สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) [กลุ่ม สพม.เชียงราย 3]

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 62
ณ เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี
ระหว่าง วันที่ 13 - 15 เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 86.29 ทอง 7 โรงเรียนดรุณราษฎร์วิทยา 1. เด็กหญิงชุติภา  เสาร์แก้ว
2. เด็กหญิงดาหวัน  แสนเมือง
3. เด็กหญิงบุณยานุช  จุฬาพงษ์วนิช
4. เด็กหญิงพัชรินทร์  คำทิพย์
5. เด็กหญิงพิมไพลิน  พรหมณะ
6. เด็กหญิงฟองตุ้ย  ใจมา
7. เด็กหญิงวรดา  อุปรี
8. เด็กหญิงวิจิตรา  รุ่งวัฒนสกุลชัย
9. เด็กหญิงสมิตานัน  แพงพฤกษ์ภูมิ
10. เด็กหญิงสุชาดา  เลิศพันราย
11. เด็กหญิงหอมฟอง  ใจมา
12. เด็กหญิงอติมา  เชอหมื่อ
13. เด็กหญิงอนงค์นาถ  แก้วหลวง
14. เด็กหญิงอารยา  แก้วจินดา
15. เด็กหญิงเกวลิน  ภักดี
 
1. นางดารารัตน์  ศรีคำสุข
2. นางบุษบากร  พรหมฤทธิวงศ์
3. นายสุวิจักขณ์  นาใจ
4. นายเอกลักษณ์  ทิพย์มณี
 
2 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 15 1. นายกมล   สุวรรณ
2. นางสาวนันทวัน  จันทรังษี
3. นางสาวรสรินทร์  เชื้อเมืองพาน
 
1. นายศุภกิจ  ไชยรินทร์
 
3 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันติคีรีวิทยาคม 1. นางสาวกิตติญา  จิรเธียรพฤทธิ์
2. นางสาวริสา  แซ่จาง
3. นายศิวพันธ์  แดนไกวัลจรัส
 
1. นายสุรินทร์  คันธวังอินทร์
 
4 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 88.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันติคีรีวิทยาคม 1. เด็กหญิงจิราพร  มาเญอะ
2. เด็กชายวรวิทย์  แซ่เฉิน
3. เด็กหญิงแสงดาว  แซ่เตา
 
1. นายสุรินทร์  คันธวังอินทร์
 
5 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง 7 โรงเรียนเชียงแสนวิทยาคม 1. เด็กชายกมลศักดิ์  ผิวพันธ์
 
1. นางปิติญา  สุวรรณรังษี
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 81.66 ทอง 7 โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ 1. นางสาวฐาปนี  ปิ่นทรายมูล
 
1. นายเจริญ  สุตาศิลป์
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86.3 ทอง 9 โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ 1. นางสาววรรณวิภา  พันวัน
 
1. นายเจริญ  สุตาศิลป์
 
8 ศิลปะ แข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 74.8 เงิน 8 โรงเรียนบ้านด้ายเทพกาญจนา 1. นายก้องเกียรติ  จันทร์แก้ว
2. นายธนาวุฒิ  เกตุชีพ
3. เด็กหญิงนธีร์  นาใจ
4. นายรัฐเขตต์  มะโนเสาร์
5. เด็กหญิงหล้า  ไทยใหญ่
 
1. นายศรัญญู  สุจา
 
9 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภท บกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 73.8 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์แม่จัน 1. นางสาวจูลี่  มูเซอ
 
1. นางแสงอรุณ  บัวกนก
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 75 เงิน 6 โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ 1. นางสาวฐาปนี  ปินทรายมูล
 
1. นายเจริญ  สุตาศิลป์
 
11 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 78 เงิน 8 โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ 1. เด็กหญิงวาสนา  คำลือ
 
1. นางสาวเกษร  เจริญยิ่ง
 
12 วิทยาศาสตร์ อากาศยานบังคับด้วยวิทยุประเภทความคิดสร้างสรรค์ (Fantasy Flying) ม.4-ม.6 72 เงิน 12 โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ 1. นางสาวจิรัฐติกาล  แก้วตา
2. นายณัฐวุฒิ  จันต๊ะ
3. นายวรัญธร  สุพรรณสม
 
1. นายชัยสิทธิ์  อภิชาติพรสกุล
2. นายณรงค์  ทัญญาสัก
 
13 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 69.17 ทองแดง 11 โรงเรียนแม่จันวิทยาคม 1. นางสาวภาวณี  เกษตรโสภาพันธ์
 
1. นางณัฐมล  เชยบาน