธนไพบูลย์
 
1. นางนริศรา   ทิพย์วรรณ
2. ว่าที่ร้อยตรีปณิธาน  รัตนธรรม
 
647 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงจิตรา  ลุงทอง
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  โป่เมือง
3. เด็กหญิงจิราวรรณ  วันดี
4. นางสาวชุตินันท์  ขัดปา
5. นางสาวชุลีพร  หงษ์ทอง
6. เด็กหญิงปราฤทัย   ชมผา
7. เด็กหญิงปรียาพร  นึกเร็ว
8. เด็กหญิงปวีณา  เมอแหล่
9. เด็กหญิงพิชญาภา  หล่อธาร
10. เด็กหญิงฟ้าทิพย์  กันแสง
11. เด็กหญิงวณิชยา  แก้วเมืองมา
12. นายวิทยา  ผาสพ
13. นางสาวศิริพร  สุวรรณะ
14. เด็กชายสมชาย  ลุงคำ
15. เด็กหญิงอรนลิน  สุวรรณรัตน์
16. เด็กชายอรรถพงษ์  กันมูล
17. เด็กชายอะซา  เล่ายี่ปา
18. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ตินา
19. เด็กหญิงเหน่  ลุงแดง
20. นางสาวโชษิตา  จะพือ
 
1. นางสัญรญา  นวลศิริ
2. นางอรุณี  เล็กพลอย
3. นายอาคม  เพ็ญบุญ
4. นางเทียมจันทร์  กลิ่นบุหงา
 
648 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง 9 โรงเรียนศีลรวี 1. เด็กหญิงจุฑาทิพ  พรมคำตัน
 
1. นายอาทิตพงศ์  ซุยคำ
 
649 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านดอนชัย 1. เด็กหญิงหฤทัย  ใจแก้ว
 
1. นางอุบล  ทองชัย
 
650 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงอารียา   ปาน้อย
 
1. นางสาวทยานิจ   เยสุวรรณ์
 
651 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กชายอำพล   สมเนื้อ
 
1. นางสาวอรนงค์  อักขระ
 
652 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายอภิปราย  สินลี้
 
1. นางสาววารีมาศ  รุจิวรรธนะกุล
 
653 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงนันทิดา  สุพา
 
1. นางเสาวนีย์  ตากูล
 
654 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กชายชิณชัย  แซ่ลี้
2. เด็กหญิงศิริวิมล  อุ่นคำ
 
1. นางสาวศิวาพร  สุขแยง
2. นางสุชา  คุณดอย
 
655 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ขิ 1. เด็กหญิงกุลธิดา  วงค์ปัญญา
2. เด็กชายมนชัย  ลุงทุน
 
1. นางสาวจีราภรณ์  เดชานุวัติ
2. นางชนินาถ  ยุพการณ์
 
656 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 84 ทอง 15 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายชาตรี  จ่าตี๋
2. เด็กหญิงสุจารี  พุทธรักษาจริยา
 
1. นางจันทร์สม  แก้วนาต๊ะ
2. นางยลลดา  จารุพันธ์
 
657 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 84 ทอง 15 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. เด็กหญิงณัฐทิชา  หาชม
2. เด็กชายปรัชญา  ศรีสุภา
 
1. นางสาวสุจิตรา  จินะวงศ์
 
658 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 84 ทอง 15 โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กชายประสิทธิ์  นายมูล
2. เด็กหญิงโสภา  แซดูกู่
 
1. นางสาวหิรัญญา  วงค์ปินตา
 
659 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จันทร์ต๊ะวงค์
2. เด็กหญิงจ๋ามเงิน  ลุงหลู่
3. เด็กหญิงปภัสรา  ทรายคำ
4. เด็กหญิงประกายดาว  แดงหม่อง
5. เด็กหญิงปาริชาติ  อิ่มแสน
6. เด็กหญิงภาคินี  อินต๊ะลอ
7. เด็กหญิงวาสนา  มาดี
8. เด็กหญิงหมวย  หม่องจ่าม
9. เด็กหญิงเกตสุดา  ซื่อจ่อย
10. เด็กหญิงแสงทัย  ลุงต่า
 
1. นางสาวปรีดานันท์  โนนคำ
 
660 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  พันธ์ไธสงค์
2. เด็กหญิงศศิธร  ปัญญาแก้ว
3. เด็กหญิงสายฝน  กันทะ
 
1. นายวัฒนชัย  จิตติ
2. นางสาววันเพ็ญ  ก้อนจำปา
 
661 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายจาตุรนต์  เขื่อนแก้ว
2. เด็กชายศุภศักดิ์  พุทธโจทย์
3. เด็กชายอภิรักษ์  มหารัตนสกุล
 
1. นายพฤติพงษ์  บุญมา
2. นายวรนิตย์  มั่นนุช
 
662 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 84 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงหมวยคำ  อนุรักษ์ไตรภพ
 
1. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
663 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงศิรดา  จองแสง
2. เด็กหญิงสายใจ  แซ่หย่าง
 
1. นางสาวนันทพร  ปัญญาสูง
2. นางเพ็ญแข  ปานหมอก
 
664 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กหญิงคำอ่อง  ลุงยี่
2. เด็กหญิงแสงอ่อง  ลุงสุ
 
1. นางเครือวรรณ  ไชยวัณณ์
 
665 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กหญิงชลธาร  ลุงส่าง
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  สวนต๊ะ
 
1. นางจันทนา  แก้วคำ
 
666 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 84 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กชายสมพงษ์  แซ่จู
2. เด็กหญิงอะซือมา  เปียผะ
3. เด็กชายอาปี  จันจา
 
1. นางสาวขนิษฐา  ชื่นตา
 
667 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 84 ทอง 10 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงกิตติมา  ทวีอภิรดีสมบัติ
2. เด็กหญิงจารุกัญญ์  แซ่ลี้
3. เด็กชายธนวัฒน์  แซ่จาง
 
1. นางนตยา  โกเสนตอ
2. นางปฎิณญา  หน่อแก้ว
 
668 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 84 ทอง 7 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กชายคำหลู่  ลุงจอง
2. นายธงชัย  ลุงกอ
3. นายสาม  นายตาน
 
1. นายสัญญา  ช่างคำมูล
 
669 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  ไชยะสุ
 
1. นายอรุณศักดิ์  พิมสาร
 
670 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนพัฒนาต้นน้ำขุนคอง 1. เด็กหญิงอะหมี่มะ  เลาเตา
 
1. นางจตุรพร  จันทร์เที่ยง
 
671 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายจามทุน  นายเฮิง
2. เด็กหญิงจิดาภา  เมืองดี
3. เด็กหญิงนงนภัส  แสนหมี่
4. เด็กหญิงภัคจิรา  อุดเหนียว
5. เด็กหญิงสุภาวดี  เล่าย่าง
6. เด็กชายอภิรักษ์  มหารัตนสกุล
7. เด็กชายอาทร  หนานสาม
8. เด็กชายอาทิตย์  ดูแสง
9. เด็กชายอายวัง  จางอ่อง
10. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ก่ำแก้ว
 
1. นางพิมพ์ทอง  คำปิ่นแก้ว
2. นางวรรณี  มหาวัน
3. นางสาวสุชาดา  บุบผา
 
672 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศีลรวี 1. เด็กหญิงกิตติญาภรณ์  แสงท้อม
2. เด็กหญิงชนมล  ทองสอาด
3. เด็กหญิงณัติฐินี  สงคราม
4. เด็กหญิงธัญสิริ  ขัดสีใส
5. เด็กหญิงนภัสกรณ์  วีระทิพย์
6. เด็กหญิงปริณด  เขื่อนเพชร
7. เด็กหญิงพัณพสา  ถาดแสง
8. เด็กหญิงภัทรกมล  ศรีมา
9. เด็กหญิงสุกฤตา  สมิตินทุ
10. เด็กหญิงอังคณา  น้อยอ้าย
11. เด็กหญิงอัญชณา  อินทญาติ
12. เด็กหญิงอาทิตยา  พงษ์พิพัฒน์
13. เด็กหญิงโยษิตา  นันต๊ะ
 
1. นางสาวพิกุล  บุญทิ
2. นางสาวรัชญา  นึกเร็ว
3. นางวิจิตรา  ไพรพนาดอน
4. นางวิยะพรรณ  ใจแก้ว
5. นางสาวเคียงเนตร  ขันคำ
 
673 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 84 ทอง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงสายคำ  นัน
2. เด็กชายแดง  ปากน้อย
 
1. นายอรุณ  จีมขุนทด
 
674 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายชัชวาล  คำเชียงเงิน
2. เด็กหญิงอรนิภา  สามงามศรี
3. เด็กหญิงเพ็ญพิสุทธิ์  จะโก่
 
1. นายบุญช่วย   นันตา
 
675 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยห้อม 1. เด็กหญิงคำปี   ตานะ
2. เด็กหญิงจิ่งทอย   ปู่หล่อ
3. เด็กหญิงแสงเฮือน   เมืองนาย
 
1. นายภูวรักษ์   ต๊า
 
676 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปางแดง 1. เด็กหญิงขัตติยาภรณ์  ปู่หล้า
2. เด็กหญิงจันทนีย์  โซยซา
3. เด็กหญิงโสภา  เพ็ชรวงษ์
 
1. นางนิตยา  สายสุข
2. นางเกษรา  ศิลรักษ์
 
677 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่ 1. เด็กชายวงศกร  ธงชัย
2. เด็กชายหนุ่ม  วิมล
 
1. นายสุชาติ  ขุนน้ำ
 
678 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. นายสายเดือน  ลุงหย่า
2. นายสุพิน  เยปิว
3. นายอายอ  เยซอ
 
1. นางสาวศิริพร  ดวงดี
 
679 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายคมสัน  หงส์สวรรค์
2. เด็กชายทองสุข  ลุงใจ
 
1. นางณัฐจรี  เตชะวิทยะจินดา
 
680 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงจินดา  ลุงชู้
2. เด็กหญิงฝนดาว  เมืองโต๋น
3. เด็กหญิงสิดาพร  ลุงต๊ะ
 
1. นายทองแดง   จันแก้ว
2. นายประหยัด  โกฎแก้ว
 
681 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  ยาเทา
2. เด็กหญิงสุชาวลี  จาวธนบริรักษ์
 
1. นายสงบ  ผ่องพรรณ์
2. นางสาวอำพร  สังบุญ
 
682 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านห้วยต้นตอง 1. เด็กหญิงณิชา  โนรี
2. เด็กชายนงนุช  แสนลี้
3. เด็กชายอาทิตย์  เสียงกั๊ว
 
1. นางชุลีพร  ยาวะโนภาส
2. นายบุษบา  มาระดึ
 
683 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงภัคจิรา  ณ เชียงใหม่
2. เด็กชายศรัณยู  ขาวสวย
 
1. นางพัชรี  อุ่นละออ
2. นางพิมพ์พิศา  ศรีบุญเรือง
 
684 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศึกษานารีอนุสรณ์ 1 1. เด็กหญิงทัศนาพร  บุญเจน
 
1. นางมัทธนา  พรหมเผ่า
 
685 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 84 ทอง 9 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายธเนศพล  จองต๊ะ
 
1. นายวชิรปิลัณญ์  พงษ์มณี
 
686 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 84 ทอง 8 โรงเรียนโครงการหลวงแกน้อย 1. เด็กชายจะว๊ะ  ปะทู
2. เด็กชายชานนท์  ลอเลาะ
3. เด็กชายพงษ์เดช  แสจาง
4. เด็กชายพุทธศาสตร์  จะลอ
5. เด็กชายศิระ  จะมี
6. เด็กชายสุรชัย  แอโบ
 
1. นายณัฐกฤต  ไชยวงศ์
2. นายธีระกุล  คำมูล
3. ว่าที่ร้อยตรีนพดล  อินสอน
 
687 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กชายชิงผู  แซ่ลี้
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  แซ่หว่าง
3. เด็กชายทักษิณ  ทวีอภิรดีประยูร
4. เด็กชายธนาดล  แซ่ลี้
5. เด็กชายสมชาย  แซ่หล่อ
6. เด็กชายโชคชัย  แซ่สี
 
1. นางวันเพ็ญ  วังตาล
2. นายวิทยา  วังตาล
3. นายเอนก  วงศ์ก่ำ
 
688 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กชายกฤษฎี  จำปา
2. เด็กชายนพกุล  กองเมือง
3. เด็กชายภานุพงศ์  ภิวงค์
4. เด็กชายภาสกร  อินทิรา
5. เด็กชายศุภกิตต์  อุ่นเรือน
6. เด็กชายไพศาล  ปัญญา
 
1. นายฐนิศร์  ฟื้นอินต๊ะศรี
 
689 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. นายจื้น  ลุงกอน
2. นายชัยยันต์  ลุงติ๊
3. นายนัฐพงษ์  อภิชัย
4. นายพงษ์พัฒน์  ลุงเสาร์
5. นายวีรยุทธ  ลุงสุ
6. นายสมชาย  กำหม่า
7. นายอนุชา  ลุงสุ
8. นายอ๊อด  ลุงกอน
 
1. นายวรวัฒน์  ธรรมจัย
2. นายอุดมศักดิ์  วงค์ศรี
 
690 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กชายน้อย  ลุงตอ
2. เด็กชายบุญ  ลุงต๊ะ
3. เด็กชายผดุงสิทธิ  ลุมคำ
4. เด็กชายวันชัย  ลุงซอ
5. เด็กชายศตวรรษ  ทะสุใส
6. เด็กชายอาทิตย์  จองจาย
7. เด็กชายเคลีย  ลุงเฮง
8. เด็กชายแสงหาญ  จันทร์ตา
 
1. นายกฤตภาส  เทิบจันทึก
 
691 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายสมชาย  จะโป
2. เด็กชายอนุสรณ์  ยอดม่วง
 
1. นางสาวสายนที  คำมูล
2. นางไพรินทร์  มังษา
 
692 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 83.75 ทอง 6 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กชายดอ  เจ้าเมือง
2. เด็กชายติ่ง  เซียมลาย
3. เด็กชายมิตร  ลุงแสง
 
1. นางสาวดวงฤทัย  โสภี
2. นางสุภาพร  เมตไตรพันธ์
 
693 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงกุลนิดา  แซ่หลี่
2. เด็กหญิงวิภาวี  แซ่หลี่
 
1. นายอุดร  ใจบุญ
2. นางสาวอุษณีย์  บัวเปิด
 
694 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.65 ทอง 5 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงซากีนี  มะหะมะ
 
1. นายภานุพงศ์  มาละดา
 
695 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงกัญญลักษ์  กันทะวี
 
1. นายยุทธนา  ไทยเหนือ
 
696 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 83.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กหญิงแสงซื่อ    มูหลิ่ง
 
1. นางสาวจารุวรรณ  วงศ์ษา
 
697 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงเอมอร  พิไลนพ
 
1. นางนภาพรรณ  ใจป้อม
 
698 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 83.4 ทอง 14 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงกนกพร  โขงทอง
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  อินทอง
3. เด็กหญิงกานดา  กาเกตุ
4. เด็กหญิงจิราภรณ์  เขื่อนแก้ว
5. เด็กหญิงฐานนันท์  สุจันทร์
6. เด็กหญิงณัฐกมล  พิบูลย์
7. เด็กหญิงณัฐณิชา  เมืองขัติย์
8. เด็กหญิงณัฐริการ์  จ่าหลู่
9. เด็กหญิงนันทิกานต์  นันตา
10. เด็กหญิงนิลาวรรณ  ว่างเวง
11. เด็กหญิงพลอยไพลิน  แก้วดวง
12. เด็กชายภาณุวัฒน์  ภูเขา
13. เด็กหญิงภาวิดา  รินประเสริฐ
14. เด็กหญิงรสสุคนธ์  เลาจาง
15. เด็กหญิงเจนจิราณ์  เขียวบัว
 
1. นายสุทิน  ทองคำ
2. นายอนุพล  ตนชื่อ
 
699 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83.4 ทอง 8 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงสุมิตรา  ลุงออ
 
1. นางสาวสุชาดา  จองคำ
 
700 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 83.33 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงซื่อ  ลุงแจ้
2. เด็กหญิงมอญ  ลุงส่วย
3. เด็กหญิงอภิรยา  แสนยากุล
 
1. นางจันทร์ฉาย  ยิ้มสวัสดิ์
2. นางชัชวาลย์  เลิศประเสริฐ
 
701 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. นายเงิน  ลุงแสง
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
 
702 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 83.33 ทอง 7 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงคำแสง  ลุงทุน
2. เด็กหญิงส่วยอิง  ลุงปาน
3. เด็กหญิงเรณู  จะก่า
 
1. นางเสาวนีย์  พงศ์ประเสริฐสิน
 
703 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 83.2 ทอง 15 โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  คำแดง
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  งัวผะ
3. เด็กหญิงณัฐสุดา  งัวผะ
4. เด็กหญิงทิพย์สุดา  ลาเช
5. เด็กหญิงพัชรีพร  แซ่ลิ้ว
6. เด็กหญิงพัสสา  เปียงแชะ
7. เด็กหญิงภลิตา  เชอมือ
8. เด็กหญิงภานิชดา  มอแซะ
9. เด็กหญิงมนี  ยือซอ
10. เด็กหญิงสกาวใจ  หละปิ
11. เด็กหญิงสุวิมล  ยือซอ
12. เด็กหญิงหมี่แยะ  เปียงแชะ
13. เด็กหญิงอารียา  ผนึกรัมย์
14. เด็กหญิงอุทุมพร  แสนหลวง
15. เด็กหญิงโสภี  เปียงแลกู่
 
1. นางสาวทัศนวรรณ  เยอซ๊อ
2. นายวันชัย  ปู่กอง
 
704 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายมนัส  แสงแก้ว
 
1. นางสาวกุลธิดา  คำพา
 
705 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายชินรัตน์  สอนรอด
 
1. นางนารินทร์พร  วัชรธนาพัฒน์
 
706 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศีลรวี 1. เด็กหญิงสิกัญญามาส  ทำกิน
 
1. นางอัจฉรียา  ไพรวัลย์
 
707 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. นางสาวชิดชนก  บดิกาญจน์
 
1. นายรัตน์  เขื่อนเพชร
 
708 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนศีลรวี 1. เด็กหญิงสุพรรณี  เยหลุง
 
1. นางอัจฉรียา  ไพรวัลย์
 
709 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 83 ทอง 13 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา  อุ่นเรือน
 
1. นางผ่องพรรณ  ท่าข้าม
 
710 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายวรวุฒิ  ธรรมเฮ็ง
 
1. นางศรีลา  สมบัติใหม่
 
711 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงอรวรรณ  มหาวรรณ
 
1. นางเพลินพิศ  มิตรานนท์
 
712 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 83 ทอง 12 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงชรินทร์รัตน์  ทาราช
 
1. นางรัชนี  อุดทา
 
713 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 83 ทอง 12 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงนิรัฒน์ชา  ศรีคำ
 
1. นางสาวดาววรักษ์  แก้ววอ
 
714 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงสิริพัชร์   แซ่เจ๋า
 
1. นางอรพรรณ  เขื่อนล้อม
 
715 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายชัยพร  แซ่ลี้
 
1. นายสมพันธ์  กำทอง
 
716 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายวัชรชัย  แก้วสวัสดิ์
2. เด็กชายศุภกิตติ์  พรหมเมศร์
3. เด็กชายศุภชัย  แซ่จื๋อ
 
1. นางสาวทิพวัลย์  ใจเที่ยง
2. นางสาวอนัญญา  กันสีนวล
 
717 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง 8 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงธนพร  เมาตี่น
2. เด็กหญิงรมย์รวิน  อุตะมงค์
3. เด็กชายวรรณชัย  วรกุลพัฒนา
 
1. นางนงเยาว์  เพชรคงเทพ
2. นายวัชระ  ยะสง่า
 
718 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายอาคม  สุกใสยา
 
1. นางสุดาพร  ไทยเหนือ
 
719 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายชินดนัย  หลีเจี๊ยะ
 
1. นางสาวอัมพร  อินตาลา
 
720 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์   บุญมี
2. เด็กหญิงวิจิตรา   สูนกาย
3. เด็กหญิงศยามล   ตั๋นธิมา
 
1. นางรัตนาภรณ์   วงศ์พิพัฒนธาดา
 
721 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กหญิงกิตติยา  จะโจ
2. นางสาววาสนา  บุตรกูนะ
3. เด็กหญิงเข็มทอง  วีต๊ะ
 
1. นางจีรพร  อิงคสันตติกุล
2. นางชฎาลักษณ์  ปาลี
 
722 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแกน้อยศึกษา 1. เด็กชายณัตพงษ์  ปู่แส
2. เด็กชายธวัชชัย  แซ่หลี่
3. เด็กชายนวคุณ  แซ่เจียง
 
1. นายอภิรัก  อภิวงค์งาม
 
723 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายณัฐพงษ์  บุญคำ
2. เด็กชายพงศกร  ลุงตา
3. เด็กหญิงศรีวรรณ  สร้อย
4. เด็กชายสุทัศน์  ถาวร
5. เด็กหญิงสุธี  ลุงติ๊บ
 
1. นางวรากร  ขวัญสุวรรณ
 
724 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงดารินทร์  ลอสือ
2. เด็กหญิงนฤมล  ไอยี
3. เด็กหญิงมลฤดี  ไอยี
4. เด็กหญิงราตรี  เลาะปู
5. เด็กหญิงสุนิตา  จะหยี
 
1. นางสาวพานุมาศ  ไคร้หมู
 
725 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง 10 โรงเรียนไทยทนุบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายบัณฑิต  วีต๊ะ
 
1. นายเพ็ชรไทย  คล้ายวงค์
 
726 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 9 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงชลธิชา  อินคำ
 
1. นางสาวอมรรัตน์  คำหอม
 
727 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 9 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ   เลาจาง
 
1. นางสาวศิริลักษณ์   จีจู
 
728 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 9 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กชายฐิติวุฒิ  ชุ่มเตียม
 
1. นายทนงศักดิ์  สิงห์จู
 
729 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 9 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงปิยานันท์  กันทะอินทร์
 
1. นางสาวณิฌา  ทรงทวี
 
730 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง 8 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สุปี
 
1. นางผ่องพรรณ  ท่าข้าม
 
731 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กหญิงนรมน  ดวงอาภัย
2. เด็กชายสวรรค์วงค์  ภักก่าสาม
 
1. นายทนงศักดิ์  สิงห์จู
2. นางสาวสายฝน  ใจปวง
 
732 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนวิรุณเทพ 1. เด็กหญิงนวล  ลุงต๊ะ
2. เด็กชายนิรันดร์  ทองดี
 
1. นางทิพวรรณ  คำมา
2. นายปรัชชญา  ใหนาค
 
733 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 83 ทอง 13 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กชายคำซื่อ  ปู่ยอ
 
1. นายสุนทร  เกษเกษี
 
734 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กชายสังวาลย์  ตุ้ยศรี
 
1. นางแสงหล้า  ไทยวงษ์
 
735 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 83 ทอง 12 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายฆ้อง  นายต๊ะ
2. เด็กชายศิวพงษ์  ลุงจา
3. เด็กชายอ่องส่า  หมอกเหิง
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นางสุมาลี  ทาศักดิ์
 
736 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 83 ทอง 15 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กชายณฐภัทร  รักเรือง
2. เด็กชายสมชาย  ลุงมาศ
3. เด็กชายอรุณ  ลุงส่า
 
1. นายนพฤทธิ์  ฟักแก้ว
 
737 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงศิรินทรา  ปาวะสาน
 
1. นางสาวณัฏฐ์ญดา  วงค์สิทธิ์
 
738 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายอภิชัย  ไชยวงค์
 
1. นางศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
739 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 7 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงพรชิตา  แสนตอ
 
1. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
740 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงแสงวรรณ  ลุงก่ำ
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
 
741 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ยอดเรือน
 
1. นางพวงพยอม  เฉลิมวัย
 
742 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  จองแหลง
 
1. นายสุภัคว์  ภัควัตพิสุทธิพร
 
743 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงรมย์ธิดา  ลุงจ่องต๊ะ
 
1. นางชนิดาภา  บุญล้ำ
 
744 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 83 ทอง 14 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายกวินอัฑฆ์  วิชัยวรพัฒน์
2. เด็กชายรักษ์ชาติ  สมดี
 
1. นายอานนท์  ทิพย์ดวง
 
745 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายชลธาร  ยะอื่อ
2. นายซอจิ่ง  ลุงบุญ
3. เด็กชายณัฐวุธิ  อ๋อง
 
1. นายชัยวัฒน์  ขัดสิงห์แก้ว
 
746 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงปนัชญ์กรณ์  ใสคำ
2. เด็กหญิงศุภนิดา  แดงซาว
 
1. นายไ  พวงสอาด
 
747 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงนันทิตา   ปอเย
2. เด็กหญิงพรรณราย    เสาร์คำ
3. เด็กหญิงเกศินี   พะโย
 
1. นางสุพัตร  มั่งมูล
 
748 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงนนทกาญจน์  พานพิศุทธ์
2. เด็กหญิงบุษบา  จันตา
 
1. นายสงบ  ผ่องพรรณ์
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอังคณา  ไชยวงค์
 
749 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 83 ทอง 10 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กหญิงสุภัทรา  จันทร์ปวน
 
1. นางนิตยาพร  หมื่นพินิจ
 
750 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายวิทวัส  ขาวเขียว
2. เด็กหญิงแสงจันทร์  ลุงมู
 
1. นางปารณีย์  แว่นฟ้า
 
751 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายพงศกร  กองเงิน
 
1. นางดาวเรือง  กินาวงศ์
 
752 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงธัญญาเรศ   ลุงจิ
 
1. นางสายทอง  วรรณเลิศ
 
753 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงพัชรีพร  ใจโพธิ์
 
1. นางสาวภัทรินญา  กิติ
 
754 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงชลนิภา  ศรีสม
 
1. นางอัมพร  ไชยวงค์
 
755 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 82.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงอริสา  วงษ์ลิขิตเลิศ
 
1. นางจิรัฐติกาล  บุญสนอง
 
756 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 82.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กชายจายน้อง  ลุงติ๊
 
1. นางสาวอำพร  สังบุญ
 
757 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82.66 ทอง 8 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงดาวไสว  บุญแก้ว
2. เด็กหญิงนฤมล  แซ่หลี่
3. เด็กหญิงวริษา  แซ่หลี่
 
1. นางสาวจิรัชชา  จันทร์หลวง
2. นางสาวนภัสสร  ปงกาวงศ์
 
758 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 82.46 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กชายวัน  กันยา
2. เด็กชายวีรพงค์  สุริยา
 
1. นายณัฐพงษ์  นายเฮือง
2. นางนุชนาฏ  ธรรมทิ
 
759 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82.33 ทอง 9 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กชายกมล  ลุงหน่อ
2. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  แสนคำหมื่น
3. เด็กชายสุริยา  มาหล้า
 
1. นางสาวนภาพร  ศรีวิชัย
 
760 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82.33 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงฉายน้ำผึ้ง  ลุงต๊ะ
2. เด็กชายถิรวัฒน์  ทองมูล
3. เด็กหญิงอู้  ลุงปาน
 
1. นางชาณี  สมบูรณ์
2. นางเครือจันทร์  ว่องไว
 
761 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงอาลู  มาเย่อ
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
762 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.3 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงสโรชา  สุบัว
 
1. นางชนิดาภา  บุญล้ำ
 
763 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82.25 ทอง 7 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กชายยุทธศักดิ์  ชัยลังกา
2. เด็กชายศุภณัฐ  แสนนาค
3. เด็กชายสิริวัฒน์  หารพงดง
 
1. นายกรนิวัฒน์  อินเหลือละ
 
764 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 82.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กหญิงศิระประภา  ไชยวงค์
 
1. นางสาวอินทิรา  เมตตาราษฎร์
 
765 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82.2 ทอง 16 โรงเรียนบ้านป่าบง (ฝาง) 1. เด็กหญิงกนกพร  ลุงจาย
2. เด็กหญิงกนกวรรณ  ลุงซอ
3. เด็กหญิงกิ่ง  ลุงจั๋น
4. เด็กหญิงจันทร์จิรา  คำจิ่งต่า
5. เด็กหญิงดาวเรือง  สู่หลิ่ง
6. เด็กชายพลวัฒน์  ซอยะ
7. เด็กหญิงพีท  ลุงคำ
8. เด็กหญิงภัทรพรรณ  ลุงเล็ก
9. เด็กหญิงภัมรมน  วงศ์
10. เด็กหญิงยอด  ลุงออ
11. เด็กหญิงวิไรพร  สมคิด
12. เด็กชายศุกร์  จะนะ
13. เด็กชายสอน  ลุงต่า
14. เด็กหญิงเกศินี  พรมปิง
15. เด็กหญิงเอ๋  ลุงดำ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีนิคม  ศะริจันทร์
 
766 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.15 ทอง 7 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงศิริพร  ยืนยงพงค์คีรี
 
1. นายชโยทิต  น้ำดอกไม้
 
767 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กหญิงน้ำ  ลุงอ่อง
 
1. นายจำลอง  กองกาย
 
768 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งละคร 1. เด็กหญิงแสงดาว  มีสุข
 
1. นางผ่องพรรณ  สวัสดิ์รักษ์
 
769 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 82 ทอง 14 โรงเรียนสันติวนา 1. เด็กหญิงศุภนิดา  ภู่ระย้า
 
1. นางสุรีย์พร  ใฝคำ
 
770 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงปัทมา  ลุงหม่อง
 
1. นางสาวิตรี  เกษเกษี
 
771 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงพัชชา  ลุงคิดละ
 
1. นางธันยภรณ์  ต้านคือ
 
772 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงทอฝัน  ตู่แปง
2. เด็กหญิงวราภรณ์  ป้องเพ็ชร์
 
1. นางละมัย  พันธุ์สัมฤทธิ์
 
773 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงชุติมา  ทองดี
2. เด็กหญิงนงคราญ  ขุนคำ
 
1. นางกชกร  อนาวัน
2. นางสาวไอยรา  หล้าขัด
 
774 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงธมลวรรณ  สีแก้ววงค์
 
1. นายประสิทธิ์  โปธาซาง
 
775 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดห้วยน้ำเย็น 1. เด็กชายใจเมือง  ลุงกอ
 
1. นางสาวเอมฤทัย  ซองดี
 
776 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายทรงฤทธิ์  แซ่กอ
 
1. นายอุดร  ไชยชนะ
 
777 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายจำลอง  วรรณดี
 
1. นายญาณวุฒิ  ปาละโรจนกุล
 
778 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงยุวธิดา  สาระจันทร์
 
1. นายวิศรุต  บุญรังษี
 
779 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายธีรศักดิ์  จันทเสน
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ปัญญา
3. เด็กหญิงสิดาพร  กาวิน
 
1. นายนเรนทร์  รวมสุข
2. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
780 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปง 1. นางสาวกันยารัตน์  สีม่วง
2. นางสาวฉัตรนภา  ดวงศรี
3. เด็กหญิงธิวาภรณ์  แสงทอง
 
1. นางสาวพิมลพรรณ  อุตเรือน
 
781 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายปภาวิชญ์    นันทะจันทร์
2. เด็กหญิงสุกัญญา  จันทร์จาง
3. เด็กหญิงเกวลิน    ทรายคำ
 
1. นางศิโรรัตน์   บุญเกิดไวย์
 
782 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82 ทอง 11 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงน้องพร  ส่างส่วย
2. เด็กหญิงพัชรวรรณ  บุญมะลิกา
3. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  ลุงต๊ะ
 
1. นางจันทร์ทิมา  คำบอนพิทักษ์
2. นางสาวเรณู  มูลงาม
 
783 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กชายจ่ามวัน  ลุงสุ
2. เด็กชายดุดิ  วิมาละ
 
1. นายมานพ  วงศ์จู
 
784 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงคำดาว  ป่างคำ
2. เด็กหญิงจิรภัทร์  แสนจัน
3. เด็กหญิงธัญชนก  มูลจำปา
4. เด็กหญิงยุพารัตน์  เขื่อนคำ
5. เด็กชายวิรัช  พิมพ์เสนา
 
1. นางวรรณี  มหาวัน
2. นางสาวสุชาดา  บุบผา
 
785 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายกษิดิศ  ปาวิวัน
2. เด็กชายจายอ่อง  ลุงอุ
3. เด็กชายชยพล  ลุงต๋า
4. เด็กหญิงพิมพิกา  ปิ่นน้อย
5. เด็กหญิงอ้อมรัก  คำลิน
 
1. นางพิมพร  ไตรยานุภาพ
2. นางอุรา  ธิพึง
 
786 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กชายขจรศักดิ์   เมืองมา
2. เด็กชายสมชาย   ลุงจ่า
3. เด็กชายหมั้น   นายจื่น
4. เด็กชายอนันต์   จั๋นต๊ะ
5. เด็กชายอ่องคำ   จันทิมา
 
1. นายประพัฒน์   น้ำจำ
 
787 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 11 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงมอญ  ปิ่นหย่า
 
1. นางวรรณี  แก้วใจดี
 
788 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 13 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงส่วยจิ่ง  คำแหลง
 
1. นางสาวณัฏฐ์ญดา  วงค์สิทธิ์
 
789 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 13 โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงกันติชา  ยองคำ
 
1. นางณลิตภัทร  เกิดแก้ว
 
790 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 82 ทอง 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงสุภาพรณ์  สุกใส
 
1. นางวัชราพร  กันภัย
 
791 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงหนุ่มนวล  ลุงตี๊
2. เด็กชายเครือสูง  คำดี
 
1. นางสาวจรัสรำไพ  ไชยเรือง
2. นางสาวสิรีธร  ลำจวน
 
792 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กหญิงพิมพ์  อำพร
2. เด็กชายสุทธิพงศ์  อินต๊ะโม
3. เด็กหญิงอัญชลี  ซื่อจ่อย
 
1. นายวสันต์  คำแพง
2. นางสาวเพชรดารินทร์  ไชยนทัศน์
 
793 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงคำ  หว้าหลิ่ง
2. เด็กหญิงวิภา  เซียมราย
 
1. นางนิตยา  รัตนธรรม
2. นางสาธิดา  ก้อนสมบัติ
 
794 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 82 ทอง 16 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (เชียงดาว) 1. เด็กชายจายหน่อ  ลุงมู
2. เด็กชายนัส  ลุงกอน
3. เด็กชายส่วย  ลุงวิ
 
1. นางประทุมพร  จันทร์ใส
2. นางสาวภาวิณี  เที่ยงคำ
 
795 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายกิตติภูมิ  ทองมั่น
2. เด็กชายชนายุทธ  ทิพย์มูล
3. เด็กชายญัฐพงษ์  ปุกเงิน
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
796 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 9 โรงเรียนบ้านสันปอธง 1. เด็กหญิงสุภาวดี  รัตติยา
 
1. นายประเสริฐ  จันทะวัน
 
797 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 9 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงปัญญา  ใจสี
 
1. นายยุทธนา  ไทยเหนือ
 
798 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนประพันธ์อารีย์-หงษ์สกุล 1. เด็กหญิงชิดาพร  แสนขื่อ
2. เด็กหญิงณัฐวดี  จะเมอะ
3. เด็กหญิงนามีแอ๋  ปะเสอ
4. เด็กหญิงนาแสง  จะเมอ
5. เด็กหญิงบัวชมพู  วันนา
6. เด็กหญิงมันฑการ์  งัวผะ
7. เด็กหญิงรติกานต์  ลิจาง
8. เด็กหญิงสุภา  ไอ่ดุ๋ง
9. เด็กหญิงเพชรมณี  ลุงซอ
10. เด็กหญิงเมียดตี่  สมโพธิ์
 
1. นางสาวชลินทรา  จันทร์ธีระโรจน์
2. นายณัฐวุฒิ  ดิษฐชลอ
3. นางสาวพาณิภัค  เพ็ชรวิจิตร
 
799 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 82 ทอง 15 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายจ้อย  คำแก้ว
2. เด็กชายนพพร  หน่อแสง
 
1. นางณัฐจรี  เตชะวิทยะจินดา
 
800 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันติวนา 1. นายจีหยุ่น  หลี่ซาง
2. นายหยุ่น  ส่อหลี
3. นายอาเสี่ยง  แซ่หลี่
 
1. นายนพพันธ์  ฝั้นหล่อ
 
801 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดป่าแดง 1. เด็กชายขวัญชัย  ฟองอินทร์
2. เด็กชายวิทยา  ปัญญาทิพย์
3. เด็กชายศราวุธ  เสาแก้ว
 
1. นางสาวกุสุมาลย์  อินต๊ะแก้ว
2. นางพวงทอง  สุนทรา
 
802 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กชายบุญส่ง  ลุงออ
2. เด็กชายบุญเครือ  ลุงใส
3. เด็กหญิงปัทมากร  พินิจรอบ
4. เด็กหญิงยิ้ม  ลุงตอ
5. เด็กหญิงอรวลี  ลุงส่าง
6. เด็กหญิงเก๋ง  ลุงมล
 
1. นายฐนิศร์  ฟื้นอินต๊ะศรี
 
803 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายตรัย  ลุงตา
2. เด็กหญิงปพัชญา  ตาคำ
3. เด็กหญิงศิรินันท์  หมื่อแล
 
1. นางเสาวคนธ์  แสนวิไล
2. นางสาวแจ่มศรี  ทิพย์ฺบุญราช
 
804 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กชายพิษณุกรณ์  เมืองใหม่
2. เด็กหญิงสุทธิพร  โรจนวิจิตร
 
1. นายวีระพันธ์  ธรรมใจ
 
805 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กชายจายทุน  ลุงวิ
2. เด็กชายวรวุฒิ  ลุงทุน
3. เด็กชายศิวัช  จะเออ
 
1. นายสราวุธ  จินดาหลวง
 
806 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงชญาณี  ธิดา
2. เด็กหญิงสุพรรณี  ชะโยโส
 
1. นางชวนพิศ  คล้ายหริ่ม
 
807 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายจิรยุ  ปากน้อย
2. เด็กหญิงอุทัย  กันนะ
 
1. นางสาวทิพากร  ปิ่นใหญ่
 
808 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. นายทศพล  บัวเผือ
2. เด็กหญิงสุมาลี   ไชยวรรณ์
3. เด็กหญิงอาภาภรณ์   เทพใจ
 
1. นางนันทพร   ศิริอุดม
 
809 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 1. เด็กชายกฤษณ์  จะโจ
2. เด็กชายจะที  แซ่ใหม่
 
1. นางสาวปุณญาพร  พิพัฒน์โสภณ
 
810 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายภานุวัฒน์  พรมเสน
2. เด็กชายวิทวัส  ญาติมาก
 
1. นายวชิรปิลัณญ์  พงษ์มณี
2. นายวัชรศักดิ์  ชมภูใหล
 
811 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. นางสาวคำมล  ฟองแก้ว
2. เด็กชายอาทิตย์  แซ่หย่าง
3. เด็กชายเหวินยี่  แซ่ลี้
 
1. นายวีระพันธ์  ปัญโญกิจ
 
812 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 82 ทอง 11 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงสุชานันท์  ปันอิน
 
1. นางนงเยาว์  อินสอน
 
813 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82 ทอง 10 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายปอย  ลุงจิ่งต่า
2. เด็กชายสรพงษ์  แซ่ว่าง
3. เด็กชายอ่องหลู่  ลุงจิ่งต่า
4. เด็กหญิงแสง  ลุงปัน
5. เด็กหญิงแสงหอม  ลายคำ
6. เด็กชายโยธิน  ลุงอิน
 
1. นายสุพัฒน์  สมบูรณ์
2. นายเอกพันธ์  พรมวังขวา
 
814 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82 ทอง 10 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายดวงจันทร์  เลายี่ปา
2. เด็กหญิงนิภาพร  เล่เก
3. เด็กชายบัลลพ  เลิศภมรินทร์
4. เด็กหญิงเกตนัสิรี  ศรัทธาทวีกุล
5. เด็กชายโยธิน  แซ่ลี่
6. เด็กชายโสภณ  วิริยะปัญญาวงศ์
 
1. นางผ่องศรี  พิพัฒน์
2. นายสมศักดิ์  บุญลูน
 
815 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82 ทอง 10 โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กชายก่ำ  ลุงจาย
2. เด็กชายคำป่าง  ลุงเฮือง
3. เด็กชายปาน  ลุงเสาร์
4. เด็กชายส่า  ลุงจาย
5. เด็กชายหลู่  ลุงเล็ก
6. เด็กชายเคือ  ลุงติ
 
1. นายศราวุธ  ปัญญา
2. นายสนั่น  ตันมณี
 
816 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายกฤษดา  ลุงคำ
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  แสงสุนันท์
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  ปานดี
4. เด็กชายทิิิิพย์  ลุงซู่
5. เด็กชายสมศักดิ์  ซอหลิ่ง
6. เด็กชายสุรทิน  ศรีวิชัย
7. เด็กชายเมืองมล  อินต๊ะ
8. เด็กชายไอ่จันทร์  ตาลทุน
 
1. นายทองแดง  จันแก้ว
2. นายประหยัด  โกฎแก้ว
3. นางสาวพวงเพชร  ใจแก้ว
 
817 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 82 ทอง 7 โรงเรียนประพันธ์อารีย์-หงษ์สกุล 1. เด็กหญิงนาลอ  จะโบ
2. เด็กหญิงยูวาตี  เบียผ่า
3. เด็กหญิงวรรษมน  ซือผ่า
 
1. นางฐิติมา  อภัย
2. ว่าที่ร้อยตรีเรืองเดช  กันทะหวาย
 
818 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงชนกานต์  วัฒนาชัยมงคล
2. เด็กหญิงปาณิศา  อินทรี
3. เด็กหญิงศิรินธร  วงค์หาญ
 
1. นางวันทนา  วัชรเสถียร
 
819 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงกนกพร  วงศ์งาม
2. เด็กหญิงอารีย์  อังกินันทน์
 
1. นางสุพิศ  พรหมศรี
2. นางสุรัตนาพร  สมบูรณ์
 
820 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงบุษยพรรณ์  แถมบุญ
2. เด็กหญิงอรจิรา  บุญสง่า
 
1. นางจินดา  กิริยา
 
821 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงสุพรรณิการ์  รอบวนานิยม
2. เด็กชายอาควง  แซ่จ่อ
 
1. นางลำดวน  โปธา
2. นางสาวอรรถนารถ  บุญเกิด
 
822 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กชายเกียรติชัย   แซ่ว่าง
2. เด็กชายเจษฎา   เลาหาง
3. เด็กชายเตวิช   แซ่ว่าง
 
1. นายวุฒิชัย   แก้วใจ
 
823 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 82 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายนิฐิพงษ์  เจริญ
 
1. นางสาวขวัญปวีณ์  พรหมมินทร์
 
824 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 81.8 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงคำผอง  ลุงลือ
2. เด็กชายภู  กันหมาก
3. เด็กหญิงสุธาสินี  แซ่เกา
4. เด็กชายอู  ลุงอ่อง
5. เด็กหญิงเก๋งคำ  ลุงลือ
6. เด็กหญิงเพียงตะวัน  สุคำ
7. เด็กหญิงเพ็ญศรี  กันหมาก
8. เด็กชายเสือ  ลุงตี่
9. เด็กชายเอกรินทร์  นายต๋า
10. เด็กหญิงโศภิษฐา  คงกิ้ม
 
1. นางชัชวาลย์  เลิศประเสริฐ
2. นางวนิดา  กาใจคำ
3. นายอุทัย  ชัยวงค์
 
825 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 81.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านใหม่ 1. เด็กชายเรืองศักดิ์  -
 
1. นางนิภาพร  ใจมูล
 
826 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงขวัญพร  ปอแสงใจ
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
827 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81.8 ทอง 4 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงลลิตภัทร  แซ่ต้วน
 
1. นายวิทยา  วังตาล
 
828 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 81.75 ทอง 7 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายคณากร  แก้วแซม
2. เด็กหญิงภูษณิศา  ธรรมมา
3. เด็กหญิงอภิชญา  โปธิ
 
1. นางสาวสิริวิมล  จันทร์บุญ
 
829 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 81.75 ทอง 4 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงสุนันทา  วินาภา
 
1. นายพจนศักดิ์  กันตีมูล
 
830 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 81.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กหญิงนาอือ  จะหวะ
2. เด็กหญิงนาแล  จะโหล
3. เด็กชายวินัย  จะแฮ
 
1. นางสาวพรธนิตย์  เผ่าวิภูเหมวัติ
2. นางเพ็ญศรี  ตาปัญญา
 
831 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 81.62 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายวิทวัส  นามเจริญ
2. เด็กชายศุภกร  ลุงคำ
 
1. นางทองทวี  พรประภา
2. นางสาวมัลลิกา  บัวนุ่ม
 
832 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 81.5 ทอง 23 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กหญิงชมพู่  ลุงติ
 
1. นางพรรัตน์  นักสิงห์
 
833 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กชายภานุพงค์  ตันกุริมาน
 
1. นางอรวรรณ  แก้วฟู
 
834 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 81.5 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงกรองแก้ว  ชนะชน
2. เด็กหญิงดาว  ลุงชาย
3. เด็กหญิงมุ้ง   ลุงตา
4. เด็กหญิงวิภาวรรณ  ปู่ยอ
5. เด็กหญิงอรทัย  ปู่เมือง
6. เด็กหญิงอาชิง  แซ่จาง
 
1. นางสาวยุภารัตน์  ใจแก้ว
2. นางสาวแจ่มศรี  ทิพย์บุญราช
 
835 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81.5 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงกัลยา  ลุงซอ
2. เด็กหญิงมาลีวัลย์  ยาวิชัย
3. เด็กหญิงเดือน  ลุงจาย
 
1. นางวนิดา  กาใจคำ
2. นายอุทัย  ชัยวงค์
 
836 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายพัชรกร  วงค์หน่อ
 
1. นางพูลศรี  เตรียมวิศิษฎ์
 
837 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.4 ทอง 4 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงคชาภรณ์  ศรีเรือน
 
1. นายภานุพงศ์  มาละดา
 
838 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 81.4 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงขวัญทอง  ดวงดี
 
1. นางสาวรพีพรรณ  วันคำ
 
839 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 81.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายณัธภัทร  บุญรอด
 
1. นายสาโรจน์  มาหมื่น
 
840 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 81.33 ทอง 4 โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กหญิงสุมาลี  จะกะ
 
1. นางสาวคนึงนิจ  สมพงษ์
 
841 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 81.33 ทอง 4 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงวรางคณา  กลิ่นศรีสุข
 
1. Mr.Kevin  Michael Johnson
 
842 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 81.25 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ดวงแก้วปั๋น
 
1. นางมนัญญา  แก้วอนันต์
 
843 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงณัฐมน  อินต๊ะ
 
1. นายอุทัย  ชัยวงค์
 
844 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.2 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันป่าข่า 1. เด็กหญิงแสงส่า  ลายใส
 
1. นางศิรินุช  ลาภิวงค์
 
845 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 81.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายมานพ  ทองอินทร์
 
1. นายสาธิต  ชัยเมืองยอง
 
846 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงชลิดา  ลุงผัด
 
1. นางสายสมร  อินต๊ะเสน
 
847 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 81 ทอง 9 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงวลัยรัชน์  มูลเมือง
 
1. นางพัชราพร  วอพะพอ
 
848 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 81 ทอง 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงอุบลฉาย  ลายใส
 
1. นางผ่องศรี  ขันเล็ก
 
849 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 81 ทอง 9 โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กหญิงชุติมา  ติยะ
 
1. นางสาวมิ่งขวัญ  เครือกุณา
 
850 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กหญิงรัชนีกร  ก้อนแก้ว
 
1. นางผ่องพรรณ  ท่าข้าม
 
851 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 81 ทอง 9 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. นางสาวพิสมัย  อินวงศ์
2. นางสาวศุภกร  มูลกวิน
3. นายไพศาล  จันวัน
 
1. นางสาวอุทุมพร   อิ่นยังคำ
 
852 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กชายปฎิเวธ  ทาอาสา
2. เด็กหญิงศยามล  ลุงทุน
3. เด็กชายเอก  ลุงหลู่
 
1. นายปัณณทัตถ์  ปวงคำ
 
853 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงจิดาภา  ยองจา
2. เด็กหญิงชญานิษฐ์  สุภากาศ
3. เด็กหญิงสุธิดา  ศรีนวล
 
1. นางสาวสิริวิมล  จันทร์บุญ
 
854 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงพรนิภา  ถาวร
2. เด็กหญิงพัณนิตา   บุญทา
3. เด็กชายศุภสันห์  ศรีรัตน์
 
1. นายกรนิวัฒน์  อินเหลือละ
2. นางฉันทนัทร์  กองบุญ
 
855 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กชายจอไชยะ  นายคำ
2. เด็กชายสมพงษ์  นายติ
3. เด็กชายเอกชัย  ศรีบุญเรือง
 
1. นายกรนิวัฒน์  อินเหลือละ
2. นางฉันทนัทร์  กองบุญ
 
856 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  เดคำกาศ
2. เด็กหญิงนิภาภรณ์  ปัญญากาศ
3. เด็กหญิงสุภาพันธ์  ใสยสาร
 
1. นางดอกฝ้าย  แสงสุวรรณ์
 
857 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงกนกพร  เสถียรสุขสกุล
2. เด็กหญิงนัฐธรี  แสงมุ้ง
3. เด็กหญิงสุพรรณ  ยือซอ
 
1. นางสาวทัศนวรรณ  เยอซ๊อ
 
858 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงกวงจู  แซ่หลี่
2. เด็กหญิงจิราพร  แสงแก้ว
3. เด็กหญิงฌิชา  แสส่า
4. เด็กหญิงสายชล  สุวรรณ์
5. เด็กหญิงสาวิณี  แสง
 
1. นางสาวน้ำฝน  อินทะขันธ์
2. นางปุลพร  ยืนบุญ
 
859 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงญาณิน  แซ่เจ๋า
2. เด็กหญิงนิศาชล  โสติยา
3. เด็กหญิงบุญจิรา  แซ่จาง
4. เด็กหญิงวิภาดา  แซ่หย่าง
5. เด็กหญิงหล่งจู่  แซ่กัน
 
1. นายจักรพงษ์  เกษมศรี
2. นางลำดวน  โปธา
 
860 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (เชียงดาว) 1. เด็กหญิงชนิดา  จันทร์ธิมา
2. เด็กชายมงคล  ลุงรน
3. เด็กหญิงลลิตพรรณ  แสงวงค์
4. เด็กหญิงศุภารัตน์  สิงห์คำ
5. เด็กหญิงอัชราภรณ์  พรมจันทร์
 
1. นางสาวกรณิกา  อิ่นแก้ว
2. นางภาวนา  โนนทนวงศ์
 
861 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสันป่าเหียว 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  คุณัมพรานนท์
2. เด็กชายประดิษฐ์  แล่ชอ
3. เด็กหญิงพรวลัย  ละปาน
4. เด็กหญิงสุชานุช  สล่าคำ
5. เด็กหญิงเนตรชนก  ปัญญาเลย
 
1. นางสาวราณี  ตุ่นฝั้น
 
862 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงกฤติยา  เจริญสุข
2. เด็กหญิงชูใจ  แซ่เจ้า
3. เด็กหญิงธัญญรัตน์  แซ่หยาง
4. เด็กหญิงอำภา  แซ่หมื่อ
5. เด็กหญิงอุทัยวรรณ  ทวีอภิรดีนาค
 
1. นางรำแพน  สุพิณวงศ์
2. นายสุรพล  ใหม่เทวินทร์
 
863 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านดอนชัย 1. เด็กหญิงณัฏฐ์นรี  กงศรี
 
1. นางอุบล  ทองชัย
 
864 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 15 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงณิชนันท์  ลุงก๋อ
 
1. นางเพลินพิศ  ใหม่ดี
 
865 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงพิมผกา  จังเกี่ย
2. เด็กหญิงมอญ  ลุงแดง
3. เด็กหญิงสุกัญญา  สะอาดเอี่ยม
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นางแจ่มจันทร์  วงศ์เมธา
 
866 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 81 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหัวนา 1. เด็กชายกุศล  ต๊ะ
2. เด็กชายทินกร  ลุงปอย
3. เด็กชายเมือง  ลุงติ๊
 
1. นายทนงศักดิ์  ช่างเหล็กน้อย
2. นางรัชนี  ผันอากาศ
 
867 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 81 ทอง 13 โรงเรียนบ้านแม่สูนน้อย 1. เด็กชายจิระศักดิ์  ศรีทอง
2. เด็กชายณภัทร  ขจรสกุลวงศ์
3. เด็กชายภัทรพล  สุขเจริญ
 
1. นางสาวพรภัสสร  เทพวงค์
 
868 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 81 ทอง 13 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายก่อคำ  ลุงซอ
2. เด็กหญิงปิ่น  นายสุ
3. เด็กชายส่วย  ตีละ
 
1. นางสาวสาวิตรี  โชติยา
 
869 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 81 ทอง 17 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงน้องพิศ  คำใส
2. เด็กหญิงอริสา  นายหน่อ
3. เด็กหญิงแคท  ปัญญาเยอะ
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
870 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 81 ทอง 17 โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กชายปี  ลุงเฮิง
2. เด็กชายหน่อ  ลุงทอน
3. เด็กชายเฉาจง  แซ่หย่าง
 
1. นางธัญญารัตน์  วงษยา
2. นายไกรสร  โพธิรักษ์
 
871 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงนับดาว  พิมสาร
 
1. นางปราณี  สุขพันธ์
 
872 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงชนิสรา  ทิมทอง
 
1. นายภานุพงศ์  มาละดา
 
873 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงอิสรา  ลุงหลู่
 
1. นางสาวธนิตา  แจ้งแสง
 
874 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 81 ทอง 16 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงมน  อุเฒ่า
2. เด็กหญิงมาลี  แซ่ม่า
 
1. นางสาวจาฬิธิพัณธุ์  อินต๊ะแก้ว
 
875 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายก้องภพ  กาวิน
2. เด็กชายอนุทัศ  มาเยอะ
3. เด็กชายเนวิน  ลุงไส่
 
1. นางสายธาร  ผู้อยู่สุข
 
876 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 81 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กชายพริก  ดอกคำ
2. เด็กหญิงสุนิสา  อภิวงศ์
3. เด็กชายอัตธกฤษ  ปวนคำตั๋น
 
1. นางจำเนียร  วงค์คำ
 
877 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กชายภาคภูมิ  ลุงป้าง
2. เด็กชายอ่องเครือ  ลุงลือ
 
1. นางสาวนิภาพร  ธิใจ
 
878 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองตุ้ม 1. เด็กหญิงยอน  จุมเมือง
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ปัญญาเจริญ
3. เด็กหญิงอังคณา  นามวงค์
 
1. นางบัวจันทร์  ฟูฟอง
2. นางศรีสุดา  ยองแสงจันทร์
 
879 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงจินตนา  คำหล้า
2. เด็กหญิงปัญญาพร  คำมูล
3. เด็กหญิงปิยะฉัตร  สุวรรณา
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
2. นางสาวปรางทิพย์  สปันนา
 
880 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสันป่าเหียว 1. เด็กชายพิทยา  เทพมา
 
1. นางสาววีณา  กันทา
 
881 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงภัสสร  ลุงแสง
 
1. นางสาวจันทนา  ไฝเจริญ
 
882 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 81 ทอง 9 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงรุ่ง  เลามี
 
1. นางพัชรินทร์  โสภาบุญ
 
883 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายเอนก  เครือแสง
 
1. นายวัชรศักดิ์  ชมภูใหล
 
884 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  มาเยอะ
2. เด็กชายธนชิต  อนันต๊ะ
3. เด็กหญิงนิภา  โชค
4. เด็กหญิงภัทริยา  โปธา
5. เด็กหญิงเหมย  ลุงซุง
 
1. นางรุ่งนภา  เกตุบุญเรือง
 
885 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สูนน้อย 1. เด็กชายคำเกี๊ยะ  ลุงกอน
2. เด็กหญิงอ่อง  ลุงซอ
 
1. นางสาวฐิรัฎชญาน์  อัจฉวิยะสกุล
 
886 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 81 ทอง 14 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  เมตตา
 
1. นางกัญญาภัคร์  อาจหาญ
 
887 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80.85 ทอง 8 โรงเรียนสันติวนา 1. เด็กหญิงปริชาต  จะหลุ
 
1. นายเดชา  ไชยเมืองชื่น
 
888 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80.8 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงแสงเดือน  ป้าซิง
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
889 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 80.8 ทอง 10 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์   พาณิชย์
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
 
890 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 80.75 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. นายณัฐวุฒิ   ไพรพนาศักดิ์
2. เด็กชายปิยะณัฐ  อินสุวรรณ์
 
1. นายกีรติ  สุปรียธิติกุล
 
891 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 80.75 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงกลิ่นเกสร  มณีปรีดา
2. เด็กชายปิยพัทธ์  พิกุลเคหา
 
1. นายปราโมช  อุปถัมภ์
2. นางภัทรินญา  เพชรธนดารินทร์
 
892 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 80.75 ทอง 4 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายหลู่  เซียมราย
 
1. นางสาวรพีพรรณ  วันคำ
 
893 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 80.67 ทอง 4 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงปสิตา  สิทธิเทพ
 
1. นายว  โชติระวีวัฒน์
 
894 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80.67 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายเจษฎาพันธ์    เตปา
2. เด็กชายเดชาธร   อินทรัตน์
 
1. นายธนญชัย  มุกพลอย
 
895 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80.6 ทอง 6 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงฉัตรพร  ปุกคำ
 
1. นายภานุพงศ์  มาละดา
 
896 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80.5 ทอง 8 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กชายสิชล  หวุ่นนะ
2. เด็กหญิงสุธิดา  คำเอ้ย
3. เด็กชายเสาร์คำ  ลุงหย่า
 
1. นางสาวกรรณิการ์  หิรัญสุข
2. นางสาวนิชาภัทร   เชวงกิจไพศาล
 
897 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80.5 ทอง 8 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกมลทิพย์   สุวรรณจักร์
2. เด็กหญิงกัลยา   กันทะ
3. เด็กหญิงพิมพิกา   ธิดา
 
1. นางรัตนาภรณ์   วงศ์พิพัฒนธาดา
 
898 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80.5 ทอง 8 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 1. เด็กชายพิชญะ  สุรินทรุกานต์
2. เด็กชายสุบิน  สะเบี้ย
3. เด็กชายอาโซ  มาเยอะ
 
1. นางสาวมัลลิกา  วิเวกคีรี
 
899 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80.5 ทอง 8 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงจันจิรา  สุคำ
2. เด็กชายธีรพันธ์  เปียงทา
3. เด็กชายยา  กะนะ
 
1. นางจันทร์ทิมา  คำบอนพิทักษ์
2. นางสาวนิภารัตน์  ศรีสม
 
900 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 80.5 ทอง 8 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงจ๋ามคำ  เตียนคำ
2. เด็กหญิงฟองวัน  ฟองดี
3. เด็กหญิงอัมพร  ตรงซอน
4. เด็กหญิงอารยา  อินต๊ะ
5. เด็กหญิงอ๋าม  นายตาล
6. เด็กหญิงเกต  นันตา
 
1. นางสาววันเพ็ญ  ก้อนจำปา
2. นางสาวสุกันยา  ศรีคำชุม
 
901 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 80.33 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายหนุ่ม  ลุงหลู่
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
902 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 80.33 ทอง 10 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 1. เด็กหญิงจินดา  แสโพ
2. เด็กหญิงสุปาณี  พ่าก่า
3. เด็กหญิงอันนา  หมื่นหล้า
 
1. นางสาวสิรินทิพย์  เขียวธรรม
 
903 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 80.25 ทอง 5 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายนวล  แซ่หยี่
2. เด็กชายพรม  สามนวล
 
1. นางสาวกนกวลี  เทแก้ว
2. นายบำรุงเกียรติ  ขาวสวย
 
904 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 80.25 ทอง 11 โรงเรียนบ้านสันป่าข่า 1. เด็กชายจ่อ  ลุงออจินะ
2. เด็กหญิงธิดา  ลุงติ
3. เด็กชายศักรินทร์  ลายเรือง
4. เด็กชายส่างเคอ  ซอ
5. เด็กหญิงอรทัย  ลุงตัน
 
1. นางศิรินุช  ลาภิวงค์
2. นายสุภูมิชัย  วงค์เจริญ
 
905 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 80.25 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกันติศา   คำจม
2. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์   อินต๊ะไชวงค์
3. เด็กหญิงปิยะมาภรณ์   กันทะเสน
4. เด็กหญิงมยุรี   มาเยอะ
5. เด็กหญิงศศิอนงค์   กันทะเป็ง
6. เด็กหญิงหอม   ลุงกอ
 
1. นางสาวทยานิจ   เยสุวรรณ์
2. นางสาวธัญญารัตน์   ผัดแก้ว
 
906 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงสุเมฐินี  อุตเรือน
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
907 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ป้าจื้น
 
1. นายนิกร  เขื่อนล้อม
 
908 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหลวง (แม่อาย) 1. เด็กชายสมชาย  จายอุ่น
 
1. นางสาวอัญชลี   ศรีพุก
 
909 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงลัดดาวัลย์   อินต๊ะ
 
1. นางภัทรภรณ์  ศรีถาวร
 
910 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 80 ทอง 15 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  ลิจา
 
1. นางสาวศุภธิดา  กวาวสิบสาม
 
911 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายคณุตม์  แซ่กง
 
1. นายสมบูรณ์กฤช  แดงฟู
 
912 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงกรกนก  เป็งมาลัย
 
1. นางนิตยา  แก้วขาว
 
913 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านโละ 1. เด็กหญิงเพ็ญพักต์  ผิวทอง
 
1. นางไพลิน  ศิริวิชัย
 
914 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงพรวลัย  ศรีพรรณ์
 
1. นางสาวทัศนีย์  อรุณ
 
915 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงอารียา  สายอาทิตย์
2. เด็กหญิงเฟื่องฟ้า  ทรายแก้ว
 
1. นางนงลักษณ์  ขันคำ
 
916 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายกมล  ลุงต่า
2. เด็กชายนิกร  นายต่า
 
1. นายวัชระพงษ์  วงค์เทพ
2. นางสาวสุภาภรณ์  บุตรดีวงษ์
 
917 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กชายปวีรปกรศ์  เนตรดวง
 
1. นางสาวอรอนงค์  มณีศักดิ์
 
918 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายคำอ่อง  จิ่งต่า
 
1. นางสหนันท์  ปัญญา
 
919 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กชายอนุชิต  สมหนิ้ว
 
1. นายเทอดศักดิ์  กันธโย
 
920 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. นางสาววิภา  แซ่เย่า
2. นางสาวสุภานัน  เลาหมี่
3. เด็กหญิงอรอนงค์  แซ่หย่าง
 
1. นายศรีวรรณ  จันต๊ะเสาร์
 
921 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงผ่อง  ลุงกอ
2. เด็กหญิงศุภมาส  พงศ์จันทร์เขียว
3. เด็กหญิงสุนิตา  จันทร์ตา
 
1. นายอารวัฒน์  แสงสุวรรณ์
 
922 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กชายทวีศักดิ์  เมืองมูล
2. เด็กชายบุญ  ลุงก่าหลิ่ง
3. เด็กหญิงประภาศิริ  รัตนภูมิ
 
1. นางกิ่งกาญจน์  กันนาง
2. นายวัชระ  ยะสง่า
 
923 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 80 ทอง 14 โรงเรียนบ้านห้วยต้นตอง 1. เด็กหญิงปาริชาติ  เสียงดี
2. เด็กหญิงปิ่นมนัส  แสนลี่
3. เด็กหญิงอวัศยา  เสียงดี
 
1. นางสาวดุษฎี  บุรีศรี
2. นายวัชรพล ป.  วรรณชัย
 
924 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 1. เด็กหญิงนันทกานต์  แสโพ
2. เด็กหญิงบัวชมพู  พนาไพศาลสกุล
3. เด็กหญิงบูหยี  มาเยอะ
4. เด็กหญิงสุภาลักษณ์  แสนหลวง
5. เด็กชายโชคชัย  ราซอ
 
1. นายกิตติวัฒน์  คำกัมพล
 
925 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงจิรวรรณ  ทองปนะ
2. เด็กหญิงนีรชา  มาลี
3. เด็กชายสิทธิพงษ์  สมศรี
4. เด็กชายอภิรักษ์  อริยะ
5. เด็กชายเพ็ญภาส  เงาทอง
 
1. นางยลลดา  จารุพันธ์
2. นายสมพันธ์  กำทอง
 
926 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 12 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กชายคำป่าง  คำปัน
2. เด็กชายชินดนัย  บุญเรือง
3. เด็กชายบุญทา  จิ่งตา
4. เด็กหญิงปาลินี  นายแปง
5. เด็กชายยอน  ลุงอ่อง
 
1. นางสาวสายพิณ  โพธิรังษี
 
927 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 16 โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กชายสุขสันต์  ชัยวิ
 
1. นางกัลยาณี  อักษรศรี
 
928 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 16 โรงเรียนเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ปุกมูล
 
1. นางสาววรรณ์ณิศา  อัตมา
 
929 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายณัฐกร  หน่ออ้าย
2. เด็กหญิงเบญจวรรณ  โสภา
 
1. นางอัญชลี  กาญจนสุวรรณ
 
930 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงชุติมา  แซ่เจ๋า
2. เด็กหญิงวิลาสินี  แซ่หลิว
3. เด็กหญิงแสงเหล่าเหมย  แซ่จาง
 
1. นายจักรพงษ์  เกษมศรี
2. นายศราวุธ  สุขดี
 
931 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงชลลดา  แซ่หลิว
2. เด็กหญิงปาลิดา  แซ่หล่อ
3. เด็กหญิงป่าง  ปู่เงิน
 
1. นางสาวณัฐรินทร์  ตั้งกิตติกุล
2. นายนพดล  ใจบุญ
 
932 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงพิชญาพร  เกียรติธนไพบูลย์
2. เด็กหญิงอาฟาง  แซ่เจอว
3. เด็กหญิงอาเลมะ  แซ่เฉิน
 
1. นางสาวพรนภา  มาตันบุญ
2. นางสาวมุกดา  สร้อยสังวาลย์
 
933 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 16 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กชายจายน้อย  ไทยใหญ่
2. เด็กชายยิ่งศักดิ์  นายตาน
3. เด็กชายอัฐกร  แสงภูมิ
 
1. นางสาวนิชาภา  อินทรี
 
934 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 16 โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กชายณรงศักดิ์  จิ่งต่า
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  สร้อยเพชร
3. เด็กชายเอ  ลุงหลิ่ง
 
1. นางสาวอัจฉรา  โนคำ
 
935 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 16 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กชายก่อฤิทธิ์  คำปัน
2. เด็กชายณัฐพล  ดวงคำ
3. เด็กชายหลู่  หมอกเฮง
 
1. นางสาวทัศนีย์  ปู่เคิง
 
936 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 16 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กชายธนวัฒน์  อันกลิ้ง
2. เด็กชายภานุวิชย์  สุขปัญญา
3. เด็กชายอนุพงษ์  ทาฟุ่น
 
1. นางนุสรา  ปวงจักรทา
 
937 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนบ้านหัวนา 1. เด็กชายซีน  ละปาน
2. เด็กชายสุวัน  เซียมลาย
3. เด็กชายไอชุน  ลุงซอก
 
1. นางสาวระพีพรรณ  ไชยพันธ์
2. นายสุเมธ  บุตรดา
 
938 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายนรวิชญ์  พงศ์ประภัสสร
2. เด็กชายศราวุธ  แซ่จือ
3. เด็กชายอาเหว่ย  แซ่หยาง
 
1. นางสาวอนัญญา  กันสีนวล
 
939 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กหญิงพิณผกา  ยอดวิมาน
2. เด็กชายสันติสุข  ลุงทุน
3. เด็กชายอาซาผะ  งัวผะ
 
1. นายสมบัติ  สิทัน
 
940 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กชายทรงพล  ลายเฮิง
2. เด็กหญิงนิชธาวัลย์  ลุงจิ่ง
3. เด็กชายฝรั่ง  นายหน่อย
 
1. นางสาวอัจฉรา  โนคำ
 
941 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กชายวสันต์  ธิยันต์
2. เด็กชายสวัสกร  อุปะบุญวงค์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  ตาแก้ว
 
1. นางละออง  แก้วกาศ
 
942 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  กองเมือง
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  ฟูไฟ
3. เด็กชายวรวิทย์  คำแก้ว
 
1. นายศุภชัย  ภาคะเวทย์
 
943 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กชายวรรณชัย  วรกุลพัฒนา
 
1. นางสาวอรสา  เอื้องเขียว
 
944 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงชุดา  แสงสี
 
1. นายสาธิต  ชัยเมืองยอง
 
945 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงคำอร   คำใส
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย   ดาวแสง
 
946 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. นางสาวพิน  ลุงหน๋านต๋า
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
947 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงรินลณี  รูปดี
 
1. นายวอน  โชติระวีวัฒน์
 
948 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านใหม่ 1. เด็กหญิงธีรกานต์  แสนทบ
 
1. นางนิภาพร  ใจมูล
 
949 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงชื่นกมล  ยอดคำ
2. เด็กหญิงนภาพร  รับรู้
3. เด็กหญิงนันทิกานต์  แอโอ่
4. เด็กหญิงอภิชญา  ยงกุศลรัตนา
5. เด็กหญิงอัมภวรรณ  ระฆังทอง
6. เด็กหญิงแสงหล้า  เสนา
 
1. นางจารุณี  สุทธิสวรรค์
2. นายวรสรวง  สุทธิสวรรค์
 
950 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงฐานิกา  ดุสิรัตน์
2. เด็กหญิงณิชกุล  เพราะเจาะ
3. เด็กหญิงพัชรี  แซ่ก๋อย
4. เด็กหญิงอรทัย  วิชัย
5. เด็กหญิงอังคณา  แสงคำ
6. เด็กหญิงโสภา  ลุงหลู่
 
1. นางจารุณี  สุทธิสวรรค์
2. นายวรสรวง  สุทธิสวรรค์
 
951 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันต้นเปา 1. เด็กหญิงจิ่งยุ้น  ลุงช่วย
2. เด็กหญิงนุ  ลุงวัน
3. เด็กหญิงพิชญา  นายอู
4. เด็กหญิงวัลยา  แซ่เฉิน
5. เด็กหญิงสุจิตรา  คำตั๋น
6. เด็กหญิงหอมแดง  ลุงออ
 
1. นางพิไลวรรณ  ทองดี
 
952 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายจามิกรณ์  จันแปงเงิน
2. เด็กชายบูรพา  ทาไฝ
 
1. นายอนุพงษ์  ขุนทอง
 
953 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงกัลยา  คำแดง
2. เด็กชายอำพล  ชุมภู
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
2. นางสาวมัทณา  ทองสนิท
 
954 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงกุลสตรี  จิระเมทา
2. เด็กชายศุภโชค  แสนปัญญา
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
955 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงทักษพร  ชมภู
2. เด็กหญิงธัญญาพร  นครสุวรรณ์
 
1. นางสาวกานต์พิชชา  เกตุชาญ
 
956 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายประทวน  พะก่า
2. เด็กชายอติเทพ  เทพจักร์
 
1. นางสาวอาทิตยา  เพชรบริบูรณ์ดี
 
957 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กชายคำมน  ลุงนุ
2. เด็กชายวันชัย  ลุงส่วย
 
1. นางสาวนิภาพร  ธิใจ
 
958 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กชายณัฐพล  แก้วมณี
2. เด็กชายวรพงษ์  แซ่หยาง
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  แช่มนุ้ย
 
959 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงมัญชุพร  จันทร์สว่าง
2. เด็กหญิงอรัญญา  ลุงทุน
 
1. นายวสันต์  สืบวงค์
 
960 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านสันม่วง 1. เด็กชายอนิวัต  ชัยชมภู
2. เด็กหญิงอาทิตยา   พรมมารักษ์
 
1. นางดวงใจ  ปริปุณณากร
2. นายเรวัต  อนุโลม
 
961 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กชายนพเก้า    เลาหาง
2. เด็กชายวทัญญู   เลาหาง
 
1. นางสาวพิกุลศรี   ชัยชิต
 
962 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศึกษานารีอนุสรณ์ 3 1. เด็กชายตะวัน  แสนจัน
2. เด็กชายธนาธร  เฉลิมพลศักดา
3. เด็กชายเอกราช  ลาหู่
 
1. นายณัฐวุฒิ  น้อยหมอ
2. นายเอกพันธ์  ทนันไชย
 
963 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายทูล  ลุงออ
2. เด็กชายปี  นายติ๊
3. เด็กชายอดุลย์  มูลเฟือง
 
1. นายสงกรานต์  บุญมา
 
964 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายบุญเย็น  ลุงติหม่า
2. เด็กชายพัน  ลุงเปา
3. เด็กชายวริศ  ลุงอ่อง
 
1. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
2. นางสาวไพรินทร์  ทนงกิจ
 
965 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งไฮ 1. เด็กชายชูศักดิ์  ปรารมย์
2. เด็กชายวิโรจน์  โพธิ์จันทิราม
3. เด็กชายอุดม  โพธิ์จันทิราม
 
1. นายวิกรม  ชัยมูล
2. นายเข็มพร  นาทองห่อ
 
966 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยทนุบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงจ๋ามจิ่ง  ลุงจ่าม
2. เด็กหญิงส่วยอู้  ลุงเฮือง
3. เด็กหญิงแสงพระศุกร์  ลุงทุน
 
1. นายเอกชัย  ติ๊บปิง
 
967 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กชายจายน้อง  นายเล็ก
2. เด็กชายปวริศณ์  สุวรรณ์
3. เด็กชายสมชาย  ลุงตะ
 
1. นางลำดวน  ศรีสุวรรณ
2. นางสาวอำพร  สังบุญ
 
968 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยต้นตอง 1. เด็กชายครองศักดิ์  ตั้งหมี่
2. เด็กชายธวัช  แสนลี่
3. เด็กชายพิพัฒน์  ยาเขต
 
1. นายปรีชา  กันธิยะ
2. นายอาทิตย์  ไชยเทศ
 
969 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายฐิติพงศ์  สุขใจ
2. เด็กชายภูริต   ประเสริฐยิ่ง
3. เด็กชายศุภกิจ   สิทธิเดช
 
1. นางสาวธัญชนก   วงศ์วรรณ
2. นางสงบ   หัตถปะนิตย์
 
970 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ใจ 1. เด็กชายทองวัน  ลายเฮิง
2. เด็กชายส่า  ก่อหริ่ง
3. เด็กชายเค่อ  ลุงมา
 
1. นางกลั่นจิตร์  สร้อยสุวรรณ
 
971 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายคุณากร  จันทร์ตา
2. เด็กชายจายทุน  จองคื้น
3. เด็กชายสุรินทร์  จันทร์ตา
 
1. นายนฤนาท  ยศอ้าย
 
972 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงตาคำ  ลุงนะ
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  วงศ์สุรินทร์
3. เด็กหญิงลำดวน  แซ่จาง
 
1. นางนงนุช  วิมลสุจริต
 
973 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายประชา  แซ่ถั่ง
2. เด็กหญิงหยิงตี้  แซ่หวัง
3. เด็กหญิงอาไก่  แซ่หล่อ
 
1. นายบุญฤทธิ์  สุพิณวงศ์
2. นางสาววรารัตน์  วุฒิอินทร์
 
974 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  พงษ์ด้วง
2. เด็กชายพงษ์พิทักษ์  ปินชัย
3. เด็กชายวัฒนา  จะยี
 
1. นายปริญญา  ยาประเสริฐ
 
975 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางสัก 1. นายก่ำ  ลุงมั่น
2. นายชยังกูร  บุญเรือง
3. นายอรรถพล  ศรีติ๊บ
 
1. นายพิษณุ  ศรีนวลใหญ่
 
976 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายกฤษณะ   สมอ้าย
2. เด็กชายจีรศักดิ์   จะลอ
3. เด็กชายยาปา   จะทอ
 
1. นายภราดร   พิมลวัชยากิจ
2. นางสาวอำภาพร   แสงแก้ว
 
977 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายทุน  งามดี
2. เด็กหญิงปี  คำแดง
3. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์  กันใจ
 
1. นายถนุพันธ์  มูลเจริญ
2. นายเรวัฒน์  ลำแปง
 
978 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กชายกิตติพันธ์  ขันคำ
2. เด็กชายศราวุธ  อมรศักดิ์
3. เด็กชายเอกวิทย์  เลายี่ปา
 
1. นางสุกัลยา  งานหมั่น
 
979 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. นายจรัญ  จะปา
2. นายสุนทร  ฮาปะ
3. เด็กชายอภิวัฒน์  จะสอ
 
1. นางสาวบัวบาน  กองราช
 
980 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายดอนชัย  สุรีย์พรรณ
2. เด็กหญิงทิพภาพร  สิงห์คำ
3. เด็กหญิงหอม  ปอก๊ะ
 
1. นายถนุพันธ์  มูลเจริญ
2. นายเรวัฒน์  ลำแปง
 
981 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงนาถชนก  กาวิละ
2. เด็กหญิงนิธิพร  แก้วคำอ้าย
3. เด็กหญิงปารียา  ผูกรัก
4. เด็กหญิงพลินี  จำปา
5. เด็กหญิงสุพิชฌาย์  วีระประพันธ์
6. เด็กหญิงอรทัย  ปานแก้ว
 
1. นางสาวกัลยา  วิชัย
 
982 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงคำนวล  คำแหลง
2. เด็กหญิงจ่าม  นายคำ
3. เด็กหญิงชัญญานุช  ลุงยะ
4. เด็กหญิงมอญ  ไทยใหญ่
5. เด็กหญิงมะลิมล  เมืองสา
6. เด็กหญิงสีคำ  ลุงป่าง
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
983 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงจิตติยา  ดวงมาลา
2. เด็กหญิงมโนราห์  ลุงทุน
3. เด็กหญิงวีระวรรณ  ลุงก่อ
 
1. นางสาวดวงฤทัย  โสภี
2. นางทิพากร  จันทร์ธีระโรจน์
 
984 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กชายคฑาวุฒิ  ลุงทุน
2. เด็กชายปี  ลุงโอง
 
1. นางสาวนิภาพร  ธิใจ
 
985 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่สูนน้อย 1. เด็กชายณัฐนนท์  สักเร็ว
2. เด็กชายศรายุทธ  คำมูล
3. เด็กหญิงหมวย  ลุงเลา
 
1. นางศิริวรรณ  เมืองบัวผัน
 
986 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายยุ่น  ลุงยอด
2. เด็กหญิงอากุ   อาซื่อ
3. เด็กหญิงอารีย์  จะเสือ
 
1. นายประสิทธิ์  โปธาซาง
 
987 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองขวาง 1. เด็กชายพรศีล  อุ่นเมือง
2. เด็กชายศตวรรษ  ยอดดี
3. เด็กชายเดือน  ลุงกอ
 
1. นายสุวินทร์  อุปนันท์
 
988 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  กุมภาวงศ์
2. เด็กหญิงคำ  นายกุ้ง
3. เด็กหญิงเพ  อินตา
 
1. นางสาวสุธีรา  วรรณชัย
2. นายสุรกานต์  คำใหญ่
 
989 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  ศรีริวิจิตชัย
2. เด็กหญิงปิ่นกมล  กาไชย
3. เด็กชายภาสกร  เกี๋ยงตาล
 
1. นายนิรันดร  ทนันชัยบุตร
 
990 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสบคาบ สาขาแก่งปันเต๊า 1. เด็กหญิงจินดา  จะโบ
2. เด็กหญิงนาคะ  คะจู
3. เด็กหญิงอาหมี่  แซ่หลี่
 
1. นายสมพงษ์  สุขคำ
2. นายสุรินทร์  ธรรมชัย
 
991 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขอบด้ง 1. เด็กชายประพันธ์  นายตุง
2. เด็กชายรอด  ยอดเงิน
3. เด็กชายสมชาย  หมอกหุ้ง
 
1. นายชาญชัย  ทิพย์ชู
 
992 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงจ้อย  ลุงกี่
2. เด็กหญิงณัฐริกา  สายเครือคำ
3. เด็กหญิงแสง   ลุงวาหลิ่ง
 
1. นายสุชาติ  ปัญญาวงค์
 
993 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงจีรนันท์  แซ่พ่าน
2. เด็กหญิงณัฐฐินันท์  มัชฌลีลา
 
1. นายสงบ  ผ่องพรรณ์
2. นายสุรินทร์  จิระพงษ์ปรีดา
 
994 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายชนกชนม์   ทิพยมณฑล
2. เด็กหญิงสิริธรรม์   คีรีสวัสดี
3. เด็กหญิงโฉมฉาย    สุริยา
 
1. นางดาวเรือง  กินาวงศ์
 
995 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายธนบดี  อายุมั่น
2. เด็กชายธนพงศ์  พลายสาร
3. เด็กหญิงศิรดา  ยืนยง
 
1. นางบุศรินทร์  อภัยโรจน์
2. นายอานนท์  แก้วพิงค์ชัย
 
996 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายวันชัย  ชัยแก้ว
2. เด็กชายศุภกร  ดวงดอก
3. เด็กชายสุภาพ  แก้ววงษา
 
1. นายวีรพงษ์  คำผง
 
997 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงทัศไนย์  แสงสงค์
2. เด็กหญิงนิภาวรรณ  วงษ์คำเขียว
3. เด็กหญิงนิรัชพร  ขันสุรินทร์
 
1. นางเทียบ  แสงสงค์
 
998 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายดำรง  ลุงวิ
2. เด็กหญิงรติกรณ์  ศรีวิชัย
3. เด็กหญิงลิ้นจี่  ลุงปี
 
1. นางสายสมร  อินต๊ะเสน
 
999 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กหญิงนรมน  ไทยใหญ่
2. เด็กชายสุรชาติ  ยะป่า
3. เด็กหญิงอรนภา  จะเย
 
1. นางรัศมี  วงค์ยศ
 
1000 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดห้วยน้ำเย็น 1. เด็กชายตั้ม  แซ่หอง
2. เด็กหญิงนภาพร  แซ่เจียว
3. เด็กหญิงปรีดาพร  มีคาห์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีกฤษณะ  ทองกำเหนิด
 
1001 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงกิ่งแก้ว  ลุงปั๋นต๊ะ
2. เด็กหญิงจิ่งอุ๊  ลุงคำ
3. เด็กหญิงน้ำฝน  ลุงคำ
 
1. นางคัทลียา  หนองภักดี
2. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
 
1002 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายภาสกร  สุวรรณ์
2. เด็กหญิงหมวย  ยอดคำ
3. เด็กชายเฉลิมชัย  ตัวลือ
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
1003 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายภูริ  ลุงติ
2. เด็กชายวริษา  ปานหมอก
3. เด็กชายสุวรรณ  ลุงออ
 
1. นางตรียุคล  กาขาว
 
1004 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กหญิงหลู่  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงเย็น  ลุงหย่า
3. เด็กหญิงแสงหอม  ลุงทุน
 
1. นางกฤษฎาพร  ณ เชียงใหม่
 
1005 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงปิยฉัตร  หย่าเจี๊ยะ
2. เด็กหญิงอาซามี  หลู่พะ
3. เด็กหญิงอาโด่มะ  แจ่มมี
 
1. นางสาวพิชญทัฬน์  ตาธงรส
2. นางอัจฉราพร  กันทะบุตร
 
1006 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายมาวิน  กู่คำ
2. เด็กชายไกรสร  ลุงหลู่
 
1. นางสาวจรัชนันท์  จันทร์ทิพย์
2. นายอดิศักดิ์  มาอินทร์
 
1007 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กชายกรีนทร  อ่วมนุ่ม
2. เด็กชายภูมิผไท  หมื่นนามหน่อ
 
1. นายไพโรจน์  พวงสอาด
 
1008 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  พิมพ์ศรี
2. เด็กชายณัฐพล  วงค์สูน
3. เด็กชายอนุชา  ชัยวงค์
 
1. นางนภาพร  พงษ์กษัตริย์
2. นางนิภาพรรณ  อินต๊ะแปง
 
1009 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. นางสาวคำ   ปูริ่ง
2. เด็กชายวิทูน  ลุงทุน
3. นางสาวหน่อย  ลุงนะ
 
1. นางนิตยา   ดวงสัน
2. นายวีรพงษ์  คำผง
 
1010 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงหว่าหลู่  ลุงคำใส
 
1. นางสาวพิณณภัทร  ตันนิล
 
1011 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. นางสาวสุภชา  สยมภู
 
1. นางเหมือนฝัน  ภิบาลวงษ์
 
1012 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงคำ  คิงซอ
2. เด็กชายชัยวัฒน์  ศุภอภิรดีธรรม
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  แซ่ห่วง
4. เด็กหญิงบัวนวล  คุงธิ
5. เด็กชายสมชาย  แซ่หลี่
6. เด็กหญิงสุดารัตน์  วันดี
7. เด็กหญิงหมั่น  แซ่ย่าง
 
1. นายวีระพันธ์  ปัญโญกิจ
2. นายศราวุธ  สุขดี
3. นางศิราณี  ปัญโญกิจ
 
1013 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 80 ทอง 8 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กหญิงคำอ่อง  หน่าหลิ่ง
2. เด็กหญิงจำเปา  ดวงฟู
3. เด็กหญิงจ่ามนวล  ลุงจิ่งต่า
 
1. นางสาวจิราภรณ์  ฤทธิชัย
2. นายประชิต  จันทร์เรือง
 
1014 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงนงลักษณ์  บุญสม
2. เด็กหญิงอ่อง  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงโม  กาหริ่ง
 
1. นางสาวอนัญญา  กันสีนวล
2. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
1015 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กชายวีระพงศ์  กันทะนิล
 
1. นางสาวศิริพร  สีทา
 
1016 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  เกตุมณี
 
1. นางยาใจ  ธรรมลังกา
 
1017 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายตี๋เล็ก  ลุงต๋า
2. เด็กหญิงภัทราพร  ธรรมชัย
 
1. นางสาวกานต์รวี  ประหยัดยอด
2. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
1018 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงชนิกานต์  จันทร์หอม
2. เด็กชายปรีชา  ชนะแก้ว
 
1. นางยาใจ  ธรรมลังกา
 
1019 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงกุลธิดา    เลาหมี่
2. เด็กหญิงนฤมล   แซ่โซ้ง
3. เด็กหญิงพัชรี   แซ่ย่าง
4. เด็กหญิงภัทรา   เลาหาง
5. เด็กหญิงสิริรัตน์    สินจ้าง
6. เด็กหญิงเยาวเรศ    เลาลี
 
1. นางสาวชิดชนก  แก้วมณี
2. นางสาวศิริลักษณ์  จีจู
 
1020 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กชายจีระวัฒน์  จะชี
2. เด็กหญิงนามี  จะเปา
3. เด็กหญิงนิสา  มั่นเซ็ง
 
1. นางอาภรณ์  เขื่อนเพชร
 
1021 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านใหม่ 1. เด็กหญิงจีรดา  แสนหน่อ
2. เด็กชายธีนกร  อมรศิริสิงขร
 
1. นายสุชาติ  ขุนน้ำ
 
1022 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายพลากร  ปริญญาศุภมาส
2. เด็กชายอุทัย  แซ่ย่าง
3. เด็กชายเล่าเอ๋อ  แซ่ย่าง
 
1. นางดาวเรือง  กินาวงศ์
 
1023 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กชายไคหมิ่ง  แซ่ผู่
 
1. นางอรรถนารถ  บุญเกิด
 
1024 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายพงศ์ธร  เมืองวิไล
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
1025 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายชญานนท์  จิโนตัน
 
1. นางสาวพรรณี  จันณรงค์
 
1026 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กชายสมพจน์   แซ่ลี่
 
1. นางเพ็ญศรี  ตาปัญญา
 
1027 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กชายประมวล   ลุงเสาร์
 
1. นางศิริธร   สุวรรณพงษ์
 
1028 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงนันทมน  แซ่หล่อ
 
1. นางกัญญาภัคร์  อาจหาญ
 
1029 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง    
1030 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 80 ทอง 15 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายกรวิชญ์  ทองคำ
 
1. นางสาวพัชรินทร์  จันทร์แก้ว
 
1031 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 79.79 เงิน 5 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงญาณิศา  ดอกแก้ว
 
1. นางนัทธียา  เดชะ
 
1032 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 79.75 เงิน 24 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงรวิวรรณ   เริงไม
 
1. นางวารีย์    นิติคุณชัย
 
1033 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 79.75 เงิน 12 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงคำนาง  สำสี
2. เด็กหญิงณัชชา  ลุงอ่อง
3. เด็กชายดาว  ซอจิ่ง
4. เด็กหญิงน้ำฝน  ตามูล
5. เด็กหญิงวิไลวรรณ  นายพิศ
6. เด็กหญิงเกี๋ยงคำ  ลุงติ
 
1. นายอภิชาติ  เนตรทิพย์
 
1034 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 79.67 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายวิทวัส  ใจมะขันธ์
 
1. นายชาตรี  ขันด้วง
 
1035 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.6 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงพรทิพย์  รุ่งเรือง
 
1. นายพิเชษฐ  ธนาวงค์
 
1036 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.6 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงจีรานุช  จะพือ
 
1. นายวิทยา  ศรีวิลัย
 
1037 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.6 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงดาวเรือง  ดงรักษ์
 
1. นายบุญเลิศ   พงษ์ปวง
 
1038 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 79.5 เงิน 25 โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กชายกิติธัช  จองเจน
 
1. นางสาวมาเรียม  ปินะกะตา
 
1039 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 79.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กชายกร  ลุงซอ
2. เด็กชายยงยุทธ  งอยี่
3. เด็กชายหล้าแดง  ลุงต้อย
 
1. นางละเอียด  ขันชัย
 
1040 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 79.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงอำพร  ลุงหม่า
 
1. นางสาวศิริกัญญา  บุญช่วย
 
1041 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 79.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายทุนเหน่  โหม๋หล่ง
 
1. นางสาวพิณณภัทร  ตันนิล
 
1042 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.35 เงิน 9 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงมณฑาทิพย์  ยีปิง
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
1043 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.35 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงแสงเดือน  ป้าซิง
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
1044 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.3 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดปางมะโอ 1. เด็กชายสถาพร  กล้าหาญ
 
1. นางสาวกฤษติกา  ร่มแก้ว
 
1045 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 79.25 เงิน 8 โรงเรียนเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงทศวรรณ  รัตนประทุม
 
1. นางสาวสุวิมล  ลำปน
 
1046 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.2 เงิน 10 โรงเรียนศึกษานารีอนุสรณ์ 1 1. เด็กหญิงอัญมณี  นาหล้า
 
1. นางวรรณทิพย์  คนรักษา
 
1047 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.2 เงิน 10 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงสกายวรรณ์  โรจนรวีน
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
1048 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ผ่องใส
 
1. นางจุฑารัตน์  วงค์เมอะ
 
1049 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงสุพิชญา  ชมสวรรค์
 
1. นางมนต์สวรรค์  มุกข์มงคลคำ
 
1050 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 79 เงิน 15 โรงเรียนบ้านแม่ขิ 1. เด็กหญิงน้ำฝน  ลุงจันตา
 
1. นางเพ็ญพรรณ์  คำวัง
 
1051 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 79 เงิน 15 โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กหญิงรัตนทิพย์  ศรีกุณะ
 
1. นางศิริพร  เตชะพงศ์
 
1052 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงวรัญญา  เมืองมูล
 
1. นางสุพัตร  มั่งมูล
 
1053 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กหญิงยุพา  แซ่เฉิ่น
 
1. นางสาวอรอนงค์  มณีศักดิ์
 
1054 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงปรียาทิพย์   ลุงยอด
2. เด็กหญิงสิรินาท   บุญเรือง
3. เด็กชายเด็กชายสุทิ   แซ่เฉิ่น
 
1. นายนายนพพร   ชมภู
 
1055 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงนวน  ลุงวิก
2. เด็กหญิงยอด  ลุงติ
3. เด็กหญิงเหม่  ลุงจอง
 
1. นางสาวพรสุดา  ดีโพนพัก
 
1056 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กชายพรเทพ  คำอ่อน
2. เด็กชายสุรพล  แสนเสา
 
1. นายไมตรี  อุดมมิตร์
 
1057 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยทนุบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายก่ำ  ลุงติ๊
2. เด็กชายสุริยะ  นายโหย่ง
 
1. นายเพ็ชรไทย  คล้ายวงค์
 
1058 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงคนึงนิตย์  ใส่ไอ่
2. เด็กหญิงพัชญาพร  หลวงหนุ่ม
3. เด็กหญิงศศิธร  นุ่มนวล
4. เด็กหญิงศิริรัตน์  สุทธินิล
5. เด็กหญิงสายใจ  อบสุข
 
1. นางสาวสายพิณ  โพธิรังษี
 
1059 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79 เงิน 13 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กหญิงสุดา  จ๊างมอง
 
1. นางสาวมัทธนา  ปัญญาโส
 
1060 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 79 เงิน 10 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงอรัญญา   เลาหาง
 
1. นางรวีพร   ครุ่ยทอง
 
1061 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงธีรดา  จางคำ
2. เด็กหญิงพิชญา  คำส่าง
3. เด็กหญิงหอม  ลุงตู้
 
1. นางสาวศิรินทร์นภา  ธงชัย
 
1062 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงกิติมา  ดอนคำ
2. เด็กหญิงบุษบง  จำปา
3. เด็กหญิงแสง  ลุงวิ
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
1063 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายจั๋น  นายเละ
2. เด็กหญิงดาว  แซ่เม่า
3. เด็กหญิงพิมพ์วิภา  กันธา
 
1. นางรจนา  ศรีวิจิตร์
 
1064 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 79 เงิน 14 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายสดใส  คำปัน
 
1. นายสมเกียรติ์  ศรเป็ง
 
1065 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงปาลิตา   ชัยชมชื่น
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
1066 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงแสงพร  ทองชัย
 
1. นายสมพันธ์  กำทอง
 
1067 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กหญิงมาด  ลุงแดง
2. เด็กหญิงวาสนา  จะหลิ่ง
 
1. นางเครือวรรณ  ไชยวัณณ์
 
1068 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงอาซิว  แซ่หลี่
2. เด็กชายเดช  รุวิรุ่ง
 
1. นางวิราภรณ์  บุญเจริญ
 
1069 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงวีระพร  อินต๊ะวัง
 
1. นายภานุพงศ์  มาละดา
 
1070 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายพงศ์ธากานต์  สิทธิทา
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
 
1071 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงสร้อยคำ  เมืองพงศ์
 
1. นางอำพร  ยาวิลาศ
 
1072 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงจณิสตา  บริบูรณ์ยั่งยืน
 
1. นายปาลวิทย์  จินะโสติ
 
1073 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กชายจิณณวัตร  อินปั๋น
 
1. นางพวงพยอม  เฉลิมวัย
 
1074 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านสันปอธง 1. เด็กชายหลาว  ลุงจิ่ง
 
1. นายประเสริฐ  จันทะวัน
 
1075 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงกัลยา  ใจเย็น
 
1. นายศุภชัย  ภาคะเวทย์
 
1076 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 9 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงพรชิตา  บัวกิ่งทอง
 
1. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
1077 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กหญิงพิมลวรรณ  ยาวิจิตร
 
1. นายชาตรี  ขันด้วง
 
1078 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายธนากร  สร้างใหม่
2. เด็กชายอนัญชัย  อินต๊ะวงศ์
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
 
1079 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กชายคามิน  มูลป้อ
2. เด็กชายสิรวิชญ์  กันธะ
 
1. นางสาวประภาวดี  บัวพวงชน
2. นางสาววรรณา  เอกตะ
 
1080 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงหฤทัย  แซ่หลี่
2. เด็กหญิงเอพอง  หลอยทุน
 
1. นางสาวมณฑิรา  หล้าคำแก้ว
 
1081 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กชายนิคม  จองป่าง
2. เด็กชายสุทิวัส  แซ่หยาง
3. เด็กชายไกรภพ  จันต๊ะ
 
1. นางสาวรติมา  บุญเรือง
2. นายอาทิตย์  ลาเซอร์
 
1082 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงณัฐมน  แซ่น่า
2. เด็กหญิงสาวิตรี  แซ่หวัง
3. เด็กหญิงอรัญญา  แซ่ลี้
 
1. นางกุลธิดา   ศักดิ์อภิรักษ์
2. นางสาววงเดือน  ทนแท้
 
1083 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 79 เงิน 12 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงอนุษาส์  ลุงติ
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
 
1084 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กชายชาญชัย  เดือนแจ่ม
 
1. นางสาวศรัญญา  สุวรรณ์
 
1085 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 79 เงิน 13 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงพิมพร  เมืองมูล
2. เด็กชายมอญ  กอหลิ่ง
3. เด็กชายหม่องจี้  ปางน้อย
4. เด็กชายอนันต์  วิศาสน์
5. เด็กชายอะเป  อ่อง
 
1. นางสายพิณ  ชัยกิจวรางกูล
 
1086 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 79 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงจิรัชญา  ทองยู
2. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์    ขำทุ่ง
3. เด็กหญิงฉันทนา  ศิริ
4. เด็กชายณัฐกร  ศรียานะ
5. เด็กหญิงนิรชา  เดชะ
6. เด็กชายนิรันดร์  ลุงคำ
7. เด็กหญิงบัวคำ   ลุงเสาร์
8. เด็กหญิงสุภาภรณ์   ฟองคำ
9. เด็กชายอรรถพล  กันธะวงค์
 
1. นายเสถียร   ปัญญาธรรม
 
1087 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่ 1. เด็กชายธีนกร  อมรศิริสิงขร
 
1. นางเครือวัลย์  อยู่เป็ง
 
1088 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 79 เงิน 16 โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กหญิงพัลลภา  ขุนจันทร์
 
1. นางนันท์นภัส  เมืองเหมอะ
 
1089 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 79 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายคำขิ่น  นันตา
2. เด็กหญิงจันจิรา  พะพู่
3. เด็กหญิงปรียาณัฐ  แสนดวงดี
 
1. นางสาววันวิสา  อินทยา
 
1090 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 79 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน    จันทร์หอม
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  เรือนเขียว
3. เด็กหญิงสิริวิมล  คมเกตุ
 
1. นางสาวอมรรัตน์  มหาวรรณ์
2. นางเมทินี  อาสการ
 
1091 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.8 เงิน 12 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงรุ่งรัตน์   ไชยหาญ
 
1. นายบุญเลิศ   พงษ์ปวง
 
1092 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 78.75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายอัครพงศ์  กานต์นิธิกิตติกุล
 
1. นางกัณฐ์ษรมณี  ชัยวรรณ์
 
1093 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 78.75 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. นางสาวออมบุญ   ผัดแปง
 
1. นางสาวประภารัตน์  ไชยวัน
 
1094 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78.67 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ใจ 1. เด็กหญิงนฤทัย  อัดธา
 
1. นางสาวกชนิภา  จันทร์หอม
 
1095 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 78.66 เงิน 18 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. นายณัฐวุฒิ  จิตร์ปราณี
2. เด็กหญิงอรปรียา  พงษ์มา
 
1. นายเอกสิทธิ์  แก้วอ้น
 
1096 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 78.66 เงิน 11 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ดิคา
2. เด็กชายทองดี  จะคะ
3. เด็กหญิงพิชชาพร  แท่นแก้ว
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวิลาวัณย์  จิตตาวงศ์
 
1097 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 78.66 เงิน 11 โรงเรียนบ้านถ้ำตับเตา 1. เด็กชายกฤษฎา  ทาคำปัน
2. เด็กชายปิยพล  ลุงสุ
3. เด็กชายรัฐพงค์  หอมใจ
 
1. นางลัดดา  บุญศิลปะไทย
 
1098 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 78.64 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายกัมปนาท  พุ่มคง
2. เด็กชายสุทัศน์  แซ่ลี้
 
1. นางสาวอาภรณ์  ลุนละวัน
2. นางเสาวคนธ์  แสนวิไล
 
1099 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 78.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กหญิงอาภาภรณ์  ทิพย์ดวง
 
1. นางกาญจนา   ศรีปูคำ
 
1100 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 78.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายธนากร  มาเยอะ
 
1. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
1101 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 78.4 เงิน 11 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงอารียา  ไชยวงค์
 
1. นางฉัตรสุดา  บุญทวี
 
1102 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 78.33 เงิน 19 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กชายภานุพงค์  สิงห์แก้ว
2. เด็กหญิงรัศมีจันทร์  ศรีนวล
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงสายวสันต์  นิมาพร
 
1103 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 78.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. นายสมชาย  แซ่ลี่
 
1. นายพงษ์พจน์  ชัยบุรินทร์
 
1104 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 78.23 เงิน 4 โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  สอนธรรม
2. เด็กชายชุติพล  ตั้งสัตยาธิษฐาน
3. เด็กหญิงนัทซึมิ  ทากาโนะ
 
1. นางเนาวรัตน์  เขนย
 
1105 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.2 เงิน 5 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายทุน  ลุงหม่อง
 
1. นางจิรกาล  สันธิ
 
1106 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 78.2 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กชายชัชวาลย์  ยีปิว
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
1107 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 78 เงิน 10 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงรมย์นลิน  พงษ์เจริญ
 
1. นางกรณ์กัญมณี  ศักดิ์ธนศิริ
 
1108 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 78 เงิน 10 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงชลธิชา  สายพนัส
 
1. นางสาวณัฐยา  ชัยลังกา
 
1109 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงดวงดาว  คำใส
 
1. นางสุดใจ  เจริญสุข
 
1110 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายอาซี่  ลุงตี้
 
1. นางจุดี  หน่อสีดา
 
1111 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  วงศ์อูป
 
1. นางเอมอร  เยาวนา
 
1112 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 16 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ศรีวิชัย
 
1. นายรัตน์  เขื่อนเพชร
 
1113 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 16 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กชายมอน  นายหล้า
 
1. นางจินดา  กิริยา
 
1114 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 17 โรงเรียนเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงปทิตตา  จำปาทอง
 
1. นางสาวกาญจนา  บุญมาก
 
1115 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 17 โรงเรียนบ้านทุ่งละคร 1. เด็กหญิงพิมพิกา  หางวา
 
1. นางผ่องพรรณ  สวัสดิ์รักษ์
 
1116 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 78 เงิน 26 โรงเรียนบ้านโละ 1. เด็กหญิงมาลินี  ใส้ฝ้า
 
1. นางไพลิน  ศิริวิชัย
 
1117 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายธนวัฒน์  ชำนาญกลิ่ง
2. เด็กหญิงวิรัญญา  ดาวเงิน
 
1. นางเพลินพิศ  มิตรานนท์
 
1118 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงพิมผกา  ศรีติ
2. เด็กหญิงแสงระวี  เปียผ่า
 
1. นางนิภาภรณ์  หลวงเทพ
 
1119 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงณัฐชยา   พวงทอง
 
1. นางนงนุช  วิมลสุจริต
 
1120 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงเหม่ยหลิ่ง   แซ่ย่าง
 
1. นางสาวคณิตตา  บุญแน่น
 
1121 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงจ๋า  ติยะ
2. เด็กชายชาญ  ยี่
3. เด็กหญิงพรรณี  อินต๊ะ
 
1. นางจันทร์ฉาย  ยิ้มสวัสดิ์
2. นางชัชวาลย์  เลิศประเสริฐ
 
1122 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 78 เงิน 9 โรงเรียนแกน้อยศึกษา 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  แซ่จื้อ
2. เด็กหญิงรพีพร  แซ่หลี่
3. เด็กหญิงอภัสนันท์  คำเมืองสา
 
1. นายอภิรัก  อภิวงค์งาม
 
1123 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงงามศิริ  อ่องเม็ด
2. เด็กหญิงงิ้ว  ซอหลิ่ง
3. เด็กหญิงจาลี  วิบูลพรวิโรจน์
 
1. นางวาสนา  พานพัฒนพงศ์
 
1124 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายกอนแสง  นายซอ
2. นายขจรศักดิ์  ซอหริ่ง
3. นายบุญเมฆ  ผาแปง
 
1. นางสาวกนกวลี  เทแก้ว
2. นายบำรุงเกียรติ  ขาวสวย
 
1125 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายณรงค์เดช   แก้วเมือง
2. เด็กชายศรีนวล  สีวงค์
 
1. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
1126 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายชานนท์  นายแสง
2. เด็กชายวิมล  จะช๋อ
 
1. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
1127 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายจตุมลคล  เรือนคำ
2. เด็กชายลีนวัฒน์  วิมนโนช
 
1. นายอินทร  สมบัติใหม่
 
1128 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงกืด  ลาปาน
 
1. นางอรพิน  ฟองสมุทร
 
1129 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงปรียานุช  สุขเจริญ
 
1. นางเรณู  เหล่ากาวี
 
1130 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 78 เงิน 7 โรงเรียนวิรุณเทพ 1. เด็กชายกว๋อฉ่าง   แซ่หลี่
2. เด็กหญิงนพมาศ   เนื่องสนับ
 
1. นางสาวทักษิณา  กาสุริยะ
2. นางทิพวรรณ  คำมา
 
1131 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กชายสรศักดิ์  เถาวัลย์
2. เด็กหญิงสิริกัญญา  วงค์คำ
 
1. นางณลิตภัทร  เกิดแก้ว
 
1132 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายณัฐพล  ห้ามทุกข์
2. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  ปันดอนตอง
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
2. นางภิชชญา  หน่อแก้ว
 
1133 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  บัวระหงษ์
2. เด็กชายคมสันต์  พรหมถา
3. เด็กหญิงจันทิรา  ม้าสดร
4. เด็กชายธนวินท์  แปงทน
5. เด็กหญิงบุษบา  สวัสดิ์พร้อม
6. เด็กหญิงพรรณทิวา  ปัญญา
7. เด็กชายพีระพล  ลุงคำ
8. เด็กชายรณกร  ศรีบุญเรือง
9. เด็กหญิงสุวนันท์  คำฟู
10. เด็กชายเจษฎา  ปัญญา
 
1. นางเพลินพิศ  ใหม่ดี
 
1134 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงศิริกัญญา  วิเศษศรี
2. เด็กหญิงเบญจมาศ  เลาหมี่
3. เด็กชายโชติพัฒน์  สาระจันทร์
 
1. นางสุพิศ  พรหมศรี
2. นายอนันต์  ใจกล้า
 
1135 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายชานน  นามปอย
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ดวงเทพ
3. เด็กชายนนทวัฒน์  เลอซ่อ
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
2. นางอุรา  ธิพึง
 
1136 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 7 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายกึม  แซมลาย
2. เด็กหญิงอรทัย  นายกู่
3. เด็กหญิงอาผ่อ  อาจอ
 
1. นางชยาภรณ์  แสนศรี
 
1137 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายจ่อละ  ลุงมาด
2. เด็กชายธนทัต  ลุงซอ
3. เด็กชายรุ่งโรจน์  ลุงอ่องมิ้น
 
1. นางสาวพัฒจนา  วรรณรัตน์
2. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
 
1138 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงจุรีรัตน์  ปู่คำ
2. เด็กหญิงวิลาวัลย์  พะยะ
3. เด็กหญิงแววดาว  นุผะ
 
1. นายพัฒนพงษ์  บุญปราบ
2. นายสินเจริญ  ส่านุ
 
1139 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายสุทธิวัฒน์  กูนโน
 
1. นายสุภัคว์  ภัควัตพิสุทธิพร
 
1140 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 78 เงิน 7 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงเงิน  ลุงมะหะ
 
1. นายปรีชา  มาลัยกุล
 
1141 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 78 เงิน 8 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กชายสรวิชญ์  ชุดเงิน
 
1. นางพัฒนา  เขียวอ่อน
 
1142 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 78 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กชายณัฐกานต์  แดนหมั้น
 
1. นางปราณี  สุขพันธ์
 
1143 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 13 โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงนริศรา   ลีฬหสุรพันธ์
 
1. นางศิริธร   สุวรรณพงษ์
 
1144 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงแสงเงิน  ลุงต่า
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
 
1145 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงกรวลัย  ไกรสร
2. เด็กหญิงกาญจนา  ชัยวรรณ์
3. เด็กหญิงปี  ลุงคำ
4. เด็กหญิงอรทัย  ลุงต่า
5. เด็กหญิงเชียงสา  หม่าหะ
6. เด็กหญิงแสงไท  ลุงต่า
 
1. นางสาวศิธัญย์ธิป  วงค์ทิตลานนา
 
1146 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนประพันธ์อารีย์-หงษ์สกุล 1. เด็กชายจั่ง  บุญหละ
2. เด็กชายอำนาจ  ไอ่ดุ๋ง
3. เด็กชายเสกสิน  ยาวิชัย
 
1. นายนพดล  แสงดี
2. นางสาวมะลิ  สีพาชา
 
1147 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กชายทรงเกียรติ   แซ่ลี
2. เด็กชายประยุทธ์   เลาหาง
 
1. นายวุฒิชัย   แก้วใจ
 
1148 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  สันทัด
2. เด็กชายภูมัย  แสนยอง
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
2. นางสาวมัทณา  ทองสนิท
 
1149 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  อ้อมแก้ว
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  วงค์คำ
 
1. นายทวีชัย  สุริวรรณ
2. นายวินัย  สุริวรรณ
 
1150 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กชายปิยวัฒน์  มูลกัน
2. เด็กหญิงเจนจิรา  สังสัมฤทธิ์
 
1. นางสาวสุนทรี  สิงห์ทอน
 
1151 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายกรวิชญ์   กองธรรม
2. เด็กชายจักรพงค์   กันทะวงค์
 
1. นายธนญชัย  มุกพลอย
 
1152 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายชัยวัฒน์  คีรีเลิศมงคล
2. เด็กชายศิวะ  สิทธิกัน
 
1. นางนันท์นภัส  คำเขียว
 
1153 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงทรงสุดา  ผิวอ่อน
2. เด็กหญิงวันทิพย์  ลุงวิ
 
1. นายพัฏกร์  ศูนย์จันทร์
 
1154 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงภัทรวดี  แหย่งเต่ย
2. นางสาวสายฝน  จินา
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
1155 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กชายรัฐการณ์  นพณัฐชัยนันท์
2. เด็กชายอาเลผะ  งัวผะ
 
1. นางบุณยวีร์  วงศ์สูน
 
1156 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายพิสิฐ  สุปินยา
2. เด็กหญิงเกษรา  ลุงมู
 
1. นายวีรพงษ์  คำผง
 
1157 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายณัฐยศ  ธรรมมาศ
2. เด็กชายธนากร  แซ่หย่าง
 
1. นางสาวพัชร์นันทน์  ชัยจันทร์
2. นายเอกชัย  วิญญา
 
1158 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงดาว 1. เด็กชายกานต์  เลาหมู่
2. เด็กชายสกล  ลีจา
 
1. นางสาวปวีณา  ใจจิตต์
 
1159 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนศึกษานารีอนุสรณ์ 2 1. เด็กหญิงจารียา  จะโบ
2. เด็กหญิงบูบา  เชอหมือ
3. เด็กหญิงอารยา  ไอ่จ๋า
 
1. นางสาวอัญชลี  ศรีแสวง
 
1160 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  สมร่าง
2. เด็กหญิงลักษิกา  เอี่ยมสุวรรณ
 
1. นายลิขิต  กล้าหาญ
 
1161 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนเอื้อวิทยา 1. เด็กชายนภนนท์  แสงวัฒนรัตน์
2. เด็กหญิงปัสมาดี  สันติภาพจันทรา
 
1. นางสาวกิตติกา  รมภิรันต์
2. นายณัฐกิจ  ลาวนันท์
 
1162 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าบง (ฝาง) 1. เด็กชายนนท์  ลุงซุ
2. เด็กชายสอด  ลุงสุ
 
1. นางสาวกาญจนา  ทนุบำรุง
 
1163 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงกวงจิ่ง  แซ่หย่าง
2. เด็กหญิงศุภานันท์  หว่างปอ
 
1. นายอุดร  ใจบุญ
2. นางสาวอุษณีย์  บัวเปิด
 
1164 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงนภัสสร  คำเขียว
2. เด็กชายรุ่งโรจน์  อุปกุล
 
1. นายวีระพันธ์  ธรรมใจ
 
1165 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กหญิงมาริษา  ธิมาคำ
2. เด็กหญิงศิริพร  สายสุภา
3. เด็กหญิงหัทยา  จันทร์ตา
 
1. นายฐนิศร์  ฟื้นอินต๊ะศรี
 
1166 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กชายชลชาติ  คิดการงาน
2. เด็กชายนพพนม  สกุลบุญกว้าง
3. เด็กหญิงแสงสุดา  คำใส
 
1. นางสาวกัลยา  วิชัย
 
1167 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 78 เงิน 7 โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงวรกมล  สุร้องช้าง
 
1. นายนิกร  จันธิมา
 
1168 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กชายอนพัทธ์  กันทะมัง
 
1. นางเกศินี  ปัญญาทิพย์
 
1169 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 78 เงิน 13 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กชายนภัสรพี  ตรีรัตน์ตระกูล
 
1. นางสาวภรภัทร  จีนาแก้ว
 
1170 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายพงษ์ภัค  อินตา
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  โสมนัส
 
1171 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงรวิกานต์  สุริยวงค์
 
1. นางหฤทัย  บุญมาไชย
 
1172 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านป่าบง (ฝาง) 1. เด็กหญิงดาว  ลุงนะ
2. เด็กชายน้อย  สุปินยา
3. เด็กชายวันชัย  ลุงต่า
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  ใจน้อย
5. เด็กหญิงหน่อ  ลุงออ
6. เด็กชายเครือ  ลุงยะ
 
1. นางวรรณเพ็ญ  หม่อนมา
 
1173 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กชายตะวัน  กำลังมาก
2. เด็กชายทวีทุน  ผาคำ
3. เด็กชายธนพล  หมอกคำ
4. เด็กชายยอด  ลุงแสง
5. เด็กชายยอดเมือง  ลุงหล้า
6. เด็กชายเมือง  ลุงยอด
 
1. นายมนูญ  ทวีคุณ
2. นายวินชัย  สุจา
3. นางสาวเมรี  การะหงษ์
 
1174 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายจงขว่า  แซ่หยาง
2. เด็กชายจาจวิง  แซ่ลี้
3. เด็กชายจิ๋งก่อ  แซ่พู่
4. เด็กชายวศิน  แซ่จง
5. เด็กชายอาจวิง  แซ่เสิง
6. เด็กชายอาซอ  แซ่เฉิน
 
1. นายอนุชิต  จองแก
 
1175 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงณัฐริกา  กันธา
2. เด็กชายธีระกร  เทพประสิทธิ์ศักดา
3. เด็กหญิงรสริน  แสงศิริ
 
1. นางจำเนียร  วงค์คำ
 
1176 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงนิพรรณ  บิกิด
2. เด็กชายศุภชัย  ธรรมชาติ
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  แก้วเรือน
 
1. นางสาวอทิตยา  วงศ์ศา
2. นางสาวอาภรณ์  ลุนละวัน
 
1177 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงดารยา   นาฬิกาทราย
2. เด็กหญิงอมรมาต   ลุงป่าง
 
1. นางฉายทอง  จันต๊ะศิริ
2. นางสาวปภวรินทร์   ปภิณวิชยพลกุล
 
1178 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายสมคิด  เหล็กใหล
2. นายหล้า  คำใจ๋
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
1179 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายอรนุช   จะทอ
 
1. นายอนุชา   ยาประเสริฐ
 
1180 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงยุพิน    เลาหาง
 
1. นายชัชวาล    ปรัง
 
1181 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน 13 โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กหญิงปัทมพร   จองโหย่
2. เด็กชายเดือน   ลุงปั่น
3. เด็กชายแลง   ลุงปั่น
 
1. นางพัชรี   สายผาบ
2. นางสาวสุนิสา    นรสิงห์
 
1182 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 77.75 เงิน 10 โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กชายชญานนท์   สุภาวงศ์
2. เด็กชายพลวัฒน์    กุณารี
3. เด็กหญิงรัศมี   เหล่าเฉิ่น
 
1. นางแสงสุรีย์   เทียนแก้ว
 
1183 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 77.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กชายต๋ามน  ลุงหลิ่ง
 
1. นายพงษ์พจน์  ชัยบุรินทร์
 
1184 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 77.75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  บุญตัน
2. เด็กหญิงนัทธพร  เทพศรี
 
1. นางสาวสุนทรี  สิงห์ทอน
 
1185 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 77.67 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงณัฐพร  สวัสดิ์
 
1. นางณัฐนันท์  สำเภาแก้ว
 
1186 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 77.5 เงิน 11 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงมน  เซียมราย
2. เด็กหญิงมล  เซียมราย
3. เด็กหญิงหลู่  ปากน้อย
 
1. นางสาวธัญภรณ์  สายชมภู
2. นางสาวสนธยา  อะโน
 
1187 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.4 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสันทราย 1. เด็กชายสงกรานต์  อุบาลี
 
1. นางวชิรา  อินลี
 
1188 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.4 เงิน 14 โรงเรียนบ้านห้วยศาลา 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ตะเปียว
 
1. นางสาวพรรณนิภา  ขวัญใจ
 
1189 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 77.33 เงิน 6 โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กชายวิมล   ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงสุพิชญา   สมอ๊อด
3. เด็กชายอภิชาติ   กุยน้อย
 
1. นางแสงสุรีย์   เทียนแก้ว
 
1190 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 77.33 เงิน 8 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายเทิดไท   ดวงตา
 
1. นางชญานิษฐ์  นันทศักดิ์
 
1191 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77.33 เงิน 7 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงสลิลทิพย์  บังคมเนตร
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
1192 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงอาทิตยา  ชัยกันทา
 
1. นางพวงพยอม  เฉลิมวัย
 
1193 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 77.25 เงิน 4 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายธนภัทร์  เมืองใจ
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
1194 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77.25 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงบุลิน  ลุงหม่อง
 
1. นางสาวนิธินาถ  ทวีศักดิ์
 
1195 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 77.2 เงิน 11 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จันตา
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
1196 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.2 เงิน 7 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กชายวชิรวุธ  อุดมเกษตรคีรี
 
1. นายวอน  โชติระวีวัฒน์
 
1197 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.2 เงิน 15 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงสริตา  คงเมือง
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
1198 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 77.2 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. นายอังคาร  เหม่ถ่า
 
1. นางสาวธนิตา  แจ้งแสง
 
1199 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 77.2 เงิน 12 โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงพัชรพร  รัตนะ
 
1. นางสาวธิพาดา  สุภาแสน
 
1200 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 77 เงิน 12 โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  วงศ์ราช
 
1. นางสาวญาณวดี  หน่อคำ
 
1201 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 77 เงิน 12 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายภูเมศ  แสนยอง
 
1. นางพูนศรี  ประภาพรหม
 
1202 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงนันทัชพร  มาสกลาง
 
1. นางสาวอรุโณทัย  บุญสม
 
1203 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายภาคิน  อิ่นแก้ว
 
1. นางพัชราพร  วอพะพอ
 
1204 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงขวัญภรณ์  ลุงเล็ก
 
1. นางสายสมร  อินต๊ะเสน
 
1205 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77 เงิน 18 โรงเรียนวัดป่าแดง 1. เด็กหญิงสุภาวดี  ฟูใจใหม่
 
1. นางภาวศุทธิ์  หน่อแหวน
 
1206 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนพัฒนาต้นน้ำขุนคอง 1. เด็กหญิงกนกพร  แซ่หมี่
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  เลาหมู่
 
1. นางสาวสุภาวรรณ  สินธุยา
 
1207 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงพรทิพย์   เลาหาง
2. เด็กหญิงรุ้งทอง   แซ่ลี
 
1. นางสาวพรพรรณ  เรืองไรรัตนโรจน์
 
1208 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กชายพงศกร  อุดบัววงษ์
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ศิริ
 
1209 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่สูนน้อย 1. เด็กหญิงจิรวรรณ  ใจคำ
 
1. นางปราณี  พรมพันธ์
 
1210 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงอ้อมใจ  เสาวรส
 
1. นายวิศรุต  บุญรังษี
 
1211 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 10 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงชนากานต์  แก้วกำเนิด
2. เด็กหญิงศิลีลักษณ์  ขัดฟู
3. เด็กหญิงสุดานันท์  ดวงต๋า
 
1. นางจำเนียร  วงค์คำ
2. นางสถาพร  ศรีเกตุ
 
1212 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านออน 1. เด็กชาย ธีรยุทธ   สินพุ
2. เด็กหญิงชรินรัตน์   อภิเลิศสกุลพร
3. เด็กหญิงพรราตรี   สมสาย
 
1. นางเพ็ญจันทร์   คงบุญแก้ว
 
1213 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กหญิงกัฐฑิกา  เมธา
2. เด็กหญิงนริศรา  บุญมาลัย
3. เด็กหญิงวัชราภา  มูลคำ
 
1. นางสาวดรุณี  ไชยวงค์
 
1214 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงภัณฑิรา  ชัยบุญลือ
2. เด็กหญิงส่วย  ลุงหลู่
3. เด็กหญิงเมี๊ยะเอ  ลุงต่า
 
1. นางชาณี  สมบูรณ์
2. นายเรวัตร  วรรณวัต
 
1215 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงจา  นายเมือง
2. เด็กชายณัฐวัฒน์  มณีโสภณ
3. เด็กหญิงนภาเพ็ญ  ปวนจินะ
 
1. นางเกษร  คำฟู
 
1216 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันป่าเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงกาญจนา  แซ่ลี
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  เริงไม
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  แซ่ลี
 
1. นายณัฐพงษ์  ไชยเพ็ง
2. นายศิลป์ชัย  กาไชย
 
1217 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 77 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงพรสินี  แซ่ซัง
2. เด็กหญิงหลีจิง  ซี่
3. เด็กหญิงอาภาพร  แซ่เฉิน
 
1. นายจตุพร  จันต๊ะพรม
2. นางสาวปราณี   มะโนหาญ
 
1218 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 77 เงิน 11 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงชลลดา  อุตตา
2. เด็กหญิงรัชนีกร  สุปินต๊ะ
3. เด็กหญิงสุภัสรา  คำแสน
 
1. นางฐิรินทร์ดาว  โพธิกุล
2. นางศิรินันท์  บุญเจริญ
 
1219 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 77 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงมอนจิ่ง  ลุงลายคำ
2. เด็กหญิงอำพร  คำต่าน
3. เด็กหญิงเกียรติแก้ว  อินต๊ะ
 
1. นายภิญโญ  ภูมิอรัญ
2. นางสาวรสริน  พันธุ
 
1220 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายวิชัย  ชัชธรรมสกุล
2. เด็กชายศุภาการ  สายสินธุ์
3. เด็กชายสาธิต  ใจแหว้น
 
1. นางสาวกิตติยา  วงค์รินทร์
 
1221 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านใหม่ 1. เด็กชายกมล  อิ่นคำ
2. เด็กชายสมภพ  จะบี๋
 
1. นายสุชาติ  ขุนน้ำ
 
1222 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายณัฐพล  ปลัดม้า
2. เด็กชายบิ๊ก  ลุงทุน
 
1. นายจตุพร  จันต๊ะพรม
2. นายอรรถพล   ดำคำ
 
1223 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงจิตรฤดี  แซ่ฉา
2. เด็กหญิงนิชากร  เจริญพงษ์
3. เด็กหญิงพัชรพร  แซ่หลง
4. เด็กชายภาคภูมิ  ลุงโพง
5. เด็กหญิงแสงอ่อน  แซ่หลิ่ง
 
1. นางสาวยศพิมล  แก้ววิเศษ
2. นางรำแพน  สุพิณวงศ์
 
1224 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงไปรยา  หมอกคำ
 
1. นางนันทิตา  เหล่าขัติยะ
 
1225 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 18 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงสิตานัน  อุตะมัง
 
1. นางสุภัทยา  ทวีศรี
 
1226 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 77 เงิน 12 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงจิตต์กาญจนา  เตจ๊ะ
 
1. นายธวัชชัย  สิทธิ
 
1227 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนศีลรวี 1. เด็กชายธีระภัทร  ตนพยอม
2. เด็กหญิงวชิรญาณ์  เขื่อนวัง
 
1. นายอาทิตพงศ์  ซุยคำ
 
1228 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงณัฐพร  จะโพ
2. เด็กชายปรีชา  ลุงซู่
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  กัญชนะ
2. นางสาวเกศรินทร์  แก้วคำฟู
 
1229 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงกมลชนก  คำมา
2. เด็กหญิงนิราภร  สอนปันติ
3. เด็กหญิงอาแจ่ะ  ลุงจ่า
 
1. นางสุรดา  ฟองจันทร์ตา
 
1230 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงคำส่า  ลุงปาน
2. เด็กหญิงยอน  ลุงจ่าม
3. เด็กหญิงสุพินดา  จะทา
 
1. นางสาวอมรรัตน์  อยู่สุวรรณ์
 
1231 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงจิตราภรณ์  ภู่วิเศษ
2. เด็กชายดาว  ก้างส่า
3. เด็กชายปิติพัฒน์  ดวงคำ
 
1. นางเยาวเรศ  เมืองปา
2. นางแสงหล้า  ไทยวงษ์
 
1232 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายกลอนคำ  ซอจิ่ง
2. เด็กชายมล  ลุงหน่าหลิ่ง
3. เด็กชายเดือน  ลุงอ่องมิ้น
 
1. นางสาวพัฒจนา  วรรณรัตน์
2. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
 
1233 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ใจ 1. เด็กชายจายมล  ลุงโพง
2. เด็กชายจิต๊ะ   ส่างซอ
3. เด็กชายธนา  ลุงติ
 
1. นางสุธี  สุรินทร์
 
1234 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กชายจายวิ  ลุงหริ่ง
2. เด็กชายฉัตรชัย  กาวิชัย
3. เด็กหญิงบังอร  ทองมู่
 
1. นายนพฤทธิ์  ฟักแก้ว
 
1235 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ใจ 1. เด็กหญิงดลพร  ซุ่นต๊ะ
2. เด็กหญิงอรอุมา  ปู่จา
3. เด็กหญิงแต๋น  ลุงคำ
 
1. นางกลั่นจิตร์  สร้อยสุวรรณ
 
1236 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 77 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงกุลสตรี  มะลิปา
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  เสาร์แก้ว
3. เด็กหญิงพรรณวิภา  หมื่นจินา
 
1. นางวิภา  สมเกตุ
 
1237 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงจันทรา  ลุงยี่
 
1. นางสาวสาวิตรี  โชติยา
 
1238 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายแดง  นันติ
 
1. นางนิตยา  รัตนธรรม
 
1239 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงมลิณี  ลุงวิ
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
1240 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. นายสมพร   สีมา
 
1. นายนิกร  มะธุ
 
1241 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงนุ่ม  ลุงคำ
2. เด็กหญิงปานวาด  ลุงออ
 
1. นายวิโรจน์  บุพบุศ
2. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
 
1242 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงธิดา  ลุงจอง
2. เด็กหญิงนภาพร  นายหนุ่ม
 
1. นายประเสริฐ  ปัญญาวงค์
2. นายพิเชษฐ  ธนาวงค์
 
1243 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 77 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  แซ่เจ็ง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย  ดาวแสง
 
1244 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ทะลบ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ศรีสอาด
 
1. นายบุญเกตุ  ใคร้มูล
 
1245 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงณัฐมน  อินต๊ะ
 
1. นายอุทัย  ชัยวงค์
 
1246 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กชายบุญมี  โรงต๊ะ
 
1. นางพวงพยอม  เฉลิมวัย
 
1247 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายบุญทัย  จิ่งต๊ะ
 
 
1248 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายกมลฉัตร  วิเศษ
 
1. นายสุภัคว์  ภัควัตพิสุทธิพร
 
1249 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายธนบดี  ตลอดพงษ์
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
1250 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 16 โรงเรียนบ้านแม่ใจ 1. เด็กหญิงกัญญา  ลุงต๊ะ
 
1. นางสาวกชนิภา  จันทร์หอม
 
1251 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ปิวรรณนา
2. เด็กหญิงณัฐริกา  ไพบูลย์
3. เด็กหญิงนันทรักษ์  พานแก้ว
 
1. นางสิริกัญญา  มานพจันทร์
 
1252 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงสองเมือง  แก้วทอง
2. เด็กชายอนุชาติ  พานเรือง
3. เด็กหญิงอารียา  เทียนช้าง
 
1. นางอำนวย  ดวงคำ
 
1253 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. นายธนวัต  เป็งป้อ
2. นายธีรศักดิ์  อายี
3. นายสุรเชษฐ์  โบเซะ
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
1254 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนวัดป่าแดง 1. เด็กหญิงนุศรา  ปัญญาทิพย์
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ  สิงห์แก้ว
3. เด็กหญิงสุรางค์  เคสะนอก
 
1. นางสาวกุสุมาลย์  อินต๊ะแก้ว
2. นางภาวศุทธิ์  หน่อแหวน
 
1255 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายจายคอง  ซอจิ่ง
2. เด็กชายนเรศ  จันทร์ตา
 
1. นางสาวภัทรนันท์  พลรัฐ
 
1256 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 10 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายวันชนะ  ตันเตโช
 
1. นางกัณฐ์ษรมณี  ชัยวรรณ์
 
1257 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 77 เงิน 12 โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กชายเจษฎา  ขนุนแดง
 
1. นางสาวเบญจวรรณ  ต้นนาค
 
1258 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 77 เงิน 14 โรงเรียนศีลรวี 1. เด็กหญิงกัญจนพร  กุละ
 
1. นางสาวดารารัตน์  สุยะระ
 
1259 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 77 เงิน 17 โรงเรียนบ้านสันต้นเปา 1. เด็กชายจ่าม  ลุงเสา
2. เด็กชายบุญอ่อง  ลุงต๊ะ
3. เด็กชายประณิธาน  สุนันต๊ะ
4. เด็กชายพิเชษฐ์  บ้านหนุ่ม
5. เด็กชายส่า  ลุงทุน
6. เด็กชายเรือง  พันงาม
 
1. นายทิวา  จันทะเจริญ
2. นายธีรวิทย์  ทองดี
 
1260 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 77 เงิน 17 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายณัฐพงศ์  แซ่เฉิง
2. เด็กชายบอล  นที
3. เด็กชายปกรณ์  ลุงลายคำ
4. เด็กชายอาฉี  แซ่ค่วง
5. เด็กชายอาทิตย์  ลุงซอ
6. เด็กชายเดือน  ลุงตา
 
1. นายเฉลิมวุฒิ  เกษม
 
1261 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงคำดี  นายขุ่ง
2. เด็กหญิงอารีย์  จั่นตา
 
1. นางสมศรี  อายุมั่น
 
1262 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 77 เงิน 17 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กชายวัน  ลุงย่า
 
1. นางนงลักษณ์  ภูธิวุฒิ
 
1263 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 77 เงิน 19 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงนันธิชา  แซ่โง้ว
2. เด็กหญิงสโรชา  สุภาสาย
3. เด็กชายเจตนิพัทธ์  ศรีมา
 
1. นางสาวนิตยา  ดวงสัน
2. นางสุมณฑา  ครองมี
 
1264 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 77 เงิน 19 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นันตา
2. เด็กชายกฤษณ์  จันทรา
3. เด็กชายอรรตชัย  ลุงออ
 
1. นางสาวน้ำฝน  อินทะขันธ์
2. นางสาวผกามาศ  นิยม
 
1265 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 77 เงิน 19 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงวาสนา  ลุงหลู่
2. เด็กหญิงเกษริน  อุปพันธ์
3. เด็กหญิงเดือนคำ  แสนคำ
 
1. นางสาวยุวดี  ดวงดาว
2. นางรัศมี  ดาคำ
 
1266 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงคำผอง  การอยู่
2. เด็กหญิงจอย  คำหลู่
3. เด็กหญิงชุติกาญจน์  กันท์ปัญญา
 
1. นางเพลินพิศ  กองใจ
 
1267 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76.75 เงิน 11 โรงเรียนศึกษานารีอนุสรณ์ 1 1. เด็กหญิงอิทิตา  ทวีแสงโสภณ
 
1. นางมัทธนา  พรหมเผ่า
 
1268 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76.75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กหญิงฐานิดา  แซ่เจียง
 
1. นางสาวถนอมศรี  ศรีวิชัย
 
1269 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76.67 เงิน 11 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงจันทิรา  รอบคอบ
 
1. นางภิชชญา  หน่อแก้ว
 
1270 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76.67 เงิน 11 โรงเรียนบ้านสันทราย 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  มะลิผล
 
1. นายสุริยันต์  จันทร์ดี
 
1271 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 76.67 เงิน 8 โรงเรียนวัดป่าแดง 1. เด็กหญิงพีรยา  สุต๋า
 
1. นางสาวนายทินกร  ทะยา
 
1272 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 76.67 เงิน 8 โรงเรียนสันติวนา 1. เด็กหญิงน้ำฝน  กิ่งแก้ว
 
1. นายเดชา  ไชยเมืองชื่น
 
1273 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76.67 เงิน 5 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายทิวากร  กันทา
2. เด็กชายประพันธ์  หวั่นนะ
3. เด็กชายแสงเมือง  ลุงยะ
 
1. นางชนันท์ภรณ์  จันทร์หอม
2. นายประพันธ์  สอาดล้วน
 
1274 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 76.66 เงิน 20 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงจินตนันท์  โอ๊ะพรม
2. เด็กชายชิงชัย  ดุโย
 
1. นางภัทรา  อินภิบาล
2. นายศราวุธ  สระบุตดี
 
1275 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 76.6 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ขิ 1. เด็กหญิงกอย  ลุงทุน
2. เด็กหญิงจรัสลักษณ์  มาตย์นอก
3. เด็กชายธวัชชัย  บุญตาหล้า
4. เด็กชายพิสิษฐ์  สุขขาว
5. เด็กหญิงวีร์สุดา  สิงห์แก้ว
6. เด็กชายอริยะ  ปาระมี
7. เด็กหญิงอังคณา  โรหิตเสถียร
8. เด็กชายอ่องเมือง  ลุงทุน
9. เด็กหญิงเปา  ลุงปุ๊
10. เด็กหญิงแสงดาวรัศมี  คำเขียว
 
1. นางชนินาถ  ยุพการณ์
2. นางสาวประทุมพร  คำศรีใจ
3. นายศรีวัย  เลิศรัตนวิไล
 
1276 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.6 เงิน 10 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายคณิน  สุริยะ
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
1277 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76.5 เงิน 12 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงชุติมา  ศรีวิไล
2. เด็กหญิงอรทัย  ปานแก้ว
 
1. นายไพโรจน์  พวงสอาด
 
1278 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 76.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  หมอกคำ
 
1. นางสาวสุชาดา  จองคำ
 
1279 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 76.5 เงิน 8 โรงเรียนศีลรวี 1. เด็กหญิงวิชญ์ชริน  จันทร์เจ้า
 
1. นางสาวสุชาดา  นิธิวนันทร์
 
1280 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 76.5 เงิน 6 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงศิรประภา  พูลเกตุ
 
1. นางศศิเขมณัฐ  สิญจนาพิมาน
 
1281 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 76.33 เงิน 10 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายกิตติทัศน์   ปิ่นเจริญ
 
1. นายบุญเลิศ   พงษ์ปวง
 
1282 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 76.33 เงิน 10 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงอรยา  มีวงษ์
 
1. นายบุญทอง  คำปัญญา
 
1283 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 76.2 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายจำเอ  เซียมลาย
 
1. นายวิชัย  ดรุณกานต์
 
1284 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.2 เงิน 11 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายอรุณชัย  เดชา
 
1. นายวรากร  หมื่นประจำ
 
1285 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76.2 เงิน 17 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กหญิงธิษณามดี  ปู่หลู่
 
1. นางจิรกาล  สันธิ
 
1286 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 76.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงพรชิตา  แซ่ต๋วง
 
1. นางศริญญา  แจ่มเรือน
 
1287 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 76 เงิน 14 โรงเรียนบ้านใหม่ 1. เด็กหญิงศิรภัสสร  บุญเนตร
 
1. นางเครือวัลย์  อยู่เป็ง
 
1288 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 76 เงิน 14 โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กชายหน่อแสง  ลุงต๋า
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  สกุลวิทย์
 
1289 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กชายธนวัต  นางเคอ
 
1. นางฟองจันทร์  ไคร้อุดม
 
1290 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กหญิงฟอง  ลุงนะ
 
1. นางสาวธัญญาลักษณ์  หาญรัตนชัยกุล
 
1291 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. นางสาวปิยะธิดา  โกสิลารัตน์
 
1. นายผ่องพรรณ  ท่าข้าม
 
1292 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงศิริพร  เพ็ญไธสงค์
 
1. นางอุษา  วรพันธุ์
 
1293 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงณัฏฐา  ถาพิมพ์
 
1. นางอุไรวรรณ  พงษ์มี
 
1294 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแม่ทะลบ 1. เด็กหญิงพัชรี  ชมพูวงศ์
 
1. นายบุญเกตุ  ใคร้มูล
 
1295 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 76 เงิน 19 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงภัคจิรา  อุดเหนียว
 
1. นายสรายุธ  นันทาทอง
 
1296 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 76 เงิน 19 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงอิงทิรา  ตุ้ยศรี
 
1. นางสาวสนธยา  อะโน
 
1297 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 76 เงิน 19 โรงเรียนกมลเรียม สุโกศล (บ้านผาใต้) 1. เด็กหญิงวิไลวรรณ   จะเซอ
 
1. นางสาวภัทรวดี  ปันติ
 
1298 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. เด็กหญิงนุชจรี  วิชัย
 
1. นางสาวศุภธิดา  กวาวสิบสาม
 
1299 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงรุ้งตะวัน  แสนกอ
2. เด็กหญิงหอม  ลุงซอ
 
1. นางสาวชนิตร์นันท์  ตาลป่า
2. นางสาวโสภา  สุวรรณ์
 
1300 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงทิพย์สุดา  บัวใจ
2. เด็กหญิงแสงพอง  ลุงยอน
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  ตานัน
 
1301 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 76 เงิน 5 โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กชายเมษา  แซ่พ่าน
 
1. นางสาวสุกัญญา  สิงห์ฆะราช
 
1302 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กชายต้าหลิ่ว  แซ่ลี้
 
1. นางสาวณัฎฐณิชา  ทาลือชัย
 
1303 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสบคาบ 1. เด็กชายกิ๊บ  ลุงต๋า
2. เด็กชายราเชนทร์  นามพิชัย
3. เด็กชายศุภฐิติ  สำลีร่วง
 
1. นางเบญจวรรณ  แสงบุญ
 
1304 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงจิราภา  สุดตา
2. เด็กชายพิสิษฐ์  ปันแก้ว
3. เด็กหญิงเมษณี  อิ่นเงิน
 
1. นางอัจฉรา  ประยูรศิริ
 
1305 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงจิรนันท์  ทวีคูณ
2. เด็กหญิงณิชกานต์  เต๋มิจ๊ะ
3. เด็กชายโกสิน  ดียะกาศ
 
1. นางดอกฝ้าย  แสงสุวรรณ์
 
1306 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กชายนิงหน่อง  ลุงมั่น
2. เด็กหญิงรัตนา  จองใส
 
1. นางชาณี  สมบูรณ์
2. นางสาวนิชาภัทร  เชวงกิจไพศาล
 
1307 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโป่งไฮ 1. เด็กชายจอมเมือง  นาเล็ก
2. เด็กชายทินกร  นวลฝั้น
 
1. นายวิกรม  ชีัยมูล
2. นายสุกิจ  มณีผ่อง
 
1308 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายนรินทร์  มูลเมือง
2. เด็กชายอ่องชา  นายติ
 
1. นายสิทธิโชค  สุขวิสิทธิ์
 
1309 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านโป่งถืบ 1. เด็กหญิงศศิธร  เอี่ยมศักขี
 
1. นางวรรัตน์  กาบศรี
 
1310 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 76 เงิน 13 โรงเรียนพัฒนาต้นน้ำขุนคอง 1. เด็กหญิงคำผน  -
 
1. นางจตุรพร  จันทร์เที่ยง
 
1311 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 76 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงฑิฆัมพร  บุญสุนธิ
2. เด็กชายสานุพงศ์  ว่องวิการ
 
1. นางอนงค์  วงศ์ชื่น
 
1312 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายวทัญญู  ซีคำ
2. เด็กหญิงอัญธิชา  เทพวงค์
 
1. นางทอง  สุวรรณบุตร
 
1313 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงภานุมาศ  แก้วเป้า
2. เด็กชายเจนณรงค์  งูใหญ่
 
1. นางรัชนี  คำวินิจ
2. นายศราวุธ  สระบุตดี
 
1314 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงชัญญานุช  คำแก้ว
2. เด็กชายธนพล  ก้อนแก้ว
 
1. นายนัฐพงษ์  อินทิทา
2. ว่าที่ร้อยตรีอนันต์ชัย  รติวรรธนันท์
 
1315 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงกษมาภรณ์  แซ่ล้อ
2. เด็กชายอะเล  หยางเจียง
 
1. นายจารุวัฒน์  บุญงาม
2. นางสาวนารีรัตน์  อุดมพาณิชย์
 
1316 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายปิติพล  หนานตา
2. เด็กหญิงเปา  ลุงตง
 
1. นางสาวพรรณี  จันณรงค์
2. นางสำอางค์  มีธรรม
 
1317 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนวัดป่าแดง 1. เด็กหญิงกฤษณา   พวงดอก
2. เด็กหญิงรติมา  พานเหล็ก
3. เด็กหญิงวรันธร  พงษา
 
1. นางสาวกุสุมาลย์  อินต๊ะแก้ว
2. นายทินกร  ทะยา
 
1318 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กชายธีรยุทธ  จันนัยนา
2. เด็กชายศรัณย์  สุลี
 
1. นางสาววิศรุตา  ทรายคำ
 
1319 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 12 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กชายกฤษกร  เดหลุ่ม
2. เด็กหญิงนิดา  มาเยอ
3. เด็กชายสมคิด  เบทูกู่
 
1. นางนุสรา  ปวงจักรทา
 
1320 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงทัศนีย์  จะก่า
2. เด็กหญิงธีราพร  จะแฮ
3. เด็กหญิงผกามาศ  จะเดอ
 
1. นางสาวอมรรัตน์  อยู่สุวรรณ์
 
1321 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงศุภาพร  รู้การงาน
2. เด็กหญิงสุทธิกานต์  สมราช
3. เด็กหญิงอรวรรณ  พานเรือง
 
1. นางสาวอรสา  เอื้องเขียว
 
1322 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิง ยุวดี   ขจิตเพชรจรัส
2. เด็กหญิงจันทกานต์   ขจิตเพชรจรัส
3. เด็กหญิงดารากร  เลาลี
 
1. นายชัชวาล   ปรัง
 
1323 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์  ขุนประเสริฐ
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ออมอด
3. เด็กหญิงณัฐฟ้า  เพชรมโนธรรม
 
1. นายวีระพันธ์  ธรรมใจ
 
1324 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงคำอิ่ง  ลุงติ
2. เด็กหญิงนัดทิดา  อู๋ปั๋น
3. เด็กหญิงศรีทอง  วิจ่าหลิ่ง
 
1. นางพรรณี  จันณรงค์
2. นางสาวเจนจิรา  พรหมเทศ
 
1325 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 16 โรงเรียนศีลรวี 1. เด็กชายอิศรายุทธ  คำเสน
 
1. นายณัฐวุฒิ  สิทธิราษฎร์
 
1326 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านสันทราย 1. เด็กชายคือแสง  ลุงจอง
 
1. นายสุริยันต์  จันทร์ดี
 
1327 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กชายแก่  ลุงชุ
 
1. นางนิศานาถ  เที่ยงออน
 
1328 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงวราภรณ์  จะอือ
 
1. นายประสงค์  ต๊ะมูล
 
1329 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงลาวัลย์  สุปินต๊ะ
 
1. นางสาวพรรณี  จันณรงค์
 
1330 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงมาด  นายคำ
 
1. นายภานุพงศ์  มาละดา
 
1331 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงรัตนา  จะหา
 
1. นางสาวประภัสสร  วงศ์ชัย
 
1332 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านขอบด้ง 1. เด็กหญิงฮง  คำยุง
 
1. นายสราวุธ  จีนใจ
 
1333 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76 เงิน 12 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายธนบดี  แซ่พู่
 
1. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
1334 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กชายบุญ  ลุงซอ
2. เด็กชายหม่อง  ปู่ติ๊
3. เด็กชายเครือ  มลแดง
 
1. นางจุฑารัตน์  สินธุประเสริฐ
2. นางสุชาดา  จองคำ
 
1335 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายกิตติกรณ์  ก๋าสัน
2. เด็กชายกิตติกรณ์  ก๋าสัน
3. เด็กชายชิษณุพงศ์  เขื่อนแก้ว
4. เด็กหญิงวรรณภา  ลุงสาม
5. เด็กหญิงสายแดง  ลุงแป
6. เด็กหญิงสุริยา  _
 
1. นางจันทร์ทิมา  คำบอนพิทักษ์
2. นางสาวเรณู  มูลงาม
 
1336 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านแม่อ้อใน 1. เด็กหญิงคำกู่  ลุงออ
2. เด็กหญิงคำหล้า  ลุงทูล
3. เด็กหญิงคำอู้  ลุงอุ่ย
4. เด็กหญิงเดือน  ลุงจ่อย
5. เด็กหญิงแสงหอม  มู
6. เด็กหญิงโมโม  ลุงลาม
 
1. นายนัฐพงษ์  พุฒวงษ์
2. นางสาวภรณ์พิชชา  ลายคำ
 
1337 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนแกน้อยศึกษา 1. เด็กหญิงบุปผาชาติ  แซ่หลี่
2. เด็กหญิงวิภา  จะที
3. เด็กหญิงศริญญา  ใจจำรัสดีเลิศ
4. เด็กหญิงศิริพร  แซ่มู่
5. เด็กหญิงสุวลี  แซ่เผิง
6. เด็กหญิงเพ็ญ  แซ่เฉิน
 
1. นางบุญยนุช  สุวรรณไตรย์
2. นายราชันย์  พรหมเถาว์
3. นางสาวสนทยา  บาลเย็น
 
1338 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงชลธิชา  ยีปิว
2. เด็กชายธนกร  ยวงคำ
3. เด็กหญิงแสงจันทร์  ชัยเทพ
 
1. นางสาวศิริพร  ดวงดี
 
1339 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายณัฐกรณ์  วงค์ราช
2. เด็กชายธีรภัทร  สุขเษม
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นายธำรงค์  วาสนาวณิช
 
1340 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. นายศุภกร  กันไชยต๊ะ
2. เด็กหญิงสรณีย์  ศิริสุนทร
3. นายสุริยา  เรือนบุตร
 
1. นายสมควร  จอมคำ
 
1341 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายธนาธร  อินถา
2. เด็กชายธัญญาภัทร์  เสละคุณ
 
1. นายทวีศักดิ์  ธิมา
 
1342 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดห้วยน้ำเย็น 1. เด็กชายประธาวี  ไทยบุรีรัมย์
2. เด็กชายศิรินทิพย์  ชัยวรรณ
 
1. นายอาสา  แก้วติ๊บ
 
1343 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงกณิกา  สามนวล
 
1. นายพจนศักดิ์  กันตีมูล
 
1344 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงส่วยเกี่ย  ลุงอ่อง
 
1. นางสาวรพีพรรณ  วันคำ
 
1345 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กชายฤทธิพร  พอกะ
 
1. นางสาวดวงฤทัย  โสภี
 
1346 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 76 เงิน 15 โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงณัชชารีย์  สมจิตต์
 
1. นางหฤทัย  บุญมาไชย
 
1347 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงปพิชญา  แซ่เต้น
 
1. นางสาวประภาพร  วรรณประสิทธิ์
 
1348 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 76 เงิน 19 โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กชายกมล  ลุงครอง
2. เด็กชายจ่ามทุน  จิ่งต่า
3. เด็กชายชโยดม  ซือมือ
4. เด็กชายธเนตร  อิสระโร
5. เด็กชายวิชัย  ลุงปั่น
6. เด็กชายเครือ  นายวิ
 
1. นางสาวมาเรียม ปินะกะตา  มาเรียม ปินะกะตา
2. นายสุรวิทย์ สิงห์คำ  สุรวิทย์ สิงห์คำ
3. นายอุรุพงษ์  จันทร์แก้ว
 
1349 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กหญิงผไทมาศ  จันทร์ค้าว
2. เด็กหญิงอินทิรา  เม็ดสาร
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  กันธโย
 
1350 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กหญิงฐานิดา  สุพรรณ์
2. เด็กหญิงนิชา  จันทร์ตา
 
1. นายเทอดศักดิ์  กันธโย
 
1351 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายกฤษณะ  สุวรรณวงค์
2. เด็กหญิงปัทมา  อายี
 
1. นางทิพวรรณ์  อินสอน
 
1352 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงวิชญาดา  ผิวออน
2. เด็กชายอะเลผะ  โนผ่า
 
1. นางวันทนา  วัชระเสถียร
2. นางอุรา  ธิพึง
 
1353 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนรัฐราษฏร์อุปถัมภ์ 1. เด็กชายนิคม  แซ่หวัง
 
1. นางสาวชนานันท์  ประสิทธิวงค์
 
1354 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 76 เงิน 18 โรงเรียนแม่งอนขี้เหล็ก 1. เด็กชายจักรพรรดิ์  ศรีพึ่งจั่น
 
1. นางวทัญญา  เรือนงาม
 
1355 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 76 เงิน 15 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงจารุมน  แซ่ซง
2. เด็กหญิงธัญวรรณ  หว่องวรวงค์
3. เด็กหญิงสุกัญญา  รอบคอบ
 
1. นางสาวนิลาพร  แซ่ลี้
2. นางมณี  จิระพงษ์ปรีดา
 
1356 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 75.8 เงิน 13 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงแสงหลู่  นาหลิ่ง
 
1. นางสาวศิริกัญญา  บุญช่วย
 
1357 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 75.75 เงิน 27 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงศศิกานต์  ศรีนวล
 
1. นางดารณี  รำมณี
 
1358 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75.75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านป่าบง (ฝาง) 1. เด็กชายกฤษฏา  มานะศักดิ์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีนิคม  ศะริจันทร์
 
1359 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75.75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กชายหม่อง  วัน
 
1. นางพวงพยอม  เฉลิมวัย
 
1360 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 75.75 เงิน 10 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงวรพร  ใหม่แก้ว
 
1. นางรจนา  สังข์ทอง
 
1361 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 75.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขอบด้ง 1. เด็กหญิงจุฑามณี  ธรรมเซ
2. เด็กหญิงชัญญานุช  ปู่แสน
3. เด็กหญิงณิชารีย์  เกิดโอฬาร
4. เด็กชายวรวิทย์  มอเมือง
5. เด็กชายสามารถ  บ่อตุ
 
1. นางสาวประไพ  ธิมา
2. นางเรียม  สิงห์ทร
 
1362 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 75.67 เงิน 16 โรงเรียนโชติคุณเกษมบ้านเมืองงาม 1. เด็กหญิงจันทร์พร  พันธ์ซื่อ
 
1. นายคมกริช  รัตนแสง
 
1363 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75.66 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กหญิงจำปา  กันทะ
2. เด็กหญิงหวาน  ลุงวิ
3. เด็กหญิงแต่ม  ลุงหม่า
 
1. นางนริศรา  แสงดี
2. นางสาวรสรินทร์  ทาระศักดิ์
 
1364 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.6 เงิน 18 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงอโรชา  เครือสม
 
 
1365 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75.6 เงิน 12 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กหญิงนพรัตน์   ลีซอ
 
1. นางสาวอารีย์วัลย์   มาตันบุญ
 
1366 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 75.5 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายนราธิป  ทาแจ่ม
2. เด็กชายโยธา  ดาจันทร์
 
1. นางพัชรี  อุ่นละออ
2. นางพิมพ์พิศา  ศรีบุญเรือง
 
1367 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 75.5 เงิน 13 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายพงศธร  สีสม
2. เด็กหญิงมินรยา  ขันแก้ว
 
1. นางลัดดาวัลย์  แก้ววิวัฒน์
 
1368 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 75.5 เงิน 11 โรงเรียนเอื้อวิทยา 1. เด็กชายเอ็ดเวิร์ด  ลีออง
 
1. นางสาวสุวิมล  ลำปน
 
1369 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 75.3 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กชายธรภัทร  หมื่นคำ
2. เด็กชายลักทธพล   ลิโป
 
1. นายชาตรี  นงค์ยา
2. นางเรณี  กองจินดา
 
1370 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 75.25 เงิน 15 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 1. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  เทอและ
2. เด็กหญิงอรุณี  กิตติทัมมากูล
 
1. นางสาวปุณญาพร  พิพัฒน์โสภณ
 
1371 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75.23 เงิน 11 โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กหญิงฐิติวรตา  นันตา
2. เด็กหญิงปรียานุช  แซ่จ้าว
3. เด็กหญิงโชติกา   นันตา
 
1. นายกล้ารบ  พุฒหมื่น
2. นายวิวัฒน์ชัย  เลาเท่า
 
1372 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75.23 เงิน 11 โรงเรียนศึกษานารีอนุสรณ์ 2 1. เด็กชายคุณากร  ยาสาร
2. เด็กชายณภัทร  คำทุน
3. เด็กชายธนันชัย  แอตุ
 
1. นางสาวรุ่งทิวา  มหาวรรณ์
 
1373 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 75 เงิน 16 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กชายพีรพงศ์   นะริน
 
1. นางผ่องศรี  ขันเล็ก
 
1374 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 75 เงิน 16 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงจินตนา  สารบูรณ์
 
1. นางสาวอทิตยา  วงศ์ศา
 
1375 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงนิภาดา  ซาแอ่น
 
1. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
1376 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนศึกษานารีอนุสรณ์ 1 1. เด็กหญิงณิชกานต์  เซมู
 
1. นายปิยะ  ต๊ะวิชัย
 
1377 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ทะลบ 1. เด็กหญิงศิลาวรรณ  สุปิน
 
1. นางเสาวนีย์  วรพจน์
 
1378 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงนปภัช  ขวัญโภคา
 
1. นางละมัย  พันธุ์สัมฤทธิ์
 
1379 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโป่งถืบ 1. เด็กหญิงกัญญานี  สังสัมฤทธิ์
 
1. นางวรรัตน์  กาบศรี
 
1380 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงสาลี  เบียงแล่
 
1. นางสาวปาลิดา  เทพปัญญา
 
1381 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 75 เงิน 20 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงเอื้ออังกูร  เทพบูชา
 
1. นางยลลดา  จารุพันธ์
 
1382 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 75 เงิน 14 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงนิโลบล  ทำดี
 
1. นายรัตน์  เขื่อนเพชร
 
1383 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงธิราภรณ์  ขาวผ่อง
 
1. นางสมจิตร  พิทาคำ
 
1384 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายพลากร  กันธา
2. เด็กชายภูวดล  บุญช่วย
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
1385 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. นางสาวนิชา  กุ่งยะ
2. นายพิแยะ  เจอก๋า
 
1. นางสาวนงเยาว์  ศรีอินทร์
 
1386 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายต้าฟู่  แซ่ควง
 
1. นางสาวโสพิศ  ฝีปากเพราะ
 
1387 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 13 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงกนกพิชญ์  บริบูรณ์
2. เด็กหญิงกัลยา  ลุงปิง
3. เด็กหญิงธิดา  ญัณณะ
 
1. นางสาวชวนพิศ  ประยูร
2. นายภูวนาถ  วรรณรัตน์
 
1388 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายบุญช่วย  ปอโป
2. เด็กชายสุเมธ  มวนศรี
 
1. นายยวน  มูลสถาน
2. นายเทวฤทธิ์  เขื่อนคำ
 
1389 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายพิชญนนท์   เมืองใจ
2. เด็กชายอนาวิน   นาเมืองรักษ์
 
1. นางสาวอรอำไพ    ศรีวิชัย
 
1390 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายสุรชัย  ลุงยี่
 
1. นางศิริพร  พรหมสวัสดิ์
 
1391 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายปพน  วงศ์คำมา
 
1. นางดนุชา  ขาวสะอาด
 
1392 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายวีรากร  เมืองเหลา
 
1. นายอรรถพล  บุญกลิ่น
 
1393 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงสุปราณี  สายสูงเนิน
 
1. นางนันทิวา  สมุทร์หอม
 
1394 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงทิพวรรณ   ก๋าละ
2. เด็กหญิงสุพรรษา   ปุสรังษี
3. เด็กชายอภิสิทธิ์    กองทอง
 
1. นางสาวสาวิตรี    มีฉวี
 
1395 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงพรรณธร  วุฒิไกรธนโชติ
2. เด็กหญิงรัตติกาล  บุญมาเงิน
3. เด็กชายวัชรชัย  ตระกูลมัยผล
 
1. นางสาวรุ่งนภา  ใหม่กันทะ
 
1396 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงจิดาภา  อินต๊ะ
2. เด็กหญิงเดือนทอง  หนานอิน
3. เด็กชายเอกภพ  แก้วเมือง
 
1. นายนเรนทร์  รวมสุข
2. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
1397 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายศุภกฤต  ขาวคม
2. เด็กหญิงอังคณา  เพชรอารินทร์
3. เด็กหญิงเชษฐ์สุดา  กามาษ
 
1. นายอักครชัย  ทองเขียว
 
1398 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงรุ่งรวี  ยาดู
2. เด็กหญิงอรวรรณ  พะเกะ
3. เด็กหญิงเสาวนีย์  พะเกะ
 
1. นายนิกร  จันทร์แก้ว
2. นางอัจฉราพร  กันทะบุตร
 
1399 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายนนทวัฒน์  อุ่นเรือน
2. เด็กชายศตวรรษ  เอียดชูทอง
 
1. นายสิทธิโชค  สุขวิสิทธิ์
 
1400 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงซอฟียะห์  บินอับดุลรามันปีเตอร์
2. เด็กชายณัฎดนัย  สิทธิวงศา
3. เด็กชายตรี  ปานทุน
4. เด็กหญิงนิฌา  ลุงสุ
5. เด็กชายนุช  จอมตา
 
1. นางบัวคำ  ศรีอิศรางกูล
2. นางวรากร  ขวัญสุวรรณ
 
1401 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  จ่าหลิ่ง
 
1. นางพัชรินทร์  โกฏิแก้ว
 
1402 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 75 เงิน 14 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงนิ่ม  ลุงจั๋นคำ
 
1. นายเอกสิทธิ์  แก้วอ้น
 
1403 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงน้ำฝน  กาบแฝง
2. เด็กชายวุฒิฐิสิทธิ  ทรายมูล
 
1. นายศราวุธ  สระบุตดี
 
1404 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายกอนเครือ  แสงสว่าง
2. เด็กหญิงสุกัญญา  จายแสง
 
1. นางสาวจรัสรำไพ  ไชยเรือง
2. นางสาวสิรีธร  ลำจวน
 
1405 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กหญิงสมศรี  แซ่ต้วน
2. เด็กชายสุรวัต  ทวีอภิรดีนภา
 
1. นางสาวมลิลา  แก้วฟู
2. นางสาวสุมัญชรี  วรรณสาร
 
1406 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านออน 1. เด็กชายสหภาพ   แกมู
2. เด็กหญิงอรพิมล   มาหลวง
 
1. นางสุดาภรณ์    วิทยา
 
1407 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กชายรัฐนนท์  อุ่นเรือน
2. เด็กชายรัตนศรี  เกตุแก้ว
 
1. นางสาวสายหยุด  มาติด
 
1408 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองเต็ง 1. เด็กหญิงณัฐริกา  ทองคำ
2. เด็กหญิงปราณปริยา  ทองเรือน
 
1. นายปฏิญญา  ศรีถาวร
2. นางศรีพรรณ   นาทองห่อ
 
1409 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กชายมงคล  ลุงกอน
 
1. นายไกรสร  โพธิรักษ์
 
1410 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 75 เงิน 15 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กหญิงสุวัจณี  ห่อเงิน
 
1. นางสาวพรทิพย์  อานแดง
 
1411 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงวิริยา  กาเรือง
 
1. นายศุภชัย  ภาคะเวทย์
 
1412 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. นายวทัญญู   ลุงกิ
 
1. นายนิกร   มะธุ
 
1413 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงชมเดือน  ยะป่านะ
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
1414 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กชายชาติชาย  แซ่หย่อ
 
1. นายสำราญ  คำเป็ง
 
1415 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงพิรินยา  เทพจักร์
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
 
1416 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  ดิโพธิ์
 
1. นายปรีชา  มาลัยกุล
 
1417 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงกุลยา  จะซา
 
1. นายประสงค์  ต๊ะมูล
 
1418 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. นายวรณ์  ลุงคำ
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
1419 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กชายอาฟู่  แซ่ว่าง
 
1. นายสำราญ  คำเป็ง
 
1420 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กชายส่วย  ลุงยะ
 
1. นางจันทนา  แก้วคำ
 
1421 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายแสงหาญ  นายมั้น
 
1. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
1422 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายณัฐกฤษณ์  สถาปนันท์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย  ดาวแสง
 
1423 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงธีรตา    ใจพรม
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
1424 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายมิ้น  ลุงต๊ะ
 
1. นายประสงค์  ต๊ะมูล
 
1425 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงทอย  คำยอด
2. เด็กหญิงหลู่  นายกอ
 
1. นางสาวแพรวตา  มาบางครุ
 
1426 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กหญิงสุพัตรา  นารีใจ
2. เด็กหญิงเบญจมาศ  สวยงาม
 
1. นางสาวจิราพร   เวชสุคำ
2. นางสาวพิมพ์ใจ  พลับพลาทอง
 
1427 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงชฎา  นำชัย
2. นางสาวนาไอ่  คำแหลง
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
2. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
1428 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. นายก่ำ  ลุงมั่น
 
1. นางรจนา  ศรีวิจิตร์
 
1429 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายธีรพงษ์   ด้วงจิโน
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
1430 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กชายธงรบ  ย่างสุข
 
1. นายสิทธิพงษ์  แปงจิ่งต่า
 
1431 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายธนาวุธ  พลโลก
 
1. นางจีรพร  อิงคสันตติกุล
 
1432 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงวีรยา  กาเรือง
 
1. นายศุภชัย  ภาคะเวทย์
 
1433 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กชายอนุรักษ์  สิทธิ
 
1. นางจันทนา  แก้วคำ
 
1434 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงเจนจิรา  แซ่ว่าง
 
1. นายสำราญ  คำเป็ง
 
1435 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายทองสุข  คะจู
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
 
1436 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กชายจีรวัฒน์  ปันป้อง
 
1. นายนิรันดร  ทนันชัยบุตร
 
1437 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กชายชุมพล  มูลสุวรรณ์
 
1. นายปรีชา  มาลัยกุล
 
1438 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กชายครรชิต  ยอดคำ
 
1. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
1439 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายวรากรณ์  คำจันทร์ต๊ะ
 
1. นางสาวณัฏฐ์ญดา  วงค์สิทธิ์
 
1440 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงหลิ่งกุ้ย  แซ่เจียง
 
1. นายวีระชาญ  หาญอุ่น
 
1441 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านแม่อ้อใน 1. เด็กหญิงกนกนิภา  เค้ามูล
 
1. นางวีรยา  อินต๊ะสิน
 
1442 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงศศิภา  ซุ่นต๊ะ
 
1. นายปรีชา  ไชยวงค์
 
1443 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จันตา
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
1444 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายธนบดี  ตลอดพงษ์
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
1445 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 19 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กชายศุภกร  บุญประคอง
 
1. นางศรีไพร  ธรรมวาทิตย์
 
1446 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายจายคำ  ลุงแอง
2. เด็กชายทวี  เมืองงาม
3. นายแดง  ลุงต๊ะ
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
1447 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. นางสาวนิสา  ลุงหย่า
2. เด็กชายประกาศิต  สุวรรณขจิตต์
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
1448 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. นางสาวดวงเดือน  ปู่คำ
2. นางสาวนาดอ  จะหา
3. เด็กหญิงนาแฮ  พญาโหล
4. นางสาวส่วย  จองคำ
5. เด็กหญิงเจนจิรา  ใส่คำ
 
1. นางอาภรณ์  เขื่อนเพชร
 
1449 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 1. เด็กชายทักษิณ  เปียเซ
2. เด็กชายธาวิน  ลุงหมั่น
 
 
1450 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กหญิงจามจุรี  ใจปวง
2. เด็กหญิงมร  มะหะ
3. เด็กชายแอ  ลุงนุ
 
1. นายกฤษณะ  กันตีมูล
2. นายทนงศักดิ์  สิงห์จู
 
1451 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายทองคำ  อาจอ
2. เด็กชายสมศักดิ์  เริงไม
3. เด็กชายอาซือผะ  อย่าจา
 
1. นางวนารัตน์  บริบูรณ์
 
1452 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายธีรนันท์  ปันตา
2. เด็กชายมนัสวิน  จำรัส
 
1. นายนที  นาคทอง
 
1453 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนศีลรวี 1. เด็กชายจีรเดช  ปันหมี
2. เด็กชายสิรวิชย์  ทรายแก้ว
 
1. นายเฉลิมพงษ์  พันธุโต
 
1454 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กหญิงจิติรัตน์   จันตา
2. เด็กชายสหรัฐ  ไชยพระบาง
3. เด็กหญิงสุพัตรา   หอมใจ
 
1. นางธันยารัศม์   ธรรมสุวรรณ
 
1455 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กหญิงภาวิณี  อินพรม
2. เด็กหญิงอรอุษา  พาวี
 
1. นายอนุพงษ์  ขุนทอง
 
1456 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงคำอิ่ง  นายปูน
2. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  ไทยใหญ่
 
1. นางสาวอาทิตยา  เพชรบริบูรณ์ดี
 
1457 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กชายวัฒนา  กุลตา
2. เด็กชายวีระพงศ์  บุญชิด
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  แช่มนุ้ย
 
1458 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายชินกฤต  อ่องเมือง
2. เด็กชายณัฐดนัย  ชาญเลาหศักดิ์พงษ์
 
1. นางสาวมณฑิรา  หล้าคำแก้ว
 
1459 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงปวีณ์นุช  ลุงแก้ว
2. เด็กหญิงพัชรภรณ์  เขื่อนเพชร
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
1460 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงนวรัตน์   นิลเพชร
2. เด็กหญิงพรรณนิดา   ใหม่หล้า
3. เด็กหญิงรัตติกาล   กันทะวงค์
 
1. นายฉัตรินทร์  ศิริ
 
1461 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงบังอร  จะกอ
2. เด็กหญิงวิมล  หล่อสือ
3. เด็กหญิงวิไล  จะหยี
 
1. นางสาวรชตภรณ์  ชัยประภา
 
1462 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายจีรศักดิ์  ศรีอาจ
2. เด็กหญิงธีรพงษ์  ลี่เจริญวงศ์
3. เด็กชายมู  จางอ่อง
 
1. นางมัชฌิมาพร  กาศโอสถ
2. นางสาววันเพ็ญ  เส่งหล้า
 
1463 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอ่าย 1. นางสาวกัญญารัตน์   อินต๊ะแก้ว
2. เด็กหญิงนรีพร   นิลคง
3. เด็กหญิงสุธาสินี   ชมรัมภ์
 
1. นางนันทพร   ศิริอุดม
 
1464 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 75 เงิน 15 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงเมย์  เครือแสง
 
1. นายวชิรปิลัณญ์  พงษ์มณี
 
1465 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 75 เงิน 16 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายอนุพงศ์  ปุกหลู่
 
1. นางสาวเจนจิรา  พรหมเทศ
 
1466 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 75 เงิน 14 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์   ทิพวงศ์
 
1. นางสาวศิริลักษณ์   จีจู
 
1467 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงณัฐชา  เฟื่องคำ
2. เด็กหญิงวลี  แก้วใจมา
3. เด็กหญิงสุภาวดี  คุณนำ
4. เด็กหญิงสุมิตรา  กันทา
5. เด็กหญิงเกวรินทร์  อุ่นเรือน
 
1. นางโศจิรัตน์  ถิ่นหลวง
 
1468 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงดาว 1. เด็กชายกวี  แสงหรี่
2. เด็กหญิงวิภา  สีหมี่
 
1. นางสาวมิรันตี  จันทร์ดี
 
1469 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงจันทร์สุดา  สุวิทย์
 
1. นายพัลลภ  คำลาพิศ
 
1470 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 75 เงิน 19 โรงเรียนศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก 1. เด็กหญิงสุภัสสรา  ใจ๋มาวงค์
 
1. นางปราณี  ราชปฐม
 
1471 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 75 เงิน 22 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงพนัสนันท์  ยัฏฐะสิริ
2. เด็กหญิงพัชรีรัตน์  กุณนะ
3. เด็กชายสุวัฒน์  อินเสียง
 
1. นางสาวศิรินทร์นภา  ธงชัย
 
1472 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 75 เงิน 22 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงกาญจนา  สงทิม
2. เด็กชายธนกร  ปะสี
3. เด็กหญิงสุตา  แซ่ต้วน
 
1. นางสาวธนกร  เรือนน้อง
2. นางสาวอังคณา  ยิ่งเจริญ
 
1473 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 75 เงิน 16 โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กชายธนกร  ลุงเล็ก
2. เด็กหญิงนิลดา  แซ่เจอ
3. เด็กหญิงหย่งเจิน  แซ่หลี่
 
1. นางโสภิณ  ไพจิตรกุญชร
 
1474 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 74.94 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กชายประวัณ  ปู่ซอ
2. เด็กชายอัครเดช  ลุงจิ่งต่า
 
1. นายชาตรี  วงศ์จำรัส
2. นางปวินตรา  นันตา
 
1475 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 74.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ทวีอภิรดีกิจ
 
1. นางเนาวรัตน์  สันกาวี
 
1476 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 74.75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายนิติพล  หน่อยโพ
 
1. นายภูมินทร์  ทุนมิ่ง
 
1477 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 74.67 เงิน 19 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  วงค์เทพ
 
1. นางสาวพิชชาภรณ์  มูลฟู
 
1478 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 74.67 เงิน 13 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงดาวเรือง  ดงรักษ์
 
1. นายบุญเลิศ    พงษ์ปวง
 
1479 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 74.67 เงิน 12 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กชายปราณ์  ธรรมวิวรณ์กุล
 
1. นางสาววรรณพร  ปั้นลี้
 
1480 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 74.5 เงิน 13 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงวัชราพรรณ  หน่อฤทธิ์
 
1. นางนภาพรรณ  ใจป้อม
 
1481 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74.5 เงิน 13 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายรัชภูมิ  ทองคำ
 
1. นางรุ่งนภา  เกตุบุญเรือง
 
1482 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 74.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงสุดา  แซ่จ๋าว
 
1. Mrs.Yun Ting  Chiu
 
1483 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 74.33 เงิน 12 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายทศพล   กันธะวงศ์
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
1484 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74.3 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  แซ่ฟัง
 
1. นางสาวจีรนันท์  ทองก้อน
 
1485 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 74.25 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายชวลิต  หน่อแหว้น
 
1. นางคัทลียา  หนองภักดี
 
1486 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74.2 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายกรรชัย  อินต๊ะ
2. เด็กหญิงคำอู  จอก่า
3. เด็กชายจาย  ลุงต๊ะ
4. เด็กชายจิ่งเมือง  ลุงซาย
5. เด็กชายจ๋อม  แสงสว่าง
6. เด็กชายวันแลง  ปิหย่า
7. เด็กชายสมชาติ  นายทาด
8. เด็กหญิงหมวยคำ  ลุงกอน
9. เด็กชายเอกราช  จองหลี
10. เด็กหญิงแสงคำ  ลุงตี๊
 
1. นางสาวจรัสรำไพ  ไชยเรือง
2. นางสาวสิรีธร  ลำจวน
3. นางสาวเจริญขวัญ  จันต๊ะศรี
 
1487 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74.2 เงิน 4 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงแสงดาว  จันทร์แสง
 
1. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
1488 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 74.2 เงิน 15 โรงเรียนศึกษานารีอนุสรณ์ 2 1. เด็กหญิงเสาวนีย์  จะแล
 
1. นางดลนภา  จีมขุนทด
 
1489 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 74 เงิน 18 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงอภิชญา  ศุภวนานุสรณ์
 
1. นางเรณู  สร้อยเพชร
 
1490 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 74 เงิน 18 โรงเรียนวัดป่าแดง 1. เด็กชายณฐวัฒน์  บุญตาล
 
1. นางประภาศรี  เลพล
 
1491 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  อินดวง
 
1. นางสาววันเพ็ญ  เส่งหล้า
 
1492 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงเมทินี  ลุงอ่อง
 
1. นางธันยภรณ์  ต้านคือ
 
1493 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ 1 1. เด็กหญิงอัญธิการ์  มัชฌลีลา
 
1. นางอรพรรณ  เขื่อนล้อม
 
1494 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. นายถ่อ  ลุงดาว
 
1. นางประพิณ  ศิริ
 
1495 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงธืิดารัตน์  บดีรัฐ
 
1. นางอรพิน  ฟองสมุทร
 
1496 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 74 เงิน 13 โรงเรียนวัดบ้านท่า 1. เด็กชายหล้า  ลุงสม
 
1. นางสุพัตร์  ศิริ
 
1497 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 74 เงิน 13 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ศรีอำภา
 
1. นางวัชรา  ชื่นตา
 
1498 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 74 เงิน 21 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงอุ่งส่า  ปู่มน
 
1. นางจุฑารัตน์  วงค์เมอะ
 
1499 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงพรรพษา  เทพวงค์
2. เด็กหญิงส้ม  ลุงต๋า
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  คนขยัน
 
1500 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนวัดป่าแดง 1. เด็กหญิงปภัสรา  ยาชัย
2. เด็กหญิงพุทธมาศ  หลวงนวล
 
1. นางภาวศุทธิ์  หน่อแหวน
 
1501 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กชายศิวกร  โรจนะ
 
1. นางวชิรา  ประพุทธ์พิทยา
 
1502 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 74 เงิน 6 โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  ลำคำ
 
1. นางวรรณา  เมืองใจ
 
1503 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนวัดบ้านท่า 1. เด็กชายณัฐพล  มหาวรรณ
 
1. นางสุพัตร์  ศิริ
 
1504 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กชายรัชพล  แซ่ต้วน
 
1. นางวิลาวัลย์  ชิตอินทร์
 
1505 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กชายนุ  ลุงออ
 
1. นางสาวจงรักษ์  อวดห้าว
 
1506 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงชมพูนุช  ลุงซอ
2. เด็กชายธเนศ  เครือแสง
3. เด็กชายธเนศพล  จองต๊ะ
 
1. นางจันทร์ทิมา  คำบอนพิทักษ์
2. นางสาวนิภารัตน์  ศรีสม
 
1507 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายคำงืน   โหม๋หล่ง
2. เด็กหญิงจินดาพร   ทองคำ
3. เด็กชายรพีพัฒน์   ป๊กคำ
 
1. นายพิทักษ์   อนุลม
 
1508 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายนิคม  จะแส
2. เด็กชายบุญชู  ใส
 
1. นายชนันพัฒน์  ทองทิพย์
 
1509 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 74 เงิน 18 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงขวัญหทัย  พงศภัคตระกูล
 
1. นายนิกร  เขื่อนล้อม
 
1510 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กชายเฉลิม  ลุงหล้า
2. เด็กหญิงไทย  ลุงหม่อง
 
1. นางสาวจีรภัทร์  ถิรปัญญา
2. นางสาวสุธีรา  วรรณชัย
 
1511 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านออน 1. เด็กหญิงณัฐนิชา    จินะ
2. เด็กชายประกายสิทธิ์   ชัยปัญญา
 
1. นางสุดาภรณ์    วิทยา
 
1512 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กหญิงกชกานต์  คำหลวง
2. เด็กหญิงนภสร  แซ่ซิง
 
1. นายมูลแก้ว  บุญรัตน์
 
1513 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 18 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายคเชนทร์  สภัคไพโรจน์
 
1. นางสาวสาธิกา  คำปวน
 
1514 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 18 โรงเรียนบ้านใหม่ 1. เด็กชายซานอ่อง  ลุงคำ
 
1. นางเครือวัลย์  อยู่เป็ง
 
1515 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 74 เงิน 16 โรงเรียนโชติคุณเกษมบ้านเมืองงาม 1. เด็กหญิงชลิตา  แสนจัน
 
1. นายดัมพ์  แย้มนิ่มนวล
 
1516 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายณัฐชัย  หมื่นทิศ
2. เด็กชายธนากร  โพธิเสาร์
3. เด็กชายไตรภพ  คำมา
 
1. นางพรรัตน์  นักสิงห์
2. นางสายหยุด  ฝ้ายตระกูล
 
1517 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงตาดำ  ลุงจิ่ง
2. เด็กหญิงมล  ลุงเล็ก
3. เด็กหญิงเงินหอม  ตาแก้ว
 
1. นางวนิดา  กาใจคำ
2. นายอุทัย  ชัยวงค์
 
1518 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงศิริพร  จะแส
2. เด็กหญิงส้ม  ลุงจันทร์
3. เด็กหญิงอารยา   ยะอื่อ
 
1. นางเสาวนีย์  พงศ์ประเสริฐสิน
 
1519 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนศีลรวี 1. เด็กชายเมธิชัย  ซาววา
2. เด็กชายแสนภู  จ่าภา
 
1. นายเฉลิมพงษ์  พันธุโต
 
1520 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงณิชากร  จะวะ
2. เด็กหญิงทวยคำ  แซ่หย่าง
3. เด็กหญิงว่างหลิ่ง  แซ่ลี้
 
1. นางสาวดวงพร   ลึแฮ
2. นางนริศรา  ทิพย์วรรณ
 
1521 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 74 เงิน 16 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กชายณัฐพนธ์   เมืองชื่น
 
1. นางสาวสุดารัตน์  เสวะกะ
 
1522 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 74 เงิน 17 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงกนกมณี  คำงาม
 
1. นางสาววิมล  ปวนปันวงค์
 
1523 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงสกาวรัตน์  ลุงเต็ง
 
1. นางรุ่งนภา  กันทะศร
 
1524 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กชายทิชานนท์  ทองเพ็ง
2. เด็กหญิงธิดา  อานุ
3. เด็กหญิงนงนุช  แซ่จู
4. เด็กชายปฐพี  ลุงส่าง
5. เด็กหญิงศรีนวล  ลุงสม
6. เด็กชายสมชาย  แซ่หว่าง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีรัชกาล  ชัยแก้ว
 
1525 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงกนิษฐา  รูปดวง
2. เด็กหญิงอัญชลี  คำแก้ว
 
1. นางสาวศิริธร  ชัยชะนะ
 
1526 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดห้วยน้ำเย็น 1. เด็กหญิงนุ่น  มหาวรรณ
2. เด็กหญิงเมธาวดี  คำริน
 
1. นางสุมาลี  วิมลพันธ์
 
1527 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงญาดา  ยางอุดมโชคชัย
2. เด็กหญิงฟ้าชมพู  ฟองแก้ว
 
1. นางสงบ   หัตถปะนิตย์
 
1528 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กชายณัฐพล  สุนันต๊ะ
 
1. นางสาวเกศกนก   เวชกิจ
 
1529 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านแม่ป๋าม 1. เด็กชายเจนจิรา   แซ่เฮ้อ
 
1. นางพิชชาพา    บุญหลง
 
1530 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 74 เงิน 17 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงกันธิกา  ขันมอน
2. เด็กหญิงพรรัตน์  ลุงมน
3. เด็กหญิงอติกานต์  ลุงต้า
 
1. นางทิพยา  ประหยัดยอด
2. นางปรานอม  อุปะระ
 
1531 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 73.88 เงิน 12 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงอัมพร  คมขำ
 
1. นายวิทยา  ศรีวิลัย
 
1532 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73.8 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงอรจิรา  พรมจอง
 
1. นายปรีชา  ไชยวงค์
 
1533 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 73.8 เงิน 16 โรงเรียนพัฒนาต้นน้ำขุนคอง 1. เด็กชายชญานนท์  หลี่จา
 
1. นางสาวนันท์นภัส  กันกา
 
1534 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 73.75 เงิน 16 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายกิติศักดิ์  เลิศขวัญกุล
2. เด็กชายณัฐพงศ์  อุมา
 
1. นายวรนิตย์  มั่นนุช
2. นายโกวิท  โกเสนตอ
 
1535 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 73.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กชายคณิน  ลุงทา
2. เด็กหญิงนวล  ต๊ะ
3. เด็กหญิงปิยดา  ทวีอภิรดีนภา
4. เด็กหญิงอนงค์  กุนะ
5. เด็กหญิงอาซิว  แซ่เฉิน
 
1. นางสาวมลิลา  แก้วฟู
2. นางสาวสุมัญชรี  วรรณสาร
 
1536 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 73.67 เงิน 20 โรงเรียนบ้านโละ 1. เด็กหญิงเบญจมาศ  วิทูร
 
1. นางอรนุช  รามศิริ
 
1537 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 73.67 เงิน 14 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงบังอร  เสียมลาย
 
1. นางสาวศิริธร  ชัยชะนะ
 
1538 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 73.67 เงิน 14 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงสริตา  แสงเป็ง
 
1. นางสาวประภัสสร  วงศ์ชัย
 
1539 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 73.67 เงิน 14 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงพรธิวา  คันทะวงค์
 
1. นายศุภชัย  ภาคะเวทย์
 
1540 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73.66 เงิน 13 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงหยิ่ง  แซ่เซี๊ยะ
2. เด็กหญิงอาภากร  แซ่หย่าง
3. เด็กหญิงเอ  หน่อคำ
 
1. นางชุติมา  ธรรมธิ
2. นางทิพวิมล  ศรีปราชญ์
 
1541 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73.66 เงิน 13 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงชนิตา  ชัยสุภา
2. เด็กหญิงวรรพร  แพรคำ
3. เด็กหญิงสุทธิดา   ดวงแก้ว
 
1. นางวรรณพร  กอบพึ่งตน
 
1542 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 73.6 เงิน 13 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงธิดาพร  โพธิยก
 
1. นายวิชัย  ดรุณกานต์
 
1543 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 73.51 เงิน 8 โรงเรียนวัดศรีบุญเรือง 1. เด็กชายมน   จิ่นต๊ะ
2. เด็กชายเฉลิมวงค์   บุญธรรม
 
1. นายบุญเจิด    สมบูรณ์
 
1544 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73.5 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายบุญช่วย  ลุงแดง
2. เด็กชายเทพรักษ์  เดชชิต
 
1. นางสาวธีรานันทน์  ธนะเกียรติกุล
 
1545 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 73.5 เงิน 17 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายจายใหม่  ลุงวิ
2. เด็กชายทักษิณ   มหาพรม
 
1. นายวีรพงษ์   คำผง
 
1546 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 73.5 เงิน 7 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงฮวน ฮวน   ลี
 
1. นายภราดร  ปันชัย
 
1547 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 73.33 เงิน 17 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงจันธิรา  วิพอ
 
1. นายชโยทิต  น้ำดอกไม้
 
1548 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73.3 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงขวัญพร  ปอแสนใจ
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
1549 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 73.2 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กหญิงณัฐยา  บุญปัญญา
2. เด็กหญิงนันทิกานต์  พงษ์บุญชู
3. เด็กหญิงพัชชนก  ปั๋นติ
4. เด็กหญิงพัฒนรินทร์  กันทะวงศ์
5. เด็กหญิงมณฑาทิพย์  ใจสม
6. เด็กหญิงวนิดา  กันทะนิล
7. เด็กหญิงสุทธิดา  แซ่ลิ้ม
8. เด็กหญิงอมรา  แซ่หมี่
9. เด็กหญิงอรพรรณ  แซ่จัน
10. เด็กหญิงอ่อน  จูเมิง
 
1. นางพิรัชพร  ศรีภูมินทร์
 
1550 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 73.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กหญิงเหมยเย้  แซ่เจอ
 
1. นายกรกช  วัฒน์วิริยะ
 
1551 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 73.13 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. นายรณชัย  นึกเร็ว
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย  ดาวแสง
 
1552 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73.1 เงิน 7 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงอัมพร  แซ่ย่าง
 
1. นายยุทธนา  ไทยเหนือ
 
1553 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 73.1 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายอานุภาพ  อินทร์จำปา
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
1554 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 73 เงิน 20 โรงเรียนบ้านห้วยศาลา 1. เด็กหญิงธีรดา  ลุงหน่อ
 
1. นางศิริวรรณ  ท่าอักษร
 
1555 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 73 เงิน 13 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงเกวรินทร์  ทาระศักดิ์
 
1. นางสาวสนธยา  อะโน
 
1556 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 73 เงิน 13 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงเกวารินทร์  ทุนหลู่
 
1. นางพูนศรี  ประภาพรหม
 
1557 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงเพียงแข  หยั่นมะ
 
1. นางสาววริศรา  ขยันกิจ
 
1558 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงกานธิดา  อมรสันติกุล
2. เด็กหญิงมะลิวัลย์  แซ่หยาง
 
1. นางมัทนียา  ลาวรรณ์
 
1559 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงฐิติมา  มณีวรรณ
2. เด็กหญิงพันธิตรา  คำบุญเรือง
 
1. นางสมจิตร  พิทาคำ
 
1560 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 13 โรงเรียนบ้านแม่ทะลบ 1. เด็กชายปฎินันท์  วรรณมงคล
 
1. นางอำไพ  ทานา
 
1561 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. นายจันทร์  นายใส
 
1. นายเทวฤทธิ์  เขื่อนคำ
 
1562 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงฐิติพร  จัยวงค์
2. เด็กหญิงธนพร  กันไทย
3. เด็กหญิงพิมพร  กู่คำ
 
1. นายสิทธิพงษ์  จันสม
 
1563 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงนฤมล  วารีรัตน์
2. เด็กชายวิศิษฐ์  สมพงษ์
3. เด็กชายอติกานต์  การะหงษ์
 
1. นางนรินทร์ทร  ชิตมินทร์
2. นางสุรัตนาพร  สมบูรณ์
 
1564 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 13 โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กชายรณชัย  อาจหาญ
2. เด็กชายวรรธนัย  วรรธนันทกุล
3. เด็กชายศักรินทร์  บุญตัน
 
1. นางสาวชุติมณฑน์  พระใหญ่
 
1565 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 13 โรงเรียนบ้านสันป่าข่า 1. เด็กหญิงรัตนา  จะคือ
2. เด็กหญิงหลู่  ดวงคำ
3. เด็กชายแดง  ปาหลู่
 
1. นางจุฑามาศ  สายชมภู
2. นางอุทัยวรรณ  ฤทธิ์ฤาชัย
 
1566 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กชายสุรชัย  จะอื่อ
2. เด็กชายอรุณทิพย์  ปัญญาจิตากุล
3. เด็กหญิงโสภี  จะนะ
 
1. นายพิเชษฐ์  สุวรรณ์
2. นางศิโรรัตน์  จำปาวัน
 
1567 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงปัว  ลุงส่วย
2. นายภานุวัฒน์  กนกแก้วลายทอง
3. เด็กหญิงแสงระวี  เปียผ่า
 
1. นายทวีบุญ  รัตนะ
 
1568 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงนวลจิ่ง  ลุงละ
2. เด็กชายสุรชัย  ลุงละ
3. เด็กชายโชคชัย  ลุงละ
 
1. นางสาววารุณี  กันทะวงค์
 
1569 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กหญิงคำพร  นายผอง
2. เด็กหญิงหอม  นันต๊ะ
3. เด็กหญิงเหมยคำ  ลุงแปง
 
1. นายภูรินทร์  ทิพย์ไพวัลย์
2. นายมานพ  วงศ์จู
 
1570 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 14 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงณัฐสุดา  ลุงติ
2. เด็กหญิงนิชชินันท์  ตรีครุธพันธ์
3. นางสาวศิริญาภรณ์  ธรรมไชย์
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
2. นางสาวภัทรา  ยาอินตา
 
1571 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงก่ำ  กันหมาก
2. เด็กชายตาม  ลุงส่วย
3. เด็กหญิงสิริยาภรณ์  จันทร์คำมี
 
1. นางสาวอัมพร  อินต๊ะป๊ก
 
1572 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงจีระนันท์  เขียวขำ
2. เด็กหญิงบุญศิลา  มังคะชาติ
3. เด็กชายมูฮัมหยัดยาซิน  บินรุสรี
4. เด็กหญิงสุพรรณิการ์  ถาวัล
5. เด็กหญิงเกวลิน  ศรีสม
 
1. นายประสงค์  สุขรัตน์
 
1573 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 73 เงิน 19 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงชนิภรณ์  ซอยะแหลง
 
1. นางวรรณวดี  ไชยชนะ
 
1574 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 73 เงิน 14 โรงเรียนบ้านแม่ขิ 1. เด็กหญิงน้ำหอม  ลุงทูล
2. เด็กชายหลาว  นายี
 
1. นางชนินาถ  ยุพการณ์
 
1575 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กชายกาญจนา   ธรรมชัย
2. เด็กชายชนาธิป   แก้วใจมา
3. เด็กชายณัฐพงค์   ทรายแก้ว
 
1. นายอนุวัต  โปธา
 
1576 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายณัฐดนัย  ไชยวุฒิ
2. เด็กชายธีรภัทร  ตะเพียนทอง
 
1. นางฉวีรรณ  ไข่แก้ว
2. นายอนันต์  ใจกล้า
 
1577 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 73 เงิน 20 โรงเรียนวัดป่าแดง 1. เด็กหญิงชฎาวีร์  คงยอด
 
1. นางประภาศรี  เลพล
 
1578 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 73 เงิน 20 โรงเรียนบ้านสบคาบ สาขาแก่งปันเต๊า 1. เด็กชายโย่ฮา  ซือผะ
 
1. นายสมพงษ์  สุขคำ
 
1579 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 17 โรงเรียนบ้านแม่ขิ 1. เด็กชายณัฐพล  ผ่องแผ้ว
 
1. นางสาวประทุมพร  คำศรีใจ
 
1580 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 17 โรงเรียนประพันธ์อารีย์-หงษ์สกุล 1. เด็กชายมนตรี  จะกล๊ะ
 
1. นางสาวชลินทรา  จันทร์ธีระโรจน์
 
1581 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงกัญญาพิชญ์  นาอือ
2. เด็กชายทรงภพ  ไทยใหญ่
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นางสุมาลี  ทาศักดิ์
 
1582 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงยุพา  แซ่ลี้
2. เด็กหญิงวารุณี  แซ่ฉิ่ว
 
1. นายสำราญ  คำเป็ง
 
1583 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 21 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงกวินธิดา  สุโข
 
 
1584 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 21 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 1. เด็กหญิงติ๊บ  น้อยอ้าย
 
1. นายสุวิชา  กล้ายิ่ง
 
1585 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 11 โรงเรียนบ้านล้องอ้อ 1. เด็กหญิงณัฐวิกา  แก้วตา
 
1. นางสาววลาลัย  กาวิโท
 
1586 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. นายจาโอด  นายซอ
2. นายปืนเมือง  ปังหลง
3. นายศุภากรณ์  ลุงซู้
 
1. นายนฤนาท  ยศอ้าย
 
1587 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กชายนิพิฐ   เลาหาง
2. เด็กชายบุพกร   แซ่โซ้ง
3. เด็กชายสุรพงษ์   แซ่ย่าง
 
1. นายนิติ   วุฒิธนากรกุล
 
1588 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 73 เงิน 11 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงพลอย  นายคาย
2. เด็กหญิงอรทัย  จักรกะ
3. เด็กหญิงอรนุช  ลุงแดง
 
1. นายยุทธนา  ไทยเหนือ
2. นายอุทัย  เพชรศรี
 
1589 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 73 เงิน 11 โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กหญิงก่ำ  ทองดี
2. เด็กหญิงตาน  นามติ๊บ
3. เด็กหญิงอ้อม  น้ัอยสาม
 
1. นางกัลยาณี  อักษรศรี
 
1590 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงกานต์มณี  แสนคำ
 
1. นายอนัน  เมืองบัวผัน
 
1591 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 73 เงิน 18 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงจี้จ่วง  แซ่ย่าง
 
1. นางพัชรินทร์  โสภาบุญ
 
1592 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 73 เงิน 22 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายชยางกูร  ชุ่มใจ
 
1. นางศุภมิตร  พิศุทธิ์เสถียร
 
1593 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 73 เงิน 24 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงกิ่งดาว  ลุงคำ
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ลุงจ่า
3. เด็กหญิงอารีรัตน์  ทองคำ
 
1. นางสาวิตรี  กองสถาน
 
1594 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 73 เงิน 24 โรงเรียนบ้านหลวง (แม่อาย) 1. เด็กหญิงจรรยา  ปะโหล
2. เด็กชายจายเหมี่ยง  กอนะ
3. เด็กชายอ่องแตง  ลุงซอ
 
1. นางสาวณัฐกานต์  สมยอม
 
1595 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 73 เงิน 24 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กชายฐิติโชติ  เกียรติวิบูลย์
2. เด็กชายพงศกร  ปัญญา
3. เด็กชายรพีพัฒน์  ภัทรบรรพต
 
1. นางกัลยกร  คำปัน
2. นางสุภาลักษณ์  ม่วงชาติ
 
1596 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 73 เงิน 24 โรงเรียนบ้านห้วยศาลา 1. เด็กหญิงพิมพา  หน่อแสง
2. เด็กชายวรวุฒิ  อะจอ
3. เด็กหญิงอมรา  มะลิสา
 
1. นางพัชนี  ศรีคำ
 
1597 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 73 เงิน 24 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายธนวิทย์  ยันนะ
2. เด็กชายธัีรภัทร  เต่านนท์
3. เด็กชายภาคภูมิ  นันต๊ะ
 
1. นางทองสุข  รอบรู้
2. นางสุพิศ  วงค์จันทร์มา
 
1598 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 73 เงิน 18 โรงเรียนบ้านขอบด้ง 1. เด็กชายดุลยวัต  นายหลู่
2. เด็กหญิงพนิดา  ส่างกาน
3. เด็กหญิงเขมิกา  จะฟะ
 
1. นางสาวกัลยา  ใจคำ
2. นางสาวนิตพร  นิยม
 
1599 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 72.8 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  วันธ์ศรี
 
1. นางปวินตรา  นันตา
 
1600 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 72.75 เงิน 18 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายปัญญากร  ปันศักดิ์
2. เด็กชายศิวกร  ทายะติ
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
1601 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 72.75 เงิน 15 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงศุภางค์  บรรลุ
 
1. นางสาวประมวลพรรณ  ปวงคำ
 
1602 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72.67 เงิน 18 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงพัชรพร  รัตนแผ่
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย  ดาวแสง
 
1603 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72.66 เงิน 17 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (เชียงดาว) 1. เด็กชายคำ  อิ่นต๊ะ
2. เด็กหญิงวรรณอาสา  จันทรา
3. เด็กหญิงอมรรัตน์  ทรายแก้ว
 
1. นางปราณี  ชื่นตา
2. นางสาวมณฑิรา  ปัญญาราษฎร์
 
1604 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72.66 เงิน 17 โรงเรียนบ้านห้วยศาลา 1. เด็กชายภูหล่อง  ตะเปอ
2. เด็กหญิงรัศมี  อาจอ
3. เด็กหญิงรุ่งตะวันทิพย์  แดงสะอาด
 
1. นางเกียรติญา  นันทาทอง
 
1605 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 72.6 เงิน 4 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงเหม่ยยี่  แซ่หลี่
 
1. นางสาวฮุยจู๋  แซ่จิง
 
1606 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 72.5 เงิน 14 โรงเรียนบ้านห้วยบอน 1. เด็กชายโกมินตร์  เรืองสวัสดิ์
 
1. นายเจษฎา  ดอยแก่น
 
1607 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 72.5 เงิน 16 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงณัฐริกา  ดอกแดง
 
1. นางฉวีวรรณ  ไข่แก้ว
 
1608 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 72.4 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ใจสม
 
1. นายวิทยา  ศรีวิลัย
 
1609 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 72.4 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงนงนุช  ศรีบุญเรือง
 
1. นายพัฒนพงศ์  บุญแขวง
 
1610 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 72.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กชายกวงซ่ง  แซ่ซี
2. เด็กชายต้าหลิว  แซ่ลี้
3. เด็กชายปิยพันธ์  จะลี
4. เด็กชายหย่งอินหยิน  แซ่หยาง
5. เด็กชายไอ่หนุ่ม  ลุงต้า
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพิทยา  กาสุริยะ
2. นายสุรศักดิ์  เลพล
 
1611 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 72.2 เงิน 9 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  คำใหญ่
2. เด็กหญิงณัทมน  แสนดวงดี
3. เด็กชายดนุสรณ์  ต๊ะปัญญา
4. เด็กชายธนกร  ไชยเลิศ
5. เด็กชายธีรเมท  สุกิน
6. เด็กชายยุทธชัย  วงศ์แสนขื่อ
7. เด็กหญิงสายรัก  ภิชัย
8. เด็กหญิงสุวิพัชรี  บุญส่ง
9. เด็กชายอภิรัฐพล  ปิมปา
10. เด็กหญิงโศภิษชา  จันต๊ะนิด
 
1. นายนันทวัฒน์  ก้อนแสนไชย
2. นายนิคม  พรมเสน
3. นายบุญส่ง  เรือนแก้ว
 
1612 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 72.2 เงิน 17 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กหญิงคำหล้า  ลุงหลู่
2. เด็กหญิงชรินรัตน์  แสงอรุณ
3. เด็กชายณัฐพงศ์  จันทาโสด
4. เด็กหญิงนวล  ลุงวิ
5. เด็กชายบุญฤทธิ์  ลุงมี
6. เด็กหญิงพัฒนรินทร์  ปิ่นคำ
7. เด็กหญิงพิชญากร  อินถอด
8. เด็กหญิงวาสนา  ลุงเฮือง
9. เด็กหญิงสมพร  นามเจริญ
10. เด็กชายสมศักดิ์  เจริญธรรม
11. เด็กชายสิน  ลุงใส
12. เด็กหญิงสุจิน  บุตรบาลี
13. เด็กหญิงสุธิดา  มูลต๋า
14. เด็กชายสุรยุทธ  กับหา
15. เด็กหญิงแสงห่าน  ลุงหย่า
 
1. นางจิระภา  กันธียาภรณ์
2. นางจีรพร  อิงคสันตติกุล
3. นางพรรัตน์  นักสิงห์
4. นางอำพร  แก้วใส่เงิน
 
1613 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 72 เงิน 21 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. เด็กชายฟุ้งเกียรติ  เกตุชาญ
 
1. นางจันทนา  แก้วคำ
 
1614 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 72 เงิน 21 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงศิริพร  แซ่ห่วง
 
1. นางสิริกัญญา  มานพจันทร์
 
1615 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา 1. เด็กหญิงเพชรรัตน์  ฉัตรฐาปนา
 
1. นางสาวนฤมล  ขันเป็ง
 
1616 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กชายพรชัย  อินบุญ
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  สกุลวิทย์
 
1617 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กชายบวรทัต  พิศุทธิ์ไพโรจน์
 
1. นางสาวถนอมศรี  ศรีวิชัย
 
1618 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 72 เงิน 16 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงหทัยพร  มโนวร
 
1. นางศรัญญา  แสนมูล
 
1619 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 72 เงิน 22 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงอุบลรัตน์  ศักดา
 
1. นางพูนศรี  ประภาพรหม
 
1620 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กหญิงจิรนันท์  อินต๊ะ
2. เด็กหญิงอังคณา  โอ่ลู
 
1. นางฟองจันทร์  ไคร้อุดม
 
1621 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายณัฐพงค์  กันศรี
2. เด็กหญิงอุษณีย์  โปธิคำ
 
1. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
1622 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงฝน  ทองบุญ
2. เด็กหญิงเบญจมาศ  หน่อแก้ว
 
1. นายปัฏฐวัจน์  เฟื่องเพ็ชร
 
1623 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 14 โรงเรียนบ้านใหม่ 1. เด็กหญิงวราภรณ์  แคว้นดอนฉิม
 
1. นางนิภาพร  ใจมูล
 
1624 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงชนากานต์  พลดงนอก
2. เด็กหญิงปริมประภา  ธรรมสูตร
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์  ชัยหมู
 
1. นางศิโรรัตน์   บุญเกิดไวย์
 
1625 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 10 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงชนิประภา  ขุนทอง
2. เด็กชายณัฐพงษ์  วงศ์เวียน
3. นายอนุสรณ์  ศรีวรรณ์
 
1. นางฉันทนัทร์  กองบุญ
2. นางสาวศิริพร  ชัยวงศ์
 
1626 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กหญิงพรกมล  ปรีชาญาณ
2. เด็กหญิงพูนสุข  ลุงกร
3. เด็กหญิงยูถิกา  พรวัฒนาคุณ
 
1. นางสาววัชราภรณ์  อุษาจำรัส
 
1627 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 72 เงิน 15 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงวิศัลยา  ไชยวุฒิ
2. เด็กชายศาสตราวุธ  แก้วแสง
3. เด็กหญิงเนตรอารี  แสนจ้าง
 
1. นางสาวพิมพ์ใจ  สันตา
2. นางสุรัตนาพร  สมบูรณ์
 
1628 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กชายณัฐนัย   เลาหาง
2. เด็กชายธีรไนย   สามสาย
3. เด็กชายนพรัตน์   ผ่องแผ้ว
 
1. นางสุกัลยา  งานหมั่น
 
1629 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 72 เงิน 15 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ส่วยติ
2. เด็กชายธันวัฒน์  ปินตาดวง
3. เด็กหญิงวรรณกานต์  แก้วเต๋จ๊ะ
 
1. นางสาวนภาพร  ศรีวิชัย
 
1630 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 1. เด็กชายสุธี  เลาซาง
2. เด็กชายเสน่ห์  วรรณพระศรี
 
1. นางสาวมัลลิกา  วิเวกคีรี
 
1631 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านดอนชัย 1. เด็กชายณัฐพล  โปธิใจ
2. เด็กชายนครินทร์  กันทะรส
 
 
1632 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 72 เงิน 4 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงชนุภรณ์  นามมล
2. เด็กหญิงทรายแก้ว  ลงแสง
3. เด็กหญิงบุษยา  นายมาต
4. เด็กหญิงริยา  ใหม่แก้วสุข
5. เด็กหญิงสิรภัทร  นายหงษ์
 
1. นางสาวผ่องศรี  สิทธิราช
2. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
1633 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 72 เงิน 4 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงชุติมน  กะชา
2. เด็กชายนฤเบศน์  ตัณฑุลวณิชย์
3. เด็กหญิงสุจารี  กดจันทร์
4. เด็กหญิงเกี๋ยง  ลุงออ
5. เด็กหญิงเบญจมาศ  ใจคำ
 
1. นางกนกลดา  บัวหอม
 
1634 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 72 เงิน 20 โรงเรียนสายอักษร 1. เด็กชายภาคิน  มะโนวร
 
1. นางนิตยา  บุญรัตน์
 
1635 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 72 เงิน 15 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายเดือนคำ  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงแพรริน  ลุงปาน
 
1. นางนิตยา  แก้วขาว
2. นางปุลพร  ยืนบุญ
 
1636 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กหญิงนิตยา  คำอู๋
2. เด็กหญิงพินิจนันท์  ปู่เลด
 
1. นางรัชนิฎา  ศรีคลังไพร
2. นางสุรัตน์  เจริญเมืองมูล
 
1637 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 22 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กหญิงวารินทร์   จองแก้ว
 
1. นางสาวจิราพร  เวชสุคำ
 
1638 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงนวลคำ  แสงก้อย
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
1639 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงอรพรรณ  เลายี่ปา
 
1. นายพัฒนพงษ์  บุญปราบ
 
1640 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงคำส่วย   ยันนะ
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
1641 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72 เงิน 19 โรงเรียนวัดนันทาราม 1. นางสาวธัญญาลักษณ์  ปันทนัน
 
1. นายธิติพงษ์  คำมูล
 
1642 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงศิริพร  อะเต๋า
2. เด็กหญิงอรชร  อะเต๋า
3. เด็กหญิงอังคณา  แซ่จู
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
 
1643 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงวรรณิดา  ศักดิ์เร็ว
2. เด็กหญิงศศิธร  แก้วเจริญสุข
3. เด็กหญิงหน่อ  ลุงติ
 
1. นายประหยัด  โกฎแก้ว
 
1644 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายวุฒิธกาศ  ทองดี
2. เด็กชายสมชาย  ภัทรเสถียรชัย
 
1. นายชนันพัฒน์  ทองทิพย์
 
1645 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายขวัญ  นายวี
2. เด็กชายสุรศักดิ์  ลุงแลน
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
 
1646 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายศุภกิตติ์  นวลยิ่ง
2. เด็กชายเมธาสิทธิ์  บุญใส
 
1. นายเอกชัย  วิญญา
 
1647 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านแม่นะ 1. เด็กหญิงกัญจพร  ยอดอนงค์
2. เด็กหญิงพรชนก  ศรีอำพร
 
1. นายวสันต์  สืบวงค์
 
1648 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. นางสาวสุธิกาญจน์  ลุงใจ๋
 
1. นางสาวประภารัตน์  ไชยวัน
 
1649 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 1. เด็กหญิงแสงดาว  จันทร์แสง
 
1. นางสาวประมวลพรรณ  ปวงคำ
 
1650 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงณัศราภรณ์  ปันทัน
 
1. นายอนุรักษ์  กระทง
 
1651 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. นายอภิวัฒน์  สุกันธา
 
1. นายณัฐภูมิ  อินชัยวงศ์
 
1652 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงกัลยา  แซ่เหลียง
2. เด็กชายราชพฤกษ์  โปธิ
3. เด็กชายอาทิตย์  ลุงตี้
 
1. นางสาวอรยา  กันธารักษ์
 
1653 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 71.75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแม่ป๋าม 1. เด็กชายภัทรนันท์    โปธา
 
1. นางสาวฉวีวรรณ   ต๊ะปวน
 
1654 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 71.7 เงิน 14 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงนัชชา  สิงห์เล็ก
 
1. นางสุพัตร  มั่งมูล
 
1655 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 71.67 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงจันทร์ทิมา  อำนาจช่วย
2. เด็กหญิงศรัญญา  บุญเรือง
3. เด็กหญิงสุวิชชา  พรหมยาโน
4. เด็กหญิงหอมเคือง  ลุงมู
5. เด็กหญิงอาจา  เบยองกู
 
1. นางพัฒนา  อุตรสุข
2. นางพิมพร  ไตรยานุภาพ
 
1656 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 71.67 เงิน 21 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงกนิดา  โทเอ
 
1. นางสาวศิริกัญญา  ปัญญาดา
 
1657 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 71.67 เงิน 21 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กหญิงอุไร  จะลอ
 
1. นายเกรียงศักดิ์  วงค์บุญตัน
 
1658 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 71.5 เงิน 8 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงมัลลิกา  วิจิตรพนาดอน
 
1. นางดนุชา  ขาวสะอาด
 
1659 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 71.4 เงิน 4 โรงเรียนแกน้อยศึกษา 1. เด็กหญิงสุรภี  แซ่หวัง
 
1. นายธนภัทร   บาลชัย
 
1660 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 71 เงิน 23 โรงเรียนบ้านแม่สาว 1. เด็กหญิงจันทร์ฟอง  แสนนา
 
1. นางนวลจันทร์  บุษดี
 
1661 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 71 เงิน 17 โรงเรียนบ้านห้วยห้อม 1. เด็กหญิงจิ่ง   ลุงสู้
 
1. นางเรวดี  จันต๊ะพรม
 
1662 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 71 เงิน 17 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายสหัสวรรษ  หมายเต็ม
 
1. นางพิมพ์ทอง  คำปิ่นแก้ว
 
1663 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 71 เงิน 23 โรงเรียนประพันธ์อารีย์-หงษ์สกุล 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  พงษ์ตุ้ย
 
1. นางฐิติมา  อภัย
 
1664 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 71 เงิน 23 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กหญิงนุชรินทร์  หากิน
 
1. นางสาวนิตยา  สิงห์เพชร
 
1665 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 71 เงิน 15 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงดารณี  ส่านัน
 
1. นางศรีประทิน  สมบูรณ์
 
1666 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ปราบมนตรี
2. เด็กหญิงวริศรา  ทองจินดา
 
1. นายพงกษิณ   วังอินต๊ะ
 
1667 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงนัฐนิชา  ไชยวงค์
 
1. นางกนิษฐา  ชื่นใจ
 
1668 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 12 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายญอญ   ลุงจา
2. เด็กหญิงสิรินันท์   ขันทอง
3. เด็กชายเกรียงไกร   ทาวรรณ์
 
1. นายวัชรินทร์   วรรณหอม
 
1669 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 71 เงิน 20 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายปฏิพล  มาจ๊ะ
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  สมวงค์แก้ว
3. เด็กหญิงศุภรัตน์  ปิมปา
 
1. นางวิลาวัลย์  ชมสวน
 
1670 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ลุงจ่อ
2. เด็กหญิงณัฐสุดา  ปัญญา
3. เด็กหญิงป๋อมวัน  ลุงจ่อ
4. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  จำนง
5. เด็กหญิงเมย์  ลุงคำ
 
1. นางสาวสร้อยนรินทร์  คุมคำ
 
1671 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 71 เงิน 21 โรงเรียนวัดป่าแดง 1. เด็กหญิงมะลิวัลย์  ปัญญาทิพย์
 
1. นางประภาศรี  เลพล
 
1672 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 71 เงิน 19 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงวรรณภา  แสงแดด
 
1. นางนันทิตา  เหล่าขัติยะ
 
1673 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 16 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงรัชฎาภรณ์  ศรีมา
2. เด็กชายวัชรินทร์  อุ่นบ้าน
 
1. นางสาวเกศรินทร์  จันต๊ะโสภา
 
1674 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 16 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงชัชชญา  ปัญโญกิจ
2. เด็กชายวาเลนทิโน่  ดีเสตย์ฟาโน
 
1. นายถนอม  ขันคำ
 
1675 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 16 โรงเรียนโชติคุณเกษมบ้านเมืองงาม 1. เด็กหญิงสุทธิดา  จะลา
2. เด็กชายสุทธิพงษ์  แซ่ห่อ
 
1. นายณรงค์  ฐานคร
 
1676 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 16 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงดาวพระศุกร์  บุญทรง
2. เด็กชายอภิรักษ์  กุญจนะ
 
1. นางสาวสายหยุด  มาติด
 
1677 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 16 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงคำแดง  ลุงนะ
2. เด็กชายหลาวคำ  จ่าหริ่ง
 
1. นางนงเยาว์  โพธิ์เงิน
2. นายเจริญ  อินถา
 
1678 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 16 โรงเรียนบ้านป่าบง (เชียงดาว) 1. เด็กชายคีตภัทร  แก้วดวงใจ
2. เด็กหญิงจุไรรัตน์  การะหงษ์
 
1. นางเสาวณีย์  วงค์ศาโรจน์
 
1679 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 71 เงิน 20 โรงเรียนมิตรมวลชนเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงลัดดา   ยืนยงคีรีมาศ
 
1. นายชัชวาล   ปรัง
 
1680 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กชายหล่อ  ลุงยะ
 
1. นายอรุณศักดิ์  พิมสาร
 
1681 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 71 เงิน 23 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์    บัวหลง
 
1. นางสาวอารีย์วัลย์   มาตันบุญ
 
1682 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 71 เงิน 20 โรงเรียนบ้านสันป่าเหียว 1. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  พุทธรักษา
 
1. นางสาววีณา  กันทา
 
1683 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 71 เงิน 19 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กชายธนภูมิ  พรหมชัยศรี
2. เด็กหญิงอัญชิสา   ดาวศรี
 
1. นางสาวทิพวรรณ   บัวบาน
 
1684 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายประพันธ์  แซ่จง
 
1. นายเอกรินทร์  ไชยปิน
 
1685 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 71 เงิน 20 โรงเรียนวัดป่าแดง 1. เด็กหญิงภัทรมน  ชมภู
2. เด็กหญิงอทิตยา  จะต่า
3. เด็กหญิงอภิญญา  จะต่า
 
1. นางจันทรลักษณ์  จันทร์สม
2. นางสมจิตร  สิงห์ทองแท้
 
1686 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 70.8 เงิน 10 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กชายกิตติวัฒน์  สารแก่น
2. เด็กชายคุณากร  ปลาทอง
3. เด็กชายณัฐดนัย  ชอบชื่น
4. เด็กชายณัฐภูมิ  มณฑา
5. เด็กชายณัฐวุฒิ  แซ่ก๋อย
6. เด็กชายทศพร  ชัยวรรณ์
7. เด็กชายมานพ  ฉิมสุข
8. เด็กชายศรายุทธ  หนานใส
9. เด็กชายศักดา  เจริญพร
10. เด็กชายเกษม  จีนะ
 
1. นางรัถิยา  แสงปัก
 
1687 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 70.75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กชายกวินทิพย์  ทุนอ่อง
 
1. นายสุรินทร์  อินต๊ะ
 
1688 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 70.75 เงิน 15 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงพิจิตรา  ศรีใจ
 
1. นางสุดารัตน์  เสวะกะ
 
1689 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 70.75 เงิน 17 โรงเรียนเพียงหลวง 1 (บ้านท่าตอน) 1. เด็กหญิงเจนจิรา  สันตะโร
 
1. นางณัฏฐกา  ต้องใจ
 
1690 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 70.67 เงิน 23 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กหญิงสร้อยฟ้า  อนันต๊ะ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวิลาวัณย์  จิตตาวงศ์
 
1691 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70.66 เงิน 21 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงคำดี  ลุงต่า
2. เด็กหญิงพิมพิกา  หลู่
3. เด็กหญิงหมวย  อู่ติยะ
 
1. นางกิตติการ์  ปินคำ
2. นางสาวนิชาภัทร  เชวงกิจไพศาล
 
1692 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 70.66 เงิน 13 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงวรรณภร  โตรี
2. เด็กหญิงสิธาสินีย์  ใจเทอะเลอะ
3. เด็กหญิงอารีญา  ปู่อ่อน
 
1. นางจันทร์สุดา  สมยศ
2. นางสาวพิชญทัฬน์  ตาธงรส
 
1693 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 70.6 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงวิลาวัลย์    แซ่โห่
 
1. นางสาวปภวรินทร์   ปภิณวิชยพลกุล
 
1694 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 70.5 เงิน 20 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายบรรพจ  บัวลาแก้ว
2. เด็กชายอูเทียน  ลุงปาน
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นายธำรงค์  วาสนาวณิช
 
1695 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 70.5 เงิน 18 โรงเรียนเทพศิรินทร์ 9 1. เด็กหญิงขวัญพร  ใหม่ดี
 
1. นางสาววรารัตน์  แพงเพ็ง
 
1696 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 70.5 เงิน 18 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายกฤษฎา  ตาคำ
 
1. นางสาววิมล  ปวนปันวงค์
 
1697 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 70.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงวัชรภรณ์  ส่องสว่าง
2. เด็กหญิงสุปราณี  เปียผะ
 
1. นางสมจิตร  พิทาคำ
 
1698 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 70.33 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กหญิงดาว  ปู่กลม
2. เด็กหญิงน้ำค้่าง  ลุงหลู่
3. เด็กหญิงปอย  ลุงวิ
4. เด็กหญิงสาว  ลุงออ
5. เด็กหญิงสุชาดา  ลุงหลู่
 
1. นางกฤษฎาพร  ณ เชียงใหม่
2. นางนริศรา  แสงดี
 
1699 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 70.25 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสันปอธง 1. เด็กชายจ๋ามเมือง  ลุงวุ่น
 
1. นายประเสริฐ  จันทะวัน
 
1700 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 70.25 เงิน 12 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กชายสุรศักดิ์  ไชยมัง
 
1. นางศรีไพร  ธรรมวาทิตย์
 
1701 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 70.25 เงิน 20 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  กุลศิวะพร
 
1. นางสาวสุชาดา  จองคำ
 
1702 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 70.2 เงิน 21 โรงเรียนบ้านใหม่หนองบัว 1. เด็กหญิงหลู่หลู่  แซ่เฉ่า
 
1. นายวิทยา  วังตาล
 
1703 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กหญิงสุธีรา  อิ่งต่า
 
1. นางสาวนัฐทพร  ชื่นชอบ
 
1704 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายชัชวาล  อำไพถาวรกุล
 
1. นางมัทนียา  ลาวรรณ์
 
1705 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 70 เงิน 15 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 บ้านเอก 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ไชยประเสริฐ
 
1. นางสินธ์ไว  พิกุลเคหา
 
1706 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 70 เงิน 19 โรงเรียนรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงพชรภรณ์  ซาวคง
 
1. นางสาวธันยพร  อุดคำมี
 
1707