สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ) [กลุ่ม สพม.ชัยภูมิ 3]

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 62
ณ เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี
ระหว่าง วันที่ 13 - 15 เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงปัทมาวดี  สุขสมพงศ์
2. เด็กหญิงสโรชา  สุวรรณรัตน์
 
1. นางกาญจนา  ไพราม
2. นางสาวสมพิศ  กุลรักษา
 
2 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กชายจิณณวัตร  บำรุง
 
1. นายชาติชาย  กัญญาสาย
 
3 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 87 ทอง 10 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายกีรติ  อ่อนแก้ว
2. นายพนม  ศรีหาโคตร
3. นางสาวสุจิตรา  พรมเมือง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปรีชา  จอกสูงเนิน
2. นายไพโรจน์  เคนวิเศษ
 
4 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดเล่านิทาน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 79 เงิน 5 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกรองทอง  นารถเหนือ
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
 
5 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 77.23 เงิน 4 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงมะลิ  เตารมรัมย์
 
1. นางสาวทัศนีวรรณ  จ่าทัน
 
6 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดหนังสือ เล่มเล็ก ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 81.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวชนัญชิดา  โพธิ์ศรีสูง
2. นายนนทชัย  กำมะรคร
3. นายอำนาจ  จันทะดวง
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นายโชคอำนวย  นึกชัยภูมิ
 
7 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันประดิษฐ์งานใบตอง ประเภทบายศรี ปากชามประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง 4 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงยุพิน  สพกลาง
2. เด็กหญิงยุภา  สพกลาง
3. นายอานนท์  บุญพิทักษร
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวบรรจบ  อินวกูล
 
8 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพระบายสีประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 90 ทอง 6 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงหฤทัย  ห่วงกลิ่น
 
1. นางสุจิตรา  ดีชัยภูมิ
 
9 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดรำไทยประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.6 82 ทอง 5 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวทัศนีย์  เย็นจัตุรัส
2. เด็กชายธีราชัย  อดทน
3. เด็กหญิงปราณี  ฤทธิ์กำลัง
4. เด็กหญิงวันนา  จันบัว
5. นางสาวสุภาดา  ตันสันเทียะ
6. เด็กชายแสงอรุณ  บุญสี
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวพานทอง  มนตรี
3. นางสาวยุพาพร  ศรีโยธา