สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ ๖๒
ณ โรงเรียนประตูชัย และโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ระหว่าง วันที่ ๑๓-๑๕ เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๕

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงปัณณพร  อินทองรัตน์
 
1. นางสาวเกษศิรินทร์  ทองเฉย
 
2 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายพศวัต  บุญแท้
2. เด็กชายอัฐพล  เข็มนาค
 
1. นางพรทิพย์  แก้วจุรัตน์
 
3 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงชุติมา  ปิยะสิงห์
2. เด็กหญิงมาฆะ  มะโน
 
1. นายมานะ  ทรงอยู่
 
4 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล) 1. เด็กหญิงวราภรณ์  เอี่ยมสะอาด
2. เด็กหญิงสุทธิดา  สุขเอี่ยม
 
1. นายธวัชชัย  จันทร์สวัสดิ์
 
5 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองไม้ซุง 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ทำนาเมือง
 
1. นางสาวพิมลพร  ลบบำรุง
 
6 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 67 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนเตรียมนานาชาติอยุธยา 1. เด็กชายมนัสนันท์  วงษ์วนิชกิจ
 
1. Mr.Jonathan  Silcox
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 66.164 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพะยอม 1. เด็กชายอัมรัตน์  ช่องกระโทก
 
1. นางรัตนา  บุญรอด
 
8 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กหญิงพรศิริ  มีเวชสม
 
1. นายอิมรอน  นาชะวี
 
9 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายเพชรายุธ  จำเนียรเงิน
 
1. นางประนอม  ทรัพย์มีชัย
 
10 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดลำพระยา (แช่มช้อยวิทยา) 1. เด็กหญิงกาญจนา  สิงห์ทอง
2. เด็กหญิงอัจฉราพร  สอนเจริญ
 
1. นายสุทธิชัย  บุญรอด
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนพุดซา 1. เด็กหญิงสุวรรณวษา  ทั่งทอง
 
1. นางสาวเอมอร  ผาสุขพันธ์
 
12 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์) 1. เด็กหญิงสุพัตรา  อินทโชติ
 
1. นางมาริน  หมายสุข
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ด่านทอง
2. เด็กหญิงวิลาวัลย์  คงเจริญถิ่น
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  เกิดสวัสดิ์
 
1. นางสาวพรรณวิไล  เสียงชื่นจิตร
 
14 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  โทคำมา
2. เด็กหญิงกีรติภัทร์  สงเคราะห์
3. เด็กหญิงณัฎฐ์ญดา  พิพัฒธัญนันท์
4. เด็กหญิงณัฐธิดา  สวาปการ
5. เด็กหญิงดวงพร  งอกคำ
6. เด็กชายธีรภัทร  ยงยุทธ
7. เด็กหญิงนฤมล  จิรมงคลโรจน์
8. เด็กหญิงประวีร์ณัฐ  ชินภักดีธนสิน
9. เด็กหญิงปาณิสรา  วงศ์เครือ
10. เด็กหญิงพรชิตา  หนองถนัน
11. เด็กหญิงศิริวิมล  เกิดกล้า
12. เด็กหญิงอภิสรา  สงฆ์โต
13. เด็กหญิงอรณิกา  อุโลม
14. เด็กหญิงอาทิตยาภรณ์  มีสินทรัพย์
15. เด็กหญิงเมย์ริน  งอกคำ
16. เด็กหญิงไพลิน  ฤกษ์ล้วน
 
1. นางทิพย์รัตน์  นันหัดทัย
2. นายนครินศร์  จับจิตต์
3. นางสาววนิชยา  กาญจนากร
4. นางสาววราพร  ม่วงประถม
5. นายสุระพงษ์  พิสิทธ์รัชต์
 
15 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอิสลามศรีอยุธยามูลนิธิ 1. เด็กหญิงศุภนัน  เรืองวงศ์
 
1. นางสาวชุติมา  เรืองปราชญ์
 
16 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงวรัญญา  สูงเนิน
2. เด็กหญิงสุกัญญา  ผิวเผือก
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสมชาติ  กุลเทพบัณฑิตย์
 
17 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงอาธิติญา  เกษมเนตร
 
1. นางสาววิจิตรา  อินทสุวรรณ์
 
18 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กชายชลสิทธิ์  กาญจนเลขา
2. เด็กชายชิษณุชา  แก้วพวง
3. เด็กชายธนพล  บุตรนามรักษ์
 
1. นายบุญมี  บุตรนามรักษ์
 
19 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 68.33 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายกฤษฎา  มะศรีพันธ์
2. เด็กชายณภัทร  ลักษณะโยธิน
3. เด็กหญิงเชิญขวัญ  นัยทรัพย์
 
1. นายชัยวัฒน์  แพรดำ
2. นางมณีรัตน์  แพรดำ
 
20 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กหญิงกุลฉัตร  พิมาลัย
 
1. นางสาวจิรปรียา  รอตเสวก
 
21 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประตูชัย 1. นางสาวกุลภัสสรณ์  สาเหม
2. นางสาวเฟื่องฟ้า  สิงห์ปั้น
 
1. นางพินิจนารถ  ลำดวน
2. นางสาวสุมาพร  เลาะฟอ
 
22 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุวพรรณสนิทวงศ์พิทยา 1. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  ญาณวรรณ
2. เด็กชายศุภกร  มะลิซ้อน
 
1. นางสาววิไลลักษณ์  พัชรพงษ์
 
23 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 62.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเปรมฤทัย 1. เด็กหญิง กัลยารัตน์   กระจกแก้ว
2. เด็กหญิง จารวีกร   เที่ยงพร
3. เด็กหญิง ธนธรณ์   จันทร์กวีกูล
4. เด็กหญิง วรรณษา   ทองดี
5. เด็กหญิงณัฐนิช  ยิ้มพงษ์
6. เด็กชายภูรินทร์  กลีบเนตร
7. เด็กหญิงรยา  นวรัตนากร
8. เด็กหญิงวทันยา   โตไทยะ
9. เด็กหญิงวันวิสาข์   เภาพันธ์
 
1. นายนิโรจน์   กุมภา
 
24 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอตันคลอง 27 1. เด็กชายจุรินทร์  พูลศิลป์
 
1. นางสาวโศจีรา  บุญซิ่ววงษ์
 
25 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 68.59 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดดอนพุดซา 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  ทั่งทอง
2. เด็กหญิงโสภา  ภู่ดาษ
 
1. นายอาทิตย์  ลาภชัย
2. นางสาวเอมอร  ผาสุขพันธ์
 
26 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงณิชากานต์  กลั่นใสสุข
 
1. นางประนอม  คล้ายรักษ์
 
27 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอนข่อย 1. เด็กชายกิติพงษ์  เฟื่องอารมย์
2. เด็กชายคณาพจน์  สุขแสง
3. เด็กชายจิจารุวัฒน์  มุธาพร
4. เด็กชายณัฐพงษ์  งามสมบุญ
5. เด็กชายธนายุทธ  แก้วภักดี
6. เด็กชายปกรณ์เกียรติ  นุกูลวงษ์
7. เด็กชายพิพัฒน์  ทองสงคราม
8. เด็กชายยุคนธร  สืบสงัด
9. เด็กชายไชยา  พิมบรรเลง
 
1. นางเรไร  เจริญสุข
 
28 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 62.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดบางเดื่อ 1. เด็กหญิงกนิษฐา  ภายสร้อย
2. เด็กหญิงจิตราภรณ์  กรองรักษ์
3. เด็กหญิงธิติมา  แจ้งใจ
4. เด็กชายธีรยุทธ  อ่อนหวาน
5. เด็กหญิงนารีรัตน์  ทองชัด
6. เด็กหญิงพรทิพา  รามลือชัย
7. เด็กหญิงพรรณราย  จันทร์ศิริ
8. เด็กหญิงสุนันท์  ลำภา
9. เด็กหญิงสุนิศา  วงศ์นารัตน์
10. เด็กชายอรัญ  ฤทธิ์ค่อม
11. เด็กหญิงอามีนะ  นาคประวิต
 
1. นางสาวกนกวลี  ขุมทรัพย์
2. นางสาวทิภาพรรณ  แคล้วคลาด
3. นางบังอร  จันทร์ศักดิ์
4. นางสาวปัทมา  สายพร้อมญาติ
5. นางพัชรินทร์  สีสด
 
29 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดกระโจมทอง 1. เด็กชายจิตธกานต์  มุสิกิจ
2. เด็กชายพัทรพล  คำกังวาฬ
 
1. นางศิริวรรณ  พรหมกสิกร
2. นางเพลินศิริ  ชอบธรรม
 
30 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านคู้คด 1. เด็กชายจตุมงคล  พิทักษ์
2. เด็กชายรัฐภูมิ  โกมล
 
1. นางประหยัด  พวงสมบัติวนิช
2. นายอำคา  แดงนกขุ่ม
 
31 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 62 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายพิชญุตม์  พลอยประดับ
2. เด็กชายพีรณัฐ  ไชยยา
3. เด็กชายยุทธพร  วอนรัมย์
4. เด็กชายวัฒนพร  พงษ์อารี
5. เด็กชายอภินันท์  จันทร
6. เด็กชายไชยวัฒน์  โพธิ์แสง
 
1. นายกิจพิพัฒน์  ไทยประดิษฐ์
2. นายอำนวย  ศรีอนันต์
 
32 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 68 ทองแดง 4 โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กหญิงญาดา  ลายอรุณ
 
1. นายธีรวุฒิ  ขวานเพช็ร
 
33 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 67.28 ทองแดง 4 โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กชายกฤษณะ  เพาะบุญ
2. เด็กหญิงฉัตรฑริกา  ทัดสันเทียะ
3. เด็กชายชัยสุโรจน์  สกุณา
4. เด็กหญิงทัศนวรรณ  จิตอามาต
5. เด็กหญิงภิฌญา  ไตรนุช
 
1. นางสาวยุพา  ขำสง่า
 
34 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านบ่อตาโล่ 1. เด็กหญิงนวรัตน์  ขันทองคำ
2. เด็กหญิงวรรณิดา  เทวี
 
1. นางสาวจินตนา  มะหมัดซอและห์
 
35 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 68.65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านเป็ด 1. เด็กหญิงรสิตา  อยู่เจริญ
 
1. นางบังอร  อยู่สุข
 
36 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนสิทธิพยากรณ์ 1. เด็กชายสิรวิชญ์  ขวัญบัว
2. เด็กชายอรรถพล  ทองห่อ
 
1. นางสาวนภกมล  เถื่อนสมสี
2. นางศิริดาวรรณ์  ขาวแดง
 
37 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  แล้งประภา
 
1. นางเกศินี  ธีรศิลป์
 
38 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 67.25 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดลาดทราย 1. เด็กชายธนบดี  พรมสุภา
2. เด็กชายอมลณัฐ  กิฬาโภชน์
3. เด็กชายเจษฎาภรณ์  บุตรตะแวง
 
1. นางสุกัญญา  วงศ์ษา
2. นางโอภา  ศุขเสงี่ยม
 
39 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  มีลักษณี
2. เด็กหญิงเกษรา  สิงห์โตทัย
3. เด็กชายไชยยศ  คงสมโชค
 
1. นางสาวพรรณวิไล  เสียงชื่นจิตร
 
40 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์) 1. เด็กหญิงอรอนงค์  มณีนิล
 
1. นางสาวกันยารัตน์  กลมกล่อม
 
41 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 60.94 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายนพคุณ  นาคยศ
2. เด็กชายเพรชรัตน์  ห้วนแจ่ม
 
1. นางบุษรินทร์  วุฒิพิศาล
2. นายไพบูลย์  วีระสัย
 
42 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 68.665 ทองแดง 4 โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กหญิงปองลักษณ์  คงกล่อม
 
1. นายครรชิต  ชิณหงส์
 
43 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กหญิงมนันยา  เพ็ญสุต
 
1. นางชนิษฎา  ชูวงษ์
 
44 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดพุทไธศวรรย์ 1. เด็กหญิงไวยนันท์  เพชรนุ่ม
 
1. นางสุดา  สุขจำรัส
 
45 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  จำนงค์ถ้อย
2. เด็กชายธนากร  ลิ้มวิไล
3. เด็กหญิงธัญพิชชา  ทวีทรัพย์รุ่งเรือง
4. เด็กหญิงนุชนาฏ  บุญยัง
5. เด็กชายประสิทธิ์  ทองคำ
6. เด็กหญิงปวีณา  ลือชนม์
7. เด็กชายภาณุวิชญ์  นามทอง
8. เด็กหญิงวรรวิสา  สมเนตร
9. เด็กชายวรวุฒิ  คำขจร
10. เด็กหญิงวรารินทร์  น้อยกุล
11. เด็กหญิงศศิธร  เฮงหลี
12. เด็กชายเจษฎา  ลำใย
 
1. นางสาวจรรยารัตน์  สุขเกษม
 
46 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  อ่างทอง
 
1. นางพจนารถ  บัณฑิตเขียน
 
47 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงอัจฉรา  สุขสบาย
 
1. นางอัฉราพร  รื่นสด
 
48 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนเปรมฤทัย 1. เด็กชาย ธนวัฒน์   แก้วอุ่น
 
1. นางสาวประพรรณษา  สุนทรา
 
49 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 4 โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กหญิงธัญสุดา  สุภารส
2. เด็กหญิงสุพรรษา  ไพบูลย์ภิญญาเลิศ
 
1. นายนรินทร์  แสงพรรณ์
2. นางสาวอรพรรณ  โทบุราณ
 
50 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  พวงสังวาลย์
 
1. MissSiegrid  B tejeno
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดจอมเกษ 1. เด็กชายกณวรรธ์  จันทร์อำรุง
2. เด็กหญิงจิตรประสงค์  ประสงค์สุวรรณ
3. เด็กหญิงชัชฎาภรณ์  นาคปิ่น
4. เด็กหญิงนันทนา  สุขเกษม
5. เด็กชายภาสพงษ์  เกิดสกุล
6. เด็กชายวัชรพล  ชวดชูโต
7. เด็กชายสหรัฐ  เปลื้องทุกข์
8. เด็กหญิงสุจินันท์  บุญดี
9. เด็กหญิงสุภาวดี  เนตรประเสริฐ
10. เด็กชายสุรศักดิ์  หมายชนะ
11. เด็กชายอดิศร  กลีบยี่สุ่น
 
1. นางปลื้มจิต   กิจฉวี
 
52 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดพระงาม 1. เด็กหญิงธนาภรณ์  เนื้อเย็น
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ชมศิลป์
 
1. นางกมลทิพย์  ช่างทอง
 
53 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดตาลเอน (โศถนชนูปถัมภ์) 1. เด็กหญิงชลิตา  บุตรหิน
2. เด็กชายเมธี  แพงหา
 
1. นางวรรณพร  ขมสวัสดิ์
2. นางสาวอารีรัตน์  สุขมะโน
 
54 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนตะโกดอนหญ้านาง 1. เด็กชายพงษ์ภัค  มีลือการ
2. เด็กชายรัฐพล  ทวีโคตร
 
1. นายกอปรบุญ  มาสี
2. นายแสวง  ลำดับศรี
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 60.97 ทองแดง 5 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงกนกรัตน์  ขันธจิตร
2. เด็กหญิงปวัณรัตน์  ปิ่นโต
3. เด็กหญิงพรพัฒน์  บัวสม
4. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  อมรสันต์
5. เด็กหญิงเฟื่องฟ้า  สิงห์ปั้น
 
1. นางสาวสุมาลี  ศรีสมาน
2. นายไพรัตน์  เวชการ
 
56 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายคเชนทร์  เวียงคำ
2. เด็กชายบุญยกร  ยิ่งตระกูล
 
1. นายคมสัน  พรประสิทธิกุล
2. นางสาวลัดดาวัลย์  รุมรัตน์
 
57 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กชายธีรนาถ  สุวภาคย์รังสี แสงคำ
 
1. นายธีรวุฒิ  ขวานเพช็ร
 
58 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กหญิงชนันดา  ไทยซื่อ
2. เด็กหญิงชมพูนุท  แสนดี
3. เด็กหญิงวราภรณ์  ขันธิเนตร
4. เด็กหญิงสุพรรษา  โอ๊ะดำ
5. เด็กหญิงสโรชา  ไทยซื่อ
 
1. นางยุวรรณดา  มงคลแสง
 
59 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดบัวงาม 1. เด็กชายพงษ์วัฒน์  โสดา
2. เด็กหญิงวัชราภรณ์  บุตรวงค์
 
1. นายสมจิตร์  มีน้อย
 
60 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านลำแดง 1. เด็กชายสุทธิพันธ์  วิงเจริญ
2. เด็กชายอาคม  จำนงค์หาญ
 
1. นายอาคม  ต่อสติ
 
61 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. นายสาทิส  คึกสันเที้ยะ
2. นายสุริยา  หอมเทศ
 
1. นางนภาวรรณ  สุขดี
 
62 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดบางเดื่อ 1. เด็กชายธนเกียรติ  อ่อนนิ่ม
2. เด็กชายธีรยุทธ  อ่อนหวาน
 
1. นางสาวปัทมา  สายพร้อมญาติ
2. นางพัชรินทร์  สีสด
 
63 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์ (วิบูลย์บำรุง) 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  เฉลิมศักดิ์
 
1. นางกรรณิการ์  มีพ่วง
 
64 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 64.5 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดทองทรงธรรม (สามัคคีนฤมิต) 1. เด็กชายนพพล  ประสงค์นิล
2. เด็กชายวัชรพงษ์  ฉิมพงษ์
3. เด็กชายอินทัช  วารีร้อย
 
1. นายวินัย  เนื้อเย็น
2. นายวิวัฒน์  นิลศิริ
 
65 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 67.73 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดพุทไธศวรรย์ 1. เด็กชายทิวากร  ขันธรักษ์
 
1. นางน้ำทิพย์  สาระถิน
 
66 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 66.7 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดศาลาลอย 1. เด็กหญิงวลัยพรรณ  มั่งนิมิตร
 
1. นางสาวภาณุมาศ  ตรีนิตย์
 
67 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงช่อทิพย์  อุรา
 
1. นางทัศนีย์  รุ่งอนันต์
 
68 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 66 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กชายพุฒิพงศ์  แสงทอง
2. เด็กชายภูตะวัน  รัตนพันธ์
 
1. นางดลภัคษร   แสงฉวาง
2. นางอรฤทัย  สุมาลุย์
 
69 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 1. เด็กชายยุทธดนัย  กระจ่างพัฒน์
2. เด็กชายอรรณาวิน  ขันธศักดิ์
 
1. นางศศิธร  ปลดเปลื้อง
2. นายศักรินทร์  หมื่นนรินทร์
 
70 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  เกษมเนตร์
2. เด็กหญิงวาสนา  จันทร์สวัสดิ
 
1. นายประเวศน์  ธรรมสนอง
2. นางสุคนธ์  มีชูเสพ
 
71 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 1. เด็กหญิงจิรธิกาล  กองรัก
 
1. นายเนติ  ปริยาพร
 
72 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กหญิงกัลยาทรรศน์  บุญยัง
2. เด็กชายศุภณัฐ  ตลับนาค
 
1. นางรุ่งทิพย์  เมรัตน์
2. นายไชยา  เมรัตน์
 
73 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดไก่จ้น (ชลประทานอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงจีราภรณ์  ดาราศรี
2. เด็กหญิงนรินทร์  สุขสอาด
3. เด็กหญิงภัณทิลา  กล่ำการยุทธ
4. เด็กชายวรชิต  พวงมาลา
5. เด็กหญิงอธิณี  ขาวฉลาด
6. เด็กหญิงอธิตติยา  รักสกุล
 
1. นายสมศักดิ์ศรี  เหมือนทรัพย์
2. นายอิสรพงษ์  ผดุงสุข
3. นางเต็มใจ  มณีโชติ
 
74 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กชายทรงวุธ  จำศีล
2. เด็กหญิงรักษณารี  เกิดเที่ยง
3. เด็กหญิงอินทิรา  ก้อนทอง
 
1. นางสาวศันสนีย์  แสงพันธ์
2. นางสาวอุไรพร  เติมสุข
 
75 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กชายชัยชาญ  ตุรงค์เรือง
2. เด็กชายพุฒิพงศ์  พัรธุ์น้อย
 
1. นางสาวพิมภรณ์  ปานสวี
 
76 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดพะยอม 1. เด็กชายธนพล  อักษรสระน้อย
2. เด็กหญิงลูกน้ำ  บรรเทิง
 
1. นางกัลยา  จันทร์เติม
2. นางสาวพัชราภรณ์  เย็นมนัส
 
77 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดบ้านช้าง 1. เด็กหญิงทอฝัน  สุขสำราญ
 
1. นายวิโรจน์   หมีเขียว
 
78 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดบางเดื่อ 1. เด็กหญิงวิมลขวัญ  แก้วบังเกิด
2. เด็กชายอรัญ  ฤทธิ์ค่อม
 
1. นางพัชรินทร์  สีสด
2. นางสุดใจ  แสงสินธุ์ชัย
 
79 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 62.34 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์) 1. เด็กหญิงปรางทิพย์  ผดุงบุตร
 
1. นางสัจจาภรณ์  พันธ์เรือง
 
80 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 67.5 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดประมุง (แจ่มราษฎร์รังสรรค์) 1. เด็กหญิงชลธิชา  อินเภา
2. เด็กหญิงพรรณวษา  พุ่มพฤกษ์
3. เด็กหญิงเกษแก้ว  แย้มนาม
 
1. นายมนู  ผดุงรส
2. นางสมคิด  ผดุงรส
 
81 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดศาลาลอย 1. เด็กชายธีรพงษ์  เฟื่องอาวรณ์
2. เด็กชายสุรศักดิ์  ลิ่มเงิน
 
1. นางสาวธัญญารัตน์  ผลหมู่
2. นางสาวภาณุมาศ  ตรีนิตย์
 
82 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดนาอุ่น 1. เด็กชายนภสิทธิ์  แผ่นผา
2. เด็กชายอนุชิต  ศรีพุ่ม
 
1. นางสาวกมลวรรณ  ฉัตร์เท
2. นางมานิส  ลำดับศรี
 
83 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กหญิงกุลธิดา  วงษ์สายตา
2. เด็กหญิงชาริญา  วุฒิอ่อน
3. เด็กหญิงปุณนภา  ประทับแก้ว
4. เด็กหญิงลลิดา  งามขำ
5. เด็กหญิงอโยธยา  เสนาพันธ์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงศิริลักษณ์  มีจันโท
 
84 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กชายณัฐพล  บุญรอด
2. เด็กชายต้องชนะ  ภาคสอน
3. เด็กชายนภัสกร  ศรีสุพรรณ
4. เด็กชายบูรพา  จั่นเพ็ชร์
5. เด็กชายภูวรินทร์  ธีระวาส
6. เด็กชายศิวกร  ยศบุญเรือง
 
1. นางสาวจงจิตร  เลิศวัฒนาพร
2. นางสาวทัศนีย์  จุรินทร
3. นายบริรักษ์  เป็ดทอง
 
85 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดทอง (สามัคคยานุสรณ์) 1. เด็กหญิงอรวรรณ  สมคะเณ
2. เด็กหญิงแพรวา  ศรีประหลาด
 
1. นางกรวรรณ  ณัฐพงศ์มธุธนา
 
86 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 63 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดสุคันธาราม (สุคันธวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงปนัดดา  ศรีภักดี
2. เด็กหญิงภควดี  วิมุกตานนท์
3. เด็กหญิงมิโนริ  โอโน่
4. เด็กหญิงวิชญาดา  โมราศรี
5. เด็กหญิงศิริรัตน์  บุญธรรมหนัก
6. เด็กหญิงสายชล  ชัยมูลมั่ง
7. เด็กหญิงเขมจิรา  ท้าวทุมมา
8. เด็กหญิงเขมรุจิ  ท้าวทุมมา
 
1. นางสาวอธิพร  ผาสุขถิน
 
87 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ทับอุ่นญาติ
2. เด็กหญิงศศิกานต์  ศรีนาคล้วน
3. เด็กหญิงสุพรรณษา  กิจปลื้ม
 
1. นางจิราภรณ์  แก้วมณี
2. นายวีระยุทธ  ยอดมะลิ
 
88 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 65 ทองแดง 7 โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิ 1. เด็กชายก้องนคร  บรรหารักษ์
2. เด็กชายชานนท์  พฤฒิสาร
 
1. นายธนวัฒก์  ขันธพัทธ์
 
89 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิ 1. เด็กหญิงณิศากร  สาครพงษ์
2. นางสาวบุษกร  ขันธสิทธิ์
3. นายปรเมษวร์  อยู่เทศ
4. เด็กหญิงฟ้า  ทองคำ
5. เด็กหญิงเพ็ญพักตร์  พันธ์ดง
 
1. นางบุษกร  ชมชู
 
90 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดสนามทองมิตรภาพที่ 180 1. เด็กชายธนวัต  คงสมรส
2. เด็กชายภัทรพงษ์  รัมมะกรี
3. เด็กหญิงสุพัตรา  หาสวนศรี
 
1. นางศิรินภา  เคร่งจริง
2. นางสมศรี  พุ่มเกษม
 
91 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดกุฎีลาย(อินมณีประชารัฐบำรุง) 1. เด็กชายวรวิทย์  มีเปี่ยม
2. เด็กชายสุริยา  กันสถาน
 
1. นายเรืองเดช  เนตรนุช
 
92 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 66.1 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดบึง 1. เด็กหญิงขวัญชนก  แสงแก้ว
2. เด็กหญิงคีตาภัทร  ทิพย์โภชน์
3. เด็กหญิงจิรายุ  ทริลกรณ์
4. เด็กหญิงปุณยวีร์  กลับทุ่ง
5. เด็กหญิงรัตนาพร  สุขเพลินกิจ
6. เด็กหญิงศิริพร  สว่างอารมย์
7. เด็กหญิงสุจิตตรา  แก้วอินทร์
8. เด็กหญิงอรนุช  สำรวมจิตร
9. เด็กหญิงอรวรรณ  กล่ำการยุทธ
10. เด็กหญิงเบญจศิริ  อยู่พร้อม
 
1. นายประเสริฐ  กรีถาวร
2. นางพรรณราย  จำเพียร
3. นายสินธร  คำเหมือน
 
93 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 62 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดบางเดื่อ 1. เด็กชายมงคล  ถึงสีปั้น
 
1. นางพัชรินทร์  สีสด
 
94 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  พยัคฆ์เด่น
 
1. นางสาวบุณยนุช  บุญจิตร
 
95 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ 1. เด็กชายพุฒิเมธ  ขันธนิเทศ
2. เด็กชายศิวกานต์  หาญเนืองนิตย์
3. เด็กชายอยุธยา  ขันธวิญญู
 
1. นางหรรษกานต์  ภาโนมัย
 
96 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 60 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกิตติภา  งามประกอบ
2. เด็กหญิงสุรารักษ์  นิลขันธ์
 
1. นางสาวจุฑารัตน์  ทูขุนทด
2. นางรสสุคนธ์  ใยบัว
 
97 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดศาลาลอย 1. เด็กหญิงมณีมณฑ์  เมฆขาว
2. เด็กหญิงสรัลรัตน์  ศุภรัตน์
 
1. นางกรรณิกา  ศุภรัตน์
2. นางสาวศิริรัตน์  เรืองฉาย
 
98 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 60 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กหญิงนราพร  เหล็กศักดิ์
2. เด็กหญิงสุภาภรณ์  เหมือนแตง
 
1. นายกิตติศักดิ์  มีพ่วง
2. นางสาวสมหมาย  น้อยแก้ว
 
99 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงณัฐชนก  จีนปุย
 
1. นางสาวจงจิตร  เลิศวัฒนาพร
 
100 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  อ่างแก้ว
2. เด็กหญิงกุลธิดา  ทองดี
3. เด็กหญิงวราภรณ์  อ่างแก้ว
 
1. นางสาวจงจิตร  เลิศวัฒนาพร
2. นางพูลทิพย์  ทัพไทย
 
101 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัว 1. เด็กหญิงธันยกานต์  เกตุขาว
2. เด็กหญิงภาวิสา  เศวตพันธ์
3. เด็กหญิงศิริพร   ศิริกุล
 
1. นางสาวณัฐชา  มังกะลัง
2. นายมานพ  สุขเกษม
 
102 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กหญิงกัลธรัตน์  ประสบเนตร
2. เด็กหญิงชมพูนุช  หาศาสนตร์ศรี
3. เด็กหญิงอมรา  สุวัณรากรณ์
 
1. นางสาววนิดา  ภักดีวงษ์
2. นางวันเพ็ญ  ไทยคณา
 
103 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 60.01 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนวัดโขดเขมาราม 1. เด็กหญิงอิศรียา  ผดุงผิว
 
1. นางสาวธนวรรณ  ทองคำสุก
 
104 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 7 โรงเรียนเทศบาลวัดเขียน 1. เด็กหญิงจันทิมา  เจ๊กมะเริง
2. เด็กหญิงณัฐภรณ์  รอบคอบ
3. เด็กชายปวริศร  ศรีรัตนกูล
 
1. นางนุชณี  ศรีรัตนกูล
 
105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 68 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดบ้านช้าง 1. เด็กหญิงจิราณี  หินอ่อน
2. เด็กหญิงปานมุก  หินอ่อน
3. เด็กหญิงพรนภา  ศิริมงคล
 
1. นางศรีนวล  ขอพร
 
106 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดบ้านช้าง 1. เด็กหญิงณัฐมล  สุนันตา
2. เด็กหญิงวราภรณ์  คงสุภาพ
3. เด็กหญิงสุธิตา   เลขยันต์
 
1. นางสาวชุติณัชชา    ทับเวช
2. นายวิโรจน์   หมีเขียว
 
107 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 67.16 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายสมยศ  ตันติคชาภรณ์
2. เด็กชายสุธี  สวัสดิ์สุข
 
1. นางวิไลวรรณ  โตสูง
2. นางสาวเจียมจิตร  คุ้มครองญาติ
 
108 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 61 ทองแดง 8 โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กหญิงมาราตี  จูบ้านพร้าว
 
1. นายธีรวุฒิ  ขวานเพช็ร
 
109 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดแค 1. เด็กชายภูผา  เฉลิมวัฒน์
 
1. นางนิตยา  อุ่นจันทร์
 
110 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดพนัญเชิง 1. เด็กชายสุรศักดิ์  มานะสุนทร
 
1. นายสมบูรณ์  วรรณมุข
 
111 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดดอนพุดซา 1. เด็กหญิงปนัดดา  ถึกพานิช
2. เด็กหญิงภาวณี  เทพจันดา
3. เด็กชายสุเด่น  ธรรมวงค์ษา
 
1. นายอาทิตย์  ลาภชัย
2. นางสาวเอมอร  ผาสุขพันธ์
 
112 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงธนพร  พฤกษะวัน
2. เด็กหญิงวรรณวิษา  อินทชัย
 
1. นายปิยะ  โสตรศรีสุข
2. นายวิทยา  นิลเพ็ชร์
 
113 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 65 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดดอนประดู่ 1. เด็กหญิงช่อมะขาม  พลายแก้ว
2. เด็กหญิงสิริกัญญา  แก้วโรจน์
3. เด็กหญิงสุกัญญา   แก้วโรจน์
 
1. นางสุจินันท์  ยอดมณี
2. นางสาวอภิสุดา   สวยลึก
 
114 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนพรพินิตพิทยาคาร 1. เด็กหญิงกรรธิมา  กันวิชา
2. เด็กหญิงณัฐกานต์  จิตกระจ่าง
3. เด็กหญิงณัฐพร  ศรีบุญนาค
4. เด็กหญิงปิยภัทร  เกศธรรมรัตน์
5. เด็กหญิงรัชนก  คงกล่อม
 
1. นางกิตติยา  ศิริแพทย์
2. นางแน่งน้อย  โพธิ์ศรี
 
115 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 65.3 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดหนองน้ำส้ม (เจียนวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  บุญภาย
2. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  แรงกสิกรณ์
3. เด็กชายชัยนันท์  วงศ์ไพบูรณ์
4. เด็กหญิงนิชาภา  อ่วมอำ
5. เด็กชายบุญญาชัย  หามาลี
6. เด็กหญิงปาริชาติ  ตรีเกษม
7. เด็กชายพุฒิพงษ์  เบี้ยววงศ์
8. เด็กหญิงมาฆวดี  จันทร์รัสมี
9. เด็กหญิงวาสนา  ยิ้มแย้ม
10. เด็กชายเต้  ไวยจินดา
 
1. นางสาวชรินทิพย์  พูลโภคะ
2. นางพยาว์  ชาิตินันท์
3. นางสาวศิริวรรณ  สังข์ประไพ
 
116 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านลำแดง 1. เด็กชายธนารัตน์   การะเกตุ
2. เด็กหญิงพรศิริ  ช่วยบุญ
3. เด็กหญิงวรดา  ร้อยจำปา
4. เด็กชายวายุ  กองวารี
5. เด็กหญิงอินทิวร  เฟื่องวงษ์
 
1. นายรุ่งพัฒน์  ฮวดสามเสน
 
117 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดผดุงธรรม 1. เด็กชายชนะศักดิ์  ดีมงคล
2. เด็กชายปัญญาพล  ดีแสวง
3. เด็กหญิงผกากรอง  สุขฉลวย
 
1. นางสาวจุฑามาส   นาแซง
 
118 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านดอนข่อย 1. เด็กชายนมัสภรณ์  นุกูลวงษ์
2. เด็กหญิงอารยา  ชมแก้ว
 
1. นายสุเวศ  ลครชัย
 
119 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 65 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดหนองเป้า 1. เด็กหญิงกมลชนก  ศรีโล
2. เด็กหญิงเกวรินทร์  มัธยม
 
1. นางสาวกัลยาณี  ลำดับศรี
2. นายพิทักษ์  ไผ่สุรัตน์
 
120 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 61 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดบางเดื่อ 1. เด็กหญิงนาฏตะวัน  สงวนทรัพย์
2. เด็กหญิงยลธิตา  กรองรักษ์
3. เด็กหญิงวรรณวิสา  เอี่ยมพ่อค้า
4. เด็กหญิงวรัญญา   เอี่ยมสำอางค์
5. เด็กหญิงสุกัญญา  สอนนา
6. เด็กหญิงสุภาพร  นาคสุนทร
7. เด็กหญิงสุภาพร  แก้วพิมาย
8. เด็กหญิงเพชรฐการ  ทองระย้า
 
1. นางสาวทิภาพรรณ  แคล้วคลาด
2. นางพัชรินทร์  สีสด
 
121 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดจอมเกษ 1. เด็กชายนันทวัฒ  แม้นพยัคฆ์
 
1. นางปลื้มจิต   กิจฉวี
 
122 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 66.3 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดทุ่งมน 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ศรีหมาตร
2. เด็กชายธนชัย  มูลหล้า
 
1. นายสมชาย  พูลเจริญ
2. นายเศวต  วันรักชาติ
 
123 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดบ้านม้า 1. เด็กหญิงภัสสร  ตะเพียนทอง
2. เด็กหญิงสุปรียา  พงษ์ดี
 
1. นายชาลี  แก้วเจริญ
2. นางสาวสมใจ  ผดุงสุข
 
124 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดบ้านดาบ 1. เด็กชายธีรภัทร  ทัศมาราม
 
1. นายบัญชา  กันยาประสิทธิ์
 
125 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดบ้านช้าง 1. เด็กหญิงณัฐชา   สาระจันทร์
 
1. นายวิโรจน์  หมีเขียว
 
126 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านลำแดง 1. เด็กหญิงกรกนก  งามสมโภชน์
 
1. นางอุบล  คงสมจิตร์
 
127 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดตะโหนด (ประชารักษ์เวสสถิต์วิทยา) 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  โพนสี
 
1. นางสาวปนัดดา  ปิ่นแก้ว
 
128 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 60.5 ทองแดง 9 โรงเรียนโพธิ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงพัชราภา  พัวสมบัติเจริญ
2. เด็กหญิงสมฤดี  เนื่องปฐม
3. เด็กชายสิริพงษ์  ชื่นชอบ
 
1. นางสาวฉวีวรรณ  ส้มแก้ว
2. นายประเสริฐ  ผลเกตุ
 
129 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 65 ทองแดง 9 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงปนิดา  บัวลอย
2. เด็กหญิงภริตา  สุวนิธิ
3. เด็กหญิงเวธินี  นวลเนตร
 
1. นางสาวพิราภรณ์  สุดาโต
2. นางสาวศิริมนัส  ขันทนิตย์
 
130 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดท่าตอเลิศบุญยงค์วิทยา 1. เด็กหญิงมลฤดี  ญาณนาม
 
1. นางสาวอรพินท์  เฉลยทรัพย์
 
131 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงภัทราภรณ์  จาอาบาล
 
1. นายสรรเสริญ  อรรถเนตร
 
132 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 61 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงกิตติยา  ทองแกมใบ
2. เด็กหญิงณัฐฐา  อ่อนลมูล
3. เด็กหญิงสิริมินทร์  ไตรลึก
 
1. นางอรุณี  พงษ์อารี
 
133 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กหญิงน้ำฝน  ทองแท้
 
1. นางวิภา  ทองเกษร
 
134 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 65 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนวัดระโสม 1. เด็กชายฉัตรชัย  ทับทิมเลิศ
2. เด็กหญิงฐิติมา  พรมมิน
3. เด็กหญิงณัฐฐาพร  ยอดเมือง
 
1. นางปราณี  พูนพิพัฒน์
2. นางสาวรุ่งทิพย์  กาศจักร์
 
135 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 61 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดนาอุ่น 1. เด็กหญิงพรณภา  บุญโญ
2. เด็กชายสุชัจจ์  มั่งมี
 
1. นางมานิส  ลำดับศรี
2. นางสาวละออ  เพ็ญสวัสดิ์
 
136 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดสะตือ 1. เด็กหญิงอุทัยพร  มากสินธ์
 
1. นางสาววารุณี  พันธุขันธ์
 
137 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กชายกล้า  ประสบเนตร
 
1. นางศิริลักษณ์  จันฤๅไชย
 
138 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กชายกฤชดากร  วายุโรจน์
2. เด็กหญิงพิมพ์ใจ  นาคใหม่
 
1. นางเพ็ญศรี  เทียนดี
 
139 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 64.38 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดจอมเกษ 1. เด็กชายกรเทพ  ภู่เจริญ
2. เด็กชายพิพัฒน์  แสงสินชัย
 
1. นางปลื้มจิต   กิจฉวี
 
140 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนวัดสำพะเนียง (แร่ผดุงวิทยา) 1. เด็กชายศรายุทธ  พานประทีป
2. เด็กหญิงสุภาพักตร์  กระจ่างฤกษ์
 
1. นางวาสนา  ผดุงรส
2. นายอนุกูล  ผดุงรส
 
141 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 65.56 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดโพธิ์สาวหาญ 1. เด็กชายธีรพล  คงสมชีพ
2. เด็กชายศักดา  ทิงาเครือ
 
1. นางวรนุช  พุฒิมณี
2. นายอรรณพ  พุฒิมณี
 
142 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดค่าย (เล็กจุฬาประชานุสรณ์)    
143 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 63.82 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดบางเพลิง (คงสกุลมากอุทิศ) 1. เด็กชายปราการ  เยต๊ะ
2. เด็กชายวัชพล  อาจฟัก
 
1. นางสาวจินตนา   ทองใบ
2. นางรุ่งนภา  ขยัน
 
144 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล) 1. เด็กหญิงสุรารักษ์  สุพรรณดี
 
1. นางเพ็ญนภา  ศรีเรือง
 
145 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 10 โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กหญิงนภัสรสรา  นาคโต
 
1. นางสาวเพียงขวัญ  สาทสินธุ์
 
146 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดไก่เตี้ย (วิทยสุนทร) 1. เด็กชายฉัตรชัย  เอกทัศน์
2. เด็กชายมนัส  ขันธมะ
3. เด็กหญิงสุนิชา  พิมพระลัย
 
1. นางเสวย  กล่ำประเสริฐ
2. นางแสงเดือน  แจ้งเขว้า
 
147 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดเสาธงเก่า (ถึงสุขประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงวิภาดา  มอญเกิดแก้ว
2. เด็กชายวุฒิพงษ์  ผลลำใย
 
1. นายจำลอง  ดำขำ
2. นายพีระ  เหมือนประสาท
 
148 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดหนองไม้ซุง 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ทำนาเมิอง
 
1. นางสาวพิมลพร  ลบบำรุง
 
149 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กชายทานตะวัน  โชคทรัพย์เจริญ
2. เด็กหญิงปิยะดา  เทศทองดี
3. เด็กหญิงปิ่นมณี  บุติพันคา
 
1. นางสาวละมัยศรี  พลที
2. นายสุมิตร   สีมาพล
 
150 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงวิภาดา  โกวงษ์
 
1. นางพรทิพย์   เลือดน้ำชล
 
151 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดศรีภวังค์ 1. เด็กชายอัศวิน  มหิพันธ์
 
1. นางสาวจีราภรณ์  สังฆนาค
 
152 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดลาดทราย 1. เด็กหญิงกัญญาวีย์  รักษาซื่อ
2. เด็กหญิงยุวดี  รักษาซื่อ
3. เด็กหญิงวรัญญา  บุญวังทอง
 
1. นางบังอร  เปียทอง
2. นางศิริวรรณ  อยู่สุข
 
153 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 10 โรงเรียนอิสลามศรีอยุธยามูลนิธิ 1. เด็กหญิงดิญานะห์  ขันธชัย
 
1. นางอนงค์  ขันธวิธิ
 
154 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 65.33 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กชายนพดล  ทองดี
2. เด็กชายวรรธนะ  ดวงประโคน
 
1. นางสาวสุพรรษา  พลารักษ์
2. นางสาวสุภานัน  สีไพร
 
155 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดอนข่อย 1. เด็กหญิงนันทิดา  หากะวี
2. เด็กหญิงสุนิสา  แก้วประเสริฐ
 
1. นายนิพนธ์  ฤทธิโชค
 
156 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดอนข่อย 1. เด็กหญิงฐิติพร  ภู่สุคนธ์
2. เด็กหญิงปนัดดา  สีลาพล
 
1. นายนิพนธ์  ฤทธิโชค
 
157 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 68 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดวังแดงเหนือ 1. เด็กหญิงฉัตรชนก  กันมินทร์
2. เด็กหญิงชิดชนก  พานา
 
1. นางสาวรุ่งทิวา  สว่างจันทร์
2. นางอัญชลี  สายสุวรรณ
 
158 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กหญิงนภัสรา  อาจศึกษา
2. เด็กหญิงอาทิตยา  ชูผกา
 
1. นางเพ็ญศรี  เทียนดี
 
159 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดกระโจมทอง 1. เด็กชายณัฐนันท์  เทียมโพธิ์
2. เด็กหญิงสุนิตา  ประสงค์จีน
 
1. นางรัตนา  ผลหมู่
2. นางศิริวรรณ  พรหมกสิกร
 
160 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนเทศบาลวัดตองปุโบราณคณิตสรณ์ 1. เด็กหญิงอรวรรณ  ทิมอุทัย
2. เด็กชายออมสิน  แสดงพจน์
 
1. นางรวิวรรณ  งานนันใจ
2. นางศรีจันทร์  ศิริบรรลือหาญ
 
161 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กหญิงชดากานต์  ภักดี
2. เด็กหญิงนิชากร  อ่วมพ้อง
3. เด็กหญิงอัญธิกา  บุรีรักษ์
 
1. นางสาววันเพ็ญ  จำปีพรม
2. นายสุขเกษม  รัชนีกร
 
162 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กชายรวิโรจน์  จันทร์วงศ์ษา
 
1. นายธีรวุฒิ  ขวานเพช็ร
 
163 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงณัฐภรณ์  บุญนุกูล
2. เด็กชายสุธี  เฉลิมญาติ
 
1. นางสาวปริศนา  ประสงค์
2. นางสาวศุภลักษณ์  ศุภศิริ
 
164 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 11 โรงเรียนสิทธิพยากรณ์ 1. เด็กชายพรประทาน  บุญปถัมภ์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีคันธารัตน์  อยู่สะอาด
 
165 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 67 ทองแดง 11 โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงณัฐสุดา  ถึงแก้ว
2. เด็กหญิงนันธิชา  กองเกิด
3. เด็กหญิงศิริลักษณ์  อินทร์ไพร
 
1. นางสาววนิชยา  กาญจนากร
2. นางแสงเดือน  สิทธิศักดิ์
 
166 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์) 1. เด็กหญิงณัตติณี  หงษ์ทองคำ
2. เด็กหญิงธิติพร  เฉลยกิจ
3. เด็กหญิงสิรินธร  นาเมือง
 
1. นางรสสุคนธ์  ใยบัว
2. นางลัดดา  รัตนธารากร
 
167 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 63.13 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดกุฎีประสิทธิ์ 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  เนียมอิน
2. เด็กชายอาทร  อาจดวงดี
 
1. นางสาวพจมาน  บุญหล้า
2. นายสุเวช  ชวดรัมย์
 
168 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดศาลาลอย 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  ไพรัตน์
2. เด็กหญิงมนฑราทิพย์  รอดสิน
3. เด็กหญิงวรรณกนก  เรียบเรียง
 
1. นางสาวศิริรัตน์  เรืองฉาย
2. นางสอิ้ง  ธาราทรัพย์
 
169 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  เกิดทวี
2. เด็กหญิงวราภรณ์  จวบกระโทก
 
1. นายณัฐพล  บุญซิ่ววงษ์
2. นางสาวพิมพ์วรรณ  สัมฤทธิกุล
 
170 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 64 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดจําปา(อ.อุทัย) 1. เด็กหญิงธัญชนก  เครือชารี
2. เด็กหญิงนันทกา  ควรเฉลย
3. เด็กชายสุภัคพงษ์  น้อยทอง
 
1. นางสุรีย์  สุขประเสริฐ
 
171 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดขุนทิพย์ (สาครราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายปรีดีกานต์  สุขประเสริฐ
 
1. นายสัตยา  สิริเกียรติ
 
172 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดวงษ์สวรรค์ 1. เด็กชายอมรเทพ  สุขงาม
 
1. นายจิรวัฒน์  แพทย์รักษ์
 
173 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 61.41 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดโพธิ์สาวหาญ 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ยอดแก้ว
2. เด็กชายสาธิต  คงสมนึก
 
1. นางวรนุช  พุฒิมณี
2. นายอรรณพ  พุฒิมณี
 
174 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 61 ทองแดง 12 โรงเรียนดำรงค์วิทยา 1. เด็กชายธีระพัฒน์  ชูทอง
2. เด็กหญิงภาชินี  รื่นภาคเพ็ชร
3. เด็กหญิงโสรยา  เจียมกิจศิริกุล
 
1. นางลัดดา  คงคาอำนวยสุข
 
175 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 66 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดสนามทองมิตรภาพที่ 180 1. เด็กชายคณิศร  คงอารมย์
2. เด็กชายธนากร  ศรีเอี่ยมจันทร์
3. เด็กชายประยุทธ  เขียวสวาท
 
1. นายภูเมธ  ธนัตนันทเดช
2. นางสมศรี  พุ่มเกษม
 
176 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 61 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านลำแดง 1. เด็กหญิงนัฐนรี  รารามมนัส
2. เด็กหญิงศศิธร  สุโอสถ
3. เด็กชายสิริวัฒน์  ลาภชัย
 
1. นางจำรูญศรี  ฤทธิ์บัณฑิตย์
2. นายชาญยุทธ์  รื่นเวช
 
177 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 12 โรงเรียนประชาศึกษา 1. เด็กหญิงศิริวิภา  ดีวัน
 
1. นางสาวปริศนา  ภู่ระหงษ์
 
178 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 68 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดพนัญเชิง 1. เด็กหญิงกชกร  ชื่นแสงเนตร
2. เด็กหญิงจินดารัตน์  ปรีชารัตน์
3. เด็กหญิงชลธิชา  เมืองสง่า
4. เด็กหญิงชลธิชา  สมสวย
5. เด็กหญิงมินตรา  ชอบจิต
 
1. นางนงลักษณ์  แก้วประเสริฐ
2. นายสมบูรณ์  วรรณมุข
 
179 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 64 ทองแดง 12 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงสุพิชชา  สุวรรณฉาย
 
1. นางอัจฉรา  พรนิมิตร
 
180 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 61 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดลาดทราย 1. เด็กหญิงวัชราภรณ์  ศรีฟุก
2. เด็กชายอัจฉริยนันท์  ไวยกสิกรณ์
3. เด็กหญิงอัญญิกา  ดาศรี
 
1. นางสุกัญญา  วงศ์ษา
2. นางโอภา  ศุขเสงี่ยม
 
181 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กหญิงกชามาส  มั่งไม้วัฒนา
 
1. นางสมมาศ  อันทชัย
 
182 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 66 ทองแดง 12 โรงเรียนชุมชนวัดบ้านร่อม 1. เด็กชายบัณฑิต  แพรชาย
2. เด็กชายปริพันธ์  ยอดสุข
3. เด็กชายวุฒิฐินันท์  สนามทอง
 
1. นางเอื้อพร  อนุเดช
 
183 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดสุวรรณเจดีย์เลิศบุญยงค์อนุสรณ์ 1. เด็กชายวีรพงษ์  เกตุสลวย
2. เด็กชายสรสิทธิ์  สมอารมณ์
 
1. นายจิรศักดิ์  อัคควุฒิ
2. นางมณฑา  อัคควุฒิ
 
184 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 66 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงธนัชพร  จันทนวงษ์
2. เด็กหญิงฤดี  นารายณ์มี
3. เด็กหญิงสนันตา  จันทะนาม
 
1. นางขวัญรพี  เครือใย
2. นางจันทร์พร  สุวรรณรัก
 
185 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดใหญ่ (สามไถผาสุขประเสริฐ) 1. เด็กหญิงภวินธิดา  แย้มเจริญ
2. เด็กชายวีรวัช  สุวรรณอินทร์
 
1. นางสุกัญญา  บุญรอด
 
186 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 62.51 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดจอมเกษ 1. เด็กหญิงวัลภค  สิงหฬ
2. เด็กชายสงกรานต์  กลัดทอง
 
1. นางนงนุช  เจริญจิตร
 
187 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดพระงาม 1. เด็กหญิงวิไล  ทองระย้า
 
1. นางปราณี  สุขนพกิจ
 
188 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 12 โรงเรียนบ่อแร่ 1. เด็กหญิงธัญญาภรณ์  คำแก้ว
2. เด็กหญิงโสรญา  วิจารจิตร
 
1. นางสาวบุปผา  สิงหฬ
2. นายอัมพร  พุ่มวันเพ็ญ
 
189 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนเทศบาลวัดตองปุโบราณคณิตสรณ์ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นาราคราม
2. เด็กหญิงณัฐชยา  พุทธเมฆ
 
1. นางพรทิพย์  ศรีครุฑ
2. นางศรีจันทร์  ศิริบรรลือหาญ
 
190 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดสนามทองมิตรภาพที่ 180 1. เด็กหญิงกนกพร  คงสมรส
2. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  ปั้นทิม
 
1. นางสมศรี  พุ่มเกษม
2. นางสาวอมรรัตน์  ปาลวัฒน์
 
191 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 13 โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์   นัยขจร
 
1. นางจินตนา  มีสมศักดิ์
 
192 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 63 ทองแดง 13 โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เอี่ยมตระกูล
2. เด็กหญิงชวาพร  หวังวิมาน
 
1. นายโสภณ  จิตตะยโศธร
 
193 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  วงเวียน
2. เด็กหญิงปาณิสรา  ฮวดบำรุง
3. เด็กหญิงพัชราภรณ์  เพ็ชรน้อย
 
1. นางสาวธนาภรณ์  กุุมภีพงษ์
2. นางบุญปลูก  ประกอบมี
 
194 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 66 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดโตนดเตี้ย 1. เด็กหญิงอารยา  พักโพธิ์เย็น
 
1. นางสุกัญญา  สุขหลาย
 
195 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดช้าง 1. เด็กหญิงญาดา  เกษมสังข์
2. เด็กหญิงอลิสรา  รัมมะเนตร
 
1. นายมานพ  สุขสมแดน
2. นางสาวยุพิน  หวังผล
 
196 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กหญิงฐิตินันท์  อ่อนสันเทียะ
2. เด็กหญิงณัชาวรรณ  สมนุช
3. เด็กหญิงพรณิภา  เวชทัพ
4. เด็กหญิงพรรษพัชษา  สุรพิตร
5. เด็กหญิงโศภิษฐา  จิตรเนื่อง
 
1. นายรุ่งโรจน์  ยุวัฒนา
 
197 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัว 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  สวัสดี
2. เด็กหญิงอภัสรา  ขันธสาลี
 
1. นายมานพ  สุขเกษม
2. นางเทียนทอง  สว่างเมฆ
 
198 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 69 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดบ้านม้า 1. เด็กหญิงอภิษฏา  พงศ์ดี
 
1. นางเนตรชนก  จันทร์เพ็ง
 
199 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 66 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กหญิงอารยา  เธียรฤกษ์
 
1. นางอัมพร  กระแสร์นุช
 
200 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 69 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  จำเนียรลาภ
 
1. นางสาวเกสร  ผดุงศรี
 
201 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงพฤกษา  ศิริวรรณ
2. เด็กหญิงอุดมพร  อุดมศิลป์บุญฤทธิ์
 
1. นางณอร  บุญปกครอง
 
202 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กหญิงพจนารถ  โพธิจร
2. เด็กหญิงพรชนก  ช่วยพิทักษ์
 
1. นางวันเพ็ญ  ไทยคณา
2. นางสาวสมทรัพย์  พึ่งกุศล
 
203 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านดอนข่อย 1. เด็กชายนิติ  กล่อมสังข์
 
1. นายประสิทธิชัย  จับฟั่น
 
204 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านลำแดง 1. เด็กหญิงนรีรัตน์  จันทร์กระจ่าง
 
1. นางสาวศิรินันต์  เพชรแอน
 
205 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดหนองเครือบุญ 1. เด็กหญิงธิติพร  เรืองณรงค์
2. เด็กหญิงพรทิพย์  ภาคบัว
 
1. นางสาวกันยุมา  กสิกิจ
 
206 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 67.43 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดทุ่งมน 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ศรีหมาตร
2. เด็กชายธีรเทพ  ณะวุฒิ
 
1. นายสมชาย  พูลเจริญ
2. นายเศวต  วันรักชาติ
 
207 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 66 ทองแดง 14 โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิ 1. เด็กหญิงกานดา  คำปัญญา
 
1. นางบุษกร  ชมชู
 
208 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านลำแดง 1. เด็กหญิงพรไพลิน  ตะวันเที่ยง
 
1. นางอุบล  คงสมจิตร์
 
209 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านลำแดง 1. เด็กหญิงปณัฐดา  รัศมี
2. เด็กหญิงพาขวัญ  คงสมพรต
 
1. นางอุบล  คงสมจิตร์
2. นางสาวเพ็ญพักตร์  ยามสุข
 
210 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 14 โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงนันทิชา  เขี้ยวแก้ว
 
1. นางมณี  ราตรีโชติ
 
211 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กหญิงสุกัญญา  บัวศรี
 
1. นางสาวธัญมน  แสงแก้วมณี
 
212 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 67.03 ทองแดง 14 โรงเรียนวัดลำพระยา (แช่มช้อยวิทยา) 1. เด็กชายกฤษณะ  ชมชื่น
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  อุ่นจิตร
 
1. นายศิริศักดิ์  ศรีษะคำ
2. นายสุทธิชัย  บุญรอด
 
213 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 14 โรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์ (วิบูลย์บำรุง) 1. เด็กหญิงพรรณธิภา  พิมเดช
 
1. นางอุไร  งามโรจน์
 
214 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 14 โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายธนา  แสงอรุณรัตน์
2. เด็กชายนนทวัช  อยู่ดี
3. เด็กหญิงปาริชาติ  สุวรรณเจริญ
 
1. นางบุษรินทร์  วุฒิพิศาล
2. นายไพบูลย์  วีระสัย
 
215 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 64 ทองแดง 14 โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กชายจิรพัฒน์  อาจอาคม
2. เด็กชายธนากรณ์  กสิสิทธิ์
3. เด็กชายธิบดินทร์  คล้ายสอน
4. เด็กชายนที  ลาภอินทรีย์
5. เด็กชายนพกร  แซ่หลิ่ม
6. เด็กชายวสันต์  ประสพจันทร์
 
1. นายบริรักษ์  เป็ดทอง
2. นางพูลทิพย์  ทัพไทย
3. นางเสาวนีย์  จิตรโสภา
 
216 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านดอนข่อย 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  กังวล
 
1. นายนิพนธ์  ฤทธิโชค
 
217 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนตะโกดอนหญ้านาง 1. เด็กหญิงพรรณภา  ไกรเพชร
 
1. นางณปภัช  ศรีสิงห์
 
218 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 64 ทองแดง 14 โรงเรียนวัดไก่จ้น (ชลประทานอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงจรินยา  ดาราศรี
2. เด็กชายนวพล  เขียวฉิม
3. เด็กหญิงปาริฉัตร  จุมพิศ
4. เด็กชายภคพล   ขำชัย
5. เด็กชายภูมิระพี  พันธ์ศิริ
6. เด็กชายอรัญธรรม  สุดสงวน
 
1. นายสมศักดิ์ศรี  เหมือนทรัพย์
2. นายอิสรพงษ์  ผดุงสุข
3. นางเต็มใจ  มณีโชติ
 
219 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 14 โรงเรียนเทศบาลวัดตองปุโบราณคณิตสรณ์ 1. เด็กหญิงทัศชรี  พาสุข
2. เด็กหญิงปวิตรา  ศิริเสนา
3. เด็กชายภัทรพล  ขันธวิถี
 
1. นายบรรณวิทย์  มีแม่นวิทย์
2. นางศรีจันทร์  ศิริบรรลือหาญ
 
220 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 60 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  หยวกทอง
2. เด็กหญิงบิว  จันทโชติ
3. เด็กหญิงยุพา  สิงห์โต
 
1. นางสาวปิยนันท์   แวววนิลานนท์
2. นางสาวสมหมาย  น้อยแก้ว
 
221 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 15 โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กหญิงนฤมล  พลาวงศ์
2. เด็กหญิงบุณฑวรรณ  สุขกาย
 
1. นางสุพัตรา  จิตตะยโศธร
 
222 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 15 โรงเรียนประถมสาธิต มรภ.อยุธยา 1. เด็กหญิงพิมพวีร์  สร้อยทรัพย์
 
 
223 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดแค 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แย้มพจน์
 
1. นางสุชีรา  เอกผล
 
224 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 15 โรงเรียนโพธิ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงวัจนีย์  วงศ์มั่น
 
1. นางสาวศิริรัตน์  สุคันธพฤกษ์
 
225 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 15 โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กชายธาดา  รอดภัย
2. เด็กหญิงวาสนา  ธัญญากร
3. เด็กชายสราวุฒิ  คงเกษม
 
1. นายรุ่งโรจน์  ยุวัฒนา
 
226 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 62 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดไก่เตี้ย (วิทยสุนทร) 1. เด็กชายจิรชัย  กลิ่นทรัพย์
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  เหลืองมงคลกุล
 
1. นายสายชล  พึ่งวร
2. นางแสงเดือน  แจ้งเขว้า
 
227 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดหนองไม้ซุง 1. เด็กหญิงสถิติยาพร  สถิตย์วงษ์
 
1. นางพูนผล  มูลดี
 
228 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 15 โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงพัชราวรรณ  พุ่มทอง
2. เด็กหญิงพัชรีพร  แก้วหานาม
3. เด็กชายโภคิน  เดชพงษ์
 
1. นางจันทร์พิมล  จันทร์ยก
2. นางวีณา  เชื้อสิงห์
 
229 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 67 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดปรีดาราม 1. เด็กหญิงบุษสกล  เวชมนัส
 
1. นางสาวสายพิณ  อร่ามพงษ์
 
230 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กชายกันตภณ  ประสงค์เงิน
 
1. นางสุนี  กรึงไกร
 
231 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กชายณัฐพล  เรืองใส
2. เด็กหญิงปนัดดา  ผลสวัสดิ์
3. เด็กหญิงพาฝัน  สอนสุภาพ
 
1. นายปิยะ  โสตรศรีสุข
2. นายวิทยา  นิลเพ็ชร์
 
232 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กหญิงสุภัทธา  แสงทอง
 
1. นางสุภารัตน์  แก้วภักดี
 
233 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 62 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กหญิงฉัตรวิสา  วรนุช
2. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  เฉลยไกร
 
1. นางพัฒนี  โพธิ์ยั่งยืน
2. นางอัญชลี  เจริญมั่นคง
 
234 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดหนองน้ำส้ม (เจียนวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงลภัสรดา  ตรีอุโภชน์
 
1. นางสาวศิริวรรณ  สังข์ประไพ
 
235 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65.4 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดสฎางค์ 1. เด็กชายธนา  ปิยมิตร์
2. เด็กชายอนุชา  ทัศนะ
 
1. นายชวลิต  ถิตย์กุล
2. นางอรนุช  พืชกมุท
 
236 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กชายนันทวุฒิ  กองโภค
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธนันท์  กาญจนประภา
 
237 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 65 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดสุวรรณเจดีย์เลิศบุญยงค์อนุสรณ์ 1. เด็กชายธนกฤต  หงษ์สกุล
2. เด็กหญิงอรจิรา  ปันวิชัย
3. เด็กหญิงอุบลรัชณี  สุดสวาท
 
1. นายจิรศักดิ์  อัคควุฒิ
2. นางมณฑา  อัคควุฒิ
 
238 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 62 ทองแดง 15 โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กหญิงกัลธรัตน์  ประสบเนตร
2. เด็กหญิงปุณยาพร  วิเชียร
 
1. นางสาววนิดา  ภักดีวงษ์
2. นางวันเพ็ญ  ไทยคณา
 
239 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 15 โรงเรียนโพธิ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงอัสราภา  ทับถวิล
 
1. นายณัฏฐภัทร์  กฤติธีพงศ์สุภา
 
240 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 15 โรงเรียนบ่อแร่ 1. เด็กหญิงรจนา  คงคำ
2. เด็กหญิงเกษแก้ว  ทิมรอด
 
1. นางชินณเพ็ญ  ศรีขวัญ
2. นางสาวบุปผา  สิงหฬ
 
241 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 60 ทองแดง 15 โรงเรียนเทศบาลวัดป่าโค 1. เด็กชายณภัทร  ตรีอุบล
2. เด็กชายวันรวย  สิงห์สุรีย์
3. เด็กชายเดชบดินทร์  พึ่งพันธ์
 
1. นางสาวพนิดา  สังฆรักษ์
 
242 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 63 ทองแดง 16 โรงเรียนวัดโพธิ์เอน 1. เด็กชายณัฐสิทธิ  แซ่ย่าง
2. เด็กชายสุรชาติ  แซ่เถา
3. เด็กชายไพศาล  แซ่เถา
 
1. นางเพ็ญพรรณ   สุตัญตั้งใจ
2. นางสาวเยาวลักษณ์  คนึงหมาย
 
243 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 62.65 ทองแดง 16 โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัว 1. เด็กชายชนันพัฒน์  ฤทธิ์นาคา
2. เด็กชายชลนที  ใจจาน
 
1. นางสาวณัฐชา  มังกะลัง
2. นางสาวสุทธารัตน์  มงคลลาภ
 
244 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 66 ทองแดง 16 โรงเรียนวัดบัวงาม 1. เด็กหญิงภาวนา  นิลคูหา
 
1. นางนวรัตน์  มีกุล
 
245 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 16 โรงเรียนวัดบ้านม้า 1. เด็กหญิงวรัญญา  บุตราช
 
1. นางพิศมัย  กิณเรศ
 
246 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 64 ทองแดง 16 โรงเรียนตำหนักเพนียด 1. เด็กหญิงยุพาดี  ประทุมเขต
2. เด็กหญิงสิงหา  สามารถ
3. เด็กหญิงสุพรรษา  เทพวงศ์
 
1. นางสาวกฤติญา  ทองประวัติ
 
247 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 16 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงพรทิพา  จำปาวดี
2. เด็กหญิงภิรัญญา  เจริญทรัพย์
3. เด็กหญิงศศิธร  สุดาจันทร์
 
1. นางธิดาวรรณ  สุนิมิตร
2. นายอนุชา  กระจ่างฉาย
 
248 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนวัดศาลาลอย 1. เด็กชายณัฐวัตร  พูลเอี่ยม
2. เด็กชายตรีเนตร  ธำรงรัตน์
3. เด็กชายนัฐวัฒน์  จันทะนา
4. เด็กหญิงสิริพร  โสภิณ
5. เด็กชายเฉลิมชัย  บำรุง
6. เด็กหญิงเบญจมาศ  สุขประเสริฐ
 
1. นางสาวธัญญารัตน์  ผลหมู่
2. นางสาวภาณุมาศ  ตรีนิตย์
3. นายสาคร  เชื้อพิพัฒน์
 
249 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 16 โรงเรียนวัดนาอุ่น 1. เด็กหญิงธนพร  อรรถาสุด
2. เด็กหญิงบุษรา  เบียนสาย
3. เด็กหญิงวิไลวรรณ  โตสุนทร
 
1. นางปัทมา  เพชรสุข
2. นายสมผล  แสงทอง
 
250 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 64 ทองแดง 16 โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ประสังสิต
 
1. นางขวัญรพี  เครือใย
 
251 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 64 ทองแดง 16 โรงเรียนวัดพรานนก 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  คงแสงชู
2. เด็กหญิงธัญญาเรศ  แผ่นผา
3. เด็กชายวรรัตน์  ดาวคล้อย
 
1. นางสุกัญญา  พิพัฒน์สว่างโอฬาร
2. นายเจต  เจริญสุข
 
252 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดบึง 1. เด็กชายอดิศักดิ์  สุวรรณกลาง
 
1. นางสุภีร์  พิมพา
 
253 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 62 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดสนามทองมิตรภาพที่ 180 1. เด็กชายกาญจนา  พันธ์ชาตรี
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ยิ้มแย้ม
3. เด็กชายอนุพงษ์  ศรีนะภา
 
1. นางนพพร  ญาณธรรม
2. นางสาวสังวร  ดวงสีดา
 
254 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดเกาะเลิ่ง 1. เด็กหญิงณัฐรดา  เพ็ชรสังวาลย์
2. เด็กชายธนดล   ศรียา
3. เด็กชายพานทอง  สิริสมบุญสิน
 
1. นางสาวนิตยา  บุญเกิน
 
255 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 69 ทองแดง 17 โรงเรียนโพธิ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงฐิตวันท์  ปานเกิด
2. เด็กหญิงณัฐวรรณ  ชูศรี
 
1. นางมณฑา  ผลเกตุ
2. นางสาววีรยา  กองสนธิ์
 
256 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดจําปา(อ.อุทัย) 1. เด็กหญิงชุลีตา  งามบุญฤทธิ์
 
1. นางพัชรี  ผาสุขรูป
 
257 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 17 โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กหญิงฉัตรมณี  นันเอี่ยม
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  วรจันทร์
 
1. นายพัฒนา  น้อยไพโรจน์
 
258 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 69 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดบัวงาม 1. เด็กชายจิตรเทพ  คำเคน
2. เด็กหญิงสมคิด  ดอกจันทร์
 
1. นางการุญรัตน์  เอกชาวสวน
2. นางพรทิพย์  ควรรวม
 
259 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงนิลาวัลย์  วันชูเสริม
2. เด็กหญิงปิยฉัตร  โคตเถร
 
1. นางฉวีวรรณ  แสงดอกไม้
2. นางพรทิพย์   เลือดน้ำชล
 
260 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 62 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงพิชญธิดา  ทองเรือง
 
1. นายวิทยา  นิลเพ็ชร์
 
261 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 63 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดดอนประดู่ 1. เด็กชายกฤษฎา  ช่างแก้ว
2. เด็กหญิงชุติมณทน์  แก้วโรจน์
 
1. นางวงเดือน  ต่ายสอาด
2. นางสาวอภิสุดา  สวยลึก
 
262 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 62 ทองแดง 17 โรงเรียนสุวพรรณสนิทวงศ์พิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ส้มยิ้ม
2. เด็กชายสุวิทย์  สุขใส
3. เด็กชายเด่นดนัย  โพธิ์อำไพ
 
1. นายทองปักษ์  วรจักร์
 
263 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 67.98 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายพงศกร  พิมพ์เสนา
 
1. นายกิตติ  กษิดิศ
 
264 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กหญิงจรัญญา  รื่นเริง
 
1. นางอุไร  มณีโชติ
 
265 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ไกรทอง
2. เด็กหญิงปณิตา  งามสมทรง
 
1. นางวิภา  ทองเกษร
2. นางอุไร  มณีโชติ
 
266 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 62 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดพระงาม (อรรถกฤษณ์ประชารัฐ)    
267 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 17 โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงธนพร  ขันธกมล
 
1. นายดิเรก  มากผาสุข
 
268 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 63 ทองแดง 17 โรงเรียนสุดินสหราษฎร์ 1. เด็กหญิงญาดา  ทรัพย์ประเสริฐ
2. เด็กชายพีรภาพ  ขันธศักดิ์
 
1. นางศิริภรณ์  ค้าสุวรรณ
2. นางสาวสุภรณี  ภูมิภาค
 
269 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 63 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดศาลาลอย 1. เด็กชายณัฐนนท์  รวยทรัพย์
2. เด็กหญิงวรัญญา  คำนนท์
 
1. นางสาวศิริรัตน์  เรืองฉาย
2. นางสอิ้ง  ธาราทรัพย์
 
270 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 64 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดพระงาม 1. เด็กหญิงฐิติพร  ส้มฉุน
 
1. นายนรินทร์  ดาราน้อย
 
271 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 69 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดไก่จ้น (ชลประทานอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงเดือนเพ็ญ  รักสกุล
 
1. นายนรงณ์  เห็นหลอด
 
272 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดกระโจมทอง 1. เด็กหญิงเพรชรัตน์  อินตา
 
1. นางเพลินศิริ  ชอบธรรม
 
273 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 61 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดค่าย (เล็กจุฬาประชานุสรณ์)    
274 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 61 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดยมนาตามธรรม 1. เด็กชายธนาทร  อ้นชู
2. เด็กหญิงภัทชรา  ตาดี
 
1. นางสาววลัยพร  เปรมประคิน
 
275 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 64 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดบางเพลิง (คงสกุลมากอุทิศ) 1. เด็กหญิงญาณิศา  พรไตรรัตน์
2. เด็กหญิงณัฐพร  ทานจิตต์
3. เด็กหญิงดาวิกา  มาเยอะ
4. เด็กหญิงนันธิพร  แต่งตั้ง
5. เด็กหญิงน้ำฝน  ศรีใส
6. เด็กหญิงปาลิตา  ขาวสอาด
7. เด็กหญิงพิมพ์กมล  ศรีใส
8. เด็กหญิงมนชยา  มาเยอะ
9. เด็กหญิงรัชนก  เรืองนิล
10. เด็กหญิงวันวิสา  มาเยอะ
11. เด็กหญิงวินารัตน์  เชอมือ
12. เด็กหญิงศิวพร  มาเยอะ
13. เด็กหญิงสุทธิรักษ์  เยต๊ะ
14. เด็กหญิงสุพรรษา  ทุมสุข
15. เด็กหญิงอชัณญา  พ่อค้าข้าว
 
1. นางสาวจินตนา   ทองใบ
2. นางรุ่งนภา  ขยัน
 
276 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 68 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดลำพระยา (แช่มช้อยวิทยา) 1. เด็กชายจิตมงคล  ผึ่งผ่าย
 
1. นายอภิวัตร  ทองประดิษฐ์
 
277 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดเสาธงเก่า (ถึงสุขประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกนกนิภา  คงเกษม
2. เด็กหญิงปัทมาวรรณ  บรรดาศักดิ์
3. เด็กหญิงภัทราพร  สันขัด
 
1. นายฉลองชัย  เงินงอก
 
278 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 68 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดโตนดเตี้ย 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ดีสุระกุล
2. เด็กหญิงณภัทร  แซ่ล้อ
3. เด็กหญิงพิมพ์์วิมล    โพธิ์สง่า
 
1. นางสาวภัทราภรณ์  สมออร
2. นางสาวมานิดา  เนตรนิล
 
279 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 63 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กชายนนทวัฒน์  ลาโสเล
 
1. นางศศิธร  จันทร์หอม
 
280 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 68 ทองแดง 18 โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงกฤษจา  วิลาดวง
 
1. นางสาววราพร  ม่วงประถม
 
281 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 60 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดลาดทราย 1. เด็กหญิงธัญรดา  หอกุล
 
1. นางสุวิมล  เปลื้องกระโทก
 
282 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงอินทุอร  สุวรรณ
 
1. นางสาวอำนวย  แสงทอง
 
283 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 60 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดหัวคุ้ง 1. เด็กชายธีราภัทร์  อรุฒรักษ์
 
1. นายสัมฤทธิ์  แสงพระพาย
 
284 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 68 ทองแดง 18 โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กหญิงสุพัตรา  เสาไพบูลย์
 
1. นายครรชิต  ชิณหงส์
 
285 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 1. เด็กหญิงฟัรฮาน  ขันธชัย
 
1. นางสาวสุดา  กระโห้ทอง
 
286 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 18 โรงเรียนประเสริฐวิทยาทาน 1. เด็กหญิงวันทนา  แซ่ย่าง
 
1. นางสมรัก  มะสีพันธ์
 
287 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 68 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดสะตือ 1. เด็กหญิงอนัญญา  ดีเลิศ
2. เด็กหญิงอัปสร  โพธิ์นอก
3. เด็กหญิงอารีรัตน์  นะราชรัมย์
 
1. นางดวงฤทัย  มังคลา
2. นางสาวศศิธร  อินทุโสภณ
 
288 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 61 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดศาลาลอย 1. เด็กหญิงปัทมา  อินทร์จันทร์
2. เด็กหญิงวิรัญญา  นะกูลวงศ์
 
1. นางกรรณิกา  ศุภรัตน์
2. นางขวัญใจ  เบญจะขันธ์
 
289 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 60 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดพระงาม 1. เด็กหญิงวีราวรรณ  ฉิมพงษ์
 
1. นางกมลทิพย์  ช่างทอง
 
290 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 60 ทองแดง 18 โรงเรียนบ่อแร่ 1. เด็กหญิงณิชา  ป้อมนาค
 
1. นางสาวสันทนา  เปี่ยมฤกษ์
 
291 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 60 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดโพธิ์สาวหาญ 1. เด็กหญิงแพรวา  บู่บาง
 
1. นางวรนุช  พุฒิมณี
 
292 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 61 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดพรานนก 1. เด็กหญิงนฤมล  เสมารักษ์
2. เด็กหญิงเพชรลดา  นาเมือง
 
1. นางสาวกีรติ  ฉิมพุฒิ
2. นางสาวสิรินรัตน์  สำรวมจิตร์
 
293 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 67.65 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดกะสังข์ (พิศิษฎ์นวการอุปถัมภ์) 1. เด็กชายอติชาต  ประยุร
 
1. นายพุฒิพงศ์  จิตวิริยานนท์
 
294 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านดอนข่อย 1. เด็กชายกฤตฏิพจน์  โหลแก้ว
2. เด็กหญิงวราภรณ์  ป่าตาล
3. เด็กหญิงสวรินทร์  ไวยจินดา
 
1. นายสุเวศ  ลครชัย
 
295 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 66 ทองแดง 18 โรงเรียนเทศบาลวัดป่าโค 1. เด็กหญิงจิดาภา  พึ่งพันธ์
 
1. นางสีนวล  วิรุณพันธ์
 
296 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 19 โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายพิสิษฐ์  อาดำ
2. เด็กชายวีระพล  มิสกิจ
3. เด็กชายสิทธิพล  วงศ์หาญ
 
1. นางสาวอรอนันต์  ปุณณะเวส
 
297 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65 ทองแดง 19 โรงเรียนประถมสาธิต มรภ.อยุธยา 1. เด็กหญิงปิยะนิธิ์  สิ้วอิ่น
2. เด็กชายพีรวิชญ์  จุ่นเงิน
 
1. นายปิยโชค  พรายระหาญ
2. นางสาวสุพัตรา  หิรัญชโลธร
 
298 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 19 โรงเรียนวัดสนามทองมิตรภาพที่ 180 1. เด็กชายบัญชา  ศรแก้ว
2. เด็กชายสมศักดิ์  คงสมปราชญ์
3. เด็กชายสุชาติ  คู่ปรึกษา
 
1. นางนพพร  ญาณธรรม
2. นายภูเมธ  ธนัตนันทเดช
 
299 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65 ทองแดง 19 โรงเรียนวัดเกาะเลิ่ง 1. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  นุสติ
2. เด็กหญิงอรวรรณ  อ่อนน้อม
 
1. นางมณฑา  ผลมะพลับ
2. นางสาวเพ็ญประภา  ศรโชติ
 
300 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 69 ทองแดง 19 โรงเรียนวัดน้อย (วิเชียรสร้อยเกลียวอุปถัมภ์) 1. เด็กชายนราธิป  บุญสาคร
2. เด็กหญิงพัชริดา  พจน์ด้วง
 
1. นางสาวพรรทิพา  ฮวบลอยฟ้า
2. นางอรทิน  ด้วงประยูร
 
301 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65 ทองแดง 19 โรงเรียนวัดสามบัณฑิต 1. เด็กชายฐิติกร  ชลพลัง
2. เด็กชายอธิพัฒน์  สุดคะเณ
 
1. นางสาวจารุวรรณ  ชลพลัง
2. นางสาวชนิษฏา  สายสมบัติ
 
302 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 62 ทองแดง 19 โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัว 1. เด็กหญิงกอบทอง  เจือมณี
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  เหล็กไหล
3. เด็กชายปธาน   วงษ์สุวรรณ
4. เด็กหญิงภัคจิรา  วงษ์พานิช
5. เด็กหญิงภัทรธิดา  เกิดผล
6. เด็กหญิงภัทรวดี  ต้นสกุล
7. เด็กหญิงภาวิมาศ  เศวตพันธ์
8. เด็กหญิงภูมวารี  เทศสถิตย์
9. เด็กหญิงรัตนา  สายบัวเพ็ชร
10. เด็กหญิงลูกน้ำ  ใจเผื่อแผ่
11. เด็กหญิงวัลลยา  จิตต์สวัสดิ์ไทย
12. เด็กหญิงศศิวิมล  เปี่ยมรอด
13. เด็กหญิงสุพรรษา  สรรเสริญทิม
14. เด็กหญิงสุไพลิน  สิงห์บรรดิษฐ์
15. เด็กหญิงแพรวณภา  ทิมสีคราม
 
1. นางสาวณัฐชา  มังกะลัง
2. นางสาวดวงใจ  บังเกิด
3. นางสาวรพีพรรณ  บุญสอาด
4. นางวลัยพร  สำราญชื่นจิต
 
303 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 69 ทองแดง 19 โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์) 1. เด็กชายกิตติคุณ  แสงสุริยวงษ์
 
1. นางสมพิศ  ดนตรี
 
304 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65 ทองแดง 19 โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กชายชัยธนวัฒน์  ช้างโต
2. เด็กชายวรากร  แสงใยมณี
 
1. นางสาวปัทมา  โพธิ์ยั่งยืน
2. นางสาวศุภรัตน์  ประเสริฐทรัพย์
 
305 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65 ทองแดง 19 โรงเรียนวัดไก่จ้น (ชลประทานอุปถัมภ์) 1. เด็กชายจักริน  รักเอี่ยม
2. เด็กหญิงนพมาศ  หนูเล็ก
 
1. นางกัลยาณี  ตรีโภคา
2. นางทัศนีย์  ขันธ์คู่
 
306 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 66.66 ทองแดง 19 โรงเรียนบ่อแร่ 1. เด็กชายกฤษฎา  ทองจุล
 
1. นายประวิทย์  พนาวาส
 
307 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65 ทองแดง 19 โรงเรียนวัดโพธิ์สาวหาญ 1. เด็กชายกฤษดา  สะอาดตา
2. เด็กหญิงเยาว  เดชศรี
 
1. นางวรนุช  พุฒิมณี
2. นายอรรณพ  พุฒิมณี
 
308 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 61 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านคู้คด 1. เด็กหญิงมัทนา  หามนตรี
2. เด็กชายวัชรพงษ์  งามบุญแถม
 
1. นางจิรกานต์  สุขเพ็ชร
 
309 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 67 ทองแดง 20 โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กชายสิรภพ  ผินจิรพงศ์
 
1. นางสาวศันสนีย์  แสงพันธ์
 
310 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 20 โรงเรียนวัดละมุด (ร.ส.พ.ราษฎร์บํารุง) 1. เด็กหญิงวันวิสา  จินามณี
2. เด็กหญิงอมรกานต์  อรัญญิก
 
1. นางสาววรรณวิสา  แสนประเสริฐ
 
311 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 65 ทองแดง 20 โรงเรียนวัดตลาด 1. เด็กหญิงมลลัดดา  มะลิแย้ม
 
1. นางนันทา  กิจกล้า
 
312 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 20 โรงเรียนวัดบ้านม้า 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  ขาวจันทร์
2. เด็กหญิงอชิรญา  ธัมมะ
 
1. นางพิศมัย  กิณเรศ
2. นางเนตรชนก  จันทร์เพ็ง
 
313 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 67 ทองแดง 20 โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กหญิงชาลิสา  นวนชะนะ
2. เด็กชายปฏิภาณ  จันทรรักษ์
3. เด็กหญิงสาวิกา  ฉิมพา
 
1. นางสาวน้ำฝน  รักษากลาง
2. นางบังอร  ทองน้อย
 
314 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 64 ทองแดง 20 โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กหญิงอภิญญา  เผือดผ่อง
 
1. นางจุฬาลักษณ์  น้อยไพโรจน์
 
315 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 68 ทองแดง 20 โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  มีโชคสม
2. เด็กชายพีระพงษ์  พงษ์พิพัฒน์
 
1. นางกาญจนา  จันตะนี
2. นางสาววิภาดา  พิณประเสริฐ
 
316 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 65 ทองแดง 20 โรงเรียนวัดกระโจมทอง 1. เด็กหญิงอรกนก  ฉาบเพ็ชร
 
1. นางเพลินศิริ  ชอบธรรม
 
317 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 21 โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  วรโพด
 
1. นางศุภนิจ   เชาว์ประสิทธิ์
 
318 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 21 โรงเรียนประชาศึกษา 1. เด็กหญิงวศินี  นนทภักดี
 
1. นางสาวเกษสุดา  ปัดทำ
 
319 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 21 โรงเรียนวัดเรือแข่ง (ประชาอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงสุทธิกานต์  สำราญจิตร
 
1. นางสาวอัจฉราพร  กรึงไกร
 
320 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 66 ทองแดง 21 โรงเรียนวัดบัวงาม 1. เด็กหญิงพัชชนาภรณ์  บุตรวงค์
 
1. นายสมจิตร์  มีน้อย
 
321 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 66 ทองแดง 21 โรงเรียนวัดหนองไม้ซุง 1. เด็กชายณัฐพงศ์  ไวยพัฒน์
 
1. นางสาวอภิญญา  สุ่มทรัพย์
 
322 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 67 ทองแดง 21 โรงเรียนวัดคานหาม 1. เด็กชายฆฤต  จารุเสถียร
2. เด็กหญิงจุฑาพร  พรหมอินทร์
 
1. นางบังอรรัตน์  อยู่สะอาด
 
323 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 21 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  เรืองศรี
 
1. นางสุดา  สุขวิเศษ
 
324 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 21 โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กหญิงสุทัศสา  วินัยกิจ
 
1. นางอัญชลี  เจริญมั่นคง
 
325 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 21 โรงเรียนวัดหัวคุ้ง 1. เด็กชายนนทวัช  สีเข้ม
2. เด็กชายอนุสรณ์  ศิลาทิพย์
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ประสพนิล
 
1. นางสุนัน  สุขประเสริฐ
 
326 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 21 โรงเรียนเปรมฤทัย 1. เด็กหญิงกมลพร  แพทย์ประสาท
2. เด็กหญิงพิมลรินทร์  พุ่มเกษม
3. เด็กหญิงภัทรภรณ์  กันสาย
 
1. นางสาวอมรรัตน์   แก้วเปี้ย
 
327 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 21 โรงเรียนวัดนางชี 1. เด็กหญิงสร้อยทิพย์  งามนิมิตร
 
1. นายเดชา  มีสมยุทธ์
 
328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 22 โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กชายพงศธร  ธิมาปิง
2. เด็กหญิงอารียา  เด็งเจริญ
 
1. นายนครินศร์  จับจิตต์
2. นางสาววิไลลักษณ์  ศรีประทุม
 
329 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 22 โรงเรียนวัดบ้านม้า 1. เด็กหญิงนงนภัส  เฉลิมถิ่น
 
1. นางพิศมัย  กิณเรศ
 
330 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 66 ทองแดง 22 โรงเรียนชุมชนวัดสำพะเนียง (แร่ผดุงวิทยา) 1. เด็กชายทรงพล  อุย
2. เด็กหญิงนฤมล  ดวงประทีป
 
1. นายลภัส  กองแสวง
2. นายอนุกูล  ผดุงรส
 
331 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 61 ทองแดง 22 โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กหญิงชามาวีร์  นนตะพันธ์
2. เด็กหญิงสิริยากร  มาลัย
 
1. นางพัฒนี  โพธิ์ยั่งยืน
2. นางอัมพร  กระแสร์นุช
 
332 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 66 ทองแดง 22 โรงเรียนวัดนาอุ่น 1. เด็กชายวิศรุต  สิทธินาม
2. เด็กหญิงอาทิตยา  กรองทอง
 
1. นางพวงน้อย  จำเนียรกาล
2. นายสมผล  แสงทอง
 
333 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 66 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านลำแดง 1. เด็กชายธีรเดช  บุญทันจันที
2. เด็กหญิงอริสรา  สมตัว
 
1. นางน้ำอ้อย  เมืองนาคิน
2. นางสาวศิรินันต์  เพชรแอน
 
334 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 65 ทองแดง 22 โรงเรียนวัดกระโจมทอง 1. เด็กชายภูมิลทร์  ทำสวน
 
1. นางเพลินศิริ  ชอบธรรม
 
335 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 23 โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กหญิงกรชนก  บุญยะศิลป์
2. เด็กหญิงอสมาภรณ์  พิศสุวรรณ
 
1. นายคเณศ  แสงจันทร์
 
336 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 61 ทองแดง 23 โรงเรียนวัดบางเดื่อ 1. เด็กชายเสฏฐวุฒิ  พรมเมตตา
 
1. นางพัชรินทร์  สีสด
 
337 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 62 ทองแดง 23 โรงเรียนวัดพุทไธศวรรย์ 1. เด็กชายนพรัตน์  สมชม
 
1. นางน้ำทิพย์  สาระถิน
 
338 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 23 โรงเรียนคอตันคลอง 27 1. เด็กชายธีระพงศ์  แจ้งเขตร์
2. เด็กชายอภิวัฒน์  เข็มเงิน
 
1. นางสาวน้ำผึ้ง  เมฆฉาย
2. นางสาวพิชญวีณ์  นาดี
 
339 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 23 โรงเรียนวัดท่าตอเลิศบุญยงค์วิทยา 1. เด็กหญิงศิริพร  แจ่มแก้ว
 
1. นางบังอร  เกษมสิน
 
340 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 63 ทองแดง 23 โรงเรียนเทศบาลวัดตองปุโบราณคณิตสรณ์ 1. เด็กหญิงชัญญานุช  อาจชูผา
2. เด็กหญิงณัชชา  ชมภูวิเศษ
3. เด็กหญิงธิราภัณฑ์   เจริญสุข
 
1. นางรัชนันท์  วงษ์รักสันติ
2. นางศรีจันทร์  ศิริบรรลือหาญ
 
341 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 24 โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กหญิงนุชนาถ  พูลสมบัติ
 
1. นางสาวศิรินภาวรรณ  ทุมคำ
 
342 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 24 โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กหญิงนนฐณัฐดา  แสงจันทร์
 
1. นางศศิธร  เรืองชัย
 
343 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 26 โรงเรียนวัดศิวาราม 1. เด็กหญิงสุจิราพร  โกมล
 
1. นางสาวปตินญา  ตรีเกษม
 
344 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 27 โรงเรียนวัดพรานนก 1. เด็กชายชัยชนะ  จันทร์มณี
 
1. นางชูศรี  ก้อนทอง
 
345 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 28 โรงเรียนวัดบ้านช้าง 1. เด็กหญิงวรรณวิสา  แนบกลาง
 
1. นางศรีนวล  ขอพร
 
346 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 69.67 ทองแดง 28 โรงเรียนโพธิ์ราษฎร์บำรุง 1. นายกุลวัฒน์  ชูศรี
2. นางสาวสุภาภรณ์  โนนดี
 
1. นายวิเชียร  ทับสิงคลา
2. นายสมพงษ์  ปลั่งสอน
 
347 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 28 โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงสำรวย  โปร่งจังหวัด
 
1. นางสาวศุภุลักษณ์  ศุภศิริ
 
348 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 28 โรงเรียนวัดอุทัย (เชาวนวิทยา) 1. เด็กหญิงวันนา  ชุ่มสีดา
 
1. นางวรรณพร  ธรรมปัญญา
 
349 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 28 โรงเรียนบ่อแร่ 1. เด็กหญิงวัชรี  จำนงค์ศาสตร์
 
1. นางสาวบุปผา  สิงหฬ
 
350 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 28 โรงเรียนบ้านข่อยโทน 1. เด็กหญิงกิตติธารา  กระแสสิน
 
1. นางเกตุมณี  ผลจันทร์
 
351 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 62.67 ทองแดง 29 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายสุรเชษฐ์  ภาคาธรรม
2. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  อมรสันต์
 
1. นางสาวสุมาลี  ศรีสมาน
2. นายไพรัตน์  เวชการ