สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 41 (กำแพงเพชร,พิจิตร) [กลุ่ม สพม.พิจิตร 1]

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 62
ณ เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี
ระหว่าง วันที่ 13 - 15 เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ศิลปะ แข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 93.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวังกรดพิทยา 1. เด็กชายศุภณัฐ  ศรีสมุทร
2. เด็กชายสมาพล  สุขวัฒนา
3. นายสุรทิน  วรรณศรี
4. นายอนุภัทร  สะมโน
 
1. นายปัญญา  รุ่งอินทร์
2. นายเกริก  กล่ำน้อย
 
2 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามง่ามชนูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงณัชชา  แพพยอม
2. เด็กชายพิจิต  มั่งมี
3. เด็กหญิงลดาวัลย์  บุญจิตร
 
1. นายกลยุทธ  แก้วบัวดี
2. นายศราวุธ  ตั้งใจ
 
3 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลวชิร 1. เด็กหญิงสุภัคชญา  รัตนใหม่
 
1. นางสาววิไลวรรณ  กอบกำ
 
4 ศิลปะ แข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 90.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกำแพงดินพิทยาคม 1. เด็กหญิงจินตนา  จิ๋วแหยม
2. เด็กหญิงทักษพร  คำจริง
3. เด็กหญิงพัชราวรรณ  สุขเกิด
4. เด็กหญิงรติรัตน์  สวาสุ
5. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  ปานแย้ม
6. เด็กหญิงวนิดา  คำนำ
7. เด็กหญิงสุธิดา  ขวัญคง
8. เด็กหญิงสุนิสา  ป้วนก้อม
 
1. นายกนกศักดิ์  เนียมสุ่ม
2. นางสาวธิดารัตน์  โตเทศ
3. นางสาวสุกัญญา  เพ็งแตง
4. นางสาวใจยา  คงเจริญ
 
5 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 82.4 ทอง 4 โรงเรียนเทศบาลบ้านปากทาง 1. นางสาวนฤมล  คงชาติ
2. นางสาวพิชญาภา  มั่นมาศ
3. นางสาววันเฉลิม  สุดนาวา
4. นางสาวศิรตา  ทองอ่วม
5. นางสาวสุนิสา  สายแปลง
6. นางสาวสุนิสา  ทองเต่าหมก
7. นางสาวสุพรรษา  แก้วมั่น
8. นางสาวเปียนุช  ศรีโสภา
 
1. นางสาวจุฑามาศ  อุทัยวัฒนานนท์
2. นางสาวภัทราพร  สุขศิริ
3. นางวรรณา  สาตุ้ม
 
6 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภท บกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 81.67 ทอง 4 โรงเรียนเนินปอรังนกชนูิทิศ 1. นางสาวอรอนงค์   เอี่ยมสอาด
 
1. นางนิพัทธา  เอี่ยมสอาด
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 77.16 เงิน 5 โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. เด็กหญิงภัคจีรา  เมืองนันท์
 
1. นางวงษ์เดือน  ชาญเชี่ยว
 
8 ศิลปะ เดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลวชิร 1. เด็กหญิงชวัลนุช  สิบหมื่นเปี่ยม
 
1. นายฐนพล  จำปาไทย
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 79.66 เงิน 8 โรงเรียนสระหลวงพิทยาคม 1. นายธนวัฒน์  สร้อยดี
 
1. นายบุญเจตน์  เถาสมบูรณ์
 
10 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 62 ทองแดง 8 โรงเรียนอนุบาลพุทธชาติ 1. เด็กหญิงปาลิตา  สวนกัน
 
1. นางสาวคณิตา  บัวทอง
 
11 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 82.6 ทอง 8 โรงเรียนอนุบาลพุทธชาติ 1. เด็กหญิงชิดชนก  ยอดปรีด์
 
1. นางสาครรัตน์  บุญช่วยชู
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81 ทอง 10 โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. เด็กหญิงภัคจีรา  เมืองนันท์
 
1. นางวงษ์เดือน  ชาญเชี่ยว
 
13 ศิลปะ เดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 82 ทอง 10 โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. นายธนาธิป  ปานเขาย้อย
 
1. นายสรรเสริญ  อัตพรต
 
14 ศิลปะ เดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 86.3 ทอง 10 โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. นายประกาศิต  ประเสริฐสุข
 
1. นายสรรเสริญ  อัตพรต
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 68.3 ทองแดง 10 โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. นางสาวกณัฐฐา   ศรีพงษ์
2. นายปฐมพร   ดำงาม
 
1. นางสาวจามรรัตน์  ถุงเงิน
2. นายมาโนชญ์  แสงศิริ
 
16 ศิลปะ เดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 83.3 ทอง 10 โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. นายอัษฎาวุธ  อิสสระนาวิน
 
1. นายสรรเสริญ  อัตพรต
 
17 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 78.33 เงิน 10 โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. นางสาววิภาภรณ์  ชาติเวช
 
1. นางวงษ์เดือน  ชาญเชี่ยว
 
18 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6 73 เงิน 11 โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. นางสาวฉัตรนภา  รุ่งเรือง
2. เด็กหญิงชนาธินาถ  บัวผัน
3. เด็กชายฐิติวัฒน์  ขาวเทศ
4. นายถนอมศักดิ์  เป้าขาว
5. นายธนาธิป  ปานเขาย้อย
6. เด็กชายนพัฐกรณ์  จิรกิตติ์สภณ
7. นายประกาศิต  ประเสริฐสุข
8. นายรณกฤต  ทรัพย์ประเสริฐ
9. นางสาววิภาภรณ์  ชาติเวช
10. นายศิริชัย  สิงห์ทอง
11. นายอัษฎาวุธ  อิสสระนาวิน
12. เด็กชายไพชยนต์  อ่อนศรี
 
1. นายพัชชาณัฐ  อัตพรต
2. นายสรรเสริญ  อัตพรต
3. นางสุกัญญา  ปิ่นสุข
4. นายเสรี  ปิ่นสุข
 
19 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 76 เงิน 11 โรงเรียนสระหลวงพิทยาคม 1. นางสาวนิภาพร  บัวชุม
2. นางสาวศศิธร  ภู่ผะกา
3. นางสาวสุพัตรา  สระทองอินทร์
 
1. นางพเยาว์  ศรีพงษ์
2. นางมลิวัลย์  พุฒจร
 
20 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 60.67 ทองแดง 12 โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม 1. นางสาวชนากานต์  ศรีรัตนพงษ์
2. เด็กหญิงนิติพร  ทองหน้าศาล
3. นางสาวพิชญธิดา  นุ่มอิ่ม
 
1. นางรัชนี  โสดถานา