รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าแข่งขันระดับชาติ
สพม. เขต 38 (สุโขทัย,ตาก) [กลุ่ม สพม.สุโขทัย 2]

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคเหนือ ครั้งที่ 62 ระดับมัธยมศึกษา
ณ สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จังหวัดเชียงใหม่
ระหว่าง วันที่ 21-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสวรรค์อนันต์วิทยา 1. นางสาวธรรศภร   กรองไผ่กลาง
2. นายพิรชัช   จิระพงษ์สวรรณ
3. นางสาวหทัยวัลย์   เชิดชู
 
1. นายสุรินทร์   คำนึงครวญ
2. นางอัมพร  ธีรวรกุล
 
2 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีสำโรงชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายชัชรินทร์  เกตุบำรุง
2. เด็กหญิงปิยะธิดา  ชูจันทร์
3. เด็กหญิงสหัสยา  กล่ำบุตร
 
1. นางวรวรรณ  พิมพ์แสง
2. นางสาวสิริมา  บุญเครือบ
 
3 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายณัฐพงษ์  สารยศ
2. เด็กชายศรราม  ฝั้นวงค์
 
1. นางสาวทัศนีย์  ธารานาถ
2. นายสุรินทร์  หุ่นสุวรรณ์
 
4 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองกลับวิทยาคม 1. นางสาวนิภาพร  ศักดิ์สิทธิ์
2. นางสาวสุนิตา  หอมเย็น
 
1. นางสาวสุนันทา  แกมเงิน
2. นางเฉลิมศรี  ปานสุขสาร
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเชลียง 1. นางสาวจริยา  กำมะหยี่
 
1. นายวิจักร  แก้วประเสริฐ
 
6 ศิลปะ เดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายวีระพงษ์  ตะมะ
 
1. นายบรรจง  โต๊ะถม
 
7 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงกฤตพร  ขุนใจ
2. นางสาวกันต์ฎาณัชชา  ภู่เงิน
3. นางสาวขนิษฐา  ข้อแก้ว
4. เด็กชายคมสัน  เป็งมณี
5. นางสาวณิชา  สุริยะมณี
6. นายธนชิต  ฤกษ์อุณพงศ์
7. นายธนากร  เชื้อเถาว์
8. เด็กหญิงนฤมล  จันทุดม
9. นางสาวนลพรรณ  บรรจบ
10. นางสาวนิภาภรณ์  ทองคล้าย
11. นายปฏิเวธ  ธีระวรชาติ
12. นายปิยะบุตร  ปันดอนตอง
13. เด็กชายพงศธร  มาแดงสาย
14. เด็กชายรณภูมิ  ชื่นสมบัติ
15. นายรุจน์จิโรจน์  ค้าไม้
16. นายวายุ  วงค์ธรรม
17. นางสาววิภาภรณ์  แก้วโต
18. นายสมชาย  สายแสง
19. นายสมพงศ์  ยุติธรรม
20. นางสาวหฤทัย  เสาร์เรือน
21. นายอธิรัตน์  วงคำผุย
22. นายอนุพงศ์  ศิริจันทร์
23. นางสาวอนุสรา  อินยะรัตน์
24. นายอัฐพล  มณีพันธุ์
25. นางสาวเนตรนภา  เตชะชัย
26. นางสาวเรไร  ดีมาก
27. นายไชยวัฒน์  กรปรีชา
 
1. นางสาวกุมาลี  รวมทรัพย์
2. นายณัฐกิตต์  กันทะชุมภู
3. นายถุงเงิน  วิศิษฏจินดา
4. นายสิทธิชัย  โควาบุญพิทักษ์
5. นายสุคนธ์  กันทะชุมภู
6. นายสุชิน  กุหลาบโพธิ์ทอง
7. นายสุรชัย  นวรัตนไพบูลย์
8. นายเบญจรงค์  ก้อนทอง
 
8 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีนคร 1. นางสาวกชกร  รุ่งหนองกระดี่
2. นางสาวขนิษฐา  ศรีนอก
3. นางสาวคณิตา  ดูดดื่ม
4. นายคุณากร  ดูดดื่ม
5. เด็กชายจักรติณณ์  ทรัพย์ส่ง
6. นายจิราวุฒิ  สร้อยระย้า
7. นายจีรพัฒน์  อ่วมสุวรรณ
8. นายจีรเดช  อ่วมสุวรรณ
9. นายฐาปกรณ์  เรืองเกิด
10. นางสาวณัฐชา  ฟะสูงเนิน
11. นางสาวณัฐณิชา  มีรักษ์
12. นายณัฐพล  ป่านฉะนี้
13. นายธนวัฒน์  เกิดศรี
14. นายธวาทิต  เกิดศรี
15. นายธีระพงษ์  ทับชู
16. นางสาวนนทิชา  แหลมหลัก
17. เด็กชายนิธิภัทร  หว่างจันทร์
18. นายนิธีกร  ศักดีชน
19. นางสาวบุษรินทร์  สมพันธ์
20. นางสาวปราณี  วงค์ราษฎร์
21. นางสาวปรารถนา  ใหญ่พงษ์
22. นางสาวปลายฟ้า  ทับชู
23. นายปวริศร์  ชิมิซึ
24. นายปิยพนธ์  ทองเพ็ง
25. นายพัฒนพงศ์  ธัญญประดิษฐ์
26. นายภูวนารถ  กรรณิการ์
27. นางสาวมนัสชนก  ปานเกิด
28. นางสาวมยุรา  รุ่งแจ้ง
29. นายมานะ  โตศิริ
30. นายรวิ  เฮงไปล่
31. นางสาววรรณภา  พิษณุกัน
32. นางสาววราพร  เหลี่ยมผา
33. นายวัชระ  คำยอด
34. นายศรัญยู  เล่ายี
35. นายศักดา  เกศโต
36. นางสาวสุชานันท์  ทุ่งกระโทก
37. เด็กหญิงเฉลิมขวัญ  ค้ำจุน
38. นายเพิ่มพงศ์  อำภาไพ
 
1. นายธานี  เกิดศรี
2. นางสาวน้ำค้าง  แย้มจันทร์
3. นายพันศักดิ์  แสงทอง
4. นางภิรมยา  เกิดศรี
5. นางสาวลำยงค์  พิมพิสาร
6. นางสาวอภิวันท์  ขันแข็ง
7. นางอรัญญา  ยงพันธ์
8. นางสาวเนาวรัตน์  โตีะเครื่อง
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 95.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีนคร 1. นายมานะ  โตศิริ
 
1. นายธานี  เกิดศรี
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีนคร 1. นายมานะ  โตศิริ
 
1. นายธานี  เกิดศรี
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 92.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ 1. นายกฤษณะ  จอมแก้ว
2. นายณัฐพล  นันตา
3. นายวรัญญู  แก้วกว้าง
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  สังเกตใจ
2. นางเรวดี  รัตนพันธ์
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสำโรงชนูปถัมภ์ 1. นางสาวนุชศรา  กำจัด
2. นางสาวสุธิดา  เทียนขาว
3. นางสาวอรุณทิพย์  สินสวัสดิ์
 
1. นายทรัพยสิทธิ์  สรรพโชคอนันต์
2. นายอดุล  หลวงแนม
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ 1. นางสาวจันจิรา  กันไสย
2. นางสาวปวีณา  ขัดสาย
3. นางสาวพรรษา  เทพชัยน่าน
4. นางสาวภริตา  ใจอ้าย
5. นางสาวฤทัยรัตน์  สกุลปราโมทย์
6. นางสาวสุวนันท์  สีแก้ว
 
1. นางสาวกุมาลี  รวมทรัพย์
2. นายนเรศ  หนูป่า
3. นางรัตนา  วงศ์เครือ
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสวรรค์อนันต์วิทยา 1. เด็กหญิงกรณิศ   ยกจำนวน
2. เด็กหญิงชนิสรา   ขอสวัสดิ์
3. เด็กหญิงณิชาภัทร์  ฉาดฉาน
4. เด็กหญิงธนารักษ์   ทั่วดาว
5. เด็กหญิงอลิสา   ต้องประสงค์
6. เด็กหญิงอาตินา   ประธานกุล
 
1. นายสำราญ   สีแก้ว
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 97.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสวรรค์อนันต์วิทยา 2 1. เด็กชายกิตติทัด  สุดธิสาร
2. เด็กชายสัญชัย  พุ่มน่วม
3. เด็กชายสามารถ  บัวมาก
 
1. นางกมลทิพย์  ใจเยี่ยม
2. นายไพโรจน์  ใจเยี่ยม
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแก่งวิทยา 1. เด็กหญิงลักษิกา  แผลงฤทธิ์
2. เด็กชายวุฒินันท์  พรมคำ
 
1. นายนพดล  มุสิกปาน
2. นางสุมิตรา  ประชัน
 
17 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ 1. นางสาวณัฐวรรณ  กันทะวงศ์
2. นางสาวประวีณา  แสนสุวรรณ
3. นายวรากร  สุริยะตุ่น
 
1. นายชานน  คุรุบรรเจิดจิต
2. นายมานพ  จันทร์หอม
 
18 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองเชลียง 1. นายกฤษณะ  ญาณปัญญา
2. นายสมาน  ชมภู
3. นายสุทธิพร  ฟักฉ่ำ
 
1. นางพิชชากร  มูลปานันท์
 
19 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6 75 เงิน 5 โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ 1. นายธเนศ  บุญยืน
2. นายปภพ  นนทธิ
3. นายวงศกร  เมืองมูล
4. นายวรเมธ  พรมทอง
 
1. นายชานน  คุรุบรรเจิดจิต
2. นายมานพ  จันทร์หอม
 
20 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ม.1-ม.3 82 ทอง 6 โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงกิตติภรณ์  อุตบัววงศ์
2. เด็กหญิงวิชชุลดา  บุญสุข
3. เด็กหญิงอภิญญา  ตาวงศ์
 
1. นางสาวทัศนีย์  ธารานาถ
2. นายสุรินทร์  หุ่นสุวรรณ์
 
21 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสวรรค์อนันต์วิทยา 1. เด็กหญิงปรีดาพร   ทับทอง
 
1. นางบุษกร   พานิชสมบัติ
 
22 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 74.7 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยมงคลพิทยาคม 1. นายชนกพงศ์  จันทร์สุพัฒน์
2. นายศุภโชค  ป้องเศร้า
3. นายสิทธินันท์  นิยม
4. นายเกียรติณรงค์  บุญเล็ก
5. นายเจษฎา  ทองพล
6. นายเนติพงศ์  คงพรม
 
1. นางรัตนา  คำมาโย
2. นายสุธิชัย  คำมาโย
3. นางเยาวเรศ  จันทร์สุพัฒน์
 
23 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.4-ม.6 86.18 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสวรรค์อนันต์วิทยา 1. นางสาวธีรพร   ทิวงศ์ษา
 
1. นางสาวจุฑาพร  ธิคุณ