รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าแข่งขันระดับชาติ
สพม. เขต 41 (กำแพงเพชร,พิจิตร) [กลุ่ม สพม.พิจิตร 1]

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคเหนือ ครั้งที่ 62 ระดับมัธยมศึกษา
ณ สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จังหวัดเชียงใหม่
ระหว่าง วันที่ 21-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ศิลปะ แข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกำแพงดินพิทยาคม 1. เด็กหญิงจินตนา  จิ๋วแหยม
2. เด็กชายปฏิภาณ  การะอุ่น
3. เด็กหญิงรติรัตน์  สวาสุ
4. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  ปานแย้ม
5. เด็กหญิงวนิดา  คำนำ
6. เด็กชายสมรักษ์  คงเจริญ
7. เด็กหญิงสุธิดา  ขวัญคง
8. เด็กหญิงสุนิสา  ป้วนก้อม
 
1. นายกนกศักดิ์  เนียมสุ่ม
2. นางสาวธิดารัตน์  โตเทศ
3. นางสาวสุกัญญา  เพ็งแตง
4. นางสาวใจยา  คงเจริญ
 
2 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. นางสาวชนากานต์  ศรีรัตนพงษ์
2. เด็กหญิงนิติพร  ทองหน้าศาล
3. นางสาวพิชญธิดา  นุ่มอิ่ม
 
1. นางรัชนี  โสดถานา
 
3 ศิลปะ เดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. นายอัษฎาวุธ  อิสสระนาวิน
 
1. นายสรรเสริญ  อัตพรต
 
4 ศิลปะ เดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 96.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. นายธนาธิป  ปานเขาย้อย
 
1. นายสรรเสริญ  อัตพรต
 
5 ศิลปะ เดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. นายประกาศิต  ประเสริฐสุข
 
1. นายสรรเสริญ  อัตพรต
 
6 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นนท์วิศิษฐ์
2. เด็กชายฐิติวัฒน์  ขาวเทศ
3. นายถนอมศักดิ์  เป้าขาว
4. นายธนาธิป  ปานเขาย้อย
5. เด็กชายนพัฐกรณ์  จิรกิตติ์สภณ
6. นางสาวนิภาภรณ์  ชาติเวช
7. นายประกาศิต  ประเสริฐสุข
8. เด็กชายวิสูตร  ฟูพงษ์
9. นายศิริชัย  สิงห์ทอง
10. นายอัษฎาวุธ  อิสสระนาวิน
11. เด็กชายอัษฎาวุธ  สิงห์จันทร์
12. เด็กชายไพชยนต์  อ่อนศรี
 
1. นายพัชชาณัฐ  อัตพรต
2. นายสรรเสริญ  อัตพรต
3. นางสุกัญญา  ปิ่นสุข
4. นายเสรี  ปิ่นสุข
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. นางสาววิภาภรณ์  ชาติเวช
 
1. นางวงษ์เดือน  ชาญเชี่ยว
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. เด็กหญิงภัคจีรา  เมืองนันท์
 
1. นางวงษ์เดือน  ชาญเชี่ยว
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. เด็กหญิงภัคจีรา  เมืองนันท์
 
1. นางวงษ์เดือน  ชาญเชี่ยว
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 92.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. นางสาวกณัฐฐา   ศรีพงษ์
2. นายปฐมพร   ดำงาม
 
1. นางสาวจามรรัตน์  ถุงเงิน
2. นายมาโนชญ์  แสงศิริ
 
11 ศิลปะ แข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 91.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวังกรดพิทยา 1. เด็กชายศุภณัฐ  ศรีสมุทร
2. เด็กชายสมาพล  สุขวัฒนา
3. นายสุรทิน  วรรณศรี
4. นายอนุภัทร  สะมโน
 
1. นายปัญญา  รุ่งอินทร์
2. นายเกริก  กล่ำน้อย
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 90.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสระหลวงพิทยาคม 1. นายธนวัฒน์  สร้อยดี
 
1. นายบุญเจตน์  เถาสมบูรณ์
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 95.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสระหลวงพิทยาคม 1. นางสาวนิภาพร  บัวชุม
2. นางสาวศศิธร  ภู่ผะกา
3. นางสาวสุพัตรา  สระทองอินทร์
 
1. นางพเยาว์  ศรีพงษ์
2. นางสาววรนารถ  ตันพานิช
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ม.1-ม.3 81.67 ทอง 7 โรงเรียนสามง่ามชนูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงณัชชา  แพพยอม
2. เด็กชายพิจิต  มั่งมี
3. เด็กหญิงลดาวัลย์  บุญจิตร
 
1. นายกลยุทธ  แก้วบัวดี
2. นายศราวุธ  ตั้งใจ
 
15 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลพุทธชาติ 1. เด็กหญิงปาลิตา  สวนกัน
 
1. นางสาวคณิตา  บัวทอง
 
16 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลพุทธชาติ 1. เด็กหญิงชิดชนก  ยอดปรีด์
 
1. นางสาครรัตน์  บุญช่วยชู
 
17 ศิลปะ เดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลวชิร 1. เด็กหญิงชวัลนุช  สิบหมื่นเปี่ยม
 
1. นายฐนพล  จำปาไทย
 
18 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลวชิร 1. เด็กหญิงสุภัคชญา  รัตนใหม่
 
1. นางสาววิไลวรรณ  กอบกำ
 
19 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลบ้านปากทาง 1. นางสาวนฤมล  คงชาติ
2. นางสาวพิชญาภา  มั่นมาศ
3. นางสาววันเฉลิม  สุดนาวา
4. นางสาวศิรตา  ทองอ่วม
5. นางสาวสุนิสา  สายแปลง
6. นางสาวสุนิสา  ทองเต่าหมก
7. นางสาวสุพรรษา  แก้วมั่น
8. นางสาวเปียนุช  ศรีโสภา
 
1. นางสาวจุฑามาศ  อุทัยวัฒนานนท์
2. นางสาวภัทราพร  สุขศิริ
3. นางวรรณา  สาตุ้ม
 
20 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภท บกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเนินปอรังนกชนูิทิศ 1. นางสาวอรอนงค์   เอี่ยมสอาด
 
1. นางนิพัทธา  เอี่ยมสอาด