สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 38 (สุโขทัย,ตาก) [กลุ่ม สพม.ตาก 2]

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 62
ณ เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี
ระหว่าง วันที่ 13 - 15 เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 88.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนท่าสองยางวิทยาคม 1. เด็กชายโชคทวี  ขอบทอง
 
1. นางสาวนุชจรินทร์  แสนแปง
 
2 วิทยาศาสตร์ อากาศยานบังคับด้วยวิทยุประเภทความคิดสร้างสรรค์ (Fantasy Flying) ม.4-ม.6 73 เงิน 8 โรงเรียนภัทรวิทยา 1. นายสฤษฎิ์พงษ์  ชีวาพนาคีรี
2. นายอัษฎาวุธ  กะณะศิริ
3. นายเจตน์อนันต์  เหลืองคุณวัฒน์
 
1. นางสาวกาญจนา  สุดประเสริฐ
2. นางสุภาพร  แสงทอง
 
3 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 96.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราษฎร์วิทยา(ตี่มิ้ง) 1. เด็กหญิงพรนิภา  แซ่ลิ่ว
 
1. นางเซี้ยวหยิ่ง  แซ่หวัง
 
4 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 71 เงิน 5 โรงเรียนสรรพวิทยาคม 1. นางสาวชิดกมล  ตองอ่อน
 
1. นางพัชราภรณ์  ศรีดาเดช
 
5 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 75.6 เงิน 12 โรงเรียนสรรพวิทยาคม 1. นางสาวกิติยา  เกษรมาลี
2. นายณัฐพล  สุยะตุ่น
3. นายฟาอิส  จิตต์จำนงค์
 
1. นางสาวจันทร์เพ็ญ  ว่านเครือ
2. นางวิไลพร  ศรีนิล
 
6 ศิลปะ เดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 89.6 ทอง 7 โรงเรียนสรรพวิทยาคม 1. นายจิตวัฒน์  ปู่อ่อง
 
1. นายสุชาติ  เอี่ยมยัง
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 83.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสรรพวิทยาคม 1. นางสาวเดือนเพ็ญ  คำดำ
 
1. นายสมาน  โตสิงห์
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.4-ม.6 0 เข้าร่วม โรงเรียนสรรพวิทยาคม 1. นายรัชต์พงศ์  สร้อยสุวรรณ
2. นายวุฒิชัย  ก๋าแก่น
3. นายอาทิตย์  ถาตุ่ม
 
1. นายธนสิน  ชูเกียรติตกุล
2. นางสาวรุ่งทิพย์  จันดี
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 28 โรงเรียนสรรพวิทยาคม 1. นายธีรเมธ  จังก๋า
2. เด็กชายปุริมปรัชญ์  ปวรวงศ์วัฒน์
3. นายอนุเทพ  หลวงจันทร์
 
1. นางนลินี  ผาแสนเถิน
2. นายสมมาตร  มั่นแก้ว
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนสรรพวิทยาคม 1. เด็กหญิงชนิกานต์  ทิพย์วงศ์
2. เด็กหญิงชวัลวรี  ศรีทะแก้ว
3. เด็กหญิงศรัณยา  เทศประสิทธิ์
 
1. นางสาวกัญญา  รวมทรัพย์
2. นายบุญธรรม  บุญนายืน
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนสรรพวิทยาคม 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  เก่งธัญการ
2. เด็กหญิงพิชญาภา  บุญมาก
 
1. นางสาวจันแก้ว  ชัยรัตน์
2. นางภณิตา  แก้วเจริญเนตร
 
12 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนสรรพวิทยาคม 1. เด็กหญิงวริศรา  เตียอุดมชัยสิทธิ์
 
1. นางนิรมล  พิพัฒน์คุปติกุล
 
13 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 43 เข้าร่วม 15 โรงเรียนอิสลามศึกษา 1. เด็กชายเสกสรร  หาญเหี้ยม
2. เด็กชายเอกลักษณ์  อุปการะ
 
1. นายอรรถวิท  ภูมณี
2. นายเป็นหนึ่ง  อุปการะ
 
14 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 72 เงิน 11 โรงเรียนแม่ระมาดวิทยาคม 1. เด็กชายพัชรพงษ์  หลักหิน
 
1. นางสาวสโรชา  หล้ายอดน้อย