สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 39 (พิษณุโลก,อุตรดิตถ์) [กลุ่ม สพม.พิษณุโลก 2]

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 62
ณ เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี
ระหว่าง วันที่ 13 - 15 เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพระบายสีประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบางกระทุ่มพิทยาคม 1. เด็กหญิงดวงกมล  ทับบุญ
 
1. นางนพรัตน์  พ่วงบุใหญ่
 
2 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพระบายสีประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางกระทุ่มพิทยาคม 1. เด็กชายเกษม  พงษ์พานิช
 
1. นางนพรัตน์  พ่วงบุใหญ่
 
3 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 87.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวังทองพิทยาคม 1. นายธนวัฎ   คงชาวนา
2. นายสิทธิศักดิ์   อยู่พิทักษ์สกุล
 
1. นายสมควร  ทับทิม
2. นางสาวสิริพร  ศิลปกุล
 
4 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 85 ทอง 9 โรงเรียนเนินมะปรางศึกษาวิทยา 1. นางสาวปัทมา  คำนนท์
2. นางสาวรุ่งอรุณ  มีสุข
3. นางสาวเฉลิมขวัญ  อยู่สุข
 
1. นายพันธมิตร  แตงอ่ำ
2. นางสาววิรุณยุพา   รักเรือง
 
5 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 80.3 ทอง 11 โรงเรียนวังทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฑฐิณีย์   วิสุทธิ์เชื้อ
2. เด็กหญิงสุนันทพร   ปั้นพ่อค้า
3. เด็กหญิงโสภาวรรณ   แบนไทย
 
1. นางมัลตนา   พัทธวณิช
2. นางลออ   เตียวตระกูล
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 76 เงิน 11 โรงเรียนเนินสะอาดวิทยาคม 1. นายนิสันต์  จันทะคุณ
 
1. นายสาริศ  วิไลรัตน์
 
7 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 68.67 ทองแดง 4 โรงเรียนวังทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฏฐา   ณรงค์สระน้อย
2. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  สิงห์ลอ
3. เด็กชายอภิวัฒน์  อบนวล
 
1. นางทิพย์วรรณ  คงเนตร
2. ว่าที่ร้อยตรีสมพล  ศรีผึ้ง
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนวังทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  เมฆพยัพ
2. เด็กหญิงนิตยา  พุ่มพวง
3. เด็กหญิงมาติกา  อนงค์วงศ์
 
1. นายศักดิ์ศรี  กลัดปรี
2. นางสาวสิริพร  ศิลปกุล
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6 12 เข้าร่วม 9 โรงเรียนวังทองพิทยาคม 1. นายตะวัน  บุญราช
2. นายบรรพต  เนตรแสงศรี
3. นายศุภชัย  แต้อุ้ย
4. นางสาวสุดารัตน์  ทาคำป้อง
 
1. นายสมควร  ทับทิม
2. นางสาวสิริพร  ศิลปกุล
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.4-ม.6 5 เข้าร่วม 20 โรงเรียนวังทองพิทยาคม 1. นายณัชพล  เอี่ยมหน่อ
2. นายวราวุฒิ  รสโฉม
3. นายศักดิ์สิทธิ์  แก้วจันทร์ฉาย
 
1. นายศักดิ์ศรี  กลัดปรี
2. นายสมควร  ทับทิม