สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตมัธยมศึกษา ครั้งที่ 62
จังหวัดชัยภูมิ
ระหว่าง วันที่ 15-17เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงศิริพร  ปิยะศรี
 
1. นางกนิษฐ์  จอมศรีกระยอม
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงภาวิณี  แก้วบัวโฮม
 
1. นางปราณี  โฉมมงคล
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงฐิติพร  เครือเนตร
 
1. นางศุภลักษณ์  ถิ่นทัพไทย
 
4 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายภูมิทัศน์  อ้อทอง
 
1. นางสาวสุวคนธ์  พรหมเมตตา
 
5 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวศิริภัฏ  ฤาชา
 
1. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
 
6 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวกัณฐิกา  มาสิงห์
 
1. นางสาววรรณนา  เพ็ชรโต
 
7 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  มุ่งธรรม
 
1. นายบุญแทน  หาญพยัคฆ์
 
8 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงพิมพ์นภา  ภูวงษ์ยอด
 
1. นางประภัสสร  ดวงวิญญาน
 
9 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงสายธารทิพย์  บุญพิทักษ์
 
1. นางสาวสมพิศ  กุลรักษา
 
10 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกฤติยาภรณ์  ก่อศิลป์
 
1. นางศรัญญา  ถาวรหมื่น
 
11 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 78.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวอันศยา  สร้อยขุนทด
 
1. นายสมัย  ประจวบสุข
 
12 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 88.61 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงชลธิชา  รอดไธสง
 
1. นางภาคินี  ปราณี
 
13 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 88.23 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงวิภาวรรณ  แก้วสุพรรณ
 
1. นางกนิษฐ์  จอมศรีกระยอม
 
14 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85.92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงรัชดา  แก้วศรี
 
1. นางสาววิภา  พิงชัยภูมิ
 
15 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 89.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาววิไลพร  กมลสมภพ
 
1. นายภัคพล  โสวิชัย
 
16 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 83.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวชรัญธร  เครือเค้
 
1. นางภาคินี  ปราณี
 
17 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาววิไลวรรณ  ฮะสูงเนิน
 
1. นางรำพึง  ธรรมมา
 
18 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงนรีญา  เภาคำพา
 
1. นางพัชรินทร์  ก้อนเงิน
 
19 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงพัชริตา  เหล่าดี
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
20 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงกัลยา  คงขุนทด
 
1. นางศุภลักษณ์  ถิ่นทัพไทย
 
21 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวพรพิมล  ทองศิริ
 
1. นางจีราพร  เหมือนพันธุ์
 
22 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นายก่อเกียรติ  มั่งมี
 
1. นางคัทณวรรณ  สิงหเสม
 
23 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายณัฐกร  เครือบคนโท
 
1. นางสาวอุมารินทร์   คำญา
 
24 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 76.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  กงพาน
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ค้าสมบัติ
 
1. นางปราณี  สอนไธสง
 
25 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 75.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงจิรภิญญา  รักษาชน
2. เด็กหญิงพาฝัน  จันทร์เพ็ง
 
1. นางกินนรี  สัญธิชัย
2. นางสาวสุมาลี  สิทธิวงศ์
 
26 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวกัญญารัตน์  สีบูพิมพ์
2. นางสาวธณัฐฐา  ดื่มโชค
 
1. นางสุนทนา  สุขเข
2. ว่าที่ร้อยตรีสุรวุฒิ  สุขเข
 
27 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายรัตนพล  เหลาพรม
2. นางสาวเสาวภา  ตู้คำ
 
1. นางพรเพ็ญ  สมบูรณ์
2. นางสาววันวิสาข์  สิงห์อุ่น
 
28 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวนิรชา  อบมา
2. นางสาวพรพรรณ  ภิรมย์กิจ
 
1. นางคัทณวรรณ  สิงหเสม
2. นายสมัย  ประจวบสุข
 
29 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงอรอุมา  แปวสูงเนิน
 
1. นางสาวอำนวยพร  คลังทอง
 
30 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. เด็กหญิงสิรภัทร  ทัดไทย
 
1. นางสาวศิริภรณ์  ไชยศรีฮาด
 
31 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงปาณิสรา  เพิ่มสุข
 
1. นางเพลินจิต  อิ่มชัย
 
32 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวกนกพร  ประภาร
 
1. นายปรีชา  พิมพ์แก้ว
 
33 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวนภาวรรณ  โลมรัตน์
 
1. นางณิธิมา  เดือนกลาง
 
34 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 46 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา 1. นายจิราวัฒน์  คชสาร
 
1. นายสุริยนต์  ลบบำรุง
 
35 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 89.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายกษิกฤษฏิ์  สิงหสุรศักดิ์
2. เด็กชายชยุตม์  ตังอำนวย
3. เด็กชายวัชรวีร์  งาหัตถี
 
1. นางสาวมนิตา  ปรางค์ชัยภูมิ
2. นายสุทธิพจน์  รัตนสุวรรณ
 
36 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กชายภานุเดช  ไขเขว้า
2. เด็กหญิงภาวิตา  ปีพันดุง
3. เด็กหญิงแพรพลอย  จำปาเรือง
 
1. นางพรทิวา  ดิษขุนทด
 
37 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงบุษยา  เหมี่ยงสันเทียะ
2. เด็กหญิงพรพิมล  แย้มฎีกา
3. เด็กหญิงอาทิยา  ชานุชิต
 
1. นางสาวกนกอร  ตลับแก้ว
2. นางสาวธิดา  ต่ออำนาจ
 
38 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวธัญญลักษณ์  ใจไว
2. นางสาวพัชรินทร์  พรมแพน
3. นางสาวสุธิดา  ชุ่มตระครุ
 
1. นางสาวสุปราณี  สีเขียว
2. นางเดือนดารา  ชำนาญ
 
39 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายฐานิศวร์  ก้องเกียรติสิริ
2. นายณัฐพล  เจตกาลบุญชู
3. นางสาวนิชนันท์  สุขรมย์
 
1. นางกมลณัท  คลังเงิน
2. นางสาวรุ่งระพิน  วงศ์อินตา
 
40 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกนกวรรณ  หอพิกลาง
2. นางสาวกาญจนา  แก้วยอดยาง
3. นางสาวนุสบา  แขมภูเขียว
 
1. นายณัฑฐวัฒน์  คลาดโรค
2. นางนพมาศ  ศรีระทัต
 
41 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงฉัตรวลี  แสงสุทธิ
2. เด็กหญิงศิรประภา  หงษ์ชัยภูมิ
 
1. นางสุชาดา  รอดแก้ว
2. นายอภิเศก  ชัยโยรม
 
42 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายจตุสพร  เศวตชัยกุล
2. เด็กชายวชิรภัสร  ปรายภัย
 
1. นางธนินทรา  บุญชู
2. นายภานุมาศ  วรสันต์
 
43 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงฟ้ารุ้ง  พงษ์พันธ์
2. เด็กหญิงอรวรรยา  ห้วยสายออ
 
1. นายวิเชียร  แสนน้อย
2. นางสาวสุพัตตรา  พิพิธกุล
 
44 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวทิมพิกา  วงศ์ใหญ์
2. นายภานุพงศ์  วรรณพงษ์
 
1. นายจักรี  ฦาชา
2. นายเฉลียว  ผิวเผื่อน
 
45 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวบุษกร  เวทย์กิตติพฤกษ์
2. นางสาวศิริวรรณ  วงค์สูงเนิน
 
1. นายวิเชียร  แสนน้อย
2. นางสาวสุพัตตรา  พิพิธกุล
 
46 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายกิตติ  ยกจัตุรัส
2. นางสาวดวงตา  คูณขุนทด
 
1. นายปรีดี  ประสมสิน
2. นายหาญณรงค์  ศรีระทัต
 
47 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายสิริเชษฐ  วีระปรียากูร
 
1. นายประเสริฐ  บุญร่วม
 
48 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ชำนาญ
 
1. นายธีธัช  กิติคุณ
 
49 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตรีประชาพัฒนศึกษา 1. เด็กหญิงชนิดา  แก้วดอนหัน
 
1. นายธงชัย  พรมลาย
 
50 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายจีรพงษ์  กังฉิมา
 
1. นางกันยา  อาจกล้า
 
51 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายภาคิณ  นพพรพิทักษ์
 
1. นางสาวเกษมณี  เสาทอง
 
52 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายประสาน  หาญจิต
 
1. นายณัฐภูมินทร์  กำลังเหลือ
 
53 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายปิ่นพงศ์  เลยยุทธ
 
1. นายสมควร  นาเจริญ
 
54 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ประยูรเพชร
2. เด็กหญิงธมลวรรณ  ชื่นอารมณ์
3. เด็กหญิงวงษ์ศิริ  แผ่นเงิน
 
1. นายพิสิษฐ์  ประดิษฐ์แท่น
2. นายวิสาขะ  เยือกเย็น
 
55 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กชายมงคล  บัวราช
2. เด็กชายสรศักดิ์  มณีกรรณ์
3. เด็กหญิงสริษา  ศรีไชย
 
1. นายขันธ์ชัย  โชติตันติทรสกุล
2. นางมยุรา  อุชาดี
 
56 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 62.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กชายพิสุทธิ์  ธรรมศิลป์
2. เด็กชายสุทัศน์  สุวรรณ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  ป้อมจัตุรัส
 
1. นางทักษิณา  สราญรมย์
2. นายศิริพงษ์  ศาลาผาย
 
57 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 70.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวกิรติยา  วงษ์กาฬสินธุ์
2. นายทวีศักดิ์  สิงห์ลา
3. นายวทัญญู  แดงสุวรรณ์
 
1. นายนพรัตน์  ฦๅชา
2. นายพิทักษ์  เจริญวานิช
 
58 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงณัฐสุดา  เพ็ญพงษ์
2. เด็กหญิงทรรศิกา  สิทธิวงษ์
3. เด็กหญิงพรนิภา  ทองสถิตย์
 
1. นางนราจิต  มาตรไตร
2. นางรัตนา  เรืองพีระกุล
 
59 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงจารุจิต  กุลแดง
2. เด็กหญิงวิภาพรรณ  เพชรสมบัติ
3. เด็กหญิงอรชา  คำหนองไผ่
 
1. นายอมรินทร์  แถวไธสง
2. นายภูริ  บานทอง
 
60 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74.86 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงฌัชฌาธรณ์  วันทาแท่น
2. เด็กหญิงนุจรี  มักขุนทด
3. เด็กหญิงปณิดา  พระสุริเย
 
1. นางสาวสาครรัตน์  ท้าวจัตุรัส
 
61 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 82.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวชุดาพร  พลจัตุรัส
2. นางสาวนิตยา  แสงสว่าง
3. นางสาวไพรลิน  พานรส
 
1. นางพิมลภัส  จัตุรัสตระกูล
2. นายอำนาจ  หาญรบ
 
62 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 75.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวณัฐนิชา  ขวัญวงษ์
2. นางสาวธันยา  คล้ายขยาย
3. นางสาวนภัสรา  ชูสกุล
 
1. นางกรองมาศ  ศรีจันทร์
2. นางสาวเนตรทราย  สุขนาแซง
 
63 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 67.8 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวกัลยาณี  สีโย
2. นางสาวประภัสสร  สุขทวี
3. นางสาวเพชรรัตน์  มาปัสสา
 
1. นางสาวสุคลทิพย์  ถนอมชีพ
2. นางเบญจมาพร  บุญประภาศรี
 
64 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  เครือพิมาย
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  มะโนคำ
3. เด็กหญิงศุภลักษณ์  ทิพย์ภูเขียว
 
1. นายพชรกร  พั่วแพง
2. นางสมันตชิดา  ฦาชา
 
65 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 76.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงดลพร  นิธิเมธีกุล
2. เด็กหญิงมาริสา  กลั่นชัยภูมิ
3. เด็กหญิงโพธิวรรณ  ลครพล
 
1. นางกาญจนาภา  รบศึก
2. นางสุกัลยา  สุวัฒนาภิรมย์
 
66 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 81.56 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายพรเทพ  พรมมา
2. นางสาวศิรินันท์  เพิ่มศรี
3. นายอภิวัฒน์  คำมุงคุณ
 
1. นางสมพิศ  ทิพย์สุนา
2. นางสัมฤทธิ์  ผดุงชีพ
 
67 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 76.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายชิดชัย  สร้อยสูงเนิน
2. นางสาวอัจฉรา  โหน่งวัน
3. นางสาวโสภิดา  ยอดยิ่ง
 
1. นายสุริยา  พบขุนทด
2. นางอัจฉรา  ผดุงพล
 
68 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 75.7 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นายณัฐพล  นะจะคุณ
2. นายภานุพงษ์   รสหามแห
3. นายศิวะพร  แก้วบุโฮม
 
1. นางวราภรณ์  ถนอมผล
2. นายสุรักษ์  เที่ยงธรรม
 
69 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  เรืองเจริญ
2. เด็กชายจิราภรณ์  แสนท้าว
3. เด็กหญิงสายธาร  แห่หล้า
 
1. นางพัทธยา  ชนะพันธ์
2. นางสาววิไลรัตน์  กุ้งมะเริง
 
70 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงวันวิสา  กันยาเถื่อน
2. เด็กหญิงอาริษา  ศรีทอง
3. เด็กหญิงเพชรรัตนดา  จันทร์คง
 
1. นางสาวจิรัชฌา  จุตะโน
2. นางสาวสุภาพร  สงวนศักดิ์
 
71 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญาลักษณ์  พาขุนทด
2. เด็กหญิงลัดดาวรรณ  ต่ายคำ
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  พูนสุข
 
1. นางทองม้วน  พิขุนทด
2. นายศิริพงษ์  ศาลาผาย
 
72 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายพิพัฒน์  เจริญผล
2. นางสาวภัทรวดี  ปราบคะเชน
3. นายวัชรานนท์  แหล่พั่ว
 
1. นายณัฐพล  ปราบคะเชน
2. นายอำนาจ  หาญรบ
 
73 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นายกฤษฎินทร์   นาคาแก้ว
2. นางสาวจิราภรณ์   จำนงภู่
3. นางสาวจุฑามาศ  เทศจำปา
 
1. นางวาสนา  นาเสถียร
2. นางสาวเมธาพร   บุญสมัย
 
74 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 81.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวจารุวรรณ  มาประจวบ
2. นางสาวศิริพร  แพ่งศรีสาร
3. นางสาวสุธาทิพย์  ทองลาด
 
1. นางฐิตารีย์  ศรีสวัสดิ์
2. นางวราภรณ์  ถนอมผล
 
75 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 78.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงปพิชญา  ปิยะทัตศรี
2. เด็กหญิงปิยธิดา  งามงอน
 
1. นางสาววิชุลดา  พรมเดื่อ
 
76 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 78.57 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวพนิดา  ปิดสายะ
2. นางสาวเกวลิน  กุลนาฝาย
 
1. นายมาโนช  อิ่มวิเศษ
2. นายสมควร  ลีโนนอด
 
77 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 78.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวพรทิพย์  สีมาแก้ว
2. นายฤทธิเกียรติ  คำหงษา
 
1. นางทศวรรณ  สิงห์เผ่น
2. นายอนันท์  ศรีวรรณะ
 
78 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 81.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  หาญเขว้า
2. เด็กหญิงนภัสสร  สีทอง
3. เด็กหญิงศศิวิมล  แก้วขวาน้อย
4. เด็กหญิงสุชัญญาภัส  รอญไพรี
5. เด็กหญิงอรณิชนันทน์  รัตนวิชัย
 
1. นางสุภาวดี  สุภศักดิพัฒน์
2. นางสาวเฉลียว  ยิ้มแย้ม
 
79 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 77.71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายธีระศักดิ์  ผลเจริญ
2. เด็กหญิงบุษกร  โคตะลี
3. เด็กหญิงปวีณา  คิงสกุล
4. เด็กหญิงสุทธนุช  เทพสุรินทร์
5. เด็กหญิงเกศสุดา  อินสูงเนิน
 
1. นางพรทิพย์  ภูวนารถ
2. นางสาววิไลวรรณ  จันทะโลลน
 
80 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 70.71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. เด็กหญิงปิยฉัตร  พืชขุนทด
2. เด็กหญิงพรผกา  โชติราศรี
3. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  เฝ้าหนองดู่
4. เด็กหญิงวิรัญญา  เหล่าทองสาร
5. เด็กหญิงสาวิตรี  คดีเวียง
 
1. นายติณภพ  สีดากุล
 
81 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวนุชนารถ  หมู่หาญ
2. นางสาววงเดือน  แนวโสภณ
3. นายศราวุธ  กั้นกลาง
4. นางสาวสุทธิดา  ชำนาญพงษ์
5. นายอิทธิ  พลฤทธิ์
 
1. นางมณีรัตน์   หล้าศักดิ์
2. นายโชติช่วง  ต่อชีพ
 
82 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวขนิษฐา  นิลไสล
2. นางสาวปภาวรินท์  ทีดี
3. นางสาวศุภาลักษ์  พุดจีบ
4. นางสาวเนตรนภา  คุณธรรม
5. นางสาวเมนู  อนันเต่า
 
1. นายธณภร  ชัยมงคล
2. นางพรทิพย์  ภูวนารถ
 
83 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวณัฐรุจา  แก้วเพชร
2. นางสาวดรรชนี  ประสมสิน
3. นางสาวประภาพรรณ  สิมบุตร
4. นางสาวรัตนาภรณ์  เกิดโมลี
5. นางสาวโศรญา  มานอก
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวพานทอง  มนตรี
 
84 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 77.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวกัลยา  สุวรรณคราม
2. นางสาวนิตติยา  จันทวงศ์
3. นางสาวรัชนก  งามสวัสดิ์
4. นางสาววันนา  สุวรรณคราม
5. นางสาวสุนิสา  เลกลาภ
 
1. นางสาวชุติกาญจน์  ปกติ
2. นายสุชาติ  ตุงชืพ
 
85 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 86.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงนฤมล  แพงสะละ
2. เด็กหญิงปณัชฎา  จินาวา
3. เด็กหญิงปิยธิดา  สุวรรณโค
4. เด็กหญิงสินีนาถ  ราณรงค์
5. เด็กหญิงอังศุธร  ศรีแก้วน้ำใส
 
1. นางสาวณัฐชยา  อิงชัยภูมิ
2. นางนิภาจิตร  บัวรอด
 
86 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 77.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงณัชชา  พุ่มพวง
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  ลีดี
3. เด็กหญิงรติกานต์  จำปาบุรี
4. เด็กหญิงสุกัญญา  มณีชาติ
5. เด็กหญิงสุทามาศ  ธงชัย
 
1. นางณัฐวรรณ  มานิชพงษ์
2. นางสุภาภรณ์  นิสสัยหาญ
 
87 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 80.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวณิชาภัทร  ปัญญา
2. นางสาวทิฆัมพร  ศิริกุล
3. นายรพีพัฒน์  นาคฤทธิ์
4. นางสาวศิรินรินทร์  เลขาโชค
5. นายอลิฟ  สะตี
 
1. นางสุทธิรักษ์  อ่องจำปา
2. นายเฉลิมเกียรติ  ผานาค
 
88 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 78.16 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวธัญลักษณ์  มาลาศรี
2. นางสาวปนัดดา  พัฒนพานิชย์
3. นางสาวศศิธร  สมณะ
4. นางสาวศิริญาภรณ์  ล้อมกลาง
5. นางสาวอุไรพร  แก้วคูณนอก
 
1. นางสาวรุจิรา  สุธรรมมา
2. นางสุจิรา  รุ่งรัตน์ตระกูล
 
89 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 77.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม    
90 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 84.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกนกวรรณ  ศิลาสูงเนิน
2. นางสาวชวาลา  นามวิจิตร
3. นางสาวบุณฑริก  กันทะวัง
4. นางสาวอนันตพร  นาคคิลก
5. นายอัฑฒ์  สุดใส
 
1. นายพงษ์สิริ  ชาบุตรศรี
2. นางสาวสุชญา  ประทุมวิมุต
 
91 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 82.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายธีรภัทร  วงษ์จักษุ
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  อุปมายันต์
 
92 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงวิยะดา  อาชนะไชย
 
1. นางสาวพชรกมล  บุดดีสอน
 
93 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงสุชา  หมวคคำ
 
1. นางชุลีพร  สังข์ทอง
 
94 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 87.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวอารียา  ประทุมมา
 
1. นางพนม   ศรีสกุล
 
95 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 82.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวขนิษฐา  ก้อนกลาง
 
1. นายบุญถนอม  ตระกูลสะอาด
 
96 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 95.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  เครือเครา
2. เด็กชายนครินทร์  ตอพล
 
1. นายถาวร  อดทน
 
97 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายธรรมรัตน์  ชูยงค์
2. เด็กหญิงอารียา  ปิยะวงศ์
 
1. นางพรทิพย์  ค้ำยาง
 
98 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94.16 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  อิโน
2. เด็กชายปฏิภาณ  ไชโย
 
1. นางถวิลวดี  อุทัยสาร์
2. นางวลิดา  ชาวนา
 
99 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 95.24 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวกนกพร  ประดิษฐ์
2. นายณัฐพงษ์  ปลื้มชาติ
 
1. นายดนุพล  ผันผาย
 
100 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายกิติศักดิ์  คู่กระสังข์
2. นางสาวชลธิชา  ชาติทหาร
 
1. นางรจนา  ฦๅชา
2. นางเสาวณีย์  สุดตะนา
 
101 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 91.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นายธวัชชัย  ศรีวรรณพิมพ์
2. นางสาวอนุสรา  อาจกล้า
 
1. นางถวิลวดี  อุทัยสาร์
2. นางวลิดา  ชาวนา
 
102 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวณัฐมล  ศรีวงษ์ชัย
2. นางสาวธนนันท์  ราคาแพง
3. นางสาวปริณาร์  ขอมีกลาง
4. นางสาวยุพิน  แฝกโคกสูง
5. นางสาวรัตติญา  รักษาพล
6. นางสาวศุนิภาวรรณ์  คำโฮง
7. นางสาวอภิญญา  แสนบุญศรี
8. นางสาวอมรรัตน์  พาลี
9. นางสาวเจนจิรา  ราชวงศ์
10. นางสาวแพรพลอย  มีศรี
 
1. นางสาวถนอมจิตร์  ตั้งนารี
 
103 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวชญามินทร์  ตุ้มโหมด
2. นางสาวชุติกาญจน์  ตลับเพชร
3. นางสาวทรงพร  บุญเกษม
4. นางสาวนภสร  บุญโสภณ
5. นางสาวนวพร  เชื่อฟัง
6. นางสาวบัณฑิตา  ชีพอุบัติ
7. นางสาวสุดารัตน์  ตลับแก้ว
8. นางสาวสุนิตา  โพธิเกตุ
9. นางสาวเกศราพร  ชาดง
10. นางสาวเก็จมณี  พลเขตร์
 
1. นางเสาวณีย์  สุดตะนา
 
104 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวกรรณิการ์  ศรีฮาด
2. นางสาวกิ่งแก้ว  มาลากอง
3. นางสาวจริยา  ตั้งชัยภูมิ
4. นางสาวจันทิมา  เกิดเดช
5. นางสาวจิตติมา  เรียงไข
6. นางสาวจิราพร  แร่ไธสงค์
7. นางสาวจุฑาภรณ์   หมู่โสภิญ
8. นางสาวชัชชฎาพร  ศรีธาตุ
9. นางสาวนภาพร  วิชัยผิน
10. นางสาวพรวนัช  ทิพย์แสง
11. นางสาวสุนิสา  ด้วงทอง
12. นางสาวสุพรรษา  มนตรี
13. นางสาวอาภาภรณ์  ช่องศรี
14. นางสาวเกศแก้ว  ชุ่มนาเสียว
15. นางสาวไอลดา  ปอศรี
 
1. นายสุชาติ  ทักขิโน
 
105 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 76.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  สิทธิวงศ์
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ลีขามแก
3. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ไพศาลธรรม
4. เด็กหญิงกาญจนา  วาวไธสง
5. นางสาวนิภาพร  วินทะไชย
6. นางสาวพรไพลิน  ชัยสามารถ
7. นางสาวมินตรา  พิเศษฤทธิ์
8. เด็กหญิงรินลณี  รักจันดา
9. เด็กหญิงศิริพร  ศรีหาอินทร์
10. เด็กหญิงสายฝน  ญาติวงศ์
11. นางสาวสุพรรษา  นครเชิง
12. เด็กหญิงสุภาวิไล  รักษาศิลป์
13. เด็กหญิงอุษณี  ญาติรักษ์
14. นางสาวเบญจมาศ  วิไธสงค์
15. นางสาวแพรพรรณ  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาวญาติกา  หงษ์ชัยภูมิ
 
106 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  โพธิกมล
2. เด็กหญิงจามิน  มารจัตุรัส
3. เด็กหญิงจารุภา  มัชณิมา
4. เด็กหญิงจุฑามาศ  ถนอมพลกรัง
5. เด็กหญิงทิพย์ภาวรรณ  อาจกล้า
6. เด็กหญิงทิพวรรณา  อาจกล้า
7. เด็กหญิงนภาพร  จันอาจ
8. เด็กหญิงนุจรี  หยุดหยั่ง
9. เด็กหญิงบัวหลัน  เหล่าโสภา
10. เด็กหญิงพรนิภา  ไตรโยธี
11. เด็กหญิงสถิตย์ภรณ์  มารจัตุรัส
12. เด็กหญิงสุพรรษา  อาจกล้า
13. เด็กหญิงสุวนัน  วีระวัฒน์
14. เด็กหญิงอรัญญา  บุพโต
15. เด็กหญิงอินธิดา  ท้าวกอก
 
1. นายชลเทพ  บำรุงราฏร์
 
107 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงกัลณ์สุดา  แสงชนะ
2. เด็กหญิงนฤมล  คงด้วง
3. เด็กหญิงสุธาสินี  แก้วอินทร์
 
1. นางวิภาพร  ป้องปทุม
2. นางสาวสมส่วน  บุญเกลี้ยง
 
108 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงปิยะธิดา  ปัทมะ
2. เด็กหญิงพลชา  ยอดรัก
3. เด็กหญิงภัทรจารินทร์  ประกิ่ง
 
1. นางสาวรุ่งทิวา  ลอบกระโทก
2. นายสุกิจ  ตั้งใจ
 
109 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงชนาภา  บำรุงภักดี
2. เด็กหญิงปรารถนา  ภิญโญพันธ์
3. เด็กหญิงวาสนา  กันชัยภูมิ
 
1. นางสาวชญาภา  ชาลีเขียว
2. นายเอกภพ  คำสอน
 
110 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 83.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา    
111 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 81.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวจิราภา  ประภาสโนบล
2. นายธวัชชัย  พดขุนทด
3. นางสาวนฤมล  กรึกสำโรง
 
1. นางมยุรี  อักษรจันทร์
2. นางอุทัยวรรณ  วงศ์พัฒน์
 
112 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกีรติ  พันธุ์เสือ
2. นางสาววราพร  บุญมา
 
1. นายณัฐพงษ์  กาบคำ
2. นายอดิศร  คำจันทน์
 
113 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา    
114 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กชายกฤษดา  บุญหนา
2. เด็กหญิงมณฑิรา  ชินโซ
 
1. นายขัตติยพงษ์  พั้วพวง
2. นายนิรันดร์  บุญชู
 
115 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวสุพรรณี  ชัยบาง
2. นางสาวเนาวรัตน์  พรมเสือ
 
1. นายสายัณย์  เนียนไธสง
2. นายโกสินทร์  อำคาศักดิ์
 
116 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวดฤษพร  ภาษี
2. นางสาวระพีพรรณ  แพงโสภา
 
1. นายจิระชัย  รังสิยานนท์
2. นางวัลลิภา  รัตนจรัสโจรน์
 
117 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวจอมขวัญ  ภิญญโญภาพ
2. นางสาวสุภาพร  มติยภักดิ์
 
1. นางสาวชญาภา  ชาลีเขียว
2. นายสิงหะ  ปิ่นวิเศษ
 
118 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวปรียาภรณ์  ชมมะลัง
2. นางสาวสุไพรัตน์  ฐานเจริญ
 
1. นายเศรษฐศักดิ์  ไสยาสน์
 
119 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายภูวนารถ  ลากุล
2. เด็กหญิงสุนิสา  สอนเวียง
3. นางสาวเบญจมาศ  ผลทวี
 
1. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
 
120 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นายกรรชัย  พูนเพิ่ม
2. นางสาวลัดดา  อิ้วตาพา
3. นางสาวศยามล  ใยบัว
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
121 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงเมธินี  เผินชัยภูมิ
 
1. นายกิตติ์ธีธัช  กีรติชยานนท์
 
122 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายศราวุธ  ฟักทอง
 
1. นายภาสกร  โพธิ์ขุนทด
 
123 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายสุริยกมล  ศรีวิเศษ
 
1. พระรชานนท์  โสภณฤทธิเดช
 
124 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายศิวนัฎ  โคตรชมถู
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
 
125 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงเกตสดารัตน์  แซ่ตัง
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
126 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กหญิงอาทิตยา  ทองล้น
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
127 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงวิลาสินี  เสมอไวย์
 
1. ดร.รชานนท์  โสภณฤทธิเดช
 
128 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวกชกร  สิทธิวงศ์
 
1. ดร.รชานนท์  โสภณฤทธิเดช
 
129 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายนภา  เต็มราษี
 
1. นายพรเทพ  ร่าเริงใจ
 
130 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวรุ่งนภา  พันธุ์ดี
 
1. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
131 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายพัฒนา  ทุมพร
 
1. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
 
132 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายปรินภัทร  ยารญาณ
 
1. นางสาวประภัสสร  พิเภก
 
133 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายศุภนัฐ  ยัดไธสง
 
1. นายสรรพชัย  อินทสุวรรณ
 
134 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวศรารัตน์  ขันชัยภูมิ
 
1. นางสุมาลี  วิเชียรวัฒน์
 
135 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายฐาปนี  แถมถูเขียว
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
 
136 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ลึกบุ่ง
2. เด็กหญิงเอมอร  บุญซ้อน
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
137 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม 1. เด็กชายฤทธิชัย  เอี่ยวสุวรรณ
 
1. นางอริสรา  ไลไธสง
 
138 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงสุภาวดี  สีเขียว
 
 
139 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นายสุรชัย  คูณแก้ว
 
1. นายฉกาจ  ภูถมทอง
 
140 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร    
141 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายณัฐพงษ์  พรมลา
 
1. นางปริศนา  สภาสุวรรณกุล
 
142 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายพรพรรณ  แย้มฎีกา
 
1. นายพรเทพ  ร่าเริงใจ
 
143 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายทวี  ถนอมศรี
2. เด็กชายศิวกร  หลอดไฟ
3. เด็กชายอธิบดี  เพชรธงชัย
 
1. นายปราโมทย์  หิตาพิสุทธิ์
 
144 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงกัลยาณี  ดอนเตาเหล็ก
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  จอกสูงเนิน
3. เด็กหญิงนันทวดี  จาดนอก
 
1. นายนพดล  พิทักษ์พล
 
145 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายทนุเดช  ต่อศรี
 
1. นายพรเทพ  ร่าเริงใจ
 
146 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายศรัญญู  ศรีมะนาว
2. นายสุเทพ  ภิรมย์ไกรภักดิ์
3. นางสาวเรณู  ลบไธสง
 
1. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
147 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 85.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายธีรวุฒิ  ลาภขุนทด
 
1. นายอริยพล  อุดมอภิญญา
 
148 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 72.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายวรวุฒิ  คำมี
 
1. นางสาวกนกวรรณ  อุ๋ยสุวรรณ
 
149 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายธีรพัฒน์  อนันเต่า
 
1. นายอนุชา  ทวีสินธุ์
 
150 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายภานุพงษ์  มุ่งประสมกลาง
 
1. นายปรัธยาน์  นาดี
 
151 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงมยุรี  บทนอก
 
1. นายสุริยา  นาคะพงษ์
 
152 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงภัสสร  ดอยชัยภูมิ
 
1. นายพิทูล  ไชยศิริ
 
153 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 63.25 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงอนิศรา  วนาใส
 
1. นางสาวปรัชญาณี   ไทยน้อย
 
154 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นางสาวสุนิศา  ชุ่มตีนอก
 
1. นายจักรี  สุนทริยานนท์
 
155 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวชันย์ชนก  ปัทมวิชัย
 
1. นายประวัติ  ปรือทอง
 
156 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวสุทธิดา  ชำนาญพงษ์
 
1. นายปรีชา  สาลี
 
157 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 69.66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  เกษทอง
 
1. นางสาวศิรินันท์  วรรณพงษ์
 
158 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 58.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
159 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 80.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาววรัทยา  เดชครอบ
 
1. นางสาวณิชา  นุชภิเรนทร์
 
160 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 73.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นางสาวนันทนา  มั่งกลาง
 
1. นายถาวร  ดีอ่อน
 
161 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 70.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวชาริดา  พาสีชา
 
1. นายจักร์ปกรณ์  ฐานะมั่น
 
162 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม    
163 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร    
164 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 71.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวปวีณา  สวัสดี
 
1. นายเพชรราช  บรรเทิงสุข
 
165 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 82.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายจรัญ  แก้วนคร
 
1. นายไกรวุฒิ  สำราญใจ
 
166 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายสิทธิศักดิ์  แดงวิจิตร
 
1. นายสุเทพ  ทิพโชติ
 
167 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 54.25 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายณัฐกิตติ์  งานรุ่งเรือง
 
1. นายโชคชัย  พลชำนิ
 
168 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. เด็กหญิงประภัสสร  นาบำรุง
 
1. นางหทัยวรรณ  เพียนอก
 
169 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงโสรญา  ฉิมพลี
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
170 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวอรอุมา  จุลวัน
 
1. นายเพชรราช  บรรเทิงสุข
 
171 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 82.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวรุ่งนภา  หวังครอบกลาง
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
172 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงกัญธิมา  จั่วจันทึก
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  ค้าโค
3. นายธนวัตร  วงกำแหง
4. นายธีรพงษ์  ขำเดช
5. เด็กหญิงปุญยมา  พันชนะ
6. เด็กชายพันธกานต์  ไชยอนงค์ศักดิ์
7. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ฤทธิสนธิ์
8. เด็กหญิงอาลิตา  ฦาชา
9. เด็กหญิงเบญจมาศ  แฝงดาหาร
10. เด็กชายเอกวรเดช  รัชต์อังกูร
 
1. นางสุธปรียา  เกาะม่วงหมู่
 
173 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวกาญจนา  เสาะสายบัว
2. นายยุทธพล  พลเวียง
3. นายวรรณศร  พฤฒิณรงค์
4. นายสุชานนท์  ชูวังวัด
5. นายอนุชิต  เพ็งด้วง
6. นางสาวอรัญญา  ศรีทอง
7. นางสาวเจนจิรา  คุ้มไข่น้ำ
8. นางสาวเพ็ญนภา  มณีรัตน์
 
1. นางสุธปรียา  เกาะม่วงหมู่
 
174 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ชัยยะ
2. เด็กหญิงจิราวรรณ  นาชัย
3. เด็กหญิงชลดา  พังสันเทียะ
4. เด็กหญิงณัฐวดี  มณีวรรณ
5. เด็กหญิงนภาพร  พุฒสันเทียะ
6. เด็กหญิงลักษณา  ตุ่มศิริ
7. เด็กหญิงวรัญญา  ปานสิทธื์
8. เด็กหญิงศิรินญา  ใจพันธ์
9. เด็กหญิงศิรินันท์  ศรีสำราญ
10. เด็กหญิงสิริกร  เจรจา
11. เด็กหญิงอินทิรา  ผดุงพล
12. เด็กหญิงแพรวา  โสภาพ
 
1. นางสาวสุภัตรา  จ้ายหนองบัว
 
175 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 88.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ชัยยะ
2. เด็กหญิงจิราวรรณ  นาชัย
3. เด็กหญิงชลดา  พังสันเทียะ
4. เด็กหญิงณัฐวดี  มณีวรรณ
5. เด็กหญิงนภาพร  พุฒสันเทียะ
6. เด็กหญิงลักษรษ  ตุ่มศิริ
7. เด็กหญิงวรัญญา  ปานสิทธิ์
8. เด็กหญิงศิรินญา  ใจพันธ์
9. เด็กหญิงศิรินันท์  ศรีสำราญ
10. เด็กหญิงสิริกร  เจรจา
11. เด็กหญิงอินทิรา  ผดุงพล
12. เด็กหญิงแพรวา  โสภาพ
 
1. นางสาวสุภัตรา  จ้ายหนองบัว
 
176 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. นายภานุพงษ์  แสนบัว
 
1. นายสุทธิศักดิ์  ขวัญศักดิ์
 
177 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายพลพิทักษ์   โพธิ์นาฝาย
 
1. นางสาวสุมารินทร์   สามารถกุล
 
178 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กชายชวลิต  ผาทอง
 
1. นายปรีชา  สาลี
 
179 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูแลนคาวิทยายน    
180 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา    
181 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  โชคเหมาะ
2. เด็กหญิงกฤติยาพร  เสมียนชัย
3. นางสาวกัญญารัตน์  สิทธิ์ศรชัย
4. เด็กหญิงกานต์ชนก  เพ็งบ้านไร่
5. นายจิติวัฒนา  สมภาร
6. เด็กหญิงชโลธร  กำไรรวย
7. เด็กหญิงทักษิณา  นอบไทย
8. เด็กหญิงธนภร  รัตนเสนีย์
9. เด็กหญิงธนาวดี  วังมูล
10. นางสาวธิดารัตน์  ป้องขันธ์
11. เด็กหญิงน้ำฝน  ใจอดทน
12. เด็กหญิงปวีณา  แจ้ชัยภูมิ
13. นางสาวปิยาภรณ์  ยันตะพันธ์
14. เด็กหญิงพรจิตร  ชะนะหาญ
15. เด็กหญิงพรนภา  คบมิตร
16. นางสาวพัชรมัย  หม่อมทอง
17. นายพีรพัฒน์  โตนชัยภูมิ
18. เด็กหญิงรตวรรณ  กงชัยภูมิ
19. เด็กหญิงรักศยา  สุระโส
20. นายรัชชานนท์  สุขเกตุ
21. เด็กหญิงรัชนี  มุระสิวะ
22. นางสาวรัตนาวดี  เกิดสวรรค์
23. เด็กหญิงวนิดา  โชควิเศษ
24. เด็กหญิงวรพร  ภักดีแก้ว
25. เด็กหญิงสิริลักษณ์  ทางชัยภูมิ
26. เด็กหญิงสุธิดา  แสนสะท้าน
27. นายอภิสิทธิ์  นาราช
28. นางสาวเกวลิน  บุตรชานนท์
29. เด็กหญิงเจนจิรา  อภัยฤทธิรงค์
30. เด็กหญิงเบญจพร  ละลมชัย
 
1. นายโสโชค  สู้โนนตาด
 
182 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 82.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายอรรถพล  หล่าบุตรศรี
2. เด็กชายเมธาสิทธิ์  เกินชัย
 
1. นายนายทินกรณ์  วิปัสสา
2. นายราชศักดิ์  จัตุรัสตระกูล
 
183 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 81.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงวราธิป  กุลเขว้า
2. เด็กหญิงเกวลี  สิงห์กุล
 
1. นางปัณณาส  มงคลเมือง
2. นางสาวปิยะนุช  โทนะหงษา
 
184 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 72.83 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายนรพงษ์   จิตรวิเศษ
2. เด็กชายสิทธิชัย   ศรีโต
 
1. นายภานุวัฒน์   บุญโสภณ
 
185 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายธีรภัทร์  ดีโนนอด
2. นายภูมินทร์  ถัดภูเขียว
3. นางสาวเพ็ญโพคัย  หิรัญอร
 
1. นางณัฐชญา  เศรษฐตานนท์
2. นายวุฒิยา  ฐานวิเศษ
 
186 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นายประลิญญา  ดีหนองเป็ด
2. นายอาทิตย์   ยศรุ่งเรือง
3. นายเนติพงษ์  พรประภา
 
1. นายชวดล  คำมูลคร
2. นายอนุเทพ  กุศลคุ้ม
 
187 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายธนกฤต  อัธยาศัย
2. เด็กชายยุทธนากร  สุริยัน
 
1. นายธานี  ปิยวรากร
2. นางเยาวภา  นพคุณ
 
188 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวณัฐสุดา  ศรีคอนไทย
2. นางสาวปาณัชฌา  อู่อรุณ
3. เด็กหญิงพรชิตา  แซ่เจียม
4. เด็กหญิงสุพรรษา  ลาดแท่น
5. เด็กหญิงอนงนุช  เขตเจริญ
6. เด็กชายอรรถพล   เพียรหาผล
 
1. นางดรุณี  โพธิรุกข์
2. นางสุกัญญา  ผลสนอง
 
189 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายพงศธร  เชาวลิตกิจกุศล
2. เด็กชายพชร  ต้นประดิษฐ์
3. นายพิทยา  ทองสาย
4. เด็กชายวันอาสา  ฝ่ายกลาง
5. เด็กชายสิทธา  จารนัย
6. เด็กหญิงสุรัสวดี  สมรูป
 
1. นางสุดารัตน์  เสี้ยมแหลม
2. นางสุนทรี  วังศรี
3. นายสุรสิทธิ์  โคบำรุง
 
190 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายจักรพงษ์   ทองประภา
2. เด็กชายชัชนันท์  วิชาจารย์
 
1. นางจันเพ็ญ  ลุมไธสงค์
2. นายสุทัศน์  เพิ่มพูน
 
191 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายชาญวิทย์  ใจดี
2. เด็กชายเดชสิทธิ์  แก้วพรม
 
1. นางสาวฉวีวรรณ  วงษ์แสง
 
192 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 89.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงพรรณนิภา  แก้วมณี
2. เด็กชายพิชญะ  ถนอมบุณ
3. เด็กหญิงวรรณภา  พันธศรี
4. เด็กหญิงสมฤทัย  แสนโหน่ง
5. เด็กชายสุรเกียรติ   จำรัสลาภ
6. เด็กหญิงอุฑาธิปย์  หินโม
 
1. นายภานุวัฒน์  บุญโสภณ
2. นางศิริลักษณ์  บุญประคม
3. นายอดิศร  บุญโนนแต้
 
193 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายจิตติพงศ์  เคียงจัตุรัส
2. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  คำภีระ
 
1. นายสราวุฒิ  ชาลีเครือ
 
194 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวฉัตรขวัญ  ศรีโฉม
2. นางสาวนันทวัน  ประจญหาญ
3. นางสาวบุญสิรินทร  เฉื่อยกลาง
4. นางสาวบุษบา  ศรีจำปา
5. นายวัชรพล  มณีโนนโพธิ์
6. นางสาวสิริวรภา  บุญโนนแต้
 
1. นางดรุณี  โพธิรุกข์
2. นางสุกัญญา  ผลสนอง
 
195 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวจรินทร  ทงอุตสาห์
2. นายชัยยุทธ  พูนประสิทธิ์
3. นายวินัย  คู่จันทึก
4. นายวุฒิศักดิ์  สีบัวบาน
5. นายศุภรัตน์  บุญทัน
6. นางสาวอำภาพร  แก้วดวงตา
 
1. นางณัฐวรรณ  มานิชพงษ์
2. นางสุภาภรณ์  นิสสัยหาญ
 
196 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวกาย  สร้อยจันดา
2. เด็กหญิงชฎารินทร์  แดงสกุล
3. นางสาวนงเยาว์  สร้อยจันดา
4. เด็กหญิงปัณณิกา  ดอนเตาเหล็ก
5. นางสาวพัชรี  ฤๅชา
6. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ภูมิชัย
 
1. นางควรคำนึง  คุยเพียภูมิ
 
197 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 88.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงธัญชนก  เดินแปง
2. เด็กหญิงปัทมา  สายคำวงค์
3. เด็กหญิงวารุวรรณ  ชื่นสบาย
 
1. นางพรทิวา  ดิษขุนทด
 
198 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 87.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงทิพย์อนงค์  บุญครอง
2. เด็กหญิงปนัดดา  ดิเรกศรี
3. เด็กหญิงอัจฉรา  เสมา
 
1. นางรัชนี  สุภานันท์
2. นายอำนาจ  บุญเหลือ
 
199 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวชนม์นิภา  เข้าใจการ
2. นายธีระพงษ์  ฝาชัยภูมิ
3. นายประดิษฐ์แท่น  บำรุงไทย
 
1. นางสาวกนก  จันทร์ขามป้อม
2. นางหนูลับ  สุขสำราญ
 
200 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 90.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายกฤษณะ  มีลักษณะสม
2. เด็กชายกิตติพงศ์  พงษ์จำนงค์
 
1. นางสาวพิสมัย  ตั้งพงษ์
2. นายวฤธ  อุมารังษี
 
201 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 89.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายรุทธิพงษ์  มิ่งขวัญ
2. เด็กชายสุธีรวัฒน์  ดวงประทุม
 
1. นางสาวพรพรรณ  กาฬปักษิณ
 
202 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงจีรภา  เพชรก้อน
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  เพชรก้อน
3. เด็กหญิงณัฐมล  จันทร์เขียด
 
1. นางสาววาสนา  นาเสถียร
2. นางสาวเมธาพร  บุญสมัย
 
203 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 87.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญฐมณี  แสงอร่าม
2. เด็กหญิงสุวิมล  เสาว์ยงค์
 
1. นางสาววราพร  ชัยมาตย์
2. นางศิริรัตน์  พิมณาคุณ
 
204 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85.14 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กชายชนากานต์  สุวรรณ์
2. เด็กชายธีระชัย  พดขุนทด
3. เด็กชายพัชรพล  ปุ่นโพธิ์
 
 
205 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวพรธิตา  สุ่ยหล้า
2. นางสาวศิริพร  คงขาว
3. นางสาวสุวิภา  สีหะกุล
 
1. นายไพบูลย์  ก้อนเงิน
 
206 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา 1. นายธีระวัฒน์  หาญนอก
2. นายประกอบทรัพย์  ทองยศ
3. นายอดิเทพ  ทองมส
 
 
207 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวชลธิชา  ชาติทหาร
2. นางสาวฐานิกา  ต่อวาส
3. นายพงษ์เพชร  กุลดา
 
1. นายวิเศษ   เจ้าทรัพย์
 
208 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 77.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  แซ่จึง
2. เด็กหญิงปราณี  พุทธา
3. เด็กชายสหรัฐ  สุขสายบัว
 
1. นายวิโรจน์  เมืองงาม
2. นางสาวสาวิตรี  ภู่ชัยภูมิ
 
209 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวธนพร  ปลูกชาลี
2. นางสาวสุภรักษ์  มาบขุนทด
3. นางสาวอภิลาภา  เอกาชัย
 
1. นางณัฐชญา  เศรษฐตานนท์
2. นางพรรณวดี  มัททวีวงศ์
 
210 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายพงศภัค  โพธิ์ศรี
2. เด็กชายภาณุพงศ์  ผานาค
 
1. นายราชศักดิ์  ฐานมั่น
2. นายวฤธ  อุมารังษี
 
211 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 87.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวฉวีวรรณ  โพธิ์นวลฉวี
2. นางสาวณัฐชยา  เก็บกลาง
3. นางสาวนฤพร  คำแพง
 
1. นางสาวมัทนา  พองชัยภูมิ
 
212 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายพิชิตชัย  จิตรจำนงค์
2. เด็กชายอานนท์  เสนานิคม
 
1. นางสาวจิราพร  ปิวจันทึก
 
213 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายกิตติพัทธ์  เอมปรากฏ
2. เด็กชายธนวัฒน์  เกิดศิลป์
 
1. นายชัชวาลย์  กาจหาญ
2. นายธีระพงษ์  มะลัยทิพย์
 
214 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายชาญณรงค์  คำภีระ
2. เด็กชายณัฐพล  กุลประจวบ
 
1. นายสราวุฒิ  ชาลีเครือ
 
215 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 78.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงกชนุช  เปล่งวรรณ
2. เด็กหญิงนันทนัช  เมืองแสน
3. เด็กหญิงศิริลักษณ์  เอี่ยมวงษ์
 
1. นางกันทิพา  กลิ่นมาลี
2. นางอัจจิมา  ฦาชา
 
216 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 89.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวจริยาพร  โม่กลาง
2. นางสาวพรนภา  จิรศรัณยานนท์
3. นางสาวพัชรพร  ไผ่ทอง
 
1. นายวีระศักดิ์  เนียมชัยภูมิ
2. นายเชาว์  เจือกุดขมิ้น
 
217 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  พลรัตน์
2. เด็กหญิงปณัฐดา  จอกสูงเนิน
3. เด็กหญิงรัตติกาล  แก้วแกมทอง
 
1. นางพัชนี  ทองเจริญ
 
218 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงจิราพร  ชำนาญ
2. เด็กชายสุวัฒน์  มูลสาร
3. เด็กหญิงหนูกุล  แก้วสียา
 
1. นางธารินี  อยู่มาก
2. นางนิตยา  คำยาง
 
219 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา 1. เด็กหญิงกันทิมา  ปะธิปะ
2. เด็กหญิงพิมพ์สุภา  ปุริมาตา
3. เด็กหญิงอลิสา  แดงประเสริฐ์
 
 
220 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวกัลย์สุดา  ศรีน้ำคำ
2. นางสาวเสาวลักษณ์  วงษ์จันทึก
 
1. นายศิวพันธุ์  ยันตะคุ
2. นายสามารถ  ไตรณรงค์
 
221 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวทอฝัน  หาญแท้
2. นางสาวศิริยากร  เข้าใจการ
3. นางสาวศิริลักษณ์  ฝาชัยภูมิ
 
1. นางดารา  หอมวงษ์
2. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
222 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 89.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายปรีชา  ศรีหาวัตร
2. นางสาวปิติยพร  มุนนท์
3. นางสาวเกษราภรณ์  หมั่นการ
 
1. นางธารินี  อยู่มาก
2. นางนิตยา  คำยาง
 
223 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวสุภาพร  ธงภัคดิ์
2. นางสาวสุวิมล  แสงสันเทียะ
 
1. นายอนันตศักดิ์  อำพระวรรณ์
 
224 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกิตติมา  พวกดอนเค็ง
2. นางสาวสุพัตรา  ประจันนวล
 
1. นางสาวณัฏฐนันท์  กาญจนสุวรรณ
2. นางเยาวภา  นพคุณ
 
225 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวนงค์ลักษณ์  สิทธิรส
2. นางสาวนิตยา  สกลหล้า
3. นางสาวปภาวดี  ศึกขุนทด
 
1. นายคุณากร  อุเทนสุต
 
226 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวพาฝัน  คุณชื่น
2. นางสาวสุนันภา  เนตรแสงสี
3. นางสาวสุภารักษ์  ยศไธสง
 
1. นายทินกรณ์  วิปัสสา
2. นายราชศักดิ์  จัตุรัสตระกูล
 
227 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นายจักรพล  ใสแสง
2. นายอลงกรณ์  ขจรวงศ์
 
1. นายสราวุฒิ  ชาลีเครือ
 
228 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายชุติพงษ์  กิ่งกนทา
2. นายศุภการณ์  เพียรขุนทด
 
1. นางสาวดวงแก้ว  ประสานศักดิ์
2. นายบุญเรือง  กิ่งกนทา
 
229 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายกรรชัย  ศรีพล
2. นายอดิศักดิ์   คีรี
 
1. นายประเสริฐ  ครุฑใจกล้า
2. นายรัชภูมิ  ถนอมผล
 
230 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายฉัตรมงคล  สง่าแดน
2. เด็กชายพชร  อยู่ทรัพย์
 
1. นางสาวพิสมัย  ตั้งพงษ์
2. นายวฤธ  อุมารังษี
 
231 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฐมล  เสนฤทธิ์
2. เด็กหญิงวรรณวิภา  พัดทุ่ง
 
1. นางสาววรินยุพา  หมั่นกิจ
 
232 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายพิชัยยุทธ  โชคบัณฑิต
2. เด็กชายเนตรอรัญ  ผานาค
 
1. นายธานี  ปิยวรากร
2. นางเยาวภา  นพคุณ
 
233 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงจงรักษ์  สุขแจ่ม
2. เด็กหญิงวิรียาภรณ์  ดีสวน
3. เด็กหญิงอุดมลักษณ์  ผุยเถิง
 
1. นางอังกาบ  สุทธาศิริ
 
234 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงกรพินธุ์  จอมดวง
2. เด็กหญิงพรทิพา  จั่นทอง
3. เด็กหญิงสิริทิพย์  ผดุงชาติ
 
1. นางนิตยา  วันนา
 
235 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงนิศากร  ผดุงพล
2. เด็กหญิงมนต์ธิดา  ดวงปากดี
3. เด็กหญิงมยุรี  นิลเลิศสมพร
 
1. นางสุกัญญา  ผลสนอง
 
236 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงจิรพัชร  พะนะลาภ
2. เด็กหญิงนัฐชาทิพย์  อิงชัยภูมิ
3. เด็กหญิงพรเพ็ญ  แผ่นเงิน
 
1. นางสาวนวลละออง  ตุยชัยภูมิ
 
237 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงชุรีพร  ศรีษะใบ
2. เด็กหญิงประภัสรา  รัตนวัน
3. เด็กหญิงลลิตา  ประชันกลาง
 
1. นางพัชนี  ทองเจริญ
 
238 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงชลธิชา  อาจสามารถ
2. เด็กหญิงมัลลิกา  วรรณจงคำ
3. เด็กหญิงวนิดา  คลังระหัด
 
1. นางหนูลับ  สุขสำราญ
 
239 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 85.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นายทักษ์ดนัย  ศรีชัย
2. นางสาวรัชดาวรรณ  อุบาลี
3. นายสุชาติ  ศรีม่วง
 
1. นางปัจวรรณ  ชุ่มเมืองปัก
2. นางละม้าย  หาญอาสา
 
240 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวณัชชา  เพียรขุนทด
2. นายธีระวัฒน์  กรีชาลี
3. นายฤกษ์ดี  แก้วน้อย
 
1. นางสาวดวงแก้ว   ประสานศักดิ์
2. นางหนูลับ  สุขสำราญ
 
241 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นายกิตติพงษ์  เคยชัยภูมิ
2. นายพรพิทักษ์  โพธิ์ปาน
3. นายศรายุทธ  ประสาทนอก
 
1. นางสาวรัศมี  สีเขียว
 
242 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 65.2 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  นามสุวรรณ
 
1. นางพิสมัย  เคนโพธิ์
 
243 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 59.6 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกุลยา  สุขมาก
 
1. นางสิริธิดา  บุญโฮม
 
244 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายธนากร  เอกศรี
 
1. นางสาวอรทัย  สวัสดิ์นะที
 
245 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 85.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวจุฬาลักษณ์  ปัดชา
 
1. นางนิภาภรณ์  พรมชัย
 
246 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 85.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวฌานิก  สมสุพรรณ
 
1. นายสมทรง  สุขขี
 
247 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 67.4 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายพิพัฒน์  เจริญผล
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
248 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บุญเกิด
 
1. นางกนกลดา  เรืองศรีอรัญ
 
249 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงนภาเพ็ญ  ศรีบุญ
 
1. นางสาวเพียงยิหวา  เผ่าโพนทอง
 
250 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงนัฏฐา  ทองเบ้า
 
1. นางสาวปาริชาต  ทุมสิทธิ์
 
251 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กหญิงสุภาพร  ใจนักเรียน
 
1. นางกัณฑนพ  วรรณรัตน์
 
252 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 55 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวบัณฑิตา  เพ็งวงษ์
 
1. นางดาเรศ  จันทรมณี
 
253 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 55 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นายอานนท์  ถนอมชีพ
 
1. นางรุ่งจิตร  เกลอสูงเนิน
 
254 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายธนพงษ์  บรรเทากุล
 
1. นางวิมลพร  ทิพยรักษ์
 
255 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวทิพย์อัปษร  วิชาทร
 
1. นางกัญจนา  โพธิ์นอก
 
256 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวสุดารัตน์  หิรัญวรรณ
 
1. นางสาวอาภาภรณ์  ชัยจำรัส
 
257 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวสุวลัย  จันทร์พราว
 
1. Mr.Robert Philip   Fowler
 
258 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นางสาวศศิธร  งามจำรัส
 
1. นางสาวอรพรรณ  จุ้มนารินทร์
 
259 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 87.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงสุภาวดี   สว่างตา
 
1. นางเสาวนีย์  พิพัฒนชัยภูมิ
 
260 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 72.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงสายสุดา  มะลิแย้ม
 
1. นางสาวกัญจนา  บัวไสว
 
261 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 64.2 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายพงศกร  สุภาวดี
 
1. นางสาวประภาพร  นามหาน
 
262 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวอรญาณี  ต่อโชติ
 
1. นางเจรียงพร  อาจประจันทร์
 
263 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 66.25 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวรุ่งทิวา  บำรุงสงฆ์
 
1. นางสาววิชุพร  ชัยสุริยะวิรัตน์
 
264 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 37.2 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวชนาภรณ์  ภูลี
 
1. นางสาวิตรี  ปลายชัยภูมิ
 
265 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายวิวัฒน์  ทีปประสบ
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  อาจศิริ
 
266 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงปัณณพร  ดิเรกโภค
 
1. นางปัทมา  ดำรงแดน
 
267 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ยากระโทก
 
1. นางนิยา  ชาลี
 
268 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายณักษ์ยุทธ์  แปลกสันเทียะ
 
1. นางนงเยาว์  มรกต
 
269 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายอรรคพล  บุญโนนแต้
 
1. นางสาวอาภาภรณ์  ชัยจำรัส
 
270 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาววรรณนิสา  ลาวัลย์
 
1. นางสาวจรรยา  สมบัติ
 
271 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวสุดาพร  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาวพิลัยวรรณ  นิลผาพงษ์
 
272 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญากร  ชโลธร
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  บัวสระ
3. เด็กหญิงศิรินันท์  วรรณศรี
4. เด็กหญิงอภิญญา  พลธรรม
5. เด็กหญิงอรุณี  รุ่งแจ้ง
 
1. นางสาวทิพย์วัลย์  จันทร์เปล่ง
 
273 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 77.08 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวทิวาพร  โทนผุย
2. นางสาวพนิดา  ซุ่มพุทรา
3. นางสาวพัชรี  นิสัยตรง
4. นางสาววัชรี  นิสัยตรง
5. นางสาวสุนิสา  ทรัพย์สุวรรณ
 
1. นางสาวจารุลักษณ์  บัวภาเรือง
2. นางเบ็ญจมาศ  สารีผล
 
274 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวขนิษฐา  วงษ์ผม
2. นางสาวน้ำฝน  ศรีนอก
3. นายพิพัฒน์  มะโนศรี
4. นายวีระพล  ขำชัยภูมิ
5. นางสาวเบญจมาศ  ประทีปเมือง
 
1. นายชนาธิป  สิทธิพรหม
 
275 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวณัฐกาญจน์  บุญเอกอารีย์
2. นางสาวธิติมา  สุขไพบูลย์
3. นางสาวนิภาภรณ์  นันทวิริยาภรณ์
4. นางสาววณิชชา  โคตรทา
5. นายแทนไท  สิงหราช
 
1. นางสาวมนชนก  ศิลาสูงเนิน
2. นางสาววิชุพร  ชัยสุริยะวิรัตน์
 
276 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 87.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงบุญญิสา  ขวัญงาม
 
1. MissSuncai  Zhao
 
277 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 76.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงเจนจิรา  สาระผล
 
1. นางสาวทิพวัลย์  เหมะชะญาติ
 
278 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 84.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวยุภาพร  คำป้อม
 
1. นางสาวมนิดา  เจริญภูมิ
 
279 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวสุดารัตน์  ดวงโภคา
 
1. Mr.Tan  Zong Ming
 
280 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายธวัชชัย  เพิ่มชีวา
2. เด็กชายบัณลังค์  เลี้ยงพรม
3. เด็กชายภานุพงษ์  สง่าแรง
4. เด็กชายภานุวัฒน์  ทวีเงิน
5. เด็กชายภูธเนศ  ปุราเต
6. เด็กชายยุทธิพล  นาสารี
7. เด็กชายวิชัย  ชนไพโรจน์
8. เด็กชายศรายุทธ  เชื้อเมืองพาน
 
1. นายยุทธศักดิ์  ลุมไธสงค์
2. นางวิไลวรรณ  ชัยจำรัส
3. ว่าที่ร้อยตรีสุรวุฒิ  สุขเข
 
281 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.4-ม.6 72.3 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายณัฐพล  สวัสดิ์ผล
2. นายณัฐวุฒิ  กุลวงษ์
3. นายธนภัทร  วงษ์มา
4. นางสาวนิตา  กาบขุนทด
5. นางสาวปาริฉัตร  บุตรจันทร์
6. นางสาวพลอย  มาฤทธิ์
7. นายพิชญุตม์  อนันตะบุตร
8. นางสาวสิริญญา  พลศรี
9. นางสาวเจนจิรา  อภัยนอก
 
1. นายราชศักดิ์  ฐานมั่น
2. นางเครือดาว  ขำหินตั้ง
3. นายเผด็จ  กุลประดิษฐ์
 
282 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงชนิกาญน์  สมโภชน์
2. เด็กหญิงศศิวิมล  เอื่่ออิฐผล
3. เด็กหญิงสุนิตย์  ชัยจำรัส
 
1. นางสุนทนา  สุขเข
2. นางเสาวลักษณ์  ทวีเิงิน
 
283 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงมธุรดา  สมวงษ์
2. เด็กหญิงศานันฑิณี  โสเส
3. เด็กหญิงศิยารัตน์  หงษ์รัตน์
 
1. นางวรรณภา  มัททวีวงศ์
2. นางอาภรณ์  กันทะวัง
 
284 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงภาณุมาศ  เกิดด้วง
2. เด็กหญิงยุภาพร  ถานอาจนา
3. เด็กหญิงสุภาวดี  ศรีใส
 
1. นางสาวณัฐชญามาศ  คำพิทักษ์
2. นางณัฐศิรี  คำพิทักษ์
 
285 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวชไมพร   ทองภูธรณ์
2. นายธนากร   จันทร์แสง
3. นางสาวพัชรี   ไทยบำรุง
 
1. นางวิราวัฒน์   ประชามอญ
2. นางสาวอุมารินทร์   คำญา
 
286 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวจริยา  น้อยอ่อน
2. นายธีระวัฒน์  กุลสุวรรณ์
3. นายอนุทร  หงษ์วิเศษ
 
1. นางจิราวรรณ  จ้อยภูเขียว
2. นางยุวเรศ  ราชานนท์
 
287 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวชฎาภรณ์  ทองประสม
2. นางสาวพรรณราย  อุตสาห์
3. นางสาวศิริรัตน์  หล่าซิว
 
1. นางรำพึง  ธรรมมา
2. นางศิริวัลย์  ศรีสะเทียน