สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ ๖๒
ณ โรงเรียนสันทรายหลวง โรงเรียนบ้านหนองไคร้ และโรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่
ระหว่าง วันที่ ๘ - ๙ เดือนตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายพิณธิพร  อิ่มชาวสวน
 
1. นางดลนภา  กุณราชา
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กหญิงพิมพิไล  ปันชัย
 
1. นางมณี  ปันอินทร์
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงพัชราพร  อุ่นใจ
 
1. นางวัลลีย์  ผลวัฒนะ
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์   ต้นนาค
 
1. นางจิราณี   นันติ
 
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงปิยะพร  กันนางค์
 
1. นางสาวจารุวรรณ  จันทร์คำ
 
6 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. นางสาวธนาธิป  ใจน้อย
 
1. นางธัญญารักษ์  บุญรสศักดิ์
 
7 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงรัตนา  คำยาง
 
1. นางสาวนวลนิภา  สาทะเขียว
 
8 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายบุญโชค  แซ่โคว้
 
1. นางจิราณี   นันติ
 
9 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  เล็มศรีงาม
 
1. นางศิริลักขณา  คำสาร
 
10 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงแสงเดือน  ลุงต๋า
 
1. นางสุพิศ  ผัดแสน
 
11 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. นางสาวลลิตา   เลาซาง
 
1. นายวัชรายุทธ  ประกอบของ
 
12 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงธนพร   ดงประหลาด
2. เด็กหญิงศิริกุล  เกษมศรี
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางผ่องศรี  อริยะกุล
 
13 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงจันทราณี  รัศมีวงค์
2. เด็กหญิงเพลง   ลุงหลง
 
1. นางเหรียญทอง  คำยอง
 
14 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กชายน้อย  ลุงทุน
 
1. นางเรไร  วังสุนทร
 
15 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวฝาย 1. เด็กหญิงดาว  เห็งมาต
 
1. นางศรีธร  ประสานสุข
 
16 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายเอกลักษณ์   เรือนตา
 
1. นายโยธิน  ว่องไว
 
17 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  พรหมเมือง
2. เด็กหญิงวกุลทิพย์  พงษ์มี
3. เด็กชายศรายุทธ  สุยะ
 
1. นางจีราพัชร์  อนันต์โสภา
2. นางพัชรา  ปิจมิตร
 
18 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงกาญจนา   คลายใจ
2. เด็กหญิงวิภาพร  จอมบุญ
3. เด็กหญิงอัญชลี   เพิ่งเติง
 
1. นางจุรีย์  ธรรมแงะ
 
19 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงธมนวรรณ    อินทะวงศ์
2. เด็กหญิงธิดารัตน์   มะโนกิจ
 
1. นางวีราภรณ์   กาใจ
 
20 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายณัฐพงศ์  คำปัน
2. เด็กหญิงสุภัสสรา  รุจิธรรมกุล
 
1. นางปวีณา  พงศ์ปัญญาศุภโชติ
2. นางสาวสุดารัตน์  ใจปัญญา
 
21 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดแม่เลย 1. เด็กชายกวินรัฐ  สิทธิศักดิ์
 
1. นายพิศิษฐ์  ลีเลิศ
 
22 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทุ่งหลวง 1. เด็กชายวีระชัย  จะฟะ
 
1. นางสายสุนีย์  บุบผชาติสกุล
 
23 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายสิทธิชาติ   มะโนสาร
 
1. นางสาวมัลลิกา   ยะยอง
 
24 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 67.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กหญิงกัญญภรณ์  กันทะคำ
2. เด็กหญิงดวงฤทัย  ภัทรเสถียรชัย
3. เด็กหญิงอรประภา  กาวีวน
 
1. นางนงลักษณ์  เตชะสาย
2. นางสายใจ  หิตะวนิช
 
25 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 59.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. นางสาวดารินทร์  ศรีมา
2. นายพงศกรณ์  จันต๊ะ
3. เด็กหญิงพรศิตา  สายตา
 
1. นางราตรี  คนเพียร
2. นางสายทอง  แว่นจันทร์
 
26 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงกานดา  แซ่หาง
2. เด็กชายสราวุฒิ  วาณี
3. เด็กหญิงสุรีพร  แซ่หาญ
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นางสุพัตรา  จอมคีรี
 
27 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงกิติยา  เมืองแก้ว
2. เด็กหญิงปิยวรรณ  หวังศรี
3. เด็กหญิงรัตติกาล  เม็งขาว
 
1. นางดาเรศ  อามะลิ
2. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
 
28 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กชายนพแก้ว  แสงคำ
2. เด็กชายนิกร  จะที
3. เด็กชายพีรพรรดิ์  พิศาลรัตนปัญญา
 
1. นางอัญชลี  กองเงิน
 
29 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายณัฐภูมิ  หาญกล้า
2. เด็กหญิงวิลิญาพร  คำภิละ
3. เด็กหญิงสิราวรรณ  ชุ่มมาลี
 
1. นายอภินพ  ธนะสาร
 
30 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กชายชยุตพงษ์  ธรรมชาติ
2. เด็กชายวีระพล  เชื้อตุ่น
3. เด็กชายอาชานนท์  บัวหลวง
 
1. นางชบา  โนสุยะ
 
31 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงจันทร์รัตน์  ทิศยาณะ
2. เด็กหญิงสุนิตา  สุริยะวงษ์
3. เด็กหญิงเบญจมาศ   ลงทุน
 
1. นางสาวฐาปนีย์   บัวเต้า
 
32 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กชายธิภากร  วงค์ทันใจ
2. เด็กชายภานุวัฒน์  แก้วดวงแสง
 
1. นางสาวโสภา  สามแก้ว
 
33 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายยอดชาย   วาริน
2. เด็กชายอ่องเมือง   แสงจันทร์
 
1. นางลัดดา  กาวี
 
34 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายดรัณภพ  เลาหาง
2. เด็กชายไทเกอร์  ลุงมน
 
1. นายชัชวาลย์   กันนางค์
2. นายศักดิ์นรินทร์  วงษาอินทร์
 
35 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายตี๋  ลุงซอนันต๊ะ
2. เด็กชายแดง  ลุงต้า
 
1. นางกรเกตุ  ฟุ้งวิทยา
2. นายวชิระ  ชุมภู
 
36 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายทักษ์ดนัย  บัวเรียว
2. เด็กชายเอกรินทร์   กวินเดโช
 
1. นายปรีชา   ต้อตานา
2. นายศรีไพร  ต้อตานา
 
37 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายพิริยพงษ์  ขันมะลิ
2. นายเอกภาพ  เลาลี
 
1. นางสาวชลธิชา  มาลา
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
38 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงจินดา   ก่าหลิ่ง
2. เด็กหญิงนันทิชา  นันตา
3. เด็กหญิงภัทรนันท์    ไคร้วงค์เรือน
4. เด็กหญิงรวิภา   มิทา
5. เด็กหญิงเกษรินทร์   แสงจิตร
 
1. นางคำเพียร   โพธิจิตร
2. นางศิริพร  เคหัง
 
39 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กชายกฤตบุญ   คำทิพย์โพธิ์ทอง
2. เด็กหญิงปิยมน  พลับพลา
3. เด็กหญิงพราวนภา  คำทิพย์โพธิ์ทอง
4. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  วิชัยโน
5. เด็กชายเดชาชาญ  แสนธุระ
 
1. นางสาวจิรนนท์  มั่งมูล
2. นายณรงค์   วิริยะนราทิพย์
 
40 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 63.6 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงชัญญานุช   เดือนแจ่ม
2. เด็กชายซื้อ  ลุงหว่าลิ่ง
3. เด็กหญิงมณีรัตน์  แสงสว่าง
4. เด็กหญิงศิริรัตน์  ตีฆา
5. เด็กหญิงอักษรา  ลาทิพย์
 
1. นางจิรารัตน์   บริหารวนเขตต์
2. นายเนืองนิตย์   คำฤทธิ์
 
41 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กหญิงคำ  ลุงยอด
2. เด็กหญิงดาว  ลุงยอด
3. เด็กชายดาวมน  ลุงยงค์
4. เด็กหญิงพัชราพร  ชีหมื่อ
5. เด็กชายหม่อง  ลุงต๊ะ
 
1. นางวัฒนา  ประยูรวงศ์
2. นายศุภชัย  ปานเกษม
 
42 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายกิติพันธ์  สุวรรณพันธ์
2. เด็กหญิงจุฑานาถ  ทองล้วน
3. เด็กหญิงภัทรดา  นามเงิน
4. เด็กหญิงสุวัจนี  ทองงาม
5. เด็กชายเกริกเกรียรติ  ปัญญพิงค์
 
1. นางสาวชัชฎาพร  อินทยศ
2. พระเกรียงไกร  วรชโย
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 78.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. นางสาวจิราพร  ต๋าคำ
2. เด็กหญิงจีราพร  ธิใย
3. เด็กหญิงธิดาพร  จุรัตน์
4. เด็กหญิงวรรณา  เทพเสนา
5. เด็กหญิงสุนิตา  นิยมพงษ์
 
1. นายจักรกฤษณ์  เปี่ยมประสงค์
2. นายอภิเชษฐ์  วัฒนวรกุลเลิศ
 
44 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงวิชญาดา  ชัยยา
 
1. นายประชัน  ทินอุทัย
 
45 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กชายสมชาย  ลุงมาศ
 
1. นางชุตินันท์  คนอยู่
 
46 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงนภัสสร  แอสุข
 
1. นางราตรี   บริสุทธิ์
 
47 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. นายอ๋อง  คำหล้า
 
1. นางยุพิน  ภิรมย์ชม
 
48 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงธนาวดี  ปันป้อ
2. เด็กชายปฏิภาณ  วิชัยแสน
 
1. นางราตรี   บริสุทธิ์
2. นางสาวเกษราภรณ์  สุริย์วงศ์
 
49 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กชายธีรภัทร์  เงาศรี
2. เด็กหญิงรัฐติยา  สิงคราช
 
1. นางอรัญญา  ไชยวงค์คำ
2. นางอัชราภรณ์  รังษี
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  แสงผึ้ง
2. เด็กชายสมศักดิ์  แสนชมพู
 
1. นางสาวดารณี  ประยูรวงษ์
2. นางวิบูลย์รัตน์  สนองนารถ
 
51 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงกมลพร  กำลังมาก
2. เด็กหญิงกรรวีร์  รวมสุข
3. เด็กหญิงจิรภรณ์  กุณราชา
4. เด็กหญิงชนัญชิดา  ชติปภากุล
5. เด็กหญิงชนิสรา  รัตนชาติ
6. เด็กหญิงฐิติรัตน์  รังกลาง
7. เด็กหญิงธารารัตน์  ต้นหนองดู่
8. เด็กหญิงนันท์ชญาน์  เจริญทรัพย์
9. เด็กหญิงนิฤมล  นันตา
10. เด็กหญิงนุชนาฏ  กำลังมาก
11. เด็กหญิงมิกิว่า  เงินก้อน
12. เด็กชายสุวพัชร  คุณหลัก
13. เด็กหญิงเมษา  สุขพงษ์
14. เด็กหญิงแพรวพรรณ  สำราญ
15. เด็กหญิงโยษิตา  กันทะ
 
1. นายฉัตรชัย  พุทธรักษาจริยา
2. นางสาวนิภาพร  ไชยรังษ๊
3. นายปิยะพงษ์  พงษ์พิกุล
4. นายเอกพล  พงษ์พิกุล
 
52 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงธีราพร  หมื่นคำ
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  มีแก้ว
3. เด็กหญิงชลธิมา   บุญยะประนัย
4. เด็กหญิงชุติมา   ยิ่งละออ
5. เด็กหญิงณัฐชยา   ทุนจ่า
6. เด็กหญิงพราว   สิงห์ทอง
7. เด็กหญิงพีรนุช   สุวรรณ
8. เด็กชายภัณฑณพัศม์  อินจักร
9. เด็กหญิงรัชนีวรรณ   เลาหมี่
10. เด็กหญิงวรัญญู   ถาวร
11. เด็กหญิงศริญญา  หาวิชา
12. เด็กหญิงศิราณี   คงทวีสกุล
13. เด็กหญิงสาธิตา   ลุงมู
14. เด็กหญิงหอม   ลุงซุ
15. เด็กหญิงอรปรียา  ปาลี
 
1. นางรุ่งนภา  เมืองอินทร์
2. นายวิรินทร์   ชัยวงศ์
3. นางอุทัยวรรณ   มณฑา
4. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
 
53 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงกัลยานี   บุญเดช
2. เด็กหญิงคำน้อง   ลุงทอง
3. เด็กหญิงเจนจิรา   สอาดเรือง
 
1. นางณัฐนันท์   วงค์สุวรรณ์
 
54 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประดู่วิทยา 1. เด็กชายณัฐพงษ์   หลวงเป็ง
2. เด็กหญิงวนิชญา  วรรณพงษ์
 
1. นายสิทธิโชค   ชำนาญอาสา
 
55 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายชนายุทธ  ขำตุ้ม
2. เด็กชายชาญวิทย์  ศรีบาง
 
1. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
2. นายสุทัศน์  สุนันตา
 
56 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงนวพร  สุธาศีลพรมแพร
2. เด็กหญิงสุกฤตา  คำบุ่ง
 
1. นายพิพัตร  เกษมสุข
2. นางสาวภูมิภัทร  เมฆอรุณ
 
57 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. นางสาวคำแปง  ดีลอน
2. นางสาวแสงเงิน  ลุงออ
 
1. นายสมศักดิ์  แอบคำ
 
58 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมูลนิธิมหาราช 5 1. เด็กหญิงธัญกุล  อุทปา
2. เด็กหญิงพลอย  บุญตา
3. เด็กชายศตวรรษ  ผิวเหลือง
 
1. นางจรรยา  สายวงศ์อินทร์
 
59 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงกัลยา  สิริเจริญรุ่งโรจน์
2. เด็กหญิงนนธิชา  บัวรัตน์
3. เด็กหญิงสุพรรณษา  คงนาค
 
1. นายกระจ่าง  สายวงศ์อินทร์
 
60 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางกว้าง 1. เด็กหญิงดอละก้า  จะหล้า
 
1. นางวลาพร  กันธรรม
 
61 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงโอง   ลุงทุน
 
1. นางจิราภรณ์  แอบคำ
 
62 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงชนิกานต์   วังคำสาย
 
1. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
63 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กหญิงญานิกา  ศรีวิชัย
 
1. นางอรกร  หน่อแก้ว
 
64 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กชายปุรวัฒน์  สมพันธ์
 
1. นายสิทธิพงษ์  มะโนจิตร์
 
65 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงวิชญาพร  เรือนหล้า
2. เด็กชายสุระ  ลุงติ๊
 
1. นางตะเพียนทอง  นันทมานพ
2. นางสาวใบหยก  อิ่มศิริ
 
66 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงปนัดดา  เครือแก้ว
2. เด็กชายภานุ  อาจ่า
 
1. นางตะเพียนทอง  นันทมานพ
2. นางสาวใบหยก  อิ่มศิริ
 
67 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงนิภาพร  บัวแก้วเกิด
2. เด็กหญิงวชิรญาญ์  บัวแก้วเกิด
 
1. นางราตรี  คนเพียร
2. นางสายทอง  แว่นจันทร์
 
68 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางห้วยตาด 1. เด็กชายจะดะ  จะลา
 
1. นางชุติมา  พะคะ
 
69 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กชายการันย์  -
2. เด็กหญิงปาหนัน  เต็งหลุ่น
3. เด็กชายวิน  เงิน
 
1. นางพิกุลทอง  บุญญะโรจน์
2. นายพิเชษฐ์  เสนาะ
 
70 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. นายชาติชาย  เยี่ยงเบี่ยง
2. นายสมคิด  เปียงแเหล่
3. เด็กชายสุชัย  เลเช่อ
 
1. นางพรศรี  ก้าวหน้า
2. นายฤทธิรงค์  เดชวงศ์ยา
 
71 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงศิริวรรณ   หาระมี
 
1. นางผ่องพันธ์   อินทร์ชัย
 
72 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายชนายุทธ  เรืองศรี
 
1. นายมณีศร  ขัตินำ
 
73 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายวัฒนพันธ์  นิยรัตน์
 
1. นายเทวินทร์  อุทรา
 
74 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กหญิงเนตรนภา  จิตตะ
 
1. นางสุภาภรณ์  บุญเจริญ
 
75 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กหญิงสุวิมล  เมืองใจ
 
1. นายมณีศร   ขัตินำ
 
76 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองหล่มวิทยาคาร 1. เด็กหญิงศุภรัตน์  หมวดคงทอง
 
1. นางลาวัณย์  ผลวัฒนะ
 
77 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กชายเฉลิมวุฒิ  หงษ์ประสิทธิ์
 
1. นายเสกสรรค์  มโนนำ
 
78 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงชุติพร  อายี่กุ
 
1. นางนิภาพร  สายจิตธรรม
 
79 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายสมพงษ์  แซ่จื้อ
 
1. นางสุภาวิณี   สุวรรณ
 
80 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. นายพงศธร  แสนธิ
 
1. นางสาวสุพรรษา  คีรีธีรกุล
 
81 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านดง 1. เด็กชายพัฒกร  สนธิ์ทิม
 
1. นางสาวประภา  จันทะพิงค์
 
82 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายธนโชติ  ตะนะเรือน
 
1. นางสาวธัญพิชชา  นันตา
 
83 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางไฮ 1. เด็กชายอัศนี  แซ่ย่าง
 
1. นายบอลอย  เลวงดีพงศ์
 
84 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงวิราชินี  สุขเจริญ
 
1. นางแสงจันทร์  มีงาม
 
85 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงพรชิดา  หม่อแป่ล
 
1. นางสาวเบญจมาศ  ทาแก้ว
 
86 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงหนึ่งกมล  พังแสงสุ
 
1. นายเพลิน  ธรรมวิสุทธิ์
 
87 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายพิทักษ์  พรหมปัญญา
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
88 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายทรรศรงค์   คอนสกุล
 
1. นายอดิศักดิ์  กรรมสิทธิ์
 
89 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงซุ่น  จะคือ
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
 
90 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายกิตติภพ  เตาะบือ
2. เด็กชายจันทร์  ไทรสังขพรดำรง
3. เด็กหญิงชไมพร  ดำรงคีรีไพร
4. เด็กชายตะวัน  เจิมแจ่มใส
5. เด็กชายทูโดโซ  -
6. เด็กหญิงธิดารัตน์  ยี่โท
7. เด็กหญิงนีรภา  วอพะพอ
8. เด็กหญิงพรนภา  บุญปั๋น
9. เด็กหญิงพิมพ์อัปสร  วัฒนะวิทยานุกุล
10. เด็กหญิงภาริสา  กิตติธีรญาณ
11. เด็กหญิงมลทิรา  ประเสริฐสงบสุข
12. เด็กชายวรเชษฐ์  เย็นศิลปะเมธี
13. เด็กชายวิจารณ์  ปัจจันตคีรีกุล
14. เด็กหญิงวิชิดา  คีรีรัตนะคำรณ
15. เด็กชายวีรภัทร  รุเว
16. เด็กชายวีรากร  ตระกลพัฒนากล
17. เด็กชายศุภณัฐ  ไกลถิ่น
18. เด็กชายสิทธิชัย  พนาชนะกุล
19. เด็กหญิงสุภาพร  เนาะดู
20. เด็กชายสุเมธ  แผ่นชัยภูมิ
21. เด็กหญิงเกตน์สิริ  นุดู
22. เด็กชายไชยวัฒน์  อ่อนมธุรส
 
1. นางสาวทิตยา  หม่อแปล่
2. นางสาวนพรดา  สมจิตรแก้ว
3. นางสาวนฤสรณ์  ทูบอแก่
4. นางนิภาพร  ชื่นชูภาพ
5. นายประเสริฐ  อุปนันท์
6. นายรวีโรจน์  ศิลป์จิรัฏฐ์
7. นางสาววิชญจักรารัชต์  คล้ายโตนด
8. นางอู่ทอง  ไชยมูล
 
91 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 83.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายกฤษฎา   ตาเมือง
2. เด็กหญิงกวิศรา   ภูคำวงค์
3. เด็กหญิงนทีกานต์   แสนหาญ
4. เด็กหญิงนันทวัน   นันชัยยอด
5. เด็กหญิงน้ำทิพย์   ลุงวิ
6. เด็กชายพันธกานต์   กันทะกะ
7. เด็กชายภูธร   อาจสมดี
8. เด็กชายยอดรัก   ลุงส่วย
9. เด็กชายวัชรินทร์   คุณยศยิ่ง
10. เด็กหญิงเสาวลักษณ์   สุวรรณ
 
1. นางรุ่งนภา   เมืองอินทร์
2. นางเกวลิน   มธุรสาทิพ
 
92 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 80.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงกชพร  หิรัญการิน
2. เด็กหญิงกรรณิการ์  สาลี
3. เด็กหญิงณธพร   ขัมพะบูรณ์
4. เด็กหญิงพิไลวรรณ  เบทู
5. เด็กหญิงภรณ์ทิพย์  คำสอน
6. เด็กหญิงศศินา  ไกลถิ่น
 
1. นางสาวจริยา  ถานะวร
2. นางสาววิชชุนีย์  พุทธิมา
3. นายอชิรวิทย์  วงศ์คำ
4. นางอำพร  วงศ์ชัยสุริยะ
 
93 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 83.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  อุปันโน
2. เด็กหญิงจิรัชยา  แก้วพินิจ
3. เด็กหญิงจิราวรรณ  จันทร์กวี
4. เด็กหญิงฐิติชญา  มะโน
5. เด็กหญิงฐิติวรดา   ขันทะนัส
6. เด็กหญิงพัชรินทร์  บุญยอม
7. เด็กหญิงพิมพ์พินันท์  หงษ์ทอง
8. เด็กหญิงวิภาภรณ์  ครุดนันท์
 
1. นางสาวกมลวรรณ  อาจหาญ
2. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
3. นางสาวดรุณลักษณ์  ไสยรัตน์
4. นางปัญชญา  กาคำ
5. นางสาววรรณวิการ์  วงศายะ
 
94 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สาบ 1. เด็กหญิงนวกมล   ไชยมูล
2. เด็กหญิงปราณปรียา    ไชยมูล
 
1. นายจำนงค์   ยะมะโน
2. นางสาวพรนับพัน   หรรษา
 
95 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงชลณัฐชา  ถาวร
2. เด็กหญิงยุพิน  แซ่วะ
3. เด็กหญิงเครืิอวัลย์  นายปาน
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  เขียนทะการ
 
96 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายณัฐพล  อุดม
2. เด็กชายธีธัส  อุปแก้ว
3. เด็กชายเสฏฐวุฒิ  ข้าวเหนียว
 
1. นางบัวจันทร์  มูลต๊ะ
2. นายบุญเทิง  มูลต๊ะ
 
97 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กหญิงนาล่อ  จะอู
2. เด็กหญิงวริดา  จะอู
3. เด็กหญิงสุธิสา  นาพา
 
1. นางจิราภรณ์  ไชยวัง
2. นางสมถวิล  สวนต๊ะ
 
98 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กหญิงวรรณิกา  สามต้าง
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ตันฟอง
3. เด็กหญิงอาทิตยา  สิงห์แก้ว
 
1. นางมาลี  อินธิไชย
2. นางรสชรินทร์  คำโพธิ์
 
99 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กชายธนากร  ศรีประมูล
2. เด็กชายวัชรวิทย์   สองผล
 
1. นางสาวฑิลาภัคร์  แสงกระจ่างกล้า
2. นางสาวปรานอม  บุญซื่อ
 
100 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายณฤฐชัย   พุทธวงค์
2. เด็กชายนิติศาสตร์   เครือเถาว์
 
1. นายจำลอง    แรมจันทร์
 
101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงกุลธิดา  แสนดวงดี
2. เด็กหญิงณิชารีย์   กำไลเพ็ชร
3. เด็กหญิงพัชราภา   แซ่แฮ
4. เด็กหญิงรสริน  พิธยาการ
5. เด็กหญิงอะหมี่มะ   แซ่ลี้
6. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ลุงส่า
 
1. นายสุริยันต์  เรือนวงค์
 
102 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 91.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ชำนาญพล
2. เด็กหญิงนิสากร  พึ่งสกุล
3. เด็กหญิงสิรินทร์ยา  อะซอง
 
1. นายวิฑูรย์  สมปัน
2. นางสาวสุวิชาดา   บุญชวลิต
 
103 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กหญิงธารทิพย์  ปฐมเอกจิต
2. เด็กหญิงวิลักษณ์  ชัยปราณีสุข
 
1. นายอดิศักดิ์  อิ่นแก้ว
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงนฤมล  ลาพอ
2. เด็กหญิงผาณิต  นุเชอร์
3. เด็กหญิงหทัยรัตน์  ทะนะ
 
1. นางอารยา  สาระจันทร์
2. นายอาราม  สาระจันทร์
 
105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายธีรกานต์   ชุ่มมาลี
2. เด็กชายศิวกร  ศรีออน
3. เด็กชายไชยวัฒน์   มหาวรรณ์
 
1. นางบัวจันทร์  มูลต๊ะ
2. นายบุญเทิง  มูลต๊ะ
 
106 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายจักรี  มาลา
2. เด็กหญิงสุุภาภักดิ์  โชคอุดม
 
1. นายประชุม  นิ่มหนู
2. นางสาวเอมอร  วงศ์วาลย์
 
107 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายจันทร์ผา  จันตา
2. เด็กชายณัฐภัทร  ปูลิม
3. เด็กชายอำพล  ชัยอินทร์
 
1. นายประหยัด  ปละมัย
2. นายพงศกร  อินทะจักร์
 
108 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงกชพรรณ  บัวใบ
2. เด็กหญิงผกามาศ  กว้างขวาง
 
 
109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายพงศธร  ทองเครื่อง
2. เด็กชายอาส่วย  คำจั้ง
 
1. นางดารารัตน์  ฉางข้าวพรหม
 
110 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าบงห้วยฮ่าง 1. เด็กหญิงการดา    เสลิ
2. เด็กหญิงรุจิรา   จะที
3. เด็กหญิงวิไลพร   จะงะ
 
1. นางดวงเดือน  หอมสะอาด
2. นางศรีพรรณ    แซ่ฝุง
 
111 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงชัญญา  พิณจำรัส
2. เด็กหญิงอังคณา  รัศมีวงค์
 
1. นางสาวปิยวรรณ  ศิริเครือวัลย์
 
112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางไฮ 1. เด็กหญิงจุลัยรัตน์  เชื้อราษฎร์
2. เด็กหญิงนวรัตน์  แซ่เฒ่า
3. เด็กชายวิจารณ์  แซ่เฒ่า
 
1. นางสาวทรงศรี  จันทร์ตา
2. นางสาววรารัตน์  สมจินดา
 
113 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประดู่วิทยา 1. เด็กชายคชาพล   คำ
2. เด็กชายคณานนท์  ทิญญานะ
3. เด็กชายฤทธิไกร  ทองมาลย์
 
1. นางนวรัตน์  บุญโยประภาชัยกุล
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายชูปัญญา  สิริรัตณตกุล
2. เด็กชายนิติพล  วงศ์เพ็ญ
3. เด็กชายวิษณุกร  พงษ์เย็น
 
1. นายจรัญ  พิทักษ์ศักดากร
2. นางนิ่มนวล  ศรีกุณะ
 
115 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายธวัชชัย  พรมปัญญา
2. เด็กชายพิสุทธิ์  ชัยวรรณ์
 
1. นางปราณี  จันทวงค์
2. นางสาวอนุสรา  ภูเรือน
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กชายพงศธร  อาษากิจ
2. เด็กชายอัครเดช  ปาเป็ง
 
1. นายธงจักร  อยรังสฤษฏ์กูล
2. นายโกวิท  หมื่นทา
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบวกจั่น 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  เตชะพนาลัย
2. เด็กหญิงจิตติมา  เตชะพนาลัย
3. เด็กหญิงพัชรา  แซ่ท่อ
 
1. นางพัชรีพร  เจียมตน
2. นางสมใจ  เปลา
 
118 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงกัญภาภัค  นันทเบญจพล
2. เด็กหญิงพรรณนิภา  หมอยาดี
 
1. นายธงจักร  อยรังสฤษฏ์กูล
2. นายโกวิท  หมื่นทา
 
119 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายจิรากร  สารศรี
2. เด็กชายรัชพล  กาตือ
3. เด็กชายสุริยา  ไชยศรี
 
1. นายสงกรานต์  คำวงศ์ปิน
2. นางเมตตา  คำวงศ์ปิน
 
120 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. เด็กหญิงชลธิชา  พวงพยุง
2. เด็กหญิงรัชฎาภรณ์  สุขสะบาย
3. เด็กหญิงศิริรัตน์  ภูมิมา
 
1. นางสิริพร  สิงหะภักดี
 
121 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 62.3 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายจิรายุทธ   โพธิ์ทอง
2. เด็กหญิงนราทิพย์  ลาปวงคำ
3. เด็กหญิงเบญจมาศ   โชติ
 
1. นางสาวภาวินี  สิงคราช
 
122 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายบอย  เฒ่าญา
2. เด็กชายวิชัย  ลุงตี้
 
1. นายณัฐพงษ์  ศรีสวัสดิ์
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
123 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กหญิงแก้วทิพย์  เปียผะ
 
1. นางพิกุล  ปิ่นแก้ว
 
124 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงคำ  ใจดี
 
1. นางชลาลัย  แก้วกิริยา
 
125 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงวันเพ็ญ  เราเท่า
 
1. นางสาวศรีพลอย  ขาวงาม
 
126 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 37.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงดลฤทัย  คำแดง
 
1. นางชลาลัย  แก้วกิริยา
 
127 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 67.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสันคะยอม 1. เด็กชายราอู   หมอกแสง
 
1. นางจุรีย์   กันโฑ
 
128 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 12.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. นางสาวกมลชนก    สุขเจริญ
 
1. นางสาวสุพรรษา   คีรีธีรกุล
 
129 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 12.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กหญิงจิราภา   มะโนใจ
 
1. นางสาวพรพิมล   กลนาวา
 
130 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงชนม์ชนก  อรุณฤกษ์
 
1. นายอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
131 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กหญิงเจนจิรา  แสงมนต์
 
1. นางสีดา  ณาระศักดิ์
 
132 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงนัชชา  ลมรื่น
 
1. นางสาวเบญจลักษณ์  มณีวงศ์
 
133 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 74.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงอนุสรา    ฉลอม
 
1. นางเสาวคนธ์   ปัญญาทิพย์
 
134 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงนวล  ลุงกู
 
1. นางสาวขวัญจิตร  ไชยมงคล
 
135 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงชลดา   กอกิตรัตนกุล
2. เด็กหญิงภวิษย์พร   สถิตธรรมพนา
3. เด็กหญิงมิโอ   แซ่ตุ
4. เด็กหญิงลดาวัลย์   ยิ่งสินสการ
5. เด็กหญิงเมษา    อุตมัง
 
1. นางสุภาวิณี   สุวรรณ
 
136 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแจ๋ 1. เด็กหญิงตินตัน  แซ่ล่อ
 
1. นายจรัญ  สุวรรณ
 
137 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กชายสมภพ   ลาบือ
 
1. นางสาวพรรณผกา  มณีวัง
 
138 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กชายกิตติทัต  แสนมี่
2. เด็กหญิงดารินทร์  สายใจ
3. เด็กชายวีระชาย  ผะกา
4. เด็กหญิงศศิธร  สิงห์แก้ว
5. เด็กชายศุภกร  เครือแก้ว
6. เด็กชายอติชาติ  เลามะ
 
1. นายสมศักดิ์  เวียงเงิน
2. นายอดิศักดิ์  นันตา
3. นายเทวราช  ปงลังกา
 
139 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กชายชัชชัย   ธนกาญจนา
2. เด็กชายทรงภพ  หอมกุหลาบดอย
3. เด็กชายศิรชัช  ภูมาศัย
4. เด็กชายศิลาเอก  ประชุมอุดม
5. เด็กชายสมเพชร  เชิงยุทธพานิช
6. เด็กชายสุขชัย  ขนายทองวสุ
 
1. นายอดิศักดิ์   อิ่นแก้ว
 
140 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายกมลศักดิ์  เราเท่า
2. เด็กชายจักรินทร์  หลักดี
3. เด็กชายฉัตรณรงค์  เลาย้าง
4. เด็กชายชัยรัตน์  เลายะ
5. เด็กชายประสิทธิ์  เราเท่า
6. เด็กชายปัญญาจารย์  เรายะ
7. เด็กชายวรรธนะ  ดำรงค์
8. เด็กชายอุทัย  นันตา
 
1. นางสาวนวลนิภา  สาทะเขียว
2. นางสมทรง  จันทร์อินทร์
3. นายอภิชัย  มานพจันทร์
 
141 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   สิงห์ประเสริฐ
2. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ   ศรีทอง
3. เด็กชายดิศรณ์   จิ่งนะ
4. เด็กหญิงภัทรา   จำนงหาญ
5. เด็กหญิงสร้อย   แก้วดง
6. เด็กชายสุรัตน์  ขจรจิตร
7. เด็กหญิงเฟืองนริน  พันธุ
8. เด็กชายเอ็ม   ขุนลา
 
1. นางคำเพียร   โพธิจิตร
2. นางสาวจารุวรรณ  เวียงเงิน
3. นายภักดี   ฟูญาติ
 
142 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กชายพีรัทร  พันธุ์ศรี
2. เด็กหญิงศรินพร  เสมจู
3. เด็กหญิงแอ๊ปเปิ้ล  ชัยวงศ์
 
1. นางอัษฎางค์พร  มหายศนันท์
2. นางเพลินพิศ  มันกระโทก
 
143 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงณัฐฑิตา   พานเหล็ก
2. เด็กชายสมพงษ์   แซ่จื้อ
 
1. นางสุภาวิณี   สุวรรณ
 
144 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงณัฎชา  ขจรศรี
2. เด็กชายศุภฤกษ์  บัวเขียว
 
1. นางประไพณี  ไชยวรกุล
2. นางปราณี  แก้วโสม
 
145 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายอดิศักดิ์   เกษมพันธ์
 
1. นางสาวมัลลิกา   ยะยอง
 
146 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายธนพัฒน์  ชุมภู
 
1. นางศิริวรรณ  ภัทรินทร์
 
147 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงณัฏฐนิช  สบรรณรัตน์
 
1. นายอภิเชฎ  ดุมดก
 
148 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายสมชาติ  พระยาหัวลอ
 
1. นางสายทอง  นันโต
 
149 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายรัฐนนท์  กุสุมภ์ราชกิจเจริญ
 
1. นางพัชรินทร์  คณะนัย
 
150 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายปัญญา  มุงธิราช
2. เด็กหญิงสุกัญญา  เต๋คา
3. เด็กชายเจษฎา  ปางงาม
 
1. นางพัชรินทร์  คณะนัย
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
151 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 23 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายนครินทร์   โตเจริญศักดิ์
2. เด็กชายอำพล   แซ่เฒ่า
 
1. นางผ่องศรี   ชิแกร
2. นางสาวศศิวิมล  คอล่า
 
152 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กหญิงจีรนันท์  ลุงจัน
2. เด็กหญิงสมพร  ศิริพรมณีรัตน์
 
1. นายวุฒิ  จันทร์สอาด
2. นางสุดารัตน์  พุดหน่อย
 
153 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายวรวุฒิ  ภูครึ่ง
2. เด็กหญิงสุธีกานต์  ทาปะ
 
1. นางพัชรินทร์  คณะนัย
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
154 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายสราวุฒิ   จันต๊ะ
2. เด็กชายอนุชา   จันทร์ผ่อง
 
1. นางทิวาพร   กาจินา
 
155 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. นายชายน้อย  ลุงใจ
2. นายปี  คำใส
3. เด็กชายใหญ่  อินจันทร์
 
1. นายจงจิตร  ปิ่นแก้ว
2. นายประเวทย์  สันยาย
 
156 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงนงลักษณ์  ตันกุล
 
1. นางสาวพรทิพย์  สายแวว
 
157 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าบงห้วยฮ่าง 1. เด็กชายวงศธร  เลาวือ
 
1. นางสุดาศรี  คำดี
 
158 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงสุภา  ใจเที่ยง
 
1. นางอัจจิมา  ลุมมา
 
159 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงธารทิยพ์   มะโนวรรณ์
 
1. นางดารินทร์   เขื่อนสุวรรณ
 
160 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงพลอย  เพริคอลิ
 
1. นางสาวพิศมัย  อูปเงิน
 
161 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงจิ่งทุน    ลุงออ
2. เด็กชายพงค์หนุ่ม   ลุงต่า
3. เด็กหญิงอริศรา    ปุดสวนแก้ว
 
1. นางจรรยา  เพียรงาม
2. นางมารินดา  ธรรมชัย
 
162 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประดู่วิทยา 1. เด็กหญิงคัติยา  เรืองมณี
2. เด็กหญิงนน   ลุงข่อ
3. เด็กหญิงปลายฟ้า   บุญมาทอง
 
1. นางสาวนิธิมา    ธนะหมี
2. นางอรชร   กรรมสิทธิ์