สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตมัธยมศึกษา ครั้งที่ 62
จังหวัดชัยภูมิ
ระหว่าง วันที่ 15-17เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 69.9 ทองแดง 7 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงเกศินี  ครองปัญญา
 
1. นางเจรียงพร  อาจประจันทร์
 
2 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 69.8 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวกชพรรณ  พากุล
2. นายอดิศร  หมั่นจิตร
3. นายอภิวัฒน์  ศรีวิเศษ
 
1. นางนงค์นุช  คชา
2. นายสิทธิชัย  เทียนพลกรัง
 
3 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 69.75 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวพราวนภา  สีลา
 
1. นางสาวสุมาลี  สีลา
 
4 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 69.66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  เกษทอง
 
1. นางสาวศิรินันท์  วรรณพงษ์
 
5 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69.29 ทองแดง 9 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กชายพายุ  หล้ามาชน
2. เด็กชายพิทยา  สิลาน้ำเที่ยง
3. เด็กชายยุทธการ  บุญหาร
 
1. นางสาวกนกวรรณ  แก้วคุณ
2. นางบังอร  หล่าเพชร
 
6 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 69.2 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงปนัดดา  เรืองศรีใส
 
1. นางสาวจารวี  สิทธิเวช
 
7 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69.14 ทองแดง 10 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. เด็กหญิงชลทิชา  รักสี
2. เด็กหญิงภาวิณีย์  เจนชัยภูมิ
3. เด็กหญิงวาสนา  กิ่งนอก
 
1. นางสาวดวงใจ  ปัญญายิ่ง
 
8 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงศุภกานต์  การจันดา
 
1. นางกินนรี  สัญธิชัย
 
9 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 69 ทองแดง 5 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. นายนครินทร์  ภักดีแพง
2. นายศรัญญู  คึขุนทด
 
1. นางสาวรัตติกาล  ทวีทรัพย์
 
10 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ภูมิเขตต์
2. เด็กหญิงธัญญเรศ  ชัยไธสง
3. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  กงซุย
 
1. นางศิรินันท์  รุ่งกิจโสภิญ
2. นางเทวัญ  พิมพ์กุล
 
11 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 69 ทองแดง 13 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา    
12 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 69 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นายสหรัฐ  จันทร์ขำ
 
1. นายประมวล  ปัญญาแก้ว
 
13 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 69 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกิ่งแก้ว  พระจันทร์
2. นายธันวา  สินสุพรรณ์
3. นายภานุวัฒน์  คันธจันทร์
4. นางสาวอลิษา  บุญหัสสา
5. นางสาวเยาวลักษณ์  ทุตา
 
1. นางพัชยา  เกตุกลาง
 
14 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 68.9 ทองแดง 6 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวบุษบง  ทัมผา
2. นางสาวศิริกานดา  กองคำ
3. นางสาวสุนิษา  กอเจริญ
 
1. นางวิมล  ประจงจิตร
2. นางวิไลวรรณ  ชัยสงค์
 
15 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 68.83 ทองแดง 6 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงณิชารีย์  นามกุนี
2. เด็กหญิงธารารัตน์  สิริโภไคย
3. เด็กหญิงปลื้มกมล  ยศเลิศ
 
1. นายพรมสันต์  ชานนท์เมือง
2. นางสุทัศนา  ขันแข็ง
 
16 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 68.6 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวจิราพร  เซนปัก
2. นางสาวชมัยพร  จำรัสแนว
3. นางสาวอภิญญา  พรมมาจีน
 
1. นางรัศมี  สรสิทธิ์
2. นางสาวอุไรวรรณ  พันสนิท
 
17 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 68.6 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงกนกอร  หลงน้อย
 
1. นายเอนก  ชำนาญ
 
18 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 68.4 ทองแดง 7 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงวรรณภา  มูลเหลา
 
1. นางสาวอำนวย  ดีชัยรัมย์
 
19 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาววีรยา  ปานพรม
 
1. นางศิริวัลย์  ศรีสะเทียน
 
20 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวพิชญาภรณ์  บุตรประพันธ์
 
1. นางมนธยา  ไชยเดือน
 
21 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายคงกะพัน  ไมโสภา
 
1. นายอิศเรศ  ธีร์รัตน์คุณากร
 
22 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 68 ทองแดง 10 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวรัชฎาพร  หาวิชา
2. นายโกมล  กุลวงษ์
 
1. นายธนากร  ราชาเดช
2. นางพัชรินทร์  ก้อนเงิน
 
23 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายนิวัฒน์  สิทธิบัลลังก์
2. นายปิยะพงษ์  รสดี
 
1. นายกำชัย  ศิริอาริยะกุลผลมา
2. นายเอกพล  อุดมทรัพย์
 
24 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายนราธิป  ชนเวียน
2. นายอดิเรก  กอสันเทียะ
 
1. นายธนวัฒน์  คำเบ้าเมือง
 
25 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายกฤษดา  ตระกูลพรหม
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  อินทรจินดา
 
26 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกาญจนา  ชาญพนม
2. นางสาวงามจิตร  นามโพธิ์
3. นางสาวบี  ลอยนิสัย
4. นางสาวพรพิมล  เลิศคอนสาร
5. นางสาวภัทราภรณ์  แผ่นทอง
6. นางสาวมิรันตี  สอนละ
7. นางสาวรัตนากร  คุณทะวงษ์
8. นางสาววิจิตรา  ประโยชน์มี
9. นางสาวศศิรัตน์  ป้อมสุวรรณ
10. นางสาวแคทลียา  ประจันนวล
 
1. นางพรทิพย์  ภูวนารถ
2. นายวิฑูรย์  ตะติฉิม
3. นายสมศักดิ์  ภิญโญศรี
 
27 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 8 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กหญิงกมลชนก  แก้วจัตุรัส
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  ศรีสุวอ
 
1. นางทักษิณา  สำราญรมย์
2. นางสาวธันยพร  จำปาขันธ์
 
28 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 68 ทองแดง 10 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวสิริกร  ศรีเลา
2. นางสาวอัจฉรา  จิตรเจริญ
 
1. นางชนิศา  วงศ์แก้ว
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงยศสรัล  ชื่นอารมย์
 
29 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายชินวัตร  ลาดอุโป
 
1. นางสาวณิชา  นุชภิเรนทร์
 
30 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก    
31 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฐมล  เสนฤทธิ์
2. เด็กหญิงวรรณวิภา  พัดทุ่ง
 
1. นางสาววรินยุพา  หมั่นกิจ
 
32 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายคชา  เข็มทอง
2. เด็กชายนันทณัฏฐ์  ชำรัมย์
 
1. นายสนธยา  เหิมหาญ
2. นางเสาวนีย์  คลาดโรค
 
33 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 67.9 ทองแดง 7 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวสุพัฒตรา  ทับหัวหนอง
2. นางสาวอริสา  แซ่อึ้ง
3. นางสาวอังคณา  กุลสุวรรณ์
 
1. นางดาหวัน  อุดมทรัพย์
2. นางทับทิม  ญาณะนันท์
 
34 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 67.8 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวกัลยาณี  สีโย
2. นางสาวประภัสสร  สุขทวี
3. นางสาวเพชรรัตน์  มาปัสสา
 
1. นางสาวสุคลทิพย์  ถนอมชีพ
2. นางเบญจมาพร  บุญประภาศรี
 
35 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 67.75 ทองแดง 4 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงศิรินภา  ภานุมาตย์
2. เด็กหญิงสุลักขณา  ทันเป็ง
 
1. นางสมพร  มลิทอง
 
36 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 67.5 ทองแดง 8 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. นางสาวทิพย์สุดา  ปรีชารัตน์
2. นางสาวน้ำทิพย์  วิชาจารย์
3. นางสาวหนูตาล  อาจโยธา
 
1. นางประทุมพร  ทวีทรัพย์
 
37 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 67.4 ทองแดง 9 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นายบุญญฤทธิ์  ลาลี
2. นางสาวมณฑิตา  วิงวอน
3. นางสาวศิรินยา  จันทะมนตรี
 
1. นางสาวนิตยา  ฟ้อนบำเลอ
2. นางสาวสุทธาสินี  ไทยแท้
 
38 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 67.4 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายพิพัฒน์  เจริญผล
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
39 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 67.25 ทองแดง 4 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงณัฐฐินันท์  วันเลิศ
2. เด็กหญิงภัทราวดี  ธงภักดิ์
 
1. นางเดือนฉาย  เหล่าเสนา
 
40 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 67.2 ทองแดง 6 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวลดาวัลย์  มั่นเรืองศรี
 
1. นางกนกลดา  เรืองศรีอรัญ
 
41 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงมณีกุล  ฝ่ายสุน
 
1. นางดาวรุ่ง  กุนอก
 
42 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  บุญมา
 
1. นางสาวอุมารินทร์  คำญา
 
43 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 67 ทองแดง 13 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. นางสาวพนิดา  ฟักรอด
 
1. นางวนิดา  โสดาลี
 
44 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม 1. นางสาวรัชนก  โลคลัง
 
1. นายเฉลิม  ลิชัยมุล
 
45 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กชายมงคล  บัวราช
2. เด็กชายสรศักดิ์  มณีกรรณ์
3. เด็กหญิงสริษา  ศรีไชย
 
1. นายขันธ์ชัย  โชติตันติทรสกุล
2. นางมยุรา  อุชาดี
 
46 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงวิลัยรัตน์  เลิศประเสริฐ
2. เด็กหญิงสาลินี  อุดมศิรินวกุล
 
1. นางวิภาพร  ป้องปุทม
2. นายเฉลิมเกียรติ  ป้องปทุม
 
47 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 4 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  อินทรผล
2. เด็กชายพีรกานต์  จิตจำนงค์
 
1. นายอนันตศักดิ์  อำพระวรรณ์
 
48 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 67 ทองแดง 4 โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. เด็กชายปรวี  ขวดเขียว
 
1. นางสาวมะลิชาติ  ศรีไสว
 
49 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เล็กภักดี
2. เด็กหญิงกัลยาณี  จองบุญ
3. เด็กหญิงกัลยารัตน์  อื้อชัยตระกูล
4. เด็กหญิงนริศรา  ค้าขาย
5. เด็กหญิงสุจิรา  ทองใบ
 
1. นายธีรเดช  ถวิลหวัง
2. นางสาวภัทราภรณ์  พันธุ์กิ่ง
 
50 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายชนะชัย  เชื่อกลาง
2. นายธนโชติ  ศรีสวัสดิ์
3. นางสาวพัชรี  เฉื่อยกลาง
 
1. นางสาวยุภาพร  น้อยสี
2. นางสาววันวิสาข์  สิงห์อุ่น
 
51 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นายกฤษณรงค์  สงคราม
2. นางสาวปรางค์ทิพย์  แตงทรัพย์
3. นางสาวปิณฑิรา  เพ็งเลื่อน
 
1. นางนงค์นุช  คชา
2. นางสาววรรณนา  เพ็ชรโต
 
52 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 66.65 ทองแดง 10 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวจันทราพร  จำนงค์บุญ
2. นางสาวสมพร  เป้ดทิพย์
3. นายสุริยะ  แก้งคำ
 
1. นางชูศรี  จันทร์หอม
2. นางนิยดา  ภูคงคา
 
53 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 66.25 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวรุ่งทิวา  บำรุงสงฆ์
 
1. นางสาววิชุพร  ชัยสุริยะวิรัตน์
 
54 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 66.08 ทองแดง 9 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา    
55 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงอรอุมา  แปวสูงเนิน
 
1. นางสาวอำนวยพร  คลังทอง
 
56 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวสุธิสา  นาชะนาง
 
1. นางเพลินจิต  อิ่มชัย
 
57 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายจิรเมธ  แผ่นเงิน
 
1. นายจิตติราช  มั่นคง
 
58 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวกอบแก้ว  บุญโชค
2. นางสาวสุชาดา  พรประภา
 
1. นายสุชาติ  ทักขิโน
 
59 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 66 ทองแดง 14 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวศิริลักษณ์  มานาเสียว
2. นางสาวสุดารัตน์  กำเนิดบุญ
 
1. นายปริญญา  ดงเทียมสี
2. นายวิชญ์พันธ์  ราชานนท์
 
60 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงชุติมา  อุ่นม่วง
 
1. นางสาวปวีณา  ดำรงภูมิ
 
61 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวศุภิสราวรรณ  พรประสิทธิ์
 
1. นางสาวจารวี  สิทธิเวช
 
62 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 65.75 ทองแดง 5 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. นายอานนท์  วรรณพงษ์
 
1. นายสุพรหมณ์  ไชยรัตนโชติ
 
63 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 65.4 ทองแดง 4 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวศรัญญา  เจริญ
 
1. นางสาวจิตนภา  ชัยบุญ
 
64 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 65.2 ทองแดง 8 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงสุชิรา   ทองใบ
 
1. นางสาวบุญเพ็ง   ข้อโนนแดง
 
65 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 65.2 ทองแดง 4 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงประกายแก้ว  พลนิกร
 
1. นางสาวลภัสรดา  วรรณพงษ์
 
66 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 65.2 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  นามสุวรรณ
 
1. นางพิสมัย  เคนโพธิ์
 
67 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 65 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงรัตนาพร  หนองบุญ
 
1. นางสาวเพ็ญพร  เลิศประเสริฐ
 
68 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 18 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงปิยะดา  พละวัน
 
1. นางสาวธนันภรณ์  เรืองโต
 
69 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 8 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กชายภูธเนศ  บึงอ้อ
 
1. นางสาวดวงพร  วงษ์สิม
 
70 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. นางสาววันดี  สิงห์ตุ้ย
2. นางสาวสาลี่  พรีพรม
 
1. นางเทวี  มาดา
 
71 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวกมลชนก  วิเศษเนตร
2. นางสาวปาจรีย์  เพิ่มยินดี
 
1. นางธิติมาวดี  ปัญติโย
2. นายบุญแทน  หาญพยัคฆ์
 
72 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงปติญญา  บริสุทธิ์
2. เด็กหญิงเจนจิรา  กันชัยภูมิ
 
1. นายธวัช  บุญมา
2. นายธีธัช  กิติคุณ
 
73 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 65 ทองแดง 8 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายจิรายุทธ  ทองชำนาญ
2. นางสาวพัชรี  เข้มจัตุรัส
 
1. นางสาวประสบ  หาญรบ
2. นางสาวเกษมณี  เสาทอง
 
74 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวสุพรรณษา  บุญโสม
2. นายเกียรติศักดิ์  เจนชัย
 
1. นายนิกร  ป้องขันธ์
 
75 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวอฐิตญา  ฐิตวาณิชย์
2. นายเอกราช  เอกวงษ์
 
1. นางสุชาดา  รอดแก้ว
2. นายอภิเศก  ชัยโยรม
 
76 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 65 ทองแดง 8 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายนันทวุฒิ  แซ้นชัยภูมิ
2. นายโชติวัฒน์  ชัยนา
 
1. นายชัยพงศ์  ฤทธิ์ขจร
2. นายดุลย์  สีมา
 
77 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวยุวภา  อุธานี
2. นางสาวสไบแพร  เคนบัวบาน
 
1. นายสิทธิพงษ์  สุริยะศรี
2. นายสุนทร  นวลงาม
 
78 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. เด็กหญิงอนันตญา  เอมวัฒน์
 
1. นายสังคม  พลแสน
 
79 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวสุภาพร  ทินกระโทก
 
1. นายฉกาจ  ภูถมทอง
 
80 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงนภาเพ็ญ  ศรีบุญ
 
1. นางสาวเพียงยิหวา  เผ่าโพนทอง
 
81 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กหญิงพรนิภา  สวนดี
 
1. นางสาวสุภาวดี  ทองงาม
 
82 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กหญิงขนิษฐา  หาญวังม่วง
 
1. นางสาวปิยธิดา  นามวิจิตร
 
83 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงณันทิชา  ตรีศูนย์
 
1. นางนวลละออง  คำทองเขียว
 
84 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กหญิงสุภาพร  ใจนักเรียน
 
1. นางกัณฑนพ  วรรณรัตน์
 
85 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงนัฏฐา  ทองเบ้า
 
1. นางสาวปาริชาต  ทุมสิทธิ์
 
86 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. เด็กหญิงอารีรัตน์  ไชยพิบูรณ์
 
1. นางสาวมธุรส  แผ่นทอง
 
87 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงสุกัญญา  พันธ์ตู้
 
1. นางสาวอิสราภรณ์  ยงเพชร
 
88 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายสุธิราช  กล้ารบ
 
1. นางเบ็ญจมาศ  สารีผล
 
89 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายพายุ  บุญโสภณ
 
1. นางรานี  โคตรมิตร
 
90 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 64.75 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงดวงจันทร์  จันทสิทธิ์
2. เด็กหญิงปลายฝน  เพชรประกายพันธ์
3. เด็กหญิงรจนา  คำมงคล
4. เด็กชายอภิสิทธิ์  เบียดนอก
5. เด็กหญิงเพชรน้ำค้าง  นาคอิน
 
1. นายเกียรติเกรียงไกร  บุญทน
 
91 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 64.6 ทองแดง 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวนิตยา  ปัชชาเวียง
2. นางสาวนิภาพร  จันที
3. นางสาวอติพร  เปรมพงษ์
 
1. นายพยุง  เชื้อไพบูลย์
2. นายเถลิงศักดิ์  แฝงบุบผา
 
92 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 64.4 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวกำไลทอง  แตงทรัพย์
2. นางสาวรุ่งไพลิน  วรรณ์สืบ
3. นางสาวสุวนันท์  พวงจันทร์
 
1. นางนงค์นุช  คชา
2. นางสาวพรนภา  หลานวงษ์
 
93 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 64.4 ทองแดง 6 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงจตุพร  เจริญคุณ
2. เด็กหญิงดลฤทัย  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
1. นายชัชวาลย์  กาจหาญ
2. นายธีระพงษ์  มะลัยทิพย์
 
94 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 64.4 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวยุภาพร  ศรีบุญมี
 
1. นางพัชรินทร์  วรรณชัย
 
95 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 64.3 ทองแดง 11 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นายบดินทร์  ืคืนชัยภูมิ
2. นางสาวมลฑิรา  เจิมกระโทก
3. นายอุทัย  แสนสะท้าน
 
1. นายสมกลิ่น  ชินรัตน์
2. นางสาวสมควร  ขนชัยภูมิ
 
96 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 64.25 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงกาญจนภัทร  คงเซียงซา
2. เด็กหญิงนิภา  ฤทธินวล
3. เด็กชายภัทรศักดิ์  เจนดง
4. เด็กชายภาราดา  ปราชัย
5. เด็กหญิงอักษร  แสนหลาม
 
1. นางนวลจันทร์  เข็มทอง
2. นายบุญชนะ  อุปฮาต
 
97 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 64.2 ทองแดง 10 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวพัทธนันท์  ภูมิหนองเป็ด
2. นางสาวสุดารัตน์  ชลหาญ
3. นางสาวสุพรรณี   กองเลิศ
 
1. นางสาวกนกวรรณ  แก้วคุณ
2. นางบังอร  หล่าเพชร
 
98 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 64.2 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายพงศกร  สุภาวดี
 
1. นางสาวประภาพร  นามหาน
 
99 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 64.17 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงธนาพร  วงศ์สุนทร
2. เด็กหญิงปริญยาภรณ์  เขตรักษา
3. เด็กหญิงเบญจมาภรณ์  กิ่งบู
 
1. นางสาวินิตย์  กุศล
2. นายอำนาจ  หาญรบ
 
100 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงทานตะวัน  พุฒขุนทด
 
1. นางธนัฏฐา  สวงกระโทก
 
101 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงศิรดา  ชำนาญกุล
 
1. นางมะลิ  ปัญจไชยา
 
102 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 4 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายระพีพัฒน์  หมวดศรีธา
 
1. นางสุวัฒนา  พลมณี
 
103 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงฟ้ารุ้ง  พงษ์พันธ์
2. เด็กหญิงอรวรรยา  ห้วยสายออ
 
1. นายวิเชียร  แสนน้อย
2. นางสาวสุพัตตรา  พิพิธกุล
 
104 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายเทพพร  เรียนนอก
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  พูนประสิทธิ์
 
105 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายประสาน  หาญจิต
 
1. นายณัฐภูมินทร์  กำลังเหลือ
 
106 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายพีรพล  วิภูษณะ
 
1. นายณรงค์  ใต้ชัยภูมิ
 
107 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 64 ทองแดง 7 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น    
108 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 64 ทองแดง 15 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงน้ำค้าง  มิสา
2. เด็กหญิงพรนิภา  สากุล
 
1. นายอดิศร  ชาน้อย
 
109 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 5 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงอริยา  อยู่เย็น
 
1. นายวัชรินทร์  หินประกอบ
 
110 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 64 ทองแดง 14 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นายอาทิตย์  ศรีโยจารย์
 
1. นายเกรียงไกร  แคนคลอง
 
111 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 64 ทองแดง 5 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงนันทวรรณ  ภูมิคอนสาร
 
1. นางสาวชฏาภรณ์  ชำนาญมนต์
 
112 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 64 ทองแดง 4 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวศิวาพร  ราชโยธา
 
1. นายวีระพล  กันตัง
 
113 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 63.75 ทองแดง 4 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงกนกนิภา  หงส์วิเศษ
2. เด็กหญิงณัฐสุดา  ก้อเมืองน้อย
3. เด็กหญิงธนัชญา  สายศรี
 
1. นางสาวธัญญลักษณ์  รองแก้ว
2. นางอังคณา  ต่อติด
 
114 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 63.66 ทองแดง 4 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวจิดาภา  พรประทุม
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
115 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 63.34 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกนกกร  ชมภูหอม
2. เด็กชายธนพล  ทองแม้น
3. เด็กหญิงวรรณภา  มานิมนต์
 
1. นางสาวอรวรรณ  หมั่นอภัย
2. นางอารีรัตน์  บำรุงชัย
 
116 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 63.25 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงอนิศรา  วนาใส
 
1. นางสาวปรัชญาณี   ไทยน้อย
 
117 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 63.1 ทองแดง 7 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาววิภา  ขำขุนทด
2. นางสาวสายสมร  เอี้ยงสูงเนิน
3. นางสาวสิริมา  ริมสันเทียะ
 
1. นางสาวกนกวรรณ  หาญเสนา
2. นางลำใย  แสนขวา
 
118 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 63 ทองแดง 5 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงพรนภา  โชติพรหมราช
2. เด็กชายพิสิทธิ์  ราชวัฒน์
 
1. นางสาวทัศนีวรรณ  จ่าทัน
2. นางสาวศศิพร  โปร่งหล่า
 
119 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายศุภชัย  ดวงมาลา
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  ชินบุตร
 
1. นายชัยยันต์  ทองงาม
2. นางเยาวภา  สมนาม
 
120 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 63 ทองแดง 4 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายจิรวุฒิ  ต่อติด
2. นายปริญญา  ชินบุตร
3. นางสาวมาริษา  หงส์เวหา
 
1. นายศราวุธ  ดลประสิทธิ์
2. นายสนิท  นาคพินิจ
 
121 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 63 ทองแดง 4 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายวัฒนา  นามหนองอ้อ
2. นางสาวสุชาดา  ทาขามป้อม
3. นางสาวเปรมกมล  หาญมโน
 
1. นายคมสันย์  วรรณจักร์
2. นางสาวเอมอร  ผามี
 
122 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 63 ทองแดง 12 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. เด็กชายยุทธการณ์  ชื่นนาเสียว
 
1. นางหทัยวรรณ  เพียนอก
 
123 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 63 ทองแดง 5 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวศิริพร  เท้าเฮ้า
 
1. นายณรงค์  ยูงหนู
 
124 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 5 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กชายกฤษดา  สลวยศรีเมือง
2. เด็กชายชัชกวิน  ลินไธสง
 
1. นางสาวฐิติณัฐ  ปรุงชัยภูมิ
2. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
 
125 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 5 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายธนพัฒน์  ครองสถาน
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  หิรัญชาติ
 
1. นางจันเพ็ญ  ลุมไธสงค์
2. นายสุทัศน์  เพิ่มพูน
 
126 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 63 ทองแดง 6 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายกฤตภาส  จิรเกษมสุข
 
1. นางสาวนุศราวรรณ  อ่อนวงษ์
 
127 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 62.6 ทองแดง 5 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวอนุธิดา  เกณฑ์พล
 
1. นางสาวณิชชาภัทร  มณีวงศ์
 
128 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 62.6 ทองแดง 8 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงพัชรี  พิมพา
 
1. นางเบ็ญจมาศ  สารีผล
 
129 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 62.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กชายพิสุทธิ์  ธรรมศิลป์
2. เด็กชายสุทัศน์  สุวรรณ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  ป้อมจัตุรัส
 
1. นางทักษิณา  สราญรมย์
2. นายศิริพงษ์  ศาลาผาย
 
130 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาววิภาวรรณ  ทั่งพรม
 
1. นายแสวง  นาสะอ้าน
 
131 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 62 ทองแดง 9 โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. นางสาวนพลักษณ์  บัวสระ
2. นางสาววรรณิภา  ทองคนทา
 
1. นางสาวกิรณา  ชินวรรณ
2. นางละม่อม  กรุมรัมย์
 
132 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 62 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวฐิติพร  ศรีบุญ
2. นางสาววันวิสาข์  พิมพ์ศรี
3. นางสาวอัจฉรา  มานิมนต์
 
1. นางสาวประกาย  จอดนอก
2. นางมะลิ  เคนชมภู
 
133 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 62 ทองแดง 6 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กชายศราวุฒิ  โชติสุภาพ
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
134 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายจักรพันธ์  อินทะปัน
 
1. นายอริยพล  อุดมอภิญญา
 
135 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นายสิริมตีย์  ภูมิสถาน
2. นายอภิชัย  สวงโท
 
1. นางสาวฐิติณัฐ  ปรุงชัยภูมิ
2. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
 
136 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 61.8 ทองแดง 9 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงรัชฎาภรณ์  การนอก
 
1. นายพงษ์พัฒน์  สุนนท์
 
137 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 6 โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. เด็กหญิงวริศรา  นอกสระ
 
1. นางลำใย  พงษ์โพธิ์ชัย
 
138 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 61 ทองแดง 8 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงกุลปริยา  ชัยปรีชา
2. เด็กชายชาญวิทย์  สุวรรโชติ
 
1. นายวัฒนา  นิธิศดิลก
2. นางสาวสิริลักษณ์  นาทันรีบ
 
139 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 61 ทองแดง 16 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. เด็กหญิงพรทิพย์  อันทะชัย
2. เด็กหญิงอนุสา  เศรษฐพงษ์
 
1. นายนพดล  นาชัยภูมิ
 
140 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 61 ทองแดง 15 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายสุรเชษฐ์  จันทร์ทาไทย
 
1. ดร.รชานนท์  โสภณฤทธิเดช
 
141 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายพิชัยยุทธ  โชคบัณฑิต
2. เด็กชายเนตรอรัญ  ผานาค
 
1. นายธานี  ปิยวรากร
2. นางเยาวภา  นพคุณ
 
142 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 60.8 ทองแดง 10 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ราดพรหมา
 
1. นายนิธิพัฒน์  แก้วไกรไทย
 
143 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 60.14 ทองแดง 11 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงชลิดา  ชัยชมภู
2. เด็กหญิงนพรัตน์  ระดากุล
3. เด็กหญิงอัมพิกา  ช่วยนา
 
1. นางจินตนา  แก้วช่วย
2. นางดาหวัน  อุดมทรัพย์
 
144 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงภาวิณี  แก้วบัวโฮม
 
1. นางปราณี  โฉมมงคล
 
145 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงศิริพร  ปิยะศรี
 
1. นางกนิษฐ์  จอมศรีกระยอม
 
146 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวอพันสิตา  ใจยะบาล
 
1. นางสาววรารัตน์   กาหลง
 
147 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นายชัยรัตน์   จิตรกล้า
 
1. นายฉัตรชัย  เจริญแนว
 
148 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 7 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงวรรณพร  ภูมิเขตต์
 
1. นางสาวฐิติรัฐ  แสนเภา
 
149 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 60 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวปลายฟ้า  ภูกองไชย
2. นางสาวอภิญญา  มีแก้ว
 
1. นางสาววาสนา  ชัยพัฒ
2. นางสาวณีย์  ดวงแก้ว
 
150 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  เถื่อนสันเทียะ
2. เด็กชายนันทวัฒน์  อาบสุวรรณ์
 
1. นายภูษิต  สุวรรณราช
2. นางอารีย์  นาสะอ้าน
 
151 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงฐิมาพร  สำราญญาติ
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ผาดี
 
1. นางสาวประสบ  หาญรบ
2. นางสาวเกษมณี  เสาทอง
 
152 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 60 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงชุติมา  บุตรพรมมา
2. เด็กหญิงวชิรา  บุญกุล
 
1. นางสาวรุ่งนิภา  นามวิจิตร
 
153 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงระพีภัทร์  เพชรเภรี
2. เด็กหญิงวรรณเพ็ญ  ผ่องใส
 
1. นายกำชัย  ศิริอาริยะกุลผลมา
2. นายเอกพล  อุดมทรัพย์
 
154 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 60 ทองแดง 9 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นายธนายง  ยศรุ่งเรือง
2. เด็กชายยุทธนา  บุควัน
 
1. นางรัตนาภรณ์  กิจขุนทด
2. นางสาวเสาวพรรณ  ตอพล
 
155 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวทวีพร  แคบขุนทด
 
1. นางสาวสุพัตตรา  พิพิธกุล
 
156 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 60 ทองแดง 11 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  บุญเทียม
 
1. นางสาวบังอร  บำรุงเก่า
 
157 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 60 ทองแดง 7 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวพนิดา  จิตรกล้า
2. นางสาวรัชดา  เขิงภูเขียว
 
1. นายณัฐวุฒิ  นาคคำ
2. นายภานุวัฒน์  บุญโสภณ
 
158 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นายครรชิต  จิตรกล้า
 
1. นายเอนก  ชำนาญ
 
159 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นายประลิญญา  ดีหนองเป็ด
2. นายอาทิตย์   ยศรุ่งเรือง
3. นายเนติพงษ์  พรประภา
 
1. นายชวดล  คำมูลคร
2. นายอนุเทพ  กุศลคุ้ม
 
160 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายธีรภัทร์  ดีโนนอด
2. นายภูมินทร์  ถัดภูเขียว
3. นางสาวเพ็ญโพคัย  หิรัญอร
 
1. นางณัฐชญา  เศรษฐตานนท์
2. นายวุฒิยา  ฐานวิเศษ
 
161 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวดลยา  ฝอยวารี
2. นางสาวพรชนก  เครือผักปัง
3. นางสาวพัชรียา  ชมภูมาตย์
4. นางสาวรัฐศิลป์  แก่นคง
5. นางสาววนิดา  จิตภิลัย
6. นางสาววิลาวัลย์  ประกอบชัย
 
1. นางสาวนิตยา  วรพงศาทิตย์
2. นางสายฝน  เจริญสมบัติ
 
162 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 13 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงบุษยา  ไข่หงษ์
2. เด็กหญิงเสาวนีย์  เผียดนอก
 
1. นางสาวพลอยรสา  แสงลุน
2. นางเสาวนีย์  คลาดโรค
 
163 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงรุจิลดา  เคนบัวบาน
 
1. นางวัฒนา  ทวดสุวรรณ์
 
164 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  รักชาติ
 
1. นางจุฑารัตน์  มั่นคง
 
165 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงทักษพร  เคณเหลื่อม
 
1. นางสาวศุทธินี  กุสโร
 
166 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงกุลยา  เนาสันเทียะ
 
1. นางสาวจิตนภา  ชัยบุญ
 
167 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงมุกดารัตน์  โมสืบแสน
 
1. นางมะลิวัลย์  ขุนแก้ว
 
168 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กชายวันดี  พลสำโรง
 
1. นางสาวฐิตารีย์  มะลาศรี
 
169 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาววราภรณ์  พวงศรีแก้ว
 
1. นายกฤษดากร  พลมณี
 
170 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ยากระโทก
 
1. นางนิยา  ชาลี
 
171 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายณักษ์ยุทธ์  แปลกสันเทียะ
 
1. นางนงเยาว์  มรกต
 
172 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาววรรณนิสา  ลาวัลย์
 
1. นางสาวจรรยา  สมบัติ
 
173 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวทิฆัมพร  บุตตะเขียว
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  เที่ยงกินรี