สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตมัธยมศึกษา ครั้งที่ 62
จังหวัดชัยภูมิ
ระหว่าง วันที่ 15-17เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงมณีกุล  ฝ่ายสุน
 
1. นางดาวรุ่ง  กุนอก
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงศิรดา  ชำนาญกุล
 
1. นางมะลิ  ปัญจไชยา
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงทานตะวัน  พุฒขุนทด
 
1. นางธนัฏฐา  สวงกระโทก
 
4 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาววิภาวรรณ  ทั่งพรม
 
1. นายแสวง  นาสะอ้าน
 
5 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวอพันสิตา  ใจยะบาล
 
1. นางสาววรารัตน์   กาหลง
 
6 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวอมรรัตน์  ประสิทธิสาร
 
1. นางสาวลักษมี  ขวัญประเสริฐ
 
7 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นายรักสวัสดิ์  สวัสดิรักษ์
 
1. นางใจทิพย์  มาลากอง
 
8 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงพิชชาพร  จันทรพัชร
 
1. นางนิตยา  เทพคำราม
 
9 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงหยดเทียน  ตูมภูเขียว
 
1. นางนันทิมาศ  สื่อสัมฤทธิ์
 
10 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงเบญจา  เตยพุฒซา
 
1. นางสาวอนงค์  สิงห์สนั่น
 
11 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 87.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวชานิลนา  หาญละคร
 
1. นายธีรยุทธ  บาลี
 
12 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาววัลลภา  จำนงบุญ
 
1. นางรำพรรณ  บำรุงสวัสดิ์
 
13 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวศุภสุตา  เริงนิสัย
 
1. นางสาวกองสิน  ชินทะนา
 
14 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 80.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวอัญชลีพร  พงศ์สุวรรณ
 
1. นางสาวสุภัทรา  สายรัมย์
 
15 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 90.29 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงอริสา  ต่อติด
 
1. นางนิตยา  เทพคำราม
 
16 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 89.28 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายสุทธิพงษ์   ผลเหลือ
 
1. นางวัชรี  โลนะลุน
 
17 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86.38 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงชลนิชา  บรรดาศักดิ์
 
1. นางวิลาสิณี  ปิ่นสุวรรณ
 
18 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 91.16 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายจิรายุทธ  จุลยโชค
 
1. นางสุภาภัทร์  คำวงษ์
 
19 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 91.16 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวอรชุน  เจริญหมื่น
 
1. นางเจริญศรี  เกษมสุข
 
20 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวอัญชลี  บุญเที่ยง
 
1. นางสาวทัศนีวรรณ  จ่าทัน
 
21 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายธนากร  สุวรรณกาล
 
1. นางนงเยาว์  บานฤทัย
 
22 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงสาราญา  แนวโอโล
 
1. นางสาวจินตนา  บุตะเขียว
 
23 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายภานุวัฒน์  แสนสุพันธ์
 
1. นางกาญจนา  ไพราม
 
24 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายสุภาภรณ์  หงษ์วิลัย
 
1. นางยุวเรส  ราชานนท์
 
25 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวฐาปนี  อยู่ภักดี
 
1. นางทัศนีย์  แป้นสุข
 
26 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวรุ้งจรัส  สังฆพัฒน์
 
1. นางสาวสุภาพร  ลาภผล
 
27 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายคมศิลป์  สมีงาม
2. เด็กหญิงปนัดดวรรณ  เกตุพิบูลย์
 
1. นายวิรัตน์  พรมกุดตุ้ม
2. นางสาวสุดารัตน์  กำเนิดบง
 
28 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงจิรติกาญจน์  ก้องเกียรติสิริ
2. เด็กหญิงวิสาขา  ถนอมชาติ
 
1. นางนงเยาว์  บานฤทัย
2. นางสายสมร  มาฆะเซ็นต์
 
29 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฐิดา  เต็มวงษ์
2. เด็กหญิงพรรณรินทร์  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางพรเพ็ญ  สมบูรณ์
2. นางสาวยุภาพร  น้อยสี
 
30 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 81.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกุลนัฐ  ดีขุนทด
2. เด็กหญิงนิรมล  พงศ์สุวรรณ
 
1. นางทัศนีย์  แป้นสุข
2. นางสุวรรณรัตน์  ก้อนภูธร
 
31 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวพัชรา  เจนไร่
2. นางสาวอภิญญา  คำทุม
 
1. นายเสงี่ยม  ประสานกลาง
 
32 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายฉัตรชัย  หล่าสกุล
2. นายศิวกร  สวัสดิ์วงษ์
 
1. นายขนิษฐา  จำนงนรินทรรักษ์
2. นางจันทร์เพ็ญ  ศรีพล
 
33 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายพีรพล  ชำนาญกุล
2. นางสาวแพรวนภา  มาพะลัย
 
1. นางทัศนีย์  แป้นสุข
2. นางสุวรรณรัตน์  ก้อนภูธร
 
34 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงฑิฆัมพร  เพิ่มผลิตผล
 
1. นายสมยศ  อุตมะพันธุ์
 
35 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายชนัฐพงษ์  อิ่มดี
 
1. นายทวิช  บุญโฮม
 
36 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองขามวิทยา 1. เด็กชายปิยะ  พบพร
 
 
37 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวอัจฉรีย์พรรณ  สนิทไทย
 
1. นายต่อเกียรติ  ตอสกุล
 
38 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายอรรถพล  พงสะพัง
 
1. นายสุวรรณ์ชัย  บุตรประพันธ์
 
39 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวสุธิสา  นาชะนาง
 
1. นางเพลินจิต  อิ่มชัย
 
40 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 91.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  พิมพ์หล่อ
2. เด็กหญิงพรสุดา  บุตตะ
3. เด็กหญิงศศิวรรณ  ขึ้นนกขุ้ม
 
1. นางสาวิตรี  ไมตรีแพน
2. นางสุภกัญญา  ศรีสาร
 
41 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. เด็กหญิงพิจิตรา  บุราณ
2. เด็กหญิงสุพัตรา  กงชัยภูมิ
3. เด็กชายอรรถนนท์  ทั่งทอง
 
1. นายมังกร  โสส้มกบ
2. นายสุพจน์  ฐิติวรการณ์กูล
 
42 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 85.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงบุปผา  ศรีนุย
2. เด็กชายเบลว  สูงขุนทด
3. เด็กหญิงแครทรียา  บุญแตง
 
1. นางสายทอง  คาดสนิท
2. นายไพฑูรย์  มณีจันทร์
 
43 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกิมิกา  ปุยสำลี
2. นางสาวฐานิต  นันทิประภา
3. นางสาวสุทธิมาส  ณ บางช้าง
 
1. นางกุสุมา  ชำนาญศรี
2. นางนงเยาว์  อุตมะพันธุ์
 
44 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 91.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา 1. นางสาวดวงใจ  นราพล
2. นายนัฏกานท์  สายสังข์
3. นางสาวสายสุดา  ศิลคุณ
 
1. นางสาวนุจนาจ  ขุนาพรม
 
45 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวดวงแก้ว  บุบผานัง
2. นางสาวบุญยืน  พิมพา
3. นางสาวสุปาณี  ฉายเพชร
 
1. นางทิพย์ถาวร  ทับอมรศิริ
2. นางปภาวรินทร์  ศรีจำปา
 
46 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายสุภกิจ  โพธิ์ไทรย์
2. เด็กหญิงเจนจิรา  จันทรุกขา
 
1. นายสมรรถ  เอี่ยมพานิชกุล
2. นางสุพัตรา  วงศ์เกียรติขจร
 
47 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายจีรพัฒน์  ชนะพันธ์
2. เด็กหญิงทิวาพร  ประภาษี
 
1. นางนันทรัตน์  ฤทธิ์บำรุง
2. นายปรมัตถ์  สวงโท
 
48 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กชายวิชัย  บริบูรณ์
2. เด็กชายเอกภพ  บรรเทากุล
 
1. นางสาวชมพูนุช  ชัยหมอก
2. นางประภัสสร  เด็ดแก้ว
 
49 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายชัยณรงค์  ตั้งวงษ์
2. นายศรายุทธ  หมู่ไพบูลย์
 
1. นางวรรณสุดา  ยุทธวิชัย
2. นายเอกพล  อยู่ภักดี
 
50 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายบัญชา  หมอกชัย
2. นางสาวปรารถนา  กุลพรม
 
1. นายวุฒิพงศ์  ศศิวิบูลย์วงศ์
2. นางศศิธร  ศศิวิบูลย์วงศ์
 
51 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวดวงตา  ทุบพุดซา
2. นางสาวสุดารัตน์   ปัทนาถา
 
1. นางอารีย์  นาสะอ้าน
 
52 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายคมกริช  วงษ์ไทย
2. นายนวเปรม  กุลประดิษฐ์
 
1. นางกัญจณ์วรา  พวงมาลัย
2. นายณรงค์  ใต้ชัยภูมิ
 
53 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายจิรเมธ  แผ่นเงิน
 
1. นายจิตติราช  มั่นคง
 
54 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงมินมณี  เรียงนอก
 
1. นางสาวสุวิมล  ทองเทียม
 
55 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงนุชจริน  ชินขุนทด
 
1. นายโชคอำนวย  นึกชัยภูมิ
 
56 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายกิตติพัฒน์  กึมขุนทด
 
1. นายโชคอำนวย  นึกชัยภูมิ
 
57 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายเทพพร  เรียนนอก
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  พูนประสิทธิ์
 
58 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายพีรพล  วิภูษณะ
 
1. นายณรงค์  ใต้ชัยภูมิ
 
59 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาววาสินีย์   กูดทา
 
1. นางสาวปนัดดา  ไชยแก้ว
 
60 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 84.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายครองรัฐ  งานจัตุรัส
2. เด็กชายธนกฤต  ชายทวีป
3. เด็กชายเชิดทัศน์  กุลประดิษฐ์
 
1. นางกาพย์พร  ชัยศักกรีนนท์
2. นางโสภา  สีพั้วฮาม
 
61 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงวชิรญาณ์  คำลือ
2. เด็กชายเกริกพล  ลือกำลัง
3. เด็กหญิงเปรมฤดี  อิทธิมงคลกุล
 
1. นางปิยธิดา  สารฤทธิ์
2. นางมยุรี  สุขสนิท
 
62 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 63.34 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกนกกร  ชมภูหอม
2. เด็กชายธนพล  ทองแม้น
3. เด็กหญิงวรรณภา  มานิมนต์
 
1. นางสาวอรวรรณ  หมั่นอภัย
2. นางอารีรัตน์  บำรุงชัย
 
63 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายจตุรภัทร  ไชยเดือน
2. นายวิสาร  ศศิวิบูลย์วงศ์
3. นางสาวอภิญญา  กองจันทร์
 
1. นางขันตรี  ส่งศิริ
2. นายภูริ  บานทอง
 
64 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวกรรณิการ์  นาอุดม
2. นางสาวปาลิดา  ดอนเสนา
3. นายลิขิต  โพธิลุด
 
1. นางสาวฉัตราภรณ์  นาเมืองรักษ์
2. นางสาวบุญเลิศ  ฉอดนอก
 
65 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 56.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวดารารัตน์  มาตนอก
2. นางสาวมยุรา  ฝานคำ
3. นายศรราม  กล้ากลาง
 
1. นางสาวบุบผา  ตะโกสีย์
2. นางสาววันวิษา  คำจันดา
 
66 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 86.17 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงจิราพร  วรวงษ์
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ต่ายนอน
3. เด็กหญิงอารีญา  ชำนาญ
 
1. นายสรกฤช  ฆารโสภณ
2. นางสุภาพร  พร้าเพรียง
 
67 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 83.76 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงวริศรา  เหล่ากนทา
2. เด็กหญิงวริษฐา  ชัยอาคม
3. เด็กหญิงเจนจิรา  บุราณ
 
1. นางสาวธนัญญา  การประกอบ
2. นางสาวอัมพิกา  อินบ้านผือ
 
68 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 77.71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกาญจนา  ผาดี
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  พรมเสนา
3. เด็กหญิงสุมาลี  ครูเกษตร
 
1. นางกรพินธุ์  วงศ์รัตนชัย
2. นางสาวบุญรัตน์  กัณหาไธสงค์
 
69 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายนฤพล  จันทร์สว่าง
2. นางสาวบุญรอด  ปาปะทัง
3. นางสาวสมฤทัย  คำหม้อ
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางอัจฉรา  ผดุงพล
 
70 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 76.7 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายณัฐวุฒิ  รักษาชนม์
2. นางสาวพินทุสร  ไชยสงค์
3. นางสาวสุชาดา  เฉลิมกาย
 
1. นางสาวธิตินันท์  วจีสิงห์
2. นางสาววิไลวรรณ  แวงชัยภูมิ
 
71 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 68.6 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวจิราพร  เซนปัก
2. นางสาวชมัยพร  จำรัสแนว
3. นางสาวอภิญญา  พรมมาจีน
 
1. นางรัศมี  สรสิทธิ์
2. นางสาวอุไรวรรณ  พันสนิท
 
72 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงวราภรณ์  พูลศรี
2. เด็กหญิงสุชาดา  เค้าโนนกอก
3. เด็กหญิงสุรัตนวดี  ศรีนาค
 
1. นางวรรณภา  แปนเมือง
2. นางสาวสุพัชยา  ปาทา
 
73 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงขจีนุช  ผลมาตย์
2. เด็กหญิงจิราพร  ชำนาญพล
3. เด็กหญิงนันทพร  ทิพมาตร์
 
1. นายพิสิษฐ์  ประดิษฐ์แท่น
2. นายสรกฤช  ฆารโสภณ
 
74 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 74.1 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงธนาพร  เศษดา
2. เด็กหญิงนุดา  พีดขุนทด
3. เด็กหญิงสุทาทิพย์  กอบัว
 
1. นางกรพินธุ์  วงศ์รัตนชัย
2. นางสาวบุญรัตน์  กัณหาไธสงค์
 
75 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวกมลรตน  พงษ์ศิลา
2. นางสาวจิรัฐติกาล  ประยูรสิงห์
3. นายชิดพงษ์  นามเสนาะ
 
1. นายณัฐพงษ์  ฤทธิ์น้ำคำ
2. นายภคพล  จุ้มใหญ่
 
76 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 80.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวนิภาพร  พิงสูงเนิน
2. นายสนธยา  ภิรมย์กิจ
3. นายเดชฤทัย  วงษ์อินตา
 
1. นางทศวรรณ  สิงห์เผ่น
2. นายอนันท์  ศรีวรรณะ
 
77 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 76.61 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวจริระประภา  โม้ผา
2. นายปชาบดี  สร้างชาติ
3. นางสาวสิริกัญญา  บุสจันทร์
 
1. นางสาวชมภู่  คุณประทุม
2. นายพินิจ  แท่นมาก
 
78 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญา  วารินทร์
2. เด็กชายพุทธิพล  หนองเสนา
3. เด็กหญิงอนัญญา  แทนสันเทียะ
 
1. นางสาวจุฑามาศ  อนันเต่า
2. นางปริณดา  กลับรอด
 
79 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงมานิตา   ใจสำราญ
2. เด็กหญิงศศิธร   กรอบทอง
3. เด็กหญิงอภิชญา   ทองงาม
 
1. นางจิตติยา   โพธิ์แสง
2. นางสาวนาฏยา    วงษ์คำ
 
80 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 85.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายตะวันฉาย  ชาตินุช
2. เด็กหญิงละอองดาว  คุ้มวงศ์
3. เด็กชายวิทวัส  โปยขุนทด
 
1. นางสาวลักษมี  เลาหะนาคีวงศ์
2. นางศรีนวล  ป้อพันธุ์ดุง
 
81 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 84.9 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวทิชากร  งานสูงเนิน
2. นางสาวธิดาทิพย์   ผายลาด
3. นางสาวสโรชา  ลาภโชค
 
1. นางพัทธยา  ชนะพันธ์
2. นางสาววิไลรัตน์  กุ้งมะเริง
 
82 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 83.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวกาญจนภัทร  ศรียาภัย
2. นายจามร  แสวงนอก
3. นายธรรมรัตน์  แจ้งจบ
 
1. นางสาวมณีรัตน์  ปานจันทร์
2. นางวีนัด  ศรีหาบุตร
 
83 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 83.35 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายจิรศักดิ์  กังวลวาน
2. นายสรพงษ์  จีนใหม่
3. นายอุดร  ประภาดา
 
1. นางสาวพรทิวา  ปลัดศรีช่วย
2. นางสาวอุษา  วงษาสม
 
84 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79.57 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงนิรมล  ใจจันทึก
2. เด็กหญิงปิยภรณ์   เต็งชัยภูมิ
 
1. นายบุญเกิด  ยศรุ่งเรือง
2. นายมนัส   ศรีเฉลิม
 
85 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79.29 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงผจงจิตต์  สังสิทธิ์
2. เด็กหญิงพรทิพย์  จันทะบุรม
 
1. นายณรงค์  หาญจันทร์
2. นายอำนาจ  หาญรบ
 
86 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74.17 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายพัฒนะ   หมวดไธสงค์
2. เด็กชายภูเบศ   พรเติม
 
1. นางพัชราวรรณ  ศรีสะอาด
2. นายมานะ  ชาติมนตรี
 
87 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวนิภาพร  วังหอม
2. นายภานุพงษ์  มุ่งประสมกลาง
 
1. นายจรูญ  ดีสมบัติ
2. นายปิยะณัฐ  สิงห์ลา
 
88 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 79.14 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวณัฐชนก  ชาวบัวใหญ่
2. นายรัฐภูมิ  สร้างดี
 
1. นางอนุลักษ์  เพ็งชัยภูมิ
2. นางเครือดาว  ขำหินตั้ง
 
89 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 77.17 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายณัฐพงษ์   แต่งแดน
2. นายวรวุฒิ    ดวงนิล
 
1. นายมานะ  ชาติมนตรี
2. นางเนตรนภา  วิญญาสุข
 
90 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 84.14 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงณัชชา  สุขสนิท
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ม้ามงคล
3. เด็กหญิงพิมพา  แสนลา
4. เด็กหญิงลลิตตา  กอเสนาะรส
5. เด็กหญิงอมรรัตน์  ศรีโคตร
 
1. นางตะวัน  กองสูงเนิน
2. นายเกรติศาสตร์  ปัตตะเน
 
91 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  มะณีจันทร์
2. เด็กหญิงณัฐมน  ขันธวุฒิ
3. เด็กชายยงวิทย์  จานมาตร
4. เด็กชายอดินันท์  รัตนประเสริฐ
5. เด็กชายอนุชา  ทานาแซง
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  ภูงามเชิง
2. นางสาวเยาวลักษณ์  อุปมายันต์
 
92 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 82.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงจิรัชญา  แสงตะวัน
2. เด็กหญิงประพิณนา  พุดบุรี
3. เด็กหญิงสุดารัตน  ประทุมมา
4. เด็กหญิงเทย่า  แฉะ
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  วงษ์คำ
 
1. นางทองพาด  สุ่ยวงศ์
2. นางธิดา  วรรณแจ่ม
 
93 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 86.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวจิตรานุช   แกมชัยภูมิ
2. นางสาวปรีญาพรรณ  หิตาพิสุทธิ์
3. นางสาวภัทรวรรณ   แผ่นเงิน
4. นายฤทธิเกียรติ  กำพร้า
5. นางสาวสุธารัตน์  ลาสา
 
1. นางชัญญ์ยมล  ทวีทรัพย์
 
94 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 85.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวจีรรัตน์  กลิ่นศรีสุข
2. นางสาวนันทิยา  ทูลขุนทด
3. นางสาวสุวนันท์  มีโพธิ์
4. นางสาวสุวนันท์  คนที
5. นางสาวอมรรัตน์  ทาณรงค์
 
1. นางณัฐวรรณ  มานิชพงษ์
2. นางสุภาภรณ์  นิสสัยหาญ
 
95 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 77.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาววิรันดา  ทนโนแดง
2. นางสาวศิวาดา  ตันไชยฤทธิกุล
3. นายอนุรักษ์  พลพาลสังข์
4. นางสาวอาทิตญา  หิรัญคำ
5. นายเจษฎา  ฝาชัยภูมิ
 
1. นางมัลลิกา  จันทนป
2. นางอมรา  ปราบภัย
 
96 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงจันทกานต์  เพ็ญพิมพ์
2. เด็กหญิงพรพิมล  ลุนบุตร
3. เด็กชายฤทธิชัย  ปานจำรูญ
4. เด็กชายสมชาย  วงษ์สีดา
5. เด็กหญิงโยธิกา  บุญร่วม
 
1. นางชยานันต์  ทวดสุวรรณ์
2. นายสมศักดิ์  พวงสันเทียะ
 
97 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 80.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงณัฐชา  เพิ่มพูล
2. เด็กหญิงดาราพร  กล่ำอำพร
3. เด็กหญิงธนากร  พบชัยภูมิ
4. เด็กหญิงพนิดา  จรแก้ว
5. เด็กหญิงสุดาพร  เจนละหาน
 
1. นางสาวพรปวีย์  คงสัมพันธ์
 
98 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 78.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงณัจฉลดา  หมู่โสภิญ
2. เด็กหญิงพัชรีพร  ฮ้อยป้อง
3. เด็กหญิงศศิธร  นุ่มรุ่ง
4. เด็กหญิงอรอุมา  แนวสุภาพ
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แลภูเขียว
 
1. นางมณีรัตน์   หล้าศักดิ์
2. นายโชติช่วง  ต่อชีพ
 
99 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 83.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวนพรัตน์  ป้อมสุวรรณ
2. นางสาวนิตยา  คางชัยภูมิ
3. นายนิธิศักดิ์  ผลยิ่ง
4. นางสาวพรพรรณ  ชำนาญ
5. นางสาวอุบลพันธ์  ชำนาญ
 
1. นายธณภร  ชัยมงคล
2. นายวิฑูรย์  ตะติฉิม
 
100 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวขนิษฐา   สัตบุตร
2. นายณัฐพล   สวัสดิ์ผล
3. นางสาวปัทมาพร   ภิญโญ
4. นางสาวศศิธร  สารโชติ
5. นายเอกพจน์  บุญชู
 
1. นางชนิกา   นราพงษ์
2. นางสาวบุญเพ็ง   ข้อโนนแดง
 
101 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 78.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวขวัญเรือน  สีหามาตร
2. นายณัฐกิตติ์  งานรุ่งเรือง
3. นางสาวนริศรา  เวียงสันเทียะ
4. นางสาววิมลสิริ  สีนาค
5. นายเอกราช  คำจัตุรัส
 
1. นางสาวอิรวดี  ทานะสุข
 
102 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายคงรัตน์  จันทร์เตื่อย
2. นายพายุ  บุญโสภณ
3. นางสาวอภิสรา  บุญรักษา
4. นายอภิสิทธิ์  น้อยทอง
5. นายอรรถชัย  ภูมิคอนสาร
 
1. นางสาวมนวรรณ์  บุญศรี
2. นางสาวละคร  เขียนชานาจ
 
103 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 76.85 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  สงค์ไมล์
2. เด็กชายญานุปอน  คำนึงผล
3. เด็กหญิงปาริชาติ  ฝ่ายกลาง
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  หาญแจ้
5. เด็กชายอุดมศักดิ์  ศรีวงษ์
 
1. นายมานิจ   โม้แก้ว
2. นางวลิดา  ชาวนา
 
104 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 70.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายกฤษดา   ตั้งนารี
2. นายณัฐดนัย  เนื่องแก้ว
3. นายธนวิทย์  พิบูลย์สังข์
4. นายพิชัยยุทธ  บุญเศษ
5. นายภานุวัฒน์  หมู่ไพบูลย์
 
1. นายวันชัย  คงสมบูรณ์
 
105 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 91.26 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายกัมปนาท  เศษนาเวท
2. นางสาวกานธิดา  อ่อนละออ
3. นางสาวจันจิรา  บุตรวัด
4. นางสาวจุฑามาศ  สว่างวงศ์
5. นางสาวฐัทมล  ขวาซุย
6. นางสาวณัฐธิดา  พันพะสุก
7. นางสาวนัฐมล  แท่นศิลา
8. นายพงษศิริ  อะโน
9. นางสาวพนิรัตน์  พัฒนมณี
10. นางสาวพรพิมล  แวงกลาง
11. นางสาวพัทธนันท์  วงศ์อุดม
12. นายพีระภัทร  คงอุ่น
13. นางสาวมินตรา  มุสิกะพันธ์
14. นายวรรณพงษ์  อ่อนอุทัย
15. นางสาววราภรณ์  บุปผา
16. นางสาววิริยา  รูปสูง
17. นางสาวสิริกัญญา  บุสจันทร์
18. นายอภิสิทธิ์  พิเมย
19. นายออร์กัส  กองศรี
20. นายอัษฏาวุธ  หงษ์ชาติ
 
1. นางทิพย์วรรณ  นามสุข
2. นายนรา  ตรีธัญญา
3. นางลำไย  งอกนาวัง
4. นางสาวสรวีย์  ขวาซุย
5. นางสุไร  สมัตถะ
 
106 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 75.1 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวชะไมพร  มอไธสง
2. นางสาวณัฐมล  รักษาภักดี
3. นางสาวนิภา  สุขขี
4. นายนิรุธ  จันทร์สว่าง
5. นายพงศกร   พิบูลย์สังข์
6. นายพงษ์ศักดิ์  มีลาภ
7. นางสาวพรพรรณ  โพธิพัฒน์
8. นางสาวพวงพยอม  กบค้างพลู
9. นางสาวพัชรา  พามี
10. นางสาวรัตนาภรณ์  พันธุมาลา
11. นางสาวสุนิษา  ถาวงษ์กลาง
12. นายอรรถพล  ยศรุ่งเรือง
13. นางสาวเกศดา  สุวรรณโคตร
14. นางสาวเกษณี  ลีขามแก
15. นางสาวแสงระวี  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาวกนกวรรณ  แก้วคุณ
2. นางสาวธนันภรณ์  เรืองโต
3. นางสาวบังอร  บำรุงเก่า
4. นายมานะ  มอไธสง
5. นางอุไร  กางกรณ์
 
107 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงวัลภา  โง๊ะบุตรดา
 
1. นายสุชาติ  ตุงชืพ
 
108 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 84.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงสีฝุ่น  ทรัพย์สิน
 
1. นางอารมณ์  ศรีสุธรรม
 
109 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 77.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายศุภรัฐ  คะปัญญา
 
1. นางอำไพร  ภูมิขันธ์
 
110 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวสุมาลี  ร่องแซง
 
1. นางรจนา  ฦๅชา
 
111 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายอรุณชัย  ลาลุน
 
1. นางลำดวน  แสงวิหค
 
112 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวนนทิชา  โยโส
 
1. นางอาภรณ์  กิติพันธยาพร
 
113 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวชนากานต์  หีบขุนทด
 
1. นายมนต์ไพร  สังข์จตุรงค์
 
114 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงศศิภา  ศรีสวัสด์
2. เด็กชายศานิตธร  คงนาวัง
 
1. นางยุวดี  เกษสุวรรณ
2. นางสุขี  ศรีสกุล
 
115 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 95.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงณัฐรุจา  สุยอย
2. เด็กชายธวัชวงศ์  จันทรมงคล
 
1. นางสาวมารยาท  ศรีพิพัฒนกุล
2. นางศศิพัชร์  พิมพ์สราญ
 
116 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายจักรินทร์  เลิศขุนทด
2. เด็กหญิงไอรีณ  สิทธิ์ขุนทด
 
1. นางทิพย์วัลย์  ศรีจันทึก
2. นางภิรมย์  เอี่ยมสุวรรณ์
 
117 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 96.56 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นายศตวรรษ  พลเรือง
2. นางสาวเฟื่อง  โคตรโสภา
 
1. นางสาววิชชุดา  เทพปฏิมาพร
2. นายสมศักดิ์  พวงสันเทียะ
 
118 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 95.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวดวงเนตร  หงษ์รัตน์
2. นายธนวัฒน์  ขวัญเกษม
 
1. นางสาวมารยาท  ศรีพิพัฒนกุล
2. นางศศิพัชร์  พิมพ์สราญ
 
119 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 91.55 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวศศิธร  หาญณรงค์
2. นายสุรเชษฐ์  เอี่ยมเหรียญ
 
1. นางภาวนา  นพคุณ
2. นางสาวสุนิตยาพร  ถอยวิลัย
 
120 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวธาทิพย์  ศุภเสถียร
2. นางสาวธีร์วรา  ธรรมา
3. นางสาวนวรัตน์  คุณชื่น
4. นางสาวนุจรี  ชนิลกุล
5. นางสาวมาริษา  ศรีสุชาติ
6. นางสาววชิรา  วัฒนศิริ
7. นางสาววนัสนันท์  ป้องขันธ์
8. นางสาวศิรินภา  จำชาติ
9. นางสาวศุภางค์  อ่อนละม้าย
10. นางสาวสุปรียา  พรประไพ
 
1. นางกรกช  กุนา
2. นางทองพร  เชี่ยวเชลงพจน์
3. นางสาวสุปรียา  วงษ์จักษุ
 
121 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวกาญจนา  มีอิสระ
2. นายจักราช  ปัถนี
3. นางสาวจินตนา  ทัดเที่ยง
4. นางสาวจิราภรณ์  แสงสุดดา
5. นางสาวณัฐชา  ตีราจันทร์
6. นางสาววิไลพร  บัวคำ
7. นางสาวศศิธร  อิ่มอารมณ์
8. นายศักดิ์กมล  ดวงชัย
9. นางสาวเพชรลัดฏา  ประนิตย์
10. นางสาวเสาวลักษณ์  ประจงเศษ
 
1. นางสาวธันญา  ตีรชาติ
2. นางพรพรรณ  ตรีธัญญา
3. นางเข็มคิด  ครบุรี
 
122 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 88.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงจินดาพร  เลิศวานิชย์กุล
2. เด็กหญิงชลิตา  หาญชนะ
3. เด็กชายณัฐพร  โชคเหมาะ
4. เด็กหญิงดลพร  ตติยรัตน์
5. เด็กหญิงทักษพร  สุริโย
6. เด็กหญิงธีรดา  ผดุงโชค
7. เด็กหญิงนวรัตน์  พงไพร
8. เด็กหญิงพรแสงอรุณ  ธรรมศิล
9. เด็กหญิงภัทรวดี  วังหาญ
10. เด็กหญิงรัตนาวลี  วิชาจารย์
11. เด็กหญิงศศิวนันท์  จันทร์สำราญ
12. เด็กชายศิริพร  ไล่เขีย
13. เด็กชายสมฤดี  ต้านกลางดอน
14. เด็กหญิงสิรินยา  จันทะค่อม
15. เด็กหญิงสุนิสา  มีเงิน
 
1. นางสาวนภาพร  กระแสร์
2. นางสาวนันทิชา  ฦาชา
3. นายบุญยงค์  เหล่าขวัญสถิตย์
4. นางสุชิรา  พิทักษ์
 
123 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงฉัตรลฏา  สุขแสนสุข
2. เด็กหญิงชนัญชิดา  กลีบเทศ
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  รัตน์วงค์
4. เด็กหญิงบุษญา  ขันติ
5. เด็กหญิงปิยธิดา  โปรดสูงเนิน
6. เด็กหญิงพิยดา  สัญจรโคกสูง
7. เด็กหญิงวิภาดา  อิ่มวิเศษ
8. เด็กหญิงสิรีธร  คำราช
9. เด็กหญิงสุกัญญา  ถาวรกาย
10. เด็กหญิงสุภาพร  ปะสีระเก
11. เด็กหญิงสุภาวดี  คำราช
12. นายสุวิทย์  เข็มนางรอง
13. เด็กหญิงหัสยา  กำลา
14. เด็กหญิงเกษรินทร์  อินทร์อ่อน
15. เด็กชายแสงอรุณ  บุญศรี
 
1. นายสงกรานต์  อาบสุวรรณ์
2. นายสรวิศ  ศิริมนตรี
 
124 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 77.3 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกิตติมา  นาจะหมื่น
2. เด็กหญิงกิตติยารัตน์  หาญชัย
3. เด็กหญิงณัฐการณ์  ดาหนองเป็ด
4. เด็กหญิงประภาวดี  กวาดปรางค์
5. เด็กหญิงปริศนา  ดาหนองเป็ด
6. เด็กหญิงพรทิพย์  สีทาดี
7. เด็กหญิงพลับพลาพร  จันทร์ทซา
8. เด็กหญิงพิริยา  บุญเสริม
9. เด็กหญิงรุ่งรัตน์ดา  พรรณขาม
10. เด็กหญิงศิริพร  นาสีเสียด
11. เด็กหญิงสุธิยา  ขอมธานี
12. เด็กหญิงอรยา  บุบผาบุตร
13. เด็กหญิงเบญจพร  พันกะนก
14. เด็กหญิงโสพิศชา  ยิ้มทอง
15. เด็กหญิงใกล้รุ้ง  หลงนาม
 
1. นายณรงค์  ช่างหล่อ
2. นางมัจฉา  ศิริพงศ์
3. นายวิสุทธิ์  ยศรุ่งเรือง
 
125 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา    
126 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจิลาวรรณ  พลบัวใหญ่
2. เด็กหญิงศิรดา  ชำนาญกุล
3. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ไม้พยัคฆ์
 
1. นางจิรภิญญา  พูนประสิทธิ์
 
127 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงพรทิพย์  อาชนะชัย
2. เด็กหญิงสายใจ  จรูญศรี
3. เด็กหญิงอาริยา  เจริญวรรณ
 
1. นายณัฐวุฒิ  นาคคำ
2. นางอัปสร  จวบสุข
 
128 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวสุทธาวีร์  หัดชุมพล
2. นายเดชาวัต  ครองสมบัติ
3. นางสาวเพ็ญจรัส  แพนพา
 
1. นายทรงสรร  นาคดิลก
2. นายประยุทธ  ประสานพันธุ์
 
129 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 83.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวคุลิกา  พ้องงูเหลือม
2. นางสาวณัฐกาญจน์  เขียวปาน
3. นางสาวเบญจารุวัน  มีกำปัง
 
1. นางสาววันวิษา  คำจันดา
2. นายเอกชัย  เลิศบัวบาน
 
130 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์  บุญโชค
2. เด็กหญิงสุนิตา  ทองสุขดี
 
1. นายสุชาติ  ทักขิโน
 
131 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายสัญชัย  สมรมิตร
2. เด็กหญิงสุทินนารถ  หงษ์วิลัย
 
1. นายปริญญา  ดงเทียมสี
2. นายวิชญ์พันธ์  ราชานนท์
 
132 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงนัทภรณ์  เพ็ญขุนทด
2. เด็กหญิงปิยธิดา  ภูวรานนท์
 
1. นางมยุรี  อักษรจันทร์
2. นางอุทัยวรรณ  วงศ์พัฒน์
 
133 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงจิรวดี  เป้าหินตั้ง
2. เด็กหญิงมานิสา  ดีสดใส
 
1. นายสงกรานต์  อาบสุวรรณ์
2. ว่าที่ร้อยตรีสมพร  ปราบนอก
 
134 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวจินตนา  จำเริญสุข
2. นางสาวฉัตรธิมา  ฤาชา
 
1. นางสาวนลิกานต์  ตอสกุล
2. นายอังคาร  พรรณขาม
 
135 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวณัฐสุดา  มิตรมาตย์
2. นางสาวศุทธินี  ลาภชัย
 
1. นางกฤษณา  พลธรรม
2. นายเฉลิมเกียรตื  ฤาชา
 
136 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวนิภาพรรณ  ตอบสันเทียะ
2. นางสาววรรวิษา  จันทร์มา
 
1. นางสาววันวิษา  คำจันดา
2. นายเอกชัย  เลิศบัวบาน
 
137 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวจุฑารัตน์  มูดยะ
2. นางสาวพิมล  ลาภเกิด
 
1. นายอาภากร  ดาโม้
 
138 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายมัทนา  นามโสม
2. เด็กชายรัฐศาสตร์  ฐานวิเศษ
3. เด็กชายโกระชาติ  บุตะเขียว
 
1. นางสาวละมัย  มังดินดำ
 
139 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  จำปรางค์
2. เด็กหญิงปิยะนันท์  รองชัยภูมิ
3. เด็กหญิงอรัญญา  จำปรางค์
 
1. นายยุทธศักดิ์  ลุมไธสงค์
 
140 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวทิพาวดี  โทแหล่ง
2. นางสาววรวีร์  ลีแวง
3. นายเกริก  รัตนเสรีวงศ์
 
1. ดร.รชานนท์  โสภณฤทธิเดช
 
141 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายพงศธร  ตอพล
2. นายพีรพัฒน์  ดวงชัยภูมิ
3. นายเอกสิทธิ์  ดวงใจ
 
1. นางปริศนา  สภาสุวรรณกุล
 
142 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวนิตยา  อินทร์กอง
2. นางสาวนิภาพร  วังหอม
3. นายอานนท์  พรมมิน
 
1. นายสรรพชัย  อินทสุวรรณ
 
143 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวปฏิมา  สำราญจิต
2. นางสาวสุภาพร  สำมะลี
3. นางสาวอรนภา  สาริพันธ์
 
1. นายนพเก้า  สำราญจิต
 
144 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงพรพรรณ  อันพิมพ์
 
1. นายอนุศาสน์  พลธรรม
 
145 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวพัชรินทร์  ยันจัตุรัส
 
1. นายสรรพชัย  อินทสุวรรณ
 
146 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายชัยวัฒน์  มาลา
 
1. นายพรเทพ  ร่าเริงใจ
 
147 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวนภัสวรรณ  ขาวปั้น
 
1. นายสุรศักดิ์  ฝาชัยภูมิ
 
148 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงตะวัน  เดาะขุนทด
 
1. นายณรงค์  ยูงหนู
 
149 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงชนกวรรณ  ทาขามป้อม
 
1. นายนพเก้า  สำราญจิต
 
150 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กชายธีรวัฒน์  ศรีคอนไทย
 
1. นายเกรียงไกร  แคนคลอง
 
151 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นายเลอศักดิ์  ศรีรักษ์
 
1. นายเกรียงไกร  แคนคลอง
 
152 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวนัฐธิดา  ชืี่นกระโทก
 
1. นายอริยพล  อุดมอภิญญา
 
153 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นายพิศาล  เกิดไผ่ล้อม
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
154 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ทวยขุนทด
 
1. นางสาวสุชีรา  แก่วหนองแก
 
155 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  ชินชา
 
1. นายสิงหา  ครบุรี
 
156 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายกิตติการ  นุตะดี
 
1. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
157 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวศิริพร  หอดขุนทด
 
1. นางสาวสุชีรา  แก่วหนองแก
 
158 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงณัชชากร  ดอนเป๊ะ
 
1. นายสิงหา  ครบุรี
 
159 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายทุ่งสิทธิ์  ศรีบุรินทร์
 
1. นายชวลิต  บอขุนทด
 
160 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงวรานุช   โสละหาน
2. เด็กชายศราวุฒิ  จันอาจ
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
161 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงอริสา  คำแก้ว
2. เด็กชายเอนก  โลมะบุตร
 
1. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
162 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงเบญจมาศ  เยือกเย็น
2. เด็กหญิงไอรดา  ชาลีรักษ์
 
1. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
 
163 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายธนพล  ขลุ่ยเฟื่อง
 
1. นายยุทธศักดิ์  ลุมไธสงค์
 
164 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงนฤมล  มีแก้ว
 
1. นายประสิทธิ์  คิดถี่
 
165 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายนพรัตน์  ประทุมนอก
 
1. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
166 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาววชิรา  คงมั่ง
 
1. นายสุรศักดิ์  ฝาชัยภูมิ
 
167 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวจีรนันท์  จิตต์จำนงค์
 
1. นางสาวสุชีรา  แก่วหนองแก
 
168 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวนริศรา  โชคบัณฑิต
 
1. นางสาวละมัย  มังดินดำ
 
169 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายณัฐพล  นามวาท
2. เด็กชายวิชยุตม์  ธัญญเจริญ
3. เด็กชายสรศักดิ์  คณะยอด
 
1. นายขจร  ไกรสกุล
2. นายธีรยุทธ  ศรีตระกูล
 
170 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายฉตณรงค์  หมั่นหินลาด
2. เด็กชายชัยณรงค์  พงษ์อุทธา
3. เด็กหญิงนันทิชา  หาญกุดตุ้ม
 
1. นายภุชงค์  โฆษิตธนสาร
2. นายวรกฤษณ์  ครบุรี
 
171 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายจักรินทร์  แก้วสีงาม
2. นายธนา  กอมณี
3. นางสาวรณีญา  บึงอ้อ
 
1. ดร.รชานนท์  โสภณฤทธิเดช
 
172 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายจักราวุฒิ  เกมชัยภูมิ
2. นายศราวุธ  แพงไธสงค์
3. นายสุรศักดิ์  รักษากุล
 
1. นายปราโมทย์  หิตาพิสุทธิ์
 
173 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายยุทธนา  นามปรานิล
2. นายสุรวุฒิ  สุขสูงเนิน
3. นายเดชา  นามเสา
 
1. นายณรงค์  ยูงหนู
2. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
174 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูแลนคาวิทยายน    
175 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 86.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กชายธนพล  แก้ววงศ์ษา
 
1. นายพิทูล  ไชยศิริ
 
176 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายนันทวัฒน์  โพธะเลิศ
 
1. นายสุเทพ  ทิพโชติ
 
177 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายฐาปกรณ์  ชัยเสนา
 
1. นายวรวุฒิ  วิหงส์
 
178 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นายนิมิตร  ทอนสูงเนิน
 
1. นายถาวร  ดีอ่อน
 
179 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายลือชัย  ชัยสงค์
 
1. นายกิตติเทพ  ธรรมพงษ์
 
180 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายสืบสาน  อินเสนา
 
1. นายธีรยุทธ  บุตรโคตร
 
181 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ต๊ะกาบโพธิ์
 
1. นางขวัญจิรา  วงแหวน
 
182 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงแสงเดือน  ศรีมาวงค์
 
1. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
183 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  ประทุมมา
 
1. นายคนอง  มณีรัตน์
 
184 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 92.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาววิไลพร  กมลสมภพ
 
1. นายพิชิต  กิจวาส
 
185 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาววรัทยา  เดชครอบ
 
1. นางสาวณิชา  นุชภิเรนทร์
 
186 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 89.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
187 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 73.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูแลนคาวิทยายน    
188 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
189 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 71.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายจิรายุ  สังสีแก้ว
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
190 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 84.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวนุชนารถ  หมู่หาญ
 
1. นายปรีชา  สาลี
 
191 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 76.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวพรทิพา  บุญรัตน์
 
1. นางวิไลวรรณ  เทียนชัย
 
192 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวชยาภรณ์  แพมขุนทด
 
1. นายสุรสิทธิ์  รชตมงคลวิทย์
 
193 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 81.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาววรัทยา  เดชครอบ
 
 
194 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 75.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นางสาวนิภาพร  หาญละคร
 
1. นางดาวรุ่ง  ศิริภูมิ
 
195 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 74.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวสุวรรณา  จันทร์พงษ์
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
196 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กชายวัชระ  รักษ์มณี
 
1. นายเกรียงไกร  แคนคลอง
 
197 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 84.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายฐิตินันทร์  ดารุศิลป
 
1. นางสาวกนกวรรณ  อุ๋ยสุวรรณ
 
198 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายสรชัย  มุ่งซ้อนกลาง
 
1. นายปรัธยาน์  นาดี
 
199 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงสุกัญญา  พลเดช
 
1. นางดาวรุ่ง  ศิริภูมิ
 
200 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  รักธรรม
 
1. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
201 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงศศิวิภา  ขวัญมงคล
 
1. นายสุรชัย  มรรควัน
 
202 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นางสาวจุฑาทิพย์  ละครพล
 
1. นางดาวรุ่ง  ศิริภูมิ
 
203 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวบุษบา  มณีวงษ์
 
1. นายปัญญา  ทองสา
 
204 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวจันทิมา  พาละแพน
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
205 ศิลปะ ประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกัญญาวีร์  ทรัพย์จิตร
2. นางสาวกาญจนาถ  เผือกพังเทียม
3. นางสาวกาญจนารักษ์  ศรีวิพัฒน์
4. นายคมกริช  ชนะหาญ
5. นางสาวจันธิดา  กล้าสนาม
6. นางสาวจิตโสภา  แสนบัว
7. นางสาวจิราพร  บัวสระ
8. นางสาวชุติมา  โพธิไทรย์
9. นางสาวฐิติพร  ศรีกรินทร์
10. นายณัฐกานต์  ค่าม่วง
11. นางสาวธนันต์ธรณ์  พละมา
12. นางสาวนัชชา  กุลนวัช
13. นางสาวนัฐนาถ  แสงโนนแดง
14. นางสาวนันทพร  งีสันเทียะ
15. นางสาวบุษกร  บุญยราช
16. นายพงศกร  รักษ์มณี
17. นางสาวพรพิมล  สมปอง
18. นายภูวนัย  ดีโนนโพธิ
19. นายยุทธนา  แก้วพรมห์
20. นายรัฐธรรมนูญ  ปมสุข
21. นางสาววารุณี  ฐานวิเศษ
22. นางสาววิภารัตน์  ชำนาญ
23. นายสราวุธ  ขวาโยธา
24. นายสว่าง  งอกศิลป์
25. นางสาวสิทธินันท์   ฉัตรมะเริง
26. นางสาวสิริรัตน์  ชำนาญพงษ์
27. นางสาวสุนันทา  กองแก้ว
28. นางสาวสุปราณี  รัศมีพันธ์
29. นางสาวสุพัดอร  สงครามมา
30. นางสาวสุภนิดา  สิทธิกัน
31. นายหาญณรงค์  ห้าวหาญ
32. นางสาวอรวรรณ   ดำเนินงาน
33. นางสาวอรัญญา  ชินวงศ์
34. นางสาวอำพิกา  ไฝชัยภูมิ
35. นางสาวเกวรีย์  สุฤทธิ์
36. นางสาวเจนจิรา  ฟ้าโปรด
37. นางสาวเปรมชนก   โคนชัยภูมิ
38. นางสาวเพ็ญศิริ  กงชัยภูมิ
39. นายเอกรินทร์  ศิลปะสม
40. นางสาวไอลดา  ศรีโร
 
1. นายสุรสิทธิ์   รชตมงคลวิทย์
 
206 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 96.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายกฤษณรงค์  ชิงชัยภูมิ
2. เด็กชายคมศิลป์  สมีงาม
3. เด็กหญิงปัทมาวดี  สีหาบุตร
4. เด็กหญิงปานทิพย์  นามโพธิ์
5. เด็กหญิงศิริญญา  บัวสระ
6. เด็กชายสนันท์  บุญขัน
7. เด็กหญิงสุภาวดี  สีประสม
8. เด็กชายอนุชา  โกพิมาย
9. เด็กหญิงเกวลิน  ภูพวงสี
10. เด็กชายเหมราช  ลำพึง
 
1. นายคมสันย์  วรรณจักร์
2. นายพิชิตชัย  ลามะให
3. นางเตือนใจ  ศรีสุพรรณ
 
207 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายคมศิลป์  สมีงาม
2. นายจักรพันธ์  โนนฤาชา
3. นางสาวตันหยง  สายจันทึก
4. นายทินกร  วินิจ
5. นางสาวนัยนา  ไชยลอด
6. นางสาววาสนา  ดาสุขัง
7. นายศราวุฒิ  มุขอาษา
8. นางสาวสุพัตรา  บุตตะเขียว
9. นางสาวสุมาลี  บุรารัก
10. นายเสกสรร  โนนฤาชา
 
1. นายคมสันย์  วรรณจักร์
2. นายพิชิตชัย  ลามะให
3. นางเตือนใจ  ศรีสุพรรณ
 
208 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 93.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกาญจนภัทร  ทองแบบ
2. นางสาวดวงใจ  ติดโสม
3. นายทวีศักดิ์  คุณเง้า
4. นายนนทกร์  จันทเนตร
5. นายนนทวัฒน์  ภิลัยวัลย์
6. เด็กชายพุฒิพงษ์  รัศมีพันธ์
7. เด็กหญิงรัชดาวรรณ  จุลลนันท์
8. เด็กชายศตวรรษ  คุณล้าน
9. นางสาวอัจฉราภรณ์  เปรมประโยชน์
10. นางสาวเนตรนภา  ชนะภู
 
1. นายจิรกานต์  คำโมง
2. นางสาวปารัชญ์  ต่อพันธ์
 
209 ศิลปะ แข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวกัญญารัตน์  ดอนคำ
2. นางสาวจันจิรา  หาจตุรัส
3. นางสาวชลธิชา  อ่อนแช่ม
4. นางสาวภัทรวรรณ  นิยมพงษ์
5. นางสาวศิริมนต์  อาจโนนเปลือย
6. นางสาวอินทิรา  สาแก้ว
 
1. นางขวัญจิรา  วงแหวน
2. นางสาวสุมารินทร์   สามารถกุล
3. นายเอกลักษณ์  บูรณ์เจริญ
4. นางเอื้ออารีย์  ฤทธิ์สำเร็จ
 
210 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงทัดดาว  จันทร์พยัคฆ์
2. เด็กหญิงธนพร  ฤๅชา
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  เก็งชัยภูมิ
4. เด็กหญิงนวพร  หาญเสนา
5. เด็กหญิงพรรณทิภา  โคตรชัย
6. เด็กหญิงอนัญพร  ตั้งใจ
7. เด็กหญิงอังคณาภรณ์  คุณชื่น
 
1. นางขวัญจิรา  วงแหวน
2. นางสาวสุมารินทร์   สามารถกุล
3. นายเอกลักษณ์  บูรณ์เจริญ
4. นางเอื้ออารีย์  ฤทธิ์สำเร็จ
 
211 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ย่งเพชร
2. เด็กหญิงขัติยา  ชำนาญ
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  แสนโคตร
4. เด็กหญิงธันญา  ศรีสมุทร
5. เด็กหญิงนิภาภรณ์  เหล่าคุณค้า
6. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  พันสิงห์
 
1. นางสาวปรัชญาณี   ไทยน้อย
2. นายสุรชัย  มรรควัน
 
212 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวชไมพร  ลาผุพล
2. นางสาวน้ำฝน  มุทิติยา
3. นางสาวรุ่งนภา  พรมภูเขียว
4. นางสาวแสงเทียน  พรมขาม
 
1. นายเพชรราช  บรรเทิงสุข
 
213 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกัณนิกา  พรมสุภาพ
2. นางสาวพัชราภรณ์  เขียวดี
3. นางสาววราพร  ประบุญเรือ
4. นางสาวศุภลักษณ์  ชัยทิพย์
5. นางสาวสุมิตรา  กาลสันเทียะ
6. นางสาวอาทิตติยา  ชาวโพธิ์
 
1. นางสาวพานทอง  มนตรี
2. นางสาวยุพาพร  ศรีโยธา
 
214 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวชมพูนุช  เทพชมพู
2. นางสาวชันย์ชนก  ปัทมวิชัย
3. นายณัฐวุฒิ  ใกล้สุข
4. นางสาวธิดารัตน์  เทพวอน
5. นางสาวรุ่งนภา  จงร่างกลาง
6. นายวุฒิศักดิ์  ลายทอง
7. นายศิวดล  คชรินทร์
8. นางสาวสุวนันท์  กล้าหาญ
9. นางสาวสุวรรณรัตน์  จันทคัด
10. นางสาวอาทิตยา  ไทยเจริญ
11. นายอิสริยะ  มาดี
12. นายเกียรติศักดิ์  มุ่งผลกลาง
 
1. นางสาววิจิตรีศิลป์  แสงสุวรรณ
 
215 ศิลปะ แข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูแลนคาวิทยายน    
216 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายณัฐกิตต์  บุญสระพังษ์
 
1. นายสุรชัย  มรรควัน
 
217 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นายณัฐพล  ศรีนวล
 
1. นายอมร  คงโนนกอก
 
218 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ม.1-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายกิติศักดิ์  แสงคำ
 
1. นายสุเทพ   ทิพโชติ
 
219 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ม.1-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายประไพร  ศรีสวัสดิ์
 
1. นายวรรณพงษ์  พาภักดี
 
220 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายคฑาวุธ  ภูมิสถาน
 
1. นางไกรรักษ์  บุญตอบ
 
221 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
222 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายกฤษฎา  วงษ์ชาลี
 
1. นายวรรณพงษ์  พาภักดี
 
223 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง( เดี่ยวแคน) ม.1-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายเกรียงไกร  ผุยคำผิ
 
1. นายสุเทพ   ทิพโชติ
 
224 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง( เดี่ยวแคน) ม.1-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายชัยชนะ  โพธิ์นิน
 
1. นายวรรณพงษ์  พาภักดี
 
225 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงกรรณิกา  ดีหลี
2. นายกิตติพงษ์  พลลุน
3. เด็กหญิงกิตติมา  เงินจัตุรัส
4. นายคฑาวุธ  ภูมิสถาน
5. นายจตุพล  ปลายชัยภูมิ
6. เด็กชายชยุตพงษื  คำแสน
7. นายชัยบัณฑิต  สารคำ
8. เด็กหญิงณัฐพร  ทองชัยภูมิ
9. เด็กชายทศพร  หมื่นน้อย
10. เด็กชายธรรมนูญ  นิยมชัย
11. เด็กชายธีทวัฒน์  กุลธรรมโม
12. นางสาวปัทมาภรณื  บำรุงชัย
13. นายปุริศ  ยะสูงเนิน
14. เด็กชายพิทยา  ทองสาย
15. เด็กชายพีระพัฒน์  ยวงสุวรรณ
16. เด็กชายภาณุวัฒน์  แมนชัยภูมิ
17. นายภานุพงษ์  ฤทธิ์รักษา
18. นายยุทธนา  ดั้นชัยภูมิ
19. เด็กหญิงรัชนีวรรณ  บุญเย็น
20. นางสาวลักษณา  มาสิงห์
21. เด็กหญิงลัดดา  คงม่วงหมู่
22. เด็กหญิงวาศิฏฐี  ช้างหมื่นไวย
23. เด็กหญิงศศินา  แมนชัยภูมิ
24. เด็กหญิงศศิมา  แมนชัยภูมิ
25. นายศุภกิจ  จันทร์ทร
26. นายสกุลโชติ  แก้วหย่อง
27. นางสาวสุประภา  กิรัมย์
28. นางสาวอรศร  ดีหลี
29. นางสาวอรอุมา  หิรัญเขว้า
30. เด็กหญิงอารีรัตน์  มาสิงห์
 
1. นายณัฐวุฒิ  ทรัพย์ทั้งสาม
2. นางสาวสุปาริชาติ  สุวรรณชัย
3. นายสุรศักดิ์  หาญธีระพิทักษ์
4. นางไกรรักษ์  บุญตอบ
 
226 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวกนกพิชญ์  บุญสู้
2. นายกฤษฎา  วงษ์ชาลี
3. เด็กชายการันย์  ขวัญเขียว
4. นางสาวจุฑามาศ  ละอองศรี
5. เด็กหญิงชลธิชา  นาแก้ง
6. นางสาวชลธิชา  สู่หญ้านาง
7. เด็กชายชัยชนะ  โพธิ์นิน
8. เด็กชายชูพงษ์  ก่ำกุดเลาะ
9. นางสาวตมิสา  สอนพลู
10. นางสาวทิวาพร  สนธิสัมพันธ์
11. นายธนวัฒน์  จันต๊ะสุรินทร์
12. นายธวัชชัย  เกิดสมบูรณ์
13. นางสาวนงนุช  ตลับคำ
14. เด็กชายนพดล  แก่นแก้ว
15. นางสาวบุษกร  ใจหาญ
16. เด็กชายประไพร  ศรีสวัสดิ์
17. นางสาวผกาภรณ์  เต็มวงษ์
18. นางสาวพรพรรณ  คงประเสริฐ
19. นางสาวพิมลวรรณ  พรมสุภะ
20. นางสาวมาริษา  สมจิตร
21. เด็กชายวีรยุทธ  ฐานเจริญ
22. เด็กชายศุภวัฒน์  ลีลาด
23. เด็กหญิงสุภัสสร  ชาติอดุลย์
24. นางสาวสุวรรณลักษณ์  จันทร์เสน
25. นางสาวอรยา  โพธิ์เทพ
26. นางสาวอันตา  ภูมิคอนสาร
27. เด็กชายอัษฎา  ไพรงาม
28. เด็กชายอิทธิพล  คงคาใส
29. นางสาวอุทุมพร  บุญจอม
30. นางสาวโสรยา  ปันสกุล
 
1. นางสาวชนาภา  วอนเก่าน้อย
2. นางสาวฑิตยาภรณ์  แจ้งคำ
3. นายวรรณพงษ์  พาภักดี
4. นายเอ็ม  สุขขา
 
227 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 92.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายพิเชษฐ์  คัมภิวานนท์
2. เด็กชายสมเกียรติ  ชมชื่น
3. เด็กชายอนุชา  สดชั่วมี
 
 
228 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 88.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ลีลาศ
2. เด็กชายวันชาย  ปานรักษา
3. เด็กชายสุรพงษ์  กางการ
 
1. นางสมใจ  ผลภิญโญ
 
229 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 86.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายจิตริน   เตื่อยโยชน์
2. เด็กชายศิริพงศ์   กอบัว
 
1. นางสาวจีรนุช  พิมพ์ทวด
2. นายโกมิน  ภิรมย์ชม
 
230 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 84.17 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายจิณณพัต  ห่วงมิตร
2. เด็กชายธนโชติ  กุศลวงศ์
 
1. นางจันเพ็ญ  ลุมไธสงค์
2. นายสุทัศน์  เพิ่มพูน
 
231 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายเดชาชัย  จันภูทัศ
2. เด็กชายโฆษิต  เต่าโคกสูง
 
1. นายธีระพงษ์  มะลัยทิพย์
2. นายมนตรี  กุลหนองแดง
 
232 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายจิรวัฒน์  หลวงพิทักษ์
2. นายวชิระ  จันโสภา
3. นายวุฒิชัย   บุญเกษม
 
1. นายประสิทธิ์  บุญซื่อ
2. ว่าที่ร้อยตรีมิตร  ตลับเพ็ชร
 
233 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวกิ่งกาญจน์  ผาพิมพ์
2. นายดำเนิน  สุขเอี่ยม
3. นางสาวภัทธิรา  คงสำราญ
 
1. นางทับทิม  ญาณะนันท์
 
234 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายณัชพัชร์  อุบลหล้า
2. เด็กหญิงศศิวิมล  เชาว์ปรัชญากุล
 
1. นางสาวอุษา  ชัยอาสา
2. นางสาวอุไรวรรณ  จันทรักษา
 
235 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 94.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายฉลองชัย  สุริย์
2. เด็กชายณัฐพล  สารยศ
3. เด็กหญิงทิพวรรณ  นวลงาม
4. เด็กหญิงวนิดา   นนตะโส
5. เด็กหญิงศศิธร  สาวก
6. เด็กหญิงสุดารัตน์  บุญทัน
 
1. นางอุทัยวรรณ  แกมคำ
 
236 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กชายพีระพงค์  เทียนวงค์
2. เด็กชายรณยุทธ  บุญเคหา
 
1. นางสาวฐิติณัฐ  ปรุงชัยภูมิ
2. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
 
237 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  ฝาชัยภูมิ
2. เด็กหญิงหยดเทียน  ขันธะรักษ์
 
1. นายคำโพธิ์  ศรีสุพรรณ
2. นายวัชรินทร์  ไมตรีแพน
 
238 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงนุชนารถ  จวบกระโทก
2. เด็กหญิงปิยดา  ทันเทพ
3. เด็กหญิงลลิตา  อาสายุทธ
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  คงศิริ
5. เด็กหญิงสโรชา  มีปัญญา
6. เด็กหญิงเอื้อมพร  ไทยป้อม
 
1. นางเปรียว  ปลอดโคกสูง
 
239 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 87.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายจินตภพ  ขาวมี
2. เด็กหญิงปิ่นสุดา  ม่วงรุ่ง
3. เด็กหญิงยุพิน  สพกลาง
4. เด็กหญิงยุภา  สพกลาง
5. เด็กหญิงวันนา  จันทร์บัว
6. เด็กหญิงวิมลตรา  แซ่ฉั่ว
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวพานทอง  มนตรี
3. นางสุจิตรา  ดีชัยภูมิ
 
240 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายนายปุริศ  ยะสูงเนิน
2. นางสาวประภัสราวดี  พุทธิษา
3. นายพงศธร  จันทร์อ้าย
4. นายวิชาญ  อุ่นโคตร
5. นายอนุรักษ์  พลพาลสังข์
6. นายอัครพล  อนุพันธ์
 
1. นางนางสุดารัตน์  เสี้ยมแหลม
2. นางสุนทรี  วังศรี
3. นายสุรสิทธิ์  โคบำรุง
 
241 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวธิดารัตน์   ลาภเกิด
2. นางสาวนรินทร์ทิพย์  อึ้งเส็ง
3. นายมนตรี  ภู่ประกิจ
4. นางสาววาสนา  ตะกิ่มนอก
5. นางสาววิจิตรา  ฝอดสูงเนิน
6. นางสาวสปรียา   สอนฮุ่ง
 
1. นางนงเยาว์  ภูวดลทัศไนย
2. นางอุไรรัตน์  กำเนิดจอก
 
242 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงนุจรี  มาซา
2. เด็กหญิงอรนภา  วรจิตสกุลชัย
3. เด็กหญิงอาภัสรา  บุตรจันทร์
 
1. นางสิริพร  มงคลกำธร
 
243 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 89.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  ทองจำรูญ
2. เด็กหญิงปาริฉัตร  บุญเกื้อ
3. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  แก่นยางหวาย
 
1. นางชนานันท์  ทองแสง
2. นางเสริมศรี  บุญเกื้อ
 
244 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายวีรเดช  เสมา
2. เด็กชายศุธวัช  หาญรบ
 
1. นายทินกรณ์  วิปัสสา
 
245 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 89.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวชลลดา  รักษาภัคดี
2. นางสาวสุภาวดี  มานอก
3. นายเกียรติศักดิ์  ชวนขุนทด
 
1. นางปัจวรรณ  ชุ่มเมืองปัก
2. นางละม้าย  หาญอาสา
 
246 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวกนกนาฎ  เมฆคุ้ม
2. นางสาววนิดา  บุญโนนแต้
3. นางสาววิชุดา  เพิ่มศรี
 
1. นางชนานันท์  ทองแสง
2. นางสายสมร  มาฆะเซ็นต์
 
247 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายธวัชชัย  เดชวิจารณ์
2. นายธีระพงศ์  ทุมเทียง
 
1. นายรัชภูมิ  ถนอมผล
2. นางสาววราพร  ชัยมาตย์
 
248 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นายสิริมตีย์  ภูมิสถาน
2. นายอภิชัย  สวงโท
 
1. นางสาวฐิติณัฐ  ปรุงชัยภูมิ
2. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
 
249 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 96.17 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายชัยณรงค์  ชำนาญพล
2. เด็กหญิงฐิติพร  หงษ์คำ
3. เด็กหญิงดวงกมล  ลีลาศรีสิริ
 
1. นายสมชาย  พงษ์สวัสดิ์
2. นายสิทธิชัย  กระจายพันธ์
 
250 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 90.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงชลธิชา  โสรัจจะ
2. เด็กชายนันทวัฒน์   ขุนศักดิ์
 
1. นายกิตติภพ  กุลจันทร์
2. นางอาภาพร  เพิ่มพูล
 
251 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงวาสนา  ปาเบ้า
2. เด็กหญิงอาภรณ์  โคตรชาดา
 
1. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
2. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
252 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87.71 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กชายฤทธิชัย  ภู่ชัยภูมิ
2. เด็กชายวรพล  วิญญายงค์
3. เด็กชายอธิเบศ  ขุงชัยภูมิ
 
1. นางสาวธิดารัตน์  กุศลคุ้ม
 
253 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. เด็กหญิงวัลลภาศิริ  วรรณพัฒน์
2. เด็กหญิงสุภาวรรณ  เขียนขุนทด
3. เด็กหญิงเมธาทินี  ดีอ่อน
 
1. นายสำคัญ  บุญเกิด
2. นางเปลวทอง  บุญเกิด
 
254 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นายชลากรณ์  ครองยุทธ
2. นายสราวุฒิ  กองแก้ว
3. นางสาวสิรินาถ  ภิรมย์กิจ
 
1. นายภูมิศักดิ์  กรินสูงเนิน
 
255 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวชนากานต์  ประดับแก้ว
2. นางสาวภัทรกันย์  เลิศวานิชย์กุล
3. นางสาววารตี  งามประเสริฐ
 
1. นายสมชาย  พงษ์สวัสดิ์
2. นายสิทธิชัย  กระจายพันธ์
 
256 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวจินต์จุฑา  อัคราช
2. นางสาวศศิธร  สุมิตร
3. นายอนันต์  มุทาพร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปรีชา  จอกสูงเนิน
2. นางสุนันทา  จอกสูงเนิน
 
257 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงขนิษฐา  บุญจิต
2. เด็กหญิงจินดาพร  แสนอ้น
3. เด็กหญิงสุประพันธ์  เปลี่ยนจันอัด
 
1. นายอุดม  อุตชี
2. นางใจดี  ทรงจันทึก
 
258 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 80.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กหญิงทิพยรัตน์  ดอนเตาเหล็ก
2. เด็กหญิงวราภรณ์  ลีลาศ
3. เด็กหญิงสมฤทัย  นามวิจิตร
 
1. นางควรคำนึง  คุยเพียภูมิ
 
259 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 88.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกันต์ชิตา  ประชุมพิมาย
2. นางสาวพรวิภา  หาญกุดตุ้ม
3. นางสาววรดา  ผงโนนแดง
 
1. นางยุวดี  จอกสถิตย์
 
260 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 82.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวพัชรพร   ทิพประสาน
2. นางสาววิชชุดา  กอนโพธิ์
3. นางสาวสาวิตรี  เหิมสารจอด
 
1. นางควรคำนึง  คุยเพียภูมิ
 
261 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 91.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงพัชรียา  ฝ้ายสัจจา
2. เด็กหญิงศิรินทิพย์  หินหนองแวง
3. เด็กหญิงสุวลักษณ์  มณีแนว
 
1. นางสารภี  สืบนุการวัฒนา
 
262 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 91.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงกรุณาพร   ผลปาน
2. เด็กหญิงวรรณภา  บุญโยธา
3. เด็กหญิงวันวิสา  ทวีวรรณ
 
1. นางอัจจิมา  ฦาชา
 
263 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายชยากร  สุริวรรณ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  เติมผล
2. นางฉัตรสุวรรณ  ตั้งประเสริฐวงศ์
 
264 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงฐิติมา  นามวิจิตร
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  มีดินดำ
 
1. นายถาวร  ขึมภูเขียว
2. นายมนตรี  กุลหนองแดง
 
265 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายกษิดิศ  กระแจเหิน
2. เด็กชายนพรัตน์  พรมเลิศ
 
1. นายอภิณศักดิ์  อักษรดี
 
266 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายธีระวุฒิ  ขึ้นกันกง
2. เด็กชายสถาพร  ดวงประทุม
 
1. นายสราวุฒิ  ชาลีเครือ
 
267 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายทศพร  คำทอง
2. นายพงศกร  อาชีวะศึกษาคม
3. นายอลงกต  อินทรปรีดา
 
1. นางกองทรัพย์  เค้าฉิม
2. นางเอื้องไพร  กิ่งปรุ
 
268 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 87.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวปาลิตา  ดวงหยี่หวา
2. นางสาววีนา  ศรีวรรณพิมพ์
3. นางสาวศิริพร  บุญเลิศ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  เติมผล
2. นางฉัตรสุวรรณ  ตั้งประเสริฐวงศ์
 
269 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงวรรณรัตน์  จิตรสม
2. เด็กหญิงศศิมาพร  เสือเอก
 
1. นางกันยนา  ภักดีนอก
2. นางสาวดวงแก้ว  ประสานศักดิ์
 
270 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  เฟื่องฟู
2. เด็กหญิงสุทิชา  ประชามอญ
 
1. นางกฤษณา  นิลบรรต
2. นางธนันท์ลดา  ชาติขยัน
 
271 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงภคพร  รวิวรรณ
2. เด็กชายภรณ์ทิพย์  เนาว์พิมาย
3. เด็กหญิงวัลลภา  สะตะ
 
 
272 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายอนุชาต  เจนละหาน
2. เด็กชายเชาวเลิศ  ครอบบัวบาน
 
1. นายทินกรณ์  วิปัสสา
2. นายราชศักดิ์  จัตุรัสตระกูล
 
273 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวชลทิชา  ไวยขุนทด
2. นางสาวดวงฤทัย  ทาทัน
3. นางสาวศศิพร  พีระพัฒนพงษ์
 
1. นางสาวมัทนา  พองชัยภูมิ
 
274 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 84.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นายฤทธิพร  เวียงอินทร์
2. นางสาววีระวรรณ  อินกำบัง
3. นางสาวศิริวรรณ  พิมพ์มี
 
1. นางควรคำนึง  คุยเพียภูมิ
 
275 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูแลนคาวิทยายน 1. เด็กหญิงสุจิตรา  ทวีลาภ
2. เด็กหญิงสุทธิดา  สาระหงษ์
3. เด็กหญิงสุภาวดี  บุญมี
 
1. นางศุกลิณ  กาญจันดา
 
276 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  โผนพะ
2. เด็กหญิงนุชจรีย์  ภู่เพชร
3. เด็กหญิงอาภาภรณ์  นาดี
 
1. นายบุญส่ง  ผาสุขมูล
2. นางสุจิตรา  ดีชัยภูมิ
 
277 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 96.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวนิตยา  ขวัญสวัสดิ์
2. นางสาววรรณิศา  แนวลอย
3. นางสาววินัดดา  แนวลอย
 
1. นายประดิษฐ์  คำชา
 
278 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวดลนภา  สิงขอรอาสน์
2. นางสาวภิญจุฑา  ตันจินดาประทีป
 
1. นายอมรินทร์  แก่งสันเทียะ
 
279 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นายพุทธิกร  หงษ์ทอง
2. นายสหรัฐ  เคนบัวบาน
 
1. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
2. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
280 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นายชัยณรงค์   เลิศดำรงพันธ์
2. นายพงษ์กฎ  แซ่ลี้
 
1. นายดวงดี  โชติสุภาพ
2. นายมนตรี  กุลหนองแดง
 
281 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา 1. เด็กชายนฤมล  ห้วนเสนา
2. นางสาววันวิสาข์  สอนจันทร์
3. นางสาวสุภาพร  ปุริมาตา
 
 
282 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายภานุสรณ์  น้อยหนู
2. นายอดิศักดิ์  กาลวิบูลย์
 
1. นายวงกฎ  เหง่าชัย
 
283 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวปวริศา  ปุตานันท์
2. นายอัษฎา  พันวาสนา
 
1. นายสราวุฒิ  ชาลีเครือ
 
284 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  สุขนาแซง
2. เด็กหญิงวรุณดารา  พุงไธสง
3. เด็กหญิงสุรีรัตน์  ศรีเจริญ
 
1. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
2. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
285 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวพัชริดา  ชัยศิลป์
2. นางสาวราตรี  สีมาวงษ์
3. นายสมภาร  หนูละหาน
 
1. นางสาวฐิติณัฐ  ปรุงชัยภูมิ
2. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
 
286 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นายธนพงษ์  มณีโชติ
2. นายวุฒิไกร  สอนนำ
3. นางสาวอรวรรณ์  โยธิบาล
 
1. นายดนุพล  ดวงวิญญาน
2. นางสาวมญช์สิการณ์  แสงพรม
 
287 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายชูศักดิ์  น้อยจีน
2. นายศุภรัตน์  ประจันทศรี
 
1. นายจตุรภัทร  ศรีะรรมมา
 
288 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นายพงศกร  พูนขุนทด
2. นายรัฐพล  แขมภูเขียว
 
1. นายธีระพงษ์  มะลัยทิพย์
2. นางสาวสาวิตรี  พิมพ์เมืองเก่า
 
289 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวจุฑานันท์  สุทธาภรณ์
2. นายชัยนิยม  เกิดผล
 
1. นายภานุวัฒน์  เบ้าลี
2. นายสวพล  ภิรมย์กิจ
 
290 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายกานต์กวี   ประจงจิตร
2. เด็กชายธิติ  พิริยาพิทักษ์ภรณ์
 
1. นางสาวจารุณี   หาวิชิต
2. นางจิระพร   ภูมิภักดี
 
291 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงสุชานาถ  จันริวงษ์
2. เด็กชายอิทธิพล  วงษ์เกษมศักดิ์
 
1. นายชัชวาลย์  กาจหาญ
2. นายธีระพงษ์  มะลัยทิพย์
 
292 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายพงษ์เทพ  แป้นเพชร
2. เด็กชายสุธีรพร  เลาหะนาคีวงศ์
 
1. นายชาตรี  พะยิ
2. นายโชคปฎิพัทธ์  ศิริภูมิ
 
293 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายการันตี  ล้ออุทัย
2. เด็กชายฤทธิชัย  ก้อนแก้ว
3. เด็กชายวรากร  พันธุ์ชมภู
 
1. นางสุนทรี  วังศรี
 
294 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงภัทราภรณ์  เงินใย
2. เด็กชายศุภชัย  หวังวัดกลาง
3. เด็กหญิงอินทิรา  พีภูเขียว
 
1. นางนัยนา  ศรีถาวร
 
295 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กชายชนะชัย  สอนสะอาด
2. เด็กชายนันทวัช  ยี่สันเที๊ยะ
3. เด็กชายสหรัถ  ภูแล่นกี่
 
1. นายอดิศักดิ์  อินทร์อุดม
 
296 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  สวัสดิรักษ์
2. เด็กหญิงทาริกา  วงษ์ลา
3. เด็กชายวิสิทธิ์  เกาะแก้ง
 
1. นายสายัณห์  ปุยภูงา
 
297 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงฐิติมา  พาขุนทด
2. เด็กชายมนัส  คิดถาง
3. เด็กชายสุรชัย  คูณแก้ว
 
1. นางปัจวรรณ  ชุ่มเมืองปัก
 
298 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายคมสัน  เหลื่อมศรีจันทร์
2. นายสัญชัย  ทะเลดอน
3. นายอดุลย์  สกุลรัตน์
 
1. นายณัฑธวัตน์  คลาดโรด
2. นายบุญส่ง   ผาสุขมูล
 
299 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 85.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นายพงษ์นิรันดร์  ต่อศรี
2. นายอธิวัฒน์  ชาติชำนาญ
3. นายอำพล  บุญบำรุง
 
1. นายศราวุธ  กุลแก้ว
 
300 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวภควดี  อาวะรุณ
2. นางสาวอุงศุธร  ทองโปรย
3. นายเกียรติศักดิ์  จรูญสน
 
1. นางศรียากุล  ขุนสูงเนิน
 
301 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายทิวพนัส  เบ้าลี
 
1. นางประทุมวรรณ  ลานพิบูลย์
 
302 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  ทรงงาม
 
1. นางสาวอาทิตยา  พิไลกุล
 
303 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงชุติมา  อุ่นม่วง
 
1. นางสาวปวีณา  ดำรงภูมิ
 
304 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายนรภัทร  วงศ์สวัสดิ์ไพศาล
 
1. นางศรีสุภางค์  ประยูรพันธุ์
 
305 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวสุภัสรา  เผือกเพ็ง
 
1. นางอภิญญา  จรัสพันธ์
 
306 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 74.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวสุธิดา   บุญรัตน์
 
1. นางสาวศิริสรณ์  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
307 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงชลดา  เหลาเจริญ
 
1. นางรัตนาพร  วิชิตศรีวรา
 
308 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายชนัชพงษ์  พิพิธกุล
 
1. นางวิมลพร  ทิพยรักษ์
 
309 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงสุกัญญา  พันธ์ตู้
 
1. นางสาวอิสราภรณ์  ยงเพชร
 
310 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงณันทิชา  ตรีศูนย์
 
1. นางนวลละออง  คำทองเขียว
 
311 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. เด็กหญิงอารีรัตน์  ไชยพิบูรณ์
 
1. นางสาวมธุรส  แผ่นทอง
 
312 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กหญิงขนิษฐา  หาญวังม่วง
 
1. นางสาวปิยธิดา  นามวิจิตร
 
313 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายตะวัน  สมรรถชัย
 
1. Mr.Adam  van hagen
 
314 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายพายุ  บุญโสภณ
 
1. นางรานี  โคตรมิตร
 
315 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาววราภรณ์  พวงศรีแก้ว
 
1. นายกฤษดากร  พลมณี
 
316 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 90.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  สะแกแสง
 
1. นางสุปัฏ  อาจกมล
 
317 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 87.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงชนัญญา  รักษ์มณี
 
1. นางดาวเรือง  วงศ์ภาคำ
 
318 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 69.2 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงปนัดดา  เรืองศรีใส
 
1. นางสาวจารวี  สิทธิเวช
 
319 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวขนิษฐา  ตั้งสกุล
 
1. นางโสภิตสุดา  นาชัย
 
320 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 83.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวประภาพร  ชมภู
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
321 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 69.75 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวพราวนภา  สีลา
 
1. นางสาวสุมาลี  สีลา
 
322 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงวรางคณา  วัฒนกุลไพศาล
 
1. นางสาวกัญญาภัทร  แดงบำรุง
 
323 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายนครินทร์  ศรีมงคุณ
 
1. นางสาวศริตยา  ชนะภู
 
324 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายธนวัฒน์  ยุบลชู
 
1. นางสาวจารวี  สิทธิเวช
 
325 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวแก้วภิญญา  เจริญไวย์
 
1. นางบัวกนก  วัชรปรีดา
 
326 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวศุภิสราวรรณ  พรประสิทธิ์
 
1. นางสาวจารวี  สิทธิเวช
 
327 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวทิฆัมพร  บุตตะเขียว
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  เที่ยงกินรี
 
328 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 56.33 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวรุ่งตะวัน  สัตนาโค
 
1. นางสาวไพลิน  อร่าม
 
329 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงกนนกวรรณ  สอนสุข
2. เด็กหญิงณัฐชา  สุวรรณ
3. เด็กชายณัฐดนัย  เบิกชัยภูมิ
4. เด็กชายณัฐพรรณ  พันธุ์ป้อม
5. เด็กชายเจษฎา  ประจิตร
 
1. Mr.Jackson  Scott
2. นางพรศิริ  บุญญานุสนธิ์
 
330 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 64.75 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงดวงจันทร์  จันทสิทธิ์
2. เด็กหญิงปลายฝน  เพชรประกายพันธ์
3. เด็กหญิงรจนา  คำมงคล
4. เด็กชายอภิสิทธิ์  เบียดนอก
5. เด็กหญิงเพชรน้ำค้าง  นาคอิน
 
1. นายเกียรติเกรียงไกร  บุญทน
 
331 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 64.25 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงกาญจนภัทร  คงเซียงซา
2. เด็กหญิงนิภา  ฤทธินวล
3. เด็กชายภัทรศักดิ์  เจนดง
4. เด็กชายภาราดา  ปราชัย
5. เด็กหญิงอักษร  แสนหลาม
 
1. นางนวลจันทร์  เข็มทอง
2. นายบุญชนะ  อุปฮาต
 
332 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายณัฐพงษ์  ปีแหล่
2. นายยุทธภูมิ  น้อยตา
3. นางสาวสุภาพร  คำภาว์
4. นางสาวเบญจวรรณ  แสงโสดา
5. นางสาวเบญจวรรณ  อันชัน
 
1. Mr.Eric  Estrem
2. นางประไพ  มีแก้วรัตนกุล
 
333 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 83.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวจุรีรัตน์  เวียงชัยภูมิ
2. นางสาวนัฎชา  ด้วงคำภา
3. นายบุญญฤทธิ์  คำลือศักดิ์
4. นางสาวพิมพ์วรัชญ์  วันเพ็ง
5. นางสาวสุทธิดา  มงคล
 
1. นางดุษฎี  กางการ
 
334 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 58.2 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายกิตติชัย  แสงดารา
2. นางสาวนิภา   ภูเหลี่ยมคำ
3. นางสาวศศิธร   จงแผ่กลาง
4. นางสาวสุกัลยา   ทองจำรูญ
5. นางสาวอิศรา  บำรุงฤทธิ์
 
1. นายเกียรติเกรียงไกร  บุญทน
 
335 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายพีรพัฒน์  แมนเมือง
 
1. นางสาวณัฐธิดา  ไชยมิ่ง
 
336 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ตุลาการ
 
1. นางสาววิลาวรรณ  ธีระเศวต
 
337 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 75.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจุฑาลักษณ์  ชนะชัย
 
1. นายถนอมศักดิ์  กิตติเลิศภักดีกุล
 
338 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวมณีดาว  ปราบพาล
 
1. นางสาวณัฐธิดา  ไชยมิ่ง
 
339 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 83.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวอรพรรณ  จูมศิลา
 
1. MissGuan  Lifen
 
340 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวเสาวนีย์  ยันบัวบาน
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
341 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายธนกฤต  ชนะพาล
 
1. นางสาวสุมาลี  สีลา
 
342 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 86.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายชาญวิทย์  งามประเสริฐ
2. เด็กชายทัดสพงค์  อยู่ภักดี
3. เด็กชายพีรวัฒน์  หัตถประนิตย์
4. เด็กชายภควัต  เจนบุรี
5. เด็กชายภาสกร  เพิ่มยินดี
6. เด็กชายรัฐวุฒิ  สลัดชัย
7. เด็กชายวัชรพงษ์  เพชรประไพ
8. เด็กชายสรศักดิ์  แซ่ต้วน
 
1. นายประยงค์  อภิเมธีธำรง
2. นายสุริยวงค์  ชัยวิชา
3. นายอมร  วาดสูงเนิน
 
343 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายกิตติพันธ์  ชาญอุไร
2. เด็กชายกิตติโชค  ดีดวงพันธ์
3. เด็กชายนัฐวุฒิ  ครองหนองแดง
4. เด็กชายฤทธิเกียรติ   แฟนพิมาย
5. เด็กชายสุรเสน  หงษ์ชาติ
6. เด็กชายอนุชิต  สุขวิเศษ
7. เด็กชายอาทิตย์  พิศิลป์
8. เด็กชายอิทธิพล  มังกร
 
1. นายเกื้อธรา  วิญญาสุข
 
344 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายชัยวุธ  ปานธิลา
2. เด็กชายณัฐพล  บุญจำเริญ
3. นายนพพร  สุโรจจันสีมา
4. นายศิริศักดิ์  เลิศสุคนธ์
5. นายสุทธิพงษ์  พันธุ์โสภา
6. นายเนติพงษ์  คำหงษา
 
1. นายกิตติศักดิ์  สีหาบุตร
2. นายสุริยวงค์  ชัยวิชา
3. นายอมร  วาดสูงเนิน
 
345 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.4-ม.6 81.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวกนกวรรณ  ฝาชัยภูมิ
2. นางสาวฐิติรัตน์  บุญขุนทด
3. นางสาวปาริชาติ  รังสี
4. นางสาวพัชฎาภรณ์  ราชนู
5. นายวัชระ  กล้าเมืองกลาง
6. นายศุภวิชญ์  ธรรมดา
7. นางสาวสิริลักษณ์  นราพล
8. นางสาวอรวี  พันธ์ยาง
9. นางสาวอารีรัตน์  เรืองเรือ
10. นางสาวเบญจมาศ  ฤาชา
 
1. นายปัญจรัช  เพียพิมเพิ่ม
 
346 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกัสมา   พามี
2. นายณัฐกร   เครือบคนโท
3. นายณัฐวุฒิ   นามวงศ์
4. นายธนาธิป   แผ่นทอง
5. นางสาวพรรณนิภา   สิงห์คำ
6. นางสาวพรศิริ   คุ้มห้างสูง
7. นางสาวพิมลวรรณ   บุญหรรษา
8. นางสาวภรภัทร   แผ่นทอง
9. นางสาวรัฐชดาพร   พรมจักร
10. นางสาววรินทร์ทิพย์   มาปัสสาเดชากุล
 
1. นายดรุณ  ประจันนวล
2. นางสาววิไลวรรณ  จันทะโลลน
3. นางสุภาวรัตน์  สุริยันต์
 
347 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวนภัสวรรณ  เจียมสกุล
2. นางสาวนันทนัช  ศรียานอก
3. นางสาวปีกาญจน์  จรูญเวชกุล
4. นางสาวพรรณนภา  เหล่าคนค้า
5. นางสาวภัทรสุดา  สีลาจันทร์
 
1. นางธารารัตน์  โชคเหมาะ
2. นางสาวเยาวรัตน์  ประสานเชื้อ
 
348 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงพัชรี  แน่นอุดร
2. เด็กหญิงอินทิรา  พันธ์ภูรักษ์
3. เด็กหญิงเนตรนภา  คะลีล้วน
 
1. นางจิราวรรณ  จ้อยภูเขียว
2. นางยุวเรศ  ราชานนท์
 
349 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  พาจัตุรัส
2. เด็กหญิงวีรญา  เกี้ยมชัยภูมิ
3. เด็กหญิงอรทัย  โคกแพ
 
1. นางวิลาสิณี  ปิ่นสุวรรณ
2. นางสาวสมพิศ  กุลรักษา
 
350 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงฐิติมา  ปันสกุล
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  บุญกอด
3. เด็กหญิงอาริษา  สุทธิสอน
 
1. นางปราณี  โฉมมงคล
2. นางสุจิลา  เจริญขวัญ
 
351 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาววรรัตน์  ไกรบำรุง
2. นางสาววิลาวัณย์  ลอดทอน
3. นางสาวอรปรียา  ทิพย์รักษ์
 
1. นายพจน์ปกรณ์  ประยูรพรหม
 
352 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวจนันพร  ก้อนแก้ว
2. นางสาวจริยา  ภูมิผักแว่น
3. นางสาวรัตนา  บัวลา
 
1. นางสาวพิศุทธ์รัตน์  จิตพิลัย
 
353 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวณัฐติกา  กลิ่นศรีสุข
2. นางสาววิลาวรรณ  เพียมะลัง
3. นางสาวสุพรรษา  ครูทำสวน
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวศศิพร  โปร่งหล่า
 
354 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายศิวัช   ประสาทสงค์
 
1. นายวัชระ  กล้าหาญ