สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) [กลุ่ม สพม.ขอนแก่น 1]

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 62
ณ เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี
ระหว่าง วันที่ 13 - 15 เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 71 เงิน 9 โรงเรียนขามแก่นนคร 1. นางสาวอรัญญา  พรมจักร
 
1. นางพรรณี  ชัยทอง
 
2 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 74.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยขอนแก่น ฝ่ายมัธยมศึกษา (ศึกษาศาสตร์) 1. นายชัยธวัช  ปีตธวัชชัย
2. นายณัชชนก  คำพิทักษ์
3. นายลาภวัต  งามวงศ์วาน
 
1. นายมงคล  ประเสริฐสังฆ์
2. นางสาวสุภลักษณ์  ซาแสงบง
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนกัลยาณวัตร 1. เด็กหญิงกวินนาถ  ศรีสำราญ
2. เด็กหญิงปาริชาติ  คุณศรีรักษา
3. เด็กชายยศธร  เค้าหงษ์
4. เด็กหญิงสตรีรัตน์  กองจันทร์
5. เด็กหญิงสิริญากร  สิมผิว
 
1. นายสุพล  พรหมกูล
2. นางอรนุช  ไวบรรเทา
 
4 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 74.66 เงิน 4 โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน 1. นายพงษ์ศิริ  ชัยโคตร
 
1. นางวาณี  หลวงแก้ว
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 12 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย 1. เด็กหญิงปัญณ์ศศิธร  วงศ์ไชย
 
1. นายสมาน  นาคทัด
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน 1. เด็กชายขจรเกียรติ์  บุญสัตย์
2. เด็กชายชยุตม์  สะท้านบัว
 
1. นายนิพนธ์  เพียรทอง
2. นายบัญชา  วิพัฒวิบูลกิจ
 
7 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 76.8 เงิน 8 โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน 2 (สมาน สุเมโธ) 1. เด็กหญิงจาริยาภรณ์  ตาไธสง
2. เด็กชายจิรศักดิ์  จันทร์ศรี
3. นางสาวปานฤทัย  พรหมอุตม์
4. นายพงษ์ปกรณ์  ดรโคตรกอก
5. นายมฤคินทร์  พรหมรัตน์
6. นายยุทธศักดิ์  สุขศรี
7. เด็กหญิงระพีภรณ์  จรูญรัด
8. เด็กชายรัชชานนท์  ทองโชติ
9. เด็กชายสุพัฒน์  ใจสุข
10. เด็กชายอภิสิทธิ์  นาเมืองจันทร์
 
1. นายธีรนันท์  ลีมงคล
2. นางเพ็ญประภา  ซุยกระเดื่อง
 
8 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภท บกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 71.7 เงิน 5 โรงเรียนนครขอนแก่น 1. นางสาวเพียงวัน  เสถียรเขต
 
1. นางทัศนีย์  ศรีสว่าง