สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 35 (ลำปาง,ลำพูน) [กลุ่ม สพม.ลำพูน 1]

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 62
ณ เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี
ระหว่าง วันที่ 13 - 15 เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 76.5 เงิน 12 โรงเรียนจักรคำคณาทร 1. นางสาวกรีนรี  สินธุติ๊บ
2. นายกิตติธัช  บุญประคม
3. นางสาวกิ่งกาญจน์  อุดตึง
4. นางสาวกีรติภาดา  ณ วันจันทร์
5. นายจารุณ  พลเดช
6. นายชนาธิป  รอดเหลือ
7. นายฐิิติพงศ์  อุปกรณ์
8. เด็กชายณัฐพล  เขียวกาศ
9. เด็กชายธณัช  สุทธิรักษ์
10. นางสาวธัญลักษณ์  โตวัฒน์นิมิต
11. นายธิติพงศ์  เนติเจริญพัฒน์
12. นายธีรยุทธ  ปินตาศรี
13. นางสาวปฐมาวดี  ทองเปรม
14. นางสาวปราณปรียา  ศรีลองเมือง
15. นางสาวปรียากมล  กุลณี
16. นางสาวพรรณรายณ์  อินทะจักร
17. เด็กหญิงพสิกา  กัณทาทรัพย์
18. นายพัชรโชติ  สุนทรารักษ์
19. นางสาวพิชชาอร  เรืองริกา
20. นายพิศาล  วงค์ขัติยะ
21. นายภราดร  กลำพัด
22. เด็กชายภาณุวิชญ์  แซมคำ
23. นายภานุวัฒน์  ดีประสิทธิ์
24. นายภูชนะ  แก้วมะณีแสง
25. นายฤทธิเขต  อินต๊ะวิลา
26. นายวชิรวิทย์  ปฤษฏางคเดชา
27. นายวรรษรักษ์  วีระโพธิ์
28. เด็กชายวรวัฒน์  มณีขัติย์
29. นายวิษณุ  ริยาธง
30. นายศตวรรษ  บุญหมั้น
31. นายศาสตรา  พงศ์เจริญเวช
32. เด็กหญิงสุดารัตน์  ชัยอิสระเสรี
33. นางสาวสุภาณี  รอดเกลี้ยง
34. นางสาวสุภานัน  เจริญรัตน์
35. นางสาวสุภาพร  แดนป่ากลาง
36. นางสาวอรุณวดี  กรรมสิทธิ์
37. นางสาวอารายา  อินด้วง
38. นางสาวอิมพิกร  อย่างวิศิษฐ์
39. เด็กชายเดชาธร  ยอดโพธิ์
40. เด็กชายเอกราช  ดวงบาล
 
1. นายตันติกร  สุริยะ
2. นางนวพร  ผุสดี
3. นายปรีชา  โตปินใจ
4. นายพิริยวัตร  ติใหม่
5. นายวสันต์  วีระโพธิ์
6. นายศยานันท์  ยารังฝั้น
7. นางศิริลักษณ์  วีระโพธิ์
8. นายอุเทน  ศรีตระกูลวงค์
 
2 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 76.33 เงิน 10 โรงเรียนส่วนบุญโญปถัมภ์ 1. เด็กชายภานุพงษ์   คำกาศ
 
1. นายวัชรินทร์  จันทร์ตา
 
3 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ม.4-ม.6 76 เงิน 13 โรงเรียนจักรคำคณาทร 1. นายยงยุทธ  รัตนพงศ์
2. นายสุรศักดิ์  ชนะดัง
3. นางสาวเปรมวดี  ยศอิ
 
1. นายวรเทพ  วันกาล
2. นางอรอุมา  พงค์ธัญญะดิลก
 
4 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันศาสตร์คณิต ในชีวิตประจำวัน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 74.5 เงิน 11 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 26 1. เด็กชายทรงภพ  แสนวังทอง
2. เด็กชายอานันท์  แซ่ลี
 
1. นางสุวิมล  สิงห์คำ
2. นางสาวอภิญญา  กาศสนุก