สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 76 เงิน 19 โรงเรียนกมลเรียม สุโกศล (บ้านผาใต้) 1. เด็กหญิงวิไลวรรณ   จะเซอ
 
1. นางสาวภัทรวดี  ปันติ
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86.75 ทอง 12 โรงเรียนกมลเรียม สุโกศล (บ้านผาใต้) 1. เด็กหญิงอรนุช  ยาแสน
 
1. นางสาวภัทรวดี  ปันติ
 
3 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 -1 - - โรงเรียนกมลเรียม สุโกศล (บ้านผาใต้)    
4 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกมลเรียม สุโกศล (บ้านผาใต้) 1. เด็กชายกีรติ  จะมู
2. เด็กชายธีรเดช  จะทอ
3. เด็กหญิงลีนา  จะคาปี
 
1. นายจรัญ  กองสี
 
5 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ปราบมนตรี
2. เด็กหญิงวริศรา  ทองจินดา
 
1. นายพงกษิณ   วังอินต๊ะ
 
6 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 71.5 เงิน 8 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงมัลลิกา  วิจิตรพนาดอน
 
1. นางดนุชา  ขาวสะอาด
 
7 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 15 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงสุดธิดา  แซ่ย่าง
 
1. นางดนุชา  ขาวสะอาด
 
8 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายปพน  วงศ์คำมา
 
1. นางดนุชา  ขาวสะอาด
 
9 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 64 ทองแดง 7 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงกุลวดี  ตั้งเจริญยิ่งยงค์
2. เด็กหญิงสุพิชญา  สุคำ
 
1. นายฤทธิชัย  ใหญ่พงค์
 
10 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายธนภัทร  แซ่โจว
2. เด็กหญิงวรรณชา  สุภาเปี้ย
3. เด็กหญิงวิวรรธณี  บุญเสริม
 
1. นางขวัญธานินท์  การสิริสรณ์
 
11 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 14 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงชุติมา  แซ่หลี่
2. เด็กชายประภาณ  แซ่หว่าง
3. เด็กชายอุเทน  วรรณชัย
 
1. นางขวัญธานินท์  การสิริสรณ์
 
12 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 90 ทอง 10 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงกมลพัชร  ไหวพริบ
 
1. นางขวัญธานินท์  การสิริสรณ์
 
13 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 77.25 เงิน 4 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายธนภัทร์  เมืองใจ
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
14 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77.33 เงิน 7 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงสลิลทิพย์  บังคมเนตร
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
15 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายอภิชัย  ไชยวงค์
 
1. นางศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
16 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงสุเมฐินี  อุตเรือน
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
17 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายธวัลรัตน์  พงศ์กู่
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
18 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.6 เงิน 10 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายคณิน  สุริยะ
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
19 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงภัทรนิษฐ์  ดาธิมา
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
20 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.2 เงิน 15 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงสริตา  คงเมือง
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ฉัตรวัฒนกำจร
 
21 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 83 ทอง 14 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กชายกวินอัฑฆ์  วิชัยวรพัฒน์
2. เด็กชายรักษ์ชาติ  สมดี
 
1. นายอานนท์  ทิพย์ดวง
 
22 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 75.75 เงิน 10 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงวรพร  ใหม่แก้ว
 
1. นางรจนา  สังข์ทอง
 
23 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 66.5 ทองแดง 23 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงศศิวิมล  สุทธิภาค
 
1. นางรจนา  สังข์ทอง
 
24 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 66 ทองแดง 19 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงธัญพิมล  ยืนสา
 
1. นางรจนา  สังข์ทอง
 
25 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงกรกนก  คงเมือง
 
1. นางรจนา  สังข์ทอง
 
26 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 85.6 ทอง 5 โรงเรียนฉัตรพฤกษ์วิทยา 1. เด็กหญิงเบญจพร  ยุพการณ์
 
1. นางรจนา  สังข์ทอง
 
27 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 78 เงิน 10 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงรมย์นลิน  พงษ์เจริญ
 
1. นางกรณ์กัญมณี  ศักดิ์ธนศิริ
 
28 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงอภิญญา  สิทธิวงศ์
 
1. นางนนทภัทร  ประวีณชัยกุล
 
29 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงนภัสรา  บุญตัน
 
1. นายรุ่งโรจน์  กันโท
 
30 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กชายภานุพงค์  ตันกุริมาน
 
1. นางอรวรรณ  แก้วฟู
 
31 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 15 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงชุวรานิษฐ์  ศิริชัยชาญณ์
 
1. นายธนกร  ใจกาศ
 
32 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  แซ่ก่อ
2. เด็กชายชวัลวิทย์  ทันะโก
3. เด็กชายพัสกร  อิงคสันตติกุล
 
1. นางสาวอรวรรณ  ศักดิ์ใหญ่
2. นางสาวไพรินทร์  เตจ๊ะนันท์
 
33 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 84.33 ทอง 6 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงทิพยา  บุญแต่ง
2. เด็กหญิงพนิดา  แซ่เฉิน
3. เด็กชายศุถกรณ์  คีรีพาณิชย์
 
1. นางสาวอรวรรณ  ศักดิ์ใหญ่
2. นางสาวไพรินทร์  เตจ๊ะนันท์
 
34 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 62.5 ทองแดง 19 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กชายณัฐสิทธิ์  มหาวรรณ
2. เด็กชายทวิวัฒน์  สมบัตินัน
 
1. นายจักรี  บุญปัญญา
2. นายอานนท์  แสนฝน
 
35 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กชายวรายุส  วิชัย
2. เด็กชายสุรชัย  แอแตะ
 
1. นายจักรี  บุญปัญญา
2. นายอานนท์  แสนฝน
 
36 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กชายชิณชัย  แซ่ลี้
2. เด็กหญิงศิริวิมล  อุ่นคำ
 
1. นางสาวศิวาพร  สุขแยง
2. นางสุชา  คุณดอย
 
37 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 72.2 เงิน 9 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  คำใหญ่
2. เด็กหญิงณัทมน  แสนดวงดี
3. เด็กชายดนุสรณ์  ต๊ะปัญญา
4. เด็กชายธนกร  ไชยเลิศ
5. เด็กชายธีรเมท  สุกิน
6. เด็กชายยุทธชัย  วงศ์แสนขื่อ
7. เด็กหญิงสายรัก  ภิชัย
8. เด็กหญิงสุวิพัชรี  บุญส่ง
9. เด็กชายอภิรัฐพล  ปิมปา
10. เด็กหญิงโศภิษชา  จันต๊ะนิด
 
1. นายนันทวัฒน์  ก้อนแสนไชย
2. นายนิคม  พรมเสน
3. นายบุญส่ง  เรือนแก้ว
 
38 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 61 ทองแดง 14 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงกฤตยาภรณ์  สอนบาลี
2. เด็กหญิงดรัลพร  พฤทธิมุทธากุล
 
1. นายเดชา  กิติกุล
2. นายเตชิต  พรหมมาเย็น
 
39 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 14 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กชายกชพงษ์  แซ่เจียง
2. เด็กหญิงบุญศิริ  ขันธุ์แก้ว
3. เด็กชายยูตะ  ทาเมะกาอิ
 
1. นางสาวชยาภา  ไทยากรณ์
2. นายพิทักษ์  ศรีคำมูล
 
40 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 22 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กชายฉัตรดนัย  มณีจร
2. เด็กชายสิรภพ  คำใส
 
1. นางสาวชยาภา  ไทยากรณ์
2. นายพิทักษ์  ศรีคำมูล
 
41 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 27 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กชายศุภณัฎฐ์  เตชะสิริวัฒนากูล
2. เด็กหญิงอังวรา  แซ่หม่า
 
1. นางสาวชยาภา  ไทยทรณ์
2. นายพิทักษ์  ศรีคำมูล
 
42 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 86.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงณัฐชา  แสนเมืองมูล
 
1. นายนฤทธิ์  เถื่อนเจริญ
 
43 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74.3 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  แซ่ฟัง
 
1. นางสาวจีรนันท์  ทองก้อน
 
44 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 23 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐวีร์  ศิริ
2. เด็กหญิงกุลิสรา  ชัยศรีสวัสดิ์
 
1. นางสาวพัฒติยา  ฑุริยานนท์
2. นางสาวศิริรัตน์  มูลประเสริฐ
 
45 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 79.79 เงิน 5 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงญาณิศา  ดอกแก้ว
 
1. นางนัทธียา  เดชะ
 
46 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 85 ทอง 10 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงฐิติมา  รูปต่ำ
 
1. นางนัทธียา  เดชะ
 
47 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 73.5 เงิน 7 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงฮวน ฮวน   ลี
 
1. นายภราดร  ปันชัย
 
48 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 65 ทองแดง 9 โรงเรียนฉือจี้เชียงใหม่ 1. เด็กชายธัญญวิชญ์  นิธิธานนท์
2. เด็กชายวีรพงศ์  หวัง
 
1. นางนัทธียา  เดชะ
2. นางสาวพัชรี  เตจารังษี
 
49 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 21 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงทิพรดา  จันทร์ตา
 
1. นางมนต์สวรรค์  มุกข์มงคลคำ
 
50 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 67 ทองแดง 12 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงวรัญญา  หน่อจันทร์แก้ว
 
1. นางสาวณพิชญา  ทะนันชัย
 
51 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงสุพิชญา  ชมสวรรค์
 
1. นางมนต์สวรรค์  มุกข์มงคลคำ
 
52 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายเกริกชัย  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางสาวณพิชญา  ทะนันชัย
 
53 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85.25 ทอง 17 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงจันทร์ทอง  พลชัย
 
1. นางมนต์สวรรค์  มุกข์มงคลคำ
 
54 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  ธิดา
 
1. นางสาวณพิชญา  ทะนันชัย
 
55 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 89.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงพรไพริน  ชัยลังกา
2. เด็กหญิงพลอยไพลิน  ยี่แก้ว
3. เด็กหญิงสิริญญา  อ่อนละมูล
 
1. นางสาวบุณฑริก  สุรินทร์
 
56 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 64 ทองแดง 17 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงสุภาพร  พุทธชัย
 
1. นางสาววราพร  ชินนะมา
 
57 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงผ่อง  ลุงกอ
2. เด็กหญิงศุภมาส  พงศ์จันทร์เขียว
3. เด็กหญิงสุนิตา  จันทร์ตา
 
1. นายอารวัฒน์  แสงสุวรรณ์
 
58 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 89 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายสมมิตร  แซ่ลี
2. เด็กหญิงหมวย  ศรีทอง
3. เด็กชายอัยการ  เมฆนะภา
 
1. นายอารวัฒน์  แสงสุวรรณ์
 
59 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 67.5 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายเชิดศักดิ์  ชัยนิลพันธ์
2. เด็กชายใหญ่  หลวงปัญญา
 
1. นายสิทธิโชค  สุขวิสิทธิ์
 
60 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายนรินทร์  มูลเมือง
2. เด็กชายอ่องชา  นายติ
 
1. นายสิทธิโชค  สุขวิสิทธิ์
 
61 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายนนทวัฒน์  อุ่นเรือน
2. เด็กชายศตวรรษ  เอียดชูทอง
 
1. นายสิทธิโชค  สุขวิสิทธิ์
 
62 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงชลธิชา  วงศ์การณ์
 
1. นายณภัทรพงศ์  ชื่นสาคร
 
63 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงนภัสสร  สอนสมนึก
 
1. นายณภัทรพงศ์  ชื่นสาคร
 
64 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 67 ทองแดง 23 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายสมชัย  ศรีทอง
2. เด็กหญิงหล้า  ลาหุ
 
1. นายณภัทรพงศ์  ชื่นสาคร
 
65 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87.33 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายทยากร  เลาหมู่
2. เด็กหญิงปริยฉัตร  จั๋นต๊ะวงค์
 
1. นางสาวปรีดานันท์  โนนคำ
 
66 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จันทร์ต๊ะวงค์
2. เด็กหญิงจ๋ามเงิน  ลุงหลู่
3. เด็กหญิงปภัสรา  ทรายคำ
4. เด็กหญิงประกายดาว  แดงหม่อง
5. เด็กหญิงปาริชาติ  อิ่มแสน
6. เด็กหญิงภาคินี  อินต๊ะลอ
7. เด็กหญิงวาสนา  มาดี
8. เด็กหญิงหมวย  หม่องจ่าม
9. เด็กหญิงเกตสุดา  ซื่อจ่อย
10. เด็กหญิงแสงทัย  ลุงต่า
 
1. นางสาวปรีดานันท์  โนนคำ
 
67 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 64 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายจีระพงษ์  สุขแก้ว
2. เด็กชายชาญณรงค์  สิงห์แก้ว
 
1. นายสงกรานต์  บุญมา
 
68 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายธณัชชา  แก้วปั๋น
2. เด็กชายเฉลิมเกียรติ  มณีพรม
 
1. นายสงกรานต์  บุญมา
 
69 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 94 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงนุ  ลุงจิ่ง
 
1. นางตรียุคล  กาขาว
 
70 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 72.4 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ใจสม
 
1. นายวิทยา  ศรีวิลัย
 
71 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 73.88 เงิน 12 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงอัมพร  คมขำ
 
1. นายวิทยา  ศรีวิลัย
 
72 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.6 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงจีรานุช  จะพือ
 
1. นายวิทยา  ศรีวิลัย
 
73 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  วงศ์การณ์
2. เด็กหญิงกาญจนา  จะมู
3. เด็กหญิงพรทิพย์  อุตตะมา
4. เด็กหญิงพรรณิภา  จะบ่อ
5. เด็กหญิงรัตนา  กาศแก้ว
6. เด็กหญิงวรรณภา  จองมุ้ง
7. เด็กหญิงศิริประภา  สุรินทร์ต๊ะ
8. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ใจยุ
9. เด็กหญิงอรญา  หล่อสือ
10. เด็กหญิงอรษา  กล้ากระโทก
 
1. นางสาวจิราภร  ก้างออนตา
2. นางตรียุคล  กาขาว
3. นางสาวบุณทริก  สุรินทร์
 
74 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 84 ทอง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงสายคำ  นัน
2. เด็กชายแดง  ปากน้อย
 
1. นายอรุณ  จีมขุนทด
 
75 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายทูล  ลุงออ
2. เด็กชายปี  นายติ๊
3. เด็กชายอดุลย์  มูลเฟือง
 
1. นายสงกรานต์  บุญมา
 
76 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายภูริ  ลุงติ
2. เด็กชายวริษา  ปานหมอก
3. เด็กชายสุวรรณ  ลุงออ
 
1. นางตรียุคล  กาขาว
 
77 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายซาน  ลุงกอ
2. เด็กชายอนุพงศ์  จะวอ
3. เด็กชายเงิน  ลาใส
 
1. นายอารวัฒน์  แสงสุวรรณ์
 
78 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงชญาณี  ธิดา
2. เด็กหญิงสุพรรณี  ชะโยโส
 
1. นางชวนพิศ  คล้ายหริ่ม
 
79 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงศศิธร  ดาย้อย
 
1. นายบุญทำ  แผ่นชัยภูมิ
 
80 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงกุนเชียง  เซเปา
 
1. นางสาวจิราภร  ก้างออนตา
 
81 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงประภาพร  มาดี
 
1. นางสาวจิราภร  ก้างออนตา
 
82 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงระวิวรรณ  เซียมราย
 
1. นายบุญทำ  แผ่นชัยภูมิ
 
83 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงณัฐชา  วงศ์โสด
2. เด็กหญิงพรนภา  เพ็งรุ่ง
3. เด็กหญิงสุวดี  ศรีวงค์
 
1. นางสาวณพิชญา  ทะนันชัย
 
84 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กชายนันทฉัตร  สมบูรณ์
 
1. นายอารวัฒน์  แสงสุวรรณ์
 
85 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านคาย 1. เด็กหญิงอลิชา  แหละยุหืม
 
1. นางสาวมณฑิรา   แก้ววิจิตร
 
86 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงณัฐชยา   พวงทอง
 
1. นางนงนุช  วิมลสุจริต
 
87 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 10 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงชนากานต์  แก้วกำเนิด
2. เด็กหญิงศิลีลักษณ์  ขัดฟู
3. เด็กหญิงสุดานันท์  ดวงต๋า
 
1. นางจำเนียร  วงค์คำ
2. นางสถาพร  ศรีเกตุ
 
88 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 75.3 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กชายธรภัทร  หมื่นคำ
2. เด็กชายลักทธพล   ลิโป
 
1. นายชาตรี  นงค์ยา
2. นางเรณี  กองจินดา
 
89 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กชายอำพล   สมเนื้อ
 
1. นางสาวอรนงค์  อักขระ
 
90 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85.3 ทอง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กชายกันตพล  ใจธรรม
2. เด็กหญิงศิลาลัย  หมดตัน
 
1. นายนิรันดร  ทนันชัยบุตร
 
91 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 53 เข้าร่วม 15 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงทิพยาภรณ์  แก้ววงศ์วาล
2. เด็กหญิงพุทธรักษา  โสรจแสง
 
1. นางสถาพร  ศรีเกตุ
 
92 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 68 ทองแดง 12 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงวาสนา  เชื้อชาติสิงขร
 
1. นายนิรันดร  ทนันชัยบุตร
 
93 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กชายจีรวัฒน์  ปันป้อง
 
1. นายนิรันดร  ทนันชัยบุตร
 
94 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงตาคำ  ลุงนะ
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  วงศ์สุรินทร์
3. เด็กหญิงลำดวน  แซ่จาง
 
1. นางนงนุช  วิมลสุจริต
 
95 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 81 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กชายพริก  ดอกคำ
2. เด็กหญิงสุนิสา  อภิวงศ์
3. เด็กชายอัตธกฤษ  ปวนคำตั๋น
 
1. นางจำเนียร  วงค์คำ
 
96 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  ศรีริวิจิตชัย
2. เด็กหญิงปิ่นกมล  กาไชย
3. เด็กชายภาสกร  เกี๋ยงตาล
 
1. นายนิรันดร  ทนันชัยบุตร
 
97 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  อ้อมแก้ว
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  วงค์คำ
 
1. นายทวีชัย  สุริวรรณ
2. นายวินัย  สุริวรรณ
 
98 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงวิลาสิณี  จะวะ
 
1. นายอาหลู  จะหา
 
99 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม 1. เด็กหญิงณัฐริกา  กันธา
2. เด็กชายธีระกร  เทพประสิทธิ์ศักดา
3. เด็กหญิงรสริน  แสงศิริ
 
1. นางจำเนียร  วงค์คำ
 
100 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 18 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงชาริสา  ศิวายพราหมณ์
 
1. นางศิวิไลส์  ทแกล้วพันธุ์
 
101 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงขวัญนภา  ยืนนาง
 
1. นางสาวสุกัณทา  อินหวัน
 
102 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 84 ทอง 12 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงปภาวดี  อยู่เป็ง
 
1. นางรุ่งนภา  เกตุบุญเรือง
 
103 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงอรวรรณ  มหาวรรณ
 
1. นางเพลินพิศ  มิตรานนท์
 
104 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 75.75 เงิน 27 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงศศิกานต์  ศรีนวล
 
1. นางดารณี  รำมณี
 
105 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายธนวัฒน์  ชำนาญกลิ่ง
2. เด็กหญิงวิรัญญา  ดาวเงิน
 
1. นางเพลินพิศ  มิตรานนท์
 
106 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 63 ทองแดง 23 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. นายธราดล   แสงน้อย
 
1. นางรุ่งนภา   เกตุบุญเรือง
 
107 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. นางสาวพัชรพร  รัตนแผ่
 
1. นางราชัญ  กาไชย
 
108 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 14 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงเสาวนิต  ฝั้นสาย
 
1. นางพนินทร  มณีวรรณ
 
109 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 67 ทองแดง 12 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงปณิดา  งามเลิศ
 
1. นางราชัญ  กาไชย
 
110 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายศุภกฤต  ขาวคม
2. เด็กหญิงอังคณา  เพชรอารินทร์
3. เด็กหญิงเชษฐ์สุดา  กามาษ
 
1. นายอักครชัย  ทองเขียว
 
111 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงทิวาพร  คำมา
2. เด็กหญิงพจมาน  ลุงจิง
3. เด็กชายสุรวิทย์  สุวรรณ
 
1. นายอักครชัย  ทองเขียว
 
112 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงจิตรา  ลุงทอง
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  โป่เมือง
3. เด็กหญิงจิราวรรณ  วันดี
4. นางสาวชุตินันท์  ขัดปา
5. นางสาวชุลีพร  หงษ์ทอง
6. เด็กหญิงปราฤทัย   ชมผา
7. เด็กหญิงปรียาพร  นึกเร็ว
8. เด็กหญิงปวีณา  เมอแหล่
9. เด็กหญิงพิชญาภา  หล่อธาร
10. เด็กหญิงฟ้าทิพย์  กันแสง
11. เด็กหญิงวณิชยา  แก้วเมืองมา
12. นายวิทยา  ผาสพ
13. นางสาวศิริพร  สุวรรณะ
14. เด็กชายสมชาย  ลุงคำ
15. เด็กหญิงอรนลิน  สุวรรณรัตน์
16. เด็กชายอรรถพงษ์  กันมูล
17. เด็กชายอะซา  เล่ายี่ปา
18. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ตินา
19. เด็กหญิงเหน่  ลุงแดง
20. นางสาวโชษิตา  จะพือ
 
1. นางสัญรญา  นวลศิริ
2. นางอรุณี  เล็กพลอย
3. นายอาคม  เพ็ญบุญ
4. นางเทียมจันทร์  กลิ่นบุหงา
 
113 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายณัฐกร  หน่ออ้าย
2. เด็กหญิงเบญจวรรณ  โสภา
 
1. นางอัญชลี  กาญจนสุวรรณ
 
114 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 68 ทองแดง 17 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ปันดิ
2. เด็กชายอภิชาติ  ลุงลืน
 
1. นางสาวอัญชลี  สุวรรณ
 
115 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม 9 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายกิตติ  แซ่อี
2. เด็กชายวรศักดิ์  ลิขิตดำรงกุล
 
1. นางสาวธนพร  จั่นเพชร
2. นายสุทัศน์  วรรณขาว
 
116 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายณัฐกฤษณ์  สถาปนันท์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย  ดาวแสง
 
117 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงธัญจิรา  เรือแก้ว
2. เด็กหญิงเอสาว  ลุงยี่
 
1. นายยุทธนันท์  มาแดงสาย
 
118 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 77 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  แซ่เจ็ง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย  ดาวแสง
 
119 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72.67 เงิน 18 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงพัชรพร  รัตนแผ่
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย  ดาวแสง
 
120 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 73.13 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. นายรณชัย  นึกเร็ว
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย  ดาวแสง
 
121 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงคำอร   คำใส
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย   ดาวแสง
 
122 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงทิวาพร  คำมา
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย  ดาวแสง
 
123 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงกุลสตรี  จิระเมทา
2. เด็กชายศุภโชค  แสนปัญญา
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
124 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. นางสาวนิสา  ลุงหย่า
2. เด็กชายประกาศิต  สุวรรณขจิตต์
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
125 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 72.75 เงิน 18 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายปัญญากร  ปันศักดิ์
2. เด็กชายศิวกร  ทายะติ
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
126 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายธนบดี  อายุมั่น
2. เด็กชายธนพงศ์  พลายสาร
3. เด็กหญิงศิรดา  ยืนยง
 
1. นางบุศรินทร์  อภัยโรจน์
2. นายอานนท์  แก้วพิงค์ชัย
 
127 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงภัทรวดี  แหย่งเต่ย
2. นางสาวสายฝน  จินา
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
128 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงปวีณ์นุช  ลุงแก้ว
2. เด็กหญิงพัชรภรณ์  เขื่อนเพชร
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
129 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74.5 เงิน 13 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายรัชภูมิ  ทองคำ
 
1. นางรุ่งนภา  เกตุบุญเรือง
 
130 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. นางสาวสุธิกาญจน์  ลุงใจ๋
 
1. นางสาวประภารัตน์  ไชยวัน
 
131 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 85 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงนฤมล  ยอดเงิน
 
1. นางรุ่งนภา  เกตุบุญเรือง
 
132 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  แก้วชัยยา
 
1. นางสาวประภารัตน์  ไชยวัน
 
133 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 78.75 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. นางสาวออมบุญ   ผัดแปง
 
1. นางสาวประภารัตน์  ไชยวัน
 
134 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 6 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงอำพา   นายสู้
 
1. นางสาวประภารัตน์   ไชยวัน
 
135 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  มาเยอะ
2. เด็กชายธนชิต  อนันต๊ะ
3. เด็กหญิงนิภา  โชค
4. เด็กหญิงภัทริยา  โปธา
5. เด็กหญิงเหมย  ลุงซุง
 
1. นางรุ่งนภา  เกตุบุญเรือง
 
136 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงนิลหน่อ  คำแดง
2. เด็กหญิงผินแสง  ลุงกินนะ
3. เด็กหญิงภาณุมาศ  แสนเขื่อน
 
1. นางสัญรญา  นวลศิริ
 
137 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย 1. เด็กหญิงสุภาวดี  เริ่มทอง
 
1. นางสาวรัชฎา  ดวงใจ
 
138 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 90 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายไกรวิน  จอมดวง
 
1. นางวันทนา  วัชระเสถียร
 
139 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงสุพรรณี  ลุงกี
 
1. นางวันทนา  วัชระเสถียร
 
140 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66.75 ทองแดง 16 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงปิยนันท์  ตาปิน
2. เด็กหญิงพรพิมล  วงค์คำ
3. เด็กหญิงอริสา  ประวัติ
 
1. นางพัฒนา  อุตรสุข
 
141 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงจิราภา  ลุงต๊ะ
 
1. นางพัฒนา  อุตรสุข
 
142 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 65 ทองแดง 14 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. นายสมศักดิ์  ขวัญทวีจันทร์
 
1. นางพัฒนา  อุตรสุข
 
143 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 14 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงณัฐสุดา  ลุงติ
2. เด็กหญิงนิชชินันท์  ตรีครุธพันธ์
3. นางสาวศิริญาภรณ์  ธรรมไชย์
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
2. นางสาวภัทรา  ยาอินตา
 
144 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายสรสิทธิ์  ดอกคำ
2. เด็กชายอังเหลียง  แซ่จื้อ
 
1. นางพัฒนา  อุตรสุข
2. นางสาวภัทรา  ยาอินตา
 
145 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 64 ทองแดง 24 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายรัฐธชัย  ศรีวิรัตน์
2. เด็กชายส่วยอ่อ  ลุงเจี๊ยะ
 
1. นางพัฒนา  อุตรสุข
2. นางสาวภัทรา  ยาอินตา
 
146 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายจักรกริช  อินทรี
2. เด็กชายเอกรัตน์  สมบูรณ์
 
1. นางพัฒนา  อุตรสุข
2. นางสาวภัทรา  ยาอินตา
 
147 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายมิ้น   ลุงข่อง
2. เด็กชายหนุ่ม  ลุงกอ
 
1. นางพัฒนา  อุตรสุข
2. นางสาวภัทรา  ยาอินตา
 
148 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  สินเจ่า
2. เด็กชายอาแย  แซ่ลี
 
1. นางพัฒนา  อุตรสุข
2. นางสาวภัทรา  ยาอินตา
 
149 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 71.67 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงจันทร์ทิมา  อำนาจช่วย
2. เด็กหญิงศรัญญา  บุญเรือง
3. เด็กหญิงสุวิชชา  พรหมยาโน
4. เด็กหญิงหอมเคือง  ลุงมู
5. เด็กหญิงอาจา  เบยองกู
 
1. นางพัฒนา  อุตรสุข
2. นางพิมพร  ไตรยานุภาพ
 
150 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายกษิดิศ  ปาวิวัน
2. เด็กชายจายอ่อง  ลุงอุ
3. เด็กชายชยพล  ลุงต๋า
4. เด็กหญิงพิมพิกา  ปิ่นน้อย
5. เด็กหญิงอ้อมรัก  คำลิน
 
1. นางพิมพร  ไตรยานุภาพ
2. นางอุรา  ธิพึง
 
151 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงดาวพระศุกร์  มาเยอะ
2. เด็กชายมงคล  พงษ์เวช
3. เด็กหญิงศศิธร  หมู่จา
4. เด็กหญิงศุภวรรณ  พุทธมนต์
5. เด็กชายไกรวิชญ์  จอมดวง
 
1. นางพิมพร  ไตรยานุภาพ
2. นางวันทนา  วัชระเสถียร
 
152 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 76 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงฑิฆัมพร  บุญสุนธิ
2. เด็กชายสานุพงศ์  ว่องวิการ
 
1. นางอนงค์  วงศ์ชื่น
 
153 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายชานน  นามปอย
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ดวงเทพ
3. เด็กชายนนทวัฒน์  เลอซ่อ
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
2. นางอุรา  ธิพึง
 
154 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงชมเดือน  ยะป่านะ
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
155 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. นายวรณ์  ลุงคำ
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
156 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 80.33 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายหนุ่ม  ลุงหลู่
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
157 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายธนบดี  ตลอดพงษ์
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
158 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. นายสมชาย  เยเสาะ
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
159 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายธนบดี  ตลอดพงษ์
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
160 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. นางสาวพิน  ลุงหน๋านต๋า
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
161 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายชัชวาล  คำเชียงเงิน
2. เด็กหญิงอรนิภา  สามงามศรี
3. เด็กหญิงเพ็ญพิสุทธิ์  จะโก่
 
1. นายบุญช่วย   นันตา
 
162 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงจิ่ง  ลุงหมัน
2. เด็กหญิงนวล  กูหม่า
3. เด็กหญิงยือโพลา  งัวผะ
4. เด็กหญิงศิวพร  จะลอ
5. เด็กหญิงเหน่  บุญนะ
 
1. นางจุฑาทิพย์  คงจักร
2. นางสุชาวดี  โรจนวิจิตร
 
163 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. นายธนวัต  เป็งป้อ
2. นายธีรศักดิ์  อายี
3. นายสุรเชษฐ์  โบเซะ
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
164 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายศุภกิตติ์  นวลยิ่ง
2. เด็กชายเมธาสิทธิ์  บุญใส
 
1. นายเอกชัย  วิญญา
 
165 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงส้ม  คำสัง
2. เด็กหญิงหลู่  ลุงหนานต๋า
3. เด็กหญิงอาหมี่  มาเยอะ
 
1. นางจุฑาทิพย์  คงจักร
2. นางสุชาวดี  โรจนวิจิตร
 
166 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 90 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายวีรภัทร์  ญาติฝูง
2. เด็กหญิงอ้อย  นาหริ่ง
3. เด็กชายเจมส์  ลุงต๊ะ
 
1. นางวันทนา  วัชระเสถียร
 
167 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงชนกานต์  วัฒนาชัยมงคล
2. เด็กหญิงปาณิศา  อินทรี
3. เด็กหญิงศิรินธร  วงค์หาญ
 
1. นางวันทนา  วัชรเสถียร
 
168 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงวิชญาดา  ผิวออน
2. เด็กชายอะเลผะ  โนผ่า
 
1. นางวันทนา  วัชระเสถียร
2. นางอุรา  ธิพึง
 
169 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 53.25 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กหญิงมะลิวัลย์  แซ่ต้วน
2. เด็กชายหม่อง  ลุงซู่
 
1. นางวันทนา  วัชระเสถียร
2. นางอุรา  ธิพึง
 
170 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง 1. เด็กชายไกรสร  ชุดบุญธรรม
 
1. นายเอกชัย  วิญญา
 
171 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงทิพย์ธารา  ลุงอุง
 
1. นางศรีประทิน  สมบูรณ์
 
172 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 71 เงิน 15 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงดารณี  ส่านัน
 
1. นางศรีประทิน  สมบูรณ์
 
173 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 15 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงพัชรี  ปันตา
2. เด็กหญิงอัจฉราพร  ต้นนาค
 
1. นางศิริวรรณ  อินถา
 
174 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงจินตนา  ลุงวิ
2. เด็กหญิงสิริกร  บุญมี
 
1. นางศรีประทิน  สมบูรณ์
 
175 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กชายปิยศักดิ์  ศรีสร้อยแก้ว
2. เด็กหญิงอุ้ม  แสนทอน
 
1. นายประวิทย์  ฟองมูล
 
176 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 16 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงคำแดง  ลุงนะ
2. เด็กชายหลาวคำ  จ่าหริ่ง
 
1. นางนงเยาว์  โพธิ์เงิน
2. นายเจริญ  อินถา
 
177 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 86.6 ทอง 12 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงงามตา  ต๊ะพรหม
2. เด็กหญิงญาญิสา  รายวงค์
3. เด็กชายธีรพล  พันธุ์แสนกอ
4. เด็กหญิงนิภากร  หอมสกุลขจร
5. เด็กหญิงปานตะวัน  กาบแก้ว
6. เด็กหญิงปานวาด  กาบแก้ว
7. เด็กหญิงพรรณษา  ลุงจั๋น
8. เด็กหญิงรัตนา  ลุงวุ่นนะ
9. เด็กชายวัชรพงศ์  คำแก้ว
10. เด็กหญิงวิพรทิพย์  ตุ่มทอง
11. เด็กหญิงหลู่  ปอย
12. เด็กชายอภิรัตน์  จอมแปง
13. เด็กหญิงเจนจิรา  มาลี
14. เด็กหญิงเดือนเพ็ญ  ทรรพสุทธิ
15. เด็กหญิงแสงหล้า  ลุงติ
 
1. นายณัฐวุฒิ  กันธะพรหม
2. นายนรินทร์  บุญเรือง
 
178 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงแสงอ่อง  คำแสน
 
1. นายประวิทย์  ฟองมูล
 
179 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 73.67 เงิน 14 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงบังอร  เสียมลาย
 
1. นางสาวศิริธร  ชัยชะนะ
 
180 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 60 ทองแดง 20 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงน้ำหอม  ลุงหล้า
 
1. นางสาวศิริธร  ชัยชะนะ
 
181 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงกนิษฐา  รูปดวง
2. เด็กหญิงอัญชลี  คำแก้ว
 
1. นางสาวศิริธร  ชัยชะนะ
 
182 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงอองเหมย  ลุงคำ
 
1. นางสาวศิริธร  ชัยชะนะ
 
183 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง 1. เด็กหญิงคำ  นายพงษ์
 
1. นางอำพร  ปาบุ่ง
 
184 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 27 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงเด็กหญิงชนาภา   ลุงมาด
 
1. นายนายประเสริฐ    ปั๋นแก้ว
 
185 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 11 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงรัตติกาล   กันทะวงค์
2. เด็กหญิงเด็กหญิงสุภาวดี  สิทธิปุก
 
1. นายบุญธรรม   กาใจคำ
 
186 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 12 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงเด็กหญิงเอ   ลุงอ่อง
 
1. นางนางอารีรัตน์    ศิริ
 
187 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงปรียาทิพย์   ลุงยอด
2. เด็กหญิงสิรินาท   บุญเรือง
3. เด็กชายเด็กชายสุทิ   แซ่เฉิ่น
 
1. นายนายนพพร   ชมภู
 
188 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงสุพรรษา   บัวหลง
2. เด็กหญิงอัจฉรา   กอฝั้น
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ   คำยอง
 
1. นางอารีรัตน์   ศิริ
 
189 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 63 ทองแดง 18 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงกนกพร   อินต๊ะแก้ว
 
1. นางอารีรัตน์   ศิริ
 
190 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงทิพวรรณ   ก๋าละ
2. เด็กหญิงสุพรรษา   ปุสรังษี
3. เด็กชายอภิสิทธิ์    กองทอง
 
1. นางสาวสาวิตรี    มีฉวี
 
191 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 12 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายญอญ   ลุงจา
2. เด็กหญิงสิรินันท์   ขันทอง
3. เด็กชายเกรียงไกร   ทาวรรณ์
 
1. นายวัชรินทร์   วรรณหอม
 
192 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   เพ็ญญาหลวง
2. เด็กหญิงกรรณิการ์   ชมพู
3. เด็กหญิงนุชรี   ปัญญาทิพย์
4. เด็กหญิงมรจิ่ง    ลุงมู่
5. เด็กหญิงเยาวริน   ไอส่วย
 
1. นางนภางค์   ทองดี
 
193 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายกฤตพล    ดวงจันทร์
2. เด็กชายคำหน่อ   ลุงทน
3. เด็กหญิงจ๋ามคำ   ลุงคำซอน
4. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์   หอมช่วง
5. เด็กชายวสันต์   จันทิมา
6. เด็กชายวีรพงษ์   วัฒนถา
7. เด็กชายสมยศ   วาลี
8. เด็กหญิงสรชา   ลุงแก้ว
9. เด็กหญิงสร้อยคำ    คำเฮ็ง
10. เด็กหญิงสาวิกา   ขาวเขียว
 
1. นางนภางค์   ทองดี
 
194 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   นายมา
2. เด็กชายพี   แสงคำ
3. เด็กหญิงแสง   ลุงโม
 
1. นางศศิภา  ใจคำปัน
 
195 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงชื่น   ลุงซ่วย
2. เด็กหญิงนวล   ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงแก้ว    หลง
 
1. นางธนันท์นภัส  ท้าวจำนงค์
2. นางศศิภา  ใจคำปัน
 
196 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80.67 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายเจษฎาพันธ์    เตปา
2. เด็กชายเดชาธร   อินทรัตน์
 
1. นายธนญชัย  มุกพลอย
 
197 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายกรวิชญ์   กองธรรม
2. เด็กชายจักรพงค์   กันทะวงค์
 
1. นายธนญชัย  มุกพลอย
 
198 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 10 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายจักรกฤษณ์   เรืองนาม
2. เด็กชายหน่อแสง   ลุงหม่อง
3. เด็กชายเจษฎา   ลุงหลู่
 
1. นายฉัตรินทร์  ศิริ
 
199 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงนวรัตน์   นิลเพชร
2. เด็กหญิงพรรณนิดา   ใหม่หล้า
3. เด็กหญิงรัตติกาล   กันทะวงค์
 
1. นายฉัตรินทร์  ศิริ
 
200 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงนิต้า  หีบทอง
 
1. นายสุรพล  ดวงสุวรรณ
 
201 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายวิทวัส  ขาวเขียว
2. เด็กหญิงแสงจันทร์  ลุงมู
 
1. นางปารณีย์  แว่นฟ้า
 
202 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายวีระพงษ์   วัฒนาถาวรทรัพย์
2. เด็กหญิงสาวิกา  ขาวเขียว
 
1. นางปารณีย์  แว่นฟ้า
 
203 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์   หอมช่วง
2. เด็กชายทรงวุฒิ  สมวงค์
 
1. นางปารณีย์  แว่นฟ้า
 
204 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นายตุง
 
1. นางปารณีย์  แว่นฟ้า
 
205 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น 1. เด็กชายจีรเดช   ปู่หม่อง
2. เด็กชายอรุณศักดิ์   ลุงหมั่น
3. เด็กชายเฉลิมพล   มานะ
 
1. นางศศิภา  ใจคำปัน
 
206 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนดอยสามหมื่น 1. เด็กหญิงจารุณี  เปียผะ
2. เด็กชายวิศรุท  เลาหมี่
 
1. นายนิรุติ  แซ่เอี๋ยว
 
207 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนดอยสามหมื่น 1. เด็กหญิงจารุณี  เปียผะ
2. เด็กชายวิศรุท  เลาหมี่
 
1. นายนิรุติ  แซ่เอี๋ยว
 
208 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนดอยสามหมื่น 1. เด็กหญิงศรีเพ็ญ  เลายี่ปา
2. เด็กชายสุรชัย  วิมุตมวงศ์
 
1. นางนริศรา  ศรีธิ
 
209 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนดอยสามหมื่น 1. เด็กชายผดุงเกียรติ  พรหมสถิตย์
2. เด็กชายพงษ์พันธ์  ใจมาคำ
 
1. นายพิเชษฐ์  นันทะเสน
 
210 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนดอยสามหมื่น 1. นายชูเกียรติ  เลายี่ปา
2. เด็กชายอากุ๋ย  แซ่โผ่ง
3. นายอิสระ  เปียผะ
 
1. นายมานัส  จิวหา
 
211 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนดอยสามหมื่น 1. เด็กชายธนพงษ์  ใจมาคำ
2. เด็กชายยศพล  เชียงใหม่
 
1. นางสาวบุศรินทร์  กันทา
 
212 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 10 โรงเรียนดอยสามหมื่น 1. เด็กหญิงทาริกา  มณีวรรณ
2. นายปรีชา  โล่โล
3. นางสาวศิริพร  เลายี่ปา
 
1. นายมงคล  ชัยโชคดี
 
213 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนดอยสามหมื่น 1. เด็กชายศุภชัย  คำผุย
2. เด็กชายเฉลิมชัย  พาจะ
 
1. นางสาวบุศรินทร์  กันทา
 
214 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนดอยสามหมื่น 1. เด็กหญิงกันตา  เลาลี
2. นางสาวพรนภัส  เลาลี
3. เด็กหญิงอรจิรา  เลาลี
 
1. นายเอกศักดิ์  ป่าธนู
 
215 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 88 ทอง 5 โรงเรียนตชด.ทุติยโพธิ์อนุสรณ์ 1. เด็กชายกิติชัย  หมื่นคำ
2. เด็กชายขุนพลเจริญ  จะหวะ
3. เด็กชายธณัชพงษ์  จะคา
4. เด็กชายพงษ์พัฒน์  ประทีปชุติมา
5. เด็กชายพันศักดา  ธรรมบัณฑิต
6. เด็กชายเอกชัย  มุกู่
 
1. นายอุดมชัย  ยอดคีรีชัย
2. นายแดง  จะหา
 
216 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 64.5 ทองแดง 15 โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กหญิงอ๋ามนวล  นายหม่อง
 
1. นายเดชา  สิทธิกรพันธ์
 
217 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 82.46 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กชายวัน  กันยา
2. เด็กชายวีรพงค์  สุริยา
 
1. นายณัฐพงษ์  นายเฮือง
2. นางนุชนาฏ  ธรรมทิ
 
218 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 16 โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กชายสุขสันต์  ชัยวิ
 
1. นางกัลยาณี  อักษรศรี
 
219 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 94.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กหญิงคำแปง  จันทร
2. เด็กหญิงจันทินี  นามติ๊บ
3. เด็กหญิงจิ่ง  ลุงซอ
4. เด็กหญิงณัฐจิรา  เอ้ยอุ่น
5. เด็กหญิงธวีพร  อินทวงค์
6. เด็กหญิงฝน  ลูต๊ะ
7. เด็กหญิงพจมาร  จะสี
8. เด็กหญิงพรรณา  สุจินะ
9. เด็กหญิงยลดา  นายแสง
10. เด็กหญิงยุภา  นามติ๊บ
11. เด็กหญิงวราภรณ์  โกฏิคำ
12. เด็กหญิงอำพร  ปิ่นคำ
13. เด็กหญิงอ่อง  ลุงยี่
14. เด็กหญิงเวียง  ด้วงดวงธาร
15. เด็กหญิงไข่บัว  หนานกาวิ
 
1. นางกอินทรีย์  ประทุมพงษ์
2. นางนุชนาฏ  ธรรมทิ
3. นางสาวสลีวรรณ  สมหลาน
 
220 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กชายสมศักดิ์  ดวงดาว
 
1. นางขวัญใจ  ฟองมูล
 
221 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เตียนคำ
2. เด็กชายจ๋ามแสง  นายเฮือง
3. เด็กหญิงวิภา  ลุงยี่
4. เด็กหญิงอรพรรณ  คำแดง
5. เด็กชายอ้าย  นายอ่อง
6. เด็กชายเอก  ลุงเสน
7. เด็กหญิงแคท  หมอกแสง
8. เด็กชายแสง  จันทร
 
1. นางอินทรีย์  ประทุมพงษ์
 
222 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 90.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เตียนคำ
2. เด็กหญิงนลพรรณ  น้อยถา
3. เด็กหญิงวิภา  ลุงยี่
4. เด็กหญิงอรพรรณ  คำแดง
5. เด็กหญิงแคท  หมอกแสง
 
1. นางอินทรีย์  ประทุมพงษ์
 
223 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กชายพันธ์กร  ปู่หงส์
2. เด็กชายอภิเทพ  บุญปั๋น
3. เด็กชายเดือน  นายสุ
 
1. นางกัลยาณี  อักษรศรี
 
224 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 73 เงิน 11 โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กหญิงก่ำ  ทองดี
2. เด็กหญิงตาน  นามติ๊บ
3. เด็กหญิงอ้อม  น้ัอยสาม
 
1. นางกัลยาณี  อักษรศรี
 
225 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กชายกร  ทองศรี
2. เด็กชายคำหลาว  เจนแสง
3. เด็กชายคำแก้ว  นายสุ
4. เด็กชายลุนคำ  คำหลู่
5. เด็กชายศรัทธา  นามติ๊บ
6. เด็กชายสุรนันท์  ลุงซอ
 
1. นางสุภาภรณ์  อินหวัน
 
226 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 1. เด็กชายจายยุ่น  นายสุ
2. เด็กชายทูล  ลุงปันต๊ะ
3. เด็กชายมิ้น  ลูต๊ะ
4. เด็กชายยุง  ติ๊รอก๊ะ
5. เด็กชายรามศรัญ  ขาวขันธ์
6. เด็กชายวีระพงษ์  อินทรีย์
7. เด็กชายอาทิตย์  บุญตัน
8. เด็กชายอู  ลุงปันต๊ะ
 
1. นางสุภาภรณ์  อินหวัน
 
227 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 68 ทองแดง 25 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  จิตมานนท์
 
1. นางสาวเขมณิกา  อมรศักดิ์
 
228 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กหญิงวรกานต์  ชุมพู
 
1. นางสาวพรทิพย์  เงินสัจจา
 
229 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายปัญญา  ลุงตี
2. เด็กชายอติชาติ  บุญยวง
 
1. นางสาวพรทิพย์  เงินสัจจา
2. นางสาวสุภาพ  บัวใจ
 
230 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 53 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กหญิงณัฐพร  สระทองบ้อง
 
1. นายกำชัย  พะพู่
 
231 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายนฤเบศ  ครองสมบัติ
 
1. นายกำชัย  พะพู่
 
232 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 69 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กหญิงวรรณวิษา  มะสะบุตร
2. เด็กชายสมบูรณ์  ลุงแสง
 
1. นายวิชยา  พาวี
2. นายสิทธิพล  มหาวรรณา
 
233 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90.8 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายกฤตศนัย  ชัยยะ
2. เด็กชายกวิน  มั่งมูล
3. เด็กหญิงณัฐฏธิดา  บิดาแ้ก้ว
4. เด็กชายณัฐนันท์  อินชัย
5. นางสาวประภัสสร  บุญยวง
6. เด็กชายภานุพันธ์  กองมูล
7. เด็กหญิงลักขิกา  อรุณสิทธิ์
8. เด็กชายวชิรวิทย์  ผิวเหลือง
9. เด็กหญิงวรนุช  จันทร์หลวง
10. เด็กหญิงสิรินทรา  แสนดวงดี
11. เด็กหญิงสิริวรรณ  หนั่นติ๊
12. เด็กหญิงส่วยจ่า  ลุงสุ
13. เด็กหญิงหน่วย  จองแสง
14. เด็กหญิงเกวลิน  พุฒหอม
15. เด็กหญิงแสงจิตร  ลุงนุ
 
1. นายกมล  อาสาภิญโญ
2. นางบัณฑิตา  ทองช่วง
3. นางสาวพรทิพย์  เงินสัจจา
4. นางสาววันวิสา  อินทยา
 
234 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายสุทธิวัฒน์  กูนโน
 
1. นายสุภัคว์  ภัควัตพิสุทธิพร
 
235 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 74.75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายนิติพล  หน่อยโพ
 
1. นายภูมินทร์  ทุนมิ่ง
 
236 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 57 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายหลาวมล  กุนนะ
 
1. นายภูมินทร์  ทุนมิ่ง
 
237 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายกมลฉัตร  วิเศษ
 
1. นายสุภัคว์  ภัควัตพิสุทธิพร
 
238 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.2 เงิน 5 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายทุน  ลุงหม่อง
 
1. นางจิรกาล  สันธิ
 
239 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  จองแหลง
 
1. นายสุภัคว์  ภัควัตพิสุทธิพร
 
240 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76.2 เงิน 17 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กหญิงธิษณามดี  ปู่หลู่
 
1. นางจิรกาล  สันธิ
 
241 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายจามิกรณ์  จันแปงเงิน
2. เด็กชายบูรพา  ทาไฝ
 
1. นายอนุพงษ์  ขุนทอง
 
242 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กหญิงภาวิณี  อินพรม
2. เด็กหญิงอรอุษา  พาวี
 
1. นายอนุพงษ์  ขุนทอง
 
243 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ครองสมบัติ
2. เด็กชายสพลดนัย  เกิดสมบัติ
 
1. นางสาวเขมณิกา  อมรศักดิ์
 
244 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายสงกรานต์  แสนดวงดี
 
1. นางสาวเขมณิกา  อมรศักดิ์
 
245 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 79 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกองลม 1. เด็กชายคำขิ่น  นันตา
2. เด็กหญิงจันจิรา  พะพู่
3. เด็กหญิงปรียาณัฐ  แสนดวงดี
 
1. นางสาววันวิสา  อินทยา
 
246 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 75.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขอบด้ง 1. เด็กหญิงจุฑามณี  ธรรมเซ
2. เด็กหญิงชัญญานุช  ปู่แสน
3. เด็กหญิงณิชารีย์  เกิดโอฬาร
4. เด็กชายวรวิทย์  มอเมือง
5. เด็กชายสามารถ  บ่อตุ
 
1. นางสาวประไพ  ธิมา
2. นางเรียม  สิงห์ทร
 
247 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขอบด้ง 1. เด็กหญิงกานดา  นายหลู่
 
1. นายอาคม  เดชคุณมาก
 
248 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านขอบด้ง 1. เด็กหญิงฮง  คำยุง
 
1. นายสราวุธ  จีนใจ
 
249 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขอบด้ง 1. เด็กชายประพันธ์  นายตุง
2. เด็กชายรอด  ยอดเงิน
3. เด็กชายสมชาย  หมอกหุ้ง
 
1. นายชาญชัย  ทิพย์ชู
 
250 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 85 ทอง 7 โรงเรียนบ้านขอบด้ง 1. เด็กชายสมศักดิ์  เผื่อนทิตย์
2. เด็กชายสีหะ  หมอกกอน
3. เด็กหญิงสี่  หมอกคำ
4. เด็กชายอาเซิง  สางกาน
5. เด็กชายอ่องคำ  อ้ายส่า
6. เด็กชายแสง  จันต๊ะ
 
1. นายอนันต์  ดวงนุรัตน์
 
251 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 73 เงิน 18 โรงเรียนบ้านขอบด้ง 1. เด็กชายดุลยวัต  นายหลู่
2. เด็กหญิงพนิดา  ส่างกาน
3. เด็กหญิงเขมิกา  จะฟะ
 
1. นางสาวกัลยา  ใจคำ
2. นางสาวนิตพร  นิยม
 
252 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กหญิงสุธีรา  อิ่งต่า
 
1. นางสาวนัฐทพร  ชื่นชอบ
 
253 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 79.5 เงิน 25 โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กชายกิติธัช  จองเจน
 
1. นางสาวมาเรียม  ปินะกะตา
 
254 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 83.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กหญิงแสงซื่อ    มูหลิ่ง
 
1. นางสาวจารุวรรณ  วงศ์ษา
 
255 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กหญิงรุ้งลาวัลย์    ลุงแอ
 
1. นางบุศยา   พรหมสิทธิ์
 
256 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 67.84 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กชายชาติชาย  เลายี่ปา
2. เด็กชายยอดชาย  ลุงทุน
 
1. นายการุณี ดุสิตธนสาร  การุณี ดุสิตธนสาร
2. นางสาวอภันตรี  มณีโสภณ
 
257 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 69 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กหญิงซื้อ  ม่านเฮือง
2. เด็กชายเครือลืน  ยอดคำ
 
1. นางสาวมาเรียม ปินะกะตา  มาเรียม ปินะกะตา
2. นางสาววชิราลักษณ์  ขันธสีมา
 
258 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กหญิงแสงเฮือน จองโหย่  แสงเฮือน จองโหย่
 
1. นายสุริยัน รุ้งดี  สุริยัน รุ้งดี
 
259 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กชายธนบูรณ์  จองยุ้น
2. เด็กหญิงธนพร  จองมิ้น
 
1. นายสุริยัน  รุ้งดี
2. นายไกรวิชญ์ จอวา  ไกรวิชญ์ จอวา
 
260 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 86 ทอง 11 โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กชายกันยา  จองทุน
2. เด็กหญิงนภาพร  ปุ่งยะ
 
1. นายอุรุพงษ์  จันทร์แก้ว
 
261 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กชายนิ  ลุงนุ
2. เด็กชายปวเรศ  จั่นต่า
3. เด็กชายมอญหนุ่ม  ลุงทุน
 
1. นายอุรุพงษ์  จันทร์แก้ว
 
262 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 76 เงิน 19 โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กชายกมล  ลุงครอง
2. เด็กชายจ่ามทุน  จิ่งต่า
3. เด็กชายชโยดม  ซือมือ
4. เด็กชายธเนตร  อิสระโร
5. เด็กชายวิชัย  ลุงปั่น
6. เด็กชายเครือ  นายวิ
 
1. นางสาวมาเรียม ปินะกะตา  มาเรียม ปินะกะตา
2. นายสุรวิทย์ สิงห์คำ  สุรวิทย์ สิงห์คำ
3. นายอุรุพงษ์  จันทร์แก้ว
 
263 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน 13 โรงเรียนบ้านจอง 1. เด็กหญิงปัทมพร   จองโหย่
2. เด็กชายเดือน   ลุงปั่น
3. เด็กชายแลง   ลุงปั่น
 
1. นางพัชรี   สายผาบ
2. นางสาวสุนิสา    นรสิงห์
 
264 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 73 เงิน 13 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงเกวรินทร์  ทาระศักดิ์
 
1. นางสาวสนธยา  อะโน
 
265 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 76 เงิน 19 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงอิงทิรา  ตุ้ยศรี
 
1. นางสาวสนธยา  อะโน
 
266 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 77.5 เงิน 11 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงมน  เซียมราย
2. เด็กหญิงมล  เซียมราย
3. เด็กหญิงหลู่  ปากน้อย
 
1. นางสาวธัญภรณ์  สายชมภู
2. นางสาวสนธยา  อะโน
 
267 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กชายเครือ  ลุงคำ
2. เด็กชายเอ  แสงสุนันท์
 
1. นายภูมิ  วิริยะ
2. นางอัมพร  แสงคำมา
 
268 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงเนือง  ลุงก่อ
 
1. นางอัมพร  แสงคำมา
 
269 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 83.75 ทอง 6 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กชายดอ  เจ้าเมือง
2. เด็กชายติ่ง  เซียมลาย
3. เด็กชายมิตร  ลุงแสง
 
1. นางสาวดวงฤทัย  โสภี
2. นางสุภาพร  เมตไตรพันธ์
 
270 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กชายหลู่  ลุงทุน
2. เด็กชายเหน่  จูเมือง
 
1. นายภูมิ  วิริยะ
2. นางสุภาพร  เมตไตรพันธ์
 
271 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 89 ทอง 6 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กชายทูล  ลุงส่วย
2. เด็กชายปลื้ม  ลุงมน
3. เด็กชายเรือน  ลุงกลม
 
1. นางวรรณี  ทองชัย
 
272 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กชายจตุรงค์  ลุงก๊ะ
2. เด็กชายมิตร  เจ้าเมือง
3. เด็กชายหลู่  ลุงปัน
 
1. นางวรรณี  ทองชัย
 
273 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงจิตติยา  ดวงมาลา
2. เด็กหญิงมโนราห์  ลุงทุน
3. เด็กหญิงวีระวรรณ  ลุงก่อ
 
1. นางสาวดวงฤทัย  โสภี
2. นางทิพากร  จันทร์ธีระโรจน์
 
274 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงนิภาภรณ์  กล้าหาญ
2. เด็กหญิงศรีแพร  ลุงทุน
3. เด็กหญิงแซง  เจ้าเมือง
 
1. นางทิพากร  จันทร์ธีระโรจน์
2. นางสาวธัญภรณ์  สายชมภู
 
275 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กชายฤทธิพร  พอกะ
 
1. นางสาวดวงฤทัย  โสภี
 
276 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงชมพูนุช  หวลจิต
2. เด็กหญิงส่า  ลุงก่อ
 
1. นางสาวดวงฤทัย  โสภี
2. นายภูมิ  วิริยะ
 
277 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงกรเครือ  ลุงก่อ
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  เซียมราย
3. เด็กหญิงเครือวัลย์  ลุงก่อ
 
1. นางวรรณี  ทองชัย
 
278 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 53 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  ใหม่เงิน
 
1. นางนงคราญ  ใจธิตา
 
279 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงพัชรา  พรมจอง
 
1. นายจงรักษ์  อมรวิไลกุล
 
280 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90.6 ทอง 5 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงชลธิชา  มะวงศ์
2. เด็กหญิงธนัชพร  สิงห์กร
3. เด็กหญิงนภัสสร  นวลแสง
4. เด็กหญิงนิชาภัทร  วงค์วรพันธ์
5. เด็กหญิงพัชรา  พรมจอง
6. เด็กหญิงพิชชาภา  ธุงลาย
7. เด็กหญิงมัลลิกา  เลาหมี่
8. เด็กหญิงรักษิกา  ละมัย
9. เด็กหญิงรุ่งนภา  ทหาร
10. เด็กหญิงวาสินี  เมืองมูล
11. เด็กหญิงสุกัญญา  มะลิปัน
12. เด็กหญิงอาทิตยา  ปวงย้อยแก้ว
13. เด็กหญิงเจนจิรา  ปิ่นแก้ว
14. เด็กหญิงเบญญาทิพย์  งาขาว
15. เด็กหญิงเปรมสินี  ปกป้อง
 
1. นางนงคราญ  ใจธิตา
2. นางสาวเจนจิรา  เอื้องคำ
 
281 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านดอนชัย 1. เด็กหญิงสุนีย์  จะแฮ
 
1. นางอุบล  ทองชัย
 
282 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84.25 ทอง 21 โรงเรียนบ้านดอนชัย 1. เด็กชายคมชาญ  นาล้วน
 
1. นางอุบล  ทองชัย
 
283 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านดอนชัย 1. เด็กชายณัฐพล  โปธิใจ
2. เด็กชายนครินทร์  กันทะรส
 
 
284 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านดอนชัย 1. เด็กหญิงณัฏฐ์นรี  กงศรี
 
1. นางอุบล  ทองชัย
 
285 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านดอนชัย 1. เด็กหญิงหฤทัย  ใจแก้ว
 
1. นางอุบล  ทองชัย
 
286 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดอนชัย 1. เด็กหญิงจินต์ศุจี  ปู่ซุบ
2. เด็กหญิงรัชนีย์  จ่าสี
 
1. นายพงศกร  ฉายะสุโข
2. นายเจริญ  จันที
 
287 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอนชัย 1. เด็กหญิงรุจิกาญจน์  คำอ้าย
2. เด็กหญิงสรวีย์  เป็งสุรินทร์
3. เด็กหญิงหทัยกาญจน์  นารัตน์
 
1. นางดรุณี  กันทาปิน
2. นายศักดิ์ศิริน  ระวิวัฒน์
 
288 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายภาคิน  อิ่นแก้ว
 
1. นางพัชราพร  วอพะพอ
 
289 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 81 ทอง 9 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงวลัยรัชน์  มูลเมือง
 
1. นางพัชราพร  วอพะพอ
 
290 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86.25 ทอง 14 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงหมวย   กอหยี่
 
1. นางสมพิศ  เทพดวงจันทร์
 
291 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายสนธยา  แก้วยอดดี
 
1. นางดารา  ชุ่มวารี
 
292 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์   พาณิชย์
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
 
293 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายจายแอ  กอยะ
 
1. นางสาวพวงเพชร  ใจแก้ว
 
294 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายปภพ  ต๊ะเงิน
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
 
295 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงจ่าถิง  แซ่ลี่
 
1. นางสาวพวงเพชร  ใจแก้ว
 
296 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงนวน  ลุงวิก
2. เด็กหญิงยอด  ลุงติ
3. เด็กหญิงเหม่  ลุงจอง
 
1. นางสาวพรสุดา  ดีโพนพัก
 
297 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. นายเทอดไทย  ดวงตา
 
1. นางชญานิษฐ์  นันทศักดิ์
 
298 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายณัฐพล  ห้ามทุกข์
2. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  ปันดอนตอง
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
2. นางภิชชญา  หน่อแก้ว
 
299 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงทัดดาว  นายจาย
2. เด็กหญิงส่วยอุ่ง  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงอ่อง  ลุงแสง
 
1. นายประหยัด  โกฎแก้ว
 
300 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงกนกนิภา  ใจดี
2. เด็กหญิงภวิษย์พร  ขวัญสุวรรณ
 
1. นายประหยัด  โกฎแก้ว
 
301 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 67 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายศุภกิจ  พฤกษาตะคุ
 
1. นางสาวจันทิมา  อภิวงค์
 
302 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายวิทูน  ลุงทุน
 
1. นางสาวจันทิมา  อภิวงค์
 
303 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงคำขิ่น  ลุงคำแหลง
2. เด็กชายปันจิ่ง   อุตะมะ
 
1. นางสาวจันทิมา  อภิวงค์
 
304 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงปฐมพร  ลุงต๋า
2. เด็กหญิงพิมพ์ใจ  ลุงหวัง
 
1. นางสาวจันทิมา  อภิวงค์
 
305 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 77.33 เงิน 8 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายเทิดไท   ดวงตา
 
1. นางชญานิษฐ์  นันทศักดิ์
 
306 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76.67 เงิน 11 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงจันทิรา  รอบคอบ
 
1. นางภิชชญา  หน่อแก้ว
 
307 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 62.33 ทองแดง 25 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงจิดาภา  จองติ
 
1. นางชญานิษฐ์  นันทศักดิ์
 
308 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงแสงวรรณ  ลุงก่ำ
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
 
309 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 57.9 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายณัฐดนัย  ยิ้มแย้ม
 
1. นางสุวารี  เทพสุรินทร์
 
310 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  กอยะ
 
1. นางสุวารี  เทพสุรินทร์
 
311 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงพรทิพา  ทุนล่องช้าง
 
1. นางสุวารี  เทพสุรินทร์
 
312 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงแสงวรรณ  ลุงก่ำ
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
 
313 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงจันทร์คำ  ลุงซุนติ
2. เด็กหญิงนิสา  ลุงติ
3. เด็กหญิงวรรณลี  ลุงตาล
4. เด็กหญิงหล้า  ลุงเล็ก
5. เด็กชายอนุศิษฎ์  สีโย
6. เด็กหญิงเปา  ลุงอุ้ย
 
1. นายประหยัด  โกฎแก้ว
2. นางสาวพวงเพชร  ใจแก้ว
 
314 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงวรรณิดา  ศักดิ์เร็ว
2. เด็กหญิงศศิธร  แก้วเจริญสุข
3. เด็กหญิงหน่อ  ลุงติ
 
1. นายประหยัด  โกฎแก้ว
 
315 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายวันชัย  ชัยแก้ว
2. เด็กชายศุภกร  ดวงดอก
3. เด็กชายสุภาพ  แก้ววงษา
 
1. นายวีรพงษ์  คำผง
 
316 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 73.5 เงิน 17 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายจายใหม่  ลุงวิ
2. เด็กชายทักษิณ   มหาพรม
 
1. นายวีรพงษ์   คำผง
 
317 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  โสภา
2. เด็กหญิงบุษบากร  แก้วเรือน
3. เด็กหญิงผ่องพรรณ  ลุงวิ
 
1. นายประหยัด  โกฎแก้ว
 
318 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายพิสิฐ  สุปินยา
2. เด็กหญิงเกษรา  ลุงมู
 
1. นายวีรพงษ์  คำผง
 
319 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงจินดา  ลุงชู้
2. เด็กหญิงฝนดาว  เมืองโต๋น
3. เด็กหญิงสิดาพร  ลุงต๊ะ
 
1. นายทองแดง   จันแก้ว
2. นายประหยัด  โกฎแก้ว
 
320 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. นางสาวคำ   ปูริ่ง
2. เด็กชายวิทูน  ลุงทุน
3. นางสาวหน่อย  ลุงนะ
 
1. นางนิตยา   ดวงสัน
2. นายวีรพงษ์  คำผง
 
321 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 79 เงิน 12 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงอนุษาส์  ลุงติ
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
 
322 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  แสนกัน
 
1. นางสุวารี  เทพสุรินทร์
 
323 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 80.8 ทอง 10 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์   พาณิชย์
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
 
324 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายธนภรณ์  ขันคำ
2. เด็กหญิงนุชบา  ไชยเสน
3. เด็กหญิงปิยธิดา  ปัญญา
4. เด็กชายรวิช  ลุงส่วย
5. เด็กชายวรนิพิฐ  เรือนใจ
6. เด็กชายวรายุทธ  สุวรรณรัตน์
7. เด็กชายวินัย  ใบแสง
8. เด็กชายสมพร  ลุงกั่นนะ
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
2. นายทองแดง  จันแก้ว
3. นายประหยัด  โกฎแก้ว
 
325 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายกฤษดา  ลุงคำ
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  แสงสุนันท์
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  ปานดี
4. เด็กชายทิิิิพย์  ลุงซู่
5. เด็กชายสมศักดิ์  ซอหลิ่ง
6. เด็กชายสุรทิน  ศรีวิชัย
7. เด็กชายเมืองมล  อินต๊ะ
8. เด็กชายไอ่จันทร์  ตาลทุน
 
1. นายทองแดง  จันแก้ว
2. นายประหยัด  โกฎแก้ว
3. นางสาวพวงเพชร  ใจแก้ว
 
326 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงดวงหทัย  ขันคำ
2. เด็กหญิงบังอร  ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงสกาวเดือน  ทาเป็ง
 
1. นางสมพิศ  เทพดวงจันทร์
 
327 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย -1 - โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงแดง  ชุมเมือง
 
1. นางสุมณฑา  ครองมี
 
328 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 77 เงิน 19 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงนันธิชา  แซ่โง้ว
2. เด็กหญิงสโรชา  สุภาสาย
3. เด็กชายเจตนิพัทธ์  ศรีมา
 
1. นางสาวนิตยา  ดวงสัน
2. นางสุมณฑา  ครองมี
 
329 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กชายศุภกฤต  ปาละนันท์
 
1. นายนิรันดร์  อวรรณา
 
330 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กชายธราธิป  กุหลั่น
2. เด็กชายหนุ่ม  ลุงคำ
3. เด็กชายอู  ปันน้อย
 
1. นายสมบัติ  สิทัน
 
331 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กหญิงพิณผกา  ยอดวิมาน
2. เด็กชายสันติสุข  ลุงทุน
3. เด็กชายอาซาผะ  งัวผะ
 
1. นายสมบัติ  สิทัน
 
332 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กหญิงบัวชมพู  สิงห์แก้ว
 
1. นายอรุณศักดิ์  พิมสาร
 
333 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  ไชยะสุ
 
1. นายอรุณศักดิ์  พิมสาร
 
334 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กหญิงปรารถนา  แสนคำ
 
1. นายอรุณศักดิ์  พิมสาร
 
335 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กชายหล่อ  ลุงยะ
 
1. นายอรุณศักดิ์  พิมสาร
 
336 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 65.67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กชายธนัญเทพ  โปธา
2. เด็กชายมอญ  ลุงข่อง
3. เด็กชายสดาพล  โปธิ
 
1. นางกาญจนา  ทัศน์จันทร์
2. นางสาวอโณทัย  โป่งปันต๊ะ
 
337 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นส้าน 1. เด็กหญิงอำพร  ลุงข่อง
2. เด็กหญิงแน๊ต  ลุงฟู
3. เด็กหญิงแสงมน  ลุงซอ
 
1. นางกาญจนา  ทัศน์จันทร์
2. นางสาวอภิญญา  อริวรรณา
 
338 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 76 เงิน 14 โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กชายหน่อแสง  ลุงต๋า
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  สกุลวิทย์
 
339 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กชายพรชัย  อินบุญ
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  สกุลวิทย์
 
340 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงแสงอ่อง  ลุงลอด
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  สกุลวิทย์
 
341 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงหมวย  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  สกุลวิทย์
 
342 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงรุ้งตะวัน  แสนกอ
2. เด็กหญิงหอม  ลุงซอ
 
1. นางสาวชนิตร์นันท์  ตาลป่า
2. นางสาวโสภา  สุวรรณ์
 
343 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กชายมอนหลาว  ลุงออ
 
1. นางสาวศิลาพร  สวัสดิ์คำ
 
344 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงจาระวี  ลุงจอง
2. เด็กหญิงฌัลลิกา   บุญฟูมา
3. เด็กชายธงชัย  ลุงสอน
4. เด็กหญิงธัญญาดา  ปัญญาผัด
5. เด็กชายสุชาติ  -
 
1. นายสุวิทย์  พลกลาง
2. นางอำนวยพร  พลกลาง
 
345 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงวริษา  ใจ
 
1. นางศิริพรรณ  สาอ้าย
 
346 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กชายเฉลิม  ลุงหล้า
2. เด็กหญิงไทย  ลุงหม่อง
 
1. นางสาวจีรภัทร์  ถิรปัญญา
2. นางสาวสุธีรา  วรรณชัย
 
347 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  กุมภาวงศ์
2. เด็กหญิงคำ  นายกุ้ง
3. เด็กหญิงเพ  อินตา
 
1. นางสาวสุธีรา  วรรณชัย
2. นายสุรกานต์  คำใหญ่
 
348 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นโชค 1. เด็กหญิงคำซุ่ง  ลุงซอ
2. เด็กหญิงฐิติยา  ลุงปา
3. เด็กหญิงดาราณี  แซ่ฟู่
 
1. นางสาวชนิตร์นันท์  ตาลป่า
2. นางสาวโสภา  สุวรรณ์
 
349 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 79.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กชายกร  ลุงซอ
2. เด็กชายยงยุทธ  งอยี่
3. เด็กชายหล้าแดง  ลุงต้อย
 
1. นางละเอียด  ขันชัย
 
350 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กหญิงมาด  ลุงแดง
2. เด็กหญิงวาสนา  จะหลิ่ง
 
1. นางเครือวรรณ  ไชยวัณณ์
 
351 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กหญิงคำอ่อง  ลุงยี่
2. เด็กหญิงแสงอ่อง  ลุงสุ
 
1. นางเครือวรรณ  ไชยวัณณ์
 
352 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 70.75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กชายกวินทิพย์  ทุนอ่อง
 
1. นายสุรินทร์  อินต๊ะ
 
353 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านถ้ำตับเตา 1. เด็กชายคีตภัทร  อินทะยศ
2. เด็กชายสิทธิพงค์  มาปวน
 
1. นางพรศรี  ผุยเจริญ
 
354 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านถ้ำตับเตา 1. เด็กหญิงดาว  จิ่งต๊ะ
2. เด็กชายหนุ่ม  จิ่งต๊ะ
 
1. นางพรศรี  ผุยเจริญ
 
355 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 60 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านถ้ำตับเตา 1. เด็กชายจำรูญ  แสงต๊ะแก้ว
2. เด็กชายศุภณัฐ  บุญเรือง
3. เด็กชายอาทิตย์  หอมใจ
 
1. นางสาวสายฝน  ศรีสุวรรณ
 
356 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 78.66 เงิน 11 โรงเรียนบ้านถ้ำตับเตา 1. เด็กชายกฤษฎา  ทาคำปัน
2. เด็กชายปิยพล  ลุงสุ
3. เด็กชายรัฐพงค์  หอมใจ
 
1. นางลัดดา  บุญศิลปะไทย
 
357 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านถ้ำตับเตา 1. เด็กหญิงกาญจนา  เงาใส
2. เด็กหญิงจุฑามณี  ใจปวน
3. เด็กหญิงรัฐธิดา  แก้วมณี
 
1. นางลัดดา  บุญศิลปะไทย
 
358 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถ้ำตับเตา 1. เด็กหญิงธันชนก  มาหล้า
2. เด็กหญิงหญิง  ลุงละ
3. เด็กหญิงใสแสง  สุขใจ
 
1. นางพรศรี  ผุยเจริญ
 
359 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 77 เงิน 12 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายภูเมศ  แสนยอง
 
1. นางพูนศรี  ประภาพรหม
 
360 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงชลิดา  ลุงผัด
 
1. นางสายสมร  อินต๊ะเสน
 
361 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 73 เงิน 13 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงเกวารินทร์  ทุนหลู่
 
1. นางพูนศรี  ประภาพรหม
 
362 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงขวัญภรณ์  ลุงเล็ก
 
1. นางสายสมร  อินต๊ะเสน
 
363 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 72 เงิน 22 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงอุบลรัตน์  ศักดา
 
1. นางพูนศรี  ประภาพรหม
 
364 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. นางสาวอาริณี  ลุงแก้ว
 
1. นางสาวปาหนัน  จอมนงค์
 
365 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงปรียาณุช   ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงแสงเดือน   ลายคำ
 
1. นางสาวปาหนัน   จอมนงค์
 
366 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายสายัณต์  แสนใหม่
 
1. นายสมพงษ์  รักประชา
 
367 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายละเย็น  ลุงจิ่ง
 
1. นายวิทยา  ประยูร
 
368 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงนวลดี  ลุงสาม
 
1. นางอุไร  ทนานิน
 
369 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายรัชชานนท์  ลุงติ๊
 
1. นายสมพงษ์  รักประชา
 
370 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงยุพา  ลุงทุน
2. เด็กหญิงรอด  ลุงหลู่
3. เด็กหญิงเนตรนภา  เขื่อนเพชร
 
1. นางวรรณพร  กอบพึ่งตน
2. นายเชาวลิต  ก้อนคำ
 
371 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73.66 เงิน 13 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงชนิตา  ชัยสุภา
2. เด็กหญิงวรรพร  แพรคำ
3. เด็กหญิงสุทธิดา   ดวงแก้ว
 
1. นางวรรณพร  กอบพึ่งตน
 
372 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงบัว  สมรัก
2. เด็กชายเผ่  ลุงสาม
 
1. นางวรรณพร  กอบพึ่งตน
 
373 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงบัว  สมรัก
2. เด็กชายเผ่  ลุงสาม
 
 
374 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายวัลลภ  ผัดเสาร์
2. เด็กชายสันติรัตน์  ลุงทุน
 
1. นางวรรณพร  กอบพึ่งตน
2. นายเชาวลิต  ก้อนคำ
 
375 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 67.5 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายอ่อง  ลุงหลาว
2. เด็กชายเมือง  ลุงสาม
 
1. นางวรรณพร  กอบพึ่งตน
2. นายเชาวลิต  ก้อนคำ
 
376 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายกิมสวน  ลุงกู่
2. เด็กชายฟ้าลั่น  ลายคำ
 
1. นายเชาวลิต  ก้อนคำ
2. นายเชาวลิต  ก้อนคำ
 
377 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายวีรพล  อุตภิระ
2. เด็กชายหน่ิอ  ลุงสุ
 
1. นางสาววรรณพร  กอบพึ่งตน
2. นายเชาวลิต  ก้อนคำ
 
378 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงกชกร  ลุงติ๊
2. เด็กหญิงฉัีตรตะวัน  น้ำจ๋าง
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  เครือจันทร์
4. เด็กหญิงนัทริกา  งามละออ
5. เด็กหญิงศิริวิมล  จองหมัน
 
1. นางสาวณัฐจีรา  ขยัน
2. นางสาวแพรวนภา  สารกา
 
379 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายกันต์  ลุงยา
2. เด็กชายกาน  ลุงยา
3. เด็กชายสมศักดิ์  ลุงสาม
4. เด็กชายสามารถ  ณ ไชยวงค์
5. เด็กชายสุวิทย์  อนันต๊ะ
 
1. นายคม  กล่อมเกลา
 
380 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  จ่าหลิ่ง
 
1. นางพัชรินทร์  โกฏิแก้ว
 
381 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 13 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงส่วยจิ่ง  คำแหลง
 
1. นางสาวณัฏฐ์ญดา  วงค์สิทธิ์
 
382 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 68 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายชานนท์  ลุงออ
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ซุ่นนะ
 
1. นายคม  กล่อมเกลา
2. นางสาวณัฏฐ์ญดา  วงค์สิทธิ์
 
383 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงดาว  ลุงจิ่ง
2. เด็กชายมนัสวี  กะนะ
 
1. นายคม  กล่อมเกลา
 
384 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงคำ  ลุงหลู่
2. เด็กชายจั่นตอ  ลุงมา
3. เด็กหญิงอชิรญา  ทาสูน
 
1. นางวันเพ็ญ  ชาวน่าน
2. นางสาวแพรวนภา  สารกา
 
385 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงกิติมา  ดอนคำ
2. เด็กหญิงบุษบง  จำปา
3. เด็กหญิงแสง  ลุงวิ
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
386 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงคำอิ่ง  ลุงกอน
2. เด็กหญิงจินดา  กันนะ
3. เด็กหญิงนวลคำ  มูหลิ่ง
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
387 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงส่วย  ลุงทา
 
1. นางวันเพ็ญ  ชาวน่าน
 
388 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงมลิณี  ลุงวิ
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
389 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงรมัย  ลุงเสาร์
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
390 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายมงคลชัย  จิตสว่าง
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
391 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงคำหลู่  ลุงทุน
2. เด็กหญิงธัญกมล  วงศ์สถาน
 
1. นางวันเพ็ญ  ชาวน่าน
2. นายวิทยา  ประยูร
 
392 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงปาริชาติ  ลุงอ่อง
2. เด็กหญิงพรทิพย์  รุ่งคำ
 
1. นางพัชรินทร์  โกฎิแก้ว
2. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
393 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงรมย์นริน  ลุงจ่องต๊ะ
2. เด็กหญิงแดง  ปู่แหลง
 
1. นายบรรเจิด  วิมลสุจริต
2. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
394 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 87 ทอง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายนฤเบศ  ทองมั่น
2. เด็กชายอาซื้อ  ลุงทุน
3. เด็กชายเอ็ม  ลุงออ
 
1. นางวันเพ็ญ  ชาวน่าน
2. นางสาวแพรวนภา  สารกา
 
395 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 81 ทอง 17 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงน้องพิศ  คำใส
2. เด็กหญิงอริสา  นายหน่อ
3. เด็กหญิงแคท  ปัญญาเยอะ
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
396 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายกิตติภูมิ  ทองมั่น
2. เด็กชายชนายุทธ  ทิพย์มูล
3. เด็กชายญัฐพงษ์  ปุกเงิน
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
397 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  สุนันต์
 
1. นางสาวณัฏฐ์ญดา  วงค์สิทธิ์
 
398 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายวรากรณ์  คำจันทร์ต๊ะ
 
1. นางสาวณัฏฐ์ญดา  วงค์สิทธิ์
 
399 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงศิรินทรา  ปาวะสาน
 
1. นางสาวณัฏฐ์ญดา  วงค์สิทธิ์
 
400 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.3 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงสโรชา  สุบัว
 
1. นางชนิดาภา  บุญล้ำ
 
401 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง    
402 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงรมย์ธิดา  ลุงจ่องต๊ะ
 
1. นางชนิดาภา  บุญล้ำ
 
403 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงณัฐพร  พึ่งไทย
2. เด็กหญิงณัฐมน  วิสุวรรณ
3. เด็กชายธนกร  พรหมทอง
4. เด็กชายธีรนัย  บุญมา
5. เด็กชายพงษ์พัฒน์  ลุงหลิ่ง
6. เด็กหญิงฟ้ารุ่ง  ทองดี
7. เด็กชายรอด  แสงคำ
8. เด็กชายวรากร  เจริญพงษ์
9. เด็กหญิงโกสน  ลุงทร
10. เด็กหญิงไอรินทร์  เสาร์ตุ่น
 
1. นางสาวสุวนา  มุขรัตน์
 
404 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงกัลยา  คำแดง
2. เด็กชายอำพล  ชุมภู
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
2. นางสาวมัทณา  ทองสนิท
 
405 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงศิริพร  อะเต๋า
2. เด็กหญิงอรชร  อะเต๋า
3. เด็กหญิงอังคณา  แซ่จู
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
 
406 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายดำรง  ลุงวิ
2. เด็กหญิงรติกรณ์  ศรีวิชัย
3. เด็กหญิงลิ้นจี่  ลุงปี
 
1. นางสายสมร  อินต๊ะเสน
 
407 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายธนากร  สร้างใหม่
2. เด็กชายอนัญชัย  อินต๊ะวงศ์
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
 
408 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงพัชรีลา  ลุงหลวง
2. เด็กชายสมศักดิ์  คำยี่
3. เด็กชายเอกชัย  ลุงเริญ
 
1. นางสายสมร  อินต๊ะเสน
 
409 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  สันทัด
2. เด็กชายภูมัย  แสนยอง
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
2. นางสาวมัทณา  ทองสนิท
 
410 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายขวัญ  นายวี
2. เด็กชายสุรศักดิ์  ลุงแลน
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
 
411 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 62 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงจุติพร  ไพรพนา
 
1. นางสุภัค  ถุงเกษแก้ว
 
412 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. นายจื้น  ลุงกอน
2. นายชัยยันต์  ลุงติ๊
3. นายนัฐพงษ์  อภิชัย
4. นายพงษ์พัฒน์  ลุงเสาร์
5. นายวีรยุทธ  ลุงสุ
6. นายสมชาย  กำหม่า
7. นายอนุชา  ลุงสุ
8. นายอ๊อด  ลุงกอน
 
1. นายวรวัฒน์  ธรรมจัย
2. นายอุดมศักดิ์  วงค์ศรี
 
413 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงคำหลี  ลุงติ
2. เด็กหญิงจันทกานต์  ลุงวิ
3. เด็กหญิงหอม  ลุงสุ
 
1. นางสาวปาหนัน  จอมนงค์
 
414 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงศิริภานันท์  โพงมา
2. เด็กหญิงอาริญา  ออต๊ะ
 
1. นางสุภัค  ถุงเกษแก้ว
 
415 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กหญิงคำดี  นายขุ่ง
2. เด็กหญิงอารีย์  จั่นตา
 
1. นางสมศรี  อายุมั่น
 
416 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายจิระชัย   มหา
2. เด็กชายฉัตรชัย   มลแก้ว
 
1. นายสมพงษ์   รักประชา
 
417 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายภูชิต   ปู่หลอย
2. เด็กชายเสาร์   ลุงซู
 
1. นายสมพงษ์    รักประชา
 
418 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 80 ทอง 15 โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง 1. เด็กชายกรวิชญ์  ทองคำ
 
1. นางสาวพัชรินทร์  จันทร์แก้ว
 
419 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งละคร 1. เด็กหญิงแสงดาว  มีสุข
 
1. นางผ่องพรรณ  สวัสดิ์รักษ์
 
420 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 17 โรงเรียนบ้านทุ่งละคร 1. เด็กหญิงพิมพิกา  หางวา
 
1. นางผ่องพรรณ  สวัสดิ์รักษ์
 
421 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายอาคม  สุกใสยา
 
1. นางสุดาพร  ไทยเหนือ
 
422 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายวีรากร  เมืองเหลา
 
1. นายอรรถพล  บุญกลิ่น
 
423 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กหญิงกัฐฑิกา  เมธา
2. เด็กหญิงนริศรา  บุญมาลัย
3. เด็กหญิงวัชราภา  มูลคำ
 
1. นางสาวดรุณี  ไชยวงค์
 
424 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ลุงจ่อ
2. เด็กหญิงณัฐสุดา  ปัญญา
3. เด็กหญิงป๋อมวัน  ลุงจ่อ
4. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  จำนง
5. เด็กหญิงเมย์  ลุงคำ
 
1. นางสาวสร้อยนรินทร์  คุมคำ
 
425 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายกรวิก  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงจิงเหม่ย  แซ่ซง
 
1. นางแพรวนภา   จงหาญ
 
426 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 61 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กหญิงจิดาภา  จอกะ
2. เด็กหญิงปราณี  แซ่ฟาง
 
1. นายจตุรงค์  ศรีเมืองมา
 
427 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กหญิงบุษรินทร์  ดำรงศักดิ์
2. เด็กหญิงพรพิมล  ซาวจ้อย
 
1. นายจตุรงค์  ศรีเมืองมา
 
428 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 79.67 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายวิทวัส  ใจมะขันธ์
 
1. นายชาตรี  ขันด้วง
 
429 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กหญิงพิมลวรรณ  ยาวิจิตร
 
1. นายชาตรี  ขันด้วง
 
430 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายชัยวัฒน์  คีรีเลิศมงคล
2. เด็กชายศิวะ  สิทธิกัน
 
1. นางนันท์นภัส  คำเขียว
 
431 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายหน้าชัย  แสงจันทร์
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  โสมนัส
 
432 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กชายพงษ์ภัค  อินตา
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  โสมนัส
 
433 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  มารมย์
2. เด็กชายจิโรจน์  แซ่ยิ่ง
3. เด็กหญิงณัฐพร  แซ่ม้า
4. เด็กหญิงณัฐยา  หมื่นสอน
5. นางสาวนีนี  เพ็งอู
6. นายปอ  แซ่จาง
7. นางสาวมาด  จิ่งต่า
8. เด็กหญิงศิริรัตน์  วรรณมูล
9. นายแดง  เพ็งอู
 
1. นางแพรวนภา   จงหาญ
 
434 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. เด็กหญิงบุษบา  แซ่ลี้
2. เด็กหญิงวิลาสินี  มั่งมูล
3. เด็กชายไท้ชิง  แซ่จาง
 
1. นางสาวนิลลักษณ์  คงวิทย์
 
435 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) 1. นายสหเมธี  บุญทา
 
1. นายอรรถพล  บุญกลิ่น
 
436 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72.66 เงิน 17 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (เชียงดาว) 1. เด็กชายคำ  อิ่นต๊ะ
2. เด็กหญิงวรรณอาสา  จันทรา
3. เด็กหญิงอมรรัตน์  ทรายแก้ว
 
1. นางปราณี  ชื่นตา
2. นางสาวมณฑิรา  ปัญญาราษฎร์
 
437 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 66.67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (เชียงดาว) 1. เด็กหญิงจันนิต้า  บาร์เบอร์
2. เด็กหญิงชนกนาฏ  สุทธิวัฒนะ
3. เด็กชายนครินทร์  ศรียะ
4. เด็กหญิงหน่าย  ลุงเหน่
5. เด็กหญิงอำพร  กะทิ
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  อุปละ
2. นางภาวนา  โนนทนวงค์
 
438 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (เชียงดาว) 1. เด็กหญิงชนิดา  จันทร์ธิมา
2. เด็กชายมงคล  ลุงรน
3. เด็กหญิงลลิตพรรณ  แสงวงค์
4. เด็กหญิงศุภารัตน์  สิงห์คำ
5. เด็กหญิงอัชราภรณ์  พรมจันทร์
 
1. นางสาวกรณิกา  อิ่นแก้ว
2. นางภาวนา  โนนทนวงศ์
 
439 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 82 ทอง 16 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (เชียงดาว) 1. เด็กชายจายหน่อ  ลุงมู
2. เด็กชายนัส  ลุงกอน
3. เด็กชายส่วย  ลุงวิ
 
1. นางประทุมพร  จันทร์ใส
2. นางสาวภาวิณี  เที่ยงคำ
 
440 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  อินดวง
 
1. นางสาววันเพ็ญ  เส่งหล้า
 
441 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 71 เงิน 17 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายสหัสวรรษ  หมายเต็ม
 
1. นางพิมพ์ทอง  คำปิ่นแก้ว
 
442 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 76 เงิน 19 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงภัคจิรา  อุดเหนียว
 
1. นายสรายุธ  นันทาทอง
 
443 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 43 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  นันตา
 
1. นางสาวอ้อมพร  พุ่มร่วมใจ
 
444 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 68.5 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายนันทวัฒน์  คำออน
2. เด็กชายวรานุพงค์  โยธาราช
 
1. นางสาวศรัญญา  เตชะวงศ์
2. นางสาวอ้อมพร  พุ่มร่วมใจ
 
445 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงคำดาว  ป่างคำ
2. เด็กหญิงจิรภัทร์  แสนจัน
3. เด็กหญิงธัญชนก  มูลจำปา
4. เด็กหญิงยุพารัตน์  เขื่อนคำ
5. เด็กชายวิรัช  พิมพ์เสนา
 
1. นางวรรณี  มหาวัน
2. นางสาวสุชาดา  บุบผา
 
446 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 85.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงคำ  กูนา
2. เด็กหญิงธนวรรณ  แสนจัน
3. เด็กหญิงสุพิศ  จะลา
4. เด็กหญิงหมวย  ลุงติ
5. เด็กหญิงเข็มหอม  หนานสาม
 
1. นางวรรณี  มหาวัน
2. นางสาวสุชาดา  บุบผา
 
447 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 90.33 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงวรณี  เมืองดี
2. เด็กชายอาทร  หนานสาม
 
1. นางวรรณี  มหาวัน
2. นายสรายุธ  นันทาทอง
 
448 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายจาตุรนต์  เขื่อนแก้ว
2. เด็กชายศุภศักดิ์  พุทธโจทย์
3. เด็กชายอภิรักษ์  มหารัตนสกุล
 
1. นายพฤติพงษ์  บุญมา
2. นายวรนิตย์  มั่นนุช
 
449 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงงามงอน  นางสาง
2. เด็กหญิงพรนิภา   ชุ่มมงคล
 
1. นายพฤติพงษ์  บุญมา
2. นายวรนิตย์  มั่นนุช
 
450 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายณรงค์  ปันตา
 
1. นายสรายุธ  นันทาทอง
 
451 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 69.33 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงจิราพร  แซ่ย่าง
 
1. นายสรายุธ  นันทาทอง
 
452 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายกิตติภพ  ลี่เจริญวงศ์
 
1. นางมัชฌิมาพร  กาศโอสถ
 
453 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายกิตติภพ  ลี่เจริญวงศ์
 
1. นางมัชฌิมาพร  กาศโอสถ
 
454 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายจามทุน  นายเฮิง
2. เด็กหญิงจิดาภา  เมืองดี
3. เด็กหญิงนงนภัส  แสนหมี่
4. เด็กหญิงภัคจิรา  อุดเหนียว
5. เด็กหญิงสุภาวดี  เล่าย่าง
6. เด็กชายอภิรักษ์  มหารัตนสกุล
7. เด็กชายอาทร  หนานสาม
8. เด็กชายอาทิตย์  ดูแสง
9. เด็กชายอายวัง  จางอ่อง
10. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ก่ำแก้ว
 
1. นางพิมพ์ทอง  คำปิ่นแก้ว
2. นางวรรณี  มหาวัน
3. นางสาวสุชาดา  บุบผา
 
455 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายพิจิตร  แสนจัน
2. เด็กชายอายวัง  จางอ่อง
 
1. นายวรนิตย์  มั่นนุช
2. นายโกวิท  โกเสนตอ
 
456 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 73.75 เงิน 16 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายกิติศักดิ์  เลิศขวัญกุล
2. เด็กชายณัฐพงศ์  อุมา
 
1. นายวรนิตย์  มั่นนุช
2. นายโกวิท  โกเสนตอ
 
457 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายชรดล   ทำการดี
2. เด็กชายพงศ์พิสิทธิ์  โสภา
3. เด็กชายยุทธนา  ลี่เจริญวงศ์
 
1. นางมัชฌิมาพร  กาศโอสถ
2. นางสาววันเพ็ญ  เส่งหล้า
 
458 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายธราดล   นันทร์แก้ว
2. เด็กชายธีรภัทร   แสนหมู่
 
1. นายวรนิตย์   มั่นนุช
2. นายโกวิท   โกเสนตอ
 
459 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงนพกานต์  นายหงษ์
2. เด็กหญิงนลัทพร  แสนจัน
3. เด็กหญิงปาริตา  เลาลี
 
1. นางมัชฌิมาพร  กาศโอสถ
2. นางสาววันเพ็ญ  เส่งหล้า
 
460 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กชายจีรศักดิ์  ศรีอาจ
2. เด็กหญิงธีรพงษ์  ลี่เจริญวงศ์
3. เด็กชายมู  จางอ่อง
 
1. นางมัชฌิมาพร  กาศโอสถ
2. นางสาววันเพ็ญ  เส่งหล้า
 
461 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 52.8 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงนงนภัส  แสนหมี่
 
1. นางมัชฌิมาพร  กาศโอสถ
 
462 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านท่ามะแกง 1. เด็กหญิงจิดาภา  เมืองดี
2. เด็กหญิงพรวิภา  ชุ่มมงคล
3. เด็กหญิงสุภาวดี  เล่าย่าง
4. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ก่ำแก้ว
5. เด็กหญิงแสงหล้า   ทุ่งละออ
 
1. นางมัชฌิมาพร  กาศโอสถ
2. นางสาววันเพ็ญ  เส่งหล้า
 
463 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงศศิวิมล  เกะเงะ
 
1. นางนนท์ธิชา  โลชา
 
464 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงศศิวรรณ  นุเชอร์
 
1. นางสาวจุฑามาศ  ไคร้โท้ง
 
465 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 70 เงิน 25 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงอาซือ  หลีจา
 
1. นางสาวฉัตรทอง  ถางสูงเนิน
 
466 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงรุ่งรวี  ยาดู
2. เด็กหญิงอรวรรณ  พะเกะ
3. เด็กหญิงเสาวนีย์  พะเกะ
 
1. นายนิกร  จันทร์แก้ว
2. นางอัจฉราพร  กันทะบุตร
 
467 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 62 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กชายธิดารัตน์  เรือนตุ่ม
2. เด็กชายธีรกาญจน์  ไพรธรรมครอง
 
1. นายจารุวัฒน์  บุญงาม
2. นางสาวน้ำทิพย์  เขื่อนเพชร
 
468 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงกษมาภรณ์  แซ่ล้อ
2. เด็กชายอะเล  หยางเจียง
 
1. นายจารุวัฒน์  บุญงาม
2. นางสาวนารีรัตน์  อุดมพาณิชย์
 
469 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 37 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงจารุณี  งัวผะ
2. เด็กหญิงนาแส  จะสือ
 
1. นางสาวพิชญทัฬน์  ตาธงรส
2. นางสาวยุพิน  บุญเทพ
 
470 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงอะเลมิ  โนรี
2. เด็กหญิงอาเจมิ  โนรี
3. เด็กหญิงเนตรดาว  แซ่หม่อ
 
1. นายพัฒนพงษ์  บุญปราบ
2. นายสินเจริญ  ส่านุ
 
471 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงจุรีรัตน์  ปู่คำ
2. เด็กหญิงวิลาวัลย์  พะยะ
3. เด็กหญิงแววดาว  นุผะ
 
1. นายพัฒนพงษ์  บุญปราบ
2. นายสินเจริญ  ส่านุ
 
472 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงอรพรรณ  เลายี่ปา
 
1. นายพัฒนพงษ์  บุญปราบ
 
473 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กชายอาลู  แซ่หย้าง
 
1. นายพัฒนพงษ์  บุญปราบ
 
474 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 73.33 เงิน 17 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงจันธิรา  วิพอ
 
1. นายชโยทิต  น้ำดอกไม้
 
475 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.15 ทอง 7 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงศิริพร  ยืนยงพงค์คีรี
 
1. นายชโยทิต  น้ำดอกไม้
 
476 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงสีตลา  โนรี
2. เด็กหญิงอาโจมิ  แซ่มู
3. เด็กหญิงโนจิเม๊ะ  เปียผะ
 
1. นางสาวฉัตรทอง  ถางสูงเนิน
2. นายวิษณุวัฒน์  สอนแก้ว
 
477 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 70.66 เงิน 13 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงวรรณภร  โตรี
2. เด็กหญิงสิธาสินีย์  ใจเทอะเลอะ
3. เด็กหญิงอารีญา  ปู่อ่อน
 
1. นางจันทร์สุดา  สมยศ
2. นางสาวพิชญทัฬน์  ตาธงรส
 
478 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านนามน 1. เด็กหญิงปิยฉัตร  หย่าเจี๊ยะ
2. เด็กหญิงอาซามี  หลู่พะ
3. เด็กหญิงอาโด่มะ  แจ่มมี
 
1. นางสาวพิชญทัฬน์  ตาธงรส
2. นางอัจฉราพร  กันทะบุตร
 
479 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงดวงดาว  คำใส
 
1. นางสุดใจ  เจริญสุข
 
480 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 74 เงิน 13 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ศรีอำภา
 
1. นางวัชรา  ชื่นตา
 
481 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 87 ทอง 9 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงฝน  นางจาง
 
1. นางสุดใจ  เจริญสุข
 
482 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 13 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงกนกพิชญ์  บริบูรณ์
2. เด็กหญิงกัลยา  ลุงปิง
3. เด็กหญิงธิดา  ญัณณะ
 
1. นางสาวชวนพิศ  ประยูร
2. นายภูวนาถ  วรรณรัตน์
 
483 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน 13 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. นายจายหลง  มหา
2. เด็กหญิงช้อย  ลุงทุน
3. นายน้อย  ก๋าคำ
 
1. นายธัชพล  สุวรรณ์พงษ์
2. นางพรรณทิพา  เขื่อนเพชร
 
484 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  รุ่งเรือง
2. เด็กหญิงพรวิสา  ขวาเมือง
3. เด็กหญิงวรนุช  บุญปั๋น
4. เด็กหญิงสมใจ  คงคาใส
5. เด็กหญิงสุชาดา  จองจ่าน
 
1. นายธัชพล  สุวรรณ์พงษ์
2. นายปรีชา  ไชยวงค์
 
485 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  น้อยมโน
2. นางสาวพรพรรณ  บุญนำ
3. นางสาวภิรมยา  แก้วทา
4. นางสาวสุพรรษา  จองคำมั่น
5. นางสาวเขมิกา  ลุงทุน
 
1. นายบรรลือศักดิ์  รักษากิจ
2. นายปรีชา  ไชยวงค์
 
486 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. นางสาวขนิษฐา  เขื่อนเพชร
2. นางสาวจิราภา  วิยะ
3. นายณัฐวุฒิ  ศรีปุริ
4. นายธนพล  จองนุ
5. นายเสาวฤทธิ์  จองเสน
 
1. นายบรรลือศักดิ์  รักษากิจ
2. นางสุดใจ  เจริญสุข
 
487 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. นายวรินทร  จองนุ
 
1. นายบรรลือศักดิ์  รักษากิจ
 
488 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กชายจักรธร  พรมจอง
2. เด็กหญิงปิยวรรณ  มะโป
3. เด็กชายเหล่าต้า  ลุงอ่อง
 
1. นายจีรศักดิ์  คนสอาด
2. นางเพชรา  บุญธง
 
489 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านนาหวาย    
490 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงศศิภา  ซุ่นต๊ะ
 
1. นายปรีชา  ไชยวงค์
 
491 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73.8 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงอรจิรา  พรมจอง
 
1. นายปรีชา  ไชยวงค์
 
492 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 67.1 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. นายเสกสรร  ปู่แหลง
 
1. นายปรีชา  ไชยวงค์
 
493 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 66.9 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงสุชาดา  ปัญญาคำ
 
1. นายปรีชา  ไชยวงค์
 
494 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 35.67 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงทับทิม  นายจอง
2. เด็กชายสถาพร  จันตา
3. เด็กชายเฉลิมรัตน์  คำหล้า
 
1. นายจีรศักดิ์  คนสอาด
2. นางสาวชวนพิศ  ประยูร
 
495 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. นายปรัตถกร  กันธา
2. นายอนุสรณ์  ตาติวงค์
 
1. นายภูวนาถ  วรรณรัตน์
2. นางสุวรี  รักประชา
 
496 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงผอบเงิน  บุญชู
 
1. นางสุวรี  รักประชา
 
497 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 62 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. นางสาวหทัยทิพย์  จอมแสง
 
1. นางเพชรา  บุญธง
 
498 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงนงนุช  จองหย่า
2. เด็กหญิงศรีวรรณ  จะชี
3. เด็กหญิงอดิศา  ผักก่า
 
1. นายบรรลือศักดิ์  รักษากิจ
2. นางสุดใจ  เจริญสุข
 
499 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านนาหวาย 1. เด็กหญิงชลนิภา  ศรีสม
 
1. นางอัมพร  ไชยวงค์
 
500 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กชายพงศกร  อุดบัววงษ์
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ศิริ
 
501 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กชายประกายศักดิ์  บุญแทน
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  แสงแก้ว
3. เด็กหญิงเนตรฤทัย  ไคร้เงิน
 
1. นางสาวพิมลพรรณ  อุตเรือน
 
502 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปง 1. นางสาวกันยารัตน์  สีม่วง
2. นางสาวฉัตรนภา  ดวงศรี
3. เด็กหญิงธิวาภรณ์  แสงทอง
 
1. นางสาวพิมลพรรณ  อุตเรือน
 
503 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 15 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงณิชนันท์  ลุงก๋อ
 
1. นางเพลินพิศ  ใหม่ดี
 
504 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  บัวระหงษ์
2. เด็กชายคมสันต์  พรหมถา
3. เด็กหญิงจันทิรา  ม้าสดร
4. เด็กชายธนวินท์  แปงทน
5. เด็กหญิงบุษบา  สวัสดิ์พร้อม
6. เด็กหญิงพรรณทิวา  ปัญญา
7. เด็กชายพีระพล  ลุงคำ
8. เด็กชายรณกร  ศรีบุญเรือง
9. เด็กหญิงสุวนันท์  คำฟู
10. เด็กชายเจษฎา  ปัญญา
 
1. นางเพลินพิศ  ใหม่ดี
 
505 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 37 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงวีธรา  มิ่ง
 
1. นางกันต์ณริณ  ทรายขาว
 
506 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 42.5 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กชายวุฒิชัย  จันตา
 
1. นางกันต์ณริณ  ทรายขาว
 
507 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. นายถ่อ  ลุงดาว
 
1. นางประพิณ  ศิริ
 
508 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปงตำ    
509 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 81.5 ทอง 23 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กหญิงชมพู่  ลุงติ
 
1. นางพรรัตน์  นักสิงห์
 
510 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. นางสาวตอง  ลุงซ่อนต่า
 
1. นางสาวฤทัยปรียา  โสภาระดี
 
511 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายคำ  ลุงแดง
2. เด็กหญิงฉัตรดารักษ์  เหล็กใหญ่
3. เด็กชายธนาธิป  ผ่านสถิน
 
1. นางกัลยาณี  อินภิไชย
2. นางสาวฤทัยปรียา  โสภาระดี
 
512 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายสมชาย  แอะฟู
 
1. นางสาวฤทัยปรียา  โสภาระดี
 
513 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กหญิงกิตติยา  จะโจ
2. นางสาววาสนา  บุตรกูนะ
3. เด็กหญิงเข็มทอง  วีต๊ะ
 
1. นางจีรพร  อิงคสันตติกุล
2. นางชฎาลักษณ์  ปาลี
 
514 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายนิรุทธ์  เกษมสุข
2. เด็กชายปรัชญา  ราเสริมวัน
3. เด็กชายเหลา  ไพรวัลย์
 
1. นางชฎาลักษณ์  ปาลี
2. นางสาวฤทัยปรียา  โสภาระดี
 
515 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 81.62 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายวิทวัส  นามเจริญ
2. เด็กชายศุภกร  ลุงคำ
 
1. นางทองทวี  พรประภา
2. นางสาวมัลลิกา  บัวนุ่ม
 
516 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายกิตติกรณ์  ใจงาม
2. เด็กหญิงณิชากานต์  พรมมารักษ์
3. เด็กหญิงน้องดาว  ลุงจิ่งต๊ะ
4. เด็กหญิงภรทิพย์  ลุงต๊ะ
5. เด็กหญิงยุ้ย  ลุงหลู่
 
1. นางทองทวี  พรประภา
2. นางสาวมัลลิกา  บัวนุ่ม
 
517 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 57.67 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กหญิงปิยฉัตร  เกษมสุข
2. เด็กชายป๊ะ  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงยุวรินทร์ธร  ใจกันทะ
4. เด็กชายอ่องส่วย  แสงเฮือง
5. เด็กหญิงเครือวัลย์  สีทอง
 
1. นางทองทวี  พรประภา
2. นางอำพร  แก้วใส่เงิน
 
518 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 12 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. นางสาวจันทร์หอม  ลุงย่าง
2. เด็กชายนที  ใหลหลั่ง
 
1. นางกัลยาณี  อินภิไชย
2. นางสุพรรณี  อารีพันธ์
 
519 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 72.2 เงิน 17 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กหญิงคำหล้า  ลุงหลู่
2. เด็กหญิงชรินรัตน์  แสงอรุณ
3. เด็กชายณัฐพงศ์  จันทาโสด
4. เด็กหญิงนวล  ลุงวิ
5. เด็กชายบุญฤทธิ์  ลุงมี
6. เด็กหญิงพัฒนรินทร์  ปิ่นคำ
7. เด็กหญิงพิชญากร  อินถอด
8. เด็กหญิงวาสนา  ลุงเฮือง
9. เด็กหญิงสมพร  นามเจริญ
10. เด็กชายสมศักดิ์  เจริญธรรม
11. เด็กชายสิน  ลุงใส
12. เด็กหญิงสุจิน  บุตรบาลี
13. เด็กหญิงสุธิดา  มูลต๋า
14. เด็กชายสุรยุทธ  กับหา
15. เด็กหญิงแสงห่าน  ลุงหย่า
 
1. นางจิระภา  กันธียาภรณ์
2. นางจีรพร  อิงคสันตติกุล
3. นางพรรัตน์  นักสิงห์
4. นางอำพร  แก้วใส่เงิน
 
520 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 48 เข้าร่วม 26 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายชานุพงษ์  ปัญญาวงค์
2. เด็กหญิงปวีณา  แสนราษฎ
 
1. นายภูวนาถ  งามรูป
 
521 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 49 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. นายจาย  ลุงจ่า
2. นางสาวรัตนาภรณ์  บุตรกุนะ
 
1. นางกัลยาณี  อินภิไชย
2. นางจีรพร  อิงคสันตติกุล
 
522 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  อินต๊ะคำมา
2. เด็กหญิงคำหน่วย  ลุงจิ่ง
3. เด็กหญิงพิศ  ลุงติ
 
1. นางกัลยาณี  อินภิไชย
2. นางจีรพร  อิงคสันตติกุล
 
523 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 67 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  จ๊ะสา
 
1. นางจีรพร  อิงคสันตติกุล
 
524 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. นางสาวจุฑามาศ  เรือนบุตร
2. นางสาวธนาพร  อุปละ
 
1. นางกัลยาณี  อินภิไชย
2. นางสุพรรณี  อารีพันธ์
 
525 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายธนาวุธ  พลโลก
 
1. นางจีรพร  อิงคสันตติกุล
 
526 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 70 เงิน 15 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายกร  ลุงอ่อน
2. เด็กชายทวี  ลุงทูล
3. เด็กชายนฤดล  บุญมา
 
1. นางจิระภา   กันธียาภรณ์
2. นางพรรัตน์  นักสิงห์
 
527 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายณัฐชัย  หมื่นทิศ
2. เด็กชายธนากร  โพธิเสาร์
3. เด็กชายไตรภพ  คำมา
 
1. นางพรรัตน์  นักสิงห์
2. นางสายหยุด  ฝ้ายตระกูล
 
528 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายนพดล  ใหลหลั่ง
 
1. นางสุพรรณี  อารีพันธ์
 
529 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายธีรภัทร์  ใหลหลั่ง
 
1. นางสุพรรณี  อารีพันธ์
 
530 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กชายจิ่งทุน  ลุงปั๋น
 
1. นางสุพรรณี  อารีพันธ์
 
531 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. เด็กหญิงชรินรัตน์  อภิไชย
2. นางสาวศรีนวล  ไชยยัน
 
1. นางสาวฤทัยปรียา  โสภาระดี
2. นางสุพรรณี  อารีพันธ์
 
532 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านปงตำ 1. นายชัยณรงค์  ต๊ะเงิน
 
1. นางสาวฤทัยปรียา  โสภาระดี
 
533 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงจิ่งยุ้น  แสงออ
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
534 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายพลากร  กันธา
2. เด็กชายภูวดล  บุญช่วย
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
535 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. นางสาวแสงหอง  ส่างผัด
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
536 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายจายวรรณ  ลุงซอ
 
1. นางสาวชญณัฏฐณิชา  ธนชาญสิทธิ์
 
537 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 62 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. นายจิ่ง  ไทยใหญ่
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
538 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายจายมน  ม่าห่า
2. เด็กหญิงดาว  ยอดเมือง
3. เด็กชายอ่องส่า  จิ่งต่า
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  พิมพิรัตน์
 
539 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 88.33 ทอง 8 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. นางสาวจุฑาทิพย์  พันธ์ชัย
2. นางสาวพิธญา  จริยา
3. นายมน  นายกอ
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  พิมพิรัตน์
 
540 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 67.33 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงกมลชนก  กันทะมูล
2. เด็กหญิงคำมิ  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงดารารุ่ง  ลุงมั่น
4. เด็กหญิงยลดา  ยะวัน
5. เด็กหญิงเมทิกา  ธรรมศิริ
 
1. นางสมใจ  ธนาวุฒิกูร
 
541 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 67 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายป่างทุน  นันตา
2. เด็กหญิงอรรถยา  สมศรี
 
1. นายธีรภัทร์  เทพคำ
2. นายวีระนันท์  เขียวขำ
 
542 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 89.8 ทอง 7 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงคำแก้ว  ลุงคำ
2. เด็กหญิงจันทร์ทิรา  ไทยใหญ่
3. เด็กหญิงตี่  ลุงเมหา
4. เด็กหญิงนิดา  จะโบ
5. เด็กหญิงนุทอง  นามปี
6. เด็กหญิงบุญยกานต์  นายกร
7. เด็กหญิงยอด  ลุงชาย
8. เด็กหญิงสุนีย์  ลุงยี่
9. เด็กหญิงหลารุ่ง  วิธิ
10. เด็กหญิงเกศนภา  มะลิมล
11. เด็กหญิงเกี๋ยงคำ  ลุงต๊ะ
12. เด็กหญิงเดือน  ปานอ่อง
13. เด็กหญิงเพ็ญนภา  แสงทอง
14. เด็กหญิงเมทิกา  ธรรมศิริ
15. เด็กหญิงแสงอาม  จิ่งต่า
 
1. นายณรงศักดิ์  ขันคำ
 
543 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 51 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงนวล  ลุงเมหา
2. เด็กหญิงยอด  ลุงชาย
 
1. นายอนุชา  นพรัมภา
 
544 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงชญานี  กันธา
2. เด็กหญิงนวลแสง  นามปี
3. เด็กหญิงนิตยา  โกมล
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
2. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
545 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงจันทรา  ลุงยี่
 
1. นางสาวสาวิตรี  โชติยา
 
546 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงนวลคำ  แสงก้อย
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
547 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงพิรินยา  เทพจักร์
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
 
548 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงจิราพร  คะทือ
2. เด็กหญิงแดง  จิ่งต๊ะ
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
2. นางสาวสาวิตรี  โชติยา
 
549 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงชฎา  นำชัย
2. นางสาวนาไอ่  คำแหลง
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
2. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
550 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายทองสุข  คะจู
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
 
551 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 81 ทอง 13 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายก่อคำ  ลุงซอ
2. เด็กหญิงปิ่น  นายสุ
3. เด็กชายส่วย  ตีละ
 
1. นางสาวสาวิตรี  โชติยา
 
552 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จันตา
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
553 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 73.1 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายอานุภาพ  อินทร์จำปา
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
554 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 77.2 เงิน 11 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จันตา
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
555 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จันตา
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
556 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายประทวน  พะก่า
2. เด็กชายอติเทพ  เทพจักร์
 
1. นางสาวอาทิตยา  เพชรบริบูรณ์ดี
 
557 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายคุณากร  จันทร์ตา
2. เด็กชายจายทุน  จองคื้น
3. เด็กชายสุรินทร์  จันทร์ตา
 
1. นายนฤนาท  ยศอ้าย
 
558 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. นายจาโอด  นายซอ
2. นายปืนเมือง  ปังหลง
3. นายศุภากรณ์  ลุงซู้
 
1. นายนฤนาท  ยศอ้าย
 
559 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายจายคำ  ลุงแอง
2. เด็กชายทวี  เมืองงาม
3. นายแดง  ลุงต๊ะ
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
560 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายจันทร์  ลุงบี้
2. นายหลู่  อินต๊ะ
3. เด็กชายแสง  ลุงเฮือง
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
561 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงคำนวล  คำแหลง
2. เด็กหญิงจ่าม  นายคำ
3. เด็กหญิงชัญญานุช  ลุงยะ
4. เด็กหญิงมอญ  ไทยใหญ่
5. เด็กหญิงมะลิมล  เมืองสา
6. เด็กหญิงสีคำ  ลุงป่าง
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
562 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายภาสกร  สุวรรณ์
2. เด็กหญิงหมวย  ยอดคำ
3. เด็กชายเฉลิมชัย  ตัวลือ
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
563 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายอ่องทุน  จอก๊ะ
2. เด็กชายเอ  นายยี่
3. เด็กชายไทย  ลุงแดง
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
564 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงคำอิ่ง  นายปูน
2. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  ไทยใหญ่
 
1. นางสาวอาทิตยา  เพชรบริบูรณ์ดี
 
565 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายสมคิด  เหล็กใหล
2. นายหล้า  คำใจ๋
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
566 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงชลธิชา  พันธ์ชัย
2. เด็กชายสมนึก  นายวงศ์
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
567 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กชายสุริยัน  ตังแก
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
568 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 62 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงแสงดาว  นายยอด
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
569 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ 1. เด็กหญิงคำผอง  การอยู่
2. เด็กหญิงจอย  คำหลู่
3. เด็กหญิงชุติกาญจน์  กันท์ปัญญา
 
1. นางเพลินพิศ  กองใจ
 
570 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงธมลวรรณ  สีแก้ววงค์
 
1. นายประสิทธิ์  โปธาซาง
 
571 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ลุงมูล
 
1. นายญาณวุฒิ  ปาละโรจนกุล
 
572 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  คำยี่
2. เด็กหญิงดาว  นันตา
3. เด็กชายอนุวัตน์  ส่างวิ
 
1. นายญาณวุฒิ  ปาละโรจนกุล
2. นางสาวฐิติพร  จินมานะสุข
 
573 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายทรงฤทธิ์  แซ่กอ
 
1. นายอุดร  ไชยชนะ
 
574 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายจำลอง  วรรณดี
 
1. นายญาณวุฒิ  ปาละโรจนกุล
 
575 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายจักรี  สัมฤทธิ์มีผล
 
1. นายญาณวุฒิ  ปาละโรจนกุล
 
576 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงจิดาภา  อินต๊ะ
2. เด็กหญิงเดือนทอง  หนานอิน
3. เด็กชายเอกภพ  แก้วเมือง
 
1. นายนเรนทร์  รวมสุข
2. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
577 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายธีรศักดิ์  จันทเสน
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ปัญญา
3. เด็กหญิงสิดาพร  กาวิน
 
1. นายนเรนทร์  รวมสุข
2. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
578 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายณรงค์เดช   แก้วเมือง
2. เด็กชายศรีนวล  สีวงค์
 
1. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
579 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายชานนท์  นายแสง
2. เด็กชายวิมล  จะช๋อ
 
1. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
580 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายณัฐพล  อินลง
2. เด็กชายพงษ์ธัส  นามจ้อย
 
1. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
581 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายจายแสง  เสนสุข
2. เด็กชายอุทัย  ลุงส่ายนต์
 
1. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
582 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 9 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงชลธิชา  อินคำ
 
1. นางสาวอมรรัตน์  คำหอม
 
583 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงภัสสร  นงลือ
2. เด็กชายสมจิตร  ทองแดง
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  กัญชนะ
2. นางสาวเกศรินทร์  แก้วคำฟู
 
584 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงณัฐพร  จะโพ
2. เด็กชายปรีชา  ลุงซู่
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  กัญชนะ
2. นางสาวเกศรินทร์  แก้วคำฟู
 
585 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 22 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ส่วยแดง
2. เด็กหญิงหมั้น  นายแสง
 
1. นางพรรณทิพย์  อินทยศ
2. นางสาวอมรรัตน์  คำหอม
 
586 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 74.67 เงิน 19 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  วงค์เทพ
 
1. นางสาวพิชชาภรณ์  มูลฟู
 
587 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. นางสาววิไล  หมื่อแล
 
1. นางสาวพิชชาภรณ์  มูลฟู
 
588 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงกุลธิดา   มะลิคำ
2. นางสาวซอ   เมืองจำ
3. นางสาวฝน   แสงใหญ่
4. เด็กหญิงพิมพา   นามจ้อย
5. เด็กหญิงสุนิสา   กาวิน
6. เด็กหญิงหล้า   ลุงอินต๊ะ
7. เด็กหญิงอ๋ามตาล   เตียนมูล
8. เด็กหญิงเหมย   นายลุน
 
1. นางสาวพิชชาภรณ์   มูลฟู
 
589 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายก้องภพ  กาวิน
2. เด็กชายอนุทัศ  มาเยอะ
3. เด็กชายเนวิน  ลุงไส่
 
1. นางสายธาร  ผู้อยู่สุข
 
590 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายยุ่น  ลุงยอด
2. เด็กหญิงอากุ   อาซื่อ
3. เด็กหญิงอารีย์  จะเสือ
 
1. นายประสิทธิ์  โปธาซาง
 
591 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงรัตนกร  ชมพู
2. เด็กชายอรรถกรณ์  ลุงไส่
3. นายเต๋า  แสงใหญ่
 
1. นายประสิทธิ์  โปธาซาง
 
592 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กชายกิตติทัช   อมรานุพงค์
2. เด็กชายมงคล  วินัน
 
1. นายอนุกุล  วงค์ปาลีย์
 
593 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านปางปอย 1. เด็กหญิงพรพนา  อ่องกุหลาบ
2. เด็กหญิงศิรินทา  อินลง
 
1. นายวินัย  ใจยา
 
594 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 83 ทอง 12 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงชรินทร์รัตน์  ทาราช
 
1. นางรัชนี  อุดทา
 
595 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางสัก 1. นายก่ำ  ลุงมั่น
2. นางสาวธิติมา  ณ เรืองศรี
3. นายอรรถพล  ศรีติ๊บ
 
1. นางจันธวรรณ  วงศ์อินทร์
2. นายพิษณุ  ศรีนวลใหญ่
 
596 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านปางสัก    
597 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางสัก    
598 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงก่ำ  กันหมาก
2. เด็กชายตาม  ลุงส่วย
3. เด็กหญิงสิริยาภรณ์  จันทร์คำมี
 
1. นางสาวอัมพร  อินต๊ะป๊ก
 
599 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 86 ทอง 11 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายนาวิน  องอาจ
2. เด็กชายพิเชษฐ์  งางาม
3. เด็กหญิงวรรณกร  วงศ์อาสา
 
1. นางสาวอัมพร  อินต๊ะป๊ก
 
600 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงกวินธิดา  ต่างสกุล
2. เด็กชายธนัต  ลุงติ
3. เด็กชายรพีพัฒน์  อินทะจักร์
4. เด็กหญิงรุ่งนภา  ลุงเล็ก
5. เด็กหญิงอธิชา  ไกรมนตรี
 
1. นางนภาพร  พงษ์กษัตริย์
 
601 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงซอฟียะห์  บินอับดุลรามันปีเตอร์
2. เด็กชายณัฎดนัย  สิทธิวงศา
3. เด็กชายตรี  ปานทุน
4. เด็กหญิงนิฌา  ลุงสุ
5. เด็กชายนุช  จอมตา
 
1. นางบัวคำ  ศรีอิศรางกูล
2. นางวรากร  ขวัญสุวรรณ
 
602 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายณัฐพงษ์  บุญคำ
2. เด็กชายพงศกร  ลุงตา
3. เด็กหญิงศรีวรรณ  สร้อย
4. เด็กชายสุทัศน์  ถาวร
5. เด็กหญิงสุธี  ลุงติ๊บ
 
1. นางวรากร  ขวัญสุวรรณ
 
603 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายจั๋น  นายเละ
2. เด็กหญิงดาว  แซ่เม่า
3. เด็กหญิงพิมพ์วิภา  กันธา
 
1. นางรจนา  ศรีวิจิตร์
 
604 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายพิชิต  สิทธิสม
 
1. นางรจนา  ศรีวิจิตร์
 
605 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  มูลสม
2. เด็กชายมนตรี  วังธิยอง
 
1. นางรจนา  ศรีวิจิตร์
 
606 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. นายก่ำ  ลุงมั่น
 
1. นางรจนา  ศรีวิจิตร์
 
607 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 76.33 เงิน 10 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงอรยา  มีวงษ์
 
1. นายบุญทอง  คำปัญญา
 
608 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายภัทรพล  ยะรินทร์
 
1. นายบุญทอง  คำปัญญา
 
609 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายไทย  ลุงซื่อ
 
1. นายบุญทอง  คำปัญญา
 
610 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางสัก 1. นายก่ำ  ลุงมั่น
2. นายชยังกูร  บุญเรือง
3. นายอรรถพล  ศรีติ๊บ
 
1. นายพิษณุ  ศรีนวลใหญ่
 
611 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายธีรพงษ์  ทาทอง
2. เด็กชายวันชัย  เติมพันธ์
3. เด็กชายเทวัญ  ตาดี
 
1. นางจันธวรรณ  วงศ์อินทร์
2. นางรัชนี  อุดทา
 
612 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงคำจิ่ง  จ่าลา
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ปัญญา
3. นางสาวเยาวเรศ  จันทร์คำมี
 
1. นางบัวคำ  ศรีอิศรางกูล
2. นางวรากร  ขวัญสุวรรณ
 
613 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  พิมพ์ศรี
2. เด็กชายณัฐพล  วงค์สูน
3. เด็กชายอนุชา  ชัยวงค์
 
1. นางนภาพร  พงษ์กษัตริย์
2. นางนิภาพรรณ  อินต๊ะแปง
 
614 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงณลิตา  จอมคำ
2. เด็กหญิงธิติมา  ณ เรืองศรี
3. เด็กหญิงอรอุมา  ปะละใจ
 
1. นางนิภาพรรณ  อินต๊ะแปง
2. นางวรากร  ขวัญสุวรรณ
 
615 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางสัก    
616 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 70.5 เงิน 18 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายกฤษฎา  ตาคำ
 
1. นางสาววิมล  ปวนปันวงค์
 
617 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงอรยา  มีวงษ์
 
1. นางสาววิมล  ปวนปันวงค์
 
618 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 74 เงิน 17 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงกนกมณี  คำงาม
 
1. นางสาววิมล  ปวนปันวงค์
 
619 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางสัก    
620 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 53.5 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กหญิงเมธาวี  เสนาใหญ่
 
1. นางสาววิมล  ปวนปันวงค์
 
621 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายจิรายุทธ  แซ่ซือ
 
1. นางวรากร  ขวัญสุวรรณ
 
622 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางสัก 1. เด็กชายญาณวุฒิ  งามปัน
2. เด็กชายพิชิต  สิทธิสม
 
1. นางจันธวรรณ  วงศ์อินทร์
2. นายพิษณุ  ศรีนวลใหญ่
 
623 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงวนิดา  ศิริปา
 
1. นางสุพัตร  มั่งมูล
 
624 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงวรัญญา  เมืองมูล
 
1. นางสุพัตร  มั่งมูล
 
625 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายธนกฤต  ใจพล
2. เด็กชายธนภูมิ  ชัยพงษ์
 
1. นางสาวจามรี  จารุบุณย์
 
626 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายวัชระพงษ์   ชัยวงค์แก้ว
2. เด็กชายอาเลผา    หลี่จา
3. เด็กชายเจสัน   สมใจ
 
1. นายวิสุทธิ์   แสนสุวรรณ์
 
627 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายหลาว   ลุงละ
 
1. นางสาวจามรี  จารุบุณย์
 
628 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงชนากานต์  พลดงนอก
2. เด็กหญิงปริมประภา  ธรรมสูตร
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์  ชัยหมู
 
1. นางศิโรรัตน์   บุญเกิดไวย์
 
629 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงนวลจิ่ง  ลุงละ
2. เด็กชายสุรชัย  ลุงละ
3. เด็กชายโชคชัย  ลุงละ
 
1. นางสาววารุณี  กันทะวงค์
 
630 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายปภาวิชญ์    นันทะจันทร์
2. เด็กหญิงสุกัญญา  จันทร์จาง
3. เด็กหญิงเกวลิน    ทรายคำ
 
1. นางศิโรรัตน์   บุญเกิดไวย์
 
631 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายกัมพล  ธินันตา
2. เด็กชายธวัช  ผึ่งผาย
 
1. นายวิสุทธิ์  แสนสุวรรณ
 
632 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงนิชดา   อุ่นเมือง
2. เด็กหญิงบัวคำ   อองตา
3. เด็กชายวรรณมงคล   เหลี่ยมวงค์
4. เด็กชายวรากร   ฟ้าร่วน
5. เด็กชายเพชร    ลังกา
 
1. นายวิสุทธิ์   แสนสุวรรณ
 
633 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   ธินันตา
2. เด็กชายสมชาย   ลุงต๊ะ
 
1. นายพงษ์เทพ   เชียงพรหม
 
634 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายนครินทร์   บุญจา
2. เด็กชายสรารัตน์   พิโน
 
1. นายพงษ์เทพ   เชียงพรหม
 
635 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 62 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายณัฐกิตติ์   กติกาสติ
 
1. นางศิโรรัตน์    บุญเกิดไวย์
 
636 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายมงคล    ชัยหมู
2. เด็กชายศุภชัย   น้ำแก้วเพชร
 
1. นางศิโรรัตน์   บุญเกิดไวย์
 
637 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 76.33 เงิน 10 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายกิตติทัศน์   ปิ่นเจริญ
 
1. นายบุญเลิศ   พงษ์ปวง
 
638 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 74.67 เงิน 13 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงดาวเรือง  ดงรักษ์
 
1. นายบุญเลิศ    พงษ์ปวง
 
639 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 71.7 เงิน 14 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงนัชชา  สิงห์เล็ก
 
1. นางสุพัตร  มั่งมูล
 
640 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.8 เงิน 12 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงรุ่งรัตน์   ไชยหาญ
 
1. นายบุญเลิศ   พงษ์ปวง
 
641 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.6 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงดาวเรือง  ดงรักษ์
 
1. นายบุญเลิศ   พงษ์ปวง
 
642 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงนันทิตา   ปอเย
2. เด็กหญิงพรรณราย    เสาร์คำ
3. เด็กหญิงเกศินี   พะโย
 
1. นางสุพัตร  มั่งมูล
 
643 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 79 เงิน 13 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กหญิงพิมพร  เมืองมูล
2. เด็กชายมอญ  กอหลิ่ง
3. เด็กชายหม่องจี้  ปางน้อย
4. เด็กชายอนันต์  วิศาสน์
5. เด็กชายอะเป  อ่อง
 
1. นางสายพิณ  ชัยกิจวรางกูล
 
644 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านปางเฟือง 1. เด็กชายทุน  จุมเมือง
2. เด็กชายยุ  ลุงคำ
3. เด็กชายอองเงิน  ลุงหลู
 
1. นางสาวสุพัตร์  มณีเวช
 
645 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปางแดง 1. เด็กหญิงขัตติยาภรณ์  ปู่หล้า
2. เด็กหญิงจันทนีย์  โซยซา
3. เด็กหญิงโสภา  เพ็ชรวงษ์
 
1. นางนิตยา  สายสุข
2. นางเกษรา  ศิลรักษ์
 
646 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางแดง 1. เด็กหญิงลัดดา  จะฟู
2. เด็กหญิงอ่อง  จองตาล
 
1. นายปรีชา  จิโน
2. นายสงกรานตฺ์  โปธา
 
647 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางแดง 1. เด็กชายขยัน   งัวผะ
2. เด็กหญิงนิพา   คำหล้า
3. เด็กชายสมชาย   งัวผะ
 
1. นายปรีชา    จิโน
 
648 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายมนัส  แสงแก้ว
 
1. นางสาวกุลธิดา  คำพา
 
649 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 67 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายวีระ  กิจเฉย
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  ตานัน
 
650 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 89 ทอง 7 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายวีระ  กิจเฉย
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  ตานัน
 
651 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงทิพย์สุดา  บัวใจ
2. เด็กหญิงแสงพอง  ลุงยอน
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  ตานัน
 
652 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 61.5 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงซื่อ  โจต้า
2. เด็กหญิงนันทรัตน์  ลุงทุน
3. เด็กหญิงมณิภา  ไชยมูล
 
1. นายชนันพัฒน์  ทองทิพย์
 
653 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73.5 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายบุญช่วย  ลุงแดง
2. เด็กชายเทพรักษ์  เดชชิต
 
1. นางสาวธีรานันทน์  ธนะเกียรติกุล
 
654 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายกมล  ลุงจ่อ
2. เด็กชายจามโหยะ  ลุงติ
 
1. นางลัดดาวัลย์  แก้ววิวัฒน์
2. นางสาวสุภาวิณี  อุปละ
 
655 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 64.5 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายประสิทธิ์  ทรายมูล
2. เด็กชายแอจา  ปู่แส
 
1. นายชนันพัฒน์  ทองทิพย์
 
656 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายนิคม  จะแส
2. เด็กชายบุญชู  ใส
 
1. นายชนันพัฒน์  ทองทิพย์
 
657 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงจันทร์หอม  ลุงจ่อ
2. เด็กชายวรายุทธ์  อ๋อง
 
1. นางสาวนิจพร  ปานหมอก
 
658 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงคำส่า  ลุงปาน
2. เด็กหญิงยอน  ลุงจ่าม
3. เด็กหญิงสุพินดา  จะทา
 
1. นางสาวอมรรัตน์  อยู่สุวรรณ์
 
659 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงทัศนีย์  จะก่า
2. เด็กหญิงธีราพร  จะแฮ
3. เด็กหญิงผกามาศ  จะเดอ
 
1. นางสาวอมรรัตน์  อยู่สุวรรณ์
 
660 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 91 ทอง 7 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายกรม  ลุงซื่อ
2. เด็กชายดาวลาย  ลุงปันต๊ะ
3. เด็กชายลีซอ  ลุงหม่อง
 
1. นางสาวผ่องศรี  ปองอมรกุล
 
661 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายแสงเมือง  คำติ
 
1. นางสาวอมรรัตน์  อยู่สุวรรณ์
 
662 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงนาที  จะยี
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  จะติ
 
1. นางสาวสุภาวิณี  อุปละ
 
663 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงนวล  ลุงมั่น
2. เด็กชายเมือง  ลุงคำ
 
1. นางสาวผ่องศรี  ปองอมรกุล
 
664 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงจิดาภา  ปัญญา
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  พรมพิงค์
 
1. นางสาวผ่องศรี  ปองอมรกุล
 
665 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายคมกริช  เปียงแล่
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ผัดก๋า
 
666 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายชลธาร  ยะอื่อ
2. นายซอจิ่ง  ลุงบุญ
3. เด็กชายณัฐวุธิ  อ๋อง
 
1. นายชัยวัฒน์  ขัดสิงห์แก้ว
 
667 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงจ้อย  ลุงกี่
2. เด็กหญิงณัฐริกา  สายเครือคำ
3. เด็กหญิงแสง   ลุงวาหลิ่ง
 
1. นายสุชาติ  ปัญญาวงค์
 
668 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 75.5 เงิน 13 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายพงศธร  สีสม
2. เด็กหญิงมินรยา  ขันแก้ว
 
1. นางลัดดาวัลย์  แก้ววิวัฒน์
 
669 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. นายตุ่ม  ลุงกอน
2. นายพล  ลุงละ
3. นายวรเมธ  เปียวแล่
 
1. นายสุชาติ  ปัญญาวงค์
 
670 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายปี  ลุงหย่า
2. เด็กชายหล้าหม่อง  ลุงกอ
 
1. นางลัดดาวัลย์  แก้ววิวัฒน์
 
671 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงศิริพร  จะแส
2. เด็กหญิงส้ม  ลุงจันทร์
3. เด็กหญิงอารยา   ยะอื่อ
 
1. นางเสาวนีย์  พงศ์ประเสริฐสิน
 
672 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายวุฒิธกาศ  ทองดี
2. เด็กชายสมชาย  ภัทรเสถียรชัย
 
1. นายชนันพัฒน์  ทองทิพย์
 
673 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงวารุณี  ศิริ
2. เด็กหญิงศรีจันทร์  โปสัง
3. เด็กหญิงสนธยา  จะเถาะ
 
1. นางเสาวนีย์  พงศ์ประเสริฐสิน
 
674 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 83.33 ทอง 7 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงคำแสง  ลุงทุน
2. เด็กหญิงส่วยอิง  ลุงปาน
3. เด็กหญิงเรณู  จะก่า
 
1. นางเสาวนีย์  พงศ์ประเสริฐสิน
 
675 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงกาญจานา  ศิริภัทรวิจิตร
2. เด็กชายจักรี  เกษราษฎร์
3. เด็กหญิงดาวพระศุกร์  อัครศิริวรรณา
 
1. นางลัดดาวัลย์  แก้ววิวัฒน์
2. นางสาวลัดดาวัลย์  ชมติยะ
 
676 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงจิดาภา  ปัญญา
2. เด็กหญิงจินตนา  แสะแคะ
3. เด็กหญิงวนิดา  สูนปัน
 
1. นางลัดดาวัลย์  แก้ววิวัฒน์
2. นางสาวลัดดาวัลย์  ชมติยะ
 
677 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงนฤมล  ลุงปันต๊ะ
2. เด็กชายอาทิตย์  ลุงตา
3. เด็กชายอ่องจิ่ง  ลุงวิ
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  ตานัน
 
678 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่างิ้ว 1. เด็กหญิงมัชลิกา  ปันดอน
 
1. นางสาวหทัยวรรณ  สิงห์ใจ
 
679 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านป่าบง (ฝาง) 1. เด็กชายกานต์  ลุงคำ
2. เด็กหญิงพิชญา  พรมปิง
3. เด็กหญิงวันนา  ลุงส่าง
 
1. นายนรเศรษฐ์  ตาคำ
 
680 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 66.23 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านป่าบง (ฝาง) 1. เด็กชายซื้อ  ลุงหย่า
2. เด็กชายอ่องเมือง  ไผ่ศรี
 
1. ว่าที่ร้อยตรีนิคม  ศะริจันทร์
 
681 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 66 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านป่าบง (ฝาง) 1. เด็กหญิงจ่ามมวน  ลุงออ
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  เปิ้นจุ่ม
 
1. นางอชิรญา  ชูเทน
 
682 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82.2 ทอง 16 โรงเรียนบ้านป่าบง (ฝาง) 1. เด็กหญิงกนกพร  ลุงจาย
2. เด็กหญิงกนกวรรณ  ลุงซอ
3. เด็กหญิงกิ่ง  ลุงจั๋น
4. เด็กหญิงจันทร์จิรา  คำจิ่งต่า
5. เด็กหญิงดาวเรือง  สู่หลิ่ง
6. เด็กชายพลวัฒน์  ซอยะ
7. เด็กหญิงพีท  ลุงคำ
8. เด็กหญิงภัทรพรรณ  ลุงเล็ก
9. เด็กหญิงภัมรมน  วงศ์
10. เด็กหญิงยอด  ลุงออ
11. เด็กหญิงวิไรพร  สมคิด
12. เด็กชายศุกร์  จะนะ
13. เด็กชายสอน  ลุงต่า
14. เด็กหญิงเกศินี  พรมปิง
15. เด็กหญิงเอ๋  ลุงดำ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีนิคม  ศะริจันทร์
 
683 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75.75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านป่าบง (ฝาง) 1. เด็กชายกฤษฏา  มานะศักดิ์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีนิคม  ศะริจันทร์
 
684 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าบง (ฝาง) 1. เด็กชายยอน  นันตา
2. เด็กชายแสงเมือง  ลุงหย่า
 
1. นางสาวกาญจนา  ทนุบำรุง
 
685 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าบง (ฝาง) 1. เด็กชายนนท์  ลุงซุ
2. เด็กชายสอด  ลุงสุ
 
1. นางสาวกาญจนา  ทนุบำรุง
 
686 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านป่าบง (ฝาง) 1. เด็กหญิงดาว  ลุงนะ
2. เด็กชายน้อย  สุปินยา
3. เด็กชายวันชัย  ลุงต่า
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  ใจน้อย
5. เด็กหญิงหน่อ  ลุงออ
6. เด็กชายเครือ  ลุงยะ
 
1. นางวรรณเพ็ญ  หม่อนมา
 
687 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 16 โรงเรียนบ้านป่าบง (เชียงดาว) 1. เด็กชายคีตภัทร  แก้วดวงใจ
2. เด็กหญิงจุไรรัตน์  การะหงษ์
 
1. นางเสาวณีย์  วงค์ศาโรจน์
 
688 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงสาลี  เบียงแล่
 
1. นางสาวปาลิดา  เทพปัญญา
 
689 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กชายยุทธนา  ปอแสนใจ
2. เด็กชายสมเกีนรติ  เยซอ
 
1. นายมนัส  หมื่นแสน
2. นางสาวสวรรค์อำไพ  มณีส้าว
 
690 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กชายพงศกร  หาญกว้าง
2. เด็กชายหน่อฟ้า  ลุงออ
 
1. นายมนัส  หมื่นแสน
2. นางสาวสวรรค์อำไพ  มณีส้าว
 
691 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 67 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กชายจะคือ  เอติ
2. เด็กหญิงอาทิตยา  แยส่อ
 
1. นางสาวสายทอง  ผิวตอง
 
692 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงกาญจนา  เบียงแล่
2. เด็กหญิงจันทร์ฉาย  ยีปิว
3. เด็กหญิงจินดา  ตะช่อง
4. เด็กหญิงนฤมล  สมุทถา
5. เด็กหญิงบุญคง  กุยซื้อ
6. เด็กหญิงบูยา  มาเยอะ
7. เด็กหญิงบูสึก  กุยซือ
8. เด็กหญิงบูแซ่  หมื่นโป๊ะ
9. เด็กหญิงมณทาทิพย์  ยีปิว
10. เด็กหญิงรักษ์สุดา  วูยือ
11. เด็กหญิงสื่อ  ลุงแดง
12. เด็กหญิงสุชาดา  บุญมา
13. เด็กหญิงอาชู  กุยซือ
14. เด็กหญิงอารยา  ทุนหยิ่น
15. เด็กหญิงอาเมอะ  มาเยอะ
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
2. นายวีรพงค์  อินจา
 
693 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงวลัยกร  กุยซือ
2. เด็กหญิงอรยา  มาเยอะ
 
1. นายวีรพงค์  อินจา
 
694 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. นายสายเดือน   ลุงหย่า
 
1. นางสาวพิรานันท์  ธิติพงศ์วรทัต
 
695 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กชายนาวิน  ต้า
 
1. นางสาวพิรานันท์  ธิติพงศ์วรทัต
 
696 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงอาลู  มาเย่อ
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
697 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73.3 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงขวัญพร  ปอแสนใจ
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
698 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.35 เงิน 9 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงมณฑาทิพย์  ยีปิง
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
699 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงมณฑาทิพย์  ยีปิว
 
 
700 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงขวัญพร  ปอแสงใจ
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
701 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 78.2 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กชายชัชวาลย์  ยีปิว
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
702 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงอาลู  มาเย่อ
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
703 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  ปอแสนใจ
2. เด็กหญิงชนาพร  วะทอ
3. เด็กหญิงชลนิดา  อายี
4. เด็กหญิงนภัสสร  สกุลคณารักษ์
5. เด็กหญิงนราพร  เยซอ
6. เด็กหญิงนามีศรี  เอติ
7. เด็กหญิงนิดา  ปอแสนใจ
8. เด็กหญิงนี  ลุงแดง
9. เด็กหญิงบูท  โว่ยมือ
10. เด็กหญิงบูมือ  กุยซือ
11. เด็กหญิงปรียากรณ์  เพียงแร่
12. เด็กชายพชรดนัย  ก๋องคำ
13. เด็กชายศุภกร  ยวงคำ
14. เด็กชายศุภชัย  อุยลอง
15. เด็กชายสมชาย  นันเจ
16. เด็กชายสิทธิพร  หน่อคำ
17. เด็กหญิงสุชาดา  เยซอ
18. เด็กหญิงสุดารัตน์  ขัดทา
19. เด็กหญิงสุภาพร  งามเมือง
20. เด็กหญิงสุภาพร  เลาซาง
21. เด็กหญิงสุวีณา  หม่อโป๊ะ
22. เด็กชายหล่อโป  มาเยอะ
23. เด็กหญิงอนงค์  เบียงแล่
24. เด็กหญิงอรพิน  ไอ่จัน
25. เด็กหญิงเสาวภาคย์  วะแห
26. เด็กหญิงแพรวพรรณ  เบียงแล่
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลลย์
 
704 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงกาญจนา  เปียงแล่
2. เด็กหญิงจันทร์ฉาย  เยปิว
3. เด็กหญิงจินดา  ตะช่อง
4. เด็กหญิงชนาพร  จะจู
5. เด็กชายชัชวาล  เปียวแล่
6. เด็กหญิงดรุณี  บุกุ๊
7. เด็กชายธารา  ลุงหย่า
8. เด็กหญิงนูเส  หมื่นโป๊ะ
9. เด็กหญิงบูจุ่ม  เยซอ
10. เด็กหญิงบูยา  มาเยอะ
11. เด็กหญิงบูสึก  กุยซือ
12. เด็กหญิงผัด  ลุงต๊ะ
13. เด็กหญิงวนิดา  หมอโป๊ะ
14. เด็กหญิงศิริวรรณ  แซ่ลี้
15. เด็กชายสมศักดิ์  จะลา
16. เด็กชายสายดาว  ลุงหย่า
17. เด็กหญิงสุชาดา  บุญมา
18. เด็กหญิงหมี่แล  เยซอ
19. เด็กหญิงอรทัย  ลุงต๊ะ
20. เด็กชายอาฮือ  มาเยอะ
21. เด็กหญิงอาเมอะ  มาเยอะ
22. เด็กชายอาโช  เบีนวแล่
23. เด็กหญิงแสงเดือน  วังมะนาว
24. เด็กชายใจ๋  ลุงต๊ะ
 
1. นางสาวขวัญตา  อุทัยพิบูลย์
 
705 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงชลธิชา  ยีปิว
2. เด็กชายธนกร  ยวงคำ
3. เด็กหญิงแสงจันทร์  ชัยเทพ
 
1. นางสาวศิริพร  ดวงดี
 
706 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. นายสายเดือน  ลุงหย่า
2. นายสุพิน  เยปิว
3. นายอายอ  เยซอ
 
1. นางสาวศิริพร  ดวงดี
 
707 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กหญิงผัด  ลุงต๊ะ
 
1. นายชาติชาย  ภูพิทักษ์ธรรม
 
708 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านผาแดง 1. เด็กชายจักรวาล  ภูเลื่อมใส
2. เด็กชายจ่อ  ลุงอุง
 
1. นายวรวิทย์  อินต๊ะแก้ว
 
709 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 67.5 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านผาแดง 1. เด็กชายอภินัทธ์  ทวีอภิรดีมั่นคง
2. เด็กชายอภิยุต  ทวีอภิรดีมั่นคง
 
1. นายนพดล  สายเมืองแก้ว
 
710 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านผาแดง 1. เด็กหญิงชุลีพร  แซ่เกา
2. เด็กหญิงมนัสวี  ทวีอภิรดีเสนา
3. เด็กหญิงสิริกร  แซ่ยาง
 
1. นางสาวเมลดา  อินต๊ะ
 
711 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 69 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายยศกร  ลุงเทย
 
1. นางสาวนิตยา  ไชยะสุ
 
712 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงฝน  ทองบุญ
2. เด็กหญิงเบญจมาศ  หน่อแก้ว
 
1. นายปัฏฐวัจน์  เฟื่องเพ็ชร
 
713 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงฐิติพร  จัยวงค์
2. เด็กหญิงธนพร  กันไทย
3. เด็กหญิงพิมพร  กู่คำ
 
1. นายสิทธิพงษ์  จันสม
 
714 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงฉันชนก  นามหลง
2. นายณรงค์ฤทธิ์  บัวหอม
3. เด็กหญิงไท  สุวรรณ
 
1. นายทรงศักดิ์  สิงหนสาย
 
715 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. นายชาติ  ทองอินทร์
2. นายอาปาน  ลุงคำ
 
1. นายทรงศักดิ์  สิงหนสาย
 
716 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงจารภา  พงษ์มาแบน
2. เด็กหญิงธนภรณ์  ทิพย์แก้ว
3. เด็กหญิงพัณณิตา  ฉัตรแก้ว
4. เด็กหญิงรัตนพร  จองวิ
5. เด็กหญิงแสงจันทร์  ลุงจ่าม
 
1. นางวรรณี  แก้วใจดี
2. นางสาววราพร  มณีจอม
 
717 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงกัญญา  ลุงเกต
2. เด็กหญิงกิ่งกมล  เรือนคำ
3. เด็กหญิงจันทนา  ลุงทูน
4. เด็กหญิงนาริน  นาแก
5. เด็กหญิงอาทิตา  ลุงมาด
 
1. นางวรรณี  แก้วใจดี
2. นางสาววราพร  มณีจอม
 
718 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. นางสาวน้ำฝน  ละปาน
2. เด็กชายปึก  ลุงหลง
3. นางสาวมอน  ละป้าน
4. นายหลาว  ลุงเซ
5. นางสาวอังคณา  ลุงหย่า
 
1. นางสาวหยาดพิรุณ  วรรณะศรี
 
719 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 11 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงมอญ  ปิ่นหย่า
 
1. นางวรรณี  แก้วใจดี
 
720 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงวนัสพร  คำดี
 
1. นางวรรณี  แก้วใจดี
 
721 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงจิตรทิพย์  แกนวน
 
1. นางสาวหยาดพิรุณ  วรรณะศรี
 
722 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 64 ทองแดง 25 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายสมชาย  น้ำเตียง
2. เด็กหญิงเพ็ญพิชา  ตุ่นตา
 
1. นางสาวนิตยา  ไชยะสุ
 
723 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 88.4 ทอง 10 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงจารุณี  ศิริสวัสดิ์
2. เด็กหญิงชุติมา  อินกร
3. เด็กหญิงนงนภัส  สวรรค์ยาคีรี
4. เด็กหญิงนิศาชล  ศิริรัศมี
5. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  ลุงยะ
6. เด็กหญิงบัวแสง  นาสร้อย
7. เด็กชายภูษิต  ลายคำ
8. เด็กหญิงรัตติกาล  ลุงยอดคำ
9. เด็กชายวีระชัย  ชัยวรรณ
10. เด็กหญิงศุภานัน  ฐิติธนาทรัพย์
11. เด็กชายสมศักดิ์  ลุงหมอก
12. เด็กหญิงสิริวิมล  ปะแอ
13. เด็กหญิงสุพร  ประภารุ่งไพริน
14. เด็กหญิงอริสา  อริยะจิตสกุล
15. เด็กหญิงเข็มหอม  น้อยอ่อน
 
1. นายรังสรรค์  พรมมา
 
724 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 43 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงประกายดาว  ลายใส
2. เด็กหญิงแสงห่าน  อู่ติยะ
 
1. นายรังสรรค์  พรมมา
 
725 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายจ่ามทูล  ลุงยะ
2. เด็กชายทวย  มู้หลิ่ง
3. เด็กชายพลตรี  จัยวงค์
 
1. นายศุภชัย  ทิพโรจน์
 
726 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงนาหา  หิรัญไกรลาส
 
1. นายศุภชัย  ทิพโรจน์
 
727 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายอวยพร  เซียมราย
 
1. นายศุภชัย  ทิพโรจน์
 
728 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายแสงเฮือน  น้อยอ่อน
 
1. นายศุภชัย  ทิพโรจน์
 
729 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงชุดา  แสงสี
 
1. นายสาธิต  ชัยเมืองยอง
 
730 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 65.1 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงนรินนิภา  ชะปัญญา
 
1. นายสาธิต  ชัยเมืองยอง
 
731 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 81.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายมานพ  ทองอินทร์
 
1. นายสาธิต  ชัยเมืองยอง
 
732 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 93.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ลุงโพง
2. เด็กชายศราวุธ  ใจกาวิน
 
1. นางสาวทิพากร  ปิ่นใหญ่
 
733 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงกรวลัย  ไกรสร
2. เด็กหญิงกาญจนา  ชัยวรรณ์
3. เด็กหญิงปี  ลุงคำ
4. เด็กหญิงอรทัย  ลุงต่า
5. เด็กหญิงเชียงสา  หม่าหะ
6. เด็กหญิงแสงไท  ลุงต่า
 
1. นางสาวศิธัญย์ธิป  วงค์ทิตลานนา
 
734 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. นายต้น  ลุงส่วย
2. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  บัวนำ
 
1. นางสาวทิพากร  ปิ่นใหญ่
 
735 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายจิรยุ  ปากน้อย
2. เด็กหญิงอุทัย  กันนะ
 
1. นางสาวทิพากร  ปิ่นใหญ่
 
736 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 86.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงชมพูนุช  อธินา
2. เด็กหญิงวิไลพร  โกศล
3. เด็กหญิงอ้อน  ทองจิต
 
1. นายทรงธรรม  เสรีรัตน์
2. นางสุพรรษา  เสรีรัตน์
 
737 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงมานี  ลุงตา
2. เด็กหญิงเอ  ลุงปั่น
3. เด็กหญิงแอมร  ลุงทุน
 
1. นายทรงธรรม  เสรีรัตน์
2. นางสุพรรษา  เสรีรัตน์
 
738 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 80.75 ทอง 4 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายหลู่  เซียมราย
 
1. นางสาวรพีพรรณ  วันคำ
 
739 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 81.25 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ดวงแก้วปั๋น
 
1. นางมนัญญา  แก้วอนันต์
 
740 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงภัสสร  ลุงแสง
 
1. นางสาวจันทนา  ไฝเจริญ
 
741 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงส่วยเกี่ย  ลุงอ่อง
 
1. นางสาวรพีพรรณ  วันคำ
 
742 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. นายยุทธพงษ์  นงการ
 
1. นางสาวจันทนา  ไฝเจริญ
 
743 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 90.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  ใจบุญ
 
1. นางมนัญญา  แก้วอนันต์
 
744 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 81.4 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กหญิงขวัญทอง  ดวงดี
 
1. นางสาวรพีพรรณ  วันคำ
 
745 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายชัยพัฒน์  ปิ่นหย่า
2. เด็กชายทรงสิน  ใจพันธ์
3. เด็กชายทศพร  เบเซ
4. เด็กชายธนาเทพ  สุรินทร์ตา
5. เด็กชายอภิชาต  สำราญ
6. เด็กชายอาท  ลุงก่ำ
7. เด็กชายแดง  เขียงคำสุข
8. เด็กชายไตรสรณ์  กัลญาณี
 
1. นายทรงธรรม  เสรีรัตน์
2. นายพรศักดิ์  บัวนำ
3. นายสิทธิพงษ์  จันสม
 
746 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96 ทอง 4 โรงเรียนบ้านม่วงชุม 1. เด็กชายคำหลู่  ลุงต๊ะ
2. เด็กชายสุเทพ  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงอัมพร  นายม่อง
 
1. นางสาวลัดดา  บุญศร
2. นางสาวสิรินทร  ใจเมือง
 
747 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 66 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กหญิงวนัสพร  ต๊ะนาง
 
1. นางสาวเหมือนดาว  ตันเจริญ
 
748 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67.75 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กหญิงก้อย  จิ่งหลู่
2. เด็กหญิงจิ่งนุ  บัวเขียว
3. เด็กชายโยทิน  มูลชัย
 
1. นายประชิต  จันทร์เรือง
2. นายพงศ์พัสณัฐ  ดวงทิพย์
 
749 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กหญิงคำพร  นายผอง
2. เด็กหญิงหอม  นันต๊ะ
3. เด็กหญิงเหมยคำ  ลุงแปง
 
1. นายภูรินทร์  ทิพย์ไพวัลย์
2. นายมานพ  วงศ์จู
 
750 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 91.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กชายชานน  ลุงทอน
2. เด็กหญิงฐิจิชยา  เรือนเพชร
3. เด็กชายสมชาย  ลุงทอน
 
1. นายภรากรณ์  ว่องไว
2. นายมานพ  วงศ์จู
 
751 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กชายจ่ามวัน  ลุงสุ
2. เด็กชายดุดิ  วิมาละ
 
1. นายมานพ  วงศ์จู
 
752 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79 เงิน 13 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กหญิงสุดา  จ๊างมอง
 
1. นางสาวมัทธนา  ปัญญาโส
 
753 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 9 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กชายฐิติวุฒิ  ชุ่มเตียม
 
1. นายทนงศักดิ์  สิงห์จู
 
754 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กหญิงนรมน  ดวงอาภัย
2. เด็กชายสวรรค์วงค์  ภักก่าสาม
 
1. นายทนงศักดิ์  สิงห์จู
2. นางสาวสายฝน  ใจปวง
 
755 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กหญิงคำแลง  ลุงอยู่
2. เด็กหญิงเซ  วิชัย
3. เด็กหญิงแสงยิง  ลุงจ่าม
 
1. นางสาวปรียาภรณ์  ยอดแก้ว
2. นายสมชาย  สายผาบ
 
756 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กหญิงจามจุรี  ใจปวง
2. เด็กหญิงมร  มะหะ
3. เด็กชายแอ  ลุงนุ
 
1. นายกฤษณะ  กันตีมูล
2. นายทนงศักดิ์  สิงห์จู
 
757 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 80 ทอง 8 โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก 1. เด็กหญิงคำอ่อง  หน่าหลิ่ง
2. เด็กหญิงจำเปา  ดวงฟู
3. เด็กหญิงจ่ามนวล  ลุงจิ่งต่า
 
1. นางสาวจิราภรณ์  ฤทธิชัย
2. นายประชิต  จันทร์เรือง
 
758 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงเมทินี  ลุงอ่อง
 
1. นางธันยภรณ์  ต้านคือ
 
759 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 88 ทอง 8 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงแสงหอม  ลายคำ
 
1. นางธันยภรณ์  ต้านคือ
 
760 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงปัทมา  ลุงหม่อง
 
1. นางสาวิตรี  เกษเกษี
 
761 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  พรหมเทศ
 
1. นางธันยภรณ์  ต้านคือ
 
762 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงพัชชา  ลุงคิดละ
 
1. นางธันยภรณ์  ต้านคือ
 
763 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายชานน  ลายคำ
 
1. นางวราพร  คำวังพฤกษ์
 
764 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายจิ่ง  เซียมลาย
2. เด็กหญิงแดง  ลุงแสง
3. เด็กหญิงแสงหล้า  ลุงหลู่
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  เสาร์สาร
2. นางสาวนงคราญ  นวลฝั้น
 
765 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 62 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงลัคนา  นายยุง
 
1. นางวราพร  คำวังพฤกษ์
 
766 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 77 เงิน 11 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงชลลดา  อุตตา
2. เด็กหญิงรัชนีกร  สุปินต๊ะ
3. เด็กหญิงสุภัสรา  คำแสน
 
1. นางฐิรินทร์ดาว  โพธิกุล
2. นางศิรินันท์  บุญเจริญ
 
767 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 89.33 ทอง 6 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายข่อง  ละวัน
2. เด็กหญิงเงิน  ละวรรณ
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ใจบุญ
 
1. นางฐิรินทร์ดาว  โพธิกุล
 
768 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายปิติพล  หนานตา
2. เด็กหญิงเปา  ลุงตง
 
1. นางสาวพรรณี  จันณรงค์
2. นางสำอางค์  มีธรรม
 
769 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายชาญณรงค์  เปี่ยมขำดี
2. เด็กชายหลู่  ลุงวิ
 
1. นายฉัตรชัย  จันทร์หอม
2. นายประพันธ์  สอาดล้วน
 
770 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายหม่อง  ลุงหลิ่ง
2. เด็กชายอุทัย  จอมเจ๋ง
3. เด็กหญิงเจนจิรา  ลุงยะ
 
1. นางสาวิตรี  เกษเกษี
2. นางสำอางค์  มีธรรม
 
771 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงคำอิ่ง  ลุงติ
2. เด็กหญิงนัดทิดา  อู๋ปั๋น
3. เด็กหญิงศรีทอง  วิจ่าหลิ่ง
 
1. นางพรรณี  จันณรงค์
2. นางสาวเจนจิรา  พรหมเทศ
 
772 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงพอง  ละปาน
 
1. นางสาวพรรณี  จันณรงค์
 
773 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงลาวัลย์  สุปินต๊ะ
 
1. นางสาวพรรณี  จันณรงค์
 
774 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงปวีณา  เซียมลาย
2. เด็กหญิงปอก  กองแสง
 
1. นางสาวพรรณี  จันณรงค์
2. นางสาวมยุรีย์  คำจันทร์
 
775 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายกฤษฏา  ลุงสาม
2. เด็กชายปีน  ลุงยะ
3. เด็กชายอภิชาติ  ปัญญาสุทธิ
 
1. นายฉัตรชัย  จันทร์หอม
2. นางสาวพรรณี  จันณรงค์
 
776 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายพงศ์ธากานต์  สิทธิทา
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
 
777 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. นายเงิน  ลุงแสง
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
 
778 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายธนพงษ์  ภูป้อม
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
 
779 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงแสงเงิน  ลุงต่า
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
 
780 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76.67 เงิน 5 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายทิวากร  กันทา
2. เด็กชายประพันธ์  หวั่นนะ
3. เด็กชายแสงเมือง  ลุงยะ
 
1. นางชนันท์ภรณ์  จันทร์หอม
2. นายประพันธ์  สอาดล้วน
 
781 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  แซ่หลี่
2. เด็กหญิงจิรัชยา  สงค์ชาย
3. เด็กหญิงแสงคำ  มูหลิ่ง
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  เสาร์สาร
2. นางสาวนงคราญ  นวลฝั้น
 
782 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงจุฑาภรณ์  คำแหลง
2. เด็กหญิงภูริชญา  ชัยบุญลือ
3. เด็กหญิงศรีคำ  นายสาม
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  เสาร์สาร
2. นางสาวนงคราญ  นวลฝั้น
 
783 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงจินตนา  คำหล้า
2. เด็กหญิงปัญญาพร  คำมูล
3. เด็กหญิงปิยะฉัตร  สุวรรณา
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
2. นางสาวปรางทิพย์  สปันนา
 
784 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายกฤตคำมูล  ส่างวิ
2. เด็กหญิงปัน  ลุงหลู่
3. เด็กหญิงมวยแสง  ลุงแข่
 
1. นางชนันท์ภรณ์  จันทร์หอม
2. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
 
785 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายสอน  ละวรรณ
2. เด็กหญิงสายธาร  ศรีบุญเรือง
3. เด็กชายสิทธิโชค  แก้วพรหม
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
2. นางสำอางค์  มีธรรม
 
786 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 75 เงิน 16 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายอนุพงศ์  ปุกหลู่
 
1. นางสาวเจนจิรา  พรหมเทศ
 
787 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กหญิงกิ่งผกา  แก้วเมืองอิน
2. เด็กชายจิรายุทธ์  เชียงตอง
3. เด็กชายจิ่ง  ละวรรณ
4. เด็กหญิงพันธิตรา  จันทร์หอม
5. เด็กหญิงยุ่น  ลุงพอง
 
1. นางชนันท์ภรณ์  จันทร์หอม
2. นางฐิรินทร์ดาว  โพธิกุล
3. นายประพันธ์  สอาดล้วน
 
788 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายจ่อ  ลุงซอ
2. เด็กชายยอน  ละปาน
3. เด็กหญิงแสงจิ่ง  ลุงตี้
 
1. นางธันยภรณ์  ต้านคือ
2. นางสาวิตรี  เกษเกษี
 
789 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายชญานนท์  จิโนตัน
 
1. นางสาวพรรณี  จันณรงค์
 
790 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 73 เงิน 22 โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น 1. เด็กชายชยางกูร  ชุ่มใจ
 
1. นางศุภมิตร  พิศุทธิ์เสถียร
 
791 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ป้าจื้น
 
1. นายนิกร  เขื่อนล้อม
 
792 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 64 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงสิริภา  ลุงทร
 
1. นายยุทธนา  ไทยเหนือ
 
793 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 74 เงิน 18 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงขวัญหทัย  พงศภัคตระกูล
 
1. นายนิกร  เขื่อนล้อม
 
794 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงกัญญลักษ์  กันทะวี
 
1. นายยุทธนา  ไทยเหนือ
 
795 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73.1 เงิน 7 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงอัมพร  แซ่ย่าง
 
1. นายยุทธนา  ไทยเหนือ
 
796 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงกัญญลักษ์  กันทะวี
 
1. นายยุทธนา  ไทยเหนือ
 
797 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 9 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงปัญญา  ใจสี
 
1. นายยุทธนา  ไทยเหนือ
 
798 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 81 ทอง 16 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงมน  อุเฒ่า
2. เด็กหญิงมาลี  แซ่ม่า
 
1. นางสาวจาฬิธิพัณธุ์  อินต๊ะแก้ว
 
799 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 73 เงิน 11 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงพลอย  นายคาย
2. เด็กหญิงอรทัย  จักรกะ
3. เด็กหญิงอรนุช  ลุงแดง
 
1. นายยุทธนา  ไทยเหนือ
2. นายอุทัย  เพชรศรี
 
800 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 76 เงิน 15 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงจารุมน  แซ่ซง
2. เด็กหญิงธัญวรรณ  หว่องวรวงค์
3. เด็กหญิงสุกัญญา  รอบคอบ
 
1. นางสาวนิลาพร  แซ่ลี้
2. นางมณี  จิระพงษ์ปรีดา
 
801 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายอาซี่  ลุงตี้
 
1. นางจุดี  หน่อสีดา
 
802 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์  กันใจ
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  บุตรดีวงษ์
 
803 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายกมล  ลุงต่า
2. เด็กชายนิกร  นายต่า
 
1. นายวัชระพงษ์  วงค์เทพ
2. นางสาวสุภาภรณ์  บุตรดีวงษ์
 
804 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 67.22 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ลุงซื่อ
2. เด็กชายเก่ง  สายไทย
 
1. นายวัชระพงษ์  วงค์เทพ
2. นายเรวัฒน์  ลำแปง
 
805 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายจันทร์  ลุงออ
2. เด็กชายทัช  อินทร์คำ
 
1. นางต้องลักษณ์  ปันผสม
2. นายเรวัฒน์  ลำแปง
 
806 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายยอดคำ  จั่นต่า
2. เด็กชายส่วย  ลุงจาง
 
1. นางสาวเกศินี  จันทร์อ่อน
2. นายเรวัฒน์  ลำแปง
 
807 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายกนกพร  ลุงต่า
2. เด็กชายกมล  ลุงต่า
3. เด็กชายจายสี่  ลุงดี
4. เด็กชายจีรวัฒน์  อินกร
5. เด็กหญิงฐานิกา  พนาชุติมา
6. เด็กชายนิบรูณ์  ดอกแสง
7. เด็กหญิงพิมพา  ยอดธง
8. เด็กชายภราดร  ลุงคำ
9. เด็กชายมาวิน  กู่คำ
10. เด็กชายสมกานต์  ลุงต๊ะ
11. เด็กหญิงสรวย  ลุงติ
12. เด็กหญิงอมรรัตน์  หน่อแก้ว
13. เด็กชายอังคาร  ลุงต๊ะ
14. เด็กหญิงเกี๋ยงคำ  ลุงมูหลิ่ง
15. เด็กหญิงเปา  ปิ่นหย่า
16. เด็กหญิงเปาคำ  ลุงทุน
17. เด็กหญิงเมี๊ยะอิ่ง  ลุงแดง
18. เด็กชายเมือง  ลุงกอ
19. เด็กหญิงเอสรา  ทองคำ
20. เด็กหญิงโสภาวรรณ  คะติ
 
1. นางต้องลักษณ์  ปันผสม
2. นายถนุพันธ์  มูลเจริญ
3. นางภิญญพัชญ์  มูลเจริญ
4. นางยุพิน  ราษีสิทธิ์
5. นายสมเกียรติ  เจ็ตจง
 
808 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 62.28 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กหญิงแพร  สุนันท์
 
1. นางเยาวลักษณ์  ก้อนแก้ว
 
809 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กหญิงรอด  ลุงหลู่
 
1. นางผวรรณ์ตรี  หนูอุ่น
 
810 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายทุน  งามดี
2. เด็กหญิงปี  คำแดง
3. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์  กันใจ
 
1. นายถนุพันธ์  มูลเจริญ
2. นายเรวัฒน์  ลำแปง
 
811 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายดอนชัย  สุรีย์พรรณ
2. เด็กหญิงทิพภาพร  สิงห์คำ
3. เด็กหญิงหอม  ปอก๊ะ
 
1. นายถนุพันธ์  มูลเจริญ
2. นายเรวัฒน์  ลำแปง
 
812 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 97.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กหญิงกนกพร  จองหลุ่
2. เด็กหญิงการุณย์  ไทยใหญ่
3. เด็กหญิงซือ  หนั่นตอ
4. เด็กหญิงปาณิศา  พงษ์ส่า
5. เด็กหญิงปี  ลุงใส
6. เด็กหญิงอำภาพร  ศรีบุญราช
 
1. นางสาวกัญจน์รัตน์  ประเสริฐยิ่ง
2. นางต้องลักษณ์  ปันผสม
3. นางนิภา  วงศ์ใหม่
 
813 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายมาวิน  กู่คำ
2. เด็กชายไกรสร  ลุงหลู่
 
1. นางสาวจรัชนันท์  จันทร์ทิพย์
2. นายอดิศักดิ์  มาอินทร์
 
814 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 63 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายก๋อนทอง  นั่นตา
2. เด็กหญิงพรรณวลี  ลุงหลู่
 
1. นางผวรรณ์ตรี  หนูอุ่น
2. นายพีรวิชญ์  ปันธิยะ
 
815 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กชายจ่ามฟ้า  ลุงตา
2. เด็กชายเขียว  ลุงหลู่
 
1. นายถนุพันธ์  มูลเจริญ
2. นางสาวสุภาภรณ์  บุตรดีวงษ์
 
816 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านลาน 1. เด็กหญิงนน  ลุงทุน
 
1. นายบุญรักษ์  ตนอุตร์
 
817 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 70 เงิน 25 โรงเรียนบ้านล้องอ้อ 1. เด็กหญิงพิมพ์ใจ  สำราญ
 
1. นางสุพรรษา  กาศรีวิชัย
 
818 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 11 โรงเรียนบ้านล้องอ้อ 1. เด็กหญิงณัฐวิกา  แก้วตา
 
1. นางสาววลาลัย  กาวิโท
 
819 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านล้องอ้อ 1. เด็กหญิงคนึงนิจ  แก้วตา
2. เด็กหญิงณัฐวิกา  แก้วตา
3. เด็กชายธนากร  ลุงหม่อง
4. เด็กชายปฏิญญา  แจ่มเงิน
5. เด็กชายพุฒิพงศ์  มีตน
6. เด็กชายยอด  ลุงจาย
7. เด็กชายสองเมือง  บุญน่า
8. เด็กหญิงเฉียงจิ่ง  ลุงซอ
 
1. นายประสาน  ประทุมมณี
2. นายผดุงเกียรติ์  เทพนา
 
820 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 69 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กชายวิเชียร  เดือนแจ่ม
 
1. นางทาริกา  แก้วระดี
 
821 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 68 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  บุญตัน
2. เด็กชายวิฑูรย์  กู่มะ
 
1. นายชาญธง  แก้วระดี
 
822 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 54 เข้าร่วม 22 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กหญิงจันทณี  ชัยมู
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  ลุวอ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีรัชกาล  ชัยแก้ว
 
823 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 83 ทอง 13 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กชายคำซื่อ  ปู่ยอ
 
1. นายสุนทร  เกษเกษี
 
824 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กหญิงชลธิชา  ทองเพ็ง
2. เด็กหญิงวรัญชลี  นกเกร
 
1. นางสาวอรอุมา  อินฟูลำ
 
825 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 86 ทอง 11 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กชายทนัฐกฤษ  ดวงมนตรี
2. เด็กชายรุ่งตะวัน  โพซ่า
3. เด็กชายอำนาจ  สุวรรโณชัย
 
1. นางทาริกา  แก้วระดี
 
826 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 69 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กชายวิเชียร  เดือนแจ่ม
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวิลาวัณย์  จิตตาวงศ์
 
827 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 70.67 เงิน 23 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กหญิงสร้อยฟ้า  อนันต๊ะ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวิลาวัณย์  จิตตาวงศ์
 
828 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กหญิงสุนารี  ยาเขต
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวิลาวัณย์  จิตตาวงศ์
 
829 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กชายวิเชียร  เดือนแจ่ม
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวิลาวัณย์  จิตตาวงศ์
 
830 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กหญิงสร้อยฟ้า  อนันต๊ะ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวิลาวัณย์  จิตตาวงศ์
 
831 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 78.66 เงิน 11 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ดิคา
2. เด็กชายทองดี  จะคะ
3. เด็กหญิงพิชชาพร  แท่นแก้ว
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวิลาวัณย์  จิตตาวงศ์
 
832 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กชายสาริน  เขียวสา
 
1. นายทนงศักดิ์  ม่านมุงศิลป์
 
833 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านวังมะริว 1. เด็กชายทิชานนท์  ทองเพ็ง
2. เด็กหญิงธิดา  อานุ
3. เด็กหญิงนงนุช  แซ่จู
4. เด็กชายปฐพี  ลุงส่าง
5. เด็กหญิงศรีนวล  ลุงสม
6. เด็กชายสมชาย  แซ่หว่าง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีรัชกาล  ชัยแก้ว
 
834 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงกรกนก  เป็งมาลัย
 
1. นางนิตยา  แก้วขาว
 
835 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84.75 ทอง 19 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  ชุคำ
 
1. นางนิตยา  แก้วขาว
 
836 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายสุรชัย  ลุงยี่
 
1. นางศิริพร  พรหมสวัสดิ์
 
837 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 64.5 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายจิราวัฒน์  แสงรัม
2. เด็กชายต่อลาภ  แก้วคำ
 
1. นายธำรงค์  วาสนาวณิช
2. นายอนนท์  ปัญญาดา
 
838 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงกวงจู  แซ่หลี่
2. เด็กหญิงจิราพร  แสงแก้ว
3. เด็กหญิงฌิชา  แสส่า
4. เด็กหญิงสายชล  สุวรรณ์
5. เด็กหญิงสาวิณี  แสง
 
1. นางสาวน้ำฝน  อินทะขันธ์
2. นางปุลพร  ยืนบุญ
 
839 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 72 เงิน 15 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายเดือนคำ  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงแพรริน  ลุงปาน
 
1. นางนิตยา  แก้วขาว
2. นางปุลพร  ยืนบุญ
 
840 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 68 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงณัฐภรณ์  พูลจา
2. เด็กชายนนพิทักษ์  ใจยอด
 
1. นางนิตยา  แก้วขาว
2. นางปุลพร  ยืนบุญ
 
841 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 90.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บัวหาญ
2. เด็กหญิงกัญญานัฐ  รัตนโรจน์
3. เด็กหญิงจิราพร  ลุงจอง
4. เด็กหญิงณัฐธิดา  ทาใจ
5. เด็กหญิงณิชา  ทองคำ
6. เด็กหญิงดมิสา  สิทธิกิจ
7. เด็กหญิงธนัฐดา  ใจยอด
8. เด็กหญิงพรรณิภา  ดวงแก้ว
9. เด็กหญิงสุรีย์พร  ลุงซู
10. เด็กหญิงอำพร  ทรายมูล
 
1. นางนิตยา  แก้วขาว
2. นางปุลพร  ยืนบุญ
3. นางศิริพร  พรหมสวัสดิ์
 
842 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงพิมผกา  จังเกี่ย
2. เด็กหญิงมอญ  ลุงแดง
3. เด็กหญิงสุกัญญา  สะอาดเอี่ยม
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นางแจ่มจันทร์  วงศ์เมธา
 
843 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงกวงจือ  แซ่หลี่
2. เด็กชายสมบูรณ์  ลุงซุนนะ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นางสุมาลี  ทาศักดิ์
 
844 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงกัญญาพิชญ์  นาอือ
2. เด็กชายทรงภพ  ไทยใหญ่
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นางสุมาลี  ทาศักดิ์
 
845 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 83 ทอง 12 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายฆ้อง  นายต๊ะ
2. เด็กชายศิวพงษ์  ลุงจา
3. เด็กชายอ่องส่า  หมอกเหิง
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นางสุมาลี  ทาศักดิ์
 
846 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายคำหลู่  หมอกเหิง
2. เด็กชายตูมตาม  แก้วปัน
3. เด็กชายศรัญ  ลุงซู
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นางสุมาลี  ทาศักดิ์
 
847 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายณัฐกรณ์  วงค์ราช
2. เด็กชายธีรภัทร  สุขเษม
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นายธำรงค์  วาสนาวณิช
 
848 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 70.5 เงิน 20 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายบรรพจ  บัวลาแก้ว
2. เด็กชายอูเทียน  ลุงปาน
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นายธำรงค์  วาสนาวณิช
 
849 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายณัฐพงศ์  รัตนโรจน์
2. เด็กชายอานนท์  สุรินทร์
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นายธำรงค์  วาสนาวณิช
 
850 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงพรนภา  มะหิงษา
2. เด็กชายสมบัติ  ความสุข
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พิมสาน
2. นายธำรงค์  วาสนาวณิช
 
851 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กชายยุทธภูมิ  ตั้งประเสริฐ
2. เด็กชายสุรเชษฐ์  นาโน
3. เด็กชายเจริญ  ยาป่า
 
1. นายธำรงค์  วาสนาวณิช
2. นายอนนท์  ปัญญาดา
 
852 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 77 เงิน 19 โรงเรียนบ้านศรีดอนชัย 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นันตา
2. เด็กชายกฤษณ์  จันทรา
3. เด็กชายอรรตชัย  ลุงออ
 
1. นางสาวน้ำฝน  อินทะขันธ์
2. นางสาวผกามาศ  นิยม
 
853 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านสบคาบ 1. เด็กหญิงจิราภา   นายจ่าม
 
1. นางศิริลักษณ์  สาระจันทร์
 
854 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสบคาบ 1. เด็กชายกิ๊บ  ลุงต๋า
2. เด็กชายราเชนทร์  นามพิชัย
3. เด็กชายศุภฐิติ  สำลีร่วง
 
1. นางเบญจวรรณ  แสงบุญ
 
855 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านสบคาบ 1. เด็กหญิงสุชานันท์  นามพิชัย
 
1. นางอำพร  เดชโนนสังข์
 
856 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 64.33 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านสบคาบ 1. เด็กหญิงถิรพร  กึกก้อง
2. เด็กหญิงนัทธมน  บุุญมา
3. เด็กชายเจษฎา  นามพิชัย
 
1. นางศิริลักษณ์  สาระจันทร์
2. นางอำพร  เดชโนนสังข์
 
857 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสบคาบ 1. เด็กชายธีรวุฒิ  ตาสา
2. เด็กหญิงพิรานันท์  เรือนแก้ว
3. เด็กหญิงภัทรวดี  กึกก้อง
 
1. นางศิริลักษณ์  สาระจันทร์
2. นางเบญจวรรณ  แสงบุญ
 
858 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 73 เงิน 20 โรงเรียนบ้านสบคาบ สาขาแก่งปันเต๊า 1. เด็กชายโย่ฮา  ซือผะ
 
1. นายสมพงษ์  สุขคำ
 
859 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 60 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านสบคาบ สาขาแก่งปันเต๊า 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ยะป่า
2. เด็กหญิงนิดา  ยะป่า
3. เด็กหญิงนิตยา  ยาจู๋
 
1. นายสมพงษ์  สุขคำ
2. นายสุรินทร์  ธรรมชัย
 
860 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสบคาบ สาขาแก่งปันเต๊า 1. เด็กหญิงจินดา  จะโบ
2. เด็กหญิงนาคะ  คะจู
3. เด็กหญิงอาหมี่  แซ่หลี่
 
1. นายสมพงษ์  สุขคำ
2. นายสุรินทร์  ธรรมชัย
 
861 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายบุญ  หนั่นต๋า
2. เด็กหญิงมาลินี  นิยม
 
1. นางคัทลียา  หนองภักดี
2. นางสาวพัฒจนา  วรรณรัตน์
 
862 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายภากร  ลุงกั่นทะ
 
1. นางสาวไพรินทร์  ทนงกิจ
 
863 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงฉันทนา  ลุงแดง
2. เด็กหญิงชื่นใจ  ลุงคำ
3. เด็กหญิงทรงพร  คำแดง
4. เด็กหญิงธิดารัตน์   เด่นจักร
5. เด็กหญิงบุญลิตา  ลุงติ
 
1. นางคัทลียา  หนองภักดี
2. นายเมธี  บุตรต๋า
 
864 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงกิติพร  คำแดง
2. เด็กชายบุญรอด  คำแดง
3. เด็กชายศรราม  ธรรมสอน
4. เด็กหญิงสุกานดา  ทาวรรณ์
5. เด็กหญิงสุภาพร  ปินชัย
 
1. นางคัทลียา   หนองภักดี
2. นางสาวไพรินทร์  ทนงกิจ
 
865 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 60 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงนลินี  อินขัติ
2. เด็กหญิงสุชีรา  สุภารักษ์
 
1. นางคัทลียา  หนองภักดี
2. นางสาวไพรินทร์  ทนงกิจ
 
866 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายกลอนคำ  ซอจิ่ง
2. เด็กชายมล  ลุงหน่าหลิ่ง
3. เด็กชายเดือน  ลุงอ่องมิ้น
 
1. นางสาวพัฒจนา  วรรณรัตน์
2. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
 
867 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายจ่อละ  ลุงมาด
2. เด็กชายธนทัต  ลุงซอ
3. เด็กชายรุ่งโรจน์  ลุงอ่องมิ้น
 
1. นางสาวพัฒจนา  วรรณรัตน์
2. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
 
868 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 79 เงิน 14 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายสดใส  คำปัน
 
1. นายสมเกียรติ์  ศรเป็ง
 
869 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงนุ่ม  ลุงคำ
2. เด็กหญิงปานวาด  ลุงออ
 
1. นายวิโรจน์  บุพบุศ
2. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
 
870 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  จางละ
2. เด็กหญิงทิพวัลย์  ขันทอง
 
1. นางคัทลียา  หนองภักดี
2. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
 
871 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 74.25 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายชวลิต  หน่อแหว้น
 
1. นางคัทลียา  หนองภักดี
 
872 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายบุญเย็น  ลุงติหม่า
2. เด็กชายพัน  ลุงเปา
3. เด็กชายวริศ  ลุงอ่อง
 
1. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
2. นางสาวไพรินทร์  ทนงกิจ
 
873 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงจ๋ามเปา  ลุงอุ้ย
2. เด็กหญิงรัตน์ชดาภร  แสงคำ
3. เด็กหญิงอทิตยา  กาบขิง
 
1. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
2. นายเมธี  บุตรต๋า
 
874 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 93.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงคำขิ่น  สิงทอน
2. เด็กหญิงคำแดง  แซ่ย่าง
3. เด็กชายชนะชัย  ญานะวงษา
4. เด็กชายหล้า  ลุงก่ำ
5. เด็กหญิงอ่อน  ลุงหย่า
6. เด็กหญิงแซ่บ  ลุงมาด
 
1. นายประดิษฐ์  ลุนศรีทอง
2. นางสาวพัฒจนา  วรรณรัตน์
3. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
 
875 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กหญิงกิ่งแก้ว  ลุงปั๋นต๊ะ
2. เด็กหญิงจิ่งอุ๊  ลุงคำ
3. เด็กหญิงน้ำฝน  ลุงคำ
 
1. นางคัทลียา  หนองภักดี
2. นายสมเกียรติ์  ศรีเป็ง
 
876 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงสิริยากร  เรมุข
 
1. นางรจเรข  สิงหเดช
 
877 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 83 ทอง 12 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงนิรัฒน์ชา  ศรีคำ
 
1. นางสาวดาววรักษ์  แก้ววอ
 
878 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงปทุมทิพย์  สุมานัน
 
1. นางสาวดาววรักษ์  แก้ววอ
 
879 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 70 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงชลิตา  ชลวานิช
2. เด็กหญิงรุ้งลาวรรณ  พรหมคำแดง
 
1. นางสาวณีรชา  สุเป็ง
 
880 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 68.5 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ศรีเรือน
 
1. นางทิพวรรณ์  อินสอน
 
881 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 28 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายอินธารา  วิชัย
 
1. นางทิพวรรณ์  อินสอน
 
882 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายธัญญาภัทร์  เสละคุณ
 
1. นางทิพวรรณ์  อินสอน
 
883 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงธิษณา  โนจา
2. เด็กหญิงสิริยา  นามออ
3. เด็กชายเทวินทร์  อินตา
 
1. นางสาวประภาพร  เปลี่ยนแพล
 
884 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายกรรชัย  จันทร์ทองทิพย์
2. เด็กหญิงณัฐกฤต  แก้วเขียว
3. เด็กหญิงธนิตา  สำราญ
 
1. นางดอกฝ้าย  แสงสุวรรณ์
 
885 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงจิรนันท์  ทวีคูณ
2. เด็กหญิงณิชกานต์  เต๋มิจ๊ะ
3. เด็กชายโกสิน  ดียะกาศ
 
1. นางดอกฝ้าย  แสงสุวรรณ์
 
886 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงจิดาภา  ยองจา
2. เด็กหญิงชญานิษฐ์  สุภากาศ
3. เด็กหญิงสุธิดา  ศรีนวล
 
1. นางสาวสิริวิมล  จันทร์บุญ
 
887 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 81.75 ทอง 7 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายคณากร  แก้วแซม
2. เด็กหญิงภูษณิศา  ธรรมมา
3. เด็กหญิงอภิชญา  โปธิ
 
1. นางสาวสิริวิมล  จันทร์บุญ
 
888 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายวิชัย  ชัชธรรมสกุล
2. เด็กชายศุภาการ  สายสินธุ์
3. เด็กชายสาธิต  ใจแหว้น
 
1. นางสาวกิตติยา  วงค์รินทร์
 
889 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  เดคำกาศ
2. เด็กหญิงนิภาภรณ์  ปัญญากาศ
3. เด็กหญิงสุภาพันธ์  ใสยสาร
 
1. นางดอกฝ้าย  แสงสุวรรณ์
 
890 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายธีรศักดิ์  คำมูล
2. เด็กหญิงรดจนาพร  กล้าผจญ
3. เด็กหญิงเกศราพร  นามออ
 
1. นางสาวประภาพร  เปลี่ยนแพล
 
891 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 88 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงภัสสร  เขื่อนแปง
 
1. นางภัทร์วดี  ปัจจารี
 
892 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายธีรศักดิ์  คำมูล
2. เด็กหญิงภัทรวดี  ใจเที่ยง
 
1. นางสาวกิตภาส  จันทร์ตา
2. นางสาวจารุวรรณ  รัตนทวีชัยพร
 
893 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงจรรจิรา  ดวงดี
2. เด็กหญิงชนิดพร  อมรพันธ์
3. เด็กหญิงณัศราภรณ์  ปันทัน
4. เด็กหญิงบูซือ  มาเยอะ
5. เด็กหญิงพรรษา  ต่อมแก้ว
6. เด็กหญิงมณฑิรา   ขันตัน
7. เด็กหญิงรัชนีพร   ดวงแก้ว
8. เด็กหญิงลลิตา  ยาน๊ะ
9. เด็กหญิงศศิกานต์  ปัญญา
10. เด็กหญิงเมธาวี  สุภากาศ
 
1. นายกฤตภาส  จันทร์ตา
2. นายวิรัตน์  ปานหมอก
 
894 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงชณิลชลา  ยารังษี
2. เด็กหญิงบริมาส  อินลวง
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  ลุนศรีทอง
 
1. นายธวัชชัย  กันตี
2. นางบัวเรียว  จันที
 
895 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  กล้าผจญ
2. เด็กหญิงยวิษฐา  จันทรัตน์
3. เด็กหญิงอ้อมจันทร์  อายี
 
1. นายธวัชชัย  กันตี
2. นางบัวเรียว  จันที
 
896 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงณัฐภรณ์  เงินพดด้วง
2. เด็กหญิงพิมพ์พรรณ  โปธิ
 
1. นายธวัชชัย  กันตี
 
897 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายหน่อ  ลุงลือ
 
1. นายสาโรจน์  มาหมื่น
 
898 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายจิตทิวัส  บุญตุ้ย
2. เด็กชายชิษณุพงษ์  กองแก้ว
3. เด็กชายธรรมานุสรณ์  ยานรินทร์
 
1. นายสาโรจน์  มาหมื่น
 
899 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 81.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายณัธภัทร  บุญรอด
 
1. นายสาโรจน์  มาหมื่น
 
900 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 66 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. นายกิตติพงษ์  แสงแก้ว
2. นายป๋างพ้า  ลุงออ
3. เด็กหญิงโชติกา  แสนคำปิน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสมบัติ  วงค์เจริญ
 
901 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายธนาธร  อินถา
2. เด็กชายธัญญาภัทร์  เสละคุณ
 
1. นายทวีศักดิ์  ธิมา
 
902 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 78.75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายอัครพงศ์  กานต์นิธิกิตติกุล
 
1. นางกัณฐ์ษรมณี  ชัยวรรณ์
 
903 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 10 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายวันชนะ  ตันเตโช
 
1. นางกัณฐ์ษรมณี  ชัยวรรณ์
 
904 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  กวางต๊ะ
 
1. นายอนุรักษ์  กระทง
 
905 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 67 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงอรษา  ปัญญาดี
 
1. นางกัณฐ์ษรมณี  ชัยวรรณ์
 
906 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงณัศราภรณ์  ปันทัน
 
1. นายอนุรักษ์  กระทง
 
907 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 86.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงกัญญาณี  สมศักดิ์
 
1. นายอนุรักษ์  กระทง
 
908 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ    
909 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  ปาวงค์
2. เด็กหญิงขนิษฐา  สิงห์คำ
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  จันทรา
4. เด็กหญิงจุไรรัตน์  สายเครือตัน
5. เด็กหญิงศิวพร  วิฑูรย์
 
1. นายอนุรักษ์  กระทง
 
910 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายคันจิโร่คุง   ธงแดง
2. เด็กชายณัฐชัย   ปราดกระโทก
3. เด็กชายทักดนัย   อินรส
4. เด็กชายมนัส   มะโนลิ
5. เด็กชายรัฐเขตต์   นุกา
6. เด็กชายอรชุน   ปะละดี
 
1. นายบุญทอง   ต๊ะมูล
 
911 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายพิธญา  บุญยศ
2. เด็กหญิงสิริธร  ใจตา
3. เด็กหญิงเมธาวี  สุภากาศ
 
1. นางสาวณีรชา  สุเป็ง
 
912 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงณัฐติกาล  วรรณา
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  มูลทอง
 
1. นายอนุรักษ์  กระทง
 
913 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงพรวนัช  เกิดวรรณชัย
2. เด็กหญิงสุขโสภา  ด้วงจิโน
 
1. นางกัญฐ์ษรมณี  ชัยวรรณ์
 
914 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายธนวัฒน์  ปัง
2. เด็กชายสนเทห์  ยาวิลาศ
 
1. นายยุทธนา  วงศ์ใหญ่
 
915 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายกฤษณะ  สุวรรณวงค์
2. เด็กหญิงปัทมา  อายี
 
1. นางทิพวรรณ์  อินสอน
 
916 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงปาลิตา  ใจวงค์
 
1. นายยุทธนา  วงศ์ใหญ่
 
917 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 60 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กหญิงไอยูมิ  อิซุมิ
 
1. นางทิพวรรณ์  อินสอน
 
918 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 85 ทอง 9 โรงเรียนบ้านสันต้นหมื้อ 1. เด็กชายอนันตชัย  เดชะบุญ
 
1. นางสาวรุ่งนภา  แก้วกองมา
 
919 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านสันต้นเปา 1. เด็กหญิงชุติมน  ทากลาง
 
1. นายวิเชียร  กิตติวรเชฏฐ์
 
920 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 53 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านสันต้นเปา 1. เด็กชายคำ  ลุงทุน
2. เด็กหญิงปิยะธิดา  นาคหัสดี
 
1. นางสาววิยะดา  ซีคำ
 
921 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันต้นเปา 1. เด็กหญิงจิ่งยุ้น  ลุงช่วย
2. เด็กหญิงนุ  ลุงวัน
3. เด็กหญิงพิชญา  นายอู
4. เด็กหญิงวัลยา  แซ่เฉิน
5. เด็กหญิงสุจิตรา  คำตั๋น
6. เด็กหญิงหอมแดง  ลุงออ
 
1. นางพิไลวรรณ  ทองดี
 
922 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 77 เงิน 17 โรงเรียนบ้านสันต้นเปา 1. เด็กชายจ่าม  ลุงเสา
2. เด็กชายบุญอ่อง  ลุงต๊ะ
3. เด็กชายประณิธาน  สุนันต๊ะ
4. เด็กชายพิเชษฐ์  บ้านหนุ่ม
5. เด็กชายส่า  ลุงทุน
6. เด็กชายเรือง  พันงาม
 
1. นายทิวา  จันทะเจริญ
2. นายธีรวิทย์  ทองดี
 
923 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านสันต้นเปา 1. เด็กหญิงคำเดือน  บ้านหนุ่ม
2. เด็กชายธนัญชัย  สายหล้า
3. เด็กชายน้อย  ตอ
4. เด็กหญิงพิมผกา  อินสุวรรณ
5. เด็กหญิงพุทธรักษา  ศรีจรูญ
6. เด็กชายวชิรวิทย์  สุนันต๊ะ
7. เด็กชายหลู่  ลุงเสาร์
8. เด็กชายเอกพัน  สุตาลู
 
1. นายวิเชียร  กิตติวรเชฏฐ์
 
924 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านสันทราย 1. เด็กชายคือแสง  ลุงจอง
 
1. นายสุริยันต์  จันทร์ดี
 
925 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76.67 เงิน 11 โรงเรียนบ้านสันทราย 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  มะลิผล
 
1. นายสุริยันต์  จันทร์ดี
 
926 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านสันทราย 1. เด็กหญิงธิดา  คำจั่ง
 
1. นางวชิรา  อินลี
 
927 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.4 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสันทราย 1. เด็กชายสงกรานต์  อุบาลี
 
1. นางวชิรา  อินลี
 
928 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านสันทราย 1. เด็กหญิงสิรินธร  ปิงพยอม
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  มะลิผล
 
1. นางวชิรา  อินลี
2. นายสุริยันต์  จันทร์ดี
 
929 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันทราย 1. เด็กชายฐิตินันท์  เตจา
2. เด็กหญิงธิดา  คำจั่ง
 
1. นางวชิรา  อินลี
2. นายไพโรจน์  ฟองสมุทร
 
930 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านสันทราย 1. เด็กหญิงแอน  สายฝน
 
1. นางวชิรา  อินลี
 
931 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กชายสมพงษ์  ทรายแก้ว
 
1. นางสุชาดา  เวฬุมาศ
 
932 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงวิภาดา  ลุงธรรม
 
1. นางสาวทัศนีย์  อรุณ
 
933 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ชัยยาสิทธิ์
 
 
934 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงพรวลัย  ศรีพรรณ์
 
1. นางสาวทัศนีย์  อรุณ
 
935 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. นางสาวต้อม  ลุงต๊ะ
2. นางสาวรัฐนันท์  เกษรเกิด
 
1. นางสาวทัศนีย์  อรุณ
 
936 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. นางสาวนวล  ดวงคำ
2. นางสาวฝน  ดวงแค้น
3. นางสาวอรณิช  สวัสดิลักษณ์
 
1. นายเทวิน  ธรรมลังกา
 
937 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงศิริขวัญ  แสนสุวรรณ์
 
1. นายเทวิน  ธรรมลังกา
 
938 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงพิมพ์  ลุงคำ
 
1. นางวนิดา  ณะคำปา
 
939 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ศรีสุวรรณ
2. เด็กหญิงจริยา  ลุงกอยะ
3. เด็กหญิงจิราภา  จันทรา
4. เด็กชายทิวากร  หยั่นนะ
5. เด็กหญิงธันชนก  คำพงศ์
6. เด็กหญิงพลอยใส  ลุงต๊ะ
7. เด็กหญิงภัทรยากร  ลุงติยะ
8. เด็กหญิงวรดา  บังเงิน
9. เด็กชายสมบูรณ์  ลุงยี่
10. เด็กชายสมเกียรติ  นายหลาว
11. เด็กหญิงสุภาพร  ลุงต่า
12. เด็กหญิงหมวยแดง  ลุงซอย
13. เด็กชายหลาวคำ  ลุงมาศ
14. เด็กหญิงเขมิกา  เกษมวงศ์
15. เด็กหญิงเนตรนภา  ผลเหม
 
1. นายจรัล  ดิแฮ
 
940 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กชายคำมน  ลุงนุ
2. เด็กชายวันชัย  ลุงส่วย
 
1. นางสาวนิภาพร  ธิใจ
 
941 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงปัทมา  ลุงซู่
2. เด็กหญิงสโรชา  ทรายทอง
 
1. นางสาวนิภาพร  ธิใจ
 
942 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กชายคฑาวุฒิ  ลุงทุน
2. เด็กชายปี  ลุงโอง
 
1. นางสาวนิภาพร  ธิใจ
 
943 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กชายภาคภูมิ  ลุงป้าง
2. เด็กชายอ่องเครือ  ลุงลือ
 
1. นางสาวนิภาพร  ธิใจ
 
944 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กชายวุฒิชัย  ลุงจาย
2. เด็กชายศรัญญู  คำพงค์
 
1. นางสาวนิภาพร  ธิใจ
 
945 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 79.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงอำพร  ลุงหม่า
 
1. นางสาวศิริกัญญา  บุญช่วย
 
946 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 75.8 เงิน 13 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงแสงหลู่  นาหลิ่ง
 
1. นางสาวศิริกัญญา  บุญช่วย
 
947 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กชายหมวยผอง  มุหลิ่ง
2. เด็กหญิงอู  ลุงติ๊
3. เด็กหญิงแสงอุ่ง  ลุงลือ
 
1. นางสุชาดา  เวฬุมาศ
 
948 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 74 เงิน 17 โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย 1. เด็กหญิงกันธิกา  ขันมอน
2. เด็กหญิงพรรัตน์  ลุงมน
3. เด็กหญิงอติกานต์  ลุงต้า
 
1. นางทิพยา  ประหยัดยอด
2. นางปรานอม  อุปะระ
 
949 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 67 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านสันปอธง 1. เด็กหญิงจิตติมา  สันคำ
 
1. นางจุฑารัตน์  ใจอาษา
 
950 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันปอธง 1. เด็กหญิงคำ  ปางน้อย
2. เด็กหญิงคำนวล  ปากน้อย
3. เด็กชายมั่น  ปางน้อย
 
1. นางสาวมณธิชา  คณะโจทย์
 
951 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านสันปอธง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เรือนแก้ว
2. เด็กชายหลาว  ลุงจิ่ง
3. เด็กชายเจ  ปันทะนะ
 
1. นายธีรนันท์  ใจอาษา
 
952 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 70.25 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสันปอธง 1. เด็กชายจ๋ามเมือง  ลุงวุ่น
 
1. นายประเสริฐ  จันทะวัน
 
953 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านสันปอธง 1. เด็กชายหลาว  ลุงจิ่ง
 
1. นายประเสริฐ  จันทะวัน
 
954 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านสันปอธง 1. เด็กชายหลาว  ลุงจิ่ง
 
1. นายประเสริฐ  จันทะวัน
 
955 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 9 โรงเรียนบ้านสันปอธง 1. เด็กหญิงสุภาวดี  รัตติยา
 
1. นายประเสริฐ  จันทะวัน
 
956 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 90.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันป่าข่า 1. เด็กหญิงจันทร์วิภา   แสนทอน
 
1. นางศิรินุช  ลาภิวงค์
 
957 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 13 โรงเรียนบ้านสันป่าข่า 1. เด็กหญิงรัตนา  จะคือ
2. เด็กหญิงหลู่  ดวงคำ
3. เด็กชายแดง  ปาหลู่
 
1. นางจุฑามาศ  สายชมภู
2. นางอุทัยวรรณ  ฤทธิ์ฤาชัย
 
958 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 80.25 ทอง 11 โรงเรียนบ้านสันป่าข่า 1. เด็กชายจ่อ  ลุงออจินะ
2. เด็กหญิงธิดา  ลุงติ
3. เด็กชายศักรินทร์  ลายเรือง
4. เด็กชายส่างเคอ  ซอ
5. เด็กหญิงอรทัย  ลุงตัน
 
1. นางศิรินุช  ลาภิวงค์
2. นายสุภูมิชัย  วงค์เจริญ
 
959 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.2 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันป่าข่า 1. เด็กหญิงแสงส่า  ลายใส
 
1. นางศิรินุช  ลาภิวงค์
 
960 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันป่าข่า 1. เด็กหญิงคำคิ่น  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงนาลอปู่  จะแฮ
3. เด็กหญิงสวย  ปาหลู่
 
1. นางสาวนงคราญ  ใหม่หลวงกาศ
2. นางศิรินุช  ลาภิวงค์
 
961 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันป่าเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงกาญจนา  แซ่ลี
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  เริงไม
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  แซ่ลี
 
1. นายณัฐพงษ์  ไชยเพ็ง
2. นายศิลป์ชัย  กาไชย
 
962 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 67.48 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านสันป่าเกี๊ยะ 1. เด็กชายภูริเดช  แซ่หาง
2. เด็กชายวัชระ  ยืนยงคีรีมาศ
 
1. นายยุทธพงศ์  สายคำฟู
2. นางสาวศิรินภา  คิดอ่าน
 
963 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 62 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านสันป่าเกี๊ยะ 1. เด็กชายชาณาทิพย์  เริงไม
2. เด็กชายแสงชัย  เริงไม
 
1. นายณัฐพงษ์  ไชยเพ็ง
2. นายศิลป์ชัย  กาไชย
 
964 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสันป่าเกี๊ยะ 1. เด็กชายปรีชา  เลาหาง
2. เด็กชายสุรสิทธิ์  เลาหาง
 
1. นายยุทธพงศ์  สายคำฟู
2. นางสาวศิรินภา  คิดอ่าน
 
965 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 66 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านสันป่าเหียว 1. เด็กหญิงณัฏฐธิดา  พยาคำ
 
1. นางเกษร  วุฒิรัตน์
 
966 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสันป่าเหียว 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  คุณัมพรานนท์
2. เด็กชายประดิษฐ์  แล่ชอ
3. เด็กหญิงพรวลัย  ละปาน
4. เด็กหญิงสุชานุช  สล่าคำ
5. เด็กหญิงเนตรชนก  ปัญญาเลย
 
1. นางสาวราณี  ตุ่นฝั้น
 
967 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 86 ทอง 11 โรงเรียนบ้านสันป่าเหียว 1. เด็กชายการุณย์  เรืองปิยะกุล
2. เด็กชายบุรินทร์  ครุประทีป
3. เด็กชายแก้ว  ลุงติ
 
1. นางจุไร  พรหมคำ
2. นางสาวราณี  ตุ่นฝั้น
 
968 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 71 เงิน 20 โรงเรียนบ้านสันป่าเหียว 1. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  พุทธรักษา
 
1. นางสาววีณา  กันทา
 
969 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านสันป่าเหียว 1. เด็กหญิงพรรณิภา  ดวงเงิน
 
1. นางสาววีณา  กันทา
 
970 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสันป่าเหียว 1. เด็กชายพิทยา  เทพมา
 
1. นางสาววีณา  กันทา
 
971 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 69 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านสันป่าเหียว 1. เด็กหญิงอารียา  เมืองมูล
 
1. นางสาววีณา  กันทา
 
972 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 62 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงปัว  ลุงส่วย
 
1. นางนิภาภรณ์  หลวงเทพ
 
973 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงพิมผกา  ศรีติ
2. เด็กหญิงแสงระวี  เปียผ่า
 
1. นางนิภาภรณ์  หลวงเทพ
 
974 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. นายภานุวัฒน์  กนกแก้วลายทอง
 
1. นางลักษณาวรรณ  สุวรรณวิศลกิจ
 
975 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงปัว  ลุงส่วย
2. นายภานุวัฒน์  กนกแก้วลายทอง
3. เด็กหญิงแสงระวี  เปียผ่า
 
1. นายทวีบุญ  รัตนะ
 
976 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กชายณัฐพงค์  เสาวเปิ้ง
2. นายอาตาผะ  งัวผะ
 
1. นายธานินทร์  สมบูรณ์
 
977 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงสกายวรรณ์  โรจนรวีน
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
978 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 75 เงิน 14 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงนิ่ม  ลุงจั๋นคำ
 
1. นายเอกสิทธิ์  แก้วอ้น
 
979 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 78.66 เงิน 18 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. นายณัฐวุฒิ  จิตร์ปราณี
2. เด็กหญิงอรปรียา  พงษ์มา
 
1. นายเอกสิทธิ์  แก้วอ้น
 
980 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงกมลชนก  คำมา
2. เด็กหญิงนิราภร  สอนปันติ
3. เด็กหญิงอาแจ่ะ  ลุงจ่า
 
1. นางสุรดา  ฟองจันทร์ตา
 
981 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงปรียากร  ลุงหม่อง
2. เด็กหญิงแป้ง  ลุงต๊ะ
 
1. นายสุดสาคร  มะลิ
 
982 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 65 ทองแดง 25 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กชายภานุทรรศ์  ศรีใจ
 
1. นางสาวนงเยาว์  โพธิ์ไทร
 
983 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กชายศุภมงคล  หน่อแก้ว
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
984 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.35 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงแสงเดือน  ป้าซิง
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
985 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.2 เงิน 10 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงสกายวรรณ์  โรจนรวีน
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
986 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80.8 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงแสงเดือน  ป้าซิง
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
987 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กชายข่อง  ลุงจ่า
2. เด็กหญิงลลิตา  อัตมะ
 
1. นางบุณยวีร์  วงศ์สูน
 
988 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงวรรณวลัย  ตันถาง
2. เด็กหญิงอนัญญา  ยะปัน
 
1. นางบุณยวีร์  วงศ์สูน
 
989 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กชายรัฐการณ์  นพณัฐชัยนันท์
2. เด็กชายอาเลผะ  งัวผะ
 
1. นางบุณยวีร์  วงศ์สูน
 
990 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงสกาวรัตน์  ลุงเต็ง
 
1. นางรุ่งนภา  กันทะศร
 
991 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กหญิงปัว  ลุงส่วย
 
1. นางรุ่งนภา  กันทะศร
 
992 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันป่าแดง 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  สายสุนีย์
2. เด็กหญิงปัว  ลุงส่วย
 
1. นางรุ่งนภา  กันทะศร
 
993 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านสันม่วง 1. เด็กชายอนิวัต  ชัยชมภู
2. เด็กหญิงอาทิตยา   พรมมารักษ์
 
1. นางดวงใจ  ปริปุณณากร
2. นายเรวัต  อนุโลม
 
994 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 70 เงิน 15 โรงเรียนบ้านสันม่วง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  วงค์ชัย
2. เด็กชายธนกร  สิธิเดช
3. เด็กชายปิยะพัฒน์  ปัญโญ
 
1. นางดวงใจ  ปริปุณณากร
2. นายเรวัต  อนุโลม
 
995 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันม่วง 1. เด็กชายทรงศักดิ์  ธนูอิน
2. เด็กหญิงธนัชชา  นิลคำ
3. เด็กชายวชิรกร  อินต๊ะ
 
1. นางสาวธีรานุช  ศิริ
2. นางเจตสุภา  ใหนาค
 
996 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันม่วง 1. เด็กหญิงกรรณิกา  ยาใจ
2. เด็กหญิงรุ่งตะวัน  คำแหง
3. เด็กหญิงศิริขวัญ  ลุมคำ
 
1. นางสาวธีรานุช  ศิริ
2. นางเจตสุภา  ใหนาค
 
997 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 73.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กชายคณิน  ลุงทา
2. เด็กหญิงนวล  ต๊ะ
3. เด็กหญิงปิยดา  ทวีอภิรดีนภา
4. เด็กหญิงอนงค์  กุนะ
5. เด็กหญิงอาซิว  แซ่เฉิน
 
1. นางสาวมลิลา  แก้วฟู
2. นางสาวสุมัญชรี  วรรณสาร
 
998 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กหญิงสมศรี  แซ่ต้วน
2. เด็กชายสุรวัต  ทวีอภิรดีนภา
 
1. นางสาวมลิลา  แก้วฟู
2. นางสาวสุมัญชรี  วรรณสาร
 
999 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กชายจายต๊ะ  ลุงทา
2. เด็กหญิงนวล  ต๊ะ
3. เด็กหญิงปี  กุนะ
 
1. นางสาวประภาภรณ์  ลังกาสิทธิ์
2. นายไกรสร  โพธิรักษ์
 
1000 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กชายมงคล  ลุงกอน
 
1. นายไกรสร  โพธิรักษ์
 
1001 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 67 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กหญิงซิงฮวย  แซ่หลี่
 
1. นายไกรสร  โพธิรักษ์
 
1002 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 81 ทอง 17 โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กชายปี  ลุงเฮิง
2. เด็กชายหน่อ  ลุงทอน
3. เด็กชายเฉาจง  แซ่หย่าง
 
1. นางธัญญารัตน์  วงษยา
2. นายไกรสร  โพธิรักษ์
 
1003 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 73.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กหญิงเหมยเย้  แซ่เจอ
 
1. นายกรกช  วัฒน์วิริยะ
 
1004 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 75 เงิน 16 โรงเรียนบ้านสินชัย 1. เด็กชายธนกร  ลุงเล็ก
2. เด็กหญิงนิลดา  แซ่เจอ
3. เด็กหญิงหย่งเจิน  แซ่หลี่
 
1. นางโสภิณ  ไพจิตรกุญชร
 
1005 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 22 โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  โบแซะ
 
1. นางสาวลัดดาวัลย์  ตาละกา
 
1006 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงชัยยานุช  สุไล
2. เด็กหญิงมะลิวรรณ  เยปองกู่
3. เด็กหญิงหมี่กุ้ง  เยส่อ
 
1. นางสาวทัศนวรรณ  เยอซ๊อ
 
1007 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงชิดชนก  ศรีหน่อ
2. เด็กหญิงยอดแสง  นายแก้ว
3. เด็กหญิงสุวิพร  นายคำ
 
1. นายนิกร  จตุนาม
 
1008 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงกนกพร  เสถียรสุขสกุล
2. เด็กหญิงนัฐธรี  แสงมุ้ง
3. เด็กหญิงสุพรรณ  ยือซอ
 
1. นางสาวทัศนวรรณ  เยอซ๊อ
 
1009 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 84 ทอง 15 โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กชายประสิทธิ์  นายมูล
2. เด็กหญิงโสภา  แซดูกู่
 
1. นางสาวหิรัญญา  วงค์ปินตา
 
1010 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 83.2 ทอง 15 โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  คำแดง
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  งัวผะ
3. เด็กหญิงณัฐสุดา  งัวผะ
4. เด็กหญิงทิพย์สุดา  ลาเช
5. เด็กหญิงพัชรีพร  แซ่ลิ้ว
6. เด็กหญิงพัสสา  เปียงแชะ
7. เด็กหญิงภลิตา  เชอมือ
8. เด็กหญิงภานิชดา  มอแซะ
9. เด็กหญิงมนี  ยือซอ
10. เด็กหญิงสกาวใจ  หละปิ
11. เด็กหญิงสุวิมล  ยือซอ
12. เด็กหญิงหมี่แยะ  เปียงแชะ
13. เด็กหญิงอารียา  ผนึกรัมย์
14. เด็กหญิงอุทุมพร  แสนหลวง
15. เด็กหญิงโสภี  เปียงแลกู่
 
1. นางสาวทัศนวรรณ  เยอซ๊อ
2. นายวันชัย  ปู่กอง
 
1011 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 84.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงนานุ  จะอึ่ง
2. เด็กหญิงรสริน  แซ่ย่าง
3. เด็กหญิงริติกาล  แวะปึ
4. เด็กหญิงวราพร  และบือ
5. เด็กหญิงวิไล  แซ่เติ๋น
6. เด็กหญิงศุภลักษณ์  อาโด่
7. เด็กหญิงหมี่ติ  มาเยอะ
8. เด็กหญิงอากุ๋ยจิง  แซ่หลี
9. เด็กหญิงอาซามะ  งัวผะ
10. เด็กหญิงอารยา  ชิโย
11. เด็กหญิงอาหมี่มะ  งัวผะ
12. เด็กหญิงอาเพีย  มาเยอะ
13. เด็กหญิงอาโพ่  พิหมิว
14. เด็กหญิงเกี้ยง  นาแสง
15. เด็กหญิงเสาวนีย์  วูสึ
 
1. นายบุญทวี  เลิศคำ
 
1012 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 59 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กชายวีระกุล  นายคำ
2. เด็กชายอาทิตย์  นามูล
 
1. นายวันชัย  ปู่กอง
 
1013 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 48 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงมาลี  หมื่อเต๊ะ
2. เด็กชายสุนทร  เหม่อโปกู่
 
1. นายบุญทวี  เลิศคำ
 
1014 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงณัฐสุดา  ท่ออิ
2. เด็กหญิงหมี่กา  หวุ่ยยือ
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  ฟองบัว
 
1015 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงจิตตรีญา  ภักดีดำรงหยาง
2. เด็กชายยีซายะ  ซือผะ
 
1. นางสาวทัศนวรรณ  เยอซ๊อ
2. นายมานะ  พันธ์ศรี
 
1016 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงนามีสี  จะแฮ
2. เด็กหญิงปรียา  เยปองกู่
 
1. นางสาวสุธรรม  ยาริมูล
 
1017 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กหญิงชฎาพร  เชอมือกู่
 
1. นายวีรชัย  ยะธะนะ
 
1018 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กชายอุดร  อาจอ
 
1. นายวีรชัย  ยะธะนะ
 
1019 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านสุขฤทัย    
1020 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กชายติ๊บ  นายยี่
2. เด็กชายสมชาย  บีกา
 
1. นางกัญญ์วรา  รุ่งศรี
2. นายสันติ  ภิระบรรณ
 
1021 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสุขฤทัย 1. เด็กชายสุทธิชัย  แซ่เฉิน
2. เด็กชายอาเกอ  อางี
 
1. นายสันติ  ภิระบรรณ
 
1022 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87.5 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองขวาง 1. เด็กชายเอกรัตน์   บุญทา
 
1. นางบานเย็น  ไชยศรี
 
1023 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 68.58 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านหนองขวาง 1. เด็กชายชาญวิทย์  แซ่เย่า
2. เด็กชายอาทิตย์  ลุงสร้อย
 
1. นางสุดาดวง  เตจินะ
 
1024 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองขวาง 1. เด็กชายพรศีล  อุ่นเมือง
2. เด็กชายศตวรรษ  ยอดดี
3. เด็กชายเดือน  ลุงกอ
 
1. นายสุวินทร์  อุปนันท์
 
1025 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กหญิงน้ำ  ลุงอ่อง
 
1. นายจำลอง  กองกาย
 
1026 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 68.5 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กชายปี   ลุงเฮิง
2. เด็กชายอุกฏฐิ์  เจนแสง
 
1. นายวสันต์  คำแพง
2. นางสาวแววดาว  สุทธหลวง
 
1027 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กหญิงพิมพ์  อำพร
2. เด็กชายสุทธิพงศ์  อินต๊ะโม
3. เด็กหญิงอัญชลี  ซื่อจ่อย
 
1. นายวสันต์  คำแพง
2. นางสาวเพชรดารินทร์  ไชยนทัศน์
 
1028 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 22 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กหญิงวารินทร์   จองแก้ว
 
1. นางสาวจิราพร  เวชสุคำ
 
1029 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กหญิงสุพัตรา  นารีใจ
2. เด็กหญิงเบญจมาศ  สวยงาม
 
1. นางสาวจิราพร   เวชสุคำ
2. นางสาวพิมพ์ใจ  พลับพลาทอง
 
1030 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กชายจ๋ามยุ้น  ลุงมูลหลิ่ง
2. เด็กชายสมศักดิ์  กุณาวงค์
3. เด็กชายอภิชาติ  อินต๊ะลอ
 
1. นางสาวจิราพร   เวชสุคำ
2. นางสาววราภรณ์  อินทนนท์
 
1031 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กชายกรวิชญ์  พรหมมาหล้า
2. เด็กหญิงมณฑิรา  ซื่อจ่อย
3. เด็กชายเพชรฎา  ดวงประทุม
 
1. นายจำลอง  กองกาย
2. นางสาวแววดาว  สุทธหลวง
 
1032 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 87 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กชายจ่ามส่า  ลุงหลู่
2. เด็กหญิงนิชุดา  ลุงปาน
3. เด็กหญิงยุพาพร  ลุงต๊ะ
4. เด็กชายหล้า  ลุงพอง
5. เด็กชายแกง  ลุงปุก
6. เด็กชายแสง  ลุงก่ำ
 
1. นายจำลอง  กองกาย
2. นายอากร  บุญหมั่น
3. นายเดชา  ธัญญเจริญ
 
1033 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 61 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านหนองขี้นกยาง 1. เด็กชายณัฐพล  สิ่งส่า
 
1. นายอากร  บุญหมั่น
 
1034 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองตุ้ม 1. เด็กชายชัยชาญ  สิทธิ
 
1. นางเมยานี  นันใจ
 
1035 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองตุ้ม 1. เด็กหญิงยอน  จุมเมือง
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ปัญญาเจริญ
3. เด็กหญิงอังคณา  นามวงค์
 
1. นางบัวจันทร์  ฟูฟอง
2. นางศรีสุดา  ยองแสงจันทร์
 
1036 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองตุ้ม 1. เด็กชายติ่ง  ลุงจอง
2. เด็กหญิงนิตยา  ถาวร
3. เด็กหญิงอนัญญาภัทร์  สิทธิ
 
1. นางจินดา  เขนย
2. นางเมยานี  นันใจ
 
1037 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 22 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กหญิงอภิสรา  ยองขอด
 
1. นางสาวนิตยา  สิงห์เพชร
 
1038 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 70 เงิน 19 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กหญิงกัญจนพร  สิทธิ์คงดิลก
 
1. นางสาวนิตยา  สิงห์เพชร
 
1039 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 71 เงิน 23 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กหญิงนุชรินทร์  หากิน
 
1. นางสาวนิตยา  สิงห์เพชร
 
1040 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 25 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กหญิงกชกร  ก่าแฮ
 
1. นางสาวพรทิพย์  อานแดง
 
1041 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กหญิงบงกช  เลาหมี่
 
1. นางสาวพรทิพย์  อานแดง
 
1042 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กชายธันย์ชนก  กิริ
2. เด็กชายพรเสน่ห์  เตอะป้อ
3. เด็กหญิงอาหมี่  ฉ่องจา
 
1. นายอำนวย  สุมา
 
1043 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 75 เงิน 15 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กหญิงสุวัจณี  ห่อเงิน
 
1. นางสาวพรทิพย์  อานแดง
 
1044 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 84 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กชายสมพงษ์  แซ่จู
2. เด็กหญิงอะซือมา  เปียผะ
3. เด็กชายอาปี  จันจา
 
1. นางสาวขนิษฐา  ชื่นตา
 
1045 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 70 เงิน 15 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กชายสมชัย  สินม้า
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  ปินเซปิน
3. เด็กหญิงอะหมี่มะ  เลาย้าง
 
1. นายชคัตตรัย  อำไพรัตน์
 
1046 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงณัชชา  สิทธิเวช
 
1. นางจันทร์ฉาย  ยิ้มสวัสดิ์
 
1047 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงจ๋า  ติยะ
2. เด็กชายชาญ  ยี่
3. เด็กหญิงพรรณี  อินต๊ะ
 
1. นางจันทร์ฉาย  ยิ้มสวัสดิ์
2. นางชัชวาลย์  เลิศประเสริฐ
 
1048 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 85.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายวิทยา  คำเหลือง
2. เด็กชายวิน  ลุงต๊ะ
3. เด็กชายไสว  คำวังพฤกษ์
 
1. นางจันทร์ฉาย  ยิ้มสวัสดิ์
2. นางชัชวาลย์  เลิศประเสริฐ
 
1049 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 83.33 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงซื่อ  ลุงแจ้
2. เด็กหญิงมอญ  ลุงส่วย
3. เด็กหญิงอภิรยา  แสนยากุล
 
1. นางจันทร์ฉาย  ยิ้มสวัสดิ์
2. นางชัชวาลย์  เลิศประเสริฐ
 
1050 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 81.8 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงคำผอง  ลุงลือ
2. เด็กชายภู  กันหมาก
3. เด็กหญิงสุธาสินี  แซ่เกา
4. เด็กชายอู  ลุงอ่อง
5. เด็กหญิงเก๋งคำ  ลุงลือ
6. เด็กหญิงเพียงตะวัน  สุคำ
7. เด็กหญิงเพ็ญศรี  กันหมาก
8. เด็กชายเสือ  ลุงตี่
9. เด็กชายเอกรินทร์  นายต๋า
10. เด็กหญิงโศภิษฐา  คงกิ้ม
 
1. นางชัชวาลย์  เลิศประเสริฐ
2. นางวนิดา  กาใจคำ
3. นายอุทัย  ชัยวงค์
 
1051 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 91.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  แสนเรือน
2. เด็กหญิงชุดา  เชอเมียงกู่
3. เด็กหญิงณัฐ  ทองคำ
4. เด็กหญิงณิชา  ลุงแสง
5. เด็กหญิงธัญญิกา  แก้วพรหม
6. เด็กหญิงพวย  จะหา
7. เด็กหญิงพิมพ์  ลุงปาน
8. เด็กชายภูพเนตร  คำเหลือง
9. เด็กหญิงรัตติการณ์  ถาวร
10. เด็กหญิงลีลาวดี  บุญศรี
11. เด็กชายศรราม  เจ้าเมือง
12. เด็กชายศุภกร  นายต้อ
13. เด็กชายสกล  ลุงคำ
14. เด็กหญิงสิริพร  บุญสี
15. เด็กหญิงเสาวณี  ยะป่า
 
1. นางชัชวาลย์  เลิศประเสริฐ
2. นายสามารถ  ศิริแก้ว
3. ว่าที่ร้อยตรีเอกสิทธิ์  พูดเพราะ
4. นางไพรินทร์  มังษา
 
1052 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายส่า  แซ่หยาง
 
1. นางนิตยา  รัตนธรรม
 
1053 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายแดง  นันติ
 
1. นางนิตยา  รัตนธรรม
 
1054 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงนงนภา  แสงชัย
2. เด็กหญิงนิตยา  ปะพบ
 
1. นางนิตยา  รัตนธรรม
2. นางสาธิดา  ก้อนสมบัติ
 
1055 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงคำ  หว้าหลิ่ง
2. เด็กหญิงวิภา  เซียมราย
 
1. นางนิตยา  รัตนธรรม
2. นางสาธิดา  ก้อนสมบัติ
 
1056 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงณัฐมน  อินต๊ะ
 
1. นายอุทัย  ชัยวงค์
 
1057 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงณัฐมน  อินต๊ะ
 
1. นายอุทัย  ชัยวงค์
 
1058 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงตาดำ  ลุงจิ่ง
2. เด็กหญิงมล  ลุงเล็ก
3. เด็กหญิงเงินหอม  ตาแก้ว
 
1. นางวนิดา  กาใจคำ
2. นายอุทัย  ชัยวงค์
 
1059 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81.5 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงกัลยา  ลุงซอ
2. เด็กหญิงมาลีวัลย์  ยาวิชัย
3. เด็กหญิงเดือน  ลุงจาย
 
1. นางวนิดา  กาใจคำ
2. นายอุทัย  ชัยวงค์
 
1060 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายจรูญ  เจริญทรัพย์
2. เด็กชายมั่น  บากน้อย
3. เด็กชายหลู่  เซียมราย
4. เด็กชายอนุชัย  เซียมราย
5. เด็กชายอนุชิต  เซียมราย
6. เด็กชายอุง  บากน้อย
 
1. นางวนิดา  กาใจคำ
2. นายสามารถ  ศิริแก้ว
3. ว่าที่ร้อยตรีเอกสิทธิ์  พูดเพราะ
 
1061 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายสมชาย  จะโป
2. เด็กชายอนุสรณ์  ยอดม่วง
 
1. นางสาวสายนที  คำมูล
2. นางไพรินทร์  มังษา
 
1062 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 82 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายนิฐิพงษ์  เจริญ
 
1. นางสาวขวัญปวีณ์  พรหมมินทร์
 
1063 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายประสิทธิ์  เจ้าเมือง
2. เด็กชายพัฒนพล  ลุงสุ
3. เด็กชายเฉลิมชัย  แก้วอินต๊ะ
 
1. นางสาวผุสรัตน์  ศิริแก้ว
2. นางรัตนาภรณ์  ยาประเสริฐ
 
1064 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 70 เงิน 21 โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงฉันท์ชนก  ผลจันทร์
2. เด็กหญิงภัทรธิดา  ลุงคำ
3. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์  ลุงต๋า
 
1. นางรัตนาภรณ์  ยาประเสริฐ
2. นางวิจิตรา  ธรรมศิริ
 
1065 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายสิทธิชัย  หมื่นคำ
 
1. นางสาวบัณฑิตา  ธิสมบูรณ์
 
1066 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. นายปัญญา  จองสอน
 
1. นางกชพร  จันต๊ะจาย
 
1067 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 67 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงนฤมล  จะเหมาะ
2. เด็กหญิงนาสี  จะสอ
3. เด็กหญิงเสาวณี  จะอือ
 
1. นางสาวปัชมาภรณ์  ยืนนาน
 
1068 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 66.5 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายพีรพล  กรราว
2. เด็กชายรัชชานนท์  บุญจันทร์
 
1. นางจิราวัจน์  ดำสอาด
 
1069 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองเขียว    
1070 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองเขียว    
1071 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายกอนเครือ  แสงสว่าง
2. เด็กหญิงสุกัญญา  จายแสง
 
1. นางสาวจรัสรำไพ  ไชยเรือง
2. นางสาวสิรีธร  ลำจวน
 
1072 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงหนุ่มนวล  ลุงตี๊
2. เด็กชายเครือสูง  คำดี
 
1. นางสาวจรัสรำไพ  ไชยเรือง
2. นางสาวสิรีธร  ลำจวน
 
1073 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 12 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ชัยวรรณ์
2. เด็กชายภัทรพล  ลุงทา
 
1. นางสาวจรัสรำไพ  ไชยเรือง
2. นางสาวสิรีธร  ลำจวน
 
1074 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74.2 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายกรรชัย  อินต๊ะ
2. เด็กหญิงคำอู  จอก่า
3. เด็กชายจาย  ลุงต๊ะ
4. เด็กชายจิ่งเมือง  ลุงซาย
5. เด็กชายจ๋อม  แสงสว่าง
6. เด็กชายวันแลง  ปิหย่า
7. เด็กชายสมชาติ  นายทาด
8. เด็กหญิงหมวยคำ  ลุงกอน
9. เด็กชายเอกราช  จองหลี
10. เด็กหญิงแสงคำ  ลุงตี๊
 
1. นางสาวจรัสรำไพ  ไชยเรือง
2. นางสาวสิรีธร  ลำจวน
3. นางสาวเจริญขวัญ  จันต๊ะศรี
 
1075 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 49 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ลาหลู่
2. เด็กหญิงสุภานัน  ปรีชารุ่งเรืองกิจ
 
1. นายสุรพงษ์  จุระวะ
 
1076 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงวราภรณ์  จะอือ
 
1. นายประสงค์  ต๊ะมูล
 
1077 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงกุลยา  จะซา
 
1. นายประสงค์  ต๊ะมูล
 
1078 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายมิ้น  ลุงต๊ะ
 
1. นายประสงค์  ต๊ะมูล
 
1079 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงสายสุนีย์  จะฟู่
2. เด็กหญิงสุทธิดา  จะง๊ะ
 
1. นายสุภณา  จันต๊ะจาย
 
1080 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายปี  ลุงต่า
 
1. นายประสงค์  ต๊ะมูล
 
1081 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 90.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายสุทธิพันธ์  หลวงหล้า
 
1. นางสาวพีระนันท์  พันธ์ลำเจียก
 
1082 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงเจนจิรา  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวกิติยา  สมพันธ์
 
1083 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายทัย  ลุงซอ
2. เด็กชายภานุวัตร  นันตา
 
1. นายสุรพงษ์  ติยะธรรม
 
1084 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กหญิงลุมาย  จะชี
 
1. นายสดายุ  ธีรสวัสดิ์
 
1085 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองเขียว 1. เด็กชายชาติชาย  มะริบ
 
1. นางสาวกิติยา  สมพันธ์
 
1086 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองเต็ง 1. เด็กหญิงทองคำ  ลุงต๊ะ
 
1. นายปฏิญญา  ศรีถาวร
 
1087 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองเต็ง 1. เด็กหญิงมลจิ่ง  ลุงวิ
 
1. นายปฏิญญา  ศรีถาวร
 
1088 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 67 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านหนองเต็ง 1. เด็กหญิงชั่ง  ลุงซอ
2. เด็กชายศรีสวัสดิ์  กุนะ
 
1. นางสาวปัทมา  สุริยะ
2. นางสาวศิริพันธ์  ขัตติยะ
 
1089 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองเต็ง 1. เด็กหญิงณัฐริกา  ทองคำ
2. เด็กหญิงปราณปริยา  ทองเรือน
 
1. นายปฏิญญา  ศรีถาวร
2. นางศรีพรรณ   นาทองห่อ
 
1090 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงเหม่ยหลิ่ง   แซ่ย่าง
 
1. นางสาวคณิตตา  บุญแน่น
 
1091 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 77 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงพรสินี  แซ่ซัง
2. เด็กหญิงหลีจิง  ซี่
3. เด็กหญิงอาภาพร  แซ่เฉิน
 
1. นายจตุพร  จันต๊ะพรม
2. นางสาวปราณี   มะโนหาญ
 
1092 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายนภัทร  แซ่หย่าง
2. เด็กชายพสิษฐ์  แซ่จู
3. เด็กชายไก้ตี๋  แซ่หวี่
 
1. นายจตุพร  จันต๊ะพรม
2. นายพรรณศักดิ์   ชัยบุญ
 
1093 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 66.5 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายจิ๋งอาง  แซ่พู่
2. เด็กชายอมล  แซ่หยาง
 
1. นายจตุพร  จันต๊ะพรม
2. นายอนุชิต   จองแก
 
1094 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายณัฐพล  ปลัดม้า
2. เด็กชายบิ๊ก  ลุงทุน
 
1. นายจตุพร  จันต๊ะพรม
2. นายอรรถพล   ดำคำ
 
1095 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. นายจตุรงค์  อุษาใจ
2. นายจตุรงค์  แซ่หย่าง
3. นายจิรเดช  แซ่ก่อ
4. นายศุภณัฐ  แซ่จาง
5. นายหล่งหนึ่ง  แซ่จ๋าว
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปณิธาน  รัตนธรรม
2. นายอรรถพล   ดำคำ
 
1096 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายกิตติ  กู่คำ
2. เด็กชายณัฐกานต์  แซ่หย่าง
3. เด็กหญิงสุจินดา  แซ่หวัง
4. เด็กหญิงสุทธิพร  แซ่หยาง
5. เด็กชายอภิสิทธิ์  เกียรติธนไพบูลย์
 
1. นางนริศรา   ทิพย์วรรณ
2. ว่าที่ร้อยตรีปณิธาน  รัตนธรรม
 
1097 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 84.2 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงกฤษณา  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงกัญชพร  บุญล้ำ
3. เด็กหญิงซุงเอ่อว  แซ่เฉิน
4. เด็กหญิงซุนหลัง  แซ่โจว
5. เด็กหญิงบุญขวัญ  แซ่หย่าง
6. เด็กหญิงสมศรี  สีจ้าง
7. เด็กหญิงหง่วยเหย่น  ลุงเงิน
8. เด็กหญิงอาลี่  แซ่หย่าง
9. เด็กหญิงอาหลี  แซ่ฉ่าง
10. เด็กหญิงอาเฝิง  แซ่ถ่าง
11. เด็กหญิงอำพา  แซ่ซุง
12. เด็กหญิงเสาวพร  แซ่หล่อ
13. เด็กหญิงเสี่ยวฟาง  แซ่ลี้
14. เด็กหญิงเหมยจู  แซ่ส่วย
15. เด็กหญิงแวววรรณ  แซ่ลี้
 
1. นางสาวลาวัลย์  เครือวัลย์
 
1098 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงพิชญาพร  เกียรติธนไพบูลย์
2. เด็กหญิงอาฟาง  แซ่เจอว
3. เด็กหญิงอาเลมะ  แซ่เฉิน
 
1. นางสาวพรนภา  มาตันบุญ
2. นางสาวมุกดา  สร้อยสังวาลย์
 
1099 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายรักเกียรติ  แซ่หยาง
 
1. นายเอกรินทร์  ไชยปิน
 
1100 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงขวัญพร  ปฐวีชุติมา
2. นางสาวจันทร์ฉาย  แซ่หยาง
3. นางสาวณัฐนิชา  กู่คำ
4. เด็กหญิงนฤมล  แซ่จู
5. เด็กหญิงพิมพ์วิภา  แซ่มู่
6. นางสาวราวรรณ  แซ่เจอว
7. นางสาวสุธีรา  แซ่หว่าง
8. เด็กหญิงอาหมี่  เปียมา
9. นางสาวอีทวย  ไม่มีชื่อสกุล
10. เด็กหญิงเย๋ซุง  แซ่ลี้
 
1. นางสาววงเดือน  ทนแท้
 
1101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 66 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายก่อเกียรติ   แซ่หลี่
2. เด็กชายซื่อหมิ่ง   แซ่ก่อ
3. นายปิยพงศ์   แซ่เจอว
 
1. นายจตุพร  จันต๊ะพรม
2. นายผดุง   กาญจนาปกรณ์
 
1102 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงธนาวรรณ  แซ่ถัง
2. เด็กหญิงธีราพร  แซ่ถัง
3. เด็กหญิงวรวรรณ  แซ่เฉิน
 
1. นางกนกพร   กาญจนาปกรณ์
2. นางจักรี  ทารการ
 
1103 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. นางสาวกฤษณา  แซ่ยิ่ง
2. เด็กหญิงปาลิตา  แซ่หย่าง
3. นายแสงชัย  แซ่เถา
 
1. นางสาวลาวัลย์  เครือวัลย์
2. นางสุพรรณี   ทะนานแก้ว
 
1104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงณิชากร  จะวะ
2. เด็กหญิงทวยคำ  แซ่หย่าง
3. เด็กหญิงว่างหลิ่ง  แซ่ลี้
 
1. นางสาวดวงพร   ลึแฮ
2. นางนริศรา  ทิพย์วรรณ
 
1105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงณัฐมน  แซ่น่า
2. เด็กหญิงสาวิตรี  แซ่หวัง
3. เด็กหญิงอรัญญา  แซ่ลี้
 
1. นางกุลธิดา   ศักดิ์อภิรักษ์
2. นางสาววงเดือน  ทนแท้
 
1106 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. นายเฉลิมพล  แซ่หวัง
2. นายไอ่ตำ  ไม่มีชื่อสกุล
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปณิธาน  รัตนธรรม
2. นางสาววริศา   ไชยศรีหา
 
1107 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายประพันธ์  แซ่จง
 
1. นายเอกรินทร์  ไชยปิน
 
1108 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายจงขว่า  แซ่หยาง
2. เด็กชายจาจวิง  แซ่ลี้
3. เด็กชายจิ๋งก่อ  แซ่พู่
4. เด็กชายวศิน  แซ่จง
5. เด็กชายอาจวิง  แซ่เสิง
6. เด็กชายอาซอ  แซ่เฉิน
 
1. นายอนุชิต  จองแก
 
1109 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กชายคุณากร  แซ่หมู่
2. เด็กชายศรัญย์  โภชนา
3. เด็กชายสันติ  แซ่จัง
4. เด็กชายหล่งไถ้  แซ่จ๋าว
5. เด็กชายอาฉุ่ง  แซ่สือ
6. เด็กชายอาซาง  แซ่หล่อ
7. เด็กชายอาเซิง  แซ่หล่อ
8. เด็กชายเด่นชัย  แซ่เซียว
 
1. นายบุญธรรม  ลำคำ
 
1110 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) 1. เด็กหญิงเกษรา  ทวีบำเพ็ญ
 
1. นางสาวอัจฉรา  กาศโอสถ
 
1111 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหลวง (แม่อาย) 1. เด็กชายสมชาย  จายอุ่น
 
1. นางสาวอัญชลี   ศรีพุก
 
1112 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านหลวง (แม่อาย) 1. เด็กชายแสงจอมฟ้า  ลุงซาย
 
1. นางอัญชลี  นันตาวงค์
 
1113 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านหลวง (แม่อาย) 1. เด็กชายศุกร์  ลายใส
 
1. นางอัญชลี  นันตาวงค์
 
1114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 85 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหลวง (แม่อาย) 1. เด็กหญิงดาวพระศุกร์  เบียงแร่
2. เด็กหญิงปูแหยะ  เจเปีย
3. เด็กหญิงเสาวนีย์  ปูลา
 
1. นางอำไพ  พรหมโน
 
1115 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 69.6 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านหลวง (แม่อาย) 1. เด็กหญิงหล้าเหย่น  ลุงหล้า
 
1. นางวรกมล  ทองคำ
 
1116 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 73 เงิน 24 โรงเรียนบ้านหลวง (แม่อาย) 1. เด็กหญิงจรรยา  ปะโหล
2. เด็กชายจายเหมี่ยง  กอนะ
3. เด็กชายอ่องแตง  ลุงซอ
 
1. นางสาวณัฐกานต์  สมยอม
 
1117 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 81 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหัวนา 1. เด็กชายกุศล  ต๊ะ
2. เด็กชายทินกร  ลุงปอย
3. เด็กชายเมือง  ลุงติ๊
 
1. นายทนงศักดิ์  ช่างเหล็กน้อย
2. นางรัชนี  ผันอากาศ
 
1118 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนบ้านหัวนา 1. เด็กชายซีน  ละปาน
2. เด็กชายสุวัน  เซียมลาย
3. เด็กชายไอชุน  ลุงซอก
 
1. นางสาวระพีพรรณ  ไชยพันธ์
2. นายสุเมธ  บุตรดา
 
1119 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 70 เงิน 15 โรงเรียนบ้านหัวนา 1. เด็กชายจัน  หมอกใส
2. เด็กชายทุนอู  บากน้อย
3. เด็กชายสุริยา  นายใส
 
1. นายประเสริฐ  จันทร์บุญ
2. นายสัญชัย  ดีสิงห์
 
1120 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 88.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวนา 1. เด็กชายจื่น  คำหลู่
2. เด็กชายประพันธ์  นายต๊ะ
 
1. นางศิริลักษณ์  เรือแก้ว
2. นางอริญา  ปันธิยะ
 
1121 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวนา สาขาห้วยหมากเลี่ยม 1. เด็กชายกองคำ  บากน้อย
2. เด็กชายมาด  ปากน้อย
 
1. นายกลยุทธ  รังษี
2. นายทวี  นันทศักดิ์
 
1122 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กชายบวรทัต  พิศุทธิ์ไพโรจน์
 
1. นางสาวถนอมศรี  ศรีวิชัย
 
1123 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กหญิงศิวาภร  ขิ่นหม่าเอ
 
1. นางสาวถนอมศรี  ศรีวิชัย
 
1124 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กหญิงป๊อบ  มูหลิ่งต๊ะ
 
1. นางรัชนิฎา  ศรีคลังไพร
 
1125 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กหญิงจันทร์เดือน  นายจิ่ง
2. เด็กหญิงปราณี  แซ่เกา
3. เด็กหญิงพิมมาดา  แสงทอง
 
1. นางรัชนิฎา  ศรีคลังไพร
2. นางสุรัตน์  เจริญเมืองมูล
 
1126 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กหญิงนิตยา  คำอู๋
2. เด็กหญิงพินิจนันท์  ปู่เลด
 
1. นางรัชนิฎา  ศรีคลังไพร
2. นางสุรัตน์  เจริญเมืองมูล
 
1127 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กชายศรีวรรณ  ทุนจิ่ง
 
1. นางสุรัตน์  เจริญเมืองมูล
 
1128 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 16 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กชายก่อฤิทธิ์  คำปัน
2. เด็กชายณัฐพล  ดวงคำ
3. เด็กชายหลู่  หมอกเฮง
 
1. นางสาวทัศนีย์  ปู่เคิง
 
1129 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กชายประพันธ์  ลุงหลู่
2. เด็กชายสมชัย  โรจน์ดี
3. เด็กชายเพลง  ลุงต๊ะ
 
1. นางสุรัตน์  เจริญเมืองมูล
 
1130 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85.66 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กหญิงจันทร์หอม  ลุงทุน
2. เด็กหญิงปวีอร  เรืองเจริญ
3. เด็กหญิงหลาวคำ  ส่วยคำ
 
1. นางมลิวัลย์  มณีจักร์
2. นางสุรีย์ฉาย  ไชยะหมื่น
 
1131 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 65 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กชายมินซา  มูฮัมหมัดโรซี่
 
1. นางสาวทัศนีย์  ปู่เคิง
 
1132 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76.75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กหญิงฐานิดา  แซ่เจียง
 
1. นางสาวถนอมศรี  ศรีวิชัย
 
1133 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 69.6 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กหญิงสุภา  ลุงจิ่ง
 
1. นางสาวถนอมศรี  ศรีวิชัย
 
1134 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 69 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ฝาง) 1. เด็กชายจรัญชัย  ลุงลู
2. เด็กชายสุไลมาน  -
3. เด็กชายอ่อง  นายทุน
 
1. นางสาวทัศนีย์  ปู่เคิง
2. นางสาวนงนุช  แซ่เท้า
 
1135 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  วิชัย
 
1. นางสาวศุภธิดา  กวาวสิบสาม
 
1136 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 80 ทอง 15 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  ลิจา
 
1. นางสาวศุภธิดา  กวาวสิบสาม
 
1137 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. เด็กหญิงนุชจรี  วิชัย
 
1. นางสาวศุภธิดา  กวาวสิบสาม
 
1138 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. เด็กชายสาริน  จะโจ
 
1. นางมยุเรศ  สุร้องช้าง
 
1139 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 80.75 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. นายณัฐวุฒิ   ไพรพนาศักดิ์
2. เด็กชายปิยะณัฐ  อินสุวรรณ์
 
1. นายกีรติ  สุปรียธิติกุล
 
1140 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 84 ทอง 15 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. เด็กหญิงณัฐทิชา  หาชม
2. เด็กชายปรัชญา  ศรีสุภา
 
1. นางสาวสุจิตรา  จินะวงศ์
 
1141 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. นางสาวปุณยนุช   พุทธรักษา
2. นางสาวศิรินภา   ทำใจ
 
1. นายณัฐพงษ์  อาภรณ์
 
1142 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. นายจรัญ  จะปา
2. นายสุนทร  ฮาปะ
3. เด็กชายอภิวัฒน์  จะสอ
 
1. นางสาวบัวบาน  กองราช
 
1143 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 62 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. เด็กหญิงอรพรรณ์  สะทู
 
1. นางสมฤทัย  ชัยวงค์
 
1144 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 61 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านหัวฝาย (ไชยปราการ) 1. เด็กชายจะแล  จะอือ
2. เด็กชายดนุพล  แสงขิง
3. เด็กชายพีรพล  ทำใจ
4. เด็กชายหริษฎภูมิ  ทิพย์มูล
5. เด็กชายอภิชาติ  พัชระเสถียรชัย
6. เด็กชายอานนท์  บัวประดิษฐ์
 
1. นางปทุมวรรณ  เก่งกาจ
 
1145 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 61 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงดารา  ป่าเจ๊ะ
2. เด็กหญิงพรทิพย์  จะเซอ
 
1. นางสาวสุกัลยา  จั่วจันทึก
 
1146 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงน้ำฝน  จะลา
 
1. นางกำไร  แก้วสิทธิ์
 
1147 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงนาหญิง  กรองแก้วพนา
2. เด็กชายสมศักดิ์  โสภณเบญจรงค์
3. เด็กชายเด็กชายปัญญาวงศ์  ปัญญาจิตากุล
 
1. นายพิเชษฐ์  สุวรรณ์
2. นางศิโรรัตน์  จำปาวัน
 
1148 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กชายสุรชัย  จะอื่อ
2. เด็กชายอรุณทิพย์  ปัญญาจิตากุล
3. เด็กหญิงโสภี  จะนะ
 
1. นายพิเชษฐ์  สุวรรณ์
2. นางศิโรรัตน์  จำปาวัน
 
1149 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงดารินทร์  ลอสือ
2. เด็กหญิงนฤมล  ไอยี
3. เด็กหญิงปวีณา  จะลา
4. เด็กหญิงราตรี  เลาะปู
5. เด็กหญิงเมร  ลิจัน
 
1. นางสาวพานุมาศ  ไคร้หมู
 
1150 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงกัลยา  ลอสือ
2. เด็กชายจะแฮ  จะคะ
3. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  จะแฮ
4. เด็กหญิงชลพิชา  อินทรจักร
5. เด็กชายวิชัย  จะคะ
 
1. นางสาวพานุมาศ  ไคร้หมู
 
1151 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงดารินทร์  ลอสือ
2. เด็กหญิงนฤมล  ไอยี
3. เด็กหญิงมลฤดี  ไอยี
4. เด็กหญิงราตรี  เลาะปู
5. เด็กหญิงสุนิตา  จะหยี
 
1. นางสาวพานุมาศ  ไคร้หมู
 
1152 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กชายดาเย่  จะโบ
2. เด็กชายฟอวิช  โยฮัน
3. เด็กหญิงอนิคศรา  จันทร์ตา
 
1. นายนิคม  คำมอญ
 
1153 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  สันติฉาย
2. เด็กหญิงนาซาโหล  จะลอ
 
1. นางสาวประภัสสร  วงศ์ชัย
2. นายพิเชษฐ์  สุวรรณ์
 
1154 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงรัตนา  จะหา
 
1. นางสาวประภัสสร  วงศ์ชัย
 
1155 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 73.67 เงิน 14 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงสริตา  แสงเป็ง
 
1. นางสาวประภัสสร  วงศ์ชัย
 
1156 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กชายประเสริฐ  จะหวะ
2. เด็กชายอนุพงษ์  จะเซอ
 
1. นายธีรพงษ์  พชรนุกุล
 
1157 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  จะหาร
2. เด็กหญิงพรทิพย์  จะมู
 
1. นางสาวชันย์ชนก  ใจอ้าย
 
1158 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กหญิงบังอร  จะกอ
2. เด็กหญิงวิมล  หล่อสือ
3. เด็กหญิงวิไล  จะหยี
 
1. นางสาวรชตภรณ์  ชัยประภา
 
1159 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 68.75 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยคอกหมู 1. เด็กชายดาเยละ  จะหยี
 
1. นางลัคนา  สุยะ
 
1160 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงนิตยา  แก้วสุข
 
1. นางรัชนีั  คำวินิจ
 
1161 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงธืิดารัตน์  บดีรัฐ
 
1. นางอรพิน  ฟองสมุทร
 
1162 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 72 เงิน 16 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงหทัยพร  มโนวร
 
1. นางศรัญญา  แสนมูล
 
1163 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86 ทอง 8 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงส้ม  นายหม่า
 
1. นางภัทรา  อินภิบาล
 
1164 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงปั๋น  ละวัน
2. เด็กชายพิพัฒน์  วรรณใจ
 
1. นางภัทรา  อินภิบาล
 
1165 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 59 เข้าร่วม 22 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  บุญลิลา
 
1. นางอรพิน  ฟองสมุทร
 
1166 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงนัฐนิชา  ไชยวงค์
 
1. นางกนิษฐา  ชื่นใจ
 
1167 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงฐิติมา  ชีวรณ์
2. เด็กหญิงเบญจมาศ  อุ่นเรือน
3. เด็กหญิงไพลิน  อินทนนท์
 
1. นางสาวจตุพร  วงค์สม
 
1168 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงบุญชนิด  กองเพ็ง
2. เด็กชายยุภารัตน์  เมืองสาด
3. เด็กหญิงสุภัตรา  บุญทาทิพย์
 
1. นางสาวจตุพร  วงค์สม
 
1169 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงจิรภา  มูหริ่ง
2. เด็กหญิงจุติประภา  วงค์ษา
3. เด็กชายนพกร  สมบัติพุทธคุณ
 
1. นางสาวจตุพร  วงค์สม
 
1170 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายจักรกฤษ  ชมภู
2. เด็กชายทินบัติ  ย่านสากล
3. เด็กชายธรพัฒน์  นิยมเกียรติไพศาล
 
1. นางสาวจตุพร  วงค์สม
 
1171 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายนิรันดร์  สินเพิ่มทวีพงศ์
2. เด็กชายสันติสุข  เรือนวัน
 
1. นางสาวจตุพร  วงค์สม
 
1172 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงบุษบา  ชมพู
2. เด็กหญิงปั๋น  ละวัน
3. เด็กหญิงมอญ  นายอ่อง
4. เด็กหญิงรพีพร  ทรายคำ
5. เด็กหญิงเจนจิรา  งูพิษ
 
1. นายณัฏฐ์  จันทร์หล้า
2. นายไกร  กุศล
 
1173 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายณัฐพล  บานเย็น
2. เด็กชายภควัตร  คำฟู
3. เด็กชายสุทธพันธ์  คำอินตา
4. เด็กชายอนุวัตร  คำเทพ
5. เด็กชายอุกฤษฎ์  งูใหญ่
 
1. นายศราวุธ  สระบุตดี
 
1174 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงกืด  ลาปาน
 
1. นางอรพิน  ฟองสมุทร
 
1175 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายธีรนันท์  ปันตา
 
1. นายศราวุธ  สระบุตดี
 
1176 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงน้ำฝน  กาบแฝง
2. เด็กชายวุฒิฐิสิทธิ  ทรายมูล
 
1. นายศราวุธ  สระบุตดี
 
1177 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงภานุมาศ  แก้วเป้า
2. เด็กชายเจนณรงค์  งูใหญ่
 
1. นางรัชนี  คำวินิจ
2. นายศราวุธ  สระบุตดี
 
1178 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 76.66 เงิน 20 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงจินตนันท์  โอ๊ะพรม
2. เด็กชายชิงชัย  ดุโย
 
1. นางภัทรา  อินภิบาล
2. นายศราวุธ  สระบุตดี
 
1179 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายภานุพงษ์  เสาร์ต๋าคำ
2. เด็กชายยอดเครือ  คำจันทร์
 
1. นายเกษม  ไทยเจริญ
 
1180 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายภาคภูมิ  ธรรมชัย
 
1. นายไกร  กุศล
 
1181 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงมอญ  นายอ่อง
 
1. นายไกร  กุศล
 
1182 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงมอญ  นายอ่อง
 
1. นายไกร  กุศล
 
1183 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงเอมอร  พิไลนพ
 
1. นายณัฏฐ์  จันทร์หล้า
 
1184 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายกฤษดา  สมร่าง
2. เด็กชายกวีพัฒน์  แสงแก้ว
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  สีตา
4. เด็กหญิงชิวาพร  คำด้วง
5. เด็กหญิงดรุณี  พงษ์เด็ด
6. เด็กหญิงทิราพร  ลุงจิกต๊ะ
7. เด็กหญิงทิืวาพร  พงษ์ชัย
8. เด็กหญิงน้ำฝน  จริงแล้ว
9. เด็กหญิงบัว  ลุงเล็ก
10. เด็กชายภาคภูมิ  ธรรมชัย
11. เด็กหญิงมนรดา  นาคสนธิ์
12. เด็กชายมนัสวิน  จำรัส
13. เด็กหญิงวริศรา  บุญมา
14. เด็กหญิงหฤทัย  เศษสุวรรณ์
15. เด็กชายอภิสิทธิ์  ศรีบุญเรือง
16. เด็กชายอัสรา  บุญทาทิพย์
17. เด็กหญิงเชียงมั่น  เซียมลาย
18. เด็กหญิงเบญจมาศ  อุ่นเรือน
19. เด็กหญิงเมฑารัตน์  รักซื่อดี
20. เด็กหญิงเอมอร  พิไลนพ
21. เด็กหญิงไพลิน  อินทนนท์
 
1. นายณัฏฐ์  จันทร์หล้า
2. นางภัทรา  อินภิบาล
3. นายไกร  กุศล
 
1185 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายจาย  ลุงอู
2. เด็กชายธวัชชัย  คูติ
3. เด็กชายไตรรงค์  ละป้าน
 
1. นางนภาพรรณ  ใจป้อม
 
1186 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายภควัตร  คำฟู
2. เด็กชายมนตรี  คุณศรี
 
1. นายนที  นาคทอง
 
1187 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงคำโหย่ง  ละวัน
2. เด็กหญิงดวงหทัีย  ละยอย
3. เด็กหญิงแสงจริง  ละวัน
 
1. นางนภาพรรณ  ใจป้อม
 
1188 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงชิวาพร  คำด้วง
2. เด็กหญิงอ่องเหมย  แซ่หรอ
 
1. นายนที  นาคทอง
 
1189 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายธีรนันท์  ปันตา
2. เด็กชายมนัสวิน  จำรัส
 
1. นายนที  นาคทอง
 
1190 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 74.5 เงิน 13 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงวัชราพรรณ  หน่อฤทธิ์
 
1. นางนภาพรรณ  ใจป้อม
 
1191 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงเอมอร  พิไลนพ
 
1. นางนภาพรรณ  ใจป้อม
 
1192 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 85.2 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงเมฑารัตน์  รักซื่อดี
 
1. นางนภาพรรณ  ใจป้อม
 
1193 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กชายพัชรกร  วงค์หน่อ
 
1. นางพูลศรี  เตรียมวิศิษฎ์
 
1194 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงคำข่อง  กอนจิ้น
2. เด็กหญิงคำน้อง  คำแก้ว
3. เด็กหญิงทิราพร  พงษ์ชัย
 
1. นางรัชนี  คำวินิจ
 
1195 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  ธรรมชัย
2. เด็กหญิงปั๋น  ละวัน
3. เด็กหญิงสอง  ละวัน
 
1. นางภัทรา  อินภิบาล
 
1196 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 85 ทอง 10 โรงเรียนบ้านห้วยงูกลาง 1. เด็กหญิงจามหอม  ลุงวิ
2. เด็กหญิงมอนดาว  ลุึงจ้อง
3. เด็กหญิงออน  เซียมลาย
 
1. นางสาวพัชรินทร์  แก้วพรม
2. นางวิภารัตน์  จักรมานนท์
 
1197 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยต้นตอง 1. เด็กชายราเชนทร์  นิธิเนตติกานนท์
 
1. นายสาธิต  ชัยมงคล
 
1198 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 80 ทอง 14 โรงเรียนบ้านห้วยต้นตอง 1. เด็กหญิงปาริชาติ  เสียงดี
2. เด็กหญิงปิ่นมนัส  แสนลี่
3. เด็กหญิงอวัศยา  เสียงดี
 
1. นางสาวดุษฎี  บุรีศรี
2. นายวัชรพล ป.  วรรณชัย
 
1199 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านห้วยต้นตอง 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  ตั้งหมี่
2. เด็กหญิงธันยมัย   แสงลี้
3. เด็กหญิงอภัสรา  แสนกุ้ง
 
1. นายปรีชา  กันธิยะ
2. นายอาทิตย์  ไชยเทศ
 
1200 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยต้นตอง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  แสนกุ้ง
2. เด็กหญิงชนากาญ  เสียงจะ
3. เด็กหญิงอรัญญา   เสียงดี
 
1. นายปรีชา  กันธิยะ
2. นายอาทิตย์  ไชยเทศ
 
1201 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยต้นตอง 1. เด็กชายยุรนันท์  แสนกุ้ง
2. เด็กชายราชัน  รุ่งไพรพนา
 
1. นายรณชัย  แสนแก้ว
2. นายอาภรณ์  ศรีวิชัย
 
1202 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยต้นตอง 1. เด็กหญิงจินตนา  แซ่กวาง
2. เด็กหญิงอาซึมิ  แซ่มิ
 
1. นางผ่องจันทร์  กันธิยะ
2. นางสาวสายฝน  จันทร์ต๊ะพิงค์
 
1203 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยต้นตอง 1. เด็กชายครองศักดิ์  ตั้งหมี่
2. เด็กชายธวัช  แสนลี่
3. เด็กชายพิพัฒน์  ยาเขต
 
1. นายปรีชา  กันธิยะ
2. นายอาทิตย์  ไชยเทศ
 
1204 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 70 เงิน 13 โรงเรียนบ้านห้วยต้นตอง 1. เด็กหญิงชลิตา  ตั้งหมี่
2. เด็กหญิงพิจิตรา  ฉิ่นยี่
3. เด็กหญิงแคทรียา  แซ่หมู่
 
1. นางชุลีพร  ยาวะโนภาส
2. นายบุษบา  มาระดี
 
1205 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านห้วยต้นตอง 1. เด็กหญิงณิชา  โนรี
2. เด็กชายนงนุช  แสนลี้
3. เด็กชายอาทิตย์  เสียงกั๊ว
 
1. นางชุลีพร  ยาวะโนภาส
2. นายบุษบา  มาระดึ
 
1206 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กหญิงกรกมล  ใหม่นะ
 
 
1207 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายนริน  เลาก๋อย
 
1. นางนราเรียม  เกิดสูง
2. นางสาวนิตยา  พงษ์มา
 
1208 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 64 ทองแดง 28 โรงเรียนบ้านห้วยบอน 1. เด็กชายวรกิจ  สุรินทรุกานต์
 
1. นายสุทธิพงศ์  อริยะกุล
 
1209 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 72.5 เงิน 14 โรงเรียนบ้านห้วยบอน 1. เด็กชายโกมินตร์  เรืองสวัสดิ์
 
1. นายเจษฎา  ดอยแก่น
 
1210 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กหญิงรุจิภาส  กันเจริญ
 
1. นางมณีพรรณ  ศรีทอง
 
1211 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87.5 ทอง 9 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กหญิงพีรพร  ลุงต๋า
 
1. นางมณีพรรณ  ศรีทอง
 
1212 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กชายวราวุธ  อินจ๋อม
2. เด็กชายสมชาย  ลุงมาศ
 
1. นางนิศานาถ  เที่ยงออน
2. นางสาวสุรางค์  ตัวลือ
 
1213 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 85 ทอง 12 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กหญิงศรีนวล  ลุงอ่อง
 
1. นางนิศานาถ  เที่ยงออน
 
1214 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กชายแก่  ลุงชุ
 
1. นางนิศานาถ  เที่ยงออน
 
1215 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 87 ทอง 10 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กชายฐานศิลา  แสนสุข
2. เด็กชายบุญเต็ง  ลุงอ่อง
 
1. นางสาวรสริน  อินทรา
2. นางสาวรัตติกาล  บุญอินถา
 
1216 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กหญิงสุพรรษา  บุญมาก
 
1. นางนิศานาถ  เที่ยงออน
 
1217 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กหญิงฟอง  ลุงนะ
 
1. นางสาวธัญญาลักษณ์  หาญรัตนชัยกุล
 
1218 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75.66 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กหญิงจำปา  กันทะ
2. เด็กหญิงหวาน  ลุงวิ
3. เด็กหญิงแต่ม  ลุงหม่า
 
1. นางนริศรา  แสงดี
2. นางสาวรสรินทร์  ทาระศักดิ์
 
1219 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 70.33 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กหญิงดาว  ปู่กลม
2. เด็กหญิงน้ำค้่าง  ลุงหลู่
3. เด็กหญิงปอย  ลุงวิ
4. เด็กหญิงสาว  ลุงออ
5. เด็กหญิงสุชาดา  ลุงหลู่
 
1. นางกฤษฎาพร  ณ เชียงใหม่
2. นางนริศรา  แสงดี
 
1220 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กหญิงคำหลาว  ต๊ะ
2. เด็กหญิงปั่น  ลุงซู่
3. เด็กหญิงหลง  ลุงออน
 
1. นางอัมพา  มะลิใจ
2. นางเดือนฉาย  มะโนคำ
 
1221 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กชายมล  แสงจันทร์
2. เด็กชายสาย  ลุงมาด
3. เด็กชายเหลาคำ  ลุงคำ
 
1. นางสาวธัญลักษณ์  หาญรัตนชัยกุล
2. นางเดือนฉาย  มะโนคำ
 
1222 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กหญิงคำหน้อย  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงฟอง  ลุงทุน
3. เด็กหญิงเงิน  ลุงเลา
 
1. นายสนั่น  ตันมณี
2. นายสิทธิชัย  ไหวพริบ
 
1223 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กหญิงหลู่  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงเย็น  ลุงหย่า
3. เด็กหญิงแสงหอม  ลุงทุน
 
1. นางกฤษฎาพร  ณ เชียงใหม่
 
1224 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82 ทอง 10 โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กชายก่ำ  ลุงจาย
2. เด็กชายคำป่าง  ลุงเฮือง
3. เด็กชายปาน  ลุงเสาร์
4. เด็กชายส่า  ลุงจาย
5. เด็กชายหลู่  ลุงเล็ก
6. เด็กชายเคือ  ลุงติ
 
1. นายศราวุธ  ปัญญา
2. นายสนั่น  ตันมณี
 
1225 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กชายกอง  ลุงพงษ์
2. เด็กชายจ๋ามหลู่  ปู่กลม
3. เด็กชายดนัย  แสงสุนันท์
4. เด็กชายบุญ  แสงจันทร์
5. เด็กชายวิ  มูหลิ่ง
6. เด็กชายหนุ่ม  ลุงธรรมะ
 
1. นางสาวธัญลักษณ์  หาญรัตนชัยกุล
2. นายศราวุธ  ปัญญา
3. นายสนั่น  ตันมณี
 
1226 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง 1. เด็กชายกอง  ลุงตอ
2. เด็กหญิงดวงดาว  ลุงจ่าม
3. เด็กหญิงหล้าเหยี่ยน  ลุงวิ
 
1. นางปิยะนาถ  ธรรมสิทธิ์
 
1227 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายศรายุธ  จะจ๋า
2. เด็กชายเนรมิตร  จะชา
 
1. นางขนิษฐา  ลัมจันทร์
2. นายทวีชัย  ไทยใหม่
 
1228 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 73 เงิน 20 โรงเรียนบ้านห้วยศาลา 1. เด็กหญิงธีรดา  ลุงหน่อ
 
1. นางศิริวรรณ  ท่าอักษร
 
1229 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72.66 เงิน 17 โรงเรียนบ้านห้วยศาลา 1. เด็กชายภูหล่อง  ตะเปอ
2. เด็กหญิงรัศมี  อาจอ
3. เด็กหญิงรุ่งตะวันทิพย์  แดงสะอาด
 
1. นางเกียรติญา  นันทาทอง
 
1230 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยศาลา 1. เด็กหญิงจิตรลดา  อาจอ
2. เด็กหญิงจินตหรา  อะจอ
3. เด็กหญิงดวงใจ  มาเยอะ
4. เด็กหญิงนิภา  บุญศรี
5. เด็กหญิงพนิดา  นายใส่
6. เด็กหญิงพนิดา  ปัญญาแสง
7. เด็กหญิงรัตติกาล  อาจอ
8. เด็กชายวสันต์  ปู่มึ
9. เด็กชายวิฑูร  มาเยอะ
10. เด็กชายศิวกร  อาจอ
11. เด็กชายศุกร์  มหาชัย
12. เด็กหญิงสุข  มอโป๊ะกู่
13. เด็กชายสุรทิน  ตะเปียว
14. เด็กชายอดุลย์  มาเยอะ
15. เด็กหญิงอาถุ่ม  มาเยอะ
16. เด็กชายอาทิตย์  อาจอ
17. เด็กหญิงอาทิมา  จะแช
18. เด็กชายอาโด่  อะโจ
19. เด็กชายอุเทน  ตะเปียว
20. เด็กชายเกรียงไกร  อะจอ
 
1. นางสาวพรรณนิภา  ขวัญใจ
2. นางพรรณี  นามมล
3. นายวุฒิพงษ์  อุ่นอินต๊ะ
4. นางสาวสุนทรี  ศิริภูวนันท์
5. นางเกียรติญา  นันทาทอง
 
1231 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านห้วยศาลา 1. เด็กชายณัฐพล  อินรงค์
2. เด็กชายศุภกร  คำแดง
3. เด็กชายเฉลิมพล  มาเยอะ
 
1. นางสาวพรรณนิภา  ขวัญใจ
 
1232 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.4 เงิน 14 โรงเรียนบ้านห้วยศาลา 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ตะเปียว
 
1. นางสาวพรรณนิภา  ขวัญใจ
 
1233 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 66.5 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านห้วยศาลา 1. เด็กหญิงสุนิสา  อาจอ
 
1. นางสาวสุนทรี  ศิริภูวนันท์
 
1234 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 73 เงิน 24 โรงเรียนบ้านห้วยศาลา 1. เด็กหญิงพิมพา  หน่อแสง
2. เด็กชายวรวุฒิ  อะจอ
3. เด็กหญิงอมรา  มะลิสา
 
1. นางพัชนี  ศรีคำ
 
1235 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 71 เงิน 17 โรงเรียนบ้านห้วยห้อม 1. เด็กหญิงจิ่ง   ลุงสู้
 
1. นางเรวดี  จันต๊ะพรม
 
1236 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยห้อม 1. เด็กหญิงคำปั๋ง   อินตา
2. เด็กชายณรงค์   ปันหล้า
3. เด็กชายณรงค์เดช   นามใจสุข
4. เด็กชายบุญธนา   จะเย
5. เด็กหญิงยอน   ลุงคำ
6. เด็กหญิงวิลาสินี   ไชยยา
7. เด็กหญิงสุดารัตน์   แก้วน้อย
8. เด็กหญิงเสาวณีย์   อินตา
9. เด็กชายเอกชัย   เรืองฤทธิ์
10. เด็กชายแสง   ลุงคำ
 
1. นายนพรัตน์   ทิพจร
 
1237 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยห้อม 1. เด็กหญิงคำปี   ตานะ
2. เด็กหญิงจิ่งทอย   ปู่หล่อ
3. เด็กหญิงแสงเฮือน   เมืองนาย
 
1. นายภูวรักษ์   ต๊า
 
1238 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85 ทอง 18 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงชมพูนุช  ลุงซอ
 
1. นายเอกพันธ์  พรมวังขวา
 
1239 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายปุ๊ด  อุ่นคำ
 
1. นางสาวนิภารัตน์  ศรีสม
 
1240 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงชมพูนุช  ลุงซอ
2. เด็กชายธเนศ  เครือแสง
3. เด็กชายธเนศพล  จองต๊ะ
 
1. นางจันทร์ทิมา  คำบอนพิทักษ์
2. นางสาวนิภารัตน์  ศรีสม
 
1241 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80.5 ทอง 8 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงจันจิรา  สุคำ
2. เด็กชายธีรพันธ์  เปียงทา
3. เด็กชายยา  กะนะ
 
1. นางจันทร์ทิมา  คำบอนพิทักษ์
2. นางสาวนิภารัตน์  ศรีสม
 
1242 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82 ทอง 11 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงน้องพร  ส่างส่วย
2. เด็กหญิงพัชรวรรณ  บุญมะลิกา
3. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  ลุงต๊ะ
 
1. นางจันทร์ทิมา  คำบอนพิทักษ์
2. นางสาวเรณู  มูลงาม
 
1243 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 64 ทองแดง 25 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายพงษ์์พัฒ  ศรีชัย
2. เด็กชายพันธิสา  นายหล้า
 
1. นายกิตติศักดิ์  ศรีวิโรจน์
2. นายเอกพันธ์  พรมวังขวา
 
1244 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 63 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงปิยธิดา  ลุงยะซะ
2. เด็กหญิงหลู่  ลุงซอน
 
1. นายกิตติศักดิ์  ศรีวิโรจน์
2. นายเอกพันธ์  พรมวังขวา
 
1245 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 69.75 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายสมชาย  นันตา
 
 
1246 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 21 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงกวินธิดา  สุโข
 
 
1247 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายบุญทัย  จิ่งต๊ะ
 
 
1248 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.6 เงิน 18 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงอโรชา  เครือสม
 
 
1249 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายกิตติกรณ์  ก๋าสัน
2. เด็กชายกิตติกรณ์  ก๋าสัน
3. เด็กชายชิษณุพงศ์  เขื่อนแก้ว
4. เด็กหญิงวรรณภา  ลุงสาม
5. เด็กหญิงสายแดง  ลุงแป
6. เด็กหญิงสุริยา  _
 
1. นางจันทร์ทิมา  คำบอนพิทักษ์
2. นางสาวเรณู  มูลงาม
 
1250 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายภานุวัฒน์  พรมเสน
2. เด็กชายวิทวัส  ญาติมาก
 
1. นายวชิรปิลัณญ์  พงษ์มณี
2. นายวัชรศักดิ์  ชมภูใหล
 
1251 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงพรสุดา  นันต่า
2. เด็กหญิงยอน  ลุงจิ่ง
3. เด็กหญิงวรรณรดา  บุญส่ง
 
1. นางจันทร์ทิมา  คำบอนพิทักษ์
2. นางสาวเรณู  มูลงาม
 
1252 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 67.25 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายสุรวุฒิ  ติยะ
 
1. นายวัชรศักดิ์  ชมภูใหล
 
1253 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 75 เงิน 15 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงเมย์  เครือแสง
 
1. นายวชิรปิลัณญ์  พงษ์มณี
 
1254 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 84 ทอง 9 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายธเนศพล  จองต๊ะ
 
1. นายวชิรปิลัณญ์  พงษ์มณี
 
1255 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  สร้างใหม่
 
1. นายวชิรปิลัณญ์  พงษ์มณี
 
1256 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายเอนก  เครือแสง
 
1. นายวัชรศักดิ์  ชมภูใหล
 
1257 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82 ทอง 10 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายปอย  ลุงจิ่งต่า
2. เด็กชายสรพงษ์  แซ่ว่าง
3. เด็กชายอ่องหลู่  ลุงจิ่งต่า
4. เด็กหญิงแสง  ลุงปัน
5. เด็กหญิงแสงหอม  ลายคำ
6. เด็กชายโยธิน  ลุงอิน
 
1. นายสุพัฒน์  สมบูรณ์
2. นายเอกพันธ์  พรมวังขวา
 
1258 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายฉัตรชัย  ชายคำ
2. เด็กชายชัชวาล  ลุงมา
3. เด็กชายนัทธพงศ์  ยันนะ
4. เด็กชายนิุรุตน์  ยันนะ
5. เด็กชายพงศกร  กล้าแข็ง
6. เด็กชายพงศกร  เขื่อนเพชร
7. เด็กชายสุทิน  ลุงต่า
8. เด็กชายแหลง  ลุงวิ
 
1. นายสุพัฒน์  สมบูรณ์
2. นายเอกพันธ์  พรมวังขวา
 
1259 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงพัชรพร  คำแหลง
2. เด็กหญิงมัจฉา  มูหลิ่ง
3. เด็กหญิงอนัญญา  เจริญสุข
 
1. นายนิธิวิทย์  เผ่าพงศ์เมธา
2. นายเอกพันธ์  พรมวังขวา
 
1260 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 73 เงิน 24 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กชายธนวิทย์  ยันนะ
2. เด็กชายธัีรภัทร  เต่านนท์
3. เด็กชายภาคภูมิ  นันต๊ะ
 
1. นางทองสุข  รอบรู้
2. นางสุพิศ  วงค์จันทร์มา
 
1261 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 86 ทอง 9 โรงเรียนบ้านห้วยเป้า 1. เด็กหญิงปิยนุช  สุวรรณ
2. เด็กหญิงสุข  ยะแสง
3. เด็กหญิงแสงส่วย  ลุงจิ่งต๊ะ
 
1. นางทองสุข  รอบรู้
2. นางสุพิศ  วงค์จันทร์มา
 
1262 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 35 เข้าร่วม 22 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กหญิงพัทธนันต์  แซ่เหย่า
 
1. นางอภิญญา  วงศ์ใหญ่
 
1263 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 61 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กชายชัยรัตน์  จะโต้
 
1. นางอภิญญา  วงศ์ใหญ่
 
1264 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  จะอื่อ
2. เด็กหญิงสิริกร  จะบือ
3. เด็กหญิงสุนทรี  แซ่ลี้
 
1. นายสมประสงค์  วงศ์ทันใจ
 
1265 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 71.67 เงิน 21 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กหญิงอุไร  จะลอ
 
1. นายเกรียงศักดิ์  วงค์บุญตัน
 
1266 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 89.67 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กชายกิตติ  ไวยคำ
2. เด็กชายวันชัย  จะลอ
 
1. นายศุภชัย  ทรายผึ้ง
 
1267 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. นางสาวดวงเดือน  ปู่คำ
2. นางสาวนาดอ  จะหา
3. เด็กหญิงนาแฮ  พญาโหล
4. นางสาวส่วย  จองคำ
5. เด็กหญิงเจนจิรา  ใส่คำ
 
1. นางอาภรณ์  เขื่อนเพชร
 
1268 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กหญิงนรมน  ไทยใหญ่
2. เด็กชายสุรชาติ  ยะป่า
3. เด็กหญิงอรนภา  จะเย
 
1. นางรัศมี  วงค์ยศ
 
1269 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กชายมาด  ลุงจ่า
2. เด็กหญิงอัญชลี  แซ่อ่าย
3. เด็กชายเจริญกิจ  แซ่หลี่
 
1. นางรัศมี  วงค์ยศ
 
1270 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กหญิงจิราภา  จะชี
2. เด็กหญิงนวดี  แซ่จ๋าว
3. เด็กชายหมู  ลุงต่อ
 
1. นางสาวอุทัยวรรณ  งูขาว
 
1271 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. นายจะมู  จะแฮ
2. นายปี  ลุงจัย
3. นายใหม่  ลุงติยะ
 
1. นางอรทัย  การะเกตุ
2. นางสาวอุทัยวรรณ  งูขาว
 
1272 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กหญิงศรีมา  จะสอ
 
1. นายบุญเรือง  อินต๊ะมูล
 
1273 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. นางสาวนาหงะ  จะแฮ
2. นางสาวนาหวะ  จะแฮ
3. นางสาวเหมย  ลุงจึ่งฉ่า
 
1. นางเพ็ญศรี  ตาปัญญา
 
1274 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 81.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กหญิงนาอือ  จะหวะ
2. เด็กหญิงนาแล  จะโหล
3. เด็กชายวินัย  จะแฮ
 
1. นางสาวพรธนิตย์  เผ่าวิภูเหมวัติ
2. นางเพ็ญศรี  ตาปัญญา
 
1275 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กชายก้องภพ  จะคู่
2. เด็กหญิงทิพวรรณ์  จะกอ
 
1. นางสาวพิทยาภรณ์  บุญภา
 
1276 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กชายจีระวัฒน์  จะชี
2. เด็กหญิงนามี  จะเปา
3. เด็กหญิงนิสา  มั่นเซ็ง
 
1. นางอาภรณ์  เขื่อนเพชร
 
1277 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กชายณรงค์  จะก่า
2. เด็กชายนิมิต  จะวะ
3. เด็กหญิงพรเพ็ญ  แซ่เป่า
 
1. นางสาวพรธนิตย์  เผ่าวิภูเหมวัติ
2. นางเพ็ญศรี  ตาปัญญา
 
1278 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กชายป่าแอ  จะงะ
2. เด็กชายภัทรเดช  แซ่ลี้
3. เด็กชายวิชัย  จะงะ
 
1. นายศุภชัย  ทรายผึ้ง
2. นางเพ็ญศรี  ตาปัญญา
 
1279 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กชายสมพจน์   แซ่ลี่
 
1. นางเพ็ญศรี  ตาปัญญา
 
1280 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 66 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี่ยน 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  นาปาน
2. เด็กหญิงสุธิดา  มั่นแซง
3. เด็กหญิงส้มชญา  กุ่งนะ
 
1. นางสาวสุภา  ลือโขง
 
1281 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กชายธนวัต  นางเคอ
 
1. นางฟองจันทร์  ไคร้อุดม
 
1282 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86.25 ทอง 14 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กหญิงมล  ลุงเซ
 
1. นางฟองจันทร์  ไคร้อุดม
 
1283 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กหญิงจิรนันท์  อินต๊ะ
2. เด็กหญิงอังคณา  โอ่ลู
 
1. นางฟองจันทร์  ไคร้อุดม
 
1284 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กชายปฎิเวธ  ทาอาสา
2. เด็กหญิงศยามล  ลุงทุน
3. เด็กชายเอก  ลุงหลู่
 
1. นายปัณณทัตถ์  ปวงคำ
 
1285 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กหญิงชลิดา  ลุงสาม
2. เด็กหญิงนัถพร  บุญมี
 
1. นายอำนวย  หนอกภักดี
 
1286 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กหญิงหล้า  ลุงหนาน
2. เด็กหญิงเจิม  ปางน้อย
 
1. นายปัณณทัตถ์  ปวงคำ
 
1287 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กชายทูนอ่อง  ลุงสู่ต๋า
2. เด็กหญิงวันทิตย์  หม่องจา
 
1. นายปัณณทัตถ์  ปวงคำ
 
1288 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กชายวันแดง  ลุงหน่อ
2. เด็กชายสมชาติ  ลุงต่า
3. เด็กชายสมชาย  ลุงต่า
 
1. นายปัณณทัตถ์  ปวงคำ
 
1289 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (ฝาง) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  พงษ์ด้วง
2. เด็กชายพงษ์พิทักษ์  ปินชัย
3. เด็กชายวัฒนา  จะยี
 
1. นายปริญญา  ยาประเสริฐ
 
1290 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 85.2 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (เวียงแหง) 1. เด็กหญิงจิราพร  แซ่หลี
2. เด็กหญิงณัฐกานต์   ลุงสุ
3. เด็กหญิงปาริชาติ   ออนะ
4. เด็กหญิงพิมพร   น้อยสม
5. เด็กหญิงวิภาดา   ซุนันทา
6. เด็กหญิงสุนิสา   แซ่หม่อ
7. เด็กหญิงสุภานนท์   น้อยสม
8. เด็กหญิงหลาวคำ   หนั่นต่า
9. เด็กหญิงเบญจพรรณ   สังข์นารอด
10. เด็กหญิงเพียงดาว   อินพรม
 
1. นายสุริยัน   เหล็กแหลม
 
1291 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 61 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (เวียงแหง) 1. เด็กหญิงพรชิตา   แซ่เคอ
2. เด็กหญิงพิกุล   จะสอ
 
1. นายศรีทน   ขัติหลง
 
1292 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 79 เงิน 15 โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กหญิงรัตนทิพย์  ศรีกุณะ
 
1. นางศิริพร  เตชะพงศ์
 
1293 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กหญิงพรกมล  ปรีชาญาณ
2. เด็กหญิงพูนสุข  ลุงกร
3. เด็กหญิงยูถิกา  พรวัฒนาคุณ
 
1. นางสาววัชราภรณ์  อุษาจำรัส
 
1294 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กหญิงกานติมา  พรวัฒนากุล
2. เด็กหญิงฐิติมา  เรือนประเสริฐ
3. เด็กหญิงอารี  หมีจ๊ะ
4. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แซ่ย่าง
5. เด็กหญิงไหล่ซุ่น  แซ่ว่าง
 
1. นางพิรัชพร  ศรีภูมินทร์
 
1295 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 73.2 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กหญิงณัฐยา  บุญปัญญา
2. เด็กหญิงนันทิกานต์  พงษ์บุญชู
3. เด็กหญิงพัชชนก  ปั๋นติ
4. เด็กหญิงพัฒนรินทร์  กันทะวงศ์
5. เด็กหญิงมณฑาทิพย์  ใจสม
6. เด็กหญิงวนิดา  กันทะนิล
7. เด็กหญิงสุทธิดา  แซ่ลิ้ม
8. เด็กหญิงอมรา  แซ่หมี่
9. เด็กหญิงอรพรรณ  แซ่จัน
10. เด็กหญิงอ่อน  จูเมิง
 
1. นางพิรัชพร  ศรีภูมินทร์
 
1296 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กชายธีรยุทธ  จันนัยนา
2. เด็กชายศรัณย์  สุลี
 
1. นางสาววิศรุตา  ทรายคำ
 
1297 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กชายณัฐพล  แก้วมณี
2. เด็กชายวรพงษ์  แซ่หยาง
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  แช่มนุ้ย
 
1298 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  แซ่หล่อ
2. เด็กชายอธิวัชร์  เกตุทะจักร์
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  แช่มนุ้ย
 
1299 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กชายวัฒนา  กุลตา
2. เด็กชายวีระพงศ์  บุญชิด
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  แช่มนุ้ย
 
1300 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กชายวีระพงศ์  กันทะนิล
 
1. นางสาวศิริพร  สีทา
 
1301 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 87.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ 1. เด็กชายณัฐพล  ใจติ๊บ
2. เด็กหญิงสุธาทิพย์  อุโณ
 
1. นางสาวศิริพร  สีทา
 
1302 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงนภสร  แซ่หยาง
 
1. นายสมบูรณ์กฤช  แดงฟู
 
1303 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายชัชวาล  อำไพถาวรกุล
 
1. นางมัทนียา  ลาวรรณ์
 
1304 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายคณุตม์  แซ่กง
 
1. นายสมบูรณ์กฤช  แดงฟู
 
1305 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงกานธิดา  อมรสันติกุล
2. เด็กหญิงมะลิวัลย์  แซ่หยาง
 
1. นางมัทนียา  ลาวรรณ์
 
1306 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายต้าฟู่  แซ่ควง
 
1. นางสาวโสพิศ  ฝีปากเพราะ
 
1307 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงอรวรรณ  แซ่หลี่
 
1. นางสาวสุดาพร  โพธิ์ศรี
 
1308 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  แซ่หยาง
2. เด็กหญิงอรทัย  ส่วยคำ
3. เด็กชายแสงเมือง  ลุงแน่งซอ
 
1. นางนัยน์ปพร  ปานกลัด
 
1309 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73.66 เงิน 13 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงหยิ่ง  แซ่เซี๊ยะ
2. เด็กหญิงอาภากร  แซ่หย่าง
3. เด็กหญิงเอ  หน่อคำ
 
1. นางชุติมา  ธรรมธิ
2. นางทิพวิมล  ศรีปราชญ์
 
1310 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82.66 ทอง 8 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงดาวไสว  บุญแก้ว
2. เด็กหญิงนฤมล  แซ่หลี่
3. เด็กหญิงวริษา  แซ่หลี่
 
1. นางสาวจิรัชชา  จันทร์หลวง
2. นางสาวนภัสสร  ปงกาวงศ์
 
1311 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายสุรัตน์  แซ่เฉิน
2. เด็กชายอาหลิ่ว  แซ่หลี่
 
1. นายพิภพ  วชิรประภากร
 
1312 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายเชี่ยวชาญ  แซ่จ๋าว
2. เด็กชายเมธาสิทธิ์  โชติชัยวณิชย์
 
1. นายศรชัย  พานคำดาว
 
1313 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงจิตรฤดี  แซ่ฉา
2. เด็กหญิงนิชากร  เจริญพงษ์
3. เด็กหญิงพัชรพร  แซ่หลง
4. เด็กชายภาคภูมิ  ลุงโพง
5. เด็กหญิงแสงอ่อน  แซ่หลิ่ง
 
1. นางสาวยศพิมล  แก้ววิเศษ
2. นางรำแพน  สุพิณวงศ์
 
1314 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงกฤติยา  เจริญสุข
2. เด็กหญิงชูใจ  แซ่เจ้า
3. เด็กหญิงธัญญรัตน์  แซ่หยาง
4. เด็กหญิงอำภา  แซ่หมื่อ
5. เด็กหญิงอุทัยวรรณ  ทวีอภิรดีนาค
 
1. นางรำแพน  สุพิณวงศ์
2. นายสุรพล  ใหม่เทวินทร์
 
1315 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 73 เงิน 19 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงชนิภรณ์  ซอยะแหลง
 
1. นางวรรณวดี  ไชยชนะ
 
1316 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 87.6 ทอง 11 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงกวงยิง  แซ่จื้อ
2. เด็กชายควง  แซ่เซี่ยง
3. เด็กหญิงจาลี่  แซ่หย่าง
4. เด็กหญิงจุรีพร  ลาลี
5. เด็กหญิงชนกานต์  แซ่เอี้ยน
6. เด็กหญิงฟู่ยิง  แซ่หลี่
7. เด็กหญิงรุจิรา  แซ่โจว
8. เด็กหญิงวิภาวดี  อมรสันติกุล
9. เด็กหญิงวิยดา  แซ่เฉา
10. เด็กหญิงสิราวรรณ  ฤทธิ์นรกานต์
11. เด็กหญิงสุขใจ  แซ่ต้วน
12. เด็กหญิงเล็ก  ลุงจิ่ง
13. เด็กหญิงเสี่ยวหลิ่ง  แซ่หย่าง
14. เด็กหญิงเหมยหลัน  แซ่โจว
15. เด็กหญิงไหวเย้า  แซ่หลู่
 
1. นายกรกฏ  สาระจันทร์
2. นางทิพวิมล  ศรีปราชญ์
3. นายปกรณ์  สุวรรณาเป็ง
4. นายปริญญา  พรหมมาศ
 
1317 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงชลลดา  แซ่หลิว
2. เด็กหญิงปาลิดา  แซ่หล่อ
3. เด็กหญิงป่าง  ปู่เงิน
 
1. นางสาวณัฐรินทร์  ตั้งกิตติกุล
2. นายนพดล  ใจบุญ
 
1318 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายนนท์  ซอยะแหลง
2. เด็กหญิงวิกานดา  แซ่หลี่
 
1. นางสาวจันทร์ทอง  ชินารักษ์
2. นางณิชารีย์  ศรีศักดา
 
1319 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงดวงใจ  แซ่หย่าง
2. เด็กหญิงฝาเหม้ย  แซ่หย่าง
3. เด็กหญิงเสี่ยวหลั่ง  แซ่หลี่
 
1. นางสาวนันทพร  ปัญญาสูง
2. นางเพ็ญแข  ปานหมอก
 
1320 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายสมศักดิ์  มัจฉารุ่งโรจน์
2. เด็กหญิงอาซือมิ  แซ่หลี่
3. เด็กชายเสี่ยวชัง  แซ่หลี่
 
1. นายณัฐพล  นันโท
 
1321 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายสิงห์เมือง  มาไท
 
1. นายณัฐพล  นันโท
 
1322 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงศิรดา  จองแสง
2. เด็กหญิงสายใจ  แซ่หย่าง
 
1. นางสาวนันทพร  ปัญญาสูง
2. นางเพ็ญแข  ปานหมอก
 
1323 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงอาซิว  แซ่หลี่
2. เด็กชายเดช  รุวิรุ่ง
 
1. นางวิราภรณ์  บุญเจริญ
 
1324 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงชวิศา  แซ่หว่าง
2. เด็กหญิงพิมพ์ใจ  แซ่ลี่
3. เด็กหญิงสายทิพย์  แสนคำ
 
1. นางพัชรีภรณ์  เลิศบุญรัตน์
2. นางวิราภรณ์  บุญเจริญ
 
1325 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.2 เงิน 11 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายอรุณชัย  เดชา
 
1. นายวรากร  หมื่นประจำ
 
1326 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงปู  ยอดเงิน
2. เด็กหญิงอัจฉรา  แซ่หวั่ง
 
1. นายอุดร  ใจบุญ
2. นางสาวอุษณีย์  บัวเปิด
 
1327 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายประชา  แซ่ถั่ง
2. เด็กหญิงหยิงตี้  แซ่หวัง
3. เด็กหญิงอาไก่  แซ่หล่อ
 
1. นายบุญฤทธิ์  สุพิณวงศ์
2. นางสาววรารัตน์  วุฒิอินทร์
 
1328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงหยิ่งเม่ย  แซ่หวั่ง
2. เด็กหญิงเสี่ยวเฉ่อว  แซ่หวั่ง
3. เด็กหญิงไท้หมิง  แซ่ห่อ
 
1. นางสาวณัฐรินทร์  ตั้งกิตติกุล
2. นางดวงรัตน์  อรุณศิโรจน์
 
1329 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงกุลนิดา  แซ่หลี่
2. เด็กหญิงวิภาวี  แซ่หลี่
 
1. นายอุดร  ใจบุญ
2. นางสาวอุษณีย์  บัวเปิด
 
1330 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงกวงจิ่ง  แซ่หย่าง
2. เด็กหญิงศุภานันท์  หว่างปอ
 
1. นายอุดร  ใจบุญ
2. นางสาวอุษณีย์  บัวเปิด
 
1331 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงธิดา  ลุงงึน
2. เด็กหญิงปี  ปู่เงิน
3. เด็กหญิงมธุชา  ลาไผ่
 
1. นางจีรพรรณ  สีโน
2. นางสาวดวงสมร  เมฆะมานุรักษ์
 
1332 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 72.6 เงิน 4 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงเหม่ยยี่  แซ่หลี่
 
1. นางสาวฮุยจู๋  แซ่จิง
 
1333 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงกิตติมา  บุญหลวง
2. เด็กหญิงซือสุ่ย  แซ่เฉิ่ง
3. เด็กหญิงรดา  แซ่หย่าง
4. เด็กหญิงศิริพร  แซ่หลี่
5. เด็กหญิงศิริรัตน์  แซ่หย่าง
6. เด็กหญิงอุทัยวรรณ  ลุงทุน
7. เด็กหญิงเฟื่องรดา  แซ่หว่าง
8. เด็กหญิงเหล่าซ่อ  แซ่ซู
 
1. นายสมิง  นิลคง
 
1334 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กหญิงสุชาดา  แซ่หวัง
 
1. นายไพโรจน์  ท้าวแก้ว
 
1335 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96 ทอง 4 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายปภพ  แซ่จื้อ
2. เด็กหญิงพิมพิศา  แซ่เกา
3. เด็กหญิงสุนิสา  มาเยอะ
 
1. นางสาวภาวิณี  ปวงเริ่ม
2. นางอรวรรณ  จอมขันเงิน
 
1336 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านอรุโณทัย 1. เด็กชายธีรวัฒน์  แซ่หลี่
2. เด็กชายพิชัย  แซ่เจ้า
3. เด็กหญิงอมรรุจี  แซ่หลี่
 
1. นายธนวินท์  มูลทากรม
2. นางอภิญญา  เอื้อกุศลสมบูรณ์
 
1337 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 70 เงิน 25 โรงเรียนบ้านออน 1. เด็กหญิงดารารัตน์   ศุภชัยพิศุทธิ์
 
1. นางสาวกุลธิดา   บุญมา
 
1338 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านออน 1. เด็กชายณัฐพนธ์  ดูแฮ
 
1. นายยุทธพงษ์   เครือซุง
 
1339 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านออน 1. เด็กชายจะทอ   ไอสัก
 
1. นายยุทธพงษ์   เครือซุง
 
1340 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านออน 1. เด็กชาย ธีรยุทธ   สินพุ
2. เด็กหญิงชรินรัตน์   อภิเลิศสกุลพร
3. เด็กหญิงพรราตรี   สมสาย
 
1. นางเพ็ญจันทร์   คงบุญแก้ว
 
1341 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 66.5 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านออน 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   นวกิจกานน
2. เด็กชายอภิวิชญ์    เรน่า
 
1. นางเพ็ญจันทร์   คงบุญแก้ว
 
1342 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านออน 1. เด็กหญิงณัฐนิชา    จินะ
2. เด็กชายประกายสิทธิ์   ชัยปัญญา
 
1. นางสุดาภรณ์    วิทยา
 
1343 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านออน 1. เด็กชายสหภาพ   แกมู
2. เด็กหญิงอรพิมล   มาหลวง
 
1. นางสุดาภรณ์    วิทยา
 
1344 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านออน    
1345 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 59 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านออน 1. เด็กหญิงณัช   ค้ำคูณโอฬาร
2. เด็กหญิงดีเฌอโพล   ตูนู
 
1. นายวีระชัย    ลีพัฒนา
 
1346 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านออน 1. เด็กหญิงกนกอร   พิโน
 
1. นางสุดาภรณ์    วิทยา
 
1347 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กหญิงชนนิกานต์   อินทจักร
2. เด็กชายณัฐกาล   ก๋าคำ
 
1. นางสาวรัตติกาล   ใจใหญ่
 
1348 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 63 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. นายธนโชติ   ลูปิยะ
2. นายประเดิมพงษ์   เพิ่มดี
 
1. นางสาวรัตติกาล   ใจใหญ่
 
1349 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82.33 ทอง 9 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กชายกมล  ลุงหน่อ
2. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  แสนคำหมื่น
3. เด็กชายสุริยา  มาหล้า
 
1. นางสาวนภาพร  ศรีวิชัย
 
1350 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 72 เงิน 15 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ส่วยติ
2. เด็กชายธันวัฒน์  ปินตาดวง
3. เด็กหญิงวรรณกานต์  แก้วเต๋จ๊ะ
 
1. นางสาวนภาพร  ศรีวิชัย
 
1351 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. นายวทัญญู   ลุงกิ
 
1. นายนิกร   มะธุ
 
1352 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. นายสมพร   สีมา
 
1. นายนิกร  มะธุ
 
1353 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กหญิงสุกฤตา   ทิพย์รัตน์
2. เด็กหญิงสุมิกา   บัวเผือ
 
1. นายนิกร   มะธุ
 
1354 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอ่าย 1. นายเล็ก   ลุงต๊ะ
 
1. นายนิกร  มะธุ
 
1355 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 71 เงิน 23 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์    บัวหลง
 
1. นางสาวอารีย์วัลย์   มาตันบุญ
 
1356 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75.6 เงิน 12 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กหญิงนพรัตน์   ลีซอ
 
1. นางสาวอารีย์วัลย์   มาตันบุญ
 
1357 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. นางสาวจิรัชญา   เจริญพาณิช
2. เด็กหญิงธมลวรรณ   ปวนสวรรค์
3. นางสาวปาริฉัตร   มาโน
4. เด็กหญิงปิยะดา   บุญมี
5. นางสาวพรทิพย์   จิราพงศ์
6. นางสาวเมธินี   แว่นแก้ว
 
1. นางนันทพร   ศิริอุดม
 
1358 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 71 เงิน 19 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กชายธนภูมิ  พรหมชัยศรี
2. เด็กหญิงอัญชิสา   ดาวศรี
 
1. นางสาวทิพวรรณ   บัวบาน
 
1359 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กหญิงจิติรัตน์   จันตา
2. เด็กชายสหรัฐ  ไชยพระบาง
3. เด็กหญิงสุพัตรา   หอมใจ
 
1. นางธันยารัศม์   ธรรมสุวรรณ
 
1360 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กชายสมศักดิ์   ลุงสอน
2. เด็กชายหล้าอ่อง   ลุงหยุ่ง
 
1. นางสาวทิพวรรณ   บัวบาน
 
1361 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. นายทศพล  บัวเผือ
2. เด็กหญิงสุมาลี   ไชยวรรณ์
3. เด็กหญิงอาภาภรณ์   เทพใจ
 
1. นางนันทพร   ศิริอุดม
 
1362 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอ่าย 1. นางสาวกัญญารัตน์   อินต๊ะแก้ว
2. เด็กหญิงนรีพร   นิลคง
3. เด็กหญิงสุธาสินี   ชมรัมภ์
 
1. นางนันทพร   ศิริอุดม
 
1363 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กชายธีรยุทธ   แก้วเต๋จ๊ะ
2. เด็กชายนิคม   ชมพูพล้อย
 
1. นางสาวทิพวรรณ   บัวบาน
 
1364 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 78.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กหญิงอาภาภรณ์  ทิพย์ดวง
 
1. นางกาญจนา   ศรีปูคำ
 
1365 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 65.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอ่าย 1. นางสาวชนัตการณ์   ใจเฉลียว
 
1. นางกาญจนา   ศรีปูคำ
 
1366 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านอ่าย    
1367 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านอ่าย 1. เด็กชายณัฐพล  สุนันต๊ะ
 
1. นางสาวเกศกนก   เวชกิจ
 
1368 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงพรรพษา  เทพวงค์
2. เด็กหญิงส้ม  ลุงต๋า
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  คนขยัน
 
1369 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กชายคามิน  มูลป้อ
2. เด็กชายสิรวิชญ์  กันธะ
 
1. นางสาวประภาวดี  บัวพวงชน
2. นางสาววรรณา  เอกตะ
 
1370 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงนงนภัส  กาศรีใจ
2. เด็กชายพีท  ลุงต๊ะ
3. เด็กชายสิทธิพงศ์  ดวงดี
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  คนขยัน
 
1371 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายชินรัตน์  สอนรอด
 
1. นางนารินทร์พร  วัชรธนาพัฒน์
 
1372 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  เป็งสม
 
1. นางสมจิตร  พิทาคำ
 
1373 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 85 ทอง 11 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงสุภานันท์   เย็นมาก
 
1. นางสมจิตร  พิทาคำ
 
1374 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86.75 ทอง 12 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงชฎาภรณ์   สุริยะ
 
1. นางกิ่งกมล   ฉลอม
 
1375 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงมาริษา  สุริยะ
 
1. นางสมจิตร  พิทาคำ
 
1376 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงธิราภรณ์  ขาวผ่อง
 
1. นางสมจิตร  พิทาคำ
 
1377 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงฐิติมา  มณีวรรณ
2. เด็กหญิงพันธิตรา  คำบุญเรือง
 
1. นางสมจิตร  พิทาคำ
 
1378 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงอ้อมใจ  เสาวรส
 
1. นายวิศรุต  บุญรังษี
 
1379 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายทรงพล  สระแสงตา
2. เด็กชายเพชรพันธ์แท้  บาลเย็น
 
1. นายวิศรุต  บุญรังษี
2. นางสุพิศ  พรหมศรี
 
1380 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงปวีณา  ผาสพ
2. เด็กหญิงปิยธิดา  บุญทรัพย์
 
1. นายวิศรุต  บุญรังษี
2. นางสุพิศ  พรหมศรี
 
1381 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายนราธิป  ช่างแต่ง
 
1. นางวิลาวัลย์   เจริญเกตุ
 
1382 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงยุวธิดา  สาระจันทร์
 
1. นายวิศรุต  บุญรังษี
 
1383 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงนฤมล  วารีรัตน์
2. เด็กชายวิศิษฐ์  สมพงษ์
3. เด็กชายอติกานต์  การะหงษ์
 
1. นางนรินทร์ทร  ชิตมินทร์
2. นางสุรัตนาพร  สมบูรณ์
 
1384 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายดนัย  นามภิชัย
2. เด็กหญิงส่วยอิ่ง  ลาวอ้าย
3. เด็กชายอรรถพล  เค้ามูล
 
1. นางสาวกานดา  พรรณนา
2. นางสาวพิมพ์ใจ  สันตา
 
1385 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 72 เงิน 15 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงวิศัลยา  ไชยวุฒิ
2. เด็กชายศาสตราวุธ  แก้วแสง
3. เด็กหญิงเนตรอารี  แสนจ้าง
 
1. นางสาวพิมพ์ใจ  สันตา
2. นางสุรัตนาพร  สมบูรณ์
 
1386 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายภานุลักษณ์  ณ เชียงใหม่
2. เด็กหญิงวนัสนันท์  ส่องสว่าง
3. เด็กหญิงอุมาภรณ์  ปัญญามี
 
1. นางสาวกัลยาณี  สมใจดี
2. นางสาวพิมพ์ใจ  สันตา
 
1387 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 89 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงนริศรา  พุ่มพวง
2. เด็กหญิงประกายพร  สรชัย
3. เด็กหญิงวิจิตรา  มณีวรรณ
4. เด็กชายศุภณัฐ  ขันคำ
5. เด็กหญิงอรัชพร  ชัยมงคล
 
1. นายปาลวิทย์  จินะโสติ
2. ว่าที่ร้อยตรีอนันต์ชัย   รติวรรธนันท์
 
1388 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงจารุณี   นันตา
2. เด็กหญิงชฎาพร    ต๊ะน่า
3. เด็กหญิงทิพวรรณ   เช่วอ
4. เด็กหญิงสุทธิดา    พงค์ทวีชัย
5. เด็กหญิงอังคณา    สุกใส
 
1. นางเสาวนีย์   ตากูล
 
1389 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงนันทิดา  สุพา
 
1. นางเสาวนีย์  ตากูล
 
1390 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงชัญญานุช  คำแก้ว
2. เด็กชายธนพล  ก้อนแก้ว
 
1. นายนัฐพงษ์  อินทิทา
2. ว่าที่ร้อยตรีอนันต์ชัย  รติวรรธนันท์
 
1391 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ    แสงอนงค์
2. เด็กหญิงคคนัมพร    ดวงปัญญา
3. เด็กหญิงจีรนันท์   สีมุ่ง
4. เด็กหญิงณัชชา   ทิก่ำ
5. เด็กหญิงรัตติยากร    วีระทิพย์
6. เด็กหญิงลุ   จายเล็ก
7. เด็กหญิงวาสนา    ยี่ปา
8. เด็กหญิงวิภาดา   ใจตา
9. เด็กหญิงสุชาดา   ปูคำ
10. เด็กหญิงสุดาพร   เลาหมี่
11. เด็กหญิงสุธาสินี    คันทะวงค์
12. เด็กหญิงอรุณวรรณ   เลาหมี่
13. เด็กหญิงอิเอ    แสงอ่อน
14. เด็กหญิงเบญจพร   วังทูล
15. เด็กหญิงแสงเดือน    มูลดิษฐ์
 
1. นางสมจิตร    พิทาคำ
2. นายอนันต์    ใจกล้า
3. นายเด่นไท    โกมลบุตร์
 
1392 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงศิริกัญญา  วิเศษศรี
2. เด็กหญิงเบญจมาศ  เลาหมี่
3. เด็กชายโชติพัฒน์  สาระจันทร์
 
1. นางสุพิศ  พรหมศรี
2. นายอนันต์  ใจกล้า
 
1393 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายณัฐดนัย  ไชยวุฒิ
2. เด็กชายธีรภัทร  ตะเพียนทอง
 
1. นางฉวีรรณ  ไข่แก้ว
2. นายอนันต์  ใจกล้า
 
1394 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงธนารีย์    ลิขิตดำรงกุล
2. เด็กชายวีระวัฒน์    พิศุทธิ์ภัทร
3. เด็กชายเจษฎาภรณ์    พิสัย
 
1. นางสุวรินทร์    กุนากา
 
1395 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 77 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงกุลสตรี  มะลิปา
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  เสาร์แก้ว
3. เด็กหญิงพรรณวิภา  หมื่นจินา
 
1. นางวิภา  สมเกตุ
 
1396 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงสราวลี  ปีน้อย
2. เด็กหญิงอังคณารัตน์  เทียนจันทร์
 
1. นางวิภา  สมเกตุ
 
1397 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายธนกร  โสภณภูมิปํญญา
2. เด็กชายธนกร  แซ่หมู่
3. เด็กชายสมชาย  ซือผ่า
 
1. นางสุวรินทร์  กุนากา
2. นางโศภิษฐ์  ดวงดาว
 
1398 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงชิณีพร   เทพก๋า
2. เด็กหญิงมะลิษา    เขื่อนคำ
3. เด็กหญิงสิริวิภา    แก้วดาว
 
1. นางวิภา   สมเกตุ
 
1399 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 85.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายราเมนทร์  ดาวเรือง
 
1. นายปาลวิทย์  จินะโสติ
 
1400 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงจณิสตา  บริบูรณ์ยั่งยืน
 
1. นายปาลวิทย์  จินะโสติ
 
1401 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายพรนรินทร์  ชิตมินทร์
2. เด็กหญิงสุชาดา  กองเมือง
 
1. นางพัชรี  อุ่นละออ
2. นางพิมพ์พิศา  ศรีบุญเรือง
 
1402 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  ลุงคำ
2. เด็กหญิงดาวประกาย  แก้วตา
3. เด็กหญิงเกศรา  ศรัทธาทวีกุล
 
1. นางวนารัตน์  บริบูรณ์
 
1403 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายธนาดล  รัตนสุภา
2. เด็กชายธีรศักดิ์  ภมรสุจริตกุล
 
1. นางพัชรี  อุ่นละออ
2. นางพิมพ์พิศา  ศรีบุญเรือง
 
1404 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 91.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายวีระพันธ์  เงินตัน
2. นายเกษมศักดิ์  สาระจันทร์
 
1. นางพัชรี  อุ่นละออ
2. นางพิมพ์พิศา  ศรีบุญเรือง
 
1405 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  เงินตัน
2. เด็กหญิงคำเหลา  จอก่า
3. เด็กหญิงยศวดี  ใหม่คำ
4. เด็กหญิงอาซามา  งัวผ่า
5. เด็กหญิงอารยา  ชูมือกู่
6. เด็กหญิงแสงจิ่ง  จะลี
 
1. นางพิมพ์พิศา  ศรีบุญเรือง
2. นางวนารัตน์  บริบูรณ์
3. นางสมจิตร  พิทาคำ
 
1406 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 75.5 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายนราธิป  ทาแจ่ม
2. เด็กชายโยธา  ดาจันทร์
 
1. นางพัชรี  อุ่นละออ
2. นางพิมพ์พิศา  ศรีบุญเรือง
 
1407 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายทองคำ  อาจอ
2. เด็กชายสมศักดิ์  เริงไม
3. เด็กชายอาซือผะ  อย่าจา
 
1. นางวนารัตน์  บริบูรณ์
 
1408 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงภัคจิรา  ณ เชียงใหม่
2. เด็กชายศรัณยู  ขาวสวย
 
1. นางพัชรี  อุ่นละออ
2. นางพิมพ์พิศา  ศรีบุญเรือง
 
1409 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 72.5 เงิน 16 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงณัฐริกา  ดอกแดง
 
1. นางฉวีวรรณ  ไข่แก้ว
 
1410 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเชียงดาว    
1411 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82 ทอง 10 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายดวงจันทร์  เลายี่ปา
2. เด็กหญิงนิภาพร  เล่เก
3. เด็กชายบัลลพ  เลิศภมรินทร์
4. เด็กหญิงเกตนัสิรี  ศรัทธาทวีกุล
5. เด็กชายโยธิน  แซ่ลี่
6. เด็กชายโสภณ  วิริยะปัญญาวงศ์
 
1. นางผ่องศรี  พิพัฒน์
2. นายสมศักดิ์  บุญลูน
 
1412 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. นายกิตติธัช  มหาวัน
2. นายชลิต  เลาจาง
3. นายทศพล  แซ่ป๋า
4. นายวิฑูรย์  ลุงกู่
5. นายสมชาย  หลีจ๊ะ
6. นายสิทธิพล  เลาหมี่
7. นายอนุพงษ์  เลาหมี่
8. นายเอกพล  แซ่ป๋า
 
1. นางสาวกัลยาณี  สมใจดี
2. นายเฉลิม  พยาราษฎร์
3. นางเสาวนีย์  ตากูล
 
1413 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงน้ำเพชร  มัศยาวงค์
2. เด็กหญิงพัชรพร  แซ่ซี
3. เด็กหญิงสุริยฎา  อรินทร
 
1. นางกิ่งกมล  ฉลอม
2. นางสาวฉันท์ชนิต  สิทธิบุญมี
 
1414 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายเฉลิมรัฐ  โปธิปัน
2. เด็กชายโฆษิต  นึกเร็ว
 
1. นายเฉลิม  พยาราษฎร์
 
1415 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงสิทธิกร  ท้าวแก้ว
2. เด็กหญิงสุรีรัตน์  กันคำ
 
1. นางฉวีวรรณ  ไข่แก้ว
 
1416 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงจันทกานต์  วังป่าตาล
2. เด็กหญิงอรอุมา  ใจการ
 
1. นายวิศรุต  บุญรังษี
2. นางสุรัตนาพร  สมบูรณ์
 
1417 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงกนกพร  วงศ์งาม
2. เด็กหญิงอารีย์  อังกินันทน์
 
1. นางสุพิศ  พรหมศรี
2. นางสุรัตนาพร  สมบูรณ์
 
1418 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 70.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงวัชรภรณ์  ส่องสว่าง
2. เด็กหญิงสุปราณี  เปียผะ
 
1. นางสมจิตร  พิทาคำ
 
1419 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  เชื้อเดช
 
1. นายวิศรุต  บุญรังษี
 
1420 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กชายจุรานนนท์  ม่วงมา
 
1. นางสุพิศ  พรหมศรี
 
1421 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงธนวรรณ  เกี๊ยวคำ
 
1. นางเมทินี  อาสการ
 
1422 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 79 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเชียงดาว 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน    จันทร์หอม
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  เรือนเขียว
3. เด็กหญิงสิริวิมล  คมเกตุ
 
1. นางสาวอมรรัตน์  มหาวรรณ์
2. นางเมทินี  อาสการ
 
1423 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงลัดดาวัลย์   อินต๊ะ
 
1. นางภัทรภรณ์  ศรีถาวร
 
1424 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายนครินทร์  หนั่นตา
 
1. นางไพลิน  อานนท์
 
1425 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงเพียงแข  หยั่นมะ
 
1. นางสาววริศรา  ขยันกิจ
 
1426 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 70 เงิน 25 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงณัฐพร   ศรีเดช
 
1. นางสาวเดือนเพ็ญ  วงศ์ใหญ่
 
1427 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงจันทร์ทิพย์  จองทุน
 
1. นางสาววรนุช  ยิมิสุโท
 
1428 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงชไมพร  เกสร
2. เด็กหญิงศศิภา  มหาวรรณา
 
1. นางสาวอินทิรา  ตากใบ
 
1429 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงกนกพร  อินต๊ะ
2. เด็กหญิงปี่  แสงเรื่อนกู่
 
1. นางสาวอินทิรา  ตากใบ
 
1430 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  เมืองใจ
 
1. นายพีรันธร  ยาคำ
 
1431 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงมอนโหม๋  พวงพัน
 
1. นางโนรี  รินเขียว
 
1432 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายคำอ่อง  จิ่งต่า
 
1. นางสหนันท์  ปัญญา
 
1433 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายชินดนัย  หลีเจี๊ยะ
 
1. นางสาวอัมพร  อินตาลา
 
1434 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงจันทร์  ลุงจ่าน
2. เด็กหญิงจ่ามหอม  ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงอ่องคำ  เมืองใส
 
1. นางสาวพรพรรณ  ตาลป่า
2. นางสาวรสริน  พันธุ
 
1435 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 77 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงมอนจิ่ง  ลุงลายคำ
2. เด็กหญิงอำพร  คำต่าน
3. เด็กหญิงเกียรติแก้ว  อินต๊ะ
 
1. นายภิญโญ  ภูมิอรัญ
2. นางสาวรสริน  พันธุ
 
1436 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงขวัญพร  หลอยเงิน
2. เด็กชายชินาธิป  นวลละออ
3. เด็กหญิงนันทิตา  อ่องมิด
 
1. นางสาวจุฬาลักษณ์  ณ เชียงใหม่
2. นางสาวรุจนี  สุยะวงค์
 
1437 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 90.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายดำ  ลุงจองติ
2. เด็กหญิงมาลี  แซ่ว่าง
3. เด็กหญิงยุวดี  แซ่หลิ่ว
 
1. นางสาวพรพรรณ  ตาลป่า
 
1438 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายกฤษณัส  เตวดา
2. เด็กชายป่างฟ้า  เสียงใส
 
1. นายภิญโญ  ภูมิอรัญ
2. นางสาวรุจนี  สุยะวงค์
 
1439 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายคำลืน  จองซอ
2. เด็กชายวินัย  สวัสดิ์
 
1. นายภิญโญ  ภูมิอรัญ
2. นางสาวรุจนี  สุยะวงค์
 
1440 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายปรีชา  แซ่เต่อ
2. เด็กชายหลู่  ลุงปา
 
1. นายประกฤต  วังพฤกษ์
2. นางสาวพรพรรณ  ตาลป่า
 
1441 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายนพดล  ส่างกานโหย่ง
2. เด็กชายวีรพล  อิ่มกลิ่น
 
1. นายประกฤต  วังพฤกษ์
2. นางสาวพรพรรณ  ตาลป่า
 
1442 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงจันทรา  จะเด่อ
2. เด็กหญิงนิตยา  ปัญญา
3. เด็กหญิงวลี  ลุงอ่อน
4. เด็กหญิงสายใจ  แซ่ควร
5. เด็กหญิงอัญชลี  มูหลิ่ง
 
1. นางจันทร์จิรา  สมผัด
2. นายสุภาพ  พิริยสุนทราภรณ์
 
1443 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงกันตยา  จ๋ามใหม่
2. เด็กชายหาญแลง  ลุงซู
 
1. นายณัฎฐพล  หน่อคำ
2. นายสุรพงษ์  จองคำ
 
1444 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงคำเหลือน  มหาวรรณ
2. เด็กชายอาเซ็ง  แซ่หยาง
 
1. นายวีระพงศ์  วงษา
 
1445 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงจันทิภา  ลุงใส
2. เด็กหญิงจิตาภา  ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงพันทิยา  คิงวิ
 
1. นางสาวฉัตรนภา  รักพงษ์
2. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
1446 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงชฏาพร  อินทร์ต๊ะ
2. เด็กหญิงส่วย  ลุงคำ
3. เด็กชายหยิงไซ่  แซ่ซือ
 
1. นางสาวฉัตรนภา  รักพงษ์
2. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
1447 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 84 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงหมวยคำ  อนุรักษ์ไตรภพ
 
1. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
1448 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงสุพัตรา  คำแหลง
 
1. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
1449 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายรูน  ติยะ
 
1. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
1450 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายแสงหาญ  นายมั้น
 
1. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
1451 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. นายธารินทร์  จิ่งต่า
 
1. นายอนุสรณ์  ไชยยอง
 
1452 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงหลิ่งกุ้ย  แซ่เจียง
 
1. นายวีระชาญ  หาญอุ่น
 
1453 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 77.67 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงณัฐพร  สวัสดิ์
 
1. นางณัฐนันท์  สำเภาแก้ว
 
1454 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  เปียผะ
2. เด็กหญิงนัดดา  เณรไนย
3. เด็กหญิงปวีณา  ลุงหย่า
4. เด็กหญิงปิยนุช  กุ่งนะ
5. เด็กหญิงยุวดี  แสงคำ
6. เด็กหญิงวรรณิกา  สลอมทุน
7. เด็กหญิงวิริยา  นายจิ่ง
8. เด็กหญิงแก้ว  ลุงมั่น
 
1. นางณัฐนันท์  สำเภาแก้ว
 
1455 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงณิศรันย์  กาวินคำ
2. เด็กหญิงศุพิชชา  จองปุ๊ก
3. เด็กหญิงหอมเย็น  ปู่คำ
 
1. นายกิตติ  ศิริจันทร์
2. นายสุรพงษ์  จองคำ
 
1456 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงหฤทัย  แซ่หลี่
2. เด็กหญิงเอพอง  หลอยทุน
 
1. นางสาวมณฑิรา  หล้าคำแก้ว
 
1457 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงคำอู๋  เลาลี
2. เด็กหญิงคำแหล่ง  บุญโญ
3. เด็กหญิงอรทัย  คำแหลง
 
1. นายธนพัฒน์  พันธุ์คุ้มเก่า
 
1458 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงทรงสุดา  ผิวอ่อน
2. เด็กหญิงวันทิพย์  ลุงวิ
 
1. นายพัฏกร์  ศูนย์จันทร์
 
1459 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายชินกฤต  อ่องเมือง
2. เด็กชายณัฐดนัย  ชาญเลาหศักดิ์พงษ์
 
1. นางสาวมณฑิรา  หล้าคำแก้ว
 
1460 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายจ่อทุน  ลุงเงิน
2. เด็กชายร่มเย็น  ควนชัย
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ใจการ
2. นายคณิน  นนทศิลา
 
1461 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงปิยาภรณ์  ปิหย่า
2. เด็กชายศานนท์  รินเขียว
 
1. นางสาวมณฑิรา  หล้าคำแก้ว
 
1462 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายพธกร  หล้าติ๊บ
2. เด็กชายมนัส  สายฟ้า
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ใจการ
2. นายคณิน  นนทศิลา
 
1463 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายวรชัย  แซ่เจิง
 
1. นางมณฑิรา  จันทร์ตา
 
1464 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงหว่าหลู่  ลุงคำใส
 
1. นางสาวพิณณภัทร  ตันนิล
 
1465 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 86 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายชัย  คำแสง
 
1. นางสาววงเดือน  ครินชัย
 
1466 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 82 ทอง 11 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงสุชานันท์  ปันอิน
 
1. นางนงเยาว์  อินสอน
 
1467 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายภูแสง  คองยุ้น
 
1. นางสาวอุบลรัตน์  บุญมาสร้อย
 
1468 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  หาญเลาหศักดิ์พงษ์
 
1. นางมณฑิรา  จันทร์ตา
 
1469 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงสิริมา  เจริญดี
 
1. นางสาวพิณณภัทร  ตันนิล
 
1470 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 79.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายทุนเหน่  โหม๋หล่ง
 
1. นางสาวพิณณภัทร  ตันนิล
 
1471 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงอาซัง  แซ่หลู่
 
1. นางนงค์เยาว์  อินสอน
 
1472 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงตะวัน  หลอยเฮือง
2. เด็กหญิงนพรัตน์  แซ่อิ่น
3. เด็กหญิงพิยดา  เลาลี
4. เด็กหญิงรมย์ธีรา  ต๊ะนาง
5. เด็กหญิงรุจิรา  จองติ
6. เด็กหญิงสาธิกา  ลุงสาม
7. เด็กหญิงอภิญญา  เนตรซิว
8. เด็กหญิงอาลาว  ซอร์
 
1. นายประกฤต  วังพฤกษ์
2. นายอดุลย์  ส่างกานโหย่ง
 
1473 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายคำหนุ่ม  ลุงจองติ
2. เด็กหญิงภวิกา  ลุงจิ่ง
3. เด็กหญิงรัชฏาภรณ์  สร้างประโคน
 
1. นายวีระพงค์  ปัฐวี
 
1474 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายแสงเครือ  เล็กส่วย
 
1. นางสาวอัมพร  อินตาลา
 
1475 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กชายณัฐนนท์  ลุงวิ
 
1. นางสาวฉัตรนภา  รักพงษ์
 
1476 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 75 เงิน 22 โรงเรียนบ้านเปียงหลวง 1. เด็กหญิงกาญจนา  สงทิม
2. เด็กชายธนกร  ปะสี
3. เด็กหญิงสุตา  แซ่ต้วน
 
1. นางสาวธนกร  เรือนน้อง
2. นางสาวอังคณา  ยิ่งเจริญ
 
1477 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 39 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงสุพัตรา  สิทธิมีชำนาญ
 
1. นายรัฐพล  อินไชสา
 
1478 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 67 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  มูลแก้ว
2. เด็กหญิงขนิษฐา  ลอพอ
 
1. นายรัฐพล  อินไชสา
 
1479 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงสุชาดา  นาแก้ว
 
1. นางสาวกัลยา  ภูมิมาลา
 
1480 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กชายทรงพล  รื่นเริงใจ
 
1. นางสาวกัลยา  ภูมิมาลา
 
1481 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงวรรัตน์  วารีรัตน์
 
1. นางสาวกัลยา  ภูมิมาลา
 
1482 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 61 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงเหมือนฝัน  กันธวงค์
 
1. นางสาวกัลยา  ภูมิมาลา
 
1483 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงปราณปรียา  กันทา
2. เด็กหญิงวชิราวัลย์  นันต๊ะ
3. เด็กหญิงสาคร  ชัยศรี
 
1. นางสาววิสา  ขานวล
2. นายอนุพล  ตนชื่อ
 
1484 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 77 เงิน 12 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงจิตต์กาญจนา  เตจ๊ะ
 
1. นายธวัชชัย  สิทธิ
 
1485 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 83.4 ทอง 14 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงกนกพร  โขงทอง
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  อินทอง
3. เด็กหญิงกานดา  กาเกตุ
4. เด็กหญิงจิราภรณ์  เขื่อนแก้ว
5. เด็กหญิงฐานนันท์  สุจันทร์
6. เด็กหญิงณัฐกมล  พิบูลย์
7. เด็กหญิงณัฐณิชา  เมืองขัติย์
8. เด็กหญิงณัฐริการ์  จ่าหลู่
9. เด็กหญิงนันทิกานต์  นันตา
10. เด็กหญิงนิลาวรรณ  ว่างเวง
11. เด็กหญิงพลอยไพลิน  แก้วดวง
12. เด็กชายภาณุวัฒน์  ภูเขา
13. เด็กหญิงภาวิดา  รินประเสริฐ
14. เด็กหญิงรสสุคนธ์  เลาจาง
15. เด็กหญิงเจนจิราณ์  เขียวบัว
 
1. นายสุทิน  ทองคำ
2. นายอนุพล  ตนชื่อ
 
1486 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  เขื่อนแก้ว
2. เด็กหญิงณัฐริการ์  จ่าหลู่
3. เด็กหญิงภาวิดา  รินประเสริฐ
 
1. นายสิทธิพงษ์  แปงจิ่งต่า
 
1487 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงธัญชนก  ดูแฮ
2. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ห่อเงิน
3. เด็กหญิงพัชริดา  เกศสุภาพงษ์
 
1. นายสิทธิพงษ์  แปงจิ่งต่า
 
1488 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงนงคราญ  เพชรชมภู
 
1. นายสิทธิพงษ์  แปงจิ่งต่า
 
1489 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กชายเจนภพ  เขื่อนเพ็ชร
 
1. นายสิทธิพงษ์  แปงจิ่งต่า
 
1490 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงจตุพร   ไขปัญญา
2. เด็กหญิงอนุธิดา    ใจเย็น
 
1. นายสิทธิพงษ์   แปงจิ่งต่า
 
1491 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงนภา   เลาหมี่
2. เด็กหญิงสุนารี   เลาหมี่
 
1. นายสิทธิพงษ์   แปงจิ่งต่า
 
1492 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กชายธงรบ  ย่างสุข
 
1. นายสิทธิพงษ์  แปงจิ่งต่า
 
1493 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 71.67 เงิน 21 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงกนิดา  โทเอ
 
1. นางสาวศิริกัญญา  ปัญญาดา
 
1494 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กชายภราดร  ว่างเวง
2. เด็กชายโอภาส  ลายงาม
 
1. นายสุทิน  ทองคำ
 
1495 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  สุนันตา
 
1. นางสาวศรัญญา  สุวรรณ์
 
1496 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กชายชาญชัย  เดือนแจ่ม
 
1. นางสาวศรัญญา  สุวรรณ์
 
1497 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเมืองคอง 1. เด็กหญิงชฎาพร  กาทู
2. เด็กหญิงนภาลัย  สุขคำ
3. เด็กหญิงสิริกัลยา  กาเกตุ
 
1. นางสาวศิริกัญญา  ปัญญาดา
 
1498 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงสุพรรษา  จองหลี
 
1. นางวชิรา  ประพุทธ์พิทยา
 
1499 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงสุมิตรา  คำลาย
 
1. นางสาวธนิตา  แจ้งแสง
 
1500 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85 ทอง 10 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงพลอย  ลุงใส
 
1. นางสาววราภา  เลาหเพ็ญแสง
 
1501 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กชายศิวกร  โรจนะ
 
1. นางวชิรา  ประพุทธ์พิทยา
 
1502 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงศันสนีย์  ปันต๊ะ
 
1. นางสาวรติมา  บุญเรือง
 
1503 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กชายทุนเย่  ลุงคำ
2. เด็กหญิงลลิตา  จะคะ
3. เด็กหญิงศรีสอางค์  ใจด้วง
 
1. นางสาวรติมา  บุญเรือง
2. นายอาทิตย์  ลาเซอร์
 
1504 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงธัญญา  นายเฮือง
2. เด็กหญิงอู  ลุงออ
 
1. นางสาวรติมา  บุญเรือง
2. นางแอนนา  เหล็กตั๋ว
 
1505 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงกาญจนา  จันทร์ทิพย์
 
1. นางอำพร  ยาวิลาศ
 
1506 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 94 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงจิรพร  กอนแก้ว
2. เด็กหญิงปวีณา  นายปานแข่ง
3. นางสาววีรียา  เชื้อจิตร์
 
1. นางจีรนันท์  กันทับ
2. นายนราเมศ  กุลสุวรรณ
 
1507 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 87 ทอง 11 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงจ๋ามหอม  คำแก้ว
 
1. นางวชิรา  ประพุทธ์พิทยา
 
1508 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กชายสายฟ้า  จันต๊ะ
 
1. นายสิทธิชัย  เทพยศ
 
1509 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงสร้อยคำ  เมืองพงศ์
 
1. นางอำพร  ยาวิลาศ
 
1510 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กชายอภิชาติ  แมะจี๋
 
1. นางสาวนิธินาถ  ทวีศักดิ์
 
1511 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. นายไพโรจน์   สุขนภาสวัสดิ์
 
1. นางสาวนิธินาถ  ทวีศักดิ์
 
1512 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กชายชัยภูมิ  ป่าแส
 
1. นางสาวนิธินาถ  ทวีศักดิ์
 
1513 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงนลัทพร  ผก่ามุ้ง
 
1. นางสาวนิธินาถ  ทวีศักดิ์
 
1514 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงอิสรา  ลุงหลู่
 
1. นางสาวธนิตา  แจ้งแสง
 
1515 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 77.2 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. นายอังคาร  เหม่ถ่า
 
1. นางสาวธนิตา  แจ้งแสง
 
1516 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงปาลิตา  ลุงจิ่ง
 
1. นางสาวธนิตา  แจ้งแสง
 
1517 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กชายพัชร  ลุงคำ
2. เด็กชายสมชาย  ลุงข่อง
3. เด็กชายไรวินท์  จองใหม่
 
1. นายสันติ  บุญลา
2. นายอาทิตย์  ลาเซอร์
 
1518 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กชายนิคม  จองป่าง
2. เด็กชายสุทิวัส  แซ่หยาง
3. เด็กชายไกรภพ  จันต๊ะ
 
1. นางสาวรติมา  บุญเรือง
2. นายอาทิตย์  ลาเซอร์
 
1519 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 69.25 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กชายกานต์  นางเป
 
1. นางอรุณี  บุญญานุกูล
 
1520 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77.25 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงบุลิน  ลุงหม่อง
 
1. นางสาวนิธินาถ  ทวีศักดิ์
 
1521 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงณมนต์  บุญศิริ
 
1. นางสาวอัญชลี  สุใจบาล
 
1522 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงจิงหอม   ลุงสร้อย
2. เด็กหญิงจิรภิญญา   คำแก้ว
3. เด็กชายจ่อ  ยานะ
4. นายฉ่า  แซ่ม้า
5. นายฉ๋าม  ดงซอ
6. นายชญานิน  เห็งจาย
7. เด็กหญิงฐานิตา   ศิริประยงค์
8. เด็กหญิงออน  ลุงปั่น
 
1. นายนราเมศ   กุลสุวรรณ
2. นายปฏิญญา   ยืนธรรม
3. นายวรัฐ   หิรัญวงศ์
 
1523 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. นางสาวจริยา  จั่นต่า
2. เด็กชายชาติชาย   แซ่หยาง
3. นางสาวนิตยา  สาระจันทร์
4. นางสาวบัวแดง  พอก๊ะ
5. เด็กหญิงพิไลวรรณ  ท้าวอาษา
6. นายละบุญ   นายคำ
7. นางสาววาสินี  แซ่เฉิน
8. นายสงกรานต์  ลุงใจ
9. เด็กหญิงอัจฉรา  น้อยแดง
10. เด็กหญิงไพรรัตน์  จั่นต่า
 
1. นางสาวปฐมาวดี  ดอกหอม
2. นายพรสวัสดิ์  เอื้อกุศลสมบูรณ์
3. นางโชติกา  ชัยมงคล
 
1524 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงอรนิชา  จอเขียว
2. เด็กหญิงอำพร  ลุงทุน
 
1. นางสาวนิธินาถ  ทวีศักดิ์
2. นางสาวอัญชลี  สุใจบาล
 
1525 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 62 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านเมืองนะ 1. เด็กหญิงนฤมล  คำป้าง
2. เด็กชายสดใส  คำแหลง
 
1. นางสาวนิธินาถ  ทวีศักดิ์
2. นางสาวอัญชลี  สุใจบาล
 
1526 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 91 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. นางสาวเพ็ญนภา   จะอึ
 
1. นายนิพนธ์   สาโรวาท
 
1527 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายชาญกิจ   ใจคำ
2. เด็กหญิงตรีเนตร   จันต๊ะศิริ
 
1. นางสาวจุฑาทิพย์   แก้วกาวี
 
1528 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงชุติภา   ขวัญพอ
 
1. นายอนุชา   ยาประเสริฐ
 
1529 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงชนม์นิภา   ทิพยมนฑล
2. เด็กหญิงฝน    แซ่หวัง
3. เด็กชายภานุพงษ์   แก้วมณี
 
1. นางสาวพรพิมล   ธรรมลังกา
2. นางสงบ   หัตถปะนิตย์
 
1530 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย   อินต๊ะ
2. เด็กชายโชติชวาล   ยาชัย
 
1. นางสาวอรอำไพ   ศรีวิชัย
 
1531 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายพิชญนนท์   เมืองใจ
2. เด็กชายอนาวิน   นาเมืองรักษ์
 
1. นางสาวอรอำไพ    ศรีวิชัย
 
1532 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงสุภาวิการ์   ผะดุม
 
1. นางยาใจ   ธรรมลังกา
 
1533 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงจีรัชยา   นวลหว่า
 
1. นางสาวพรพิมล   ธรรมลังกา
 
1534 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายคำงืน   โหม๋หล่ง
2. เด็กหญิงจินดาพร   ทองคำ
3. เด็กชายรพีพัฒน์   ป๊กคำ
 
1. นายพิทักษ์   อนุลม
 
1535 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์   บุญมี
2. เด็กหญิงวิจิตรา   สูนกาย
3. เด็กหญิงศยามล   ตั๋นธิมา
 
1. นางรัตนาภรณ์   วงศ์พิพัฒนธาดา
 
1536 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80.5 ทอง 8 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกมลทิพย์   สุวรรณจักร์
2. เด็กหญิงกัลยา   กันทะ
3. เด็กหญิงพิมพิกา   ธิดา
 
1. นางรัตนาภรณ์   วงศ์พิพัฒนธาดา
 
1537 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 91.33 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   วันอนันต์
2. เด็กหญิงนงลักษณ์   วีระวรรณ
3. เด็กหญิงสินัตตรา   สุขเกษม
 
1. นางสาวทยานิจ   เยสุวรรณ์
2. นางสาวธัญญารัตน์   ผัดแก้ว
 
1538 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายพัสกร  ดวงวิลัย
2. เด็กชายสิทธิโชค    ถาใจ
 
1. นางรัตนาภรณ์   วงศ์พิพัฒนธาดา
 
1539 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงฐิติชญา   กันทะจันทร์
2. เด็กหญิงนิภา   ทองศรี
3. เด็กหญิงพิมพ์นภา   จันต๊ะคำ
4. เด็กชายศุภกิตติ์   แซ่โอ
5. เด็กหญิงอารยา   เหมมาน
 
1. นางนภัสนันท์   กุศล
2. นางสุพิน   บุญแต่ง
 
1540 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 97.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์   อินทะจักร์
2. เด็กหญิงจารุมน   แสงแก้ว
3. เด็กหญิงพิชนิภา   ชัยผ่าน
4. เด็กหญิงสุดารัตน์   ทองขาว
5. เด็กหญิงอังศุลิน   ตั้งใจ
 
1. นางนภัสนันท์   กุศล
2. นางสาววราลักษณ์    เดชาวรนันท์
 
1541 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงอารียา   ปาน้อย
 
1. นางสาวทยานิจ   เยสุวรรณ์
 
1542 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกันยาลักษณ์   คำเขียว
2. เด็กชายธนโชติ   เงาธรรม
 
1. นางสาวพิมพ์พิสาข์  เสนปาหมุ้น
 
1543 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85.33 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงปาริชาติ เตชะคง   เตชะคง
2. เด็กชายศราวุธ   ทองคำ
 
1. นางสาววราลักษณ์   เดชาวรนันท์
2. นางวลาลักษณ์   ขันวิชัย
 
1544 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายกฤษฎา   สาริมา
2. เด็กชายปฎิพล    ขุนดี
3. เด็กชายสุรเชษฐ์   วรภาษี
 
1. นางสุพิน   บุญแต่ง
 
1545 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงสุทธิกานต์   จันทร์ศรี
2. เด็กหญิงเจตสุดา   ดวงต๋า
 
1. นายณณนวัตน์   การะเกตุ
 
1546 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 92 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกชกร   บังคมเดช
2. เด็กชายนิติกร   กาหลง
3. เด็กหญิงศิริพร   กุหลั่น
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
2. นางสาววาสนา  กูลนาม
 
1547 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงวิวรรณธรี   อบรม
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
1548 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 63 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายราเชนฐ์   ลุงยาด
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
1549 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงปาลิตา   ชัยชมชื่น
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
1550 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงธีรตา    ใจพรม
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
1551 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายปาน   ลุงติ
2. เด็กหญิงศสิกร   ใจขุน
 
1. นายรุ่งโรจน์    ศรีพล
2. นางสาววาสนา  กูลนาม
 
1552 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายธีรพงษ์   ด้วงจิโน
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
1553 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายครรชิต    บุญอินทร์
2. เด็กชายณฐกร    คุณา
3. เด็กชายวงศธร   พันธุพิน
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
1554 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายฐิตินันท์   ใจขุน
2. เด็กชายศตวรรษ   สุมินตรา
3. เด็กชายอนุวัฒ   บุญชู
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
2. นางสาววราลักษณ์   เดชาวรนันท์
 
1555 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 66.25 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายภีมวัฒน์   ทรายตา
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
1556 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 74.33 เงิน 12 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายทศพล   กันธะวงศ์
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
1557 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงคำส่วย   ยันนะ
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
1558 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายวินัย   วรรณรัตน์
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
1559 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   กุณะจันทร์
2. เด็กชายธนาภัทร   พูลเกษม
3. เด็กหญิงนารีรัตน์   ชมพูรัตน์
4. เด็กหญิงพัชรินทร์   ดีดวง
5. เด็กชายสงกรานต์   ต่า
6. เด็กชายสหัสวรรษ   สิงห์คำ
7. เด็กชายสุพศิน   จันทะรังสี
8. เด็กหญิงอรไพริน   รูปโฉม
 
1. นางสาวธัญชนก   วงศ์วรรณ
2. นางปรียาภรณ์ภัทร์    สัพไพร
3. นางสาวปาริชาติ   กุยแก้ว
 
1560 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายดนัย   ชมพู
2. เด็กหญิงปรารถนา   หมั่นคง
3. เด็กชายปรีชา   คำใจดี
4. เด็กชายภาณุวัฒน์   วงศ์คำ
5. เด็กหญิงรสิตา   ประกอบบุปผา
6. เด็กชายอัครวินทร์    อินตานิ
7. เด็กหญิงเบญจวรรณ    ปิ่นหอม
8. เด็กหญิงแสงคำ   สุรินทร์
 
1. นางสาวกรรณิการ์   บุญทวี
2. นางดาวเรือง   กินาวงค์
 
1561 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   กุณะจันทร์
2. เด็กหญิงนารีรัตน์   ชมพูรัตน์
3. เด็กหญิงพัชรินทร์   ดีดวง
4. เด็กหญิงสุธิดา    อุ่นเรือน
5. เด็กหญิงสุพัสชา   โตงคำ
6. เด็กหญิงอรไพริน   รูปโฉม
 
1. นางสาวธัญชนก   วงศ์วรรณ
2. นางปรียาภรณ์ภัทร์   สัพไพร
3. นางสาวปาริชาติ   กุยแก้ว
 
1562 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกนกพร   สุริพันธ์
2. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ   ปุ่มทอง
3. เด็กหญิงปวริศา    สิทธิ
 
1. นางสาวกรรณิการ์   บุญทวี
2. นางดาวเรือง    กินาวงค์
 
1563 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   กุณะจันทร์
2. เด็กชายธนภัทร   พูลเกษม
3. เด็กหญิงนารีรัตน์   ชมพูรัตน์
4. เด็กหญิงพัชรินทร์   ดีดวง
5. เด็กชายสงกรานต์   ต่า
6. เด็กหญิงสุธิดา   อุ่นเรือน
7. เด็กหญิงสุพัสชา   โตงคำ
8. เด็กหญิงอรไพริน   รูปโฉม
 
1. นางสาวธัญชนก   วงศ์วรรณ
2. นางปรียาภรณ์ภัทร์   สัพไพร
3. นางสาวปาริชาติ   กุยแก้ว
 
1564 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   แสนเปียง
2. เด็กหญิงตติยา   ไชยสุวรรณ์
3. เด็กหญิงปรารถนา    หมั่นคง
4. เด็กหญิงพิไลวรรณ   สนธิยา
5. เด็กหญิงรสิตา   ประกอบบุปผา
6. เด็กหญิงศิริวรรณ   นั่นแก้ว
7. เด็กหญิงสุภาภรณ์   เลาย้าง
8. เด็กหญิงเบญจวรรณ   ปิ่นหอม
9. เด็กหญิงแสงคำ    สุรินทร์
 
1. นางสาวกรรณิการ์   บุญทวี
2. นางดาวเรือง   กินาวงค์
 
1565 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายฐิติพงศ์  สุขใจ
2. เด็กชายภูริต   ประเสริฐยิ่ง
3. เด็กชายศุภกิจ   สิทธิเดช
 
1. นางสาวธัญชนก   วงศ์วรรณ
2. นางสงบ   หัตถปะนิตย์
 
1566 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายกฤษณะ   สมอ้าย
2. เด็กชายจีรศักดิ์   จะลอ
3. เด็กชายยาปา   จะทอ
 
1. นายภราดร   พิมลวัชยากิจ
2. นางสาวอำภาพร   แสงแก้ว
 
1567 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 66 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายพีรพล    ขวัญธนวลัย
2. เด็กชายอาสั่ง   อาซื่อ
3. เด็กชายเหล่าต๋า   มาเยอะ
 
1. นายสมจิตร    บุญแต่ง
 
1568 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา    รับรู้
2. เด็กชายศรีสวัสดิ์   ฝั้นใจ
 
1. นายกฤษดาพร   นทีนันท์
2. นายภราดร   พิมลวัชยากิจ
 
1569 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 80.25 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกันติศา   คำจม
2. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์   อินต๊ะไชวงค์
3. เด็กหญิงปิยะมาภรณ์   กันทะเสน
4. เด็กหญิงมยุรี   มาเยอะ
5. เด็กหญิงศศิอนงค์   กันทะเป็ง
6. เด็กหญิงหอม   ลุงกอ
 
1. นางสาวทยานิจ   เยสุวรรณ์
2. นางสาวธัญญารัตน์   ผัดแก้ว
 
1570 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงณัฐติญา  คะแส
2. เด็กชายธีรภัทร์    บัวหลวง
3. เด็กหญิงศศิวิมล    ลุงชาย
 
1. นางสาวสุนทรี   ทันดร
 
1571 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายชนกชนม์   ทิพยมณฑล
2. เด็กหญิงสิริธรรม์   คีรีสวัสดี
3. เด็กหญิงโฉมฉาย    สุริยา
 
1. นางดาวเรือง  กินาวงศ์
 
1572 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงณัฐชยา   พานคำ
2. เด็กหญิงปิยะดา   นายคำ
3. เด็กหญิงสกุณณา   ลุงจ่าม
 
1. นางดาวเรือง   กินาวงศ์
 
1573 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายคุณัฐ   ดวงจิตร
2. เด็กชายณัชพล    สุรินทร์ตา
 
1. นายกฤษดาพร   นทีนันท์
2. ว่าที่ร้อยตรีอาทิตย์   ทองสุวรรณ์
 
1574 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกมลพรรณ   จะฟะ
2. เด็กหญิงขวัญชนก   ยิ่งศิริรัตน์
3. เด็กหญิงธิตินันท์   ทองคำ
 
1. นายสมจิตร   บุญแต่ง
 
1575 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงจันทร์แก้ว   ไอแส
 
1. นางสาวปภวรินทร์   ปภิณวิชยพลกุล
 
1576 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงสุกัญญา   ดวงวัน
 
1. นางสาวปภวรินทร์   ปภิณวิชยพลกุล
 
1577 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 70.6 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงวิลาวัลย์    แซ่โห่
 
1. นางสาวปภวรินทร์   ปภิณวิชยพลกุล
 
1578 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงชลลดา   สุตาล
2. เด็กชายสุชานันท์   โสวณา
3. เด็กชายเมธาวิทย์   ปัญญาคง
 
1. นางฟองจันทร์   บุญมี
 
1579 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงดารยา   นาฬิกาทราย
2. เด็กหญิงอมรมาต   ลุงป่าง
 
1. นางฉายทอง  จันต๊ะศิริ
2. นางสาวปภวรินทร์   ปภิณวิชยพลกุล
 
1580 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายพิกัน   เหมอะโป
2. เด็กหญิงหิรัญญิการ์   พินิจพงษ์
 
1. นายอนุชา    ยาประเสริฐ
 
1581 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงญาดา  ยางอุดมโชคชัย
2. เด็กหญิงฟ้าชมพู  ฟองแก้ว
 
1. นางสงบ   หัตถปะนิตย์
 
1582 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายอรนุช   จะทอ
 
1. นายอนุชา   ยาประเสริฐ
 
1583 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงอมลณัฐ   สมธง
 
1. นายนายอนุชา   ยาประเสริฐ
 
1584 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  เกตุมณี
 
1. นางยาใจ  ธรรมลังกา
 
1585 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงชนิกานต์  จันทร์หอม
2. เด็กชายปรีชา  ชนะแก้ว
 
1. นางยาใจ  ธรรมลังกา
 
1586 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายธนวัฒน์  แซ่โห่
2. เด็กชายปฏิพัทธ์  กันทา
3. เด็กชายวทัญญู  แก่นพินิจ
 
1. นางดาวเรือง  กินาวงศ์
 
1587 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายพลากร  ปริญญาศุภมาส
2. เด็กชายอุทัย  แซ่ย่าง
3. เด็กชายเล่าเอ๋อ  แซ่ย่าง
 
1. นางดาวเรือง  กินาวงศ์
 
1588 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายพงศ์ธร  เมืองวิไล
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
1589 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายอนุชาติ   ลุงต่า
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
1590 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง    
1591 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กชายพงศกร  กองเงิน
 
1. นางดาวเรือง  กินาวงศ์
 
1592 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านเวียงฝาง 1. เด็กหญิงธัญญาเรศ   ลุงจิ
 
1. นางสายทอง  วรรณเลิศ
 
1593 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงพัชรา  แสงหลู่
 
1. นางมาลี  บุญเทพ
 
1594 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงทวย  ลุงละ
 
1. นางมาลี  บุญเทพ
 
1595 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงลีลาวดี  นันตา
 
1. นางมาลี  บุญเทพ
 
1596 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงมอญเมือง  ลุงคำ
2. เด็กหญิงแสงจันทร์  ลุงต๊ะ
 
1. นางกรวรรณ  พนาวงค์
2. นางมาลี  บุญเทพ
 
1597 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กชายนุ  ลุงออ
 
1. นางสาวจงรักษ์  อวดห้าว
 
1598 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงภัณฑิรา  ชัยบุญลือ
2. เด็กหญิงส่วย  ลุงหลู่
3. เด็กหญิงเมี๊ยะเอ  ลุงต่า
 
1. นางชาณี  สมบูรณ์
2. นายเรวัตร  วรรณวัต
 
1599 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70.66 เงิน 21 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงคำดี  ลุงต่า
2. เด็กหญิงพิมพิกา  หลู่
3. เด็กหญิงหมวย  อู่ติยะ
 
1. นางกิตติการ์  ปินคำ
2. นางสาวนิชาภัทร  เชวงกิจไพศาล
 
1600 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80.5 ทอง 8 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กชายสิชล  หวุ่นนะ
2. เด็กหญิงสุธิดา  คำเอ้ย
3. เด็กชายเสาร์คำ  ลุงหย่า
 
1. นางสาวกรรณิการ์  หิรัญสุข
2. นางสาวนิชาภัทร   เชวงกิจไพศาล
 
1601 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82.33 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงฉายน้ำผึ้ง  ลุงต๊ะ
2. เด็กชายถิรวัฒน์  ทองมูล
3. เด็กหญิงอู้  ลุงปาน
 
1. นางชาณี  สมบูรณ์
2. นางเครือจันทร์  ว่องไว
 
1602 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กชายนิงหน่อง  ลุงมั่น
2. เด็กหญิงรัตนา  จองใส
 
1. นางชาณี  สมบูรณ์
2. นางสาวนิชาภัทร  เชวงกิจไพศาล
 
1603 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 65 ทองแดง 28 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงกาญจนา  ย่านนะ
2. เด็กชายน้อง  แสนขัติยะ
 
1. นางสาวพิมพ์กมล  เต็มใจ
2. นายอดิเรก  ปินคำ
 
1604 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงธิดา  ลุงจอง
2. เด็กหญิงนภาพร  นายหนุ่ม
 
1. นายประเสริฐ  ปัญญาวงค์
2. นายพิเชษฐ  ธนาวงค์
 
1605 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.6 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงพรทิพย์  รุ่งเรือง
 
1. นายพิเชษฐ  ธนาวงค์
 
1606 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 90 ทอง 7 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กชายจิ่งทุน  ลายแสง
2. เด็กหญิงทวยคำ  ลุงติ
 
1. นางสาวพันธรานันท์  ทิพโรจน์
2. นางสาวมนัญญา  สุกันศีล
 
1607 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ลุงหย่า
2. เด็กหญิงเปา  ลุงจ่าม
3. เด็กหญิงแดงวัน  จองนั่นตา
 
1. นางณุภัทรณีย์  ทัศเกตุ
2. นางสาวอุทิศพร  สามล้าน
 
1608 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงหวาย 1. เด็กชายนุ  ลุงออจิ่งนะ
2. เด็กหญิงแสงพู  ลุงลายใส
3. เด็กชายแสงห่าน  ลุงยะ
 
1. นางสาวปวีณ์วิชญ์  ศิวะปรัชญ์
2. นางมาลี  บุญเทพ
 
1609 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 67 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงมะลิวัลย์  ลุงอ่อง
 
1. นางจุฑารัตน์  สินธุประเสริฐ
 
1610 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กชายสมนึก  ทองคำ
 
1. นางปวินตรา  นันตา
 
1611 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กชายหลู่  นายกาล
 
1. นางปวินตรา  นันตา
 
1612 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 74.94 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กชายประวัณ  ปู่ซอ
2. เด็กชายอัครเดช  ลุงจิ่งต่า
 
1. นายชาตรี  วงศ์จำรัส
2. นางปวินตรา  นันตา
 
1613 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงไปรยา  หมอกคำ
 
1. นางนันทิตา  เหล่าขัติยะ
 
1614 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 71 เงิน 19 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงวรรณภา  แสงแดด
 
1. นางนันทิตา  เหล่าขัติยะ
 
1615 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 53 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงลักษิกา  อ้วนคำ
2. เด็กหญิงหลาวคำ  ลุงทุน
 
1. นางปวินตรา  นันตา
2. นายภูมิวัฒน์  ไชยประคอง
 
1616 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กชายธนิต  เลาหมู่
2. เด็กหญิงพุ่มพวง  ดีจิ่งมุ้ง
3. เด็กหญิงสุก  ลุงเฮือง
 
1. นางนันทิตา  เหล่าขัติยะ
2. นางวัชรินทร์  แซ่หยาง
 
1617 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 67 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กชายสุพรรณ  ลุงสุก
 
1. นายเกีรยติศักดิ์  ศิริรัตน์
 
1618 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงอัญชลี  ลุงมู
2. เด็กหญิงแหลง  ปู่ส่วยคำ
 
1. นางสาวจันทรา  กะพอ
2. นายเกียรติศักดิ์  ศิริรัตน์
 
1619 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงอัญชลี  ลุงมน
2. เด็กหญิงแดง  ลุงกอ
 
1. นางธันยนันท์  สินธีรโรจน์
2. นายเกียรติศักดิ์  ศิริรัตน์
 
1620 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเวียงแหง    
1621 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 68 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงสายป่าน  ดวงจันทร์
 
1. นายชาตรี  วงศ์จำรัส
 
1622 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 72.8 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  วันธ์ศรี
 
1. นางปวินตรา  นันตา
 
1623 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กชายบุญ  ลุงซอ
2. เด็กชายหม่อง  ปู่ติ๊
3. เด็กชายเครือ  มลแดง
 
1. นางจุฑารัตน์  สินธุประเสริฐ
2. นางสุชาดา  จองคำ
 
1624 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 76.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  หมอกคำ
 
1. นางสาวสุชาดา  จองคำ
 
1625 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 70.25 เงิน 20 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  กุลศิวะพร
 
1. นางสาวสุชาดา  จองคำ
 
1626 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  หมอกคำ
 
1. นางสาวสุชาดา  จองคำ
 
1627 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 69 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงช่อผกา  บัวแก้ว
 
1. นางสาวสุชาดา  จองคำ
 
1628 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83.4 ทอง 8 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงสุมิตรา  ลุงออ
 
1. นางสาวสุชาดา  จองคำ
 
1629 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กชายตะวัน  กำลังมาก
2. เด็กชายทวีทุน  ผาคำ
3. เด็กชายธนพล  หมอกคำ
4. เด็กชายยอด  ลุงแสง
5. เด็กชายยอดเมือง  ลุงหล้า
6. เด็กชายเมือง  ลุงยอด
 
1. นายมนูญ  ทวีคุณ
2. นายวินชัย  สุจา
3. นางสาวเมรี  การะหงษ์
 
1630 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กชายณัฐพงศ์  เดินเร็ว
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  อุ่นเรือน
3. เด็กชายป้าง  ลุงติ๊
4. เด็กชายวันชัย  คำมา
5. เด็กชายวันธนะ  วงศ์ทอง
6. เด็กชายวิชัย  ลุงจึ้น
7. เด็กชายวิชาญ  ลุงจึ้น
 
1. นายชาตรี  วงศ์จำรัส
2. นางนันทิตา  เหล่าขัติยะ
3. นายเสกสันต์  ครองสมบัติ
 
1631 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงนันทิพร  แก้วฝั้น
2. เด็กหญิงเกวริน  กาวีระ
 
1. นางสาวชรินทร  มณีรัตน์
2. นางสาวสุชาดา  จองคำ
 
1632 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 77 เงิน 19 โรงเรียนบ้านเวียงแหง 1. เด็กหญิงวาสนา  ลุงหลู่
2. เด็กหญิงเกษริน  อุปพันธ์
3. เด็กหญิงเดือนคำ  แสนคำ
 
1. นางสาวยุวดี  ดวงดาว
2. นางรัศมี  ดาคำ
 
1633 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 69 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงเงิน  ลุงยอด
 
1. นางสาวนงเยาว์  ศรีอินทร์
 
1634 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. นางสาวรอด  ปินตา
 
1. นางสาวนงเยาว์  ศรีอินทร์
 
1635 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. นางสาวหล้า  ลุงวงศ์
 
1. นางสาวนงเยาว์  ศรีอินทร์
 
1636 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. นางสาวนิชา  กุ่งยะ
2. นายพิแยะ  เจอก๋า
 
1. นางสาวนงเยาว์  ศรีอินทร์
 
1637 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายยูฮา  เชอมื่อ
2. เด็กชายไอ่นัย  แชมือกู่
 
1. นายเสถียร  สุดสม
 
1638 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงงามศิริ  อ่องเม็ด
2. เด็กหญิงงิ้ว  ซอหลิ่ง
3. เด็กหญิงจาลี  วิบูลพรวิโรจน์
 
1. นางวาสนา  พานพัฒนพงศ์
 
1639 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงพันธิตา  แบแซ
2. เด็กหญิงพิมมาดา  อินตา
3. เด็กหญิงหมี่ยุ  เยอะซอ
 
1. นายธวัชชัย  ต้องใจ
 
1640 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงประภาพร  สายวรรณ
 
1. นางสาวศิริรักษ์  ไคร้งาม
 
1641 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 87 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แสงหล้า
 
1. นางกฤษณา  จรรยานะ
 
1642 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายธนวัฒน์  นายหน่อ
2. เด็กชายลิมือ  มาเยอะ
3. เด็กชายเด่น  ลุงมู
 
1. นางสุปราณี  สุทธะ
 
1643 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายจันทร์  ลุงทุน
 
1. นายพัฒนพงศ์  บุญแขวง
 
1644 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 72.4 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงนงนุช  ศรีบุญเรือง
 
1. นายพัฒนพงศ์  บุญแขวง
 
1645 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 91 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงพลอยจันทร์  ลุงหลู่
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  จะฟะ
 
1. นางสุปราณี  สุทธะ
 
1646 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายจายคอง  ซอจิ่ง
2. เด็กชายนเรศ  จันทร์ตา
 
1. นางสาวภัทรนันท์  พลรัฐ
 
1647 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงหน่อย  คำนวล
 
1. นายเกรียงศักดิ์  สายลือภา
 
1648 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงดารุณี  ปอดาว
 
1. นายเกรียงศักดิ์  สายลือภา
 
1649 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงคำกุ  ลุงทุน
2. เด็กหญิงจาลี  วิบูลพรวิโรจน์
3. เด็กหญิงดรุณี  ปอดาว
4. เด็กหญิงดวงคำ  นันตา
5. เด็กหญิงมนรดา  ศรีวรรณ
6. เด็กหญิงหน่อย  คำนวล
7. นางสาวหล้า  ลุงวงศ์
8. เด็กหญิงอรพิน  แสงหล้า
9. นางสาวอรุณโรจน์  ยูเบีย
10. เด็กหญิงแดง  นายคำ
 
1. นายธวัชชัย  ต้องใจ
 
1650 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายจงกล  หมื่อปุ๊
2. เด็กหญิงมาลีรัตน์  แซ่ผ่าน
3. เด็กหญิงอาเบีย  เพอเบีย
 
1. นางสุปราณี  สุทธะ
 
1651 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายยุตนา  จ้องบ้อง
2. เด็กชายลิจา  จะตอ
3. เด็กชายอ่อน  งามแสง
 
1. นางวาสนา  บำรุงเกียรติ
 
1652 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายณัฐพล  ประกายแสงทอง
2. เด็กชายเมธา  แซ่เซียง
 
1. นางสุปราณี  สุทธะ
 
1653 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กหญิงกมล  ลุงทอน
 
1. นางพิมจันทร์  ปวงคำ
 
1654 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 94 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายบุญลุง  ลุงก่อหลิ่ง
2. เด็กชายสายวัน  ลุงเทิง
3. เด็กชายหย่งขวา  แซ่หย่าง
 
1. นางสาวนวพรรณ  เทียมรอด
2. นางมัทนี  บุญใส
 
1655 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ 1. เด็กชายปานอ่อง  ลุงปุ๊
2. เด็กชายพงศธร  สูงปัน
3. เด็กชายพรพิมล  พิมพ์รุ่ง
 
1. นางดาวประกาย  ไชยวัง
2. นางพิมจันทร์  ปวงคำ
 
1656 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่กอนใน 1. นางสาวจันทร์จิรา  โจ่ป้อ
 
1. นางสาวปกีรตา  การะหงษ์
 
1657 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่กอนใน 1. เด็กหญิงรจนา  คำมูล
 
1. นางสาวณัฐณิชา  บุญยืน
 
1658 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่กอนใน 1. เด็กชายซาโมยี  เลายี่ปา
2. เด็กชายณัฐพล  แก่พันธ์
3. เด็กชายยุทธนา  จะหา
 
1. นายอคิศร  สุทธารณ์
 
1659 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 84.67 ทอง 14 โรงเรียนบ้านแม่กอนใน 1. เด็กหญิงชุติมา  อะสือผะ
2. เด็กชายปิยะ  จะพู
3. เด็กหญิงแสงเหน่  อินต๊ะนนท์
 
 
1660 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่กอนใน 1. เด็กชายการุณ  พอก๊ะ
 
1. นายเสฎฐฌา  กันทา
 
1661 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่กอนใน 1. เด็กหญิงพิมพ์วิไล  ซื่อผะ
 
1. นายเสฎฐฌา  กันทา
 
1662 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่กอนใน 1. เด็กชายธิติมา  จีนา
2. เด็กชายวีระ  แซ่หลี
3. เด็กชายอดุลย์  แซ่หมี่
 
1. นายระเบียบ  ขาวคม
 
1663 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านแม่ขิ 1. เด็กหญิงวิรินธร  กันทะวงค์
 
1. นางดวงหทัย  คำวัง
 
1664 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 79 เงิน 15 โรงเรียนบ้านแม่ขิ 1. เด็กหญิงน้ำฝน  ลุงจันตา
 
1. นางเพ็ญพรรณ์  คำวัง
 
1665 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84.25 ทอง 21 โรงเรียนบ้านแม่ขิ 1. เด็กหญิงสุรัสวดี  อุ่นกันทา
 
1. นางดวงหทัย  คำวัง
 
1666 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 73 เงิน 14 โรงเรียนบ้านแม่ขิ 1. เด็กหญิงน้ำหอม  ลุงทูล
2. เด็กชายหลาว  นายี
 
1. นางชนินาถ  ยุพการณ์
 
1667 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ขิ 1. เด็กหญิงกุลธิดา  วงค์ปัญญา
2. เด็กชายมนชัย  ลุงทุน
 
1. นางสาวจีราภรณ์  เดชานุวัติ
2. นางชนินาถ  ยุพการณ์
 
1668 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 76.6 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ขิ 1. เด็กหญิงกอย  ลุงทุน
2. เด็กหญิงจรัสลักษณ์  มาตย์นอก
3. เด็กชายธวัชชัย  บุญตาหล้า
4. เด็กชายพิสิษฐ์  สุขขาว
5. เด็กหญิงวีร์สุดา  สิงห์แก้ว
6. เด็กชายอริยะ  ปาระมี
7. เด็กหญิงอังคณา  โรหิตเสถียร
8. เด็กชายอ่องเมือง  ลุงทุน
9. เด็กหญิงเปา  ลุงปุ๊
10. เด็กหญิงแสงดาวรัศมี  คำเขียว
 
1. นางชนินาถ  ยุพการณ์
2. นางสาวประทุมพร  คำศรีใจ
3. นายศรีวัย  เลิศรัตนวิไล
 
1669 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 17 โรงเรียนบ้านแม่ขิ 1. เด็กชายณัฐพล  ผ่องแผ้ว
 
1. นางสาวประทุมพร  คำศรีใจ
 
1670 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 72 เงิน 21 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงศิริพร  แซ่ห่วง
 
1. นางสิริกัญญา  มานพจันทร์
 
1671 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 67 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงสายธาร  แก้วเมืองมา
 
1. นางจำนงค์  ใหม่คำ
 
1672 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงนิภาดา  ซาแอ่น
 
1. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
1673 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายจิงทุน  ลุงเล็ก
 
1. นางสิริกัญญา  มานพจันทร์
 
1674 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงรัตติกาล  แก้วขาว
 
1. นางจำนงค์  ใหม่คำ
 
1675 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงพิมลพร  นายทุน
 
1. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
1676 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายวรวุฒิ  ธรรมเฮ็ง
 
1. นางศรีลา  สมบัติใหม่
 
1677 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84.75 ทอง 19 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงฐิติกานต์  ลุงทา
 
1. นางจำนงค์  ใหม่คำ
 
1678 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงคำแดง  ท่าเปียง
 
1. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
1679 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงศิวภรณ์  เด่นพอม
 
1. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
1680 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายมนัสนันท์  โพธิหงษา
2. เด็กหญิงลัดดา  แซ่คอ
 
1. นางจำนงค์  ใหม่คำ
 
1681 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายณัฐพงค์  กันศรี
2. เด็กหญิงอุษณีย์  โปธิคำ
 
1. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
1682 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 67.5 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงจิราพร  รจิตพลอย
 
1. นางชื่นสุข  จันทะเจริญ
 
1683 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงสุรารักษ์  ตุ่นแก้ว
 
1. นางนันทิวา  สมุทร์หอม
 
1684 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายวัชรชัย  แก้วสวัสดิ์
2. เด็กชายศุภกิตติ์  พรหมเมศร์
3. เด็กชายศุภชัย  แซ่จื๋อ
 
1. นางสาวทิพวัลย์  ใจเที่ยง
2. นางสาวอนัญญา  กันสีนวล
 
1685 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงจิราพร  ใหม่ลาม
2. เด็กหญิงสุรีย์พร  ชะ
 
1. นางสาวธิดา  สุธรรมสกุล
 
1686 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายอนุชา  ตาพรม
 
1. นางสาวเกศรินทร์  จันต๊ะโสภา
 
1687 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงเกวลิน  แก้วสุข
 
1. นางทอง  สุวรรณบุตร
 
1688 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงสุปราณี  สายสูงเนิน
 
1. นางนันทิวา  สมุทร์หอม
 
1689 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงจันจิรา  จะสอ
2. เด็กชายชยางกูร  บุญสม
3. เด็กชายเสกสรร  คำปวน
 
1. นายอินทร  สมบัติใหม่
 
1690 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 71 เงิน 20 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายปฏิพล  มาจ๊ะ
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  สมวงค์แก้ว
3. เด็กหญิงศุภรัตน์  ปิมปา
 
1. นางวิลาวัลย์  ชมสวน
 
1691 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 85.33 ทอง 12 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงกุลยา  กะกะ
2. เด็กหญิงปรียาภรณ์  รักษายศ
3. เด็กหญิงอัญญารัตน์  ทวีอภิรดีอนันต์
 
1. นายอินทร  สมบัติใหม่
 
1692 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 65 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายธนบดี  ลุงตี้
2. เด็กชายอลงกรณ์  ใจทะวัง
 
1. นางวิลาวัลย์  ชมสวน
 
1693 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 65.5 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายณัฐพรรณ  ปัญโญ
2. เด็กชายเศรษฐวุฒิ  แซ่หลี่
 
1. นางวิลาวัลย์  ชมสวน
 
1694 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 66.5 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายคำดี  ปิยะ
2. เด็กหญิงณัฐวิภา  เกสรกติกา
 
1. นายวัลลพ  สักงาม
2. นางวิลาวัลย์  ชมสวน
 
1695 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายจตุมลคล  เรือนคำ
2. เด็กชายลีนวัฒน์  วิมนโนช
 
1. นายอินทร  สมบัติใหม่
 
1696 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายสุรเดช  เหมตาล
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  นันตา
 
1. นายอินทร  สมบัติใหม่
 
1697 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงปรียานุช  สุขเจริญ
 
1. นางเรณู  เหล่ากาวี
 
1698 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 16 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงรัชฎาภรณ์  ศรีมา
2. เด็กชายวัชรินทร์  อุ่นบ้าน
 
1. นางสาวเกศรินทร์  จันต๊ะโสภา
 
1699 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายวทัญญู  ซีคำ
2. เด็กหญิงอัญธิชา  เทพวงค์
 
1. นางทอง  สุวรรณบุตร
 
1700 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงจิราพรรณ์  สิงห์แก้ว
2. เด็กหญิงพสิกา  มาเทพ
 
1. นายไกรศรี  ดวงจิตร
 
1701 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงชนกานต์  แซ่หยาง
2. เด็กหญิงอีหละ  จะโจคา
3. เด็กหญิงไขนภา  ประทีปชุติมา
 
1. นางสาวอนัญญา  กันสีนวล
 
1702 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 18 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายคเชนทร์  สภัคไพโรจน์
 
1. นางสาวสาธิกา  คำปวน
 
1703 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 67 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายธนวัฒน์  แซ่ว่าง
 
1. นางสาวอนัญญา  กันสีนวล
 
1704 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงรินลณี  วิมลโนช
2. เด็กหญิงแสงนนท์  ลุงมาด
 
1. นางสาวอนัญญา  กันสีนวล
 
1705 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายนรวิชญ์  พงศ์ประภัสสร
2. เด็กชายศราวุธ  แซ่จือ
3. เด็กชายอาเหว่ย  แซ่หยาง
 
1. นางสาวอนัญญา  กันสีนวล
 
1706 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ปิวรรณนา
2. เด็กหญิงณัฐริกา  ไพบูลย์
3. เด็กหญิงนันทรักษ์  พานแก้ว
 
1. นางสิริกัญญา  มานพจันทร์
 
1707 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายบุญพิทักษ์  ธรรมพิทักษ์
2. เด็กชายสุกฤต  แซ่หยาง
 
1. นายธวัชชัย  ปัญญา
 
1708 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงจิตต์อารีย์  ศักดิ์ชัยพิบูลณ์
2. เด็กชายบริวัตร  เพ็ญปัญญา
 
1. นางสาวปิณฑิรา  พรหมนุชานนท์
 
1709 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงน้องหนึ่ง  ยอแฉะ
 
1. นางชื่นสุข  จันทะเจริญ
 
1710 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงลักษิกา  เลา
 
1. นายวิราพร  มาสกลาง
 
1711 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงปพิชญา  แซ่เต้น
 
1. นางสาวประภาพร  วรรณประสิทธิ์
 
1712 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 51.6 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงกัญญารักษ์   ใจโพธิ์
 
1. นางวิราพร   มาสกลาง
 
1713 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 67.6 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงศุวิมล  แก้วมณี
 
1. นางสาวประภาพร  วรรณประสิทธิ์
 
1714 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงนงลักษณ์  บุญสม
2. เด็กหญิงอ่อง  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงโม  กาหริ่ง
 
1. นางสาวอนัญญา  กันสีนวล
2. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
1715 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายรัชพล  แซ่เซิง
 
1. นางนันทิวา  สมุทร์หอม
 
1716 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายตี๋เล็ก  ลุงต๋า
2. เด็กหญิงภัทราพร  ธรรมชัย
 
1. นางสาวกานต์รวี  ประหยัดยอด
2. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
1717 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงมานีสุข  พนัสบดีรุ่ง
2. เด็กชายศรันย์  ใจทะวัง
 
1. นางสาวกานต์รวี  ประหยัดยอด
2. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
1718 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายตี๋เล็ก  ลุงต๋า
 
1. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
1719 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงพัชรีพร  ใจโพธิ์
 
1. นางสาวภัทรินญา  กิติ
 
1720 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 92 ทอง 14 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กชายกิติกร  ธรรมศรี
2. เด็กชายธนกฤต  แก้วสุริยะ
3. เด็กหญิงประภัศร  แซ่หวัง
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  ทรงทวี
2. นางสาวมิตรธิดา  ลุงต๊ะ
 
1721 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านแม่ข่า 1. เด็กหญิงกัลยา  แซ่เหลียง
2. เด็กชายราชพฤกษ์  โปธิ
3. เด็กชายอาทิตย์  ลุงตี้
 
1. นางสาวอรยา  กันธารักษ์
 
1722 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงศิริพร  เพ็ญไธสงค์
 
1. นางอุษา  วรพันธุ์
 
1723 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงณัฏฐา  ถาพิมพ์
 
1. นางอุไรวรรณ  พงษ์มี
 
1724 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กชายธีรพันธ์  พงษ์พิทักษ์วาณิช
 
1. นางศรีไพร  ธรรมวาทิตย์
 
1725 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 92.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ยะจ้อน
2. เด็กชายพลธนาศักดิ์  ทิพย์ปัญญา
3. เด็กหญิงหยาดดาว  บัญญัติ
 
1. นางพันลภา  ทิศลา
 
1726 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงฉัตรชนก  อินวิลัย
2. เด็กหญิงนิภา  อิ่นต๊ะ
3. เด็กหญิงพนิดา  เอี่ยมสะอาด
4. เด็กหญิงวรรณษา  จะนู
5. เด็กหญิงศศิตา  ลำพูนพงศ์
 
1. นายธีรวัฒน์  ดอนปิน
 
1727 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงคุลิกา  จะลอ
2. เด็กหญิงชาลิสา  ตันตะวาโย
3. เด็กหญิงนงคราญ  ใจยศ
4. เด็กหญิงพนิดา  ศรีนารี
5. เด็กหญิงวารี  ปอตุ้ย
 
1. นางชายุตี  จินดาหลวง
 
1728 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่คะ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  สมตา
2. เด็กหญิงกุลภรณ์  นายชัย
3. เด็กชายศักดา  บูราณ
4. เด็กหญิงอรอุมา &nbs