สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ ๖๒
ณ โรงเรียนสันทรายหลวง โรงเรียนบ้านหนองไคร้ และโรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่
ระหว่าง วันที่ ๘ - ๙ เดือนตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงหทัยรัตน์  วงศ์สูน
2. เด็กหญิงอังคณา  วงค์มูล
 
1. นางราตรี  คนเพียร
2. นายสุทธิรัตน์  เกษร
 
2 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. นายคำจันทร์  หวั่นนะ
2. เด็กชายเจริญ  คำจันทร์
 
1. นางปราณี  จันทวงค์
2. นางสาวอนุสรา  ภูเรือน
 
3 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงจันทร์หอม  อินพรม
2. เด็กหญิงณัฐชยา  แสนสีลิ
3. เด็กหญิงน้อยหน่า  ปู่เมือง
4. เด็กหญิงประภัสสร  รักษ์คำภีร์
5. เด็กหญิงสุรีรัตน์  ศรีดี
 
1. นางปราณี  จันทวงศ์
2. นายศุภชัย  ตั๋นจี๋
 
4 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแหะ 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  มูลปานัน
2. เด็กหญิงแสง  ลุงมน
3. เด็กหญิงแสงดาว  เลาว้าง
 
1. นายสุชาติ  เตชะพนาลัย
2. นางอรทัย  พิบูลย์
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกาดฮาว 1. เด็กหญิงภัทราวดี  กว้างขวาง
 
1. นางสาวยุพิน  กาวี
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแจ๋ 1. นายรัตนพล  ไทยสุรเกษม
2. เด็กชายวทัญญู  แซ่ยิ่ง
3. เด็กชายอาผิน  แซ่ล่อ
 
1. นายจรัญ  สุวรรณ
2. นายชุ่ม  สักคำ
 
7 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแจ๋ 1. เด็กชายธีพงษ์  แซ่เจ๋อ
 
1. นางสาวอำเพียร  สุริยา
 
8 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแจ๋ 1. นางสาวอารีรักษณ์  สินหมี่
 
1. นางสาวบรรจง  สุดาทิพย์
 
9 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอนแก้ว 1. เด็กชายวรานนท์  สุจาดึก
2. เด็กหญิงอัมพร  ไอ่มู่
3. เด็กชายอาทิตย์  คำจาย
 
1. นางสาวพิมลพรรณ  พวงเงิน
2. นายเสน่ห์  หอมสะอาด
 
10 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงจ๋างอู  ยอดคำ
2. เด็กหญิงรัดเกล้า  ลุงทอน
3. เด็กหญิงอภิชญา  มณีศร
 
1. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
2. นายบรรเทิง  โสภาพิมพ์
 
11 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายพิริยะ  ตามสัตย์
2. เด็กชายโชคมงคล  ประทุมวัน
 
1. นางกรเกตุ  ฟุ้งวิทยา
2. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
 
12 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  พนมไพร
2. เด็กหญิงจุฬาภัทร  รัดแดง
3. เด็กหญิงนาฎนารี  เลาชิน
4. เด็กหญิงนาแหล  จะหวะ
5. เด็กหญิงนิด  ลุงป๊ะ
6. เด็กหญิงน้อย  สีมา
7. เด็กหญิงฝนผอง  ลุงหม่อง
8. เด็กหญิงพรเทพ  คำมี
9. เด็กหญิงวาสนา  เตชะเลิศพนา
10. เด็กหญิงสุพรรณี  รักษ์กิตติพร
11. เด็กหญิงหวาน  -
12. เด็กหญิงอรวี  ลุงต๊ะ
13. เด็กหญิงอัญชลีพร  แสนหลวง
14. เด็กชายเอกชัย  บุญนำ
15. เด็กชายโหลง  ลุงเป็ง
 
1. นายประสงค์  บุญแสน
2. นางพัชรินทร์  กุลกิตติโกวิท
3. นายวัลลภ  ไวว่อง
4. นางเพ็ญศิริ  โสธรประภากร
 
13 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงวราภรณ์  อารยะกวิน
 
1. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
14 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงน้อย  สีมา
 
1. นางเพ็ญศิริ  โสธรประภากร
 
15 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ใหม่แก้ว
 
1. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายจักริน  พนมไพร
2. เด็กชายชลากร  ศรีวิชัย
3. เด็กชายวรวัฒน์  หล้าสราช
4. เด็กชายสมชาย  -
5. เด็กชายอำพล  พนมไพร
6. เด็กชายเกียงคำ  ลุงคำ
 
1. นายประสงค์  บุญแสน
2. นางวรัชนันต์  ทองประชุม
3. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
17 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. นางสาวลัดดา  ก่อนเศรษฐี
2. เด็กชายวิโรจน์  แซ่โซ้ง
3. เด็กหญิงสุปราณี  พนาอมรชัย
 
1. นางพัชรินทร์  กุลกิตติโกวิท
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
18 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายพงศธร  ดวงดี
2. เด็กหญิงสุทธิดา  แซ่วื้อ
 
1. นางสาวประภาพรรณ  จันทร์แสนตอ
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
19 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กหญิงวาสนา   บุญมาศ
2. เด็กชายสายหมอก   ลุงจาย
 
1. นางพริ้งพงษ์   ไชยชาววงษ์
 
20 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมโครงงานจิตอาสาพัฒนาสังคมเด็กประถมทำได้ ป.4-ป.6 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กหญิงตะวัน  เยอะเหมย
2. เด็กชายทินกร   ในวี่
3. เด็กหญิงทิพรดา  ยันนะ
4. เด็กหญิงน้ำผึ้ง   รักไทย
5. เด็กชายปรีชา  แซ่หลี่
6. เด็กชายยุทธภูมิ  ผาสุก
7. เด็กหญิงศศิประภา  นันตา
8. เด็กชายสมิทธิ์  ทวีอภิรดีขวัญ
9. เด็กชายอธิป  ลุงส่าง
10. เด็กหญิงอังคณา   นันตา
11. เด็กชายเอ  ลุงคำ
12. เด็กหญิงแต้ม  ฟ้ากิ่ง
 
1. นางฐิติมา   ปัญญาการ
2. นางเอื้อมพร   ยิ้มศรี
 
21 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงณัฐนรี   หาญกล้า
2. เด็กหญิงปรารถนา  เครื่องคำ
3. เด็กหญิงพณิดา   ฮวดศรี
4. เด็กหญิงวรรณวิษา  คุณธนะ
5. เด็กหญิงวิภาดา  กนกวรรณนา
 
1. นางจิรพรรณ  จิตพัฒนชัย
2. นายอำนวย  เรียนยอย
 
22 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายทินกร   นาแก้ว
2. เด็กหญิงธัญย์ชนก   หงษ์ประสิทธิ์
 
1. นางสาวภาวินี  สิงคราช
 
23 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายนันทภพ  วงค์ไชยยา
 
1. นางสาวนฤมล   นวะปุก
 
24 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กชายสราวุธ  สายคำหน้อย
2. เด็กชายสุนทร  จิตงาม
 
1. นางสุภาดา  พนมมิตร
 
25 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กชายทูล  กอหลิ่ง
2. เด็กหญิงบัวขาว  เขียวเด็จ
3. เด็กหญิงอาซือมา  เปียผะ
 
1. นางประคอง  เสรีกุล
2. นางประชุมพร  อรุณสิทธิ์
 
26 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงสายชล  ลุงมั่น
 
1. นางรัตนา  สันยาย
 
27 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  แซ่เถ่า
 
1. นางวรรณพร  วงศ์สายใจ
 
28 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงขวัญเพชร  กันฟัก
 
1. นางวรรณพร  วงศ์สายใจ
 
29 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงนลิลิน  ชื่นดวง
 
1. นางจันจิรา  โนคำ
 
30 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 89.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  ทองพันยา
 
1. นางจันจิรา  โนคำ
 
31 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ปุดอินทร์
2. เด็กหญิงศรีทอง  นายแก้ว
3. เด็กหญิงศิริลักษณ์  วงษ์หล้า
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นางอำนวย  อินวงศ์
 
32 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายชลณัฐ  เม็งทะเหล็ก
 
1. นางสุกัลยา  อนุวงศ์
 
33 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายชัยวัฒน์   เปอลอย
2. เด็กชายหล้า  หล้าเซอ
 
1. นายชัชวาลย์   กันนางค์
2. นายศักดิ์นรินทร์  วงษาอินทร์
 
34 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงพรรณิกา  มิประพันธ์
 
1. นางสาวผ่องพรรณ  เขียวเจถะ
 
35 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงจันทร์มอญ  อินตา
 
1. นางพัชรา  แสงแก้ว
 
36 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงนิสากร  วงศ์มูล
2. เด็กหญิงสุจินต์  เมืองใจ
3. เด็กหญิงแพรทอง  ปันร้อง
 
1. นางสาวภริตพร  ชัยมณี
 
37 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงกัณฑิรา  เส่งหล้า
2. เด็กหญิงดนยา  เลาหมี่
3. เด็กหญิงประกายภรณ์  ปันใจยะ
4. เด็กหญิงวิรัญญา  ยานะศักดิ์
5. เด็กหญิงสุวรรณี  แสนหลวง
 
1. นายอธิคม  สุธรรม
2. นางสาวอำไพ  มูลถี
 
38 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กชายทักษ์ดนัย  ช่อเจริญ
2. เด็กหญิงธนพร  เลายี่ปา
 
1. นางสาวกมลนัทธ์  กันธิยะ
2. นางสาวอารีรัตน์  เดียวสมคิด
 
39 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงฐิติพร  สายเดชะ
 
1. นายสิทธ์ศักดิ์  อย่างเสรีภาพ
 
40 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กชายธนากร  สิรินันทกุล
 
1. นายสิทธิศักดิ์  อย่างเสรีภาพ
 
41 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางกว้าง 1. เด็กชายจันทร์  ลุงออ
2. เด็กชายสมสุข  ลุงชิง
 
1. นางสาวบงกธมาศ  พรมมี
 
42 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางขุม 1. นายธณาพงค์  พญาวอณรงค์
 
1. นายพิสุทธิ์  แก้วสำโรง
 
43 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายธนวัฒน์  พูนเพิ่มศักดิ์ศิริ
2. เด็กหญิงสุภาพร  ขวัญทรัพย์กิจ
3. เด็กชายสุริยา  ไชยศรี
 
1. นายสงกรานต์  คำวงศ์ปิน
2. นางเมตตา  คำวงศ์ปิน
 
44 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางห้วยตาด 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  จะซา
2. เด็กชายเสละ  จะคือ
 
1. นางปิยะนุช  เมืองปิง
2. นางสาวศันสนีย์  แสงเรือน
 
45 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางห้วยตาด 1. เด็กหญิงกาญจนา  จะคือ
2. เด็กหญิงมะละเหม่  แซ่อ่อ
3. เด็กหญิงวิกานดา  จะวอ
 
1. นางสาวจรรยา  ภูพิทักษ์ธรรม
2. นางสาวศิริรัตน์  วรรณจันทร์
 
46 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 32 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางไม้แดง 1. เด็กหญิงกาญจนา  วัฒนา
 
1. นางผ่องศรี  เสราดี
 
47 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   นากล้า
2. เด็กหญิงกาญจนา   ยงบรรทม
3. เด็กหญิงกาญจนา   สุนันต๊ะพันธ์
4. เด็กหญิงกานต์พิชฌา  แก้วมั่น
5. เด็กชายขวัญนรินทร์   ถาดทอง
6. เด็กชายจิรเมธ   สมณาแก้ว
7. เด็กชายชวรินทร์   หล้าพิงค์
8. เด็กชายณัฐวุฒิ   แผ่นชัยภูมิ
9. เด็กหญิงดารารัตน์  วงสา
10. เด็กชายทักษิณ   แข็งแรง
11. เด็กหญิงทิพย์วรรณ   ทองรัตน์
12. เด็กชายธนธรณ์   จำปา
13. เด็กชายธีรโชติ   จะโล่
14. เด็กหญิงนาตยา   องค์รักษ์
15. เด็กชายบัณฑิต    วงหาญ
16. เด็กชายปรีดา  พุ่มนาค
17. เด็กชายปิยะเดช   รุ่งเรืองภาสกุล
18. เด็กหญิงผ่องพรรณ   สายทอง
19. เด็กหญิงพรธิตา   กวงคำ
20. เด็กหญิงพรนิภิศ   นะวะนิล
21. เด็กหญิงรุ่งทิวา   จิตรทองคำ
22. เด็กหญิงรุ่งทิวา   ตาคำนวล
23. เด็กชายวรายุส    เหอ
24. เด็กหญิงวริศรา  ศรีบัว
25. เด็กหญิงวิภาวี   คุณยศยิ่ง
26. เด็กหญิงศรัญญา  เสนางาม
27. เด็กชายศักดา  ต๊ะวงค์
28. เด็กหญิงศิลินธร  ทองรัตน์
29. เด็กหญิงสุจรรยา    ก๋าบุตร
30. เด็กชายสุทัศน์   พันธ์สุข
31. เด็กหญิงสุวิมล   จ่ามทอน
32. เด็กหญิงหมวยแดง   ลุงจื่น
33. เด็กชายหยุ้น  ตาคำนวล
34. เด็กชายอภิสิทธิ์   ขุนนำ
35. เด็กหญิงอัญมณี   ขุนนา
36. เด็กหญิงอาทิมา   อินชาวนา
37. เด็กหญิงอารียา   หมื่นไชยวงค์
38. เด็กชายเจนณรงค์   กันตะศรี
39. เด็กหญิงเอื้องฟ้า  ใหม่คำ
40. เด็กชายแดง   ลุงต้า
 
1. นางกนกวรรณ  ไชยถาวร
2. นางกันยา  ขุนนางจ่า
3. นายคีตภัทร  กัลยาณวุฒิ
4. นายนพพงศ์  ประยงค์ศักดิ์
5. นางนิตยา  มันทะนา
6. นางพวงเพชร  สายอุดม
7. นางพิกุล  สุรักษ์
8. นางสร้อยดา  หาญพยัค
 
48 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าเหมือด 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ชูชีพ
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  หน่อคำ
3. เด็กหญิงสร้อยสุดา  ลุงออ
 
1. นางสาวภัตตินันท์  สายนาค
2. นางวนิดา  ภูพันเชือก
 
49 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กหญิงถิรนันท์พร  มาเมือง
2. เด็กชายบัญญัติ  พันธุ์ดี
 
1. นางกรรณิการ์  บัวล่าย
 
50 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กชายหนุ่ม  มูลธรรม
 
1. นางพรรษา  ตรีสงฆ์
 
51 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงกัลปภาสร  ยืนยง
2. เด็กหญิงขวัญฤทัย  แสนจิต
3. เด็กหญิงจารุวรรณ  จุมแสง
4. เด็กหญิงจีราวรรณ  ไหมดี
5. เด็กหญิงฉวีวรรณ  อินต๊ะ
6. เด็กหญิงชฎาพร  เรือนสัย
7. เด็กหญิงณัฐพร  พงษ์เย็น
8. เด็กหญิงธนพร  เปลี่ยนมณี
9. เด็กหญิงธันยพร  สุขแกมา
10. เด็กหญิงธิดารัตน์  ชื่นจี๋
11. เด็กหญิงนัชชา  ปางงาม
12. เด็กหญิงพิริยนรี  เกษมสุข
13. เด็กหญิงภัคจิรา  ของมี
14. เด็กหญิงวิชุดา  รัตน์พันธ์
15. เด็กชายศตวรรษ  ราษฎร์ดี
 
1. นายดนุกิจ  สายเกิด
2. นางประไพ  ด่านวิวัฒน์วงศ์
3. นายพรหมวสันต์  ทาโน
4. นางพวงวรรณ  พรหมวงศ์
 
52 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายณัฐธัญ  ถวัลย์วาณิชกุล
 
1. นางประไพณี  ไชยวรกุล
 
53 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายเอกราช  กาบบัว
 
1. นางประไพณี  ไชยวรกุล
 
54 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงชุติมณฑน์  ชื่นชม
 
1. นางประไพณี  ไชยวรกุล
 
55 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายเดชาพล  ศรีเกษ
 
1. นายอุเทน  วีระคำ
 
56 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายภัทรพล  อินเสน
 
1. นายดนุกิจ  สายเกิด
 
57 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงนวลละออ  ลุงกอ
2. เด็กหญิงพลอย  ปู่หลู่
3. เด็กชายอาต๊ะ  เลายี่ปา
 
1. นางสาววาสนา  บุญญประภา
 
58 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายวิจารณ์  เก่งกาจ
2. เด็กชายอนุชาย  ลุงซอ
3. เด็กหญิงอ่องหลู่  ลุงกู่
 
1. นางศิขรินทร์  อุตมะ
 
59 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายชนะภัย  ลุงวิ
2. เด็กหญิงธิดา  ลุงลือ
3. เด็กหญิงอาหมี่  แลแมมา
 
1. นางสาววาสนา  บุญญประภา
 
60 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 77.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงจิตตราภรณ์  บุญลอย
2. เด็กหญิงปัทมา  วงษ์สฤทธิ์
3. เด็กหญิงยอด  ดอกเย็น
4. เด็กหญิงวันวิวาห์  เกิดทรัพย์
5. เด็กหญิงวันเพ็ญ  กะหลิ่ง
6. เด็กหญิงวันเพ็ญ  กะหลิ่ง
 
1. นางศิขรินทร์  อุตมะ
 
61 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงชนาลักษณ์  เต็ม
2. เด็กหญิงฑิตยา  คำกล้า
3. เด็กหญิงนุ้ย  จ่าหลิ่ง
4. เด็กหญิงลำพอง  ซุนาหร่าย
5. เด็กหญิงอังคณา  สินวะ
6. เด็กหญิงแสงดาว  กะหลิ่ง
 
1. นางกาญจนศรี  เหล่าชัย
2. นางรัชดา  วงค์ศรี
 
62 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงดารุณี   ปอสัง
2. เด็กหญิงพิมพิดา   จะแตะ
3. เด็กหญิงพิมพิศา   จะแตะ
 
1. นางผกากรอง   รักษากิจ
2. นายวิศิษฎ์  ศรีพุ่ม
 
63 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงจิราพร   ทิศอินทร์หลง
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ   มือดี
 
1. นางผกากรอง  รักษากิจ
2. นางสายสุนีย์  ดวงบาล
 
64 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงจีรนันท์   ปัญญา
2. เด็กหญิงปราณี   ยะแซ
3. เด็กหญิงสุดา   รตะนันทน์
 
1. นายวิฑูรย์  สมปัน
2. นายอินทร   แก้วป้อม
 
65 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 73.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ฟองศิริ
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  กิติวงศ์
3. เด็กชายดนุพร  ปันมะโน
4. เด็กชายสหกาญจน์  คลองสามสิบ
5. เด็กชายเดชาธร  สุเมธ์
 
1. นายสมชาย  ใหม่พรม
 
66 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กหญิงปรียา  ยะเอ่อ
2. เด็กหญิงพิภาวรรณ  กิติวงค์
3. เด็กหญิงสุพรรณี   จิงทูรย์
 
1. นางอรกร  หน่อแก้ว
2. นางอำนวยพร  วงศ์อรินทร์
 
67 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กชายคำกู่  ลุงคำ
2. เด็กชายเต  คำแสง
 
1. นายทวี  โปธา
2. นายประโยชน์  เย็นสมพงศ์
 
68 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กหญิงอาริสา  ศรีหาวัฒน์
 
1. นางวนิดา  รัชฎา
 
69 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กชายวีรภัทร  แสนหมี่
2. เด็กชายศักรินทร์  มาเยอะ
3. เด็กหญิงสายสุดา  ปะวา
 
1. นายวุฒิ  จันทร์สอาด
2. นางสุวคนธ์  ทรงธรรม
 
70 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กชายชวัลวิทย์  แก้วแดง
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  จองเจ้าวัว
 
1. นางสาวโสภา  สามแก้ว
 
71 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  วัดสุข
2. เด็กหญิงฐิติมาพร  ใหม่คำ
3. เด็กชายณรงค์ชัย  คลื่นส่ง
4. เด็กหญิงรัชภาพร  พิศร
5. เด็กหญิงริษฎา  แดนพนา
 
1. นายกฤชเพชร  ชัยเพ็ญ
 
72 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กหญิงปวัณรัตน์  ทองฤทธิ์
 
1. นางสีดา  ณาระศักดิ์
 
73 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองมะจับ 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  อินต๊ะวงค์
2. เด็กหญิงอาภัสรา  รังศรี
3. เด็กหญิงอารียา  บัวลอย
 
1. นางยุพิน  แสงปราช
 
74 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายคำดู่  ลุงสู้
2. เด็กชายอาณัฐ   ลุงหม่อง
 
1. นายกฤษฎาพงษ์  คำฝั้น
2. นายชัชวาล  เรืองกิจชม
 
75 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กหญิงจีรนันท์  นายยะ
2. เด็กหญิงรัตติกาล  ค่วยคำ
3. เด็กหญิงวิสา  แซ่ม้า
4. เด็กหญิงศศิประภา  พงพิยาน
5. เด็กหญิงเมษา  แสนว้าง
6. เด็กหญิงแสงทอง  คำปัน
 
1. นางประมวลลักษณ์  ศรพระราม
2. นางประไพศรี  พุฒธิมา
3. นางพรพรรณ  ใจก้อน
 
76 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  ลุงอ่อง
2. เด็กชายเนติพล  สีเช้า
 
1. นางยุพิน  อำนา
2. นางวิไลภรณ์  สุจา
 
77 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายนำโชค  ลุงใส
 
1. นางยุพิน  อำนา
 
78 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงสุภาพร   มิตรสาธิต
 
1. นางงามจิตร  มุนิจารวัฒนกุล
 
79 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงจุพาพร   เอี่ยมลมัย
2. เด็กหญิงฟ้าธิฬกา   ธิโน
3. เด็กหญิงสาวินี   คำใส
4. เด็กหญิงสุนิตา  สุวรรณ
5. เด็กหญิงหลาว   กอ
 
1. นางคนึง    บุตรตานนท์
2. นางลัดดาวัลย์    เชื้อเมืองพาน
 
80 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงนฤมล   ลุงตี้
2. เด็กหญิงภาวิดา   แสนเมือง
3. เด็กหญิงรัชดา   (ไม่มีนามสกุล)
4. เด็กหญิงวารุณี  ศรีกระจ่าง
5. เด็กหญิงไหมฟ้า   บุญช่วย
 
1. นางคำเพียร   โพธิจิตร
2. นางศิริพร   เคหัง
 
81 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงคำอ่อง   วาริน
2. เด็กหญิงณัฏนารี   มีงาม
3. เด็กหญิงหมวย   ดอกเงิน
 
1. นางศิริพรรณ  คำเป็ง
 
82 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายวสันต์   กาเรือง
 
1. นางสาวรัตติกาล    ศรีบุญมี
 
83 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงสุฑามาศ  หรรษา
2. เด็กหญิงอรยา  ลาภโชค
 
1. นางชลาลัย  แก้วกิริยา
2. นายประเวทย์  สันยาย
 
84 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยบง 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  แซ่เท้า
 
1. นางรุจิรา  เป็งคำ
 
85 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยบง 1. เด็กชายนพรัตน์  ใหมเกิด
2. เด็กชายสวิตต์  แซ่เลาย้าง
3. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์  กมลศรี
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงพัชราวรรณ  ยั่งยืนพิพัฒน์
2. นางสุนันท์  พวงมาลัย
 
86 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กชายธีรภัทร  เคหา
2. เด็กชายภูริช  ศรีสุขพันธ์
 
1. นางสาวศุภกร  เมืองปันโย
2. นางสาวสุกัญญา  วงษ์พิมสร
 
87 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายปรัชญา  สุขเจริญ
 
1. นางพรจิตร  อินทะจักร์
 
88 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจันทกร  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงจันทร์สุดา  ดวงต๋า
3. เด็กชายณัฐพงษ์  สัจจา
4. เด็กหญิงพิมจันทร์  อินทอน
5. เด็กหญิงวิลาวัลย์  เสาร์แก้ว
 
1. นางสายใจ  พิเคราะห์งาน
 
89 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กหญิงธนภรณ์  หรัญพิพัฒน์
 
1. นางเพลินพิศ  มันกระโทก
 
90 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกอนคำ  กุงนะ
 
1. นางอัษฎางค์พร  มหายศนันท์
 
91 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. นางสาวนารี  ไอ่ไว
2. นางสาวพรสวรรค์  ในคำ
3. นางสาวแสงเดือน  ไอ่จาง
 
1. นางจิราภรณ์  ไชยวัง
2. นางสมถวิล  สวนต๊ะ
 
92 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงธัญเรศ  โอบอ้อม
 
1. นางอาภรณ์  สุนันต๊ะ
 
93 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงชนนิยา  สิทธิราช
2. เด็กหญิงแววตะวัน  นาวายุทธ
 
1. นางอาภรณ์  สุนันต๊ะ
2. นางสาวแจ่มกมล  จิณะชิต
 
94 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงอวัสดา  บัวลอย
 
1. นางกนกวรรณ  นามแก้ว
 
95 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายกรกฎ  วงค์ธนา
2. เด็กชายภูชิต  เพชรอารินทร์
3. เด็กหญิงสุวรรณา  อัศวชนะการ
 
1. นางมลิวรรณ  หลวงทิพย์
2. นางสุพาณี  ศรีนวล
 
96 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายปฏิยุทธิ์  นาสา
2. เด็กหญิงพรรณงาม  วงศ์แสน
3. เด็กหญิงเบญจพร  แก้วธิ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงกรวรรณ  ปูสัญจร
2. นางสุภา  สิทธิราช
 
97 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายวัชรพงษ์  สมพันธ์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีนพดล  ใจแช่ม
 
98 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายก้องภพ  เฉลิมวรรณ
 
1. นายพฤทธิ์อังกรู  สุพรรณมณี
 
99 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงเอื้ออารี  นิ
 
1. นางสาวสุกัญญา  ไชยถา
 
100 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กชายชัชพงค์  เริงไม
 
1. นางสาวอุราวรรณ์  วงศ์จำปา
 
101 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กหญิงปิ่นมนัส  แซ่ย้าง
2. เด็กหญิงภาภรณ์  สุขสกุลปัญญา
3. นายยศกร  ยั่งยืนปิยรัตน์
4. นายวิทยา  แซ่ย้าง
5. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ใจกุลทรัพย์
6. เด็กหญิงสุจิรา  แซ่เฒ่า
7. นายสุรศักดิ์  แซ่เฒ่า
8. นายเดชาวัต  พนาสันติกุล
 
1. นางอารีย์  ธรรมเสนา
 
102 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. นางสาวณัฎฐณิชา   คำวงค์เสน
 
1. นางกฤตยาภรณ์  ขันอัศวะ
 
103 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายทรรศรงค์  คอนสกุล
2. เด็กหญิงศิรินา  คำนวล
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
 
104 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  เฉลิมยุทธ
 
1. นางจันทร์ทิพย์   เสาร์ไชย
 
105 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา    ศิริจันทร์
2. เด็กหญิงธันยพร  ไทยเมืองว้าง
3. เด็กหญิงวัชรินทร์   ปิมปา
 
1. นางสาวอนัญญา  นวรัตน์
 
106 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. นางสาวณัฐกานต์  ฝุ้นตุ้ย
 
1. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
107 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงปาริชาติ    แสงหล้า
2. เด็กหญิงอะเลมะ  แซ่ว่าง
 
1. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
108 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงปาริฉัตร   แสนสมบัติ
2. เด็กหญิงเบญจมาศ  วิกัน
 
1. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
109 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 88.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงธัญจิรา  อุดม
2. เด็กชายปริญญา   ใจบุญมา
3. เด็กชายพงษ์ศิริ  มณีรำพัน
4. เด็กชายพัชรพล  คัมภีระ
5. เด็กชายมณเฑียร  ฝังมณี
6. เด็กหญิงรัชฎาภรณ์  คำหล้า
7. เด็กหญิงอรรัมภา  วิรุฬรัตน์
8. เด็กชายอัครพนธ์  หน่อคำ
9. เด็กหญิงอาหมี่มะ  แซ่เฉิง
10. เด็กหญิงอาหมี่มะ  แซ่ว่าง
 
1. นางสาวเกษราภรณ์   สุริย์วงศ์
 
110 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 91.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงพิมพ์ประภา   จะเชนรัมย์
2. เด็กหญิงวาสนา   เฉลิมวงศ์
 
1. นางวีราภรณ์   กาใจ
 
111 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายณัฐกิตติ์  ใจอยู่
2. เด็กชายณัฐพล  บุญติ๊บ
3. เด็กชายนศรินทร์  ปู่ขาว
4. เด็กชายภาคภูมิ  นิลปวน
5. เด็กชายศุภฤกษ์  บุญจันทร์
6. เด็กชายสรัลธร  มาเละ
7. เด็กชายสุรเชษฐ์  อุษา
8. เด็กชายเอกพันธ์  ยาวิเลิง
 
 
112 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงสโรชา  คำธิ
 
1. นางสาวณภัชชา  แสนสมบัติ
 
113 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 97.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงฐานิยา  กุ่งละ
 
1. นางจำเนียร   ขันธะ
 
114 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 62.3 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงชีวาพร  ลาดเด่นพนา
2. เด็กหญิงบุปผาชาติ  เลาย่าง
3. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  บิโข่
 
1. นางสาวทิตยา  หม่อแปล่
2. นางนาฎยา  พรมมา
 
115 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  กรนิมิตโชค
 
1. นางสาวเบญจมาศ  ทาแก้ว
 
116 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงมารีย์  ชัยกุลธวัช
 
1. นางวราภรณ์  คำดอน
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กชายฤธา   ณ เชียงใหม่
2. เด็กชายอภิชาติ    ทุนแสง
 
1. นายทองปาน   สมานธิวง
 
118 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กชายคมกริช  ประชุมโรจน์สุข
2. เด็กชายจักราวุฒิ  สบลานสวัสดิ์
3. เด็กชายวรชิต  สบลานสวัสดิ์
 
1. นายชาญชัย  งามยิ่ง
 
119 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กชายพาตี้ลูลา  โอ่โดเชา
 
1. นางสาวภคมน   ตันติบันลือ
 
120 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กชายฤทธิ์เดช  ลุงทอง
2. เด็กชายเฉลิมชัย  อินต๊ะเปียง
 
1. นางรุจินันท์  โสภาพิมพ์
 
121 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงจีรนันท์  อินทรผล
2. นางสาวพิมพ์ใจ  แซ่ว่าง
3. นางสาววาชิตา  คำปัญญา
 
1. นางสาวอัปสร  ศิลปาจารย์
 
122 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงธัญธิตา  คำใจหนัก
2. นายสายหมอก  อานันท์
 
1. นางอุ่นใจ  กันยะมี
 
123 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงนวพร  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงรัชดา  แซ่ย่าง
3. เด็กชายราชันย์  โพทะยะ
 
1. นางอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
124 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงฉัตรญาดา  บุญจง
2. เด็กหญิงศิริภา  ลุงต๊ะ
3. เด็กชายไมยสิทธิ์  วิสุทธิ์คงกมล
 
1. นายกระจ่าง  สายวงศ์อินทร์
 
125 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฝก 1. เด็กหญิงชมพูนุช  เป็งธินา
 
1. นางนราพร  ฟูมูลเจริญ
 
126 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงนฤภร  อาจ่า
 
1. นางสาวนัฐธิชา  รัมมะพล
 
127 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงรัชนี  จอแม
2. เด็กหญิงวริษา  พะตาซู
3. เด็กหญิงศิริยาภา  อัศววรการ
 
1. นางสาวศิริยา  อินทกาโมทย์
2. นางสาวสุพรรนิการ์  เขียวออน
 
128 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงชนิดา  ดีดู
2. เด็กหญิงอัมพร  เลาเท่า
3. เด็กหญิงอารยา  ปินตา
 
1. นางสาวศิริยา  อินทกาโมทย์
2. นางสาวสุพรรนิการ์  เขียวออน
 
129 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 84.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงสาวิตรี  เมฆแสน
 
1. นางพรรณิภา  สิทธิสังข์
 
130 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กชายปฐพี  พันธ์ภักดี
 
1. นายเชาวฤทธิ์  ธิปัน
 
131 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงคำ  ลุงคำ
2. เด็กหญิงคำแพ  ลุงติ๊
3. เด็กหญิงจันทร์แดง   จำนน
4. เด็กหญิงฐิติมากร   หวยครบุรี
5. เด็กหญิงพิมลพรรณ   ประสงค์ศิล
6. เด็กหญิงวลัยพร   ภาระกิจ
7. เด็กหญิงสร้อยเพชร   ปลอดภัย
 
1. นางกรวรรณ   ปินไชย
2. นางสาวจริยา   ถานะวร
3. นางพิศมัย   ลิ้มสมวงศ์
4. นางสุภาพ   ฉันทะธรรม
5. นายอชิรวิชญ์   วงศ์คำ
 
132 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. นางสาวจุรีรัตน์  ราชมา
2. เด็กหญิงรักดี  คำมูล
3. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  คิดชัย
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
2. นางสาวเรณุกา  โพธิ์แฉล้ม
 
133 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงพรพรรณ   ฟักเงิน
2. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  หมื่นแก้ว
3. เด็กหญิงเรียง   ยอดเงิน
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
2. นางสาวเรณุกา  โพธิ์แฉล้ม
 
134 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์   ฤทธิ์ธรรมเลิศ
2. เด็กหญิงมนัสพร    เอกชัยวีรกูล
3. เด็กหญิงอรพรรณ   เลาย่าง
 
1. นายถวัลย์  ชุ่มอรัญสายวารี
2. นายศรีไพร  กุณา
 
135 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายประชาย    ชุ่มอรัญสายวารี
2. เด็กหญิงพัชรี   ไชลาน
3. เด็กหญิงศิริทิพย์   เส่โล
 
1. นายถวัลย์  ชุ่มอรัญสายวารี
2. นายศรีไพร  กุณา
 
136 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงพยานรัก  บุญเป็ง
2. เด็กชายวันชัย   สินเช้า
 
1. นายถวัลย์  ชุ่มอรัญสายวารี
2. นายศรีไพร  กุณา
 
137 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายสิรวิชญ์  ลุทา
2. เด็กชายอภิเดช   สาธุเม
 
1. นายฉัตรพงศ์  บ่อแก้ว
2. นางสาวพวงผกา  ไชยรัตน์
 
138 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงรุ่งนภา   สุรางค์อุปถัมภ์
2. เด็กหญิงวิภา    แซ่จาง
3. เด็กหญิงสุดาพร   ไพรลักษณ์
4. เด็กหญิงอริสรา   ยะมะโน
5. เด็กชายอัปราฮัม   ลีพัฒนากุล
 
1. นางสาวพวงผกา   ไชยรัตน์
2. นางสาวศศิวิมล  คอล่า
 
139 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายกิตติสรรค์   อมรไพร
2. เด็กชายกุลภพ   โคโดะ
3. เด็กชายต่อลาภ   พาซอ
4. เด็กชายทยากร   พาซอ
5. เด็กชายธนานพ   เกลอะมู
6. เด็กชายพันธวิช   โกลัญญ์
 
1. นางชุติมา  ชูชัย
2. นางสาวสุดสวาท  ปิงชัยวงษ์
3. นายสุวิทย์   พรมมา
 
140 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายกัญชัย  ใสลือ
2. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  กุลุชิ
3. เด็กชายจิรโชติ  กาแฮ
 
1. นายจรัญ  พิทักษ์ศักดากร
2. นางนิ่มนวล  ศรีกุณะ
 
141 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโปง 1. เด็กหญิงกาญจนา   มีแหล่กู่
2. เด็กหญิงเงิน   สิงทอน
 
1. นางจุฑาพันธ์  ทองหนัก
 
142 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายศุภกิจ  จอมเม็ด
 
1. นายโสภณ  ยศวงศ์
 
143 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งแยงใน 1. เด็กหญิงเครือวัลย์  บัวระวงค์
 
1. นางทัศนีย์  อินทรัตน์
 
144 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งแยงใน 1. เด็กหญิงจิ่ง  ทองคำ
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  เอี่ยมมณีรัตนา
3. เด็กหญิงน้อย  ลุงอ่อง
 
1. นางนิลุบล  แสงประสิทธิ์
2. นายสุนทร  คำเป็ง
 
145 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกัลยา  ใจเขียว
2. เด็กหญิงจันริยา  ปันธิยะ
3. เด็กหญิงจิรัชชา  ใจทนง
4. เด็กหญิงธนาพร  ศรีรัตนะสุวรรณ์
5. เด็กหญิงธัญญาเรศ  ลุงมาก
6. เด็กหญิงนิตยา  อยู่เป๊าะ
7. เด็กชายวันคริสต์  หน้านวล
8. เด็กชายอนุชา  เขื่อนคำ
9. เด็กหญิงแอน  ลุงปัน
10. เด็กหญิงไอรดา  จันลามูล
 
1. นายพรพจน์  พงษ์กลาง
2. ว่าที่ร้อยตรีอนุรักษ์  ฟูแสง
 
146 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายศุภชัย  ดวงแก้ว
2. เด็กชายอนุพงษ์  มูลละ
 
1. นายศักดิ์สยาม  แหวนเพ็ชร์
2. นายเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
147 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กหญิงจรินยา  ปินคำ
2. เด็กชายธีระวุฒิ  พฤกษา
 
1. นายเกษรินทร์  เป็งจันทร์
2. นางโสพิศ  เวียงหล้า
 
148 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 15 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กหญิงสุรีรัตน์  แสนจ้าง
 
1. นางสาวเสาวนีย์  กูณะกูง
 
149 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 88.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูดินวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑามาส  แก้วประเสริฐ์
2. เด็กหญิงบุษบา  จะทา
3. เด็กหญิงวิชุดา  เอยานะ
4. เด็กหญิงสุพรรษา  ทองอินทร์
5. เด็กหญิงสุภธิดี  ธิพึง
6. เด็กหญิงเมธาพร  คำประเสริฐ
 
1. นางอ่อนอุมา  จุลพันธ์
 
150 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิมหาราช 5 1. เด็กชายดวงทิพย์  ป่าวงค์งาม
2. เด็กชายยี่แก้ว  ป่าวงค์งาม
3. เด็กชายอุทัย  ดีเลิศ
 
1. นางจรรยา  สายวงศ์อินทร์
 
151 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิมหาราช 5 1. เด็กชายนฤดม  เฟื่องสกุล
2. เด็กชายบุญรอด  นามแสง
3. เด็กชายวันแก้ว  นามแก้ว
 
1. นางจรรยา  สายวงศ์อินทร์
 
152 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงกาญจนา  คำหล้า
 
1. นายนิวัติ  บุบผชาติกุล
 
153 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายจีรศักดิ์  บุญมา
2. เด็กหญิงสุทธิดา  อย่าจา
3. เด็กชายหองคำ  ปั๋นแก้ว
 
1. นางขวัญทิวา  พันทอง
2. นางนงคราญ  บุตรโคษา
 
154 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายตนุภัทร  กองรัตน์
2. เด็กหญิงรุ้งตะวัน  จริยา
3. เด็กหญิงสุทธิดา  สุขศรี
 
1. นางสาวณัฐธยาน์  ดีขำ
2. นางสาวศิริขวัญ  ถาชื่น
 
155 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายอมรศักดิ  สายบุญมา
2. เด็กหญิงอรพิน  โกมลประทีป
 
1. นางสาวพัฒนี  สิทธิกัน
 
156 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายกัณตภณ  เถาวัลย์เถลิง
2. เด็กชายกิตติพงษ์  จืระโต
3. เด็กชายจีรยุทธ  ขวัญจิตให้คุณ
 
1. นายปฐมพงษ์  สิทธิกัน
2. นางสาวพัฒนี  สิทธิกัน
 
157 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายกิตติคุณ  บุญมาลา
2. เด็กชายปี  ปวง
3. เด็กชายไกรพนา  แสนธมา
 
1. นายดำรงเกียรติ  คำเกิด
2. นายวิศรุต  กันทะวงค์
 
158 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายธีรภัทร  ปัญญะแสง
2. เด็กชายหกฤษฎ์  พึ่งแรง
 
1. นายวิศรุต  กันทะวงค์
 
159 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทรายมูล 1. เด็กชายรุตจิโรจน์  จอมงาม
 
1. นางปรานอม  เค้ามูล
 
160 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงนิตยา  สวยดอก
2. เด็กชายศราวุธ   ทานุตัน
 
1. นางสาวนันทนา  สุภาพ
2. นางสายสุนีย์  บุบผชาติสกุล
 
161 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  แสนเหลียว
2. เด็กหญิงทิตาพร  เพียงใจ
3. เด็กหญิงธัญญาเรศ  สกุลชาวดอย
 
1. นางพรพรหม  อินชัย
 
162 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กชายอณุภาพ  ขุนชัย
 
1. นางสาวอภิญญา  ศุภาวิศิษฏ์
 
163 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กหญิงปิยธิดา  อินตานิ
 
1. นางอัจฉรา  วรหาญ
 
164 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงมณฑิรา  ตาสี
 
1. นางยุพิน  ดุมดก
 
165 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสันทรายมูล 1. เด็กหญิงเจนจิรา   เตรียมอ้าย
 
1. นางอรทัย   รัตน์เลิศลบ
 
166 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดห้วยไร่ 1. เด็กหญิงกัญญา  ชัยสาร
2. เด็กหญิงคำแก้ว  ศรีเมือง
3. เด็กหญิงณัฐกานต์   จอมสนิท
4. เด็กหญิงปราณี  อินแก้ว
5. เด็กหญิงมณธิรา  มณคำ
6. เด็กหญิงสายทอง  จะเซอ
7. เด็กหญิงสุชาภรณ์   กิติ
8. เด็กหญิงอัญชลี  จายดู
9. เด็กหญิงเอื้องไพร  สมาธิ
10. เด็กหญิงเอื้อมเดือน  ปัญญา
 
1. นายธำรงค์  ใคร้ยงค์
2. นางสมพิศ  เจต๊ะวรรณ
 
167 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดห้วยไร่ 1. เด็กหญิงจามคำ  ปออุ้ย
2. เด็กหญิงพรรณิภา  เป็งปัน
3. เด็กหญิงสุภาพร  สาระวรรณา
 
1. นายธำรงค์  ใคร้ยงค์
2. นายธีระพงศ์  พันธ์ธง
 
168 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์   กันทา
2. เด็กหญิงฐิติมา   ส่อจา
3. เด็กหญิงณัฐกานต์  จอกแสง
4. เด็กหญิงพลอยสวย  ทันใด
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  กันธะ
 
1. นางอรพิน  แสงบุญเรือง
2. นางอริยา   สุยะลังกา
 
169 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายวันวิสย์  โพธิ์ศรี
 
1. นางณัฐพร  สมบูรณ์วงค์
 
170 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายสิงหราช  มัธยม
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิศ
 
171 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงภัทรภร   แสงสว่าง
 
1. นางจิตรา   กิติชัยวรรณ
 
172 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายปริญญา   ทารักษ์
2. เด็กชายสุรเชษฐ   กุมาทะ
3. เด็กชายอาทิตย์   ดวงแก้ว
 
1. นางมาลี  จันทร์ศรีทอง
2. นายเนืองนิตย์  คำฤทธิ์
 
173 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 25 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายจักรกฤช   สิทธิธัญญ์
2. เด็กชายเก่งกาจ   ชมชื่น
 
1. นางจีระวัส   ดาระดาษ
2. นางสาวแสงดาว   มูลเมฆ
 
174 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงอาทิตยา  ปอสาย
2. เด็กหญิงแสงสะ  ลุงซู่
3. เด็กหญิงเบญญทิพย์   สกุลวงศ์งาม
 
1. นางสาวแสงเทียน  คำปัญญา
2. นางสุกัญญา   ธรรมเสฐียร
 
175 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายวรชาติ   ยงยืน
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์   สว่างศรี
3. เด็กชายเมทัศน์   ชูยะ
 
1. นางกิ่งแก้ว  จินาพันธ์
2. นางสุกัญญา   ธรรมเสฐียร
 
176 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายทรงอภิรักษ์   ศรีโชค
2. เด็กชายสมเกียรติ  เลเสาะ
3. เด็กชายอนุสรณ์  ทุนจ่า
 
1. นางสาวกานดา  ปกรณ์พงษ์กุศล
2. นางจิราภา   มณีวรรณ
 
177 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายกิตติภูมิ   ภาดแสง
2. เด็กชายสิทธิศักดิ์   บัวชุ่ม
3. เด็กชายอภิสิทธิ์   สีริน
 
1. นางจิราภา   มณีวรรณ
2. นางสาวแสงดาว  มูลเมฆ
 
178 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กหญิงจิตรานุช  แซ่หาง
2. เด็กชายชาย  กุงมา
3. เด็กหญิงวนิดา  ทิพย์พนาพันธ์
 
1. นายนิรันดร์  หอแก้ว
2. นายอดุลย์  สายหมอก
 
179 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายศิริมงคล  เราเท่า
2. เด็กชายอนุศักดิ์  แข่ลีซอ
 
1. นายสมบูรณ์  ใจงาม
2. นางสาวสาธิยา  ยิ่งโยชน์
 
180 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายภาคภูมิ  ทันใด
2. เด็กชายศราวุธ  รักร่วม
 
1. นายสมบูรณ์  ใจงาม
2. นางสาวสาธิยา  ยิ่งโยชน์
 
181 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงณัฐธินี  คล้ายหอม
 
1. นายธารทอง  สุภัคธนาการ
 
182 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา   พรหมเสน
 
1. นางศรีฟ้า   จีรัตน์
 
183 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายถิรพิทย์  พรหมสิ
 
1. นางดารินทร์   เขื่อนสุวรรณ
 
184 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   สาคร
 
1. นางดารินทร์   เขื่อนสุวรรณ
 
185 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงนาเซ   จะเอ๋อ
2. เด็กหญิงปนัดดา  บริบูรมังษา
3. เด็กหญิงพุทธิตา  คำแก้ว
4. เด็กหญิงมัชฉิมาพร  ยิ่งเจริญ
5. เด็กหญิงวนิดา  นานาคม
6. เด็กหญิงหอมนวล  ลุงส่วย
7. เด็กหญิงเอม  ลุงคำ
8. เด็กหญิงเอมอร  จะอ๋อ
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
 
186 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงกาญจนา   ฟองนวล
2. เด็กหญิงคำมู   ลุงมู
3. เด็กหญิงดาว   ลุงคำ
4. เด็กหญิงธิดารัตน์   ขะจำปี
5. เด็กหญิงสมหมาย   อินต๊ะ
6. เด็กหญิงแดง    หมอกแสง
 
1. นางผ่องพันธ์   อินทร์ชัย
 
187 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงเก็มมี่ มันฐิกา   เชร์แบร์
 
1. นางภคมน   กรรณสูตร
 
188 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงจิตรทิวา  จะคือ
2. เด็กหญิงวิภาพร  ดอยกิ่ง
 
1. นางจีราพัชร์  อนันต์โสภา
2. นางพัชรา  ปิจมิตร
 
189 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายพงศ์พันธ์  เนรพิน
2. เด็กชายวงศ์ธร  เลายี่ปา
3. เด็กชายศุภณัฐ  ศรีผสม
 
1. นางสาววรรณวิการ์  วงศายะ
2. นางวิมล  หวงสุวรรณากร
 
190 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  บุญมา
2. เด็กหญิงอภิญญา  หน่อแก้ว
 
1. นางทัศนีย์  ศิริเขตต์
2. นายประชุม  นื่มหนู
 
191 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงวนัชพร  สอนจันทร์แดง
 
1. นางประพิมพ์พร  เดียวสมคิด
 
192 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมฆขจรเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงจิรัชญา  รุ่งเรือง
2. เด็กหญิงญาศินี  ดาวเวียงจันทร์
3. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ประทุม
4. เด็กหญิงนิรัชพร  ศักดิ์สอ
5. เด็กหญิงปณิตา  อักนิฐ
6. เด็กหญิงพรรษชล  จำวรรณ์
7. เด็กหญิงวรัญญา  บุญมา
8. เด็กหญิงอานาอลิซเบส  ทอสแตนสัน
9. เด็กหญิงอารยา  อารุณ
10. เด็กหญิงเปมิกา  อิงคะวะระ
 
1. นางณัฐกฤตา  ปาณชัยพงษ์
2. นางประนอม  เมฆขจร
3. นางเอื้ออารี  ผิวผัน