สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ ๖๒
ณ โรงเรียนสันทรายหลวง โรงเรียนบ้านหนองไคร้ และโรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่
ระหว่าง วันที่ ๘ - ๙ เดือนตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 77.6 เงิน 4 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงนภัสสร  ในคำ
2. เด็กหญิงนิภาธร  บัวดาบติ๊บ
3. เด็กหญิงสร้อยสุดา  โสภาวรรณ์
4. นางสาวสุภาพร  ใจวัน
5. เด็กหญิงอาเลมา  แสนจันทร์
 
1. นางพรพรรณ  นัยนา
2. นายศุภชัย  ตั๋นจี๋
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 74 เงิน 10 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายณัฐนนท์  พุ่มมั่น
2. เด็กหญิงสุภาภรณ์  แซ่จ่าว
 
1. นางคมคาย  ศรีทาเกิด
2. นายเรืองเดช  ธิมะโน
 
3 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. นายสมชัย  ปอนอ
2. เด็กชายเจษฎา  เกษมศรีธารา
3. เด็กชายแสง  จะเหมาะ
 
1. นางราตรี  คนเพียร
2. นางสายทอง  แว่นจันทร์
 
4 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายชัยรัตน์  ทองมั่น
2. เด็กชายวันชัย  กาลันสีมา
 
1. นางสาวภาณุมาศ  มงคลพงษ์
2. นางสาวอนุสรา  ภูเรือน
 
5 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายภานุพงศ์  บุญชุ่มใจ
2. เด็กชายสมบูรณ์  พัฒนรวดี
 
1. นางปราณี  จันทวงค์
2. นางสาวอนุสรา  ภูเรือน
 
6 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงเนื้อทอง  พิศสุข
 
1. นางปราณี  จันทวงศ์
 
7 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 78 เงิน 4 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายชัยรัตน์  พิศสุข
2. เด็กชายวีรพันธ์  สอดส่อง
 
1. นางสาวภาณุมาศ  มงคลพงษ์
2. นางสาวอนุสรา  ภูเรือน
 
8 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 70 เงิน 13 โรงเรียนชุมชนบ้านดง 1. เด็กหญิงณัฐชากาญจน์  เวชสุคำ
 
1. นางวลิณีย์  ธนันอมรพงศ์
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 14 โรงเรียนชุมชนบ้านดง 1. เด็กชายณัฐดนัย  กุลนาทอง
2. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  โกฏฉกรรจ์
 
1. นางสาวอารีย์  ไชยานะ
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.25 เงิน 13 โรงเรียนชุมชนบ้านดง 1. เด็กหญิงปวิตรา  ศรีนาคำ
 
1. นางสาววรวรรณ  ตัณฑเสน
 
11 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 79.6 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สาบ 1. เด็กหญิงศิตาพร    โปธา
2. เด็กชายโกเมน    ลิ้มกุศล
 
1. นายจำนงค์   ยะมะโน
2. นางสาววัลยา    กาตะโล
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สาบ 1. เด็กหญิงวัลภา    กาตะโล
2. เด็กหญิงสุรีรัตน์    จิรวัฒน์ดำรง
 
1. นางสาวพรนับพัน   หรรษา
2. นางสาวพร้อมวาสนา    ถาเพาะ
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สาบ 1. เด็กหญิงภัทธนันท์    ปินทะนา
2. เด็กหญิงเข็มทอง   กาตะโล
 
1. นายจำนงค์   ยะมะโน
2. นางสาวพรนับพัน    หรรษา
 
14 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. นางสาวพวงผกา  ถานา
2. นางสาวสุจิตรา  ดวงติ๊บ
3. นางสาวหัสญา  ฟูไฟติ๊บ
 
1. นายจักรกฤษณ์  เปี่ยมประสงค์
2. นายอภิเชษฐ์  วัฒนวรกุลเลิศ
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 78.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. นางสาวจิราพร  ต๋าคำ
2. เด็กหญิงจีราพร  ธิใย
3. เด็กหญิงธิดาพร  จุรัตน์
4. เด็กหญิงวรรณา  เทพเสนา
5. เด็กหญิงสุนิตา  นิยมพงษ์
 
1. นายจักรกฤษณ์  เปี่ยมประสงค์
2. นายอภิเชษฐ์  วัฒนวรกุลเลิศ
 
16 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงจีรพร  เจริญ
 
1. นางศิริลักษณ์  ดวงดี
 
17 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงสมศิริ  ทองทับ
 
1. นางอรวรรณ  ปัฎสาศิลป์
 
18 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 74.75 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  อินต๊ะสอน
 
1. นางอรวรรณ  ปัฎสาศิลป์
 
19 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน 11 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ชุมภู
2. เด็กหญิงประภัสสร  กระจ่างโฉม
 
1. นางสิริพรรณ  บุญตอม
 
20 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กชายนคร  ปิงเมือง
2. เด็กชายพงษ์พัฒน์  งามหมู่
3. เด็กชายสมพงษ์  ยาวิชัย
 
1. นางทัศนีย์  พงษ์กลาง
 
21 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  เล็มศรีงาม
2. เด็กหญิงวัชราภรณ์  สุรินทร์แก้ว
 
1. นางธนาวัลย์  สุดสงค์ศิวัช
2. นางศิริลักขณา  คำสาร
 
22 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  กันคำ
2. เด็กหญิงจุฑาธิป  ชัยชนะ
3. เด็กหญิงวนาลี  ผันผ่อน
4. เด็กหญิงเนตรวลี  สุขแสน
5. เด็กหญิงเบญญทิพย์  จันทมล
 
1. นายณรงค์ศักดิ์  คำมา
2. นางศิริลักขณา  คำสาร
 
23 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 71.8 เงิน 19 โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กชายทักษิณ  ต๊ะมั่ง
2. เด็กหญิงอารยา  ชีวเวช
 
1. นางบุษบา  อุตะมะ
2. นางศิริลักขณา  คำสาร
 
24 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 11 โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กหญิงอรวรรณ  นันติ
 
1. นางธนาวัลย์  สุดสงค์ศิวัช
 
25 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงพร   ลุงคำ
2. เด็กหญิงวารุณี   ลุงกลอน
3. เด็กหญิงหญิง   แซ่ย้าง
 
1. นายสุชาติ   ชุ่มมงคล
 
26 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านกาดฮาว 1. เด็กหญิงพุทชาด  แก้วคำ
2. เด็กหญิงวิภาวัลย์  ทะลา
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  เตปา
4. เด็กหญิงสุรีวัลย์  เดอแฮ
5. เด็กหญิงเดือนเพ็ญ  ดอยคำ
 
1. นางสาวนุชจรินทร์  ทองมูล
2. นางสาวยุพิน  กาวี
 
27 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกาดฮาว 1. เด็กหญิงภัทราวดี  กว้างขวาง
 
1. นางสาวยุพิน  กาวี
 
28 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 71 เงิน 12 โรงเรียนบ้านกาดฮาว 1. เด็กหญิงธนาภรณ์  ดูสาย
2. เด็กชายรณชัย  เตวิน
 
1. นางสาววันเพ็ญ  แก้วเมืองมา
 
29 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 76 เงิน 15 โรงเรียนบ้านกิ่วเสือ 1. เด็กชายธนนันท์  สวัสดิ์สถาพร
2. เด็กหญิงอวิกา  เกิดพนา
 
1. นางสาวอุษณีย์  พันธุมเสน
 
30 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านกิ่วเสือ 1. เด็กหญิงนิดานุช  ดิดู
2. เด็กหญิงมนัสพร  สุขเงิน
3. เด็กชายอัครพนธ์  โหม่โพ
 
1. นางสาวทิพวรรณ์  ใจบุญ
 
31 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านกิ่วเสือ 1. เด็กหญิงศรีวิไล  เจาะมู
 
1. นางอรอนงค์  พิทักษ์พันธกิจ
 
32 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านขุนแจ๋ 1. เด็กหญิงตินตัน  แซ่ล่อ
2. เด็กหญิงวราภรณ์  สินหมี่
3. เด็กหญิงวารี  แซ่มี่
 
1. นางสาวจิราภรณ์  โพธิเต็ง
2. นายปิยพงศ์  เชาว์ประเสริฐ
 
33 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 70 เงิน 12 โรงเรียนบ้านขุนแจ๋ 1. เด็กหญิงวราภรณ์  สินหมี่
2. เด็กหญิงวารี  แซ่มี่
3. เด็กชายอาทิตยา  ตะมิ
 
1. นายจรัญ  สุวรรณ
2. นายชุ่ม  สักคำ
 
34 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแจ๋ 1. เด็กชายธีพงษ์  แซ่เจ๋อ
 
1. นางสาวอำเพียร  สุริยา
 
35 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านช้างใน 1. เด็กชายชวลิต  อายิกู่
2. เด็กชายเชอลุ  เซอหมื่อ
 
1. นางอนงค์  ดอนโคกสูง
2. นางสาวอรอนงค์  ประเสริฐวงศ์พนา
 
36 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านดอนแก้ว 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  บุญลำนที
 
1. นางพาร์ศิณี  ทวีธนัตสิทธิ์
 
37 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 77.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านดอนแก้ว 1. เด็กหญิงชวิศา  แซ่หวู่
2. เด็กชายทุนอ่อง  ลุงซอ
 
1. นางสาวขนิษฐา  เรือนเมืองใจ
2. นางสาวธีรลักษณ์  วงศ์สอน
 
38 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านดอนแก้ว 1. เด็กชายกฤษณะ  สารทอง
2. เด็กหญิงชญานิศ  ประอินทร์
3. เด็กหญิงนภา  เพอเมีย
4. เด็กหญิงสุวรรณี  กิจธุระ
5. เด็กหญิงเยาวเรศ  นวลสม
 
1. นายชุติพงษ์  เนตรเป้า
2. นางอัญชลี  ชัยอินทร์
 
39 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านดอนแก้ว 1. เด็กหญิงคำผล  ลุงอ่อง
2. เด็กหญิงจ่อทวย  ลุงอ่อง
 
1. นายดลรวีย์  แซ่ตั้ง
 
40 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงจ๋างอู  ยอดคำ
2. เด็กหญิงรัดเกล้า  ลุงทอน
3. เด็กหญิงอภิชญา  มณีศร
 
1. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
2. นายบรรเทิง  โสภาพิมพ์
 
41 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายนวล  ยงค์คำ
2. เด็กชายหนุ่ม  นามี
 
1. นางสาวมะลิกา  ขันคำ
2. นายวัฒนา  สุมามาลย์
 
42 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 76.25 เงิน 8 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ปัญญาดี
2. เด็กหญิงนภัสสร  ทาธวัช
3. เด็กหญิงรุ่งนภา  ลุงยะ
4. เด็กหญิงอาภัสรา  คำศิริ
5. เด็กหญิงแสงเดือน  ลุงออ
 
1. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
2. นางนาฏอนงค์  กุญชร ณ อยุธยา
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 79.2 เงิน 6 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงปภาวะดี  ลุงยะ
2. เด็กชายปิยพงศ์  ลุงคำ
3. เด็กหญิงพรพิมล  กวงคำ
4. เด็กหญิงพัชชา  วงษ์หมึก
5. เด็กหญิงวิภาวดี  วงศ์แปง
6. เด็กหญิงอำพร  ลุงวงค์
7. เด็กชายอ่องเคอ  พอพาน
8. เด็กหญิงเงิน  จองแสง
9. เด็กหญิงเดือนคำ  ไซออน
10. เด็กหญิงเพ็ญนภา  สุนะ
 
1. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
2. นางรัชนี  ปรางรัตน์
3. พระศิริชัย  สฺนตทาโย (สานิถา)
 
44 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 78 เงิน 19 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายดำ  ลุงทุน
2. เด็กชายยุทธนา  แสนหมี่
 
1. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
2. นางเบญจวรรณ  บางแก้ว
 
45 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กหญิงชลดา  คำปา
2. เด็กหญิงรสรินทร์  ศรีลิมปนนท์
3. เด็กหญิงอรปรียา  สุภาพรหม
 
1. นายภูวดลย์  ยากยืน
2. นายสงัด  ไชยชนะ
 
46 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กหญิงชุติมน  ภมรสุจริตกุล
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  บัวใหล
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ไทยหิรัญโชติ
 
1. นายชัชวาล  มณีโสภณ
2. นางนันทา  มณีโสภณ
 
47 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กหญิงฐิญาณี  สารสุวรรณ
2. เด็กหญิงสหทัย  แสนมี่
 
1. นางสรัญญา  พญาชม
2. นายสุชาติ  พญาชม
 
48 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กหญิงฌาลิตา  พร้าวพัฒนากร
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  จันทร์แดง
 
1. นางสรัญญา  พญาชม
2. นายสุชาติ  พญาชม
 
49 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทับเดื่อ 1. เด็กชายศราวุฒิ  วันภูงา
2. เด็กชายศุภวัฒน์  เจริญสุข
3. เด็กชายอาณาจักร  บุญเรือง
 
1. นายกรณกฤต  มุงเมือง
 
50 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 77.2 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทับเดื่อ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  ผิวทอง
2. เด็กชายมนตรี  ลุงวี
3. เด็กหญิงหญิง  ลุงต่า
 
1. นายกรณกฤต  มุงเมือง
 
51 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงนวล  ลุงยุ
 
1. นางพัชรินทร์  กุลกิตติโกวิท
 
52 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงนุชรี  แซ่จ๋าว
 
1. นางพัชรินทร์  กุลกิตติโกวิท
 
53 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. นางสาวพรทิพย์  ทองชัย
 
1. นางพัชรินทร์  กุลกิตติโกวิท
 
54 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายณัฐพนธ์  -
2. เด็กหญิงหญิง  ธิดา
 
1. นางพัชรินทร์  กุลกิตติโกวิท
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
55 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายโถ่  ทองคำ
 
1. นางสาวประภาพรรณ  จันทร์แสนตอ
 
56 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน 10 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงจิราพร  ม่วงมา
2. เด็กชายทัศน์พล  มะโนวัง
3. เด็กชายหนุ่ม  สีมา
 
1. นายณัฐพงษ์  ศรีสวัสดิ์
2. นางสาวประภาพรรณ  จันทร์แสนตอ
 
57 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 76.6 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงกาญจนา  คำ
2. เด็กหญิงฐิตา  ดิษยวณิช
3. เด็กหญิงนิม  ลุงซอ
4. เด็กหญิงปทุมวรรณ์  สิทธิชัย
5. เด็กหญิงพิมพิกา  ลุงปาน
6. เด็กหญิงมาธุวัน  หอมขุนทศ
7. เด็กหญิงสิริวิภา  ว่องสาริการ
8. เด็กหญิงหมวย  ลุงแก้ว
9. เด็กหญิงอรทัย  ลุงย่า
10. เด็กหญิงอู๋  ลุงยุ
 
1. พระจรัญ  คัมภีรธัมโม
2. นางวรัตชนันต์  ทองประชุม
3. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
58 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงมะบลั้ง  ละเปา
 
1. นางสุรัชดา  คชาประดิษฐ์
 
59 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75.33 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงณิชารีย์  ศรีหมี่
 
1. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
60 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. นางสาวกานดา  ลุงทุน
2. นายสิทธิชัย  ชายมี
3. นางสาวส้ม  นายต๊ะ
 
1. นายวัลลภ  ไวว่อง
2. นางสาวเพ็ญศิริ  โสธรประภากร
 
61 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. นายนิรันดร์  ใหม่น้อย
2. นายสิทธิชัย  ระหว่างการ
 
1. นายณัฐพงษ์  ศรีสวัสดิ์
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
62 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายบอย  เฒ่าญา
2. เด็กชายวิชัย  ลุงตี้
 
1. นายณัฐพงษ์  ศรีสวัสดิ์
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
63 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายจักริน  พนมไพร
2. เด็กชายชลากร  ศรีวิชัย
3. เด็กชายวรวัฒน์  หล้าสราช
4. เด็กชายสมชาย  -
5. เด็กชายอำพล  พนมไพร
6. เด็กชายเกียงคำ  ลุงคำ
 
1. นายประสงค์  บุญแสน
2. นางวรัชนันต์  ทองประชุม
3. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
64 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. นางสาวลัดดา  ก่อนเศรษฐี
2. เด็กชายวิโรจน์  แซ่โซ้ง
3. เด็กหญิงสุปราณี  พนาอมรชัย
 
1. นางพัชรินทร์  กุลกิตติโกวิท
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
65 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายธนากร  ลอยเพิ่ม
 
1. นางพัชรินทร์  คณะนัย
 
66 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายปัญญา  มุงธิราช
2. เด็กหญิงสุกัญญา  เต๋คา
3. เด็กชายเจษฎา  ปางงาม
 
1. นางพัชรินทร์  คณะนัย
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
67 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านท่ามะเกี๋ยง 1. เด็กชายศิรศักดิ์  การินคำ
2. เด็กชายศุภกร  โกมด
3. เด็กชายอิศรา  จันทร์โม
 
1. นายถนอม  กันทะวงค์
2. นางรุ้งดาว  คนสง่า
 
68 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 71 เงิน 8 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กชายวันชัย   ลุงลิ่ง
 
1. นางชะอ้อน   พรมญาน
 
69 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กหญิงสุทธิดา  ปอก๊ะ
 
1. นางยุพา   มหาวรรณ์
 
70 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.25 เงิน 5 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กชายธรรณากร   ตันตรา
 
1. นางพริ้งพงษ์   ไชยซาววงษ์
 
71 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงวิมพ์วิภา   ด้วงทอง
 
1. นางจิรพรรณ  จิตพัฒนชัย
 
72 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงสรัญญา  อิ่นแก้ว
2. เด็กหญิงเบญจวรรณ  บุของ
3. เด็กหญิงไพริน  โพนธาตุ
 
1. นายอภินพ  ธนะสาร
 
73 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายชินวัตร  คุณวรรณา
2. เด็กชายสรรพวุธ  จอมคำ
 
1. นายสมศักดิ์  กองแก้ว
 
74 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงวรรณกานต์  กะโพ
2. เด็กหญิงอรรทิรา  วิชาเพียร
 
1. นายวัชระ  มังสัง
 
75 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายณัฐวุธ  สกุลพิมลรัตน์
2. เด็กชายศักดิ์ชัย  คำขัติ
3. เด็กชายสิทธิพล   หนุนวงค์
 
1. นายวัชระ  มังสัง
 
76 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายกฤติญาภรณ์   ธนะสาร
2. เด็กชายคณิตศร    เมืองใจ
3. เด็กชายณัฐดนัย  ใจด้วง
4. เด็กชายนิติธร   ทองเลิศ
5. เด็กชายภีระพัฒน์  คำแปง
6. เด็กชายสมพร   ทารัตน์
 
1. นายสมศักดิ์  กองแก้ว
 
77 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กหญิงวรกานต์  กรุงทองพัฒนา
 
1. นางนงคราญ  ราชาตัน
 
78 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กชายอาคม  อุ่นบ้าน
 
1. นายดำรงศักดิ์  เขตวัง
 
79 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบวกจั่น 1. เด็กชายฐิติพงศ์  แซ่วะ
2. เด็กชายวัชรพล  แซ่วะ
3. เด็กชายวิโรจน์  อนันต์วิไล
 
1. นายชัชวาล  เปลา
2. นางสาวพิมประภา  ธีระวาสน์
 
80 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กหญิงพิงค์พร  จันทร์วงค์
 
1. นางวราภรณ์  ดวงบาล
 
81 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 71.8 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กหญิงจิราพรรณ์  เลายี่ปา
2. เด็กหญิงตรัยชุติมา  มูหลิ่ง
3. เด็กหญิงปิยฉัตร  อินทอง
4. เด็กหญิงพีลดา  ชมชื่น
5. เด็กหญิงสุทธิดา  เลายี่ปา
 
1. นางสาวกัลยาณี  อินต่อม
2. นางสุทธิยา  ศิลปะ
 
82 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กหญิงชลธิชา  สุวรรณ์
2. เด็กหญิงรุจิพร  นุผะ
3. เด็กชายอาวู่  หลิ่วจา
 
1. นางวัฒนา  ประยูรวงศ์
2. นายศุภชัย  ปานเกษม
 
83 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กชายยง  ลุงสุ
2. เด็กชายศุภชัย  จันติมา
 
1. นายธีระพงศ์  พันธ์ธง
2. นายศุภชัย  ปานเกษม
 
84 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงกิติยา  เมืองแก้ว
2. เด็กหญิงปิยวรรณ  หวังศรี
3. เด็กหญิงรัตติกาล  เม็งขาว
 
1. นางดาเรศ  อามะลิ
2. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
 
85 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายภาณุพงศ์  มอญเพ็ชร
2. เด็กชายรุ่งโรจน์  การะเกตุ
 
1. นายภราดร  จินา
2. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
 
86 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 70 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายวรภพ  สุขฤดีหรรษา
2. เด็กชายศิวกร  ยอดแก้ว
3. เด็กชายสามยุ่น  สามเยอะ
 
1. นางนิเพลิน  บริรักษ์
2. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
 
87 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงพัชรี  ธะจิตธรรม
2. เด็กหญิงพีระญา  เล็นปาน
3. เด็กหญิงสิรารมย์  สมวรรณ์ดี
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นางวันทยา  สุริยา
 
88 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงจิดาภา  ขันทอง
2. เด็กชายจิรกิตต์  แก้วอาภัย
3. เด็กชายปฏิพล  ฟูเฟื่อง
 
1. นางวันทยา  สุริยา
2. นางวิโรจน์รัศมี  ทับทิมทอง
 
89 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ปุดอินทร์
2. เด็กหญิงศรีทอง  นายแก้ว
3. เด็กหญิงศิริลักษณ์  วงษ์หล้า
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นางอำนวย  อินวงศ์
 
90 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายณัฐกิตติ์  พะเป็ด
2. เด็กชายสิรภัทร  รุ่งโรจน์ชีวิน
 
1. นายชัชวาลย์   กันนางค์
2. นายศักดิ์นรินทร์  วงษาอินทร์
 
91 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กหญิงนิศาชล  อุทายะ
2. เด็กหญิงสิริทรัพย์  อธิพรหม
 
1. นายปรัชญา   กานิล
2. นายสิทธิพร  บุญโต
 
92 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงพรรณิกา  มิประพันธ์
 
1. นางสาวผ่องพรรณ  เขียวเจถะ
 
93 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กชายซารัน  แสงหลู่
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  หน่อแก้ว
3. เด็กชายอู  ลุงก่อ
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  เขียนทะการ
 
94 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงพรพรรณ  ลุงมี
 
1. นางสาวสุวิมล  จันทร์ปิง
 
95 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงนิสากร  วงศ์มูล
2. เด็กหญิงสุจินต์  เมืองใจ
3. เด็กหญิงแพรทอง  ปันร้อง
 
1. นางสาวภริตพร  ชัยมณี
 
96 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  กริ่มกระโก
 
1. นางสาวสุวิมล  จันทร์ปิง
 
97 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงนงลักษณ์  ตันกุล
 
1. นางสาวพรทิพย์  สายแวว
 
98 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 70 เงิน 16 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงวรรณวลี  ศริโชค
2. เด็กหญิงวาสนา  ทิพย์ฉัตรสกุล
 
1. นางสาวสุรีรัตน์  จิตนารินทร์
2. นางสาวแสนชาดา  มาเยอะ
 
99 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กชายธนวินท์  เทิดไพรพนาวัลย์
2. เด็กชายรัชชานนท์  จันทร์ขวัญ
3. เด็กชายสวัสดิ์  เสกสรรวรกุล
 
1. นางสาววันเพ็ญ  เดียวสมคิด
2. นายเอกสิทธิ์  จันทร์คง
 
100 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงพรทิพย์  อุปนันท์
2. เด็กหญิงพรวนัช  หว่างไม
3. เด็กชายภานุกร  ลุมมา
 
1. นางสาววันเพ็ญ  เดียวสมคิด
2. นายเอกสิทธื์  จันทร์คง
 
101 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กชายธนากร  สิรินันทกุล
 
1. นายสิทธิศักดิ์  อย่างเสรีภาพ
 
102 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงภัคจิรา  เริงไม
 
1. นายสิทธิศักดิ์  อย่างเสรีภาพ
 
103 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงวริศรา  จอมพนาไพร
2. เด็กหญิงสัณหพร  หว่างไม
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  ชัยธรรมกุล
 
1. นางพิมพ์วลัญช์  สิทธิปัญญา
2. นางสาววันเพ็ญ  เดียวสมคิด
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปางกว้าง 1. เด็กหญิงพิมพา  ชัยชนะ
2. เด็กชายเอกชัย  ชัยชนะ
 
1. นางสาวบงกธมาศ  พรมมี
 
105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางห้วยตาด 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  จะซา
2. เด็กชายเสละ  จะคือ
 
1. นางปิยะนุช  เมืองปิง
2. นางสาวศันสนีย์  แสงเรือน
 
106 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปางไม้แดง 1. เด็กหญิงวีรยา  มาเยอะกู่
 
1. นางผ่องศรี  เสราดี
 
107 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปางไม้แดง 1. เด็กชาย สมศักดิ์   แซ่จู
2. เด็กชายธวัชชัย    ปวนแก้ว
 
1. นายพรเทพ  ดวงปันสิงห์
2. นางสาวเดือนนวล  สมเพาะ
 
108 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านปางไม้แดง 1. เด็กชายฉัตรชัย  ซือมือ
2. เด็กชายประวิทย์  แซ่ย่าง
 
1. นายพรเทพ  ดวงปันสิงห์
2. นางสาวเดือนนวล  สมเพาะ
 
109 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนบ้านปางไฮ 1. เด็กชายธีรากร  เสนากูล
2. เด็กชายสมรักษ์  แสงเพชรไพบูรณ์
 
1. นางฉัตรวรีย์  แสนมโนรักษ์
2. นางบุญธรรม  คำฤทธิ์
 
110 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางไฮ 1. เด็กชายอัศนี  แซ่ย่าง
 
1. นายบอลอย  เลวงดีพงศ์
 
111 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าก้าง 1. เด็กหญิงวรรณวิสา  วงศ์สถาน
2. เด็กหญิงสุภา  วิวันวงศ์
3. เด็กชายเอกริน  สายชื่น
 
1. นางประไพ  สุภีระ
2. นางสาวสุวิมล  สุจินพรหม
 
112 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กหญิงศิริพร  อินแปง
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  แอบคำ
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  แซ่ย่าง
 
1. นางรัชนี  ขันผนึก
 
113 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 77.25 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กหญิงกาญจนา  ตุ้ยหล้า
2. เด็กหญิงมอญ  จันทร์ตา
3. เด็กชายวรเชษฐ์  สุทธหลวง
4. เด็กหญิงสุวพัชร  วีระพงศ์
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  กำแพงแก้ว
 
1. นางรัชนี  สำแดงสุข
 
114 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 77.25 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าติ้ว    
115 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 75.8 เงิน 16 โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กชายคฑาวุฒิ   ไชยชนะ
2. เด็กหญิงญาดา   ปัญญาไว
 
1. นายณัฐวุฒิ  กำปั่นทอง
 
116 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 75 เงิน 13 โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กหญิงมลทิพย์   แสงคำ
2. เด็กหญิงเกษสุดา   ก๋าวิชัย
 
1. นางสุวนาถ   บุษยะไพบูลย์
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กชายธนากร  ศรีประมูล
2. เด็กชายวัชรวิทย์   สองผล
 
1. นางสาวฑิลาภัคร์  แสงกระจ่างกล้า
2. นางสาวปรานอม  บุญซื่อ
 
118 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กหญิงซีตีซาฮารา   ยูโซะ
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์   คูนา
3. เด็กหญิงเกวลิน   สวยสม
 
1. นางอนงค์นารถ   ภูเงิน
 
119 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กชายณัฐพล  แซ่จู
 
1. นางสาวอนงค์นาฏ  ปิมปา
 
120 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 73.8 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  นากล้า
2. เด็กหญิงกาญจนา  ยงบรรทม
3. เด็กหญิงนาตยา  องครักษ์
4. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ตาคำนวล
5. เด็กหญิงวิภาวี  คุณยศยิ่ง
6. เด็กหญิงสุจรรยา  ก๋าบุตร
7. เด็กหญิงอัญมณี  ขุนนา
8. เด็กหญิงอาทิมา  อินชาวนา
 
1. นางกันยา  ขุนนางจ่า
2. นางนิตยา  มันทะนา
3. นางพิกุล  สุรักษ์
4. นางสร้อยดา  หาญพยัค
5. นางเรณุกานต์  พงศ์พิสุทธิกุล
 
121 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. นางสาวธนาธิป  ใจน้อย
 
1. นางธัญญารักษ์  บุญรสศักดิ์
 
122 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายเอกลักษณ์   เรือนตา
 
1. นายโยธิน  ว่องไว
 
123 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79.33 เงิน 18 โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กหญิงกาญจนา  สุขแก้ว
 
1. นายวัสสันต์  กองรัตน์
 
124 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 17 โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กหญิงเทียนทอง   ชัยชนะ
 
1. นายวัสสันต์   กองรัตน์
 
125 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายพงศธร  ทองเครื่อง
2. เด็กชายอาส่วย  คำจั้ง
 
1. นางดารารัตน์  ฉางข้าวพรหม
 
126 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านป่าฮิ้น 1. เด็กหญิงพรสวรรค์  ขันธสีมา
 
1. นายรุ่งเรือง  ไชยยา
 
127 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านป่าเหมือด 1. เด็กชายขวัญชัย  ลุงมล
2. เด็กชายวศิน  อารีย์
3. เด็กชายศรีไพร   ลุงมล
 
1. นางสาวภัตตินันท์  สายนาค
2. นางรุ่งรัตน์  ใคร้ขาว
 
128 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 72 เงิน 17 โรงเรียนบ้านป่าไหน่ 1. เด็กหญิงรัตติกาล  อินสวน
 
1. นางศิริวรรณ  ใจกล้า
 
129 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านป่าไหน่ 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  วัฒนวิกย์กรรม์
2. เด็กหญิงดวงพร  แสงทิพย์
3. เด็กหญิงวิจิตรา  ทันสา
 
1. นางสาวมาลิณี  หม้อคำมูล
2. นางศิริวรรณ  ใจกล้า
 
130 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 11 โรงเรียนบ้านผาหมอน 1. เด็กหญิงวิไรวรรณ์  แซ่เฒ้า
 
1. นายยะเปา  แซ่เฒ่า
 
131 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 77.75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านผึ้ง 1. เด็กชายศิวาราช  เงินคำจันทร์
2. เด็กหญิงอินทิราวรรณ  เรือนใส
 
1. นายประเสริฐ  ศรนุวัตร
 
132 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 71.6 เงิน 20 โรงเรียนบ้านผึ้ง 1. เด็กชายธวัชชัย  เข็มคำ
2. เด็กหญิงอังวรา  เนียมชาวนา
 
1. นายประเสริฐ  ศรนวัตร
 
133 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 74 เงิน 10 โรงเรียนบ้านผึ้ง 1. เด็กชายธีรพงศ์  ปิ่นแก้ว
 
1. นายถนอมกิจ  มะธุ
 
134 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กหญิงลีลา  พรมอินทร์
 
1. นางจันทร์จิรา  แก้วกัน
 
135 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายธนกฤต  โปธา
 
1. นายมณฑล  ธงเทียน
 
136 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายบัณฑิต  อ๋อมชัยกาศ
2. เด็กชายสุทธิพงษ์  นวลศรี
 
1. นายปกานต์  อุดมธนะสารสกุล
2. นายพิสันต์  จันต๊ะพิงค์
 
137 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายสุรศักดิ์  บุตรเกษม
2. เด็กชายเจนณรงค์  ทวีลาภ
 
1. นายปกานต์  อุดมธนะสารสกุล
2. นายพิสันต์  จันต๊ะพิงค์
 
138 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายณัฐธัญ  ถวัลย์วาณิชกุล
 
1. นางประไพณี  ไชยวรกุล
 
139 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงณัฎชา  ขจรศรี
2. เด็กชายศุภฤกษ์  บัวเขียว
 
1. นางประไพณี  ไชยวรกุล
2. นางปราณี  แก้วโสม
 
140 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายวรปรัชญ์  ใจเที่ยง
 
1. นางสาววิวรรณษา  แก่นกล้า
 
141 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงจุรีรัตน์  พุ่มมาลา
2. เด็กชายนิรันดร์  จันทร์แจ่ม
3. เด็กชายบุญญเกียรติ  จอมดวง
 
1. นางผ่องพรรณ  ดาวศรี
 
142 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายซ่า  ลุงติมะ
2. เด็กหญิงสินีนาถ  ทิพย์สังวาลย์
 
1. นางสาวอัจฉราภรณ์  ทินอุทัย
 
143 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายชาน  ลุงติมะ
2. เด็กชายนวพล  จุ่มแก้ว
3. เด็กชายอ่องหลู่  ลุงทุน
 
1. นางรัชดา  วงค์ศรี
 
144 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 77.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงจิตตราภรณ์  บุญลอย
2. เด็กหญิงปัทมา  วงษ์สฤทธิ์
3. เด็กหญิงยอด  ดอกเย็น
4. เด็กหญิงวันวิวาห์  เกิดทรัพย์
5. เด็กหญิงวันเพ็ญ  กะหลิ่ง
6. เด็กหญิงวันเพ็ญ  กะหลิ่ง
 
1. นางศิขรินทร์  อุตมะ
 
145 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายจิตรพงษ์  ไชยวุฒิ
2. เด็กชายประดิษฐ์  ยะฟู
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  สุวรรณ
 
1. นายวิชา  วงค์ใหญ่
 
146 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กชายสมชาย   บุญตุ้ม
2. เด็กชายเท  อ่อง
 
1. นายอัครเดช   แสนวิชัย
 
147 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 72.6 เงิน 6 โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กหญิงจิตะดะ  แลแมบา
2. เด็กหญิงนารดา  ภิรมชมย์
3. เด็กหญิงรุจิรา  เห็นใจชน
4. เด็กหญิงอาโปชญาณ์  บุญเลา
5. เด็กหญิงเนตรชนก  ไชยวงศ์คำ
 
1. นายชัยยันต์  แกล้วกล้า
2. นางอรพิน  บุญกันทะ
 
148 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 78.25 เงิน 4 โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กชายวัชรพงษ์  วรรณะ
2. เด็กหญิงอริสา   ชมสูง
 
1. นางสาวจันทร์แก้ว  เทียนทองนพคุณ
2. นายชัยยันต์   แกล้วกล้า
 
149 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 72.75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กชายปฏิภาณ   อูปเงิน
 
1. นายชัยยันต์   แกล้วกล้า
 
150 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงดารุณี   ปอสัง
2. เด็กหญิงพิมพิดา   จะแตะ
3. เด็กหญิงพิมพิศา   จะแตะ
 
1. นางผกากรอง   รักษากิจ
2. นายวิศิษฎ์  ศรีพุ่ม
 
151 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงจิราพร   ทิศอินทร์หลง
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ   มือดี
 
1. นางผกากรอง  รักษากิจ
2. นางสายสุนีย์  ดวงบาล
 
152 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงณัฐกานต์   อิ่นแก้ว
2. เด็กหญิงดาว   นายอ่อง
 
1. นางผกากรอง  รักษากิจ
2. นางยุพิน   สิริรัตน์บรรจง
 
153 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กชายธนาศิลป์   ติยะกว้าง
2. เด็กชายวรายุทธ   แซ่ยั้ง
 
1. นางพัชรินทร์   นวลเป้า
2. นางยุพิน  สิริรัตน์บรรจง
 
154 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 71 เงิน 12 โรงเรียนบ้านศาลา 1. เด็กหญิงนภัสสร  รักร่วม
 
1. นางพวงทอง  พรมถาวร
 
155 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 78.2 เงิน 14 โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. เด็กหญิงใหม่  -
 
1. นางศรัณรัตน์   สมทรง
 
156 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. เด็กหญิงวาริศา  สักลอ
2. เด็กหญิงสุชาดา  สละพันธ์
3. เด็กหญิงสุพัตรา  สินสมุทร
 
1. นางอัทธยา  ผ่องสมัย
 
157 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กชายวันชัย  เล่าหมู่
2. เด็กชายสุขภลักษณ์  จะปู
 
1. นายนพ  เทพกัญญา
2. นายฤทธิรงค์  เดชวงศ์ยา
 
158 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กชายจีรเดช  แสงปัญญา
2. เด็กชายธีรพงษ์  โกมด
 
1. นายนพ  เทพกัญญา
2. นายฤทธิรงค์  เดชวงศ์ยา
 
159 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กชายศรพิชัย  แสนหลวง
2. เด็กชายสุนิตย์   บุญศรี
 
1. นายนพ  เทพกัญญา
2. นายฤทธิรงค์  เดชวงศ์ยา
 
160 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 70.33 เงิน 11 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. นางสาวธิดารัตน์  แสงขิง
 
1. นายทัชกรณ์  ตะติรัตน์
 
161 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กหญิงศุจินันท์  กอนแก้ว
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  นายยื่อ
3. นางสาวแดง  ลุงเรือง
 
1. นายฤทธิรงค์  เดชวงศ์ยา
2. นางสมศรี  ดวงจันทร์
 
162 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 71 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสันคะยอม 1. เด็กหญิงชไมพร  นิยมพรรณกุล
 
1. นางเบญจพร  ถนัดค้า
 
163 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 77 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสันคะยอม 1. เด็กชายวสันต์  ทาเปียง
2. เด็กหญิงสุภาพร  ปัคเคษา
 
1. นางนางเบญจพร  ถนัดค้า
 
164 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันคะยอม 1. เด็กชายพัฒนา  จิ่งต่า
2. เด็กหญิงสุมาลี  แซ่ยั้ง
 
1. นายนายสมพร  มูลเมฆ
 
165 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 73.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ฟองศิริ
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  กิติวงศ์
3. เด็กชายดนุพร  ปันมะโน
4. เด็กชายสหกาญจน์  คลองสามสิบ
5. เด็กชายเดชาธร  สุเมธ์
 
1. นายสมชาย  ใหม่พรม
 
166 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กหญิงกัลยาณี  ปันวงค์
2. เด็กหญิงพรรณนิภา  วันดี
3. เด็กหญิงสุรภี  ซาแห่
 
1. นางอรกร  หน่อแก้ว
2. นางอำนวยพร  วงศ์อรินทร์
 
167 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กหญิงฐิติชญา  ยิ่งเจริญ
 
1. นางอรกร  หน่อแก้ว
 
168 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กชายทินภัทร  บุญชู
2. เด็กชายศุภวัฒน์   สุใจ
 
1. นางสาววงศ์วิไล  ปวงแก้ว
 
169 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กหญิงนัท  นายน้อย
 
1. นางบัวไล  ม่วงศรี
 
170 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 78.4 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กหญิงจันทร์ธิดา  เปียงเหล่
 
1. นางกันตวัณณ์  สุธรรมวิรัช
 
171 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กชายตี๋  จันน้อย
 
1. นางสุภาภรณ์  บุญเจริญ
 
172 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.5 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กหญิงเพ็ญพิญชา  อ่ำทิม
 
1. นางสุภาภรณ์  บุญเจริญ
 
173 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กหญิงอาริสา  ศรีหาวัฒน์
 
1. นางวนิดา  รัชฎา
 
174 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กชายวีรภัทร  แสนหมี่
2. เด็กชายศักรินทร์  มาเยอะ
3. เด็กหญิงสายสุดา  ปะวา
 
1. นายวุฒิ  จันทร์สอาด
2. นางสุวคนธ์  ทรงธรรม
 
175 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองบัวหลวง 1. เด็กหญิงกฤติญาภา  ดอนโพธิ์
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  พันทัพ
3. เด็กหญิงหน่อย  ที่มา
 
1. นายอภิศักดิ์  คำอ้าย
 
176 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 73.2 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. นางสาวคำหยุ่น  ยาเล่งต๊ะ
2. เด็กหญิงคำหอม  ฟองเกตุ
3. เด็กชายจิตติ  จินตา
4. เด็กหญิงยุพิน  บัวระเพ็ชร
5. นายวรชัย  วิวัฒน์ทวีกุล
 
1. นางสุรีย์รัตน์  พรหมชนะ
 
177 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงธัญชนก  ใจกล้า
2. เด็กหญิงสายทอง  ลุงป่าง
 
1. นางศิรินทร์ทิพย์  มาตระกูล
 
178 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กชายอานนท์  เย็นใจ
 
1. นางปริยวัฒน์  ศูนย์จันทร์
 
179 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กหญิงศศิกานต์  พิศร
 
1. นางสาวดรรชนี    นินนาทโยธิน
 
180 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กชายธิภากร  วงค์ทันใจ
2. เด็กชายภานุวัฒน์  แก้วดวงแสง
 
1. นางสาวโสภา  สามแก้ว
 
181 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. นายศราวุธ  พิศร
 
1. นายมนตรี   มุ่งสวัสดิ์
 
182 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 73 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กหญิงรุจิกร  บรรพกิจ
 
1. นางสีดา  ณาระศักดิ์
 
183 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กหญิงปวัณรัตน์  ทองฤทธิ์
 
1. นางสีดา  ณาระศักดิ์
 
184 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองมะจับ 1. เด็กชายธาราเทพ  บัวลอย
2. เด็กชายนที  คำฟู
3. เด็กชายภานุพงศ์  บุญจา
 
1. นางกัญจนพร  บุญพิน
 
185 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายจ่าเมือง  ลุงย่อ
2. เด็กชายอัศวิน  ลุงหม่อง
 
1. นายกฤษฎาพงษ์  คำฝั้น
2. นายชัชวาล  เรืองกิจชม
 
186 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ดอนศรี
 
1. นางธัญรมณ  บุญเจริญ
 
187 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 79 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กหญิงปิยะดา  ลุงต๊ะ
2. เด็กชายอนันท์  ลุงเตี๊ยะ
3. เด็กชายอภิชัย   ลุงต๊ะ
 
1. นางประไพศรี  พุฒธิมา
2. นางเยาวลักษณ์  ชยรพ
 
188 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงศรีพร   น้อยสม
 
1. นางเสาวลักษณ์  โปธา
 
189 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงศรีสุดา  บุญค้ำ
 
1. นางเหรียญทอง  คำยอง
 
190 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงวิภา  ลุงเจ๋อ
2. เด็กหญิงอภัสรา   แสงจันทร์
3. เด็กหญิงเกี๋ยงคำ   กันนะ
 
1. นางสายพิณ   ติกอภิชาติ
 
191 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 76.6 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงดาวเงิน   ลุงยาก
2. เด็กหญิงธีธิมา   วาฤทธิ์
3. เด็กหญิงสโรชา   นายเล็ก
4. เด็กหญิงอิ๋ว   ลุงตี้
5. เด็กหญิงเมย์   จองโย๊ะ
 
1. นางคนึง   บุตรตานนท์
2. นางสายพิณ   ติกอภิชาติ
 
192 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงสุโอ   แดเซอร์
2. เด็กชายหนุ่มแสง   เยี่ยมมะ
 
1. นางณัฐนันท์   วงค์สุวรรณ์
 
193 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายกันตพงศ์   อุปทอง
2. เด็กชายธรรมรัตน์   แสนศรี
3. เด็กชายศราวุฒิ    สถาน
 
1. นางวลัย   การบูรณ์
 
194 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายวีรพงศ์   ชาน
2. เด็กชายวีรภัทร   ชาน
3. เด็กชายแสงแก้ว   จริงใจ
 
1. นางวลัย   การบูรณ์
 
195 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายก้อง   ต้า
2. เด็กหญิงตุลญาณี   สุวรรณ
3. เด็กหญิงศิริพร   วิชัยศรี
 
1. นางศิริพรรณ  คำเป็ง
 
196 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงจันทิมา   คู่คำ
2. เด็กชายฤทธิ์   นายนันต๊ะ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีศิวภัค   พรมญาณ
 
197 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงชัญญา  พิณจำรัส
2. เด็กหญิงอังคณา  รัศมีวงค์
 
1. นางสาวปิยวรรณ  ศิริเครือวัลย์
 
198 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายมนัสวี   อายูร
2. เด็กชายศิริราช   ยั่วยวน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีศิวภัค    พรมญาณ
2. นายศิวัช  วรรณศิริ
 
199 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายวสันต์   กาเรือง
 
1. นางสาวรัตติกาล    ศรีบุญมี
 
200 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   สิงห์ประเสริฐ
2. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ   ศรีทอง
3. เด็กชายดิศรณ์   จิ่งนะ
4. เด็กหญิงภัทรา   จำนงหาญ
5. เด็กหญิงสร้อย   แก้วดง
6. เด็กชายสุรัตน์  ขจรจิตร
7. เด็กหญิงเฟืองนริน  พันธุ
8. เด็กชายเอ็ม   ขุนลา
 
1. นางคำเพียร   โพธิจิตร
2. นางสาวจารุวรรณ  เวียงเงิน
3. นายภักดี   ฟูญาติ
 
201 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กหญิงมนทกานต์  บำรุง
 
1. นายสวัสดิ์  สมบูรณ์
 
202 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายชนายุทธ  เรืองศรี
 
1. นายมณีศร  ขัตินำ
 
203 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงเสาร์คำ  บุญช่วย
 
1. นางบุษกร  คำปัน
 
204 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงไทย  ลุงคำ
 
1. นางบุษกร  คำปัน
 
205 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 70.4 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงคำหม่อง  ต๋าคำมา
2. เด็กหญิงวรรณิกา  จะอึ
3. เด็กหญิงศศิกานต์  สร้อยคำ
4. เด็กหญิงสายธาร  ใจหมั่น
5. เด็กหญิงหมอก  คำแท่ง
 
1. นางสาวนิภาพร  บวรภพ
2. นางศิราณี  แพงจันทร์
 
206 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงวันดี  ศรีวิชัย
2. เด็กหญิงสุภาพร  จองดี
 
1. นางดลนภา  กุณราชา
2. นางสาวเสาวลักษณ์  วงศ์วรรณ
 
207 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 74.67 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงมวย  จิ่งหลู่
 
1. นางพรรนิภา  ไชยมงคล
 
208 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงสุฑามาศ  หรรษา
2. เด็กหญิงอรยา  ลาภโชค
 
1. นางชลาลัย  แก้วกิริยา
2. นายประเวทย์  สันยาย
 
209 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงลา  ลุงยุง
 
1. นางน้ำฝน  วิริยา
 
210 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหัวฝาย 1. เด็กชายภัทรดนัย  นวลดี
2. เด็กชายวันแรง  อิ่นคำ
 
1. นายสุทธิรัตน์  ชูศรี
 
211 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 78.3 เงิน 7 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำจาง 1. เด็กหญิงกาญจนา  พิชิตไพรพงษ์
2. เด็กหญิงชุติภา  เลาเทาะ
3. เด็กหญิงดวงชีวัน   เลาเทาะ
4. เด็กหญิงดารินทร์   เลาซ้ง
5. เด็กหญิงนิจจารีย์  เลาเทาะ
6. เด็กหญิงบวรรัตน์  รุ่งโรจน์พิทยา
7. เด็กหญิงลลิตา  แสงเท้า
8. เด็กหญิงศุภลักษณ์   ศิริศิลป์ท้าว
9. เด็กหญิงสาวิตรี  แสงเท้า
10. เด็กหญิงอัครมณี  เลาเทาะ
 
1. นางจันทรี  นางแล
2. นายสง่า  นางแล
3. นายอุดร  พัดภัย
 
212 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 78.4 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  จ้าวเจริญ
 
1. นางนงลักษณ์  เตชะสาย
 
213 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กชายธนกร  ลุงซู่
2. เด็กชายวิทยา  คอโมแฮ
 
1. นายจักรพันธ์  อรุโณทัย
2. นางสายใจ  หิตะวนิช
 
214 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กชายนพกร  มณีขัตติ์
2. เด็กชายปันจิ่ง  ลุงต๊ะ
3. เด็กชายวรรณ  ลุงศักดิ์
 
1. นายจักรพันธ์  อรุโณทัย
2. นางสายใจ  หิตะวนิช
 
215 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กหญิงเกณิกา  ดวงรัตน์
 
1. นางสาวสุกัญญา  วงษ์พิมสร
 
216 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงอังคณา  ลุงกอ
 
1. นางพัชรินทร์  ช้างน้อย
 
217 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายจักรพรรณ  ใจเมคา
 
1. นางเปรมจิต  ชนะวัฒน์
 
218 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายณัฐวัตร  สิทธิสม
2. เด็กหญิงวริศรา  ศรีวิชัย
 
1. นายธวัชชัย  ปุ๊ดหน้อย
2. นางสาวสุภาพร  เชื้อขยันกิจ
 
219 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  นวลศรี
2. เด็กหญิงชลธิชา  สุธรรม
 
1. นางพรจิตร  อินทะจักร์
 
220 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายฐิติมา  ยิ้้มประเสริฐ
 
1. นายอัจจิมา  ลุมมา
 
221 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายณัฐฒิลา  เรือนงาม
 
1. นางพรจิตร  อินทะจักร์
 
222 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 70.33 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงนันท์นภัส  สุยะปั๋น
 
1. นางพรจิตร  อินทะจักร์
 
223 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  กล่อมมิตร
2. เด็กชายจักรวาล  ไวสติ
3. เด็กหญิงณิชชา  สุธรรม
4. เด็กชายธนวัฒน์  นำภา
5. เด็กหญิงปรียานุช  พรหมมินราช
6. เด็กหญิงปิยะฉัตร  พงษ์ปวน
7. เด็กชายวัชรินทร์  อำนา
8. เด็กชายวุฒิชัย  สังมณี
 
1. นางจณัญญา  ปาณานนท์
2. นางฐิตารีย์  โรจน์คณรัชต์
3. นางอรรถนารถ  บุญเกิด
 
224 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 75.3 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  มุกภัคดี
2. เด็กหญิงจีราพรรณ  บุญทอง
3. เด็กหญิงนุษศรา  จันทร์บุญ
4. เด็กหญิงรัชนี  ใจคำ
5. เด็กหญิงสุภัสสรา  ภิรักษ์
6. เด็กหญิงอรจิรา  สุวรรณเด็น
 
1. นางฐิตารีย์  โรจน์คณรัชต์
2. นางลัยวรรณ  คงอภิรักษ์
3. นางแสงจันทร์  มีงาม
 
225 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 71.8 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงจันทนา  ลุงทุน
2. เด็กหญิงชมพูนุช  กมลวาทิน
3. เด็กหญิงธัญชนก  สันโค
4. เด็กหญิงพนิดา  ใจมอย
5. เด็กหญิงวริศรา  แก้วหล้า
6. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ใจฟอง
 
1. นางฐิตารีย์  โรจน์คณรัชต์
2. นางศิริกัลยาพร  กันทะมาลา
 
226 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงกชพรรณ  บัวใบ
2. เด็กหญิงผกามาศ  กว้างขวาง
 
 
227 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 74.5 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายขวัญชัย  วรรณเขต
2. เด็กชายศุภชัย  สุขเจริญ
 
1. นายบุญมา  ค่วยเทศ
2. นายวีระศักดิ์  ปิยะวัฒนกุล
 
228 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงวราภรณ์  กาวี
 
1. นางปรานี  สุวรรณราช
 
229 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ขันแก้ว
2. เด็กหญิงยาหยี๋  ลุงวิ
3. เด็กหญิงเกษรินทร์  ธรรมชัย
 
1. นางปรานี  สุวรรณราช
2. นางเตือนใจ  สุขใส
 
230 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงณัชชา  ก๋องคำ
2. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ใจเมคา
3. เด็กหญิงอาภาภรณ์  ไชยวงค์
 
1. นางพรจิตร  อินทะจักร์
2. นางพัชรินทร์  ช้างน้อย
 
231 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 74.4 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กหญิงญาดารัตน์  มาลัย
2. เด็กหญิงปานชีวา  ไชยประเสริฐ
3. เด็กหญิงวราพร  ปันกุลนา
4. เด็กหญิงวริศรา  สืงห์ทัศน์
5. เด็กหญิงอรยา  ทองคำ
 
1. นางอัษฎางค์พร  มหายศนันท์
 
232 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กหญิงปรียานุช   สุนทร
2. เด็กชายภราดร   ธรรมไทสง
3. นางสาวแสงดาว   ทองคำ
 
1. นายจรูณ    อำนา
2. นางสาวฐิติมา  บุญเรือง
 
233 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. นางสาวนุ่ม  น้ำคำ
2. นางสาวไข่  ชิตา
 
1. นายจรูณ  อำนา
2. นางสาววรรณธนา  สีแก้ว
 
234 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กหญิงสาวิตรี   จะอู
 
1. นางสาววรรณธนา   สีแก้ว
 
235 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 72.8 เงิน 18 โรงเรียนบ้านเมืองขอน 1. เด็กหญิงพลอยแดง  ชีวิต
2. เด็กชายวิวัฒน์พงษ์  มณีทอง
 
1. นายทวี  เตรียมอ้าย
2. นางบุษยา  จิโนฟา
 
236 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงจีรพร  ล่าผะ
 
1. นางสาวมณฑกานต์  อุปนันท์
 
237 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงอวัสดา  บัวลอย
 
1. นางกนกวรรณ  นามแก้ว
 
238 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงภัคจิรา  แสนมหายศ
2. เด็กชายวรภูมิ  ปวงอุ่น
3. เด็กหญิงอัมผกา  ชัยเกตุ
 
1. นางพรพิมล  สามสาย
2. นางอำไพ  บิดขุนทด
 
239 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 76.75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง    
240 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายจิรภัทร  ตันสุ
 
1. นายพฤทธ์อังกูร  สุวรรณมณี
 
241 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายจักรกฤษดิ์  เยตา
2. เด็กชายภูบดินทร์  ใจกว้าง
3. เด็กชายเทพพิทักษ์  รูปสูง
 
1. นางธัญรัตน์  ทิพากร
2. นายพฤทธ์อังกูร  สุวรรณมณี
 
242 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 71.75 เงิน 13 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายภัคนันท์  นันตา
 
1. นายนนทภพ  รักคล้าย
 
243 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายธนโชติ  ตะนะเรือน
 
1. นางสาวธัญพิชชา  นันตา
 
244 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงมันลิกา  ชัยชะตัน
 
1. นายนนทภพ  รักคล้าย
 
245 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายกฤติพงค์  คำหนัก
2. เด็กหญิงนันทพร  แสงเงิน
3. เด็กหญิงวศินี  สุนทรพันธุ์
 
1. นางพรพิมล  สามสาย
2. นางพูนทรัพย์  ทุนคำ
 
246 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายณัฐพงศ์  มอญแสง
2. เด็กชายธนวัฒน์  เกสร
3. เด็กชายธนวัฒน์  กอบแก้ว
 
1. นางกันทิมา  คงเซ่ง
2. นางพรพิมล  สามสาย
 
247 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 70 เงิน 13 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงชลลดา  แผนทอง
2. เด็กหญิงปาณิศา  วรรณกุล
 
1. นายกิตติ  มากสงขลา
2. นางสาวศิริพร  สมศรี
 
248 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงศตนันท์  ปรัมมา
 
1. นางจิตโสภิณ  ธนารักษ์
 
249 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายก้องภพ  เฉลิมวรรณ
 
1. นายพฤทธิ์อังกรู  สุพรรณมณี
 
250 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงเอื้ออารี  นิ
 
1. นางสาวสุกัญญา  ไชยถา
 
251 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงวิยะดา  เจาะมู
2. เด็กชายวุฒิพงค์  อมรไพร
3. เด็กหญิงสรวรรณ  เจาะโด
 
1. นางสาวนฤภรณ์  ปินตาปิน
2. นางสาวสุกัญญา  ไชยถา
 
252 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงชลธิชา  แอะพอ
2. เด็กหญิงศิรดา   เกะดู
3. เด็กชายเรวัต  แอะพอ
 
1. นายนิวัฒน์  เรือนอินทร์
2. นายพิชัย  ทาประเสริฐ
 
253 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงนิลาพร  พาซอ
2. เด็กชายรัชพร  หม่อซอ
3. เด็กหญิงศรีลานนา  พะลึ
 
1. นางกัญจนา  ดวงพิมพ์
2. นายทัศพงษ์เดช  ดวงพิมพ์
 
254 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงกานดา  แซ่หาง
2. เด็กชายสราวุฒิ  วาณี
3. เด็กหญิงสุรีพร  แซ่หาญ
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นางสุพัตรา  จอมคีรี
 
255 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กชายกฤศวัฒน์  แสนซิว
 
1. นางสาวยุพา  เขียวหน่อเมือง
 
256 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.75 เงิน 14 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงหนุ่มแสง   ลุงมิ้น
 
1. นายวรชาติ    เกษมมาลา
 
257 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. นางสาวศุภลักษณ์  แซ่ทาง
 
1. นายวราวุฒิ   พรหมเสน
 
258 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   นันต๊ะ
2. เด็กหญิงคยา    จิ่งต่า
3. เด็กหญิงนิตยา   อินต๊ะบุญมา
4. เด็กหญิงวิลาวัลย์   เลาเท่า
5. เด็กหญิงศศิธร   สินจู
6. เด็กหญิงสิริพร   ถนอมวิทยา
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นางธัญธิตา   สุทธิกุลบุตร
 
259 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงคำมอญ  วียะ
2. นายจะลี   จะหวะ
3. เด็กหญิงสายธาร  กองมณี
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นางสุพัตรา  จอมคีรี
 
260 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กชายพิทักษ์   นุธร
2. เด็กชายอรรฆพร   นันธิ
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นายนิรุตติ์   เขตสิทธิ
 
261 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 73 เงิน 12 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงกุลยา  อย่างจา
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา  สกุลวนาลี
3. เด็กหญิงจิ่งแลง  ไม่ปรากฎนามสกุล
4. เด็กหญิงพรประทาน  แซ่ลี
5. เด็กหญิงหล้ายี่  นายทุน
6. เด็กหญิงเปาหอม  อินทร์แสง
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นายนิวัตร  เสริมศิริ
3. นายวรชาติ  เกษมมาลา
 
262 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 75.75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กชายกำธร  แซ่ย้าง
2. เด็กหญิงวรัญญา  กิจโชคประเสริฐ
 
1. นางธิดา  ธรรมใจ
2. นางสาวอุราวรรณ  วงค์จำปา
 
263 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กหญิงนภาพร  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงพุ่มพวง  แซ่ย้าง
3. เด็กหญิงรัตนา  ย่านเจริญกิจ
4. เด็กหญิงสัตตรัตน์  แซ่ย้าง
5. เด็กหญิงสิริลักษณ์  แซ่ย้าง
6. เด็กหญิงสุนิสา  แซ่เฒ่า
 
1. นางสุรีรัตน์  ทองสุข
2. นายอนันต์  มาลัย
3. นางอารีย์  ธรรมเสนา
 
264 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงกาญจนาพร    อินทะชัย
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
 
265 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงธมนวรรณ    อินทะวงศ์
2. เด็กหญิงธิดารัตน์   มะโนกิจ
 
1. นางวีราภรณ์   กาใจ
 
266 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงจันทร์รัตน์  ทิศยาณะ
2. เด็กหญิงสุนิตา  สุริยะวงษ์
3. เด็กหญิงเบญจมาศ   ลงทุน
 
1. นางสาวฐาปนีย์   บัวเต้า
 
267 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 79.74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  เฉลิมยุทธ์
2. เด็กชายธีรภัทร   ชะตา
 
1. นางสาวจิรพันธ์    ศิริพันธ์
 
268 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงน้ำฝน   น้ำใจมหาศาล
2. เด็กหญิงหมี่หมี่    แซ่หล่อ
3. เด็กหญิงอาพร  เลาหมู่
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
2. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
269 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงวชิรญา  วะระกูล
 
1. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
270 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงทักขิณะ  สืบสาย
2. เด็กชายอัครเดช   รัตนปัญญา
 
1. นางนันทนา  บริรักษ์
 
271 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงชญานิษฐ์   แสนวิเศษ
2. เด็กหญิงนภัสกร  ดวงจันทร์
 
1. นางนันทนา  บริรักษ์
 
272 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงธันยพร  ไทยเมืองว้าง
2. เด็กหญิงปริญญา   วิชัยแสน
3. เด็กหญิงอภิวรรธน์  ปันทะวงศ์
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
2. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
273 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงปวันรัตน์  แสงเข็ญ
2. เด็กหญิงพิสมัย  เลายี่เปา
3. เด็กหญิงเมทิรา  แสนเข็ญ
 
1. นางอารยา  สาระจันทร์
2. นายอาราม  สาระจันทร์
 
274 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กชายชัชวาลย์  ทุ่งละออ
2. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  บุญมี
3. เด็กหญิงนรวีร์  กล้าณรงค์ขวัญ
 
1. นายอนันต์  ชัยชนะ
2. นางสาวเบญจวรรณ  บรรเรียนกิจ
 
275 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กชายฐิติโชิต  พะโย
2. เด็กชายนนทการ  อินตาวงค์
 
1. นายธนะสิทธิ์  บุญเติม
2. นางพัชรา  มัทธวรัตน์
 
276 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 76.75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงชวัลนุช  นุตุ
2. เด็กหญิงพัชรี  ตาแถะ
3. เด็กหญิงสุพิชฌาย์  ทะนะ
4. เด็กหญิงเจณิสตา  ปอเย็น
5. เด็กหญิงเพ็ญนภา  มงคลเกิดคุณ
 
1. นางสาวพิกุลทอง  ทาแดง
2. นางสาวศรีวรรณ  น้อยมา
 
277 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กชายปณชัย  เลามุ่ง
2. เด็กชายประวิช  แซ่ล้อ
3. เด็กหญิงสุจิตรา  แซ่ล้อ
4. เด็กหญิงอรภา  แซ่ว้าน
5. เด็กชายเกษมศักดิ์  จะเจ๊ะ
 
1. นางพวงเพชร  บุญมาก
2. นางสาวเบญจวรรณ  บรรเรียนกิจ
 
278 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงปทุมทิพย์  นุตุ
2. เด็กหญิงสุทธนี  แซ่ล้อ
3. เด็กหญิงสุธีรา  ดิโพ
 
1. นายปรีชา  กุนาสิงห์
2. นางพิมพ์วรา  สดับ
 
279 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงทิพวัลย์  ยาเขต
2. เด็กหญิงเมธิณี  ตาแถะ
 
1. นายนพพร  บุญทรง
2. นางสาวศิรินันท์  จันทร์มี
 
280 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 71.4 เงิน 19 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงพรธิดา  สิทธิกิจ
 
1. นางสาววิชญจักรารัชต์  คล้ายโตนด
 
281 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  โอเปาะ
2. เด็กหญิงศิริวรรณา  แซ่ลี
3. เด็กหญิงสุธิศา  เซียงฉิน
 
1. นางสาวทิตยา  หม่อแปล่
2. นายรวีโรจน์  ศิลป์จิรัฏฐ์
 
282 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงธนัชชา  ยลญาณประสงค์
2. เด็กหญิงภาภัสสร  สิริชนกมาศ
3. เด็กหญิงอรจิรา  ยะแฮ
 
1. นายพิพัฒน์  เฉลิมเลี่ยมทอง
2. นายอุดร  ไกลถิ่น
 
283 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงภาวินี  สรัลประวริศ
2. เด็กหญิงแพรวนภา  วอริแกะ
 
1. นายพิพัฒน์  เฉลิมเลี่ยมทอง
2. นายอุดร  ไกลถิ่น
 
284 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงพรชิดา  หม่อแป่ล
 
1. นางสาวเบญจมาศ  ทาแก้ว
 
285 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงชนิสรา  วอพะพอ
 
1. นายสาธิต  ธีระแนว
 
286 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 71.75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงกานต์ศิริ  ขันแก้ว
 
1. นางวราภรณ์  คำดอน
 
287 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กชายนันทิพัฒน์   แสงคำ
2. เด็กชายศุภกฤต   ตุ้ยปัญญา
3. เด็กหญิงแสงเฮือน   อิงแก้ว
 
1. นางกษิรา   ทองเชื้อ
 
288 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กหญิงดวงดี  ปฐมเอกจิต
2. เด็กหญิงนภสร    เจาะโกะ
3. เด็กหญิงเสาวนีย์  ธนกาญจนา
 
1. ว่าที่ร้อยตรีกิตติพงษ์  พลเยี่ยม
 
289 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กชายยศพนธ์   ประกายอดิเรก
 
1. นายชาญชัย  งามยิ่ง
 
290 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 75.33 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กชายวศิน   ถวิลประโยชน์
 
1. นางสาวศิรินทรา   มหาสิงห์
 
291 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กหญิงสุกุลทิพย์   พอกิน
 
1. นางพนิตพิชา   จินาเคียน
 
292 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  คาวาซากิ
 
1. นางสายใจ  โพดกาลง
 
293 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ยอดใจ
 
1. นางนพมาศ  ทิพย์แสง
 
294 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงภาวิณี  วีรศรีมงคลชัย
2. เด็กหญิงศุภวรรณ  วิสุทธิ์คงมงคล
 
1. นางรุจินันท์  โสภาพิมพ์
 
295 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กชายนพแก้ว  แสงคำ
2. เด็กชายนิกร  จะที
3. เด็กชายพีรพรรดิ์  พิศาลรัตนปัญญา
 
1. นางอัญชลี  กองเงิน
 
296 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงจิตรลดา  กุ่ยยื่อ
 
1. นางอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
297 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่เลา 1. เด็กชายปฐมพงษ์  ผ้าแฮ
2. เด็กชายสมศักดิ์  มังคละ
 
1. นางสาวพนิดา  ชุ่มใจ
2. นางสาวสุภาพร  ดวงแก้ว
 
298 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน 18 โรงเรียนบ้านแม่เลา 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ตาดทอง
2. เด็กหญิงธนาพร  อภิวันทนาการ
3. เด็กหญิงวัชราพร  พาเยโน่
 
1. นางพนมวรรณ  จันทร์เลิศ
2. นางโสภิต  บงกชผ่องอำไพ
 
299 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงปานตะวัน  เรืองประไพ
2. นายสมชาย  พุฒบัว
3. นายอรรถพล  ขัดทองล้วน
 
1. นางนนท์ลดา  ละไม
2. นายมงคล  อินทสิทธิ์
 
300 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 79 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงจิณพร  คำแดง
2. เด็กชายสิงธร  มอโป๊ะ
 
1. นางสาวขวัญฤทัย  เกษมสรรพกิจ
2. นายมงคล  อินทสิทธิ์
 
301 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 72 เงิน 16 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  จันตาคำ
2. เด็กชายรัตนา  วุ่ยยื่อ
 
1. นางนิภาพร  สายจิตธรรม
2. นายมงคล  อินทสิทธิ์
 
302 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กชายปุรวัฒน์  สมพันธ์
 
1. นายสิทธิพงษ์  มะโนจิตร์
 
303 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. นายอาแซ  แซตูกู่
 
1. นางนิภาพร  สายจิตธรรม
 
304 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 75.75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ดวงถา
 
1. นางสาวเบญจลักษณ์  มณีวงศ์
 
305 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแม่แต 1. เด็กหญิงจิรภิญญา  มณีเกี๋ยง
2. เด็กหญิงชนาภัทร  สุนันตา
3. เด็กหญิงแสงดาว  ลุงปัญญา
 
1. นางสาวนลินรัตน์  อิมิวัฒน์
 
306 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่แฝก 1. เด็กหญิงมะอิน  ลุงมู
 
1. นางทัศนี  ศิริวรรณ
 
307 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 76.2 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่แฝก 1. เด็กหญิงขวัญใจ  ลุงหม่อง
2. เด็กหญิงยิง  ลุงวิ
3. เด็กชายหาญ  ลุงวิหลิ่ง
4. เด็กหญิงเอ  ลุงหลู่
5. เด็กหญิงแสงโย่  ลุงหม่อง
 
1. นางทัศนี  ศิริ
2. นายนพคุณ  ศรียา
 
308 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่แมม 1. เด็กชายพีระศักดิ์  น้อยมูลย่า
2. เด็กชายสมยศ  ก๋องคำ
3. เด็กชายเอกพันธ์  ตาดี
 
1. นายชาญชัย  หมวดมณี
2. นางนฤมล  เมืองชุม
 
309 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 76.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงคัมภีรัตน์  จ่างอ
2. เด็กหญิงนารีรัตน์  จอแม
3. เด็กหญิงปภาดา  จอแม
4. เด็กหญิงวิชุดา  มาน้อย
5. เด็กชายสิรวิชญ์  เวนวล
 
1. นางทิพวรรณ  อินต๊ะปา
2. นางสาวปนัยดา  มีบุญ
 
310 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เจ๊าะแฮ
2. เด็กหญิงชนกพร  เวนวน
3. เด็กหญิงณัฐวดี  หนานปันโย
 
1. นางนลินี  สินวัฒนานันท์
2. นายสัมพันธ์  เล็กตั๋ว
 
311 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กชายณัชพล  บุญจิตรวิมล
 
1. นางสาวนัฐธิชา  รัมมะพล
 
312 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงฉัตรฤดี  ลามู
 
1. นางสาวนัฐธิชา  รัมมะพล
 
313 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงนฤภร  อาจ่า
 
1. นางสาวนัฐธิชา  รัมมะพล
 
314 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 77 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กชายนันทวัฒน์  กาทู
2. เด็กชายพนาไพร  เตาะเยาะ
3. เด็กชายวิชญ  เซล่า
4. เด็กชายอัษฎาวุธ  บุญจิตรวิมล
5. เด็กชายเฟื่องเดช  เซล่า
6. เด็กชายโชติวัติ  อ่อโข่
 
1. นางนลินี  สินวัฒนานันท์
2. นายพงศ์พันธุ์  สารศรี
3. นางสาวศิริยา  อินทกาโมทย์
 
315 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่แสะ 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  ตาดี
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ฮุกุพอ
3. เด็กหญิงศุภลักษณ์  มุสุลอย
 
1. ว่าที่ร้อยโทจำนงค์  แดงจึน
2. นายอภิรมย์  เหลืองยิ่ง
 
316 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่แสะ 1. เด็กชายจรัญ  คำหอม
2. เด็กชายยูนุส  เกียรติ์กรัณย์
3. เด็กชายวีรชัย  เทียนรุ่งแสง
 
1. ว่าที่ร้อยโทจำนงค์  แดงจีน
2. นางเสมอแข  อภิรมยานนท์
 
317 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กชายปฐพี  พันธ์ภักดี
 
1. นายเชาวฤทธิ์  ธิปัน
 
318 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงณภัทร  อินทะกนก
2. เด็กชายเมือง  ศรีนวล
3. เด็กชายเศรษฐภูมิ  อัครทิต
 
1. นางพัชรินทร์  บุญธรรม
2. นางสาวเรณุกา  โพธิ์แฉล้ม
 
319 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  พรหมมี
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ประทุม
3. เด็กหญิงสิงเอ  ลุงม่วง
 
1. นางพัชรินทร์  บุญธรรม
2. นายเชาวฤทธิ์  ธิปัน
 
320 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  วงษา
2. เด็กหญิงนงคราญ  แซ่ลี
3. เด็กชายปกรณ์  ประดิษฐ์วนิช
 
1. นางพิศมัย  ลิ้มสมวงศ์
2. นางสาวเรณุกา  โพธิ์แฉล้ม
 
321 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงชารินี   ภูคาม
2. เด็กหญิงนันทิญา   ไชยคำ
3. เด็กหญิงปานณิศา  คุณหาร
 
1. นางสาวเกศิณี  วงศ์ฝั้น
2. นางสาวโสภา  ใจขาว
 
322 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 76.4 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงนิศารัตน์   สุทธิ
2. เด็กหญิงมุกดา   ปัญญา
3. เด็กชายรักษ์   แก้วมาลี
4. เด็กหญิงอู  กอหลิ่ง
5. เด็กหญิงเจนจิรา    ลงไชย
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
2. นางสุนิตยา  หงสาภินันท์น
 
323 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 72.5 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  บุญก้ำ
2. เด็กชายวัชรพงษ์  บุญศรี
 
1. นางนงลักษณ์  ศุภกุลนิธิไพศาล
2. นางนุจรี  สุเทนะ
 
324 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงกันทิมา   จันทร์แก้ว
2. เด็กหญิงดาว   จองคำ
3. เด็กหญิงไข่แก้ว   ลุงทุน
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
2. นางสาวเรณุกา  โพธิ์แฉล้ม
 
325 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงคำ  ลุงคำ
2. เด็กหญิงคำแพ  ลุงติ๊
3. เด็กหญิงจันทร์แดง   จำนน
4. เด็กหญิงฐิติมากร   หวยครบุรี
5. เด็กหญิงพิมลพรรณ   ประสงค์ศิล
6. เด็กหญิงวลัยพร   ภาระกิจ
7. เด็กหญิงสร้อยเพชร   ปลอดภัย
 
1. นางกรวรรณ   ปินไชย
2. นางสาวจริยา   ถานะวร
3. นางพิศมัย   ลิ้มสมวงศ์
4. นางสุภาพ   ฉันทะธรรม
5. นายอชิรวิชญ์   วงศ์คำ
 
326 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงนวล  ลุงกู
 
1. นางสาวขวัญจิตร  ไชยมงคล
 
327 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ปัญญาน่าน
2. เด็กหญิงศิรินทรา  ปูชัย
3. เด็กชายอานนท์เทพ   จันทร์เพ็ญ
 
1. นางพิมลรัตน์  ขันธสะอาด
2. นางเยาวดี  คำวรรณ
 
328 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงจิราพัชร   มิตรรักสกุล
 
1. นางสาวสุดสวาท   ปิงชัยวงษ์
 
329 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 73.62 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงชฎาลักษณ์   บ่อแก้วเจริญ
 
1. นางเยาวเรช   อุตตะมะติง
 
330 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงวันทนี  แสงท้าว
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  แสงยะ
3. เด็กหญิงแววดาว  เลาลี
 
1. นางพจนา  ทิศรำวัง
2. นางสาวศศิวิมล  คอล่า
 
331 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงสุณิสา   แซ่โซ้ง
 
1. นายอนุวัฒน์  พรมใบลา
 
332 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงยุพิน   แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงรัตนา   สุรางค์อุปภัมถ์
3. เด็กหญิงศิริพร   แซ่ย้าง
 
1. นายเกษม  อุตตะมะติง
2. นางเยาวเรช  อุตตะมะติง
 
333 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายประทานพร   ภาวะ
2. เด็กชายวิเชียร   ตุโพ
 
1. นางสาวธัญญาภรณ์  ภิญโญ
2. นางนัฐชารัตน์  กันทะวงค์
 
334 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 72 เงิน 13 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  โตวิจิตร์
2. เด็กหญิงสุพิชญา  ส่าพอ
 
1. นางชุมพร  หมั่นแสวง
2. นางวัฒนา  บุญทวี
 
335 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 77.6 เงิน 13 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายปริญญา  ศรีจอมแจ้ง
2. เด็กหญิงอรัญญา  กุลุชิ
 
1. นางวัฒนา  บุญทวี
2. นายสุมนตรี  หมั่นแสวง
 
336 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายภูริณัฐ  ปรีชา
2. เด็กหญิงศิรินทิพย์  จองหว่า
 
1. นางวัฒนา  บุญทวี
2. นายสุมนตรี  หมั่นแสวง
 
337 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กหญิงฐิติมา  สามพยา
 
1. นายจรัญ  พิทักษ์ศักดากร
 
338 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กหญิงวันชนี  กะหลู่
 
1. นายจรัญ  พิทักษ์ศักดากร
 
339 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายยอดชาย  จะโพ
2. เด็กหญิงวินิทรา  สมแก้ว
3. เด็กชายอัษฎาวุธ  ศรีแก้ว
 
1. นายฉัตรมงคล  รัตนปัญญา
2. นางสาวสุพิชญา  สมแก้ว
 
340 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายชายพิชิต  กิมะโล
2. เด็กชายสุชาติ  ปู่เขียว
3. เด็กหญิงสุวิลาวัลย์  จอเงิน
 
1. นางสาวปาริชาต  วิชิต
2. นางลำยอง  จืมทราย
 
341 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 77 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายเสาร์เพชร  ดวงดี
 
1. นายสำรวย  ส่าวินาเว
 
342 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายสุพัฒน์ชัย  ปู่คำ
 
1. นายสำรวย  ส่าวินาเว
 
343 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโปง 1. เด็กหญิงพัสกรณ์   สิทธิ
 
1. นางนฤมล   แก้วป้อม
 
344 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 79 เงิน 18 โรงเรียนบ้านโปง 1. เด็กหญิงหอม   ลุงทุน
2. เด็กหญิงอรนุช   เลาหมี่
 
1. นางฐิตินันที  คำคุณ
 
345 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายกรกิจ  ตุ่มคำ
2. เด็กชายชนาธิป  แซ่ย่าง
3. เด็กชายธนภูมิ  อยู่สบาย
 
1. นางสาววรรษมน  เรือนเป็ง
 
346 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งแยงใน 1. เด็กหญิงเครือวัลย์  บัวระวงค์
 
1. นางทัศนีย์  อินทรัตน์
 
347 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านโป่งแยงใน 1. เด็กหญิงวิมลรัตน์  เลาหาง
 
1. นางทัศนีย์  อินทรัตน์
 
348 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 76 เงิน 16 โรงเรียนประชาสามัคคีวิทยา 1. เด็กหญิงวิชชุตา  ปัญญา
 
1. นายสุทยา  บิดขุนทด
 
349 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 76 เงิน 4 โรงเรียนประดู่วิทยา 1. เด็กหญิงศศิประภา  ต๊ะอินทร์
 
1. นางวัลลีย์   สังข์คำ
 
350 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายนารากร  มาจันทร์
2. เด็กชายปาฎิหารย์  เชื้อสิงห์
3. เด็กหญิงแอคำ  ลุงออ
 
1. นางปวีณา  พงศ์ปัญญาศุภโชติ
2. นางสาวสุดารัตน์  ใจปัญญา
 
351 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายณัฐพงศ์  คำปัน
2. เด็กหญิงสุภัสสรา  รุจิธรรมกุล
 
1. นางปวีณา  พงศ์ปัญญาศุภโชติ
2. นางสาวสุดารัตน์  ใจปัญญา
 
352 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  เขื่อนแก้ว
2. เด็กชายสถาพร  ดวงมาลา
3. เด็กชายสุรศักดิ์  แก้วมณี
 
1. นางเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
353 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72 เงิน 11 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กหญิงวราภรณ์  วิญญานะ
 
1. นางเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
354 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายศุภชัย  ดวงแก้ว
2. เด็กชายอนุพงษ์  มูลละ
 
1. นายศักดิ์สยาม  แหวนเพ็ชร์
2. นายเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
355 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนป่าบงห้วยฮ่าง 1. เด็กชายสนธิ   ถนอมจิตดี
 
1. นางสุดาศรี   คำดี
 
356 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 79 เงิน 4 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงเนวดี  ดวงมิตร
 
1. นางอารีย์  เชื้อทรัพย์
 
357 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงรัตนา  คำยาง
 
1. นางสาวนวลนิภา  สาทะเขียว
 
358 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงศุภศรี  ทรัพย์สินเพิ่มทวี
2. เด็กหญิงอัญชลี  พิชิตไพรพงษ์
3. เด็กชายไกรศร  เราเท่า
 
1. นายอภิชัย  มานพจันทร์
2. ว่าที่ร้อยตรีไพสิน  มหาวรรณ์
 
359 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายสุมงคล  อิ่นคำ
 
1. นางแสงจันทร์  คุณยศยิ่ง
 
360 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงโชติดารา  นาดู
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
361 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 74 เงิน 9 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงสร้อยฟ้า  กาซึ
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
362 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  กาซึ
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
363 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายธีรภัทร  ปู่ซอย
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
364 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายคณิต  เลาเท่า
2. เด็กชายณัฐกิจ  จะเคอ
3. เด็กหญิงวิภารัตน์  จอนวน
 
1. นายจตุภูมิ  สิงห์เหลือง
2. ว่าที่ร้อยตรีไพสิน  มหาวรรณ์
 
365 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 78 เงิน 10 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงธัญทิกา  ยอดแก้ว
2. เด็กหญิงมวล  ลุงกร
3. เด็กหญิงอรณิชา  หล้าเมืองฤทธิ์
 
1. นายจตุภูมิ  สิงห์เหลือง
2. นายสำราณ  อินทอง
 
366 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 75.25 เงิน 9 โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ชูศักดิ์
2. เด็กหญิงณภัทร  ศรีละพันธ์
 
1. นางสาวปิยะนาถ  พงษ์พิกุล
2. นางอัชราภรณ์  รังษี
 
367 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงหนึ่งกมล  พังแสงสุ
 
1. นายเพลิน  ธรรมวิสุทธิ์
 
368 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กหญิงสาธิมา  แสนมี่
 
1. นางสาวอารีย์พร  ไชยอำมาตย์
 
369 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 73 เงิน 9 โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แก้วใหญ่
2. เด็กชายณัฎฐวัฒน์  วงค์แว่น
3. เด็กชายเฉลิมวุฒิ  หงษ์ประสิทธ์
 
1. นางสาวปริศนา  เป็งพฤกษ์
2. นายวสันต์  ใจอินทร์
 
370 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กชายเฉลิมวุฒิ  หงษ์ประสิทธิ์
 
1. นายเสกสรรค์  มโนนำ
 
371 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 75 เงิน 12 โรงเรียนมูลนิธิมหาราช 5 1. เด็กหญิงชุติมา  คำอยู่
 
1. นางจรรยา  สายวงศ์อินทร์
 
372 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนมูลนิธิมหาราช 5 1. เด็กชายประพันธ์  แสงแก้ว
2. เด็กชายวัน  ศรีวงค์
3. เด็กชายสยาม  ดีเลิศ
 
1. นางจรรยา  สายวงศ์อินทร์
 
373 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนรัปปาปอร์ต 1. เด็กชายจักรภัทร   เลาย่าง
2. เด็กชายณัฐพล   ยังชีพเกษตรกูล
3. เด็กชายมงคล  กันตพล
 
1. จ.ส.อ.จินดา   ภิรมย์สา
2. ส.ต.อ.ดิเรก   ภิรมย์สา
 
374 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงพัชราพร  อุ่นใจ
 
1. นางวัลลีย์  ผลวัฒนะ
 
375 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  พรมมินทร์
 
1. นางวัลลีย์  ผลวัฒนะ
 
376 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงกาญจนา  คำหล้า
 
1. นายนิวัติ  บุบผชาติกุล
 
377 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงชยาภรณ์  บรรจง
 
1. นายประพันธ์  ไชยวงค์
 
378 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงคำแพง  ในเมือง
2. เด็กหญิงสายฟ้า  จันทิมา
3. เด็กหญิงอรพิน  พัดภัย
 
1. นายประพันธ์  ไชยวงค์
2. นางสาวอรอนงค์  อ่อนจันทร์
 
379 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายพงศกร  นามวงศ์
2. เด็กชายพงษ์  หมอกคำ
3. เด็กชายไก่  สร้อยเงิน
 
1. นายประพันธ์  ไชยวงค์
2. นางสาวอรอนงค์  อ่อนจันทร์
 
380 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 78 เงิน 13 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงดวงกมล  แจ่มใส
2. เด็กชายเอกชัย  มาสอน
 
1. นางพรนภัส  เรือนสุภา
2. นางยุพิน  ภิรมย์ชม
 
381 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 72 เงิน 14 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  วรรณหลวง
2. เด็กหญิงชนาภา  ลุงมาด
 
1. นางทับทอง  สินชัยกิจ
 
382 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 70 เงิน 13 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายไท  ลุงอ่อง
 
1. นางพรนภัส  เรือนสุภา
 
383 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 71 เงิน 4 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายละมาณ  ทองคำ
 
1. นางพรนภัส  เรือนสุภา
 
384 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 79 เงิน 10 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงสาริกา  ปิ่นแก้ว
2. เด็กหญิงเบญจวรรณ  สมบูรณ์
 
1. นางสาวปิ่นอนงค์  ใหลหลั่ง
2. นางพรนภัส  เรือนสุภา
 
385 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72 เงิน 11 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงเกษราพร  พวงมาลัย
 
1. นางพรนภัส  เรือนสุภา
 
386 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงคำแก้ว  งามตา
2. เด็กหญิงธิดา  หงส์สา
 
1. นางสาวศิริกาญจน์  จอมนวล
 
387 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  กองรัตน์
2. เด็กหญิงจิตรานุช  สุทธหลวง
3. เด็กหญิงภัทรวดี  สมแก้ว
 
1. นางสาวณัฐธยาน์  ดีขำ
2. นางสาวศิริขวัญ  ถาชื่น
 
388 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายกฤษณะ  อินตานิ
2. เด็กชายศุภวิชญ์  กองรัตน์
 
1. นายวิศรุต  กันทะวงศ์
 
389 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงวิยะดา  ใหม่ดี
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ติวาติน
3. เด็กชายโสภณวิชญ์  อินเหลือละ
 
1. นายดำรง  วงค์คำจันทร์
2. นางอรนุช  หลุยจำวัน
 
390 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายมนัส  ไชยคำ
 
1. นางสาวพัฒนี  สิทธิกัน
 
391 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายวิมุตติ  วงศ์มัชฌิมา
2. เด็กชายหม่อง  .
3. เด็กหญิงอทิตยา  มุกดานันท์
 
1. นางสาวชัญญานุช  ปรีดี
2. นางสาวทิพวรรณ  พรมแปง
 
392 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายจงรัก  เนระวงค์
2. เด็กชายศราวุฒิ  ผลบุญ
3. เด็กชายอดิเรก  ปัญญามา
 
1. นายดำรงเกียรติ  คำเกิด
 
393 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงพิมพกานต์  เวชสุคำ
2. เด็กหญิงสุพัชชา  เตชะระ
3. เด็กหญิงอัจฉรา  นิยะรัตน์
 
1. นายดำรง  วงค์คำจันทร์
2. นายดำรงเกียรติ  คำเกิด
 
394 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 78 เงิน 10 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายกิตติภณ  มาลุจันทร์
2. เด็กชายภูมินทร์  เตวิน
3. เด็กหญิงมัลลิกา  ไชยานะ
 
1. นายดำรง  วงค์คำจันทร์
2. นายวิศรุต  กันทะวงค์
 
395 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายฉัตรมงคล  สมแก้ว
2. เด็กหญิงปณิดา  ดันทะมิตร
 
1. นายวิศรุต  กันทะวงค์
 
396 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 72 เงิน 5 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงชุติภา   สาคะวิชานนท์
2. เด็กชายปชาบดี  พึ่งแรง
3. เด็กหญิงอารีรัตน์  จิระโต
 
1. นายวิศรุต  กันทะวงค์
2. นางสาวศิริขวัญ  ถาชื่น
 
397 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 70 เงิน 6 โรงเรียนวัดทรายมูล 1. เด็กหญิงอารีย์รักษ์  ตุ้ยหล้า
 
1. นางรวงทอง  เขียวขจรเขต
 
398 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 75.4 เงิน 17 โรงเรียนวัดทรายมูล 1. เด็กชายศิริชัย  สร้อยงาม
 
1. นางนางสาวิตรี  พิมพันธ์ดี
 
399 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทรายมูล 1. เด็กชายรุตจิโรจน์  จอมงาม
 
1. นางปรานอม  เค้ามูล
 
400 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงชลดา  ลุงตา
 
1. นางสายสุนีย์  บุบผชาติกุล
 
401 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 75.5 เงิน 8 โรงเรียนวัดทุ่งหลวง 1. เด็กชายจายน้อง  ลุงคำ
2. เด็กหญิงป๋องคำ  ลุงทุน
 
1. นายบุญเลิศ  คำคุณ
2. นางอรุณศรี  เชาว์ธุรี
 
402 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กชายธเนศ  มนต์น้อย
2. เด็กหญิงสุนทรีลักษณ์  ยังเจริญ
 
1. นางสาวสายรุ้ง  บุญมี
 
403 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. นางสาวพลอย  กันทา
2. นายยุ้น  ลุงวิ
3. นางสาวเมทินี  วงค์ตัน
 
1. นายมนูญ  ทองคำ
 
404 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน 5 โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  อุ่นใจ
2. เด็กชายธรรมวิทย์  กอนคำ
 
1. นายวีระยุทธ  สะวัง
2. นายเรืองเดช  เพียบเพียร
 
405 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 71.8 เงิน 5 โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กชายกิตติพงษ์  เปรียบกล้า
2. เด็กหญิงประพากร  ปวนจอก
3. เด็กหญิงพิมพ์ใจ  ลุงหริ่ง
4. เด็กชายยุทธนา  แก้วตา
5. เด็กหญิงศิรดา  เครือแก้ว
 
1. นายกิตติพงษ์  บัวลอยลม
2. นางยุพิน  นำเจริญ
 
406 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กหญิงณัฐกมล   แสนจา
2. เด็กชายเจตดิลก  หล้าวงศ์
 
1. นางสาวจิรนนท์  มั่งมูล
 
407 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  เสารี
2. เด็กชายธนากร  นายซุ
3. เด็กชายศิริวัฒน์  ลุงกอหลิ่ง
 
1. นายณรงค์   วิริยะนราทิพย์
2. นางปิยะภา  วิริยะนราทิพย์
 
408 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กหญิงจิตรกัญญา   ยิ่งกระจ่าง
2. เด็กชายธีรดนย์   มะโนใจ
3. เด็กชายเจตดิลก  หล้าวงค์
 
1. นายณรงค์   วิริยะนราทิพย์
2. นางปิยะภา    วิริยะนราทิพย์
 
409 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 12 โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กหญิงณัฎฐณิชา   แซ่ย่าง
 
1. นางยุพิน  นำเจริญ
 
410 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 10 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงสุธิชา  พาจรทิศ
 
1. นางอรทิน  เมืองมูล
 
411 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงปริศนา  ขันติ
2. เด็กหญิงอรอุมา  บุญแต่ง
 
1. นางสาวอภิญญา  ศุภาวิศิษฏ์
 
412 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงศิวพร  แซ่เท้า
2. เด็กชายสุเทพ  วิวัฒน์รัตนกุล
3. เด็กหญิงเบญจภรณ์  สจิโน
 
1. นางสาวอวัศยา  แสนคำ
2. นางสาวเจนจิรา  ปัญญาดี
 
413 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงนภัสรา  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  แซ่เฒ่า
3. เด็กหญิงสุนารี  แซ่ลี
 
1. นางนภาวรรณ  เทพสุรินทร์
 
414 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 9 โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กหญิงนันทกาญจน์  มิ่งสรรพางค์
 
1. นางวัฒนา  ปรีดี
 
415 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 79.4 เงิน 11 โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กหญิงพรศิริ  แสงหล้า
 
1. นางวัฒนา  ปรีดี
 
416 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กชายธวัชชัย  ปู่วัน
2. เด็กชายบวรภักด์  สมาธิ
3. เด็กชายเกรียงไกร  กันธะวัน
 
1. นางสาวนิตยา  แควสยอง
2. นางสาววิภาดา  มันทะเล
 
417 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กหญิงดารุณี  ดวงชื่น
2. เด็กหญิงดาวอาสาฬห์  แก้วแสง
3. เด็กหญิงทวีชัย  เพลัย
4. เด็กหญิงรจนา  บุญรัตน์
5. เด็กหญิงสุวิภา  เขิ่่งมล
6. เด็กหญิงอำไพวรรณ  เครือแก้ว
 
1. นายชัชวาลย์  ไกรสรสุนทร
2. นางสาวนิตยา  แควสยอง
3. นางสาววิภาดา  มันทะเล
 
418 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 72 เงิน 10 โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กหญิงปรียานุช  อุทธาปา
 
1. นางสาวสุธาสินี  จิตร์เกษม
 
419 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 77.4 เงิน 15 โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กหญิงชญาดา  วงษาแก้ว
 
1. นางอัจฉรา  วรหาญ
 
420 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 73.8 เงิน 10 โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กชายภาคภูมิ  แซ่คำ
2. เด็กชายภูวนาท  วงษาแก้ว
3. เด็กชายวิกรม  พรหมลา
4. เด็กหญิงศุภลักษณ์  มาลุจันทร์
5. เด็กชายสิทธิศักดิ์  พรหมมา
 
1. นางจินดา  ปัญญาศรี
2. นายศิริชัย  วิจิตรพงค์
 
421 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 77 เงิน 11 โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กหญิงคำจื่น  ลุงกู่
2. เด็กหญิงจันทกานต์  บุญมาลา
3. เด็กหญิงชญาดา  วงษาแก้ว
4. เด็กหญิงณัฎฐกานต์  โสภา
5. เด็กหญิงธัญญารัตน์  คำปัน
6. เด็กหญิงปภาดา  วงษ์เขียว
7. เด็กหญิงผกาพรรณ  สีเงิน
8. เด็กหญิงพิจิตรา  โสภา
9. เด็กหญิงรุ่งไพลิน  ตอนต๊ะเส
10. เด็กหญิงลลนา  อินตานิ
11. เด็กหญิงศศิธร  ศรีบุญเรือง
12. เด็กหญิงศศิปรียา  พันทอง
13. เด็กหญิงศิริเกษ  พะวงษ์
14. เด็กหญิงสุพรรษา  มาลุจันทร์
15. เด็กหญิงอภิสรา  แก้วติ๊บ
 
1. นางสาวพนิดา  ดำรงเกียรติ
2. นางอัจฉรา  วรหาญ
 
422 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 71 เงิน 18 โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  อินตานิ
 
1. นางอัจฉรา  วรหาญ
 
423 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 79 เงิน 8 โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  สีทา
 
1. นางกนกวรรณ  ปันดงเขียว
 
424 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กชายชยุตพงษ์  ธรรมชาติ
2. เด็กชายวีระพล  เชื้อตุ่น
3. เด็กชายอาชานนท์  บัวหลวง
 
1. นางชบา  โนสุยะ
 
425 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 12 โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงกัลยา  แดงดง
2. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ใจบุญ
 
1. นางทองเหรียญ  มาลัย
2. นางสาวธนาภา  คงวิบูลย์ทรัพย์
 
426 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 73 เงิน 10 โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงทินประภา  สีคำมา
 
1. นายวัชระ  สายแก้ว
 
427 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 73 เงิน 10 โรงเรียนวัดหนองออน 1. เด็กชายณัฐกานต์  บุญยวง
 
1. นางสาวอรพิน  ชัยวงศ์
 
428 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนวัดหนองออน 1. เด็กหญิงอรวรรณ  ปัญญาน้อย
 
1. นางธนภรณ์  ศุภโกวิท
 
429 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนวัดห้วยไร่ 1. เด็กหญิงพรนภา  ภู่ประดับเพชร
 
1. นางฉวีวงค์  เชื้อวรสถิตย์
 
430 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนวัดห้วยไร่ 1. เด็กหญิงรัญชนิดา  ถีราวุฒิ
 
1. นางฉวีวงค์  เชื้อวรสถิตย์
 
431 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนวัดอมลอง 1. เด็กชายชานนท์  จันทะกี
2. เด็กชายศรชัย  สิงทร
 
1. นางวิภาดา  กอนสวรรค์
 
432 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 75.25 เงิน 9 โรงเรียนวัดแม่กะ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  นรสิงห์
2. เด็กชายชัยสิทธิ์  สุขกลิ่น
3. เด็กหญิงมาลี  ลุงจันติ
4. เด็กชายวีระ  นางอิ่ง
5. เด็กหญิงสุกัญญา  ม่วงอบ
 
1. นายป้อมธงชัย  เสรีกุล
2. นางสาววราภรณ์  ถนัดธนูศิลป์
 
433 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 74.4 เงิน 9 โรงเรียนวัดแม่กะ 1. เด็กหญิงคำดี  ลุงจาย
2. เด็กหญิงจุฬาพรรณ  เจริญวงค์
3. เด็กหญิงบุษมา  อาญา
4. เด็กชายอนุสรณ์  กรมไธสง
5. เด็กหญิงอัศวดี  อนันตโสภา
 
1. นางสมพร  ไชยวงค์
2. นายอนันต์  ศุภาวิศิษฐ
 
434 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 76 เงิน 12 โรงเรียนวัดแม่กะ 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  ชัยเรือง
2. เด็กหญิงคำจิ่ง  อินก๋อง
3. เด็กหญิงณัฐชยา  ดำเนินงาน
4. เด็กหญิงณัฐนิชา  ดำเนินงาน
5. เด็กหญิงธัญเรศน์  กัญธะ
6. เด็กหญิงนงลักษณ์  ธิมา
7. เด็กหญิงพนารัตน์  กำแพงเงิน
8. เด็กหญิงพิมพร  ลุ่งอ่อง
9. เด็กหญิงพีรภรณ์  ลาภเกิด
10. เด็กหญิงวจี  นายวงศ์
11. เด็กชายวิฑวัฒน์  พรสวรรค์
12. เด็กหญิงอโณทัย  ศรีนวลอ้าย
13. เด็กหญิงเจนจิรา  ลุงคำ
14. เด็กหญิงเนตรนภา  สวนจันทร์
15. เด็กหญิงแสงหล้า  อินทรส
 
1. นางสมพร  ไชยวงค์
2. นางเพ็ญพรรณ  ชมถิ่น
 
435 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงกู่  ลุงอ่อง
 
1. นายเนืองนิตย์  คำฤทธิ์
 
436 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงปนัดดา  ค้าขาย
2. เด็กหญิงศิริพร  คำเรือง
 
1. นางกิ่งแก้ว  จินาพันธ์
2. นายเนืองนิตย์  คำฤทธิ์
 
437 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 5 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายพรหมมินทร์   สมเพาะ
2. เด็กหญิงรุ่งรวี   บัวขำ
 
1. นายสุรศักดิ์   ดวงบาล
2. นายอภิชัย   เคหัง
 
438 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 76 เงิน 12 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายพรหมทิพลิตย์   สุวรรณ์
2. เด็กหญิงเอสเธอร์   อรุณธรรม
 
1. นายวิรินทร์   ชัยวงศ์
2. นางอุทัยวรรณ   มณฑา
 
439 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายเป้า  นายอุง
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิศ
 
440 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงธาราทิพย์   แก้วโพธิ์ศรี
 
1. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
 
441 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72 เงิน 11 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงสุนิชาวัลย์   คำมี
 
1. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
 
442 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.75 เงิน 10 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายอิสรภาพ   สุวรรณ
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิส
 
443 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 76.33 เงิน 5 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายไชยา   นายใส
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิส
 
444 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายนครินทร์  วงศ์แสง
2. เด็กหญิงพิชยาภรณ์  พรพิพาก
 
1. นายสุรศักดิ์  ดวงบาล
2. นายเทพชัย  วิชัยยา
 
445 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายปริญญา   ทารักษ์
2. เด็กชายสุรเชษฐ   กุมาทะ
3. เด็กชายอาทิตย์   ดวงแก้ว
 
1. นางมาลี  จันทร์ศรีทอง
2. นายเนืองนิตย์  คำฤทธิ์
 
446 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายณัฐพงษ์   จองหว่า
2. เด็กชายอนุพงษ์   ต๊ะเป็ง
 
1. นางสาวแสงเทียน  คำปัญญา
2. นางดวงเดือน  สะดับ
 
447 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงอาทิตยา  ปอสาย
2. เด็กหญิงแสงสะ  ลุงซู่
3. เด็กหญิงเบญญทิพย์   สกุลวงศ์งาม
 
1. นางสาวแสงเทียน  คำปัญญา
2. นางสุกัญญา   ธรรมเสฐียร
 
448 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายวรชาติ   ยงยืน
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์   สว่างศรี
3. เด็กชายเมทัศน์   ชูยะ
 
1. นางกิ่งแก้ว  จินาพันธ์
2. นางสุกัญญา   ธรรมเสฐียร
 
449 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายณภัทร   พรพิพัฒนชัย
 
1. นางสุกัญญา  ธรรมเสฐียร
 
450 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 78 เงิน 8 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงวรรณิกา  ดวงผัด
 
1. นางตรีนุช   คุณยศยิ่ง
 
451 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กชายใหญ่  ลุงทุน
 
1. นางเรไร  วังสุนทร
 
452 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กหญิงจิตรานุช  แซ่หาง
2. เด็กชายชาย  กุงมา
3. เด็กหญิงวนิดา  ทิพย์พนาพันธ์
 
1. นายนิรันดร์  หอแก้ว
2. นายอดุลย์  สายหมอก
 
453 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน 15 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ลุงใจ
2. เด็กชายสมชาย  ลุงอุง
 
1. นายวิชา  ขัดเรือน
2. นายอดุลย์  สายหมอก
 
454 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 6 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กชายทรายทอง  ลุงคำ
2. เด็กชายยะ  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงสร้อยเพชร  แสงท้าว
 
1. นายดิฐพงษ์  เด่นระมณี
2. นางปุญยภร  ว่องไว
 
455 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  แสงท้าว
2. เด็กชายชาติชาย  แซ่ย่าง
3. เด็กชายวรวุฒิ  ทิพย์ปิ่นทอง
 
1. นายชัชวาล  วังสุนทร
2. นายดิฐพงษ์  เด่นระมณี
 
456 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กชายสมชาย  ลุงออ
2. เด็กชายหม่อง  ลุงต๊ะ
3. เด็กชายแดนชัย  ตาออ
 
1. นายดิฐพงษ์  เด่นระมณี
2. นางสุนีย์  จิรโชติชีวัน
 
457 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กชายวิจิตร  เล่าวะ
2. เด็กชายศราวุธ  แก้วจริยากุล
3. เด็กหญิงอารยา  พนาภูมิพันธ
 
1. นางจิตรา  เลิศพยาบาล
2. นางสุนีย์  ทรัพย์นิยมพงศ์
 
458 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงกฤติกา  เซ๋งจ๋าว
2. เด็กชายศตวรรษ  ยังชีพสุจริต
3. เด็กหญิงศิรดา  แสงยะ
 
1. นายอดิสรณ์  พวงทอง
2. นางอรุณี  สันติคุณากร
 
459 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 71 เงิน 10 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ 1. เด็กชายประพันธ์  เลาว้าง
2. เด็กชายพัฒนวงศ์  พนมไพร
 
1. นายอดิสรณ์  พวงทอง
2. นางเกศรินทร์  สิทธิมงคล
 
460 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงอนัญญา  เกียรติโอฬารกุล
 
1. นางสาววริษา  ปลื้มฤดี
 
461 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงหทัยชนก  เทพวัง
 
1. นางกัลยา  ทองนาค
 
462 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 75 เงิน 18 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงอาทิตยา  มหาปาง
 
1. นางกัลยา  ทองนาค
 
463 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงถาวรีย์  จีรัง
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ศรีวงค์
 
1. นางกัลยา  ทองนาค
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
464 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  เชื้อมูล
2. เด็กชายสิทธิโชค  อุตตะโม
 
1. นางสาวชลธิชา  มาลา
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
465 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายพิริยพงษ์  ขันมะลิ
2. นายเอกภาพ  เลาลี
 
1. นางสาวชลธิชา  มาลา
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
466 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 72.25 เงิน 12 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงจักรีญา  วงค์ตระกูล
2. เด็กชายยอดธรรม  วิวัฒน์รัตนกุล
 
1. นายสมบูรณ์  ใจงาม
2. นางสุุดาพร  หมุดสุวรรณ์
 
467 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 77.6 เงิน 13 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงหยก  หลวงวัง
2. เด็กชายเนวิน  ต๊ะมั่ง
 
1. นายสมบูรณ์  ใจงาม
2. นางสุดาพร  หมุดสุวรรณ์
 
468 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงณีรนุช  พะอิยาง
2. เด็กหญิงดาว  แสงป๊อก
3. เด็กชายธนดล  พวงมะทา
4. เด็กหญิงธนัชพร  ศรีสุภาลัย
5. เด็กหญิงพัชราพรรณ  ปัญเจริญ
6. เด็กหญิงพัชราภร  จันทร์ตา
7. เด็กชายภาคภูมิ  แซ่เฒ้า
8. เด็กชายภาณุพงค์  กุลตา
9. เด็กชายภานุพันธ์  กุลตา
10. เด็กชายสมพล  สิริจารุรัตน์
11. เด็กหญิงสิริลักษณ์  บุญเรือง
12. เด็กหญิงสุดารัตน์  คามสงฆ์
13. เด็กหญิงอนุสรา  พวงมาลัย
14. เด็กหญิงอารีรัตน์  อิ่นเก็บ
15. เด็กหญิงอินทุอร  สุกันธา
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
2. นางสาวจุรีย์  ประสิงห์
3. นายธนวรรษ  ดุมคำ
4. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
469 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงจิราพร  อินตา
2. เด็กหญิงนิตยา  ขยันกิจ
 
1. นางสาวจุรีย์  ประสิงห์
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
470 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายภูวนาท  พืชคุณ
2. เด็กหญิงวรนันท์  หน่อแก้ว
3. เด็กชายเสกสรร  หล้าก่ำ
 
1. นางสาวจุรีย์  ประสิงห์
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
471 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงกุ้งนาง  กวีสันติสุข
2. เด็กชายจีระ  สาริวงค์
3. เด็กหญิงพรทิพย์  จันทร์ดี
 
1. นางนวลจันทร์  สมิทธิกุล
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
472 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงอทิตยา  แซ่เฒ้า
 
1. นางนวลจันทร์  สมิทธิกุล
 
473 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. นางสาวสิรินทิพย์  แซ่ย่าง
 
1. นางนวลจันทร์  สมิทธิกุล
 
474 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. นายสิทธิศักดิ์  แซ่วะ
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
475 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 16 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  ใจคำ
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
476 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงเกษราภรณ์  มุ่งหมาย
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
477 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.75 เงิน 6 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ไทยนิยมเดชา
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
478 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.25 เงิน 15 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงสุธินี  ดวงต๋า
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
479 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายก้องเกียรติ  แซ่เฒ้า
2. เด็กหญิงจันทร์ทรา  กวีสันติสุข
3. เด็กหญิงมณีรัตน์  เส่งหล้า
 
1. นางสาวพรรณนิภา  แข็งแรง
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
480 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 74.5 เงิน 4 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. นายปฏิภาน  ดวงดี
2. นายภคพงษ์  บัวสร้อย
 
1. นายสมบูรณ์  ใจงาม
2. นางสาวสาธิยา  ยิ่งโยชน์
 
481 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 73 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กชายทอง  ลุงจะ
 
1. นางพนอ  พวงสุวรรณ
 
482 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 73 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กชายมอนรี  ทอมุ
 
1. นางสาวสุภาวดี  ปรีดาสุวรรณ
 
483 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงณัฐธินี  คล้ายหอม
 
1. นายธารทอง  สุภัคธนาการ
 
484 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กชายธีรดนย์  สังข์สำราญ
 
1. นางบุญศรี  ตงศิริ
 
485 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 77 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงอริสา  แซ่จ่าว
 
1. นางสาวจุฑามณี  มาเยอะ
 
486 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนสหกรณ์ดำริ 1. เด็กชายคำราม  ลุงนัด
2. เด็กชายสหัสวรรษ์   สิทธิมัย
3. เด็กชายเครือดี   ลุงนะ
 
1. นายธิติพงศ์  ทิพากร
2. นายอารีย์  สามารถ
 
487 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา   พรหมเสน
 
1. นางศรีฟ้า   จีรัตน์
 
488 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายกฤษฏา   อินตา
 
1. นางสาวมัลลิกา   ยะยอง
 
489 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   บัวละพวน
2. เด็กหญิงภานุชนาถ   กันธะวงค์
3. เด็กหญิงวรรณ   แสนหมู่
 
1. นางสาวอิศราภรณ์   ชมเกษร
 
490 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 70 เงิน 10 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายวีรพล   นางนิด
2. เด็กชายสุวิทย์   ศิลป์เสฏวุฒิ
3. เด็กชายเฉลิมพล   ยี่ปา
 
1. นางสุดสวาท   แบล็คเค็ท
 
491 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 79.6 เงิน 9 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายณัฐดนัย   ศรีจันทร์
2. เด็กหญิงดนิษฐา   เอกา
 
1. นางปภาวี   อินทรโชติ
2. นางรัชฏาพร   ศักดิ์เศรณี
 
492 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 76 เงิน 15 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายชัยกานต์   ประดับธนกิจ
2. เด็กหญิงวรรณิศา   วิริยา
 
1. นางปภาวี   อินทร์โชติ
2. นางภคมน   กรรณสูต
 
493 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงศิริวรรณ   หาระมี
 
1. นางผ่องพันธ์   อินทร์ชัย
 
494 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงนรีกานต์   พานเหล็ก
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
 
495 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงกันยา   วันอิน
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา    ลูกัง
3. เด็กหญิงชลธิชา   แขกอ้อย
4. เด็กหญิงณิชากร    เมธานิพันธุ์
5. เด็กหญิงธนาภา   เพ็งพงศ์
6. เด็กหญิงนฤมล   กันทะ
 
1. นางผ่องพันธ์   อินทร์ชัย
 
496 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 76.75 เงิน 5 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงเสาวนีย์   วงค์กะวี
 
1. นางสุภาวิณี   สุวรรณ
 
497 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงณัฐฑิตา   พานเหล็ก
2. เด็กชายสมพงษ์   แซ่จื้อ
 
1. นางสุภาวิณี   สุวรรณ
 
498 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายสราวุฒิ   จันต๊ะ
2. เด็กชายอนุชา   จันทร์ผ่อง
 
1. นางทิวาพร   กาจินา
 
499 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายกตัญญะพล  รัตนมลิกุล
 
1. นางสาวทิวาพร  กาจินา
 
500 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงธารทิยพ์   มะโนวรรณ์
 
1. นางดารินทร์   เขื่อนสุวรรณ
 
501 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 10 โรงเรียนสันป่าตึงวิทยาคาร 1. เด็กหญิงเกวลิน  สุวรรณภักดี
 
1. นางรัตนา  อินทร์ศวร
 
502 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 72 เงิน 10 โรงเรียนสันป่าตึงวิทยาคาร 1. เด็กชายตะวันฉาย  จันทา
2. เด็กชายทีฆทัสน์   ทิม
3. เด็กชายรัชพล  สิริพรเจริญ
 
1. นางพนม  อินทยงค์
 
503 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 74 เงิน 8 โรงเรียนสันป่าตึงวิทยาคาร 1. เด็กชายวิทวัส  เครือมณี
2. เด็กชายศิลา  คิมผล
3. เด็กชายไชยยา  ไฝชอบ
 
1. นางรัตนา  อินทร์ศวร
2. นายอนุกูล  อินทร์ศวร
 
504 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 72 เงิน 6 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงศรีรัฐ   บุญยัง
 
1. นางจีราพัชร์  อนันต์โสภา
 
505 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงจิตรทิวา  จะคือ
2. เด็กหญิงวิภาพร  ดอยกิ่ง
 
1. นางจีราพัชร์  อนันต์โสภา
2. นางพัชรา  ปิจมิตร
 
506 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 70.25 เงิน 15 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายคมสันต์  ชัยนะคำฟู
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  ใจอภิบาล
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางพิกุล  ศิวะพฤกษ์พงศ์
 
507 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายจตุรพงศ์  สุวรรณ์
2. เด็กหญิงอักษราภัค  สังเคราะห์ราษฐ์
3. เด็กหญิงเอนา  แซ่หมี่
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางดรุณลักษณ์  ไสยรัตน์
 
508 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายวัศพล  รัตนพงศ์พิทักษ์
 
1. นางพัชรินทร์  เรืองยศ
 
509 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายพิสิทธิ์  ศรีผสม
2. เด็กชายรัชชานนท์   เคลื่อนเพชร
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางสาวดรุณลักษณ์  ไสยรัตน์
 
510 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 76 เงิน 12 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายธีรเดช   ดอยกิ่ง
 
1. นางวิภาวรรณ  ยอดคำลือ
 
511 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายพงศ์พันธ์  เนรพิน
2. เด็กชายวงศ์ธร  เลายี่ปา
3. เด็กชายศุภณัฐ  ศรีผสม
 
1. นางสาววรรณวิการ์  วงศายะ
2. นางวิมล  หวงสุวรรณากร
 
512 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 72 เงิน 5 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์  ถาวร
 
1. นางสาวสายสุนีย์  ชนะใหญ่
 
513 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงพรทิพย์  เกตุสุวรรณ์
 
1. นางเนตรนภิส    เอกสุวรรณ
 
514 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงปิยะพร  กันนางค์
 
1. นางสาวจารุวรรณ  จันทร์คำ
 
515 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 74 เงิน 13 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงอภัสรา    มหายนต์
 
1. นางสาวสายสุรีย์   ชนะใหญ่
 
516 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงวันทนา  ฟองเกตุ
 
1. นางสาวรสสุคนธ์    กันทะรส
 
517 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายธิติพงษ์  ชาติไทย
 
1. นางประพิมพ์พร  เดียวสมคิด
 
518 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายณัฐชนน  มอญแสง
2. เด็กชายนิติพงษ์  สุวรรณทร
 
1. นายประชุม  นิ่มหนู
2. นางสาวเอมอร  วงศ์วาลย์
 
519 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 77 เงิน 10 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงทิตยา    แสนศรี
 
1. นางสุวณี    บุณยนฤธี
 
520 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 74.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงอนุสรา    ฉลอม
 
1. นางเสาวคนธ์   ปัญญาทิพย์
 
521 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 76.5 เงิน 8 โรงเรียนหนองหล่มวิทยาคาร 1. เด็กชายรัชชุพงค์  มะมอญ
2. เด็กชายวิชัย  ลุงดี
 
1. นายธนากร  เม่นแต้ม
2. นางสาวลัดดาวัลย์  เขื่อนคำ
 
522 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนหนองหล่มวิทยาคาร 1. เด็กชายวิทวัส  โกสัย
2. สามเณรสมชาย  เหล่าว้างห์
3. เด็กชายสิทธิชัย  อินสูงเนิน
 
1. นายธนากร  เม่นแต้ม
2. นางลาวัณย์  ผลวัฒนะ
 
523 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 75.2 เงิน 17 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวงอุปถัมภ์7 1. เด็กหญิงพิมมาดา  รัตนดิลกกุล
2. เด็กชายเฉลิมเกียรติ  ถนอมวรกุล
 
1. นางวิไลพร  ชนะชัย
2. นางเดือนฉาย  วัชรวีรกุล
 
524 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวงอุปถัมภ์7 1. เด็กชายชนะเกียรติ  เลิศชัยสหกุล
2. เด็กชายทวีพร  รัตนยืนยง
3. นายบัณฑิต  ทิพย์พนาพันธ์
 
1. นางสาวจิตรลดา  ถนอมรุ่งเรือง
2. นางพรศรี  หนันติ๊
 
525 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 72 เงิน 16 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวงอุปถัมภ์7 1. เด็กชายณรงค์ชัย  ถนอมจิตดี
2. เด็กชายวัชรพล  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวพิมพ์ปวีณ์  วงศ์อ้าย
2. นางสุภาณี  อรรถสุภาพง
 
526 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์2 1. เด็กหญิงคำส่า  ผาคำ
2. เด็กหญิงสุวิมล  พนมไพร
3. เด็กหญิงหยุ้ม  อินต๊ะ
 
1. นายวรพจน์  พุ่มตระกูล
2. นายสิทธิ์ศักดิ์  สุวรรณโชติ
 
527 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนเชียงใหม่มัธยม 1. เด็กหญิงพรรณิภา  พวงแสดสองสี
 
1. นางเสาร์คำ  ธารา
 
528 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 74 เงิน 8 โรงเรียนเชียงใหม่มัธยม 1. เด็กชายอนวัช  เลาย่าง
2. เด็กชายเลาต๋า  สิงต๋อง
 
1. นายสุรเชษฐ์  หว้าสิริวงค์
2. นางอรวรรณ  บัวสา
 
529 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 72 เงิน 12 โรงเรียนเชียงใหม่มัธยม 1. เด็กชายธนบดี  คำสน
 
1. นางปิยะพร  ถิ่นวนา
 
530 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนเมฆขจรเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงประภาวัน  รุ้งเจริญถาวร
 
1. นางสุณีย์  นิธิวิทยา
 
531 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 77 เงิน 20 โรงเรียนเมฆขจรเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงปิยะฉัตร  กีฬาแปง
2. เด็กชายพฤกษ  อารี
 
1. นางสาวรัชนี  หมอกฟ้า
2. นายเศกสรรค์  กันภัย