สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ ๖๒
ณ โรงเรียนสันทรายหลวง โรงเรียนบ้านหนองไคร้ และโรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่
ระหว่าง วันที่ ๘ - ๙ เดือนตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สุขก๋า
 
1. นางสาวธนิกานต์  ทาอ้าย
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงนิตย์รดี  กองรัตน์
 
1. นางสาวศิริกาญจน์  จอมนวล
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  พอก๊ะ
 
1. นางพรรณี  สุวรรณธัช
 
4 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงปราณณ์ปริยา  ตั้งพูลผล
2. เด็กชายพงศ์ภัค  ลังกาพินธุ์
3. เด็กหญิงมัทธรส  แสนสุวรรณ์
 
1. นางสาวสาลี  แสนทวีสุข
2. นางสาวเกษศิรินทร์  ปัญญาเยาว์
 
5 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนสหกรณ์ดำริ 1. นายกิตติชัย   อิ่นแก้ว
2. เด็กหญิงตานหลู่   ลุงจาย
3. เด็กหญิงสุวนันท์   เลาเซ้ง
 
1. นายสุวิทย์  สายใจอูป
2. นายอารีย์  สามารถ
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงธัชมาส  นิธิธนวรรธน์
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  ชุ่มใจ
3. เด็กหญิงปิ่นตะวัน  ทับนิยม
4. เด็กหญิงอิสยามล  มีระคุณ
5. เด็กหญิงโซฟี่-ไมลี  ริกก์จ
 
1. นายวีระ  คำดวงดาว
2. นายเทอดพงษ์  ประเสริฐ
 
7 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ศรีนวล
 
1. นางสังวาลย์  วงศ์สกุล
 
8 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  กวมอำไพ
 
1. นางพรรณี  สุวรรณธัช
 
9 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงสุพิชชา  พาทีชอบ
 
1. นางพรรณี  สุวรรณธัช
 
10 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงพรหมพร  สามเพชรเจริญ
 
1. นางสาวเกศชฎาพร  เสียงหาญ
 
11 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงรัตนากร  ไชยโส
 
1. นางชัญญาพร  คุ้มหน่อแนว
 
12 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงธาริณี  วงศ์วี
2. เด็กชายปรัตถกร  ดวงฤทธิ์
3. เด็กหญิงวรวลัญช์  ตันสว่างกุล
 
1. นางชัญญาพร  คุ้มหน่อแนว
2. นางสาวสร้อยสุนีย์  อุ่นใจ
 
13 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กชายธนพงษ์  สุปินตา
 
1. นางสาวเกศชฎาพร  เสียงหาญ
 
14 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงช้องมาศ  วตินา
2. เด็กชายพงศ์พิงค์  ศรีกองคำ
3. เด็กหญิงศรีสุดา  หมอช้าง
 
1. นางสาวสาลี  แสนทวีสุข
2. นางสาวเกษศิรินทร์  ปัญญาเยาว์
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงณัฐชา  ฝึกหัด
2. เด็กหญิงณิชา  นวลฝั้น
3. เด็กหญิงนวพร เมโลดี้  ไชยวงค์
4. เด็กหญิงรศิกานต์  ครุฑมณี
5. เด็กหญิงวรพัสวี  ไชยการ
 
1. นายวีระ  คำดวงดาว
2. นายเทอดพงษ์  ประเสริฐ
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กชายจีรกิตติ์  คำทิพย์
2. เด็กหญิงภริตา  สุวรรณศรี
 
1. นางสาววรรณรัตน์  อ่อนสัมฤทธิ์
2. นายวีรชัย  บุญเทพ
 
17 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   หอมปุปผา
2. เด็กชายฤทธิชัย   ปุ๋ยฟู
 
1. นายชายชาญ  จอมแปง
2. นางสาวปรียานุช  ศรีทัน
 
18 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   หอมปุปผา
2. เด็กชายฤทธิชัย   ปุ๋ยฟู
 
1. นายชายชาญ  จอมแปง
2. นางสาวปรียานุช  ศรีทัน
 
19 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงรินรดา  กาหลง
 
1. นายวีระ  คำดวงดาว
 
20 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  ชุ่มเย็น
 
1. นายชนชล  ชัยยาศักดิ์
 
21 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงญาธิดา  ธนะกรเมธี
2. เด็กหญิงฐิตาภา  ไชยมหาวัน
3. เด็กหญิงธัญวรัตน์  ดอกจันทร์
 
1. นางกรรณิกา  วุฒิยา
2. นางสาวสุวาริน  ชุ่มวงค์
 
22 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงพรไพลิน  จิตธิวรรธน์
 
1. นายภคินทร์ภัทร  ล่ำสูง
 
23 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กชายธนากร  กากุล
 
1. นางธนิดา  เดชวงศ์ยา
 
24 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงญารดา  กันทะวงศ์
2. เด็กหญิงมนัชญา  จ้าวเจริญ
 
1. นางสาวสายฝน  มีสุข
2. นางอัชราภรณ์  รังษี
 
25 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  อินตา
2. เด็กหญิงรัตนกร  สิงห์คำ
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ดูลอย
 
1. นางสาวเกศิณี  วงศ์ฝั้น
2. นางสาวโสภา  ใจขาว
 
26 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กชายณภัทร   ขัมพะบูรณ์
2. เด็กชายนัทธพงศ์   วรรณเลิศ
3. เด็กชายสมรักษ์   กันทา
 
1. นางสาวเกศิณี  วงศ์ฝั้น
2. นางสาวโสภา  ใจขาว
 
27 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์   อินฮุย
2. เด็กหญิงอริศรา   ศรีสุวรรณ์
 
1. นางสาวเกศิณี  วงศ์ฝั้น
2. นางสาวโสภา  ใจขาว
 
28 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านโป่งแยงใน 1. เด็กชายปน  ลุงวิ
 
1. นางทัศนีย์  อินทรัตน์
 
29 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านโป่งแยงใน 1. เด็กหญิงจตุพร  วงษ์รังษี
 
1. นางจันทรา  ธนะกูลบริภัณฑ์
 
30 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐชยา    อิ่นแก้ว
 
1. นางเสาวคนธ์    ปัญญาทิพย์
 
31 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านโป่งแยงใน 1. เด็กหญิงชัว  แซ่ล่อ
2. เด็กชายชาญ  ลุงปัน
3. เด็กหญิงณัฐริกา  ไชยา
4. เด็กหญิงดาว  ลุงออ
5. เด็กหญิงป่าเย่ง  แซ่ล่อ
6. เด็กหญิงพลอย   ลุงมู
7. เด็กหญิงรมัย  สุพร
8. เด็กหญิงลักขณา  ปันสระแก้ว
9. เด็กหญิงศศิธร   ติภาวังค์
10. เด็กหญิงสุรดา  ไชยเทพ
11. เด็กชายอานนท์  นพัด
12. เด็กชายอ่อง  ลุงแย
13. เด็กหญิงเกี๋ยงคำ  คำใส
14. เด็กชายเอกพงษ์  พนาจารย์
15. เด็กชายแดง  ลุงคำ
16. เด็กหญิงแพร  ลุงมู
 
1. นางจันทรา  ธนะกูลบริภัณฑ์
2. นางทัศนีย์  อินทรัตน์
3. นางรัชต์รัตน์  จันทรัตน์
4. นางลัดดา  ประอินทร์
5. นางลัดดา  คำยอดใจ
 
32 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงกัณฐรัตน์  ไข่คำ
 
1. นายเพลิน  ธรรมวิสุทธิ์
 
33 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ 1. เด็กหญิงไอยรา  กันหาลีลา
 
1. นายชนชล  ชัยยาศักดิ์
 
34 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กหญิงพรรณวิภา  จองเจ้าวัว
 
1. นางสาวดรรชนี    นินนาทโยธิน
 
35 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองปิด    
36 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กชายธานี  ปิติแก้ว
2. เด็กชายพีรพงษ์  จอมกันท์
 
1. นายจักรกฤษณ์  เปี่ยมประสงค์
2. นายอภิเชษฐ์  วัฒนวรกุลเลิศ
 
37 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายธีรพงศ์  พัตภักดิ์
 
1. นางมณีรัตน์  ยี่สารพัฒน์
 
38 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงวณิชยา  แสนโคตร
 
1. นางประไพณี  ไชยวรกุล
 
39 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสันปง    
40 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กหญิงพิภาวรรณ  กิติวงค์
2. เด็กหญิงสุกัญญา  เป็งด้วง
 
1. นางอรกร  หน่อแก้ว
 
41 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กชายเดชาธร  สุเมร์
 
1. นางอำนวยพร  วงศ์อรินทร์
 
42 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านสันปง    
43 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายศุภกิตติ์  คำดวง
 
1. นางประไพณี  ไชยวรกุล
 
44 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสันปง 1. นางสาวจุฑามาศ  กันธวงค์
 
1. นางอำนวยพร  วงศ์อรินทร์
 
45 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายวชิรวิทย์  สอนเคน
 
1. นางสาวสุกัญญา  โพธิสุวรรณ
 
46 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กหญิงแกมกมล  วิชัยโน
 
1. นายวัสสันต์  กองรัตน์
 
47 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงนัชชา  ลมรื่น
 
1. นางมาลี  สายใจอูป
 
48 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายสิงหราช  มัธยม
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิส
 
49 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายฉัตริน   สังข์หอม
2. เด็กชายต่อม   ลุงยิ
3. เด็กหญิงศิริรัตน์   ตีฆา
 
1. นายมานพ   จันจรมานิตย์
2. นายเนืองนิตย์   คำฤทธิ์
 
50 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายยงยุทธ    ลุงแหลง
 
1. นางสุรีย์พิณ   วงษ์มณี
 
51 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย    
52 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายณัฐดนัย   เตจ๊ะแก้ว
 
1. นายเนืองนิตย์   คำฤทธิ์
 
53 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายธีระพงษ์   นิรันดร์
2. เด็กชายสุรชัย   อาซัง
3. เด็กชายสุวิชา   จายคำ
 
1. นางสุกัญญา   ธรรมเสฐียร
2. นางสาวแสงดาว  มูลเมฆ
 
54 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงประทุมทิพย์   ปานทอง
2. เด็กหญิงพัชรี   เย่เปียว
3. เด็กหญิงศรุตรา   บุญธรรม
4. เด็กหญิงหฤทัยรัตน์   บุญธรรม
5. เด็กหญิงเบญญทิพย์   สกุลวงค์งาม
 
1. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
2. นางสาวแสงดาว  มูลเมฆ
3. นางสาวแสงเทียน  คำปัญญา
 
55 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านโปง 1. เด็กหญิงจีรณา   แซ่ย่าง
 
1. นางจุฑาพันธ์  ทองหนัก
 
56 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจินตนา  เลาหมี่
2. เด็กหญิงชุติมา  บุญสม
3. เด็กหญิงพรพรรณ  จะคือ
4. เด็กหญิงสมิตานันท์  แก้วเสมอ
5. เด็กหญิงอาภัสรา  บัวลิถึง
 
1. นางอัษฎางค์พร  มหายศนันท์
 
57 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กชายคุณากร  ตนชื่น
 
1. นางอัษฎางค์พร  มหายศนันท์
 
58 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงหทัยทิพย์  ชุมภุ
 
1. นายคะนอง  บุญยัง
 
59 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนหนองหล่มวิทยาคาร 1. เด็กชายชาตรี  เลาว้าง
 
1. นางสาวลัดดาวัลย์  เขื่อนคำ
 
60 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดอมลอง 1. เด็กหญิงวิสา  คำสุข
2. เด็กชายเมือง  ลุงตี๊
 
1. นางวิภาดา  กอนสวรรค์
 
61 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงวนิสา  ยี่ปา
 
1. นายสิทธิพงษ์  มะโนจิตร์
 
62 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กชายสมชาย  ยี่ปา
 
1. นายสิทธิพงษ์  มะโนจิตร์
 
63 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายกฤษนะ  อินตานิ
2. เด็กชายศุภวิทย์  กองรัตน์
 
1. นายวิศรุต  กันทะวงค์
 
64 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ปวงอุ่น
2. เด็กหญิงขวัญพิชชา  แสนมหายศ
3. เด็กหญิงมุทิตา  ล้อมเมือง
4. เด็กหญิงวิลาสินี  วิศาสตร์
5. เด็กหญิงสุจิตรา  นะกุ
 
1. นางสาวชัชฎ่าพร  อินทยศ
2. พระอัครพล  อคฺครเมธี
 
65 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายอัครพล  สมพันธ์
 
1. นายนนทภพ  รักคล้าย
 
66 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายธนกร  เหม่ยชัยภูมิ
 
1. นายนนทภพ  รักคล้าย
 
67 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  ศรีวิชัย
 
1. นายนนทภพ  รักคล้าย
 
68 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงอินทุอร  สุกันธา
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
69 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายจิรายุทธ  เขตอาจ
2. เด็กหญิงภัทราภรณ์  คำมา
3. เด็กหญิงภัทราภา  คำมา
 
1. นายสวิง  บุญพรหม
2. นายไพรวรรณ์  สังข์วงศ์
 
70 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายก้องภพ  เฉลิมวรรณ
 
1. นายพฤทธิ์อังกูร  สุพรรณมณี
 
71 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กชายทัศนัย  เรือนคำฟู
 
1. นายสมศักดิ์  กาญจนะ
 
72 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายธีรากร  นำภา
 
1. นางพรจิตร  อินทะจักร์
 
73 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  อินตานิ
 
1. นางอัจฉรา  วรหาญ
 
74 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. เด็กหญิงดรณี  ลุงจาง
2. เด็กหญิงบุษกร  จอมปัน
 
1. นางศรัณรัตน์   สมทรง
 
75 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. เด็กหญิงดุจดาว  -
 
1. นางจิรดา  โอดเกลี้ยว
 
76 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. เด็กหญิงคำแดง  สองเมือง
 
1. นางปราณี  มีลาภ
 
77 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. เด็กชายพงศธร  สระเสริม
 
1. นางวัฒนา  วัฒนพูล
 
78 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กชายพีรพล  กำแพงแก้ว
2. เด็กหญิงรัญชนา  แซ่เฮอ
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  แซ่โซ้ง
 
1. นางชวนชม  อูปเงิน
 
79 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงสุนิษา  สมภารจันทร์
 
1. นางสาวดารณี  ประยูรวงษ์
 
80 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กชายณัชพล   ตานาพิน
2. เด็กหญิงธิดารัตน์   บัวยืน
 
1. นายพจนเวทย์  ศูนย์จันทร์
 
81 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงณัฐกุล  คะติ
2. เด็กหญิงศศิธร  เคนานันท์
3. เด็กหญิงเรณุกา  ทองดี
 
1. นางสุรีย์รัตน์  พรหมชนะ
 
82 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  มาลี
2. เด็กหญิงวีรดา  ลุงสาม
3. เด็กหญิงเปาเงิน  ดวงดี
 
1. นายสมศักดิ์  แอบคำ
 
83 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กชายธนภูมิ  วงษ์นันตา
 
1. นายดำรงศักดิ์  เขตวัง
 
84 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กหญิงฉันทิกา  คำติ๊บ
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  อินชัย
 
1. นางสาวสายรุ้ง  บุญมี
 
85 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองบัวหลวง 1. เด็กชายเจตนิพัทธ์  มณีนิล
 
1. นายอำนาจ  พันติ
 
86 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กชายณัฐพล  อุ๊มัด
2. เด็กหญิงรัชฎาพร  ชัยเลิศ
3. เด็กหญิงวาสนา  ขลุ่ยอาภัย
 
1. นางสาวอวัศยา  แสนคำ
2. นางสาวเจนจิรา  ปัญญาดี
 
87 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 0 - โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กชายจุฑามาศ  แซ่ยะ
2. เด็กชายสมชัย  แซ่หว้า
 
1. นายวีระยุทธ  สะวัง
2. นายเรืองเดช  เพียบเพียร
 
88 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 0 - โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กชายธนากร  ศรีคำบาล
2. เด็กหญิงฝน  โสยะ
3. เด็กหญิงอริศรา  แซ่วะ
 
1. นายวีระยุทธ  สะวัง
2. นายเรืองเดช  เพียบเพียร
 
89 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 0 - โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กชายพิมโย  ส่วยอิ่ง
2. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  แซ่ยะ
3. เด็กชายอรรถพล  วงค์รัตนกูล
 
1. นายวีระยุทธ  สะวัง
2. นายเรืองเดช  เพียบเพียร
 
90 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กชายณัฐสิทธิ์  ทองทวี
 
1. นายเรืองเดช  เพียบเพียร
 
91 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 0 - โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กหญิงโสภา  เมืองแสง
 
1. นายเรืองเดช  เพียบเพียร
 
92 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กชายบุญมี  เวนวน
 
1. นายอมร  ไชยาส้าว
 
93 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กชายบุญมี  เวนวน
 
1. นายอมร  ไชยาส้าว
 
94 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กชายบุญมี  เวนวน
 
1. นายอมร  ไชยาส้าว
 
95 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงสุทธิดา  พะซ่า
 
1. นายอมร  ไชยาส้าว
 
96 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  เชอกอง
2. เด็กหญิงคำรอด  ลุงนู้
3. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  อาษากิจ
4. เด็กหญิงต่าย  คำแดง
5. เด็กหญิงทิพย์พาดา  สุวรรณมาลี
6. เด็กหญิงธนาภรณ์  จะอื่อ
7. เด็กหญิงนิธิดา  จำมา
8. เด็กหญิงปิยะธิดา  จะอือ
9. เด็กหญิงศุภวรรณ  สุขในไพร
10. เด็กหญิงสาวิตรี  ปะวา
11. เด็กหญิงสุดารัตน์  สุนทร
12. เด็กหญิงอรทัย  สว่างวรรณ
13. เด็กหญิงอัญชลี  ลาโพ
14. เด็กหญิงเพ็ญทิพย์  กอบวิชาการ
15. เด็กหญิงเมวี  สะโง้
 
1. นายชำนาญ  ฟูเต็มวงค์
2. นางภัทราวัลย์   ปินตา
3. นางสาวรำไพร   ดีน้อย
4. นางอารี  สายหมอก
 
97 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายจารุวิทย์  แซ่จู
 
1. นางเยาวนา  พันธุ์แก้ว
 
98 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายนนทกานต์  แจ้งแล้ว
 
1. นางสาวพรรณนิภา  แข็งแรง
 
99 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงนริศา  โถนาค
2. เด็กหญิงพวงเพชร  เราเท่า
3. เด็กหญิงพิชญานันท์  ปัญเจริญ
4. เด็กชายสุกัลย์  ชนะอาสา
5. เด็กหญิงเจนจิรา  เขื่อนแปง
 
1. นางสาวศรีพลอย  ขาวงาม
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
100 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านปางฮ่าง 1. เด็กชายชาตรี  เปียผะ
2. เด็กชายอาชวิน  บุญหล้า
 
1. นายนิพนธ์  เสนทรัพย์
2. นายเสน่ห์  รัชฎา
 
101 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 0 - โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กหญิงศศินิภา  หล้าระวงค์
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  ไชยปลาด
 
1. นายชัยยันต์  แกล้วกล้า
 
102 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงปิยะวดี  พะปรา
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  เตโม
3. เด็กชายสุรเกียรติ  บุญเลิศ
 
1. นายสมเกียรติ  มอกะละ
2. นายอครินทร์  ศรีวิไล
 
103 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงปริยธิดา  แซ่ล้อ
 
1. นายอาราม  สาระจันทร์
 
104 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายมนตรี  ทองอัน
 
1. นางนริศรา  โมตาลี
 
105 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายเกรียงไกร  บัญญัติ
 
1. นางลำดวน  มุ่งทำดี
 
106 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 - - - โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงกฤษณาพร  วงศ์สัมพันธ์ธารา
2. เด็กหญิงกานต์ศิริ  ขันแก้ว
3. เด็กชายจักรกฤษ  เทพมาลา
4. เด็กหญิงธนัชชา  ยลญาณประสงค์
5. เด็กชายบุญวิทย์  อัจนารัตน์
6. เด็กหญิงภาภัสสร  สิริชนกมาศ
7. เด็กหญิงภาวินี  สรัลประวริศ
8. เด็กชายมนัสวี  หม่อแป่ล
9. เด็กหญิงวนิดา  อ่อนมธุรส
10. เด็กหญิงอรจิรา  ยะแฮ
11. เด็กชายเทวฤทธิ์  จันทร์แก้ว
12. เด็กหญิงแพรวนภา  วอริแกะ
 
1. นางสาวปิยวรรณ  สำราญบำรุง
2. นายพัชรชัย  จินดาพล
3. นางอารีย์รัตน์  ธัญญเจริญ
4. นางสาวเบญจมาศ  ทาแก้ว
5. นายเลทู  น้อยทู
 
107 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายนพรัตน์  เชื้อลาว
 
1. นางอรุณี   สมบูรณ์
 
108 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงวรัญญา  ส่วยอ่อง
 
1. นางมนัสนันท์  ไกลมาก
 
109 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงคัทลียา  วันทา
2. เด็กหญิงญาสุมินทร์  ดวงบาล
3. เด็กหญิงลลิตา  นาแก้ว
 
1. นายอภินพ  ธนะสาร
 
110 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายสุรเกียรติ   สมบูรณ์
 
1. นายชัยศรี  พูศรี
 
111 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงดวงใจ   หาญกล้า
 
1. นายชัยศรี  พูศรี
 
112 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 0 - โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายธีร์ธวัช  เวนวน
2. เด็กชายศุภกร  เอกภาวี
3. เด็กชายสิทธิศักดิ์  เสหมี่
 
1. นายมนู  มะโนแก้ว
 
113 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายพิสิษฐ์  อติประพล
2. เด็กชายเทียนชัย  ฉัตรชัยฤทธิ์
 
1. นางสาวจิราพร  สารศรี
2. นางเมตตา  คำวงศ์ปิน
 
114 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กหญิงอรอมล  เวนวล
 
1. นางสาวอรพิน  กาแฮ
 
115 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ   คณารีย์
2. เด็กหญิงนิภาวรรณ   โปธา
3. เด็กชายอมรพิพัฒน์   ฤทธิ์ธรรมเลิศ
 
1. นายถวัลย์   ชุ่มอรัญสายวารี
2. นายศรีไพร   กุณา
 
116 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์   แซ่ว่าง
 
1. นายอนุวัฒน์  พรมใบลา
 
117 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กหญิงประภาพร   ดวงคำ
2. เด็กหญิงพิราวรรณ  อินทะปุก
3. เด็กหญิงศศิกานต์   บัวจะโป๊ะ
 
1. นางสาววราภรณ์  ปันสา
 
118 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายธีรนัย  สมบูรณ์
 
1. นางสาวนิลุบล  จันทร์ขอด
 
119 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กชายปรีชากร   ไหคำ
 
1. นายชัยยันต์   แกล้วกล้า
 
120 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กหญิงกษมา   บุญสูง
 
1. นายชัยยันต์   แกล้วกล้า
 
121 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านช้างใน 1. เด็กหญิงสายนที  รักษาดี
 
1. นางสาวอำพร  ทาอินทร์
 
122 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงสุรภา   หลวงผิวเดช
 
1. นางภคมน   กรรณสูตร
 
123 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายศุภโชค   รัตนพันธ์
 
1. นางดารินทร์   เขื่อนสุวรรณ
 
124 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  มูลละ
 
1. นายวัชรายุทธ์  ประกอบของ
 
125 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายอรรถวิทย์    วิมล
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
 
126 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายสรวัชญ์   อุดม
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
 
127 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงสุนิสา   ศรนาวิน
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
 
128 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงรัตติกาล   กวงแหวน
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
 
129 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กหญิงรัชชนก  พะกิโล
 
1. นางกฤษณา  มีเพ็งจันทร์
 
130 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายวราวุฒิ  ญาณวิจิตรากุล
 
1. นางวัฒนา  บุญทวี
 
131 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายมงคลเพ็ชร  จันทร์พร่ำ
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
132 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายภควัต  แพทย์สกล
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
133 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านแม่เลา 1. เด็กหญิงสุพัตรา  แป๊ะลอหล่า
 
1. นางพนมวรรณ  จันทร์เลิศ
 
134 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  เต๋จ๊ะสอน
2. เด็กชายจีรศักดิ์  ยิ่งพันธุ์ยุทธนา
3. เด็กหญิงชนาภา  บุญทา
4. เด็กหญิงดุษฎี  สิริชนกมาศ
5. เด็กหญิงนีรัมพร  สานุ
6. เด็กหญิงพรวลัย  เจริญธรรมวัฒน์
7. เด็กชายพุทธศร  ใหม่เฟย
8. เด็กชายมล  ลุงกอ
9. เด็กหญิงศิริพร  แสงสกาวรัตน์
10. เด็กหญิงสริตา  เกิดไพรสน
 
1. นายพัชรชัย  จินดาพล
2. นางอารีย์รัตน์  ธัญญเจริญ
3. นายเลทู  น้อยทู
 
135 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงปัญญาพร  กอนคำ
2. เด็กหญิงพัชรี  ว่องไว
3. เด็กหญิงพิจิตรา  เสหมี่
 
1. นางแสงจันทร์  คุณยศยิ่ง
2. ว่าที่ร้อยตรีไพสิน  มหาวรรณ์
 
136 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงคำห่าน  จะเคอ
2. เด็กหญิงนันทณา  วงค์จีนา
3. เด็กหญิงแสงหล้า  ตะวอเค
 
1. นายอภิชัย  มานพจันทร์
2. นางแสงจันทร์  คุณยศยิ่ง
 
137 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงรอด   สุคำ
2. เด็กหญิงแสงซื่อ   ทองสุข
 
1. นางเสาวลักษณ์  โปธา
 
138 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงพีรยา   ทะธาศรัย
 
1. นางจิราภรณ์  แอบคำ
 
139 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงวนัชพร   กงจักร์
 
1. นางจิราภรณ์  แอบคำ
 
140 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายอานนท์   ยอดทองดี
 
1. นางสาวอัจฉรา  พงษ์เย็น
 
141 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงขนิษฐา   ยอดดำเนิน
2. เด็กหญิงมณฑกาญจน์   วันจะเต
3. เด็กหญิงรัชดา  ลุงใจ
4. เด็กหญิงอ้อมใจ   วงค์อร
5. เด็กหญิงเฟื่องนรินทร์   พันธุ
 
1. นางสาวพัชญา  อุ่นเรือน
2. นายภักดี  ฟูญาติ
 
142 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กชายอนุรักษ์  ธรรมชาติ
 
1. นายณรงค์  โปธิ
 
143 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 0 - โรงเรียนป่าบงห้วยฮ่าง 1. เด็กชายข่อง  ลุงทุน
2. เด็กหญิงรดา  พิทักษ์เขต
 
1. นางดวงเดือน  หอมสะอาด
2. นายดวงแก้ว  เล็กปัญญาโรจน์
 
144 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายวุฒินันท์   คล้ายทอง
 
1. นางวรนุช  เหมือนพลอย
 
145 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กหญิงอังศุมาลิน  แก้วดี
 
1. นางพิกุล  ปิ่นแก้ว
 
146 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เอื้องเขียว
2. เด็กหญิงนาน่า  โนผ่า
 
1. นางสาวภาณุมาศ  มงคลพงษ์
2. นายเรืองเดช  ธิมะโน
 
147 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กหญิงภัคจิรา  ขาวมาก
 
1. นายมณีศร   ขัตินำ
 
148 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายมล  ไอ่ปี
 
1. นางดาเรศ  อามะลิ
 
149 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายถนอม  เล็นทอง
 
1. นางดาเรศ  อามะลิ
 
150 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านหลวง    
151 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายรุ่งโรจน์   แรงจริง
 
1. นางบัวจันทร์  มูลต๊ะ
 
152 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายณัฐกิตติ์    ใจอยู่
2. เด็กชายศุภฤกษ์   บุญจันทร์
3. เด็กชายสุรเชษฐ์   อุษา
 
1. นางสาวฐาปนีย์   บัวเต้า
 
153 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงกุลยา  ทานุ
2. เด็กหญิงชญานิษฐ์   ไชยมัสยากิตติกุล
3. เด็กหญิงชัชญา    พะโย
4. เด็กหญิงบุษบา   โปติ
5. เด็กหญิงปวีณา   คำณวน
6. เด็กหญิงมาริสา    ทองมาลย์
7. เด็กหญิงศิริลักษณ์  เจ้าน้อย
8. เด็กหญิงสุทัตตา  ไชยศรีวรรณ
9. เด็กหญิงอรอนงค์    เลาหมี่
10. เด็กหญิงอังคณา  ปะทุม
 
1. นางยุพเยาว์   บุญยืน
 
154 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 0 - โรงเรียนบ้านปางห้วยตาด 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  จะหย่อ
2. เด็กหญิงอรพิมล  ชัชวาลพิมล
 
1. นางสาวจรรยา  ภูพิทักษ์ธรรม
2. นางสาวจิตต์มาส  ต้าวพรม
 
155 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายวรัชญา  ทิศยานะ
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
 
156 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายพงษ์ศิริ  มณีรำพัน
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
 
157 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงปณิดา    คัมภีระ
 
1. นางสาวสุพรรษา   คีรีธีรกุล
 
158 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ศรีปัญญา
 
1. นายอดิศักดิ์   กรรมสิทธิ์
 
159 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดนาเม็ง 1. เด็กชายทรงศักดิ์  เศรษฐา
 
1. นางกรนันท์  สิโรรส
 
160 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายนิรันดร์   วงศ์คำ
2. เด็กชายพงศธร   ทองเครง
 
1. นายรัชพล  ลอยมี
2. นางศิริโสภา   อินทะวัน
 
161 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายการินทร์  อินถามา
 
1. นางพรนภัส  เรือนสุภา
 
162 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กชายอรุโณทัย  ดวงเกิด
 
1. นางวันทนีย์  ซาวคำเขตต์
 
163 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายกันติทัศ  กอดู่
2. เด็กหญิงนิตยา  อินตา
3. เด็กหญิงอัญชนา  กันธิยะ
4. เด็กหญิงเจ  ตะดี
5. เด็กหญิงไหมคำ  ลุงหม่อง
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นายสุเทพ  เนตรคำยวง
 
164 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  ทะนา
 
1. นางศิริโสภา   อินทะวัน
 
165 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. นายอโณทัย   สาขาเรือน
 
1. นางศิริโสภา  อินทะวัน
 
166 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กหญิงพลอยพรรณ  อธิมา
 
1. นางศิริโสภา   อินทะวัน
 
167 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านป่าเหมือด 1. เด็กชายจอม  ลุงทุน
 
1. นางมณีวรรณ  มารยาทอ่อน
 
168 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านป่าเหมือด 1. เด็กหญิงสิริกัญญา  อารีย์
 
1. นางมณีวรรณ  มารยาทอ่อน
 
169 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงนรา  จะอือ
 
1. นางกฤติยา  คันธวณิช
 
170 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กชายกฏษฎา  ไชยนุรักษ์
2. เด็กชายวรวัฒน์  ตันตะวัน
3. เด็กชายเอกราช  ทิพย์แมม
 
1. นายอดิศักดิ์  นันตา
2. นายเทวราช  ปงลังกา
 
171 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงกังสดาล  มณีจันทร์สุข
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  ธิปั๋น
3. เด็กหญิงเอสเทอร์  เลาหมี่
 
1. นางตะเพียนทอง  นันทมานพ
2. นางสาวใบหยก  อิ่มศิริ
 
172 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงพัชณีย์กร  มุนิล
 
1. นายเทวราช  ปงลังกา
 
173 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กชายสงกรานต์  ยี่หงษ์
 
1. นายเทวราช  ปงลังกา
 
174 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านห้วยบง 1. เด็กชายณัฐชานนท์  ธรรมโม
2. เด็กหญิงนภัสสร  แซ่เท้า
3. เด็กหญิงพรชิตา  เรือนใจ
4. เด็กหญิงอทิตยา  สนิทดี
5. เด็กชายอนุชา  ช้างวิ่ง
 
1. นางผ่องฉวี  แซ่ลิ้ว
2. นางรุจิรา  เป็งคำ
 
175 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านห้วยบง 1. เด็กหญิงฉัตรปวีณา  อาสามีทรัพย์
 
1. นางสุนันท์  พวงมาลัย
 
176 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายกตัญญพล   รัตนมลิกุล
 
1. นางสาววิชราภรณ์   อรุนภาส
 
177 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กหญิงรุจิกาญจน์  คำแปง
 
1. นายธวัชชัย  หงษ์ประสิทธิ์
 
178 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กชายวิษณุ  จ๊ะโด
2. เด็กชายสรวิศ   หน่อโพ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีกิตติพงษ์   พลเยี่ยม
 
179 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายจิรภัทร   มุขแก้ว
2. เด็กชายศรายุทธ   ทิศยานะ
 
1. นางสาวณภัชชา  แสนสมบัติ
2. นางสาวนันทนา   บริรักษ์
 
180 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงสโรชา  คำธิ
 
1. นางสาวณภัชชา   แสนสมบัติ
 
181 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   สุวรรณลัย
2. เด็กหญิงศุภาวิตา  พินิจวีรกุล
 
1. นางกิ่งแก้ว  จินาพันธ์
2. นายเนืองนิตย์   คำฤทธิ์
 
182 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงอ้อย   ต๋าคำ
 
1. นางสาวสิรินทรา   โพเง
 
183 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายศุภนัฐ   คำปวง
 
1. นายเนืองนิตย์  คำฤทธิ์
 
184 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  กันคำ
 
1. นางธนาวัลย์  สุดสงค์ศิวัช
 
185 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงสาวิตรี  อนันต์ชัยวัฒน์
 
1. นางอัจจิมา  ลุมมา
 
186 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สาบ 1. เด็กชายธนวัฒน์    โปธา
 
1. นางทัศนีย์   ธัญหมอ
 
187 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายธัญญาวัฒน์  ศรีคงยศ
2. เด็กชายอภิรักษ์  ขันทะ
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางสาววรรณวิการ์  วงศายะ
 
188 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายธนภัทร  ศรีเครือมา
 
1. นางสาวดรุณลักษณ์  ไสยรัตน์
 
189 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงเมย์  วิชัย
 
1. นางรัชนีกร  ทนันไชย
 
190 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายเจษฎากร  สมมณีสาร
 
1. นางสาวเตือนใจ  ดวงรัตนพูนผล
 
191 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงณัชชา  ลุงหย่า
 
1. นางอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
192 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายวันชัย   แซ่โซ้ง
2. เด็กชายเจษฎา   เลาเทาะ
 
1. นายปรีชา  ต้อตานา
2. นายศรีไพร  กุณา
 
193 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กหญิงนิภาพร  แสนจ้าง
 
1. นายเสกสรรค์  มโนนำ
 
194 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 0 - โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กหญิงชลธิชา  แสนหมี่
2. เด็กชายวรัญญู  จิรัฐติกาละ
 
1. นางมาลี  อินธิไชย
2. นางรสชรินทร์  คำโพธิ์
 
195 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงดาลิกา  ปิยะสกุลพันธ์
 
1. นางอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
196 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมโครงงานจิตอาสาพัฒนาสังคมเด็กประถมทำได้ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายกฤษฎา  ลุงซอ
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  ธรรมปัญญา
3. เด็กชายชาญณรงค์  ปัญญาธิ
4. เด็กชายทศพร  ตาทูล
5. เด็กชายนพนัฐ  อินทรา
6. เด็กชายนวพล  ปิยมิตร
7. เด็กชายภัทรพงค์  วรรณศรี
8. เด็กชายวรเมธ  คำวงค์ศรี
9. เด็กชายวาทิน  อุ่นใจ
10. เด็กชายสายวรรณ  ปัญญาดี
11. เด็กหญิงหอมเิงิน  ยอดคำ
12. เด็กหญิงเครือ  ลุงคำ
 
1. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
2. นายบรรเทิง  โสภาพิมพ์
 
197 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กชายพรชัย  บุญรัตน์
2. เด็กชายพิชิต  สมแก้ว
 
1. นายชัชวาลย์  ไกรสรสุนทร
2. นายธีรศักดิ์  อาศนะ
 
198 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กชายณัฐดนัย  พงษ์เย็น
2. เด็กชายศุภศักดิ์  โปธาแก้ว
 
1. นายประพิน  ปิมสาร
2. นางสาววิภาดา  มันทะเล
 
199 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กชายวิริยะ  พะอิยาง
2. เด็กชายอาทิตย์  คำส่า
 
1. นายประพิน  ปิมสาร
2. นางสาววิภาดา  มันทะเล
 
200 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  มุขภักดี
2. เด็กหญิงจีราพรรณ  บุญทอง
3. เด็กหญิงนุษรา  จันทร์บุญ
4. เด็กหญิงรัชนี  ใจคำ
5. เด็กหญิงสุภัสรา  ภิรักษ์
6. เด็กหญิงอรจิรา  สุวรรณเด็น
 
1. นางกันยารัีตน์  กาญจนพันธุ์บุญ
2. นางฐิตารีย์  โรจน์คณรัชต์
3. นางศิริกัลยาพร  กันทะมาลา
 
201 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายบุญวิทย์  อัจนารัตน์
 
1. นายสาธิต  ธีระแนว
 
202 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กชายธนโชติ  ก่องเศรษฐี
 
1. นางสาวเมริสา  สุจินดา
 
203 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายบุญมา   ลุงคำ
2. เด็กชายรัฐภูมิ    แสนใส
3. เด็กชายอนุรักษ์   หมั่นเหมี้ยง
4. เด็กชายอภิวัชญ์   แสนแล
5. เด็กชายอ่องจิ่ง  ลุงคำใส
6. เด็กชายไกรสรณ์   เขียวมูล
 
1. นายนิพนธ์    ดวงสัน
 
204 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  ณ ถลาง
 
1. นางนวรัตน์   โนหลักหมื่น
 
205 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงสุรภี  ลุงจาย
 
1. นางนวรัตน์  โนหลักหมื่น
 
206 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย    
207 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงจุฑามาศ   ปันเร็ว
2. เด็กหญิงณปัทณ์   ดวงคำ
3. เด็กหญิงณัฐธิดา   สำราญ
4. เด็กหญิงพาณีภัค   นันตา
5. เด็กหญิงศิริพร  ดวงจันทร์
6. เด็กหญิงอรพรรณ   จองคำ
 
1. นางรุ่งนภา   เมืองอินทร์
2. นางเกวลิน  มธุรสาทิส
 
208 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายเจ๋หลิ่ง  แซ่หลี่
 
1. นางวิไลภรณ์  สุจา
 
209 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 -1 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย    
210 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายธัชพล   บุญเป็ง
2. เด็กหญิงปรางวณี  บุญอินทร์
 
1. นายชำนาญยุทธ  ชมภูคำ
 
211 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายจักรา  ติง
2. เด็กชายเอกรัตน์  สิทธิขัต
 
1. นางผ่องพรรณ  ดาวศรี
 
212 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายวิชัย  ดวงคำ
 
1. นางศิขรินทร์  อุตมะ
 
213 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนหนองหล่มวิทยาคาร 1. สามเณรบุญเลิศ  เลาหาง
2. สามเณรสมชาย  เลาห์ว้าง
3. สามเณรอาทิตย์  คำดี
 
1. นายธนากร  เม่นแต้ม
2. นางสาวลัดดาวัลย์  เขื่อนคำ
 
214 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านศาลา 1. เด็กชายบุญ  งาคำ
2. เด็กชายวรกันต์  กุลอ่อน
3. เด็กชายหน่อเมือง  ลุงสาม
 
1. นายประเสริฐ์  อธิพรหม
2. นางเพียงตา  โควตะวงค์
 
215 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  สัตย์ซื่อ
 
1. นางสุรัชพรรณ  กระบวนแสง
 
216 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กหญิงแสงดาว  อร่ามรักษ์
 
1. นางพรศรี  ก้าวหน้า
 
217 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงธนัญญ์  ชัยสิริทนากร
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิศ
 
218 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายอาทิตย์  ดีลอย
 
1. นางสาวอัจฉราภรณ์  ทินอุทัย
 
219 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กชายชวัลวิทย์  แก้วแดง
2. เด็กหญิงตรีรัตน์  คำสืบ
3. เด็กหญิงนันทินี  กิตวงค์
4. เด็กชายประวิทย์  บุญตันหล้า
5. เด็กชายศรัญญู  คำทราย
 
1. นายกฤชเพชร  ชัยเพ็ญ
 
220 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ขำประดิษฐ์
 
1. นางรัชนี  สุวรรณนาคะ
 
221 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงอัญชลิกา  วงศ์วรรณ์ดี
 
1. นายมานพ  กันโฑ
 
222 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงปานตะวัน  แสงงาม
 
1. นางเจตศรี  ชัยสาร
 
223 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายพีระพัฒน์  ปู่ซอย
 
 
224 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง    
225 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 -1 - - โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา    
226 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กชายธีรดนย์  สังข์สำราญ
 
1. นางบุญศรี  ตงศิริ
 
227 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงธันยกานต์   มหัทธนพล
2. เด็กหญิงนริศรา   ขันขาว
3. เด็กหญิงเบญจมาศ   ชัยวรรณ์
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางสาวปรียานุช  ศรีทัน
 
228 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กชายบลฤทธิ์   จะคือ
2. เด็กชายเมือง  วงมา
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นายนิรุตติ์   เขตสิทธิ
 
229 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กชายรัฐพล  จะโม
2. เด็กหญิงสุทธิดา  จะโป
3. เด็กชายโชคชัย  จะสี
 
1. นางชัญญาภัค  แซ่ติ้ง
2. นางทรงศรี  วงศ์สุฤทธิ์
 
230 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 92.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   สุริยา
2. เด็กหญิงญารัญดา   พันธ์ศรี
3. เด็กหญิงศิรินภา   ใจงาม
4. เด็กหญิงอภิชญา  เวียงคำ
5. เด็กหญิงอัจฉรา   จิตตะ
 
1. นางผ่องศรี  อริยะกุล
2. นางเกี๋ยงทอง  เขียวอ่อน
 
231 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 92.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงณัฎณิชา   ดิษสร
2. เด็กหญิงบุษราภรณ์   สุยะ
3. เด็กหญิงปิยธิดา   กีฬาแปง
4. เด็กหญิงปิยาภรณ์   ใจงาม
5. เด็กหญิงสุภาพร   ปิ่นตา
 
1. นางผ่องศรี  อริยะกุล
2. นางเกี๋ยงทอง  เขียวอ่อน
 
232 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงสุมินตรา   แสงจันทร์
 
1. นางมาลี  ไวว่อง
 
233 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   สุขคำ
 
1. นางมาลี  ไวว่อง
 
234 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 81.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กชายกฤษฎา  คำปัญญา
2. เด็กชายคุณาธิป  ธรรมคุณากร
3. เด็กหญิงจิรัชยา  สนธิ
4. เด็กหญิงณัฏฐนรี  สัญโญ
5. เด็กชายณัฐพล  คำฝั้น
6. เด็กหญิงทิพย์วรรณ์  อินปั๋น
7. เด็กชายธณารักษ์  คิดจักร์
8. เด็กชายธนภัทร  คนธง
9. เด็กชายธีรภัทร์  อินชม
10. เด็กชายนทีเทพ  นันทะเสน
11. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  คำหมื่น
12. เด็กชายวนัสบดี  วังหน้า
13. เด็กหญิงวิมลพรรณ  อุ่นใจ
14. เด็กชายศักรินทร์  พิบูรณ์
15. เด็กหญิงศุภกร  การะเกตุ
 
1. นายกรินธร  คำสินธุ์
2. พระกิตติพงษ์  กิตติโสภโณ
3. นางกุลธิดา  วิวัฒนชีวิน
4. นางสาวนิภาพร  ไชยรังษี
5. นายปิยะพงษ์  พงษ์พิกุล
 
235 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงสุรีย์กานต์  ขันตยาภรณ์
 
1. นางสุดถนอม  สุวรรณจันทร์
 
236 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 73 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กชายทอง  ลุงจะ
 
1. นางพนอ  พวงสุวรรณ
 
237 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 73 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กชายมอนรี  ทอมุ
 
1. นางสาวสุภาวดี  ปรีดาสุวรรณ
 
238 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กชายธันวพัฒน์  จูดจันทร์
 
1. นางสาวสุภาวดี  ปรีดาสุวรรณ์
 
239 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงชลดา  ดวงติ๊บ
2. เด็กหญิงณัฐธิณี  คล้ายหอม
3. เด็กชายทอง  ลุงจ๊ะ
4. เด็กชายธีรดนย์  สังข์สำราญ
5. เด็กชายปัญญาธิป  บุตถชน
6. เด็กชายพรภวิทย์  โพธิสม
7. เด็กชายมอนรี  ทอมุ
8. เด็กชายสุวโรจน์  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางสาวดวงมณี  คมคาย
2. นางพนอ  พวงสุวรรณ
3. นางสาวสุภาวดี  ปรีดาสุวรรณ์
 
240 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 77 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงอริสา  แซ่จ่าว
 
1. นางสาวจุฑามณี  มาเยอะ
 
241 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 40.5 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กชายศุภณัฐ  กาวิละมูล
 
1. นายเพลิน  ธรรมวิสุทธิ์
 
242 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงบัวคำ  ลุงคำ
2. เด็กหญิงรัตติกาล  สุเทพ
3. เด็กหญิงวริศรา   สุนันต๊ะพันธุ์
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
2. นางสุนิตยา  หงสาภินันท์น
 
243 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 92.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กชายพัชรพงศ์  เพิ่มดี
 
1. นายสิทธิศักดิ์  อย่างเสรีภาพ
 
244 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายปิยราช  แย้มเอิบสิน
 
1. นางสาวสุรีย์รัตน์  วันนะ
 
245 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 82.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงบงกช  กมลทองดี
2. เด็กหญิงศศิกานต์  ศรีไหม
3. เด็กหญิงอนุรดี  มาบัว
 
1. นางพนิดา  กอรี
2. นางเพ็ญศรี  อุดหนุน
 
246 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  จินดา
2. เด็กหญิงปรายตะวัน  พันธุ์ท่าช้าง
3. เด็กชายเกียรติพัฒน์  แสนคำ
 
1. นางพนิดา  กอรี
2. นางเพ็ญศรี  อุดหนุน
 
247 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายชินกฤต  จันทร์ฉาย
 
1. นางจุฑารัตน์  ดาวสนั่น
 
248 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าฮิ้น 1. เด็กชายณัฐพงค์  ศรีกันธา
2. เด็กหญิงณัฐพร  สุวรรณเหมย
3. เด็กชายศุภฤกษ์  หล้ามูล
 
1. นายประสาน  ศรีวิชัย
2. นายสุภาพ  ดำอำไพ
 
249 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงพัฒนวดี  ปัญญาพิงค์
 
1. นางอาภรณ์  สุนันต๊ะ
 
250 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ศรีวิชัยยศ
 
1. นางศุภาวรรณ  ทองคำ
 
251 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  มาเต็ม
 
1. นางอาภรณ์  สุนันต๊ะ
 
252 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายกิตติชัย  จำปาสี
2. เด็กหญิงนภา  แซ่ลี้
3. เด็กหญิงอินทิรา  แย้มสุนทรา
 
1. นางทัศนีย์  พิพัฒน์สมุทร
2. นางอุษา  ยุทธิ์กิจสถาพร
 
253 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายพีรพัฒน์  จักรักษา
2. เด็กหญิงฟอง  ปู่ลน
3. เด็กหญิงรัตติกาล  โกมาศ
 
1. นางบุษกร  คำปัน
2. นางสาวหทัยกาณร์  บัวชุม
 
254 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายสถิตย์  บุญสุข
2. เด็กหญิงอัมพร  ไอ่โอ
 
1. นายประเวทย์  สันยาย
2. นางอุษา  ยุทธิ์กิจสถาพร
 
255 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงทับทิม  ริมประสงค์
 
1. นางดลนภา  กุณราชา
 
256 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายอดิเรก  ลุงนะ
2. เด็กชายไทยราส  ใจคำ
3. เด็กหญิงนันทวรรณ  นันชัยยอด
4. เด็กชายนิคม  เลาว้าง
5. เด็กชายสรณ์สิริ  แซ่ส้ง
6. เด็กหญิงแสงสะ  ลุงซู่
7. เด็กชายไพศาล   ธาราวโรดม
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิส
2. นางสาวแสงดาว   มูลเมฆ
3. นางสาวแสงเทียน   คำปัญญา
 
257 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 62 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงประทุมทิพย์   ปานทอง
2. เด็กหญิงศรุตรา   บุญธรรม
3. เด็กหญิงอาทิตยา   ปอสาย
 
1. นางกิ่งแก้ว   จินาพันธ์
2. นางสาวแสงเทียน  คำปัญญา
 
258 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงดารารัตน์   แสนคำ
2. เด็กหญิงประทุมทิพย์  ปานทอง
3. เด็กหญิงพรหมพร   มากทอง
4. เด็กหญิงศรุตรา  บุญธรรม
5. เด็กหญิงอรนุช   อินจักร์
6. เด็กหญิงแขก  ยะคำ
 
1. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
2. นางสาวแสงดาว  มูลเมฆ
3. นางสาวแสงเทียน  คำปัญญา
 
259 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายวรนนท์   หน่อแก้ว
 
1. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
 
260 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงพณิดา  บรรจบรัศมี
2. เด็กหญิงกัลยา   สินไพรวรรณ
3. เด็กหญิงจิตรา   หนั่นตา
4. เด็กหญิงนลพรรณ   แสนคำ
5. เด็กหญิงมุกดา   พาวัน
6. เด็กหญิงศิราภรณ์   มาแสง
7. เด็กหญิงเจนจิรา   แวงวรรณ
 
1. นางสาวกานดา   ปกรณ์พงษ์กุศล
2. นางจิตรา   กิติชัยวรรณ
3. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
 
261 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กชายกรวินทร์  หาญคำ
2. เด็กชายเจษฎา  มาวัน
 
1. นางลักษณวรรณ  บุญพรหม
2. นายสิทธิพงษ์   มะโนจิตร์
 
262 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายศราวุฒิ  กันทะวัง
 
1. นางเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
263 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายเจษฎา  เรืองฤทธิ์
 
1. นางเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
264 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 35 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายพิรุณ  โปธิ
2. เด็กชายอนุวัฒน์  เชี่ยวชาญ
 
1. นายศักดิ์สยาม  แหวนเพ็ชร์
2. นางเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
265 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 88.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กหญิงยุพา  เลายี่ปา
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  สีเช้า
3. เด็กชายสุรชัย  ใจยี
4. เด็กชายอธิน  ทองคำ
5. เด็กหญิงอังคณา   ลาลี
 
1. นางพิจักษณ์  ชินรัตนตรัย
2. นางเยาวลักษณ์  ชยรพ
 
266 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายวัณณุวรรธน์  สายเครืออุด
2. เด็กชายสุทัศน์  เจียมดาศักดิ์
 
1. นางยุพิน  อำนา
2. นางวิไลภรณ์  สุจา
 
267 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กหญิงศุภรัตน์  อาราช
2. เด็กหญิงเนตร์นภา  ปาระมี
3. เด็กชายโยธิน  ยงฤทธิ์
 
1. นางประไพศรี  พุฒธิมา
2. นางพรพรรณ  ใจก้อน
 
268 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายกองแสง  ลุงย่อ
2. เด็กหญิงยิ่งมวล  นายยะ
3. เด็กชายสมชาย  นายยะ
 
1. นางประมวลลักษณ์  ศรพระราม
2. นางประไพศรี  พุฒธิมา
 
269 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านศาลา 1. เด็กชายกฤษณะ  ไชยสิทธิ์
2. เด็กชายปิยภัทร์  ไชยสิทธิ์
 
1. นายนเรศ  บุญลอย
 
270 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายทวีพงษ์  พุ่มทอง
2. เด็กชายพรเทพ  ดวงพิชัย
 
1. นายปฏิภาณ  โรจน์รุ่ง
 
271 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายธิติพงษ์  ชาติไทย
 
1. นางประพิมพ์พร  เดียวสมคิด
 
272 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายธนพล  เลิศวิภาพร
 
1. นางประพิมพ์พร  เดียวสมคิด
 
273 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงอินทิรา  มาตบรรเทา
 
1. นางประพิมพ์พร  เดียวสมคิด
 
274 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ขำประดิษฐ์
2. เด็กหญิงเย็น  พวงทอง
 
1. นายปฏิภาณ  โรจน์รุ่ง
2. นายประชุม  นิ่มหนู
 
275 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายจตุมงคล   สมแก้ว
2. เด็กชายติ่ง  อ้ายเมือง
 
1. นายวิศรุต  กันทะวงค์
 
276 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 98.84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงกรณัฎฐ์  รตนไชยวรรณ์
2. เด็กหญิงกุลวรา  กิจบำรุง
3. เด็กหญิงญาณิศา  กาใจ
4. เด็กหญิงฐานิยา  รุ่งเรือง
5. เด็กหญิงบุษกร  ซาว
6. เด็กหญิงปิยาภรณ์  วรรณเรือน
7. เด็กหญิงวริศรา  มณีโชติ
8. เด็กหญิงวิรัญญา  เขื่อนแดง
9. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  สุนันต๊ะ
10. เด็กหญิงสุทธิดา  สุทธาวาสน์
 
1. พระอัครพล  อคฺครเมธี
2. พระเกรียงไกร  วรชโย
3. นางสาวเสาวนีย์  นวลแปง
 
277 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายณัฐรัตน์  นิยะรัตน์
2. เด็กชายดุสฺิษฐ์  นิยะรัตน์
3. เด็กชายธนากร  จิระโต
 
1. นายดำรง  วงค์คำจันทร์
2. นายวิศรุต  กันทะวงค์
 
278 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงอรสา    อินเชียง
 
1. นางรัชนี    สุวรรณนาคะ
 
279 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายกรภัทร์  แสนอาสา
2. เด็กชายเพิ่มศักดิ์  ใหม่พรม
 
1. นางจิราภา  เลรามัญ
2. นางไก่ทอง  สุนันต๊ะ
 
280 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. เด็กหญิงจิรวรรณ  ปินไชย
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  ใจดี
3. เด็กหญิงลู่  จะคือ
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  คำโพธิ์
 
281 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 35 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. เด็กชายภานุพงษ์  ศรีสว่าง
 
1. นางจิรดา  โอดกลี้ยว
 
282 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 84.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันคะยอม 1. เด็กชายพชรพล  รัตนมะลิกุล
2. เด็กชายภาณุ  คำมั่น
 
1. นายสมพร  มูลเมฆ
 
283 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. นายกฤษนัย  จันทะวงศ์
2. นายหลง  ทองคำ
 
1. นายสุชาติ  สุระอาษา
 
284 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กหญิงนิลวรรณ  บุญเจริญ
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  ชาวเวียง
 
1. นางสาวทิลาภัคร์  แสงกระจ่างกล้า
2. นางสาวปรานอม  บุญซื่อ
 
285 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 66 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงชัญญา  แก่นขาว
2. เด็กหญิงทักษพร  ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงน้องมร  ทองชัย
4. เด็กหญิงน้ำฝน  ใจดี
5. เด็กหญิงมัณฑนา  ลุงทอน
6. เด็กหญิงสุภาพร  เฟื่องฟูสมบูรณ์
 
1. นางเพชรา  วัฒนานิวัต
 
286 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายพงศธร  ยศ
2. เด็กชายวีรยุทธ  วงค์รัตนกุล
3. เด็กชายสมชัย  สิริจารุรัตน์
 
1. นางวัฒนาพร  จินดาหลวง
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
287 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. นางสาวบุษบา  สิริจารุรัตน์
2. นางสาวพัชรินทร์  แซ่เฒ่า
3. เด็กหญิงสิรินทรา  แซ่ย่าง
 
1. นางวัฒนาพร  จินดาหลวง
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
288 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงนันทฉัตร  อภิสาร
2. เด็กหญิงนาฎนารี  สีทา
 
1. นางยุพิน  ดุมดก
2. นายอภิเชฎ  ดุมดก
 
289 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 84.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงกาญจนา  สิงห์ทอน
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  สานุวิตร์
3. เด็กชายจักรกฤษณ์  โปธา
4. เด็กชายชนายุทธ  ตาดทอง
5. เด็กหญิงฐิตาภรณ์  เขียวอ่อน
6. เด็กชายฐิติพงษ์  กองรัตน์
7. เด็กชายธนพัฒน์  ทาแดง
8. เด็กชายนพกร  ชัยพฤกษ์
9. เด็กชายปฎิภาณ  องคุณา
10. เด็กหญิงปรียาภรณ์  เพียรรักษ์
11. เด็กหญิงพลอยไพลิน  คำวังสง่า
12. เด็กหญิงพันธิสา  กันทาธิยะ
13. เด็กหญิงพันธิสา  กันทาธิยะ
14. เด็กชายภาคภูมิ  สาธุเม
15. เด็กชายภานุวัฒน์  ชูเลิศ
16. เด็กหญิงรัตติกาล  ยะมะโน
17. เด็กชายวรุฒ  อารินทร์
18. เด็กชายสรชัช  ทาแดง
19. เด็กหญิงอภิชญา  ปุีดตะละ
20. เด็กหญิงอัจจิรา  ใจบุญ
 
1. นายคำนึง  วงศใหญ่
2. นางธิดา  วงศ์ปัน
3. นางสาวหฤทัย  ขาวหล้า
4. นายเทิดศักดิ์  จันเสรี
 
290 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กชายทศพร  ครองตา
2. เด็กชายวชิรวิทย์  บุญเป็ง
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  สุตา
 
291 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กชายนพดล  แลโน
2. เด็กชายวีรากร  เจ๊าะแฮ
3. เด็กชายโชติชัย  อ่อไข
 
1. นายพงศ์พันธุ์  สารศรี
2. นางสาวสุปราณี  ลามู
 
292 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางขุม 1. นางสาวรติมา  อิทธิอาจารี
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  อติประพล
3. นายไมค์  บุญมา
 
1. นายพิสุทธิ์  แก้วสำโรง
2. นางเยาวนา  พันธุ์แก้ว
 
293 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายมนต์  บุญมา
2. เด็กหญิงสิรินทรา  เมธาปราดเปรื่อง
 
1. นางสาวผ่องพรรณ  ลามู
2. นางพัฒนา  ซอน๊ะ
 
294 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงหอมนวล  บุญเรือง
 
1. นางจิตรขวัญ  สุวัฒนพล
 
295 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กชายวรกร  คำดวงดาว
2. เด็กชายเอกรินทร์  ดวงจิตต์
 
1. นางสาวพัทธนันท์  ญาณพัตร์
 
296 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กชายธนบัตร์  จอมเมฆ
2. เด็กหญิงพัชรีภรณ์  ชัยชนะ
3. เด็กชายสิริวัฒท์  ญาณะ
 
1. นายวสันต์  ไชยวงศ์
2. นายอัครเดช  แสนวิชัย
 
297 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กหญิงจริยา  จันตา
2. เด็กหญิงตะวัน  มาเยอะ
3. เด็กหญิงวิรากานต์  สถิตคุณอนันต์
 
1. นางวนิดา  รัชฏา
2. นางสุภาภรณ์  บุญเจริญ
 
298 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 83.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงกฤษณา  ยาวุธ
2. เด็กชายทุน  ลุงปาน
3. เด็กหญิงสิริพร  ไอ่เต้า
 
1. นางสาวภาณุมาศ  มงคลพงษ์
2. นางสาวอนุสรา  ภูเรือน
 
299 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงสุทธิลักษณ์  กันธิยะ
2. เด็กชายอชิรวิทย์  ลุงป้อง
3. เด็กหญิงออนอิง  ลุงสู้
 
1. นางวรรณพร  วงศ์สายใจ
2. นางวันทนีย์  ธรรมดุลพินิจ
 
300 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายศรันย์  ประเสริฐวงค์พนา
2. เด็กชายศุภชัย  กำทองเพิ่ม
 
1. นายปรัชญา   กานิล
2. นายสิทธิพร  บุญโต
 
301 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. นางสาวพรรณี  หล่อเลาะ
 
1. นายปรีชา  กุนาสิงห์
 
302 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายกิตติธัช  แซ่จ่าว
 
1. นายสุเมธ  ศรีวิไล
 
303 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 89.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กหญิงสุกัญญา  โพมา
 
1. นางลำดวน  มุ่งทำดี
 
304 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงธมลวรรณ  ปู่คำ
2. เด็กชายนโรดม  หม่อโพ
3. เด็กหญิงอนัญพร  วอริแกะ
 
1. นางสาวนาฎยา  พรมมา
2. นายอัครเดช  กุณราชา
 
305 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายมนัสวี  หม่อแปล่
 
1. นายอัครเดช  กุณราชา
 
306 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  กรนิมิตโชค
 
1. นางสาวเบญจมาศ  ทาแก้ว
 
307 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายกฤตนัย  บวรภพ
2. เด็กชายจตุรงค์  กองหลัก
3. เด็กชายจันทร์  ไทรสังขพรดำรง
4. เด็กชายจีรศักดิ์  ทองสุข
5. เด็กชายชานนท์  -
6. เด็กชายณัฐพงษ์  มะกันถา
7. เด็กชายธีรกานต์  สุชโชคอำนวย
8. เด็กชายปฏิภาณ  จ๊ะปู
9. เด็กหญิงฟ้า  เสาสวัสดิ์
10. เด็กชายมีชัย  พุฒิไพรวัลย์
11. เด็กชายรพี  พอทู
12. เด็กหญิงรวิพร  ปัจจันตคีรีกุล
13. เด็กชายสมฤทธิ์  แดนพงพี
14. เด็กชายสุรเดช  -
15. เด็กชายเจตนิพัทธ์  ขุนเขาเขียว
16. เด็กชายเอนกชัย  กระบวนเนตร
 
1. นายประยูร  ทองสุข
2. นายประเสริฐ  อุปนันท์
3. นางสาวปิยวรรณ  สำราญบำรุง
4. นายรวีโรจน์  ศิลป์จิรัฏฐ์
5. นางสาววิชญจักรารัชต์  คล้ายโตนด
6. นายสาธิต  ธีระแนว
7. นางสาวเบญจมาศ  ทาแก้ว
8. นายเลทู  น้อยทู
 
308 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 94.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กหญิงชนิภรณ์  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงชุติมา  แซ่เฒ่า
3. เด็กหญิงธนพร  พนาสันติกุล
4. นางสาวธีรดา  แซ่ย้าง
5. นางสาวนิลวรรณ  ยั่งยืนปิยรัตน์
6. นางสาวผ่องพรรณ  แซ่ย่าง
7. เด็กหญิงผ่องศรี  แซ่เฒ่า
8. เด็กหญิงพรรณอร  แซ่เฒ่า
9. เด็กหญิงวัชราภรณ์  สินยังธนากุล
10. เด็กหญิงวาสนา  แซ่เฒ่า
11. เด็กหญิงสหัสวรรษ  เถากิตติกุล
12. เด็กหญิงสุกัญญา  ยั่งยืนปิยรัตน์
13. เด็กหญิงสุนิสา  แซ่เฒ่า
14. เด็กหญิงอัญชลี  แซ่เฒ่า
15. เด็กหญิงเพ็ญพิสุทธิ์  คาโพ
 
1. นายปรีชา  สุขเงิน
2. นายภาคภูมิ  ยะมะโน
3. นายสุชาติ  เผชิญรัตน์
4. นายอนุชา  พนาสันติกุล
 
309 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กชายไทย    อิงแก้ว
 
1. นายกฤศน์วรรต   บัวเรียว
 
310 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กชายวเทโจ   คาจู
 
1. นายกฤศน์วรรต   บัวเรียว
 
311 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กหญิงคำน้อง   ลุงอ่อง
2. เด็กหญิงบัวคำ   ลุงกอ
 
1. นางกษิรา   ทองเชื้อ
 
312 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสันคะยอม 1. เด็กหญิงหญิง   ลุงลา
2. เด็กหญิงเนาวลักษณ์   พงศาสัตย์
3. เด็กหญิงแพรว   ลุงจ่าหริ่ง
 
1. นายปรีชา  อุตส่าห์
2. นางพัชมณฑ์   ใหม่วัน
 
313 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสันคะยอม 1. เด็กหญิงกัลยา   หยื่นนะ
2. เด็กหญิงนิดดา   ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงยวงจันทร์   แสวงชอบ
 
1. นางจุรีย์   กันโฑ
2. นางภัทรภรณ์  แก้วประทุม
 
314 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กชายสมชาย   ลุงคำ
2. เด็กชายอธิป   ลุงส่า
 
1. นางชะอ้อน   พรมญาณ
 
315 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กหญิงนนท์  ลุงคำ
2. เด็กหญิงรัตนาภรณ์   ดวงปินตา
3. เด็กชายสมพอง   พล
 
1. นางกัลยา   เพ็ชร์เม็ด
 
316 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 88.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงกนกวรรณ   จันทร์ตา
2. เด็กหญิงชนัดดา  บุญมา
3. เด็กชายศุภชัย   ก้อนเขื่อน
4. เด็กหญิงอรณิช  กุ่งละ
5. เด็กหญิงอารียา   บุญโท
 
1. นางจิรพรรณ  จิตพัฒนชัย
2. นายอำนวย  เรียนยอย
 
317 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิง นริศรา  ใหม่ซ้าย
2. เด็กชายชัยภัทร์   บุรินทร์รัตนกุล
 
1. นางจิรพรรณ  จิตพัฒนชัย
 
318 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายศุภกร   สมบูรณ์
2. เด็กหญิงอุทุมพร  สุขสมโสตร
 
1. นางสาวภาวินี  สิงคราช
 
319 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงณภัทรสร  ธิปวน
2. เด็กชายสุรเกียรติ   สมบูรณ์
 
1. นางสาวภาวินี  สิงคราช
 
320 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงดวงใจ   หาญกล้า
2. เด็กหญิงเพราะรัก  พยัคฆา
 
1. นางสาวภาวินี  สิงคราช
 
321 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงนภัสสร  ดุแฮ
 
1. นางสาวปิยะวดี  ยะแก้ว
 
322 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงฐิติญาภรณ์  ยอดเงิน
 
1. นางสาวปิยะวดี  ยะแก้ว
 
323 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์   ปันใจ
2. เด็กหญิงผกาสินี  ยอดเงิน
3. เด็กชายยุทธนา  สิงห์น้อย
4. เด็กหญิงรุจิรา   เต็มแบบ
5. เด็กชายอมรเทพ  แปงคำ
 
1. นางสาวปิยะวดี  ยะแก้ว
 
324 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงสิริกาญจน์  พาเยโน่
 
1. นางสาวนวลนิภา  สาทะเขียว
 
325 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 89.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายกฤษฎา  สุขพนาชัยรัตน์
2. เด็กชายศรศักดิ์  เรือนจักร
3. เด็กชายศิรชัช  เรือนจักร
4. เด็กหญิงสุภัสสรา  กาแฮ
5. เด็กหญิงอารียา  ธิเป็ง
 
1. นายพิสุทธิ์  แก้วสำโรง
2. นางเบญจมาศ  คำชั่ง
 
326 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายจักรธร  พูนเพิ่มศักดิ์ศิริ
2. เด็กชายสมศีล  นะยัว
3. เด็กชายโชคชัย  แลโน
 
1. นายสงกรานต์  คำวงศ์ปิน
2. นางเมตตา  คำวงศ์ปิน
 
327 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กชายจตุรวิทย์  งามเลิศ
2. เด็กหญิงพานิภัค  สิงขรพิทักษ์
3. เด็กหญิงมัจฉา  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวจุฬารักษ์  เจาะโด
2. นางศรีสุรางค์  ไฮคำ
 
328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงมยุรี  สานุ
2. เด็กหญิงมัทนา  ตะเมอะเหอะ
3. เด็กหญิงวิสาขา  เสนาะพรไพร
 
1. นายนรภัทร  บาลชัย
2. นางสาวเสาวลักษณ์  ไม้เลี้ยง
 
329 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงวิไลพร  โย่ทู
 
1. นางสาวโสภา  โย่ทู
 
330 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   ลีพัฒนากุล
2. เด็กหญิงชุติมนฑน์    เอกชัยวีรกูล
3. เด็กหญิงปวิตรา   ดวงป้อ
 
1. นายถวัลย์  ชุ่มอรัญสายวารี
2. นายศรีไพร  กุณา
 
331 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 81.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงปานไพลิน    เอกชัยวีรกูล
2. เด็กหญิงสุรัมภา   เลาว้าง
 
1. นายถวัลย์  ชุ่มอรัญสายวารี
2. นายศรีไพร  กุณา
 
332 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงชนิตรา   ปะกว้า
2. เด็กหญิงปรียานุช    พงศ์ไพรศิริกุล
 
1. นางสาวสุดสวาท  ปิงชัยวงษ์
2. นายเพชร   อุทาปา
 
333 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงปภัสรา   โปธา
2. เด็กหญิงอำภาวนีย์   ใจแก้ว
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์   ถนอมวารี
 
1. นายปรีชา  ต้อตานา
2. นางสาวพวงผกา  ไชยรัตน์
 
334 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 92.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายชนายุทธ   เรืองศรี
 
1. นายสวัสดิ์  สมบูรณ์
 
335 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กหญิงมนทกานต์   บำรุง
 
1. นางบัวจันทร์   มูลต๊ะ
 
336 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงน้อง  ยอดคำ
2. เด็กหญิงอำพา  ลุงคำ
3. เด็กชายแสงเมือง  คำปัน
 
1. นางพรรนิภา  ไชยมงคล
2. นางสาวหทัยกาณร์  บัวชุม
 
337 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กหญิงพรรณธิวา  เต่ากูล
2. เด็กชายวีนิจ  ลุงตะ
3. เด็กชายวีระภัทร  แสนหมี
 
1. นายวุฒิ  จันทร์สอาด
2. นางอารี  สายหมอก
 
338 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กหญิงพีรญา  คารมศิลป์
2. เด็กชายสื่อ  แซ่ลี
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ยี่ปา
 
1. นางสังวาลย์  เขตคาม
2. นางอารี  สายหมอก
 
339 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 87.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กชายวชิรพงษ์  แก้วปา
2. เด็กหญิงสุนิศา  ดิษระ
 
1. นางสังวาลย์  เขตคาม
2. นางสุดารัตน์  พุดหน่อย
 
340 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 90.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทุ่งหลวง 1. เด็กชายนิสิต  คำภิระแปง
2. เด็กหญิงสุชานันท์  บริบูรณ์
 
1. นายบุญเลิศ  คำคุณ
2. นางอรุณศรี  เชาว์ธุรี
 
341 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงชลดา  ลุงตา
 
1. นางสายสุนีย์  บุบผชาติกุล
 
342 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสันทรายมูล 1. เด็กชายจารุวัฒน  อินขาว
2. เด็กชายปิยวัฒน์   จะทอ
3. เด็กหญิงเครือ   ลุงวิ
 
1. นางนิภา   โกวิทวาณิชย์
2. นายสิปปกร  เมืองมา
 
343 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสันทรายมูล 1. เด็กชายแดง   ลุงซอ
 
1. นางนิภา   โกวิทวาณิชย์
 
344 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงพรผกา   ธรรมปัญโญ
 
1. นางศรีฟ้า   จีรัตน์
 
345 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายหนุ่ม  ชัยวงศ์
2. เด็กชายอดิศักดิ์  เทพวัลย์
 
1. นางสาวมัลลิกา   ยะยอง
 
346 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กชายคมชาญ  สานุวิตร์
2. เด็กชายชานนท์  แสงสว่าง
3. เด็กชายศักรินทร์  ปันชัย
 
1. นายอภิเชฎ  ดุมดก
2. นายโฆษิต  ชูชัย
 
347 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงปุณยภา   เสาร์แก้ว
 
1. ว่าที่ร้อยตรีตรีสุวิทย์   กิตต์เรืองธนัน
 
348 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายโชคชัย   วรรณแสง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์   กิตต์เรืองธนัน
 
349 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายวัชระ   ศิริวรรณ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์   กิตต์เรืองธนัน
 
350 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงสุดารัตน์   สุวรรณ์
 
1. นางผ่องพันธ์   อินทร์ชัย
 
351 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายธวัชชัย   โยธาราช
2. เด็กหญิงพริม   กุลทอง
3. เด็กหญิงพลอยชมพู   อินทจักร
4. เด็กชายวรชัย   เมืองใจ
5. เด็กชายอภิชาต   หล่าจันทึก
6. เด็กหญิงอุทัยวรรณ   ลาหู่
7. เด็กชายเจษฏา   สะทู
8. เด็กหญิงแอนนา   กล้าแก่น
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
 
352 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายจรัล   แก้วโก
2. เด็กชายณัฐพร   วงษ์เขียว
3. เด็กหญิงนพมาศ   ใจเปี้ย
4. เด็กชายปรเมศร์   คำพันธ์
5. เด็กหญิงพรทิพย์   งะลอ
6. เด็กหญิงพิริยา   ขีรี
7. เด็กหญิงภัสราภรณ์   กระแสแสน
8. เด็กชายสรวัชญ์   อุดม
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
 
353 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 84.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   ยาวิลาศ
2. เด็กหญิงจุฑามณี   เรือนแก้ว
3. เด็กหญิงนุจรินทร์   ชินเนหันหา
4. เด็กหญิงปาริฉัตร   ศิริ
5. เด็กหญิงภาศินี    เรือนแก้ว
6. เด็กหญิงศศิภา   อิ่มแก้ว
7. เด็กหญิงสุพรรษา   คำลาพิช
8. เด็กหญิงอัญชลี   วิริยะอารีธรรม
9. เด็กหญิงแสงดาว   คำ
10. เด็กหญิงแอ   วิ
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
 
354 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 91.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายสมหวัง  หน่อโพ
 
1. นางกฤษนา  มีเพ็งจันทร์
 
355 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 66.5 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   รักษาวงศ์
2. เด็กหญิงชนิกานต์  ศรีวิชัย
3. เด็กหญิงชลาลัย   ทิพไพร่
4. เด็กหญิงรัตนาพร  แสงชมภู
5. เด็กหญิงสิรินทร์   สารภีเพ็ชร
6. เด็กหญิงสุดารัตน์   ศิริคำ
7. เด็กหญิงอธิชา   สายแวว
8. เด็กหญิงอรอนงค์   ไคร้คำ
9. เด็กหญิงเกศมณี    สุยะคำ
10. เด็กหญิงเบญจมาศ   ไทยตรง
 
1. นางปภาวี   อินทรโชติ
2. นางสุดสวาท   แบล็คแค็ท
 
356 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายฐิติกร   โชคดีศรีสวัสดิ์
2. นางสาวนนทนัดดา   ภาคภูมิพัฒนา
 
1. นายอภิชาติ   สุภานุสร
 
357 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงณัฐฑิตา   พ่านเหล็ก
2. เด็กชายนพรัตน์   ทาลา
3. เด็กหญิงปรียาภรณ์   เนียมเผือก
4. เด็กชายอนุชา  จีนาใหม่
5. เด็กหญิงอภิสรา   ลิ้มบุพศิริ
 
1. นางรัชฏาพร   ศักดิ์เศรณี
 
358 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 89.37 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงสมทัย   ปันดี
 
1. นางเหรียญทอง  คำยอง
 
359 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายวันชัย  คำที
2. เด็กชายเปลว  ลุงคำ
 
1. นางจิระพร    กิ่งเพชรเสรีชน
 
360 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงพิราอร   กาเรือง
 
1. นางสาวมัทนา    ยาศรี
 
361 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงพีรยาภรณ์    ไชยกูล
 
1. นางสาวอัจฉรา  พงษ์เย็น
 
362 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงทุน   ลุงป่าง
 
1. นางสาวอัจฉรา  พงษ์เย็น
 
363 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 86.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงกัลยา   ลุงนันตา
2. เด็กหญิงกัลยาณี   ศรีแตง
3. เด็กหญิงชนัฏฏา   นิยมวิทย์
4. เด็กหญิงรัชมล   พรหมมา
5. เด็กหญิงเท   ลุงแสง
 
1. นายภักดี  ฟูญาติ
2. นายสุรพรชัย  คำใจ
 
364 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงพรทิพย์   บุญก้ำ
2. เด็กหญิงมะลิวัลย์   ลุงตี้
3. เด็กหญิงสุกัญญา    กอนคำ
 
1. นางณัฐนันท์    วงค์สุวรรณ์
 
365 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กหญิงนิภาพร  อะแมน
2. เด็กหญิงวิไล  จะกู
3. เด็กหญิงสุวานันท์  นาพา
 
1. นางจิราภรณ์  ไชยวัง
2. นางสมถวิล  สวนต๊ะ
 
366 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 97.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงดลหทัย   ชัยโน
2. เด็กหญิงธัญญาเรศ   กระทง
3. เด็กหญิงอรพินท์   คู่คำ
 
1. นางศิริพรรณ  คำเป็ง
 
367 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายปุณยวีย์   เสาทอง
2. เด็กชายศตวรรษ   สุวรรณชื่น
 
1. นางสาวอรุณี  มาศักดิ์
 
368 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงสุนันทา  ลุงหล้า
 
1. นางรัตติยา  ไชยวรรณ์
 
369 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายนักรบ   มังวงศ์
2. เด็กหญิงฟ้าใส   ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงอุ๋ง   ลุงจาม
 
1. นางประกายดาว    ใจคำปัน
2. นางสาวเกศวลี  มณี
 
370 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กชายชัยชนะ  ณ ชุติชัย
2. เด็กชายสงกรานต์   ลุงยะ
 
1. นางภาวิณีย์  พัชรศักดิ์ศิริ
 
371 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 61 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กชายทิวากร   สำเริงศิลป์
2. เด็กชายสุขพัฒน์  ลุงหวะหลิ่ง
 
1. นางปาริฉัตร  สมบูรณ์วงค์
 
372 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 12 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงณัฐนรี  บัวปะทะ
2. เด็กชายปวรุตม์  ประคุปตานนท์
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นางสุกัลยา  อนุวงศ์
 
373 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงธนัชพร  จองอ่อง
2. เด็กชายสมชาย  บุญแก้ว
3. เด็กหญิงสุภา  แซ่เถ่า
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นางวรรณพร  วงศ์สายใจ
 
374 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 85.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางกว้าง 1. เด็กหญิงดวงดาว  สมพร
2. เด็กชายธนพงษ์  ศรีมา
3. เด็กหญิงนิราวรรณ  ปันตา
4. เด็กหญิงพลอย  ลุงทุน
5. เด็กชายสมชัย  ลุงติ
 
1. นางกาญจนา  พร้อมประเสริฐ
 
375 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  วงษ์หล้า
 
1. นางวรรณพร  วงศ์สายใจ
 
376 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงวิหวา  ปิ่งหย่าง
 
1. นางวรรณพร  วงศ์สายใจ
 
377 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 18 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายรุ่งโรจน์   แรงจริง
2. เด็กชายสุขวิทย์  บุญเรือนยา
 
1. นางบัวจันทร์  มูลต๊ะ
 
378 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายทินกร  บรรชัย
2. เด็กชายปฏิภาณ   ชมมิ
3. เด็กชายพงศกร  ศิริวรรณ
 
1. นางบัวจันทร์  มูลต๊ะ
2. นายบุญเทิง  มูลต๊ะ
 
379 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายกิตติกานต์   ดวงปัน
2. เด็กชายสมโภช  พุดสวนแก้ว
3. เด็กชายสิวะ  ใจเพ็ญ
 
1. นางบัวจันทร์  มูลต๊ะ
2. นายบุญเทิง  มูลต๊ะ
 
380 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กหญิงฐิติมา  สว่างวรรณ
 
1. นางภัทราวัลย์  ปินตา
 
381 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงลักษิกา  ทรายมูล
 
1. นางราตรี   บริสุทธิ์
 
382 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมโครงงานจิตอาสาพัฒนาสังคมเด็กประถมทำได้ ป.4-ป.6 69 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าเหมือด 1. เด็กชายจอม  ลุงทุน
2. เด็กชายทองสุข  ลุงคำ
3. เด็กหญิงทิศพร  รัตนะเจริญลาภ
4. เด็กหญิงธนิดา  อารีย์
5. เด็กหญิงฟ้ารุ่ง  ตาคำนวล
6. เด็กหญิงฟ้าใส  อารีย์
7. เด็กชายศรีไพร  ลุงมล
8. เด็กหญิงสร้อยสุดา  ลุงออ
9. เด็กหญิงสุภาภรณ์  อาทรประชาชิด
10. เด็กชายอำพล  จิ่งนะ
11. เด็กชายแสนหอม  อารีย์
12. เด็กหญิงโอภาส  พานแก้ว
 
1. นายจำรัส  มณีวรรณ
2. นางสาวภัตตินันท์  สายนาค
3. นางมณีวรรณ  มารยาทอ่อน
4. นางรุ่งรัตน์  ใคร้ขาว
5. นายไมตรี  ชัยวุฒิ
 
383 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวฝาย 1. เด็กชายหลิ่ง  ลุงทุน
 
1. นางพิมพร  วรรโณทัย
 
384 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย   เปตะโก
2. เด็กหญิงอรวรรณ    ปันแก้ว
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
2. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
385 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายทรรศรงค์   คอนสกุล
 
1. นายอดิศักดิ์  กรรมสิทธิ์
 
386 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ใสส่อง
2. เด็กหญิงศศิกานต์  ชัยวงศ์
3. เด็กหญิงอธิชา  ลุงผัน
 
1. นางนงคราญ  บุตรโคษา
2. นางอำนวย  ขันมะลิ
 
387 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายสมบัติ  ลุงส่างกุล
 
1. นายอติวิชญ์  ประทุม
 
388 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงณัฏฐนิชา  คำวงค์เสน
 
1. นางสาวสุพรรษา   คีรีธีรกุล
 
389 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายจาตุรงค์   ตุละภาพ
 
1. นายโยธิน  ว่องไว
 
390 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทับเดื่อ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  ผิวทอง
2. เด็กชายมนตรี  ลุงวี
 
1. นายกรณกฤต  มุงเมือง
 
391 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงกมลรักษ์  ดวงต๋า
2. เด็กหญิงพรรณราย  จันทร์ผลช่วง
3. เด็กหญิงอชิรญา  คำวัง
4. เด็กหญิงอ้อม   หมอกคำ
5. เด็กหญิงเกียรติชมี  ไสยะ
6. เด็กหญิงเครือวัลย์  ลุงลม
 
1. นายสุริยันต์  เรือนวงค์
 
392 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงมัทนา  ใจพรม
2. เด็กหญิงศุภลักษณ์  โกฏิแก้ว
 
1. นางอรวรรณ  ปัฎสาศิลป์
 
393 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงจินตนา  ลุงมา
2. เด็กหญิงลำไย  อินตา
3. เด็กหญิงอัมพร  ลุงคำแดง
 
1. นายประเวทย์  สันยาย
2. นางอุษา  ยุทธิ์กิจสถาพร
 
394 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  ตันแก้ว
2. เด็กหญิงฐิติมา  ยวงคำ
 
1. นางสุดฤทัย  ฤทธิ์พิชิตชัย
 
395 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 60.84 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. นางสาวสุมาลี  แซ่ป๋า
 
1. นางทับทอง  สินชัยกิจ
 
396 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายภราดร  บวรรัตนตรัย
2. เด็กชายอาทิตย์  มูละ
 
1. นายภราดร  จินา
2. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
 
397 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายอโณทัย  สาขาเรือน
 
1. นางศิริโสภา  อินทะวัน
 
398 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าเหมือด 1. เด็กชายโอภาส  พานแก้ว
 
1. นางมณีวรรณ  มารยาทอ่อน
 
399 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าเหมือด 1. เด็กชายจอม  ลุงทุน
2. เด็กหญิงธนิดา  อารีย์
3. เด็กหญิงปาวริน  ลุงมล
 
1. นายจำรัส  มณีวรรณ
2. นางสาวภัตตินันท์  สายนาค
 
400 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงวรัญญา  กันธิยะ
 
1. นางอำนวย  อินทวงศ์
 
401 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายคณิศร  เยี่ยนสันเที้ย
2. เด็กชายธนวัฒน์  คำใส
3. เด็กชายสมชัย  จองที
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นางสุวรรณา  เมธางสุพัทธน์
 
402 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายพงศ์ภัค  อังกูรแสวงสุข
 
1. นางหยาดรุ้ง  โพธิยอด
 
403 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 80.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายคณิตย์  ผิวผ่อง
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทองทิพย์
3. เด็กหญิงนฤมล  บุญเป็ง
4. เด็กชายวิทยา  เขื่อนวงค์วิน
5. เด็กหญิงอภิสรา  สุนันตา
 
1. นางปราณี  จันทวงศ์
2. นายศุภชัย  ตั๋นจี๋
 
404 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายธันยนันท์   วงษ์ยี่กุล
 
1. นางคนึง  บุตรตานนท์
 
405 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายมนันชัย   บุญมีจ้อย
2. เด็กหญิงเพชรลดา   ดีละเมาะ
 
1. นางสายพิณ   ติกอภิชาติ
 
406 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงกานดา  โยริยะ
2. เด็กชายกิตติพัทธ์  หอมอบ
3. เด็กชายพงษ์เทพ  จันทร์ฝน
 
1. นายดนุกิจ  สายเกิด
2. นายเอกศักดิ์  สีบุญเรือง
 
407 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 92.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงศรัณย์พร  สุขสิทธิ์
 
1. นางสาวสุวิมล  จันทร์ปิง
 
408 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายสุภรัตน์  สุนันทะ
2. เด็กหญิงอนัญพร  ศรีทอง
3. เด็กหญิงเกศรินทร์  ซาวสัน
 
1. นางปวีณา  พงศ์ปัญญาศุภโชติ
2. นางสาวสุดารัตน์  ใจปัญญา
 
409 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  อนุรักษ์รุ่งโรจน์
2. เด็กหญิงศศิธร  เมืองมา
3. เด็กหญิงอัจฉราภา  ชุมภู
 
1. นางอรวรรณ  ปัฎสาศิลป์
 
410 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายทนงศักดิ์    ไวที
2. เด็กชายนพดล  อินทนนท์
3. เด็กหญิงเปรมา   เอมเจริญ
 
1. นางจารุวรรณ   แก้วกัน
 
411 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงนันทวัล   จันต๊ะ
2. เด็กหญิงพชรมณฑ์   สมยศ
3. เด็กหญิงวรรณิศา   วิริยา
4. เด็กหญิงศิริภัทร์   อ่อนวิมล
5. เด็กหญิงสุกัญญา   ทานัง
 
1. นางดารินทร์   เขื่อนสุวรรณ
 
412 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฝก 1. เด็กหญิงอังวรา  คุณยศยิ่ง
 
1. นางไพบูลย์  อุ่นเรือน
 
413 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฝก 1. เด็กหญิงธัญญาภรณ์  คำแดง
2. เด็กชายภูวนนท์  ธิดากุลประเสริฐ
 
1. นางนราพร  ฟูมูลเจริญ
2. นางสาววิภาพร  จันทร์หอม
 
414 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายกฤตเมธ  ศรีปัญญา
 
1. นางสาววราภรณ์  ปันสา
 
415 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 80.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงญาณี  ไม่มีนามสกุล
2. เด็กชายปีย์   อินจันทร์
3. เด็กหญิงหอมนวล   ลุงวิ
 
1. นางกิ่งแก้ว   จินาพันธ์
2. นางณัฐพร   สมบูรณ์วงค์
 
416 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงหญิง   ก้างดา
 
1. นางณัฐพร  สมบูรณ์วงศ์
 
417 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายพัชรพล   ดวงบาล
 
1. นางมาลี  จันทร์ศรีทอง
 
418 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงรัญชิดา   กิ่งมณี
 
1. นางมาลี  จันทร์ศรีทอง
 
419 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายกรกช   วนาพันธ์
2. เด็กชายอภิวัฒ   ต๊ะเป็ง
 
1. นายบุษยา   เทอดธรรมไพศาล
2. นายสุรศักดิ์  ดวงบาล
 
420 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กชายจะที  จะบี้
2. เด็กชายจะโอ  ปะเว
3. เด็กหญิงภัทราภรณ์  ตันต๊ะวัน
 
1. นางชัญญาภัค  แซ่ติ้ง
2. นางทรงศรี  วงค์สุฤทธิ์
 
421 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงหฤทัยรัตน์   ลำมะพล
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิส
 
422 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงธนัญญา  มณีรัตน์
 
1. นางมาลี  ไวว่อง
 
423 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 89.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงจิรัชยา  แก้วพินิจ
2. เด็กหญิงจิราวรรณ  จันทร์กวี
3. เด็กหญิงฐิติวรดา  ขันทะนัส
4. เด็กหญิงพัชรินทร์  บุญยอม
5. เด็กหญิงพิมพ์พินันท์  หงษ์ทอง
6. เด็กหญิงวิภาภรณ์  ครุดนันท์
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางสาวดรุณลักษณ์  ไสยรัตน์
3. นางปัญชญา  กาคำ
4. นางสาววรรณวิการ์  วงศายะ
 
424 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงนรีกานต์  กันธา
2. เด็กหญิงแอ  กะนะ
 
1. นางสุพิศ  ผัดแสน
 
425 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายวรกร  เลายี่ปา
 
1. นางวิมล  หวงสุวรรณากร
 
426 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ศรีแก้ว
3. เด็กหญิงศศิธร  วงศ์แต๋
4. เด็กหญิงอรฤดี  เรือนใจ
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางปัญชญา  กาคำ
3. นางสาววรรณวิการ์  วงศายะ
 
427 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กหญิงจริยา  แสนม่อ
2. เด็กหญิงชุลีพร  ปะเหย่
3. เด็กหญิงณัฐณิชา  มูลหล้า
4. เด็กหญิงนฤมล  คำตั๋น
5. เด็กหญิงนางแล  จะโจ
6. เด็กหญิงบัวทอง  แลเชอ
7. เด็กชายพนาเวศน์  เจป่า
8. เด็กหญิงพรทิพย์  แลเชอ
9. เด็กหญิงพรพิมล  แลเชอ
10. เด็กหญิงลินดา  แสนเขื่อน
11. เด็กหญิงศุภวัทน์  ไพรวีธรรม
12. เด็กหญิงสุดารัตน์  เลายี่ป๋า
13. เด็กหญิงสุดาวรรณ  แก่ลา
14. เด็กหญิงเพ็ญนภา  หมื่นโป
15. เด็กหญิงเมวดี  มาเยอะ
 
1. นายชัชวาล  มณีโสภณ
2. นางนันทา  มณีโสภณ
3. นางสรัญญา  พญาชม
4. นายสุชาติ  พญาชม
 
428 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กชายณัฐพงษ์  เลาซา
2. เด็กชายธวัชชัย  ขุนทอง
3. เด็กชายนาวิน  วินัน
4. เด็กชายพิภพ  ม่วงมี
5. เด็กชายวสันต์  สุธารี
6. นายอรรถพล  สมคิด
7. เด็กชายอำนวย  ทองสุข
8. เด็กชายเจษฎากร  สายเที่ยง
 
1. นายสุนทร  แสนชัย
 
429 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กชายกตัญญู  ทรายคำ
2. เด็กชายจิรายุ  จะโพ็ะโก่
3. เด็กชายปรีชา  แก้วหนิ้ว
4. เด็กชายอาทิตย์  แลเชอ
5. เด็กชายอานนท์  ปัจจักษี
6. เด็กชายอาแย  หมื่นโป
 
1. นายณรงค์  สิทธิราช
2. นายสงัด  ไชยชนะ
3. นายสุชาติ  พญาชม
 
430 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กชายจีระศักดิ์  แสงคำ
2. เด็กหญิงสาวิตรี  แสนมี่
3. เด็กชายเทวา  มากมูล
 
1. นางมาลี  อินธิไชย
2. นางรสชรินทร์  คำโพธิ์
 
431 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กชายชินดนัย  ขันมอน
2. เด็กหญิงวารุณี  แย้มเดช
 
1. นางรัตนา  สิทธิราช
2. นางสาวเสาวนีย์  กูณะกูง
 
432 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กชายกฤษดา  หว่าหลิ่ง
2. เด็กหญิงนภัสภรณ์  ดาป้อม
 
1. นางกรรณิการ์  บัวล่าย
2. นางสาวพิชญ์สินี  การินตา
 
433 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 95.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กหญิงกนกกร  มูลสมบัติ
2. เด็กหญิงกรกนก  ทองอ่อน
3. เด็กหญิงกัญญาภัค  สายทอง
4. เด็กหญิงกุลจิรา  พลเสน
5. เด็กหญิงจิตเมตตา  น้อยเกะ
6. เด็กหญิงนพวรรณ  อุดมโภชน์
7. เด็กหญิงนิตยา  ลุงบง
8. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  สายทอง
9. เด็กหญิงภาวิณี  ทับทิม
10. เด็กหญิงภาวิณี  แซ่ม้า
11. เด็กหญิงวรรณษา  ลาภใหญ่
12. เด็กหญิงศกุนตลา  แย้มชื่น
13. เด็กหญิงสายธาร  เนียอั๋น
14. เด็กหญิงสุชีรา  น้อยเกะ
15. เด็กหญิงอรนุช  แซ่ย้า
16. เด็กหญิงอรอนงค์  ขุนทอง
 
1. นางจันทร์จิรา  แก้วกัน
2. นางธนภรณ์  แสนปัญญา
3. นางราตรี  เตียวสุวรรณ
4. นางหลินฟ้า  กันตี
5. นางไลวัลย์  สิงห์แก้ว
 
434 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กหญิงจิ่งยุ่น  ลุงจอง
2. เด็กหญิงนพนิต  ดาวลอย
3. เด็กหญิงภิญญดา  ปัญโญ
4. เด็กหญิงยุคนธร  วังมูล
5. เด็กหญิงสุจินต์  เยอะซอ
6. เด็กชายแสงอาทิตย์  เมืองสันเที๊ยะ
 
1. นางราตรี  เตียวสุวรรณ
2. นางวรรณา  ขันมะลิ
3. นางหลินฟ้า  กันตี
 
435 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กชายสุรชัย  แซ่ล้อ
 
1. นางอุทุมพร  ไชยเรือน
 
436 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 87.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กหญิงจริยา  บัวสา
2. เด็กหญิงจันทนา  หวันหลุ้ม
3. เด็กชายณัฐดนัย  พงษ์เย็น
4. เด็กหญิงณัฐริการ์  ไชยมงคล
5. เด็กหญิงศศิวิมล  สมแก้ว
6. เด็กชายศุภศักดิ์  โปธาแก้ว
7. เด็กหญิงอรุณี  ศรีธิ
 
1. นายชัชวาลย์  ไกรสรสุนทร
2. นางสาววิภาดา  มันทะเล
3. นายสุวิชา  กาคำ
 
437 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 90.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านศาลา 1. เด็กชายนิกร  ทองคำ
 
1. นางจิตตานาถ  ปลอดสกุล
 
438 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านศาลา 1. เด็กหญิงกรวีย์  วิเศษป่า
2. เด็กชายการัตน์  วงศ์ใหญ่
3. เด็กชายคมสัน  ทองคำ
4. เด็กชายคึนเท  คิม
5. เด็กหญิงจารณา  ปอดาว
6. เด็กหญิงจ่าม  เซียมลาย
7. เด็กชายฉัตรชัย  อินทิรา
8. เด็กหญิงชนากานต์  แสนสมภาร
9. เด็กหญิงชลลดา  อรุณพันธ์
10. เด็กชายทรงพล  ฟองแก้ว
11. เด็กหญิงธนิกานต์  ขจรงามแท้
12. เด็กชายธีรศักดิ์  เรือนเหลือก
13. เด็กชายนิกร  ทองคำ
14. เด็กหญิงน้ำฝน  มูลตา
15. เด็กหญิงบุญญานุช  บัวสุข
16. เด็กชายปริญญา  ดาวพันธ์
17. เด็กชายพจนารถ  เซียมราย
18. เด็กหญิงพลอย  ปิยะ
19. เด็กหญิงพักตร์  จะอื่อ
20. เด็กหญิงพิชชาภา  วรรณสังข์
21. เด็กหญิงพิมผกานต์  ก๋องคำ
22. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  วัฒนเดช
23. เด็กหญิงฟาริดา  -
24. เด็กหญิงวิกานดา  เรือนชื่น
25. เด็กหญิงศดานันท์  กุลอ่อน
26. เด็กหญิงศรัญญา  ใจศรี
27. เด็กชายศิริพงษ์  ไชยสุรินทร์
28. เด็กชายศิวกร  นควิเศษ
29. เด็กหญิงสุนิสา  ทองคำ
30. เด็กหญิงสุมาลี  จะอื่อ
31. เด็กชายสุรสิทธิ์  หงส์พักตร์
32. เด็กชายห่าน  ลุงโหก
33. เด็กชายอภิชัย  เขตนนท์
34. เด็กหญิงอมรรัตน์  พรหมศิริ
35. เด็กหญิงอัญชลิกา  ตระกลสาทร
36. เด็กหญิงเบญญา  วิธร
37. เด็กหญิงเปลียว  ศรีโกษะบาล
38. เด็กหญิงเรือนวัลลี  มนคำ
39. เด็กชายเอกรินทร์  ศิริ
 
1. นางจิตตานาถ  ปลอดสกุล
2. นายธนสรรค์  เกตุพุฒ
3. นายนิคม  คำโพธิ์
4. นางพวงทอง  พรมถาวร
5. นางพัฑฒิ์มาษ  อินยา
6. นางลมัย  พวงมณี
7. นางสาวสการะ  นิมมานเหมินท์
8. นางอัญชลี  เกตุพุฒ
 
439 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายชาญวิทย์   ดาวหิรัญกร
 
1. นางสาวผ่องศรี  ซีแกร
 
440 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 91.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงศศิพิมพ์   อึ่งเส็ง
 
1. นางนวรัตน์   โนหลักหมื่น
 
441 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 80.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงกัญญาลักษณ์  ปรีชาประสิทธิ์
2. เด็กหญิงณิชากร  ชวลิต
3. เด็กหญิงวลัยพร  ภาระกิจ
4. เด็กหญิงเสาวภา  ชัยวงศ์
5. เด็กหญิงแพรวนภา  กันธา
6. เด็กหญิงโบว์  ยอดเงิน
 
1. นางสาวจริยา   ถานะวร
2. นางสาววิชุณีย์   พุทธิมา
3. นางสุภาพ  ฉันทะธรรม
4. นายอชิรวิทย์  วงศ์คำ
 
442 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กหญิงพร  ลุงนาหลิ่ง
 
1. นางพิจักษณ์  ชินรัตนตรัย
 
443 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายจาย  ลุงสุ
 
1. นางสาวนวลจันทร์  จันไชยชนะ
 
444 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายวัชรพล  ปัดมะริด
 
1. นางสาววาสนา  บุญญประภา
 
445 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายศุภรินทร์  นิลวิเศษ
 
1. นางสุพิศ  ผัดแสน
 
446 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กหญิงกาญจนา   ตามี
2. เด็กชายกิตติศักดิ์   สินลี่
3. เด็กชายจะยี   จะอือ
4. เด็กชายธีรเทพ   เลามิ
5. เด็กชายสุภกินต์   เลายี
6. เด็กชายอภิชัย   เสมิ
 
1. นางสาวประภาพร    ทองดี
2. นายวารินทร์    สุริโย
3. นายสถิตย์   เดชวงศ์ยา
 
447 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 90.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กชายมงคล  กุฏีแดง
 
1. นางสีดา  ณาระศักดิ์
 
448 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายธีรนัย  สมบูรณ์
 
1. นางสาวนิลุบล  จันทร์ขอด
 
449 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายวันชัย  แซ่โซ้ง
2. เด็กชายเจษฎา  เลาเทาะ
 
1. นายปรีชา  ต้อตานา
2. นายศรีไพร  กุณา
 
450 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมฆขจรเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงจิรัชญา  รุ่งเรือง
2. เด็กหญิงญาศินี  ดาวเวียงจันทร์
3. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ประทุม
4. เด็กหญิงนิรัชพร  ศักดิ์สอ
5. เด็กหญิงปณิตา  อักนิฐ
6. เด็กหญิงพรรษชล  จำวรรณ์
7. เด็กหญิงวรัญญา  บุญมา
8. เด็กหญิงอานาอลิซเบส  ทอสแตนสัน
9. เด็กหญิงอารยา  อารุณ
10. เด็กหญิงเปมิกา  อิงคะวะระ
 
1. นางณัฐกฤตา  ปาณชัยพงษ์
2. นางประนอม  เมฆขจร
3. นางเอื้ออารี  ผิวผัน
 
451 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยบง 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  แซ่เท้า
 
1. นางรุจิรา  เป็งคำ
 
452 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดห้วยไร่ 1. เด็กหญิงจามคำ  ปออุ้ย
2. เด็กหญิงพรรณิภา  เป็งปัน
3. เด็กหญิงสุภาพร  สาระวรรณา
 
1. นายธำรงค์  ใคร้ยงค์
2. นายธีระพงศ์  พันธ์ธง
 
453 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดห้วยไร่ 1. เด็กหญิงกัญญา  ชัยสาร
2. เด็กหญิงคำแก้ว  ศรีเมือง
3. เด็กหญิงณัฐกานต์   จอมสนิท
4. เด็กหญิงปราณี  อินแก้ว
5. เด็กหญิงมณธิรา  มณคำ
6. เด็กหญิงสายทอง  จะเซอ
7. เด็กหญิงสุชาภรณ์   กิติ
8. เด็กหญิงอัญชลี  จายดู
9. เด็กหญิงเอื้องไพร  สมาธิ
10. เด็กหญิงเอื้อมเดือน  ปัญญา
 
1. นายธำรงค์  ใคร้ยงค์
2. นางสมพิศ  เจต๊ะวรรณ
 
454 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงจิตรทิวา  จะคือ
2. เด็กหญิงวิภาพร  ดอยกิ่ง
 
1. นางจีราพัชร์  อนันต์โสภา
2. นางพัชรา  ปิจมิตร
 
455 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายวันวิสย์  โพธิ์ศรี
 
1. นางณัฐพร  สมบูรณ์วงค์
 
456 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 32 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางไม้แดง 1. เด็กหญิงกาญจนา  วัฒนา
 
1. นางผ่องศรี  เสราดี
 
457 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กชายทูล  กอหลิ่ง
2. เด็กหญิงบัวขาว  เขียวเด็จ
3. เด็กหญิงอาซือมา  เปียผะ
 
1. นางประคอง  เสรีกุล
2. นางประชุมพร  อรุณสิทธิ์
 
458 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   นากล้า
2. เด็กหญิงกาญจนา   ยงบรรทม
3. เด็กหญิงกาญจนา   สุนันต๊ะพันธ์
4. เด็กหญิงกานต์พิชฌา  แก้วมั่น
5. เด็กชายขวัญนรินทร์   ถาดทอง
6. เด็กชายจิรเมธ   สมณาแก้ว
7. เด็กชายชวรินทร์   หล้าพิงค์
8. เด็กชายณัฐวุฒิ   แผ่นชัยภูมิ
9. เด็กหญิงดารารัตน์  วงสา
10. เด็กชายทักษิณ   แข็งแรง
11. เด็กหญิงทิพย์วรรณ   ทองรัตน์
12. เด็กชายธนธรณ์   จำปา
13. เด็กชายธีรโชติ   จะโล่
14. เด็กหญิงนาตยา   องค์รักษ์
15. เด็กชายบัณฑิต    วงหาญ
16. เด็กชายปรีดา  พุ่มนาค
17. เด็กชายปิยะเดช   รุ่งเรืองภาสกุล
18. เด็กหญิงผ่องพรรณ   สายทอง
19. เด็กหญิงพรธิตา   กวงคำ
20. เด็กหญิงพรนิภิศ   นะวะนิล
21. เด็กหญิงรุ่งทิวา   จิตรทองคำ
22. เด็กหญิงรุ่งทิวา   ตาคำนวล
23. เด็กชายวรายุส    เหอ
24. เด็กหญิงวริศรา  ศรีบัว
25. เด็กหญิงวิภาวี   คุณยศยิ่ง
26. เด็กหญิงศรัญญา  เสนางาม
27. เด็กชายศักดา  ต๊ะวงค์
28. เด็กหญิงศิลินธร  ทองรัตน์
29. เด็กหญิงสุจรรยา    ก๋าบุตร
30. เด็กชายสุทัศน์   พันธ์สุข
31. เด็กหญิงสุวิมล   จ่ามทอน
32. เด็กหญิงหมวยแดง   ลุงจื่น
33. เด็กชายหยุ้น  ตาคำนวล
34. เด็กชายอภิสิทธิ์   ขุนนำ
35. เด็กหญิงอัญมณี   ขุนนา
36. เด็กหญิงอาทิมา   อินชาวนา
37. เด็กหญิงอารียา   หมื่นไชยวงค์
38. เด็กชายเจนณรงค์   กันตะศรี
39. เด็กหญิงเอื้องฟ้า  ใหม่คำ
40. เด็กชายแดง   ลุงต้า
 
1. นางกนกวรรณ  ไชยถาวร
2. นางกันยา  ขุนนางจ่า
3. นายคีตภัทร  กัลยาณวุฒิ
4. นายนพพงศ์  ประยงค์ศักดิ์
5. นางนิตยา  มันทะนา
6. นางพวงเพชร  สายอุดม
7. นางพิกุล  สุรักษ์
8. นางสร้อยดา  หาญพยัค
 
459 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงณัฐธินี  คล้ายหอม
 
1. นายธารทอง  สุภัคธนาการ
 
460 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งแยงใน 1. เด็กหญิงจิ่ง  ทองคำ
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  เอี่ยมมณีรัตนา
3. เด็กหญิงน้อย  ลุงอ่อง
 
1. นางนิลุบล  แสงประสิทธิ์
2. นายสุนทร  คำเป็ง
 
461 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งแยงใน 1. เด็กหญิงเครือวัลย์  บัวระวงค์
 
1. นางทัศนีย์  อินทรัตน์
 
462 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. นางสาวจุรีรัตน์  ราชมา
2. เด็กหญิงรักดี  คำมูล
3. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  คิดชัย
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
2. นางสาวเรณุกา  โพธิ์แฉล้ม
 
463 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงพรพรรณ   ฟักเงิน
2. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  หมื่นแก้ว
3. เด็กหญิงเรียง   ยอดเงิน
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
2. นางสาวเรณุกา  โพธิ์แฉล้ม
 
464 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงกัณฑิรา  เส่งหล้า
2. เด็กหญิงดนยา  เลาหมี่
3. เด็กหญิงประกายภรณ์  ปันใจยะ
4. เด็กหญิงวิรัญญา  ยานะศักดิ์
5. เด็กหญิงสุวรรณี  แสนหลวง
 
1. นายอธิคม  สุธรรม
2. นางสาวอำไพ  มูลถี
 
465 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กหญิงปวัณรัตน์  ทองฤทธิ์
 
1. นางสีดา  ณาระศักดิ์
 
466 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงกัลปภาสร  ยืนยง
2. เด็กหญิงขวัญฤทัย  แสนจิต
3. เด็กหญิงจารุวรรณ  จุมแสง
4. เด็กหญิงจีราวรรณ  ไหมดี
5. เด็กหญิงฉวีวรรณ  อินต๊ะ
6. เด็กหญิงชฎาพร  เรือนสัย
7. เด็กหญิงณัฐพร  พงษ์เย็น
8. เด็กหญิงธนพร  เปลี่ยนมณี
9. เด็กหญิงธันยพร  สุขแกมา
10. เด็กหญิงธิดารัตน์  ชื่นจี๋
11. เด็กหญิงนัชชา  ปางงาม
12. เด็กหญิงพิริยนรี  เกษมสุข
13. เด็กหญิงภัคจิรา  ของมี
14. เด็กหญิงวิชุดา  รัตน์พันธ์
15. เด็กชายศตวรรษ  ราษฎร์ดี
 
1. นายดนุกิจ  สายเกิด
2. นางประไพ  ด่านวิวัฒน์วงศ์
3. นายพรหมวสันต์  ทาโน
4. นางพวงวรรณ  พรหมวงศ์
 
467 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กชายทักษ์ดนัย  ช่อเจริญ
2. เด็กหญิงธนพร  เลายี่ปา
 
1. นางสาวกมลนัทธ์  กันธิยะ
2. นางสาวอารีรัตน์  เดียวสมคิด
 
468 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กชายธนากร  สิรินันทกุล
 
1. นายสิทธิศักดิ์  อย่างเสรีภาพ
 
469 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายภัทรพล  อินเสน
 
1. นายดนุกิจ  สายเกิด
 
470 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายจักริน  พนมไพร
2. เด็กชายชลากร  ศรีวิชัย
3. เด็กชายวรวัฒน์  หล้าสราช
4. เด็กชายสมชาย  -
5. เด็กชายอำพล  พนมไพร
6. เด็กชายเกียงคำ  ลุงคำ
 
1. นายประสงค์  บุญแสน
2. นางวรัชนันต์  ทองประชุม
3. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
471 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. นางสาวลัดดา  ก่อนเศรษฐี
2. เด็กชายวิโรจน์  แซ่โซ้ง
3. เด็กหญิงสุปราณี  พนาอมรชัย
 
1. นางพัชรินทร์  กุลกิตติโกวิท
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
472 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายพงศธร  ดวงดี
2. เด็กหญิงสุทธิดา  แซ่วื้อ
 
1. นางสาวประภาพรรณ  จันทร์แสนตอ
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
473 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  พนมไพร
2. เด็กหญิงจุฬาภัทร  รัดแดง
3. เด็กหญิงนาฎนารี  เลาชิน
4. เด็กหญิงนาแหล  จะหวะ
5. เด็กหญิงนิด  ลุงป๊ะ
6. เด็กหญิงน้อย  สีมา
7. เด็กหญิงฝนผอง  ลุงหม่อง
8. เด็กหญิงพรเทพ  คำมี
9. เด็กหญิงวาสนา  เตชะเลิศพนา
10. เด็กหญิงสุพรรณี  รักษ์กิตติพร
11. เด็กหญิงหวาน  -
12. เด็กหญิงอรวี  ลุงต๊ะ
13. เด็กหญิงอัญชลีพร  แสนหลวง
14. เด็กชายเอกชัย  บุญนำ
15. เด็กชายโหลง  ลุงเป็ง
 
1. นายประสงค์  บุญแสน
2. นางพัชรินทร์  กุลกิตติโกวิท
3. นายวัลลภ  ไวว่อง
4. นางเพ็ญศิริ  โสธรประภากร
 
474 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายเดชาพล  ศรีเกษ
 
1. นายอุเทน  วีระคำ
 
475 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแหะ 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  มูลปานัน
2. เด็กหญิงแสง  ลุงมน
3. เด็กหญิงแสงดาว  เลาว้าง
 
1. นายสุชาติ  เตชะพนาลัย
2. นางอรทัย  พิบูลย์
 
476 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 73.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ฟองศิริ
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  กิติวงศ์
3. เด็กชายดนุพร  ปันมะโน
4. เด็กชายสหกาญจน์  คลองสามสิบ
5. เด็กชายเดชาธร  สุเมธ์
 
1. นายสมชาย  ใหม่พรม
 
477 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายณัฐธัญ  ถวัลย์วาณิชกุล
 
1. นางประไพณี  ไชยวรกุล
 
478 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายเอกราช  กาบบัว
 
1. นางประไพณี  ไชยวรกุล
 
479 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงชุติมณฑน์  ชื่นชม
 
1. นางประไพณี  ไชยวรกุล
 
480 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กหญิงปรียา  ยะเอ่อ
2. เด็กหญิงพิภาวรรณ  กิติวงค์
3. เด็กหญิงสุพรรณี   จิงทูรย์
 
1. นางอรกร  หน่อแก้ว
2. นางอำนวยพร  วงศ์อรินทร์
 
481 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ใหม่แก้ว
 
1. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
482 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงน้อย  สีมา
 
1. นางเพ็ญศิริ  โสธรประภากร
 
483 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงสุฑามาศ  หรรษา
2. เด็กหญิงอรยา  ลาภโชค
 
1. นางชลาลัย  แก้วกิริยา
2. นายประเวทย์  สันยาย
 
484 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์   กันทา
2. เด็กหญิงฐิติมา   ส่อจา
3. เด็กหญิงณัฐกานต์  จอกแสง
4. เด็กหญิงพลอยสวย  ทันใด
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  กันธะ
 
1. นางอรพิน  แสงบุญเรือง
2. นางอริยา   สุยะลังกา
 
485 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กหญิงจิตรานุช  แซ่หาง
2. เด็กชายชาย  กุงมา
3. เด็กหญิงวนิดา  ทิพย์พนาพันธ์
 
1. นายนิรันดร์  หอแก้ว
2. นายอดุลย์  สายหมอก
 
486 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 25 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายจักรกฤช   สิทธิธัญญ์
2. เด็กชายเก่งกาจ   ชมชื่น
 
1. นางจีระวัส   ดาระดาษ
2. นางสาวแสงดาว   มูลเมฆ
 
487 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงอาทิตยา  ปอสาย
2. เด็กหญิงแสงสะ  ลุงซู่
3. เด็กหญิงเบญญทิพย์   สกุลวงศ์งาม
 
1. นางสาวแสงเทียน  คำปัญญา
2. นางสุกัญญา   ธรรมเสฐียร
 
488 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายทรงอภิรักษ์   ศรีโชค
2. เด็กชายสมเกียรติ  เลเสาะ
3. เด็กชายอนุสรณ์  ทุนจ่า
 
1. นางสาวกานดา  ปกรณ์พงษ์กุศล
2. นางจิราภา   มณีวรรณ
 
489 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายกิตติภูมิ   ภาดแสง
2. เด็กชายสิทธิศักดิ์   บัวชุ่ม
3. เด็กชายอภิสิทธิ์   สีริน
 
1. นางจิราภา   มณีวรรณ
2. นางสาวแสงดาว  มูลเมฆ
 
490 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโปง 1. เด็กหญิงกาญจนา   มีแหล่กู่
2. เด็กหญิงเงิน   สิงทอน
 
1. นางจุฑาพันธ์  ทองหนัก
 
491 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกัลยา  ใจเขียว
2. เด็กหญิงจันริยา  ปันธิยะ
3. เด็กหญิงจิรัชชา  ใจทนง
4. เด็กหญิงธนาพร  ศรีรัตนะสุวรรณ์
5. เด็กหญิงธัญญาเรศ  ลุงมาก
6. เด็กหญิงนิตยา  อยู่เป๊าะ
7. เด็กชายวันคริสต์  หน้านวล
8. เด็กชายอนุชา  เขื่อนคำ
9. เด็กหญิงแอน  ลุงปัน
10. เด็กหญิงไอรดา  จันลามูล
 
1. นายพรพจน์  พงษ์กลาง
2. ว่าที่ร้อยตรีอนุรักษ์  ฟูแสง
 
492 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายศุภชัย  ดวงแก้ว
2. เด็กชายอนุพงษ์  มูลละ
 
1. นายศักดิ์สยาม  แหวนเพ็ชร์
2. นายเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
493 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กหญิงจรินยา  ปินคำ
2. เด็กชายธีระวุฒิ  พฤกษา
 
1. นายเกษรินทร์  เป็งจันทร์
2. นางโสพิศ  เวียงหล้า
 
494 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงนิสากร  วงศ์มูล
2. เด็กหญิงสุจินต์  เมืองใจ
3. เด็กหญิงแพรทอง  ปันร้อง
 
1. นางสาวภริตพร  ชัยมณี
 
495 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจันทกร  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงจันทร์สุดา  ดวงต๋า
3. เด็กชายณัฐพงษ์  สัจจา
4. เด็กหญิงพิมจันทร์  อินทอน
5. เด็กหญิงวิลาวัลย์  เสาร์แก้ว
 
1. นางสายใจ  พิเคราะห์งาน
 
496 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกอนคำ  กุงนะ
 
1. นางอัษฎางค์พร  มหายศนันท์
 
497 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 88.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูดินวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑามาส  แก้วประเสริฐ์
2. เด็กหญิงบุษบา  จะทา
3. เด็กหญิงวิชุดา  เอยานะ
4. เด็กหญิงสุพรรษา  ทองอินทร์
5. เด็กหญิงสุภธิดี  ธิพึง
6. เด็กหญิงเมธาพร  คำประเสริฐ
 
1. นางอ่อนอุมา  จุลพันธ์
 
498 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  ลุงอ่อง
2. เด็กชายเนติพล  สีเช้า
 
1. นางยุพิน  อำนา
2. นางวิไลภรณ์  สุจา
 
499 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายนำโชค  ลุงใส
 
1. นางยุพิน  อำนา
 
500 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงวนัชพร  สอนจันทร์แดง
 
1. นางประพิมพ์พร  เดียวสมคิด
 
501 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  บุญมา
2. เด็กหญิงอภิญญา  หน่อแก้ว
 
1. นางทัศนีย์  ศิริเขตต์
2. นายประชุม  นื่มหนู
 
502 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายศิริมงคล  เราเท่า
2. เด็กชายอนุศักดิ์  แข่ลีซอ
 
1. นายสมบูรณ์  ใจงาม
2. นางสาวสาธิยา  ยิ่งโยชน์
 
503 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายตนุภัทร  กองรัตน์
2. เด็กหญิงรุ้งตะวัน  จริยา
3. เด็กหญิงสุทธิดา  สุขศรี
 
1. นางสาวณัฐธยาน์  ดีขำ
2. นางสาวศิริขวัญ  ถาชื่น
 
504 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงธัญเรศ  โอบอ้อม
 
1. นางอาภรณ์  สุนันต๊ะ
 
505 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงชนนิยา  สิทธิราช
2. เด็กหญิงแววตะวัน  นาวายุทธ
 
1. นางอาภรณ์  สุนันต๊ะ
2. นางสาวแจ่มกมล  จิณะชิต
 
506 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงอวัสดา  บัวลอย
 
1. นางกนกวรรณ  นามแก้ว
 
507 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายอมรศักดิ  สายบุญมา
2. เด็กหญิงอรพิน  โกมลประทีป
 
1. นางสาวพัฒนี  สิทธิกัน
 
508 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายกัณตภณ  เถาวัลย์เถลิง
2. เด็กชายกิตติพงษ์  จืระโต
3. เด็กชายจีรยุทธ  ขวัญจิตให้คุณ
 
1. นายปฐมพงษ์  สิทธิกัน
2. นางสาวพัฒนี  สิทธิกัน
 
509 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายกรกฎ  วงค์ธนา
2. เด็กชายภูชิต  เพชรอารินทร์
3. เด็กหญิงสุวรรณา  อัศวชนะการ
 
1. นางมลิวรรณ  หลวงทิพย์
2. นางสุพาณี  ศรีนวล
 
510 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายปฏิยุทธิ์  นาสา
2. เด็กหญิงพรรณงาม  วงศ์แสน
3. เด็กหญิงเบญจพร  แก้วธิ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงกรวรรณ  ปูสัญจร
2. นางสุภา  สิทธิราช
 
511 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายธีรภัทร  ปัญญะแสง
2. เด็กชายหกฤษฎ์  พึ่งแรง
 
1. นายวิศรุต  กันทะวงค์
 
512 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายกิตติคุณ  บุญมาลา
2. เด็กชายปี  ปวง
3. เด็กชายไกรพนา  แสนธมา
 
1. นายดำรงเกียรติ  คำเกิด
2. นายวิศรุต  กันทะวงค์
 
513 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายวัชรพงษ์  สมพันธ์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีนพดล  ใจแช่ม
 
514 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กหญิงปิยธิดา  อินตานิ
 
1. นางอัจฉรา  วรหาญ
 
515 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  แสนเหลียว
2. เด็กหญิงทิตาพร  เพียงใจ
3. เด็กหญิงธัญญาเรศ  สกุลชาวดอย
 
1. นางพรพรหม  อินชัย
 
516 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกาดฮาว 1. เด็กหญิงภัทราวดี  กว้างขวาง
 
1. นางสาวยุพิน  กาวี
 
517 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิมหาราช 5 1. เด็กชายดวงทิพย์  ป่าวงค์งาม
2. เด็กชายยี่แก้ว  ป่าวงค์งาม
3. เด็กชายอุทัย  ดีเลิศ
 
1. นางจรรยา  สายวงศ์อินทร์
 
518 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิมหาราช 5 1. เด็กชายนฤดม  เฟื่องสกุล
2. เด็กชายบุญรอด  นามแสง
3. เด็กชายวันแก้ว  นามแก้ว
 
1. นางจรรยา  สายวงศ์อินทร์
 
519 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กชายสราวุธ  สายคำหน้อย
2. เด็กชายสุนทร  จิตงาม
 
1. นางสุภาดา  พนมมิตร
 
520 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายภาคภูมิ  ทันใด
2. เด็กชายศราวุธ  รักร่วม
 
1. นายสมบูรณ์  ใจงาม
2. นางสาวสาธิยา  ยิ่งโยชน์
 
521 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงมณฑิรา  ตาสี
 
1. นางยุพิน  ดุมดก
 
522 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กชายอณุภาพ  ขุนชัย
 
1. นางสาวอภิญญา  ศุภาวิศิษฏ์
 
523 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงนฤภร  อาจ่า
 
1. นางสาวนัฐธิชา  รัมมะพล
 
524 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงรัชนี  จอแม
2. เด็กหญิงวริษา  พะตาซู
3. เด็กหญิงศิริยาภา  อัศววรการ
 
1. นางสาวศิริยา  อินทกาโมทย์
2. นางสาวสุพรรนิการ์  เขียวออน
 
525 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงชนิดา  ดีดู
2. เด็กหญิงอัมพร  เลาเท่า
3. เด็กหญิงอารยา  ปินตา
 
1. นางสาวศิริยา  อินทกาโมทย์
2. นางสาวสุพรรนิการ์  เขียวออน
 
526 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางขุม 1. นายธณาพงค์  พญาวอณรงค์
 
1. นายพิสุทธิ์  แก้วสำโรง
 
527 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายธนวัฒน์  พูนเพิ่มศักดิ์ศิริ
2. เด็กหญิงสุภาพร  ขวัญทรัพย์กิจ
3. เด็กชายสุริยา  ไชยศรี
 
1. นายสงกรานต์  คำวงศ์ปิน
2. นางเมตตา  คำวงศ์ปิน
 
528 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. นายคำจันทร์  หวั่นนะ
2. เด็กชายเจริญ  คำจันทร์
 
1. นางปราณี  จันทวงค์
2. นางสาวอนุสรา  ภูเรือน
 
529 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงหทัยรัตน์  วงศ์สูน
2. เด็กหญิงอังคณา  วงค์มูล
 
1. นางราตรี  คนเพียร
2. นายสุทธิรัตน์  เกษร
 
530 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงสายชล  ลุงมั่น
 
1. นางรัตนา  สันยาย
 
531 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายชัยวัฒน์   เปอลอย
2. เด็กชายหล้า  หล้าเซอ
 
1. นายชัชวาลย์   กันนางค์
2. นายศักดิ์นรินทร์  วงษาอินทร์
 
532 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 62.3 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงชีวาพร  ลาดเด่นพนา
2. เด็กหญิงบุปผาชาติ  เลาย่าง
3. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  บิโข่
 
1. นางสาวทิตยา  หม่อแปล่
2. นางนาฎยา  พรมมา
 
533 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  กรนิมิตโชค
 
1. นางสาวเบญจมาศ  ทาแก้ว
 
534 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงมารีย์  ชัยกุลธวัช
 
1. นางวราภรณ์  คำดอน
 
535 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กชายชัชพงค์  เริงไม
 
1. นางสาวอุราวรรณ์  วงศ์จำปา
 
536 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กหญิงปิ่นมนัส  แซ่ย้าง
2. เด็กหญิงภาภรณ์  สุขสกุลปัญญา
3. นายยศกร  ยั่งยืนปิยรัตน์
4. นายวิทยา  แซ่ย้าง
5. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ใจกุลทรัพย์
6. เด็กหญิงสุจิรา  แซ่เฒ่า
7. นายสุรศักดิ์  แซ่เฒ่า
8. นายเดชาวัต  พนาสันติกุล
 
1. นางอารีย์  ธรรมเสนา
 
537 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กชายฤธา   ณ เชียงใหม่
2. เด็กชายอภิชาติ    ทุนแสง
 
1. นายทองปาน   สมานธิวง
 
538 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กหญิงวาสนา   บุญมาศ
2. เด็กชายสายหมอก   ลุงจาย
 
1. นางพริ้งพงษ์   ไชยชาววงษ์
 
539 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมโครงงานจิตอาสาพัฒนาสังคมเด็กประถมทำได้ ป.4-ป.6 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กหญิงตะวัน  เยอะเหมย
2. เด็กชายทินกร   ในวี่
3. เด็กหญิงทิพรดา  ยันนะ
4. เด็กหญิงน้ำผึ้ง   รักไทย
5. เด็กชายปรีชา  แซ่หลี่
6. เด็กชายยุทธภูมิ  ผาสุก
7. เด็กหญิงศศิประภา  นันตา
8. เด็กชายสมิทธิ์  ทวีอภิรดีขวัญ
9. เด็กชายอธิป  ลุงส่าง
10. เด็กหญิงอังคณา   นันตา
11. เด็กชายเอ  ลุงคำ
12. เด็กหญิงแต้ม  ฟ้ากิ่ง
 
1. นางฐิติมา   ปัญญาการ
2. นางเอื้อมพร   ยิ้มศรี
 
540 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงณัฐนรี   หาญกล้า
2. เด็กหญิงปรารถนา  เครื่องคำ
3. เด็กหญิงพณิดา   ฮวดศรี
4. เด็กหญิงวรรณวิษา  คุณธนะ
5. เด็กหญิงวิภาดา  กนกวรรณนา
 
1. นางจิรพรรณ  จิตพัฒนชัย
2. นายอำนวย  เรียนยอย
 
541 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายทินกร   นาแก้ว
2. เด็กหญิงธัญย์ชนก   หงษ์ประสิทธิ์
 
1. นางสาวภาวินี  สิงคราช
 
542 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงเอื้ออารี  นิ
 
1. นางสาวสุกัญญา  ไชยถา
 
543 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายสิรวิชญ์  ลุทา
2. เด็กชายอภิเดช   สาธุเม
 
1. นายฉัตรพงศ์  บ่อแก้ว
2. นางสาวพวงผกา  ไชยรัตน์
 
544 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์   ฤทธิ์ธรรมเลิศ
2. เด็กหญิงมนัสพร    เอกชัยวีรกูล
3. เด็กหญิงอรพรรณ   เลาย่าง
 
1. นายถวัลย์  ชุ่มอรัญสายวารี
2. นายศรีไพร  กุณา
 
545 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายประชาย    ชุ่มอรัญสายวารี
2. เด็กหญิงพัชรี   ไชลาน
3. เด็กหญิงศิริทิพย์   เส่โล
 
1. นายถวัลย์  ชุ่มอรัญสายวารี
2. นายศรีไพร  กุณา
 
546 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงพยานรัก  บุญเป็ง
2. เด็กชายวันชัย   สินเช้า
 
1. นายถวัลย์  ชุ่มอรัญสายวารี
2. นายศรีไพร  กุณา
 
547 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงรุ่งนภา   สุรางค์อุปถัมภ์
2. เด็กหญิงวิภา    แซ่จาง
3. เด็กหญิงสุดาพร   ไพรลักษณ์
4. เด็กหญิงอริสรา   ยะมะโน
5. เด็กชายอัปราฮัม   ลีพัฒนากุล
 
1. นางสาวพวงผกา   ไชยรัตน์
2. นางสาวศศิวิมล  คอล่า
 
548 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายนันทภพ  วงค์ไชยยา
 
1. นางสาวนฤมล   นวะปุก
 
549 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กชายวีรภัทร  แสนหมี่
2. เด็กชายศักรินทร์  มาเยอะ
3. เด็กหญิงสายสุดา  ปะวา
 
1. นายวุฒิ  จันทร์สอาด
2. นางสุวคนธ์  ทรงธรรม
 
550 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 97.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงฐานิยา  กุ่งละ
 
1. นางจำเนียร   ขันธะ
 
551 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. นางสาวณัฎฐณิชา   คำวงค์เสน
 
1. นางกฤตยาภรณ์  ขันอัศวะ
 
552 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายทรรศรงค์  คอนสกุล
2. เด็กหญิงศิรินา  คำนวล
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
 
553 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงนิตยา  สวยดอก
2. เด็กชายศราวุธ   ทานุตัน
 
1. นางสาวนันทนา  สุภาพ
2. นางสายสุนีย์  บุบผชาติสกุล
 
554 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กหญิงอาริสา  ศรีหาวัฒน์
 
1. นางวนิดา  รัชฎา
 
555 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสันทรายมูล 1. เด็กหญิงเจนจิรา   เตรียมอ้าย
 
1. นางอรทัย   รัตน์เลิศลบ
 
556 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา   พรหมเสน
 
1. นางศรีฟ้า   จีรัตน์
 
557 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงเก็มมี่ มันฐิกา   เชร์แบร์
 
1. นางภคมน   กรรณสูตร
 
558 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายถิรพิทย์  พรหมสิ
 
1. นางดารินทร์   เขื่อนสุวรรณ
 
559 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   สาคร
 
1. นางดารินทร์   เขื่อนสุวรรณ
 
560 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงนาเซ   จะเอ๋อ
2. เด็กหญิงปนัดดา  บริบูรมังษา
3. เด็กหญิงพุทธิตา  คำแก้ว
4. เด็กหญิงมัชฉิมาพร  ยิ่งเจริญ
5. เด็กหญิงวนิดา  นานาคม
6. เด็กหญิงหอมนวล  ลุงส่วย
7. เด็กหญิงเอม  ลุงคำ
8. เด็กหญิงเอมอร  จะอ๋อ
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
 
561 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายคำดู่  ลุงสู้
2. เด็กชายอาณัฐ   ลุงหม่อง
 
1. นายกฤษฎาพงษ์  คำฝั้น
2. นายชัชวาล  เรืองกิจชม
 
562 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กหญิงจีรนันท์  นายยะ
2. เด็กหญิงรัตติกาล  ค่วยคำ
3. เด็กหญิงวิสา  แซ่ม้า
4. เด็กหญิงศศิประภา  พงพิยาน
5. เด็กหญิงเมษา  แสนว้าง
6. เด็กหญิงแสงทอง  คำปัน
 
1. นางประมวลลักษณ์  ศรพระราม
2. นางประไพศรี  พุฒธิมา
3. นางพรพรรณ  ใจก้อน
 
563 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงกาญจนา   ฟองนวล
2. เด็กหญิงคำมู   ลุงมู
3. เด็กหญิงดาว   ลุงคำ
4. เด็กหญิงธิดารัตน์   ขะจำปี
5. เด็กหญิงสมหมาย   อินต๊ะ
6. เด็กหญิงแดง    หมอกแสง
 
1. นางผ่องพันธ์   อินทร์ชัย
 
564 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงสุภาพร   มิตรสาธิต
 
1. นางงามจิตร  มุนิจารวัฒนกุล
 
565 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายวสันต์   กาเรือง
 
1. นางสาวรัตติกาล    ศรีบุญมี
 
566 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงจุพาพร   เอี่ยมลมัย
2. เด็กหญิงฟ้าธิฬกา   ธิโน
3. เด็กหญิงสาวินี   คำใส
4. เด็กหญิงสุนิตา  สุวรรณ
5. เด็กหญิงหลาว   กอ
 
1. นางคนึง    บุตรตานนท์
2. นางลัดดาวัลย์    เชื้อเมืองพาน
 
567 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงนฤมล   ลุงตี้
2. เด็กหญิงภาวิดา   แสนเมือง
3. เด็กหญิงรัชดา   (ไม่มีนามสกุล)
4. เด็กหญิงวารุณี  ศรีกระจ่าง
5. เด็กหญิงไหมฟ้า   บุญช่วย
 
1. นางคำเพียร   โพธิจิตร
2. นางศิริพร   เคหัง
 
568 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. นางสาวนารี  ไอ่ไว
2. นางสาวพรสวรรค์  ในคำ
3. นางสาวแสงเดือน  ไอ่จาง
 
1. นางจิราภรณ์  ไชยวัง
2. นางสมถวิล  สวนต๊ะ
 
569 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงคำอ่อง   วาริน
2. เด็กหญิงณัฏนารี   มีงาม
3. เด็กหญิงหมวย   ดอกเงิน
 
1. นางศิริพรรณ  คำเป็ง
 
570 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ปุดอินทร์
2. เด็กหญิงศรีทอง  นายแก้ว
3. เด็กหญิงศิริลักษณ์  วงษ์หล้า
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นางอำนวย  อินวงศ์
 
571 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  แซ่เถ่า
 
1. นางวรรณพร  วงศ์สายใจ
 
572 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงขวัญเพชร  กันฟัก
 
1. นางวรรณพร  วงศ์สายใจ
 
573 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางกว้าง 1. เด็กชายจันทร์  ลุงออ
2. เด็กชายสมสุข  ลุงชิง
 
1. นางสาวบงกธมาศ  พรมมี
 
574 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กชายคำกู่  ลุงคำ
2. เด็กชายเต  คำแสง
 
1. นายทวี  โปธา
2. นายประโยชน์  เย็นสมพงศ์
 
575 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  เฉลิมยุทธ
 
1. นางจันทร์ทิพย์   เสาร์ไชย
 
576 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางห้วยตาด 1. เด็กหญิงกาญจนา  จะคือ
2. เด็กหญิงมะละเหม่  แซ่อ่อ
3. เด็กหญิงวิกานดา  จะวอ
 
1. นางสาวจรรยา  ภูพิทักษ์ธรรม
2. นางสาวศิริรัตน์  วรรณจันทร์
 
577 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางห้วยตาด 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  จะซา
2. เด็กชายเสละ  จะคือ
 
1. นางปิยะนุช  เมืองปิง
2. นางสาวศันสนีย์  แสงเรือน
 
578 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 84.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงสาวิตรี  เมฆแสน
 
1. นางพรรณิภา  สิทธิสังข์
 
579 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กชายปฐพี  พันธ์ภักดี
 
1. นายเชาวฤทธิ์  ธิปัน
 
580 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 91.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงพิมพ์ประภา   จะเชนรัมย์
2. เด็กหญิงวาสนา   เฉลิมวงศ์
 
1. นางวีราภรณ์   กาใจ
 
581 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงปาริชาติ    แสงหล้า
2. เด็กหญิงอะเลมะ  แซ่ว่าง
 
1. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
582 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงปาริฉัตร   แสนสมบัติ
2. เด็กหญิงเบญจมาศ  วิกัน
 
1. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
583 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายจีรศักดิ์  บุญมา
2. เด็กหญิงสุทธิดา  อย่าจา
3. เด็กชายหองคำ  ปั๋นแก้ว
 
1. นางขวัญทิวา  พันทอง
2. นางนงคราญ  บุตรโคษา
 
584 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. นางสาวณัฐกานต์  ฝุ้นตุ้ย
 
1. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
585 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 88.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงธัญจิรา  อุดม
2. เด็กชายปริญญา   ใจบุญมา
3. เด็กชายพงษ์ศิริ  มณีรำพัน
4. เด็กชายพัชรพล  คัมภีระ
5. เด็กชายมณเฑียร  ฝังมณี
6. เด็กหญิงรัชฎาภรณ์  คำหล้า
7. เด็กหญิงอรรัมภา  วิรุฬรัตน์
8. เด็กชายอัครพนธ์  หน่อคำ
9. เด็กหญิงอาหมี่มะ  แซ่เฉิง
10. เด็กหญิงอาหมี่มะ  แซ่ว่าง
 
1. นางสาวเกษราภรณ์   สุริย์วงศ์
 
586 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงกาญจนา  คำหล้า
 
1. นายนิวัติ  บุบผชาติกุล
 
587 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กหญิงธนภรณ์  หรัญพิพัฒน์
 
1. นางเพลินพิศ  มันกระโทก
 
588 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงพรรณิกา  มิประพันธ์
 
1. นางสาวผ่องพรรณ  เขียวเจถะ
 
589 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าเหมือด 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ชูชีพ
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  หน่อคำ
3. เด็กหญิงสร้อยสุดา  ลุงออ
 
1. นางสาวภัตตินันท์  สายนาค
2. นางวนิดา  ภูพันเชือก
 
590 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 89.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  ทองพันยา
 
1. นางจันจิรา  โนคำ
 
591 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงนลิลิน  ชื่นดวง
 
1. นางจันจิรา  โนคำ
 
592 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงวราภรณ์  อารยะกวิน
 
1. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
593 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงจันทร์หอม  อินพรม
2. เด็กหญิงณัฐชยา  แสนสีลิ
3. เด็กหญิงน้อยหน่า  ปู่เมือง
4. เด็กหญิงประภัสสร  รักษ์คำภีร์
5. เด็กหญิงสุรีรัตน์  ศรีดี
 
1. นางปราณี  จันทวงศ์
2. นายศุภชัย  ตั๋นจี๋
 
594 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงจันทร์มอญ  อินตา
 
1. นางพัชรา  แสงแก้ว
 
595 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยบง 1. เด็กชายนพรัตน์  ใหมเกิด
2. เด็กชายสวิตต์  แซ่เลาย้าง
3. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์  กมลศรี
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงพัชราวรรณ  ยั่งยืนพิพัฒน์
2. นางสุนันท์  พวงมาลัย
 
596 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา    ศิริจันทร์
2. เด็กหญิงธันยพร  ไทยเมืองว้าง
3. เด็กหญิงวัชรินทร์   ปิมปา
 
1. นางสาวอนัญญา  นวรัตน์
 
597 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฝก 1. เด็กหญิงชมพูนุช  เป็งธินา
 
1. นางนราพร  ฟูมูลเจริญ
 
598 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กชายพาตี้ลูลา  โอ่โดเชา
 
1. นางสาวภคมน   ตันติบันลือ
 
599 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงภัทรภร   แสงสว่าง
 
1. นางจิตรา   กิติชัยวรรณ
 
600 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายปริญญา   ทารักษ์
2. เด็กชายสุรเชษฐ   กุมาทะ
3. เด็กชายอาทิตย์   ดวงแก้ว
 
1. นางมาลี  จันทร์ศรีทอง
2. นายเนืองนิตย์  คำฤทธิ์
 
601 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายวรชาติ   ยงยืน
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์   สว่างศรี
3. เด็กชายเมทัศน์   ชูยะ
 
1. นางกิ่งแก้ว  จินาพันธ์
2. นางสุกัญญา   ธรรมเสฐียร
 
602 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กชายธีรภัทร  เคหา
2. เด็กชายภูริช  ศรีสุขพันธ์
 
1. นางสาวศุภกร  เมืองปันโย
2. นางสาวสุกัญญา  วงษ์พิมสร
 
603 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายปรัชญา  สุขเจริญ
 
1. นางพรจิตร  อินทะจักร์
 
604 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแจ๋ 1. นางสาวอารีรักษณ์  สินหมี่
 
1. นางสาวบรรจง  สุดาทิพย์
 
605 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแจ๋ 1. เด็กชายธีพงษ์  แซ่เจ๋อ
 
1. นางสาวอำเพียร  สุริยา
 
606 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแจ๋ 1. นายรัตนพล  ไทยสุรเกษม
2. เด็กชายวทัญญู  แซ่ยิ่ง
3. เด็กชายอาผิน  แซ่ล่อ
 
1. นายจรัญ  สุวรรณ
2. นายชุ่ม  สักคำ
 
607 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายพงศ์พันธ์  เนรพิน
2. เด็กชายวงศ์ธร  เลายี่ปา
3. เด็กชายศุภณัฐ  ศรีผสม
 
1. นางสาววรรณวิการ์  วงศายะ
2. นางวิมล  หวงสุวรรณากร
 
608 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายพิริยะ  ตามสัตย์
2. เด็กชายโชคมงคล  ประทุมวัน
 
1. นางกรเกตุ  ฟุ้งวิทยา
2. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
 
609 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กชายฤทธิ์เดช  ลุงทอง
2. เด็กชายเฉลิมชัย  อินต๊ะเปียง
 
1. นางรุจินันท์  โสภาพิมพ์
 
610 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงจีรนันท์  อินทรผล
2. นางสาวพิมพ์ใจ  แซ่ว่าง
3. นางสาววาชิตา  คำปัญญา
 
1. นางสาวอัปสร  ศิลปาจารย์
 
611 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงธัญธิตา  คำใจหนัก
2. นายสายหมอก  อานันท์
 
1. นางอุ่นใจ  กันยะมี
 
612 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงนวพร  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงรัชดา  แซ่ย่าง
3. เด็กชายราชันย์  โพทะยะ
 
1. นางอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
613 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายกิตติสรรค์   อมรไพร
2. เด็กชายกุลภพ   โคโดะ
3. เด็กชายต่อลาภ   พาซอ
4. เด็กชายทยากร   พาซอ
5. เด็กชายธนานพ   เกลอะมู
6. เด็กชายพันธวิช   โกลัญญ์
 
1. นางชุติมา  ชูชัย
2. นางสาวสุดสวาท  ปิงชัยวงษ์
3. นายสุวิทย์   พรมมา
 
614 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงฉัตรญาดา  บุญจง
2. เด็กหญิงศิริภา  ลุงต๊ะ
3. เด็กชายไมยสิทธิ์  วิสุทธิ์คงกมล
 
1. นายกระจ่าง  สายวงศ์อินทร์
 
615 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 15 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กหญิงสุรีรัตน์  แสนจ้าง
 
1. นางสาวเสาวนีย์  กูณะกูง
 
616 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอนแก้ว 1. เด็กชายวรานนท์  สุจาดึก
2. เด็กหญิงอัมพร  ไอ่มู่
3. เด็กชายอาทิตย์  คำจาย
 
1. นางสาวพิมลพรรณ  พวงเงิน
2. นายเสน่ห์  หอมสะอาด
 
617 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงจ๋างอู  ยอดคำ
2. เด็กหญิงรัดเกล้า  ลุงทอน
3. เด็กหญิงอภิชญา  มณีศร
 
1. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
2. นายบรรเทิง  โสภาพิมพ์
 
618 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทรายมูล 1. เด็กชายรุตจิโรจน์  จอมงาม
 
1. นางปรานอม  เค้ามูล
 
619 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายกัญชัย  ใสลือ
2. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  กุลุชิ
3. เด็กชายจิรโชติ  กาแฮ
 
1. นายจรัญ  พิทักษ์ศักดากร
2. นางนิ่มนวล  ศรีกุณะ
 
620 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กหญิงถิรนันท์พร  มาเมือง
2. เด็กชายบัญญัติ  พันธุ์ดี
 
1. นางกรรณิการ์  บัวล่าย
 
621 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กชายหนุ่ม  มูลธรรม
 
1. นางพรรษา  ตรีสงฆ์
 
622 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงฐิติพร  สายเดชะ
 
1. นายสิทธ์ศักดิ์  อย่างเสรีภาพ
 
623 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กชายคมกริช  ประชุมโรจน์สุข
2. เด็กชายจักราวุฒิ  สบลานสวัสดิ์
3. เด็กชายวรชิต  สบลานสวัสดิ์
 
1. นายชาญชัย  งามยิ่ง
 
624 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงดารุณี   ปอสัง
2. เด็กหญิงพิมพิดา   จะแตะ
3. เด็กหญิงพิมพิศา   จะแตะ
 
1. นางผกากรอง   รักษากิจ
2. นายวิศิษฎ์  ศรีพุ่ม
 
625 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงจิราพร   ทิศอินทร์หลง
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ   มือดี
 
1. นางผกากรอง  รักษากิจ
2. นางสายสุนีย์  ดวงบาล
 
626 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงจีรนันท์   ปัญญา
2. เด็กหญิงปราณี   ยะแซ
3. เด็กหญิงสุดา   รตะนันทน์
 
1. นายวิฑูรย์  สมปัน
2. นายอินทร   แก้วป้อม
 
627 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงคำ  ลุงคำ
2. เด็กหญิงคำแพ  ลุงติ๊
3. เด็กหญิงจันทร์แดง   จำนน
4. เด็กหญิงฐิติมากร   หวยครบุรี
5. เด็กหญิงพิมลพรรณ   ประสงค์ศิล
6. เด็กหญิงวลัยพร   ภาระกิจ
7. เด็กหญิงสร้อยเพชร   ปลอดภัย
 
1. นางกรวรรณ   ปินไชย
2. นางสาวจริยา   ถานะวร
3. นางพิศมัย   ลิ้มสมวงศ์
4. นางสุภาพ   ฉันทะธรรม
5. นายอชิรวิชญ์   วงศ์คำ
 
628 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงนวลละออ  ลุงกอ
2. เด็กหญิงพลอย  ปู่หลู่
3. เด็กชายอาต๊ะ  เลายี่ปา
 
1. นางสาววาสนา  บุญญประภา
 
629 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายวิจารณ์  เก่งกาจ
2. เด็กชายอนุชาย  ลุงซอ
3. เด็กหญิงอ่องหลู่  ลุงกู่
 
1. นางศิขรินทร์  อุตมะ
 
630 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายชนะภัย  ลุงวิ
2. เด็กหญิงธิดา  ลุงลือ
3. เด็กหญิงอาหมี่  แลแมมา
 
1. นางสาววาสนา  บุญญประภา
 
631 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 77.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงจิตตราภรณ์  บุญลอย
2. เด็กหญิงปัทมา  วงษ์สฤทธิ์
3. เด็กหญิงยอด  ดอกเย็น
4. เด็กหญิงวันวิวาห์  เกิดทรัพย์
5. เด็กหญิงวันเพ็ญ  กะหลิ่ง
6. เด็กหญิงวันเพ็ญ  กะหลิ่ง
 
1. นางศิขรินทร์  อุตมะ
 
632 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงชนาลักษณ์  เต็ม
2. เด็กหญิงฑิตยา  คำกล้า
3. เด็กหญิงนุ้ย  จ่าหลิ่ง
4. เด็กหญิงลำพอง  ซุนาหร่าย
5. เด็กหญิงอังคณา  สินวะ
6. เด็กหญิงแสงดาว  กะหลิ่ง
 
1. นางกาญจนศรี  เหล่าชัย
2. นางรัชดา  วงค์ศรี
 
633 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองมะจับ 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  อินต๊ะวงค์
2. เด็กหญิงอาภัสรา  รังศรี
3. เด็กหญิงอารียา  บัวลอย
 
1. นางยุพิน  แสงปราช
 
634 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายศุภกิจ  จอมเม็ด
 
1. นายโสภณ  ยศวงศ์
 
635 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายสิงหราช  มัธยม
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิศ
 
636 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  วัดสุข
2. เด็กหญิงฐิติมาพร  ใหม่คำ
3. เด็กชายณรงค์ชัย  คลื่นส่ง
4. เด็กหญิงรัชภาพร  พิศร
5. เด็กหญิงริษฎา  แดนพนา
 
1. นายกฤชเพชร  ชัยเพ็ญ
 
637 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายณัฐกิตติ์  ใจอยู่
2. เด็กชายณัฐพล  บุญติ๊บ
3. เด็กชายนศรินทร์  ปู่ขาว
4. เด็กชายภาคภูมิ  นิลปวน
5. เด็กชายศุภฤกษ์  บุญจันทร์
6. เด็กชายสรัลธร  มาเละ
7. เด็กชายสุรเชษฐ์  อุษา
8. เด็กชายเอกพันธ์  ยาวิเลิง
 
 
638 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กชายชวัลวิทย์  แก้วแดง
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  จองเจ้าวัว
 
1. นางสาวโสภา  สามแก้ว
 
639 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงสโรชา  คำธิ
 
1. นางสาวณภัชชา  แสนสมบัติ
 
640 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายก้องภพ  เฉลิมวรรณ
 
1. นายพฤทธิ์อังกรู  สุพรรณมณี
 
641 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายชลณัฐ  เม็งทะเหล็ก
 
1. นางสุกัลยา  อนุวงศ์
 
642 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  พรหมเมือง
2. เด็กหญิงวกุลทิพย์  พงษ์มี
3. เด็กชายศรายุทธ  สุยะ
 
1. นางจีราพัชร์  อนันต์โสภา
2. นางพัชรา  ปิจมิตร
 
643 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางไฮ 1. เด็กหญิงจุลัยรัตน์  เชื้อราษฎร์
2. เด็กหญิงนวรัตน์  แซ่เฒ่า
3. เด็กชายวิจารณ์  แซ่เฒ่า
 
1. นางสาวทรงศรี  จันทร์ตา
2. นางสาววรารัตน์  สมจินดา
 
644 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. นางสาวลลิตา   เลาซาง
 
1. นายวัชรายุทธ  ประกอบของ
 
645 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางไฮ 1. เด็กชายอัศนี  แซ่ย่าง
 
1. นายบอลอย  เลวงดีพงศ์
 
646 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงณัฐฑิตา   พานเหล็ก
2. เด็กชายสมพงษ์   แซ่จื้อ
 
1. นางสุภาวิณี   สุวรรณ
 
647 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงศิริวรรณ   หาระมี
 
1. นางผ่องพันธ์   อินทร์ชัย
 
648 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงนฤมล  ลาพอ
2. เด็กหญิงผาณิต  นุเชอร์
3. เด็กหญิงหทัยรัตน์  ทะนะ
 
1. นางอารยา  สาระจันทร์
2. นายอาราม  สาระจันทร์
 
649 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กหญิงคำ  ลุงยอด
2. เด็กหญิงดาว  ลุงยอด
3. เด็กชายดาวมน  ลุงยงค์
4. เด็กหญิงพัชราพร  ชีหมื่อ
5. เด็กชายหม่อง  ลุงต๊ะ
 
1. นางวัฒนา  ประยูรวงศ์
2. นายศุภชัย  ปานเกษม
 
650 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. นายชาติชาย  เยี่ยงเบี่ยง
2. นายสมคิด  เปียงแเหล่
3. เด็กชายสุชัย  เลเช่อ
 
1. นางพรศรี  ก้าวหน้า
2. นายฤทธิรงค์  เดชวงศ์ยา
 
651 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กชายธีรภัทร์  เงาศรี
2. เด็กหญิงรัฐติยา  สิงคราช
 
1. นางอรัญญา  ไชยวงค์คำ
2. นางอัชราภรณ์  รังษี
 
652 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงกมลพร  กำลังมาก
2. เด็กหญิงกรรวีร์  รวมสุข
3. เด็กหญิงจิรภรณ์  กุณราชา
4. เด็กหญิงชนัญชิดา  ชติปภากุล
5. เด็กหญิงชนิสรา  รัตนชาติ
6. เด็กหญิงฐิติรัตน์  รังกลาง
7. เด็กหญิงธารารัตน์  ต้นหนองดู่
8. เด็กหญิงนันท์ชญาน์  เจริญทรัพย์
9. เด็กหญิงนิฤมล  นันตา
10. เด็กหญิงนุชนาฏ  กำลังมาก
11. เด็กหญิงมิกิว่า  เงินก้อน
12. เด็กชายสุวพัชร  คุณหลัก
13. เด็กหญิงเมษา  สุขพงษ์
14. เด็กหญิงแพรวพรรณ  สำราญ
15. เด็กหญิงโยษิตา  กันทะ
 
1. นายฉัตรชัย  พุทธรักษาจริยา
2. นางสาวนิภาพร  ไชยรังษ๊
3. นายปิยะพงษ์  พงษ์พิกุล
4. นายเอกพล  พงษ์พิกุล
 
653 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายธนพัฒน์  ชุมภู
 
1. นางศิริวรรณ  ภัทรินทร์
 
654 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าบงห้วยฮ่าง 1. เด็กหญิงการดา    เสลิ
2. เด็กหญิงรุจิรา   จะที
3. เด็กหญิงวิไลพร   จะงะ
 
1. นางดวงเดือน  หอมสะอาด
2. นางศรีพรรณ    แซ่ฝุง
 
655 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 74.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงอนุสรา    ฉลอม
 
1. นางเสาวคนธ์   ปัญญาทิพย์
 
656 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงหนึ่งกมล  พังแสงสุ
 
1. นายเพลิน  ธรรมวิสุทธิ์
 
657 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงณัฎชา  ขจรศรี
2. เด็กชายศุภฤกษ์  บัวเขียว
 
1. นางประไพณี  ไชยวรกุล
2. นางปราณี  แก้วโสม
 
658 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กหญิงเจนจิรา  แสงมนต์
 
1. นางสีดา  ณาระศักดิ์
 
659 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 78.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. นางสาวจิราพร  ต๋าคำ
2. เด็กหญิงจีราพร  ธิใย
3. เด็กหญิงธิดาพร  จุรัตน์
4. เด็กหญิงวรรณา  เทพเสนา
5. เด็กหญิงสุนิตา  นิยมพงษ์
 
1. นายจักรกฤษณ์  เปี่ยมประสงค์
2. นายอภิเชษฐ์  วัฒนวรกุลเลิศ
 
660 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบวกจั่น 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  เตชะพนาลัย
2. เด็กหญิงจิตติมา  เตชะพนาลัย
3. เด็กหญิงพัชรา  แซ่ท่อ
 
1. นางพัชรีพร  เจียมตน
2. นางสมใจ  เปลา
 
661 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กหญิงญานิกา  ศรีวิชัย
 
1. นางอรกร  หน่อแก้ว
 
662 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายรัฐนนท์  กุสุมภ์ราชกิจเจริญ
 
1. นางพัชรินทร์  คณะนัย
 
663 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายปัญญา  มุงธิราช
2. เด็กหญิงสุกัญญา  เต๋คา
3. เด็กชายเจษฎา  ปางงาม
 
1. นางพัชรินทร์  คณะนัย
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
664 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายวรวุฒิ  ภูครึ่ง
2. เด็กหญิงสุธีกานต์  ทาปะ
 
1. นางพัชรินทร์  คณะนัย
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
665 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายบอย  เฒ่าญา
2. เด็กชายวิชัย  ลุงตี้
 
1. นายณัฐพงษ์  ศรีสวัสดิ์
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
666 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. นางสาวธนาธิป  ใจน้อย
 
1. นางธัญญารักษ์  บุญรสศักดิ์
 
667 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงธีราพร  หมื่นคำ
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  มีแก้ว
3. เด็กหญิงชลธิมา   บุญยะประนัย
4. เด็กหญิงชุติมา   ยิ่งละออ
5. เด็กหญิงณัฐชยา   ทุนจ่า
6. เด็กหญิงพราว   สิงห์ทอง
7. เด็กหญิงพีรนุช   สุวรรณ
8. เด็กชายภัณฑณพัศม์  อินจักร
9. เด็กหญิงรัชนีวรรณ   เลาหมี่
10. เด็กหญิงวรัญญู   ถาวร
11. เด็กหญิงศริญญา  หาวิชา
12. เด็กหญิงศิราณี   คงทวีสกุล
13. เด็กหญิงสาธิตา   ลุงมู
14. เด็กหญิงหอม   ลุงซุ
15. เด็กหญิงอรปรียา  ปาลี
 
1. นางรุ่งนภา  เมืองอินทร์
2. นายวิรินทร์   ชัยวงศ์
3. นางอุทัยวรรณ   มณฑา
4. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
 
668 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 83.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายกฤษฎา   ตาเมือง
2. เด็กหญิงกวิศรา   ภูคำวงค์
3. เด็กหญิงนทีกานต์   แสนหาญ
4. เด็กหญิงนันทวัน   นันชัยยอด
5. เด็กหญิงน้ำทิพย์   ลุงวิ
6. เด็กชายพันธกานต์   กันทะกะ
7. เด็กชายภูธร   อาจสมดี
8. เด็กชายยอดรัก   ลุงส่วย
9. เด็กชายวัชรินทร์   คุณยศยิ่ง
10. เด็กหญิงเสาวลักษณ์   สุวรรณ
 
1. นางรุ่งนภา   เมืองอินทร์
2. นางเกวลิน   มธุรสาทิพ
 
669 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กชายน้อย  ลุงทุน
 
1. นางเรไร  วังสุนทร
 
670 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 91.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ชำนาญพล
2. เด็กหญิงนิสากร  พึ่งสกุล
3. เด็กหญิงสิรินทร์ยา  อะซอง
 
1. นายวิฑูรย์  สมปัน
2. นางสาวสุวิชาดา   บุญชวลิต
 
671 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงปิยะพร  กันนางค์
 
1. นางสาวจารุวรรณ  จันทร์คำ
 
672 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายสมชาติ  พระยาหัวลอ
 
1. นางสายทอง  นันโต
 
673 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายจักรี  มาลา
2. เด็กหญิงสุุภาภักดิ์  โชคอุดม
 
1. นายประชุม  นิ่มหนู
2. นางสาวเอมอร  วงศ์วาลย์
 
674 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองหล่มวิทยาคาร 1. เด็กหญิงศุภรัตน์  หมวดคงทอง
 
1. นางลาวัณย์  ผลวัฒนะ
 
675 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กชายปุรวัฒน์  สมพันธ์
 
1. นายสิทธิพงษ์  มะโนจิตร์
 
676 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงชุติพร  อายี่กุ
 
1. นางนิภาพร  สายจิตธรรม
 
677 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายพิริยพงษ์  ขันมะลิ
2. นายเอกภาพ  เลาลี
 
1. นางสาวชลธิชา  มาลา
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
678 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงนัชชา  ลมรื่น
 
1. นางสาวเบญจลักษณ์  มณีวงศ์
 
679 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายกิติพันธ์  สุวรรณพันธ์
2. เด็กหญิงจุฑานาถ  ทองล้วน
3. เด็กหญิงภัทรดา  นามเงิน
4. เด็กหญิงสุวัจนี  ทองงาม
5. เด็กชายเกริกเกรียรติ  ปัญญพิงค์
 
1. นางสาวชัชฎาพร  อินทยศ
2. พระเกรียงไกร  วรชโย
 
680 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงนวพร  สุธาศีลพรมแพร
2. เด็กหญิงสุกฤตา  คำบุ่ง
 
1. นายพิพัตร  เกษมสุข
2. นางสาวภูมิภัทร  เมฆอรุณ
 
681 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายธนโชติ  ตะนะเรือน
 
1. นางสาวธัญพิชชา  นันตา
 
682 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายพิทักษ์  พรหมปัญญา
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
683 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมูลนิธิมหาราช 5 1. เด็กหญิงธัญกุล  อุทปา
2. เด็กหญิงพลอย  บุญตา
3. เด็กชายศตวรรษ  ผิวเหลือง
 
1. นางจรรยา  สายวงศ์อินทร์
 
684 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. เด็กหญิงชลธิชา  พวงพยุง
2. เด็กหญิงรัชฎาภรณ์  สุขสะบาย
3. เด็กหญิงศิริรัตน์  ภูมิมา
 
1. นางสิริพร  สิงหะภักดี
 
685 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงพลอย  เพริคอลิ
 
1. นางสาวพิศมัย  อูปเงิน
 
686 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  แสงผึ้ง
2. เด็กชายสมศักดิ์  แสนชมพู
 
1. นางสาวดารณี  ประยูรวงษ์
2. นางวิบูลย์รัตน์  สนองนารถ
 
687 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. นางสาวคำแปง  ดีลอน
2. นางสาวแสงเงิน  ลุงออ
 
1. นายสมศักดิ์  แอบคำ
 
688 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กชายธนากร  ศรีประมูล
2. เด็กชายวัชรวิทย์   สองผล
 
1. นางสาวฑิลาภัคร์  แสงกระจ่างกล้า
2. นางสาวปรานอม  บุญซื่อ
 
689 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กหญิงพิมพิไล  ปันชัย
 
1. นางมณี  ปันอินทร์
 
690 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กชายชยุตพงษ์  ธรรมชาติ
2. เด็กชายวีระพล  เชื้อตุ่น
3. เด็กชายอาชานนท์  บัวหลวง
 
1. นางชบา  โนสุยะ
 
691 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายจิรากร  สารศรี
2. เด็กชายรัชพล  กาตือ
3. เด็กชายสุริยา  ไชยศรี
 
1. นายสงกรานต์  คำวงศ์ปิน
2. นางเมตตา  คำวงศ์ปิน
 
692 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงวันเพ็ญ  เราเท่า
 
1. นางสาวศรีพลอย  ขาวงาม
 
693 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. นายชายน้อย  ลุงใจ
2. นายปี  คำใส
3. เด็กชายใหญ่  อินจันทร์
 
1. นายจงจิตร  ปิ่นแก้ว
2. นายประเวทย์  สันยาย
 
694 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายธวัชชัย  พรมปัญญา
2. เด็กชายพิสุทธิ์  ชัยวรรณ์
 
1. นางปราณี  จันทวงค์
2. นางสาวอนุสรา  ภูเรือน
 
695 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายดรัณภพ  เลาหาง
2. เด็กชายไทเกอร์  ลุงมน
 
1. นายชัชวาลย์   กันนางค์
2. นายศักดิ์นรินทร์  วงษาอินทร์
 
696 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายวัฒนพันธ์  นิยรัตน์
 
1. นายเทวินทร์  อุทรา
 
697 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงพรชิดา  หม่อแป่ล
 
1. นางสาวเบญจมาศ  ทาแก้ว
 
698 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายกิตติภพ  เตาะบือ
2. เด็กชายจันทร์  ไทรสังขพรดำรง
3. เด็กหญิงชไมพร  ดำรงคีรีไพร
4. เด็กชายตะวัน  เจิมแจ่มใส
5. เด็กชายทูโดโซ  -
6. เด็กหญิงธิดารัตน์  ยี่โท
7. เด็กหญิงนีรภา  วอพะพอ
8. เด็กหญิงพรนภา  บุญปั๋น
9. เด็กหญิงพิมพ์อัปสร  วัฒนะวิทยานุกุล
10. เด็กหญิงภาริสา  กิตติธีรญาณ
11. เด็กหญิงมลทิรา  ประเสริฐสงบสุข
12. เด็กชายวรเชษฐ์  เย็นศิลปะเมธี
13. เด็กชายวิจารณ์  ปัจจันตคีรีกุล
14. เด็กหญิงวิชิดา  คีรีรัตนะคำรณ
15. เด็กชายวีรภัทร  รุเว
16. เด็กชายวีรากร  ตระกลพัฒนากล
17. เด็กชายศุภณัฐ  ไกลถิ่น
18. เด็กชายสิทธิชัย  พนาชนะกุล
19. เด็กหญิงสุภาพร  เนาะดู
20. เด็กชายสุเมธ  แผ่นชัยภูมิ
21. เด็กหญิงเกตน์สิริ  นุดู
22. เด็กชายไชยวัฒน์  อ่อนมธุรส
 
1. นางสาวทิตยา  หม่อแปล่
2. นางสาวนพรดา  สมจิตรแก้ว
3. นางสาวนฤสรณ์  ทูบอแก่
4. นางนิภาพร  ชื่นชูภาพ
5. นายประเสริฐ  อุปนันท์
6. นายรวีโรจน์  ศิลป์จิรัฏฐ์
7. นางสาววิชญจักรารัชต์  คล้ายโตนด
8. นางอู่ทอง  ไชยมูล
 
699 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 67.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสันคะยอม 1. เด็กชายราอู   หมอกแสง
 
1. นางจุรีย์   กันโฑ
 
700 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านดง 1. เด็กชายพัฒกร  สนธิ์ทิม
 
1. นางสาวประภา  จันทะพิงค์
 
701 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงจิ่งทุน    ลุงออ
2. เด็กชายพงค์หนุ่ม   ลุงต่า
3. เด็กหญิงอริศรา    ปุดสวนแก้ว
 
1. นางจรรยา  เพียรงาม
2. นางมารินดา  ธรรมชัย
 
702 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงกาญจนา   คลายใจ
2. เด็กหญิงวิภาพร  จอมบุญ
3. เด็กหญิงอัญชลี   เพิ่งเติง
 
1. นางจุรีย์  ธรรมแงะ
 
703 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายณัฐภูมิ  หาญกล้า
2. เด็กหญิงวิลิญาพร  คำภิละ
3. เด็กหญิงสิราวรรณ  ชุ่มมาลี
 
1. นายอภินพ  ธนะสาร
 
704 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 62.3 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายจิรายุทธ   โพธิ์ทอง
2. เด็กหญิงนราทิพย์  ลาปวงคำ
3. เด็กหญิงเบญจมาศ   โชติ
 
1. นางสาวภาวินี  สิงคราช
 
705 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงรัตนา  คำยาง
 
1. นางสาวนวลนิภา  สาทะเขียว
 
706 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายทักษ์ดนัย  บัวเรียว
2. เด็กชายเอกรินทร์   กวินเดโช
 
1. นายปรีชา   ต้อตานา
2. นายศรีไพร  ต้อตานา
 
707 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายธีรกานต์   ชุ่มมาลี
2. เด็กชายศิวกร  ศรีออน
3. เด็กชายไชยวัฒน์   มหาวรรณ์
 
1. นางบัวจันทร์  มูลต๊ะ
2. นายบุญเทิง  มูลต๊ะ
 
708 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงคำ  ใจดี
 
1. นางชลาลัย  แก้วกิริยา
 
709 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 37.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงดลฤทัย  คำแดง
 
1. นางชลาลัย  แก้วกิริยา
 
710 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กหญิงจีรนันท์  ลุงจัน
2. เด็กหญิงสมพร  ศิริพรมณีรัตน์
 
1. นายวุฒิ  จันทร์สอาด
2. นางสุดารัตน์  พุดหน่อย
 
711 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประดู่วิทยา 1. เด็กหญิงคัติยา  เรืองมณี
2. เด็กหญิงนน   ลุงข่อ
3. เด็กหญิงปลายฟ้า   บุญมาทอง
 
1. นางสาวนิธิมา    ธนะหมี
2. นางอรชร   กรรมสิทธิ์
 
712 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประดู่วิทยา 1. เด็กชายคชาพล   คำ
2. เด็กชายคณานนท์  ทิญญานะ
3. เด็กชายฤทธิไกร  ทองมาลย์
 
1. นางนวรัตน์  บุญโยประภาชัยกุล
 
713 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประดู่วิทยา 1. เด็กชายณัฐพงษ์   หลวงเป็ง
2. เด็กหญิงวนิชญา  วรรณพงษ์
 
1. นายสิทธิโชค   ชำนาญอาสา
 
714 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์   ต้นนาค
 
1. นางจิราณี   นันติ
 
715 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายบุญโชค  แซ่โคว้
 
1. นางจิราณี   นันติ
 
716 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทุ่งหลวง 1. เด็กชายวีระชัย  จะฟะ
 
1. นางสายสุนีย์  บุบผชาติสกุล
 
717 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายสิทธิชาติ   มะโนสาร
 
1. นางสาวมัลลิกา   ยะยอง
 
718 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายอดิศักดิ์   เกษมพันธ์
 
1. นางสาวมัลลิกา   ยะยอง
 
719 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงชลดา   กอกิตรัตนกุล
2. เด็กหญิงภวิษย์พร   สถิตธรรมพนา
3. เด็กหญิงมิโอ   แซ่ตุ
4. เด็กหญิงลดาวัลย์   ยิ่งสินสการ
5. เด็กหญิงเมษา    อุตมัง
 
1. นางสุภาวิณี   สุวรรณ
 
720 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงณัฏฐนิช  สบรรณรัตน์
 
1. นายอภิเชฎ  ดุมดก
 
721 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงกานดา  แซ่หาง
2. เด็กชายสราวุฒิ  วาณี
3. เด็กหญิงสุรีพร  แซ่หาญ
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นางสุพัตรา  จอมคีรี
 
722 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายสมพงษ์  แซ่จื้อ
 
1. นางสุภาวิณี   สุวรรณ
 
723 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายกมลศักดิ์  เราเท่า
2. เด็กชายจักรินทร์  หลักดี
3. เด็กชายฉัตรณรงค์  เลาย้าง
4. เด็กชายชัยรัตน์  เลายะ
5. เด็กชายประสิทธิ์  เราเท่า
6. เด็กชายปัญญาจารย์  เรายะ
7. เด็กชายวรรธนะ  ดำรงค์
8. เด็กชายอุทัย  นันตา
 
1. นางสาวนวลนิภา  สาทะเขียว
2. นางสมทรง  จันทร์อินทร์
3. นายอภิชัย  มานพจันทร์
 
724 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายณฤฐชัย   พุทธวงค์
2. เด็กชายนิติศาสตร์   เครือเถาว์
 
1. นายจำลอง    แรมจันทร์
 
725 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงจันทราณี  รัศมีวงค์
2. เด็กหญิงเพลง   ลุงหลง
 
1. นางเหรียญทอง  คำยอง
 
726 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายยอดชาย   วาริน
2. เด็กชายอ่องเมือง   แสงจันทร์
 
1. นางลัดดา  กาวี
 
727 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงโอง   ลุงทุน
 
1. นางจิราภรณ์  แอบคำ
 
728 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงจินดา   ก่าหลิ่ง
2. เด็กหญิงนันทิชา  นันตา
3. เด็กหญิงภัทรนันท์    ไคร้วงค์เรือน
4. เด็กหญิงรวิภา   มิทา
5. เด็กหญิงเกษรินทร์   แสงจิตร
 
1. นางคำเพียร   โพธิจิตร
2. นางศิริพร  เคหัง
 
729 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงกัลยานี   บุญเดช
2. เด็กหญิงคำน้อง   ลุงทอง
3. เด็กหญิงเจนจิรา   สอาดเรือง
 
1. นางณัฐนันท์   วงค์สุวรรณ์
 
730 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กหญิงนาล่อ  จะอู
2. เด็กหญิงวริดา  จะอู
3. เด็กหญิงสุธิสา  นาพา
 
1. นางจิราภรณ์  ไชยวัง
2. นางสมถวิล  สวนต๊ะ
 
731 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าบงห้วยฮ่าง 1. เด็กชายวงศธร  เลาวือ
 
1. นางสุดาศรี  คำดี
 
732 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงชัญญา  พิณจำรัส
2. เด็กหญิงอังคณา  รัศมีวงค์
 
1. นางสาวปิยวรรณ  ศิริเครือวัลย์
 
733 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   สิงห์ประเสริฐ
2. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ   ศรีทอง
3. เด็กชายดิศรณ์   จิ่งนะ
4. เด็กหญิงภัทรา   จำนงหาญ
5. เด็กหญิงสร้อย   แก้วดง
6. เด็กชายสุรัตน์  ขจรจิตร
7. เด็กหญิงเฟืองนริน  พันธุ
8. เด็กชายเอ็ม   ขุนลา
 
1. นางคำเพียร   โพธิจิตร
2. นางสาวจารุวรรณ  เวียงเงิน
3. นายภักดี   ฟูญาติ
 
734 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายพิณธิพร  อิ่มชาวสวน
 
1. นางดลนภา  กุณราชา
 
735 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กหญิงแก้วทิพย์  เปียผะ
 
1. นางพิกุล  ปิ่นแก้ว
 
736 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงนิภาพร  บัวแก้วเกิด
2. เด็กหญิงวชิรญาญ์  บัวแก้วเกิด
 
1. นางราตรี  คนเพียร
2. นางสายทอง  แว่นจันทร์
 
737 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กหญิงสุวิมล  เมืองใจ
 
1. นายมณีศร   ขัตินำ
 
738 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางกว้าง 1. เด็กหญิงดอละก้า  จะหล้า
 
1. นางวลาพร  กันธรรม
 
739 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงธมนวรรณ    อินทะวงศ์
2. เด็กหญิงธิดารัตน์   มะโนกิจ
 
1. นางวีราภรณ์   กาใจ
 
740 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงจันทร์รัตน์  ทิศยาณะ
2. เด็กหญิงสุนิตา  สุริยะวงษ์
3. เด็กหญิงเบญจมาศ   ลงทุน
 
1. นางสาวฐาปนีย์   บัวเต้า
 
741 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงนภัสสร  แอสุข
 
1. นางราตรี   บริสุทธิ์
 
742 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงธนาวดี  ปันป้อ
2. เด็กชายปฏิภาณ  วิชัยแสน
 
1. นางราตรี   บริสุทธิ์
2. นางสาวเกษราภรณ์  สุริย์วงศ์
 
743 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดแม่เลย 1. เด็กชายกวินรัฐ  สิทธิศักดิ์
 
1. นายพิศิษฐ์  ลีเลิศ
 
744 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางห้วยตาด 1. เด็กชายจะดะ  จะลา
 
1. นางชุติมา  พะคะ
 
745 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงชนิกานต์   วังคำสาย
 
1. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
746 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กชายกฤตบุญ   คำทิพย์โพธิ์ทอง
2. เด็กหญิงปิยมน  พลับพลา
3. เด็กหญิงพราวนภา  คำทิพย์โพธิ์ทอง
4. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  วิชัยโน
5. เด็กชายเดชาชาญ  แสนธุระ
 
1. นางสาวจิรนนท์  มั่งมูล
2. นายณรงค์   วิริยะนราทิพย์
 
747 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงพัชราพร  อุ่นใจ
 
1. นางวัลลีย์  ผลวัฒนะ
 
748 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายทรรศรงค์   คอนสกุล
 
1. นายอดิศักดิ์  กรรมสิทธิ์
 
749 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 12.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. นางสาวกมลชนก    สุขเจริญ
 
1. นางสาวสุพรรษา   คีรีธีรกุล
 
750 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายเอกลักษณ์   เรือนตา
 
1. นายโยธิน  ว่องไว
 
751 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. นายอ๋อง  คำหล้า
 
1. นางยุพิน  ภิรมย์ชม
 
752 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงซุ่น  จะคือ
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
 
753 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงกุลธิดา  แสนดวงดี
2. เด็กหญิงณิชารีย์   กำไลเพ็ชร
3. เด็กหญิงพัชราภา   แซ่แฮ
4. เด็กหญิงรสริน  พิธยาการ
5. เด็กหญิงอะหมี่มะ   แซ่ลี้
6. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ลุงส่า
 
1. นายสุริยันต์  เรือนวงค์
 
754 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 12.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กหญิงจิราภา   มะโนใจ
 
1. นางสาวพรพิมล   กลนาวา
 
755 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กชายพีรัทร  พันธุ์ศรี
2. เด็กหญิงศรินพร  เสมจู
3. เด็กหญิงแอ๊ปเปิ้ล  ชัยวงศ์
 
1. นางอัษฎางค์พร  มหายศนันท์
2. นางเพลินพิศ  มันกระโทก
 
756 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายพงศธร  ทองเครื่อง
2. เด็กชายอาส่วย  คำจั้ง
 
1. นางดารารัตน์  ฉางข้าวพรหม
 
757 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กหญิงเนตรนภา  จิตตะ
 
1. นางสุภาภรณ์  บุญเจริญ
 
758 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงกิติยา  เมืองแก้ว
2. เด็กหญิงปิยวรรณ  หวังศรี
3. เด็กหญิงรัตติกาล  เม็งขาว
 
1. นางดาเรศ  อามะลิ
2. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
 
759 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 59.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. นางสาวดารินทร์  ศรีมา
2. นายพงศกรณ์  จันต๊ะ
3. เด็กหญิงพรศิตา  สายตา
 
1. นางราตรี  คนเพียร
2. นางสายทอง  แว่นจันทร์
 
760 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงชลณัฐชา  ถาวร
2. เด็กหญิงยุพิน  แซ่วะ
3. เด็กหญิงเครืิอวัลย์  นายปาน
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  เขียนทะการ
 
761 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงนงลักษณ์  ตันกุล
 
1. นางสาวพรทิพย์  สายแวว
 
762 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงวิชญาพร  เรือนหล้า
2. เด็กชายสุระ  ลุงติ๊
 
1. นางตะเพียนทอง  นันทมานพ
2. นางสาวใบหยก  อิ่มศิริ
 
763 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงปนัดดา  เครือแก้ว
2. เด็กชายภานุ  อาจ่า
 
1. นางตะเพียนทอง  นันทมานพ
2. นางสาวใบหยก  อิ่มศิริ
 
764 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายณัฐพงศ์  คำปัน
2. เด็กหญิงสุภัสสรา  รุจิธรรมกุล
 
1. นางปวีณา  พงศ์ปัญญาศุภโชติ
2. นางสาวสุดารัตน์  ใจปัญญา
 
765 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กชายกิตติทัต  แสนมี่
2. เด็กหญิงดารินทร์  สายใจ
3. เด็กชายวีระชาย  ผะกา
4. เด็กหญิงศศิธร  สิงห์แก้ว
5. เด็กชายศุภกร  เครือแก้ว
6. เด็กชายอติชาติ  เลามะ
 
1. นายสมศักดิ์  เวียงเงิน
2. นายอดิศักดิ์  นันตา
3. นายเทวราช  ปงลังกา
 
766 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวฝาย 1. เด็กหญิงดาว  เห็งมาต
 
1. นางศรีธร  ประสานสุข
 
767 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายสราวุฒิ   จันต๊ะ
2. เด็กชายอนุชา   จันทร์ผ่อง
 
1. นางทิวาพร   กาจินา
 
768 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงธารทิยพ์   มะโนวรรณ์
 
1. นางดารินทร์   เขื่อนสุวรรณ
 
769 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายณัฐพล  อุดม
2. เด็กชายธีธัส  อุปแก้ว
3. เด็กชายเสฏฐวุฒิ  ข้าวเหนียว
 
1. นางบัวจันทร์  มูลต๊ะ
2. นายบุญเทิง  มูลต๊ะ
 
770 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กชายการันย์  -
2. เด็กหญิงปาหนัน  เต็งหลุ่น
3. เด็กชายวิน  เงิน
 
1. นางพิกุลทอง  บุญญะโรจน์
2. นายพิเชษฐ์  เสนาะ
 
771 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายชนายุทธ  เรืองศรี
 
1. นายมณีศร  ขัตินำ
 
772 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 63.6 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงชัญญานุช   เดือนแจ่ม
2. เด็กชายซื้อ  ลุงหว่าลิ่ง
3. เด็กหญิงมณีรัตน์  แสงสว่าง
4. เด็กหญิงศิริรัตน์  ตีฆา
5. เด็กหญิงอักษรา  ลาทิพย์
 
1. นางจิรารัตน์   บริหารวนเขตต์
2. นายเนืองนิตย์   คำฤทธิ์
 
773 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  เล็มศรีงาม
 
1. นางศิริลักขณา  คำสาร
 
774 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายจันทร์ผา  จันตา
2. เด็กชายณัฐภัทร  ปูลิม
3. เด็กชายอำพล  ชัยอินทร์
 
1. นายประหยัด  ปละมัย
2. นายพงศกร  อินทะจักร์
 
775 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงวิราชินี  สุขเจริญ
 
1. นางแสงจันทร์  มีงาม
 
776 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงธนพร   ดงประหลาด
2. เด็กหญิงศิริกุล  เกษมศรี
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางผ่องศรี  อริยะกุล
 
777 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแจ๋ 1. เด็กหญิงตินตัน  แซ่ล่อ
 
1. นายจรัญ  สุวรรณ
 
778 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 83.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  อุปันโน
2. เด็กหญิงจิรัชยา  แก้วพินิจ
3. เด็กหญิงจิราวรรณ  จันทร์กวี
4. เด็กหญิงฐิติชญา  มะโน
5. เด็กหญิงฐิติวรดา   ขันทะนัส
6. เด็กหญิงพัชรินทร์  บุญยอม
7. เด็กหญิงพิมพ์พินันท์  หงษ์ทอง
8. เด็กหญิงวิภาภรณ์  ครุดนันท์
 
1. นางสาวกมลวรรณ  อาจหาญ
2. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
3. นางสาวดรุณลักษณ์  ไสยรัตน์
4. นางปัญชญา  กาคำ
5. นางสาววรรณวิการ์  วงศายะ
 
779 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงกัลยา  สิริเจริญรุ่งโรจน์
2. เด็กหญิงนนธิชา  บัวรัตน์
3. เด็กหญิงสุพรรณษา  คงนาค
 
1. นายกระจ่าง  สายวงศ์อินทร์
 
780 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงกัญภาภัค  นันทเบญจพล
2. เด็กหญิงพรรณนิภา  หมอยาดี
 
1. นายธงจักร  อยรังสฤษฏ์กูล
2. นายโกวิท  หมื่นทา
 
781 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กชายนพแก้ว  แสงคำ
2. เด็กชายนิกร  จะที
3. เด็กชายพีรพรรดิ์  พิศาลรัตนปัญญา
 
1. นางอัญชลี  กองเงิน
 
782 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กชายเฉลิมวุฒิ  หงษ์ประสิทธิ์
 
1. นายเสกสรรค์  มโนนำ
 
783 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กหญิงวรรณิกา  สามต้าง
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ตันฟอง
3. เด็กหญิงอาทิตยา  สิงห์แก้ว
 
1. นางมาลี  อินธิไชย
2. นางรสชรินทร์  คำโพธิ์
 
784 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กชายพงศธร  อาษากิจ
2. เด็กชายอัครเดช  ปาเป็ง
 
1. นายธงจักร  อยรังสฤษฏ์กูล
2. นายโกวิท  หมื่นทา
 
785 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงชนม์ชนก  อรุณฤกษ์
 
1. นายอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
786 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายตี๋  ลุงซอนันต๊ะ
2. เด็กชายแดง  ลุงต้า
 
1. นางกรเกตุ  ฟุ้งวิทยา
2. นายวชิระ  ชุมภู
 
787 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายชนายุทธ  ขำตุ้ม
2. เด็กชายชาญวิทย์  ศรีบาง
 
1. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
2. นายสุทัศน์  สุนันตา
 
788 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายชูปัญญา  สิริรัตณตกุล
2. เด็กชายนิติพล  วงศ์เพ็ญ
3. เด็กชายวิษณุกร  พงษ์เย็น
 
1. นายจรัญ  พิทักษ์ศักดากร
2. นางนิ่มนวล  ศรีกุณะ
 
789 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กชายสมชาย  ลุงมาศ
 
1. นางชุตินันท์  คนอยู่
 
790 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงสุภา  ใจเที่ยง
 
1. นางอัจจิมา  ลุมมา
 
791 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 23 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายนครินทร์   โตเจริญศักดิ์
2. เด็กชายอำพล   แซ่เฒ่า
 
1. นางผ่องศรี   ชิแกร
2. นางสาวศศิวิมล  คอล่า
 
792 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สาบ 1. เด็กหญิงนวกมล   ไชยมูล
2. เด็กหญิงปราณปรียา    ไชยมูล
 
1. นายจำนงค์   ยะมะโน
2. นางสาวพรนับพัน   หรรษา
 
793 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กหญิงธารทิพย์  ปฐมเอกจิต
2. เด็กหญิงวิลักษณ์  ชัยปราณีสุข
 
1. นายอดิศักดิ์  อิ่นแก้ว
 
794 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กชายชัชชัย   ธนกาญจนา
2. เด็กชายทรงภพ  หอมกุหลาบดอย
3. เด็กชายศิรชัช  ภูมาศัย
4. เด็กชายศิลาเอก  ประชุมอุดม
5. เด็กชายสมเพชร  เชิงยุทธพานิช
6. เด็กชายสุขชัย  ขนายทองวสุ
 
1. นายอดิศักดิ์   อิ่นแก้ว
 
795 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กชายสมภพ   ลาบือ
 
1. นางสาวพรรณผกา  มณีวัง
 
796 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงนวล  ลุงกู
 
1. นางสาวขวัญจิตร  ไชยมงคล
 
797 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 80.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงกชพร  หิรัญการิน
2. เด็กหญิงกรรณิการ์  สาลี
3. เด็กหญิงณธพร   ขัมพะบูรณ์
4. เด็กหญิงพิไลวรรณ  เบทู
5. เด็กหญิงภรณ์ทิพย์  คำสอน
6. เด็กหญิงศศินา  ไกลถิ่น
 
1. นางสาวจริยา  ถานะวร
2. นางสาววิชชุนีย์  พุทธิมา
3. นายอชิรวิทย์  วงศ์คำ
4. นางอำพร  วงศ์ชัยสุริยะ
 
798 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 67.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กหญิงกัญญภรณ์  กันทะคำ
2. เด็กหญิงดวงฤทัย  ภัทรเสถียรชัย
3. เด็กหญิงอรประภา  กาวีวน
 
1. นางนงลักษณ์  เตชะสาย
2. นางสายใจ  หิตะวนิช
 
799 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงแสงเดือน  ลุงต๋า
 
1. นางสุพิศ  ผัดแสน
 
800 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงวิชญาดา  ชัยยา
 
1. นายประชัน  ทินอุทัย
 
801 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กชายธิภากร  วงค์ทันใจ
2. เด็กชายภานุวัฒน์  แก้วดวงแสง
 
1. นางสาวโสภา  สามแก้ว
 
802 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. นายพงศธร  แสนธิ
 
1. นางสาวสุพรรษา  คีรีธีรกุล
 
803 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงกชพรรณ  บัวใบ
2. เด็กหญิงผกามาศ  กว้างขวาง
 
 
804 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 89 ทอง 4 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายวรมันท์   บุญมี
2. เด็กชายสราวุฒิ  กองสิน
3. เด็กหญิงสุพนิดา  ทัตโถมะ
 
1. นางฉันทนา  ขันตี
 
805 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์2 1. เด็กหญิงคำส่า  ผาคำ
2. เด็กหญิงสุวิมล  พนมไพร
3. เด็กหญิงหยุ้ม  อินต๊ะ
 
1. นายวรพจน์  พุ่มตระกูล
2. นายสิทธิ์ศักดิ์  สุวรรณโชติ
 
806 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  พรหมมี
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ประทุม
3. เด็กหญิงสิงเอ  ลุงม่วง
 
1. นางพัชรินทร์  บุญธรรม
2. นายเชาวฤทธิ์  ธิปัน
 
807 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายสุมงคล  อิ่นคำ
 
1. นางแสงจันทร์  คุณยศยิ่ง
 
808 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงณภัทร  อินทะกนก
2. เด็กชายเมือง  ศรีนวล
3. เด็กชายเศรษฐภูมิ  อัครทิต
 
1. นางพัชรินทร์  บุญธรรม
2. นางสาวเรณุกา  โพธิ์แฉล้ม
 
809 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงอำพร  ลุงมา
2. เด็กชายไท  กุ่งยะ
 
1. นางพัชรินทร์  บุญธรรม
2. นายเชาวฤทธิ์  ธิปัน
 
810 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 41.5 เข้าร่วม 4 โรงเรียนสหกรณ์ดำริ 1. เด็กชายภานุพงษ์   หน่อแก้ว
 
1. นายสุวิทย์  สายใจอูป
 
811 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กหญิงปวีน์นุช  สิทธิพร
2. เด็กหญิงอภิชญา  จันจรมานิตย์
 
1. นางนางสมศรี  ดวงจันทร์
2. นางเนตรนภา  บุญยัง
 
812 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนสหกรณ์ดำริ 1. เด็กหญิงพัชรา   ลุงจาย
 
1. นายสุวิทย์  สายใจอูป
 
813 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนสหกรณ์ดำริ 1. เด็กชายคำราม  ลุงนัด
2. เด็กชายสหัสวรรษ์   สิทธิมัย
3. เด็กชายเครือดี   ลุงนะ
 
1. นายธิติพงศ์  ทิพากร
2. นายอารีย์  สามารถ
 
814 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ฟองมูล
2. เด็กหญิงสุทธิดา   บัวศรี
3. เด็กหญิงสุนารี   สิงห์มณี
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
2. นางสาวเรณุกา  โพธิ์แฉล้ม
 
815 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ตะคำ
2. เด็กชายทนงศักดิ์  โย
 
1. นายนพพงศ์  ประยงค์ศักดิ์
2. นางนิตยา  มันทะนา
 
816 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 80.25 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงธัญชนก  แซ่ยะ
 
1. นายสิทธิศักดิ์  อย่างเสรีภาพ
 
817 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกองแหะ 1. เด็กหญิงจามจุรี  ขุ่งยะ
 
1. นางอรทัย  พิบูลย์
 
818 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายบัณฑิต  อ๋อมชัยกาศ
2. เด็กชายสุทธิพงษ์  นวลศรี
 
1. นายปกานต์  อุดมธนะสารสกุล
2. นายพิสันต์  จันต๊ะพิงค์
 
819 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงนภาพร  บุญโน
 
1. นางสุวณีย์  พาศิริ
 
820 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กหญิงกัลยาณี  ปันวงค์
2. เด็กหญิงพรรณนิภา  วันดี
3. เด็กหญิงสุรภี  ซาแห่
 
1. นางอรกร  หน่อแก้ว
2. นางอำนวยพร  วงศ์อรินทร์
 
821 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายจันทร์  ลุงทุน
2. นายจ่อ  ลุงยุ
3. นายเดือน  ลุงลายคำ
 
1. นายกรกต  ไชยยา
2. นางสาวสรรชนีย์  สิงห์ใจ
 
822 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายธนากร  ลอยเพิ่ม
 
1. นางพัชรินทร์  คณะนัย
 
823 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 49 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  นาจู้
 
1. นายณรงค์   จันทร์ศิริ
 
824 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงปรียาดา  แสงสว่าง
 
1. นางวิไลพร  สุพรรณมณี
 
825 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายนิคม  เลาจ้าง
2. เด็กชายพงษ์พัฒน์   ทิพนี
3. เด็กชายไพศาล  ธาราวโรดม
 
1. นางภรณ์ศิณี  ขันแก้ว
2. นางสาวแสงเทียน   คำปัญญา
 
826 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กชายคำอ่อง   ตาวงค์
2. เด็กหญิงนุสรา   คุณาธรรม
3. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์   ชัยยานนท์
 
1. นายวิฑูรย์   สมปัน
2. นายอินทร   แก้วป้อม
 
827 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายเป้า  นายอุง
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิศ
 
828 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 60.8 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  สุวรรณยศ
2. เด็กชายชญานนท์  มาวัน
 
1. นางสาวบัวผัน  กิดา
2. นายมงคล  อินทสิทธิ์
 
829 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ศรีสัมพันธ์
2. เด็กชายทินภัทร  มีหลง
 
1. นางลักษณวรรณ  บุญพรหม
2. นายสิทธิพงษ์   มะโนจิตร์
 
830 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายอาทิตย์  บุญเรือง
 
1. นางเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
831 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80.5 ทอง 4 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายจิรากร  หน่วยสุข
2. เด็กชายณัฐวัฒน์  เครือวัลย์
 
1. นายศักดิ์สยาม  แหวนเพ็ชร์
2. นางเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
832 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  เขื่อนแก้ว
2. เด็กชายสถาพร  ดวงมาลา
3. เด็กชายสุรศักดิ์  แก้วมณี
 
1. นางเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
833 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 74.4 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กหญิงญาดารัตน์  มาลัย
2. เด็กหญิงปานชีวา  ไชยประเสริฐ
3. เด็กหญิงวราพร  ปันกุลนา
4. เด็กหญิงวริศรา  สืงห์ทัศน์
5. เด็กหญิงอรยา  ทองคำ
 
1. นางอัษฎางค์พร  มหายศนันท์
 
834 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงภัครนันท์  ดุลย์
2. เด็กหญิงวิมารินทร์  สุริยา
3. เด็กชายหน่อ  ปู่ทุน
 
1. นายวิชา  วงค์ใหญ่
2. นางสาวอัมพร  ก๋าบุตร
 
835 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายปรเมษฐ์  แสงสุวรรณ
 
1. นางวิไลภรณ์  สุจา
 
836 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงหทัยชนก  เทพวัง
 
1. นางกัลยา  ทองนาค
 
837 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 4 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายพิทวัส  แก้วมณี
2. เด็กชายสุทัศน์  ดวงใจ
3. เด็กหญิงอัญรัตน์  ไชยเลิศ
 
1. นางสาวจุรีย์  ประสิงห์
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
838 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงอาภัสรา  วิวัฒน์รัตนกุล
 
1. นางสาวปาณิพัฒน์  อุปสาร
 
839 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายกฤษณะ  อินตานิ
2. เด็กชายศุภวิชญ์  กองรัตน์
 
1. นายวิศรุต  กันทะวงศ์
 
840 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. นางสาวสิรินทิพย์  แซ่ย่าง
 
1. นางนวลจันทร์  สมิทธิกุล
 
841 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงลักคณา  เริญตะขิล
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
842 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงศตนันท์  ปรัมมา
 
1. นางจิตโสภิณ  ธนารักษ์
 
843 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. เด็กหญิงวาริศา  สักลอ
2. เด็กหญิงสุชาดา  สละพันธ์
3. เด็กหญิงสุพัตรา  สินสมุทร
 
1. นางอัทธยา  ผ่องสมัย
 
844 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 77.25 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กหญิงกาญจนา  ตุ้ยหล้า
2. เด็กหญิงมอญ  จันทร์ตา
3. เด็กชายวรเชษฐ์  สุทธหลวง
4. เด็กหญิงสุวพัชร  วีระพงศ์
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  กำแพงแก้ว
 
1. นางรัชนี  สำแดงสุข
 
845 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 58.6 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กหญิงหมวยรินทร์  ลุงวิ
2. เด็กหญิงอัญนิกา  จำปามณี
3. เด็กหญิงเกศินี  มูลนา
 
1. นางวันเพ็ญ  อุทัยผล
 
846 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 67.75 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กชายวราพงษ์  วงศ์มณีปารณ์
2. เด็กชายศิริวัฒน์  ศรีวิลัย
 
1. นายขจรศักดิ์  นิยม
2. นางสาวดารณี  ประยูรวงษ์
 
847 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 91 ทอง 4 โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  อินต๊ะ
2. เด็กหญิงณิศรา  สุริยะคำ
3. เด็กชายศุกร์  ลุงออ
 
1. นางพรพรหม  อินชัย
2. นายสมพงษ์  บุญช่วย
 
848 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 39 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงสายใจ  เชมือ
 
1. นางสาวดารณี  ประยูรวงษ์
 
849 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กชายกฤษดา  คำมามูล
2. เด็กชายณรงค์กร  มาลัย
3. เด็กหญิงอริยา  บุญเป็ง
 
1. นางสาวสายรุ้ง  บุญมี
 
850 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กหญิงวรรณิภา  ทาไชย
2. เด็กชายศิริวัฒนา  ถาวร
 
1. นางสาวสายรุ้ง  บุญมี
 
851 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 74.5 เงิน 4 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. นายปฏิภาน  ดวงดี
2. นายภคพงษ์  บัวสร้อย
 
1. นายสมบูรณ์  ใจงาม
2. นางสาวสาธิยา  ยิ่งโยชน์
 
852 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. นางสาวพลอย  กันทา
2. นายยุ้น  ลุงวิ
3. นางสาวเมทินี  วงค์ตัน
 
1. นายมนูญ  ทองคำ
 
853 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กชายจักรวาล  สกลทรัพย์
2. เด็กชายธนรัฐ  เจ๊าะแฮ
3. เด็กหญิงอรพิน  วีรชนวงศ์สกุล
 
1. นางสาวปนัยดา  มีบุญ
2. นางสาวปริยากร  เสือกลับ
 
854 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 58.2 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงจิรดา  วีรชนวงศ์สกุล
2. เด็กหญิงชลธิชา  เวนวน
3. เด็กหญิงวริศรา  หม่อโพ
 
1. นางสาวปริยากร  เสือกลับ
2. นายเจษฎา  ก้องสาคร
 
855 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 69.5 ทองแดง 4 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. นางสาวรุ่งฤดี  เชื้อคำ
 
1. นางสาวศรีพลอย  ขาวงาม
 
856 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 88 ทอง 4 โรงเรียนสหกรณ์ดำริ 1. เด็กหญิงป้ำ  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงลายคำ  แสงทอง
 
1. นางกันยา  แสนชนะ
2. นายอารีย์  สามารถ
 
857 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 26 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านหัวฝาย 1. เด็กหญิงไทยหลู่  เห็งมาต
 
1. นางพิมพร  วรรโณทัย
 
858 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงเสาร์คำ  บุญช่วย
 
1. นางบุษกร  คำปัน
 
859 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 78 เงิน 4 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายชัยรัตน์  พิศสุข
2. เด็กชายวีรพันธ์  สอดส่อง
 
1. นางสาวภาณุมาศ  มงคลพงษ์
2. นางสาวอนุสรา  ภูเรือน
 
860 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงกัลยา  แสงเข็ญ
2. เด็กหญิงนฤมล  ลาพอ
3. เด็กชายสุรชาติ  หลีชัยกุล
4. เด็กชายสุรพงษ์  แสนเข็ญ
5. เด็กชายโกวิทย์  เลายี่ปา
 
1. นางพิมพ์วรา  สดับ
2. นางสาวอุบลรัตน์  บุญมาสร้อย
 
861 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  โอเปาะ
2. เด็กหญิงศิริวรรณา  แซ่ลี
3. เด็กหญิงสุธิศา  เซียงฉิน
 
1. นางสาวทิตยา  หม่อแปล่
2. นายรวีโรจน์  ศิลป์จิรัฏฐ์
 
862 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กหญิงทิตยา  แซ่ย้าง
2. เด็กหญิงนิพา  แซ่ย่าง
3. เด็กหญิงนุชวรา  พีระวัฒน์คงสกุล
4. เด็กหญิงปภัสรา  เลาซาง
5. เด็กหญิงปริศนา  แซ่เฒ่า
6. เด็กหญิงพนารันต์  แซ่ย้าง
7. เด็กหญิงพัทธนันท์  แซ่เฒ่า
8. เด็กหญิงมาลี  แซ่เฒ่า
9. เด็กหญิงยมลพร  แซ่เฒ่า
10. เด็กหญิงรัตนาพร  แซ่เห่อ
11. เด็กหญิงศิริรัตน์  แซ่ย้าง
12. เด็กหญิงสุนิสา  แซ่เฒ่า
13. เด็กหญิงอรอนงค์  แซ่เฒ่า
14. เด็กหญิงอุรัสยา  แซ่เฒ่า
15. เด็กหญิงเบญจมาศ  แซ่หาง
 
1. นายปรีชา  สุขเงิน
2. นายภาคภูมิ  ยะมะโน
3. นายสุชาติ  เผชิญรัตน์
4. นายอนุชา  พนาสันติกุล
 
863 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กชายชุติพนธ์   ปานฉิม
2. เด็กชายสุนทร   น้อยคำ
 
1. นายทองปาน   สมานธิวง
 
864 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 64 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กหญิงจีราพร  บุญภา
2. เด็กชายแก้ว  ลุงพัด
 
1. นายพิศุทธิ์  คำดอน
2. นางลำดวน  มุ่งทำดี
 
865 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่เลา 1. เด็กชายปฐมพงษ์  ผ้าแฮ
2. เด็กชายสมศักดิ์  มังคละ
 
1. นางสาวพนิดา  ชุ่มใจ
2. นางสาวสุภาพร  ดวงแก้ว
 
866 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงนิลาพร  พาซอ
2. เด็กชายรัชพร  หม่อซอ
3. เด็กหญิงศรีลานนา  พะลึ
 
1. นางกัญจนา  ดวงพิมพ์
2. นายทัศพงษ์เดช  ดวงพิมพ์
 
867 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายณรินท์เดช  เนืองวงค์
2. เด็กหญิงสุมิติตา   ปันดอย
 
1. นางจิรพรรณ  จิตพัฒนชัย
 
868 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงน้องแอน  จินดา
 
1. นางพรรนิภา  ไชยมงคล
 
869 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 81.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงนก   ลงทุน
 
1. นางกฤตยาภรณ์   ขันอัศวะ
 
870 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 78.25 เงิน 4 โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กชายวัชรพงษ์  วรรณะ
2. เด็กหญิงอริสา   ชมสูง
 
1. นางสาวจันทร์แก้ว  เทียนทองนพคุณ
2. นายชัยยันต์   แกล้วกล้า
 
871 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 82.9 ทอง 4 โรงเรียนวัดทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงงาม  นายหลา
2. เด็กชายชัยวัส  จะโบ
3. เด็กหญิงญารินดา  ใจแก้ว
4. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  เจริญสุข
5. เด็กหญิงวิภา  คำปัน
6. เด็กชายวีระชัย  ลาวแซว
7. เด็กชายสมชาย  ลุงเล็ก
8. เด็กหญิงส่วยจิ่ง  ลุงอ่อง
9. เด็กชายอิสยาห์  จะโบ
10. เด็กหญิงเยาวเรศ  โกฎิแก้ว
 
1. นายบุญเลิศ  คำคุณ
2. นางอรุณศรี  เชาว์ธุรี
 
872 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 81.25 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กชายเอกชัย  ลุงต๊ะ
 
1. นายประโยชน์  เย็นสมพงศ์
 
873 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายกฤษฏา   อินตา
 
1. นางสาวมัลลิกา   ยะยอง
 
874 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงนรีกานต์   พานเหล็ก
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
 
875 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.5 ทอง 4 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงอัญชลิกา   วงศ์วรรณ์ดี
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
 
876 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กหญิงวันชนี  กะหลู่
 
1. นายจรัญ  พิทักษ์ศักดากร
 
877 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กหญิงรัชตะวัน  พะกิโล
 
1. นายสำรวย  ส่าวินาเว
 
878 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 79 เงิน 4 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงเนวดี  ดวงมิตร
 
1. นางอารีย์  เชื้อทรัพย์
 
879 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงคำใย   ลุงยะ
2. เด็กหญิงสุดารัตน์   ชัยยะ
3. เด็กหญิงสโรชา  แก้วเกย
 
1. นางผ่องพันธ์    อินทร์ชัย
 
880 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 86 ทอง 4 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายประดิษฐ์   นานานิคม
2. เด็กชายประพจน์   บัวแจ่ม
3. เด็กชายปวริศร์   พรมวัง
4. เด็กชายพีรณัฐ   โพเว
5. เด็กชายสมชาย    จะพือ
6. เด็กชายอาหลู่   ลุงซู่
 
1. นายเจริญ   บุญพิน
 
881 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายอธิบดี   สมาวงค์
 
1. นางสาวอรพินท์  ทิพยจักร
 
882 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงนรีธาร  ผลเพิ่ม
 
1. นางเกษมณี  บุญยง
 
883 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงวิภา  ลุงเจ๋อ
2. เด็กหญิงอภัสรา   แสงจันทร์
3. เด็กหญิงเกี๋ยงคำ   กันนะ
 
1. นางสายพิณ   ติกอภิชาติ
 
884 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายสงกรานต์   แซ่หลี
2. เด็กชายแดง   ทองน้อย
 
1. นางสาวปิยวรรณ  ศิริเครือวัลย์
2. นางลัดดา  กาวี
 
885 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 76.6 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงดาวเงิน   ลุงยาก
2. เด็กหญิงธีธิมา   วาฤทธิ์
3. เด็กหญิงสโรชา   นายเล็ก
4. เด็กหญิงอิ๋ว   ลุงตี้
5. เด็กหญิงเมย์   จองโย๊ะ
 
1. นางคนึง   บุตรตานนท์
2. นางสายพิณ   ติกอภิชาติ
 
886 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายคชาพจน์   ทิพมาลัย
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์   โปธิ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีศิวภัค    พรมญาน
2. นายศิวัช  วรรณศิริ
 
887 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายมนัสวี   อายูร
2. เด็กชายศิริราช   ยั่วยวน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีศิวภัค    พรมญาณ
2. นายศิวัช  วรรณศิริ
 
888 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายพลวัต  มีเสรี
2. เด็กหญิงวริยา  ไอ่แสง
 
1. นางคมคาย  ศรีทาเกิด
2. นางสายทอง  แว่นจันทร์
 
889 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 76 เงิน 4 โรงเรียนประดู่วิทยา 1. เด็กหญิงศศิประภา  ต๊ะอินทร์
 
1. นางวัลลีย์   สังข์คำ
 
890 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายปรพล  บุญเรือง
2. เด็กหญิงสน  สัตย์จริง
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นางอำนวย  อินทวงศ์
 
891 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนสันป่ายางวิทยาคาร 1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  ดวงชุ่ม
 
1. นางสุพรรณ  เมืองโสม
 
892 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงชนากานต์  อินต๊ะ
2. เด็กหญิงนิศารัตน์  มณี
3. เด็กหญิงสุวภัทร  สินธุวงศ์
 
1. นายภาราดร  จินดา
2. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
 
893 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายพิทวัส  แก้วมณี
2. เด็กหญิงอุบลรัตน์   หอมสะอาด
 
1. นางราตรี   บริสุทธิ์
2. นางสาวเกษราภรณ์  สุริย์วงศ์
 
894 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางห้วยตาด 1. เด็กหญิงรัชฏาภรณ์  ไอ่ชา
2. เด็กหญิงเบญจพร  กล้าหาญ
 
1. นางชุติมา  พะคะ
 
895 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางห้วยตาด 1. เด็กชายกำธร  จะหย่อ
2. เด็กหญิงพรสวรรค์  อรุณสิริวัฒนา
 
1. นางชุติมา  พะคะ
 
896 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดแม่เลย 1. เด็กหญิงกชกร  ลำธารศศิธร
2. เด็กหญิงวีรวรรณ  ฉ่ำเกตุ
3. เด็กหญิงศรัญญา  ชัยวงศ์
 
1. นายธีรพงษ์  บัวลอยลม
 
897 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงณัฏฐาพร   หมวกสุข
2. เด็กหญิงสุดาภรณ์  ติศักดิ์
 
1. นางนันทนา  บริรักษ์
 
898 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กชายปฐม  จิงต๊ะ
2. เด็กชายภูวฤทธิ์  ทิตย์วงค์
3. เด็กชายอุทิศ  แสงแก้ว
 
1. นางพนมเทียน  คิดเลิศล้ำ
2. นางอารีย์  บุญประเสริฐ
 
899 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายกองทัพ   ตาดี
2. เด็กชายนิดร  ปันแก้ว
3. เด็กชายประพันธ์   เลาหมี่
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
2. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
900 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงวรัชญา  ทิศยานะ
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
 
901 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 87 ทอง 4 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงสายไหม  ลุงชอ
 
1. นางนงคราญ  บุตรโคษา
 
902 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 52.5 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดหนองออน 1. เด็กหญิงสิริยากร  ชัยรัตน์
 
1. นางธนภรณ์  ศุภโกวิท
 
903 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนวัดหนองออน 1. เด็กหญิงอรวรรณ  ปัญญาน้อย
 
1. นางธนภรณ์  ศุภโกวิท
 
904 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กชายฐากร  เลาลี
2. เด็กชายรุจรวี  แซ่ย่าง
3. เด็กชายศราวุธ   แซ่หมี่
 
1. นางสาวอนงค์นาฎ  ปิมปา
2. นายเทวราช  ปงลังกา
 
905 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 80.25 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ศรีปัญญา
 
1. นางสาวสุพรรษา    คีรีธีรกุล
 
906 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 4 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  สุวรรณคีรี
 
1. นายนิวัติ  บุบผชาติกุล
 
907 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 85.25 ทอง 4 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  ดอนเปล่ง
2. เด็กหญิงนันทิกานต์  จอมงาม
 
1. นางอรอนงค์  อ่อนจันทร์
 
908 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 71 เงิน 4 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายละมาณ  ทองคำ
 
1. นางพรนภัส  เรือนสุภา
 
909 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงสมศิริ  ทองทับ
 
1. นางอรวรรณ  ปัฎสาศิลป์
 
910 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 52.5 เข้าร่วม 4 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงกันตา  แสนเรือง
 
1. นางปิ่นอนงค์  ใหลหลั่ง
 
911 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงจิราพร  พงษ์พันธ์
 
1. นางอรวรรณ  ปัฎสาศิลป์
 
912 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กชายตี๋  จันน้อย
 
1. นางสุภาภรณ์  บุญเจริญ
 
913 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 87.2 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงนลิณี  ชื่นดวง
2. เด็กหญิงนันฑาวรรณ  ทุนผล
3. เด็กหญิงวารุณี  สุปิตา
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นางวันทยา  สุริยา
 
914 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 77.6 เงิน 4 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงนภัสสร  ในคำ
2. เด็กหญิงนิภาธร  บัวดาบติ๊บ
3. เด็กหญิงสร้อยสุดา  โสภาวรรณ์
4. นางสาวสุภาพร  ใจวัน
5. เด็กหญิงอาเลมา  แสนจันทร์
 
1. นางพรพรรณ  นัยนา
2. นายศุภชัย  ตั๋นจี๋
 
915 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  กริ่มกระโก
 
1. นางสาวสุวิมล  จันทร์ปิง
 
916 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 96 ทอง 4 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กหญิงพิยะดา  อุปนันท์
2. เด็กหญิงหทัยา  ปัญวารีย์
3. เด็กหญิงแสงเดือน  นายยะ
 
1. นางนงค์นุช  ศรีทอง
2. นางเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
917 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงพรณัชชา  สายญาติ
 
1. นางอุทุมพร  ไชยเรือน
 
918 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงประภัสสร  อำนา
2. เด็กหญิงภัคจิรา  จี๋วิ
 
1. นางปรานี  สุวรรณราช
2. นางเตือนใจ  สุขใส
 
919 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กหญิงกมลชนก  พุดสวนแก้ว
2. เด็กหญิงศิริกานดา  เกี๋ยงคำ
3. เด็กหญิงอรุณี  ศรีปัญญา
 
1. นายธวัชชัย  หงษ์ประสิทธิ์
2. นางสาววราภรณ์  ปันสา
 
920 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 73.8 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  นากล้า
2. เด็กหญิงกาญจนา  ยงบรรทม
3. เด็กหญิงนาตยา  องครักษ์
4. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ตาคำนวล
5. เด็กหญิงวิภาวี  คุณยศยิ่ง
6. เด็กหญิงสุจรรยา  ก๋าบุตร
7. เด็กหญิงอัญมณี  ขุนนา
8. เด็กหญิงอาทิมา  อินชาวนา
 
1. นางกันยา  ขุนนางจ่า
2. นางนิตยา  มันทะนา
3. นางพิกุล  สุรักษ์
4. นางสร้อยดา  หาญพยัค
5. นางเรณุกานต์  พงศ์พิสุทธิกุล
 
921 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายวรายุทธ  เหอ
 
1. นางสร้อยดา  หาญพยัค
 
922 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 81.6 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบวกจั่น 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ภมรวิจิตร
2. เด็กหญิงจิตสุภา  แซ่โซ้ง
3. เด็กหญิงชนาภัทร  เจษฎาวาณิชย์
4. เด็กชายรุ่งโรจน์  ภมรวิจิตร
5. เด็กหญิงศศิวิมล  เตชะพนาลัย
 
1. นางดรุณี  สิงหศักดิ์
2. นางพัชรีพร  เจียมตน
 
923 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 86 ทอง 4 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชาย.กนิษฐ์   ผลมาก
2. เด็กชายจิณณวัตร   ปงหาร
3. เด็กชายนพพร   แสงคำ
4. เด็กชายนพรัตน์   อาษา
5. เด็กชายผล   หน่านตา
6. เด็กชายภานุพงศ์   ทิพนี
 
1. นางดวงเดือน   สะดับ
2. นายมานพ  จันจรมานิตย์
3. นายรพีพจน์   หงษ์ผา
 
924 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑาธิป  ไชยชนะ
2. เด็กหญิงวนิดา  จะลอ
3. เด็กชายศุภกิตต์  บุญเรือง
 
1. นางนงลักษณ์  ไชยทิพย์
2. นางสุทธนันท์  ตันบุญ
 
925 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 74.5 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายขวัญชัย  วรรณเขต
2. เด็กชายศุภชัย  สุขเจริญ
 
1. นายบุญมา  ค่วยเทศ
2. นายวีระศักดิ์  ปิยะวัฒนกุล
 
926 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโปง 1. เด็กหญิงพัสกรณ์   สิทธิ
 
1. นางนฤมล   แก้วป้อม
 
927 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กหญิงชลดา  คำปา
2. เด็กหญิงรสรินทร์  ศรีลิมปนนท์
3. เด็กหญิงอรปรียา  สุภาพรหม
 
1. นายภูวดลย์  ยากยืน
2. นายสงัด  ไชยชนะ
 
928 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายนวล  ยงค์คำ
2. เด็กชายหนุ่ม  นามี
 
1. นางสาวมะลิกา  ขันคำ
2. นายวัฒนา  สุมามาลย์
 
929 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านดอนแก้ว 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  บุญลำนที
 
1. นางพาร์ศิณี  ทวีธนัตสิทธิ์
 
930 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงภาวิณี  วีรศรีมงคลชัย
2. เด็กหญิงศุภวรรณ  วิสุทธิ์คงมงคล
 
1. นางรุจินันท์  โสภาพิมพ์
 
931 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กหญิงพรธีรา  ดวงงา
2. เด็กหญิงวาสนา  แย้มเดช
 
1. นางจงรักษ์  กันทะวงศ์
2. นายวสันต์  ใจอินทร์
 
932 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านดอนแก้ว 1. เด็กหญิงคำผล  ลุงอ่อง
2. เด็กหญิงจ่อทวย  ลุงอ่อง
 
1. นายดลรวีย์  แซ่ตั้ง
 
933 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กหญิงธนาภา  โพเก
2. เด็กหญิงอาทิตยา  จี๋จะมัง
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ปู่คำ
 
1. นางสาวปาริชาต  วิชิต
2. นางลำยอง  จืมทราย
 
934 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กหญิงดาราวดี  พาลา
2. เด็กหญิงภัทธยา  หวันลุ้ม
3. เด็กหญิงศกุนตลา  ปรีชา
 
1. นางสาวธัญญาภรณ์  ภิญโญ
2. นางนิ่มนวล  ศรีกุณะ
 
935 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงกลม  นันต๊ะ
2. เด็กหญิงบารนี  สุขวิลัย
3. เด็กหญิงหอม  จองแสง
 
1. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
2. นางลาวัลย์  คอทอง
 
936 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กชายณัฐพล  แซ่จู
 
1. นางสาวอนงค์นาฏ  ปิมปา
 
937 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงพิชญ์สินีย์  ศรีโมก
 
1. นางอุทุมพร  ไชยเรือน
 
938 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กหญิงนันทนา  ชัยนะ
2. เด็กหญิงปุณยพร  เพลัย
3. เด็กหญิงรจนา  วงค์คำ
4. เด็กหญิงรัตติกาญ  มามูล
5. เด็กหญิงศิริลักษณ์  โปธาแก้ว
6. เด็กหญิงเบญจรัตน์  บัวสร้อย
 
1. นายชัชวาลย์  ไกรสรสุนทร
2. นางสาวนิตยา  แควสยอง
3. นางสาววิภาดา  มันทะเล
 
939 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กหญิงดารุณี  ดวงชื่น
2. เด็กหญิงดาวอาสาฬห์  แก้วแสง
3. เด็กหญิงทวีชัย  เพลัย
4. เด็กหญิงรจนา  บุญรัตน์
5. เด็กหญิงสุวิภา  เขิ่่งมล
6. เด็กหญิงอำไพวรรณ  เครือแก้ว
 
1. นายชัชวาลย์  ไกรสรสุนทร
2. นางสาวนิตยา  แควสยอง
3. นางสาววิภาดา  มันทะเล
 
940 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 75.3 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  มุกภัคดี
2. เด็กหญิงจีราพรรณ  บุญทอง
3. เด็กหญิงนุษศรา  จันทร์บุญ
4. เด็กหญิงรัชนี  ใจคำ
5. เด็กหญิงสุภัสสรา  ภิรักษ์
6. เด็กหญิงอรจิรา  สุวรรณเด็น
 
1. นางฐิตารีย์  โรจน์คณรัชต์
2. นางลัยวรรณ  คงอภิรักษ์
3. นางแสงจันทร์  มีงาม
 
941 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  กล่อมมิตร
2. เด็กชายจักรวาล  ไวสติ
3. เด็กหญิงณิชชา  สุธรรม
4. เด็กชายธนวัฒน์  นำภา
5. เด็กหญิงปรียานุช  พรหมมินราช
6. เด็กหญิงปิยะฉัตร  พงษ์ปวน
7. เด็กชายวัชรินทร์  อำนา
8. เด็กชายวุฒิชัย  สังมณี
 
1. นางจณัญญา  ปาณานนท์
2. นางฐิตารีย์  โรจน์คณรัชต์
3. นางอรรถนารถ  บุญเกิด
 
942 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 26 เข้าร่วม 4 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงพัชรา  กรกีรติการ
 
1. นายนคร  เตชาวงค์
 
943 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงอนัญญา  เกียรติโอฬารกุล
 
1. นางสาววริษา  ปลื้มฤดี
 
944 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายพนัส  กุนะ
2. เด็กชายวีรพัทธ์  ลุงก่ำ
3. เด็กชายสิทธิพงษ์   เสาร์ผัด
 
1. นายก้าน  ทิปะ
2. นางปิยมาศ  พุทธโส
 
945 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายผัด  ลุงวิ
2. เด็กชายรึก  ลุงดี
3. เด็กชายเมือง  ก้างดา
 
1. นายสุชาติ  ชุ่มมงคล
 
946 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. นายจาบ  ลุงวิ
2. นายสุริยา  ปานทอง
3. นางสาวอารียา  ตาคำนวล
 
1. นางผกากรอง  รักษากิจ
2. นางสายสุนีย์  ดวงบาล
 
947 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 4 โรงเรียนประชาสามัคคีวิทยา 1. เด็กหญิงชญานี  นิวะรัตน์
 
1. นางจินดา  อินทสิทธิ์
 
948 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าไหน่ 1. เด็กหญิงชุติมา  หล้ากอง
2. เด็กชายธนากร  ทันสา
3. เด็กหญิงนรี  สุขสายันต์
 
1. นางสาวมาลิณี  หม้อคำมูล
2. นางศิริวรรณ  ใจกล้า
 
949 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงฉันทชา  ลือชา
2. เด็กชายณัฐสิทธิ์  ปิ่นสุวรรณ
 
1. นางรัชดา  วงค์ศรี
2. นางสาวอัจฉราภรณ์  ทินอุทัย
 
950 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 22 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายหล้า  บุญตุ้ม
 
1. นางสาวศิวพร  ทิพย์พละ
 
951 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายปฏิภาณ  รังศรี
 
1. นายโสภณ  ยศวงศ์
 
952 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กชายชาติชาย   ปอแสน
2. เด็กชายนราธิป   เลิศพลังจิตร
3. เด็กชายวิทยา   เลายี
4. เด็กชายวิเชียร   ปอแก้ว
5. เด็กชายสมชาย   แซ่หมี่
6. เด็กชายอดิเรก    เลามุ
 
1. นางสาวประภาพร   ทองดี
2. นายวารินทร์   สุริโย
3. นายสถิตย์    เดชวงศ์ยา
 
953 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 90.8 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. นางสาวกาญจนา   จะปู
2. เด็กหญิงณาตยาณี   หน่อตัน
3. เด็กหญิงธนัชพร   แสนใหม่
4. นางสาวธิดารัตน์    แสงขิง
5. เด็กหญิงธิดารัตน์  เยี่ยเบี่ยงกู
6. เด็กหญิงนฤพร   เลาย้าง
7. นางสาวบูจู    ลายีกู
8. เด็กหญิงปวีณา  หมื่นแลกู
9. เด็กหญิงพรรณี   แซ่หมี่
10. เด็กหญิงยามี  จะอือ
11. เด็กหญิงวรัญญา  ลายีกู
12. นางสาววันเพ็ญ    เสโล่
13. เด็กหญิงสาริกา   หมื่นแลกู
14. นางสาวสุดารัตน์   นายยื่อ
15. เด็กหญิงหมี่แผ   แยเปียง
 
1. นางจรวย   อินต๊ะรัตน์
2. นางจุฑารัตน์  ณ โมรา
3. นางสาวประภาพร   ทองดี
4. นางวนิดา   เดชวงศ์ยา
 
954 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กหญิงอรกมล  เวนวล
 
1. นางสาวอรพินธ์  กาแฮ
 
955 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายกตัญญะพล  รัตนมลิกุล
 
1. นางสาวทิวาพร  กาจินา
 
956 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงสุวิมล  สุขสกุลปัญญา
 
1. นายอนุวัฒน์  พรมใบลา
 
957 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงหญิง  ก้างดา
 
1. นางณัฐพร  สมบูรณ์วงศ์
 
958 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนเมฆขจรเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงประภาวัน  รุ้งเจริญถาวร
 
1. นางสุณีย์  นิธิวิทยา
 
959 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 57 เข้าร่วม 5 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงปราชนิญา   ยงสวัสดิ์
2. เด็กชายมินทดา   สมนึก
 
1. นางศิริวรรณ   ศาลาน้อย
 
960 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงจีราภรณ์  ถนอมจิตดี
2. เด็กหญิงดรุณี   วาณี
3. เด็กหญิงนวลห่าน    ลุงมิ้น
4. เด็กหญิงมอญแสง   ลอยใน
5. เด็กหญิงหยุ้ม   ปู่หลิ่ง
6. เด็กหญิงโมแอร์   แสงใส
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นางธัญธิตา   สุทธิกุลบุตร
 
961 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กหญิงศรีนวล   เกสร
2. เด็กชายส่าอ่อง  ปู่จอง
3. เด็กชายอาทิตย์   ลุงหลิ่ง
 
1. นางเอื้อมพร   ยิ้มศรี
 
962 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 87 ทอง 5 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กชายทุน  ลุงคำ
2. เด็กหญิงมลฤดี  ลุงหม่อง
 
1. นางจิตรา  เลิศพยาบาล
2. นายดิฐพงษ์  เด่นระมณี
 
963 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านช้างใน 1. เด็กหญิงอาติ   เยซอ
 
1. นางสาวกาญจณา   เกิดอ้าย
 
964 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนสหกรณ์ดำริ 1. เด็กชายภานุพงษ์   หน่อแก้ว
 
1. นายสุวิทย์  สายใจอูป
 
965 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 76.4 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงนิศารัตน์   สุทธิ
2. เด็กหญิงมุกดา   ปัญญา
3. เด็กชายรักษ์   แก้วมาลี
4. เด็กหญิงอู  กอหลิ่ง
5. เด็กหญิงเจนจิรา    ลงไชย
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
2. นางสุนิตยา  หงสาภินันท์น
 
966 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงกันทิมา   จันทร์แก้ว
2. เด็กหญิงดาว   จองคำ
3. เด็กหญิงไข่แก้ว   ลุงทุน
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
2. นางสาวเรณุกา  โพธิ์แฉล้ม
 
967 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงวันทนา  ฟองเกตุ
 
1. นางสาวรสสุคนธ์    กันทะรส
 
968 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงนุชรี  แซ่จ๋าว
 
1. นางพัชรินทร์  กุลกิตติโกวิท
 
969 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. นายศราวุธ  พิศร
 
1. นายมนตรี   มุ่งสวัสดิ์
 
970 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 10 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กชายเกษมสันต์  มูลทราย
 
1. นางสีดา  ณาระศักดิ์
 
971 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายภาณุพงศ์  หีบทอง
2. เด็กหญิงอัญชลิกา  ผ่องแล
3. เด็กหญิงเปมิกา  แก้วเมือง
 
1. นางประไพ  ด่านวิวัฒน์วงศ์
2. นางพวงวรรณ  พรหมวงศ์
 
972 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. นางสาวพวงผกา  ถานา
2. นางสาวสุจิตรา  ดวงติ๊บ
3. นางสาวหัสญา  ฟูไฟติ๊บ
 
1. นายจักรกฤษณ์  เปี่ยมประสงค์
2. นายอภิเชษฐ์  วัฒนวรกุลเลิศ
 
973 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  ปัญญา
2. เด็กชายพิทักษ์  อนันต์วิไล
3. เด็กหญิงเมธาวีร์  ไชยมณีวรรณ
 
1. นายดนุกิจ  สายเกิด
2. นายมณฑล  ธงเทียน
 
974 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 91 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กชายธนกร  นันติ
2. นางสาวบุญพิทักษ์  นันติ
 
1. นางศิริลักษณ์  ดวงดี
2. นายอภิเชษฐ์  วัฒนวรกุลเลิศ
 
975 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบวกจั่น 1. เด็กชายนคร  ภมรวิจิตร
2. เด็กชายสุชาติ  เลาว้าง
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ภมรวิจิตร
 
1. นายสมาน  ไชยมงคล
2. นายอดุลย์  ธาตุทอง
 
976 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กชายนันธวัฒน์  ชัยชะตัน
 
1. นางอรกร  หน่อแก้ว
 
977 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 86 ทอง 5 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กหญิงรัชนีวรรณ  นายนุ
 
1. นางพรพรรณี  รอดทองคำ
 
978 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. นายนิรันดร์  ใหม่น้อย
2. นายสิทธิชัย  ระหว่างการ
 
1. นายณัฐพงษ์  ศรีสวัสดิ์
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
979 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กหญิงสาวิตรี   จะอู
 
1. นางสาววรรณธนา   สีแก้ว
 
980 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านท่ามะเกี๋ยง 1. เด็กชายนพดล  ตรึกตรอง
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  อุวร
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  มณีวรรณ
2. นางผ่องพรรณ  จันทร์คำ
 
981 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายทุนแดง  ลุงมู
2. เด็กชายสมศักดิ์  แสงคำ
3. เด็กชายหลู  ทองหล่อ
4. เด็กชายอู  ลุงคำ
5. เด็กชายเดี่ยว  คำจันทร์
6. เด็กชายเอก  สายวี
 
1. นายจงจิตร  ปิ่นแก้ว
2. นายประเวทย์  สันยาย
3. นายวรรธก์ศักดิ์  ศาลาน้อย
 
982 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงวิมพ์วิภา   ด้วงทอง
 
1. นางจิรพรรณ  จิตพัฒนชัย
 
983 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง 5 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงน้ำฝน   ลุงทุน
 
1. นางจิรารัตน์  บริหารวนเขตต์
 
984 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  หน่อแก้ว
2. เด็กชายณัฐวัฒิ  มูลมั่ง
3. เด็กหญิงวราลี  ธนารักษ์
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  เขียนทะการ
 
985 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปางไม้แดง 1. เด็กชาย สมศักดิ์   แซ่จู
2. เด็กชายธวัชชัย    ปวนแก้ว
 
1. นายพรเทพ  ดวงปันสิงห์
2. นางสาวเดือนนวล  สมเพาะ
 
986 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปางไม้แดง 1. เด็กหญิงวีรยา  มาเยอะกู่
 
1. นางผ่องศรี  เสราดี
 
987 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 72 เงิน 5 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์  ถาวร
 
1. นางสาวสายสุนีย์  ชนะใหญ่
 
988 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายพัชรพล  คำนวณ
2. เด็กชายพัฒนพงษ์  หน่ายทุกข์
3. เด็กชายมนตรี  มาลีั
 
1. นายปฏิภาณ  โรจน์รุ่ง
2. นายประชุม  นื่มหนู
 
989 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกิ่วเสือ 1. เด็กชายชลฃาติ  กิตติธรกุลชัย
2. เด็กชายทิวัฒน์  ดิหน่อโพ
3. เด็กชายสุทิวัส  สกลทรัพย์
 
1. นางสาวทิพวรรณ์  ใจบุญ
 
990 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงจีรพร  ล่าผะ
 
1. นางสาวมณฑกานต์  อุปนันท์
 
991 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายจุฬศักดิ์  สมวงค์
 
1. นางกนกวรรณ  นามแก้ว
 
992 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงภัคจิรา  แสนมหายศ
2. เด็กชายวรภูมิ  ปวงอุ่น
3. เด็กหญิงอัมผกา  ชัยเกตุ
 
1. นางพรพิมล  สามสาย
2. นางอำไพ  บิดขุนทด
 
993 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงมันลิกา  ชัยชะตัน
 
1. นายนนทภพ  รักคล้าย
 
994 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายจงรัก  เนระวงค์
2. เด็กชายศราวุฒิ  ผลบุญ
3. เด็กชายอดิเรก  ปัญญามา
 
1. นายดำรงเกียรติ  คำเกิด
 
995 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 72 เงิน 5 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงชุติภา   สาคะวิชานนท์
2. เด็กชายปชาบดี  พึ่งแรง
3. เด็กหญิงอารีรัตน์  จิระโต
 
1. นายวิศรุต  กันทะวงค์
2. นางสาวศิริขวัญ  ถาชื่น
 
996 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงกุ้งนาง  กวีสันติสุข
2. เด็กชายจีระ  สาริวงค์
3. เด็กหญิงพรทิพย์  จันทร์ดี
 
1. นางนวลจันทร์  สมิทธิกุล
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
997 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. นายสิทธิศักดิ์  แซ่วะ
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
998 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.67 ทอง 5 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงเพ็ญศรี  วุน
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
999 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  อินตานิ
2. เด็กหญิงจุฬารัตน์  อนุวรรณ์
3. เด็กชายสิริพงษ์  วงษาแก้ว
 
1. นายประหยัด  อินต๊ะกัน
 
1000 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กชายธีรศักดิ์  กลิ่งหม่น
 
1. นางชิตร์ทิวา  ตระกูลสมบัติ
 
1001 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กหญิงนันท์ธิชา   แซ่ว้าง
 
1. นางชวนชม  อูปเงิน
 
1002 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กชายสาหลู่  ลุงหม่อง
 
1. นางมาลีรัตน์  กำแพงแก้ว
 
1003 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กชายธเนศ  มนต์น้อย
2. เด็กหญิงสุนทรีลักษณ์  ยังเจริญ
 
1. นางสาวสายรุ้ง  บุญมี
 
1004 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กชายปฏิภาณ  องคุณา
2. เด็กหญิงวรดา  สานุวิตร์
 
1. นางยุพิน  ดุมดก
2. นายอภิเชฎ  ดุมดก
 
1005 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 5 โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงรุจินา  ดวงป้อ
2. เด็กหญิงวณิชยา  สายเขื่อนศรี
 
1. นายวัชระ  สายแก้ว
 
1006 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงกรรนิการ์  เซอมือ
 
1. นางสาวดารณี  ประยูรวงษ์
 
1007 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน 5 โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  อุ่นใจ
2. เด็กชายธรรมวิทย์  กอนคำ
 
1. นายวีระยุทธ  สะวัง
2. นายเรืองเดช  เพียบเพียร
 
1008 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงฉัตรฤดี  ลามู
 
1. นางสาวนัฐธิชา  รัมมะพล
 
1009 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กชายธวัชชัย  เทาะเว
2. เด็กชายสรวิชญ์  เม่อเข่อ
3. เด็กชายสัตยา  ศรีแก้ว
 
1. นายพงศ์พันธุ์  สารศรี
2. นางสาวศิริยา  อินทกาโมทย์
 
1010 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงการันตี  ดาวเรือง
2. เด็กหญิงคำพลอย  อินคำ
3. เด็กหญิงจามเงิน  ตงคำ
4. เด็กหญิงดวงเดือน  อัศวจินดาพล
5. เด็กหญิงธนารีย์  ศูขกลิ่น
6. เด็กชายนภัทร  บุญทัน
7. เด็กหญิงนิสา  แย้มวงษ์
8. เด็กหญิงพัชราภา  ชาติชนะกุล
9. เด็กหญิงวัชราภรณ์  สายันเกณะ
10. เด็กหญิงศรัณย์พร  วิชัย
11. เด็กหญิงสุพรรษา  รักษ์ไพรสกุล
12. เด็กหญิงอธิติยา  เรืองศรี
13. เด็กหญิงอาทิติยา  พรหมมี
14. เด็กหญิงเมฑิณี  ตันตรา
15. เด็กหญิงไปรยา  ศักดิ์เรืองศรี
 
1. นางนุจรี  สุเทนะ
2. นางพิมลรัตน์  ขันธสะอาด
3. นางสุภาพ  ฉันทะธรรม
4. นางเยาวดี  คำวรรณ
 
1011 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงสุขสวรรค์  สียะ
 
1. นางสาวศรีพลอย  ขาวงาม
 
1012 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ศรีบุญเรือง
2. เด็กชายปรเมศ  ทองแม้น
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นายศุภวัฒน์  แสงบูรณ์
 
1013 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายภานุพงศ์  บุญชุ่มใจ
2. เด็กชายสมบูรณ์  พัฒนรวดี
 
1. นางปราณี  จันทวงค์
2. นางสาวอนุสรา  ภูเรือน
 
1014 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายชัยรัตน์  ทองมั่น
2. เด็กชายวันชัย  กาลันสีมา
 
1. นางสาวภาณุมาศ  มงคลพงษ์
2. นางสาวอนุสรา  ภูเรือน
 
1015 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านป่าก้าง 1. เด็กหญิงขิ่น  ลุงวิ
2. เด็กหญิงต๋า  ลุงวิ
3. เด็กหญิงนวลหลาว  ลุงอั๋น
 
1. นางประไพ  สุภีระ
2. นางสาวสุวิมล  สุจินพรัหม
 
1016 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงแสงอรุณ  ดาวหิรัญกร
 
1. นางวราภรณ์  คำดอน
 
1017 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กหญิงนภาพร  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงพุ่มพวง  แซ่ย้าง
3. เด็กหญิงรัตนา  ย่านเจริญกิจ
4. เด็กหญิงสัตตรัตน์  แซ่ย้าง
5. เด็กหญิงสิริลักษณ์  แซ่ย้าง
6. เด็กหญิงสุนิสา  แซ่เฒ่า
 
1. นางสุรีรัตน์  ทองสุข
2. นายอนันต์  มาลัย
3. นางอารีย์  ธรรมเสนา
 
1018 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กชายนันทิพัฒน์   แสงคำ
2. เด็กชายศุภกฤต   ตุ้ยปัญญา
3. เด็กหญิงแสงเฮือน   อิงแก้ว
 
1. นางกษิรา   ทองเชื้อ
 
1019 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กหญิงสุทธิดา  ปอก๊ะ
 
1. นางยุพา   มหาวรรณ์
 
1020 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.25 เงิน 5 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กชายธรรณากร   ตันตรา
 
1. นางพริ้งพงษ์   ไชยซาววงษ์
 
1021 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงวิยะดา  เจาะมู
2. เด็กชายวุฒิพงค์  อมรไพร
3. เด็กหญิงสรวรรณ  เจาะโด
 
1. นางสาวนฤภรณ์  ปินตาปิน
2. นางสาวสุกัญญา  ไชยถา
 
1022 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงพัชรินทร์   ใบบุญนราวุฒิ
2. เด็กหญิงสาธิดา   ถนอมวรกุล
 
1. นางพจนา  ทิศรำวัง
2. นางสาวศศิวิมล  คอล่า
 
1023 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงสุวิมล   สุขสกุลปัญญา
 
1. นายอนุวัฒน์  พรมใบลา
 
1024 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  แซ่ว่าง
 
1. นายอนุวัฒน์  พรมใบลา
 
1025 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงกาญจนาพร    อินทะชัย
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
 
1026 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านช้างใน 1. เด็กชายชวลิต  อายิกู่
2. เด็กชายเชอลุ  เซอหมื่อ
 
1. นางอนงค์  ดอนโคกสูง
2. นางสาวอรอนงค์  ประเสริฐวงศ์พนา
 
1027 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 76.75 เงิน 5 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงเสาวนีย์   วงค์กะวี
 
1. นางสุภาวิณี   สุวรรณ
 
1028 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 66 ทองแดง 5 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงอทิตยา   คำราพิช
 
1. นางศิริวรรณ   ศาลาน้อย
 
1029 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 5 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงอารีย์รัตน์   ณ ลำปาง
 
1. นางสุภาวิณี   สุวรรณ
 
1030 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   บัวละพวน
2. เด็กหญิงภานุชนาถ   กันธะวงค์
3. เด็กหญิงวรรณ   แสนหมู่
 
1. นางสาวอิศราภรณ์   ชมเกษร
 
1031 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายจ่าเมือง  ลุงย่อ
2. เด็กชายอัศวิน  ลุงหม่อง
 
1. นายกฤษฎาพงษ์  คำฝั้น
2. นายชัชวาล  เรืองกิจชม
 
1032 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.67 ทอง 5 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงสร้อยฟ้า  กาซึ
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
1033 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 57.5 เข้าร่วม 5 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. นายภาสกร    ขุมทรัพย์
2. นายสุวิทย์   ศิลปเสฏวุฒิ
 
1. นายจิรวัฒน์   มั่นชา
 
1034 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม 5 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายสุริยัน  ดวงแก้ว
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ปันอิยะ
 
1. นางสาวสรวงสุดา  เจริญวงค์
2. ว่าที่ร้อยตรีไพสิน  มหาวรรณ์
 
1035 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. นายดำรงศักดิ์  เลายะ
2. นายภควัต  แพทย์สกล
 
1. นายจตุภูมิ  สิงห์เหลือง
2. ว่าที่ร้อยตรีไพสิน  มหาวรรณ์
 
1036 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงศรีพร   น้อยสม
 
1. นางเสาวลักษณ์  โปธา
 
1037 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงศรีสุดา  บุญค้ำ
 
1. นางเหรียญทอง  คำยอง
 
1038 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 10 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายธวัชชัย   แสนเมืองมา
 
1. นางเกษมณี  บุญยง
 
1039 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายวินัย   วงศ์ใหญ่
2. เด็กชายหลู่   ลุงต๊ะ
 
1. นางสาวปิยวรรณ  ศิริเครือวัลย์
2. นางลัดดา  กาวี
 
1040 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงทิพวรรณ   ติ๊บมูล
2. เด็กหญิงธนาภา    ศธาวนะ
3. เด็กหญิงธิชา   ลุงมนต์
4. เด็กหญิงภควดี   นามทองคำ
5. เด็กหญิงมลุลี   มูลคำ
6. เด็กหญิงวาสนา   ยอดคำ
7. เด็กหญิงสีมล   วงค์แก้ว
8. เด็กหญิงสุธิดา   ลุงทอน
9. เด็กหญิงเจริญศรี   สร้อยคำ
10. เด็กหญิงเบญจมาศ   วงค์พยอม
 
1. นางคนึง   บุตรตานนท์
2. นางสาวพิไลลักษณ์  พิบูลย์
3. นางลัดดาวัลย์    เชื้อเมืองพาน
 
1041 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 85.8 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กหญิงนงลักษณ์  คำน้อย
2. เด็กหญิงสุภาวดี  อินเตชะ
3. เด็กชายเมือง  ลุงต๊ะ
 
1. นายณรงค์  จันทร์ศิริ
2. นางสาวฬียาพร  เหลือธารทอง
 
1042 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กหญิงกัญญา  ธรรมมณี
 
1. นางจิราภรณ์  ไชยวัง
 
1043 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายวีรพงศ์   ชาน
2. เด็กชายวีรภัทร   ชาน
3. เด็กชายแสงแก้ว   จริงใจ
 
1. นางวลัย   การบูรณ์
 
1044 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนวัดห้วยไร่ 1. เด็กหญิงรัญชนิดา  ถีราวุฒิ
 
1. นางฉวีวงค์  เชื้อวรสถิตย์
 
1045 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. นายสมชัย  ปอนอ
2. เด็กชายเจษฎา  เกษมศรีธารา
3. เด็กชายแสง  จะเหมาะ
 
1. นางราตรี  คนเพียร
2. นางสายทอง  แว่นจันทร์
 
1046 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายภูมิมงคล  ลายเขียว
 
1. นางสุกัลยา  อนุวงศ์
 
1047 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.5 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กหญิงเพ็ญพิญชา  อ่ำทิม
 
1. นางสุภาภรณ์  บุญเจริญ
 
1048 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปางกว้าง 1. เด็กหญิงพิมพา  ชัยชนะ
2. เด็กชายเอกชัย  ชัยชนะ
 
1. นางสาวบงกธมาศ  พรมมี
 
1049 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายวุฒิชัย   ใหม่วงศ์
 
1. นายมณีศร   ขัตินำ
 
1050 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 91 ทอง 5 โรงเรียนสันป่าตึงวิทยาคาร 1. เด็กหญิงหน่วยคำ  ลุงทุน
2. เด็กหญิงเจนจิรา  ชัยลือ
 
1. นางรัตนา  อินทร์ศวร
2. นายอนุกูล  อินทร์ศวร
 
1051 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงชลพรรษ   ปวงยินไหล
2. เด็กหญิงฐิตินันท์   ทิศยานะ
3. เด็กหญิงหัทยา   ใจบาล
 
1. นางจิรพันธ์    ศิริพันธ์
 
1052 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงณัฐกุล   วงศ์ศรี
2. เด็กชายบัณฑิต   สุภา
 
1. นางสาวฐาปนีย์   บัวเต้า
 
1053 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านป่าเหมือด 1. เด็กหญิงลิยานา  กันจินะ
 
1. นางรุ่งรัตน์  ใคร้ขาว
 
1054 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 77.75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านผึ้ง 1. เด็กชายศิวาราช  เงินคำจันทร์
2. เด็กหญิงอินทิราวรรณ  เรือนใส
 
1. นายประเสริฐ  ศรนุวัตร
 
1055 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดแม่เลย 1. เด็กชายจักรี   นวลจันทร์
2. เด็กชายเจษฎา  สุขมิตร
3. เด็กชายเจษฎา   ทิพบูรณ์
 
1. นายธีรพงษ์  บัวลอยลม
 
1056 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงทักขิณะ  สืบสาย
2. เด็กชายอัครเดช   รัตนปัญญา
 
1. นางนันทนา  บริรักษ์
 
1057 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงน้ำฝน   น้ำใจมหาศาล
2. เด็กหญิงหมี่หมี่    แซ่หล่อ
3. เด็กหญิงอาพร  เลาหมู่
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
2. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
1058 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 71.8 เงิน 5 โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กชายกิตติพงษ์  เปรียบกล้า
2. เด็กหญิงประพากร  ปวนจอก
3. เด็กหญิงพิมพ์ใจ  ลุงหริ่ง
4. เด็กชายยุทธนา  แก้วตา
5. เด็กหญิงศิรดา  เครือแก้ว
 
1. นายกิตติพงษ์  บัวลอยลม
2. นางยุพิน  นำเจริญ
 
1059 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  พรมมินทร์
 
1. นางวัลลีย์  ผลวัฒนะ
 
1060 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงชยาภรณ์  บรรจง
 
1. นายประพันธ์  ไชยวงค์
 
1061 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม 5 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายอาทิตย์  แซ่แฮ
 
1. นายนิวัติ  บุบผชาติกุล
 
1062 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงคำแพง  ในเมือง
2. เด็กหญิงสายฟ้า  จันทิมา
3. เด็กหญิงอรพิน  พัดภัย
 
1. นายประพันธ์  ไชยวงค์
2. นางสาวอรอนงค์  อ่อนจันทร์
 
1063 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ไชยวรรณ
2. เด็กชายสิทธิพงศ์  ทองมาก
 
1. นางทับทอง  สินชัยกิจ
 
1064 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายนพคุณ  จืมทราย
2. เด็กชายสุทธิ  รักสงบ
3. เด็กชายเสาร์  แซ่ลี
 
1. นายสุริยันต์  เรือนวงค์
 
1065 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงจิตราพร  คนสวรรค์
2. เด็กหญิงณัฐธินีย์  ชิบาต้า
3. เด็กหญิงเอเหลา  ลุงปาน
 
1. นางวลี  จักร์คำปัน
2. นายศุภชัย  ตั๋นจี๋
 
1066 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงจิดาภา  ขันทอง
2. เด็กชายจิรกิตต์  แก้วอาภัย
3. เด็กชายปฏิพล  ฟูเฟื่อง
 
1. นางวันทยา  สุริยา
2. นางวิโรจน์รัศมี  ทับทิมทอง
 
1067 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายภาณุพงศ์  มอญเพ็ชร
2. เด็กชายรุ่งโรจน์  การะเกตุ
 
1. นายภราดร  จินา
2. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
 
1068 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 95 ทอง 5 โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  ตามิ
2. เด็กหญิงมาริสา  เลายี่ปา
3. เด็กหญิงวิไลวรรณ  จะกอ
 
1. นางสาวรจนา  ขุนธรรม
2. นางอำไพ  ชำนาญอาสา
 
1069 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงดลพร  ไทยอ่อน
2. เด็กหญิงนันทนพร  กันทะสิงห์
 
1. นางพรจิตร  อินทะจักร์
2. นางพัชรินทร์  ช้างน้อย
 
1070 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 76.2 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่แฝก 1. เด็กหญิงขวัญใจ  ลุงหม่อง
2. เด็กหญิงยิง  ลุงวิ
3. เด็กชายหาญ  ลุงวิหลิ่ง
4. เด็กหญิงเอ  ลุงหลู่
5. เด็กหญิงแสงโย่  ลุงหม่อง
 
1. นางทัศนี  ศิริ
2. นายนพคุณ  ศรียา
 
1071 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กชายบุญทวี  -
2. เด็กหญิงบุษบา  ขุน
 
1. นางทัศนาภรณ์  สุธรรมแจ่ม
2. นางสาวสุกัญญา  วงษ์พิมสร
 
1072 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กหญิงเกณิกา  ดวงรัตน์
 
1. นางสาวสุกัญญา  วงษ์พิมสร
 
1073 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 5 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายพรหมมินทร์   สมเพาะ
2. เด็กหญิงรุ่งรวี   บัวขำ
 
1. นายสุรศักดิ์   ดวงบาล
2. นายอภิชัย   เคหัง
 
1074 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กชายยศพนธ์   ประกายอดิเรก
 
1. นายชาญชัย  งามยิ่ง
 
1075 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.75 ทอง 5 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   ทิพนี
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิส
 
1076 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 76.33 เงิน 5 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายไชยา   นายใส
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิส
 
1077 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 35 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงพัชริดา  มีสุข
 
1. นางพรจิตร  อินทะจักร์
 
1078 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  เล็มศรีงาม
2. เด็กหญิงวัชราภรณ์  สุรินทร์แก้ว
 
1. นางธนาวัลย์  สุดสงค์ศิวัช
2. นางศิริลักขณา  คำสาร
 
1079 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายณัฐพงษ์   จองหว่า
2. เด็กชายอนุพงษ์   ต๊ะเป็ง
 
1. นางสาวแสงเทียน  คำปัญญา
2. นางดวงเดือน  สะดับ
 
1080 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  กันคำ
2. เด็กหญิงจุฑาธิป  ชัยชนะ
3. เด็กหญิงวนาลี  ผันผ่อน
4. เด็กหญิงเนตรวลี  สุขแสน
5. เด็กหญิงเบญญทิพย์  จันทมล
 
1. นายณรงค์ศักดิ์  คำมา
2. นางศิริลักขณา  คำสาร
 
1081 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายจิรวุฒิ  เสียงเสนาะ
 
1. นางอัจจิมา  ลุมมา
 
1082 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 58.1 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  จิตรัตน์
2. เด็กหญิงธนวรรณ  รัศมี
3. เด็กหญิงหล้า  ลุงปู
 
1. นายวรสิทธิ์  บุญกันทะ
2. นางอัจจิมา  ลุมมา
 
1083 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82.8 ทอง 5 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงณพิชญา  เงาเดช
 
1. นางสุนีย์  พุทธิ
 
1084 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านขุนแจ๋ 1. เด็กหญิงตินตัน  แซ่ล่อ
2. เด็กหญิงวราภรณ์  สินหมี่
3. เด็กหญิงวารี  แซ่มี่
 
1. นางสาวจิราภรณ์  โพธิเต็ง
2. นายปิยพงศ์  เชาว์ประเสริฐ
 
1085 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายพิสิทธิ์  ศรีผสม
2. เด็กชายรัชชานนท์   เคลื่อนเพชร
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางสาวดรุณลักษณ์  ไสยรัตน์
 
1086 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 27.5 เข้าร่วม 5 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงโซยอน  คิม
 
1. นางกมลวรรณ  อาจหาญ
 
1087 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงธีรดา  น้อยทู
 
1. นางอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
1088 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กหญิงสาธิมา  แสนมี่
 
1. นางสาวอารีย์พร  ไชยอำมาตย์
 
1089 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กหญิงฌาลิตา  พร้าวพัฒนากร
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  จันทร์แดง
 
1. นางสรัญญา  พญาชม
2. นายสุชาติ  พญาชม
 
1090 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงยุพิน   แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงรัตนา   สุรางค์อุปภัมถ์
3. เด็กหญิงศิริพร   แซ่ย้าง
 
1. นายเกษม  อุตตะมะติง
2. นางเยาวเรช  อุตตะมะติง
 
1091 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 89 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กชายตรีรัตน์  ปัญญาอุด
2. เด็กหญิงบัวคำ  แสงคำ
3. เด็กหญิงปาริชาติ  จันทรมณฑล
 
1. นายกระจ่าง  สายวงศ์อินทร์
 
1092 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 59.75 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงภารดี  กาญจนบัญญัติ
 
1. นางอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
1093 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายพุฒิพงศ์  วอดู
2. เด็กชายรุ่งอรุณ  ปู่คำ
3. เด็กชายอภิศักดิ์  ดวงดี
 
1. นางสาวธัญญาภรณ์  ภิญโญ
2. นางนิ่มนวล  ศรีกุณะ
 
1094 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กหญิงชนิกานต์  แก้วกางวาล
2. เด็กชายธนาธร  สมแก้ว
3. เด็กชายเสกสรรค์  บัวสร้อย
 
1. นางสาวนิตยา  แควสยอง
2. นางสาววิภาดา  มันทะเล
 
1095 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 71.8 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงจันทนา  ลุงทุน
2. เด็กหญิงชมพูนุช  กมลวาทิน
3. เด็กหญิงธัญชนก  สันโค
4. เด็กหญิงพนิดา  ใจมอย
5. เด็กหญิงวริศรา  แก้วหล้า
6. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ใจฟอง
 
1. นางฐิตารีย์  โรจน์คณรัชต์
2. นางศิริกัลยาพร  กันทะมาลา
 
1096 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 87.8 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ตาลี่
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา  นาตะเปิ้น
3. เด็กหญิงณัฐมน  ชัยพร
4. เด็กหญิงดาว  สมศรี
5. เด็กชายทศพร  สมบูรณ์มา
6. เด็กหญิงนรีรัตน์  วรรณเขต
7. เด็กหญิงปาริชาติ  พรหมมินราช
8. เด็กหญิงพัชณิตา  ปัญญาศรีวิชัย
9. เด็กหญิงรัตติกาล  ปันละ
10. เด็กหญิงวารินทิพย์  พงยะ
11. เด็กชายสุบิน  บุญเมฆ
12. เด็กหญิงเกศรินทร์  ประพฤติ
13. เด็กชายเจนจิรา  ดวงจันทร์
14. เด็กหญิงเดือน  สมศรี
15. เด็กหญิงเรวดี  สายคำฟู
 
1. นายธวัชชัย  ปุ๊ดหน้อย
2. นางพรจิตร  อินทะจักร์
3. นางสาวสุภาพร  เชื้อขยันกิจ
 
1097 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กหญิงสิทธินันท์  วงค์สาร
 
1. นายภูวดลย์  ยากยืน
 
1098 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายณัฐพล   ศรีอินทร์
 
1. นางสาวศศิวิมล  คอล่า
 
1099 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 80.5 ทอง 5 โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายธนวัฒน์  สวันสุ
2. เด็กชายประวิทย์  โปธา
 
1. นางสาวพิมพิไล  ใจแก้ว
 
1100 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงศุภลักษณ์   แซ่ดูกู่
 
1. นางสาวพรรณผกา   มณีวัง
 
1101 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายธนพล  ชัยยา
2. เด็กชายศาศวัต  รัตนธีรสวัสดิ์
3. เด็กชายเมือง  จ่าหลิ่ง
 
1. นางผ่องพรรณ  ดาวศรี
 
1102 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 91 ทอง 5 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงศิรินภา  ดอนมอญ
 
1. นางอุไร  ธรรม์วัชราภา
 
1103 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงรัชนีพร  หลงป้าว
 
1. นางสุพิศ  ผัดแสน
 
1104 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 76.75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงชวัลนุช  นุตุ
2. เด็กหญิงพัชรี  ตาแถะ
3. เด็กหญิงสุพิชฌาย์  ทะนะ
4. เด็กหญิงเจณิสตา  ปอเย็น
5. เด็กหญิงเพ็ญนภา  มงคลเกิดคุณ
 
1. นางสาวพิกุลทอง  ทาแดง
2. นางสาวศรีวรรณ  น้อยมา
 
1105 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กชายชัชวาลย์  ทุ่งละออ
2. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  บุญมี
3. เด็กหญิงนรวีร์  กล้าณรงค์ขวัญ
 
1. นายอนันต์  ชัยชนะ
2. นางสาวเบญจวรรณ  บรรเรียนกิจ
 
1106 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กชายลอนสัน  ลูรติ
2. เด็กหญิงอานิตยา  แดนกาไสย
3. เด็กหญิงแสงเดือน  ลุงปั๋ง
 
1. นางชะอ้อน  พรมญาน
 
1107 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 76.75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง    
1108 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 5 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายธนโชติ  เต็มรัตน์
2. เด็กหญิงเพ็ญนภา  สุตพลสันติกุล
3. เด็กชายเอกอานนท์  ยุวงค์
 
1. นายสุรศักดิ์  ดวงบาล
2. นายเทพชัย  วิชัยยา
 
1109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  จินาโส
2. เด็กชายธนพล  ชัยชนะ
 
1. นายชัชวาลย์  ไกรสรสุนทร
2. นายประพิน  ปิมสาร
 
1110 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่แสะ 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  ตาดี
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ฮุกุพอ
3. เด็กหญิงศุภลักษณ์  มุสุลอย
 
1. ว่าที่ร้อยโทจำนงค์  แดงจึน
2. นายอภิรมย์  เหลืองยิ่ง
 
1111 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กชายพิทักษ์   นุธร
2. เด็กชายอรรฆพร   นันธิ
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นายนิรุตติ์   เขตสิทธิ
 
1112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   นันต๊ะ
2. เด็กหญิงคยา    จิ่งต่า
3. เด็กหญิงนิตยา   อินต๊ะบุญมา
4. เด็กหญิงวิลาวัลย์   เลาเท่า
5. เด็กหญิงศศิธร   สินจู
6. เด็กหญิงสิริพร   ถนอมวิทยา
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นางธัญธิตา   สุทธิกุลบุตร
 
1113 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กหญิงน้องแนน  ทุนอ่อง
2. เด็กหญิงสิริโสภา  ภูมิศรี
3. เด็กหญิงอาทิตยา  อินทนนท์
 
1. นางประคอง  เสรีกุล
2. นางพิมล  เลนุกูล
 
1114 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กหญิงศุจินันท์  กอนแก้ว
2. นางสาวแดง  ลุงเรือง
 
1. นางสาวประภาพร  ทองดี
2. นางวนิดา   เดชวงศ์ยา
 
1115 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 6 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กชายทรายทอง  ลุงคำ
2. เด็กชายยะ  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงสร้อยเพชร  แสงท้าว
 
1. นายดิฐพงษ์  เด่นระมณี
2. นางปุญยภร  ว่องไว
 
1116 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. นางสาวพรทิพย์  ทองชัย
 
1. นางพัชรินทร์  กุลกิตติโกวิท
 
1117 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กชายศรพิชัย  แสนหลวง
2. เด็กชายสุนิตย์   บุญศรี
 
1. นายนพ  เทพกัญญา
2. นายฤทธิรงค์  เดชวงศ์ยา
 
1118 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงชารินี   ภูคาม
2. เด็กหญิงนันทิญา   ไชยคำ
3. เด็กหญิงปานณิศา  คุณหาร
 
1. นางสาวเกศิณี  วงศ์ฝั้น
2. นางสาวโสภา  ใจขาว
 
1119 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านโป่งแยงใน 1. เด็กชายดิเรก  กาวิละ
2. เด็กชายหม่อง  ลุงต๊ะ
 
1. นางลัดดา  ประอินทร์
2. นายสุนทร  คำเป็ง
 
1120 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงนวล  ลุงยุ
 
1. นางพัชรินทร์  กุลกิตติโกวิท
 
1121 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงณัชชา  ก๋องคำ
2. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ใจเมคา
3. เด็กหญิงอาภาภรณ์  ไชยวงค์
 
1. นางพรจิตร  อินทะจักร์
2. นางพัชรินทร์  ช้างน้อย
 
1122 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  แซ่ว่าง
 
1. นางสาวมาลี  ขัตตะละ
 
1123 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงพิชามญช์  พิเคราะห์งาน
 
1. นางสาววันเพ็ญ  เดียวสมคิด
 
1124 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  วัฒนากิจ
 
1. นางสีดา  ณาระศักดิ์
 
1125 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงจีรพร  เจริญ
 
1. นางศิริลักษณ์  ดวงดี
 
1126 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กหญิงฐิติชญา  ยิ่งเจริญ
 
1. นางอรกร  หน่อแก้ว
 
1127 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กชายใหญ่  ลุงทุน
 
1. นางเรไร  วังสุนทร
 
1128 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านกองแหะ 1. เด็กชายปกรณ์  โกยทา
 
1. นายนิพล  สุวรรณศรี
 
1129 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กหญิงมู่หลิ่ง  แซ่กง
 
1. นายณรงค์   โพธิ
 
1130 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 85 ทอง 6 โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงจิรัชญา  จเลวิน
 
1. นางสุดถนอม  สุวรรณจันทร์
 
1131 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กชายธนาศิลป์   ติยะกว้าง
2. เด็กชายวรายุทธ   แซ่ยั้ง
 
1. นางพัชรินทร์   นวลเป้า
2. นางยุพิน  สิริรัตน์บรรจง
 
1132 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กชายณัฐพล   รัตนัง
2. เด็กชายอนุรักษ์   แซ่ดูกู่
 
1. นางสาวพรรณผกา   มณีวัง
2. นางสายสุนีย์   ดวงบาล
 
1133 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กชายกรวินทร์  หาญดำ
2. เด็กชายอนิรุติ  มั่นศรีจันทร์
 
1. นางลักษณวรรณ  บุญพรหม
2. นายสิทธิพงษ์    มะโนจิตร์
 
1134 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 77.2 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทับเดื่อ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  ผิวทอง
2. เด็กชายมนตรี  ลุงวี
3. เด็กหญิงหญิง  ลุงต่า
 
1. นายกรณกฤต  มุงเมือง
 
1135 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านปางไม้แดง 1. เด็กชายฉัตรชัย  ซือมือ
2. เด็กชายประวิทย์  แซ่ย่าง
 
1. นายพรเทพ  ดวงปันสิงห์
2. นางสาวเดือนนวล  สมเพาะ
 
1136 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงศิริพรรษา  ใจแก้ว
2. เด็กหญิงเครือฟ้า  ตั๋นกำเลิศ
 
1. นายประชุม  นื่มหนู
2. นางรัชนี  สุวรรณนาคะ
 
1137 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงถาวรีย์  จีรัง
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ศรีวงค์
 
1. นางกัลยา  ทองนาค
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
1138 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. นายอาแซ  แซตูกู่
 
1. นางนิภาพร  สายจิตธรรม
 
1139 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89.66 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกิ่วเสือ 1. เด็กชายทินกร  ปัญญาวงษ์คีรี
 
1. นางสาวอุษณีย์  พันธุมเสน
 
1140 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 55 เข้าร่วม 6 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายอุทัย  ไชยเลิศ
 
1. นางสุนันท์  พุฒิไตร
 
1141 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 75.75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ดวงถา
 
1. นางสาวเบญจลักษณ์  มณีวงศ์
 
1142 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 45.5 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงนัยลักษณ์  หมื่นแลกู่
 
1. นางสาวเบญจลักษณ์  มณีวงศ์
 
1143 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงวิยะดา  ใหม่ดี
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ติวาติน
3. เด็กชายโสภณวิชญ์  อินเหลือละ
 
1. นายดำรง  วงค์คำจันทร์
2. นางอรนุช  หลุยจำวัน
 
1144 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 16 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายเจษฎาพร  บุญเรือง
 
1. นางสาวเอมชานุช  ไคร้งาม
 
1145 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายมนัส  ไชยคำ
 
1. นางสาวพัฒนี  สิทธิกัน
 
1146 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงอทิตยา  แซ่เฒ้า
 
1. นางนวลจันทร์  สมิทธิกุล
 
1147 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง 6 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงนฤมล  เราเท่า
2. เด็กหญิงหทัยรัตน์  รุ่งตระกูลไทย
 
1. นางนวลจันทร์  สมิทธิกุล
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
1148 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายอดิศักดิ์  อินต๊ะ
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
1149 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 6 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายชานนท์  ดอยดิน
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
1150 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.75 เงิน 6 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ไทยนิยมเดชา
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
1151 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 58.25 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงพิมพ์นภัส  ละไม
 
1. นางไก่ทอง  สุนันต๊ะ
 
1152 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 94 ทอง 6 โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กหญิงกรรณิกา  ติวาติน
2. เด็กชายธนากร  ใจสม
3. เด็กหญิงศศิธร  วรรณสุ
 
1. นางอัจฉรา  วรหาญ
 
1153 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านกาดฮาว 1. เด็กหญิงพุทชาด  แก้วคำ
2. เด็กหญิงวิภาวัลย์  ทะลา
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  เตปา
4. เด็กหญิงสุรีวัลย์  เดอแฮ
5. เด็กหญิงเดือนเพ็ญ  ดอยคำ
 
1. นางสาวนุชจรินทร์  ทองมูล
2. นางสาวยุพิน  กาวี
 
1154 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 88 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กชายนฤพนธ์  นายน้อย
2. เด็กชายสาคร  ทูน
3. เด็กชายหาญ  ดวงดี
 
1. นางสาวพิศมัย  อูปเงิน
2. นางวิไลวรรณ  สืบยิ้ม
 
1155 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 73.2 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. นางสาวคำหยุ่น  ยาเล่งต๊ะ
2. เด็กหญิงคำหอม  ฟองเกตุ
3. เด็กชายจิตติ  จินตา
4. เด็กหญิงยุพิน  บัวระเพ็ชร
5. นายวรชัย  วิวัฒน์ทวีกุล
 
1. นางสุรีย์รัตน์  พรหมชนะ
 
1156 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงศรีทอง  อยู่ดี
 
1. นางวิบูลย์รัตน์  สนองนารถ
 
1157 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 47 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กชายจ่าย  ลุงซิ่ง
2. เด็กชายชายณรงค์  แสงเรือง
3. เด็กชายตะวัน  คำเมือง
4. เด็กชายธนกร  ศรีดวงแก้ว
5. เด็กชายมงคล  ลุงสา
6. เด็กชายวัน  รุ้งชัย
7. เด็กชายสมเกียรติ  เฒ่าเซิง
8. เด็กชายสุวเชษฐ์  โกมล
 
1. นางปริยวัฒน์  ศูนย์จันทร์
2. นางสุรีย์รัตน์  พรหมชนะ
 
1158 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กชายก่ำ  ปัน
 
1. นายดำรงศักดิ์  เขตวัง
 
1159 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กหญิงวรกานต์  กรุงทองพัฒนา
 
1. นางนงคราญ  ราชาตัน
 
1160 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กชายจตุพล  สุภาษิต
2. เด็กชายอภิชาต  ณ ลำพูน
 
1. นายวีระยุทธ  สะวัง
 
1161 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แก้วภา
2. เด็กหญิงกรพินท์  แซ่เหยา
3. เด็กหญิงชามัณฎา  ไชยยงค์
4. เด็กหญิงธันยมัย  อินปัญญา
5. เด็กหญิงบุษบา  ดวงเดชา
6. เด็กหญิงปนัดดา  เชียงมือ
7. เด็กหญิงพัชรา  มาเยอะ
8. เด็กหญิงพัชรา  สิงทองลา
9. เด็กหญิงพัชรินทร์   แก้วมา
10. เด็กหญิงพิชญนันท์  ขันยา
11. เด็กหญิงรสริน  แสนคำ
12. เด็กหญิงศศิธร  ชาวยอง
13. เด็กหญิงสุพรรษา  กันนะ
14. เด็กหญิงเพียงฟ้า  จิตภักดี
15. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แสงอุ่น
 
1. นางนงคราญ   ราชาตัน
2. นางศิริลักษณ์  ปัทมแก้ว
 
1162 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงศิวพร  แซ่เท้า
2. เด็กชายสุเทพ  วิวัฒน์รัตนกุล
3. เด็กหญิงเบญจภรณ์  สจิโน
 
1. นางสาวอวัศยา  แสนคำ
2. นางสาวเจนจิรา  ปัญญาดี
 
1163 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กชายศรณ์  เจ๊าะแฮ
2. เด็กชายเศรษฐ์  เจ๊าะแฮ
 
1. นายเจษฎา  ก้องสาคร
 
1164 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 72.6 เงิน 6 โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กหญิงจิตะดะ  แลแมบา
2. เด็กหญิงนารดา  ภิรมชมย์
3. เด็กหญิงรุจิรา  เห็นใจชน
4. เด็กหญิงอาโปชญาณ์  บุญเลา
5. เด็กหญิงเนตรชนก  ไชยวงศ์คำ
 
1. นายชัยยันต์  แกล้วกล้า
2. นางอรพิน  บุญกันทะ
 
1165 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 6 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายจ๋อมเมือง  จันต๊ะ
 
1. นางเยาวพรรณ  สมควร
 
1166 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าก้าง 1. เด็กหญิงวรรณวิสา  วงศ์สถาน
2. เด็กหญิงสุภา  วิวันวงศ์
3. เด็กชายเอกริน  สายชื่น
 
1. นางประไพ  สุภีระ
2. นางสาวสุวิมล  สุจินพรหม
 
1167 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 70.4 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงคำหม่อง  ต๋าคำมา
2. เด็กหญิงวรรณิกา  จะอึ
3. เด็กหญิงศศิกานต์  สร้อยคำ
4. เด็กหญิงสายธาร  ใจหมั่น
5. เด็กหญิงหมอก  คำแท่ง
 
1. นางสาวนิภาพร  บวรภพ
2. นางศิราณี  แพงจันทร์
 
1168 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงปวันรัตน์  แสงเข็ญ
2. เด็กหญิงพิสมัย  เลายี่เปา
3. เด็กหญิงเมทิรา  แสนเข็ญ
 
1. นางอารยา  สาระจันทร์
2. นายอาราม  สาระจันทร์
 
1169 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านป่าไหน่ 1. เด็กหญิงนันทิดา  จะฟะ
2. เด็กหญิงปิยะมาศ  ทรายคำ
 
1. นายนิวัตร์  เจริญทรัพย์
2. นายอนุสิษฐ์  หม้อบุญมี
 
1170 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 55 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กชายพนา   ลุงคำแหลง
 
1. นางทิวาพร  ชูนิตย์
 
1171 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กหญิงจามคำ   ลุงกอ
2. เด็กหญิงมอญ   ลุงกอ
3. เด็กหญิงแสงเฮือน   ลุงกอ
 
1. นางจินตนา   งามเจริญ
 
1172 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82.6 ทอง 6 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กชายศุภสัณห์   นันธะชุมภู
 
1. นางชะอ้อน   พรมญาน
 
1173 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89.66 ทอง 6 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กหญิงกันยารัตน์   ลุงฟู
 
1. นางพิศมัย  เจริญทรัพย์
 
1174 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กหญิงพรพิมล  ปัญญมา
2. เด็กหญิงพรวนัช  เปอลอย
 
1. นายพิศุทธิ์  คำดอน
2. นางลำดวน  มุ่งทำดี
 
1175 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายชินวัตร  คุณวรรณา
2. เด็กชายสรรพวุธ  จอมคำ
 
1. นายสมศักดิ์  กองแก้ว
 
1176 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. นายทัตพล  ตะบุง
2. นายยศนนท์  สิงขรพิทักษ์
3. เด็กชายศุภณัฐ  เกะดู
 
1. นายกิตติพันธ์  คำลอม
2. นางสาวมีนา  เตชะวงค์
 
1177 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กชายดุลยพล  พนาคีรีสมบูรณ์
2. เด็กชายนัทธพงค์  สุขพนาพร
3. เด็กชายสุชาครีย์  สานุ
 
1. นายจะโทเก้า  เลิศธรรมพิภพ
2. สิบเอกสุวิวัฒน์  ชัยโย
 
1178 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงกัลยา   ยิ่งยืนปิยรัตน์
2. เด็กหญิงอัมพร   กรกีรติการ
3. เด็กหญิงอำภา   เริงไม
 
1. นายปรีชา  ต้อตานา
2. นายอนุวัฒน์   พรมใบลา
 
1179 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงสุณิสา   แซ่โซ้ง
 
1. นายอนุวัฒน์  พรมใบลา
 
1180 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 44 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงนุชจิรา  ท้าวภูมิเมฆ
2. เด็กชายภาราดล  หลวงมณี
 
1. นางอรุณี  สมบูรณ์
 
1181 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กหญิงมนทกานต์  บำรุง
 
1. นายสวัสดิ์  สมบูรณ์
 
1182 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กหญิงมนกานต์  ลุงอุง
2. เด็กชายเจน  จาย
 
1. นางนิภาพรรณ  ดวงปันสิงห์
2. นายวสันต์  ไชยวงศ์
 
1183 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงพิสมัย   อินต๊ะ
2. เด็กหญิงศิรินทร์ทิพย์   อินปัญญา
3. เด็กหญิงเมียววดี   เครือทอง
 
1. นางสุดสวาท  แบล็คเค็ท
 
1184 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายประทานพร   ภาวะ
2. เด็กชายวิเชียร   ตุโพ
 
1. นางสาวธัญญาภรณ์  ภิญโญ
2. นางนัฐชารัตน์  กันทะวงค์
 
1185 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กหญิงนฤมล  อำภา
2. เด็กหญิงวนิดา  กุรุชิ
 
1. นางกฤษนา  มีเพ็งจันทร์
2. นายพิจิตร  มีเพ็งจันทร์
 
1186 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 40.5 เข้าร่วม 6 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงเก็จมณี  ห่อเงิน
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
1187 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  กาซึ
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
1188 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงปานตะวัน  แสงงาม
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
1189 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายทินภัทร  พันธุ์โพธิ์
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
1190 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงโชติดารา  นาดู
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
1191 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 88 ทอง 6 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงกัลยา  นนท์แก้ว
2. เด็กชายรังสิมาติ์  ธรรมเลิศ
3. เด็กหญิงวริศรา  โมตาลี
 
1. นางสาวจุรีย์รัตน์  แซ่ลี
2. นางสาวสรวงสุดา  เจริญวงค์
 
1192 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงศุภศรี  ทรัพย์สินเพิ่มทวี
2. เด็กหญิงอัญชลี  พิชิตไพรพงษ์
3. เด็กชายไกรศร  เราเท่า
 
1. นายอภิชัย  มานพจันทร์
2. ว่าที่ร้อยตรีไพสิน  มหาวรรณ์
 
1193 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงกันยา   วันอิน
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา    ลูกัง
3. เด็กหญิงชลธิชา   แขกอ้อย
4. เด็กหญิงณิชากร    เมธานิพันธุ์
5. เด็กหญิงธนาภา   เพ็งพงศ์
6. เด็กหญิงนฤมล   กันทะ
 
1. นางผ่องพันธ์   อินทร์ชัย
 
1194 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายคณิต  เลาเท่า
2. เด็กชายณัฐกิจ  จะเคอ
3. เด็กหญิงวิภารัตน์  จอนวน
 
1. นายจตุภูมิ  สิงห์เหลือง
2. ว่าที่ร้อยตรีไพสิน  มหาวรรณ์
 
1195 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายกิรศักดิ์  นาคา
2. เด็กชายประชา   รำไพพนาลัย
 
1. นางสาวอรุณี  มาศักดิ์
 
1196 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 57.1 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   อุทรา
2. เด็กชายกิตติพงษ์   เอื่ยมชัย
3. เด็กหญิงสุพร   คำดี
 
1. นางพวงพยอม  วุฒิธนากร
 
1197 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 87 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงกวนอู   ลุงปัน
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  ขจรจิตร
3. เด็กหญิงจีรนันท์    ไทยใหญ่
4. เด็กหญิงณีรนุช   บุญมี
5. เด็กหญิงดอกแก้ว   บุญโญ
6. เด็กชายพีระพัฒน์  ขำคำ
7. เด็กหญิงภัทราภรณ์   พิบูล
8. เด็กชายวรธรรม  สว่างใส
9. เด็กหญิงวาสนา  จารเศรณี
10. เด็กหญิงวิภาพร   ปะหยี
11. เด็กหญิงส่วยจ่า   ทองคำ
12. เด็กหญิงหญิง   ลุงป่าง
13. เด็กหญิงอภิวรรณ   นิลพันธ์
14. เด็กหญิงอรทัย    ลุงอ่อง
15. เด็กหญิงเดือน   ลุงติ
 
1. นางสาวทิพวรรณ  เทียมคีรี
2. นางสาวสุจินันท์  ชัยเพชรภูธร
3. นายเสน่ห์   ปัญญาดี
 
1198 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงจันทิมา   คู่คำ
2. เด็กชายฤทธิ์   นายนันต๊ะ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีศิวภัค   พรมญาณ
 
1199 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงสิริมาศ   มาลัยนาค
2. เด็กหญิงเสาวนีย์   กิตติพนาไพร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีศิวภัค   พรมญาน
2. นายศิวัช  วรรณศิริ
 
1200 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกาดฮาว 1. เด็กหญิงกิตติกานต์  ปาลี
2. เด็กชายธรณินทร์   เลาหาม
3. เด็กหญิงนลินา  -
4. เด็กชายพงศธร  สายแสง
5. เด็กชายศิขริน  พันธูป
6. เด็กหญิงอภิสรา  สายสนิท
 
1. นายชนะ  จันทะวงค์
 
1201 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนวัดห้วยไร่ 1. เด็กหญิงพรนภา  ภู่ประดับเพชร
 
1. นางฉวีวงค์  เชื้อวรสถิตย์
 
1202 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านปางกว้าง 1. เด็กชายมอคีละ  สีปู
2. เด็กชายสยาม  จองคำ
 
1. นางสาวบงกธมาศ  พรมมี
 
1203 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านปางกว้าง 1. เด็กชายสุรพงค์  คำพร
2. เด็กหญิงอ้วน  -
 
1. นางกาญจนา  พร้อมประเสริฐ
2. นางสาวบงกธมาศ  พรมมี
 
1204 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 18 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายศรันยู   ดาวดี
 
1. นายเจริญ   ขันอัศวะ
 
1205 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 79.74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  เฉลิมยุทธ์
2. เด็กชายธีรภัทร   ชะตา
 
1. นางสาวจิรพันธ์    ศิริพันธ์
 
1206 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดแม่เลย 1. เด็กหญิงรจนา  หวันหลุ้ม
2. เด็กหญิงรัตนา  คำหน้อย
3. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  คำหน้อย
 
1. นางศศิธร  ใจซื่อ
 
1207 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงกัณฐิกา   คำหล้า
 
1. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
1208 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดนาเม็ง 1. เด็กชายกมลศักดิ์  เลาลี
 
1. นางสาวชุดา  แสนทินั่ง
 
1209 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง 6 โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กหญิงกนิษฐา  เขียวหล้า
2. เด็กหญิงกัญญาภัค   นุตตะละ
 
1. นายณรงค์  วิริยะนราทิพย์
2. นางปิยะภา   วิริยะนราทิพย์
 
1210 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงจรินญา  โพธินันท์
 
1. นางสาวสุพรรษา   คีรีธีรกุล
 
1211 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายพงศกร  นามวงศ์
2. เด็กชายพงษ์  หมอกคำ
3. เด็กชายไก่  สร้อยเงิน
 
1. นายประพันธ์  ไชยวงค์
2. นางสาวอรอนงค์  อ่อนจันทร์
 
1212 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายสถาพล  คำแก้ว
2. เด็กชายอิสระชน  แสงดวง
3. เด็กชายเอกชัย  สมศรี
 
1. นางสาวปิ่นอนงค์  ใหลหลั่ง
2. นางพรนภัส  เรือนสุภา
 
1213 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายจักริน  วงศ์ปัน
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ไชยเลิศ
3. เด็กชายภานุพงษ์  สันโค
 
1. นายสุริยันต์  เรือนวงค์
 
1214 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงพัชรี  ธะจิตธรรม
2. เด็กหญิงพีระญา  เล็นปาน
3. เด็กหญิงสิรารมย์  สมวรรณ์ดี
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นางวันทยา  สุริยา
 
1215 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวงอุปถัมภ์7 1. เด็กชายสุธัญญะ  เพชรศรี
 
1. นายสมยศ  เอื้อจิตสันติ
 
1216 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงพรพรรณ  ลุงมี
 
1. นางสาวสุวิมล  จันทร์ปิง
 
1217 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ขันแก้ว
2. เด็กหญิงยาหยี๋  ลุงวิ
3. เด็กหญิงเกษรินทร์  ธรรมชัย
 
1. นางปรานี  สุวรรณราช
2. นางเตือนใจ  สุขใส
 
1218 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงอังคณา  ลุงกอ
 
1. นางพัชรินทร์  ช้างน้อย
 
1219 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่แฝก 1. เด็กหญิงชุติมา  นิรันต์
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  ขุนนา
 
1. นายนพคุณ  ศรียา
2. นางสาววิภาพร  จันทร์หอม
 
1220 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 25 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กชายพัสณกร  ถวาย
 
1. นายมงคล  สุวรรณราช
 
1221 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 75.33 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กชายวศิน   ถวิลประโยชน์
 
1. นางสาวศิรินทรา   มหาสิงห์
 
1222 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงธาราทิพย์   แก้วโพธิ์ศรี
 
1. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
 
1223 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89.66 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  เลายี่ปา
 
1. นางชัญญาภัค  แซ่ติ้ง
 
1224 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กชายกรวิชญ์  ตาคำน้อย
2. เด็กชายภูตะวัน  ใจแก้ว
 
1. นางชัญญาภัค  แซ่ติ้ง
2. นางนงลักษณ์  ไชยทิพย์
 
1225 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 72 เงิน 6 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงศรีรัฐ   บุญยัง
 
1. นางจีราพัชร์  อนันต์โสภา
 
1226 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายธนวัฒน์  พุ่มพวง
 
1. นางสาววรรณวิการ์  วงศายะ
 
1227 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านดอนแก้ว 1. เด็กชายกฤษณะ  สารทอง
2. เด็กหญิงชญานิศ  ประอินทร์
3. เด็กหญิงนภา  เพอเมีย
4. เด็กหญิงสุวรรณี  กิจธุระ
5. เด็กหญิงเยาวเรศ  นวลสม
 
1. นายชุติพงษ์  เนตรเป้า
2. นางอัญชลี  ชัยอินทร์
 
1228 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 70 เงิน 6 โรงเรียนวัดทรายมูล 1. เด็กหญิงอารีย์รักษ์  ตุ้ยหล้า
 
1. นางรวงทอง  เขียวขจรเขต
 
1229 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 79.2 เงิน 6 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงปภาวะดี  ลุงยะ
2. เด็กชายปิยพงศ์  ลุงคำ
3. เด็กหญิงพรพิมล  กวงคำ
4. เด็กหญิงพัชชา  วงษ์หมึก
5. เด็กหญิงวิภาวดี  วงศ์แปง
6. เด็กหญิงอำพร  ลุงวงค์
7. เด็กชายอ่องเคอ  พอพาน
8. เด็กหญิงเงิน  จองแสง
9. เด็กหญิงเดือนคำ  ไซออน
10. เด็กหญิงเพ็ญนภา  สุนะ
 
1. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
2. นางรัชนี  ปรางรัตน์
3. พระศิริชัย  สฺนตทาโย (สานิถา)
 
1230 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 81.6 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กหญิงชลิดา  แซ่เฒ่า
2. เด็กชายทัตพงษ์  แซ่ย้าง
 
1. นางสาวจุไรรัตน์  ระดม
2. นางสาวอุราวรรณ  วงค์จำปา
 
1231 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กชายคุณธรรม  ย่านเจริญกิจ
2. เด็กหญิงศิริพร  แซ่ย้าง
 
1. นางสาวอุราวรรณ  วงค์จำปา
2. นางสาวเมริสา  สุจินดา
 
1232 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สาบ 1. เด็กหญิงภัทธนันท์    ปินทะนา
2. เด็กหญิงเข็มทอง   กาตะโล
 
1. นายจำนงค์   ยะมะโน
2. นางสาวพรนับพัน    หรรษา
 
1233 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงหล้า   ลุงละ
2. เด็กชายหล้าทู   จาง
3. เด็กชายอ่อง  ลุงกอ
 
1. นางสาวพิมพิไล   ใจแก้ว
 
1234 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงกู่  ลุงอ่อง
 
1. นายเนืองนิตย์  คำฤทธิ์
 
1235 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 20 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงอาหมี่  ย่างเถีย
 
1. นางกาญจนศรี  เหล่าชัย
 
1236 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กชายปณชัย  เลามุ่ง
2. เด็กชายประวิช  แซ่ล้อ
3. เด็กหญิงสุจิตรา  แซ่ล้อ
4. เด็กหญิงอรภา  แซ่ว้าน
5. เด็กชายเกษมศักดิ์  จะเจ๊ะ
 
1. นางพวงเพชร  บุญมาก
2. นางสาวเบญจวรรณ  บรรเรียนกิจ
 
1237 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงทวย  นาทูน
2. เด็กหญิงโชติรส  ฉุยฉาย
 
1. นายวิชา  วงค์ใหญ่
 
1238 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 77.25 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าติ้ว    
1239 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายชานนท์  ดอยดิน
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
1240 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายณัฐกิตติ์  พะเป็ด
2. เด็กชายสิรภัทร  รุ่งโรจน์ชีวิน
 
1. นายชัชวาลย์   กันนางค์
2. นายศักดิ์นรินทร์  วงษาอินทร์
 
1241 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 53 เข้าร่วม 7 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงรัตน์กมล   ไคร้จักร
2. เด็กหญิงศรีเพ็ญ  แสงทอง
3. เด็กหญิงอายริญญา   สันแสนดี
 
1. นางสาวกนกวรรณ   เกิดกูล
 
1242 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 7 โรงเรียนสหกรณ์ดำริ 1. เด็กชายชาคริต  สุขประเสริฐ์
2. เด็กชายแสงเมือง   บุญเวียง
 
1. นายสุวิทย์  สายใจอูป
2. นายอารีย์  สามารถ
 
1243 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กชายธวัชชัย  ปู่วัน
2. เด็กชายบวรภักด์  สมาธิ
3. เด็กชายเกรียงไกร  กันธะวัน
 
1. นางสาวนิตยา  แควสยอง
2. นางสาววิภาดา  มันทะเล
 
1244 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายชาญชัย  โตมู
2. เด็กชายบวรนันท์  โตวิจิตร์
 
1. นางกฤษนา  มีเพ็งจันทร์
2. นายพิจิตร  มีเพ็งจันทร์
 
1245 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กชายจีรเดช  แสงปัญญา
2. เด็กชายธีรพงษ์  โกมด
 
1. นายนพ  เทพกัญญา
2. นายฤทธิรงค์  เดชวงศ์ยา
 
1246 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายณัฐพนธ์  -
2. เด็กหญิงหญิง  ธิดา
 
1. นางพัชรินทร์  กุลกิตติโกวิท
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
1247 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงธณิตา  ทิพทัย
2. เด็กชายธีรธัญ  ชัยดวง
3. เด็กหญิงอัชราภา  หม่อนมา
 
1. นางสาวนภัสนันท์  กันธา
2. นายประชุม  น
 
1248 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 7 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงญาดา  นาคกร
2. เด็กชายศุภกิจ   ทองมา
 
1. นายประชุม  นื่มหนู
2. นางสุวณี  บุณยนฤธี
 
1249 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กชายณัฐพงศ์  ดวงคำ
2. เด็กหญิงนิรุชา  บุญเรือง
3. เด็กหญิงพิสินี  แสงสว่าง
 
1. นางสาวกมลนัทธ์  กันธิยะ
2. นางสาวดรรชนี  วิวัฒน์รัตนกุล
 
1250 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านปางไฮ 1. เด็กชายกษิดิ์เดช  มาเยอะ
2. เด็กชายธงชัย  แซ่เฮ้อ
 
1. นางฉัตรวรีย์  แสนมโนรักษ์
2. นายอรรถพล  บาลยอ
 
1251 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนเชียงใหม่มัธยม 1. เด็กหญิงพรรณิภา  พวงแสดสองสี
 
1. นางเสาร์คำ  ธารา
 
1252 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายโถ่  ทองคำ
 
1. นางสาวประภาพรรณ  จันทร์แสนตอ
 
1253 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กชายจีระเดช  แสงปัญญา
2. เด็กชายสมชาย  เสโล่
 
1. นายนพ  เทพกัญญา
2. นายฤทธิรงค์  เดชวงศ์ยา
 
1254 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 17.5 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงพยัตดา  บุญตัน
 
1. นางปราณี  แก้มโสม
 
1255 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 54.2 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านสันปง 1. นางสาวจุฑามาศ  กันธวงค์
2. นางสาววัชรินทร์   จันติ๊บ
3. เด็กชายสิทธิพล    แสงเขน
 
1. นายนพรัตน์   มณีวรรณ
2. นายภัคคุณ    นามวงศ์
 
1256 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กหญิงกิ่งแก้ว  ลุงมล
 
1. นางอรกร  หน่อแก้ว
 
1257 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กหญิงปรียานุช   สุนทร
2. เด็กชายภราดร   ธรรมไทสง
3. นางสาวแสงดาว   ทองคำ
 
1. นายจรูณ    อำนา
2. นางสาวฐิติมา  บุญเรือง
 
1258 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 16 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. นายวีระชาติ  มาเยอะ
 
1. นางนนท์ลดา  ละไม
 
1259 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 89 ทอง 7 โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายทักษ์ดนัย  กระแสโสม
 
1. นางปิยมาศ  พุทธโส
 
1260 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงพลอย   โหวดผิว
 
1. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
 
1261 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงออน   ชัยยานนท์
 
1. นางกาญจนา  โปธา
 
1262 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงวรรณวลี  มานะ
 
1. นางสาวสุวรรณี  พนาลัยชีวิน
 
1263 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  สินย้าง
2. เด็กหญิงกาญจนาพร  ทำดี
3. เด็กชายวิรัตน์  ใหม่แก้ว
 
1. นางเพ็ญณี  ศรีพนัสกุล
 
1264 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทับเดื่อ 1. เด็กชายศราวุฒิ  วันภูงา
2. เด็กชายศุภวัฒน์  เจริญสุข
3. เด็กชายอาณาจักร  บุญเรือง
 
1. นายกรณกฤต  มุงเมือง
 
1265 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 12 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านปางไม้แดง 1. เด็กหญิงปัทมพร  โหยย้อย
 
1. นางสายจิตร  อินล๊อกฟอง
 
1266 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 53 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดแม่กะ 1. เด็กหญิงอิมธิลา  แสงเรือน
2. เด็กหญิงเนตรชนก  ปันทะช้าง
3. เด็กหญิงแสงดาว  หย่าจิ่ง
 
1. นายนิติภูมิ  ถาวร
2. นางสมพร  ไชยวงค์
 
1267 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 89 ทอง 7 โรงเรียนหนองหล่มวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกัลยา  กันทวัง
2. เด็กหญิงวรกัญญา  นุราช
 
1. นายธนากร  เม่นแต้ม
2. นางประนอม  แสนเมืองมูล
 
1268 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงดวงใจ  ตามิ
2. เด็กหญิงรัชรินทร์  วุ่ยยื่อ
 
1. นายมงคล  อินทสิทธิ์
2. นางสาวเบญจลักษณ์  มณีวงศ์
 
1269 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายกรวิณญ์  ทองมาลย์
2. เด็กชายจีรภัทร  ปันคำมูล
3. เด็กชายชนกานต์  คิดธิวงค์
4. เด็กชายชวัล  ไชยชนะ
5. เด็กชายณัฐศาสร์  เทพสาร
6. เด็กชายธนวัฒน์  มะโนชัย
7. เด็กชายพงศกร  แสนดี
8. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์  สิทธิราช
9. เด็กหญิงภัทราภรณ์  คำมา
10. เด็กหญิงภัทราภา  คำมา
11. เด็กชายภานุกุล  ปาละอุต
12. เด็กชายศรายุทธ  ม่วงยิ้มพงค์
13. เด็กหญิงศิริพร  ครองมี
14. เด็กชายสหัสวรรษ  ศรีปัญญา
15. เด็กหญิงอาทิตยา  หนั่นตา
 
1. นางกัญญา  บุญสอาด
2. นายนนทภพ  รักคล้าย
3. นายประดิษฐ์  เครื่องนันตา
4. นางภานี  เกษมสุข
 
1270 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงพิมพกานต์  เวชสุคำ
2. เด็กหญิงสุพัชชา  เตชะระ
3. เด็กหญิงอัจฉรา  นิยะรัตน์
 
1. นายดำรง  วงค์คำจันทร์
2. นายดำรงเกียรติ  คำเกิด
 
1271 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายณัฐพงศ์  มอญแสง
2. เด็กชายธนวัฒน์  เกสร
3. เด็กชายธนวัฒน์  กอบแก้ว
 
1. นางกันทิมา  คงเซ่ง
2. นางพรพิมล  สามสาย
 
1272 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายภูวนาท  พืชคุณ
2. เด็กหญิงวรนันท์  หน่อแก้ว
3. เด็กชายเสกสรร  หล้าก่ำ
 
1. นางสาวจุรีย์  ประสิงห์
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
1273 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงเกษราภรณ์  มุ่งหมาย
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
1274 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 20 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงปรียานุช  อภิวัฒน์กุลชัย
 
1. นางสาวธัญพิชชา  นันตา
 
1275 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านกาดฮาว 1. เด็กหญิงหัสยา  เตจะวงษ์
 
1. นางสาวนุชจรินทร์  ทองมูล
 
1276 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านกาดฮาว 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  จันทร์ดี
 
1. นางสาวยุพิน  กาวี
 
1277 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนมูลนิธิมหาราช 5 1. เด็กชายประพันธ์  แสงแก้ว
2. เด็กชายวัน  ศรีวงค์
3. เด็กชายสยาม  ดีเลิศ
 
1. นางจรรยา  สายวงศ์อินทร์
 
1278 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันคะยอม 1. เด็กชายพัฒนา  จิ่งต่า
2. เด็กหญิงสุมาลี  แซ่ยั้ง
 
1. นายนายสมพร  มูลเมฆ
 
1279 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดท่าข้าม 1. เด็กชายฐานันดร  อุปละ
 
1. นายสุรศักดิ์  พระเนตร
 
1280 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กชายอานนท์  เย็นใจ
 
1. นางปริยวัฒน์  ศูนย์จันทร์
 
1281 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กหญิงซีตีซาฮารา   ยูโซะ
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์   คูนา
3. เด็กหญิงเกวลิน   สวยสม
 
1. นางอนงค์นารถ   ภูเงิน
 
1282 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82.5 ทอง 7 โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กหญิงกาลัญญุตา  กองชุ่ม
 
1. นายดำรงศักดิ์  เขตวัง
 
1283 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายก้องเกียรติ  แซ่เฒ้า
2. เด็กหญิงจันทร์ทรา  กวีสันติสุข
3. เด็กหญิงมณีรัตน์  เส่งหล้า
 
1. นางสาวพรรณนิภา  แข็งแรง
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
1284 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 7.5 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงอภิชญา  ปุดตะลา
 
1. นายวัชระ  สายแก้ว
 
1285 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงกมลชนก  คำแดง
2. เด็กหญิงนาตยา  ประมะวิชัย
3. เด็กหญิงอนัญญา  พตุรินทร์
 
1. นายวัชระ  สายแก้ว
 
1286 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงนิตยา  เซอมือ
 
1. นางสาวดารณี  ประยูรวงษ์
 
1287 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงนภัสรา  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  แซ่เฒ่า
3. เด็กหญิงสุนารี  แซ่ลี
 
1. นางนภาวรรณ  เทพสุรินทร์
 
1288 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 76.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงคัมภีรัตน์  จ่างอ
2. เด็กหญิงนารีรัตน์  จอแม
3. เด็กหญิงปภาดา  จอแม
4. เด็กหญิงวิชุดา  มาน้อย
5. เด็กชายสิรวิชญ์  เวนวล
 
1. นางทิพวรรณ  อินต๊ะปา
2. นางสาวปนัยดา  มีบุญ
 
1289 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กชายณัชพล  บุญจิตรวิมล
 
1. นางสาวนัฐธิชา  รัมมะพล
 
1290 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 57 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กหญิงอภิชญา  โข่วะกา
 
1. นางจิราพร  สารศรี
 
1291 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงลา  ลุงยุง
 
1. นางน้ำฝน  วิริยา
 
1292 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายทุน  หลู่
2. เด็กชายธนวัฒน์  ท้องแซง
3. เด็กชายนพดร  เสนา
4. เด็กชายนรินทร์  คำกิติ
5. เด็กชายประเสริฐศักดิ์  การินทร์
6. เด็กชายหลู่  ลุงคำ
 
1. นายจงจิตร  ปิ่นแก้ว
2. นายประเวทย์  สันยาย
3. นายวรรธก์ศักดิ์  ศาลาน้อย
 
1293 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงทิพรดา  จะหละ
 
1. นางสาวทิตยา  หม่อแปล่
 
1294 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงพิมพ์นิกา  หวันลุ้น
 
1. นางอู่ทอง  ไชยมูล
 
1295 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายจักรกฤษ  เทพมาลา
 
1. นายอัครเดช  กุณราชา
 
1296 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 89 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กหญิงนันท์สินี  ยั่งยืนปิยรัตน์
2. เด็กหญิงสุกานดา  แซ่ย้าง
 
1. นางธิดา  ธรรมใจ
2. นางโนพอ  อร่ามคีรีไพร
 
1297 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงชลธิชา  แอะพอ
2. เด็กหญิงศิรดา   เกะดู
3. เด็กชายเรวัต  แอะพอ
 
1. นายนิวัฒน์  เรือนอินทร์
2. นายพิชัย  ทาประเสริฐ
 
1298 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 78.3 เงิน 7 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำจาง 1. เด็กหญิงกาญจนา  พิชิตไพรพงษ์
2. เด็กหญิงชุติภา  เลาเทาะ
3. เด็กหญิงดวงชีวัน   เลาเทาะ
4. เด็กหญิงดารินทร์   เลาซ้ง
5. เด็กหญิงนิจจารีย์  เลาเทาะ
6. เด็กหญิงบวรรัตน์  รุ่งโรจน์พิทยา
7. เด็กหญิงลลิตา  แสงเท้า
8. เด็กหญิงศุภลักษณ์   ศิริศิลป์ท้าว
9. เด็กหญิงสาวิตรี  แสงเท้า
10. เด็กหญิงอัครมณี  เลาเทาะ
 
1. นางจันทรี  นางแล
2. นายสง่า  นางแล
3. นายอุดร  พัดภัย
 
1299 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงจิราพัชร   มิตรรักสกุล
 
1. นางสาวสุดสวาท   ปิงชัยวงษ์
 
1300 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 80.8 ทอง 7 โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กหญิงอรนรี  แสงบุญ
 
1. นางสมบูรณ์   วงศ์ทินบดี
 
1301 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กหญิงวาสนา   พูยุง
 
1. นายชัยยันต์   แกล้วกล้า
 
1302 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายธิติวุฒิ   นวพันธุ์
 
1. นางศิริวรรณ   ศาลาน้อย
 
1303 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายยอดชาย  จะโพ
2. เด็กหญิงวินิทรา  สมแก้ว
3. เด็กชายอัษฎาวุธ  ศรีแก้ว
 
1. นายฉัตรมงคล  รัตนปัญญา
2. นางสาวสุพิชญา  สมแก้ว
 
1304 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายธีรภัทร  ปู่ซอย
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
1305 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงปาลีรัตน์  ชัยวงค์
 
1. นางอารีย์  เชื้อทรัพย์
 
1306 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่แมม 1. เด็กชายพีระศักดิ์  น้อยมูลย่า
2. เด็กชายสมยศ  ก๋องคำ
3. เด็กชายเอกพันธ์  ตาดี
 
1. นายชาญชัย  หมวดมณี
2. นางนฤมล  เมืองชุม
 
1307 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 34 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแม่เลา 1. เด็กชายวุฒิพงษ์  วอเชอลอย
 
1. นางพนมวรรณ  จันทร์เลิศ
 
1308 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงคำมอญ  วียะ
2. นายจะลี   จะหวะ
3. เด็กหญิงสายธาร  กองมณี
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นางสุพัตรา  จอมคีรี
 
1309 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงสุโอ   แดเซอร์
2. เด็กชายหนุ่มแสง   เยี่ยมมะ
 
1. นางณัฐนันท์   วงค์สุวรรณ์
 
1310 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 43 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กชายคริสต์  หมอผี
2. เด็กชายชนะชัย  แซ่โซ้ง
3. เด็กชายธีรภาพ  พาสุ
4. เด็กชายยุทธชัย  แสงท้าว
5. เด็กชายสุทธิชาติ  อุปนันท์
6. เด็กชายสุรชาติ  เลาหาม
7. เด็กชายอุทัย  อินต๊ะ
8. เด็กชายเกษม  ภมรวิจิตร
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นายสุทน  นวลทิม
 
1311 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 93 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงชญานุช   ฟ้าใส
2. เด็กหญิงณิชา   ลุงจาย
3. เด็กหญิงพีรวี  ลุงคำ
 
1. นางณฐภัทร  จันทคำ
2. นางประกายดาว   ใจคำปัน
 
1312 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงวริศรา   สร้อยเปี้ย
2. เด็กชายสุวิชา  ปาแก้ว
3. เด็กชายเจษฏา   คำแสนสุข
 
1. นางจิรพันธ์    ศิริพันธ์
 
1313 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงธันย์ชนก   ตัณกุณะ
2. เด็กหญิงอรยา   ชัยศรีวรรณ์
3. เด็กหญิงเกณิกา  ชัยศรีวรรณ์
 
1. นางจิรพันธ์    ศิริพันธ์
 
1314 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 42.5 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  คำวงค์เสน
 
1. นายอดิศักดิ์  กรรมสิทธิ์
 
1315 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กชายเพิ่มพูน  พลวิทย์
 
1. นางพิมพินันท์  โอสถาพันธุ์
 
1316 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ขัติยะ
2. เด็กหญิงจินดา  แซ่ย่าง
3. เด็กหญิงชไมพร  ธิดา
 
1. นางพรนภัส  เรือนสุภา
 
1317 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 65 ทองแดง 7 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงชวนฝัน  จะฟะ
 
1. นางพรนภัส  เรือนสุภา
 
1318 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 80.8 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงกัญจน์นภัส  บุญศรี
 
1. นางนิตยา  ศรีพวก
 
1319 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 74.75 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  อินต๊ะสอน
 
1. นางอรวรรณ  ปัฎสาศิลป์
 
1320 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กชายนคร  ปิงเมือง
2. เด็กชายพงษ์พัฒน์  งามหมู่
3. เด็กชายสมพงษ์  ยาวิชัย
 
1. นางทัศนีย์  พงษ์กลาง
 
1321 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 7.5 เข้าร่วม 7 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กชายนพพร  ยอดศรี
 
1. นางพรศรี  เชียงพรหม
 
1322 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 69.8 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายกันติทัต  กอดู่
2. เด็กหญิงนิตยา  อินตา
3. เด็กหญิงอัญชนา  กันธิยะ
4. เด็กหญิงเจ  ตะดี
5. เด็กหญิงไหมคำ  ลุงหม่อง
 
1. นางจันจิรา  โนคำ
2. นายสุเทพ  เนตรคำยวง
 
1323 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงธาดาทิพย์  วงศ์ใหญ่
 
1. นายสุเทพ  เนตรคำยวง
 
1324 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 7 โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กชายพัฒนพงษ์  เนตรสุวรรณ
2. เด็กหญิงสุทธิชา  แดงคำมูล
 
1. นางสายใจ  พิเคราะห์งาน
 
1325 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายพันธุ์เทพ  เต้าทิพย์ภูมิรัตน์
2. เด็กชายภีมวัจน์  ค้าผัก
3. เด็กชายอนันต์  ลุงนะ
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นางวันทยา  สุริยา
 
1326 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายนารากร  มาจันทร์
2. เด็กชายปาฎิหารย์  เชื้อสิงห์
3. เด็กหญิงแอคำ  ลุงออ
 
1. นางปวีณา  พงศ์ปัญญาศุภโชติ
2. นางสาวสุดารัตน์  ใจปัญญา
 
1327 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กชายนพกร  มณีขัตติ์
2. เด็กชายปันจิ่ง  ลุงต๊ะ
3. เด็กชายวรรณ  ลุงศักดิ์
 
1. นายจักรพันธ์  อรุโณทัย
2. นางสายใจ  หิตะวนิช
 
1328 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงปนัดดา  ค้าขาย
2. เด็กหญิงศิริพร  คำเรือง
 
1. นางกิ่งแก้ว  จินาพันธ์
2. นายเนืองนิตย์  คำฤทธิ์
 
1329 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 63.6 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กหญิงธัญสมร  ลำจวน
2. เด็กหญิงนพรัตน์  ลุงสุ
3. เด็กหญิงพิชญาภา  มณีโชติ
4. เด็กหญิงวรรณพร  ภูเมืองปาน
5. เด็กหญิงสุพิชชา  วรรณกูล
 
1. นางชัญญาภัค  แซ่ติ้ง
2. นางทรงศรี  วงค์สุฤทธิ์
 
1330 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายณภัทร   พรพิพัฒนชัย
 
1. นางสุกัญญา  ธรรมเสฐียร
 
1331 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายณัฐฒิลา  เรือนงาม
 
1. นางพรจิตร  อินทะจักร์
 
1332 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 7 โรงเรียนบ้านขุนแจ๋ 1. เด็กหญิงตินตัน  แซ่ล่อ
2. เด็กชายอาผิน  แซ่ล่อ
 
1. นายจรัญ  สุวรรณ
2. นางสาวจิราภรณ์  โพธิเต็ง
 
1333 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 81.2 ทอง 7 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  กล่ำภู
2. เด็กชายชนุตม์ณัฐ   อินต๊ะ
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางพิกุล  ศิวะพฤกษ์พงศ์
 
1334 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82 ทอง 7 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงกัญจนพร  สัตย์มูล
2. เด็กหญิงกาญจนา  สัญแดน
3. เด็กหญิงชลธิชา  จารุเศรณี
4. เด็กหญิงทักษพร   โปธิ
5. เด็กหญิงธัญญาศิริ   กีฬาแปง
6. เด็กหญิงธันยนิษฐ์  สิงห์คำป้อง
7. เด็กหญิงนนธิชา   ตันตระกูล
8. เด็กหญิงนลินทิพย์  หงษ์ทอง
9. เด็กหญิงปัญจมาภรณ์  ธงคำ
10. เด็กหญิงมธุรดา  ดอยกิ่ง
11. เด็กหญิงวรนุช  สีมิ
12. เด็กหญิงวันทนา  เจริญกมลศักดิ์
13. เด็กหญิงศศินิภา  แสนเหลียว
14. เด็กหญิงสุทธิดา  ช่างเรือน
15. เด็กหญิงอัญชิสา  ดวงต๋า
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางนวพรรณ  ใคร้ยงค์
3. นางพิมลพรรณ  ปันตี
4. นางสาววรรณวิการ์  วงศายะ
 
1335 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 77.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านดอนแก้ว 1. เด็กหญิงชวิศา  แซ่หวู่
2. เด็กชายทุนอ่อง  ลุงซอ
 
1. นางสาวขนิษฐา  เรือนเมืองใจ
2. นางสาวธีรลักษณ์  วงศ์สอน
 
1336 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงจิตรลดา  กุ่ยยื่อ
 
1. นางอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
1337 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กหญิงกนกพร  แสนมี่
2. เด็กหญิงชไมพร  แสนมี่
3. เด็กชายธีรเดช  จันทร์เขียว
4. เด็กหญิงปราณปรียา  แสนมี่
5. เด็กหญิงปวิชญา  ช้างทอง
6. เด็กชายโชตินน  อินตาแก้ว
 
1. นางจันทนา  ชัยเพ็ญ
2. นางชนานันทน์  ฟองศิริ
3. พระอำนวยโผน  ชุตินฺธโร
 
1338 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 20 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงพิลาวรรณ  คำใหญ่
 
1. นางอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
1339 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 61 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงจารวี  จี๋จันทร์
 
1. นางอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
1340 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 54 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านดอนแก้ว 1. เด็กหญิงหมี่จู  เชมือกู่
2. เด็กชายเวสารัช  ประอินทร์
 
1. นางพาร์ศิณี  ทวีธนัตสิทธิ์
 
1341 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 43 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดทรายมูล 1. เด็กชายนพรัตน์  จะแจ
2. เด็กชายนันทพงศ์  นูระมะหะหมัด
3. เด็กชายพล  มูลิ่ง
4. เด็กชายมน  ลุงแสง
5. เด็กชายอภิรักษ์  มาเยอะ
6. เด็กชายอัศดา  มนต์ศักดิ์
 
1. นายทรงยศ  หล้าสุข
2. นางสารภี  พงษ์พันธ์
 
1342 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กหญิงลีลา  พรมอินทร์
 
1. นางจันทร์จิรา  แก้วกัน
 
1343 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านศาลา 1. เด็กหญิงวณิชยา  จันทร์พระยา
 
1. นางสดศรี  สุตะวงค์
 
1344 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงชนิสรา  วอพะพอ
 
1. นายสาธิต  ธีระแนว
 
1345 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 75.75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กชายกำธร  แซ่ย้าง
2. เด็กหญิงวรัญญา  กิจโชคประเสริฐ
 
1. นางธิดา  ธรรมใจ
2. นางสาวอุราวรรณ  วงค์จำปา
 
1346 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 34 เข้าร่วม 7 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ 1. เด็กชายจิรายุ  ภาคตะวัน
 
1. นายนคร  เตชาวงค์
 
1347 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงพิจิตรา  เคร่งครัด
2. นายสุทธพงษ์  โอเงิน
 
1. นายนิวัติ  บุปผชาติกุล
2. นายประพันธ์  ไชยวงค์
 
1348 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านป่าไหน่ 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  วัฒนวิกย์กรรม์
2. เด็กหญิงดวงพร  แสงทิพย์
3. เด็กหญิงวิจิตรา  ทันสา
 
1. นางสาวมาลิณี  หม้อคำมูล
2. นางศิริวรรณ  ใจกล้า
 
1349 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 53 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายคมกฤช  นายเสาร์
2. เด็กหญิงมอญ  นายต๋า
3. เด็กชายมาวิน  นันติ
 
1. นางสุวิมล  สุวรรณเรือง
 
1350 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองมะจับ 1. เด็กชายธาราเทพ  บัวลอย
2. เด็กชายนที  คำฟู
3. เด็กชายภานุพงศ์  บุญจา
 
1. นางกัญจนพร  บุญพิน
 
1351 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงปรียานุช  พิชิตงาน
 
1. นางสาวศิรินันท์  จันทร์มี
 
1352 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กชายณัฐพล   อุ๊มัด
2. เด็กหญิงรัชฎาพร  ชัยเลิศ
3. เด็กหญิงวาสนา  ชุยอาภัย
 
1. นางสาวอวัศยา  แสนคำ
2. นางสาวเจนจิรา  ปัญญาดี
 
1353 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 53.5 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. นายทวีศักดิ์  จอมพนาไพร
2. นายวรุตม์  แซ่ท้าว
3. เด็กหญิงหมวยนุ่ม  คาวี
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นางสุพัตรา   จอมคีรี
 
1354 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. นางสาวศุภลักษณ์  แซ่ทาง
 
1. นายวราวุฒิ   พรหมเสน
 
1355 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านช้างใน 1. เด็กหญิงมัณฑนา   มาเยอะ
2. เด็กหญิงสมร  มาเยอะกู่
3. เด็กชายแมแตะ   เหว่ยแมะ
 
1. นางอนงค์  ดอนโคกสูง
2. นางสาวอรอนงค์   ประเสริฐวงศ์พนา
 
1356 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กชายสมชาย  ลุงออ
2. เด็กชายหม่อง  ลุงต๊ะ
3. เด็กชายแดนชัย  ตาออ
 
1. นายดิฐพงษ์  เด่นระมณี
2. นางสุนีย์  จิรโชติชีวัน
 
1357 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนบ้านปางไฮ 1. เด็กชายธีรากร  เสนากูล
2. เด็กชายสมรักษ์  แสงเพชรไพบูรณ์
 
1. นางฉัตรวรีย์  แสนมโนรักษ์
2. นางบุญธรรม  คำฤทธิ์
 
1358 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงพรทิพย์  เกตุสุวรรณ์
 
1. นางเนตรนภิส    เอกสุวรรณ
 
1359 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 74 เงิน 8 โรงเรียนเชียงใหม่มัธยม 1. เด็กชายอนวัช  เลาย่าง
2. เด็กชายเลาต๋า  สิงต๋อง
 
1. นายสุรเชษฐ์  หว้าสิริวงค์
2. นางอรวรรณ  บัวสา
 
1360 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 14 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายสมคิด  ลุงสุ
 
1. นายดุลย์ทัศน์  กุณา
 
1361 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 53.5 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. นายปัง  ลุงป้าง
2. นางสาวปาง  ลุงป้าง
3. นายเครือ  ทองชัย
 
1. นางวลัยพร  อินเอี่ยม
2. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
1362 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 76.6 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงกาญจนา  คำ
2. เด็กหญิงฐิตา  ดิษยวณิช
3. เด็กหญิงนิม  ลุงซอ
4. เด็กหญิงปทุมวรรณ์  สิทธิชัย
5. เด็กหญิงพิมพิกา  ลุงปาน
6. เด็กหญิงมาธุวัน  หอมขุนทศ
7. เด็กหญิงสิริวิภา  ว่องสาริการ
8. เด็กหญิงหมวย  ลุงแก้ว
9. เด็กหญิงอรทัย  ลุงย่า
10. เด็กหญิงอู๋  ลุงยุ
 
1. พระจรัญ  คัมภีรธัมโม
2. นางวรัตชนันต์  ทองประชุม
3. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
1363 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงปานตะวัน  เรืองประไพ
2. นายสมชาย  พุฒบัว
3. นายอรรถพล  ขัดทองล้วน
 
1. นางนนท์ลดา  ละไม
2. นายมงคล  อินทสิทธิ์
 
1364 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านบวกจั่น 1. เด็กชายจตุรงค์  แซ่เฒ่า
2. เด็กชายนันทวัฒน์  อนันต์วิไล
 
1. นายปรัชญ  ณ เชียงใหม่
2. นายวัฒนา  ปาโน
 
1365 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายลาย  เหล่า
2. เด็กชายวัน  กันทะ
3. เด็กชายสิทธิศักดิ์  -
4. เด็กชายอาเก๊าะ  ละเปา
5. เด็กชายเต๋า  ลุงย่า
6. เด็กชายเทพทัต  ลานกนกทอง
 
1. นายประสงค์  บุญแสน
2. นางลำดวน  สุริยวรรณ
3. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
1366 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงวรกนก  พานิชโปรยโสภา
 
1. นางจิตต์ชุตา  ทับทอง
 
1367 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงมะบลั้ง  ละเปา
 
1. นางสุรัชดา  คชาประดิษฐ์
 
1368 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงกุลธิดา  นาธรรมเจริญ
2. เด็กหญิงชัญญานุช  ก๋องคำ
3. เด็กหญิงพัชรา  พงศ์ภีระทยากร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงจารุณี  ขำเขียว
2. นางสาวจิตรลดา  มะโนระ
 
1369 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กชายกลวัชร  อิ่นแก้ว
 
1. นางมาลี  สายใจอูป
 
1370 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 78 เงิน 8 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงวรรณิกา  ดวงผัด
 
1. นางตรีนุช   คุณยศยิ่ง
 
1371 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กหญิงกรพินท์  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงคำหนุ่ม  ปอก๊ะ
3. เด็กชายอนุพงศ์  สาตะถา
 
1. นางสุนีย์  ทรัพย์นิยมพงศ์
2. นางสาวสุพรรษา  ลำจวน
 
1372 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงอาแพว   มาเยอะ
 
1. นายอินทร   แก้วป้อม
 
1373 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงจิรนันทน์  บุญเลิศ
2. เด็กหญิงสิริพร  ปิยะไพร
 
1. นางจีราวรรณ  อินตาวงษ์
2. นายประชุม  นื่มหนู
 
1374 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านกิ่วเสือ 1. เด็กหญิงมะลิ  โหม่โพ
2. เด็กหญิงสุนิสา  ทวิภาค
3. เด็กหญิงอาจรีย์  โหม่โพ
 
1. นางอรอนงค์  พิทักษ์พันธกิจ
 
1375 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายสิทธิชัย  อุตตะโม
 
1. นางสาวชลธิชา  มาลา
 
1376 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านกิ่วเสือ 1. เด็กหญิงนิดานุช  ดิดู
2. เด็กหญิงมนัสพร  สุขเงิน
3. เด็กชายอัครพนธ์  โหม่โพ
 
1. นางสาวทิพวรรณ์  ใจบุญ
 
1377 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  กองรัตน์
2. เด็กหญิงจิตรานุช  สุทธหลวง
3. เด็กหญิงภัทรวดี  สมแก้ว
 
1. นางสาวณัฐธยาน์  ดีขำ
2. นางสาวศิริขวัญ  ถาชื่น
 
1378 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง 8 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงณัฐพร  เกตุแก้ว
2. เด็กชายพงศกร  สานิถา
 
1. นายดำรง  วงค์คำจันทร์
2. นางอรนุช  หลุยจำวัน
 
1379 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงธันยธร  อินทจักร
2. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  เบ้าทองหล่อ
3. เด็กชายวชิรวิทย์  อุปรีย์
4. เด็กชายวีระพัฒน์  ใจฟอง
5. เด็กหญิงสุนิสา  จิระยา
 
1. พระอัครพล  อคฺครเมธี
2. นางสาวเสาวนีย์  นวลแปง
 
1380 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงกรวรรณ  ปะทุมา
2. เด็กหญิงภัทราวดี  บุญทรง
3. เด็กชายภูวดล  ใจมูล
 
1. นางญาณัจฉรา  ไชยวงค์คำ
2. นายพฤทธ์อังกูร  สุวรรณมณี
 
1381 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายฉัตรมงคล  สมแก้ว
2. เด็กหญิงปณิดา  ดันทะมิตร
 
1. นายวิศรุต  กันทะวงค์
 
1382 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 63 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดอมลอง 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ยะมะโน
2. เด็กชายธีรภัทร  ไชยานะ
3. เด็กชายพิชิตพงษ์  ไชยานะ
4. เด็กชายวรินทร  ยะมะโน
5. เด็กชายเดชณรงค์  แก้วเจริญ
 
1. นางสาวน้ำเพชร  ไชยานะ
2. นายเฉลียว  ศรีวรรณะ
 
1383 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านสันคะยอม 1. เด็กชายรุ่งโรจน์  ลุงลู
 
1. นางผ่องพรรณ  วิชัยยา
 
1384 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 71 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสันคะยอม 1. เด็กหญิงชไมพร  นิยมพรรณกุล
 
1. นางเบญจพร  ถนัดค้า
 
1385 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงธัญชนก  ใจกล้า
2. เด็กหญิงสายทอง  ลุงป่าง
 
1. นางศิรินทร์ทิพย์  มาตระกูล
 
1386 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กชายอาคม  อุ่นบ้าน
 
1. นายดำรงศักดิ์  เขตวัง
 
1387 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 79 เงิน 8 โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  สีทา
 
1. นางกนกวรรณ  ปันดงเขียว
 
1388 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงปริศนา  ขันติ
2. เด็กหญิงอรอุมา  บุญแต่ง
 
1. นางสาวอภิญญา  ศุภาวิศิษฏ์
 
1389 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 80 ทอง 8 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงฉัตรสุดา  พรหมมายนต์
 
1. นางอรุณี  ตาคำ
 
1390 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เจ๊าะแฮ
2. เด็กหญิงชนกพร  เวนวน
3. เด็กหญิงณัฐวดี  หนานปันโย
 
1. นางนลินี  สินวัฒนานันท์
2. นายสัมพันธ์  เล็กตั๋ว
 
1391 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 8 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายรัฐภูมิ  เกียรติขุนทด
 
1. นางสาวพรรณนิภา  แข็งแรง
 
1392 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหัวฝาย 1. เด็กชายภัทรดนัย  นวลดี
2. เด็กชายวันแรง  อิ่นคำ
 
1. นายสุทธิรัตน์  ชูศรี
 
1393 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงจามจิ่ง  ลุงปัน
 
1. นางบุษกร  คำปัน
 
1394 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92 ทอง 8 โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กหญิงฐิตดา  ชวลิตธนทรัพย์
2. เด็กหญิงธันยพร   ลุงนะ
3. เด็กหญิงห่าน  ลุงเปอะ
 
1. นางบุณณดา  ตันติวาณิชย์พงศ์
2. นางศิริพร   โอภาสงวน
 
1395 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงปทุมทิพย์  นุตุ
2. เด็กหญิงสุทธนี  แซ่ล้อ
3. เด็กหญิงสุธีรา  ดิโพ
 
1. นายปรีชา  กุนาสิงห์
2. นางพิมพ์วรา  สดับ
 
1396 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านป่าไหน่ 1. เด็กชายกีตติธัช  รินมูล
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ศรีแก้ว
 
1. นายทองเหรียญ  ตันบุญ
2. นายอนุสิษฐ์  หม้อบุญมี
 
1397 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ม่วงกระโทก
 
1. นางนริศรา  โมตาลี
 
1398 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กหญิงคำ  ลุงนะ
 
1. นายพิศุทธิ์  คำดอน
 
1399 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายณัฏฐชัย  พฤต์ยาไพร
 
1. นายอัครเดช  กุณราชา
 
1400 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงธนัชชา  ยลญาณประสงค์
2. เด็กหญิงภาภัสสร  สิริชนกมาศ
3. เด็กหญิงอรจิรา  ยะแฮ
 
1. นายพิพัฒน์  เฉลิมเลี่ยมทอง
2. นายอุดร  ไกลถิ่น
 
1401 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงกฤติกา  วอพะพอ
 
1. นางวราภรณ์  คำดอน
 
1402 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 71.75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงกานต์ศิริ  ขันแก้ว
 
1. นางวราภรณ์  คำดอน
 
1403 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 71 เงิน 8 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กชายวันชัย   ลุงลิ่ง
 
1. นางชะอ้อน   พรมญาน
 
1404 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายกมลภพ  แสงดาว
2. เด็กหญิงธัญรดา  ทะนอ
 
1. นางสาวผ่องพรรณ  ลามู
2. นางพัฒนา  ซอน๊ะ
 
1405 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงกัญชรส  ลุงมู
2. เด็กหญิงหญิง  ลุงซอ
 
1. นางสาวนวลนิภา  สาทะเขียว
2. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
1406 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงกฤติยา  ตรีประดับดาว
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  เหย่อมู
 
1. นางกัญจนา  ดวงพิมพ์
2. นางประกายพร  ปฐมใจภักดิ์
 
1407 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงวันทนี  แสงท้าว
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  แสงยะ
3. เด็กหญิงแววดาว  เลาลี
 
1. นางพจนา  ทิศรำวัง
2. นางสาวศศิวิมล  คอล่า
 
1408 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 73.62 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงชฎาลักษณ์   บ่อแก้วเจริญ
 
1. นางเยาวเรช   อุตตะมะติง
 
1409 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงชนกานต์   ธนะหมี
2. เด็กหญิงวรัชยา   ทิศยานะ
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
 
1410 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 75.5 เงิน 8 โรงเรียนวัดทุ่งหลวง 1. เด็กชายจายน้อง  ลุงคำ
2. เด็กหญิงป๋องคำ  ลุงทุน
 
1. นายบุญเลิศ  คำคุณ
2. นางอรุณศรี  เชาว์ธุรี
 
1411 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. นางสาวนงค์คราญ  เริงไม้
 
1. นายวรวุฒิ  พรหมแสน
 
1412 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89 ทอง 8 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงฉวีวรรณ   พรมกาวี
 
1. นางสุภาวิณี   สุวรรณ
 
1413 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายชายพิชิต  กิมะโล
2. เด็กชายสุชาติ  ปู่เขียว
3. เด็กหญิงสุวิลาวัลย์  จอเงิน
 
1. นางสาวปาริชาต  วิชิต
2. นางลำยอง  จืมทราย
 
1414 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายจตุรพงศ์  สุวรรณ์
2. เด็กหญิงอักษราภัค  สังเคราะห์ราษฐ์
3. เด็กหญิงเอนา  แซ่หมี่
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางดรุณลักษณ์  ไสยรัตน์
 
1415 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กหญิงชลธิชา  สุวรรณ์
2. เด็กหญิงรุจิพร  นุผะ
3. เด็กชายอาวู่  หลิ่วจา
 
1. นางวัฒนา  ประยูรวงศ์
2. นายศุภชัย  ปานเกษม
 
1416 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 74 เงิน 8 โรงเรียนสันป่าตึงวิทยาคาร 1. เด็กชายวิทวัส  เครือมณี
2. เด็กชายศิลา  คิมผล
3. เด็กชายไชยยา  ไฝชอบ
 
1. นางรัตนา  อินทร์ศวร
2. นายอนุกูล  อินทร์ศวร
 
1417 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 62 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายบัณณฑัต   ใจบุญมา
2. เด็กหญิงริษฎา  ใจบุญมา
 
1. นางวีราภรณ์   กาใจ
 
1418 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงเมธินี  จอมเรือง
 
1. นางอำนวย  อินวงศ์
 
1419 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 10 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านผึ้ง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  กันทะวงค์
 
1. นางนิจชิตา  อินเสิ้ม
 
1420 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  วงษา
2. เด็กหญิงนงคราญ  แซ่ลี
3. เด็กชายปกรณ์  ประดิษฐ์วนิช
 
1. นางพิศมัย  ลิ้มสมวงศ์
2. นางสาวเรณุกา  โพธิ์แฉล้ม
 
1421 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร 1. เด็กชายสหรัฐ  แก้วบุญเรือง
 
1. นางเพ็ญนี  ศรีพนัสกุล
 
1422 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กชายนภพล   ตาติเส
2. เด็กชายภูวัส  มีฤทธิ์
3. เด็กชายอนุชา   กายะชาติ
 
1. นายณรงค์   วิริยะนราทิพย์
2. นางปิยะภา  วิริยะนราทิพย์
 
1423 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 10 เข้าร่วม 8 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายศตวรรษ  ลุงจ่อ
 
1. นายอติวิชญ์  ประทุม
 
1424 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนภูดินวิทยา 1. เด็กหญิงเนตรนภา  ดวงดี
 
1. นางสุภาภรณ์  สุภัคกาญจน์กุล
 
1425 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 68 ทองแดง 8 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  ลุงหลู่
2. เด็กหญิงบัว  ลุงนาหลิ่ง
3. เด็กหญิงสโรชา  วิมาล
 
1. นางวัลลีย์  ผลวัฒนะ
 
1426 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงผกามาศ  นาคเสน
 
1. นายสุเทพ  เนตรคำยวง
 
1427 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายวรปรัชญ์  ใจเที่ยง
 
1. นางสาววิวรรณษา  แก่นกล้า
 
1428 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวงอุปถัมภ์7 1. เด็กชายชนะเกียรติ  เลิศชัยสหกุล
2. เด็กชายทวีพร  รัตนยืนยง
3. นายบัณฑิต  ทิพย์พนาพันธ์
 
1. นางสาวจิตรลดา  ถนอมรุ่งเรือง
2. นางพรศรี  หนันติ๊
 
1429 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายวันชัย  ลุงมู
 
1. นางสาวสุดารัตน์  ใจปัญญา
 
1430 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  วงศ์ขัน
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  มะลิเสือ
 
1431 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงธันยพร  ไทยเมืองว้าง
2. เด็กหญิงปริญญา   วิชัยแสน
3. เด็กหญิงอภิวรรธน์  ปันทะวงศ์
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
2. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
1432 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงวริษา   ลือไชย
2. เด็กหญิงสกาวเดือน  หน่อคำ
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์  นาลี
 
1. นายณัฐปกรณ์  ศรีพระจันทร์
2. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
1433 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89 ทอง 8 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงดุสิตา  คำคุณ
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
 
1434 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 54.5 เข้าร่วม 8 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายทศพล  โปธัง
2. เด็กชายธนาวุฒิ  เหรา
3. เด็กหญิงพิมผกา  สิทธิโม๊ะ
 
1. นางสาวปรียานุช  ศรีทัน
2. นางสังวาลย์  วงศ์สกุล
 
1435 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 39 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงเจนจิรา  ลอก่อย
 
1. นางอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
1436 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 76.25 เงิน 8 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ปัญญาดี
2. เด็กหญิงนภัสสร  ทาธวัช
3. เด็กหญิงรุ่งนภา  ลุงยะ
4. เด็กหญิงอาภัสรา  คำศิริ
5. เด็กหญิงแสงเดือน  ลุงออ
 
1. นายกฤตธัช  ศรีเมือง
2. นางนาฏอนงค์  กุญชร ณ อยุธยา
 
1437 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กหญิงเนตรดาว  บีบี
 
1. นางวรรณา  ขันมะลิ
 
1438 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงวราภรณ์  กาวี
 
1. นางปรานี  สุวรรณราช
 
1439 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 80.4 ทอง 8 โรงเรียนบ้านโปง 1. เด็กชายนิวัฒน์   เมอแหล่
2. เด็กหญิงสุวรรณา   ฟูยือ
 
1. นางนฤมล  แก้วป้อม
2. นางสาวฤทัยรัตน์   นิรันดร์
 
1440 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 54.5 เข้าร่วม 8 โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงภัคจิรา   สิงห์โทราช
 
1. นางนวรัตน์   โนหลักหมื่น
 
1441 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงพร   ลุงคำ
2. เด็กหญิงวารุณี   ลุงกลอน
3. เด็กหญิงหญิง   แซ่ย้าง
 
1. นายสุชาติ   ชุ่มมงคล
 
1442 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงสุดา  ลอสา
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
 
1443 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 12.5 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านท่ามะเกี๋ยง 1. เด็กหญิงอธิษฐาน  กองมูล
 
1. นางผ่องพรรณ  จันทร์คำ
 
1444 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนป่าบงห้วยฮ่าง 1. เด็กชายสนธิ   ถนอมจิตดี
 
1. นางสุดาศรี   คำดี
 
1445 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงจุรีรัตน์  พุ่มมาลา
2. เด็กชายนิรันดร์  จันทร์แจ่ม
3. เด็กชายบุญญเกียรติ  จอมดวง
 
1. นางผ่องพรรณ  ดาวศรี
 
1446 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงจริยา  สันแปง
2. เด็กหญิงพนิดาพร  จะก่อ
 
1. นางศิขรินทร์  อุตมะ
 
1447 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายจิตรพงษ์  ไชยวุฒิ
2. เด็กชายประดิษฐ์  ยะฟู
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  สุวรรณ
 
1. นายวิชา  วงค์ใหญ่
 
1448 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 76.5 เงิน 8 โรงเรียนหนองหล่มวิทยาคาร 1. เด็กชายรัชชุพงค์  มะมอญ
2. เด็กชายวิชัย  ลุงดี
 
1. นายธนากร  เม่นแต้ม
2. นางสาวลัดดาวัลย์  เขื่อนคำ
 
1449 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กชายฐิติโชิต  พะโย
2. เด็กชายนนทการ  อินตาวงค์
 
1. นายธนะสิทธิ์  บุญเติม
2. นางพัชรา  มัทธวรัตน์
 
1450 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. เด็กหญิงทิพวัลย์  ยาเขต
2. เด็กหญิงเมธิณี  ตาแถะ
 
1. นายนพพร  บุญทรง
2. นางสาวศิรินันท์  จันทร์มี
 
1451 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวงอุปถัมภ์7 1. เด็กหญิงพิมพา  ถนอมจิตดี
 
1. นางสาวพิมพ์ปวีณ์  วงศ์อ้าย
 
1452 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 75.25 เงิน 9 โรงเรียนวัดแม่กะ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  นรสิงห์
2. เด็กชายชัยสิทธิ์  สุขกลิ่น
3. เด็กหญิงมาลี  ลุงจันติ
4. เด็กชายวีระ  นางอิ่ง
5. เด็กหญิงสุกัญญา  ม่วงอบ
 
1. นายป้อมธงชัย  เสรีกุล
2. นางสาววราภรณ์  ถนัดธนูศิลป์
 
1453 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 75.25 เงิน 9 โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ชูศักดิ์
2. เด็กหญิงณภัทร  ศรีละพันธ์
 
1. นางสาวปิยะนาถ  พงษ์พิกุล
2. นางอัชราภรณ์  รังษี
 
1454 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงวริศรา  จอมพนาไพร
2. เด็กหญิงสัณหพร  หว่างไม
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  ชัยธรรมกุล
 
1. นางพิมพ์วลัญช์  สิทธิปัญญา
2. นางสาววันเพ็ญ  เดียวสมคิด
 
1455 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 80.4 ทอง 9 โรงเรียนเชียงใหม่มัธยม 1. เด็กหญิงขนิษฐา  เครือประทีป
 
1. นางบัวเรียม  ญาณปัญญา
 
1456 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงพรทิพย์  อุปนันท์
2. เด็กหญิงพรวนัช  หว่างไม
3. เด็กชายภานุกร  ลุมมา
 
1. นางสาววันเพ็ญ  เดียวสมคิด
2. นายเอกสิทธื์  จันทร์คง
 
1457 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงวิชญาดา  สอประดิษฐ์
2. เด็กหญิงสุทธิพร  หงษ์ทอง
 
1. นางสาววันเพ็ญ  เดียวสมคิด
2. นางสาวอารีรัตน์  เดียวสมคิด
 
1458 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กหญิงภัคจิรา  เริงไม
 
1. นายสิทธิศักดิ์  อย่างเสรีภาพ
 
1459 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กชายทินภัทร  บุญชู
2. เด็กชายศุภวัฒน์   สุใจ
 
1. นางสาววงศ์วิไล  ปวงแก้ว
 
1460 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. นายเฉลิมพล  ชุมภู
 
1. นางศิริลักษณ์  ดวงดี
 
1461 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านท่ามะเกี๋ยง 1. เด็กชายศิรศักดิ์  การินคำ
2. เด็กชายศุภกร  โกมด
3. เด็กชายอิศรา  จันทร์โม
 
1. นายถนอม  กันทะวงค์
2. นางรุ้งดาว  คนสง่า
 
1462 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงไทย  ลุงคำ
 
1. นางบุษกร  คำปัน
 
1463 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กชายวิจิตร  เล่าวะ
2. เด็กชายศราวุธ  แก้วจริยากุล
3. เด็กหญิงอารยา  พนาภูมิพันธ
 
1. นางจิตรา  เลิศพยาบาล
2. นางสุนีย์  ทรัพย์นิยมพงศ์
 
1464 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  แก้วดี
2. เด็กหญิงภัทรนันท์  คันธดวง
3. เด็กหญิงศรีสุดา  งะลอ
4. เด็กหญิงสุภาดา  เครื่องสุวรรณ
5. เด็กหญิงอัจฉรา  พวงมาลัย
6. เด็กหญิงเข็มอัปสร  อุ่นแก้ว
 
1. นายสุรพงษ์  ศิริเขตต์
 
1465 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายณัฐชนน  มอญแสง
2. เด็กชายนิติพงษ์  สุวรรณทร
 
1. นายประชุม  นิ่มหนู
2. นางสาวเอมอร  วงศ์วาลย์
 
1466 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนหนองหล่มวิทยาคาร 1. เด็กชายวิทวัส  โกสัย
2. สามเณรสมชาย  เหล่าว้างห์
3. เด็กชายสิทธิชัย  อินสูงเนิน
 
1. นายธนากร  เม่นแต้ม
2. นางลาวัณย์  ผลวัฒนะ
 
1467 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 74.4 เงิน 9 โรงเรียนวัดแม่กะ 1. เด็กหญิงคำดี  ลุงจาย
2. เด็กหญิงจุฬาพรรณ  เจริญวงค์
3. เด็กหญิงบุษมา  อาญา
4. เด็กชายอนุสรณ์  กรมไธสง
5. เด็กหญิงอัศวดี  อนันตโสภา
 
1. นางสมพร  ไชยวงค์
2. นายอนันต์  ศุภาวิศิษฐ
 
1468 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านกิ่วเสือ 1. เด็กหญิงศรีวิไล  เจาะมู
 
1. นางอรอนงค์  พิทักษ์พันธกิจ
 
1469 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  เชื้อมูล
2. เด็กชายสิทธิโชค  อุตตะโม
 
1. นางสาวชลธิชา  มาลา
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
1470 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงปิยะนุช  สินเช้า
 
1. นางสาวศิริกาญจน์  จอมนวล
 
1471 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กหญิงคำแก้ว  งามตา
2. เด็กหญิงธิดา  หงส์สา
 
1. นางสาวศิริกาญจน์  จอมนวล
 
1472 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายวทัญญู  เอกชัยวีระกุล
2. เด็กชายศุภวิชญ์  เล่ายี่ปา
3. เด็กชายเสรีย์  สายบุญมา
 
1. นายปฐมพงษ์  สิทธิกัน
2. นางสาวพัฒนี  สิทธิกัน
 
1473 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายจิรภัทร  ตันสุ
 
1. นายพฤทธ์อังกูร  สุวรรณมณี
 
1474 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายจักรกฤษดิ์  เยตา
2. เด็กชายภูบดินทร์  ใจกว้าง
3. เด็กชายเทพพิทักษ์  รูปสูง
 
1. นางธัญรัตน์  ทิพากร
2. นายพฤทธ์อังกูร  สุวรรณมณี
 
1475 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายกฤติพงค์  คำหนัก
2. เด็กหญิงนันทพร  แสงเงิน
3. เด็กหญิงวศินี  สุนทรพันธุ์
 
1. นางพรพิมล  สามสาย
2. นางพูนทรัพย์  ทุนคำ
 
1476 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กหญิงศิริพร  อินแปง
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  แอบคำ
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  แซ่ย่าง
 
1. นางรัชนี  ขันผนึก
 
1477 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงณิช  ทูนแดง
2. เด็กหญิงปาริชาติ  พร้อมใจ
3. เด็กหญิงแสงหอม  ชุ่ม
 
1. นางสาวพิศมัย  อูปเงิน
2. นางวิไลวรรณ  สืบยิ้ม
 
1478 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กชายศุภเชษฐ์  อยู่ดี
 
1. นางสาวดารณี  ประยูรวงษ์
 
1479 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 63 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหนองบัวหลวง 1. เด็กหญิงอรอนงค์  เสาร์แปง
 
1. นายอำนาจ  พันติ
 
1480 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงอัมรินทร์  วุฒิ
 
1. นางสาวอภิญญา  ศุภาวิศิษฏ์
 
1481 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 5 เข้าร่วม 9 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงอัมพร  มรุพงศ์
 
1. นางสาวศรีพลอย  ขาวงาม
 
1482 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 53.5 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ออเปะ
2. เด็กหญิงนันทวรรณ  จันทร์บ่อแก้ว
3. เด็กชายวีรชาติ  ปินทะนา
 
1. นางนวพร  สุวรรณ์
2. นางศรีสมัย  ขัตติยะ
 
1483 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  รัตนศรีคีรีชัย
2. เด็กชายศุภกร  ชัยนาม
 
1. นางสาวสุจิรา  สวิทนิ
2. นางอารีย์รัตน์  ธัญญเจริญ
 
1484 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 9 โรงเรียนชุมชนบ้านดง 1. เด็กชายนภดล  กาวินนะ
 
1. นางทิพวัลย์  บุญยืน
 
1485 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 48 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  หวันลุ้ม
 
1. นางสาวปาริชาต  วิชิต
 
1486 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 65.4 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำจาง 1. เด็กชายธนากร  เลาเทาะ
2. เด็กหญิงนิชดา   แซ่ย่าง
3. เด็กชายบรรณสรณ์  เลาเทาะ
4. เด็กชายบุญฤทธิ์  เลาเทาะ
5. เด็กชายยงยศ  เลาเทาะ
 
1. นายนิวัฒน์  ธรรมชาติสถิต
2. นายอุดร  พัดภัย
 
1487 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเมืองขอน 1. เด็กชายนพคุณ  นาคไธสง
 
1. นางสมบูรณ์  วิริยา
 
1488 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กชายสมชาย   บุญตุ้ม
2. เด็กชายเท  อ่อง
 
1. นายอัครเดช   แสนวิชัย
 
1489 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 9 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายกฤษณะพงษ์   อาษากิจ
2. เด็กชายภูวนาถ  ราชสว่าง
3. เด็กชายศิริวุฒิ   อินต๊ะ
 
1. นางสาวกนกวรรณ   เกิดกูล
 
1490 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายสุพัฒน์ชัย  ปู่คำ
 
1. นายสำรวย  ส่าวินาเว
 
1491 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กหญิงฐิติมา  สามพยา
 
1. นายจรัญ  พิทักษ์ศักดากร
 
1492 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 74 เงิน 9 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงสร้อยฟ้า  กาซึ
 
1. นางเจตศรี  ไชยสาร
 
1493 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่แสะ 1. เด็กชายจรัญ  คำหอม
2. เด็กชายยูนุส  เกียรติ์กรัณย์
3. เด็กชายวีรชัย  เทียนรุ่งแสง
 
1. ว่าที่ร้อยโทจำนงค์  แดงจีน
2. นางเสมอแข  อภิรมยานนท์
 
1494 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 9 โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กหญิงนันทกาญจน์  มิ่งสรรพางค์
 
1. นางวัฒนา  ปรีดี
 
1495 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 84 ทอง 9 โรงเรียนบ้านแม่เลา 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  ใจชื่น
2. เด็กหญิงสุพัตรา  แป๊ะลอหล่า
 
1. นางพนมวรรณ  จันทร์เลิศ
2. นางสาวพนิดา  ชุ่มใจ
 
1496 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 79.6 เงิน 9 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายณัฐดนัย   ศรีจันทร์
2. เด็กหญิงดนิษฐา   เอกา
 
1. นางปภาวี   อินทรโชติ
2. นางรัชฏาพร   ศักดิ์เศรณี
 
1497 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายกันตพงศ์   อุปทอง
2. เด็กชายธรรมรัตน์   แสนศรี
3. เด็กชายศราวุฒิ    สถาน
 
1. นางวลัย   การบูรณ์
 
1498 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กหญิงพิงค์พร  จันทร์วงค์
 
1. นางวราภรณ์  ดวงบาล
 
1499 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงวันดี  ศรีวิชัย
2. เด็กหญิงสุภาพร  จองดี
 
1. นางดลนภา  กุณราชา
2. นางสาวเสาวลักษณ์  วงศ์วรรณ
 
1500 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงละเหย่น  นายใส
 
1. นายเนืองนิตย์  คำฤทธิ์
 
1501 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กหญิงนัท  นายน้อย
 
1. นางบัวไล  ม่วงศรี
 
1502 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 68.6 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงจันทนิภา  คำหล้า
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  แก้วมณี
3. เด็กหญิงชุติมา  ปนคำ
4. เด็กหญิงณัฐธิดา  ปาแก้ว
5. เด็กหญิงปฏิพร   พรมมณี
6. เด็กหญิงประติมา    เซาะไก่
7. เด็กหญิงพัชรี  นิลปวน
8. เด็กหญิงศรุตา    ขุนนา
9. เด็กหญิงสุธิดา   ทองอุทัย
10. เด็กหญิงอภิสรา  บัวทีม
 
1. นางยุพเยาว์    บุญยืน
 
1503 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 9 โรงเรียนวัดแม่เลย 1. เด็กชายชาญณรงค์   คำหน้อย
 
1. นายพิศิษฐ์  ลีเลิศ
 
1504 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 12 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กชายตุ้ย  นาวิน
 
1. นายเชาวฤทธิ์  ธิปัน
 
1505 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายชยากร   สุริยะ
2. เด็กหญิงพัชรภรณ์   วิสุภา
 
1. นางนันทนา  บริรักษ์
 
1506 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงชญานิษฐ์   แสนวิเศษ
2. เด็กหญิงนภัสกร  ดวงจันทร์
 
1. นางนันทนา  บริรักษ์
 
1507 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 51 เข้าร่วม 9 โรงเรียนวัดนาเม็ง 1. เด็กชายอดิสร  ก้อนแก้ว
 
1. นางกรนันท์  สิโรรส
 
1508 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กหญิงจิตรกัญญา   ยิ่งกระจ่าง
2. เด็กชายธีรดนย์   มะโนใจ
3. เด็กชายเจตดิลก  หล้าวงค์
 
1. นายณรงค์   วิริยะนราทิพย์
2. นางปิยะภา    วิริยะนราทิพย์
 
1509 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายเกียรติภูมิ  ขัดศรี
 
1. นางพรนภัส  เรือนสุภา
 
1510 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 17.5 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กหญิงวิมลณัฐ   นุตตะละ
 
1. นางสาวพรพิมล   กลนาวา
 
1511 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายภาณุวัฒน์   ฟองเป็ง
2. เด็กชายสุภาพ   ปุนนะมา
3. เด็กชายเฉลิม   ยารังษี
 
1. นายชำนาญยุทธ  ชมภูคำ
2. นายวัสสันต์   กองรัตน์
 
1512 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านป่าเหมือด 1. เด็กชายขวัญชัย  ลุงมล
2. เด็กชายวศิน  อารีย์
3. เด็กชายศรีไพร   ลุงมล
 
1. นางสาวภัตตินันท์  สายนาค
2. นางรุ่งรัตน์  ใคร้ขาว
 
1513 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กชายซารัน  แสงหลู่
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  หน่อแก้ว
3. เด็กชายอู  ลุงก่อ
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  เขียนทะการ
 
1514 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75.33 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงณิชารีย์  ศรีหมี่
 
1. นายวัลลภ  ไวว่อง
 
1515 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่แฝก 1. เด็กหญิงมะอิน  ลุงมู
 
1. นางทัศนี  ศิริวรรณ
 
1516 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 51 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแม่แฝก 1. เด็กหญิงจุฬารัตน์  นันต๊ะคำ
 
1. นางไพบูลย์  อุ่นเรือน
 
1517 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 61 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงรัตนา   รุ่งศรี
 
1. นางสาวสิรินทรา   โพเง
 
1518 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายวัศพล  รัตนพงศ์พิทักษ์
 
1. นางพัชรินทร์  เรืองยศ
 
1519 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 79.6 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สาบ 1. เด็กหญิงศิตาพร    โปธา
2. เด็กชายโกเมน    ลิ้มกุศล
 
1. นายจำนงค์   ยะมะโน
2. นางสาววัลยา    กาตะโล
 
1520 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง 1. เด็กชายศรัณ  เรือนแก้ว
 
1. นางลำดวน  คมเม่น
 
1521 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 73 เงิน 9 โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แก้วใหญ่
2. เด็กชายณัฎฐวัฒน์  วงค์แว่น
3. เด็กชายเฉลิมวุฒิ  หงษ์ประสิทธ์
 
1. นางสาวปริศนา  เป็งพฤกษ์
2. นายวสันต์  ใจอินทร์
 
1522 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กชายกฤตนธี  วงค์แว่น
2. เด็กชายภานุพงศ์  ฟองเขียว
 
1. นายอุดม  ปุกปัน
2. นายเสกสรรค์  มโนน่า
 
1523 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 7.5 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กชายอาติง  ออ
 
1. นางอนงค์พร  อนุตรวิรามกุล
 
1524 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 9 โรงเรียนวัดทรายมูล 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ประเสริฐวงค์พนา
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  จะแจ
3. เด็กหญิงบัวชมพู  หอมอบ
4. เด็กหญิงพิมพ์พิไล  ใจบาล
5. เด็กหญิงวัชราภรณ์  น้ำแก้ว
6. เด็กหญิงศุภรัตน์  จะแอ๋
 
1. นายทรงยศ  หล้าสุข
2. นางพรทิพย์  ไกรทิพย์
 
1525 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 17.5 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงเบญญา  อ่อนช่วง
 
1. นางปรานี  สุวรรณราช
 
1526 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงกฤติกา  เซ๋งจ๋าว
2. เด็กชายศตวรรษ  ยังชีพสุจริต
3. เด็กหญิงศิรดา  แสงยะ
 
1. นายอดิสรณ์  พวงทอง
2. นางอรุณี  สันติคุณากร
 
1527 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 81 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  สมบูรณ์มา
2. เด็กหญิงคณิศร  เชื้อเวียง
3. เด็กหญิงจินดารัตน์  หินพรหม
4. เด็กหญิงจีราพร  บุญทอง
5. เด็กหญิงณัฐณิชา  ทำการดี
6. เด็กหญิงณัฐพร  ร้องเสียง
7. เด็กหญิงธิดารัตน์  แสงคำ
8. เด็กหญิงธิดารัตน์  มีบุตรสา
9. เด็กหญิงบัญฑิตา  ฉายเจริญ
10. เด็กหญิงปัทมา  ประทุม
11. เด็กหญิงรัชนีกร  วงค์นำ
12. เด็กหญิงสุปรียา  ไม่ทราบนามสกุล
13. เด็กหญิงสุลักขนา  ลุงเหน
14. เด็กหญิงอิสยาห์  สิทธิธัญ
15. เด็กหญิงเกตนิภา  กันทะวงศ์
 
1. นายธวัชชัย  ปุ๊ดหน้อย
2. นางพรจิตร  อินทะจักร์
3. นางสาวสุภาพร  เชื้อขยันกิจ
 
1528 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 9 โรงเรียนบ้านศาลา 1. เด็กหญิงศรัญญา  ใจศรี
 
1. นางจิตตานาถ  ปลอดสกุล
 
1529 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 63 ทองแดง 9 โรงเรียนประชาสามัคคีวิทยา 1. เด็กหญิงสิริกานต์  ทุนเกิด
 
1. นางอวยพร  โสภานะ
 
1530 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายกรกิจ  ตุ่มคำ
2. เด็กชายชนาธิป  แซ่ย่าง
3. เด็กชายธนภูมิ  อยู่สบาย
 
1. นางสาววรรษมน  เรือนเป็ง
 
1531 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 86 ทอง 9 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กหญิงกฤษณา   กันหา
2. เด็กหญิงปราณปรียา    ขุนธรรม
 
1. นางพรศรี   ก้าวหน้า
2. นายฤทธิรงค์   เดชวงศ์ยา
 
1532 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงวรรณกานต์  กะโพ
2. เด็กหญิงอรรทิรา  วิชาเพียร
 
1. นายวัชระ  มังสัง
 
1533 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 80.4 ทอง 9 โรงเรียนบ้านช้างใน 1. เด็กหญิงสายนที  รักษาดี
 
1. นางสาวอำพร  ทาอินทร์
 
1534 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายนครินทร์  วงศ์แสง
2. เด็กหญิงพิชยาภรณ์  พรพิพาก
 
1. นายสุรศักดิ์  ดวงบาล
2. นายเทพชัย  วิชัยยา
 
1535 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 10 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวงอุปถัมภ์7 1. เด็กชายกฤษณะ  ลอเฒ่า
 
1. นางประนอม  ฉัตรทอง
 
1536 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.75 ทอง 10 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงสุนิสา   ประดิษฐ์สุริยา
 
1. นางพัทรินทร์  เรืองยศ
 
1537 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนวัดโป่งแยงเฉลิมพระเกียรติ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  แสงท้าว
2. เด็กชายชาติชาย  แซ่ย่าง
3. เด็กชายวรวุฒิ  ทิพย์ปิ่นทอง
 
1. นายชัชวาล  วังสุนทร
2. นายดิฐพงษ์  เด่นระมณี
 
1538 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 77 เงิน 10 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงทิตยา    แสนศรี
 
1. นางสุวณี    บุณยนฤธี
 
1539 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 24 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กชายสมพล  ลุงต๊ะ
 
1. นางพัฒน์นรี  ศรีพายัพ
 
1540 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบวกจั่น 1. เด็กชายฐิติพงศ์  แซ่วะ
2. เด็กชายวัชรพล  แซ่วะ
3. เด็กชายวิโรจน์  อนันต์วิไล
 
1. นายชัชวาล  เปลา
2. นางสาวพิมประภา  ธีระวาสน์
 
1541 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กหญิงชินันพร  ธนูชัย
 
1. นางอรกร  หน่อแก้ว
 
1542 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 65.2 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านโป่งแยงใน 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ตาเขียว
2. เด็กหญิงณัฐริกา  ไชยา
3. เด็กหญิงสุพรรษา  ปัญญา
4. เด็กหญิงเค  ยะเล็ก
5. เด็กหญิงเอื้องคำ  ลุงปัน
 
1. นางนงคราญ  จิตรจง
2. นางอัจฉรา  ชื่นพัฒนพงศ์
 
1543 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 2.5 เข้าร่วม 10 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงอารียา  อูปคำ
 
1. นางรุ่งอรุณ  บุญมาเรือน
 
1544 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. นางสาวกานดา  ลุงทุน
2. นายสิทธิชัย  ชายมี
3. นางสาวส้ม  นายต๊ะ
 
1. นายวัลลภ  ไวว่อง
2. นางสาวเพ็ญศิริ  โสธรประภากร
 
1545 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 74.67 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงมวย  จิ่งหลู่
 
1. นางพรรนิภา  ไชยมงคล
 
1546 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กหญิงณัฐกมล   แสนจา
2. เด็กชายเจตดิลก  หล้าวงศ์
 
1. นางสาวจิรนนท์  มั่งมูล
 
1547 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงชุติมน   สงวน
2. เด็กชายทรายน้อย  ปัญญา
3. เด็กหญิงพิจิตรา   สถิต
4. เด็กหญิงวาสนา   อารีราษฎร์
5. เด็กหญิงเกวลิน   วิริยา
 
1. นางอรพิน   แสงบุญเรือง
2. นางอรัญญา   ขัติยะ
 
1548 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 67 ทองแดง 10 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายประสิทธิ์  สุริน
2. เด็กหญิงรักษิณา  อินตา
3. เด็กหญิงวรรณภา  แซ่ว่าง
 
1. นายประชุม  นิ่มหนู
2. นางรัชนี  สุวรรณนาคะ
 
1549 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 49.5 เข้าร่วม 10 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายชัยฤทธิ์  เชี่ยวการค้า
2. เด็กชายอิทธิเดช  โบธิ
3. เด็กชายเอกอภิำภัทร์  กุลรัตนรักษ์
 
1. นายประชุม  นื่มหนู
2. นางสาวเอมอร  วงศ์วาลย์
 
1550 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 83 ทอง 10 โรงเรียนวัดแม่กะ 1. เด็กหญิงคำใส  อิ่นก๋อง
2. เด็กหญิงหน่อ  ลุงคำ
 
1. นางโสภา  วงษ์พัฒนเศรษฐ
 
1551 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 69 ทองแดง 10 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงชญาดา  สร้อยคำ
 
1. นางสาวสุพรรษา  อาษากิจ
 
1552 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 2.5 เข้าร่วม 10 โรงเรียนวัดอมลอง 1. เด็กหญิงพิชชาภา  สาธุเม
 
1. นางวิภาดา  กอนสวรรค์
 
1553 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. นางสาวนิภาพร  จะชา
 
1. นางสุนทรา  สมนิล
 
1554 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 10 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงวิลาสินี  หมื่อเพล
 
1. นางฉวีวรรณ  ทองสุข
 
1555 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.75 ทอง 10 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงสุภาพร  แอะก๋อย
 
1. นางนิภาพร  สายจิตธรรม
 
1556 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 78 เงิน 10 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายกิตติภณ  มาลุจันทร์
2. เด็กชายภูมินทร์  เตวิน
3. เด็กหญิงมัลลิกา  ไชยานะ
 
1. นายดำรง  วงค์คำจันทร์
2. นายวิศรุต  กันทะวงค์
 
1557 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงจิราพร  อินตา
2. เด็กหญิงนิตยา  ขยันกิจ
 
1. นางสาวจุรีย์  ประสิงห์
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
1558 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 2.5 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงพิชญธิดา  อินชัย
 
1. นางสาวธัญพิชชา  นันตา
 
1559 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 73.8 เงิน 10 โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กชายภาคภูมิ  แซ่คำ
2. เด็กชายภูวนาท  วงษาแก้ว
3. เด็กชายวิกรม  พรหมลา
4. เด็กหญิงศุภลักษณ์  มาลุจันทร์
5. เด็กชายสิทธิศักดิ์  พรหมมา
 
1. นางจินดา  ปัญญาศรี
2. นายศิริชัย  วิจิตรพงค์
 
1560 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. นางสาววิสสุตา  อยู่สุข
2. เด็กหญิงอรพรรณ  สุภาบุญ
 
1. นางสาวมาลัย  สุวรรณ์
 
1561 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 86 ทอง 10 โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กชายปฐวี  ปัญญาเลิศ
2. เด็กชายอนุสาร  จันทร์สุวรรณ
 
1. นางสุภาดา  พนมมิตร
 
1562 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 73 เงิน 10 โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงทินประภา  สีคำมา
 
1. นายวัชระ  สายแก้ว
 
1563 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองบัวหลวง 1. เด็กหญิงกฤติญาภา  ดอนโพธิ์
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  พันทัพ
3. เด็กหญิงหน่อย  ที่มา
 
1. นายอภิศักดิ์  คำอ้าย
 
1564 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 10 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงสุธิชา  พาจรทิศ
 
1. นางอรทิน  เมืองมูล
 
1565 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87.66 ทอง 10 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงขนิษฐา  น้อยมี
 
1. นางอรทิน  เมืองมูล
 
1566 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กชายศุภกิตย์  แซ่เฒ่า
2. เด็กชายสรวิชญ์  ขันวงค์
 
1. นางสาวอวัศยา  แสนคำ
 
1567 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 72 เงิน 10 โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กหญิงปรียานุช  อุทธาปา
 
1. นางสาวสุธาสินี  จิตร์เกษม
 
1568 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 77 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กชายนันทวัฒน์  กาทู
2. เด็กชายพนาไพร  เตาะเยาะ
3. เด็กชายวิชญ  เซล่า
4. เด็กชายอัษฎาวุธ  บุญจิตรวิมล
5. เด็กชายเฟื่องเดช  เซล่า
6. เด็กชายโชติวัติ  อ่อโข่
 
1. นางนลินี  สินวัฒนานันท์
2. นายพงศ์พันธุ์  สารศรี
3. นางสาวศิริยา  อินทกาโมทย์
 
1569 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงสรัญญา  อิ่นแก้ว
2. เด็กหญิงเบญจวรรณ  บุของ
3. เด็กหญิงไพริน  โพนธาตุ
 
1. นายอภินพ  ธนะสาร
 
1570 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแม่แต 1. เด็กหญิงจิรภิญญา  มณีเกี๋ยง
2. เด็กหญิงชนาภัทร  สุนันตา
3. เด็กหญิงแสงดาว  ลุงปัญญา
 
1. นางสาวนลินรัตน์  อิมิวัฒน์
 
1571 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายนพดล  คำปัน
2. เด็กหญิงปรีนานุช  ปรีชาประสิทธิ์
3. เด็กหญิงพรรษา  อยู่ยืนยง
 
1. นางสาวจิรัชยา  มูลสวัสดิ์
2. นายประเวทย์  สันยาย
 
1572 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 8 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายศิลปชัย  บุญเจริญ
 
1. นางสาวมยุรี  ซาวจำปา
 
1573 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 86 ทอง 10 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายนิมิต  วอริแกะ
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  สุทธิธรรมมา
3. เด็กหญิงรมย์ธีรา  ไชยานะ
 
1. นางสาวปิยวรรณ  สำราญบำรุง
2. นางสาวเบญจมาศ  ทาแก้ว
 
1574 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 8 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายพุฒิพงศ์  พิทยาการนุรัตน์
 
1. นางสาวทิตยา  หม่อแปล่
 
1575 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงญาณิสา   วุฒิพนาภูมิ
 
1. นางณิชนันทน์   แดงมูล
 
1576 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. นายมนต์ชัย   เลาว่าง
2. นายโอ   โพธิ์สำราญ
 
1. นายฉัตรพงศ์  บ่อแก้ว
2. นางสาวพวงผกา  ไชยรัตน์
 
1577 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 47 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กหญิงรุจิกาญจน์   คำแปง
 
1. นางบัวจันทร์   มูลต๊ะ
 
1578 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 70 เงิน 10 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายวีรพล   นางนิด
2. เด็กชายสุวิทย์   ศิลป์เสฏวุฒิ
3. เด็กชายเฉลิมพล   ยี่ปา
 
1. นางสุดสวาท   แบล็คเค็ท
 
1579 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 78 เงิน 10 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงธัญทิกา  ยอดแก้ว
2. เด็กหญิงมวล  ลุงกร
3. เด็กหญิงอรณิชา  หล้าเมืองฤทธิ์
 
1. นายจตุภูมิ  สิงห์เหลือง
2. นายสำราณ  อินทอง
 
1580 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 45.5 เข้าร่วม 10 โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กหญิงภัทรพีร์  โพธาแก้ว
2. เด็กชายอริยศักดิ์  มานัส
3. เด็กหญิงเกศริน  จี๋มังมัง
 
1. นางสาวนิตยา  แควสยอง
2. นางสาววิภาดา  มันทะเล
 
1581 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง 10 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงพิมพ์รพัฒน์   ขัติยะ
 
1. นางบุญต้อม  นะคำ
 
1582 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 37 เข้าร่วม 10 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายจาตุรนต์  แสนดี
2. เด็กชายทักษิน  บุญวิริยะไพศาล
3. เด็กชายธีระ  ไหม่วงค์
4. เด็กชายวิชัย  เสหมี่
5. เด็กชายศรายุทธ  ธนันชัย
6. เด็กชายศรีวัน  ลุงพงษ์
 
1. นางสาวนวลนิภา  สาทะเขียว
2. นางสมทรง  จันทร์อินทร์
3. นายอภิชัย  มานพจันทร์
 
1583 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 2.5 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงพลอย  จะงะ
 
1. นางสาวรัชนี  จอมปิน
 
1584 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. นางสาวนุ่ม  น้ำคำ
2. นางสาวไข่  ชิตา
 
1. นายจรูณ  อำนา
2. นางสาววรรณธนา  สีแก้ว
 
1585 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 8 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กหญิงอัญชลี  อิ่นคำ
 
1. นางรัตนา  สมฟอง
 
1586 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงเนื้อทอง  พิศสุข
 
1. นางปราณี  จันทวงศ์
 
1587 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 74 เงิน 10 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายณัฐนนท์  พุ่มมั่น
2. เด็กหญิงสุภาภรณ์  แซ่จ่าว
 
1. นางคมคาย  ศรีทาเกิด
2. นายเรืองเดช  ธิมะโน
 
1588 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 10 โรงเรียนสันป่าตึงวิทยาคาร 1. เด็กหญิงเกวลิน  สุวรรณภักดี
 
1. นางรัตนา  อินทร์ศวร
 
1589 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 72 เงิน 10 โรงเรียนสันป่าตึงวิทยาคาร 1. เด็กชายตะวันฉาย  จันทา
2. เด็กชายทีฆทัสน์   ทิม
3. เด็กชายรัชพล  สิริพรเจริญ
 
1. นางพนม  อินทยงค์
 
1590 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงณีรนุช  พะอิยาง
2. เด็กหญิงดาว  แสงป๊อก
3. เด็กชายธนดล  พวงมะทา
4. เด็กหญิงธนัชพร  ศรีสุภาลัย
5. เด็กหญิงพัชราพรรณ  ปัญเจริญ
6. เด็กหญิงพัชราภร  จันทร์ตา
7. เด็กชายภาคภูมิ  แซ่เฒ้า
8. เด็กชายภาณุพงค์  กุลตา
9. เด็กชายภานุพันธ์  กุลตา
10. เด็กชายสมพล  สิริจารุรัตน์
11. เด็กหญิงสิริลักษณ์  บุญเรือง
12. เด็กหญิงสุดารัตน์  คามสงฆ์
13. เด็กหญิงอนุสรา  พวงมาลัย
14. เด็กหญิงอารีรัตน์  อิ่นเก็บ
15. เด็กหญิงอินทุอร  สุกันธา
 
1. นางจารุวรรณ  จันทร์สุวรรณ์
2. นางสาวจุรีย์  ประสิงห์
3. นายธนวรรษ  ดุมคำ
4. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
1591 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 74 เงิน 10 โรงเรียนบ้านผึ้ง 1. เด็กชายธีรพงศ์  ปิ่นแก้ว
 
1. นายถนอมกิจ  มะธุ
 
1592 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 83 ทอง 10 โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กหญิงกุลกัลยาณี  วงศ์คำ
2. เด็กหญิงชุติกาญจน์   คำทิพย์โพธิ์ทอง
 
1. นายณรงค์   วิริยะนราทิพย์
2. นางปิยะภา  วิริยะนราทิพย์
 
1593 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 73 เงิน 10 โรงเรียนวัดหนองออน 1. เด็กชายณัฐกานต์  บุญยวง
 
1. นางสาวอรพิน  ชัยวงศ์
 
1594 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กหญิงพรพรรณ   ดุมไม้
 
1. นางดารารัตน์  ฉางข้าวพรหม
 
1595 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 79 เงิน 10 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงสาริกา  ปิ่นแก้ว
2. เด็กหญิงเบญจวรรณ  สมบูรณ์
 
1. นางสาวปิ่นอนงค์  ใหลหลั่ง
2. นางพรนภัส  เรือนสุภา
 
1596 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 60 ทองแดง 10 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายชลชาติ  สิงห์คำ
2. เด็กชายสราวุธ  พูลนาท
 
1. นางสาวสมนึก  ไชยวุฒิ
2. นางเยาวพรรณ  สมควร
 
1597 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 70 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายวรภพ  สุขฤดีหรรษา
2. เด็กชายศิวกร  ยอดแก้ว
3. เด็กชายสามยุ่น  สามเยอะ
 
1. นางนิเพลิน  บริรักษ์
2. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
 
1598 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 2.5 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงสุขวิมล  สุขฤดีหรรษา
 
1. นางจันจิรา  โนคำ
 
1599 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กชายธนกร  ลุงซู่
2. เด็กชายวิทยา  คอโมแฮ
 
1. นายจักรพันธ์  อรุโณทัย
2. นางสายใจ  หิตะวนิช
 
1600 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.75 เงิน 10 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายอิสรภาพ   สุวรรณ
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิส
 
1601 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน 10 โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง 1. เด็กหญิงจิราพร  ม่วงมา
2. เด็กชายทัศน์พล  มะโนวัง
3. เด็กชายหนุ่ม  สีมา
 
1. นายณัฐพงษ์  ศรีสวัสดิ์
2. นางสาวประภาพรรณ  จันทร์แสนตอ
 
1602 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 86 ทอง 10 โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กชายกลวัชร  สินหมี่
2. เด็กชายพีระพล  แสนจาง
3. เด็กหญิงศิริกานต์  มูลบรรจง
 
1. นางบุญเพลิน  บุญเมย
2. นางรัชนี  บัณฑิตาสกุล
 
1603 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 51 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านศาลา 1. เด็กชายสุพจน์  ทินชัยลังกา
 
1. นางสาวสการะ  นิมมานเหมินท์
 
1604 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 71 เงิน 10 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ 1. เด็กชายประพันธ์  เลาว้าง
2. เด็กชายพัฒนวงศ์  พนมไพร
 
1. นายอดิสรณ์  พวงทอง
2. นางเกศรินทร์  สิทธิมงคล
 
1605 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สาบ 1. เด็กหญิงวัลภา    กาตะโล
2. เด็กหญิงสุรีรัตน์    จิรวัฒน์ดำรง
 
1. นางสาวพรนับพัน   หรรษา
2. นางสาวพร้อมวาสนา    ถาเพาะ
 
1606 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 67.46 ทองแดง 10 โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงจิราพร   กุลนาทอง
2. เด็กชายนัทธพงศ์  ขันคำมาละ
3. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  ซ้ายเส้ง
4. เด็กหญิงพนามาศ   เลิศจิตร์
5. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ไชยจินดา
6. เด็กหญิงศิรินทรา    หวันน้อย
7. เด็กชายสุทธชัย  บุญเรือง
8. เด็กชายหนุ่ม  แต่ย๊ะ
9. เด็กหญิงเจนจิรา  ก๋าคำ
10. เด็กชายแหลง  ลุงซอน
 
1. นายสุชาติ   ชุ่มมงคล
 
1607 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์   คำแดง
2. เด็กชายสามารถ   ปวงจักรทา
 
1. นางสาววรารักษ์   บุษยานนท์
 
1608 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กชายยง  ลุงสุ
2. เด็กชายศุภชัย  จันติมา
 
1. นายธีระพงศ์  พันธ์ธง
2. นายศุภชัย  ปานเกษม
 
1609 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 86 ทอง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กชายดนุพร  จอมบุญ
2. เด็กชายไกรวิทย์  อุ่นคำ
 
1. นายประดิษฐ์  อินธิไชย
2. นางศิริลักษณ์  ดวงดี
 
1610 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  มูลละ
 
1. นายวัชรายุทธ  ประกอบของ
 
1611 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 11 โรงเรียนสหกรณ์ดำริ 1. เด็กหญิงนิภาภรณ์   วรโชติวนาไพร
 
1. นางประพันธ์   สามารถ
 
1612 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนเจ้าพ่อหลวงอุปถัมภ์7 1. เด็กชายปิยะ  หาญศิริรักษ์
2. เด็กชายวีรเชษฐ์  แซ่ย่าง
3. นายสมจิตร  หาญศิริรักษ์
 
1. นายดิเรก  จิรชวาลวิสุทธิ์
2. นางสาวพิมพ์ปวีณ์  วงศ์อ้าย
 
1613 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 65.9 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง 1. เด็กชายคมสัน  จั่นต๊ะ
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ธิวงศ์
3. เด็กหญิงพร  สีไสย
4. เด็กหญิงพลอยไพลิน  อิ่นแก้ว
5. เด็กหญิงพิจิตรา  วาวงศ์
6. เด็กชายภาณุพงษ์  ดวงรัตน์
7. เด็กชายมนตรี  ชุมแพ
8. เด็กชายเมี๊ยะ  ลุงส่ง
9. เด็กหญิงแสงหลู่  กอคำ
10. เด็กหญิงโบว์  ลุงหล้า
 
1. พระชัยวัฒน์    กนกวนสกุล
2. นางนงลักษณ์  เตชะสาย
3. นายเสถียร  ธะนันต์
 
1614 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 71.8 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบวกหมื้อ 1. เด็กหญิงจิราพรรณ์  เลายี่ปา
2. เด็กหญิงตรัยชุติมา  มูหลิ่ง
3. เด็กหญิงปิยฉัตร  อินทอง
4. เด็กหญิงพีลดา  ชมชื่น
5. เด็กหญิงสุทธิดา  เลายี่ปา
 
1. นางสาวกัลยาณี  อินต่อม
2. นางสุทธิยา  ศิลปะ
 
1615 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 67 ทองแดง 11 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กชายมงคลเพ็ชร  จันทร์พร่ำ
2. เด็กชายสุรชัย  ปินตาจันทร์
 
1. นางสาวสรวงสุดา  เจริญวงค์
2. ว่าที่ร้อยตรีไพสิน  มหาวรรณ์
 
1616 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กชายวันชัย  เล่าหมู่
2. เด็กชายสุขภลักษณ์  จะปู
 
1. นายนพ  เทพกัญญา
2. นายฤทธิรงค์  เดชวงศ์ยา
 
1617 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กหญิงศศิกานต์  พิศร
 
1. นางสาวดรรชนี    นินนาทโยธิน
 
1618 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ปัญญาน่าน
2. เด็กหญิงศิรินทรา  ปูชัย
3. เด็กชายอานนท์เทพ   จันทร์เพ็ญ
 
1. นางพิมลรัตน์  ขันธสะอาด
2. นางเยาวดี  คำวรรณ
 
1619 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กชายธนวินท์  เทิดไพรพนาวัลย์
2. เด็กชายรัชชานนท์  จันทร์ขวัญ
3. เด็กชายสวัสดิ์  เสกสรรวรกุล
 
1. นางสาววันเพ็ญ  เดียวสมคิด
2. นายเอกสิทธิ์  จันทร์คง
 
1620 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 63 ทองแดง 11 โรงเรียนเชียงใหม่มัธยม 1. เด็กชายปิ่นเพชร  ธรรมนิษฐ์
2. เด็กชายโชคชัย  แซ่เฮ่อ
 
1. นายธณกฤษ  จันทบุรี
2. นางประกายดาว  กุรุพินท์พันธุ์
 
1621 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายธนกฤต  โปธา
 
1. นายมณฑล  ธงเทียน
 
1622 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 49 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายอามินทร์  ประกาศ
 
1. นางปราณี  แก้มโสม
 
1623 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านสันปง 1. เด็กหญิงสิริณญาภรณ์  ศรีมณี
2. นางสาวอรัญญา  ขันตี
3. เด็กหญิงอลิชา  นันทมงคล
 
1. นายนพรัตน์  มณีวรรณ
2. นายภัคคุณ  นามวงศ์
 
1624 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 79 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กหญิงจิณพร  คำแดง
2. เด็กชายสิงธร  มอโป๊ะ
 
1. นางสาวขวัญฤทัย  เกษมสรรพกิจ
2. นายมงคล  อินทสิทธิ์
 
1625 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านท่ามะเกี๋ยง 1. เด็กหญิงพิมพ์พินันท์  ทองคำ
2. เด็กชายศรายุธ  เขื่อนแก้ว
3. เด็กชายสุทิวิส  กันธาเขียว
 
1. นายถนอม  กันทะวงศ์
2. นางรุ้งดาว  คนสง่า
 
1626 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านท่ามะเกี๋ยง 1. เด็กหญิงนันธิยา  บูญชู
2. เด็กหญิงพรวิภา  ต๊ะติรัตน์
3. เด็กหญิงเข็มอัปสร  เขื่อนแก้ว
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  มณีวรรณ
2. นางผ่องพรรณ  จันทร์คำ
 
1627 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์2 1. เด็กหญิงมลฤดี  พนาอมรชัย
2. เด็กหญิงแก้ว  ลุงกู่
 
1. นางจงกลณี  ปัญญาเพิ่ม
2. นายสิทธิ์ศักดิ์  สุวรรณโชติ
 
1628 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 43 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงใกล้ชิด  มีพุด
 
1. นางบุษกร  คำปัน
 
1629 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 89 ทอง 11 โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงชนาพร  สายทอง
2. เด็กหญิงนภัส  ยือเสาะ
3. เด็กหญิงนิติพร  จะย่อ
 
1. นางสาวมะลิ  อ่าส่า
2. นางสาวศศิกานต์  กำแหงจำรูญ
 
1630 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านศรีบุญเรือง 1. เด็กหญิงขิ่น   การเงิน
2. เด็กชายดนัย   อะซอง
3. เด็กหญิงแอน  วงศ์วุฒิ
 
1. นายอินทร   แก้วป้อม
2. นางอุบล  มาแก้ว
 
1631 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 39.9 เข้าร่วม 11 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. นายจิระพงษ์  เมืองแก้ว
2. นายณัฐพงษ์  ธิดา
3. เด็กชายสิริคุปต์  ทิพวรรณ
 
1. นางวันทนีย์  ซาวคำเขตต์
 
1632 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายนันทวัน  แพรดำ
2. เด็กชายยอดธง  ก๋าหลิ่ง
 
1. นายประชุม  นิ่มหนู
2. นางสาวเอมอร  วงศ์วาลย์
 
1633 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 82 ทอง 11 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. นายพรศักดิ์  เลาลี
2. นางสาวสุมาลี  วิวัฒน์รัตนกุล
 
1. นายสมบูรณ์  ใจงาม
2. นางสุดาพร  หมุดสุวรรณ์
 
1634 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายนนทกานต์  เกตุแก้ว
2. เด็กชายภูวดล  เต๋มิจ๊ะ
 
1. นายดำรงเกียรติ  คำเกิด
 
1635 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายวิมุตติ  วงศ์มัชฌิมา
2. เด็กชายหม่อง  .
3. เด็กหญิงอทิตยา  มุกดานันท์
 
1. นางสาวชัญญานุช  ปรีดี
2. นางสาวทิพวรรณ  พรมแปง
 
1636 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง 11 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายนรบดี  ธิแดง
 
1. นายสมนึก  ใจคำ
 
1637 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 77 เงิน 11 โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กหญิงคำจื่น  ลุงกู่
2. เด็กหญิงจันทกานต์  บุญมาลา
3. เด็กหญิงชญาดา  วงษาแก้ว
4. เด็กหญิงณัฎฐกานต์  โสภา
5. เด็กหญิงธัญญารัตน์  คำปัน
6. เด็กหญิงปภาดา  วงษ์เขียว
7. เด็กหญิงผกาพรรณ  สีเงิน
8. เด็กหญิงพิจิตรา  โสภา
9. เด็กหญิงรุ่งไพลิน  ตอนต๊ะเส
10. เด็กหญิงลลนา  อินตานิ
11. เด็กหญิงศศิธร  ศรีบุญเรือง
12. เด็กหญิงศศิปรียา  พันทอง
13. เด็กหญิงศิริเกษ  พะวงษ์
14. เด็กหญิงสุพรรษา  มาลุจันทร์
15. เด็กหญิงอภิสรา  แก้วติ๊บ
 
1. นางสาวพนิดา  ดำรงเกียรติ
2. นางอัจฉรา  วรหาญ
 
1638 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดปางเติม 1. เด็กชายปรเมษฐ์  ทาดาริน
2. เด็กชายสุวรรณ์  ลุงกู่
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  กันธะตา
2. นางสาวพนิดา  ดำรงเกียรติ
 
1639 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านสันคะยอม 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  เซ่งจ่าว
2. เด็กหญิงรวิภา  แซ่ว้าง
3. เด็กหญิงสุมาลี  เลาว้าง
 
1. นางสาวปุญยทรรศน์  รู้จัก
 
1640 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 62 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านน้ำริน 1. เด็กหญิงณัฐรุจา  ดิษฐศรี
 
1. นางนิภา  ศักดิ์สง่า
 
1641 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 6 เข้าร่วม 11 โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กชายพีรวัส  ชัยสาร
 
1. นางธิดา  วงศ์ปัน
 
1642 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 49 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านก๋ายน้อย 1. เด็กหญิงสอน  ป้อคำ
 
1. นางสุมิตรา  บุญชู
 
1643 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 11 โรงเรียนบ้านผาหมอน 1. เด็กหญิงวิไรวรรณ์  แซ่เฒ้า
 
1. นายยะเปา  แซ่เฒ่า
 
1644 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 22 เข้าร่วม 11 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงพิมพ์ใจ  ศูนย์ตาอ้วน
 
1. นางสาวเจนจิรา  ปัญญาดี
 
1645 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กชายชานนท์  ไสยะ
2. เด็กชายฤทธิ์  สุทาชัย
3. เด็กชายเสกสรร  ลาสูงเนิน
 
1. นายนพรัตน์  เขื่อนปัญญา
2. นางสาวรุ่งฤทัย  จะลอ
 
1646 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 15 เข้าร่วม 11 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงญานินท์  เจริญทรัพย์
 
1. นางสาวพรรณนิภา  แข็งแรง
 
1647 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กหญิงเบญจวรรณ  โปธา
 
1. นางสาวทัตติยา  ตนซื่อ
 
1648 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายกฤษฎ์  ลิก้อ
2. เด็กชายณัฐพล  ภาระษี
3. เด็กชายดนุชา  โพเว
 
1. นายรวีโรจน์  ศิลป์จิรัฏฐ์
2. นางอู่ทอง  ไชยมูล
 
1649 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายกฤติญาภรณ์   ธนะสาร
2. เด็กชายคณิตศร    เมืองใจ
3. เด็กชายณัฐดนัย  ใจด้วง
4. เด็กชายนิติธร   ทองเลิศ
5. เด็กชายภีระพัฒน์  คำแปง
6. เด็กชายสมพร   ทารัตน์
 
1. นายสมศักดิ์  กองแก้ว
 
1650 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 66 ทองแดง 11 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงปณัฐดา  กันยา
2. เด็กหญิงศิริประภา  เจ๊าะมู
3. เด็กหญิงอรนุช  ใจมา
 
1. นางสาวนวลนิภา  สาทะเขียว
2. นายอภิชัย  มานพจันทร์
 
1651 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 34 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำจาง 1. เด็กชายกฤษฎา   เลาซ้ง
2. เด็กชายทักษ์   แซ่ลาโล่
3. เด็กชายทัตพศ์   แซ่เชี้ยว
4. เด็กชายยุรนันท์   พิชิตไพรพงษ์
5. เด็กชายศุภกร   ลาวะ
6. เด็กชายสัญชัย   แซ่ว่าง
 
1. นางจันทรี  นางแล
2. นายสง่า  นางแล
3. นายอุดร  พัดภัย
 
1652 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 62 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  ไข่มุก
 
1. นางอรพิน   บุญกันทะ
 
1653 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กชายกฤศวัฒน์  แสนซิว
 
1. นางสาวยุพา  เขียวหน่อเมือง
 
1654 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 49 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กหญิงหมูอ่อง  อุง
 
1. นางสาวยุพา  เขียวหน่ิอเมือง
 
1655 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 6 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กชายกตัณณ์  อุดร
 
1. นางอำพร  วงศ์ชัยสุริยะ
 
1656 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงวชิรญา  วะระกูล
 
1. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
1657 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนวัดบ้านป้อก 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  เสารี
2. เด็กชายธนากร  นายซุ
3. เด็กชายศิริวัฒน์  ลุงกอหลิ่ง
 
1. นายณรงค์   วิริยะนราทิพย์
2. นางปิยะภา  วิริยะนราทิพย์
 
1658 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 72.5 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  บุญก้ำ
2. เด็กชายวัชรพงษ์  บุญศรี
 
1. นางนงลักษณ์  ศุภกุลนิธิไพศาล
2. นางนุจรี  สุเทนะ
 
1659 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กหญิงชนกนาถ   สุภาวงศ์
2. เด็กหญิงดวงหทัย  สาขาก๋อง
 
1. นางธัญญารักษ์   บุญรสศักดิ์
2. นายวัสสันต์  กองรัตน์
 
1660 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงอารีลักษณ์  สุขประเสริฐ
 
1. นางพรนภัส  เรือนสุภา
 
1661 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72 เงิน 11 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงเกษราพร  พวงมาลัย
 
1. นางพรนภัส  เรือนสุภา
 
1662 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง 11 โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กหญิงรัตนาพร  อะมูล
 
1. นายวัสสันต์    กองรัตน์
 
1663 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน 11 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ชุมภู
2. เด็กหญิงประภัสสร  กระจ่างโฉม
 
1. นางสิริพรรณ  บุญตอม
 
1664 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 45.5 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงพรนิภา  แสนชัย
2. เด็กชายพลากร  ชัยมณี
3. เด็กชายสุชาย  จะลอ
 
1. นางนำมัย  แก้วหล้า
 
1665 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่แสะ 1. เด็กหญิงกาญจนา  คะโน
2. เด็กหญิงห่าน  ทอนเล็ก
3. เด็กชายอบูบักร  เกียรติกรัณย์
 
1. นายอภิรมย์  เหลืองยิ่ง
2. นางเสมอแข  อภิรมยานนท์
 
1666 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กหญิงจณิสตา  สมานสุหลง
2. เด็กหญิงเนตรนภา  แสงใส
 
1. นางสุณีย์  สมัคร
2. นางอ้อยใจ  โปธิ
 
1667 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72 เงิน 11 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กหญิงวราภรณ์  วิญญานะ
 
1. นางเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
1668 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กชายจักรพรรณ  ใจเมคา
 
1. นางเปรมจิต  ชนะวัฒน์
 
1669 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กหญิงดวงดี  ปฐมเอกจิต
2. เด็กหญิงนภสร    เจาะโกะ
3. เด็กหญิงเสาวนีย์  ธนกาญจนา
 
1. ว่าที่ร้อยตรีกิตติพงษ์  พลเยี่ยม
 
1670 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่ลานคำ 1. เด็กหญิงสุกุลทิพย์   พอกิน
 
1. นางพนิตพิชา   จินาเคียน
 
1671 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 64 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายวรรธนัย   ทิพย์ไพร่
 
1. นางรุ่งนภา   เมืองอินทร์
 
1672 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72 เงิน 11 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงสุนิชาวัลย์   คำมี
 
1. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
 
1673 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 11 โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กหญิงอรวรรณ  นันติ
 
1. นางธนาวัลย์  สุดสงค์ศิวัช
 
1674 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 70.33 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเจดีย์แม่ครัว 1. เด็กหญิงนันท์นภัส  สุยะปั๋น
 
1. นางพรจิตร  อินทะจักร์
 
1675 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กหญิงชุติมน  ภมรสุจริตกุล
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  บัวใหล
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ไทยหิรัญโชติ
 
1. นายชัชวาล  มณีโสภณ
2. นางนันทา  มณีโสภณ
 
1676 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  คาวาซากิ
 
1. นางสายใจ  โพดกาลง
 
1677 ภาษาไทย การท่องอาขยาน