สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ ๖๒
ณ โรงเรียนประตูชัย และโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ระหว่าง วันที่ ๑๓-๑๕ เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๕

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพรพินิตพิทยาคาร 1. เด็กชายวันรบ  บุญยมัย
2. เด็กชายอรรธพล  ดลเสถียร
 
1. นางกิตติยา  ศิริแพทย์
2. นางสาวสมสมร  ลายพิกุน
 
2 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดโขดเขมาราม 1. เด็กชายจักรี  กสินานนท์
2. เด็กชายธนพร  หาโกสุม
 
1. นางสาวธนวรรณ  ทองคำสุก
2. นายปกร  วิชัยรัมย์
 
3 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดโขดเขมาราม 1. เด็กชายณฐกร  หินขำ
2. เด็กชายเดชา  ปู่แก้ว
 
1. นางสาวธนวรรณ  ทองคำสุก
2. นายปกร  วิชัยรัมย์
 
4 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 89.48 ทอง 4 โรงเรียนวัดกุฎีประสิทธิ์ 1. เด็กชายวิรัตน์  อ่อนลา
2. เด็กชายสุรชัย  มะลิซ้อน
 
1. นางสาวพจมาน  บุญหล้า
2. นายสุเวช  ชวดรัมย์
 
5 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 84 ทอง 4 โรงเรียนดำรงค์วิทยา 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  มหาปราบ
2. เด็กหญิงดลพร  วันดี
3. เด็กหญิงวิรัญญา  มณีโชติ
 
1. นางสาวพรรณิภา  ถิ่นขนอน
 
6 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทรงกุศล 1. เด็กหญิงณัฐวดี  พงษ์สุด
 
1. นางพิศมัย  ชื่นขำ
 
7 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 83 ทอง 14 โรงเรียนวัดไก่เตี้ย 1. เด็กหญิงกชกร  ทองกุม
 
1. นายดิเรก  จำปาทิพย์
 
8 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 87.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสุคันธาราม (สุคันธวิทยาคาร) 1. เด็กชายธีรนันท์  นุชเนตร
2. เด็กชายภาคภูมิ  บุตรใหญ่
3. เด็กชายอดิศร  พูลเพิ่ม
 
1. นางสาวอโนเชาว์  แก้วกูลฑล
 
9 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 81 ทอง 6 โรงเรียนวัดสุคันธาราม (สุคันธวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงปุณณมาส  พุดศรี
 
1. นางสุวรรณา  กฤตติกานนท์
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสุคันธาราม (สุคันธวิทยาคาร) 1. เด็กชายจีรวัฒน์  หัสดี
2. เด็กหญิงนิรัติศัย  ทองเสริม
3. เด็กหญิงศรินญาพร  รุจิคุณ
4. เด็กชายอนพัฒน์  ปิ่นแก้ว
5. เด็กหญิงอรัญญา  หงส์ทอง
 
1. นางสาวณัฐกาญจน์  นุชประเสริฐ
2. นางวิรัตน์  นาคเรือง
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 83 ทอง 4 โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กหญิงนิยดา  บุญสุขา
2. เด็กหญิงไพลิน  ทิพยะพร
 
1. นางจันทรา  ผาสุขใจ
2. นายวีรพล  ผาสุขใจ
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กหญิงกรรณภิรมย์  เอี่ยมไกรษร
2. เด็กหญิงนริศรา  ทองจุน
 
1. นางจันทรา  ผาสุขใจ
2. นายวีรพล  ผาสุขใจ
 
13 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 90.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงเจนจิรา  รอดเปรม
 
1. นางสาวละออ  จันทร์ชุม
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายณัฐพล  พึ่งสุ
2. เด็กชายธัญธร  พลีขันธ์
3. เด็กชายธีร์ธวัช  แจ่มใส
 
1. นายฐานิตย์  เนคมานุรักษ์
2. นางสาววัชนันท์  เพ่งสุข
 
15 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายราเชนทร์  พาลีขันธ์
2. เด็กชายวิทวัส  ชูแสง
3. เด็กหญิงอารยา  พลีบัตร
 
1. นายวุฒิชัย  แข่งขัน
2. นางเยาวลักษณ์  พุกพันธุ์
 
16 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงมิรัณตรี  รอดเปรม
2. เด็กหญิงสโรชา  ยมบ้านกล้วย
3. เด็กหญิงอรนุช  พลีขันธ์
 
1. นางสาววาสนา  ไกรสอน
 
17 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงลัตติฟา  ขันธวิธิ
 
1. นางรวินท์นิภา  งามขำ
 
18 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสามเรือน 1. เด็กหญิงอัญชลิตา  จันตรีสุคนธ์
 
1. นางสาวพัฒนา  พูลสวัสดิ์
 
19 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กหญิงวิลาวัลย์  นาคสุข
 
1. นางศุภนิจ   เชาว์ประสิทธิ์
 
20 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนวัดสามเรือน 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  กลิ่นศรีสุข
2. เด็กหญิงวันทนีย์  คำนวนสิน
3. เด็กหญิงศุภิสรา  สุุทธิประเสริฐ
 
1. นายลำพูน  อาลัยพร
2. นางอารมย์  ธรรมวิจารณ์
 
21 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กชายไชยวัฒน์  ศรีอุดร
 
1. นางศุภนิจ   เชาว์ประสิทธิ์
 
22 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กหญิงณัฐกฤตา  เฉลิมสาร
 
1. นางศุภนิจ   เชาว์ประสิทธิ์
 
23 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  วรโพด
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  มีสมอรรถ
3. เด็กหญิงณัฐกฤตา  เฉลิมสาร
4. เด็กชายพีระพงษ์  ไตรอุดม
5. เด็กชายภัทรพงศ์  อู่สุวรรณ
6. เด็กชายภูวฤทธิ์  อินรัสมี
7. เด็กหญิงวันนิสา  คงสินธ์
8. เด็กหญิงวันวิสาข์  สารสุข
9. เด็กหญิงวิลาวัลย์  นาคสุข
10. เด็กชายศรัน  อานามนาถ
 
1. นางบุญส่ง  คำชำนาญ
2. นางศุภนิจ   เชาว์ประสิทธิ์
3. นายสมศักดิ์  กองโชค
 
24 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ   ขันธอารี
2. เด็กหญิงกนกวรรณ    น้อยนาฝาย
3. เด็กหญิงกรรณิการ์  วรโพด
4. เด็กหญิงกรรณิการ์  สายสังข์
5. เด็กชายกิตติศักดิ์    มีสมอรรถ
6. เด็กชายจเร  อานามนาถ
7. เด็กชายชนายุทธ   ชื่นจิตต์
8. เด็กหญิงณัฐกฤตา    เฉลิมสาร
9. เด็กชายณัฐพงศ์  กิจจารักษ์
10. เด็กชายต่อศักดิ์   พบจันอัด
11. เด็กชายธนวัตน์    สนามยุทธ
12. เด็กชายธานนท์  มะสะและ
13. เด็กหญิงธิติมาพร  โนรินทร
14. เด็กชายนราธร    ยอดสิงห์
15. เด็กชายนวฤกษ์  บุญประเสริฐ
16. เด็กชายปริญญา  ไชยสีหา
17. เด็กหญิงปาริชาติ  เพิ่มทรัพย์
18. เด็กหญิงพิชชากร  พัฒนจันทร์
19. เด็กชายพีระพงษ์   ไตรอุดม
20. เด็กหญิงพี่   เกิดสกุล
21. เด็กชายภัคพล   แข็งขัน
22. เด็กชายภัทรพงศ์    อู่สุวรรณ
23. เด็กชายภูวฤทธิ์    อินรัสมี
24. เด็กหญิงวันนิสา    คงสินธ์
25. เด็กหญิงวันวิสาข์    สารสุข
26. เด็กหญิงวารุณี    ขันธนิธิ
27. เด็กชายวิลาวัลย์   นาคสุข
28. เด็กชายศรัน  อานามนาถ
29. เด็กหญิงศิริวรรณ    ศุภไพบูลย์
30. เด็กชายศิลามาศ   ไชยสีหา
31. เด็กชายสมพร  นกครุฑ
32. เด็กชายสิทธิพันธ์  วงศ์ธนวัฒน์
33. เด็กชายสิทธิโชค   กลิ่นชื่น
34. เด็กชายสุรัตน์   สอนแสนสุข
35. เด็กหญิงสุรีรัตน์    เพิ่มทรัพย์
36. เด็กหญิงสโรชา  แก้วแกมทอง
37. เด็กชายอำนวย    ยาดา
38. เด็กหญิงแก้ว    แก่นงาม
39. เด็กชายโสมนัส   ประสงค์สุวรรณ
40. เด็กชายไชยวัฒน์  ศรีอุดร
 
1. นางกาญจนา  จันตะนี
2. นายณัฐชัย  พลังกูร
3. นางบุญส่ง  คำชำนาญ
4. นางสาววิภาดา  พิณประเสริฐ
5. นางศุภนิจ  เชาว์ประสิทธิ์
6. นายสมศักดิ์  กองโชค
7. นายสันติพงษ์  ประพฤติธรรม
8. นายสุชาติ  ทองมา
 
25 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ   ขันธอารี
2. เด็กหญิงน้ำฝน   ศุภไพบูลย์
3. เด็กหญิงปาริชาติ   เพิ่มทรัพย์
 
1. นางนฤมล  นวลแสง
2. นางสาวปิยนันท์  แววนิลานนท์
 
26 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง 14 โรงเรียนวัดสุคันธาราม (สุคันธวิทยาคาร) 1. เด็กชายธนวัฒน์  อภิรักษ์
2. เด็กชายพีรพล  ปุณณานนท์
3. เด็กชายสหัสวรรษ  ประกอบกิจ
 
1. นางสาวศุภพิชญ์  ทองบ้านทุ่ม
 
27 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง 1. เด็กชายอุดม  เกษี
2. เด็กชายเนติพงษ์  พิมพ์แบบบัว
 
1. นายวัชรินทร์  ปุณณวิสุทธิ์
 
28 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคู้คด 1. เด็กชายกิตติพงษ์  ศรีสังข์
2. เด็กชายชินวัฒน์  ผิวละเอียด
3. เด็กหญิงณัฐณิชา  เตียนสิงห์
4. เด็กชายธิติพล  ศีลจันทร์
5. เด็กชายปรัชญา  ขอพร
6. เด็กหญิงรติรัตน์  ทับพันธ์
7. เด็กชายวรเชษฐ์  แสงภู่
8. เด็กหญิงวันวิสาข์  ผาสุขศาสตร์
9. เด็กหญิงสุดาทิพย์  กระจ่างสินธุ์
10. เด็กหญิงอรินดา  คงวิเศษ
 
1. นางจิรกานต์  สุขเพ็ชร
2. นางประหยัด  พวงสมบัติวนิช
3. นางสาวสายทอง  หามนตรี
 
29 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 87.2 ทอง 4 โรงเรียนบ้านคู้คด 1. เด็กชายธนาธิป  เรือนแป้น
2. เด็กหญิงธิฆัมพร  ใจธรรมดี
3. เด็กหญิงปานไพลิน  สุขสุโน
 
1. นางสาวพรรณิพา  ศรีสงคราม
2. นางสาววัลยา  สุขสุโน
 
30 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ชาญอุไร
 
1. นางประเทือง  ศรีโชติ
 
31 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงศิวพร  เพ็งผล
 
1. นางนพวรรณ  แก้วแหวน
 
32 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงชญานิศ  ภาคสุข
 
1. นางมานิตย์  ภาคสุข
 
33 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงณัฐริกา  มาลีเนตร
2. เด็กหญิงปรารถนา  เจือจาน
3. เด็กหญิงมิรันตี  เข็มคง
 
1. นางประมวล  ศรีขวัญใจ
2. นางสาวแพรวพร  อินทสุวรรณ์
 
34 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงธัญยธร  ทรัพย์ประเสริฐดี
 
1. นางเพียงเดือน  เหมือนประสาท
 
35 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายอดิเทพ  แสงนวล
2. เด็กชายเดชณรงค์  เจริญเนตร
 
1. นางสาวละเีอียด  ราตรีโชติ
2. นางเพียงเดือน  เหมือนประสาท
 
36 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  อมรสันต์
2. เด็กหญิงอภิสรา  ตั้งประเสริฐ
3. เด็กหญิงเฟื่องฟ้า  สิงห์ปั้น
 
1. นางสาววิจิตรา  อินทสุวรรณ์
2. นางเพียงเดือน  เหมือนประสาท
 
37 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงมานิดา  วิชาวงษ์
 
1. นางสาวศิริรัตน์  มกรพฤกษ์
 
38 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 80.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงพงษ์พรพร  พงษ์เกิดลาภ
 
1. นางดวงพร  เนคมานุรักษ์
 
39 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงนิศากร  ลือน้อย
 
1. นางวราภรณ์  สินสืบผล
 
40 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.831 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงนิศากร  ลือน้อย
 
1. นางวราภรณ์  สินสืบผล
 
41 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงวาสิฏฐ์  ปานนวม
 
1. นางวราภรณ์  สินสืบผล
 
42 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงจินดาพร  เอื่ยมประเสริฐ
2. เด็กหญิงชนันยา  ขันทอง
3. เด็กหญิงนลินนิภา  ทรัพย์สมบัติ
4. เด็กหญิงนันทัชพร  เกิดทิม
5. เด็กหญิงมินตรา  รื่นภาคบุตร
6. เด็กหญิงวรรณรัตน์  งามวงศ์ชื่น
 
1. นางวราภรณ์  สินสืบผล
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนวัดบ้านดาบ 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  สาลี
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  มีภู่
3. เด็กหญิงปิยะธิดา  สุขสกุล
4. เด็กหญิงศิรินภา  จินาพุก
5. เด็กหญิงสุนิสา  สดับรส
 
1. นางวงศ์รวี  มีศิริ
2. นายสุรชัย  บุญยืนมั่น
 
44 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดบ้านดาบ 1. เด็กหญิงนิภาพร  อ่อนน้อม
2. เด็กหญิงน้องพลอย  พันธ์ผูก
3. เด็กหญิงมัณริการ์  หรั่งน้อย
 
1. นางนางวงศ์รวี  มีศิริ
2. นายสุรชัย  บุญยืนมั่น
 
45 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทองทรงธรรม (สามัคคีนฤมิต) 1. เด็กหญิงกุลนันท์  โพธิสวัสดิ์
 
1. นางอุบล  คมขำ
 
46 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดบ้านดาบ 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  สาลี
2. เด็กชายณัฐพล  นักจะเฆ่
3. เด็กชายทัศมา  แสงอ่อน
4. เด็กชายธนพล  เอี่ยมพิชัย
5. เด็กหญิงประภัสสร  ปลอดฤทธิ์
6. เด็กชายประสพโชค  โตฤทธิ์
7. เด็กหญิงปิยะธิดา  สุขสกุล
8. เด็กชายพีรพงศ์  มารอด
9. เด็กหญิงวรัญญา  ไพรสรรค์
10. เด็กหญิงศิรินภา  จินาพุก
 
1. นายปัญชา  กันยาประสิทธิ์
2. นางสาวพันทิพย์  อยู่เรืองเดช
3. นางวงศ์รวี  มีศิริ
4. นายสุรชัย  บุญยืนมั่น
 
47 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง 14 โรงเรียนวัดบ้านดาบ 1. เด็กหญิงณิชากร  แพงเจริญ
2. เด็กชายประสพโชค  โตฤทธิ์
3. เด็กหญิงสมใจ  โตฤทธิ์
 
1. นางสาวพันทิพย์  อยู่เรืองเดช
2. นางวงศ์รวี  มีศิริ
 
48 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบ้านดาบ 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  เกษร
2. เด็กหญิงน้องพลอย  พันธุ์ผูก
3. เด็กหญิงมัณริการ์  หรั่งน้อย
 
1. นางสาวพันทิพย์  อยู่เรืองเดช
2. นางวงศ์รวี  มีศิริ
 
49 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงรสิตา  ศิริมงคล
2. เด็กหญิงวิภาวนีย์  ขวัญตา
3. เด็กหญิงวิลาสินี  ยมรักษ์
 
1. นางชลิดา  สุขเกษม
2. นางวันทนา  เวชการ
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงก้านตอง  ลพพึ่งชู
2. เด็กชายปิ่นพงษ์  เรืองระวีนุกิจ
 
1. นางอัจฉรีย์  คงเจริญเขตต์
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงทัตพิชา  อ่วมภักดี
2. เด็กหญิงธนวรรณ  มะโนมาน
3. เด็กหญิงรัญชิดา  สุมาลกันต์
4. เด็กหญิงวริศรา  อารีวงษ์
5. เด็กหญิงเปมิกา  ศรีพุฒตาล
 
1. นางมาริสา  วงศ์สุกรรม
2. นางวรรณี  สงวนทรัพย์
 
52 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 86.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงกุลภัสสร์  งามขำ
 
1. นางจุฑาภรณ์  ศิริมงคลพิสิฏฐ์
 
53 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงณัฐพร  ปั้นงาม
 
1. นายมานิตย์  ฉวีวรรณ
 
54 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  ตวงสุวรรณ
 
1. นางจิรายุ  บุญยานันต์
 
55 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายพีรวัส  โอฬารกิจวานิช
 
1. นางพนิตา  สุขสมแดน
 
56 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงบุษยมาศ  แจ่มจ้า
2. เด็กหญิงวราลี  วงษ์สมตระกูล
 
1. นางทัศนีย์  อยู่ทรัพย์
2. นางมาฆะมณี  เข็มอนุสุข
 
57 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงศิรภัสสร  นิลพฤกษ์
 
1. นางมาฆะมณี  เข็มอนุสุข
 
58 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายปัณณกร  บำรุงจิตต์
 
1. นางสาวเกษศิรินทร์  ทองเฉย
 
59 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงเจนจิรา  สุภาคี
 
1. นางมาฆะมณี  เข็มอนุสุข
 
60 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงณัฐชยา  โท้ทอง
2. เด็กหญิงมธุรส  คงเกษม
3. เด็กหญิงอัญชลี  ทองเนื้อแปด
 
1. นายวิฑูรย์  อยู่เรืองเดช
2. นายสุมิต  อัมพะวา
 
61 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภท ข ม.1-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  โพธิศาล
2. เด็กชายจาตุรนต์  เทศนา
3. เด็กหญิงจิตตมาศ  ใจเพ็ชร
4. เด็กหญิงจินดาพร  เอื่ยมประเสริฐ
5. เด็กหญิงชนันยา  ขันทอง
6. เด็กหญิงฐิตาภรณ์  จันทร์พุ่ม
7. เด็กหญิงฐิติยา  หามนตรี
8. เด็กชายนรินทร์  ลี้โชติ
9. เด็กหญิงนลินนิภา  ทรัพย์สมบัติ
10. เด็กหญิงนันทัชพร  เกิดทิม
11. เด็กหญิงนาราภัทร  เด็ดขาด
12. เด็กหญิงนิศากร  ลือน้อย
13. เด็กหญิงปิติยาพร  วงษ์แก้ว
14. เด็กชายพิัชัย  บ้านกรด
15. เด็กหญิงมินตรา  รื่นภาคบุตร
16. เด็กชายรพีพัฒน์  อ่ำคำ
17. เด็กหญิงวรรณารัตน์  งามบุญชื่น
18. เด็กชายวรวุฒิ  พระพรหม
19. เด็กชายวรากร  ธัมมัง
20. เด็กหญิงวาสิฏฐี  ปานนวม
21. เด็กชายวิวรรธน์  นรรฆเลิศ
22. เด็กหญิงศศิธันธ์  บุญแท่น
23. เด็กหญิงศิวาภรณ์  ขันติยะชัย
24. นายสนธยา  โตปั้น
25. เด็กชายอชรายุ  เนตรทิพย์
26. เด็กชายอดิเทพ  แสงนวล
27. เด็กชายอติชาติ  สันติตรานนท์
28. เด็กหญิงเกษราภรณ์  หากริต
29. เด็กชายเดชณรงค์  เจริญเนตร
 
1. นายทศพร  บุญคง
2. นางวราภรณ์  สินสืบผล
3. นายสุบิน  ขังเขตต์
4. นายสุพิน  หงษ์สร้อย
 
62 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงปัณฑา  มงคลประทุมรัตน์
 
1. นางปรัศนี  สุวรรณสถิตย์
 
63 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนวัดยมนาตามธรรม 1. เด็กหญิงบุษบา  งามบุญชื่น
 
1. นางสาววลัยพร  เปรมประคิน
 
64 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญรัตน์  สุขเกษม
 
1. นางสุกุมา  ทรัพย์ทิพย์
 
65 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กชายเมธา  ละมั่งทอง
 
1. นายสวัสดิ์  ศรีบรรยงค์
 
66 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กชายพิพัฒน์  เกตุบท
2. เด็กชายภาณุพงศ์  ทิมแก้ว
3. เด็กชายสิทธิพงษ์  แย้มมะพลับ
 
1. นายบุญมี  บุตรนามรักษ์
 
67 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทำใหม่ 1. เด็กหญิงรัชดาภรณ์  รัมมะพัฒน์
2. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  หวังเจริญ
 
1. นายปฏิพัทธ์  โฉมวิไล
2. นายไชยทัศน์  มีปราชญ์สม
 
68 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทำใหม่ 1. เด็กหญิงรัชดาภรณ์  รัมมะพัฒน์
2. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  หวังเจริญ
 
1. นายปฏิพัทธ์  โฉมวิไล
2. นายไชยทัศน์  มีปราชญ์สม
 
69 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายณัฐนันท์  คงไพศาล
2. เด็กหญิงวรรณพัชร  ตั้งประเสริฐ
 
1. นางธัญทิพย์  มีสื่อสาร
2. นางสาวพัชรา  เพ็ชรสูงเนิน
 
70 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กหญิงธีรดา  พลทับ
 
1. นางมาลี  สารากร
 
71 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายปรมี  ปิยกิตติยา
 
1. นางสาวจันทิมา  เดชเพิ่มสุข
 
72 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82 ทอง 8 โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายกฤษณพงศ์  จริตพจน์
2. เด็กชายณัฐวัตต์  แก้วบุญปัน
3. เด็กชายพชรพร  ดวงลา
4. เด็กชายรตน  หวานฉ่ำ
5. เด็กชายศรัณย์ภัทร  วิชิตพงษ์
6. เด็กชายเพชรธราวุธ  ทองเปลว
 
1. นางสาวภัสรา  สงวนผิว
2. นางสาวเกษศิรินทร์  ทองเฉย
3. นางสาวเรณู  วัชรพันธ์
 
73 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กชายสุริยชาติ  บุญเจริญ
 
1. นางสาวพิศเพลิน  สุคนธ์
 
74 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงพรพรัตน์  ศุภฤกษ์
2. เด็กหญิงมัสยา  หุตามัย
3. เด็กหญิงศิริพร  คล้ายประยูร
 
1. นางขวัญชีวา  ศิริโชติ
2. นางสาวมาลา  ภาคาทิน
 
75 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงกัลยณัช  วงศ์สุกรรม
2. เด็กหญิงธนิสธร  ศรีรัตนภิญโญ
3. เด็กชายพิชญุตม์  บุญเลิศนิรันดร์
 
1. นางวาสนา  สุดใจประภารัตน์
2. นายศุภรัตน์  ทิพยะพร
 
76 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 84.6 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายคณานนท์  บุญนาค
2. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  ศรีนวลจันทร์
3. เด็กหญิงนัฐพร  เหมือนวงษ์ญาติ
 
1. นางบุศรินทร์  รังศรัณย์
2. นางมณีรัตน์  แพรดำ
 
77 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กชายณภัทร  ทรัพย์อัมพร
2. เด็กชายวรากร  วัฒนกาล
 
1. นายคเณศ  แสงจันทร์
 
78 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  ทรัพย์ทิพย์
 
1. นางสาวพิศเพลิน  สุคนธ์
 
79 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงชญานิศ  ประดับเพชร
2. เด็กหญิงธนัญญา  เกตุถาวร
3. เด็กชายปวริศ  จันทร์หอม
 
1. นางขวัญฤทัย  ภู่สาระ
2. นางถนอม  อุบลสุข
 
80 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดโคกมะยม 1. เด็กชายภานุเดช  อินมณี
 
1. นายสุชาติ  คงสมจิตร์
 
81 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงพิชามญชุ์  วนะสินธุ์
2. เด็กหญิงวริศรา  ธาราพงษ์
 
1. นางนิจจารีย์  ลักษณะโยธิน
 
82 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายทวีวัฒน์  ทรัพย์สุทธิภาสน์
2. เด็กชายนราวิช  โกมลวานิช
3. เด็กชายอมรเทพ  ขันธฤกษ์
 
1. นางนิจจารีย์  ลักษณะโยธิน
 
83 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายกิตติธัช  พัดทอง
2. เด็กหญิงโชติมา  วาริพินทุุ
 
1. นางสาวสุกมล  ไกรวารีย์
2. นางสาวอ้อมฤดี  แช่มอุบล
 
84 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 96.47 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  ไทยปิ่นณรงค์
2. เด็กชายศิรวิชญ์  คิดชัย
 
1. นางจันทิมา  เดชเพิ่มสุข
2. นางสาวอ้อมฤดี  แช่มอุบล
 
85 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 85 ทอง 10 โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิ 1. เด็กหญิงชลธิชา  อยู่โชติพัฒนา
 
1. นางสาวณัฐณัญญา  บำรุงภักดี
 
86 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง 12 โรงเรียนวัดบึง 1. เด็กชายชัยณรงค์  วัดทอง
2. เด็กชายณัฎฐณิต  คันธรักษ์
3. เด็กชายวสินธุ์  มีทรัพย์
 
1. นางอุไร  จันทราวุฒิ
 
87 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กชายเมธา  ละมั่งทอง
 
1. นายสวัสดิ์  ศรีบรรยงค์
 
88 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายฏิัวัตต์  มีเมธี
2. เด็กชายบุณยวีร์  ขาวบริสุทธิ์
3. เด็กหญิงศศิมาภรณ์  เทียนมงคล
 
1. นางบุญตา  ราชวงษ์
2. นางสุจินาฏ  ภักดีรักษ์
 
89 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กหญิงกรรญากร  จันทะนะ
2. เด็กหญิงกังสดาล  ทองแกมใบ
3. เด็กหญิงศศิประภา  ชัยเพชร
 
1. นางสาวศุภวรรณ  อินทรโชติ
 
90 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 97.03 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กชายรพีภัทร  อิ่มอรุณ
2. เด็กชายอานัด  หาวุฒิ
 
1. นางแสงเดือน  เนื่องอย่างศรี
 
91 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กหญิงณัชชา  รักษาจิตร์
2. เด็กหญิงปาจรีย์  คงษร
3. เด็กชายพงศธร  อิศรางกูร
4. เด็กหญิงรุ่งนภา  ชื่นตา
5. เด็กชายวุฒินันท์  องอาจ
 
1. นางสิริรัตน์  นันทะกูล
2. นางสาวสุธาสินีย์  ดิษฐแย้ม
 
92 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กหญิงกรวิภา  จิตรภักดี
2. เด็กหญิงชนัญชิดา  เฉลยวรรณ
3. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  อะนุภาพ
4. เด็กชายธีรภัทร  อรุณเจริญ
5. เด็กชายธีรภัทร์  ราศรีกฤษณ์
6. เด็กชายธีรวัฒน์   รื่นภาค
7. เด็กชายนัฎธพล  อ่ำพันธุ์
8. เด็กหญิงนิภาพร  บุญทะศักดิ์
9. เด็กชายปฏิภาณ  ขาวละออ
10. เด็กหญิงปริยาภัทร  ไชยเสน
11. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  แสงแก้วสุก
12. เด็กชายภูวนัย  คงอุโฆษ
13. เด็กชายรณกร  ศักดิ์คะทัศน์
14. เด็กชายสมรัก  สัมมาเพ็ชร
15. เด็กหญิงสุชาดา  อุบลวงศ์
16. เด็กหญิงหนึ่งธิดา  วิหกรัตน์
17. เด็กหญิงอทิตยา   แก้วแพงพันธ์
18. เด็กหญิงอภิญญา  พิเคราะห์จิต
19. เด็กชายอลงกรณ์  ฟูนันท์
20. เด็กหญิงเรืองศิริ  จิตวิโส
 
1. นางสาวฐิติกาญจน์   ชูเนตร
2. นางสาวดวงพร  พรหมจันทร์
3. นายนาธร  สุวนิชย์
4. นางสาวภัทรมล  รักไมตรี
5. นางวิไล  ผ้าแดง
6. นางสาวศันสนีย์  แสงพันธ์
7. นางสิริรัตน์  นันทะกูล
8. นางอรวรรณ  ตะกรุดทอง
 
93 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  รองงาม
2. เด็กหญิงณัฐชา  ผลิผล
3. เด็กหญิงอังคณา  ฤกษ์อรุณ
 
1. นางวรรณา  หมื่นอนันต์
2. นางเจริญ  พระโพธิ์
 
94 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ชูสุข
2. เด็กหญิงชุติมา  คล้ายดำ
3. เด็กหญิงนิพาดา  สระน้ำ
 
1. นางอรวรรณ  ตะกรุดทอง
2. นางอรุณี  กิจวรรณี
 
95 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กหญิงวรรณวิสา  ทองคง
2. เด็กหญิงศุภัสสรา  พุฒซ้อน
3. เด็กหญิงอารียา  บุญสำราญ
 
1. นางอรวรรณ  ตะกรุดทอง
2. นางอรุณี  กิจวรรณี
 
96 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กหญิงปอรดา  เอื้อสันเทียะ
2. เด็กหญิงภัทรภร  ทิพพิชัย
3. เด็กหญิงภารวี  ผดุงญาติ
 
1. นางอรวรรณ  ตะกรุดทอง
2. นางอรุณี  กิจวรรณี
 
97 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 93.06 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กชายตุลธร  วงศ์ปาน
2. เด็กชายธรรมรัตน์  ทาบุญ
 
1. นางสาวจิรปรียา  รอตเสวก
2. นางสาวหยาดพิรุณ  รอตเสวก
 
98 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กหญิงคัทลียา  ชูเชื้อ
 
1. นางสุภาณี  หอมสิน
 
99 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 87 ทอง 7 โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กหญิงจิราพัชร  ปิ่นรัตน์
 
1. นางสาวพิมภรณ์  ปานสวี
 
100 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิ 1. เด็กหญิงสมฤทัย  ชาญไชย
 
1. นายสนิท  ธรรมตา
 
101 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 17 โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิ 1. เด็กชายชรินรัตน์  ศรีอมร
2. เด็กชายอาทิตย์  บุญลือ
 
1. นางสาวธีรนันท์  ป้องกันประเสริฐ
2. นายสนิท  ธรรมตา
 
102 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 84.33 ทอง 4 โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิ 1. เด็กชายจิรวัฒน์  น้อยเกิด
2. เด็กหญิงสริตา  ลาภมาก
 
1. นางสาวธีรนันท์  ป้องกันประเสริฐ
 
103 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 84 ทอง 9 โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิ 1. เด็กหญิงวรากรณ์  แสนอุส่า
 
1. นายวรพจน์  กิจฉวี
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กหญิงกฤตยาณี  นุชคุ้ม
2. เด็กหญิงนิลาวรรณ  ศรีพันธุ์
3. เด็กหญิงอริศรา  บุญเลี้ยง
 
1. นางสาวณฐพร  เปรมกมลพันธ์
2. นางทัศนีย์  ตรีสิทธิ์
 
105 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายกิตติชัย  ขันธรักษ์
2. เด็กชายฉัตรมงคล  การพะวงศ์
3. เด็กชายธัญภาส  มงคล
4. เด็กชายนิรวิทย์  หาวัตร
5. เด็กชายรุ่งโรจน์  มั่นเจริญ
6. เด็กชายศตวรรษ  พิทักษา
7. เด็กชายศิวกร  มหาชัย
8. เด็กชายอานนท์  โพธิ์จันทร์
 
1. นายนเรศ  รุ่งเรือง
2. นางสาวศศิธร  สร้อยทอง
3. นายอนุรัตน์  รักการแพทย์
 
106 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิ 1. เด็กหญิงณัฐชา  ลือไธสง
2. เด็กหญิงนันท์นภัส  แสนอุบล
3. เด็กชายปานณภัส  เรืองดาว
4. เด็กชายภูริชญา  แสงสว่าง
5. เด็กหญิงยุพิน  หวังดี
6. เด็กหญิงรวิวรรณ  บุญภักดี
 
1. นายจักรพร  ศรีดวงจันทร์
 
107 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงดวงกมล  แจ้งสว่าง
 
1. นางมาลี  เกรียงไกรวณิช
 
108 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กชายธนภัทร์  พันธวงษ์
2. เด็กชายภูริฑัต  โมระนิธิสวัสดิ์
 
1. นางสาวหยาดพิรุณ  รอตเสวก
2. นางสาวเจษฎารัตน์  พวงศรี
 
109 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กชายคมสันต์  ขาวไพบูลย์
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  บำรุงวงษ์
3. เด็กชายธนพัฒน์  พันธ์เพ็ชร
4. เด็กชายพลวิชญ์  บัณฑิตย์
5. เด็กชายเจษฎา  เอี่ยมประภัสสร
6. เด็กชายเชาวฤทธิ์  ภู่ทอง
 
1. นางสาวฐิติกาญจน์  ชูเนตร
2. นางสายสุนีย์  คล้ายสินธุ์
3. นางสาวสุริยา  เผือกโสภา
 
110 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กชายกรวิท  บุญเกิด
2. เด็กชายทรงยศ  อารีย์
3. เด็กชายธีรนัย  พืชจันทร์
4. เด็กชายนนทกฤต  ตรีคงคา
5. เด็กชายปฏิภาณ  ขาวละออ
6. เด็กชายภูมินทร์  พุ่มพวง
 
1. นางสาวฐิติกาญจน์  ชูเนตร
2. นางสาวสุริยา  เผือกโสภา
3. นายอรวรรณ  ตะกรุดทอง
 
111 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดบ้านแถว "ตุรงค์เรืองประชานุสรณ์" 1. เด็กหญิงกรกนก  เทพอิสสระเดช
 
1. นางทิศารัศม์  ปภานันวรเศรษฐ์
 
112 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 89 ทอง 6 โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กหญิงช่อแก้ว  ริตเต้
 
1. นางสาวมัณฑนา  นามปัญญา
 
113 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนวัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกมลเนตร  ทองประเทือง
2. เด็กหญิงกรรณิการ์  พงษ์จินดา
3. เด็กหญิงสลิลทิพย์  สีเหลือง
 
1. นางสาวบุษยมาศ  ผึ้งหลวง
2. นางเรณู  สีนิล
 
114 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายกิตติธร  เตชะนนท์
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  พุ่มกระจับ
3. เด็กชายนรวิชญ์  ทองสุกดี
4. เด็กหญิงปิยธิดา  มีเสถียร
5. เด็กหญิงวรรษมล  จิตจันทร์
 
1. นางสาวอนรรฆพร  สุพิมพานนท์
 
115 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  สุภาษิต
2. เด็กชายกีรติ  อันทปัญญา
3. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  สัพโส
4. เด็กชายธนกร  อู่แก้ว
5. เด็กหญิงนภัสรา  ย้อยเมือง
6. เด็กชายนัฐวัฒน์  หาเรือนจันทร์
7. เด็กชายนันทวัฒน์  ปินธุ
8. เด็กชายปภากร  รัมมะรัตน์
9. เด็กชายปรเมธ  เมธมโนรมย์
10. เด็กหญิงปฤดี   ปานะเจริญ
11. เด็กชายปุณยวีร์  เตชิวงษ์
12. เด็กหญิงพิชญารีย์  เข็มมา
13. เด็กชายภาณุพงษ์  มือขุนทด
14. เด็กชายรัญชน์ลภัส  คาวีสินธุ์
15. เด็กชายวรากร  พาฬิโพธิ์
16. เด็กหญิงวริฏฐา   สายแสงฉาย
17. เด็กหญิงวิมลกาญจน์  ไถ้ทอง
18. เด็กชายสรรพ์เพ็ชร  ปานสุข
19. เด็กชายสิรวัฒน์  ธรรมมุณี
20. เด็กชายอนุชา  สวนสิน
 
1. นางธัญทิพย์  มีลือสาร
2. นางสาวประภาภรณ์  พลรักษ์
3. นางสาวพัชรา  เพ็ชรสูงเนิน
4. นางสุกัญญา  ภาศักดี
 
116 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายกุลพงศ์  เตชะภมรกุล
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  เกิดศรี
3. เด็กชายณภัทร  ปิ่นแก้ว
4. เด็กชายณัฐวัฒ  จามรธวัช
5. เด็กชายดนัย  เกิดหิรัญ
6. เด็กชายทิชานนท์  ขันธสนธิ์
7. เด็กชายนพเก้า  พยัคฆ์ศรี
8. เด็กชายนิธิกร  รัตนวราหะ
9. เด็กชายปวีณวัจน์  ศรีเพ็ญ
10. เด็กหญิงพัชรลักษณ์  งามมาก
11. เด็กหญิงพิมลพัฒน์  ผลสุข
12. เด็กชายภาณุวิชญ์  สุขศิริ
13. เด็กหญิงมนภรรธ์สร  จันทโชติ
14. เด็กหญิงมนัสนันท์  เพ็งพูล
15. เด็กชายวทัญญู  นิลวรรณ
16. เด็กหญิงวาสิตา  ร่วมสมัีคร
17. เด็กชายศิระศักดิ์  ขนอนเวช
18. เด็กชายสิทธิกร  มีแสงนิล
19. เด็กชายอนุพงษ์  โรจน์ทินกร
20. เด็กชายเจษฎา  เจริญลาภ
 
1. นางกชกานต์  ทองแท้
2. นางจันจิรา  วิไลวานิช
3. นางมณฑิชา  ทิพยไชย
4. นายศิริพัฒน์  เทศวัตร
5. นางสรชา  อรุณเสถียร
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงจังคนิภา  กรุงศรี
2. เด็กหญิงพรวดี  หนูเส็ง
3. เด็กชายศาศวัต  วิชาวงษ์
 
1. นางบังอร  โตยะบุตร
 
118 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงนิภาดา  แดงประดับ
 
1. นายเสกสันต์  รอดย้อย
 
119 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายณัฐชนน  เพ็งพูล
2. เด็กชายณัฐพล  ชินประหัษฐ์
3. เด็กชายณัฐพล  แสงมุข
4. เด็กชายธีรภัทร  โทนะบุตร
5. เด็กหญิงนิพาดา  แดงประดับ
6. เด็กชายพีรภัทร  อยู่เกษม
7. เด็กชายพีรภาส  ประสิทธิชัย
8. เด็กชายภูมิพัฒน์  จันทร์อ่อน
9. เด็กชายศุภกรณ์  ปุณณินท์
10. เด็กชายสุพจน์  หินอ่อน
 
1. นางดวงพร  เนคมานุรักษ์
2. นางรัญญาภัทร์  กุลจิราภัทร์ฐากูร
3. นางสาวสุชา  อ่วมศรี
4. นายเสกสันต์  รอดย้อย
 
120 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงกีรติ  สว่างจิตร์
2. เด็กหญิงจงรักษ์  กำเนิดทอง
3. เด็กชายณัฐธยาน์  เตชนิธิเศรษฐ์
4. เด็กชายณัฐพล  ชินประหัษฐ์
5. เด็กหญิงทิพวรรณ์  ประกอบทอง
6. เด็กหญิงนลินี  ผดุงเพียร
7. เด็กหญิงปิยฉัตร  รองทอง
8. เด็กชายพงศธร  ธาราพงษ์
9. เด็กหญิงพรวรินทร์  สุวรรณโอสถ
10. เด็กชายพิสิษฐ์  พิกุลทอง
11. เด็กชายพีรพัฒน์  อยู่เกษม
12. เด็กชายพีรภาส  ประสิทธิชัย
13. เด็กชายภูมิพัฒน์  จันทร์อ่อน
14. เด็กชายรัฐกร  เมฆย้อย
15. เด็กชายรุ่งโรจน์  ตั้งเจริญ
16. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  ชูผลา
17. เด็กชายสุพจน์  หินอ่อน
18. เด็กหญิงสุมัณฑิรา  ศรีสังวาลย์
19. เด็กหญิงเพ็ชรชราภรณ์  พานทอง
20. เด็กหญิงเพ็ญกัลยา  จงเกื้อตระกูล
 
1. นางรัญญาภัทร์  กุลจิราภัทร์ฐากูร
2. นางสาวสุชา  อ่วมศรี
3. นายเสกสันต์  รอดย้อย
 
121 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงชุติมา  จำแนกสาร
2. เด็กหญิงมลนิชา  นัยพันธ์
3. เด็กหญิงวรรณชนก  ทองงาม
4. เด็กหญิงสุชัญญา  วงศ์สิงห์
5. เด็กหญิงหทัยกาญ  กาญจโนบล
6. เด็กหญิงอมรรัตน์  ผ่องทิพย์
 
1. นางรัญญาภัทร์  กุลจิราภัทร์ฐากูร
2. นายเสกสันต์  รอดย้อย
 
122 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงจิราพร  แสงใส
2. เด็กหญิงสุพรรษา  มาลิเนตร
3. เด็กหญิงเพชรลดา  ภูมลี
 
1. นางดาวเรือง  ธรรมสนอง
 
123 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 90 ทอง 8 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงรัตนสุพร  เยาว์ทุม
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  ภู่ขาว
3. เด็กหญิงเจนนิสา  มีโชคดี
 
1. นางวาสนา  สะแกคุ้ม
2. นางเยาวภา  นาโควงษ์
 
124 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงชลธิชา  เพียรคงชล
2. เด็กหญิงนัฐกฤตา  ขันธศักดิ์
3. เด็กหญิงเอี่ยมศิริ  รัตนวัน
 
1. นางณฐา  วงษ์ป้อม
2. นางวาสนา  สะแกคุ้ม
 
125 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพะยอม 1. เด็กชายชุติพงษ์  หอมทรัพย์
2. เด็กชายปิยวัฒน์  เมธาวรากุล
 
1. นางกัลยา  จันทร์เติม
2. นางสาวฤทัยวรรณ  สิงหรัตน์
 
126 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพะยอม 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  ความคุ้นเคย
2. เด็กชายสมชาย  ธาดา
 
1. นายปัญญา  สุริยะแสง
2. นายสุเทพ  ลาไม้
 
127 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 86.89 ทอง 6 โรงเรียนวัดพะยอม 1. เด็กชายรังสิมันตุ์  กีตา
2. เด็กชายอรรถพล  วิเศษชัย
 
1. นายบำรุงชาติ  สาระบูรณ์
2. นายประพจน์  ลิมปศิริสุวรรณ
 
128 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดพะยอม 1. เด็กหญิงวรรณษา  สิงห์เพ็ง
 
1. นางเนืองนิตย์  วงศ์ศรีกุล
 
129 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กชายธณัทนันท์  แย้มศรวล
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  รัตนนท์
 
130 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กชายสหชาติ  วงศ์วิฉาย
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  รัตนนท์
 
131 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กชายนราธิป  สังข์สวัสดิ์
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  รัตนนท์
 
132 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  เอกใน
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  รัตนนท์
 
133 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กชายนราวิชญ์  อินทะโชติ
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  รัตนนท์
 
134 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงนารี  ฝาระมี
2. เด็กหญิงพรพรรณ  พงษ์ญวน
 
1. นางนิสาชล  อาชีพสุจริต
2. นางปิยาณี  น่วมนุ่ม
 
135 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  เฉลยคาม
2. เด็กหญิงณริศรา  นิตย์ใหม่
 
1. นางนิสาชล  อาชีพสุจริต
2. นางปิยาณี  น่วมนุ่ม
 
136 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 85.5 ทอง 5 โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กชายฐิติกร  มีแสงนิล
2. เด็กหญิงปารวีย์  ทัดทรงกุล
3. เด็กชายอชิระ  พึ่งกุศล
 
1. นางทรงศรี  ศรประสิทธิ์
2. นางเพทาย  ปานทับ
 
137 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 17 โรงเรียนวัดสนามทองมิตรภาพที่ 180 1. เด็กชายพงศ์ภรณ์  ผูกชอบ
2. เด็กหญิงสุภาพร  คงไพรศาล
 
1. นางสมศรี  พุ่มเกษม
 
138 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กชายธาดา  สมนึก
2. เด็กหญิงธารฟ้า  อุดบัววงค์
3. เด็กชายธีระยุทธ  มะกรูดอินทร์
4. เด็กชายนพวิทย์  ดอกกุหลาบ
5. เด็กหญิงนภัสร  ท่าเรือรักษ์
6. เด็กหญิงวรัชยา  เอกเกิด
7. เด็กหญิงสริตา  อุดบัววงค์
8. เด็กชายเมธา  ละมั่งทอง
9. เด็กชายแทนกาย  วรรณพัฒน์
 
1. นายสมภพ  แสงกนึก
2. นายสวัสดิ์  ศรีบรรยงค์
 
139 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 86.19 ทอง 4 โรงเรียนวัดบางเพลิง (คงสกุลมากอุทิศ) 1. เด็กหญิงณัชกานต์  เยต๊ะ
2. เด็กหญิงฟ้าใส  เชอมือ
 
1. นางรุ่งนภา  ขยัน
2. นายสุรินทร์  แก้วเจริญ
 
140 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนวัดบางเพลิง (คงสกุลมากอุทิศ) 1. เด็กหญิงนานา  เชอมือ
2. เด็กหญิงพรรทิกา  เยต๊ะ
3. เด็กหญิงสุภาพร  มาเยอะ
 
1. นางพัฒนฉัตร  เพ่งสุข
2. นางสาวสุนีย์  ช่างปั้น
 
141 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 84 ทอง 13 โรงเรียนวัดบางเพลิง (คงสกุลมากอุทิศ) 1. เด็กชายอาติ  เยต๊ะ
 
1. นายสุรินทร์  แก้วเจริญ
 
142 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กชายกรรณ  นวมสำลี
2. เด็กชายณัฐภัทร  พึ่งตระกูล
3. เด็กชายทัศนัย  ขันธนิกร
4. เด็กชายศุภกร  แสนสุข
5. เด็กชายสราวุธ  ตั้งทรงจิตรากุล
6. เด็กชายสหฤทธิ์  บุญช่วย
7. เด็กหญิงสโรชา  ปั้นทอง
8. เด็กหญิงเมธินี  นาราคราม
 
1. นางบุญทัย  รัตนนท์
2. นางมัลลิกา  บุณยรัตผลิน
3. นางสาวสมเจตน์  เรืองฉาย
 
143 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กหญิงจิราพร  ชมทอง
2. เด็กหญิงตะวัน  เปรมจิตร
3. เด็กหญิงน้ำฝน  ศศิรัตน์
 
1. นายอิมรอน  นาชะวี
 
144 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 83 ทอง 12 โรงเรียนวัดสนามทองมิตรภาพที่ 180 1. เด็กชายภูวดล  บุตรแก้ว
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  ยิ้มแย้ม
3. เด็กชายวัชรพล  คงสุโข
 
1. นางนพพร  ญาณธรรม
2. นางสาวสังวร  ดวงสีดา
 
145 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 83 ทอง 9 โรงเรียนวัดสนามทองมิตรภาพที่ 180 1. เด็กหญิงศืโรธร  ทราบรัมย์
2. เด็กหญิงสุธิตา  พันธ์ชาตรี
3. เด็กหญิงเมธาพร  คงไพศาล
 
1. นางนพพร  ญาณธรรม
2. นางสาวสังวร  ดวงสีดา
 
146 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กหญิงน้ำฝน  ศศิรัตน์
 
1. นายอิมรอน  นาชะวี
 
147 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณี  สุขสยามกิจ
2. เด็กหญิงณีรนุช  วงเวียน
 
1. นายอิมรอน  นาชะวี
 
148 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนวัดสนามทองมิตรภาพที่ 180 1. เด็กชายธนวัต  คงสมรส
2. เด็กหญิงสุพัตรา  หาสวนศรี
 
1. นางศิรินภา  เคร่งจริง
2. นางสมศรี  พุ่มเกษม
 
149 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กหญิงจิราพร  ชมทอง
 
1. นายิิอิมรอน  นาชะวี
 
150 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 89 ทอง 4 โรงเรียนวัดสนามทองมิตรภาพที่ 180 1. เด็กชายธนากร  คงอารมย์
2. เด็กชายนิสารัตน์  นุชเนตร
3. เด็กหญิงรินรดา  มหานิยม
 
1. นางสาวสังวร  ดวงสีดา
2. นางสาวอมรรัตน์  ปาลวัฒน์
 
151 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 85 ทอง 8 โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กชายศุภโชค  ปัทมเศรษฐ
2. เด็กหญิงอรวรรยา  รอดลอย
 
1. นางวรรณา  หมื่นอนันต์
2. นางเจริญ  พระโพธิ์
 
152 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กหญิงกฤตพร  วงษ์เหมือน
2. เด็กหญิงญาตาวี  ฝูงชมเชย
3. เด็กหญิงไอรดา  ภาคสุข
 
1. นางสาวอัญชลี  แสงประพาฬ
 
153 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงปูเป้  แสงดาว
2. เด็กชายสหรัฐ  สังข์สวัสดิ์
 
1. นางมาลี  ค่ำคูณ
2. นางสาวสมบัติ  ศิลปัญจะ
 
154 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 84.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงวิชยา  วรรณสุข
 
1. นางณัฐกฤตา  เฉิดบุญเพ็ญ
 
155 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 94.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กชายจิรายุ  ดำเนินทรัพย์
2. เด็กชายณัชพล  สาแก้ว
 
1. นางสาวจิรปรียา  รอตเสวก
2. นายนันท์พิพัฒน์  รอตเสวก
 
156 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กชายกชพงศ์  ไตรพรหม
2. เด็กชายชนะพล  อยู่อร่าม
3. เด็กหญิงปาริฉัตร  ภู่มะลิ
 
1. นายนรินทร์  แสงพรรณ์
2. นางสาวอรพรรณ  โทบุราณ
 
157 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 87.64 ทอง 6 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายธนพล  สฤษดิกุล
2. เด็กชายศุภกานต์  ปรุงสุข
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  จุติกิติร์เดชา
 
1. นางชนิดา  วงค์เพ็ชร
2. นางสาวเสาวภา  หนุหล้า
 
158 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 91.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายพลฤทธิ์  สิงห์เหม
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ลำมะเดช
 
1. นางเบ็ญจมาศ  วรรณสุข
 
159 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดบ้านช้าง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  พานไพ่
2. เด็กชายทศพร   เหลืองอร่าม
3. เด็กชายนที   ทรัพย์สวัสดิ์
 
1. นายณฐดนย์  เย็นใจมา
2. นายวิโรจน์   หมีเขียว
 
160 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงอรญา  ใบบัวทอง
 
1. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
161 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 82 ทอง 13 โรงเรียนกลางคลอง 27 1. เด็กหญิงวรัทยา  แย้มมั่งมี
 
1. นางสาววรรณวิษา  นพสันเทียะ
 
162 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 87.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทองทรงธรรม (สามัคคีนฤมิต) 1. เด็กชายวีระพล  กลิ่นเกลี้ยง
 
1. นางอุบล  คมขำ
 
163 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. นางสาวจิรวรรณ  พรมมี
2. นางสาวธิดาพร  บุญหนุน
3. นางสาวพิชญา  เอนก
4. นางสาวมาริสา  ผะอบจันทร์
5. นายสหชัย  สายเกษม
6. นางสาวสุมินตรา  โดดจรูญ
7. นายสุริยา  จำจิตร
8. นายอนุวัฒน์  เหลาสุวรรณ
9. นางสาวอรญา  ใบบัวทอง
10. นายเอกชัย  ลาวงศ์
 
1. นางสาวจิราภรณ์  บูชา
2. นางรัชนีพรรณ  งามสมโสตร์
3. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
164 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายนรินทร์  กลิ่นผลา
2. เด็กหญิงนิ่มนวล  จริงเสถียร
3. เด็กชายปฏิมา  บุญทวีเวทย์
4. เด็กหญิงวัลลภา  นอบน้อม
5. เด็กชายอารักษ์  สระศรี
 
1. นางสาวจิราภรณ์  บูชา
2. นางสาวอัจฉรา  เฉลียวศิลป์
 
165 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. นางสาวนัชชา  อ่ำพุด
2. นายศิวกร  คงสมบูรณ์
3. นางสาวเจนจิรา  ทุมพัด
 
1. นายพัสวี  จริตธรรม
 
166 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนวัดบ้านม้า 1. เด็กหญิงสโรชา  พรมชา
 
1. นางเนตรชนก  จันทร์เพ็ง
 
167 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 92.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายกิตติโชค  เทียบเทียม
2. เด็กหญิงรุ่งอรุณรัตน์  บุญคุ้มฉิม
3. เด็กหญิงวนิดา   อบรมศิลป์
 
1. นางสาวกัลยา  กาละมูล
2. นางสาวอัจฉรา  เฉลียวศิลป์
 
168 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล) 1. เด็กหญิงสุพรรณ์ภร  ธิปัญญา
2. เด็กหญิงเกวลิน  รื่นแสง
3. เด็กหญิงโชคลดา  สาธิยะมาตย์
 
1. นางเพ็ญนภา  ศรีเรือง
 
169 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประถมสาธิต มรภ.อยุธยา 1. เด็กหญิงนัชชา  พวงศิริ
2. เด็กชายนัทธวัฒน์  คงเวหน
 
1. นางสาวรดามณี  สายพัฒนะ
 
170 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงปิยธิดา  ขานพิษ
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ด้วงคำจันทร์
3. เด็กหญิงสุมิตรา  สีหาบุญมาก
 
1. นางสาวอัจฉรา   เฉลียวศิลป์
 
171 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล) 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  ผิวเผือก
2. เด็กหญิงอรอุษา  งามสะอาด
3. เด็กหญิงอรัญญา  ดีมาก
 
1. นางภาสุรี  วินิจฉัยกุล
2. นางเพ็ญนภา  ศรีเรือง
 
172 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล) 1. เด็กหญิงจิราพรรณ  ศรีษะเกษ
2. เด็กหญิงนัฐธิญา  เซ็งเพรียว
3. เด็กหญิงวราภรณ์  สาลีผล
 
1. นางสอาด  กลิ่นเกษร
2. นางเพ็ญนภา  ศรีเรือง
 
173 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 81.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายชโลธร  จอมย้อย
2. เด็กหญิงฐาปนี  พิลาภอนันต์
3. เด็กชายธนวัฒน์  บางหลวง
4. เด็กชายพัชรพงษ์  สามพัน
5. เด็กชายเกรียงศักดิ์  เอราวรรณ
 
1. นายสานนท์  สุขจรูญ
2. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
174 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 83.498 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายเสกสรรค์  คำเพียรวงษ์
 
1. นางสาวอรนุช  มีเงิน
 
175 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กหญิงสุนันทา  นวมทอง
 
1. นายสุพจน์  รุ่งเรือง
 
176 ศิลปะ ซอด้วง ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  กลับเป็นสุข
 
1. นายสุพจน์  รุ่งเรือง
 
177 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กหญิงวาริณี  แย้มศิริ
 
1. นายสุพจน์  รุ่งเรือง
 
178 ศิลปะ จะเข้ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กหญิงสุรีพร  ประเสริฐศรี
 
1. นายสุพจน์  รุ่งเรือง
 
179 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กหญิงนริศรา  บัวศรี
 
1. นายสุพจน์  รุ่งเรือง
 
180 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดียว ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  กิจภักดี
2. เด็กหญิงนริศรา  บัวศรี
3. เด็กหญิงปริศนา  หงษ์ทอง
4. เด็กชายภานุวัฒน์  เรือนแพ
5. เด็กหญิงภาวินี  พลอยงาม
6. เด็กชายรักไทย  มาลัย
7. เด็กหญิงวันทนีย์  สนธิ
8. เด็กหญิงวาริณี  แย้มศิริ
9. เด็กหญิงวิชชาญา  วิตตานุช
10. เด็กหญิงศิริวรรณ  จันทร์งาม
11. เด็กหญิงสรัลรัตน์  มะลิวรรณ์
12. เด็กชายสหภาพ  ธีระวาส
13. เด็กหญิงสุนันทา  นวมทอง
14. เด็กหญิงหนึ่งธิดา  หงษ์วิจิตร
15. เด็กหญิงอนันตญา  บุตรดี
 
1. นายนาวิล  อินทโชติ
2. นายประเสริฐ  หนูจ้อย
3. นายสุพจน์  รุ่งเรือง
4. นายเสนาะ  ตั้งทรัพย์
 
181 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กชายภานุวัฒน์  เรือนแพ
 
1. นายสุพจน์  รุ่งเรือง
 
182 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล) 1. เด็กหญิงกมลภัทร  มาโรจน์วานิช
2. เด็กหญิงวรัญญา  อุ้ยสวน
3. เด็กหญิงศรัญญา  จำรัสศรี
 
1. นายคารม  สอระพิมพ์
2. นางสาวรุ้งนภา  สมงาม
 
183 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  รอดเปีย
2. เด็กชายธีรวัฒน์  ภูสุรินทร์
3. เด็กชายมงคล  จำเริญดี
 
1. นายจรัญ  จำรัสศรี
2. นางสาวรุ้งนภา  สมงาม
 
184 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 81 ทอง 6 โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล) 1. เด็กชายชินทัช  บุญสวัสดิ์
2. เด็กหญิงสุนิสา  อาวรณ์
 
1. นางสาวนันทวัน  คงมั่น
2. นางสาวรุ้งนภา  สมงาม
 
185 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 82 ทอง 13 โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล) 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  แก้วเสถียร
2. เด็กชายชินนรัตน์  บุญทา
 
1. นางสาวนันทวัน  คงมั่น
2. นางสาวรุ้งนภา  สมงาม
 
186 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงเทวี  เจริญศิริ
 
1. นางมณี  ราตรีโชติ
 
187 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงธนรัตน์  นนทวาศ์
2. เด็กชายสุรวุฒิ  สุคนธสาร
 
1. นางมณี  ราตรีโชติ
2. นางสาวมาลี  หล่อประเสริฐ
 
188 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กหญิงปรางค์ทิพย์  มีทอง
2. เด็กหญิงสโรชา   กลั่นเครือวัลย์
 
1. นายภคภัณฑ์  สร้างตนเอง
 
189 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 87.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงกฤษดา  โกมล
2. เด็กชายอนันตชัย  ถ้ำทอง
 
1. นางสาวกัลยา  กาละมูล
2. นางสาวมาลี  หล่อประเสริฐ
 
190 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายธนบรรณ  สุดปัญญา
2. เด็กชายสุทธิเกียรติ  ควรเลี้ยง
3. เด็กชายเบ็ญจมินทร์  ปานกรด
 
1. นางมณี  ราตรีโชติ
2. นายอำนวย  ศรีอนันต์
 
191 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายกฤษณะ  หอมสุข
2. เด็กชายกันธรากร  ขันธกร
3. เด็กหญิงชมพูนุช  ธาระสังข์
4. เด็กหญิงพรธิดา  ไนยโมฬี
5. เด็กหญิงเอื้อการย์  ธรรมมาสี
 
1. นางสาวนริศรา  ใบบัว
2. นางสาวเจียมจิตร  คุ้มครองญาติ
 
192 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงลักษิกา  ปานฟัก
2. เด็กหญิงลัดดา  เอื้อเฟื้อ
3. เด็กหญิงวาศิณี  ขันธพร
 
1. นางสาวจิราภรณ์  บูชา
2. นางสาวมรกต  วงษ์เนตร
 
193 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  พลพยุห์
2. เด็กหญิงศรีสุดา  สดใส
3. เด็กชายสุพจน์  ปิ่นประเสริฐ
4. เด็กหญิงสุรีพร  โพธิ์งาม
5. เด็กหญิงเมธาวี  รักษาสัตย์
 
1. นางสาวนริศรา  ใบบัว
2. นางวิไลวรรณ  โตสูง
 
194 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 84.64 ทอง 10 โรงเรียนบ้านลำแดง 1. เด็กชายณัณฐวัฒน์  วิชาผา
2. เด็กชายสุคนธ์  เวชขยัน
3. เด็กชายอนันต์  ดวงสุวรรณ์
 
1. นางสาวกรณิศ  สุวรรณไตรย์
 
195 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กชายภัคพล  บำรุงเขต
 
1. นายพรเทพ   สุขอุดม
 
196 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กชาย ทิวากร  ไวยปิติ
 
1. นายพรเทพ  สุขอุดม
 
197 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กชายธนโชติ  คมนัย
 
1. นายพรเทพ  สุขอุดม
 
198 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กชายวัชระ  นิลศิริ
 
1. นายพรเทพ  สุขอุดม
 
199 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กชายณภัทร  หงษ์ทอง
2. เด็กชายณัฐวัตร  เจติยานันท์
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  คุ้มกัน
4. เด็กชายทิวากร  ไวยปิติ
5. เด็กชายธนกฤต  จิตวัฒนะเสรี
6. เด็กชายธนโชติ  คมนัย
7. เด็กชายวรินทร  ตุ้มนิลกาล
8. เด็กชายวัชรชัย  แสนสุข
9. เด็กชายวัชรากร  รัศมีดิษฐ์
 
1. นายคงศักดิ์  สุขอุดม
2. นายพรเทพ  สุขอุดม
3. นายพิศิษฐ์  ทองแฉล้ม
 
200 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนศิริเสนาวิทยา 1. เด็กหญิงชนิดา  สุวรรณประทีป
2. เด็กหญิงณัชชา  สุทธากร
3. เด็กหญิงณัฎฐณิชา  รุ่งศรีวัฒนา
4. เด็กหญิงธมลวรรณ  พงศ์พันธุ์สุข
5. เด็กหญิงธันยพร  ภัทรเจริญสิทธิ์
6. เด็กหญิงนิติพร  มีช่อ
7. เด็กหญิงนิรัชชา  หาเรืองจักร
8. เด็กหญิงปิยะธิดา  เสมวงค์
9. เด็กหญิงพัฒน์นรี  ถีติปริวัตร์
10. เด็กหญิงรุจิรา  บุญมาเสิศ
11. เด็กหญิงวรัชยา  นาคราช
12. เด็กหญิงอวัสดา  ผูกฤทัย
13. เด็กหญิงอาทิตยา  จูนารถ
14. เด็กหญิงอารียา  มณีัแสง
15. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  สำรวล
 
1. นายดนัย  แสงทับทิม
2. นายศิวพล  ศาสตร์สาระ
3. นางอาภาพร  เศรษฐพงษ์
4. นางสาวอำพร  ไกรเพชร
 
201 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายต้น  สมานพันธ์
2. เด็กชายนัฐพล  พันธ์งาม
3. เด็กชายนาวิน  ตวงสุวรรณ
4. เด็กชายปรเมศร์  พฤทธิสาริกร
5. เด็กชายภานุเดช  เฉลยโฉม
6. เด็กชายอานันต์  มีเย็น
 
1. นางสาววิไลวรรณ  ศรีวิบูลย์รัตน์
2. นางสมหมาย  นาคะตะ
3. นายอำนวย  ศรีอนันต์
 
202 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สดใส
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ปานกรด
3. เด็กหญิงทัศนา  ศรีทอง
 
1. นางรัชนีพรรณ  งามสมโสตร์
2. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
203 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนศิริเสนาวิทยา 1. เด็กชายชรินรัตน์  มูลธิโต
2. เด็กชายธนกร  ทิมกุล
3. เด็กชายศุภกานต์  สุภิมล
 
1. นางสาวสมใจ  อ่ำพันธ์
 
204 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนศิริเสนาวิทยา 1. เด็กชายประกาศิต  แก้วพรม
 
1. นางสาวเมณัฐินี  อะฏะวินทร์
 
205 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศิริเสนาวิทยา 1. เด็กชายเจตนิพิฐ  คงเกษม
 
1. นางสาวเมณัฐินี  อะฏะวินทร์
 
206 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านลำแดง 1. เด็กหญิงนนทกร  งามคณะ
2. เด็กหญิงนัฐชา  คงสมพรต
3. เด็กหญิงนิสากร  หมื่นปราบ
 
1. นางสาวพจนารถ  เสียงสาว
2. นางสุกานดา  นวนไทย
 
207 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  ศรีสังข์
2. เด็กหญิงทัศนีย์  ศรีทอง
3. เด็กหญิงสุรัตนา  กำนอก
 
1. นางรัชนีพรรณ  งามสมโสตร์
2. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
208 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  บุญฤทธิ์
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  ลับกิ่ม
3. เด็กหญิงสุวัจนี  ปันสาร
 
1. นางรัชนีพรรณ  งามสมโสตร์
2. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
209 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายณัฐสิทธิ์  ไวยวิชา
2. เด็กชายเอกรัตน์  วงษ์ระชาน
 
1. นายคมสัน  พรประสิทธิกุล
2. นางสาวลัดดาวัลย์  รุมรัตน์
 
210 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงขวัญใจ  แก่นเรือง
2. เด็กชายภาณุวัฒน์  จันทรักษ์
3. เด็กหญิงลลิตา  นาคกะสัน
 
1. นางสาวกาญจนา  เสมี
2. นางสาวลัดดาวัลย์  รุมรัตน์
 
211 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายอัครพล  รองทอง
2. เด็กชายอินทัช  เลิศสิมา
 
1. นายคมสัน  พรประสิทธิกุล
2. นางสาวลัดดาวัลย์  รุมรัตน์
 
212 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายศุภโชค  บัวชูก้าน
2. เด็กชายอำนาจ  พันธ์อารมณ์
 
1. นายคมสัน  พรประสิทธิกุล
2. นางสาวลัดดาวัลย์  รุมรัตน์
 
213 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดตูม 1. เด็กหญิงกฤษณา  เจริญสุข
2. เด็กชายพิทักษ์พงศ์  จูลิ่ม
3. เด็กหญิงสาริกา  มานิล
4. เด็กหญิงสุพิชชญา  ตรีมงคล
5. เด็กชายอัตถกรณ์  สิมบิดา
 
1. นางวิไลวรรณ  คำสมาน
2. นางสุรีย์  เกลาเทียน
 
214 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายวาบุญ  ธีราลาภ
2. เด็กชายสพลดนัย  ศรีแก้ว
 
1. นางพรทิพย์  แก้วจุรัตน์
2. นางสาวเสาวลักษณ์  ยิ้มประเสริฐ
 
215 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  เฉลยคาม
2. เด็กชายณัฐพงษ์  แก้วกลึงกลม
 
1. นางนิสาชล  อาชีพสุจริต
2. นางปิยาณี  น่วมนุ่ม
 
216 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงกชกร  เนียมพลาง
2. เด็กหญิงชนาพร  สุวรรณ์นาค
3. เด็กหญิงซิสตี้  ปาทาน
4. เด็กหญิงดวงพร  ทองโกมุท
5. เด็กหญิงตวิษา  นุสติ
6. เด็กหญิงธนัชญา  เลี่ยมทอง
7. เด็กหญิงปุณฑริกา  ตองสารี
8. เด็กหญิงพนารัตน์  สว่าง
9. เด็กหญิงพรรณวษา  จุ้ยนุช
10. เด็กหญิงวันเพ็ญ  วิจิตรกุล
11. เด็กหญิงวิสุตา  วสุรัตต์
12. เด็กหญิงอณัญญา  ครเพ็ง
13. เด็กหญิงอภิชญา  เครือวัลย์
14. เด็กหญิงอริศรา  สารบรรณ
15. เด็กหญิงอาทิตยา  กิจสะสม
 
1. นางนิสาชล  อาชีพสุจริต
2. นางปิยาณี  น่วมนุ่ม
3. นางสาวศิริภรณ์  เม่นมั่น
4. นางสุมณฑา  เชาว์ตระกูล
 
217 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงกมลชนก  ภาคพฤกษ์
2. เด็กหญิงนพรัตน์  จำปาทิพย์
3. เด็กหญิงพัชรี  แพงหนู
4. เด็กหญิงมิยู  โมริยาม่า
5. เด็กหญิงละออ  อะทะเมืองมุููล
6. เด็กหญิงอรไพลิน  โตทอง
 
1. นางชญาดา  ปุยอ๊อต
2. นางรัชนีพรรณ  งามสมโสตร์
3. นางสาวลัดดาวัลยื  รุมรัตน์
4. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
218 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงกฤติยาภรณ์  เสนาพร
2. เด็กหญิงพรจิรา  เทพไทย
3. เด็กหญิงมานิตา  งามถิ่น
4. เด็กชายมิณฑาลักษณ์  ชื่นพิมาย
5. เด็กหญิงลักษิกา  นาคกะสัน
6. เด็กหญิงวริศรา  เสนาพร
 
1. นางชญาดา  ปุยอ๊อต
2. นางสาวลัดดาวัลยื  รุมรัตน์
 
219 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงธนวรรณ  หาวิธี
2. เด็กหญิงผกามาศ  กระจ่างโชติ
3. เด็กหญิงพรจิรา  เทพไทย
4. เด็กหญิงมิณฑาลักษณ์  ชื่นพิมาย
5. เด็กหญิงลักษิกา  นาคกะสัน
6. เด็กหญิงอรพรรณ  ไกลที่พึ่ง
 
1. นางชญาดา  ปุยอ๊อต
2. นางสาวลัดดาวัลย์  รุมรัตน์
 
220 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 81.66 ทอง 13 โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กหญิงการเกด  เกิดพร้อม
2. เด็กหญิงวรรัตน์  ดีสถาน
3. เด็กหญิงอรอนงค์  ลาภเกิน
 
1. นางสาวบุณฑริก  รักนุช
 
221 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเกาะเลิ่ง 1. เด็กชายธนวัฒน์  สมใจ
2. เด็กชายศิปกร  เติมดาว
3. เด็กชายอนุพงษ์  แสงเปล่งปลั่ง
 
1. นางสาวนิตยา  บุญเกิน
2. นายอดุลย์  ศิลรักษา
 
222 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กชายปองพล  ต้องประสงค์
 
1. นายธีรวุฒิ  ขวานเพช็ร
 
223 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กหญิงวนาลี  จำรูญพันธ์
2. เด็กหญิงสโรชา  ก๋าพรม
 
1. นางจันทิมา  ศรีครุฑ
2. นายธีรวุฒิ  ขวานเพช็ร
 
224 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงกันติชา  ดาวดวงน้อย
2. เด็กหญิงณพัตรา  สังม์มุรินทร์
3. เด็กหญิงมานิตา  ใยสำลี
4. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  รอดวิเศษ
5. เด็กหญิงอาริษา  สุขสาลี
 
1. นางสาวสุทธิวรรณ  สุขโข
 
225 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กหญิงพัชริดา  สนศรี
 
1. นายธีรวุฒิ  ขวานเพช็ร
 
226 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 84 ทอง 7 โรงเรียนวัดเกาะเลิ่ง 1. เด็กชายปราโมทย์   เกิดสกุล
2. เด็กหญิงรุจิรา  สุวรรณ
3. เด็กชายเอกวัส  พินิจพันธ์
 
1. นางสาวนิตยา  บุญเกิน
2. นางโฉมฉาย  ฉิมสง่า
 
227 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กชายชรินทร์ทร  แพทย์สิทธิ์
2. เด็กหญิงธัญญาพร  เกิดพุฒเปี่ยม
3. เด็กหญิงวรรณิภา  พรหมมา
 
1. นางสาวจุฬาพันธ์  ธูปะเตมีย์
 
228 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง 12 โรงเรียนวัดไก่เตี้ย 1. เด็กชายชัยรัตน์  จันทร์เทพ
2. เด็กชายพุฒพล  อุบลวัตร
3. เด็กชายรัชชานนท์  จันทราศรี
 
1. นางจรินทร์  จำปาทิพย์
2. นายดิเรก  จำปาทิพย์
 
229 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนวัดท้าวอู่ทอง 1. เด็กชายรังสรรค์  ถาวรทัศน์
2. เด็กชายสิทธิพร  ส้มแก้ว
3. เด็กชายสุพรชัย  แซ่อึ้ง
 
1. นางปารณีย์  พานทอง
 
230 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงแสงตะวัน  วุฒิภาสภูวดล
 
1. นางสาวสมคิด  ญาณสมบัติ
 
231 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธิ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายประทีป  ภู่พงษ์
 
1. นางสาวประภาพร  เพชรดีคาย
 
232 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงกัญฐิกา  คมกรด
2. เด็กหญิงพรนภา  ฝั่งแก้ว
3. เด็กหญิงยุวลี  โชคสมัย
4. เด็กหญิงสิริลักษณ์  พืชนะ
5. เด็กหญิงสุภาภรณ์  จับแก้ว
6. เด็กหญิงสุวนัน  เปรมประเสริฐ
 
1. นายนฤพงษ์  พิมพ์ทอง
2. นางมยุรี  เจริญสุข
3. นางมาลี  เจริญสุข
 
233 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ไกรเพิ่ม
2. เด็กหญิงธนัชชา  สมเพียร
3. เด็กหญิงนภัสสร  งานประโคน
4. เด็กหญิงนัชชา  เย็นใจ
5. เด็กหญิงรจนา  กระจ่างโรจน์
6. เด็กหญิงสุภาพร  อินทรสังข์
 
1. นายนฤพงษ์  พิมพ์ทอง
2. นางมยุรี  เจริญสุข
3. นางสาวสมศรี  เริงสังข์
 
234 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กชายจิรพัฒน์  ช้างจันทร์
2. เด็กชายธนาวุฒิ  นายี่
3. เด็กชายพันแสง  เลิศเมือง
 
1. นายนฤพงษ์  พิมพ์ทอง
2. นายสมโภชน์  ฉุยฉาย
 
235 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงดวงเนตร  เรืองโอชา
2. เด็กหญิงนัฐพร  อยู่เทศ
3. เด็กหญิงพัชริดา  แสงประกาย
 
1. นายนฤพงษ์  พิมพ์ทอง
2. นางมยุรี  เจริญสุข
 
236 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงประภัศสร  ใบบุญ
2. เด็กชายสมศักดิ์  สุขเฉลิมศรี
3. เด็กชายสิทธิโชค  สว่างศรี
 
1. นายนฤพงษ์  พิมพ์ทอง
2. นางมยุรี  เจริญสุข
 
237 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง (วาสนานุกูล) 1. เด็กชายรพีภัทร  ขันธมาลัย
2. เด็กชายวรรณสิน  เปาริก
3. เด็กชายอรรถพล  ไวยมยุรี
 
1. นางสาวดวงฤดี  บุญยืนยง
2. นางสุนทรี  สักการะ
 
238 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 86 ทอง 10 โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง (วาสนานุกูล) 1. เด็กชายรัตนชัย  ชูกลิ่น
2. เด็กชายวันศิริ  ชูกลิ่น
3. เด็กชายสมยศ  สมร
 
1. นางสาวปิยวัน  นิลรัตน์
2. นางศิริลักษณ์  มาศสถิตย์
 
239 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง (วาสนานุกูล) 1. เด็กชายธนพล  โกษะ
 
1. นางสาวดวงฤดี  บุญยืนยง
 
240 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 81 ทอง 8 โรงเรียนประชาศึกษา 1. เด็กหญิงวันวิสา  สุวรรณโชติ
 
1. นางจินดาพร  ภูพิทักษ์
 
241 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 83.6 ทอง 8 โรงเรียนประชาศึกษา 1. เด็กหญิงณิชกานต์  ดอกกุหลาบ
2. เด็กหญิงปัญญาวัฒน์  บำรุงพงศ์ตระกูล
3. เด็กหญิงสลิลทิพย์  ยุกตานนท์
 
1. นางสาวนิศากร  ปั้นเสถียร
2. นางสาวมณีรัตน์  เนียรประดิษฐ
 
242 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประชาศึกษา 1. เด็กหญิงพรทิพย์  โพไพบูลย์
 
1. นางขวัญเรือน  แก้วมณี
 
243 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประชาศึกษา 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  เนียมหอม
 
1. นายเปรมพิชิต  อันโน
 
244 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนประชาศึกษา 1. เด็กหญิงพรรณพิสุทธิ์  ละออศรี
2. เด็กหญิงพัฒสุธา  คุณาไทย
3. เด็กหญิงภูริชญา  สัมฤทธิ์ดี
 
1. นายพรชัย  โมกข์กระแสร์
2. นางอำพร  แสงสุข
 
245 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประชาศึกษา 1. เด็กชายธนกฤต  จันทนา
 
1. นางสาวพัชรินทร์  ศรีพรรณารักษ์
 
246 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดน้อย (วิเชียรสร้อยเกลียวอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงนริษรา  เอมโอฐ
2. เด็กหญิงพิมพิชญาพร  ทองจุน
 
1. นายอติรัตน์  ด้วงประยูร
 
247 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดน้อย (วิเชียรสร้อยเกลียวอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ปิ่นรัตน์
2. เด็กชายณัฐพงศ์  ฃาลีวร
 
1. นายอติรัตน์  ด้วงประยูร
 
248 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงปนัดดา  ปัญจะมาตย์
2. เด็กหญิงวริศรา  เฉื่อยฉ่ำ
3. เด็กหญิงศศิวิมล  วุฒิเขตร์
 
1. นางสาวอัญชลี  ธีระสาสน์
2. นางเจริญ  พระโพธิ์
 
249 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดช้าง 1. เด็กหญิงศศิมา  อันสุพรรณ
2. เด็กหญิงสุกัญชณา  ใหมเขียว
 
1. นายมาณพ  สุขสมแดน
2. นางสาวยุพิน  หวังผล
 
250 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 81 ทอง 18 โรงเรียนวัดช้าง 1. เด็กชายธนากร  รื่นภาคบุตร
2. เด็กชายบุญฤทธิ์  มินตรา
3. เด็กหญิงพรภิมล  สุภีแดน
 
1. นางสาวยุพิน  หวังผล
2. นางวิไลวรรณ  รื่นบุญ
 
251 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดช้าง 1. เด็กหญิงสรัลพร  คันธมาร
2. เด็กหญิงอภิสรา  อ้วนพลี
3. เด็กหญิงเปรมกวิ  ศรีสิงหฬ
 
1. นางสาวยุพิน  หวังผล
2. นางวิไลวรรณ  รื่นบุญ
 
252 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดลำพระยา (แช่มช้อยวิทยา) 1. เด็กชายรุ่งตะวัน  สุขเกษม
 
1. นางสุภาวดี  ชุมภูแก้ว
 
253 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศิวาราม 1. เด็กหญิงนีรชา  ศรีสังข์
2. เด็กหญิงสุภัทสสรา  สำลี
3. เด็กหญิงเกวลิน  บุญมี
 
1. นางชญาน์นันท์  เรื่องนิธิบุญทวี
 
254 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศิวาราม 1. เด็กหญิงนันทิวา  ฤาชาภูเขียว
2. เด็กหญิงประสิตา  แก้วกอง
3. เด็กหญิงมณฑยา  รักสุข
 
1. นางบุญเสริม  เมืองพุทธา
2. นายเอกชัย  เมืองพุทธา
 
255 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 86 ทอง 9 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงชลลดา  ไกรสินธุ์
 
1. นางพัชรินทร์  พรหมเมศ
 
256 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 82 ทอง 13 โรงเรียนวัดแค 1. เด็กหญิงวณิศรา  ลายสาคร
 
1. นางรุ่งอรุณ  แก้วโชติ
 
257 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 83.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดลำพระยา (แช่มช้อยวิทยา) 1. เด็กชายรุ่งตะวัน  สุขเกษม
 
1. นายอภิวัตร  ทองประดิษฐ์
 
258 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 87.73 ทอง 5 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายชาญ  โอริส
2. เด็กชายณัฐนนท์  ศรีมงคล
 
1. นางจันทร์จิรา  อิ่มสุวรรณ
2. นายวัชระ  จงสุขสวัสดิ์
 
259 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนวัดลำพระยา (แช่มช้อยวิทยา) 1. เด็กหญิงกชพรรณ  กันเกตุ
2. เด็กหญิงชลธิชา  ม่วงรอดภัย
3. เด็กหญิงสุภาพร  สิงห์ทอง
 
1. นางสาวนพวรรณ  จุ้ยเจริญ
2. นางสาววริศรา   หิรัญชาติ
 
260 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงลักษิกา  โกภิสูงเนิน
2. เด็กชายอนุศิษฐ์  นามภักดี
 
1. นางธัญทิพย์  มีสื่อสาร
2. นางสาวพัชรา  เพ็ชรสูงเนิน
 
261 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 80.32 ทอง 14 โรงเรียนวัดลำพระยา (แช่มช้อยวิทยา) 1. เด็กหญิงกาญจนา  ใจดี
2. เด็กชายนิภาพร  วงษ์ปิ่น
3. เด็กหญิงพรรัตน์  จำกัดภัย
 
1. นายปีติพล  ศรีสิงห์
2. นางสาววริศรา  หิรัญชาติ
 
262 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงกวินธิืดา  กลั่นแตง
2. เด็กชายธนภัทร  พูลเพิ่ม
3. เด็กหญิงธัญยธร  สุดลาภา
4. เด็กหญิงพัชรียา  พรหมเสนา
5. เด็กหญิงอโนทัย  ไตรอุดม
 
1. นางธัญทิพย์  มีลือสาร
2. นางสาวพัชรา  เพ็ชรสูงเนิน
 
263 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 89 ทอง 10 โรงเรียนวัดลำพระยา (แช่มช้อยวิทยา) 1. เด็กหญิงกัญญาลักษณ์  สิงห์ทอง
2. เด็กหญิงสริตา  แป้นเกิด
3. เด็กหญิงเตย  ใจดี
 
1. นางจันทวงศ์  เรืองเกษา
2. นางสาวชณิกา  พุฒตาล
 
264 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดลำพระยา (แช่มช้อยวิทยา) 1. เด็กชายณรงค์เดช  บุญยม
2. เด็กหญิงณัฐชนก  ลมเชย
3. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ศิริครุฑ
 
1. นางจันทวงศ์  เรืองเกษา
2. นางสาวชณิกา  พุฒตาล
 
265 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโพธิ์เอน 1. เด็กชายดำรง  แซ่วือ
2. เด็กหญิงพิชญา  บุญมามอญ
3. เด็กชายภัทรลักษณ์  เสสุตา
 
1. นางเพ็ญพรรณ   สุตัญตั้งใจ
2. นางสาวเยาวลักษณ์  คนึงหมาย
 
266 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 81 ทอง 11 โรงเรียนวัดโพธิ์เอน 1. เด็กชายคชา  พุฒิอนันทชัยกุล
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  เหมือนฤทธิ์
3. เด็กหญิงเพ็ชรณรินทร์  มีศรีดา
 
1. นางเพ็ญพรรณ   สุตัญตั้งใจ
2. นางสาวเยาวลักษณ์  คนึงหมาย
 
267 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 88 ทอง 11 โรงเรียนวัดโพธิ์เอน 1. เด็กหญิงธนาภรณ์  แจ้งพร
2. เด็กหญิงภาวรีย์  ประสงค์พันธ์
3. เด็กหญิงสุนิสา  พงษ์พฤกษ์
 
1. นางเพ็ญพรรณ   สุตัญตั้งใจ
2. นางสาวเยาวลักษณ์  คนึงหมาย
 
268 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 86.31 ทอง 8 โรงเรียนวัดศิวาราม 1. เด็กหญิงณัฐริกา  นาคศิริ
2. เด็กหญิงดวงดาว  สดใส
3. เด็กหญิงพัทมน  โอสถ
 
1. นางพศิกา  วัฒนะ
 
269 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดบ้านหีบ 1. เด็กชายมณฑล  นภาการ
 
1. นายบุญเพ็ญ  สุวรรณศร
 
270 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 81.67 ทอง 7 โรงเรียนวัดพนัญเชิง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  มานะสุนทร
2. เด็กชายทิตวัน  แก้วใส
 
1. นางนงลักษณ์  แก้วประเสริฐ
2. นางนุชนาฏ  พุ่มฉัตร
 
271 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 85 ทอง 8 โรงเรียนวัดบ้านหีบ 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  คงสมใจ
2. เด็กหญิงสุกัญญา  หากะวี
3. เด็กหญิงสุจิตรา  สาระพรต
 
1. นางขนิษฐา  สุวรรณศร
2. นายบุญเพ็ญ  สุวรรณศร
 
272 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพนัญเชิง 1. นายจตุพล  ชอบจิต
2. เด็กชายรัชชานนท์  แสงพรหม
3. นายวชิระพงษ์  สายปันดิ
 
1. นางพัทยา  สุขเขตต์
2. นายสุนทร  กลีบโกมุท
 
273 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82.97 ทอง 7 โรงเรียนวัดพนัญเชิง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  มานะสุนทร
 
1. นายสมบูรณ์  วรรณมุข
 
274 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายวงกต  ธัมมัง
2. เด็กชายสุทิวัส  มีสมสัตย์
 
1. นางสาวศิริมนัส  ขันธนิตย์
2. นางสาวเสาวลักษณ์  ยิ้มประเสริฐ
 
275 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 86 ทอง 8 โรงเรียนวัดเรือแข่ง (ประชาอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงนภัส  ศรีเอี่ยม
 
1. นายนิเทศก์  งามนิมิตร
 
276 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเรือแข่ง (ประชาอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงณัฎฐ์นรีย์  สำราญจิตร
 
1. นางอัจฉราวดี  ทองนพ
 
277 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 84 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนวัดสุเมธ 1. เด็กชายธีรภัทร  แก้วมงคล
2. เด็กหญิงฟ้าใส  เฉลิมทอง
3. เด็กหญิงอารีรัตน์  วีระสัย
 
1. นางอรุณลักษณ์  เฉลิมสถาน
 
278 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดสุเมธ 1. เด็กหญิงดลนภา  รัตนมุณี
2. เด็กชายปกรณ์  แสงประไพย์
 
1. นางอรุณลักษณ์  เฉลิมสถาน
 
279 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนวัดดอนพุดซา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  พบพิพัก
2. เด็กหญิงจิตราภรณ์  เหลี่ยมสังข์
 
1. นายนิทัศน์  หามนตรี
2. นางสาวเอมอร  ผาสุขพันธ์
 
280 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนวัดดอนพุดซา 1. เด็กหญิงขนิษฐา  พิมพ์สวรรค์
2. เด็กหญิงสุวรรณวษา  ทั่งทอง
 
1. นายนิทัศน์  หามนตรี
2. นางสาวเอมอร  ผาสุขพันธ์
 
281 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนพุดซา 1. เด็กหญิงรัตวรรณ  วงค์ขอม
2. เด็กหญิงไพรลิน  ศรีสงคราม
 
1. นายนิทัศน์  หามนตรี
2. นางสาวเอมอร  ผาสุขพันธ์
 
282 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 81 ทอง 6 โรงเรียนวัดดอนพุดซา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  มณีเจียร
2. เด็กหญิงปนัดดา  ถึกพานิช
3. เด็กชายอนุวัฒน์  คลังทอง
 
1. นางสาวสุวรรณา  บำรุงจิตต์
2. นางสาวเอมอร  ผาสุขพันธ์
 
283 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดดอนพุดซา 1. เด็กหญิงขนิษฐา  พิมพ์สวรรค์
2. เด็กชายภานุวัตร์  พูลมา
 
1. นายนิทัศน์  หามนตรี
2. นายอาทิตย์  ลาภชัย
 
284 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดจําปา(อ.อุทัย) 1. เด็กหญิงอรัญญา  นามบุตร
 
1. นางพัชรี  ผาสุขรูป
 
285 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนวัดบัวงาม 1. เด็กชายพงษ์วัฒน์  โสดา
2. เด็กหญิงเจนจิรา  พุ่มเจริญ
 
1. นางปราจิณ  สุขผิว
2. นายเจริญ  พรหมนิมิตร์
 
286 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดเสาธงเก่า (ถึงสุขประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงศิริพรรณ  สัมพันธ์พานิช
 
1. นายจำลอง  ดำขำ
 
287 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ฉายแสง
2. เด็กชายขวัญเมือง  โชตินอก
3. เด็กชายธนากานต์  ชมสมบูรณ์
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พูลสมบัติ
 
288 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 84.65 ทอง 9 โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กชายธีระพงศ์  วิโรจน์
2. เด็กชายพรเทพ  เที่ยงประถม
3. เด็กหญิงศิโยน  สุจริตตกุล
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พูลสมบัติ
 
289 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 83 ทอง 9 โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กหญิงชัชชฎาภรณ์  มิ่งชัย
2. เด็กชายพีรภาส  ส่างสาร
 
1. นางพัชรี  พิมพิลา
 
290 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กหญิงขจิตมณี  บุญวงศ์
2. เด็กชายธนวัชน์  เชิงขุนทด
 
1. นางพัชรี  พิมพิลา
 
291 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 88.36 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  แดงด้วง
 
1. นางสาวกิตติญาดา  เมฆแสงสี
 
292 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโตนดเตี้ย 1. เด็กหญิงชนัญพร  พิกุลขาว
 
1. นางสาวชุติมา  นรานุต
 
293 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 91.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโตนดเตี้ย 1. เด็กชายธนชัย  พวงแก้ว
2. เด็กชายนัส  โลโสดา
 
1. นายวิทยา  จุฑาธัชชัย
 
294 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโตนดเตี้ย 1. เด็กหญิงมันทนากร  พักโพธิ์เย็น
 
1. นางบุญรอด  มหามนตรี
 
295 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 91 ทอง 4 โรงเรียนวัดโตนดเตี้ย 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  เงินกลม
 
1. นางกุลนภา  ธนัตนันทเดช
 
296 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนวัดโตนดเตี้ย 1. เด็กหญิงจิณณพัตร  สวัสดิสุข
2. เด็กหญิงฉัตรชวานี  สิงห์โตน้อย
3. เด็กชายชัยมงคล  แสงซื้อ
4. เด็กหญิงดารณี  จันแจ้ง
5. เด็กหญิงดารินทร์  บัวดารา
6. เด็กหญิงนัทธพร  นามวงษ์
7. เด็กหญิงมันทนากร  พักโพธิ์เย็น
8. เด็กหญิงวรรณภา  ตรียุทธ์
9. เด็กหญิงวิชชุตา  อึ้งเอกนาม
10. เด็กหญิงศุุภลักษณ์  ทานผล
11. เด็กหญิงสุพิชฌาย์  ถุมุท
12. เด็กหญิงอรพินท์  เกิดทรง
13. เด็กชายเดชอนุพันธ์  เล้าอรุณ
14. เด็กหญิงเปรมฤทัย  สถิตสิทธิเวช
15. เด็กหญิงเปรมฤทัย  สถิตสิทธิภาคกุล
 
1. นางกุลนภา  ธนัตนันทเดช
2. นางปนยา  บุญแต่ง
3. นางมณี  ลาภบรรเทิง
 
297 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กชายนันทวัฒน์  ฤทธิ์รอด
2. เด็กหญิงยุวดี  คำสอน
 
1. นางสาวศืรกรานต์  อ่อนจีระ
 
298 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กชายอลงกต  นิมนฤมิตร
2. เด็กชายเอกรัตน์  ปิ่นทอง
 
1. นางนภาวรรณ  สุขดี
 
299 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กชายนิมิตรกุล  จันทร์กระจ่าง
2. เด็กชายอนุชา  กระจ่างพืช
 
1. นางนภาวรรณ  สุขดี
 
300 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กหญิงนัฐนิช  ดีแท้
2. เด็กหญิงสุรัมภา  อ่อนกระท่อน
 
1. นางนภาวรรณ  สุขดี
 
301 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายชัยพร  อาจสมบาน
2. เด็กชายสันติภาพ  พลีเขต
3. เด็กชายอรุณ  โพธิ์เงิน
 
1. นายนิรุช  เปรมรอด
2. นางสาววัชนันท์  เพ่งสุข
 
302 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายกฤษณะ  พลีขันธ์
2. เด็กชายสราวุฒิ  นงนุช
3. เด็กชายอธิป  กาซัน
 
1. นางสาวขวัญใจ  บุญสมบัติ
2. นายนิรุช  เปรมรอด
 
303 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายยอดชาย  โพธิ์งาม
2. เด็กชายวิศรุต  วันดาราเซ๊ะ
3. เด็กชายเอกรักษ์  หาเรือนขวัญ
 
1. นางสาวขวัญใจ  บุญสมบัติ
2. นายนิรุช  เปรมรอด
 
304 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดไก่เตี้ย (วิทยสุนทร) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ยิ่งตระกูล
2. เด็กชายพงษ์เทพ  ยาวุธ
 
1. นางปิติพร  มีสุข
2. นางแสงเดือน  แจ้งเขว้า
 
305 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กชายชินาธิป  เอมโอฐ
2. เด็กชายธนโชติ  ประสพเนตร์
3. เด็กชายศิริโชค  เห่งประดิษฐ์
 
1. นางจันทรา  ผาสุขใจ
2. นางสาวนพรัตน์  สำอางค์ผิว
 
306 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กหญิงอรนลิน  นวลสนอง
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  อ่อนศรี
 
307 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองไม้ซุง 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  มะลิไทย
 
1. นางสาวสุธีรา  มูลดี
 
308 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองไม้ซุง 1. เด็กชายธนากร  เปรมจัตุรัส
2. เด็กชายปริญญา  คงสมกัน
3. เด็กหญิงวรพรรณ  คงสุวรรณ
 
1. นางสาวสุวภา  พวงภู่
2. นางไพบูลย์  ศิลาอาสน์
 
309 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองไม้ซุง 1. เด็กชายบูรพา  คงสมแก้ว
 
1. นางสาวสุวภา  พวงภู่
 
310 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดหนองไม้ซุง 1. เด็กหญิงกาญจนา  บัวหลาด
 
1. นายสมศักดิ์  ฉัตรประยูร
 
311 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง 14 โรงเรียนวัดสามบัณฑิต 1. เด็กชายสิทธิพร  โกมุทัน
2. เด็กชายอภิรักษ์  พิมพ์สวรรค์
3. เด็กชายอภิวัฒน์  หามนตรี
 
1. นางสาวชนิษฏา  สายสมบัติ
2. นายดิเรก  ดาวเรือง
 
312 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 83 ทอง 9 โรงเรียนวัดท่าตอเลิศบุญยงค์วิทยา 1. เด็กชายธนากร  เสือสืบพันธุ์
2. เด็กหญิงสมฤทัย  สังขรัตน์
 
1. นางสาวสายพา  เฉลยจิตร์
2. นางสาวอรพินท์  เฉลยทรัพย์
 
313 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงศตพร  เวชทัพ
 
1. นางอาภรณ์  อรุณเมือง
 
314 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัว 1. เด็กหญิงอภิศรา  ขันขาว
 
1. นางจงจิต  กสิพันธ์
 
315 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดค่าย (เล็กจุฬาประชานุสรณ์) 1. เด็กหญิงจิรนันท์  นุชอินทร์
 
1. นางปัญจาภรณ์  แข็งงาน
 
316 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กหญิงจิรัฐติกาล  เอี่ยมสะอาด
2. เด็กหญิงณิชาภัทร  อินทอง
3. เด็กหญิงธิดาพร  ห้องกระจก
4. เด็กหญิงอรปรียา  เสียงขุนทด
5. เด็กหญิงอาทิตญา  สิงจานุสงค์
6. เด็กหญิงเบญจรัตน์  ลัดดาพวง
 
1. นายพิชยุตม์  ไทยเทศ
 
317 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัว 1. เด็กหญิงวรรณกานต์  คำพระ
 
1. นางวนิดา  มังกะลัง
 
318 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดตาลเอน (โศถนชนูปถัมภ์) 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  เอี่ยมสะอาด
 
1. นางกนกวรรณ  สระรักษ์
 
319 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัว 1. เด็กหญิงกมลชนก  ธาราพงษ์
2. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  สุขเวที
3. เด็กชายครรชิต  ไกาทิพย์
4. เด็กชายชัชวาลย์  ผลไพร
5. เด็กชายธนรัตน์  เกิดปลั่ง
6. เด็กชายธีระวัฒน์  โพธิ์หล้า
7. เด็กชายนันทวัฒน์  จัทรเสนา
8. เด็กหญิงปิยะดา  สิงห์สถิตย์
9. เด็กชายพิเชษ  ไกรทิพย์
10. เด็กหญิงมนภัทร  ปานสมพงษ์
11. เด็กชายวทัญญู   นาคทองอินทร์
12. เด็กชายวราภัทร  สว่างเมฆ
13. เด็กหญิงวาสนา  สุดใจ
14. เด็กหญิงศิรดา  ศรีสุโข
15. เด็กหญิงศิลป์ศิริ  กรอบบาง
16. เด็กชายสหรัฐ  เกิดปลั่ง
17. เด็กชายหนุ่ม  ทองประสิทธิ์
18. เด็กชายอนุชิต  เพียรรักษ์
19. เด็กชายอภิชาต  นึกชอบ
20. เด็กชายเอกรินทร์  ศรีชารส
 
1. นางจงจิต  กสิพันธ์
2. นางสาวณัฐชา  มังกะลัง
3. นางวนิดา  มังกะลัง
4. นางเทียนทอง  สว่างเมฆ
5. นายเอกพล  พันธุ์โชติ
 
320 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 83.86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์ (วิบูลย์บำรุง) 1. เด็กชายวงศกร  ครายานนท์
 
1. นางอาภาภรณ์  สุนทรสุข
 
321 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 85.65 ทอง 4 โรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์ (วิบูลย์บำรุง) 1. เด็กหญิงอนุษรา  ชีสังวร
 
1. นางอาภาภรณ์  สุนทรสุข
 
322 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 86 ทอง 7 โรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์ (วิบูลย์บำรุง) 1. เด็กหญิงปภาวดี  ผลเนตร
2. เด็กหญิงศิริพร  คำนวนศักดิ์
3. เด็กหญิงศุภวิชญ์  เบญจมธำรง
 
1. นางนุชนาท  เกตุคำ
2. นางสาวภิญญดา  มุธรส
 
323 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 80.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดค่าย (เล็กจุฬาประชานุสรณ์) 1. เด็กหญิงวาสนา  คล้ายเจียม
 
1. นายพะโยม  สุขสำอางค์
 
324 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัว 1. เด็กหญิงจิดาภา  เหลืองรัตนาภรณ์
2. เด็กหญิงนิชารัตน์  โพธิ์พิชิต
3. เด็กหญิงสายพิน  จันปะทัง
 
1. นางสาวพรพรรณ  เฉลิมกาย
2. นางเทียนทอง  สว่างเมฆ
 
325 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 88 ทอง 11 โรงเรียนวัดบัวงาม 1. เด็กหญิงนันทพร  โสรมรรค
2. เด็กหญิงวรรณวิษา  ชมเดช
3. เด็กหญิงอรอนงค์  บุญคง
 
1. นางนวลนิตย์  คงสถิตย์
2. นางบุญยิ่ง  หวังตระกูล
 
326 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงกัญณิกา  กัณหะกาญจนะ
2. เด็กหญิงเมธาภรณ์  เกิดพร้อม
3. เด็กหญิงโชติมนต์  สังข์ผ่อง
 
1. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
2. นายไพรัช  ทันกลาง
 
327 ศิลปะ ซอด้วง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงธาลินี  บุญช่วย
 
1. นายธีระ  ผ่องสมรูป
 
328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 88 ทอง 11 โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงกุลสตรี  คำบอนพิทักษ์
2. เด็กหญิงธนภัทร  สังข์อ่ำ
3. เด็กหญิงพรพรรณ  ภู่ทอง
 
1. นางจันทร์พิมล  จันทร์ยก
2. นางวีนา  เชื้อสิงห์
 
329 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 81.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  จันทร์ตูม
2. เด็กหญิงณัฐสุดา  ถึงแก้ว
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  นิลสุวรรณ
4. เด็กหญิงนันธิชา  ทองเกิด
5. เด็กหญิงปิยสิณี  อู๋สามเรือน
6. เด็กหญิงวณิชชา  หาวิรด
7. เด็กหญิงศิริลักษณ์  อินทร์ไพร
8. เด็กหญิงศุภนุช  สังกะ
9. เด็กหญิงสุรัสวดี  ทองปัญญา
10. เด็กหญิงสโรชา  อุตรักษ์
 
1. นางสาวภัทรา  เสตบุตร
2. นางสาววราพร  ม่วงประถม
3. นางแสงเดือน  สิทธิศักดิ์
 
330 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงจิดาภา  จริตซื่อ
2. เด็กหญิงมลฤดี  เจตนี
3. เด็กหญิงสีวะลี  มั่นเจริญ
 
1. นางอัจฉรา  พรนิมิตร
 
331 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงธนพร  ทองโยง
 
1. นางอัจฉรา  พรนิมิตร
 
332 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงพันธิตรา  จันทร์อารี
2. เด็กหญิงสิรินยา  วิทยาศาสตร์
 
1. นางอัจฉรา  พรนิมิตร
 
333 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายกัณฑ์อเนก  มีธรรมยุติ
2. เด็กชายธัญเทพ  ทองชู
3. เด็กหญิงภัคจีรา  รื่นบุตร
 
1. นางจารุวรรณ  เผือกโสภา
2. นางวราวรณ์  สินสืบผล
 
334 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 81 ทอง 17 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายการัณย์  กองแก้ว
2. เด็กชายชลธิต  หาเรือนพืชน์
3. เด็กหญิงวราภรณ์  ชาววา
 
1. นางอัจฉรา  พรนิมิตร
 
335 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบ่อตาโล่ 1. เด็กชายกษมา  ฮูสเซ็น ชาห์
2. เด็กชายพลเทพ  พิบูลศิริ
 
1. นายชำนิ  พิมพาภรณ์
 
336 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดปรีดาราม 1. เด็กหญิงอินทุภา  ใจแปง
 
1. นางสุภา  บุญพึ่ง
 
337 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดปรีดาราม 1. เด็กหญิงจีรพร  พุฒิเพ็ญ
2. เด็กหญิงณัฐวดี  ลองซุม
3. เด็กหญิงวลัยลักษณ์  แซ่เลี่ยม
 
1. นายบรรจง  สาหร่าย
 
338 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนวัดปรีดาราม 1. เด็กชายรัชชานนท์  สุปัด
 
1. นายบรรจง  สาหร่าย
 
339 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดปรีดาราม 1. เด็กชายกิจติชัย  บัวบุตร
2. เด็กชายนนทกร   ใจแปง
3. เด็กชายพงศกร  ธีระศาสตร์
 
1. นายบรรจง  สาหร่าย
 
340 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง 12 โรงเรียนวัดปรีดาราม 1. เด็กชายปิยคุณ  เดชคง
2. เด็กชายสรวิชญ์  จำพรต
3. เด็กชายเฉลิมชนม์  วงษ์จุ้ย
 
1. นายบรรจง  สาหร่าย
 
341 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบ่อตาโล่ 1. เด็กหญิงปุณฑริกา  พูนมา
 
1. นางสาวชนิดา  ดึงดาล
 
342 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนวัดกุฎีประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงอรพรรณ  พิพิช
 
1. นางสาวฐิตาภรณ์  บุตรรัตน์
 
343 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบ่อตาโล่ 1. เด็กหญิงกุลธิดา  สุขมาก
2. เด็กหญิงบุญถาวร  แช่มชื่น
3. เด็กหญิงพิจิตรา  น้อยทอง
 
1. นางนรินพิไล  ไผ่พูล
2. นางสาวศิริพร  คำมาก
 
344 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายจุมพล  ภาคพันธุ์
2. เด็กชายศักดิ์ดา  ลาวงษ์ศา
3. เด็กชายสิทธิชัย  มีจิตต์
4. เด็กชายสินธร  กุลเหล็ม
5. เด็กชายสุริยา  ทาเอื้อ
 
1. นางปารณีย์  วรรณบูรณ
2. นางมยุรี  ตะปะสา
 
345 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 83.32 ทอง 12 โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  แสงอุทัย
2. เด็กหญิงจิรประภา  ทันนิเทศ
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ไพราม
 
1. นางสมควร  คงมี
2. นายเสนาะ  ตั้งทรัพย์
 
346 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายชินบัญชร  วงษ์พันธุ์
 
1. นางสาลี่  จันทสร
 
347 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายชินบัญชร  วงษ์พันธุ์
 
1. นางมาเรียม  ณัฏฐ์ถาวรีย์
 
348 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 82.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเป็ด 1. เด็กชายสำเริง  ใบบัวเผื่อน
 
1. นายเสริมพงศ์  เมืองมั่น
 
349 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเป็ด 1. เด็กหญิงปทุมพร  ดีแท้
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  พึ่งพักดี
 
1. นางสุณัฏฐา  ภักดีวงษ์
2. นายเสริมพงศ์  เมืองมั่น
 
350 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเป็ด 1. เด็กหญิงชยุดา  ใบบัวเผื่อน
 
1. นางศิริกุล  มากประมูล
 
351 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  สกุณา
2. เด็กหญิงผกาวรรณ  สระทองแดง
 
1. นางมาลัย  บริบูรณ์มงคล
2. นางสาลี่  จันทสร
 
352 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดปรีดาราม 1. เด็กหญิงนิชฐรัชช์   สุมานิก
 
1. นางสาวกิตติยา  กลั่นพจน์
 
353 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กชายปัณฑ์ชนิต  เจริญสุธิกุล
 
1. นางปราณี  ประวาลพฤกษ์
 
354 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงบุษบา  โคตะระ
2. เด็กหญิงรุ่งขจร  เฉลิมวัฒน์
3. เด็กหญิงอำภา  สันทัดถ้อย
 
1. นางบริสุทธิ์  โต๊ะแสง
2. นางมาลัย  บริบูรณ์มงคล
 
355 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 81 ทอง 8 โรงเรียนวัดตลาด 1. เด็กหญิงวรกมล  โอฬารธนากร
 
1. นางสุกัญญา  พูลอุดร
 
356 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายชินบัญชร  วงษ์พันธุ์
 
1. นางขวัญรพี  เครือใย
 
357 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายนครินทร์  รัตน์คีรีพันธุ์
 
1. นางขวัญรพี  เครือใย
 
358 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงบุษบา  โคตะระ
2. เด็กหญิงผกาวรรณ  สระทองแดง
3. เด็กหญิงรุ่งขจร  เฉลิมวัฒน์
4. เด็กหญิงสุชาดา  จีนสูงเนิน
5. เด็กหญิงอำภา  สันทัดถ้อย
 
1. นางมาลัย  บริบูรณ์มงคล
2. นางรัสรินทร์  ธนาวัฒน์เดชานนท์
 
359 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายกฤษฎา  สงเจริญ
2. เด็กชายกิติศักดิ์  สกุณา
3. เด็กหญิงบุษบา  โคตะระ
4. เด็กหญิงผกาวรรณ  สระทองแดง
5. เด็กหญิงรุ่งขจร  เฉลิมวัฒน์
6. เด็กชายวรวุฒิ  พิมพ์ทอง
7. เด็กหญิงสุชาดา  จีนสูงเนิน
 
1. นางมาลัย  บริบูรณ์มงคล
2. นางรัสรินทร์  ธนาวัฒน์เดชานนท์
3. นางสาลี่  จันทสร
 
360 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบ้านม้า 1. เด็กหญิงอณัศยา  เรืองประกาย
 
1. นางเนตรชนก  จันทร์เพ็ง
 
361 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนวัดอินกัลยา 1. เด็กหญิงกัญจนพร  สุขวิพัฒน์
2. เด็กหญิงณัฐวดี  เสน่หา
3. เด็กหญิงสุภัค  ถิ่นธรณี
 
1. นางสาวจินดา  พรประเสริฐ
2. นางละเอียด  เรืองหิรัญ
 
362 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอินกัลยา 1. เด็กหญิงชมพูนิกข์  บูชา
2. เด็กหญิงณิชากานต์  บุญปกครอง
3. เด็กหญิงสุกัญญา  สมทรัพย์
4. เด็กหญิงสุยาณี  ใบบัวทอง
5. เด็กหญิงเกสรา  วาณิชย์ปฏิยุทธ์
6. เด็กหญิงเกสรา  วาณิชปฏิยุทธ์
 
1. นางสาวจินดา  พรประเสริฐ
2. นางละเอียด  เรืองหิรัญ
3. นางสาวสมใจนึก  ใบโพธิ์
 
363 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายกฤษฎา  สงเจริญ
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  สุขรักษา
3. เด็กชายกิติศักดิ์  สกุณา
 
1. นางบริสุทธิ์  โต๊ะแสง
2. นางมาลัย  บริบูรณ์มงคล
 
364 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กชายด.ช.รุ่งนิรัน  แสงศรี
2. เด็กหญิงลูกน้ำ  ด้วงฟู
3. เด็กชายเสฎฐวุฒิ  จำคำ
 
1. นางสาวกัญสุญา  บุญเกิด
2. นายสมโภชน์  ฉุยฉาย
 
365 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. นายวัฒนศักดิ์  ไชยจันทร์
2. นายศิริดำรงค์  อยู่สุข
3. เด็กชายเอกชัย  คำอ่อง
 
1. นางนันทนาพร  เจริญสุข
2. นายสมโภชน์  ฉุยฉาย
 
366 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  เรียนแจ้ง
2. เด็กชายฉัตรมงคล  ทับทอง
3. เด็กหญิงฐนิดา  หวังครอบกลาง
4. เด็กหญิงสุพรรณนี  ผิวแก้ว
5. เด็กชายสุรชาติ  เทียมสำฤทธิ์
 
1. นางชฎา  เรืองฉาย
2. นางสาวสุธาสินี  แสนวงค์
 
367 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงกัลยา  คิดกล้า
2. เด็กหญิงมาริสา  เผื่อนคง
 
1. นางชฎา  เรืองฉาย
2. นางสาวสุธาสินี  แสนวงค์
 
368 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กชายจักรพัฒน์  งามบุญฤทธิ์
2. เด็กชายชูชัย  ริมสันเทียะ
3. เด็กชายบวรภัค  น้อยทะรงค์
 
1. นางสาวกัญสุญา  บุญเกิด
2. นางสาวสมศรี  เริงสังข์
 
369 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  กันฟัก
 
1. นางสาวสุธาสินี  แสนวงษ์
 
370 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ทองย้อย
2. เด็กหญิงจินตนา  คำแก้ว
3. เด็กชายนัฐพงษ์  สว่างทิตย์
4. เด็กชายลิขิต  จันทร์เล็ก
5. เด็กหญิงสิริลักษณ์  สุวรรณพันธ์
 
1. นางรังรอง  สมบุญ
 
371 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงปิยะฉัตร  มีโชคดี
2. เด็กหญิงพรรณทิวา  เหล็กหล่ม
3. เด็กหญิงสิทธิณี  รื่นเมธี
 
1. นางวนิดา  อัตตพงษ์ศักดิ์
 
372 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 82.2 ทอง 8 โรงเรียนวัดศรีภวังค์ 1. เด็กหญิงพืมพ์นลิน  เกตุโกมล
2. เด็กหญิงรติการณ์  บุญปกครอง
3. เด็กชายรวิพล  ทองหลาย
 
1. นางสาวจีราภรณ์  สังฆนาค
2. นางสาวปริศนา  รัตนธารากร
 
373 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 86 ทอง 7 โรงเรียนวัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกนกกร  กันโรคา
2. เด็กหญิงสิริพร  สุขีโสต
3. เด็กหญิงอรทัย  หอมกระแจะ
 
1. นางสาวบุษยมาศ  ผึ้งหลวง
2. นางสุนิสา  เฟื่องศิลป์
 
374 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนวัดละมุด (ร.ส.พ.ราษฎร์บํารุง) 1. เด็กหญิงสาธิณี  อู่ทอง
 
1. นางสาวนาฏยา  เรืองรักเรียน
 
375 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดละมุด (ร.ส.พ.ราษฎร์บํารุง) 1. เด็กหญิงเกตุศิรี  ภัยขยาด
 
1. นางสาวสุกัญญา  เกตุบุดดา
 
376 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนตำหนักเพนียด 1. เด็กหญิงชลธิชา  เจริญผล
2. เด็กหญิงวิญารัตน์  ลือกลาง
3. เด็กชายเฉลิมเอก  อิ่มในสุข
 
1. นางสาวกฤติญา  ทองประวัติ
 
377 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงปริศนา  เรืองทรัพย์
2. เด็กหญิงวราภรณ์  จันทร์วิถี
3. เด็กหญิงศิรินทิพย์  ศิริรัตน์
 
1. นางสาวรศินา  ช้างเนียม
2. นางสาวอัญชลี  ธีระสาสน์
 
378 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 83 ทอง 9 โรงเรียนชุมชนวัดสำพะเนียง (แร่ผดุงวิทยา) 1. เด็กหญิงกนกพร  ม่วงฉิ่ง
2. เด็กชายธนัส  พูลกลิ่น
 
1. นางวาสนา  ผดุงรส
2. นายอนุกูล  ผดุงรส
 
379 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายกฤษณพงษ์  อัครปัญญา
2. เด็กชายตฤณปรัชญา  โอริส
3. เด็กชายธนวัฒน์  อิ่มอุดม
4. เด็กชายธนโชติ  ตวงสุวรรณ
5. เด็กชายศิริพงษ์  พงษ์โพธิ์
6. เด็กชายสรรพัชญ์  ตันวรรณรักษ์
 
1. นายวิฑูรย์  อยู่เรืองเดช
2. นายสุมิต  อำพะวา
3. นายสุรศักดิ์  หาระวี
 
380 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสิทธิพยากรณ์ 1. เด็กหญิงวันวิสา  ช้อยผดุงศักดิ์
2. เด็กชายสหรัฐ  หวังวิมาน
 
1. นางวรรณวิไล  แต้มสี
2. นางศิริดาวรรณ์  ขาวแดง
 
381 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสิทธิพยากรณ์ 1. เด็กชายธีรภัทร  จันทร
 
1. นางเพ็ญ  จันทร
 
382 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนสิทธิพยากรณ์ 1. เด็กชายนพชัย  ขาวแดง
2. เด็กหญิงวลีพร  จำปาทอง
3. เด็กหญิงสุริวิภา  หมื่นภักดี
 
1. นางสาวจริยาวดี  ทรัพย์ประเสริฐ
2. นางเพ็ญ  จันทร
 
383 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 82 ทอง 13 โรงเรียนสิทธิพยากรณ์ 1. เด็กหญิงธิดาวัลย์  จันทร์เพ็งเพ็ญ
 
1. นางสาวชุติมา  เพราะสำเนียง
 
384 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กชายชัชชัย  มากูล
 
1. นายสมภพ  แก้วกนึก
 
385 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กหญิงวนารี  จันทรี
 
1. นายสมภพ  แก้วกนึก
 
386 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 82 ทอง 9 โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กหญิงเพ๊ญนภา  เสือไพร
 
1. นายสมภพ  แก้วกนึก
 
387 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กหญิงปวันรัตน์  แจ้งฟ้า
 
1. นายสมภพ  แก้วกนึก
 
388 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กหญิงภาศิริ  ศรีจันทร์
 
1. นายสุขเกษม  รัชนีกร
 
389 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กหญิงอรดา  ขาวสกุณี
 
1. นางสาวบุณยนุช  บุญจิตร
 
390 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กหญิงกรทอง  แย้มยินดี
 
1. นางสาวบุณยนุช  บุญจิตร
 
391 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 84.5 ทอง 11 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงกนกภรณ์  ใหม่เอี่ยม
2. เด็กหญิงจรรยวรรณ  ใจจิตต์
3. เด็กหญิงสุวันธิดา  สมเชื้อ
 
1. นางสาวละมัยศรี  พลที
2. นายสุมิตร   สีมาพล
 
392 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กชายจักรพรรณ  ตามสัญญา
2. เด็กชายอนันตชัย  งามใจ
3. เด็กชายอนุสรณ์  สาธิยมาศ
 
1. นายวรวิทย์  ลี้เจริญ
2. นายเสรี  ดั้งขุนทด
 
393 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงกนกอร  กลิ่นจันทร์
2. เด็กหญิงณิรนันท์  ไทยประยูร
3. เด็กหญิงนิสาชล  แช่มฉาย
4. เด็กหญิงสุทธิดา  จิตรเหิม
5. เด็กหญิงอรวรรณ  โบวิเชียร
 
1. นางฉวีวรรณ  แสงดอกไม้
2. นางพิกุล  ห่อทอง
 
394 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 82 ทอง 13 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กชายกฤษณพงษ์  ปู่อารุณ
2. เด็กหญิงสิริวรรณ  เรืองศรี
 
1. นางธิดาวรรณ  สุนิมิตร
2. นายประสาร  ห่อทอง
 
395 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงนริศรา  ขาวฉ่อง
2. เด็กหญิงสุธิสา  ภาคเกษี
3. เด็กหญิงสุพรรณิการ์  มาตผาง
 
1. นายสุมิตร   สีมาพล
2. นายอนุชา  กระจ่างฉาย
 
396 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 81 ทอง 15 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงจิริยา  ดีประเสริฐ
 
1. นางธิดาวรรณ  สุนิมิตร
 
397 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กชายธีรภัทร  สาริกุล
2. เด็กหญิงพัชราพา  บริสุทธิ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  ตรีราภี
 
1. นายปิยะ  โสตรศรีสุข
2. นายวิทยา  นิลเพ็ชร์
 
398 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กชายชานนท์  นาคเจือ
2. เด็กชายศุภณัฐ  กะพี้
3. เด็กชายสุรพงษ์  เย็นชื่น
 
1. นางธิดาวรรณ  สุนิมิตร
2. นายอนุชา  กระจ่างฉาย
 
399 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงอติกานต์  หอมใบเนียม
 
1. นายปิยะ  โสตรศรีสุข
 
400 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงณัฐยา  รัตนา
2. เด็กหญิงวิลาวรรณ  พิมมา
3. เด็กหญิงศตพร  เอี่ยมโฉม
 
1. นายสุวิท  มหานิยม
2. นายเสรี  ดั้งขุนทด
 
401 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ลายลักษณ์
2. เด็กหญิงอรวรรณ  ชาญชัย
3. เด็กหญิงไพริน  นาคปิ่น
 
1. นายสุวิท  มหานิยม
2. นายเสรี  ดั้งขุนทด
 
402 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กชายจีรพัชร  ภาคเกษี
 
1. นางพรทิพย์   เลือดน้ำชล
 
403 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงพิชญธิดา  พูนศรีสวัสดิ์
 
1. นางทิพย์รัตน์  นันหัดทัย
 
404 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กชายพายุ  จำเริญ
 
1. นางสาววราพร  ม่วงประถม
 
405 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  พันธ์มณี
2. เด็กหญิงมัญชุตา  ปลุกรัมย์
3. เด็กหญิงวรรวิษา  พองชัยภูมิ
4. เด็กหญิงวาสนา  ส้มไทย
5. เด็กหญิงอนุตรา  เพ็ชรปัญญา
6. เด็กหญิงอารียา  ภาคีโชค
 
1. นางสาวภัทรา  เสตบุตร
2. นางสาววราพร  ม่วงประถม
3. นายศุภสิทธิ์  โทนุสิทธิ์
4. นางแสงเดือน  สิทธิศักดิ์
 
406 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กชายกิตติกร  สุดทำนอง
2. เด็กหญิงณัฐพร  พงษ์ไพบูลย์
 
1. นายดิเรก  วรชัยสวัสดิ์
2. นางสาวสุภาพร  ผูกพัน
 
407 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนวัดดอนประดู่ 1. เด็กชายชาญยุทธ  พันธุ์ใหม่
2. เด็กชายดวงเฉลิม  ดวงมณี
3. เด็กชายอนันตชัย  ทองมาก
 
1. นางวงเดือน  ต่ายสอาด
2. นางสาวอภิสุดา  สวยลึก
 
408 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดดอนประดู่ 1. เด็กหญิงโพธิวรรณ  โพธิ์นอก
 
1. นางสุจินันท์  ยอดมณี
 
409 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 81 ทอง 8 โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์) 1. เด็กหญิงอัมพร   บุญวงษ์
 
1. นางรุ่งรัชนี  จันทะเคียน
 
410 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์) 1. เด็กชายณัฐพล  บุญรอด
2. เด็กหญิงณัฐวรรณ  ชวดน้อย
3. เด็กหญิงศิตาพร  ช่วยท้าว
 
1. นายตระกูล  นามวงษา
 
411 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 82.5 ทอง 9 โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์) 1. เด็กชายฐาปกรณ์  ทองอร่าม
2. เด็กชายอัครพันธ์  เดชเกศรินทร์
 
1. นายสมาน  ทองนพ
 
412 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 81.67 ทอง 7 โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์) 1. เด็กชายณัฐพล  วงศา
2. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  เกิดหิรัญ
 
1. นางสาวสุนันทา  ดอนผา
 
413 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์) 1. เด็กชายยศวรรธน์  บุญมาวัตร
 
1. นายวิเชนทร์  คล้ายอ่อน
 
414 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนโคกม่วงเผอิญศรีภูธรอุปภัมภ์ 1. เด็กชายพชร  อยู่เย็น
 
1. นายวุฒิ  สอนคง
 
415 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนโคกม่วงเผอิญศรีภูธรอุปภัมภ์ 1. เด็กชายปุระชัย  คำดี
 
1. นายวุฒิ  สอนคง
 
416 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 90 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนโคกม่วงเผอิญศรีภูธรอุปภัมภ์ 1. เด็กหญิงปัทมา  สุริยา
 
1. นางนัธกานต์  ควรรู้
 
417 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนโคกม่วงเผอิญศรีภูธรอุปภัมภ์ 1. เด็กหญิงอัญฑิรา  มะโนสัพย์
 
1. นางกาญจณา  ศรีมงคล
 
418 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 96.16 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายปารุต  จันทรอารีย์
2. เด็กชายวรเชษฐ์  เพชรสมุทร
 
1. นายไพบูลย์  บ่างสุวรรณ์
 
419 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 95.26 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงวารี  พลีรักษ์
2. เด็กชายอธิป  ขันธวิธิ
 
1. นายไพบูลย์  บ่างสุวรรณ์
 
420 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ 1. เด็กหญิงบุบผา  จามน้อยพรหม
2. เด็กชายรัชนนท์  ใสสด
 
1. นางสาวกอบกุล  แสงสวาสดิ์
2. นางรัตนา  พุ่มไสว
 
421 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 85 ทอง 10 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ 1. เด็กชายปัญญาพล  เพิ่มพูล
 
1. นางสุกัญญา  โพธิ์แจ้ง
 
422 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง 8 โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ 1. เด็กหญิงพวงเพชร  พลทม
 
1. นางสุกัญญา  โพธิ์แจ้ง
 
423 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 85 ทอง 10 โรงเรียนวัดกุฎีประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงอาทิติยาพร  พงษ์ประเสริฐ
 
1. นางกมลรัตน์  นาคสุข
 
424 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนพรพินิตพิทยาคาร 1. เด็กหญิงณัฐพร  คงอนันต์
2. เด็กชายภัครพงษ์  พวงพุ่ม
 
1. นางกิตติยา  ศิริแพทย์
2. นางแน่งน้อย  โพธิ์ศรี
 
425 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพุทไธศวรรย์ 1. เด็กชายวีรชน  บุญแย้ม
2. เด็กชายสุภาพ  ศุกร์เกตุ
 
1. นายเอกพงศ์  ศรีแสนยงค์
 
426 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายเตชะพัฒน์  เตียรักษ์กิจสกุล
 
1. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
427 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 1. เด็กชายอมรเทพ  บุญจิตต์
2. เด็กชายอรรณาวิน  ขันธศักดิ์
 
1. นางศศิธร  ปลดเปลื้อง
2. นายศักรินทร์  หมื่นนรินทร์
 
428 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 90 ทอง 8 โรงเรียนวัดลาดทราย 1. เด็กหญิงพรทิพย์  ขอดกิ่ง
2. เด็กหญิงพิมานมาศ  พลอยเลิศ
3. เด็กหญิงวราภรณ์  ทองอินทร์
 
1. นางสาวพรรณิภา  คุมมานนท์
2. นางโอภา  ศุขเสงี่ยม
 
429 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ด่านทอง
2. เด็กหญิงนภัสสร  หลิว
3. เด็กหญิงนิตยา  แดงบรรจง
 
1. นางสาวพรรณวิไล  เสียงชื่นจิตร
 
430 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงนัฐดา  วงษ์พันธ์ตรี
2. เด็กหญิงบัว  คำมุข
3. เด็กหญิงอารีญา  สีลาคะจี
 
1. นางสาวอำนวย  แสงทอง
 
431 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์) 1. เด็กชายชานนท์  ทรัพย์เอนก
 
1. นางพรรัตน์  เวียงพลออม
 
432 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายนพคุณ  นาคยศ
2. เด็กหญิงนุชรี  แววบุตร
 
1. นางบุษรินทร์  วุฒิพิศาล
2. นายไพบูลย์  วีระสัย
 
433 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์) 1. เด็กชายชนวีร์  เปล่งรัศมี
2. เด็กชายธัญญวีร์  คำสัตย์
3. เด็กชายธีระพงษ์  มั่นศิล
 
1. นายเสนอ  ทองจุล
 
434 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 8 โรงเรียนวัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  กองอุนนท์
2. เด็กหญิงนฤพร  อินทรโชติ
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ข้าวสามรวง
 
1. นายเสนอ  ทองจุล
 
435 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์) 1. เด็กชายชัชวาล  วัฒนานนท์
2. เด็กชายธีรภัทร  นิทพลกลาง
3. เด็กหญิงพิมพลอย  เฉลิมพร
 
1. นายเสนอ  ทองจุล
 
436 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. นางสาวพิชญา  เอนก
 
1. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
437 ศิลปะ แสดงตลก ม.1-ม.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายกิตติเฉลิม  สีสมุทร์
2. เด็กชายธนดล  แสงใย
3. เด็กหญิงธันย์ชนก  บุญอุ่น
4. เด็กชายสิทธิศักดิ์  สีบุุญ
5. เด็กชายอรรถพล  สมตัว
 
1. นางจุฑามาศ  รอดภัย
2. นางสาวมรกต  วงษ์เนตร
 
438 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายชนาธิป  ช่อเพชร
2. เด็กชายชินวัฒ  บุตรพรหม
3. เด็กชายนลธกานต์  สุขมณี
4. เด็กหญิงนิตยา  ภักดี
5. เด็กหญิงม่านฟ้า  ช่างต่อ
6. เด็กชายวัชระ  เจียมทอง
7. เด็กชายสหวรรษ  นามมะเริง
8. เด็กหญิงอรนภา  รื่นแสงสี
9. เด็กหญิงอัมพร  สันทัดถ้อย
10. เด็กหญิงอุมาพร  รื่นแสงสี
 
1. นางมยุรี  ตะปะสา
2. นางรัสรินทร์  ธนาวัฒน์เดชานนท์
3. นางอัจฉรา  จันทร์กระจ่าง
 
439 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สุขอยู่
2. เด็กหญิงกาญจนา  แปงถิ่น
3. เด็กหญิงกาญจนาภรณ์  เกตุผาสุข
4. เด็กหญิงขวัญแก้ว  หลวงสนิท
5. เด็กหญิงจงรักษ์  ดวงแก้ว
6. เด็กหญิงนิตยา  ภักดี
7. เด็กหญิงนุ๊กขนก  คำพาพันธ์
8. เด็กหญิงบุญญรัตน์  พรรณไวย
9. เด็กหญิงมัทธุรส  โจมรัมย์
10. เด็กหญิงรัตนาภร  บำรุงศรี
11. เด็กหญิงอรทิวา  แย้มทรัพย์
12. เด็กหญิงอรนุช  ตรีศักดิ์ศรีสกุล
 
1. นางชฎา  เรืองฉาย
2. นางมยุรี  ตะปะสา
3. นางรัสรินทร์  ธนาวัฒน์เดชานนท์
 
440 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กหญิงกิตติยาพร  เจริญมั่นคง
2. เด็กหญิงฉัตรวิสา  วรนุช
3. เด็กหญิงณัฐชา  รักษาเพชร์
4. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  เฉลยไกร
5. เด็กหญิงธิดารัตน์  บัวขำ
6. เด็กหญิงธิดาลักษณ์  พลอยกลุ่ม
7. เด็กหญิงนฤมล  ใยเทศ
8. เด็กหญิงนันทวรรณ  จำเนียรลาภ
9. เด็กหญิงปวริศา  คาวีวงษ์
10. เด็กหญิงปวีณา  จันทร
11. เด็กหญิงปาริฉัตร  ใยเทศ
12. เด็กหญิงฟ้าชล  คงบำรุง
13. เด็กหญิงวนิชา  อ่ำทิม
14. เด็กหญิงวิลาสินี  แฟงผลน้อย
15. เด็กหญิงสุดา  เชียงดี
 
1. นางสาวปัทมา  โพธิ์ยั่งยืน
2. นางสาวศุภรัตน์  ประเสริฐทรัพย์
3. นางอัญชลี  เจริญมั่นคง
4. นางสาวเกสร  ผดุงศรี
 
441 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง 9 โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กหญิงบุญญรัตน์  อยู่สมบูรณ์
 
1. นางอัมพร  กระแสร์นุช
 
442 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 85 ทอง 10 โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กหญิงปรารถนา  ใยเทศ
 
1. นางอัญชลี  เจริญมั่นคง
 
443 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กชายชาคริต  รักษาเพชร์
2. เด็กชายนุติพงษ์  คำจันทร์วงษ์
3. เด็กชายโชติภัณฑ์  ทรัพย์สินชัย
 
1. นางอัญชลี  เจริญมั่นคง
2. นางสาวเกสร  ผดุงศรี
 
444 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กหญิงกิตติยา  จันดา
2. เด็กหญิงธาริณี  เสนะวีณิน
3. เด็กหญิงวาสนา  เอี่ยมเจริญ
 
1. นางพัฒนี  โพธิ์ยั่งยืน
2. นางอัมพร  กระแสร์นุช
 
445 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 84 ทอง 10 โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กหญิงกิตติยา  จันดา
2. เด็กหญิงธาริณี  เสนะวีณิน
3. เด็กหญิงวาสนา  เอี่ยมเจริญ
 
1. นางสาวปัทมา  โพธิ์ยั่งยืน
2. นางอัมพร  กระแสร์นุช
 
446 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 81 ทอง 8 โรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) 1. เด็กชายพุฒิพงษ์  วิชิตพงษ์วัฒนา
2. เด็กชายอภิวัฒน์  สารวรรณ์
 
1. นางสาวปัทมา  โพธิ์ยั่งยืน
2. นางสาวศุภรัตน์  ประเสริฐทรัพย์
 
447 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 82 ทอง 13 โรงเรียนวัดศาลาลอย 1. เด็กหญิงธนภรณ์  เฟื่องอาวรณ์
2. เด็กชายธนาวุฒิ  ประกอบกิจ
 
1. นางกรรณิกา  ศุภรัตน์
2. นางขวัญใจ  เบญจะขันธ์
 
448 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธิ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงกนิษฐา  พิมพ์กล่ำ
2. เด็กหญิงดารุณีย์  เรืองฉาย
3. เด็กหญิงรัชนีวรรณ  น้อยตะพันธ์
 
1. นางมณฑา  ผลเกตุ
2. นางสาววีรยา  กองสนธิ์
 
449 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนวัดศาลาลอย 1. เด็กชายเฉลิมพล  แสงกนึก
 
1. นายวันชัย  อยู่สมบุญ
 
450 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดศาลาลอย 1. เด็กหญิงวัชราภรณ์  บุญมาก
 
1. นางสาวภาณุมาศ  ตรีนิตย์
 
451 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กหญิงกฤติมา  พิณสามสาย
2. เด็กหญิงนริศรา  สัมฤทธิ์
3. เด็กหญิงศศิกานต์  บุตรศรี
 
1. นางรัตนา  บุศราคำ
2. นางวิภา  ผลบุญ
 
452 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 82.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กหญิงจิตวิสุทธิ์  ธรรมรักษา
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  ประสงค์พันธ์
3. เด็กชายอาคเนย์  ผูกชรา
 
1. นางรัตนา  บุศราคำ
2. นายไพล๊อต  บุศราคำ
 
453 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กหญิงจิตริณี  แก้วใจ
2. เด็กหญิงชลธิชา  สัมฤทธิ์
3. เด็กหญิงณภัทร  เวชธนากร
4. เด็กหญิงณิชารีย์  สุดจิตร์
5. เด็กหญิงนันทิยา  อุดมทรัพย์
 
1. นางสมมาศ  อันทชัย
2. นายไพล๊อต  บุศราคำ
 
454 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กชายปรเมศร์  สายบัว
2. เด็กหญิงวรัญญา  เชยนิ่ม
3. เด็กหญิงศุภิสรา  ศรีศักดา
 
1. นางสมมาศ  อันทชัย
2. นายไพล๊อต  บุศราคำ
 
455 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กชายจีรวัฒน์  บุญยงค์
2. เด็กชายสหัสวรรษ  เกิดสันติ
3. เด็กชายอาคเนย์  พุทธวา
 
1. นายกมล  ศรีหามงคล
2. นายนันท์พิพัฒน์  พืชเงิน
 
456 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กชายกิติพงษ์  ตุ้มวิจิตร
2. เด็กชายชัชวาลย์  เลาหวิบูลย์รัตนา
3. เด็กหญิงประณัยยา  คุ้มสอน
 
1. นายนันท์พิพัฒน์  พืชเงิน
2. นายไพล๊อต  บุศราคำ
 
457 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 84 ทอง 11 โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กชายณัฐนนท์  งามขาว
 
1. นางสาวดนยา  อาบวารี
 
458 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กหญิงนัดตะวัน  สุดจิตร
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  แก้วตุมกา
3. เด็กหญิงเพชรรัตน์  เถกิงวิทย์สถาพร
 
1. นางสาวดนยา  อาบวารี
 
459 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดไก่เตี้ย 1. เด็กหญิงศศิวิมล  ชมวะนา
 
1. นางสาวพรพิมล  แก้วมา
 
460 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนวัดหัวคุ้ง 1. เด็กหญิงพิชญา  นพเก้า
2. เด็กหญิงเบญจภา  กีบขุนทด
3. เด็กหญิงแพรว  มีทอง
 
1. นางสาวนิตย์ติญา  โสภา
2. นางปราณี  หวลอาวรณ์
 
461 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงชุติมา  บุญสาคร
2. เด็กหญิงปนัดดา   วิเชียรเทียบ
3. เด็กหญิงสุพิชฌา  ศาสตร์สมัย
 
1. นางราตรี  กรีโรจนีย์
2. นางสาวศรีอรุณ  ดอกม่วง
 
462 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดียว ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงกษมา  วงษ์เคี้ยม
2. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ไพศาล
3. เด็กชายกิตติกรณ์  วงศ์สร้อยสน
4. เด็กหญิงกุลปรียา  กระจ่างเย่า
5. เด็กชายคณิน  ปฐมปัทมะ
6. เด็กหญิงจารุมน  เพชร์ดี
7. เด็กชายณฐพล  ไพศาล
8. เด็กชายธนกฤต  กิจไพบูลย์รัตน์
9. เด็กชายปิติภูมิ  ชมบุหลรั่น
10. เด็กหญิงพรฐิกาญจน์  ชะบำรุง
11. เด็กหญิงมนัญชยา  คงสมแสวง
12. เด็กหญิงรักษิตา  คุ้มครอง
13. เด็กหญิงรัชฎากาญจน์  ใบโพธิ์
14. เด็กหญิงศลิษา  ศรีเกษม
15. เด็กหญิงสุภชา  ชัยบูรณ์
 
1. นางกัญชลี  รื่นพานิช
2. นายสมวงษ์  คงประโยชน์
3. นายเกียรติศักดิ์  ไพศาล
4. นางสาวเรณู  วัชรพันธ์
 
463 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายณฐพล  ไพศาล
 
1. นายเกียรติศักดิ์  ไพศาล
 
464 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายกิตติภรณ์  วงศ์สร้อยสน
 
1. นายเกียรติศักดิ์  ไพศาล
 
465 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงธาวินี  ทองปะเจียด
 
1. นายสมวงษ์  คงประโยชน์
 
466 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 87.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายชยุตพงษ์  เครือหมู
 
1. นายเกียรติศักดิ์  ไพศาล
 
467 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงอริญชย์  นิลชาติ
 
1. นางกัญชลี  รื่นพานิช
 
468 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงจารุมน  เพชร์ดี
 
1. นายสมวงษ์  คงประโยชน์
 
469 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงจารุมน  เพชร์ดี
 
1. นายสมวงษ์  คงประโยชน์
 
470 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงมนัญชยา  คงสมแสวง
 
1. นางสาวเรณู  วัชรพันธ์
 
471 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ศรีด่อน
2. เด็กชายสุภกินห์  พงษ์ฉาย
3. เด็กชายเจษฎา  กันเสงี่ยม
 
1. นางรัตนา  บุศราคำ
2. นายไพล๊อต  บุศราคำ
 
472 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 83 ทอง 9 โรงเรียนวัดสามเรือน 1. เด็กชายภาคภูมิ  ชาเรณู
2. เด็กหญิงสุพัตรา  สุวรรณนาค
 
1. นางสาวพัฒนา  พูลสวัสดิ์
2. นางอารมย์  ธรรมวิจารณ์
 
473 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กชายภูวนาถ  แก้วแหวน
 
1. นายครรชิต  ชิณหงส์
 
474 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กหญิงศุภวรรณ  จิตตรีศัพท์
2. เด็กหญิงสุทธิวรรณ  ภาคสุทธิ
 
1. นายครรชิต  ชิณหงส์
 
475 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กชายธนกฤต  แก้วกนก
 
1. นายธิติพงษ์  ทองมี
 
476 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กชายสหรัฐ  ตรีไชย
 
1. นายธิติพงษ์  ทองมี
 
477 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กหญิงกนิษฐา  แน่นอุดร
 
1. นางทรงสุดา  คำดี
 
478 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 81 ทอง 8 โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กหญิงนีรชา  บรรจงหาร
 
1. นางสุจินตนา  คันธิวงศ์
 
479 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 84.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กหญิงวรดา  ต่อวัฒนกิตติกุล
 
1. นางประเทืองทิพย์  บรรจบเวช
 
480 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 89.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กหญิงชลธิชา  อันชนะโสภิณ
2. เด็กหญิงชาตรีวุฒิ  ขันธวิญญู
3. เด็กหญิงนิสารัตน์  ไวยวาสา
 
1. นางจรินทร์ทิพย์  ประสพศรีสุรัตน์
2. นางสาวศิวภรณ์  จีนกระจัน
 
481 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กหญิงนิยตา  แสงศรี
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ม่วงไม้
 
1. นายบุญเอิบ  สุขรัตนี
2. นางสาวบุษบา  บัณฑิตย์
 
482 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 1. เด็กหญิงอลิชา  ซอหมัด
 
1. นางสาวนงค์รัก  จันทร์สุนทร
 
483 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 87.66 ทอง 5 โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 1. เด็กชายนรินทร์  ลายสังข์
2. เด็กชายภานุวัฒน์  นภากร
3. เด็กชายอธิวัฒน์   กระโห้ทอง
 
1. นางการีมา  วันเอเลาะ
2. นางอนูร  อ่อนหวาน
 
484 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนวัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์) 1. เด็กหญิงมนัสวี  มณีนิล
2. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  หงษ์ทองคำ
3. เด็กหญิงเยาวภา  คำสัตย์
 
1. นางกิตติยา  นัยพร
2. นางวัลณา  เทพบริสุทธิ์
 
485 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กหญิงณัฐชยา  ทองคำ
 
1. นายบุญเอิบ  สุขรัตนี
 
486 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนวัดหนองน้ำส้ม (เจียนวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงนฤมล  งามคณะ
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  แรงกสิกรณ์
3. เด็กหญิงมนัสนันท์  ทองศักดิ์
4. เด็กหญิงมนัสวรรณ  เข็มเพชร
5. เด็กหญิงศิริรักษ์  งามบุญแถม
 
1. นางพเยาว์  ชาตินันท์
2. นางสาวศิริพรรณ  ชาตินันท์
 
487 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง 8 โรงเรียนวัดบ้านม้า 1. เด็กชายกิติพล  ผาน้อย
2. เด็กชายธรรมโชติ  จันทร์ศรี
3. เด็กหญิงภูริชญา  ถึงเสียบญวน
 
1. นายพัชรี  ผ่องถ้อย
2. นายสุพจน์  ผ่องถ้อย
 
488 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบ้านม้า 1. เด็กหญิงธิดาพัฒน์  จานโอ
2. เด็กหญิงพิยดา  ม้ามงคล
3. เด็กหญิงอณัศยา  เรืองประกาย
 
1. นายสาธิต  สุธาอรรถ
2. นางเนตรชนก  จันทร์เพ็ง
 
489 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงนรินทร์ลา  กล้าการนา
2. เด็กชายภพธรรม  พลอยรุ่งโรจน์
3. เด็กหญิงสหสวรรณ  จิตรภักดี
 
1. นายเอกชัย  พงษ์อารี
 
490 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงสหสวรรณ  จิตรภักดี
 
1. นายเอกชัย  พงษ์อารี
 
491 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงดวงหทัย  สุดลาภา
2. เด็กหญิงมยุรฉัตร  เพ็ชรบัว
 
1. นายเอกชัย  พงษ์อารี
 
492 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายกฤษณะ  ศรีชำนาญ
2. เด็กชายธีรภัทร  ไตรสุธา
3. เด็กชายสุพจน์  ตรีราวาส
 
1. นายเอกชัย  พงษ์อารี
 
493 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงอารียา  ดีงาม
 
1. นางอุทัยวรรณ  โล่ห์ทอง
 
494 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.34 ทอง 4 โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงภูตะวัน  รักธรรม
 
1. นางอุทัยวรรณ  โล่ห์ทอง
 
495 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงกัลยาณี  กรีกวี
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  ขุมเพชร์
3. เด็กหญิงจิตตา  คิดหา
4. เด็กหญิงบุสสดี  อินทร์พยัคฆ์
5. เด็กหญิงสลิตา  บัวแก้ว
6. เด็กหญิงอารียา  ดีงาม
 
1. นางอุทัยวรรณ  โล่ห์ทอง
2. นายเกรียงไกร  ศัพท์หงษ์
 
496 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงชากริยา  ผ่องศรี
2. เด็กหญิงพรกนก  อินทร์สนอง
3. เด็กหญิงรดา  กาแก้ว
4. เด็กหญิงวรรณี  คำแก้ว
5. เด็กหญิงวราทิพย์  สีการัง
6. เด็กหญิงวรารัตน์  ภิรมสุข
7. เด็กหญิงวิจิตรา  สายเมือง
8. เด็กหญิงสุรีพร  สิงห์อุบล
 
1. นางอุทัยวรรณ  โล่ห์ทอง
2. นายเกรียงไกร  ศัพท์หงษ์
 
497 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กชายประดิษฐ์  ภาคบัว
2. เด็กชายศุภโชค  สุวรรณเบ็ญจางค์
 
1. นางสาววรารินทร์  หกพี่น้อง
2. นางสาวเนาวรัตน์  รัมกุล
 
498 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กหญิงภัทฑิรา  ทับทิมทอง
2. เด็กชายภาคิณ  ดรุณดำรงกุล
 
1. นายมณฑพ  สุขเพ็ชรี
2. นายสถาพร  สุขสมสิน
 
499 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 82.67 ทอง 6 โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กหญิงกรชวัลฎา  ชัยภูมิ
2. เด็กชายภาคิน  ผิวอ่อนดี
 
1. นายสถาพร  สุขสมสิน
2. นายเชิดชาย  ตีคลี
 
500 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดหนองน้ำส้ม (เจียนวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงนุชนาท  ใจอดทน
2. เด็กหญิงวรรณรัตน์  สุนทรพฤกษ์
3. เด็กหญิงอารยา   สุจริตพงษ์
 
1. นางสาวชรินทิพย์   พูลโภคะ
 
501 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กหญิงภัทราพร  ธีระโกศล
 
1. นางสาวจุฑาทิพย์  สร้วงสุวรรณ
 
502 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดหนองน้ำส้ม (เจียนวิทยาคาร) 1. เด็กชายนันทวัฒน์  อยู่สบาย
2. เด็กชายเพิ่มพูล  กาญจนโพธิ์
 
1. นายชัชพิสิฐพงษ์  ธาดาสุขเกษม
 
503 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กหญิงนภสร  อ้วนอินทร์
2. เด็กหญิงวริศรา  อนุเสถียร
3. เด็กหญิงเนตรชนก  เกตุบุตร์
 
1. นายจุมพล  สมภาค
 
504 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 88 ทอง 6 โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กชายวีรยุทธ  เจริญแสง
 
1. นายจุมพล  สมภาค
 
505 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 83.6 ทอง 7 โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กชายกอเนรีอุส  จวง
2. เด็กหญิงปริตา  ยอดหงษ์
3. เด็กชายศิวากร  แก้วอำไพ
 
1. นางทิพาภรณ์  คงภูมิผล
2. นางสุณี  อยู่สุข
 
506 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กหญิงสุภัสสรา  เลิศไชยสวัสดิ์
2. เด็กชายอภินันท์  ทองทับ
3. เด็กหญิงอาภัสรา  ลีละออง
 
1. นางจรรยพร  ชูราษี
2. นางสุณี  อยู่สุข
 
507 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 81 ทอง 9 โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายจีรศักดิ์  ป้องยะ
2. เด็กชายณัฐธีร์  เศรษฐไชยศรี
3. เด็กชายศุภกร  เถามา
4. เด็กชายศุภณัฐ  ฤทธิทรง
5. เด็กชายอลงกร  ตรียุทธ์
6. เด็กชายเด่นดนัย  จงกลรัตน์
 
1. นายกิตติ  กษิดิศ
2. นางทัศนีย์  รุ่งอนันต์
3. นายเอกชัย  พงษ์อารี
 
508 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงช่อทิพย์  อุรา
2. เด็กหญิงดวงหทัย  สุดลาภา
3. เด็กชายธีรภัทร  ไตรสุธา
4. เด็กหญิงนรินทร์ลา  กล้าการนา
5. เด็กชายภพธรรม  พลอยรุ่งโรจน์
6. เด็กชายรัฐพงษ์  พรมมิ
7. เด็กหญิงสหสวรรณ  จิตรภักดี
8. เด็กหญิงสิริพนิดา  ลับแสง
 
1. นางอุทัยวรรณ  โล่ห์ทอง
2. นายเอกชัย  พงษ์อารี
 
509 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 80 ทอง 17 โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงศิริภักตร์  ไพโรจน์
 
1. นางจินดา  ผึ้งเถื่อน
 
510 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 91 ทอง 7 โรงเรียนวัดบ้านม้า 1. เด็กหญิงสาริตา  ปลั่งกลาง
2. เด็กหญิงสุปรียา  พงษ์ดี
3. เด็กหญิงสโรชา  พรมชา
 
1. นายชาลี  แก้วเจริญ
2. นายสาธิต  สุธาอรรถ
 
511 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 84 ทอง 7 โรงเรียนวัดศรีภวังค์ 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  ฉลาดลพ
2. เด็กหญิงรวิพร  ตรงเมธี
3. เด็กหญิงอภิชญา  คำแท้
 
1. นางสาวจีราภรณ์  สังฆนาค
2. นางวันดี  อุ่นทรัพย์
 
512 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กหญิงนีรชา  พึ่งนาย
2. เด็กหญิงสุภาพร  กิจสังคม
 
1. นางกนกรัตน์  ราตรีโชติ
2. นางสาวลักษิกา  มณีฤทธิ์
 
513 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กชายชนพัฒน์  พันธ์วิไล
2. เด็กหญิงพรพรรณ  สุขเจริญ
 
1. นางกนกรัตน์  ราตรีโชติ
2. นายธนเกียรติ  ฤกษ์ดี
 
514 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กหญิงปุณยาพร  เผือกผ่อง
2. เด็กหญิงสยาพร  ทองอร่าม
3. เด็กชายโอ๊ค  หินอ่อน
 
1. นางสาวนางสาวทัยมน  แก้วโมกุล
2. นางสาวพิมพ์วรรณ  สัมฤทธิกุล
 
515 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กหญิงชลธิชา  พยุงวงษ์
 
1. นางสาวพิมพ์วรรณ  สัมฤทธิกุล
 
516 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กชายจิตรณรงค์  แซ่เตีย
2. เด็กชายสุริยา  หนูอ่อน
3. เด็กหญิงอังคณา  ทรัพย์ขุนดอน
 
1. นายณัฐพล  บุญซิ่ววงษ์
2. นางสาวพิมพ์วรรณ  สัมฤทธิกุล
 
517 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กชายพนัญชัย  พึ่งนิล
 
1. นางนงนุช  พูนสุวรรณ
 
518 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 1. เด็กหญิงกิตติยาวรรณ  โกสุม
2. เด็กหญิงชาลิณี  ไกรทัต
3. เด็กหญิงนิติกาญจน์  ฤกษ์ลักษณี
4. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ภู่ระย้า
5. เด็กหญิงไอรีน  เข็มมณี
 
1. นางสาวนงค์รัก  จันทร์สุนทร
 
519 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงสุมินตรา  โดดจรูญ
 
1. นายสานนท์  สุขจรูญ
 
520 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 1. เด็กหญิงณัฐริณี  บุญยม
2. เด็กหญิงวริศรา  ปูแยะ
 
1. นางสาวสุดา  กระโห้ทอง
 
521 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงทิวารัตน์  พิกุลขาว
2. เด็กหญิงวรรณวิษา  แจ่มทิม
3. เด็กหญิงวิลาสิณี  ชาพงศ์
 
1. นางรัชนีพรรณ  งามสมโสตร์
2. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
522 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กชายวรากร  คงคาดิษฐ์
 
1. นางดรุณี  หัสสา
 
523 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 1. เด็กหญิงจิรธิกาล  กองรัก
2. เด็กหญิงนิสรีน  ขันธเดช
3. เด็กหญิงยลลดา  ไกรทัต
 
1. นางการีมา  วันเอเลาะ
2. นางอนูร  อ่อนหวาน
 
524 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 83 ทอง 12 โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  มีศรี
2. เด็กหญิงนภาพร  พงษศักดิ์
3. เด็กหญิงพัดชา  กันยา
 
1. นางสาวกุสุมา  นาคเครือ
2. นางศศวัน  ชินนาทศิริกุล
 
525 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กชายณัฐกานนท์  บุญหลักคำ
 
1. นายสุรชัย  คำดีราช
 
526 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 86 ทอง 7 โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กหญิงนพวรรณ  พลทา
2. เด็กหญิงสุริวิภา  พุทธรักษา
3. เด็กหญิงอรนิชา  ชุนเจริญ
 
1. นางสาวจารุณี  มากเลาะเลย์
2. นางสาวปิยะนันท์  มากเลาะเลย์
 
527 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กชายพงศกร  ฉายแสง
 
1. นางทิพย์รัตน์  นันหัดทัย
 
528 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 85.8 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนวัดระโสม 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  นรดี
2. เด็กชายธีรพงศ์  ผลาผล
3. เด็กชายธีระนนท์  ไชยวุธ
 
1. นางสาวลำพันธ์  ลาภทวี
2. นายไมตรี  พรมภักดี
 
529 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดระโสม 1. เด็กชายฐิติพงศ์  กำลังเสือ
2. เด็กหญิงสราวุฒิ  สาระวัน
3. เด็กหญิงสิวลี  คงสมพักตร
 
1. นางสาวลำพันธ์  ลาภทวี
2. นายไมตรี  พรมภักดี
 
530 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดระโสม 1. เด็กหญิงกชพร  อยู่เป็นสุุข
2. เด็กหญิงกชมน  คงสัมฤทธิ์
3. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ไวยธนท์
4. เด็กหญิงชุติมา  คงสมรส
5. เด็กหญิงณัฐนรี  สยุมพร
6. เด็กหญิงธนภรณ์  ชัยเนตร
7. เด็กหญิงปวันรัตน์  ฉุนนะรัตน์
8. เด็กหญิงรัตน์ติกาน  สุขสมโมกข์
9. เด็กหญิงวรกานต์  เพิ่มสวัสดิ์
10. เด็กหญิงสาธิดา  คงเจริญถิ่น
11. เด็กหญิงอมรรัตน์  ภักดีมาตุภูมิ
12. เด็กหญิงอสมา  ทรัพย์วิชา
13. เด็กหญิงเกวลิน  จิตแจ่มใส
14. เด็กหญิงเกศรินทร์  จิตแจ่มใส
15. เด็กหญิงเพ็ญนภา  วนสินธุ์
 
1. นายทรงพล  แสงทอง
2. นางสาวนริญญา  ประสพภักตร์
3. นางสาวลำพันธ์  ลาภทวี
4. นายไมตรี  พรมภักดี
 
531 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 85.53 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนวัดระโสม 1. เด็กชายนที  ดำดี
2. เด็กชายเปรม  จิตรนิยม
 
1. นางปราณี  พูนพิพัฒน์
2. นางสาวรุ่งทิพย์  กาศจักร์
 
532 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดระโสม 1. เด็กหญิงจิรัชญา  วงศ์อนันต์
2. เด็กหญิงชนิกานต์  เรืองคำ
3. เด็กหญิงณิชญา  วงษ์มาก
4. เด็กชายนที  ดำดี
5. เด็กหญิงภัทรจาริน  เยาวรัตน์
6. เด็กหญิงอังคณา  คงสมฤทธิ์
 
1. นางปราณี  พูนพิพัฒน์
2. นางสาวรุ่งทิพย์  กาศจักร์
3. นางสมลักษณ์  แรงกสิวิทย์
 
533 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดระโสม 1. เด็กหญิงฑิฆัมพร  งามสมพล
2. เด็กหญิงนฤภร  สอนเครือ
3. เด็กหญิงวรรณษา  สุดชะดา
 
1. นางกนิษฐา  พุกเปลี่ยน
 
534 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 88 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนวัดบ้านร่อม 1. เด็กหญิงรัชนก  ตุ่นเฮ้า
 
1. นางอุบล  ธิราพืช
 
535 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดระโสม 1. เด็กหญิงณัฐฐินี  อนุพันธ์
2. เด็กหญิงสิริมา  สันนุกูล
3. เด็กหญิงสิวลี  คงสมพักตร
 
1. นางจินตนา  แก้วนุช
 
536 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กชายสรรพสิทธิ์  กิ่งแก้ว
 
1. นางสาวจรรยารัตน์  สุขเกษม
 
537 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กหญิงวรรวิสา  สมเนตร
 
1. นางสาวจรรยารัตน์  สุขเกษม
 
538 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 83.6 ทอง 8 โรงเรียนวัดจําปา(อ.อุทัย) 1. เด็กหญิงนิศารัตน์  ว่องไว
2. เด็กหญิงปิยธิดา  อินทไชย
3. เด็กหญิงศิริดารัตน์  แสงสุวรรณ์
 
1. นางสุรีย์  สุขประเสริฐ
 
539 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 80 ทอง 10 โรงเรียนชุมชนวัดระโสม 1. เด็กหญิงสุธิสา  พานคำ
2. เด็กชายอนุรุท  คงสมพักตร
 
1. นางสาวจิรฐา  ควรแถลง
 
540 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอิสลามศรีอยุธยามูลนิธิ 1. เด็กหญิงนิชมน  วันเอเลาะ
 
1. นางวลีรัตน์  เซ็นเสถียร
 
541 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กหญิงปพิชญา  ขำละม้าย
2. เด็กชายวรพล  บุญเกื้อ
 
1. นายธนกฤต  งามธนนันท์
 
542 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านลำแดง 1. เด็กชายนพรัตน์  คำผุย
2. เด็กชายสุธิพงษ์  นิลพัฒน์
 
1. นายอาคม  ต่อสติ
 
543 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมุสลิมบำรุง 1. เด็กชายกิตติพร  ยิ้มเยื้อน
2. เด็กหญิงอัสมี่  มากเลย์
3. เด็กหญิงอารียา  สุขศรี
 
1. นางสาวนิตยา  เดชเล
2. นางสาวพิณญาดา  บุตรกันหา
 
544 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนมุสลิมบำรุง 1. เด็กหญิงนาเวียร์  หมัดวัง
2. เด็กหญิงปราถนา  สำลี
3. เด็กหญิงวันดี  เกิดปลั่ง
 
1. นางศรัญญา  เลาะฟอ
2. นางสมศรี  อาดัมภ์
 
545 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 88 ทอง 11 โรงเรียนมุสลิมบำรุง 1. เด็กชายพัชรพล  ชมชาติ
2. เด็กหญิงอินทิรา  มะลิกอง
3. เด็กหญิงเกษราภรณ์  มากเลาะเลย์
 
1. นางศรัญญา  เลาะฟอ
2. นางสมศรี  อาดัมภ์
 
546 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนมุสลิมบำรุง 1. เด็กหญิงกะฟี่  รุ่งเรือง
2. เด็กหญิงนริสรา  มะลิกอง
3. เด็กหญิงลลิตา  จูสนิท
 
1. นางสาวนิตยา  เดชเล
2. นางศรัญญา  เลาะฟอ
 
547 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กหญิงกีรตา  ทิสวัสดิ์
2. เด็กหญิงชลธิชา  ครามพินิจ
3. เด็กชายพงศธร  นิลพฤกษ์
4. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา  พงษ์สุทธิ์
5. เด็กหญิงศรุตา  นุ่มมัน
6. เด็กหญิงศุกิสรา  มะเดื่อทอง
 
1. นางสาววนิดา  ตะอาจ
 
548 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนวัดศิวาราม 1. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  สำลี
 
1. นางสายสุณีย์   พุทธงชัย
 
549 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาอุ่น 1. เด็กชายนิรันดร์  พานทอง
2. เด็กชายพงศกร  แสงพระพาย
3. เด็กชายแฟร้ง  มีเนตรี
 
1. นางบุญรัตน์  ลครชัย
2. นางสุจิตรา  คงสมปราชญ์
 
550 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนวัดนาอุ่น 1. เด็กหญิงนภาเพ็ญ  อรรถาเวช
2. เด็กหญิงอาย  รัตนโพธิ์ศรี
3. เด็กหญิงแพรพลอย  สมดัง
 
1. นางพวงน้อย  จำเนียรกาล
2. นายสมผล  แสงทอง
 
551 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดนาอุ่น 1. เด็กหญิงแพรวไพลิน  สมดัง
 
1. นางมานิส  ลำดับศรี
 
552 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กชายชัชวาล  ไชยมงคล
2. เด็กชายพิเชษฐ์ชัย  ชัยเนตร
3. เด็กชายภัทรพงษ์  สุคันธพฤกษ์
 
1. นางสาววิลาวัลย์  ศรีบุศกร
 
553 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  อ่างทอง
2. เด็กหญิงฐิตาภรณ์  บุญประกอบ
3. เด็กหญิงบุศราคัม  เพิ่มพูลทรัพย์
4. เด็กหญิงพรนภา  มาลีรัตน์
5. เด็กหญิงพีรภรณ์  ยศบุญเรือง
6. เด็กหญิงวรัญญา  สุทธาวาส
7. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  สมฤกษ์
8. เด็กหญิงศุภัทฌา  ธงศิลา
9. เด็กหญิงอภัทชา  บรรลือทรัพย์
10. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ชูกลิ่น
 
1. นางสาวจงจิตร  เลิศวัฒนาพร
2. นางสาวพัชลีย์  จุลอำพันธ์
3. นางสาวศรีอัมพร  เอี่ยมนภา
 
554 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 17 โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กชายกิตติพันธ์  คัสกุล
2. เด็กหญิงนภัสสร  ศรีสุพรรณ
 
1. นางกนกพร  มีสมศักดิ์
2. นางสาวจงจิตร  เลิศวัฒนาพร
 
555 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เหมรักษ์
2. เด็กชายสิรภพ  ศรีไหม
 
1. นางสาวหนึ่งนิจ  สุมาลัย
 
556 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กชายภรัณยู  ประทับแก้ว
2. เด็กชายภาณุมาศ  ไชยโคตร
 
1. นางสาวหนึ่งนิจ  สุมาลัย
 
557 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงลดาวัลย์  เรืองภู่
 
1. นางสาวศรีอัมพร  เอี่ยมนภา
 
558 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงอภัทชา  บรรลือทรัพย์
 
1. นางสาวจงจิตร  เลิศวัฒนาพร
 
559 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 17 โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กหญิงนริศรา  ดีทรง
2. เด็กชายวิจารณ์  สุระทอง
 
1. นางสาวอมาวตี  ประไพพงษ์
 
560 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กชายธาราวรรษ  สังข์ป่า
 
1. นางอมรา  ประไพพงษ์
 
561 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 4 โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  กิจสุวรรณ
2. เด็กชายรัฐศาสตร์  แป้งสุคนธ์
 
1. นางกนกพร  มีสมศักดิ์
2. นางสาวจงจิตร  เลิศวัฒนาพร
 
562 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงณัฐชนก  จีนปุย
2. เด็กหญิงวราภรณ์  วิเศษศรี
 
1. นางกนกพร  มีสมศักดิ์
2. นายบริรักษ์  เป็ดทอง
 
563 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กหญิงจิดาภรณ์  งามบุญชื่น
2. เด็กหญิงณัฐริการ์  ริตพวง
 
1. นางสาวหนึ่งนิจ  สุมาลัย
 
564 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นามมาลา
2. เด็กหญิงรัตยา  สุขสถาน
3. เด็กหญิงสุวรรณา  วงษ์ใหญ่
 
1. นางนุกูล  จำนงบุญ
2. นางเพียงเพ็ญ  กระจ่างเย่า
 
565 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงกุลณัฐ  ไชยนา
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  ชื่นบุญ
3. เด็กชายพนาธร  หาดคำ
4. เด็กหญิงมินตรา  คันธจันทร์
5. เด็กหญิงรุ่งฟ้า  บุญชูช่วย
 
1. นางสาวทัศนีย์  จุรินทร
2. นางพูลทิพย์  ทัพไทย
 
566 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงน้องนภัส  ชื่นบุญ
2. เด็กชายภูวรินทร์  ธีระวาส
3. เด็กหญิงหยาดนภา  ควรแย้ม
4. เด็กหญิงเบญจพร  พรมอินทร์
5. เด็กหญิงเบญจมาศ  พรมอินทร์
 
1. นางสาวทัศนีย์  จุรินทร
2. นางพจนารถ  บัณฑิตเขียน
 
567 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงหยาดนภา  ควรแย้ม
 
1. นางสาวทัศนีย์  จุรินทร
 
568 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กชายฉัตรตรินทร์  ชาตะสาคู
2. เด็กชายบูรพา  กันรัตน์
3. เด็กชายปฐมพร  พรรณโภชน์
4. เด็กชายพงศธร  สัมมาตรี
5. เด็กชายพลกฤต  สุดแสวง
 
1. นางสาวหนึ่งนิจ  สุมาลัย
2. นางสาวอมาวตี  ประไพพงษ์
 
569 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กชายจักรกริต  งามเนตร
2. เด็กหญิงนิรัชพร  ชาวทำนา
3. เด็กชายปริทัศน์  ปิ่นวิเศษ
 
1. นางสาวทัศนีย์  จุรินทร
2. นางพจนารถ  บัณฑิตเขียน
 
570 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 90 ทอง 5 โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กชายฌณัฐพงษ์  พิลาทอง
 
1. นางสาวมนัญญา  คงขำ
 
571 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง 9 โรงเรียนวัดสะตือ 1. เด็กชายอติเทพ  ลือจันทร์
 
1. นางเบญจมาศ  กองสุดใจ
 
572 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  อรัญยถาวร
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ไทยเจริญ
3. เด็กหญิงสุธิดา  ฟองน้ำ
4. เด็กหญิงสุพัตรา  สีเสมอ
5. เด็กหญิงอนัญลักษณ์  นิลกัล
6. เด็กหญิงเกตุแก้ว  ชมทวีป
7. เด็กหญิงเมขลา  วาสไธสง
 
1. นายศักดา  รางวัลหลาย
2. นายสุรชัย  คำดีราช
3. นางอาภาภัทร์  ถุงมณี
 
573 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ใบบัว
2. เด็กหญิงกัณฐิกา  สุทะ
3. เด็กหญิงกุลธิดา  ญาณจรูญ
4. เด็กหญิงจันทิมา  บุญหนัก
5. เด็กหญิงจุฑาพร  ตรีภิรมย์
6. เด็กหญิงจุฑารัตน์  นาคสถิตย์
7. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  สายสุดใจ
8. เด็กหญิงนัทชา  อากาศโสภา
9. เด็กหญิงบุศราคัม  เพิ่มพูลทรัพย์
10. เด็กหญิงปิยรัตน์  ต่างใจ
11. เด็กหญิงสุกัญญา  ควรคำคง
12. เด็กหญิงหทัยชนก  บุญเสนา
13. เด็กหญิงอภัทชา  บรรลือทรัพย์
14. เด็กหญิงอาทิตยา  สิทธิวุฒิ
15. เด็กหญิงเบญจมาศ  พรมอินทร์
 
1. นางกนกพร  มีสมศักดิ์
2. นางปิยวรรณ  ถุงสุวรรณ
3. นางเสาวนีย์  จิตรโสภา
4. นางสาวแอน  สุขะจิระ
 
574 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กชายอนุชิต  คุ้มบุ้งคล้า
 
1. นางเสาวนีย์  จิตรโสภา
 
575 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กชายนันทกร  นิลพฤกษ์
 
1. นางเสาวนีย์  จิตรโสภา
 
576 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 81 ทอง 10 โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กชายอนุกูล  สาตร์ขำ
 
1. นางเสาวนีย์  จิตรโสภา
 
577 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงอภัทชา  บรรลือทรัพย์
 
1. นางเสาวนีย์  จิตรโสภา
 
578 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 87 ทอง 7 โรงเรียนวัดผดุงธรรม 1. เด็กหญิงกัณฑิมา  งามลาภ
 
1. นายรัชพล  ฉนำกลาง
 
579 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 86 ทอง 10 โรงเรียนวัดผดุงธรรม 1. เด็กหญิงกุลชนาถ   บุตรละคร
2. เด็กชายประวิทย์  นนทะสิน
3. เด็กชายภานุเดช  คงสมลาภ
 
1. นายรัชพล  ฉนำกลาง
 
580 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนประเสริฐวิทยาทาน 1. เด็กหญิงกาญจนา  แซ่เฮ้อ
 
1. นางสาวบุญรัตน์  กึงวงศ์
 
581 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 85.8 ทอง 4 โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายนัฐพงษ์  แก้วกระแส
2. เด็กหญิงอรพรรณ  ไกลที่พึ่ง
3. เด็กชายอิศรเรศ  ปัดโคทานัง
 
1. นางสาวกัลยา  กาละมูล
2. นางสาวมาลี  หล่อประเสริฐ
 
582 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 81.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงกรรณิกา  เรียนเวช
2. เด็กหญิงจอมขวัญ  โทนะเวียน
3. เด็กหญิงชัชชญา  ศรีวิชัย
4. เด็กหญิงบุญรัตน์  เข็มนาค
5. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  กิจกรรม
6. เด็กหญิงลิตรษา  ฉิมเฉิด
7. เด็กหญิงวิชิตา  รื่นพจน์
8. เด็กหญิงหทัยชนก  แย้มกลีบ
 
1. นางชฎา  เรืองฉาย
2. นางมยุรี  ตะปะสา
3. นางรัสรินทร์  ธนาวัฒน์เดชานนท์
 
583 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงจิรภัทร  ดีภาพ
2. เด็กชายพีรพัฒน์  อยู่โต
3. เด็กหญิงภัทร์นันท์  สุขรอด
4. เด็กชายภูรี  งามเมืองปัก
5. เด็กชายภูวนนท์  อยู่โต
6. เด็กหญิงวัชชิราภรณ์  อยู่ดี
7. เด็กหญิงศิริพรรณ  แย้มกลีบ
8. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ดีประเสริฐ
9. เด็กชายเป็นหนึ่ง  มีวารา
10. เด็กชายเพรชรัตน์  ห้วยแจ่ม
 
1. นางมยุรี  ตะปะสา
2. นางรัสรินทร์  ธนาวัฒ์เดชานนท์
3. นางอารีวรรณ  ช่วยพัฒน์
 
584 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงณัฐริกา  วงพระจันทร์
2. เด็กหญิงนิธิพร  อาสนะ
3. เด็กชายบรรจง  ทองคำ
4. เด็กหญิงวรรณา  ไชยศรีอนันต์
5. เด็กชายวุฒิภัทร  เมืองมูล
 
1. นายคมสัน   พรประสิทธิกุล
2. นายสานนท์  สุขจรูญ
 
585 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 80 ทอง 9 โรงเรียนเปรมฤทัย 1. เด็กหญิงโชติรัตน์   ภิญญโชติ
 
1. นางสาวเกศิณี  รัตน์นนท์
 
586 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนเปรมฤทัย 1. เด็กหญิง พลอยทิพย์  รุกขชาติ
2. เด็กหญิงประพิชญา  มีนาเขต
3. เด็กหญิงอติกานต์  วรรักษ์อักษร
 
1. นายบุรินทร์  ชูสุวรรณ
2. นางสาวมยุรินทร์   ปงกันมูล
 
587 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 88 ทอง 11 โรงเรียนเปรมฤทัย 1. เด็กหญิง สิริพร  สิงห์คำ
2. เด็กหญิงจิรพัชร  รัตน์ภัทรโชติ
3. เด็กหญิงปกาววรินท์  กูภักดิ์
 
1. นายบุรินทร์  ชูสุวรรณ
2. นางสาวมยุรินทร์   ปงกันมูล
 
588 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดราษฎร์บำเพ็ญ (กริ่ง - สง่า ศิษย์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงมาลัย  โพธิถวิล
 
1. นายสมกียรติ  สุริยนต์
 
589 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดราษฎร์บำเพ็ญ (กริ่ง - สง่า ศิษย์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงนภสร  มีชูเวช
 
1. นายสมเกียรติ  สุริยนต์
 
590 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดราษฎร์บำเพ็ญ (กริ่ง - สง่า ศิษย์อุปถัมภ์) 1. นางสาวกิตติญาภรณ์  จันทร์สุภา
2. เด็กหญิงกิติวรรณ  ขันธสร
3. นางสาวธนนันท์  สุจริต
4. เด็กหญิงวิไลวรรณ  ขำวิลัย
5. เด็กหญิงอัญชลี  ศรีคำ
 
1. นางมยุรา  สัมมาคาม
2. นายสมเกียรติ  สุริยนต์
 
591 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กหญิงน้ำเพชร  สังข์ประไพ
 
1. นางศิรินันท์  จุลวรรณ
 
592 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 87.64 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  ลาดนอก
 
1. นางสาวนภาพร  สมบูรณ์สุข
 
593 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กหญิงวรารักษ์  ณ เชียงใหม่
 
1. นางศิรินันท์  จุลวรรณ
 
594 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 84.2 ทอง 6 โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กหญิงต้นข้าว  ปล่ำภากรณ์
2. เด็กหญิงสุวนันท์  ส้มแก้ว
3. เด็กหญิงอาทิวราห์  รอดทอง
 
1. นางสาวประภาศรี  ละออเอี่ยม
 
595 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 88 ทอง 5 โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กหญิงชลธิชา  ภูวัง
2. เด็กหญิงพรศิริ  คงสมทอง
3. เด็กหญิงวาสนา  สนธิพันธ์
 
1. นางทิพวรรณ  โทบุตร
 
596 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 81 ทอง 8 โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กหญิงณัฐชา  งามชื่น
 
1. นางไพลิน  ไชยวงศ์
 
597 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  ประจุททะสี
2. เด็กหญิงฐิตากร  จงศิริ
3. เด็กชายสิทธิกร  จิตรตรง
 
1. นางพรรุ่ง  สุทธิลักษณ์
2. นางศิรินันท์  จุลวรรณ
 
598 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง 1. เด็กชายจักรินทร์  ไม้แป้น
2. เด็กหญิงชลธิชา  นวลศรี
3. เด็กชายภูรี  เนียมโสด
4. เด็กชายสงกรานต์  โต้หลง
5. เด็กชายสหัศวรรษ  จันทริน
6. เด็กหญิงเจนจิรา  โต้หลง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวันชัย  แข็งงาน
 
599 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง 14 โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงฉัตรสกุล  นุตตะเคียน
2. เด็กหญิงพงษ์นภา  หอมสุวรรณ
3. เด็กหญิงรัชวรรณ  พิมานแมน
 
1. นางรอเฮล  ยอดเนียม
 
600 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87 ทอง 6 โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กชายจิรายุ  เขียวเรืองงาม
2. เด็กหญิงนิจิราภรณ์  เพลงน้อย
3. เด็กหญิงภัคร์ธิรา  จำปาบุรี
 
1. นางสาววันดี  ฤทธิ์เรืองรอง
2. นางอรุณ  ถังยิ้ม
 
601 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเปรมฤทัย 1. เด็กชาย ธีรดนย์  หงษ์ทอง
2. เด็กชายสิรภพ  แสงโชคานนท์
 
1. นางสาวกาญจนา  หอยสกุล
2. นางสาวพรรณรัตน์  ศรีเมือง
 
602 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุดินสหราษฎร์ 1. เด็กหญิงชลนิชา  แซ่ซี
2. เด็กหญิงปาริกา  ดีขาย
3. เด็กหญิงพิมประพัด  มาทอง
 
1. นางกนกพร  ภาคมณี
2. นางสุริยา  มงคลครุธ
 
603 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กหญิงสุมิตตา  เชื้อแทน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธนันท์  กาญจนประภา
 
604 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. นางสาวนุชนาถ  บุญยัง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธนันท์  กาญจนประภา
 
605 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กหญิงณัฐฐากร  พูลสุข
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธนันท์  กาญจนประภา
 
606 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเปรมฤทัย 1. เด็กหญิงณัฐกมล  เหลืออ้น
2. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา  เหรียญทอง
 
1. นางสาวกวิตา  วงศ์ถิรมงคล
2. นางลาวัลย์  แป้นอ่ำ
 
607 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเปรมฤทัย 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  โมปลอด
2. เด็กหญิงธมนวรรณ  หาญณรงค์
3. เด็กหญิงสาวิณี  ประสมศรี
 
1. นายวิรัตน์  ชูรักษ์
2. นายองอาจ  เพชรพิมล
 
608 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดประมุง (แจ่มราษฎร์รังสรรค์) 1. เด็กหญิงนิลลาดา  เครือคุ้มญาติ
2. เด็กหญิงศุจินทรา  เชื้อเมืองงาม
3. เด็กหญิงสิริกรานต์  คนงาม
 
1. นายมนู  ผดุงรส
2. นางสมคิด  ผดุงรส
 
609 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเปรมฤทัย 1. เด็กหญิงสุภชา  รัตนลัย
 
1. นายวิรัตน์  ชูรักษ์
 
610 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 84 ทอง 15 โรงเรียนเปรมฤทัย 1. เด็กชาย ณัฐดนัย  อินทร์ฉ่ำ
2. เด็กชายกีรติ  สีเขียว
3. เด็กชายธีรภัทร์  ทองจันทร์
 
1. นายวิรัตน์  ชูรักษ์
2. นายองอาจ  เพชรพิมล
 
611 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงพรกนก  ไวยธนต์
 
1. นางพุทธชาติ  บุบผา
 
612 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายพาทิศ  สงเคราะห์
 
1. นางพุทธชาติ  บุบผา
 
613 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  เกิดเนตร
2. เด็กชายวรพล  สุดลาภา
 
1. นายดิเรก  มากผาสุข
2. นางประนอม  คล้ายรักษ์
 
614 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนเตรียมนานาชาติอยุธยา 1. เด็กชายเจตนสฤษดิ  สุระคาย
 
1. Mr.James  Danty
 
615 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเตรียมนานาชาติอยุธยา 1. เด็กชายFaris  Master Shahul Hamld
2. เด็กหญิงนภาดา  สาพจน์
3. เด็กชายมาฆฌา  จิตรีการ
4. เด็กชายอัครชน  พงอุดทา
5. เด็กหญิงอินธิรา  พลเยี่ยม
 
1. Mr.Jonathan  Silcox
2. MissPrapapan  Rungroj
 
616 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 84 ทอง 7 โรงเรียนวัดบ้านม้า 1. เด็กหญิงณัฏฐรินีย์  พิกุลทอง
2. เด็กหญิงนฤมล  น้ำใจเย็น
3. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  ราศรี
 
1. นางพัชรี  ผ่องถ้อย
2. นางพิศมัย  กิณเรศ
 
617 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดบ้านม้า 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  วงศ์วิจิตร
2. เด็กชายนราธิป  ประคองสิน
3. เด็กหญิงนฤพร  ราศรี
 
1. นางพัชรี  ผ่องถ้อย
2. นางพิศมัย  กิณเรศ
 
618 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนวัดสุวรรณเจดีย์เลิศบุญยงค์อนุสรณ์ 1. เด็กหญิงภัคจีรา  แก้วณรงค์
2. เด็กหญิงสุตราพัตร์  อุ่นศิริ
3. เด็กชายเกรียงไกร  ขานไข
 
1. นายจิรศักดิ์  อัคควุฒิ
2. นางมณฑา  อัคควุฒิ
 
619 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 88.31 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเตรียมนานาชาติอยุธยา 1. เด็กชายโอฬาร  เอี่ยมมงคล
 
1. นางสาววาสนา  สาระจันทร์
 
620 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเตรียมนานาชาติอยุธยา 1. เด็กชายโอฬาร  เอี่ยมมงคล
 
1. นางสาววาสนา  สาระจันทร์
 
621 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงกฤติกา  พูลทรัพย์
2. เด็กหญิงขวัญจิรา  ขวัญวงศ์
3. เด็กหญิงวิภาดา  สุขแว่น
 
1. นางประนอม  คล้ายรักษ์
2. นางสาวรัตนา  ผลภาค
 
622 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงปภาดา  ไชยบุดดี
2. เด็กหญิงอาทิตยาภา  วิไลจิตต์
 
1. นายดิเรก  มากผาสุข
2. นางประนอม  คล้ายรักษ์
 
623 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 85 ทอง 8 โรงเรียนวัดนางคุ่ม 1. เด็กหญิงนภาพร  บริพันธ์
2. เด็กชายพฤฒิพงศ์  มณฑาทิพย์
3. เด็กหญิงวาสนา  ศรีคช
 
1. นางขนิษฐา  จิระกาล
2. นางวิมล  เฟื่องอาวรณ์
 
624 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเตรียมนานาชาติอยุธยา 1. เด็กหญิงพริศา  สว่างศรี
2. เด็กหญิงมณฑิรา  เสริมสิทธิพร
3. เด็กหญิงวรรณ์นิสา  ศรอินทร์
 
1. นางสาวจิราภรณ์  ปกรณ์
2. นางธิดารัตน์  ขำเกิด
 
625 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กชายกิตติธัช  พรหมพูล
2. เด็กหญิงณัฐยา  ฤทธิเดช
3. เด็กหญิงดารารัตน์  สินฉาย
 
1. นางสาววนิดา  ภักดีวงษ์
2. นางสาวสมทรัพย์  พึ่งกุศล
 
626 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กหญิงชมพูนุช  หาศาสนตร์ศรี
2. เด็กหญิงวรดา  ชิดชมนาค
3. เด็กหญิงอมรา  สุวัณรากรณ์
 
1. นางสาววนิดา  ภักดีวงษ์
2. นางวันเพ็ญ  ไทยคณา
 
627 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 90 ทอง 4 โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กหญิงณัฐธยาน์  ดีนิคม
 
1. นางสาววนิดา  ภักดีวงษ์
 
628 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กชายนนทการ  ไกรรมณ์
 
1. นางสาววนิดา  ภักดีวงษ์
 
629 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กหญิงธิชา  ม่วงแก้ว
2. เด็กหญิงภัทราภร  สีนากสุข
 
1. นางวนิดา  ภักดีวงษ์
 
630 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กชายธนวัฒน์  สุกรรม
2. เด็กหญิงน้ำฝน  วัฒนสม
 
1. นางนันทนา  เตชะนนท์
2. นางสาววนิดา  ภักดีวงษ์
 
631 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83 ทอง 12 โรงเรียนวัดไก่เตี้ย 1. เด็กหญิงปพิชชา  จำนงค์สุข
 
1. นางสาวพิมพกานต์  ทัพจันทร์
 
632 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 84.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอนข่อย 1. เด็กชายวสันต์  เสมาทอง
2. เด็กหญิงสุนิสา  แก้วประเสริฐ
 
1. นายนคร  มหาศาล
 
633 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 88 ทอง 7 โรงเรียนบ้านดอนข่อย 1. เด็กหญิงสุพรรณษา  แก้วไทรฮะ
 
1. นางสุมณฑา  ตั้งทรัพย์
 
634 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กหญิงวีสวัสด์  เจริญผล
 
1. นางพัฒนา  สว่างเดือน
 
635 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายธนพล  พุ่มศิริ
2. เด็กชายประสิทธิ์  สุนันทกุล
3. เด็กชายเกื้อกูล  ตรีวุฒิ
 
1. นางขวัญรพี  เครือใย
2. นางจันทร์พร  สุวรรณรัก
 
636 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงสมฤทัย  แจ้งสรรสุข
2. เด็กหญิงหรรษา  ทองแจ่ม
3. เด็กหญิงอารีญา  ลีลาคะจี
 
1. นางขวัญรพี  เครือใย
2. นางจันทร์พร  สุวรรณรัก
 
637 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 81 ทอง 15 โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงภูชิษา  กุลวราเดชากิจ
 
1. นางขวัญรพี  เครือใย
 
638 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงหรรษา  ทองแจ่ม
 
1. นางขวัญรพี  เครือใย
 
639 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดวังแดงเหนือ 1. เด็กหญิงพรนิภา  สินชัย
2. เด็กหญิงมนัสชนก  จีนฉาย
3. เด็กชายวีระพล  ลือศิริ
 
1. นางสาวรัชญา  เกิดพิพัฒน์
2. นางสาวรุ่งทิวา  สว่างจันทร์
 
640 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอุทัย (เชาวนวิทยา) 1. เด็กหญิงพรณุภา  มีชูเกศ
 
1. นางสาวพึ่งเพ็ญ  พึ่งกุศล
 
641 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอุทัย (เชาวนวิทยา) 1. เด็กชายเจษฤทธิ์  บำรุงวงษ์
 
1. นางสาวพึ่งเพ็ญ  พึ่งกุศล
 
642 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอุทัย (เชาวนวิทยา) 1. เด็กหญิงชลธิชา  กรีวิเวก
 
1. นางสาวพึ่งเพ็ญ  พึ่งกุศล
 
643 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดอุทัย (เชาวนวิทยา) 1. เด็กหญิงฐิติมา  รัชชุรัตน
 
1. นางสาวพึ่งเพ็ญ  พึ่งกุศล
 
644 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอิสลามศรีอยุธยามูลนิธิ 1. เด็กหญิงอัสมา  เอื่ยมใจรักษ์
 
1. นางสาวชุติมา  เรืองปราชญ์
 
645 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนอิสลามศรีอยุธยามูลนิธิ 1. เด็กหญิงปานรวี  พุ่มสวย
 
1. นางฮาซานะห์  เลาะวิถี
 
646 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 84.64 ทอง 5 โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  เรืองศรี
 
1. นางนันทนา  เตชะนนท์
 
647 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กหญิงชุติมา  คล้ายดำ
2. เด็กหญิงธัญสุดา  สุภารส
 
1. นายนรินทร์  แสงพรรณ์
2. นางสาวศันสนีย์  แสงพันธ์
 
648 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กชายสุทธิชัย  คำมี
 
1. นายนาธร  สุวนิชย์
 
649 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 82.9 ทอง 8 โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กชายกฤษฎา  สุขสมสิน
2. เด็กชายวีระศักดิ์  เจริญสวัสดิ์
 
1. นางสาวสุพรรษา  พลารักษ์
2. นางสาวสุภานัน  สีไพร
 
650 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 94.15 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดบ้านม้า 1. เด็กชายติณณภพ  โชติช่วง
2. เด็กชายธนพล  บุราณเศรษฐ์
 
1. นายสาธิต  สุธาอรรถ
2. นายสุพจน์  ผ่องถ้อย
 
651 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 82.98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กชายจิระวัฒน์  คชวิเชียร
2. เด็กหญิงสมฤทัย  เริงใจ
3. เด็กหญิงอัจฉรา  ธรรมมา
4. เด็กหญิงอัมพิกา  เรือนเพชร
5. เด็กชายอิทธิพัทธฺ  อกปิ่น
 
1. นายชัชวาล  จำแนกวุธ
2. นางณัฐวดี  สีสดเขียว
 
652 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนตะโกดอนหญ้านาง 1. เด็กชายอรรถพล  ลือกิจ
 
1. นายสมภพ   แสงกนึก
 
653 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตะโกดอนหญ้านาง 1. เด็กหญิงกาญจนา  จิตโสภา
2. เด็กหญิงน้ำทิพย์  แจ้งผล
 
1. นางสาวกัลยา  พรมรัตน์
2. นางสาวฉวี  ศรีกล่ำ
 
654 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83.69 ทอง 6 โรงเรียนตะโกดอนหญ้านาง 1. เด็กหญิงปภัสสร  บุญสมจิตร์
 
1. นายวินัย  พืชจันทร์
 
655 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กหญิงปาริฉัตร์   ท่าสละ
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  เพียรภูเขา
 
1. นางกรรณิกา  แย้มศรี
2. นายไชยา  เมรัตน์
 
656 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กชายปฏิพล  กองอรรถ
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  พรมทา
 
1. นางรุ่งทิพย์  เมรัตน์
2. นายไชยา  เมรัตน์
 
657 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กชายธนวัฒน์  หาโกสุม
2. เด็กหญิงสุริษา  บุญเจริญ
 
1. นางรุ่งทิพย์  เมรัตน์
2. นายไชยา  เมรัตน์
 
658 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กหญิงณัฐฐากร   พูลสุข
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์   จำเนียรพล
 
1. นางรุ่งทิพย์  เมรัตน์
2. นายไชยา  เมรัตน์
 
659 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กชายวทัญญู   ฉัตรแก้ว
2. เด็กหญิงสุมิตตา  เชื้อแทน
 
1. นายพีระพงษ์  แย้มศรี
2. นายไชยา  เมรัตน์
 
660 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนตะโกดอนหญ้านาง 1. เด็กหญิงวรวรรณ  แสงหิรัญ
 
1. นายสมภพ   แสงกนึก
 
661 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนตะโกดอนหญ้านาง 1. เด็กหญิงปภัสสร  บุญสมจิตร์
 
1. นายสมภพ   แสงกนึก
 
662 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทอง (สามัคคยานุสรณ์) 1. เด็กหญิงขวัญชนก  นพเก้า
2. เด็กชายทศพล  เหมะคต
3. เด็กหญิงพรไพลิน  สุนทรสุข
4. เด็กชายศุภกิตติ์  เมี่ยงน้อย
5. เด็กหญิงสโรชา  ม่วงศรี
6. เด็กชายเอกชัย  ดีชื่น
 
1. นางกรวรรณ  ณัฐพงศ์มธุธนา
2. นางสาวชญานิษฐ์  ฤทธิรงค์
3. นางสาวทิพยวรรณ  ปุณณินท์
 
663 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทอง (สามัคคยานุสรณ์) 1. เด็กชายปฎิพาน  เทพสกุล
 
1. นางสาวทิพยวรรณ  ปุณณินท์
 
664 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 95.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทอง (สามัคคยานุสรณ์) 1. เด็กหญิงอภิญญารัตน์  ทิพย์สุขุม
 
1. นางสาวทิพยวรรณ  ปุณณินท์
 
665 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนตะโกดอนหญ้านาง 1. เด็กหญิงสาวิกา  สอาดเอี่ยม
 
1. นายสมพงษ์  สุขประเสริฐ
 
666 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงจิตตินันท์  ประดับลาย
2. เด็กหญิงนีรชา  โตเสวก
3. เด็กหญิงพรวิภา  สลีวงศ์
 
1. นางบังอร  ธงธนานุรักษ์
2. นางเรณู  ประสงค์เงิน
 
667 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนวัดใหญ่ (สามไถผาสุขประเสริฐ) 1. เด็กหญิงอารินทร์  นิรภัย
 
1. นายสัญญา  จุลปานนท์
 
668 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงธนารีย์  ศิริเลี้ยง
 
1. MissSiegrid  B tejeno
 
669 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดไก่เตี้ย 1. เด็กชายศักดิธัช  ทองกุม
 
1. นางสาวพิชชาพร  คำกังวาฬ
 
670 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท้าวอู่ทอง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   บัวริคาน
 
1. นางปารณีย์  พานทอง
 
671 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านช้าง 1. เด็กชายทศพร  เหลืองอร่าม
2. เด็กชายภัทรพล  ไข่พลาย
 
1. นายณฐดนย์  เย็นใจมา
2. นางศรีนวล  ขอพร
 
672 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 88 ทอง 11 โรงเรียนวัดไก่จ้น (ชลประทานอุปถัมภ์) 1. เด็กชายญาณภัทร  สารีบุตร
2. เด็กหญิงดวงกมล  สุกใส
3. เด็กหญิงภัณฑิลา  กล่ำการยุทธ
 
1. นางวัณณา  ขำศิริโชคชัย
2. นางเต็มใจ   มณีโชติ
 
673 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองเครือบุญ 1. เด็กหญิงธัญจิรา  ชูชาติ
2. เด็กหญิงภัทรา  ขันธุปัทม์
3. เด็กชายไชยวัฒน์   ศรีเสวก
 
1. นางสาวกันยุมา  กสิกิจ
2. นางเจือจันทร์  เสาร์ฤกษ์
 
674 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กชายกัมปนาท  กังวาฬศัพท์
2. เด็กหญิงชลธิชา  สว่างเมฆ
 
1. นางอุไรวรรณ  อินทวงษ์
2. นางสาวเขมิกา  สาธร
 
675 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กชายทรัพย์เจริญ  ผิวละออง
2. เด็กหญิงภานุมาศ  กงชัย
 
1. นางศิวัตรา  พลรักษ์
2. นางสาวเขมิกา  สาธร
 
676 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 85.07 ทอง 7 โรงเรียนวัดไก่จ้น (ชลประทานอุปถัมภ์) 1. เด็กชายธนายุทธ  นพคุณ
2. เด็กชายรัตนชัย  ไชยชาญ
 
1. นายสมศักดิ์ศรี  เหมือนทรัพย์
2. นางเต็มใจ  มณีโชติ
 
677 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดไก่จ้น (ชลประทานอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงสุทธิดา  ลัดดาอ่อน
 
1. นางสุมนา  จันทร
 
678 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 85 ทอง 7 โรงเรียนวัดไก่จ้น (ชลประทานอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงอณัชยา  เพ็ชรักษ์
 
1. นางสุมนา  จันทร
 
679 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดแก้วตา (สมุนพรฉิมประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกุลภรณ์  น้อยจันทร์ไทย
2. เด็กหญิงญาณิกา  สัจจญาติ
3. เด็กหญิงปณิตา  ตั้งประดิษฐ์
4. เด็กหญิงปาณิศา  มั่งมูล
5. เด็กหญิงพรนภา  รุ่งอรุณ
6. เด็กหญิงพรนัชชา  ศรีคร้าม
7. เด็กหญิงพรพิมล  สาพิทักษ์
8. เด็กหญิงพรรณระวี  ศิริบรรจง
9. เด็กหญิงพัชรพร  สำรวล
10. เด็กหญิงพิชชาภา  ประกอบจินดา
11. เด็กหญิงภัทรรินทร์  สายทอง
12. เด็กหญิงรวินนิภา  พึ่งตระกูล
13. เด็กหญิงสีริรัตน์  ประพฤติธรรม
14. เด็กหญิงอินทราอร  ศรีคร้าม
15. เด็กหญิงอิศริยา  วงศ์สา
 
1. นางทัศนีย์  ดีเลิศ
2. นางสาวสุทิน  ศรีทองทา
3. นายสุรพล  ดีเลิศ
4. นายเกษม  จันทร์งาม
 
680 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแก้วตา (สมุนพรฉิมประชาสรรค์) 1. เด็กชายธรรมสรณ์  สุระไกรวน
2. เด็กชายบุญญฤทธิ์  ใครวิชัย
3. เด็กหญิงวิภาวรรณ  อินจันทร์
 
1. นายพรณรงค์  เพ่งสุข
2. นางสาวสุทิน  ศรีทองทา
 
681 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแก้วตา (สมุนพรฉิมประชาสรรค์) 1. เด็กชายณัฐพงษ์  พ่อค้าข้าว
2. เด็กหญิงบัญฑิตา  ร้อยครบุรี
3. เด็กชายปฏิภาณ  ร้อยครบุรี
 
1. นางวัฒนา  แสงรังศรี
2. นางสาวสุทิน  ศรีทองทา
 
682 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดแก้วตา (สมุนพรฉิมประชาสรรค์) 1. เด็กชายนพรัตน์  ชูเชิดรัตน์
2. เด็กชายปุระชัย  บุญยาสุ
3. เด็กชายพีระภัทรพล  บุญทะศักดิ์
 
1. นายพรณรงค์  เพ่งสุข
2. นายเกษม  จันทร์งาม
 
683 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 88 ทอง 11 โรงเรียนวัดแก้วตา (สมุนพรฉิมประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกุลรัตน์  ครองหิรัญ
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  ร้อยครบุรี
3. เด็กหญิงอินทราอร  ศรีคร้าม
 
1. นางทัศนีย์  ดีเลิศ
2. นางวัฒนา  แสงรังศรี
 
684 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 83 ทอง 7 โรงเรียนวัดแก้วตา (สมุนพรฉิมประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงปณิตา  ตั้งประดิษฐ์
2. เด็กหญิงปาณิศา  มั่งมูล
3. เด็กชายรัฐนันท์  สำรวล
4. เด็กชายรัตน์ฌานนท์  พืชผล
5. เด็กชายสนฉัตร  พิณทอง
6. เด็กชายสหรัตน์  พันธุมาศ
 
1. นายปรีชา  อชีพสุจริต
2. นางสาวสุทิน  ศรีทองทา
3. นายเกษม  จันทร์งาม
 
685 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนวัดตูม 1. เด็กหญิงพนิดา  พิมพ์ธารา
 
1. นางวิไลวรรณ  คำสมาน
 
686 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดตูม 1. เด็กชายวุฒธินันท์  มีสมอรรถ
 
1. นางสุรีย์  เกลาเทียน
 
687 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงกนกกร  วชิระอัศกร
2. เด็กชายคหบดี  จันทร์กะพ้อ
 
1. นางวรรณี  สงวนทรัพย์
2. นางอัจฉรีย์  คงเจริญเจตต์
 
688 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 87.31 ทอง 7 โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กชายกิตติภพ  หิรัญมาศ
2. เด็กหญิงพนิตสุภา  กฤตปิติ
3. เด็กหญิงศศิธร  บุญคุ้ม
 
1. นางกิตติมา  วาปีทะ
 
689 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดลาย (ทวีปัญญา) 1. เด็กชายยศพล  แสงอินทร์
2. เด็กชายวงศธร  แสงอินทร์
 
1. นายดนัย  เนกขัม์
2. นางสาวสุรีย์พร  สัยยะสิทธิ์
 
690 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดลาย (ทวีปัญญา) 1. เด็กหญิงเบ็ญจพร  แสงอินทร์
 
1. นางสาวสถาพร  ศิลาอาสน์
 
691 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดห้วยจระเข้ (เกตุอร่ามอุปถัมภ์) 1. เด็กชายอธิชาติ  มีศิลป์
2. เด็กชายเฉลิมชัย  สมสล้าง
3. เด็กชายเอกพันธ์  พินากัน
 
1. นายบุญเลิศ  เพชรมณี
2. นางสาวรามณี  อุปนิ
 
692 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนประชาผดุงวิทย์ (ฟ้อน ฟุ้ง อุทิศ) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ฤกษ์ฉาย
2. เด็กหญิงจิฬาภรณ์  ประเสริฐสิน
3. เด็กหญิงศศิกานต์  วงษ์เมือง
 
1. นายสมนึก   อ่อนจีระ
2. นางสุรัตน์  อ่อนจีระ
 
693 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนประชาผดุงวิทย์ (ฟ้อน ฟุ้ง อุทิศ) 1. เด็กหญิงสุมิตรา  รางวัลหลาย
 
1. นางสุรัตน์  อ่อนจีระ
 
694 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนโคกม่วงเผอิญศรีภูธรอุปภัมภ์ 1. เด็กหญิงพรรพักษา  วงษ์น้อย
2. เด็กหญิงหทัยรัตน์  น้ำใส
3. เด็กหญิงอติปาณ  คำปลิว
4. เด็กหญิงอทิตยา  มณีย์
5. เด็กหญิงอารยา  วนสินธุ์
 
1. นางกาญจณา  ศรีมงคล
2. นางเพลิน  เอี่ยมวิมังสา
 
695 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 80.39 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดอุทัย (เชาวนวิทยา) 1. เด็กชายทัศไนย  อันโคตร
 
1. นางสาวพึ่งเพ็ญ  พึ่งกุศล
 
696 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดคานหาม 1. เด็กชายปฏิพล  เนื่องละออ
2. เด็กหญิงมาริษา  สามพันธ์
 
1. นางสาวแพทอง  สามพันธ์
 
697 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 84 ทอง 10 โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กชายประสพสุข  เสาร์สูง
2. เด็กชายภาคภูมิ  คำวงษ์
3. เด็กชายวีรวัตร์  ทองแคล้ว
 
1. นางทัศนีย์  ตรีสิทธิ์
2. นางสาวสุวรรณา  แก้ววิเชียร
 
698 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 83 ทอง 9 โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กหญิงประภัสสร  ทางโฉม
2. เด็กหญิงรันญา  อัตติบุตร
3. เด็กหญิงอรัญญา  เมฆดี
 
1. นางทัศนีย์  ตรีสิทธิ์
2. นางสาวสุวรรณา  แก้ววิเชียร
 
699 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กชายจิระศักดิ์  สงบจิตร์
2. เด็กหญิงชลธิชา  อภัยโส
3. เด็กชายมงคล  ลือดาว
 
1. นางศิวัตรา  พลรักษ์
 
700 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กชายคณิศร  เกตุมาลา
2. เด็กชายชรินธร  มะลิแย้ม
3. เด็กหญิงชลธิดา  ถาวรพจน์
4. เด็กชายญาณากร  บุญคุ้มฉิม
5. เด็กหญิงฐิตา  รอดเพราะบุญ
6. เด็กหญิงณภัทร  ปานทอง
7. เด็กหญิงณัชชา  บุญศรี
8. เด็กหญิงณัฏฐนิชา  ใจรัก
9. เด็กหญิงณัฐชา  ขวัญอุ่น
10. เด็กหญิงณิชาภา  วิจิตรจั่น
11. เด็กชายตะวัน  แพรดำ
12. เด็กหญิงทิวาพร  พรหมศิริ
13. เด็กชายธนากร  กงไกรลาศ
14. เด็กหญิงนันธิการ์  เซนริคำ
15. เด็กหญิงนาตยา  กิจสำเร็จ
16. เด็กหญิงนารีภัทร  ใจภักดี
17. เด็กหญิงนุชพีดา  สารบรรณ
18. เด็กชายบดินทร์  ซื่อสัตย์
19. เด็กชายปราบ  สุมาลัย
20. เด็กหญิงปิยธิดา  ภู่นาค
21. เด็กหญิงพนิดา  เวชมี
22. เด็กหญิงมนัสนันท์  ยิ้มละม้าย
23. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  ศรีแจ่ม
24. เด็กหญิงวชรินทร์  ดิษฐลักษณ์
25. เด็กหญิงวราภรณ์  กะการดี
26. เด็กชายศรายุธ  ปิ่นสกุล
27. เด็กหญิงสริตา  นาคชาติ
28. เด็กหญิงสิริรักษ์  ไชยมัง
29. เด็กหญิงสุทธิสา  จุ่นอยู่
30. เด็กหญิงสุพรรณวดี  ไชยมัง
31. เด็กหญิงสุพรรษา  อินทรอิ่ม
32. เด็กหญิงสุรีรัตน์  เกิดพิทักษ์
33. เด็กชายหฤษฎ์  ทองโชติ
34. เด็กหญิงอันธิกา  ปิตะแสง
35. เด็กหญิงอันธิภา  จ้อนแจง
36. เด็กหญิงอาทิตยา  ฉิมจิ๋ว
37. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ยืนยาว
38. เด็กหญิงเปรมฤทัย  ประดับนิล
39. เด็กหญิงเยาวเรศ  บุญสอน
40. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ปรางทอง
 
1. นางกันต์ฤทัย  พันธุ์สวัสดิ์
2. นางสาวจุฑาทิพย์  สร้วงสุวรรณ
3. นางสาวน้ำผึ้ง  ทองอุ่น
4. นางสาวประภาศรี  เพ็งสุข
5. นางสาวปาริฉัตร  ศรีศิริกุล
6. นายพงษ์เทพ  ตาใส
7. นางศิวัตรา  พลรักษ์
8. นางอุไรวรรณ  อินทวงษ์
 
701 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 81 ทอง 16 โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กชายกุมภาพันธ์  หาโกสุม
2. เด็กหญิงธนัชชา  ประดิษฐ์กุล
 
1. นายขจร  นรดี
 
702 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดคานหาม 1. เด็กชายมงคล  ภิรัมย์
 
1. นางสาวอำนวย  ภาคาจิตร์
 
703 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดคานหาม 1. เด็กหญิงจันทกานต์  นาดี
2. เด็กหญิงดวงจันทร์  เสนานุช
3. เด็กหญิงภัทราวดี  เหรียญแจ้ง
 
1. นางกานดา  พูลทรัพย์
 
704 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนวัดคานหาม 1. เด็กหญิงน้ำฟ้า  พงษ์วิธี
2. เด็กหญิงประภัสสร  โพธิ์ไพจิตร
3. นายมงคล  กิรัมย์
 
1. นางกานดา  พูลทรัพย์
 
705 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดคานหาม 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  ต๊ะวงค์รัตน์
2. เด็กหญิงยุวดี  ทานะ
3. เด็กหญิงรจนา  สามพันธ์
 
1. นางกานดา  พูลทรัพย์
2. นางนงลักษณ์  จันทร์ประเสริฐ
 
706 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 81 ทอง 9 โรงเรียนวัดคานหาม 1. เด็กหญิงจันทกานต์  นาดี
2. เด็กชายมงคล  ภิรัมย์
 
1. นางนงลักษณ์  จันทรประเสริฐ
 
707 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดคานหาม 1. เด็กชายปิติภูมิ  บุญล้ำ
 
1. นายวสันต์  สุขเวชกิจ
 
708 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 95.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดจอมเกษ 1. เด็กชายณัฐพงศ์  แสงอุรัย
2. เด็กชายโสภณ  ประสงค์สุวรรณ
 
1. นางนงนุช  เจริญจิตร
 
709 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนวัดพระงาม 1. เด็กชายณภัทร  ปรางค์แก้ว
2. เด็กหญิงสุวนันท์  คิดชอบ
 
1. นางปราณี  สุขนพกิจ
2. นายปรีดา  สุขนพกิจ
 
710 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวงษ์สวรรค์ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  รังษี
 
1. นางวาสนา  แพทย์รักษ์
 
711 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวงษ์สวรรค์ 1. เด็กชายกฤษดา  กายาสิทธิ์
2. เด็กหญิงนัฐพร  แหนงวงค์
3. เด็กชายวัชระ  ถนอมวงษ์
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  โวหาร
2. นางวาสนา  แพทย์รักษ์
 
712 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดสำพะเนียง (แร่ผดุงวิทยา) 1. เด็กชายชัชฤทธิ์  วิริไฟ
2. เด็กชายศุภกร  จามรวรรณ์
 
1. นางพิไลรัตน์  กองสัมฤทธิ์
2. นายอนุกูล  ผดุงรส
 
713 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ่อแร่ 1. เด็กชายนฤพล  จันทร์สุคนธ์
2. เด็กชายนักรบ  สุระเสียง
3. เด็กชายภูมิ  บำรุงผล
4. เด็กหญิงวริศรา  อาลัยรส
5. เด็กชายสิทธิพร  นิ่มน้อย
6. เด็กหญิงอรวรานันท์  ศิริทรัพย์
 
1. นายประวิทย์  พนาวาส
2. นางสาวสันทนา  เปี่ยมฤกษ์
3. นางสุมนัส  ศรีมณฑก
 
714 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ่อแร่ 1. เด็กชายนาถวัฒน์  ทาโถม
 
1. นางสุมนัส  ศรีมณฑก
 
715 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 81 ทอง 10 โรงเรียนบ่อแร่ 1. เด็กหญิงสุชาดา  เล็กประดิษฐ์
 
1. นายวีรยุทธ  นิมิตรดี
 
716 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 81.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ่อแร่ 1. เด็กชายชาตินันท์  สุขทอง
 
1. นางสุมนัส  ศรีมณฑก
 
717 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนตะโกดอนหญ้านาง 1. เด็กชายจารุวัฒน์  คาระมาตร์
2. เด็กหญิงสาวิกา  สอาดเอี่ยม
 
1. นางสาวฉวี  ศรีกล่ำ
2. นางปวีณา  ยาจัตุรัส
 
718 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ่อแร่ 1. เด็กชายสิทธิพร  นิ่มน้อย
2. เด็กหญิงเนตรนภา  อาลัยรส
 
1. นางสาวสันทนา  เปี่ยมฤกษ์
2. นางสุมนัส  ศรีมณฑก
 
719 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 1. เด็กหญิงมัลลิกา  เบ๊ะดี
2. เด็กหญิงศศิกานต์  ดอกไม้
3. เด็กหญิงอริสา  ขันขาว
 
1. นางศารินทร์  เสมสายัณห์
2. นายเนติ  ปริยาพร
 
720 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนวัดโพธิ์สาวหาญ 1. เด็กชายชลชาติ  ดวงดารา
2. เด็กชายธีรพล  คงสมชึพ
3. เด็กชายศักดา  ทิงาเคริอ
 
1. นางวรนุช  พุฒิมณี
2. นายอรรณพ  พุฒิมณี
 
721 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนวัดโพธิ์สาวหาญ 1. เด็กหญิงฐิติกร  คิดสนอง
2. เด็กหญิงนิภาพร  คงสุวรรณ์
3. เด็กหญิงฤทัยชนก  คงสมบูรณ์
 
1. นางวรนุช  พุฒิมณี
2. นายอรรณพ  พุฒิมณี
 
722 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 84 ทอง 15 โรงเรียนวัดโพธิ์สาวหาญ 1. เด็กหญิงนวพร  น้อยทอง
2. เด็กหญิงนิภาพร  คงสุวรรณ
3. เด็กหญิงวีรยา  คงสมบูรณ์
 
1. นางวรนุช  พุฒิมณี
2. นายอรรณพ  พุฒิมณี
 
723 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนวัดไก่ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  อดทน
2. เด็กชายธนกร  ใหม่มาก
 
1. นายศรัณย์   วงค์สารภี
 
724 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80.3 ทอง 8 โรงเรียนบ้านดอนข่อย 1. เด็กหญิงสุนิสา  แก้วประเสริฐ
 
1. นางสาวดุสิตา   ปอสุุวรรณ์
 
725 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนางคุ่ม 1. เด็กหญิงกาญจนา  กุหลาเพ็ชร
2. เด็กหญิงสายธาร  ศรีคช
3. เด็กหญิงสุกัญญา  มีชื่น
 
1. นางสาวณัฐกมล  สุกุมลนันทน์
2. นางวิมล  เฟื่องอาวรณ์
 
726 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านข่อยโทน 1. เด็กหญิงจันทมาศ  เทียมสัมฤทธิ์
2. เด็กหญิงจันทวรรณ  เนียมน้ำเพชร
3. เด็กชายจีระศักดิ์   คล้ายจันทร์
4. เด็กหญิงธัญญรัตน์  ปั้นจั่น
5. เด็กหญิงสุนิษา  พลัดเสนา
6. เด็กหญิงแพร์  ทองนิล
 
1. นางประภา  พันธ์รักษ์
2. นางสาวอลิสสา  บุญช่วย
3. นางเกตุมณี  ผลจันทร์
 
727 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 89 ทอง 5 โรงเรียนเทศบาลวัดตองปุโบราณคณิตสรณ์ 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ทิมอุทัย
 
1. นางศรีจันทร์  ศิริบรรลือหาญ
 
728 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 83.66 ทอง 4 โรงเรียนเทศบาลวัดแม่นางปลื้ม 1. เด็กชายภาคภูมิ  หมีมงคล
 
1. นายศุภชัย  ยุวเรืองศรี
 
729 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 81 ทอง 11 โรงเรียนเทศบาลวัดตองปุโบราณคณิตสรณ์ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สุนทรวิบูลย์
2. เด็กหญิงณัฐชยา  มีชูเวช
3. เด็กหญิงวราภรณ์  ทิมอุทัย
 
1. นางศรีจันทร์  ศิริบรรลือหาญ
2. นายเรวัต  ทับทิมเจือ
 
730 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนเทศบาลวัดตองปุโบราณคณิตสรณ์ 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  ปักกุนนันท์
2. เด็กหญิงมณฑา  เดือนใส
3. เด็กหญิงสุชาวดี  ฉิมพาลี
 
1. นางศรีจันทร์  ศิริบรรลือหาญ
2. นายสันต์ชัย  รามะนพ
 
731 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลวัดตองปุโบราณคณิตสรณ์ 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  ปักกุนนันท์
 
1. นางสาวอรพินท์  สันติวงษ์
 
732 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 81 ทอง 16 โรงเรียนเทศบาลวัดตองปุโบราณคณิตสรณ์ 1. เด็กหญิงณัชชา  ชมภูวิเศษ
 
1. นางพรทิพย์  ผลไพร
 
733 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลชุมชนป้อมเพชร 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  เลิศฤทธิ์
2. เด็กหญิงนภาภรณ์  ปากคีบทอง
3. เด็กหญิงพัชรพร  เป็นบุญ
 
1. นางอภิชา  จันทร์สำราญ
 
734 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลวัดป่าโค 1. เด็กหญิงธนิศร  สร้อยชา
2. เด็กหญิงอภิชญา  ธัญพืช
3. เด็กหญิงแทนดาว  หนูริด
 
1. นายสุเทพ  เหมืองหมุด
 
735 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายขวัญชัย  บุญรังษี
2. เด็กชายสิรดนัย  ศรีแก้ว
 
1. นางสาวศิริกาญจน์  ประหยัดทรัพย์
 
736 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84.31 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลชุมชนป้อมเพชร 1. เด็กหญิงเบญญาภา  สันรัมย์
 
1. นางสาวเอมอร  ประเสริฐศิลป์
 
737 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนเทศบาลวัดป่าโค 1. เด็กชายศุภชัย  สิงห์สุรีย์
2. เด็กหญิงสรสวรรค์  จิตรนุเคราะห์
 
1. นางพัชราภรณ์  เสนบุญ
 
738 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลวัดรัตนไชย 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  พุฒซ้อน
 
1. นางสาวนรารัตน์  ตรีนิตย์
 
739 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 85 ทอง 7 โรงเรียนเทศบาลวัดรัตนไชย 1. เด็กชายณัฐภาส  มงคล
 
1. นางสาวนรารัตน์  ตรีนิตย์
 
740 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 86 ทอง 8 โรงเรียนเทศบาลวัดตองปุโบราณคณิตสรณ์ 1. เด็กหญิงนงนุช  โสมประยูร
 
1. นางศรีจันทร์  ศิริบรรลือหาญ
 
741 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายนพดล  กุลเทพบัณฑิตย์
 
1. นางอัจฉรา  พรนิมิตร