สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตมัธยมศึกษา ครั้งที่ 62
จังหวัดชัยภูมิ
ระหว่าง วันที่ 15-17เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายจักรี  ศรีวิชา
2. เด็กหญิงอิศราภรณ์  เจริญสุข
 
1. นางวัฒนา  เวียงพล
2. นายสมพร  ไชยเดือน
 
2 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.4-ม.6 - - - โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายณพล  ใสสะอาด
2. นายธนเดช  คุ้มไข่น้ำ
3. นายพัทธนันท์  พรมสวาท
 
1. นางศุภรัตน์  ธรรมวงศ์
2. นายสกล  ธรรมวงศ์
 
3 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 99.999 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายพงภัค  จำรัสลาภ
2. เด็กชายศรราม  ภูมิคอนสาร
 
1. นายประเสริฐ  ครุฑใจกล้า
2. นางศิริรัตน์  พิมณาคุณ
 
4 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 99.999 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจีราภรณ์  จำบัวขาว
2. เด็กหญิงพรรณิภา  จันทร์เทศ
3. เด็กหญิงศศิกานต์  พือสันเทียะ
 
1. นางสาวปทุมมา  ล้นเหลือ
2. นางปาจรีย์  นาคภิบาล
 
5 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 99.999 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงฐานะมาศ  ทินกุล
2. เด็กหญิงณัฐาภรณ์  เจริญขวัญ
3. เด็กชายวันธงชัย  บำรุงราษฎร์
 
1. นางสาวนิตยา  วรพงศาทิตย์
2. นางสายฝน  เจริญสมบัติ
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นายณัชนนท์  นิรัตนพงษ์
2. นายวงศ์วิวัฒน์  กรินสูงเนิน
3. นายวราวุธ  วรรณชาติ
4. นายศิกดิ์สิทธิ์  ยอดโสดา
5. นายอดิสร  สุพรรณพงษ์
6. นายอนุชา  ชาวิชัย
 
1. นางอุทัยวรรณ  แกมคำ
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูแลนคาวิทยายน 1. เด็กหญิงสุจิตรา  ทวีลาภ
2. เด็กหญิงสุทธิดา  สาระหงษ์
3. เด็กหญิงสุภาวดี  บุญมี
 
1. นางศุกลิณ  กาญจันดา
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 98.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงนิรชา  ชีพอุบัติ
2. เด็กชายอภิชาติ  เลิศคอนสาร
 
1. นางรจนา  ฦๅชา
2. นายเสาวณีย์  สุดตะนา
 
9 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงศศินา  ภิรมย์กิจ
 
1. นายวิรัช  ขุนสูงเนิน
 
10 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นายชาญณรงค์  แดงประคำ
 
1. นายประเสริฐศักดิ์  ธีรกุล
 
11 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายจตุพล  ฟ้อนบำเลอ
2. เด็กหญิงณัฐวดี  เพ็ญญะ
3. เด็กชายทัศนัย  คชราช
4. เด็กชายธนากร  เอกศรี
5. เด็กชายธีรพัฒน์  บุญทัศน์
6. เด็กหญิงนันธิดา  บุญทัศน์
7. เด็กหญิงปนัดดา  หล่าศรี
8. เด็กหญิงมาลิตา  โพธิ์เงิน
9. เด็กหญิงสุทธิดา  ประทุมสินธุ์
10. เด็กชายเอกรัตน์  โพนทอง
 
1. นายธนากร  ราชาเดช
2. นางสาวอาทิตยา  พิมพา
3. นายไพบูลย์  ก้อนเงิน
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายวราวุธ  ชั้นชัยภูมิ
2. เด็กหญิงสุชานัน  เมตตาชาติ
 
1. นางสาวกัญญาภัทร  ศุภมาตย์
2. นางสาวปิยะนุช  โทนะหงษา
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายนายปุริศ  ยะสูงเนิน
2. นางสาวประภัสราวดี  พุทธิษา
3. นายพงศธร  จันทร์อ้าย
4. นายวิชาญ  อุ่นโคตร
5. นายอนุรักษ์  พลพาลสังข์
6. นายอัครพล  อนุพันธ์
 
1. นางนางสุดารัตน์  เสี้ยมแหลม
2. นางสุนทรี  วังศรี
3. นายสุรสิทธิ์  โคบำรุง
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวธนภรณ์  เกลี้ยงไธสง
2. นางสาวพัฒน์นรี  นิธิรัตนกาญจน์
 
1. นางสาวพิสมัย  ตั้งพงษ์
2. นายราชศักดิ์  ฐานมั่น
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายธีรวัฒน์   ก้านค้างพลู
2. นายอานุวัฒน์  เทียมรัตน์
 
1. นายพิเชษฐ  คงสตรี
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาววรรษมน  พงษ์สุพรรณ
 
1. นายอดุลย์  ภูสิตลิต
2. นายโยธิน  งามสกุล
 
17 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงสิริกร  สายขุน
 
1. นางศุภลักษณ์  เถื่อนพาชิน
 
18 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 97.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายฐิติพัฒน  อาบสุวรรณ์
2. เด็กชายนฤสรณ์  เรืองเดช
 
1. นายอดุลย์  ภูสิตลิต
2. นายโยธิน  งามสกุล
 
19 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 97.65 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นายดนัยภัทร  ไชยสุริวิรัตน์
2. นางสาวธนมนท์  กลิ่นประทุม
 
1. นางละม้าย  ฝาชัยภูมิ
2. นางสุพร  ตอพล
 
20 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 97.62 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงยลดา  เรืองเจริญ
2. เด็กหญิงศุภลักษ์  ชัยบุรัมย์
3. เด็กหญิงอรพินท์  คำนา
 
1. นางจุฑารัตน์  ชยันตรดิลก
 
21 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 97.62 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  ดีบัวใหญ่
2. เด็กหญิงรัชตวรรณ  คบหมู่
3. เด็กหญิงอรพิมล  ขุนสูงเนิน
 
1. นางศรียากุล  ขุนสูงเนิน
 
22 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 97.62 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายธิติ  จำปาทอง
2. เด็กชายปรมินทร์  สีมา
3. เด็กชายเฉลิมราช  พรามจร
 
1. นางสิริพร  มงคลกำธร
 
23 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 97.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงดาวเรือง  แสงจิต
2. เด็กชายน้ำมนต์  เหล่าสงคราม
3. เด็กหญิงภารดี  ศรีตะ
4. เด็กหญิงศรีสุดา  บำรุงเมือง
5. เด็กหญิงสุนิศา  เม้ามีสี
6. เด็กหญิงโสรญา  ตุ้ยไธสงค์
 
1. นายคำโพธิ์  ศรีสุพรรณ
2. นายประดิษฐ์  คำชา
 
24 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 97.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายทศพร  หมื่นน้อย
2. นางสาวปัทมาภรณ์  บำรุงชัย
3. นายปุริศ  ยะสูงเนิน
4. เด็กชายพิทยา  ทองสาย
5. นายพีระพัฒน์  ยวงสุวรรณ
6. นางสาวลักขณา  มาสิงห์
7. เด็กหญิงลัดดา  คงม่วงหมู่
8. เด็กหญิงวาศิฏฐี  ช้างหมื่นไวย
9. นายศุภกิจ  จันทร์ทร
10. นางสาวอรศร  ดีหลี
 
1. นายณัฐวุฒิ  ทรัพย์ทั้งสาม
2. นางสาวสุปาริชาติ  สุวรรณชัย
3. นางไกรรักษ์  บุญตอบ
 
25 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 97.06 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงอรวรรณ  พรหมฝาย
2. เด็กหญิงอารีรัตน์  ลีแวง
 
1. นางละม้าย  ฝาชัยภูมิ
2. นางสุพร  ตอพล
 
26 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกรกนก  พรมเมืองเก่า
2. นางสาวกัณฐิกา  วงษ์บำราบ
3. นางสาวจุฑารัตน์  ปิ่นประเสริฐ
4. นางสาวธนภรณ์  หิรัญวงษ์
5. นางสาวนันท์นภัส  แตงชัยภูมิ
6. นางสาวยุพาธิณี  จิตสุโภ
7. นางสาววันวิสา  หวะสุวรรณ
8. นางสาววีรดา  ธีระสุต
9. นางสาววีริยา  ลัญจกร
10. นางสาวสุดารัตน์  ศิริคุณ
 
1. นางจำนงจิต  รัตนวิจารณ์
2. นางผุสดี  บำเพ็ญเพียร
 
27 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายธนพล  ขลุ่ยเฟื่อง
 
1. นายยุทธศักดิ์  ลุมไธสงค์
 
28 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายขจรศักดิ์  ไชยดี
 
1. นายจักรพันธ์  ญาณะนันท์
 
29 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวฉัตรขวัญ  ศรีโฉม
2. นางสาวนันทวัน  ประจญหาญ
3. นางสาวบุญสิรินทร  เฉื่อยกลาง
4. นางสาวบุษบา  ศรีจำปา
5. นายวัชรพล  มณีโนนโพธิ์
6. นางสาวสิริวรภา  บุญโนนแต้
 
1. นางดรุณี  โพธิรุกข์
2. นางสุกัญญา  ผลสนอง
 
30 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงชุติมา  เม่นเกาะ
2. เด็กหญิงไพริน  บำรุง
 
1. นางสาวฐิติณัฐ  ปรุงชัยภูมิ
2. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
 
31 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวนิภาภรณ์  นาพรม
2. นางสาวศิริวรรณ  กวดไธสง
3. นางสาวแพรเพชร  ถนอมจิตร
 
1. นางสาวปทุมมา  ล้นเหลือ
2. นางปาจรีย์  นาคภิบาล
 
32 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 96.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวสุคนธ์ทิพย์  ทีดินดำ
 
1. นางวนิภา  แสงบุญเกิด
 
33 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 96.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวนิตยา  ขวัญสวัสดิ์
2. นางสาววรรณิศา  แนวลอย
3. นางสาววินัดดา  แนวลอย
 
1. นายประดิษฐ์  คำชา
 
34 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 96.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายกฤษณรงค์  ชิงชัยภูมิ
2. เด็กชายคมศิลป์  สมีงาม
3. เด็กหญิงปัทมาวดี  สีหาบุตร
4. เด็กหญิงปานทิพย์  นามโพธิ์
5. เด็กหญิงศิริญญา  บัวสระ
6. เด็กชายสนันท์  บุญขัน
7. เด็กหญิงสุภาวดี  สีประสม
8. เด็กชายอนุชา  โกพิมาย
9. เด็กหญิงเกวลิน  ภูพวงสี
10. เด็กชายเหมราช  ลำพึง
 
1. นายคมสันย์  วรรณจักร์
2. นายพิชิตชัย  ลามะให
3. นางเตือนใจ  ศรีสุพรรณ
 
35 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 96.56 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นายศตวรรษ  พลเรือง
2. นางสาวเฟื่อง  โคตรโสภา
 
1. นางสาววิชชุดา  เทพปฏิมาพร
2. นายสมศักดิ์  พวงสันเทียะ
 
36 ศิลปะ เดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 96.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายนบ  ลิ้มประเสริฐ
 
1. นายละออง  แกมคำ
 
37 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 96.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  ใจพอดี
2. เด็กชายพิฆเนศ  อธิวาโส
3. เด็กชายศรัญญู  วิจิตรจันทร์
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  เพชรล้ำ
2. นางเย็นใจ  วงษ์ศิริ
 
38 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 96.39 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายจิตรการ  หาญอาวุธ
2. นางสาวสุพรรณิกา  เถื่อนเบ้า
 
1. นางรุ่งรัตน์  เหล่าขวัญสถิตย์
 
39 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 96.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายจตุพล  ฟ้อนบำเลอ
2. นายจักรกฤษ  กันยามาตร
3. นายจำลอง  แหขุนทด
4. นางสาวฉัตรชญา  ปรือทอง
5. นางสาวณัฐนันท์  ทรัพย์สุวรรณ์
6. เด็กหญิงณัฐวดี  เพ็ญญะ
7. นายณัฐวุฒิ  กำไลเงิน
8. นายต่อลาภ  เพ็ชรฤาชา
9. เด็กชายทัศนัย  คชราช
10. เด็กชายธนากร  เอกศรี
11. เด็กชายธีรพัฒน์  บุญทัศน์
12. เด็กหญิงนันธิดา  บุญทัศน์
13. เด็กหญิงนิรัชษา  สารมโน
14. เด็กหญิงปนัดดา  ดีโคตร
15. เด็กหญิงปนัดดา  หล่าศรี
16. นายพงษ์เพชร  โลเกตุ
17. เด็กหญิงพรนภา  ปู่ทา
18. เด็กหญิงพัชรี  พิมพา
19. เด็กหญิงพิจิตรา  มุทาพร
20. เด็กชายพิชิตชัย  คำมา
21. นางสาวภิรมย์ญา  จันทร์แป๊ะ
22. เด็กหญิงมาลิตา  โพธิ์เงิน
23. เด็กหญิงลลิตา  วงศ์กา
24. นางสาวศิริรัตน์  แก้ววิศาสตร์
25. นางสาวสุดารัตน์  กระมูลวงศ์
26. เด็กหญิงสุทธิดา  ประทุมสินธุ์
27. นายสุภาพ  ยุพาณิชย์
28. นายอธิปัตย์  สุทธาศิริ
29. นายอนุชา  จันทร์อ่อน
30. นายเอกรัตน์  โพนทอง
 
1. นายธนากร  ราชาเดช
2. นางพัชรินทร์  ก้อนเงิน
3. นางสาวอาทิตยา  พิมพา
4. นายไพบูลย์  ก้อนเงิน
 
40 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 96.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวจันทราพร  จงเพียร
2. นางสาวณัฐริกา  เพียรการ
3. นางสาวสุธิดา  ศรีขรปิยาไพร
 
1. นางสาวนิตยา  วรพงศาทิตย์
2. นางสาวสายฝน  เจริญสมบัติ
 
41 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 96.26 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  เพชรประไพ
2. เด็กชายวรพงษ์  ม่วงคุ้ม
 
1. นางนิตยา  รุ่งนภาไพร
2. นางอมรรัตน์  เกิ้นโนนกอก
 
42 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 96.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกนกพร  วงษ์ชัย
 
1. นายสุริยา  นาคะพงษ์
 
43 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 96.17 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายชัยณรงค์  ชำนาญพล
2. เด็กหญิงฐิติพร  หงษ์คำ
3. เด็กหญิงดวงกมล  ลีลาศรีสิริ
 
1. นายสมชาย  พงษ์สวัสดิ์
2. นายสิทธิชัย  กระจายพันธ์
 
44 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงพิมพ์ประพัฒน์  บำรุงเมือง
2. เด็กหญิงเกศรินทร์  โขมะพันธ์
 
1. นางกุลนันทน์  ตาศรี
2. นายวิทวัช  ตาศรี
 
45 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงศศิภา  ศรีสวัสด์
2. เด็กชายศานิตธร  คงนาวัง
 
1. นางยุวดี  เกษสุวรรณ
2. นางสุขี  ศรีสกุล
 
46 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายพิพัฒน์  จันทร์ทิพย์
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ฉั่วรัตนกุล
 
47 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาววชิรา  คงมั่ง
 
1. นายสุรศักดิ์  ฝาชัยภูมิ
 
48 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายธนวัฒน์  หิรัญอร
2. นางสาวลัดดาวัลย์  นิ่มพิลา
3. นายอิสระ  กำเนิดจอก
 
1. นางชนานันท์  ทองแสง
2. นางสิวาภรณ์  พรหมรักษ์
 
49 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวจิรัญดา  ภูครองตา
2. นายฉัตรมงคล  ทองหล่อ
3. นางสาวศิรินภา  นารีรัตน์
 
1. นางสมใจ  ผลภิญโญ
2. นางเย็นใจ  วงษ์ศิริ
 
50 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายณัชพัชร์  อุบลหล้า
2. เด็กหญิงศศิวิมล  เชาว์ปรัชญากุล
 
1. นางสาวอุษา  ชัยอาสา
2. นางสาวอุไรวรรณ  จันทรักษา
 
51 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายพงษ์พัฒน์   ธนะศรี
2. เด็กหญิงสุธิดา   ก้อนมณี
 
1. นายพิเชษฐ  คงสตรี
 
52 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงอรทัย   เอื้อเฟื้อ
2. เด็กชายเอกภพ  บรรเทากุล
 
1. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
2. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
53 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายธนกร  แสงคำ
2. เด็กชายอัษฎาวุธ  ฤทธิชัย
 
1. นายอดุลย์  ภูสิตลิต
2. นายโยธิน  งามสกุล
 
54 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวดลนภา  สิงขอรอาสน์
2. นางสาวภิญจุฑา  ตันจินดาประทีป
 
1. นายอมรินทร์  แก่งสันเทียะ
 
55 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นายชุติพงษ์  หงษ์ทอง
2. นายพัฒนพงษ์  ยวงทอง
3. นางสาวสุภัตรา  จรูญชัย
 
1. นายทองล้วน  อุดมแก้ว
2. นางสาวปัณณาส  มงคลเมือง
 
56 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 95.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงณัฐรุจา  สุยอย
2. เด็กชายธวัชวงศ์  จันทรมงคล
 
1. นางสาวมารยาท  ศรีพิพัฒนกุล
2. นางศศิพัชร์  พิมพ์สราญ
 
57 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 95.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  เครือเครา
2. เด็กชายนครินทร์  ตอพล
 
1. นายถาวร  อดทน
 
58 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 95.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวดวงเนตร  หงษ์รัตน์
2. นายธนวัฒน์  ขวัญเกษม
 
1. นางสาวมารยาท  ศรีพิพัฒนกุล
2. นางศศิพัชร์  พิมพ์สราญ
 
59 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 95.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาววิสาสินี  สาขา
 
1. นายสุริยา  นาคะพงษ์
 
60 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 95.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวภัทรศยา  ศรีภิรมย์
 
1. นางสาวนิภาพร  ตั้งพงษ์
 
61 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 95.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายกิติภูมิ  เจริญภูมิ
2. นายณรงค์เดช  ฝ่ายศูนย์
3. เด็กชายประยุทธ  ปาไข
4. เด็กหญิงปาริฉัตร  รอนยุทธ
5. เด็กหญิงมณธิชา  บุญลือ
6. นายศตวรรษ  สมศรี
7. เด็กหญิงสวรรณยา  ฉลองธรรม
8. เด็กหญิงสุมินตรา  สนองผิว
 
1. นางสุมิตรา  ภิรมย์กิจ
 
62 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 95.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงกชกร  เจียมศักดิ์
2. เด็กหญิงกนกพร  เจียมศักดิ์
3. เด็กหญิงสุภัสสรา  โพธิ์เปี่ยม
 
1. นายณรงค์  พรสันเทียะ
2. นางรัชยา  พรสันเทียะ
 
63 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 95.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวสุธินี  ตังอำนวย
 
1. นางสาวอาทิตยา  พิไลกุล
 
64 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 95.24 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวกนกพร  ประดิษฐ์
2. นายณัฐพงษ์  ปลื้มชาติ
 
1. นายดนุพล  ผันผาย
 
65 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 95.05 ทอง 4 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายสุริยะ  กกนอก
2. นางสาวเกตุศิริ   พรหมมา
 
1. นางสุกัญญา  ใจดี
 
66 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวญาริณี  เหล่ากาสี
2. นายพัชรพงษ์  ช่องงาม
 
1. นางจิตรลดา  บุตรประพันธ์
2. นางสาวดุษฎี  เพ่งพินิจ
 
67 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายณัฐพร  ดำรงค์ไทย
2. นางสาวอาทิตยา  ลอยวงษ์
 
1. นางขานทอง  ชัยวิเชียร
2. นางสาวจิราพร  บำรุงชัย
 
68 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายฉัตรชัย  วงษ์วิบูลย์สิน
2. นายพลวัต  พันธ์สง่า
3. นางสาวรมณีย์  ประสานพันธ์
 
1. นางกัญจณ์วรา  พวงมาลัย
2. นางวอระพัน  เจริญภักดี
 
69 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกัญญาศิริ  หงอกภิลัย
2. เด็กหญิงชาลิสา  เกิดศิลป์
3. เด็กชายโยธา  สนั่นเมือง
 
1. นางสาวลาวรรณ  เสนสิงห์
2. นางสุกัญญา  หงอกภิลัย
 
70 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวพัชรา  โชคศิริ
2. นายรัฐภูมิ  คุ้มพวก
3. นางสาววาสนา  ป้องขันธ์
 
1. นายธีรยุทธ  ศรีตระกูล
 
71 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงนฤมล  มีแก้ว
 
1. นายประสิทธิ์  คิดถี่
 
72 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวจีรนันท์  จิตต์จำนงค์
 
1. นางสาวสุชีรา  แก่วหนองแก
 
73 ศิลปะ เดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา    
74 ศิลปะ เดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นายสวัสดิ์พงษ์  พรรษา
 
1. นายพิชิต  กิจวาส
 
75 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดียว ม.1-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ประเสริฐจรรยา
2. เด็กหญิงจุฑารัตน์  จันทร์กลาง
3. เด็กหญิงฐีติวรดา  ธงเค็ง
4. นางสาวทาริกา  ตาเกิด
5. นางสาวพัชรา  ยอดท่าหว้า
6. เด็กหญิงภานุมาศ  วิชัยโย
7. เด็กหญิงระพีพร  มั่นคง
8. เด็กหญิงลักษณาวิไล  คำไหล
9. เด็กหญิงวรรณิดา  เตชวนิช
10. เด็กหญิงวินิชชา  เหล่าฤทธิ์
11. เด็กหญิงสายชล  มณีโชติ
12. เด็กหญิงสาวิตรี  ธงภักดิ์
13. เด็กหญิงสุชัญญาภัส  รอญไพรี
14. นางสาวอรวรรณ  หมั่นจิตร
15. เด็กหญิงเจนจิรา  บุญคำ
 
1. นายอดิศักดิ์  จันประจำ
 
76 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายจิรวัฒน์  หลวงพิทักษ์
2. นายวชิระ  จันโสภา
3. นายวุฒิชัย   บุญเกษม
 
1. นายประสิทธิ์  บุญซื่อ
2. ว่าที่ร้อยตรีมิตร  ตลับเพ็ชร
 
77 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายจตุพล  สนิทไทย
2. เด็กหญิงพิชญ์พิศุทธิ์  เพิ่มเติม
 
1. นางจันเพ็ญ  ลุมไธสงค์
2. นายสุทัศน์  เพิ่มพูน
 
78 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นายพุทธิกร  หงษ์ทอง
2. นายสหรัฐ  เคนบัวบาน
 
1. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
2. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
79 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายทินวัฒน์  ชาดง
2. นายนายไตรศักดิ์   ไตรเสนีย์
 
1. นายวสันต์  เสี้ยมแหลม
2. นางสาวอัญรัตน์  ร่วมกระโทก
 
80 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายภาณุพงษ์  ต่อสกุล
 
1. นางนัยเนตร  อภัยนอก
 
81 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายนรภัทร  วงศ์สวัสดิ์ไพศาล
 
1. นางศรีสุภางค์  ประยูรพันธุ์
 
82 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายจีรนาท  โมสิกะ
 
1. Mr.Adam  van hagen
 
83 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นายเกียรติศักดิ์  จรูญสน
 
1. นางสาวจริญญา  ภู่วัฒนาดิลกกูร
 
84 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา   ประจันนวล
2. เด็กหญิงปราหนัน   ชำนาญ
3. เด็กหญิงสุทัตตา  พื้นหินลาด
 
1. นางวิราวัฒน์   ประชามอญ
2. นางสาวอุมารินทร์   คำญา
 
85 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  ลิ้มสุวัฒน์
2. เด็กชายภควิชช์  ทองงาน
3. เด็กหญิงเปรมฤทัย  โสภาพล
 
1. นางสาวศิริพร  พงศ์วิเศษ
2. นางเกศินี  รอดเวียง
 
86 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายจรัญ  แก้วนคร
 
1. นายธนากร  ราชาเดช
 
87 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 94.81 ทอง 5 โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม    
88 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 94.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจินต์จุฑา  บัวคอม
2. เด็กหญิงอนุสรา  สิงห์จันทร์
3. เด็กหญิงอัจฉริยา  สุทธาภรณ์
 
1. นางทัศนี  หมั่นอภัย
2. นางสุวรรณี  พงศนันทน์
 
89 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 94.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายธนภัทร  คบหมู่
2. เด็กหญิงสุวธิดา  พิงชัยภูมิ
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ศรีชัยภูมิ
 
1. นางน้ำฝน  นพคุณ
2. นางสาวอาฬวี  ภิญโญดม
 
90 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายธรรมรัตน์  ชูยงค์
2. เด็กหญิงอารียา  ปิยะวงศ์
 
1. นางพรทิพย์  ค้ำยาง
 
91 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 94.8 ทอง 6 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวบุษบากร  รอญศึก
2. นายวุฒิพงษ์  คะชา
 
1. นางรำไพ  ชนะจอก
 
92 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 94.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายคณิติน  มนแพวงษานนท์
2. เด็กหญิงนัทศิญา  กำเนิดจอก
3. เด็กหญิงมนิสา  จักร์มา
4. เด็กหญิงศุภเกศ  ไพศาล
5. เด็กชายอัษฎาวุฒิ  ฤทธิชัย
 
1. นายธนศักดิ์  มาลากอง
2. นางสาวภัคพิชา  คำมูลมี
 
93 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 94.71 ทอง 7 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวจีรนันท์  จันหมื่นไวย
2. นายสุรเชษฐ์  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางสาวจินตนา  อภัย
2. นางนิตยา  แพงคำดี
 
94 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 94.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายอดิศร  ชำนาญกุล
 
1. นางชลกานต์   ชาลีเครือ
 
95 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  สวัสดิรักษ์
2. เด็กหญิงทาริกา  วงษ์ลา
3. เด็กชายวิสิทธิ์  เกาะแก้ง
 
1. นายสายัณห์  ปุยภูงา
 
96 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายการันตี  ล้ออุทัย
2. เด็กชายฤทธิชัย  ก้อนแก้ว
3. เด็กชายวรากร  พันธุ์ชมภู
 
1. นางสุนทรี  วังศรี
 
97 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กชายชนะชัย  สอนสะอาด
2. เด็กชายนันทวัช  ยี่สันเที๊ยะ
3. เด็กชายสหรัถ  ภูแล่นกี่
 
1. นายอดิศักดิ์  อินทร์อุดม
 
98 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงฐิติมา  พาขุนทด
2. เด็กชายมนัส  คิดถาง
3. เด็กชายสุรชัย  คูณแก้ว
 
1. นางปัจวรรณ  ชุ่มเมืองปัก
 
99 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงภัทราภรณ์  เงินใย
2. เด็กชายศุภชัย  หวังวัดกลาง
3. เด็กหญิงอินทิรา  พีภูเขียว
 
1. นางนัยนา  ศรีถาวร
 
100 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายจักรินทร์  เลิศขุนทด
2. เด็กหญิงไอรีณ  สิทธิ์ขุนทด
 
1. นางทิพย์วัลย์  ศรีจันทึก
2. นางภิรมย์  เอี่ยมสุวรรณ์
 
101 ศิลปะ วงดนตรีไทยวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6 94.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ประเสริฐจรรยา
2. เด็กหญิงภัทรสุดา  โพธิ์เงิน
3. เด็กหญิงภานุมาศ  วิชัยโย
4. เด็กหญิงภาวิดา  ไพศาลธรรม
5. เด็กหญิงระพีพร  มั่นคง
6. เด็กหญิงลักษณาวิไล  คำไหล
7. เด็กหญิงสาวิตรี  ธงภักดิ์
8. เด็กหญิงอรวรรณ  หมั่นจิตร
 
1. นายอดิศักดิ์  จันประจำ
 
102 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 94.55 ทอง 8 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นายภัทราวุธ  สาเกตุ
2. นางสาวศิริพร  ช้อนทอง
 
1. นางสาวบังอร  บำรุงเก่า
2. นางอุไร  กางกรณ์
 
103 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 94.5 ทอง 9 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวจุฑามาศ  โพธาขวัญประชา
2. นายสุวนัส  อะพิเนตร
 
1. นางมัลลิกา  จันทนป
2. นางอรสา  นูโพนทอง
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 94.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงกรุณา  ฟักเทียม
2. เด็กหญิงญาณวัฒนา  พูนทอง
3. เด็กหญิงวราพร  ประขวัญครบุรี
 
1. นางสาวพัชรินทร์  ศรีแก้ว
2. นางวารุณี  บุญทัน
 
105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 94.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงวรรณิศา  พลเสน
 
1. นางเกศินี  รอดเวียง
2. นางเอื้องไพร  กิ่งปรุ
 
106 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 94.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  นาคนามอรุณ
2. เด็กหญิงวริญาณ์  พลแก้ว
3. เด็กหญิงวสุธิดา  พวงชมพู
4. เด็กหญิงศิริลักษณ์  มงคล
5. เด็กหญิงสาระวารี  ศรีพิลัย
 
1. Mr.Finlay  Mills
2. นางจินตวี  ไตรณรงค์
 
107 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวฉัตรชญา  ปรือทอง
2. นางสาวณัฐนันท์  ทรัพย์สุวรรณ์
3. เด็กหญิงนันธิดา  บุญทัศน์
4. นางสาวพรนภา  ปู่ทา
5. นางสาวภิรมย์ญา  จันทร์แป๊ะ
6. นางสาวศิริรัตน์  แก้ววิศาสตร์
7. นางสาวสุดารัตน์  กระมูลวงศ์
8. เด็กหญิงสุทธิดา  ประทุมสินธุ์
 
1. นายธนากร  ราชาเดช
2. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
3. นางสาวอมรรัตน์  มาตรวงษ์
4. นางสาวอาทิตยา  พิมพา
 
108 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 94.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายฉลองชัย  สุริย์
2. เด็กชายณัฐพล  สารยศ
3. เด็กหญิงทิพวรรณ  นวลงาม
4. เด็กหญิงวนิดา   นนตะโส
5. เด็กหญิงศศิธร  สาวก
6. เด็กหญิงสุดารัตน์  บุญทัน
 
1. นางอุทัยวรรณ  แกมคำ
 
109 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94.26 ทอง 4 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงภัคจิรา   รัตนเสรีวงศ์
2. เด็กชายเอกวรเดช   รัชต์อังกูร
 
1. นายยุทธการ  ขวัญวรากุล
2. นางสุรีพร   สุขวิริยานนท์
 
110 ศิลปะ เดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 94.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวอารีรัตน์  ยวงทอง
 
1. นายพิชิต  กิจวาส
 
111 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 94.24 ทอง 10 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวชลธิชา  นามวงษา
2. นายอดิศักดิ์  โบราณมูล
 
1. นางวันทนาพร  วาดสูงเนิน
 
112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 94.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐกนก  แจ่มใสดี
2. เด็กหญิงเมธ์ดาลิน  ชำนาญไพร
 
1. นางสาวณัฏฐนันท์  กาญจนสุวรรณ
2. นายสันติภาพ  เอนสันเทียะ
 
113 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 94.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายกิตติพงษ์  รื่นจิตร
 
1. นางสาวจินตนา  คำจริง
 
114 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 94.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายณัฐพงษ์  จิตสุทธิผล
2. เด็กชายธำรงค์ชัย  ธูปทิศศาล
3. เด็กชายภูวมินทร์  ชอบมิตร
4. เด็กชายรชต  งูทิพย์
5. เด็กชายสุปรีย์  สมภักดี
6. นายอภิวัฒน์  รัตนาธิวัฒน์
7. เด็กชายอิฐผล  ศรีปัตเนตร
8. เด็กชายเฉลิมวิชญ์  แก้วเกิด
 
1. นายนพดล  พิทักษ์พล
 
115 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94.16 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  อิโน
2. เด็กชายปฏิภาณ  ไชโย
 
1. นางถวิลวดี  อุทัยสาร์
2. นางวลิดา  ชาวนา
 
116 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายอลงกรณ์  ปลื้มชัยภูมิ
 
1. นางสวลี  ชัยภัย
 
117 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายฉัตรชัย  หล่าสกุล
2. นายศิวกร  สวัสดิ์วงษ์
 
1. นายขนิษฐา  จำนงนรินทรรักษ์
2. นางจันทร์เพ็ญ  ศรีพล
 
118 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวพัชรา  เจนไร่
2. นางสาวอภิญญา  คำทุม
 
1. นายเสงี่ยม  ประสานกลาง
 
119 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายพศวีร์  เกียรติก้องชูชัย
 
1. นายณรงค์  ใต้ชัยภูมิ
 
120 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายจีรพัฒน์  ชนะพันธ์
2. เด็กหญิงทิวาพร  ประภาษี
 
1. นางนันทรัตน์  ฤทธิ์บำรุง
2. นายปรมัตถ์  สวงโท
 
121 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายสุภกิจ  โพธิ์ไทรย์
2. เด็กหญิงเจนจิรา  จันทรุกขา
 
1. นายสมรรถ  เอี่ยมพานิชกุล
2. นางสุพัตรา  วงศ์เกียรติขจร
 
122 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายชาญรัตน์  เมินขุนทด
2. นายยุทธพงษ์  ชนะพันธ์
 
1. นายวัฒนา  นิธิศดิลก
2. นายไอศูรย์  พวงมาลัย
 
123 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม 1. เด็กชายฤทธิชัย  เอี่ยวสุวรรณ
 
1. นางอริสรา  ไลไธสง
 
124 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร    
125 ศิลปะ เดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงภัทรสุดา  โพธิ์เงิน
 
1. นายอดิศักดิ์  จันประจำ
 
126 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงกิตติมา  เงินจัตุรัส
 
1. นางไกรรักษ์  บุญตอบ
 
127 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายคมศิลป์  สมีงาม
2. นายจักรพันธ์  โนนฤาชา
3. นางสาวตันหยง  สายจันทึก
4. นายทินกร  วินิจ
5. นางสาวนัยนา  ไชยลอด
6. นางสาววาสนา  ดาสุขัง
7. นายศราวุฒิ  มุขอาษา
8. นางสาวสุพัตรา  บุตตะเขียว
9. นางสาวสุมาลี  บุรารัก
10. นายเสกสรร  โนนฤาชา
 
1. นายคมสันย์  วรรณจักร์
2. นายพิชิตชัย  ลามะให
3. นางเตือนใจ  ศรีสุพรรณ
 
128 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายณัฐธนสรณ์    ส่งเสริม
2. เด็กชายวธิชภัสร   ปราบภัย
 
1. นางมยุรี  กลิ่นสุคนธ์
2. นางเสาวภา  ชนะหาญ
 
129 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กชายพีระพงค์  เทียนวงค์
2. เด็กชายรณยุทธ  บุญเคหา
 
1. นางสาวฐิติณัฐ  ปรุงชัยภูมิ
2. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
 
130 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายพงศธร  เชาวลิตกิจกุศล
2. เด็กชายพชร  ต้นประดิษฐ์
3. นายพิทยา  ทองสาย
4. เด็กชายวันอาสา  ฝ่ายกลาง
5. เด็กชายสิทธา  จารนัย
6. เด็กหญิงสุรัสวดี  สมรูป
 
1. นางสุดารัตน์  เสี้ยมแหลม
2. นางสุนทรี  วังศรี
3. นายสุรสิทธิ์  โคบำรุง
 
131 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวณัฐสุดา  ศรีคอนไทย
2. นางสาวปาณัชฌา  อู่อรุณ
3. เด็กหญิงพรชิตา  แซ่เจียม
4. เด็กหญิงสุพรรษา  ลาดแท่น
5. เด็กหญิงอนงนุช  เขตเจริญ
6. เด็กชายอรรถพล   เพียรหาผล
 
1. นางดรุณี  โพธิรุกข์
2. นางสุกัญญา  ผลสนอง
 
132 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายธนกฤต  อัธยาศัย
2. เด็กชายยุทธนากร  สุริยัน
 
1. นายธานี  ปิยวรากร
2. นางเยาวภา  นพคุณ
 
133 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวปณิตา  ทองสาย
2. นางสาวมุกดา  จำปามูล
3. นางสาวเนตรนภิศ  ทองน่วม
 
1. นางจินตนา  สุมาลัย
2. นายอิศรา  พบแก้ว
 
134 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงวรรณรัตน์  จิตรสม
2. เด็กหญิงศศิมาพร  เสือเอก
 
1. นางกันยนา  ภักดีนอก
2. นางสาวดวงแก้ว  ประสานศักดิ์
 
135 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวกัลย์สุดา  ศรีน้ำคำ
2. นางสาวเสาวลักษณ์  วงษ์จันทึก
 
1. นายศิวพันธุ์  ยันตะคุ
2. นายสามารถ  ไตรณรงค์
 
136 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวนุสราภรณ์  วงษ์เริญ
2. นางสาวปานวาด  ทองใบใหญ่
3. นางสาวเมธาวี  โลหิตไทย
 
1. นางวรรณภา  มัททวีวงศ์
2. นางอาภรณ์  กันทะวัง
 
137 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 93.8 ทอง 5 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กชายอนันดา  วงษ์สูงเนิน
2. เด็กหญิงอรสา  พัสกา
 
1. นางสาวจินตนา  อภัย
2. นางนิตยา  แพงคำดี
 
138 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 93.8 ทอง 5 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายวันชัย  เริงชัยภูมิ
2. เด็กหญิงสุภารัตน์  ละลมชัย
 
1. นางรำไพ  ชนะจอก
 
139 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 93.68 ทอง 11 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นางสาวช่อผกา  ครองสถาน
2. นายเอกสิทธิ์  ดวงชัย
 
1. นายทองม้วน  ขนชัยภูมิ
2. นางสุภาวดี  พงษ์อุดทา
 
140 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายกิติศักดิ์  คู่กระสังข์
2. นางสาวชลธิชา  ชาติทหาร
 
1. นางรจนา  ฦๅชา
2. นางเสาวณีย์  สุดตะนา
 
141 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงชลธิชา  อาจสามารถ
2. เด็กหญิงมัลลิกา  วรรณจงคำ
3. เด็กหญิงวนิดา  คลังระหัด
 
1. นางหนูลับ  สุขสำราญ
 
142 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงจิรพัชร  พะนะลาภ
2. เด็กหญิงนัฐชาทิพย์  อิงชัยภูมิ
3. เด็กหญิงพรเพ็ญ  แผ่นเงิน
 
1. นางสาวนวลละออง  ตุยชัยภูมิ
 
143 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงกรพินธุ์  จอมดวง
2. เด็กหญิงพรทิพา  จั่นทอง
3. เด็กหญิงสิริทิพย์  ผดุงชาติ
 
1. นางนิตยา  วันนา
 
144 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงชุรีพร  ศรีษะใบ
2. เด็กหญิงประภัสรา  รัตนวัน
3. เด็กหญิงลลิตา  ประชันกลาง
 
1. นางพัชนี  ทองเจริญ
 
145 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงนิศากร  ผดุงพล
2. เด็กหญิงมนต์ธิดา  ดวงปากดี
3. เด็กหญิงมยุรี  นิลเลิศสมพร
 
1. นางสุกัญญา  ผลสนอง
 
146 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93.62 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงจงรักษ์  สุขแจ่ม
2. เด็กหญิงวิรียาภรณ์  ดีสวน
3. เด็กหญิงอุดมลักษณ์  ผุยเถิง
 
1. นางอังกาบ  สุทธาศิริ
 
147 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93.62 ทอง 5 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงพรนภา  จะเรียนพันธ์
2. เด็กหญิงรามาวดี  หาญกล้า
3. เด็กชายวุฒิชัย  บุตะเขียว
 
1. นางประไพ  ศิลป์ประกอบ
 
148 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงสุกัญญา  เรณคำมี
2. เด็กหญิงสุพรรษา  พงษ์สุวรรณ
3. เด็กหญิงสุภาพร  พงษ์จันทร์
 
1. นางญาณภัทร  ครองถิ่น
2. นางสาวณัฐพร  ดำรงชาติ
 
149 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 93.6 ทอง 7 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงปพัฒตรา  นวนปืน
2. เด็กชายอธิการ  ไกรรัตน์
 
1. นางชยานันต์  ทวดสุวรรณ์
2. นายสันติ  สิงหาพรม
 
150 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงนิรชา  อิ้งชัยภูมิ
2. เด็กหญิงปิยธิดา  หงษ์วิลัย
3. เด็กชายภาสกร  สวัสดี
 
1. นางทับทิม  ญาณะนันท์
 
151 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กชายกฤษดา  สอนชัยภูมิ
2. เด็กชายชนะชัย   พันสารคาม
 
1. นางสาวลลิดา  งอกคำ
 
152 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวขนิษฐา  ตั้งสกุล
2. นางสาวฉัตรทิพย์  แสนเภา
3. นายอนุชา  หิรัญเขว้า
 
1. นางพรรณวดี  มัททวีวงศ์
2. นางอมรศรี  เดชะเทศ
 
153 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวนนทิชา  โยโส
 
1. นางสาวศิริสรณ์  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
154 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 93.54 ทอง 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวมณฑิรา  สุปะโกสังข์
2. นายรัฐพล  คงนาวัง
 
1. นางสาวนุชนาฏ  คุ้มศาสตรา
 
155 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 93.53 ทอง 8 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ศิริวรรณ
2. เด็กชายอภิชาติ  อิงชัยภูมิ
 
1. นางอรอนงค์  ใจรักษา
 
156 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 93.53 ทอง 12 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นายศิริพงษ์  ทองม้วน
2. นางสาวศิริลักษณ์  เข็มทอง
 
1. นางสาวกาญจนา  พรหมศร
2. นายนิธิพัฒน์  แก้วไกรไทย
 
157 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 93.52 ทอง 5 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นายจิตรกร  พลฤทธิ์
2. นางสาวยุพิน  มีพวก
 
1. นางพนม   ศรีสกุล
2. นางมณีรัตน์   หล้าศักดิ์
 
158 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายพิพิธภัณฑ์  พงศ์สุวรรณ์
 
1. นายชูสกุล  ทราบพรมราช
 
159 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  กุลวงศ์
2. นางสาวชฎาภรณ์  คะสูงเนิน
3. นางสาวธิดาทอง  ยอดทุม
4. นางสาวนริศรา  เฉยชัยภูมิ
5. เด็กหญิงนฤมล  เจนชัยภูมิ
6. นางสาวปนัดดา  ชุ่มนาเสียว
7. นางสาวปาหนัน  เรียงไข
8. เด็กหญิงปิยนัฐ  ดอกไม้
9. เด็กหญิงพัชราภรณ์   ภานุเดชภานุพัชร
10. เด็กชายมารุต  สารมะโน
11. นางสาวรุจิษยา  ศรีเศรษฐา
12. นายวทัญญู  ทุ่มกว้าง
13. เด็กหญิงศุภิสรา  ศรีเศรษฐา
14. เด็กหญิงสิริยากร  โชคเหมาะ
15. นางสาวสุกัญญา  น้อยเวียง
16. นางสาวอนัญญา  วงศ์ใหญ่
 
1. นางกนกภรณ์  บุญคุ้ม
2. นางรัตน์ประณี  รินทะจักร
3. นางสาวโยศิตา  สมางชัย
 
160 ศิลปะ แข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวกฤติยาณี  โสพัฒน์
2. นางสาววริญญา  ดังชัยภูมิ
3. นายวศิน  หาญกุดตุ้ม
4. นายวิวาห์  สิงห์นอก
5. เด็กชายศุภชัย  จำชาติ
 
1. นางวราภรณ์  ปากเมย
 
161 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 93.46 ทอง 9 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงรัชนีกร  ชานนท์เมือง
2. เด็กชายศุภลักษณ์  เกตแก้ว
 
1. นายดนุพล  ผันผาย
 
162 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 93.4 ทอง 4 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงชลยา  ชัยจันทึก
2. เด็กชายหนึ่งบุรุษ  ไทยสมัคร
 
1. นายวัชรินทร์  วันทา
 
163 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 93.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกาญจนภัทร  ทองแบบ
2. นางสาวดวงใจ  ติดโสม
3. นายทวีศักดิ์  คุณเง้า
4. นายนนทกร์  จันทเนตร
5. นายนนทวัฒน์  ภิลัยวัลย์
6. เด็กชายพุฒิพงษ์  รัศมีพันธ์
7. เด็กหญิงรัชดาวรรณ  จุลลนันท์
8. เด็กชายศตวรรษ  คุณล้าน
9. นางสาวอัจฉราภรณ์  เปรมประโยชน์
10. นางสาวเนตรนภา  ชนะภู
 
1. นายจิรกานต์  คำโมง
2. นางสาวปารัชญ์  ต่อพันธ์
 
164 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 93.32 ทอง 6 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวขนิษฐา  สาเทวัญ
2. นายอิทธิพงษ์  สายกาลย์
 
1. นายอดิศร  บุญโนนแต้
2. นายเอนก  ชำนาญ
 
165 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 93.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายกฤษณรงค์  ชิงชัยภูมิ
2. เด็กหญิงจุไรรัตน์  สวนห้วยไผ่
3. เด็กชายทินกร  วินิจ
4. เด็กหญิงปัทมาวดี  สีหาบุตร
5. เด็กหญิงพรรณิภา  ศรีวิสุทธิ์
6. เด็กหญิงพัชรี  มาสิงห์
7. เด็กหญิงภัทราภรณ์  คงศิลา
8. เด็กชายวีระชาติ  ประเสริฐ
9. เด็กหญิงศิริญญา  บัวสระ
10. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  พลพวก
11. เด็กชายสนันท์  บุญขัน
12. เด็กชายอนุชา  โกพิมาย
13. เด็กหญิงอรอนงค์  คำขุนทด
14. เด็กหญิงเกษรา  ภูพวงสี
15. เด็กชายเหมราช  ลำพึง
16. เด็กหญิงโชษิตา  สุพรรณ์
 
1. นายคมสันย์  วรรณจักร์
2. นายประดิษฐ์  คำชา
3. นายพิชิตชัย  ลามะให
4. นายสุเทพ  ทิพโชติ
5. นางเตือนใจ  ศรีสุพรรณ
 
166 ศิลปะ เดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 93.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงลักษณาวิไล  คำไหล
 
1. นายอดิศักดิ์  จันประจำ
 
167 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 93.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวดลยา  เอี้ยงสูง
 
1. นายดิลก เมธา  มานะศิลป์
 
168 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 93.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐมล  ทองแท้
2. เด็กหญิงนริศรา  กุลสำโรง
3. เด็กหญิงบุษบา  หาลขุนทด
 
1. นางปัจวรรณ  ชุ่มเมืองปัก
2. นางสาววิจิตรีศิลป์  แสงสุวรรณ
 
169 ศิลปะ เดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 93.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงสาวิตรี  ธงภักดิ์
 
1. นายอดิศักดิ์  จันประจำ
 
170 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6 93.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายกลเดช  ชาติมนตรี
2. นายกษิดิศ  บรรจงลักษณ์
3. นางสาวจิตราวิญ  ชนินกุล
4. นางสาวญาณินท์  สิงห์กุล
5. เด็กหญิงณัฐพร  กิจวาส
6. นายทศพล  เสี่ยงบุญ
7. นายพงษ์พันธ์  ชัยจร
8. นางสาวพรรธิภา  ทับเสถียร
9. นางสาววิไลพร  กมลสมภพ
10. นายสวัสดิ์พงษ์  พรรษา
11. เด็กชายองอาจ  จารนัย
12. นางสาวอารีรัตน์  ยวงทอง
 
1. นายพิชิต  กิจวาส
 
171 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 93.18 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายกิตติภูมิ  ชาติชนะ
2. นางสาวสุธารัตน์  งอกคำ
 
1. นางนิตยา  รุ่งนภาไพร
2. นางอมรรัตน์  เกิ้นโนนกอก
 
172 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 93.13 ทอง 10 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงธิดา   คงบุญ
2. เด็กชายวีระพล   กองโครต
 
1. นางธัญวลักษณ์    จินดามาตย์
 
173 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวกัญญารัตน์  สีบูพิมพ์
2. นางสาวธณัฐฐา  ดื่มโชค
 
1. นางสุนทนา  สุขเข
2. ว่าที่ร้อยตรีสุรวุฒิ  สุขเข
 
174 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายรัตนพล  เหลาพรม
2. นางสาวเสาวภา  ตู้คำ
 
1. นางพรเพ็ญ  สมบูรณ์
2. นางสาววันวิสาข์  สิงห์อุ่น
 
175 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกิมิกา  ปุยสำลี
2. นางสาวฐานิต  นันทิประภา
3. นางสาวสุทธิมาส  ณ บางช้าง
 
1. นางกุสุมา  ชำนาญศรี
2. นางนงเยาว์  อุตมะพันธุ์
 
176 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงฉัตรวลี  แสงสุทธิ
2. เด็กหญิงศิรประภา  หงษ์ชัยภูมิ
 
1. นางสุชาดา  รอดแก้ว
2. นายอภิเศก  ชัยโยรม
 
177 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวพรพิมล  ขอสันเทียะ
2. นายเสกสรรค์  โยธาธรรม
 
1. นางนันทรัตน์  ฤทธิ์บำรุง
2. นายปรมัตถ์  สวงโท
 
178 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 93 ทอง 5 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ภิรมย์กิจ
2. เด็กชายภคพงษ์  จรรยา
 
1. นางสาวชาลินี  สีม่วง
 
179 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวธาทิพย์  ศุภเสถียร
2. นางสาวธีร์วรา  ธรรมา
3. นางสาวนวรัตน์  คุณชื่น
4. นางสาวนุจรี  ชนิลกุล
5. นางสาวมาริษา  ศรีสุชาติ
6. นางสาววชิรา  วัฒนศิริ
7. นางสาววนัสนันท์  ป้องขันธ์
8. นางสาวศิรินภา  จำชาติ
9. นางสาวศุภางค์  อ่อนละม้าย
10. นางสาวสุปรียา  พรประไพ
 
1. นางกรกช  กุนา
2. นางทองพร  เชี่ยวเชลงพจน์
3. นางสาวสุปรียา  วงษ์จักษุ
 
180 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายนนท์นที  เก็งวินิจ
 
1. นายสมบัติ  บำรุงชัย
 
181 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงสุภาวดี  สีเขียว
 
 
182 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายณัฐพงษ์  พรมลา
 
1. นางปริศนา  สภาสุวรรณกุล
 
183 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายฉัตรชัย   ไพรศรี
2. เด็กหญิงปิยธิดา  ชำนาญ
3. เด็กชายพงศกร  ประเสริฐแท่น
4. เด็กหญิงวิภาวดี  อนันเต่า
5. เด็กหญิงศิริญญา  พงษ์สระพัง
6. เด็กหญิงศิริรัตน์  ย่งเพชร
7. เด็กชายสุทธิพงษ์   ผลเหลือ
8. เด็กชายไอศูนย์  มสิกพรรค
 
1. นางสาวปรัชญาณี   ไทยน้อย
2. นายสุรชัย  มรรควัน
 
184 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงกรรณิกา  ดีหลี
2. นายกิตติพงษ์  พลลุน
3. เด็กหญิงกิตติมา  เงินจัตุรัส
4. นายคฑาวุธ  ภูมิสถาน
5. นายจตุพล  ปลายชัยภูมิ
6. เด็กชายชยุตพงษื  คำแสน
7. นายชัยบัณฑิต  สารคำ
8. เด็กหญิงณัฐพร  ทองชัยภูมิ
9. เด็กชายทศพร  หมื่นน้อย
10. เด็กชายธรรมนูญ  นิยมชัย
11. เด็กชายธีทวัฒน์  กุลธรรมโม
12. นางสาวปัทมาภรณื  บำรุงชัย
13. นายปุริศ  ยะสูงเนิน
14. เด็กชายพิทยา  ทองสาย
15. เด็กชายพีระพัฒน์  ยวงสุวรรณ
16. เด็กชายภาณุวัฒน์  แมนชัยภูมิ
17. นายภานุพงษ์  ฤทธิ์รักษา
18. นายยุทธนา  ดั้นชัยภูมิ
19. เด็กหญิงรัชนีวรรณ  บุญเย็น
20. นางสาวลักษณา  มาสิงห์
21. เด็กหญิงลัดดา  คงม่วงหมู่
22. เด็กหญิงวาศิฏฐี  ช้างหมื่นไวย
23. เด็กหญิงศศินา  แมนชัยภูมิ
24. เด็กหญิงศศิมา  แมนชัยภูมิ
25. นายศุภกิจ  จันทร์ทร
26. นายสกุลโชติ  แก้วหย่อง
27. นางสาวสุประภา  กิรัมย์
28. นางสาวอรศร  ดีหลี
29. นางสาวอรอุมา  หิรัญเขว้า
30. เด็กหญิงอารีรัตน์  มาสิงห์
 
1. นายณัฐวุฒิ  ทรัพย์ทั้งสาม
2. นางสาวสุปาริชาติ  สุวรรณชัย
3. นายสุรศักดิ์  หาญธีระพิทักษ์
4. นางไกรรักษ์  บุญตอบ
 
185 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงจิรภา  พลิกเพ็ชร
2. เด็กหญิงหฤทัย  อิงชัยภูมิ
3. เด็กหญิงอารีย์  อิงชัยภูมิ
 
1. นางจิรารัตน์  พรหมวิชัย
2. นางสุภาวดี  พงษ์อุดทา
 
186 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงวรรณนิสา  อาจสุข
2. เด็กชายสุขสันต์  มีเค้า
 
1. นางสาวกัญญรัตน์  ร่วมกระโทก
2. นางสาวณัฐธิดา  วงศ์สุรศิลป์
 
187 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  เฟื่องฟู
2. เด็กหญิงสุทิชา  ประชามอญ
 
1. นางกฤษณา  นิลบรรต
2. นางธนันท์ลดา  ชาติขยัน
 
188 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวจิตพร  วาวตะคุ
2. นางสาวปาลิดา  ม่วงเสม
3. นายวรพงศ์  สินสิงห์
 
1. นางสาวจีรนุช  พิมพ์ทวด
2. นายโกมิน  ภิรมย์ชม
 
189 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายชูศักดิ์  น้อยจีน
2. นายศุภรัตน์  ประจันทศรี
 
1. นายจตุรภัทร  ศรีะรรมมา
 
190 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวขนิษฐา  ตั้งสกุล
 
1. นางโสภิตสุดา  นาชัย
 
191 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นายนนทวัฒน์   จันทะมา
2. นายนพฤทธิ์   จันทะมา
3. เด็กชายนัธวัฒน์  สูนจันดา
 
1. นางพัชรินทร์  ก้อนเงิน
 
192 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 92.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายพิเชษฐ์  คัมภิวานนท์
2. เด็กชายสมเกียรติ  ชมชื่น
3. เด็กชายอนุชา  สดชั่วมี
 
 
193 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 92.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงภานุมาศ  วิชัยโย
 
1. นายอดิศักดิ์  จันประจำ
 
194 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 92.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายสุธี  เรืองจันทึก
 
1. นายอริยพล  อุดมอภิญญา
 
195 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 92.71 ทอง 13 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นายธราดล  ทัศกลาง
2. นางสาวปรียาภรณ์  ละมุล
 
1. นายเกรียงไกร  เนาวะเศษ
 
196 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 92.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวจินดา  ไตรเสนีย์
 
1. นางสาวณิชา  นุชภิเรนทร์
 
197 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 92.6 ทอง 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ชาวทอง
2. เด็กชายเหมราช  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
1. นางสาวนุชนาฏ  คุ้มศาสตรา
 
198 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 92.6 ทอง 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กชายสุวัชชัย  พูนขุนทด
2. เด็กหญิงอภิญญา  คิดการ
 
1. นางสาวราตรี  ศรีปัดถา
2. นายสิรพัชร์  ปิตุพรหมพันธุ์
 
199 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 92.6 ทอง 5 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายณัฐดนัย  ภูมิสถาน
2. เด็กหญิงรัชนีกร  สอนชัยภูมิ
3. เด็กหญิงวิยดา  ปรองพิมาย
4. เด็กหญิงศุภนิดา  ไตรสงคราม
5. เด็กหญิงสุรีรัตน์  เจริญผล
6. เด็กหญิงอนันตญา  เจียวรัมย์
 
1. นางขนิษฐา  ต่อศรี
2. นางรัชนี  สุภานันท์
 
200 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 92.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกนกวัลย์  ทับกลาง
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ชนิลกุล
3. เด็กหญิงมิ่งกมล  ฉิมวัฒน์
4. เด็กหญิงวรนุช  พันขุนทด
5. เด็กหญิงสงกรานต์  ทองพร
6. เด็กหญิงเจนจิรา  งามสันเทียะ
 
1. นางนงเยาว์  ภูวดลทัศไนย
2. นางอุไรรัตน์  กำเนิดจอก
 
201 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 92.37 ทอง 14 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. นายปัญญา  รินลา
2. นางสาวสุวนันท์  สาระคำ
 
1. นางอรอนงค์  ใจรักษา
 
202 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 92.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาววิไลพร  กมลสมภพ
 
1. นายพิชิต  กิจวาส
 
203 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 92.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายจักรพงษ์  วงศ์สวัสดิ์
2. นายธีระศักดิ์  ต่อทุน
3. นางสาวนุศราพร  สุสูงเนิน
 
1. นางสาวบุหลัน  แก้วภักดี
2. นางวลัยพร  โล่ห์เส็ง
 
204 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญา  วารินทร์
2. เด็กชายพุทธิพล  หนองเสนา
3. เด็กหญิงอนัญญา  แทนสันเทียะ
 
1. นางสาวจุฑามาศ  อนันเต่า
2. นางปริณดา  กลับรอด
 
205 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงมานิตา   ใจสำราญ
2. เด็กหญิงศศิธร   กรอบทอง
3. เด็กหญิงอภิชญา   ทองงาม
 
1. นางจิตติยา   โพธิ์แสง
2. นางสาวนาฏยา    วงษ์คำ
 
206 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 92.2 ทอง 11 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงชวัลลักษณ์  ขุมทอง
2. เด็กชายสุริยา  พิมพ์พา
 
1. นางสาวกาญจนา  พรหมศร
2. นายนิธิพัฒน์  แก้วไกรไทย
 
207 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวชลทิชา  ไวยขุนทด
2. นางสาวดวงฤทัย  ทาทัน
3. นางสาวศศิพร  พีระพัฒนพงษ์
 
1. นางสาวมัทนา  พองชัยภูมิ
 
208 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 92.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงสุมาวรี  ประทุมแสง
 
1. นางสาววิรัลพัชร  เชียงดา
 
209 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 92.09 ทอง 15 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายจักรพงษ์  สามหมอ
2. นางสาวศศิภา  ฦาชา
 
1. นางพรทิพย์  ค้ำยาง
 
210 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 92.06 ทอง 7 โรงเรียนมัธยมชัยมงคลรังงาม 1. เด็กชายมงคล  สุวรรณพันธ์
2. เด็กหญิงวิชุดา  พิลึก
 
1. นางกมลทิพย์  บุญโพธิ์
2. นางสาวบุญญรัตน์  ทองนพเก้า
 
211 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายณัฐกานต์  อ่อนสกุล
 
1. นางผกามาศ  เที่ยงธรรม
 
212 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 92 ทอง 4 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวสุชาดา  โกสุมภ์
2. นางสาวอารีรัตน์  ขุนพลกรัง
 
1. นางสาวธัญพร  เกิดศิริ
2. นางนิตยา  เทพคำราม
 
213 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 92 ทอง 4 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวทศพร  ผ่อนจรุง
2. นางสาวยุพารัตน์  วันแปลก
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
214 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงวันวิสา  กันยาเถื่อน
2. เด็กหญิงอาริษา  ศรีทอง
3. เด็กหญิงเพชรรัตนดา  จันทร์คง
 
1. นางสาวจิรัชฌา  จุตะโน
2. นางสาวสุภาพร  สงวนศักดิ์
 
215 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  เรืองเจริญ
2. เด็กชายจิราภรณ์  แสนท้าว
3. เด็กหญิงสายธาร  แห่หล้า
 
1. นางพัทธยา  ชนะพันธ์
2. นางสาววิไลรัตน์  กุ้งมะเริง
 
216 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายวชิราวุธ  สุพัง
 
1. นายชวลิต  บอขุนทด
 
217 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นายธีระวุฒิ  หาญเวช
 
1. นายประเสริฐศักดิ์   ธีรกุล
 
218 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวเพ็ญนภา  วรสิทธิ์
 
1. นายประสิทธิ์  คิดถี่
 
219 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงอภิญญา  ภูษา
 
1. นายสิงหา  ครบุรี
 
220 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงตะวัน  เดาะขุนทด
 
1. นายณรงค์  ยูงหนู
 
221 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวศุภานิช  แฝงชัยภูมิ
 
1. นายวันนัด  โพธิ์กะต้น
 
222 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม    
223 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 92 ทอง 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นายรัฐพล  ศิริหงษ์
 
1. นายไมตรี  วงศ์พัฒนชัย
 
224 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายภานุพงษ์  อ้นคำ
 
1. นางสาวปารัชญ์  ต่อพันธ์
 
225 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นางสาวสุนิศา  ชุ่มตีนอก
 
1. นายจักรี  สุนทริยานนท์
 
226 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายวิศาล  คงสูงเนิน
 
1. นายสุรศักดิ์  หาญธีระพิทักษ์
 
227 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวดวงกมล  จันทร์ทาน
2. นางสาวนิรันตรี  ปิ่นนาค
3. นายมีนาภัทร  หม่องคำมี
4. นางสาวลลิตา  ฉิมนอก
5. นางสาวสมหญิง  พิมพ์สำราญ
6. นายอานนท์  บุญพิทักษ์ษร
 
1. นางสาวพานทอง  มนตรี
2. นางสาวยุพาพร  ศรีโยธา
 
228 ศิลปะ แข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูแลนคาวิทยายน    
229 ศิลปะ แข่งขันมายากล ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นายวัชรพงษ์  อินแสง
2. นางสาวสายฝน  แพงชัยภูมิ
 
1. นางวราภรณ์  ปากเมย
 
230 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายวิทยา  นาสีเสียด
 
1. นายสุเทพ   ทิพโชติ
 
231 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายนพรุจ  ผ่องสนาม
 
1. นายสุรชัย  มรรควัน
 
232 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวกิ่งกาญจน์  ผาพิมพ์
2. นายดำเนิน  สุขเอี่ยม
3. นางสาวภัทธิรา  คงสำราญ
 
1. นางทับทิม  ญาณะนันท์
 
233 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  ฝาชัยภูมิ
2. เด็กหญิงหยดเทียน  ขันธะรักษ์
 
1. นายคำโพธิ์  ศรีสุพรรณ
2. นายวัชรินทร์  ไมตรีแพน
 
234 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวกุลธิดา  กุลศิริ
2. นายธนวัส  เทพสันทัด
3. นายธีรวุฒ  แสงฤทธิ์
4. นางสาวปภัสรา  อบมาลี
5. นางสาวรจนา  หกขุนทด
6. นางสาวสุธิสา  นาชะนาง
 
1. นางสาวสมพร  แก่นร้านหญ้า
 
235 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นายชลากรณ์  ครองยุทธ
2. นายสราวุฒิ  กองแก้ว
3. นางสาวสิรินาถ  ภิรมย์กิจ
 
1. นายภูมิศักดิ์  กรินสูงเนิน
 
236 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายกษิดิ์เดช  ทรัพย์ศรี
2. นางสาวจันทริกา  เจริญราษฎร์
3. นางสาวอรวรรณ  โสภณชื่นสุวรรณ
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  เพชรล้ำ
2. นางอลิตษา  ขวัญศิริ
 
237 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์ฉาาย  ชำนาญ
2. เด็กหญิงจินตนา  เบ็งจีน
3. เด็กหญิงเมทินี  ปัฐพี
 
1. นางสาวณัฏฐนันท์  กาญจนสุวรรณ
2. นางธนันท์ลดา  ชาติขยัน
 
238 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายพิชิตชัย  จิตรจำนงค์
2. เด็กชายอานนท์  เสนานิคม
 
1. นางสาวจิราพร  ปิวจันทึก
 
239 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นายชัยณรงค์   เลิศดำรงพันธ์
2. นายพงษ์กฎ  แซ่ลี้
 
1. นายดวงดี  โชติสุภาพ
2. นายมนตรี  กุลหนองแดง
 
240 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายนพรัช  ผงโนนแดง
2. นายสุริยะ  ขวัญพราย
 
1. นายทินกรณ์  วิปัสสา
2. นายราชศักดิ์  จัตุรัสตระกูล
 
241 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวฐติรัตน์  แอมประชา
2. นางสาวธีรภรณ์  ตรีจันทร์
 
1. นายดนัยวิชญ์  เหล่าขวัญสถิตย์
2. นายนิคม  บัวสิม
 
242 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายสิงหนาท  ไตรเสนีย์
2. เด็กชายอนุวัฒน์  โพธิ์พิณย์
 
1. นายวัชรากรณ์  เบ้าจันทึก
 
243 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายทิวพนัส  เบ้าลี
 
1. นางประทุมวรรณ  ลานพิบูลย์
 
244 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวอรญาณี  ต่อโชติ
 
1. นางเจรียงพร  อาจประจันทร์
 
245 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดมารยาทงามอย่างไทยประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงกาญจนา  มุมชัยภูมิ
2. นายนพนันท์  ผุยคำพิ
 
1. นางสาวถนอมจิตร์  ตั้งนารี
2. นายบุญมี  ธนาไสย์
 
246 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันเต้น แอโรบิค ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กชายทนาวุฒิ  เจนหนองแวง
2. เด็กชายธีรพันธ์  ผ่องศรี
3. เด็กชายสมชาย  มีแก้ว
4. เด็กชายสิทธิชัย  พันธ์วิเศษ
5. เด็กชายสุริยะ  คำภีระ
6. เด็กชายอดิสรณ์  ใหญ่สมพงษ์
7. เด็กหญิงเรณู  อินทชัย
 
1. นายวันเฉลิม  หารสูงเนิน
2. นางสาววาสนา  ชัยพัฒ
3. นางสาวเพ็ญพิสุทธิ์  พลาดอินทร์
 
247 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 91.9 ทอง 8 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ป้องสุวรรณ
2. เด็กชายอิทธิพล  อินทร์มณี
 
1. นายเกรติศาสตร์  ปัตตะเน
 
248 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 91.9 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวขวัญกาญจนา  รัตนจรัสโรจน์
2. นางสาวจุฑาทิพย์  งวดชัย
3. นางสาวปัทมา  คุ้มถิ่น
 
1. นางสาวนวพร  ศรีวงษ์ชัย
2. นางสุจิตรา  สุรนิวงศ์
 
249 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 91.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐลลิดา  ผลเจริญ
2. เด็กหญิงทัตติยา  ใสแสง
3. เด็กหญิงพรทิพย์  ฤทธิ์ชัย
4. เด็กชายสุริยา  ชาลีเปลี่ยม
5. เด็กหญิงอาจารี  สวัสดี
 
1. นางสาวจันทรวดี  สุขสำราญ
2. นางสุดารัตน์  นามศรีคุณ
 
250 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 91.8 ทอง 6 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงกนกกร  กายชัยภูมิ
2. เด็กหญิงกุลธิดา  วงษ์คำพัน
3. เด็กหญิงจิตินันท์  จรุงพันธ์
4. เด็กหญิงณัฐกมล  หาญจำปา
5. เด็กหญิงวาทินี  ทิสันเทียะ
6. เด็กหญิงเปรมฤทัย  ถนอมสัตย์
 
1. นางสุภาพร  ถิ่นชีลอง
 
251 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 91.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงพัชรียา  ฝ้ายสัจจา
2. เด็กหญิงศิรินทิพย์  หินหนองแวง
3. เด็กหญิงสุวลักษณ์  มณีแนว
 
1. นางสารภี  สืบนุการวัฒนา
 
252 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 91.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงกรุณาพร   ผลปาน
2. เด็กหญิงวรรณภา  บุญโยธา
3. เด็กหญิงวันวิสา  ทวีวรรณ
 
1. นางอัจจิมา  ฦาชา
 
253 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 91.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงชลดา  การะเกษ
2. เด็กหญิงณัฐวดี  เพ็ญญะ
3. เด็กหญิงนิรัชษา  สารมโน
4. เด็กหญิงปนัดดา  ดีโคตร
5. เด็กหญิงปนัดดา  หล่าศรี
6. เด็กหญิงพิจิตรา  มุทาพร
7. เด็กหญิงลลิตา  วงศ์กา
8. เด็กหญิงวรรณพร  สุดหอม
 
1. นายธนากร  ราชาเดช
2. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
3. นางสาวอมรรัตน์  มาตรวงษ์
4. นางสาวอาทิตยา  พิมพา
 
254 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 91.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกนกกร  ลาภไพศาล
2. นางสาวกานติมาร  สารนอก
3. นายกิดาการ  หาญปราบ
4. นายจิรัสย์  มาลากอง
5. นางสาวธนัญญา  พิราคา
6. นางสาวธวัลรัตน์  น้อยดี
7. นางสาวธัญพร  ถนอมเงิน
8. นายธิติวัฒน์  เลิศขามป้อม
9. นางสาวนันทณัฎฐ์  ชุติวัฒก์วง
10. นางสาวนันท์นภัส  วงษ์ศิริสุพรชัย
11. นางสาวนิภาพร  พรมเมตตา
12. นางสาวปิยวรรณ  คำชัย
13. นายพงษ์พิทักษ์  โทนันต์
14. นายพัชร  สิทธิสมาน
15. นายพีรพงษ์  จันทร์คำ
16. นางสาวรุจิลักษณ์  ดวงกาง
17. นางสาววัชรากรณ์  สอนชัยภูมิ
18. นางสาววาทินี  สุขสวัสดิ์
19. นางสาวศุทธินี  แก้ววันทา
20. นายสิทธา  สนั่นเมือง
 
1. นางกิติรัตน์  หาญปราบ
2. นางประไพรัตน์  เจริญทัศน์
3. นางวิไล  วิพัฒน์เกษมสุข
4. นางสุทธิรักษ์  อ่องจำปา
5. นางหัฏฐณิษา  ถือโชค
 
255 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 91.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายจาตุรันต์  สีมาเพชร
2. นางสาวจารุวรรณ  เดชสีหา
3. นางสาวพิรภา  เพ็ชรหงษ์
 
1. นางณัฐชญา  เศรษฐตานนท์
2. นายสุรสิทธิ์  โคบำรุง
 
256 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 91.55 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวศศิธร  หาญณรงค์
2. นายสุรเชษฐ์  เอี่ยมเหรียญ
 
1. นางภาวนา  นพคุณ
2. นางสาวสุนิตยาพร  ถอยวิลัย
 
257 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 91.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายภานุพงษ์  อ้นคำ
 
1. นางสุมนา  แน่นอุดร
 
258 ศิลปะ แข่งขันมายากล ม.4-ม.6 91.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวศิริรัตน์  เน็ดมะ
2. นายอำนาจ  ขยันการ
 
1. นางอุมารินทร์  จำนงชอบ
 
259 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 91.43 ทอง 16 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวกรกนก  พิมพ์แดง
2. นายอิทธิพร  เฝ้าทรัพย์
 
1. นายมารุต  ชัยสุริยะวิรัตน์
2. นางสุภัสรา  ชัยสุริยะวิรัตน์
 
260 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 91.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงปานตะวัน  ธัญญะ
2. เด็กหญิงสุธิดา  ทองสืบสาย
 
1. นางสาวกองสิน  ชินทะนา
2. นางยิ่งพันธ์  ขันศิลา
 
261 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 91.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  พิมพ์หล่อ
2. เด็กหญิงพรสุดา  บุตตะ
3. เด็กหญิงศศิวรรณ  ขึ้นนกขุ้ม
 
1. นางสาวิตรี  ไมตรีแพน
2. นางสุภกัญญา  ศรีสาร
 
262 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 91.4 ทอง 4 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิกา  จุลชีพ
2. เด็กชายประดิษฐ์  กระจ่างวงษ์
3. เด็กชายรังสิมันต์  ถนอมศักดิ์
 
1. นายทวีศักดิ์  พงศ์ด้วง
2. นางพรทิพย์  พงศ์ด้วง
 
263 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 91.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นายธวัชชัย  ศรีวรรณพิมพ์
2. นางสาวอนุสรา  อาจกล้า
 
1. นางถวิลวดี  อุทัยสาร์
2. นางวลิดา  ชาวนา
 
264 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6 91.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ    
265 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 91.38 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายกิตติการ  นุตะดี
 
1. นางสาวกองสิน   ชินทะนา
 
266 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 91.37 ทอง 4 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. นางสาวปาริชาติ  นาคสีสุก
2. นายปิยวัฒน์  ประดับวงศ์
 
1. นายเกรติศาสตร์  ปัตตะเน
 
267 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงพิชชาพร  จันทรพัชร
 
1. นางนิตยา  เทพคำราม
 
268 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 91.3 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกิ่งฟ้า  ชัยวงษา
2. นายสหชัย  อัญญะโพธิ์
 
1. นางสาวธัญญรัตน์  เคนจอหอ
2. นางพรทิพย์  ภูวนารถ
 
269 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 91.26 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายกัมปนาท  เศษนาเวท
2. นางสาวกานธิดา  อ่อนละออ
3. นางสาวจันจิรา  บุตรวัด
4. นางสาวจุฑามาศ  สว่างวงศ์
5. นางสาวฐัทมล  ขวาซุย
6. นางสาวณัฐธิดา  พันพะสุก
7. นางสาวนัฐมล  แท่นศิลา
8. นายพงษศิริ  อะโน
9. นางสาวพนิรัตน์  พัฒนมณี
10. นางสาวพรพิมล  แวงกลาง
11. นางสาวพัทธนันท์  วงศ์อุดม
12. นายพีระภัทร  คงอุ่น
13. นางสาวมินตรา  มุสิกะพันธ์
14. นายวรรณพงษ์  อ่อนอุทัย
15. นางสาววราภรณ์  บุปผา
16. นางสาววิริยา  รูปสูง
17. นางสาวสิริกัญญา  บุสจันทร์
18. นายอภิสิทธิ์  พิเมย
19. นายออร์กัส  กองศรี
20. นายอัษฏาวุธ  หงษ์ชาติ
 
1. นางทิพย์วรรณ  นามสุข
2. นายนรา  ตรีธัญญา
3. นางลำไย  งอกนาวัง
4. นางสาวสรวีย์  ขวาซุย
5. นางสุไร  สมัตถะ
 
270 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 91.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวณัฐชนก  ศรีบุญ
2. นางสาวมิรันตรี  หงษ์ไทย
3. นางสาวอรนิสา  หาทอง
 
1. นายสมัย  ประจวบสุข
2. นายเจริญ  ภูมิประภาส
 
271 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 91.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายชัยภูมิ  ป้องจัตุรัส
2. เด็กหญิงปาลิดา  ชาวจันทึก
3. เด็กหญิงศริญญา  สิทธิเวช
 
1. นางวิไลวรรณ์  คำทองทิพย์
2. นายองค์อาจ  คำทองทิพย์
 
272 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 91.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา 1. นางสาวดวงใจ  นราพล
2. นายนัฏกานท์  สายสังข์
3. นางสาวสายสุดา  ศิลคุณ
 
1. นางสาวนุจนาจ  ขุนาพรม
 
273 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 91.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวปรัชญาณัฐ  จันทรา
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  ทวีอภิรดีมั่นคง
 
274 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 91.16 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวอรชุน  เจริญหมื่น
 
1. นางเจริญศรี  เกษมสุข
 
275 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 91.16 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายจิรายุทธ  จุลยโชค
 
1. นางสุภาภัทร์  คำวงษ์
 
276 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 91.16 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวฉัตรชลิตา  เทียนชัย
2. นางสาวนิตยา  อินทร์กอง
3. นางสาวเบญจวรรณ  คำแก้ว
 
1. นางรังษิยา  สากุล
2. นางสุนันทา  จอกสูงเนิน
 
277 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 91.13 ทอง 12 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายวราวุฒิ  เจียมชัยภูมิ
2. เด็กหญิงอุมารินทร์  กุลสวรรณ์
 
1. นายมารุต  ชัยสุริยะวิรัตน์
2. นางสุภัสรา  ชัยสุริยะวิรัตน์
 
278 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นันทะรัตน์
 
1. นางสาวกองสิน  ชินทะนา
 
279 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายคมศิลป์  สมีงาม
2. เด็กหญิงปนัดดวรรณ  เกตุพิบูลย์
 
1. นายวิรัตน์  พรมกุดตุ้ม
2. นางสาวสุดารัตน์  กำเนิดบง
 
280 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงจิรติกาญจน์  ก้องเกียรติสิริ
2. เด็กหญิงวิสาขา  ถนอมชาติ
 
1. นางนงเยาว์  บานฤทัย
2. นางสายสมร  มาฆะเซ็นต์
 
281 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 91 ทอง 5 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวปริตฐา  คำมา
2. นางสาวรัตติยา  องคุลี
 
1. นางสาวกองสิน  ชินทะนา
2. นายรัฐดนัย  แพรชัย
 
282 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 91 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายจตุรพร  ผานาค
2. นางสาวอันธริกา  พงษ์สระพััง
 
1. นางปราณี  สอนไธสง
 
283 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายธิติ  พิริยาพิทักษ์ภรณ์
 
1. นายอดุลย์  ศรีพล
 
284 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 91 ทอง 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงกาญจณา  รักษากุล
2. เด็กหญิงคมคาย  คณาภักดิ์
 
1. นางกนกภรณ์  บุญคุ้ม
2. นางวรรณสุดา  ยุทธวิชัย
 
285 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวกิติยา   วงษ์รัตน์
2. นายจักรกชฤ   สุขสมสิน
3. นางสาวจิตาภรณ์   เปล่งวรรณ์
4. นางสาวชนิสรา   สูงชัยภูมิ
5. นายชยพล   ประจญกล้า
6. นายฐานันดร   เก่งกว่าสิงห์
7. นายฐิติพงศ์   จำปาทอง
8. นางสาวธนาพร   สามารถกุล
9. นางสาวธัญจิรา   หาภักดี
10. นายพีระเดช   มาประดิษฐ์
11. นายภานุวัฒน์   ดำรงแดน
12. นายวีรภัทร   วงษ์บุตร
13. นางสาวสุกัญญา   เลิศลำ
14. นางสาวสุดา   กระวานธง
15. นางสาวสุดารัตน์   ศรีโอมสกุล
16. นายอภิสิทธิ์   อุดมฤทธิ์
17. นายอลงกรณ์   วีระปิด
18. นายอัษฎาวุธ   ไตรเสนีย์
19. นางสาวเกศมณี   ยอดคำ
20. นางสาวโสภิดา   สมบูรณ์
 
1. นายชวลิต  อ่อนบุญมี
2. นางวิจิตรา   พันธุ์ทอง
 
286 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 91 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงอนิตรา  อนาใส
2. เด็กชายไอศูรย์  มสิกพรรค์
 
1. นางพรทิพย์  ภูวนารถ
2. นายวรวิทย์  บ่วงนาวา
 
287 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวพัชรินทร์  ยันจัตุรัส
 
1. นายสรรพชัย  อินทสุวรรณ
 
288 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายชัยวัฒน์  มาลา
 
1. นายพรเทพ  ร่าเริงใจ
 
289 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวนภัสวรรณ  ขาวปั้น
 
1. นายสุรศักดิ์  ฝาชัยภูมิ
 
290 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงเกตสดารัตน์  แซ่ตัง
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
291 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  หาญศรี
 
1. นายวันนัด  โพธ์กะต้น
 
292 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงชนกวรรณ  ทาขามป้อม
 
1. นายนพเก้า  สำราญจิต
 
293 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวจิราวรรณ  หาญเวช
 
1. นายสมบัติ  บำรุงชัย
 
294 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นายเลอศักดิ์  ศรีรักษ์
 
1. นายเกรียงไกร  แคนคลอง
 
295 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวณัฎฐณิชา  ภานุศิวานนท์
 
1. นายนพเก้า  สำราญจิต
 
296 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายนพรัตน์  ประทุมนอก
 
1. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
297 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 91 ทอง 5 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวพัชราภรณ์  แวงชัยภูมิ
 
1. นายวันชัย  พลปาน
 
298 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายฐาปกรณ์  ชัยเสนา
 
1. นายวรวุฒิ  วิหงส์
 
299 ศิลปะ ประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นายกรกฎ  สัมมาพล
2. นางสาวขวัญกมล  พรมผล
3. นางสาวจริยา  จรัสศรี
4. นายจิรายุ  ที่รักษ์
5. นางสาวชฎาพร  เลิศมะเลา
6. นางสาวชไมพร  ดำรงค์ภูมิ
7. นางสาวฐิติมา  ภุมภาว์
8. นายณัฐกร  ป้องชาลี
9. นางสาวณัฐปรียา  เพชรศร
10. นางสาวดาราพร  โลมะบุตร
11. นางสาวธารารินทร์  แก้วไพร
12. นางสาวนรินธร  แคเขว้า
13. นายนิวัฒน์  ไชยพิมพ์
14. นางสาวประภัสสร  คำบอนพิทักษ์
15. นางสาวปวีณา  ใยโนนตาด
16. นายพีรพล  ชัยสี
17. นางสาวภาวินีย์  เกตุทอง
18. นางสาวรลิตา  มิตรชอบ
19. นายวรฉัตร  จารนัย
20. นายวัชรพงษ์  แนวโนนทัน
21. นางสาววิภา  จินดาดวง
22. นายศราวุฒิ  เหลาหวายนอก
23. นางสาวสุวิมล  ชัยเขว้า
24. นางสาวอภัสนันท์  รวมชัยภูมิ
25. นางสาวอมรรัตน์  อำภาวงค์
26. เด็กหญิงอรุณพร  มวลชัยภูมิ
27. นางสาวเกตุวดี  ศรีชัยมูล
28. นางสาวเมริสา  ศรีกุศล
29. นางสาวเสาวภา  ใสแสง
30. นายแมน  เด่นพงษ์
 
1. นายปรัชญา  ต่อสกุล
2. นางปิยะนาถ  กวางชี
3. นายพิชิต  กิจวาส
4. นายวศิน  ทองสาย
5. นางอังคนา  หล่ออรุโณทัย
 
300 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายธวัชชัย  เกิดสมบูรณ์
 
1. นายวรรณพงษ์  พาภักดี
 
301 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ม.1-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายจตุพล  ปลายชัยภูมิ
 
1. นางสาวสุปาริชาติ  สุวรรณชัย
 
302 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ม.1-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายธนถรณ์  ลุนชัยภา
 
1. นายสุรชัย  มรรควัน
 
303 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นายกิตติชัย  แก่นจันทร์
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
304 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายอรรถพล  ปิ่นปั้น
2. เด็กชายอุทัย  ชูชาติ
 
1. นายอนันตศักดิ์  อำพระวรรณ์
 
305 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายกิตติพัทธ์  เอมปรากฏ
2. เด็กชายธนวัฒน์  เกิดศิลป์
 
1. นายชัชวาลย์  กาจหาญ
2. นายธีระพงษ์  มะลัยทิพย์
 
306 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวปรียานุช  คำมี
2. นายพงศธร  หงษ์ทอง
 
1. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
2. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
307 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาววรรัตน์  ไกรบำรุง
2. นางสาววิลาวัณย์  ลอดทอน
3. นางสาวอรปรียา  ทิพย์รักษ์
 
1. นายพจน์ปกรณ์  ประยูรพรหม
 
308 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันประดิษฐ์ ของใช้จากเศษวัสดุ เหลือใช้ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายธนากร  งามเล่า
2. เด็กชายภัทรพล  ขะบุญรัมย์
3. เด็กชายอรรถพล  มีครไทย
 
1. นางเพ็ญศรี  คงนาวัง
 
309 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้นประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายจักรพรรดิ  ครอบครองวงษ์
2. เด็กชายณัฐภัทร  ทองม้วน
3. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  ลวดไธสง
 
1. นายไพบูลย์  ก้อนเงิน
 
310 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายสุวิทย์  เข็มนางรอง
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
 
311 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 90.9 ทอง 17 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. นางสาวญาสุมินทร์  ประทุมถิ่น
2. นายณัฐวัตร  คุณฉงวน
 
1. นางสาวจรัสศรี  ทันรังกา
2. นางสาวศศิธร  ศรีจันทะ
 
312 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 90.83 ทอง 13 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงวริศรา  ชนะสงคราม
2. เด็กชายศักดิ์ชาย  สบายใจ
 
1. นางชูศรี  รวิยะวงศ์
 
313 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 90.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวกรกต  แนบชัยภูมิ
2. นางสาวชลธิดา  กัมพลานนท์
3. นางสาวสุดารัตน์  ศรีโอมสกุล
 
1. นางกัณฑลักษณ์  บุญชัย
2. นายคมกริช  โยธา
 
314 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 90.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงลลิตา  ศรีสำราญ
2. เด็กชายศิรเดช  มีอิสระ
 
1. นางสาวฐิติรัตน์  แสนเภา
2. นางสุดารัตน์  หินประกอบ
 
315 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  มุ่งธรรม
 
1. นายบุญแทน  หาญพยัคฆ์
 
316 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงจินดา  ไตรเสนีย์
 
1. นางสาวณิช่า  นุชภิเรนทร์
 
317 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาววรัทยา  เดชครอบ
 
1. นางสาวณิชา  นุชภิเรนทร์
 
318 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงกัญธิมา  จั่วจันทึก
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  ค้าโค
3. นายธนวัตร  วงกำแหง
4. นายธีรพงษ์  ขำเดช
5. เด็กหญิงปุญยมา  พันชนะ
6. เด็กชายพันธกานต์  ไชยอนงค์ศักดิ์
7. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ฤทธิสนธิ์
8. เด็กหญิงอาลิตา  ฦาชา
9. เด็กหญิงเบญจมาศ  แฝงดาหาร
10. เด็กชายเอกวรเดช  รัชต์อังกูร
 
1. นางสุธปรียา  เกาะม่วงหมู่
 
319 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวชไมพร  ลาผุพล
2. นางสาวน้ำฝน  มุทิติยา
3. นางสาวรุ่งนภา  พรมภูเขียว
4. นางสาวแสงเทียน  พรมขาม
 
1. นายเพชรราช  บรรเทิงสุข
 
320 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 90.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงชลธิชา  โสรัจจะ
2. เด็กชายนันทวัฒน์   ขุนศักดิ์
 
1. นายกิตติภพ  กุลจันทร์
2. นางอาภาพร  เพิ่มพูล
 
321 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 90.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวณัฐธิดา  เกตุมณี
2. นางสาวศศิธร  บุญสนอง
3. นางสาวศิรัญญา  ผิวผา
4. นางสาวศิริมาศ  ชาติเสนา
5. นางสาวเปลววริยา  สวัสดิ์รักษ์
 
1. นางสาวมนวรรณ์  บุญศรี
2. นางสาวละคร  เขียนชานาจ
 
322 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 90.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกมลชนก  ก้อนเงิน
2. นางสาวจันทริกา  เจริญราช
3. นายณัฎฐพล  ดีขามป้อม
4. นางสาวธนัญญา  อ่อนเขียว
5. นางสาวนริศรา  วงศ์กาไสย
6. นางสาวนิลนี  รัศมีเดือน
7. เด็กชายปฏิภาณ  ชูเชิด
8. นางสาวปิยะดา  แนวประเสริฐ
9. นางสาวพรนภา  พลเยี่ยม
10. เด็กหญิงมัณฑนา  นาสะกาด
11. นายรณชัย  แจ่มใส
12. นางสาววรรณวิสา  เนือยทอง
13. นางสาววิชุดา  ระวิพันธ์
14. นายศตวรรษ  วรรณมาตย์
15. นางสาวศิริรัตน์  หาญนาแซง
16. เด็กชายสุจินดา  ธรรมตะศิลา
17. นางสาวสุภาดา  วงษ์พรม
18. นางสาวอรอุมา  เภาบาง
19. นางสาวเหมือนฝัน  เสลาหอม
20. เด็กชายโชคอังกูร  ทองมูล
 
1. นางประไพรัตน์  เจริญทัศน์
2. นายพงษ์สิริ  ชาบุตรศรี
3. นางวาสนา  ชัยทิพย์
4. นางสาวสุชญา  ประทุมวิมุต
5. นางสุทธิรักษ์  อ่องจำปา
 
323 ศิลปะ เดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 90.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน    
324 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 90.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงกชกร  มงคล
2. เด็กชายชลทิศ  ดีแท้
3. เด็กหญิงญาดารัตน์  รบศึก
4. เด็กหญิงปวีณา  ฉานสูงเนิน
5. เด็กหญิงอนัญญา  แนววิเศษ
6. เด็กหญิงอัญชลี  โนนน้อย
 
1. นางสาวกฤษณา  คงบุ่งค่า
2. นางนภา  นรานอก
 
325 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 90.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายกีรติ  อ่อนแก้ว
2. นายพนม  ศรีหาโคตร
3. นางสาวสุจิตรา  พรมเมือง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปรีชา  จอกสูงเนิน
2. นางสุนันทา  จอกสูงเนิน
 
326 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 90.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  สะแกแสง
 
1. นางสุปัฏ  อาจกมล
 
327 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 90.31 ทอง 5 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวสุภัทตรา  ด่านแก้ว
2. นายเลิศนิมิตร  ศรีทอง
 
1. นางสาวชาลินี  สีม่วง
 
328 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 90.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายฐากร  เมืองเกษม
2. นายธนากรณ์  พิมพ์กลาง
3. นายนันทวุฒิ  วชิระพานิชกุล
 
1. นางสาวจุฑามาศ  อัศวจุฑารัตน์
2. นางสาวนฤมล  งอกศิลป์
 
329 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 90.29 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงอริสา  ต่อติด
 
1. นางนิตยา  เทพคำราม
 
330 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 90.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายเทวัญ  เมืองแสน
 
1. นายคมสันย์  วรรณจักร์
 
331 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 90.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวสุกัญญา  คำภู
 
1. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
332 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 90.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายภานุพงษ์  อ้นคำ
 
1. นายสุทธศักดิ์  ขวัญศักดิ์
 
333 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 90.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกัณฐิกา  ทองยอด
 
1. นางสาวภัคนันท์  ชำนาญ
 
334 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 90.21 ทอง 6 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายธีรภัทร  ชาติภูมิปัญญา
2. นางสาวปรียาวรรณ  คงมงคล
 
1. นางจารุนันต์  ชำนาญกุล
2. นายธนวัฒน์  คำเบ้าเมือง
 
335 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 90.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายกฤษณะ  มีลักษณะสม
2. เด็กชายกิตติพงศ์  พงษ์จำนงค์
 
1. นางสาวพิสมัย  ตั้งพงษ์
2. นายวฤธ  อุมารังษี
 
336 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 90.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงวาสนา  วรรณชัย
2. เด็กหญิงอัญญารัตน์  ภูมิน้อย
3. เด็กชายเมทินี  ไตรเสนีย์
 
1. นางยุวดี  จอกสถิตย์
2. นางสมคิด  สมรรถชัย
 
337 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายจิรายุ  ทองสุก
 
1. นายอิศเรศ  ธีร์รัตน์คุณากร
 
338 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวกุลสตรี  พันธ์สูงเนิน
2. นายจักรกรินทร์  แสงลา
 
1. นางศิริวัลย์  ศรีสะเทียน
 
339 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐพร  ตระกูลพรหม
 
1. นางนงนุช  หิรัญเกิด
 
340 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายจตุสพร  เศวตชัยกุล
2. เด็กชายวชิรภัสร  ปรายภัย
 
1. นางธนินทรา  บุญชู
2. นายภานุมาศ  วรสันต์
 
341 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 90 ทอง 9 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กชายราเชนทร์  ก้อนสันเทียะ
2. เด็กหญิงแก้วตา  อาบสุวรรณ์
 
1. นายมนต์ไพร  สังข์จตุรงค์
 
342 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 90 ทอง 14 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงตะวันฉาย  ถาวงษ์กลาง
2. เด็กชายวรวุฒิ  มณีรัมย์
 
1. นางสาวบังอร  บำรุงเก่า
2. นางอุไร  กางกรณ์
 
343 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ว่องไว
2. เด็กหญิงชวัลรัตน์  ชิดปราง
3. เด็กหญิงนงลักษณ์  นะหุนานนท์
4. เด็กหญิงนิศาชล  พงศ์สุวรรณ
5. เด็กหญิงพิชญาภา  พรามจร
6. เด็กหญิงภัททิรา  บุดดา
7. เด็กหญิงวริศรา  พิพิธกุล
8. เด็กหญิงวิไลพร  จันหอม
9. เด็กหญิงอินทุภา  ธนะศรี
10. เด็กหญิงอุไรลักษณ์  บุญเชิด
 
1. นางนิตยา  รุ่งนภาไพร
2. นางวราภรณ์  บุญวรรณ
3. นางสุจิรา  รุ่งรัตน์ตระกูล
 
344 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  พันลาพ
2. เด็กหญิงธันสุดา   ริรักชาติ
3. เด็กหญิงมันตรินี  อุทัยชาติ
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ฉั่วรัตนกุล
2. นายสุพจน์  บุญภูงา
 
345 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงพรรณิภา  ฤทธิ์สิงห์
2. เด็กหญิงพิชชานันท์  พิมพ์จันทร์
3. เด็กหญิงแก้วตา  ฤทธิ์สิงห์
 
1. นายณรงค์  ยูงหนู
2. นางมาลินี   อาบสุวรรณ์
 
346 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายณัฐพล  ศรีพล
2. เด็กหญิงพรรณทิภา  โคตรชัย
3. เด็กชายโกมินทร์  แฝงฤทธิ์
 
1. นายธีรยุทธ  ศรีตระกูล
 
347 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวชฎาธร  โง่นหงษ์
2. นายธนพล  ดีนอก
3. นางสาวภัสราวดี  ศรีสุข
 
1. นายสุพจน์  บุญภูงา
 
348 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายพงศธร  ตอพล
2. นายพีรพัฒน์  ดวงชัยภูมิ
3. นายเอกสิทธิ์  ดวงใจ
 
1. นางปริศนา  สภาสุวรรณกุล
 
349 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวทิพาวดี  โทแหล่ง
2. นางสาววรวีร์  ลีแวง
3. นายเกริก  รัตนเสรีวงศ์
 
1. ดร.รชานนท์  โสภณฤทธิเดช
 
350 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายภานุวงศ์  หมื่นฤทธิ์
2. นางสาวอัมภาพร  หมื่นฤทธิ์
3. นางสาวอุทุมพร  เผ่าสอน
 
1. นายณรงค์  ยูงหนู
2. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
351 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงนวพรรษ  ใจดี
 
1. นายนพดล  พิทักษ์พล
 
352 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายศราวุธ  ฟักทอง
 
1. นายภาสกร  โพธิ์ขุนทด
 
353 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายสุริยกมล  ศรีวิเศษ
 
1. พระรชานนท์  โสภณฤทธิเดช
 
354 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายศิวนัฎ  โคตรชมถู
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
 
355 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. เด็กหญิงสุภาภรณ์  ชาญศิริ
 
1. นายถาวร  ดีอ่อน
 
356 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กชายธีรวัฒน์  ศรีคอนไทย
 
1. นายเกรียงไกร  แคนคลอง
 
357 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กหญิงอาทิตยา  ทองล้น
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
358 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นายพิศาล  เกิดไผ่ล้อม
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
359 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวนัฐธิดา  ชืี่นกระโทก
 
1. นายอริยพล  อุดมอภิญญา
 
360 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวกชกร  สิทธิวงศ์
 
1. ดร.รชานนท์  โสภณฤทธิเดช
 
361 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายอัษฎาวุธ  โคตรมา
 
1. นายชวลิต  บอขุนทด
 
362 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงสุชาดา  ดอนวิชา
 
1. นายนพเก้า  สำราญจิต
 
363 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายภาคภูมิ  ประทุมนอก
 
1. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
364 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวศุภลักษณ์  ปราบนอก
 
1. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
365 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายพันเทพ  ใจงาม
 
1. นางสาวประภัสสร  พิเภก
 
366 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายสิทธิพล  ตู้จำรูญ
 
1. นายพรเทพ  ร่าเริงใจ
 
367 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายภคนนท์  กงชัยภูมิ
 
1. นางปริศนา  สภาสุวรรณกุล
 
368 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 90 ทอง 6 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาววาสนา  ป้องขันธ์
 
1. นายธีรยุทธ  ศรีตระกูล
 
369 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายณัฐพพงษ์  นามวงค์
2. นายนฤพล  ทองน้อย
3. นายอรรถพล  เขี่ยงถุง
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
2. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
 
370 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวชาลิสา  แก้วบุรี
2. นายพัฒนา  ทวีชาติ
3. นายวุฒิชัย  ทวีชีพ
 
1. นายจักรพันธ์  ญาณะนันท์
2. นายยุทธศักดิ์  ลุมไธสงค์
 
371 ศิลปะ เดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ    
372 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นายนิมิตร  ทอนสูงเนิน
 
1. นายถาวร  ดีอ่อน
 
373 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายธีรพัฒน์  อนันเต่า
 
1. นายอนุชา  ทวีสินธุ์
 
374 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวกิตติวรรณ  นามสุข
 
1. นายวรวุฒิ  วิหงส์
 
375 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวกาญจนา  เสาะสายบัว
2. นายยุทธพล  พลเวียง
3. นายวรรณศร  พฤฒิณรงค์
4. นายสุชานนท์  ชูวังวัด
5. นายอนุชิต  เพ็งด้วง
6. นางสาวอรัญญา  ศรีทอง
7. นางสาวเจนจิรา  คุ้มไข่น้ำ
8. นางสาวเพ็ญนภา  มณีรัตน์
 
1. นางสุธปรียา  เกาะม่วงหมู่
 
376 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ย่งเพชร
2. เด็กหญิงขัติยาพร  ชำนาญ
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  แสนโคตร
4. เด็กชายฉัตรชัย   ไพรศรี
5. เด็กหญิงธันญา  ศรีสมุทร
6. เด็กหญิงวิภาวดี  อนันเต่า
7. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  พันสิงห์
8. เด็กหญิงศิริญญา  พงษ์สระพัง
9. เด็กหญิงศิริรัตน์  ย่งเพชร
10. เด็กชายไอศูนย์  มสิกพรรค
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
2. นางสาวปรัชญาณี   ไทยน้อย
3. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
4. นายสุรชัย  มรรควัน
5. นายอนุชา  ทวีสินธุ์
 
377 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นายนายจิติวัฒนา  สมภาร
 
1. นายโสโชค  สู้โนนตาด
 
378 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง( เดี่ยวแคน) ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายกิตติพงษ์  พลลุน
 
1. นายณัฐวุฒิ  ทรัพย์ทั้งสาม
 
379 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง( เดี่ยวแคน) ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายสหรัฐ  หาญปราบ
 
1. นายสุรชัย  มรรควัน
 
380 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายกิตติกร  คิ้วไธสง
2. เด็กหญิงศศิธร  คชสาร
 
1. นายธีระพงษ์  มะลัยทิพย์
2. นางสาวสาวิตรี  พิมพ์เมืองเก่า
 
381 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายจักรพงษ์   ทองประภา
2. เด็กชายชัชนันท์  วิชาจารย์
 
1. นางจันเพ็ญ  ลุมไธสงค์
2. นายสุทัศน์  เพิ่มพูน
 
382 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงนุชนารถ  จวบกระโทก
2. เด็กหญิงปิยดา  ทันเทพ
3. เด็กหญิงลลิตา  อาสายุทธ
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  คงศิริ
5. เด็กหญิงสโรชา  มีปัญญา
6. เด็กหญิงเอื้อมพร  ไทยป้อม
 
1. นางเปรียว  ปลอดโคกสูง
 
383 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายชาญวิทย์  ใจดี
2. เด็กชายเดชสิทธิ์  แก้วพรม
 
1. นางสาวฉวีวรรณ  วงษ์แสง
 
384 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายจอมไตร  ชาลีเขียว
2. นางสาวจิระภา  ขาวหนู
3. นางสาวนงลักษณ์  แจ่มใสดี
4. นายพลพิชัย  ล้านภูเขียว
5. นายพิพัฒน์  มะโนศรี
6. นายอนุพงษ์  พลลม
 
1. นางธารินี  อยู่มาก
2. นางนิตยา  คำยาง
3. นางเยาวภา  นพคุณ
 
385 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวธิดารัตน์   ลาภเกิด
2. นางสาวนรินทร์ทิพย์  อึ้งเส็ง
3. นายมนตรี  ภู่ประกิจ
4. นางสาววาสนา  ตะกิ่มนอก
5. นางสาววิจิตรา  ฝอดสูงเนิน
6. นางสาวสปรียา   สอนฮุ่ง
 
1. นางนงเยาว์  ภูวดลทัศไนย
2. นางอุไรรัตน์  กำเนิดจอก
 
386 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายปิติพร   นันทิประภา
2. เด็กชายภัทรศักดิ์  บำรุงชัย
 
1. นายวสันต์  เสี้ยมแหลม
2. นางสุดารัตน์  เสี้ยมแหลม
 
387 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวภาวิณี  ปรีดารัตน์
2. นางสาววิริญา  มอญจัตุรัส
3. นางสาวศิริพร  คัดวงษ์
 
1. นางสาวฤทธิ์ศญา  ชาบำเหน็จ
2. นางสาวศิริสรณ์  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
388 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายศักดิ์ดา  มาลี
2. เด็กชายอภิสิทธ์  หวังเจริญ
 
1. นายจิระพันธ์  นาเจริญ
 
389 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  พลรัตน์
2. เด็กหญิงปณัฐดา  จอกสูงเนิน
3. เด็กหญิงรัตติกาล  แก้วแกมทอง
 
1. นางพัชนี  ทองเจริญ
 
390 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงจิรันทนิน  มีสัตย์
2. เด็กหญิงฉันทนา  สวัสดิ์วงษ์
3. เด็กหญิงดรุณี  ทองชาลี
 
1. นายสมัย  ประจวบสุข
2. นายเจริญ  ภูมิประภาส
 
391 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงมณีกุล  ฝ่ายสุน
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  หวังเจริญ
3. เด็กหญิงเยาวลักษณ์  แคนชัยภูมิ
 
1. นายจิระพันธ์  นาเจริญ
2. นางวรรณธิดา  กำเนิดบุญ
 
392 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงฉัตรลดา   บำรุง
2. เด็กหญิงณัฐริกาญจน์    รักตลาด
3. เด็กหญิงปารวัณ   คำภีระ
 
1. นางละมุลเพ็ชร  พิมพ์วงศ์
 
393 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวพัชริดา  ชัยศิลป์
2. นางสาวราตรี  สีมาวงษ์
3. นายสมภาร  หนูละหาน
 
1. นางสาวฐิติณัฐ  ปรุงชัยภูมิ
2. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
 
394 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น    
395 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นายพงศกร  พูนขุนทด
2. นายรัฐพล  แขมภูเขียว
 
1. นายธีระพงษ์  มะลัยทิพย์
2. นางสาวสาวิตรี  พิมพ์เมืองเก่า
 
396 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวจุฑานันท์  สุทธาภรณ์
2. นายชัยนิยม  เกิดผล
 
1. นายภานุวัฒน์  เบ้าลี
2. นายสวพล  ภิรมย์กิจ
 
397 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงเพ็ญเพชร  น้อยยาสูง
 
1. นางณัฐวัญ  หมื่นจิตร
 
398 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงพรรนิภา  อึ่งแดง
 
1. นางสาวปาริชาติ  พิทักษา
 
399 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวพักตร์ภัสสร  ทองวรรณ
 
1. นางสุนันทา  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
400 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายพีรพัฒน์  แมนเมือง
 
1. นางสาวณัฐธิดา  ไชยมิ่ง
 
401 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงพัชรี  แน่นอุดร
2. เด็กหญิงอินทิรา  พันธ์ภูรักษ์
3. เด็กหญิงเนตรนภา  คะลีล้วน
 
1. นางจิราวรรณ  จ้อยภูเขียว
2. นางยุวเรศ  ราชานนท์
 
402 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงจินตนา  อินชีลอง
2. เด็กหญิงณัฐวรรณ  หวังแนบกลาง
3. เด็กหญิงวณิสรา  งอกคำ
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวศศิพร  โปร่งหล่า
 
403 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนด(ทีม 3 คน) ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงกุลสตรี  สุขีนัง
2. เด็กหญิงสายพิน  บุญช่วย
3. เด็กหญิงสุนันทร์  แจ่มแจ้ง
 
1. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
 
404 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกนกวรรณ  หอพิกลาง
2. นางสาวนุสบา  แขมภูเขียว
3. นายอร่าม  ธงภักดิ์
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสุจิตรา  ดีชัยภูมิ
 
405 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดรำไทยประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กหญิงนุชธิตา  ศรีมาชัย
2. เด็กหญิงประภัสดา  ทันรังกา
3. เด็กหญิงวาสนา  งดกระโทก
4. เด็กหญิงเกวลิน  คงสัมพันธ์
5. เด็กหญิงเพชรรัตน์  สืบสอน
 
1. นางสมมุ่ง  นาสมตรึก
2. นายสุชาติ  คงสัมพันธุ์
 
406 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายศิวัช   ประสาทสงค์
 
1. นายวัชระ  กล้าหาญ
 
407 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 89.99 ทอง 8 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นายณัฏฐนิช  ดอนเตาเหล็ก
2. นางสาวศินีนาถ  อนมนวล
 
1. นายชัยนาท  พลอยบุตร
2. นายสราวุฒิ  ไทยรักษา
 
408 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 89.9 ทอง 10 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. เด็กชายพิชิตชัย  หงษ์ทอง
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ภาพขุนทด
 
1. นายติณภพ  สีดากุล
 
409 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 89.9 ทอง 7 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวณัฐติยา  แจ่มกระจ่าง
2. นายเอกราช  คำจัตุรัส
 
1. นายวัชรินทร์  วันทา
 
410 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 89.81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายฐาปกรณ์  อยู่สันเทียะ
 
1. นางนิตยา  นาโพธิ์
 
411 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 89.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายกษิกฤษฏิ์  สิงหสุรศักดิ์
2. เด็กชายชยุตม์  ตังอำนวย
3. เด็กชายวัชรวีร์  งาหัตถี
 
1. นางสาวมนิตา  ปรางค์ชัยภูมิ
2. นายสุทธิพจน์  รัตนสุวรรณ
 
412 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 89.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงพรรณนิภา  แก้วมณี
2. เด็กชายพิชญะ  ถนอมบุณ
3. เด็กหญิงวรรณภา  พันธศรี
4. เด็กหญิงสมฤทัย  แสนโหน่ง
5. เด็กชายสุรเกียรติ   จำรัสลาภ
6. เด็กหญิงอุฑาธิปย์  หินโม
 
1. นายภานุวัฒน์  บุญโสภณ
2. นางศิริลักษณ์  บุญประคม
3. นายอดิศร  บุญโนนแต้
 
413 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 89.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นายธีระวุธ  นุชสา
2. นางสาวนภาพร  พลเสนา
3. นางสาวปิ่นมณี  โม้แก้ว
 
1. นางสาวกรรณิการ์  เติมผล
2. นางฉัตรสุวรรณ  ตั้งประเสริฐวงศ์
 
414 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 89.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายวศิน  นาอ้น
 
1. นายถนอมศักดิ์  กิตติเลิศภักดีกุล
 
415 ศิลปะ เดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 89.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวอภิญญา  คำตา
 
1. นางสมพิศ  วิเซีย
 
416 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 89.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
417 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 89.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาววิไลพร  กมลสมภพ
 
1. นายภัคพล  โสวิชัย
 
418 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 89.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวกัลยาณี  รวมใหม่
2. นายจรรยา  ลาระคร
3. นางสาวธาริกา  เทพวงษ์
4. นายนราธิป  ชนเวียน
5. นางสาวรุ่งฤดี  เทพอุทัย
6. นายศุภนัฐ  พัดไธสง
7. นายสรชัย  มุ่งซ้อนกลาง
8. นางสาวสวรรญา  บุผาลา
9. นางสาวสุวรรณี  หล่าหา
10. นายอดิศักดิ์  ดอกพิกุล
 
1. นางสาวซ่อนกลิ่น  โคสาพัด
2. นางประกาย  วงศ์อุดม
3. นางรังษิยา  สากุล
 
419 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 89.6 ทอง 6 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงจารุพร  จำรัสภูมิ
2. เด็กชายรุ่งโรจน์  ทาแจ้ง
 
1. นายรชต  แก้ววิลัย
2. นายเอนก  ชำนาญ
 
420 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงนุจรี  มาซา
2. เด็กหญิงอรนภา  วรจิตสกุลชัย
3. เด็กหญิงอาภัสรา  บุตรจันทร์
 
1. นางสิริพร  มงคลกำธร
 
421 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงวาสนา  ปาเบ้า
2. เด็กหญิงอาภรณ์  โคตรชาดา
 
1. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
2. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
422 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายชยากร  สุริวรรณ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  เติมผล
2. นางฉัตรสุวรรณ  ตั้งประเสริฐวงศ์
 
423 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวสุภัสรา  เผือกเพ็ง
 
1. นางอภิญญา  จรัสพันธ์
 
424 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 89.56 ทอง 8 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวปัญญารัตน์  ประกอบผล
2. นายวินัย  คู่จันทึก
 
1. นางสุภาภรณ์  นิสสัยหาญ
 
425 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 89.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวพิมพ์อรสรวง  นิ่มสนิท
 
1. นางสาวธัญพร  เกิดศิริ
 
426 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 89.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวกรรณิการ์  จำนงค์บุญ
2. นางสาวกิตติยา  โอวาทวงศ์
3. นางสาวกุลธิดา  พิไลกุล
4. นายณัฐวุฒิ  ขุนจันทร์
5. นายนุกูล  ชูจัตุรัส
6. นายบัลลังก์  กะนาจร
7. นายปฏิพล  สุขี
8. นางสาวปภัสรา  อบบาลี
9. นางสาวปวีณา  ดาไธสงค์
10. นางสาวมยุรี  ศรีรักษ์
11. นางสาวรัตติกาล  บุญพิทักษ์
12. นายลือชา  งามขันธ์
13. นางสาววิจิตรา  ลาเกิด
14. นางสาววิมลสิริ  สูญศรี
15. นางสาวสาวิตรี  เขียวเขว้า
16. นายสุธี  เรืองจันทึก
17. นายอดิศักดิ์  เสาโกมุท
18. นางสาวอารียา  แก้วม่วง
19. นายเจริญชัย  เถาทิพย์
20. นายเชษฐา  จันโท
 
1. นางฉอ้อน  ทองแดง
2. นางสาวชาลินี  สีม่วง
3. นางทัศนียา  ฟักเจริญ
4. นางสาวพรปวีย์  คงสัมพันธ์
5. นางวรวรรณ  ประกิจ
 
427 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 89.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาววิไลพร  กมลสมภพ
 
1. นายพิชิต  กิจวาส
 
428 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายลือชัย  ชัยสงค์
 
1. นายกิตติเทพ  ธรรมพงษ์
 
429 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายสืบสาน  อินเสนา
 
1. นายธีรยุทธ  บุตรโคตร
 
430 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 89.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวกัลยา  พงษ์สะพุง
2. นางสาวกำไร  แซงลำ
3. นายจักรพันธ์  โนนฤาชา
4. นางสาวจิราภรณ์  หอมหวล
5. นายทินกร  วินิจ
6. นางสาววรรณิศา  ภูมิชัยสิทธิ์
7. นางสาววาสนา  ดาสุขัง
8. นายวีระชาติ  ประเสริฐ
9. นางสาวศิริพร  ชานนท์เมือง
10. นายสนันท์  บุญขัน
11. นางสาวสุดารัตน์  เจียชาลี
12. นางสาวสุพัตรา  บุตรเขียว
13. นางสาวสุวนันท์  เพ็งปัญจ่า
14. นายอนุชา  โกพิมาย
15. นางสาวเจนจิรา  สมบัติ
16. นายเสกสรร  โนนฤาชา
 
1. นายคมสันย์  วรรณจักร์
2. นายพิชิตชัย  ลามะให
3. นางวรรณภา  ทิพโชติ
4. นายสุเทพ  ทิพโชติ
5. นางเตือนใจ  ศรีสุพรรณ
 
431 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา 1. เด็กชายนฤมล  ห้วนเสนา
2. นางสาววันวิสาข์  สอนจันทร์
3. นางสาวสุภาพร  ปุริมาตา
 
 
432 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวทอฝัน  หาญแท้
2. นางสาวศิริยากร  เข้าใจการ
3. นางสาวศิริลักษณ์  ฝาชัยภูมิ
 
1. นางดารา  หอมวงษ์
2. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
433 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 89.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวสิริรักษ์  สุดท้วม
 
1. นายรัศมี  พวงทอง
 
434 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 89.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  ทองจำรูญ
2. เด็กหญิงปาริฉัตร  บุญเกื้อ
3. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  แก่นยางหวาย
 
1. นางชนานันท์  ทองแสง
2. นางเสริมศรี  บุญเกื้อ
 
435 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 89.4 ทอง 4 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  คุ้มคง
2. เด็กหญิงปทัยทิพย์  มิตรชอบ
 
1. นายสงบ  ชัยวิเชียร
 
436 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 89.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวณัฐพร  ก้อนมณี
2. นางสาวธิติมา  นามศิริพงษ์พันธุ์
3. นางสาวพิสชา  เจตน์ฐากูร
4. นางสาวมะปราง  เกนการณ์
5. นางสาวศศิธร  สิทธิทา
 
1. Mr.Alfredo  Rosales Jr.
2. Mr.James  William Cassidy
 
437 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 89.33 ทอง 4 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวอัจฉรา  สายทองคำ
 
1. นางสุนทนา  สุขเข
 
438 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 89.31 ทอง 18 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายพลวรรธน์  บุษราคำ
2. นางสาวสุพิชชาภา   อาสาวุธ
 
1. นายยุทธการ  ขวัญวรากุล
2. นางสุรีพร   สุขวิริยานนท์
 
439 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 89.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวจริยาพร  โม่กลาง
2. นางสาวพรนภา  จิรศรัณยานนท์
3. นางสาวพัชรพร  ไผ่ทอง
 
1. นายวีระศักดิ์  เนียมชัยภูมิ
2. นายเชาว์  เจือกุดขมิ้น
 
440 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 89.28 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายสุทธิพงษ์   ผลเหลือ
 
1. นางวัชรี  โลนะลุน
 
441 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 89.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายปรีชา  ศรีหาวัตร
2. นางสาวปิติยพร  มุนนท์
3. นางสาวเกษราภรณ์  หมั่นการ
 
1. นางธารินี  อยู่มาก
2. นางนิตยา  คำยาง
 
442 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 89.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ศรีภุมมา
 
1. นายธงชัย  เพชรภักดี
 
443 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.4-ม.6 89.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวกาญจนา  สิทธิวงศ์
2. นางสาวจิรัฐติกาล  ประยูรสิงห์
3. นายธนกฤต  นามอินทร์
4. นางสาวนวพร  ลาดแก้ว
5. นายภัทรพงษ์  หนานกุล
 
1. นางประสานพันธ์  พลทะยาน
2. นางสาวสุปาริชาติ  สุวรรณชัย
 
444 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 89.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวชลลดา  รักษาภัคดี
2. นางสาวสุภาวดี  มานอก
3. นายเกียรติศักดิ์  ชวนขุนทด
 
1. นางปัจวรรณ  ชุ่มเมืองปัก
2. นางละม้าย  หาญอาสา
 
445 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 89.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายรุทธิพงษ์  มิ่งขวัญ
2. เด็กชายสุธีรวัฒน์  ดวงประทุม
 
1. นางสาวพรพรรณ  กาฬปักษิณ
 
446 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 89.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวธนพร  เติมวิถี
2. นางสาวมยุรา  ศรีพลลา
3. นางสาวสุภาพร  จิตรกล้า
 
1. นายขงเบ้ง  บุญประคม
2. นางศิริลักษณ์  บุญประคม
 
447 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงประสิตา  มานิมนต์
 
1. นางสุวรรณรัตน์  ก้อนภูธร
 
448 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวกรกนก  บุญปอง
 
1. นางเสาวลักษณ์  ทวีเิงิน
 
449 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวลัดดาวรรณ์  ภักดิ์สูงเนิน
 
1. นายแสวง  นาสะอ้าน
 
450 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายพีรพล  ชำนาญกุล
2. นางสาวแพรวนภา  มาพะลัย
 
1. นางทัศนีย์  แป้นสุข
2. นางสุวรรณรัตน์  ก้อนภูธร
 
451 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวธัญญลักษณ์  ใจไว
2. นางสาวพัชรินทร์  พรมแพน
3. นางสาวสุธิดา  ชุ่มตระครุ
 
1. นางสาวสุปราณี  สีเขียว
2. นางเดือนดารา  ชำนาญ
 
452 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวกรรณิกา  กาศสันเทียะ
2. นายจักรพันธ์  หรรษา
3. นางสาวจุฬาลักษณ์  ภาวรรณา
4. นางสาวนิตยา  พิณโสดา
5. นางสาวสุคนธรณ์  สมภา
 
1. นางทัศนียา  ฟักเจริญ
 
453 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวสุมาลี  ร่องแซง
 
1. นางรจนา  ฦๅชา
 
454 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวกฤติยา  วงษ์สีดา
2. นางสาวจันทิมา  ชนะบุญ
3. นางสาวจินตนา  เบียขุนทด
4. นางสาวทัศน์วรรณ  สุริโย
5. นางสาวรัตนาภรณ์  คำงอน
6. นางสาวศิริลักษณ์  นาคน้อย
7. นางสาวศิริวรรณ  โสมา
8. นางสาวสาวิตรี  ฐานเจริญ
9. นางสาวสุพรรณี  แนนไธสง
10. นางสาวสุภาภรณ์  ศรีศักดิ์นอก
11. นางสาวสุวนันท์  สัปทนต์
12. นางสาวอัญชลี  คุ้มห้างสูง
 
1. นางจุฑารัตน์  ไชยเทพ
2. นายชัยนาท  พลอยบุตร
3. นายสรพล  แก้ววิไล
4. นายสายัณห์  ปุยภูงา
 
455 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ชัยชาญ
2. เด็กหญิงพิมพกานต์  ทศสิงห์
 
1. นางสาวนันทิชา  ฦาชา
2. นางสมจิตร  ปณิธานยุติธรรม
 
456 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวชนัดดา  สรรพกิจกำจร
2. นายภัทรานิษฐ์  ทรงศรีชัยนันท์
 
1. นายชัยณรงค์  สวัสดิ์วงษ์
2. นายยุทธพล  ชัยชวนานิตย์
 
457 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงพรพรรณ  อันพิมพ์
 
1. นายอนุศาสน์  พลธรรม
 
458 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 89 ทอง 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวดลนภา  ศิริพิมพ์
 
1. นางสาวประภัสสร  พิเภก
 
459 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 89 ทอง 4 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวสุดารัตน์  ยืนยัง
 
1. นายสุพจน์  บุญภูงา
 
460 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 89 ทอง 4 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวราตรี  พันธุ์ดี
 
1. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
461 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงวิลาสินี  เสมอไวย์
 
1. ดร.รชานนท์  โสภณฤทธิเดช
 
462 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 89 ทอง 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายพีระพล  คำสังข์
 
1. นายพรเทพ  ร่าเริงใจ
 
463 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 89 ทอง 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายขวัญชัย  ประเสริฐศรี
 
1. นางสาวประภัสสร  พิเภก
 
464 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายนภา  เต็มราษี
 
1. นายพรเทพ  ร่าเริงใจ
 
465 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวรุ่งนภา  พันธุ์ดี
 
1. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
466 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ทวยขุนทด
 
1. นางสาวสุชีรา  แก่วหนองแก
 
467 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  ชินชา
 
1. นายสิงหา  ครบุรี
 
468 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายกิตติการ  นุตะดี
 
1. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
469 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวศิริพร  หอดขุนทด
 
1. นางสาวสุชีรา  แก่วหนองแก
 
470 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงณัชชากร  ดอนเป๊ะ
 
1. นายสิงหา  ครบุรี
 
471 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายทุ่งสิทธิ์  ศรีบุรินทร์
 
1. นายชวลิต  บอขุนทด
 
472 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 89 ทอง 5 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงฟุ้ง  โคตรโสภา
 
1. นายวันนัด  โพธิ์กะต้น
 
473 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 89 ทอง 7 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวแจ่มจันทร์  คำปัด
 
1. นายชวลิต  บอขุนทด
 
474 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายจักรินทร์  แก้วสีงาม
2. นายธนา  กอมณี
3. นางสาวรณีญา  บึงอ้อ
 
1. ดร.รชานนท์  โสภณฤทธิเดช
 
475 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายจักราวุฒิ  เกมชัยภูมิ
2. นายศราวุธ  แพงไธสงค์
3. นายสุรศักดิ์  รักษากุล
 
1. นายปราโมทย์  หิตาพิสุทธิ์
 
476 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 89 ทอง 4 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาววิภาวดี  อ่อนแก้ว
 
1. นายวันชัย  พลปาน
 
477 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นางสาวจุฑาทิพย์  ละครพล
 
1. นางดาวรุ่ง  ศิริภูมิ
 
478 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นายณัฐพล  ศรีนวล
 
1. นายอมร  คงโนนกอก
 
479 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายณัฐกิตต์  บุญสระพังษ์
 
1. นายสุรชัย  มรรควัน
 
480 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ม.1-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายกิติศักดิ์  แสงคำ
 
1. นายสุเทพ   ทิพโชติ
 
481 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง( เดี่ยวแคน) ม.1-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายเกรียงไกร  ผุยคำผิ
 
1. นายสุเทพ   ทิพโชติ
 
482 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวพรธิตา  สุ่ยหล้า
2. นางสาวศิริพร  คงขาว
3. นางสาวสุวิภา  สีหะกุล
 
1. นายไพบูลย์  ก้อนเงิน
 
483 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายกฤษณะ  เสนา
2. เด็กชายชัชวาล  พรหมวิชัย
 
1. นายศิวพันธุ์  ยันตะคุ
2. นายสามารถ  ไตรณรงค์
 
484 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวปนัดดา  สุดบุญมา
2. นางสาวสุนิสา  คำชีลอง
3. นางสาวอรทัย  บุตรพรหม
 
1. นายภานุวัฒน์  บุญโสภณ
2. นายอดิศร   บุญโนนแต้
 
485 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 89 ทอง 4 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวปฐมาวดี  ดวงมาลา
2. นางสาววิชุนันท์  พันธ์โสภณ
3. นางสาวอนิญชาตา  อุเทนสุต
 
1. นางขนิษฐา  ต่อศรี
2. นายสมหมาย  พรมชัย
 
486 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวสุภาพร  ธงภัคดิ์
2. นางสาวสุวิมล  แสงสันเทียะ
 
1. นายอนันตศักดิ์  อำพระวรรณ์
 
487 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 89 ทอง 4 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายจีระพัฒน์  มีวิชา
2. นายมงคลชัย  มีเกษร
 
1. นายสราวุฒิ  ฝ่ายสัจจา
 
488 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นายจักรพล  ใสแสง
2. นายอลงกรณ์  ขจรวงศ์
 
1. นายสราวุฒิ  ชาลีเครือ
 
489 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายชุติพงษ์  กิ่งกนทา
2. นายศุภการณ์  เพียรขุนทด
 
1. นางสาวดวงแก้ว  ประสานศักดิ์
2. นายบุญเรือง  กิ่งกนทา
 
490 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายกานต์กวี   ประจงจิตร
2. เด็กชายธิติ  พิริยาพิทักษ์ภรณ์
 
1. นางสาวจารุณี   หาวิชิต
2. นางจิระพร   ภูมิภักดี
 
491 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นายคณาวุฒิ  บุญเลิศ
2. นายณัฐวุฒิ  แสงคล้าย
3. นายประธาน  มีชำนาญ
 
1. นางชุติภา  เชิดสกุล
2. นางสาวพีรชยา  ชีหรั่ง
 
492 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายจักรพรรดิ์  ทองม่วง
 
1. นางสาววรรณลี  พูลสวัสดิ์
 
493 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวพัชรี  ลาพร
 
1. นางสาวพรรณิภา  พงษ์สุพรรณ
 
494 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวอัญชลี  ตู้ภูมิ
 
1. นางสาวสารชา  พิมพาคุณ
 
495 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงฐิติมา  ปันสกุล
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  บุญกอด
3. เด็กหญิงอาริษา  สุทธิสอน
 
1. นางปราณี  โฉมมงคล
2. นางสุจิลา  เจริญขวัญ
 
496 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  พาจัตุรัส
2. เด็กหญิงวีรญา  เกี้ยมชัยภูมิ
3. เด็กหญิงอรทัย  โคกแพ
 
1. นางวิลาสิณี  ปิ่นสุวรรณ
2. นางสาวสมพิศ  กุลรักษา
 
497 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันประดิษฐ์ ของเล่นจากเศษวัสดุ เหลือใช้บกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์ทิมา  ทาดวงตา
2. เด็กชายจิระศักดิ์  กุลวงษ์
3. เด็กชายอิทธิพัทธ์  สนิทดี
 
1. นายวีระศักดิ์  ศรีภู
 
498 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพระบายสีประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กชายกฤษดา  เสนสอน
 
1. นายสุชาติ  คงสัมพันธุ์
 
499 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นายพนมทวน  ฤทธิ์กำลัง
 
1. นายประมวล  ปัญญาแก้ว
 
500 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 88.86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายวุฒินันท์  พาติกะบุตร
2. นายอมรเทพ  เสน่ห์พูด
 
1. นางอัมพร  ใจจันทึก
2. นายเกรียงไกร  จำนงชอบ
 
501 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 88.83 ทอง 5 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวนิศากร  ผู้นอก
 
1. นางสาวอมรรัตน์  มาตรวงษ์
 
502 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 88.8 ทอง 4 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กชายกัมปนาท  แฝงทรัพย์
2. เด็กชายทัตพิชา  ฉันสูงเนิน
3. เด็กหญิงสุพัตรา  ฤทธานันท์
 
1. นางจำรูญลักษณ์  ชำนาญ
2. นางเบญจมาพร  บุญประภาศรี
 
503 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 88.78 ทอง 9 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวนุชรินทร์  ทองแม้น
2. นายวิชชากร  ฤทธิ์จรูญ
 
1. นางสุวณี  ปิ่นประเสริฐ
2. นางอาภรณ์  กิติพันธยาพร
 
504 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 88.75 ทอง 4 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาเรศ   สู้ศึก
2. เด็กหญิงดวงกมล  ถาดภูเขียว
3. เด็กหญิงวรรณิกา  ใจเกษิม
 
1. นางจินตนา  แก้วช่วย
2. นางทับทิม  ญาณะนันท์
 
505 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 88.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์   ไทยป้อม
2. เด็กหญิงณิชกานต์   เพิ่มดี
3. เด็กหญิงสาวิณี   เมืองทรัพย์
 
1. นางสาวมาลินี  เกื้อหนุน
2. นางสุภัทรา  โชติสุภาพ
 
506 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 88.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ชัยยะ
2. เด็กหญิงจิราวรรณ  นาชัย
3. เด็กหญิงชลดา  พังสันเทียะ
4. เด็กหญิงณัฐวดี  มณีวรรณ
5. เด็กหญิงนภาพร  พุฒสันเทียะ
6. เด็กหญิงลักษรษ  ตุ่มศิริ
7. เด็กหญิงวรัญญา  ปานสิทธิ์
8. เด็กหญิงศิรินญา  ใจพันธ์
9. เด็กหญิงศิรินันท์  ศรีสำราญ
10. เด็กหญิงสิริกร  เจรจา
11. เด็กหญิงอินทิรา  ผดุงพล
12. เด็กหญิงแพรวา  โสภาพ
 
1. นางสาวสุภัตรา  จ้ายหนองบัว
 
507 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 88.61 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงชลธิชา  รอดไธสง
 
1. นางภาคินี  ปราณี
 
508 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 88.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ลีลาศ
2. เด็กชายวันชาย  ปานรักษา
3. เด็กชายสุรพงษ์  กางการ
 
1. นางสมใจ  ผลภิญโญ
 
509 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 88.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงธัญชนก  เดินแปง
2. เด็กหญิงปัทมา  สายคำวงค์
3. เด็กหญิงวารุวรรณ  ชื่นสบาย
 
1. นางพรทิวา  ดิษขุนทด
 
510 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 88.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวกุลณัฐ  วัฒนคาม
2. นายรังสรรค์  บุญโยธา
3. นางสาวเบญจมาศ  โสภาสิน
 
1. นางอัจจิมา  ฦาชา
 
511 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 88.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวกวินทิพย์  เคียงจัตุรัส
2. นางสาวธิติมา  สุภาพ
3. นายอดิเทพ  ดวงประทุม
 
1. นางสาวกรรณิการ์  เติมผล
2. นางฉัตรสุวรรณ  ตั้งประเสริฐวงศ์
 
512 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 88.57 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงขนิษฐา  เหมพลเทพ
2. เด็กหญิงจิตติมา  ศรีสุภาพ
3. เด็กชายจิรพร   โชคบัณฑิต
4. เด็กหญิงชุติมา  สุขวิเศษ
5. เด็กหญิงอินทราณี  ชำนาญ
 
1. นางสรารัตน์  ชำนาญ
 
513 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวชันย์ชนก  ปัทมวิชัย
 
1. นายประวัติ  ปรือทอง
 
514 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงอังสุมา  เกียรตินอก
 
1. นายสุเทพ  ทิพโชติ
 
515 ศิลปะ แข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายพิพัฒน์  มโนศรี
2. นางสาวพิมพ์ประภา  สุขนอก
3. นางสาววิยะดา  เหล่าทองสิงห์
4. นายสุทธิวัฒน์  แจ่มใส
5. นางสาวสุพรรษา  แซ่ตั้ง
6. นายสุวิทย์  พื้นหินลาด
7. นายอภิชัย  หาญกล้า
8. นางสาวอภิญญา  พงษ์สระพัง
 
1. นางสาวปรัชญาณี   ไทยน้อย
 
516 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 88.5 ทอง 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวศุภรัตติยา  หอระหัด
2. นางสาวสุพัตรา  โกสุมภ์
3. นายเทวราช  ศิริพรทุม
 
1. นางสุนทรี  วังศรี
2. นางเอื้องไพร  กิ่งปรุ
 
517 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงรัตน์ชนก  ใจทน
 
1. นางสาวสารชา  พิมพาคุณ
 
518 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 88.4 ทอง 4 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงสุภัสสร  ปัชชะมาลา
2. เด็กหญิงอำพรรณ  มัชแมน
 
1. นางยุวเรส  ราชานนท์
2. นางเพ็ญศรี  คงนาวัง
 
519 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 88.4 ทอง 4 โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวจินดามาศ  แข็งแรง
2. นางสาวณัฏฐณิชา  แสงสว่าง
3. นางสาวรัตนา  บุญหล้า
 
1. นายปัญจเดช  ชมภูวิเศษ
2. นายอภิเศก  ชัยโยรม
 
520 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวกนกนาฎ  เมฆคุ้ม
2. นางสาววนิดา  บุญโนนแต้
3. นางสาววิชุดา  เพิ่มศรี
 
1. นางชนานันท์  ทองแสง
2. นางสายสมร  มาฆะเซ็นต์
 
521 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 88.4 ทอง 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงชุติมา  สูญศรี
2. เด็กหญิงน้ำทิพย์  เจริญเกียรติ
 
1. นายทินกรณ์  วิปัสสา
2. นายราชศักดิ์  จัตุรัสตระกูล
 
522 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงอนงค์นาถ  มาลา
 
1. นางมะลิ  ปัญจไชยา
 
523 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 88.33 ทอง 4 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. เด็กหญิงจาริยา  งิ้วชัยภูมิ
 
1. นางธัญพิชชา  ศรีประดู่
 
524 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงอนุสรา   มินภายสงค์
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ศรีอินทร์คำ
 
525 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวพรรณราย  หลิ่มวงษ์
 
1. นางสาววิภา  พิงชัยภูมิ
 
526 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 88.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงจินดาพร  เลิศวานิชย์กุล
2. เด็กหญิงชลิตา  หาญชนะ
3. เด็กชายณัฐพร  โชคเหมาะ
4. เด็กหญิงดลพร  ตติยรัตน์
5. เด็กหญิงทักษพร  สุริโย
6. เด็กหญิงธีรดา  ผดุงโชค
7. เด็กหญิงนวรัตน์  พงไพร
8. เด็กหญิงพรแสงอรุณ  ธรรมศิล
9. เด็กหญิงภัทรวดี  วังหาญ
10. เด็กหญิงรัตนาวลี  วิชาจารย์
11. เด็กหญิงศศิวนันท์  จันทร์สำราญ
12. เด็กชายศิริพร  ไล่เขีย
13. เด็กชายสมฤดี  ต้านกลางดอน
14. เด็กหญิงสิรินยา  จันทะค่อม
15. เด็กหญิงสุนิสา  มีเงิน
 
1. นางสาวนภาพร  กระแสร์
2. นางสาวนันทิชา  ฦาชา
3. นายบุญยงค์  เหล่าขวัญสถิตย์
4. นางสุชิรา  พิทักษ์
 
527 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 88.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกนกวรรณ  ภิรมย์ไกรภักดิ์
2. นางสาวธัญญลักษณ์  ผานาค
3. นางสาวหทัยรัตน์  ชำนาญ
 
1. นางสาวณัฏฐนันท์  กาญจนสุวรรณ
2. นางธนันท์ลดา  ชาติขยัน
 
528 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 88.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายอภิชัย   หาญกล้า
 
1. นางสาวกนกวรรณ  อินทร์คำ
 
529 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 88.25 ทอง 5 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงบุษรินทร์  บุญชู
2. เด็กหญิงปริศตา  กลิ่นสักโก
3. เด็กหญิงสุชาดา  ผลช่วย
 
1. นายชวดล  คำมูลคร
2. นายอนุเทพ  กุศลคุ้ม
 
530 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 88.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายคมกริช   จำรัสกุล
2. เด็กชายฐานันดร   ผลภิญโญ
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  บุตรตาโคตร
4. เด็กชายตราภูมิ  อินทะจร
5. เด็กชายธีรศักดิ์  ผลเจริญ
6. เด็กชายศุภกิตติ์   ทูลจิตร์
7. เด็กชายอดิพงษ์   ชำนาญพล
8. เด็กชายเดชนุพงษ์  พงษ์สระพัง
 
1. นายชัยนุวัฒน์  โชคบัณฑิต
2. นายธีธัช  กิติคุณ
3. นายนายดรุณ  ประจันนวล
 
531 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 88.23 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงวิภาวรรณ  แก้วสุพรรณ
 
1. นางกนิษฐ์  จอมศรีกระยอม
 
532 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 88.2 ทอง 5 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงธัญญา   กฤษสุวรรณ
2. เด็กหญิงพรประภา   นาสาธร
3. เด็กหญิงสุกัลยา   เกตุธานี
 
1. นางวรินทร์    สุขทวี
2. นางอัญชลี    ชาติมนตรี
 
533 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 88.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวพรสุพัตรา  ผาปาน
2. นางสาววนิพา  หมุนอุดม
3. นางสาวอรอุมา  ต่อพันธ์
 
1. นางทัศนี  หมั่นอภัย
2. นางสุวรรณี  พงศนันทน์
 
534 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 88.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายกรนารายณ์  มณีจันทร์
2. นายคมสันต์  วิชาชัย
3. นางสาวจันชุดา  มาท้าว
4. นายจิระพันธ์  คงโนนกอก
5. นางสาวฉัตรธิมา  ฤาชา
6. นายชัชชล  คณะเพ็ชร
7. นายชัยยา  ขจรภพ
8. นางสาวชาริดา  พาสีชา
9. นางสาวฑิฆัมพร  สนั่นเมือง
10. นางสาวทิพย์อุษา  กล้าไพรี
11. นางสาวนรินทร์ธรณ์  จาระ
12. นางสาวนวลฉวี  พานเงิน
13. นายนันทกร  พูลประสิทธิ์
14. เด็กหญิงน้ำทิพย์  อุไรรัมย์
15. เด็กหญิงพรวิไล  จันทะดวง
16. นายพัทธิญะ  กำลังยงค์
17. นายพิพัฒน์  แกมกระโทก
18. นายพิศุทธิ์  ผาสุข
19. เด็กชายภคพัฒน์  อยู่ประเสริฐ
20. นายมาวิน  โชคเจริญ
21. นางสาวมิ่งขวัญ  แก้วโยธา
22. นายมเหสักข์  ผุดผาด
23. นางสาวรัชนีกร  ประเสริฐ
24. เด็กชายรัชพล  สนั่นเมือง
25. นายรุ่งเพชร  สุภพล
26. นางสาววนัสนันท์  มีไม่วาย
27. นางสาววนิดา  ตันชัยฤทธิกุล
28. นายวันชัย  หน่วงกลาง
29. เด็กชายวันชัย  เวียนโคกสูง
30. เด็กชายวีระ  ชูเดช
31. นายวุฒิชัย  คงโนนกอก
32. เด็กหญิงศิริยากร  แก้วกระจ่าง
33. นายสราวุฒิ  คำมูลละคร
34. นายสาธิตย์  พรมเดื่อ
35. นางสาวสไบทิพย์  มีแก้ว
36. เด็กหญิงอนิญชนา  อุทัยสา
37. นางสาวอรนุช  ชาติจันทึก
38. เด็กชายอรุณ  คุ้มบุ่งคล้า
39. นางสาวเกวลิน  กลิ่นศรีสุข
40. นายเกียรติศักดิ์  บุญเดช
 
1. นายพิสิฐชัย  บุญหนา
 
535 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 88.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกันต์ชิตา  ประชุมพิมาย
2. นางสาวพรวิภา  หาญกุดตุ้ม
3. นางสาววรดา  ผงโนนแดง
 
1. นางยุวดี  จอกสถิตย์
 
536 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงหยดเทียน  ตูมภูเขียว
 
1. นางนันทิมาศ  สื่อสัมฤทธิ์
 
537 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวนิรชา  อบมา
2. นางสาวพรพรรณ  ภิรมย์กิจ
 
1. นางคัทณวรรณ  สิงหเสม
2. นายสมัย  ประจวบสุข
 
538 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นายอมรเทพ  บุญเคหา
 
1. นางปนัดดา  ทีบัวบาน
 
539 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายชนม์มนัส  เหลือสูงเนิน
2. นายมนต์ชัย  สู่หญ้านาง
3. นางสาวอารียา  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
1. นางสาวกอบแก้ว  สิงหเนตรวัฒน์
2. นางสุรางค์รัตน์  ป้อมสุวรรณ
 
540 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายตวงโชค  ชาลีกุล
2. เด็กชายเฉลิมเดช  เกตุปรางค์
3. เด็กชายเทพพิทักษ์  จำพันธ์
 
1. นางมะลิสา  นาคพินิจ
2. นางสาวหนึ่งฤทัย  จำเริญจิต
 
541 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 88 ทอง 6 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายณัฐกานต์  จวบสมบัติ
2. เด็กชายณัฐพงษ์   มณีวรรณ์
3. เด็กชายพิทยุตฆ์  ชำนาญยา
 
1. นางฐิตารีย์  ศรีสวัสดิ์
2. นางรัศมี  สรสิทธิ์
 
542 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงจันทกานต์  เพ็ญพิมพ์
2. เด็กหญิงพรพิมล  ลุนบุตร
3. เด็กชายฤทธิชัย  ปานจำรูญ
4. เด็กชายสมชาย  วงษ์สีดา
5. เด็กหญิงโยธิกา  บุญร่วม
 
1. นางชยานันต์  ทวดสุวรรณ์
2. นายสมศักดิ์  พวงสันเทียะ
 
543 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกมลวรรณ  พลโยธา
2. นางสาวจริยา  คงคาใส
3. นางสาวปิยะดา  กระแสหัน
4. นางสาวพรธิภา  นาสะกาด
5. นางสาวมัลลิกา  อ้นที
6. นางสาวลดาภา  ศรีภูเขียว
7. นางสาวสุนิสา  สมตัว
8. นางสาวอภิญญา  ชาติชา
9. นางสาวอรยา  สมบูรณ์
10. นางสาวอัจจิมา  แจ่มใส
 
1. นางพยุง  ลานขามป้อม
2. นางสุทธิรักษ์  อ่องจำปา
 
544 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายปิยะฉัตร  อ่อนชัย
2. นางสาวพรรณทิพย์  วัยกุล
3. นางสาวพิมพโยม  ยาวัน
 
1. นางวิภาพร  ป้องปทุม
2. นางสาวสมส่วน  บุญเกลี้ยง
 
545 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวจินตนา  จำเริญสุข
2. นางสาวฉัตรธิมา  ฤาชา
 
1. นางสาวนลิกานต์  ตอสกุล
2. นายอังคาร  พรรณขาม
 
546 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงเมธินี  เผินชัยภูมิ
 
1. นายกิตติ์ธีธัช  กีรติชยานนท์
 
547 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 88 ทอง 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวดวงกมล  สบกลาง
 
1. นายฉกาจ  ภูถมทอง
 
548 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 88 ทอง 5 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาววราภรณ์  นามพิมล
 
1. นายวันนัด  โพธิ์กะต้น
 
549 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 88 ทอง 5 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นางสาวเสาวลักษณ์  ต่อชีวัน
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
550 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายกิติกร  ม่วงแก้ว
 
1. นางสาวประภัสสร  พิเภก
 
551 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 88 ทอง 5 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงสาวิตรี  คำกองแพง
 
1. นายวัชรินทร์  หินประกอบ
 
552 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 88 ทอง 4 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายพุทธิชัย  เปิงขุนทด
 
1. นายสิงหา  ครบุรี
 
553 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวกมลวรรณ  ทับทิมดำ
 
1. นายสรรพชัย  อินทสุวรรณ
 
554 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 88 ทอง 5 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวเจนจิรา  หาญสมัคร
 
1. นางสุมาลี  วิเชียรวัฒน์
 
555 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายพัฒนา  ทุมพร
 
1. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
 
556 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวศรารัตน์  ขันชัยภูมิ
 
1. นางสุมาลี  วิเชียรวัฒน์
 
557 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายศุภนัฐ  ยัดไธสง
 
1. นายสรรพชัย  อินทสุวรรณ
 
558 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายฐาปนี  แถมถูเขียว
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
 
559 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 88 ทอง 8 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาววิจิตรา  พันลำ
 
1. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
560 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายทนุเดช  ต่อศรี
 
1. นายพรเทพ  ร่าเริงใจ
 
561 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายศรัญญู  ศรีมะนาว
2. นายสุเทพ  ภิรมย์ไกรภักดิ์
3. นางสาวเรณู  ลบไธสง
 
1. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
562 ศิลปะ เดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกมลชนก  ก้อนเงิน
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
563 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวอรอุมา  จุลวัน
 
1. นายเพชรราช  บรรเทิงสุข
 
564 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงทัดดาว  จันทร์พยัคฆ์
2. เด็กหญิงธนพร  ฤๅชา
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  เก็งชัยภูมิ
4. เด็กหญิงนวพร  หาญเสนา
5. เด็กหญิงพรรณทิภา  โคตรชัย
6. เด็กหญิงอนัญพร  ตั้งใจ
7. เด็กหญิงอังคณาภรณ์  คุณชื่น
 
1. นางขวัญจิรา  วงแหวน
2. นางสาวสุมารินทร์   สามารถกุล
3. นายเอกลักษณ์  บูรณ์เจริญ
4. นางเอื้ออารีย์  ฤทธิ์สำเร็จ
 
565 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายพลพิทักษ์   โพธิ์นาฝาย
 
1. นางสาวสุมารินทร์   สามารถกุล
 
566 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโปงลาง) ม.1-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. นายภานุพงษ์  แสนบัว
 
1. นายสุทธิศักดิ์  ขวัญศักดิ์
 
567 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวโหวด) ม.1-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายประไพร  ศรีสวัสดิ์
 
1. นายวรรณพงษ์  พาภักดี
 
568 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายคฑาวุธ  ภูมิสถาน
 
1. นางไกรรักษ์  บุญตอบ
 
569 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง( เดี่ยวแคน) ม.1-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายชัยชนะ  โพธิ์นิน
 
1. นายวรรณพงษ์  พาภักดี
 
570 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  โชคเหมาะ
2. เด็กหญิงกฤติยาพร  เสมียนชัย
3. นางสาวกัญญารัตน์  สิทธิ์ศรชัย
4. เด็กหญิงกานต์ชนก  เพ็งบ้านไร่
5. นายจิติวัฒนา  สมภาร
6. เด็กหญิงชโลธร  กำไรรวย
7. เด็กหญิงทักษิณา  นอบไทย
8. เด็กหญิงธนภร  รัตนเสนีย์
9. เด็กหญิงธนาวดี  วังมูล
10. นางสาวธิดารัตน์  ป้องขันธ์
11. เด็กหญิงน้ำฝน  ใจอดทน
12. เด็กหญิงปวีณา  แจ้ชัยภูมิ
13. นางสาวปิยาภรณ์  ยันตะพันธ์
14. เด็กหญิงพรจิตร  ชะนะหาญ
15. เด็กหญิงพรนภา  คบมิตร
16. นางสาวพัชรมัย  หม่อมทอง
17. นายพีรพัฒน์  โตนชัยภูมิ
18. เด็กหญิงรตวรรณ  กงชัยภูมิ
19. เด็กหญิงรักศยา  สุระโส
20. นายรัชชานนท์  สุขเกตุ
21. เด็กหญิงรัชนี  มุระสิวะ
22. นางสาวรัตนาวดี  เกิดสวรรค์
23. เด็กหญิงวนิดา  โชควิเศษ
24. เด็กหญิงวรพร  ภักดีแก้ว
25. เด็กหญิงสิริลักษณ์  ทางชัยภูมิ
26. เด็กหญิงสุธิดา  แสนสะท้าน
27. นายอภิสิทธิ์  นาราช
28. นางสาวเกวลิน  บุตรชานนท์
29. เด็กหญิงเจนจิรา  อภัยฤทธิรงค์
30. เด็กหญิงเบญจพร  ละลมชัย
 
1. นายโสโชค  สู้โนนตาด
 
571 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 88 ทอง 5 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายจุลดิษ  วิทยาวัจกร
2. เด็กชายสมคิด  กิ่งกุลทา
 
1. นายนราธร  ซุยกระเดื่อง
 
572 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 88 ทอง 4 โรงเรียนลุ่มลำชีนิรมิตวิทยา 1. นางสาวนิตยา  ทักละ
2. นางสาวประภัสสร  สมหมาย
3. นางสาวปิยานุช  แม้นศรี
4. นางสาวรัตนา  วรรณชาติ
5. นายอนุวัฒน์  แดงเขว้า
6. นางสาวเพ็ญพรรณ  โถชัย
 
1. นางนิภาไล  แนวโอโล
2. นางสาวพิชฎาณัฏฐ์  พันทาโฮม
 
573 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวชนม์นิภา  เข้าใจการ
2. นายธีระพงษ์  ฝาชัยภูมิ
3. นายประดิษฐ์แท่น  บำรุงไทย
 
1. นางสาวกนก  จันทร์ขามป้อม
2. นางหนูลับ  สุขสำราญ
 
574 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายทศพร  คำทอง
2. นายพงศกร  อาชีวะศึกษาคม
3. นายอลงกต  อินทรปรีดา
 
1. นางกองทรัพย์  เค้าฉิม
2. นางเอื้องไพร  กิ่งปรุ
 
575 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  ทวงแสง
2. เด็กหญิงวินวิษา  ศรีวงษ์ชัย
3. เด็กหญิงสุชาดา  พรชัยภูมิ
 
1. นางสาวมัทนา  พองชัยภูมิ
2. นางสารภี  สืบนุการวัฒนา
 
576 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงพรพรรณ  เจริญสุข
2. เด็กหญิงวรรณภา  ชูสำโรง
3. เด็กหญิงอมรพันธ์  แก้ววิชัย
 
1. นางสิริพร  มงคลกำธร
 
577 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 88 ทอง 5 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายธิติวุฒิ  ชาติชำนาญ
2. เด็กชายสุรเชษฐ์  แพลนสัมฤทธิ์
 
1. นายรัชภูมิ  ถนอมผล
2. นางศิริรัตน์  พิมณาคุณ
 
578 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกิตติมา  พวกดอนเค็ง
2. นางสาวสุพัตรา  ประจันนวล
 
1. นางสาวณัฏฐนันท์  กาญจนสุวรรณ
2. นางเยาวภา  นพคุณ
 
579 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  สุขนาแซง
2. เด็กหญิงวรุณดารา  พุงไธสง
3. เด็กหญิงสุรีรัตน์  ศรีเจริญ
 
1. นายประสิทธิ์  สุจำนงค์
2. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
580 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายกรรชัย  ศรีพล
2. นายอดิศักดิ์   คีรี
 
1. นายประเสริฐ  ครุฑใจกล้า
2. นายรัชภูมิ  ถนอมผล
 
581 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 88 ทอง 4 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวปริยากุล  จันทรกุล
2. นางสาววริษฐา  เดชพร
 
1. นายคฑาวุธ  พึ่งภูมิ
 
582 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวชฎาพร  เจริญบุญ
2. นายชุพงษ์  อรรณพงษ์
3. นายสมบัติ  เครือผักปัง
 
1. นายสุขสันต์  สมมะโน
2. นายเฉลิม  บุญปลูก
 
583 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวพัณจรินทร์  โสกำปัง
2. นางสาวรริตา  คำแย้ม
3. นางสาวสุภาภรณ์  พงศ์สุวรรณ
 
1. นางสาวณัฐชญามาศ  คำพิทักษ์
2. นางณัฐศิรี  คำพิทักษ์
 
584 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 87.83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   ดวงสา
2. เด็กชายศักดิ์นรินทร์  พรประสิทธิ์
 
1. นายรัชภูมิ  ถนอมผล
2. นางสาววราพร   ชัยมาตย์
 
585 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 87.83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายสุรเดช  เหี้ยวขุนทด
2. เด็กชายอรัญ  เลาหะนาคีวงศ์
 
1. นายชาตรี  พะยิ
2. นายโชคปฎิพัทธ์  ศิริภูมิ
 
586 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 87.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวนงรัตน์  พุดจันทึก
2. นางสาวนิจารี  ทองดอนเหมือน
3. นางสาวอนิสา  เขาขุนทด
 
1. นางสายทอง  คาดสนิท
2. นายไพฑูรย์  มณีจันทร์
 
587 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 87.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  เมาะลาษี
 
1. นายมานะ  ชยันตรดิลก
 
588 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 87.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกานดา  ชำนาญพล
2. เด็กหญิงจิรภาพร  สิทธิโคตร
3. นางสาวจิระวรรณ  ถิรมย์ไกรภักดิ์
4. เด็กชายฉัตรชัย   ไพรศรี
5. เด็กหญิงฐานิต  เทพจันทร์
6. เด็กชายณัฐกิจ  บุญสระพังษ์
7. นายณัฐวุฒิ  นามวง
8. เด็กชายณัฐวุฒิ  ป้อมสุวรรณ
9. เด็กชายธนถรณ์  ลุนชัยภา
10. นายนพรุจ  ผ่องสนาม
11. เด็กชายนรเชษฐ์  สิงอาจ
12. เด็กหญิงนิภาภรณ์  เหล่าคุณค้า
13. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  แวงยางนิก
14. นายพิพัฒน์  มโนศรี
15. นางสาวพิมพ์ประภา  สุขนอก
16. นายยศกาณต์  ต่อสกุล
17. เด็กหญิงวรรณวิวาห์  เฮื้องกลาง
18. นางสาววิยะดา  เหล่าทองสิงห์
19. เด็กหญิงศศิวิภา  ขวัญมงคล
20. เด็กหญิงศิริญญา  พงษ์สระพัง
21. เด็กชายสหรัฐ  หาญปราบ
22. นายสุทธิวัฒน์  แจ่มใส
23. นางสาวสุพรรษา  แซ่ตั้ง
24. นายสุวิทย์  พื้นหินลาด
25. นายอภิชัย  หาญกล้า
26. นางสาวอภิญญา  พงษ์สระพัง
27. เด็กชายอานุวัฒน์  สุดี
28. เด็กชายเริงศักดิ์  โชคบัณฑิต
29. เด็กชายไชยา  สุริยันต์
 
1. นางสาวปรัชญาณี   ไทยน้อย
2. นายสรกฤช  ฆารโสภณ
3. นายสุรชัย  มรรควัน
 
589 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 87.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวฉวีวรรณ  โพธิ์นวลฉวี
2. นางสาวณัฐชยา  เก็บกลาง
3. นางสาวนฤพร  คำแพง
 
1. นางสาวมัทนา  พองชัยภูมิ
 
590 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 87.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงสุภาวดี   สว่างตา
 
1. นางเสาวนีย์  พิพัฒนชัยภูมิ
 
591 ศิลปะ เดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 87.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ฉิมสะอาด
 
1. นางสาวทัศนีย์  คณาธรรม
 
592 ศิลปะ เดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 87.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวกาญจนา  เอกอาวุธ
 
1. นางหยกฟ้า  ตั้งพงษ์
 
593 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายภานุพงษ์  มุ่งประสมกลาง
 
1. นายปรัธยาน์  นาดี
 
594 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวบุษบา  มณีวงษ์
 
1. นายปัญญา  ทองสา
 
595 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 87.75 ทอง 4 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวสุกัญญา  จำรัสวงษ์
 
1. นายคมสันย์  วรรณจักร์
 
596 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวนงค์ลักษณ์  สิทธิรส
2. นางสาวนิตยา  สกลหล้า
3. นางสาวปภาวดี  ศึกขุนทด
 
1. นายคุณากร  อุเทนสุต
 
597 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87.71 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กชายฤทธิชัย  ภู่ชัยภูมิ
2. เด็กชายวรพล  วิญญายงค์
3. เด็กชายอธิเบศ  ขุงชัยภูมิ
 
1. นางสาวธิดารัตน์  กุศลคุ้ม
 
598 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 87.66 ทอง 5 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงสิรินภา  น้าประเสริฐ
 
1. นางธนัฏฐา  สวงกระโทก
 
599 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงเบญจา  เตยพุฒซา
 
1. นางสาวอนงค์  สิงห์สนั่น
 
600 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 87.66 ทอง 6 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวศิริเพ็ญ  รัตนสมบูรณ์ชัย
 
1. นางสาวธัญพร  เกิดศิริ
 
601 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ชัยยะ
2. เด็กหญิงจิราวรรณ  นาชัย
3. เด็กหญิงชลดา  พังสันเทียะ
4. เด็กหญิงณัฐวดี  มณีวรรณ
5. เด็กหญิงนภาพร  พุฒสันเทียะ
6. เด็กหญิงลักษณา  ตุ่มศิริ
7. เด็กหญิงวรัญญา  ปานสิทธื์
8. เด็กหญิงศิรินญา  ใจพันธ์
9. เด็กหญิงศิรินันท์  ศรีสำราญ
10. เด็กหญิงสิริกร  เจรจา
11. เด็กหญิงอินทิรา  ผดุงพล
12. เด็กหญิงแพรวา  โสภาพ
 
1. นางสาวสุภัตรา  จ้ายหนองบัว
 
602 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 87.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงทิพย์อนงค์  บุญครอง
2. เด็กหญิงปนัดดา  ดิเรกศรี
3. เด็กหญิงอัจฉรา  เสมา
 
1. นางรัชนี  สุภานันท์
2. นายอำนาจ  บุญเหลือ
 
603 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 87.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวปาลิตา  ดวงหยี่หวา
2. นางสาววีนา  ศรีวรรณพิมพ์
3. นางสาวศิริพร  บุญเลิศ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  เติมผล
2. นางฉัตรสุวรรณ  ตั้งประเสริฐวงศ์
 
604 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 87.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงบุญญิสา  ขวัญงาม
 
1. MissSuncai  Zhao
 
605 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงจีรภา  เพชรก้อน
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  เพชรก้อน
3. เด็กหญิงณัฐมล  จันทร์เขียด
 
1. นางสาววาสนา  นาเสถียร
2. นางสาวเมธาพร  บุญสมัย
 
606 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87.57 ทอง 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงน้ำฝน  ภูมิพระบุ
2. เด็กหญิงศิริขวัญนภา  ตลับเพชร
3. เด็กหญิงสิรินยา  กองลี
 
1. นายวิเศษ   เจ้าทรัพย์
 
607 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 87.5 ทอง 7 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายเทวัญ  เมืองแสน
 
1. นายวิรัตน์  พรมกุดตุ้ม
 
608 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นายอัมพุ  คบสหาย
 
1. นายกิตติ์ธีธัช  กีรติชยานนท์
 
609 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวนิรชา  อบมา
 
1. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
610 ศิลปะ แข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงขวัญมนัส  หาญคง
2. เด็กหญิงทัดดาว  จันทร์พยัคฆ์
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  เก็งชัยภูมิ
4. เด็กหญิงนวพร  หาญเสนา
5. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ตรงเมธี
6. เด็กหญิงศุภนิดา  ไตรสงคราม
7. เด็กหญิงอนัญพร  ตั้งใจ
8. เด็กหญิงอรรัมภา  ศรีวิไล
 
1. นางขวัญจิรา  วงแหวน
2. นางสาวสุมารินทร์   สามารถกุล
3. นายเอกลักษณ์  บูรณ์เจริญ
4. นางเอื้ออารีย์  ฤทธิ์สำเร็จ
 
611 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงภคพร  รวิวรรณ
2. เด็กชายภรณ์ทิพย์  เนาว์พิมาย
3. เด็กหญิงวัลลภา  สะตะ
 
 
612 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 87.4 ทอง 4 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  เลขาโชค
2. เด็กหญิงลลิตภัทร  จิระจิตต์มีชัย
3. เด็กหญิงอินทุอร  ธงศิลา
 
1. นายวัฒนา  นิธิศดิลก
2. นางสาวเสาวลักษณ์  สุตะภักดี
 
613 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 87.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวอารียา  ประทุมมา
 
1. นางพนม   ศรีสกุล
 
614 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 87.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายจินตภพ  ขาวมี
2. เด็กหญิงปิ่นสุดา  ม่วงรุ่ง
3. เด็กหญิงยุพิน  สพกลาง
4. เด็กหญิงยุภา  สพกลาง
5. เด็กหญิงวันนา  จันทร์บัว
6. เด็กหญิงวิมลตรา  แซ่ฉั่ว
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวพานทอง  มนตรี
3. นางสุจิตรา  ดีชัยภูมิ
 
615 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงนิรมล  พงศ์สุวรรณ
 
1. นางอุมารินทร์  จำนงชอบ
 
616 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 87.33 ทอง 4 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวณัฐพร  ทองภา
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
617 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 87.3 ทอง 4 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายประสาน  หาญจิต
 
1. นายประจงฤทธิ์  พลราษฎร์
 
618 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 87.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวชานิลนา  หาญละคร
 
1. นายธีรยุทธ  บาลี
 
619 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ต๊ะกาบโพธิ์
 
1. นางขวัญจิรา  วงแหวน
 
620 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 87.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญฐมณี  แสงอร่าม
2. เด็กหญิงสุวิมล  เสาว์ยงค์
 
1. นางสาววราพร  ชัยมาตย์
2. นางศิริรัตน์  พิมณาคุณ
 
621 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 87.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายธนพนต์  ด่านภักดี
 
1. นายชาญณรงค์  ประภาวงศ์
 
622 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 87.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงชนัญญา  รักษ์มณี
 
1. นางดาวเรือง  วงศ์ภาคำ
 
623 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 87.13 ทอง 4 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายอาณัติ  ลีลาน้อย
2. นางสาวอาภาภรณ์  เด่นประยูร
3. นางสาวอินทิรา  กว้างนอก
 
1. นายนิพนธ์  ญาติสมบูรณ์
2. นายโย  หวะสุวรรณ
 
624 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงพิมพ์นภา  ภูวงษ์ยอด
 
1. นางประภัสสร  ดวงวิญญาน
 
625 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายอนาวิน  โม้แก้ว
 
1. นางสมพร  มลิทอง
 
626 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายธนากร  สุวรรณกาล
 
1. นางนงเยาว์  บานฤทัย
 
627 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายสุภาภรณ์  หงษ์วิลัย
 
1. นางยุวเรส  ราชานนท์
 
628 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 87 ทอง 4 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวจิราพร  พรมทา
2. นางสาวรัชนีกร  โม้แก้ว
 
1. นางสมพร  มลิทอง
 
629 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายฐานิศวร์  ก้องเกียรติสิริ
2. นายณัฐพล  เจตกาลบุญชู
3. นางสาวนิชนันท์  สุขรมย์
 
1. นางกมลณัท  คลังเงิน
2. นางสาวรุ่งระพิน  วงศ์อินตา
 
630 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  รัตนะ
2. เด็กหญิงกรรณิการ์  วรรณเวชย์
3. เด็กหญิงชฎาพร  จำเริญสุข
4. เด็กหญิงญาสุมินทร์  ศรีไตรภพ
5. เด็กหญิงธันยารัตน์  อ่อนสกุล
6. เด็กหญิงพัชรี  กิ่งกระโทก
7. เด็กหญิงศิรประภา  รักพงษ์
8. เด็กหญิงศิรินทิพย์  สวัสดี
9. เด็กหญิงศิรินันท์  พัสกา
10. เด็กหญิงสายฝน  วุธชัยภูมิ
11. เด็กหญิงสุกัญญา  มีแก้ว
12. เด็กหญิงสุธิดา  ไตรทิพย์
13. เด็กชายอภิสิทธิ์  อยู่สมบูรณ์
14. เด็กหญิงอันวา  วิสัยเพียร
15. เด็กหญิงอารยา  เจิมขุนทด
 
1. นางคนึงนิจ  จีนพก
2. นายวันเฉลิม  หารสูงเนิน
3. นางสาววานา  ชัยพัฒ
4. นายวุฒิพงษ์  สมพงษ์พิพัฒน์
 
631 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  โนนุช
 
1. นางสาวประภัสสร  พิเภก
 
632 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 87 ทอง 6 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นางสาวศุภิวรรณ  แก้วชัยยา
 
1. นายถาวร  ดีอ่อน
 
633 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 87 ทอง 6 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายวุชชิรา  ชานนท์
 
1. นางสุมาลี  วิเชียรวัฒน์
 
634 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 87 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายศักดา  ทุมพร
 
1. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
 
635 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 87 ทอง 6 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวอนุสรณ์  สิริคุณ
 
1. นายสุรศักดิ์  ฝาชัยภูมิ
 
636 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา    
637 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 87 ทอง 4 โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวธตรฐ  สำราญจิต
 
1. นายนพเก้า  สำราญจิต
 
638 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 87 ทอง 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาววรรณภา  หงส์สระแก้ว
 
1. นายอริยพล  อุดมอภิญญา
 
639 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 87 ทอง 4 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวนุสรา  ตะโยเค
 
1. นายวันนัด  โพธิ์กะต้น
 
640 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 87 ทอง 5 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวพรทิพา  บุญรัตน์
 
1. นางสุชาวรรณ  ทองหลาบ
 
641 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 87 ทอง 4 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวจิตตาภรณ์  เปล่งวรรณ์
2. นางสาวจุฬีพร  สุระโส
3. นางสาวผกาสินี  ก้อเมืองน้อย
4. นางสาวภัทรวรรณ  นิยมพงษ์
5. นางสาวศิริมนต์  อาจโนนเปลือย
6. นางสาวอนิญชิตา  อุเทนสุต
7. นางสาวโสภิดา  สมบูรณ์
 
1. นางขวัญจิรา  วงแหวน
2. นางสาวสุมารินทร์   สามารถกุล
3. นายเอกลักษณ์  บูรณ์เจริญ
4. นางเอื้ออารีย์  ฤทธิ์สำเร็จ
 
642 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายกฤษฎา  วงษ์ชาลี
 
1. นายวรรณพงษ์  พาภักดี
 
643 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
644 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวจินต์จุฑา  อัคราช
2. นางสาวศศิธร  สุมิตร
3. นายอนันต์  มุทาพร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปรีชา  จอกสูงเนิน
2. นางสุนันทา  จอกสูงเนิน
 
645 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวชนากานต์  ประดับแก้ว
2. นางสาวภัทรกันย์  เลิศวานิชย์กุล
3. นางสาววารตี  งามประเสริฐ
 
1. นายสมชาย  พงษ์สวัสดิ์
2. นายสิทธิชัย  กระจายพันธ์
 
646 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 87 ทอง 4 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นายวิทวัฒน์  คีรีวรรณ์
2. นายวีระพล  ญาติปลื้ม
3. นายสมศักดิ์  กลางนอก
 
1. นายกิตติภพ  กุลจันทร์
2. นางสาวนวลละออง  ตุยชัยภูมิ
 
647 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 87 ทอง 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายวิกรม  สวัสดิ์วงศ์
2. นางสาวสุกัญญา  เจนชัยภูมิ
3. นายเชาวชัย  เสนชัย
 
1. นางกองทรัพย์  เค้าฉิม
2. นายอมร  วาดสูงเนิน
 
648 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 87 ทอง 5 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงภัทรริยา  ถิ่นชีลอง
2. เด็กหญิงอลิษา  ภูมิ
 
1. นายศักดิ์ดา  ฐานวิสัย
 
649 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายคมสัน  เหลื่อมศรีจันทร์
2. นายสัญชัย  ทะเลดอน
3. นายอดุลย์  สกุลรัตน์
 
1. นายณัฑธวัตน์  คลาดโรด
2. นายบุญส่ง   ผาสุขมูล
 
650 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงวรางคณา  วัฒนกุลไพศาล
 
1. นางสาวกัญญาภัทร  แดงบำรุง
 
651 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายจักรกฤษณ์  พลเสน
2. นางสาวณัฐวรา  ใจสบาย
3. นายทัศนะ  เทียนเงิน
4. นายธชาภัทร  ศรีนวกุล
5. นายลัทธชัย  ปานพรมมา
6. นางสาววิลาสินี  จำรูญชาติ
7. นายสุทธิพงษ์  พันธุ์โสภา
8. นายสุริยะ  กระต่ายทอง
9. นางสาวอรไพลิน  พรเลิศทวีกุล
10. นางสาวอันธิกา  กรวยสวัสดิ์
 
1. นายชัยพิพัฒก์  ไพศาลธรรม
2. นางดวงดาว  หวะสุวรรณ
 
652 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวชไมพร   ทองภูธรณ์
2. นายธนากร   จันทร์แสง
3. นางสาวพัชรี   ไทยบำรุง
 
1. นางวิราวัฒน์   ประชามอญ
2. นางสาวอุมารินทร์   คำญา
 
653 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดเล่านิทาน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงนันนภา  ปั้นเจริญ
 
1. นางสาวจินตนา  อภัย
 
654 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดเล่านิทาน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวรัตนา  พุกมาก
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
 
655 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดหนังสือ เล่มเล็ก ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายธ๊รพล กำลังยงศ์  นายธีรพล กำลังยงศ์
2. นายอรรถกานต์ เชิดชู  นายอรรถกานต์ เชิดชู
3. นายเปโตร นาเจริญ  นายเปโตร นาเจริญ
 
1. นางวราภรณ์ สอนสังข์  นางวราภรณ์ สอนสังข์
2. นางสาวสุรัญญา ณาณประสงค์  นางสาวสุรัญญา ญาณประสงค์
 
656 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันประดิษฐ์งานใบตอง ประเภทบายศรี ปากชามประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กชายนิเ้วศ  บัวสิงห์
2. เด็กชายบุญยเกียรติ  เกตุนอก
3. เด็กหญิงเสาวคนธ์  เทิ้งโพธิ์กลาง
 
1. นายสุชาติ  คงสัมพันธุ์
 
657 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันประดิษฐ์ ของใช้จากเศษวัสดุ เหลือใช้ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายทิวา  อมฤก
2. เด็กชายประกรรัตน์  เสาโกมุท
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ต้อยจัตุรัส
 
1. นายณัฐวัฒน์  คลาดโรค
2. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
 
658 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สดบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงกาญจนา  สะท้านถิ่น
2. นางสาวสุภาพร  ทาห้วยหว้า
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ  เทืองน้อย
 
1. นางสาวณัษฎาพร  วงษ์ชู
2. นางสาวถนอมจิตร์  ตั้งนารี
 
659 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้นประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายวานิตย์  แคนสา
2. นางสาวอนุศรา   ทองหล่อ
3. นางสาวอริสา  ศรีศักดิ์นอก
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสุจิตรา  ดีชัยภูมิ
 
660 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันเต้นหางเครื่องประกอบเพลงประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงทิพย์เกษร  ลายนอก
2. เด็กชายธนารัตน์  คณาโจด
3. เด็กหญิงพณิดา  สารอิ่ม
4. เด็กหญิงอภัสรา  หงษ์วิลัย
5. เด็กชายอาทิตย์  มิสา
6. เด็กชายอานนท์  ปลายชัยภูมิ
 
1. นายธโนวุธ  อิ่นคำ
2. นางสุพัตรา  อิ่นคำ
 
661 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 86.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายจิตริน   เตื่อยโยชน์
2. เด็กชายศิริพงศ์   กอบัว
 
1. นางสาวจีรนุช  พิมพ์ทวด
2. นายโกมิน  ภิรมย์ชม
 
662 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 86.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา 1. เด็กหญิงนันทิกานต์  แซ่เติ๋น
2. เด็กชายวัชรพงษ์  ลาภทวี
3. เด็กหญิงหยาดรุ้ง  ลาภเงิน
 
1. นางสาวยุวลี  โพยนอก
 
663 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 86.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กชายชินวัตร  ทิพย์โพธิ์ศรี
2. เด็กชายณัฐรินทร์  สินชัยภูมิ
3. นายปริญญา  ผลบุญ
4. นายสรายุ  มงคล
5. นายสุทธิพงษ์  สืบนาคะ
 
1. นางพนม   ศรีสกุล
2. นายโชติช่วง  ต่อชีพ
 
664 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86.75 ทอง 5 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวสุดารัตน์  ศรีณะ
 
1. นายกิตติเทพ  ธรรมพงษ์
 
665 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 86.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายชาญวิทย์  งามประเสริฐ
2. เด็กชายทัดสพงค์  อยู่ภักดี
3. เด็กชายพีรวัฒน์  หัตถประนิตย์
4. เด็กชายภควัต  เจนบุรี
5. เด็กชายภาสกร  เพิ่มยินดี
6. เด็กชายรัฐวุฒิ  สลัดชัย
7. เด็กชายวัชรพงษ์  เพชรประไพ
8. เด็กชายสรศักดิ์  แซ่ต้วน
 
1. นายประยงค์  อภิเมธีธำรง
2. นายสุริยวงค์  ชัยวิชา
3. นายอมร  วาดสูงเนิน
 
666 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86.71 ทอง 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงวรางคณา  เสี้ยมแหลม
 
1. นางบังอรรัตน์  ชัยเนตร
 
667 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 86.71 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฐมล  บุญกลาง
2. เด็กหญิงดมิสา  ด้วงช้าง
3. เด็กหญิงธันวารัตน์  โพธิ์นอก
4. เด็กหญิงอรอุมา  เพิ่มจันทึก
5. เด็กหญิงอัยวัล  จะชาลี
 
1. นางสาวอิรวดี  ทานะสุข
 
668 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 86.71 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา 1. เด็กชายกาณฑ์  นะต๋าคำ
2. เด็กหญิงจิราพร  แสนขอมคำ
3. เด็กชายประพัฒน์  จิตรโสม
 
 
669 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86.7 ทอง 15 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กชายศิริโรจน์  นาคคำ
2. เด็กหญิงอนุสรา  ฤาชา
 
1. นายทองม้วน  ขนชัยภูมิ
2. นางสุภาวดี  พงษ์อุดทา
 
670 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 86.66 ทอง 4 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวกัญญารัตน์  ดอนคำ
2. นางสาวชลธิชา  อ่อนแช่ม
3. นางสาวธิดารัตน์  นพวรรณ
4. นายศราวุธ  อุปนัน
5. นางสาวศิริพร  อาจหาญ
6. นายอภิสิทธิ์  อุดมฤทธิ์
7. นายอภิสิทธิ์  ศรีสุข
8. นายอิสรา  พลทะยาน
 
1. นางขวัญจิรา  วงแหวน
2. นางสาวสุมารินทร์   สามารถกุล
3. นางเอื้ออารีย์  ฤทธิ์สำเร็จ
 
671 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. เด็กหญิงพิจิตรา  บุราณ
2. เด็กหญิงสุพัตรา  กงชัยภูมิ
3. เด็กชายอรรถนนท์  ทั่งทอง
 
1. นายมังกร  โสส้มกบ
2. นายสุพจน์  ฐิติวรการณ์กูล
 
672 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวกรรณิการ์  ศรีฮาด
2. นางสาวกิ่งแก้ว  มาลากอง
3. นางสาวจริยา  ตั้งชัยภูมิ
4. นางสาวจันทิมา  เกิดเดช
5. นางสาวจิตติมา  เรียงไข
6. นางสาวจิราพร  แร่ไธสงค์
7. นางสาวจุฑาภรณ์   หมู่โสภิญ
8. นางสาวชัชชฎาพร  ศรีธาตุ
9. นางสาวนภาพร  วิชัยผิน
10. นางสาวพรวนัช  ทิพย์แสง
11. นางสาวสุนิสา  ด้วงทอง
12. นางสาวสุพรรษา  มนตรี
13. นางสาวอาภาภรณ์  ช่องศรี
14. นางสาวเกศแก้ว  ชุ่มนาเสียว
15. นางสาวไอลดา  ปอศรี
 
1. นายสุชาติ  ทักขิโน
 
673 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวกนกพิชญ์  บุญสู้
2. นายกฤษฎา  วงษ์ชาลี
3. เด็กชายการันย์  ขวัญเขียว
4. นางสาวจุฑามาศ  ละอองศรี
5. เด็กหญิงชลธิชา  นาแก้ง
6. นางสาวชลธิชา  สู่หญ้านาง
7. เด็กชายชัยชนะ  โพธิ์นิน
8. เด็กชายชูพงษ์  ก่ำกุดเลาะ
9. นางสาวตมิสา  สอนพลู
10. นางสาวทิวาพร  สนธิสัมพันธ์
11. นายธนวัฒน์  จันต๊ะสุรินทร์
12. นายธวัชชัย  เกิดสมบูรณ์
13. นางสาวนงนุช  ตลับคำ
14. เด็กชายนพดล  แก่นแก้ว
15. นางสาวบุษกร  ใจหาญ
16. เด็กชายประไพร  ศรีสวัสดิ์
17. นางสาวผกาภรณ์  เต็มวงษ์
18. นางสาวพรพรรณ  คงประเสริฐ
19. นางสาวพิมลวรรณ  พรมสุภะ
20. นางสาวมาริษา  สมจิตร
21. เด็กชายวีรยุทธ  ฐานเจริญ
22. เด็กชายศุภวัฒน์  ลีลาด
23. เด็กหญิงสุภัสสร  ชาติอดุลย์
24. นางสาวสุวรรณลักษณ์  จันทร์เสน
25. นางสาวอรยา  โพธิ์เทพ
26. นางสาวอันตา  ภูมิคอนสาร
27. เด็กชายอัษฎา  ไพรงาม
28. เด็กชายอิทธิพล  คงคาใส
29. นางสาวอุทุมพร  บุญจอม
30. นางสาวโสรยา  ปันสกุล
 
1. นางสาวชนาภา  วอนเก่าน้อย
2. นางสาวฑิตยาภรณ์  แจ้งคำ
3. นายวรรณพงษ์  พาภักดี
4. นายเอ็ม  สุขขา
 
674 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 86.6 ทอง 5 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงมัฎฐินี   ก้อนภูธร
2. เด็กหญิงแพรววนิต   มาลาย
 
1. นางสาวจีรนุช  พิมพ์ทวด
2. นางละมุลเพ็ชร  พิมพ์วงศ์
 
675 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายณัฐพงษ์  ปีแหล่
2. นายยุทธภูมิ  น้อยตา
3. นางสาวสุภาพร  คำภาว์
4. นางสาวเบญจวรรณ  แสงโสดา
5. นางสาวเบญจวรรณ  อันชัน
 
1. Mr.Eric  Estrem
2. นางประไพ  มีแก้วรัตนกุล
 
676 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 86.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายกฤตเมธ  สายสุวรรณ
2. นางสาวจุฬารัตน์  ศิริโนนรัง
3. นางสาวศุภนิดา  มหาพรม
4. นายสุริยัน  ปรีเปรม
5. นายอานันท์  บุญยิ่ง
 
1. นางนิตยา  โทราช
2. นางพรพรรณ  ตรีธัญญา
 
677 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 86.57 ทอง 5 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กชายพีรพล  เอิบแก้ง
2. เด็กหญิงอภิรดี  ทองดี
3. เด็กชายอิสระ  กันหาเรียง
 
1. นางควรคำนึง  คุยเพียภูมิ
2. นายไพรโรจน์  ชำนาญ
 
678 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 86.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงณัฐชานันท์  ผลทิพย์โตกุล
2. เด็กหญิงณัฐิดา  ลิ้มพงศกร
3. เด็กหญิงปริมประภา  ชินบุตร
 
1. นางผกามาศ   ร่วมสมุห์
2. นางเสาวนีย์  ผดุงพล
 
679 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 86.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกมลทิพย์  กุลโนนแดง
2. นางสาวขนิษฐา  โสภาวรรณรัตนะ
3. นางสาวจิรัฐิติกานต์  ธัญญาหาร
4. นางสาวจุฑาภรณ์  วรรณชาติ
5. นางสาวจุฑารัตน์  สัจจานุรักษ์
6. นายฐานันดร  ไชยพรม
7. นางสาวปฏิญญา  คงแสง
8. นายภูวฤทธิ์  จิตรชัยภูมิ
9. นางสาววรนาถ  ลือมงคล
10. นางสาววิภารัตน์  คุ้มหมู่
11. นางสาวศิริชา  ศรีห้วยไพร
12. นายสหพันธ์  ซื่อสัตย์
13. นายสุทธินันท์  ลำชัยภูมิ
14. นางสาวสุพัตรา  สังข์ดนตรี
15. นางสาวสุภาพร  หมอนฟังเทียม
16. นางสาวสุวารัตน์  มุ่งอ้อมกลาง
17. นางสาวอรุณรัตน์  มิตรชอบ
18. นางสาวอาริญา  วงศ์จักษุ
19. นายเจตน์สฤษฎิ์  เฉยกลาง
20. นางสาวเรณู  ชาลีรินทร์
 
1. นางสาวณัฐชยา  อิงชัยภูมิ
2. นางนิภาจิตร  บัวรอด
3. นางละม้าย  ฝาชัยภูมิ
4. นางสุพร  ตอพล
 
680 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 86.5 ทอง 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายคุณานนท์  รอญศึก
 
1. นายสุรศักดิ์  หาญธีระพิทักษ์
 
681 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงแสงเดือน  ศรีมาวงค์
 
1. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
682 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงสุกัญญา  พลเดช
 
1. นางดาวรุ่ง  ศิริภูมิ
 
683 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวชมพูนุช  เทพชมพู
2. นางสาวชันย์ชนก  ปัทมวิชัย
3. นายณัฐวุฒิ  ใกล้สุข
4. นางสาวธิดารัตน์  เทพวอน
5. นางสาวรุ่งนภา  จงร่างกลาง
6. นายวุฒิศักดิ์  ลายทอง
7. นายศิวดล  คชรินทร์
8. นางสาวสุวนันท์  กล้าหาญ
9. นางสาวสุวรรณรัตน์  จันทคัด
10. นางสาวอาทิตยา  ไทยเจริญ
11. นายอิสริยะ  มาดี
12. นายเกียรติศักดิ์  มุ่งผลกลาง
 
1. นางสาววิจิตรีศิลป์  แสงสุวรรณ
 
684 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 86.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  เพชรประไพ
2. เด็กหญิงประสิตา  มานิมนต์
3. เด็กหญิงรัชนู  พันธ์ชนะ
4. เด็กชายสิริโชค  ชัยศรี
5. เด็กชายอาศิรวัฒน์  ลุนทา
 
1. นางสาวมุจลินท์  ชินวิถี
2. นางสาววิชุพร  ชัยสุริยะวิรัตน์
 
685 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 86.4 ทอง 5 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงทิติมาพร  กองสา
2. เด็กชายนฤเบศร์  นารีจันทร์
 
1. นางขานทอง  ชัยวิเชียร
2. นางสาวจิราพร  บำรุงชัย
 
686 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 86.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงนฤมล  แพงสะละ
2. เด็กหญิงปณัชฎา  จินาวา
3. เด็กหญิงปิยธิดา  สุวรรณโค
4. เด็กหญิงสินีนาถ  ราณรงค์
5. เด็กหญิงอังศุธร  ศรีแก้วน้ำใส
 
1. นางสาวณัฐชยา  อิงชัยภูมิ
2. นางนิภาจิตร  บัวรอด
 
687 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงชลทิพย์  ทิวาพุฒิงาม
 
1. นางเจือจันทน์  ญาติสมบูรณ์
 
688 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86.38 ทอง 5 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงพัชรี  พิมพา
 
1. นางสาวอมรรัตน์  มาตรวงษ์
 
689 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86.38 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงชลนิชา  บรรดาศักดิ์
 
1. นางวิลาสิณี  ปิ่นสุวรรณ
 
690 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 86.33 ทอง 8 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาววิภาวดี  อ่อนแก้ว
 
1. นางเพ็ญศรี  คงนาวัง
 
691 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 86.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ขวัญจำเริญ
2. เด็กชายถิรเดช  ปานะโปย
3. เด็กชายอจลวิชญ์  อุเทนสุต
 
1. นางสาวประทุมทิพย์  ชอบป่ารัง
2. นางวิราวุฒิ  มั่นคง
 
692 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงพรพรรณ  พรมจันทร์
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
693 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 86.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวกมลชนก  ดาโม้
2. นางสาวธนาพร  เพชรวิศิษฐ
3. นางสาวนัยน์ปพร  จันทร์บาง
4. นางสาวปรารถนา  หัวใจฉ่ำ
5. นายภาติยะ  เกิดจัตุรัส
6. นางสาววริษา  สีมา
7. เด็กหญิงสมสุข  เพชรวิเศษอุดม
 
1. นางอุมารินทร์  จำนงชอบ
 
694 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 86.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวจิตรานุช   แกมชัยภูมิ
2. นางสาวปรีญาพรรณ  หิตาพิสุทธิ์
3. นางสาวภัทรวรรณ   แผ่นเงิน
4. นายฤทธิเกียรติ  กำพร้า
5. นางสาวสุธารัตน์  ลาสา
 
1. นางชัญญ์ยมล  ทวีทรัพย์
 
695 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 86.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กชายธนพล  แก้ววงศ์ษา
 
1. นายพิทูล  ไชยศิริ
 
696 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวสุทธิดา  ชำนาญพงษ์
 
1. นายปรีชา  สาลี
 
697 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  รักธรรม
 
1. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
698 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวสุทธาวีร์  หัดชุมพล
2. นายเดชาวัต  ครองสมบัติ
3. นางสาวเพ็ญจรัส  แพนพา
 
1. นายทรงสรร  นาคดิลก
2. นายประยุทธ  ประสานพันธุ์
 
699 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 86.2 ทอง 6 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายทวีโชค  เภากุ่ม
2. เด็กชายอดิศร  สีสอ
 
1. นายชาตรี  พะยิ
2. นายโชคปฎิพัทธ์  ศิริภูมิ
 
700 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวธนพร  ปลูกชาลี
2. นางสาวสุภรักษ์  มาบขุนทด
3. นางสาวอภิลาภา  เอกาชัย
 
1. นางณัฐชญา  เศรษฐตานนท์
2. นางพรรณวดี  มัททวีวงศ์
 
701 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 86.17 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงจิราพร  วรวงษ์
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ต่ายนอน
3. เด็กหญิงอารีญา  ชำนาญ
 
1. นายสรกฤช  ฆารโสภณ
2. นางสุภาพร  พร้าเพรียง
 
702 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 86.14 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายชยานนท์  ทองเหล็ก
2. เด็กชายเจตน์ตุรงค์  ลอยใหม่
 
1. นางอัมพร  ใจจันทึก
2. นายเกรียงไกร  จำนงชอบ
 
703 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 86.14 ทอง 4 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงพิชญา  โคตรรักษ์คำ
2. เด็กหญิงสุจิตราพรรณ  ฦาชา
3. เด็กหญิงสุรัตน์ดา  ซุยมาเมือง
 
1. นางสาวระวิวรรณ  ไตรคุ้มดัน
 
704 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 86.06 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวปวีณา  วงษ์เฟื่อง
2. นางสาวพรพิมล  ศรีเมืองกลาง
3. นางสาวสุธิดา  แสนฤาชา
 
1. นางสาวระวิวรรณ  ไตรคุ้มดัน
2. นางอมรรัตน์  เกษมใจ
 
705 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวอัญชลี  บุญเที่ยง
 
1. นางสาวทัศนีวรรณ  จ่าทัน
 
706 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวพรพิมล  ทองศิริ
 
1. นางจีราพร  เหมือนพันธุ์
 
707 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายจิรายุุ  สังสีแก้ว
2. นางสาวนิภาวรรณ  ขาวสอาด
3. นางสาวภักดิ์จีรา  ชาติเผือก
4. นางสาวลัดดาวรรณ์   ภักดิ์สูงเนิน
5. นางสาววิภาวรรณ  ทั่งพรม
 
1. นางภาวนา  นพคุณ
2. นางสาวสุนิตยาพร  ถอยวิลัย
 
708 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายคงรัตน์  จันทร์เตื่อย
2. นายพายุ  บุญโสภณ
3. นางสาวอภิสรา  บุญรักษา
4. นายอภิสิทธิ์  น้อยทอง
5. นายอรรถชัย  ภูมิคอนสาร
 
1. นางสาวมนวรรณ์  บุญศรี
2. นางสาวละคร  เขียนชานาจ
 
709 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงวัลภา  โง๊ะบุตรดา
 
1. นายสุชาติ  ตุงชืพ
 
710 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86 ทอง 7 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กหญิงผกาภรณ์  พรมมาตร์
2. เด็กชายวีรฉัตร  เหิมสารจอด
 
1. นายชัยนาท  พลอยบุตร
2. นายสุวิทย์  สังฆพัฒน์
 
711 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงจุฑามณี  ตุ้มสูงเนิน
2. เด็กหญิงสุธิดา  หารขุนทด
3. เด็กชายสุรเดช  มะธุโป
 
1. นายสมพร  ปราบนอก
2. นางอัจฉรา  ผดุงพล
 
712 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงวรรณิสา  อิน
2. เด็กหญิงสุปราณี  เหล่าขุนค้า
 
1. นางสาวนันทิชา  ฦาชา
 
713 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายโกเมนทร์  จิกแหล่ม
 
1. นายวันชัย  พลปาน
 
714 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวสุนันทา  ปุราชะกา
 
1. นายชัยวุฒิ  มาด้วง
 
715 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวปวีณา  กันวิสา
 
1. นายชัยวุฒิ  มาด้วง
 
716 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 86 ทอง 5 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวจุฑามาศ  ทัศน์ไทย
 
1. นายวัชรินทร์  หินประกอบ
 
717 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 86 ทอง 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวจรรลินญา  จันทนาข่า
 
1. ดร.รชานนท์  โสภณฤทธิเดช
 
718 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวศศิกร  โพธิลุน
 
1. นายคนอง  มณีรัตน์
 
719 ศิลปะ แข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวปภัสวดี  สุุวรรณทอง
2. นางสาววธัญญา  ประยูรหาญ
3. นายสถิตย์พร  จงมีเสร็จ
4. นางสาวสุชาสินี  ครองเคหา
5. นายอภิชาติ  จินดามาตร
6. นายเกียรติศักดิ์  หิรัญคำ
 
1. นางนิตยา  ลาเหลา
 
720 ศิลปะ แข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายจิรพงศ์  ตู้คำ
2. เด็กชายธีรศักดิ์  หงศรีเมือง
3. เด็กชายพลศักดิ์  เลิศคอนสาร
4. เด็กชายวัชรพล  ทุ่มเที่ยง
5. เด็กชายอนุชิต  ศรีหัวแฮ
 
1. นางสาวชนาภา  วอนเก่าน้อย
2. นางสาวฑิตยาภรณ์  แจ้งคำ
 
721 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูแลนคาวิทยายน    
722 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา    
723 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กชายชวลิต  ผาทอง
 
1. นายปรีชา  สาลี
 
724 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล    
725 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายธงชัย  ขอสูงเนิน
2. นายธนวัฒน์  เอมปรากฎ
 
1. นายถาวร  ขึมภูเขียว
2. นายมนตรี  กุลหนองแดง
 
726 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. เด็กหญิงวัลลภาศิริ  วรรณพัฒน์
2. เด็กหญิงสุภาวรรณ  เขียนขุนทด
3. เด็กหญิงเมธาทินี  ดีอ่อน
 
1. นายสำคัญ  บุญเกิด
2. นางเปลวทอง  บุญเกิด
 
727 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวชลธิชา  ชาติทหาร
2. นางสาวฐานิกา  ต่อวาส
3. นายพงษ์เพชร  กุลดา
 
1. นายวิเศษ   เจ้าทรัพย์
 
728 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา 1. นายธีระวัฒน์  หาญนอก
2. นายประกอบทรัพย์  ทองยศ
3. นายอดิเทพ  ทองมส
 
 
729 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 86 ทอง 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวจารุวรรณ  สมสาย
2. นางสาววริยา  วงษ์ศิลป์
3. นางสาวอุมา  นาจะหมื่น
 
1. นางสาวระวิวรรณ  ไตรคุ้มดัน
 
730 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  โสมขุนทด
2. เด็กหญิงสายธาร  แก้วสุพรรณ
3. เด็กหญิงสุกีดา  อ๋องสีลา
 
1. นางไสว  หิตาพิสุทธิ์
 
731 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายอนุชาต  เจนละหาน
2. เด็กชายเชาวเลิศ  ครอบบัวบาน
 
1. นายทินกรณ์  วิปัสสา
2. นายราชศักดิ์  จัตุรัสตระกูล
 
732 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 86 ทอง 5 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายสิทธิผล  พันธุ์ยานนท์
2. นายสิทธิศักดิ์  คบหมู่
 
1. นางสาวพวงพรรณ   สุพิพัฒนโมลี
2. นางมยุรี  กลิ่นสุคนธ์
 
733 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวชนกานต์  ศรีทองสุข
2. นางสาวอาทิติยา  ศรีวิชา
 
1. นายสมหวัง  ชัยเลิศณรงค์กุล
2. นายอธิคม  ศรีใส
 
734 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 86 ทอง 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวกนกวรรณ  ชาวาปี
2. นายศรัญยู  บุญไทย
 
1. นายชัยรัตน์  ปิ่นสุวรรณ
2. นายทินกรณ์  วิปัสสา
 
735 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวปิยะธิดา  ทรงงาม
 
1. นางสุจิตรา  เอกพิทยตันติ
 
736 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวกิ่งแก้ว  ศรีสุข
2. นางสาวรัตนากาญจน์  พรหมมินทร์
3. นางสาววิภาดา  กุลสุวรรณ
 
1. นางสุนทนา  สุขเข
2. นางเสาวลักษณ์  ทวีเิงิน
 
737 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดหนังสือ เล่มเล็ก ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายณัฐพล เกรนรัมย์  เด็กชายณัฐพล เกรนรัมย์
2. เด็กชายวีรชัย ขีดเขียว  วีรชัย ขีดเขียว
3. เด็กชายอนุวัฒน์ คาดสนิท  อนุวัฒน์ คาดสนิท
 
1. นางวราภรณ์ สอนสังข์  นางวราภรณ์ สอนสังข์
2. นางสาวสุรัญญา ณาณประสงค์  นางสาวสุรัญญา ญาณประสงค์
 
738 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายอำพล  ผลช่วย
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
 
739 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85.92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงรัชดา  แก้วศรี
 
1. นางสาววิภา  พิงชัยภูมิ
 
740 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 85.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นายทักษ์ดนัย  ศรีชัย
2. นางสาวรัชดาวรรณ  อุบาลี
3. นายสุชาติ  ศรีม่วง
 
1. นางปัจวรรณ  ชุ่มเมืองปัก
2. นางละม้าย  หาญอาสา
 
741 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 85.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายตะวันฉาย  ชาตินุช
2. เด็กหญิงละอองดาว  คุ้มวงศ์
3. เด็กชายวิทวัส  โปยขุนทด
 
1. นางสาวลักษมี  เลาหะนาคีวงศ์
2. นางศรีนวล  ป้อพันธุ์ดุง
 
742 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 85.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวศิริพร  วรรณวงศ์
 
1. นายมารุต  ชัยสุริยะวิรัตน์
 
743 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85.8 ทอง 5 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงบุษกร  สีทอง
2. เด็กหญิงบุษบา  วุฒิชัยภูมิ
 
1. นางสาวกัญญรัตน์  ร่วมกระโทก
2. นางสาวณัฐธิดา  วงศ์สุรศิลป์
 
744 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85.8 ทอง 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายกฤษณะ  มาชัยภูมิ
2. เด็กหญิงนุชราต์  สิมมาวงษ์
 
1. นายจิระพันธ์  นาเจริญ
2. นางสาวจุฑามาศ   สีหาแสน
 
745 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 85.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวจุฬาลักษณ์  ปัดชา
 
1. นางนิภาภรณ์  พรมชัย
 
746 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงอรทัย  ชนะกุล
2. เด็กชายอโนชา  จนลิ้ม
 
1. นายบรรลือศักดิ์  จันทร์ดี
 
747 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงชลธิชา   โมราเจริญ
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  กินโนนกอก
 
1. นางวนิดา  เสลานอก
 
748 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 85.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวจีรรัตน์  กลิ่นศรีสุข
2. นางสาวนันทิยา  ทูลขุนทด
3. นางสาวสุวนันท์  มีโพธิ์
4. นางสาวสุวนันท์  คนที
5. นางสาวอมรรัตน์  ทาณรงค์
 
1. นางณัฐวรรณ  มานิชพงษ์
2. นางสุภาภรณ์  นิสสัยหาญ
 
749 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 85.75 ทอง 6 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  เบ้าวรรณ
2. เด็กหญิงอรนภา  สุทธาศิริ
3. เด็กหญิงอินทร์ธิรา  โพธิศิริ
 
1. นางอังกาบ  สุทธาศิริ
 
750 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 85.71 ทอง 10 โรงเรียนมัธยมชัยมงคลรังงาม 1. นายชัยวัฒน์  อยู่ปาน
2. นางสาววรรพร  ช่วยจะโป๊ะ
 
1. นางกมลทิพย์  บุญโพธิ์
2. นางสาวบุญญรัตน์  ทองนพเก้า
 
751 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85.71 ทอง 5 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงวิมลวัลย์  ปรางค์ชัยภูมิ
2. เด็กหญิงสิทธิณี  ฝาชัยภูมิ
3. เด็กหญิงหฤทัย  คุ้มโพธิ์น้อย
 
1. นางอมรศรี  เดชะเทศ
2. นางเสาวคนธ์  ศรีสองเมือง
 
752 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85.71 ทอง 5 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงพิกุล  เจริญจิตร์
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ด้นประดิษฐ์
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  คงโนนกอก
 
1. นางสาววนิดา  คงด้วง
2. นายสุนันท์  กอโพธิ์ศรี
 
753 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 85.66 ทอง 6 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงเกวริน  ธรรมชัยภูมิ
 
1. นางสมหวัง  บำรุงพันธุ์
 
754 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 85.66 ทอง 9 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นายประมวล  แนวสวัสดิ์
 
1. นางโชติกา  เมืองงาม
 
755 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 85.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายคมสัน   ศรีรักษ์
2. นางสาวณฐกมล   วงษ์รัตน์
3. นางสาวยุพา   สีมาวงค์
4. นายวรุต   วิเศษภักดี
5. นางสาวสุนิศา   แก้วกองนอก
 
1. นางศิริลักษณ์    เรืองจิรารัตน์
2. นายอวยพรชัย    สิทธิวงศ์
 
756 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 85.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นายพงษ์นิรันดร์  ต่อศรี
2. นายอธิวัฒน์  ชาติชำนาญ
3. นายอำพล  บุญบำรุง
 
1. นายศราวุธ  กุลแก้ว
 
757 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญาลักษณ์  พาขุนทด
2. เด็กหญิงลัดดาวรรณ  ต่ายคำ
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  พูนสุข
 
1. นางทองม้วน  พิขุนทด
2. นายศิริพงษ์  ศาลาผาย
 
758 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 85.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวสุคนธา  แสงหงษ์
 
1. นางสาวอุดมศิลป์   เกื้อหนุน
 
759 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวมณีดาว  ปราบพาล
 
1. นางสาวณัฐธิดา  ไชยมิ่ง
 
760 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85.57 ทอง 7 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงปิยธิดา  จันทร์ดง
2. เด็กชายภานุเดช  คำเสนาะ
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  สมดี
 
1. นายไพบูลย์  ก้อนเงิน
 
761 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 85.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวนฤมล  พลรักษา
2. นางสาวพจนีย์  บุญปา
3. นางสาวศรีวิภา  กฤษพงษ์พันธ์
 
1. นางดรุณี  โพธิรุกข์
2. นางสุกัญญา  ผลสนอง
 
762 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85.43 ทอง 8 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ปรายสูงเนิน
2. เด็กหญิงชนิสรา  มาตรไตร
3. เด็กหญิงปวรชนก  ขำหินตั้ง
 
1. นางกฤษณา  ญาติสมบูรณ์
2. นางประภาภรณ์  แนวโนนทัน
 
763 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 85.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงบุปผา  ศรีนุย
2. เด็กชายเบลว  สูงขุนทด
3. เด็กหญิงแครทรียา  บุญแตง
 
1. นางสายทอง  คาดสนิท
2. นายไพฑูรย์  มณีจันทร์
 
764 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 85.4 ทอง 4 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวนันทนา  เผ้าหอม
 
1. นายอดิศร  บุญโนนแต้
 
765 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 85.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวขนิษฐา  อ่อนสกุล
 
1. นายนราวัฒน์  งวดชัย
 
766 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวกมลรตน  พงษ์ศิลา
2. นางสาวจิรัฐติกาล  ประยูรสิงห์
3. นายชิดพงษ์  นามเสนาะ
 
1. นายณัฐพงษ์  ฤทธิ์น้ำคำ
2. นายภคพล  จุ้มใหญ่
 
767 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 85.33 ทอง 5 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นายสุพล  บุพศิริ
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
768 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 85.33 ทอง 6 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวพรรณราย  หลิ่มวงษ์
 
1. นายประจงฤทธิ์  พลราษฎร์
 
769 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 85.33 ทอง 4 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายจิมมี่  สิงห์สุพรรณ
2. เด็กหญิงนงคราญ  บุญถึง
3. เด็กหญิงนฤมล  สง่าวงศ์
4. เด็กชายพิทักษ์  ฐานเจริญ
5. เด็กหญิงมนทกานต์  งาประดิษฐ์
6. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ตรงเมธี
7. เด็กหญิงศุภนิดา  ไตรสงคราม
8. เด็กชายสุทัศน์  จำนงค์ชอบ
 
1. นางขวัญจิรา  วงแหวน
2. นางสาวสุมารินทร์   สามารถกุล
3. นางเอื้ออารีย์  ฤทธิ์สำเร็จ
 
770 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 85.3 ทอง 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาววราพร  คลาดโรค
2. นางสาวอรอนงค์  แสดงคุณ
3. นางสาวอินทร์ถหวา  สังข์ชัย
 
1. นางอังกาบ  สุทธาศิริ
 
771 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 85.28 ทอง 11 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นายประพันธ์  หาดขุนทด
2. นางสาวแสงเดือน  ช้อยงาน
 
1. นายมนต์ไพร  สังข์จตุรงค์
 
772 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.4-ม.6 85.28 ทอง 11 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นายณัฐวัต  เลิศคุณวุฒิ
2. นางสาวปิณฑิรา  เพ็งเลื่อน
 
1. นางนงค์นุช  คชา
 
773 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 85.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงณัฐฐาพร  แฝงสวรรค์
2. เด็กชายปฏิยุทธิ์  ชาคาร
3. เด็กหญิงอนุสรา  กองหล้า
4. เด็กหญิงอโนมา  นราพงษ์
5. เด็กหญิงเกวลี  เลขขำ
 
1. นางดวงนภา  ดวงสาพล
2. นางรำไพ  ชนะจอก
 
774 ศิลปะ เดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 85.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงภัทราวรรณ  หาญจันทร์
 
1. นางสาวทัศนีย์  คณาธรรม
 
775 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 85.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายธีรวุฒิ  ลาภขุนทด
 
1. นายอริยพล  อุดมอภิญญา
 
776 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 85.25 ทอง 6 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวภาวิกา  อินอุ่นโชติ
 
1. นายสุเทพ  ทิพโชติ
 
777 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 85.25 ทอง 7 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวสุวิมล  เข็มพันธ์
 
1. นายปรัธยาน์  นาดี
 
778 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 85.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายทินกร  โกศล
2. เด็กหญิงภาพิมล  ศรีสว่าง
3. เด็กชายอนุเดช   สารคำ
 
1. นายภานุวัฒน์   บุญโสภณ
2. นางศิริลักษณ์  บุญประคม
 
779 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85.2 ทอง 8 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฐชา  หาญวิชัย
2. เด็กชายภานุพงษ์  ทอบอุดม
 
1. นางพนม   ศรีสกุล
2. นางมณีรัตน์   หล้าศักดิ์
 
780 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85.2 ทอง 6 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงขนิษฐา  วงศ์คำสิงห์
2. เด็กหญิงพรรณิพา  พรมศิริ
 
1. นายคำโพธิ์  ศรีสุพรรณ
2. นายวัชรินทร์  ไมตรีแพน
 
781 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 85.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวฌานิก  สมสุพรรณ
 
1. นายสมทรง  สุขขี
 
782 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85.14 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กชายชนากานต์  สุวรรณ์
2. เด็กชายธีระชัย  พดขุนทด
3. เด็กชายพัชรพล  ปุ่นโพธิ์
 
 
783 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 85.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวชัชรีย์  ละครชัย
2. นางสาวนุศรา  พงษ์สะพัง
3. นายศตวรรษ  สีกองแก้ว
 
1. นายชูชาติ  กุดเป่ง
2. นางสาวนราภรณ์  ดวงมณี
 
784 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงนรีญา  เภาคำพา
 
1. นางพัชรินทร์  ก้อนเงิน
 
785 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาววรัทยา  เดชครอบ
 
1. นางสุจิลา  เจริญขวัญ
 
786 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวดวงแก้ว  บุบผานัง
2. นางสาวบุญยืน  พิมพา
3. นางสาวสุปาณี  ฉายเพชร
 
1. นางทิพย์ถาวร  ทับอมรศิริ
2. นางปภาวรินทร์  ศรีจำปา
 
787 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายประยูร  งามปัญญา
2. เด็กชายพงศธร  สุกสำราญ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ชัยศัตรา
2. นางขวัญทิภาพร  รอนศึก
 
788 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวจันทิมา  แสงศรี
2. นางสาวพรทิพา  บุญรัตน์
 
1. นางทิพย์ถาวร  ทับอมรศิริ
2. นางปภาวรินทร์  ศรีจำปา
 
789 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงวราภรณ์  พูลศรี
2. เด็กหญิงสุชาดา  เค้าโนนกอก
3. เด็กหญิงสุรัตนวดี  ศรีนาค
 
1. นางวรรณภา  แปนเมือง
2. นางสาวสุพัชยา  ปาทา
 
790 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 85 ทอง 5 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงชลธิชา  โมราเจริญ
2. เด็กหญิงปิยะฉัตร  ยงดี
3. เด็กหญิงอภิชญา  ฝาชัยภูมิ
 
1. นางสาวลฎาภา  ขระสูงเนิน
2. นายอดิเทพ  พลบำรุง
 
791 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวชนากานต์  หีบขุนทด
 
1. นายมนต์ไพร  สังข์จตุรงค์
 
792 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวนนทิชา  โยโส
 
1. นางอาภรณ์  กิติพันธยาพร
 
793 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายอรุณชัย  ลาลุน
 
1. นางลำดวน  แสงวิหค
 
794 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวนิตยา  อินทร์กอง
2. นางสาวนิภาพร  วังหอม
3. นายอานนท์  พรมมิน
 
1. นายสรรพชัย  อินทสุวรรณ
 
795 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวชิณณิฌา  ภูมิเจริญวัฒนา
2. นายรัฐศิลป์  มงคลชัย
3. นางสาวศิรดา  ชาวบัวขาว
 
1. นางปิยะนาถ  กวางชี
 
796 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวจุฬาริน  รัศมีเดือน
2. นางสาวนำฝน  ตะจินนอก
3. นางสาวศศิธร  บุตตะเขียว
 
1. นายวันนัด  โพธิ์กะต้น
 
797 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวปฏิมา  สำราญจิต
2. นางสาวสุภาพร  สำมะลี
3. นางสาวอรนภา  สาริพันธ์
 
1. นายนพเก้า  สำราญจิต
 
798 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  โพธิ์ศรี
 
1. นายสังคม  พลแสน
 
799 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 85 ทอง 8 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นายธีระวัฒน์  กุลสุวรรณ์
 
1. นายวันชัย  พลปาน
 
800 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 85 ทอง 8 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายชัยพร  สิงห์หา
 
1. นายชวลิต  บอขุนทด
 
801 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 85 ทอง 6 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวสุดารัตน์  ศิริบุตรวงศ์
 
1. นายสุรศักดิ์  ฝาชัยภูมิ
 
802 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายธนกร  สันพันธ์
2. เด็กชายวัชรพงษ์  ทองทา
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ฉั่วรัตนกุล
 
803 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายณัฐพงศ์  วงค์เทพ
2. เด็กชายณัฐภัทร  บำรุงเผ่า
3. เด็กชายวีระ  ชูเดช
 
1. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
804 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายภัทรพงษ์  ทนสูงเนิน
2. เด็กชายราชัน  สิงห์คำป้อง
3. เด็กชายวชิรพันธ์  งามเลิศ
 
1. นายดุสิต  ทองวรรณ
2. นายนพเก้า  สำราญจิต
 
805 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงมยุรี  บทนอก
 
1. นายสุริยา  นาคะพงษ์
 
806 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 85 ทอง 5 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายพัฒนพงษ์  เพียงจันทึก
 
1. นายวันชัย  พลปาน
 
807 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวจรินทร  ทงอุตสาห์
2. นายชัยยุทธ  พูนประสิทธิ์
3. นายวินัย  คู่จันทึก
4. นายวุฒิศักดิ์  สีบัวบาน
5. นายศุภรัตน์  บุญทัน
6. นางสาวอำภาพร  แก้วดวงตา
 
1. นางณัฐวรรณ  มานิชพงษ์
2. นางสุภาภรณ์  นิสสัยหาญ
 
808 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายพิชญุตม์  แสงสว่าง
2. เด็กชายวัฒนันท์ชัย  ศรีบัวบาน
 
1. นายประเสริฐ  ครุฑใจกล้า
 
809 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85 ทอง 7 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายธนยศ  สวัสดิ์ศรี
2. เด็กชายเตชินท์  หมู่ศิริ
 
1. นางสาวจิตรานันท์  เกิ้นโนนกอก
2. นางสาวดวงแก้ว  ประสานศักดิ์
 
810 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ทอมมัส
2. เด็กหญิงดุชฎาภรณ์  เชิดเขว้า
3. เด็กหญิงยศวิภา  คำหมาย
 
1. นายสมส่วน  ใจจันทึก
 
811 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ยี่คิ้ว
2. เด็กหญิงนันทพร  พินนอก
3. เด็กหญิงสุจิตรา   แท่งทอง
 
1. นางนพมาศ  ศรีระทัต
2. นายบุญส่ง  ผาสุขมูล
 
812 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นายณัฐฐา  สำเภาเงิน
2. นายประดิษฐ์  บินขุนทด
3. นายเสถียร  พิมขุนทด
 
1. นายสำคัญ  บุญเกิด
2. นางเปลวทอง  บุญเกิด
 
813 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายณรงฤทธิ์   บริบูรณ์
2. นายวีรพล  อัดกลาง
3. นายสุวิทย์  ดีอุดม
 
1. นายพรมวิทย์  กำเนิดจอก
 
814 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาววรรณา  อนุแสน
2. นางสาวอริสฎา  จวบสุข
3. นางสาวเจนจิรา   ม่วงศรี
 
1. นายภานุวัฒน์  บุญโสภณ
2. นายอดิศร   บุญโนนแต้
 
815 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 85 ทอง 7 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายขจรเกียรติ  รวิยะวงศ์
2. นายธีรพล  เสาะแสวง
3. นายพัฒนพล  มุ่งสูงเนิน
 
1. นางกฤษณา  ญาติสมบูรณ์
2. นางประภาภรณ์  แนวโนนทัน
 
816 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายนิคม  โพสาวัง
2. เด็กหญิงพรทิพา  อาจกล้า
3. เด็กหญิงสุพรรณษา  โนนใหม่
 
1. นางสาวกรรณิการ์  เติมผล
2. นางฉัตรสุวรรณ  ตั้งประเสริฐวงศ์
 
817 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายชาญณรงค์  คำภีระ
2. เด็กชายณัฐพล  กุลประจวบ
 
1. นายสราวุฒิ  ชาลีเครือ
 
818 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายพันแสง  รุจาคม
 
1. นายทินกรณ์  วิปััสสา
2. นายนายราชศักดิ์  จัตุรัสตระกูล
 
819 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวนิตยาพรรณ  ชัยชะนะ
2. นางสาวพุทธิดา  ไตรยศ
 
1. นายวรัญญู  นันทกุล
2. นายสายัณห์  จ่าทัน
 
820 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นายธนพงษ์  มณีโชติ
2. นายวุฒิไกร  สอนนำ
3. นางสาวอรวรรณ์  โยธิบาล
 
1. นายดนุพล  ดวงวิญญาน
2. นางสาวมญช์สิการณ์  แสงพรม
 
821 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายกิตติกุล  วรวิเศษ
2. นายเรืองฤทธิ์  เรียงไข
 
1. นายจิระพันธ์  นาเจริญ
 
822 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นายพีระพงษ์  พรมโคตร
2. นายสุรักษ์  รักษ์มณี
 
1. นายวรัญญู  นันทกุล
2. นายสายัณห์  จ่าทัน
 
823 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 85 ทอง 5 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวกมลภัทร  มาฆะเซ็นต์
2. นายธนาวุฒิ  สุขเข
 
1. นางจันเพ็ญ  ลุมไธสงค์
2. นายสุทัศน์  เพิ่มพูน
 
824 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวภควดี  อาวะรุณ
2. นางสาวอุงศุธร  ทองโปรย
3. นายเกียรติศักดิ์  จรูญสน
 
1. นางศรียากุล  ขุนสูงเนิน
 
825 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงชนิกาญน์  สมโภชน์
2. เด็กหญิงศศิวิมล  เอื่่ออิฐผล
3. เด็กหญิงสุนิตย์  ชัยจำรัส
 
1. นางสุนทนา  สุขเข
2. นางเสาวลักษณ์  ทวีเิงิน
 
826 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงมธุรดา  สมวงษ์
2. เด็กหญิงศานันฑิณี  โสเส
3. เด็กหญิงศิยารัตน์  หงษ์รัตน์
 
1. นางวรรณภา  มัททวีวงศ์
2. นางอาภรณ์  กันทะวัง
 
827 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวจนันพร  ก้อนแก้ว
2. นางสาวจริยา  ภูมิผักแว่น
3. นางสาวรัตนา  บัวลา
 
1. นางสาวพิศุทธ์รัตน์  จิตพิลัย
 
828 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดเล่านิทาน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายสยาม  อาบจะบก
 
1. นางสาวศศิพร  โปร่งหล่า
 
829 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดเล่านิทาน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายฐิติศักดิ์ ฦาชา  นายฐิติศักดิ์ ฦาชา
 
1. นางวราภรณ์ สอนสังข์  นางสาวสุรัญญา ญาณประสงค์
 
830 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงมะลิ  เตารมรัมย์
 
1. นางสาวทัศนีวรรณ  จ่าทัน
 
831 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันเต้น แอโรบิค ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายกิตตินันท์  พลชาลี
2. เด็กชายชัยณรงค์  ยิ้มจัตุรัส
3. เด็กชายภานุเดช  ธงภักดิ์
4. เด็กชายภูวนาศ  นิยมนา
5. เด็กชายสุรชัย  แก้วกับทอง
6. เด็กชายอดิศร  สัตตโลก
7. เด็กชายเจษฏา  พิลาวุธ
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวพานทอง  มนตรี
3. นายสรวิชศ์  ศิริมนตรี
 
832 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint)ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กชายสมยศ  บุญร่วม
2. นายอัษฏา  ปัญญา
 
1. นางสาวกัญญรัตน์  ร่วมกระโทก
2. นางรัชนี  กมลเพชร
 
833 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพระบายสีประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงหฤทัย  ห่วงกลิ่น
 
1. นางมาลินี  อาบสุวรรณ
 
834 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดรำไทยประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงดวงดาว  ใจรักษา
2. นางสาวปัทมา  อ่อนพรม
3. เด็กหญิงภัทริกา  เรืองสีใส
4. เด็กหญิงศิณาพร  ใบกระโทก
5. เด็กหญิงสุพรรษา  ลมสูงเนิน
6. นางสาวอรอนงค์  สงครามภู
 
1. นายทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวพานทอง  มนตรี
3. นางสาวยุภาพร  ศรีโยธา
 
835 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันเต้นหางเครื่องประกอบเพลงประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกมลวรรณ  วงษ์ศิลา
2. นางสาวนิราชา  ฤทธิ์กำลัง
3. นางสาวพรสุดา  สุนรกุม
4. นางสาวศศิวิลม  อุ่นสวัสดิ์
5. นางสาวสุจิตรา  มีชำนาญ
6. นางสาวอรอนงค์  สงครามภู
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสุจิตรา  ดีชัยภูมิ
 
836 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 84.9 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวทิชากร  งานสูงเนิน
2. นางสาวธิดาทิพย์   ผายลาด
3. นางสาวสโรชา  ลาภโชค
 
1. นางพัทธยา  ชนะพันธ์
2. นางสาววิไลรัตน์  กุ้งมะเริง
 
837 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 84.85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายธันวา  ทางไธสง
2. นายเทพบุตร  จันณรงค์
3. นายเสกสรร  สีทา
 
1. นายอนันท์  กล้ารอด
2. นายเกรียงไกร  จำนงชอบ
 
838 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 84.83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวปิยวรรณ  นพเก้า
2. นางสาวอลิษา  กล้าหาญ
3. นางสาวอารียา  ชาชูรส
4. นางสาวเฉลิมขวัญ  เบ็ญพรม
5. นางสาวโสรยา  ปันสกุล
 
1. นางสาวมนวรรณ์  บุญศรี
2. นางสาวละคร  เขียนชานาจ
 
839 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 84.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวกาญจน์ธิดา  ภูมิพิทยานนท์
2. นางสาวณัฐวรา  ใจสบาย
3. เด็กชายอรไพลิน  พรเลิศทวีกุล
 
1. นายชัยวัฒน์  ผ่องพันธุ์
2. นางสาวพัชรพรรณ  ประสานเนตร
 
840 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 84.8 ทอง 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวปริชญา  ภิรมย์กิจ
2. นางสาวมณีรัตน์  อุดตมะ
3. นางสาวอมิตรา  ชุมสิงห์
 
1. นางกฤษณา  ญาติสมบูรณ์
2. นางประภาภรณ์  แนวโนนทัน
 
841 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 84.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวพิมพ์วิมล  ตู้ประเสริฐ
2. นางสาวอัญชลี  ตู้ภูมิ
3. นางสาวเจนจิรา  ปรีดีวงศ์
 
1. นายประสิทธิ์  บุญซื่อ
2. ว่าที่ร้อยตรีมิตร  ตลับเพ็ชร
 
842 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 84.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายครองรัฐ  งานจัตุรัส
2. เด็กชายธนกฤต  ชายทวีป
3. เด็กชายเชิดทัศน์  กุลประดิษฐ์
 
1. นางกาพย์พร  ชัยศักกรีนนท์
2. นางโสภา  สีพั้วฮาม
 
843 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงภัสสร  ดอยชัยภูมิ
 
1. นายพิทูล  ไชยศิริ
 
844 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 84.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายฐิตินันทร์  ดารุศิลป
 
1. นางสาวกนกวรรณ  อุ๋ยสุวรรณ
 
845 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 84.71 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายจักรกฤษณ์  บุญกว้าง
2. นายจักรพันธ์  แดนคำสาย
3. นายณรงฤทธิ์  บริบูรณ์
4. นายวีรชน  เถื่อนสันเทียะ
5. นายวีรพล  อัดกลาง
 
1. นายธนวิสุทธิ์  สินนพรัตน์
2. นายภูวดล  ขันทอง
 
846 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 84.6 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวพิชญ์สินี  จันลีบาง
2. นางสาวภาณุศร  ชาลีเขียว
3. นางสาวเสาวคนธ์  พรมบุตร
 
1. นายธวัช  บุญมา
2. นางสาวภัสนียา  มารอด
 
847 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 84.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกนกวรรณ  ศิลาสูงเนิน
2. นางสาวชวาลา  นามวิจิตร
3. นางสาวบุณฑริก  กันทะวัง
4. นางสาวอนันตพร  นาคคิลก
5. นายอัฑฒ์  สุดใส
 
1. นายพงษ์สิริ  ชาบุตรศรี
2. นางสาวสุชญา  ประทุมวิมุต
 
848 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 84.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงสีฝุ่น  ทรัพย์สิน
 
1. นางอารมณ์  ศรีสุธรรม
 
849 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 84.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงลัดดาวรรณ  วานมนตรี
 
1. นางสาวขันทอง  พิชัย
 
850 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 84.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวนุชนารถ  หมู่หาญ
 
1. นายปรีชา  สาลี
 
851 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 84.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นายฤทธิพร  เวียงอินทร์
2. นางสาววีระวรรณ  อินกำบัง
3. นางสาวศิริวรรณ  พิมพ์มี
 
1. นางควรคำนึง  คุยเพียภูมิ
 
852 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 84.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายนพนันท์  ผลานิสงค์
2. เด็กหญิงน้ำทิพย์  บำรุงราษฎร์
3. เด็กหญิงหัทยา  เครือปัญญา
 
1. นางขนิษฐา  นกแก้ว
2. นางธัญญรัตน์  ขวัญประเสริฐ
 
853 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 84.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวพนิดา  สมปู่
2. นางสาวพัทรียา  พุทธา
 
1. นายอำนวย  แก่นภูเขียว
 
854 ศิลปะ เดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 84.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กชายนัทธพงษ์  ช่วยขิต
 
1. นายพิทูล  ไชยศิริ
 
855 ศิลปะ เดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 84.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกัลยาภักดิ์  ปันสกุล
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
856 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงฐิติมา  นามวิจิตร
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  มีดินดำ
 
1. นายถาวร  ขึมภูเขียว
2. นายมนตรี  กุลหนองแดง
 
857 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวณัชชา  เพียรขุนทด
2. นายธีระวัฒน์  กรีชาลี
3. นายฤกษ์ดี  แก้วน้อย
 
1. นางสาวดวงแก้ว   ประสานศักดิ์
2. นางหนูลับ  สุขสำราญ
 
858 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กชายภานุเดช  ไขเขว้า
2. เด็กหญิงภาวิตา  ปีพันดุง
3. เด็กหญิงแพรพลอย  จำปาเรือง
 
1. นางพรทิวา  ดิษขุนทด
 
859 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงขนิษฐา  บุญจิต
2. เด็กหญิงจินดาพร  แสนอ้น
3. เด็กหญิงสุประพันธ์  เปลี่ยนจันอัด
 
1. นายอุดม  อุตชี
2. นางใจดี  ทรงจันทึก
 
860 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงสายธารทิพย์  บุญพิทักษ์
 
1. นางสาวสมพิศ  กุลรักษา
 
861 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 84.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นายอนันตชัย  ไชโย
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
862 ศิลปะ ประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกัญญาวีร์  ทรัพย์จิตร
2. นางสาวกาญจนาถ  เผือกพังเทียม
3. นางสาวกาญจนารักษ์  ศรีวิพัฒน์
4. นายคมกริช  ชนะหาญ
5. นางสาวจันธิดา  กล้าสนาม
6. นางสาวจิตโสภา  แสนบัว
7. นางสาวจิราพร  บัวสระ
8. นางสาวชุติมา  โพธิไทรย์
9. นางสาวฐิติพร  ศรีกรินทร์
10. นายณัฐกานต์  ค่าม่วง
11. นางสาวธนันต์ธรณ์  พละมา
12. นางสาวนัชชา  กุลนวัช
13. นางสาวนัฐนาถ  แสงโนนแดง
14. นางสาวนันทพร  งีสันเทียะ
15. นางสาวบุษกร  บุญยราช
16. นายพงศกร  รักษ์มณี
17. นางสาวพรพิมล  สมปอง
18. นายภูวนัย  ดีโนนโพธิ
19. นายยุทธนา  แก้วพรมห์
20. นายรัฐธรรมนูญ  ปมสุข
21. นางสาววารุณี  ฐานวิเศษ
22. นางสาววิภารัตน์  ชำนาญ
23. นายสราวุธ  ขวาโยธา
24. นายสว่าง  งอกศิลป์
25. นางสาวสิทธินันท์   ฉัตรมะเริง
26. นางสาวสิริรัตน์  ชำนาญพงษ์
27. นางสาวสุนันทา  กองแก้ว
28. นางสาวสุปราณี  รัศมีพันธ์
29. นางสาวสุพัดอร  สงครามมา
30. นางสาวสุภนิดา  สิทธิกัน
31. นายหาญณรงค์  ห้าวหาญ
32. นางสาวอรวรรณ   ดำเนินงาน
33. นางสาวอรัญญา  ชินวงศ์
34. นางสาวอำพิกา  ไฝชัยภูมิ
35. นางสาวเกวรีย์  สุฤทธิ์
36. นางสาวเจนจิรา  ฟ้าโปรด
37. นางสาวเปรมชนก   โคนชัยภูมิ
38. นางสาวเพ็ญศิริ  กงชัยภูมิ
39. นายเอกรินทร์  ศิลปะสม
40. นางสาวไอลดา  ศรีโร
 
1. นายสุรสิทธิ์   รชตมงคลวิทย์
 
863 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84.25 ทอง 4 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงโสรญา   ฉิมพลี
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
864 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายธวัชชัย  เพิ่มชีวา
2. เด็กชายบัณลังค์  เลี้ยงพรม
3. เด็กชายภานุพงษ์  สง่าแรง
4. เด็กชายภานุวัฒน์  ทวีเงิน
5. เด็กชายภูธเนศ  ปุราเต
6. เด็กชายยุทธิพล  นาสารี
7. เด็กชายวิชัย  ชนไพโรจน์
8. เด็กชายศรายุทธ  เชื้อเมืองพาน
 
1. นายยุทธศักดิ์  ลุมไธสงค์
2. นางวิไลวรรณ  ชัยจำรัส
3. ว่าที่ร้อยตรีสุรวุฒิ  สุขเข
 
865 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 84.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวยุภาพร  คำป้อม
 
1. นางสาวมนิดา  เจริญภูมิ
 
866 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 84.17 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายจิณณพัต  ห่วงมิตร
2. เด็กชายธนโชติ  กุศลวงศ์
 
1. นางจันเพ็ญ  ลุมไธสงค์
2. นายสุทัศน์  เพิ่มพูน
 
867 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 84.14 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงณัชชา  สุขสนิท
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ม้ามงคล
3. เด็กหญิงพิมพา  แสนลา
4. เด็กหญิงลลิตตา  กอเสนาะรส
5. เด็กหญิงอมรรัตน์  ศรีโคตร
 
1. นางตะวัน  กองสูงเนิน
2. นายเกรติศาสตร์  ปัตตะเน
 
868 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกฤติยาภรณ์  ก่อศิลป์
 
1. นางศรัญญา  ถาวรหมื่น
 
869 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงสาราญา  แนวโอโล
 
1. นางสาวจินตนา  บุตะเขียว
 
870 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงลักษณา  ล่ำสัน
 
1. นางนิตยา  เทพคำราม
 
871 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวฐาปนี  อยู่ภักดี
 
1. นางทัศนีย์  แป้นสุข
 
872 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 84 ทอง 4 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายนริศ  จำเริญทิพย์
 
1. นางสาวกองสิน  ชินทะนา
 
873 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวอัจฉรีย์พรรณ  สนิทไทย
 
1. นายต่อเกียรติ  ตอสกุล
 
874 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายชัยณรงค์  ตั้งวงษ์
2. นายศรายุทธ  หมู่ไพบูลย์
 
1. นางวรรณสุดา  ยุทธวิชัย
2. นายเอกพล  อยู่ภักดี
 
875 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายบัญชา  หมอกชัย
2. นางสาวปรารถนา  กุลพรม
 
1. นายวุฒิพงศ์  ศศิวิบูลย์วงศ์
2. นางศศิธร  ศศิวิบูลย์วงศ์
 
876 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  เครือพิมาย
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  มะโนคำ
3. เด็กหญิงศุภลักษณ์  ทิพย์ภูเขียว
 
1. นายพชรกร  พั่วแพง
2. นางสมันตชิดา  ฦาชา
 
877 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 84 ทอง 4 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวจิรัฐติพร  พรมโคตร
2. นางสาวณัฐกานต์  เจริญสุข
3. นางสาวธัญญารัตน์  แสงสิงห์
4. นางสาวธีรกานต์  ตติยนันทพร
5. นางสาววิภาดา  เหล่าคนค้า
 
1. นางมลิวัลย์  เขียวชัยภูมิ
 
878 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์  บุญโชค
2. เด็กหญิงสุนิตา  ทองสุขดี
 
1. นายสุชาติ  ทักขิโน
 
879 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงจีีรนุช  สุดหอม
2. เด็กหญิงธัญรดี  โพธิ์สวัสดิ์
 
1. นายสายัณย์  เนียนไธสง
2. นายโกสินทร์  อำคาศักดิ์
 
880 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวณัฐสุดา  มิตรมาตย์
2. นางสาวศุทธินี  ลาภชัย
 
1. นางกฤษณา  พลธรรม
2. นายเฉลิมเกียรตื  ฤาชา
 
881 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 84 ทอง 6 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวกรรณิการ์  ทองภู
2. นางสาวกุลธิดา  คุ้มบุตรดี
3. นายชัยมงคล  พลฉิมพลี
 
1. นายชวลิต  บอขุนทด
 
882 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 84 ทอง 7 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กชายกฤษชัย  แสนสุข
 
1. นายเกรียงไกร  แคนคลอง
 
883 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 84 ทอง 9 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายสวราชย์  สว่าง
 
1. นายจักรพันธ์  ญาณะนันท์
 
884 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 84 ทอง 9 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นายพนมกร  สวาทพงษ์
 
1. นายวันชัย  พลปาน
 
885 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 84 ทอง 7 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวทิฆัมพร  สนั่นเมือง
 
1. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
886 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงนัททพร  พันธ์วงษ์
2. เด็กหญิงศิริพร  บุึญชู
 
1. นายณรงค์  ยูงหนู
2. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
887 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายณัฐพล  นามวาท
2. เด็กชายวิชยุตม์  ธัญญเจริญ
3. เด็กชายสรศักดิ์  คณะยอด
 
1. นายขจร  ไกรสกุล
2. นายธีรยุทธ  ศรีตระกูล
 
888 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายฉตณรงค์  หมั่นหินลาด
2. เด็กชายชัยณรงค์  พงษ์อุทธา
3. เด็กหญิงนันทิชา  หาญกุดตุ้ม
 
1. นายภุชงค์  โฆษิตธนสาร
2. นายวรกฤษณ์  ครบุรี
 
889 ศิลปะ เดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นายอดิสรณ์  นาคสมบูรณ์
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
890 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นายอภิวัฒน์  ศรีวิเศษ
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
891 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 84 ทอง 8 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวนางอรุณี  ดลบุญครอง
 
1. นายอริยพล  อุดมอภิญญา
 
892 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 84 ทอง 8 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นางสาวรัชนีวรรณ  สืบสวน
 
1. นายถาวร  ดีอ่อน
 
893 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวจันทิมา  พาละแพน
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
894 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวศศิธร  โมธิลุน
 
 
895 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. เด็กหญิงประภัสสร  นาบำรุง
 
1. นางหทัยวรรณ  เพียนอก
 
896 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.6 84 ทอง 6 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายกฤษฎา  วิลา
 
1. นายสุเทพ   ทิพโชติ
 
897 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายเดชาชัย  จันภูทัศ
2. เด็กชายโฆษิต  เต่าโคกสูง
 
1. นายธีระพงษ์  มะลัยทิพย์
2. นายมนตรี  กุลหนองแดง
 
898 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายจิตติพงศ์  เคียงจัตุรัส
2. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  คำภีระ
 
1. นายสราวุฒิ  ชาลีเครือ
 
899 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายธวัชชัย  เดชวิจารณ์
2. นายธีระพงศ์  ทุมเทียง
 
1. นายรัชภูมิ  ถนอมผล
2. นางสาววราพร  ชัยมาตย์
 
900 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงปนัดดา  ดีบาล
2. เด็กหญิงเนตรนภา  เด่นวงศ์
 
1. นางสาวกัญญาภัทร  ศุภมาตย์
2. นางปัณณาส  มงคลเมือง
 
901 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 84 ทอง 6 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาว อนุชศรา  ทองหล่า
2. นายวานิตย์  แคนสา
3. นางสาวอริสา  ศรีศักดิ์นอก
 
1. นางนพมาศ  ศรีระทัต
2. นายบุญส่ง   ผาสุขมูล
 
902 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 84 ทอง 6 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นางสาวธนพร  เจริญคูณ
2. นางสาววรรณภา  รถหามแห
3. นางสาวอรพิมล  จอดพรม
 
1. นายธนงศักดิ์  วงค์อามาตย์
 
903 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 84 ทอง 6 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นายพีรพล  เอิบแด้ง
2. นางสาวอภิรดี  ทองดี
3. นายอิสระ  กันหาเรียง
 
 
904 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวดาริน  เขตนอก
2. นางสาวศิริญญา  สุภาพันธ์
3. นางสาวศิรินภา  เพ็งด้วง
 
1. นางนงค์นุช  คชา
 
905 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 84 ทอง 8 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวปรีญาพร  เกลี้ยงเกลา
2. นายอดิศร  ต่อชาติ
3. นายเฉลิมชัย  ต่อติด
 
1. นายปัญญา  ปลูกชาลี
2. นายสุรศักดิ์  ก่านหงษ์
 
906 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 84 ทอง 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวนัฐกาล  ชินสา
2. นางสาวมาลินี  ศรีครามน้อย
3. นางสาววรรณิสา  เปล่งสันเทียะ
 
1. นายคุณากร  อุเทนสุต
 
907 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 84 ทอง 8 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวพิมทอง  แผ่นน้อย
2. นางสาววิชฎา  แย้มฎากา
3. นางสาวเดือนเพ็ญ  ดวงจันทรา
 
1. นางสาววนิดา  คงด้วง
2. นายสัญญา  ดาบุตร
 
908 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 84 ทอง 8 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวยุวธิดา  วงษ์ชู
2. นางสาวอาทิตยา  ใจเร็ว
3. นางสาวเกศสินี  วิชัยกุล
 
1. นางสาววาสนา  นาเสถียร
2. นางสาวเมธาพร  บุญสมัย
 
909 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กหญิงช่อลัดดา  จ้าวประคำ
2. เด็กชายธวัช  อนุไสย
 
1. นายกฤษดา  รักมะณี
 
910 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 84 ทอง 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวจิรัฐติกาล  กันตีมูล
2. นางสาวศรีสุดา  เต็มวงษ์
 
1. นายประเสริฐ  ครุฑใจกล้า
2. นางศิริรัตน์  พิมณาคุณ
 
911 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  อุดมวงษ์
2. เด็กชายพิทักษ์พงศ์  ป้องขันธ์
3. เด็กหญิงรัตนาำกร  คะเรารัมย์
 
1. นางปัณณาส  มงคลเมือง
 
912 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 84 ทอง 5 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายดิษพงษ์  สอนโคกสูง
2. นายสุรศักดิ์  ชัยขุนทด
 
1. นายอนันตศักดิ์  อำพระวรรณ์
 
913 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นายกิตติพงษ์  เคยชัยภูมิ
2. นายพรพิทักษ์  โพธิ์ปาน
3. นายศรายุทธ  ประสาทนอก
 
1. นางสาวรัศมี  สีเขียว
 
914 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงวิภา  อิ่มอารมณ์
 
1. นางสาวศิรินันท์  วรรณพงษ์
 
915 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายนครินทร์  ศรีมงคุณ
 
1. นางสาวศริตยา  ชนะภู
 
916 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงกนนกวรรณ  สอนสุข
2. เด็กหญิงณัฐชา  สุวรรณ
3. เด็กชายณัฐดนัย  เบิกชัยภูมิ
4. เด็กชายณัฐพรรณ  พันธุ์ป้อม
5. เด็กชายเจษฎา  ประจิตร
 
1. Mr.Jackson  Scott
2. นางพรศิริ  บุญญานุสนธิ์
 
917 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายธนกฤต  ชนะพาล
 
1. นางสาวสุมาลี  สีลา
 
918 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.4-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายกษิดิศวร์  หาญอาสา
2. นายคงกะพัน  ไมโสภา
3. นายณัฐรวี  วิเศษสมบัติ
4. นายธีรวัฒน์  คุ้มไพฑูลย์
5. นายนัยสิทธิ์  พูลผล
6. นางสาวอนุศรา  หมู่วิเศษ
7. นายอมรบดินทร์  ดอนดีไพร
8. นางสาวอรณี  โผยเขียว
9. นางสาวอังสนา  กัลยา
10. นายเนติรักษ์  เชิดกร
 
1. นายอิศเรศ  ธีร์รัตน์คุณากร
 
919 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวนภัสวรรณ  เจียมสกุล
2. นางสาวนันทนัช  ศรียานอก
3. นางสาวปีกาญจน์  จรูญเวชกุล
4. นางสาวพรรณนภา  เหล่าคนค้า
5. นางสาวภัทรสุดา  สีลาจันทร์
 
1. นางธารารัตน์  โชคเหมาะ
2. นางสาวเยาวรัตน์  ประสานเชื้อ
 
920 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวจริยา  น้อยอ่อน
2. นายธีระวัฒน์  กุลสุวรรณ์
3. นายอนุทร  หงษ์วิเศษ
 
1. นางจิราวรรณ  จ้อยภูเขียว
2. นางยุวเรศ  ราชานนท์
 
921 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดหนังสือ เล่มเล็ก ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวชนัญชิดา  โพธิ์ศรีสูง
2. นายนนทชัย  กำมะรคร
3. นายอำนาจ  จันทะดวง
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางศศิพร  โปร่งหล่า
 
922 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint)ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวนิตยา  สุ่มมาตร
2. นายสุเมธ  บัวทอง
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นายสิทธิศักดิ์  เกณฑ์พล
 
923 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 83.93 ทอง 6 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  ต่อเงิน
 
1. นายวิรัตน์  พรมกุดตุ้ม
 
924 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 83.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวชรัญธร  เครือเค้
 
1. นางภาคินี  ปราณี
 
925 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 83.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวนพรัตน์  ป้อมสุวรรณ
2. นางสาวนิตยา  คางชัยภูมิ
3. นายนิธิศักดิ์  ผลยิ่ง
4. นางสาวพรพรรณ  ชำนาญ
5. นางสาวอุบลพันธ์  ชำนาญ
 
1. นายธณภร  ชัยมงคล
2. นายวิฑูรย์  ตะติฉิม
 
926 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 83.8 ทอง 4 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงกมลรัตน์   ชัยแสนฤทธิ์
2. เด็กชายจักรกฤษณ์   มั่งมี
3. เด็กหญิงธนาภรณ์  บัวสิงห์
4. เด็กหญิงสาวิตรี  ฝาชัยภูมิ
5. เด็กหญิงอุไรรัตน์  กองจันทร์
 
1. นางสาวปุณิกา  ชื่นนาเสียว
2. นางสาวหัทยา  ชีหรั่ง
 
927 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 83.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวคุลิกา  พ้องงูเหลือม
2. นางสาวณัฐกาญจน์  เขียวปาน
3. นางสาวเบญจารุวัน  มีกำปัง
 
1. นางสาววันวิษา  คำจันดา
2. นายเอกชัย  เลิศบัวบาน
 
928 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 83.76 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงวริศรา  เหล่ากนทา
2. เด็กหญิงวริษฐา  ชัยอาคม
3. เด็กหญิงเจนจิรา  บุราณ
 
1. นางสาวธนัญญา  การประกอบ
2. นางสาวอัมพิกา  อินบ้านผือ
 
929 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงณัฐสุดา  เพ็ญพงษ์
2. เด็กหญิงทรรศิกา  สิทธิวงษ์
3. เด็กหญิงพรนิภา  ทองสถิตย์
 
1. นางนราจิต  มาตรไตร
2. นางรัตนา  เรืองพีระกุล
 
930 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.75 ทอง 4 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงแพรพรรณ  ยศรุ่งเรือง
 
1. นายกิตติ์ธีธัช  กีรติชยานนท์
 
931 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.75 ทอง 4 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงปิยะพร  โสดากัน
 
1. นายสุเทพ  ทิพโชติ
 
932 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กชายวัชระ  รักษ์มณี
 
1. นายเกรียงไกร  แคนคลอง
 
933 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 83.66 ทอง 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงนิชธาวัลย์  คำมี
 
1. นางสาวเพ็ญพร  เลิศประเสริฐ
 
934 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 83.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวอรพรรณ  จูมศิลา
 
1. MissGuan  Lifen
 
935 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวศุภสุตา  เริงนิสัย
 
1. นางสาวกองสิน  ชินทะนา
 
936 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาววัลลภา  จำนงบุญ
 
1. นางรำพรรณ  บำรุงสวัสดิ์
 
937 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  มะณีจันทร์
2. เด็กหญิงณัฐมน  ขันธวุฒิ
3. เด็กชายยงวิทย์  จานมาตร
4. เด็กชายอดินันท์  รัตนประเสริฐ
5. เด็กชายอนุชา  ทานาแซง
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  ภูงามเชิง
2. นางสาวเยาวลักษณ์  อุปมายันต์
 
938 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวนุชนารถ  หมู่หาญ
2. นางสาววงเดือน  แนวโสภณ
3. นายศราวุธ  กั้นกลาง
4. นางสาวสุทธิดา  ชำนาญพงษ์
5. นายอิทธิ  พลฤทธิ์
 
1. นางมณีรัตน์   หล้าศักดิ์
2. นายโชติช่วง  ต่อชีพ
 
939 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวขนิษฐา  นิลไสล
2. นางสาวปภาวรินท์  ทีดี
3. นางสาวศุภาลักษ์  พุดจีบ
4. นางสาวเนตรนภา  คุณธรรม
5. นางสาวเมนู  อนันเต่า
 
1. นายธณภร  ชัยมงคล
2. นางพรทิพย์  ภูวนารถ
 
940 ศิลปะ เดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 83.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว    
941 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 83.5 ทอง 5 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวทิพย์อัปษร  วิชาทร
 
1. นายกิตติ์ธีธัช  กีรติชยานนท์
 
942 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวจันทิมา  พาละแพน
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
943 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 83.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวกาญจนภัทร  ศรียาภัย
2. นายจามร  แสวงนอก
3. นายธรรมรัตน์  แจ้งจบ
 
1. นางสาวมณีรัตน์  ปานจันทร์
2. นางวีนัด  ศรีหาบุตร
 
944 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83.4 ทอง 7 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงรัชฏา  ไม้พิมาย
2. เด็กหญิงเบญมาศ  กุลจำเริญ
 
1. นางตะวัน  กองสูงเนิน
 
945 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83.4 ทอง 9 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายจิรภัทร  วิเศษแสง
2. เด็กชายสุพจน์   ทวีชีพ
 
1. นางจันเพ็ญ  ลุมไธสงค์
2. นายสุทัศน์  เพิ่มพูน
 
946 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 83.35 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายจิรศักดิ์  กังวลวาน
2. นายสรพงษ์  จีนใหม่
3. นายอุดร  ประภาดา
 
1. นางสาวพรทิวา  ปลัดศรีช่วย
2. นางสาวอุษา  วงษาสม
 
947 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 83.33 ทอง 7 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงนิภาพร  ไวไธสง
 
1. นางภัทราธร  จำปาพันธ์
 
948 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 83.33 ทอง 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงเยาวลักษณ์  แคนชัยภูมิ
 
1. นางนัฐทิญา  สุขจันทร์
 
949 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวขนิษฐา   สัตบุตร
2. นายณัฐพล   สวัสดิ์ผล
3. นางสาวปัทมาพร   ภิญโญ
4. นางสาวศศิธร  สารโชติ
5. นายเอกพจน์  บุญชู
 
1. นางชนิกา   นราพงษ์
2. นางสาวบุญเพ็ง   ข้อโนนแดง
 
950 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  ประทุมมา
 
1. นายคนอง  มณีรัตน์
 
951 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 83.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงชาลิสา  ทวีวัฒนพงษ์
 
1. นายสุริยา  นาคะพงษ์
 
952 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 83.33 ทอง 4 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายคุณากร  รักตลาด
2. นายณัฐพล  ยังจัตุรัส
3. นายไพรัตน์  หวังเอื้อกลาง
 
1. นายศุภัชกร  มีชำนาญ
2. นายสมเกียรติ   เชิดชูณรงค์
 
953 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 83.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา    
954 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 83.25 ทอง 4 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวชนาภา  จำรัสแนว
 
1. นางสุจิลา  เจริญขวัญ
 
955 ศิลปะ เดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 83.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงสุนิตา  หงส์ปัสสา
 
1. นายพิทูล  ไชยศิริ
 
956 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.25 ทอง 5 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงชนิสรา  ธรรมจักร
 
1. นายอริยพล  อุดมอภิญญา
 
957 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 83.25 ทอง 4 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาววราภรณ์  ดิเรกโภค
 
1. นายอณางกูล  เจริญสุข
 
958 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงโสรญา  ฉิมพลี
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
959 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 83.23 ทอง 4 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงพรชนก  คำป้อง
 
1. นางบุญเรือน  ดักลิช
 
960 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงบุษยา  เหมี่ยงสันเทียะ
2. เด็กหญิงพรพิมล  แย้มฎีกา
3. เด็กหญิงอาทิยา  ชานุชิต
 
1. นางสาวกนกอร  ตลับแก้ว
2. นางสาวธิดา  ต่ออำนาจ
 
961 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 83.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวประภาพร  ชมภู
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
962 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 83.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวจุรีรัตน์  เวียงชัยภูมิ
2. นางสาวนัฎชา  ด้วงคำภา
3. นายบุญญฤทธิ์  คำลือศักดิ์
4. นางสาวพิมพ์วรัชญ์  วันเพ็ง
5. นางสาวสุทธิดา  มงคล
 
1. นางดุษฎี  กางการ
 
963 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 83.16 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายกิตติภูมิ  ชาติชนะ
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ดีสวน
3. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ตอมพุทรา
4. เด็กหญิงชุติมา  เยือนรัมย์
5. นายณัฐกรณ์  พงษ์สุวรรณ
6. เด็กชายณัฐพงษ์  เรืองบุตร
7. เด็กหญิงณัฐสุดา  บรรเทากุล
8. เด็กหญิงดาวเรือง  มีศักดิ์
9. นายทศพล  เคียงจัตุรัส
10. เด็กชายธราดล  ศรีเพชร
11. เด็กหญิงประภาพร  ธรรมแสง
12. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  กังวานดี
13. นายภาติยะ  เกิดจัตุรัส
14. เด็กหญิงภารตี  สุจำนงค์
15. นายรัฐศาสตร์  มานิมนต์
16. เด็กหญิงรุจิรา  เรียงสันเทียะ
17. เด็กหญิงละอองดาว  ศรีธาดา
18. นายวสันต์  ปิ่นทอง
19. เด็กหญิงวาสนา  หาญณรงค์
20. นางสาวศิริรัตน์  เน็ดมะ
21. เด็กหญิงสรนันท์  พลศรี
22. เด็กหญิงสิรินนา  จิตต์จำนงค์
23. เด็กหญิงสุชานันท์  ศิริมนตรี
24. เด็กหญิงอังคณาง  กรองทอง
25. เด็กหญิงอำภา  มารมย์
26. เด็กหญิงอินทราภรณ์  พิพิธกุล
27. เด็กชายเจษฎา  ระดมบุญ
28. เด็กชายเทียนชัย  ทองจำรูญ
29. นายโภคิน  เลาหวนิช
30. เด็กชายไชยา  ชัยมีแรง
 
1. นายประจงฤทธิ์  พลราษฎร์
2. นายสมบัติ  บำรุงชัย
3. นายสิทธิโชค  บำรุงชัย
4. นางอุมารินทร์  จำนงชอบ
 
964 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 83.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวดรัลพร  พิพิธกุล
2. นางสาวประสพพร  มูลธิมา
3. นางสาวพวงผกา  สิทธิเวช
 
1. นายสุวิทย์  รักมณี
2. นางอารีรัตน์  บำรุงชัย
 
965 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 83.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวบุญพิทักษ์  ภิญโญฤทธิ์
2. นางสาวพรรณิภา  เจียงวงศ์
3. นางสาววรัชญา  ป้อมสุวรรณ
 
1. นางสาวชญาภา  ชาลีเขียว
2. นายเสวย  กอบการดี
 
966 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงภัทรา  หมวดคำ
 
1. นางสมพร  มลิทอง
 
967 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 83 ทอง 5 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวรัชดา  เถินมงคล
 
1. นางอัญชลี  บุญเหลือ
 
968 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงปัทมาวดี  สุขสมพงศ์
2. เด็กหญิงสโรชา  สุวรรณรัตน์
 
1. นางกาญจนา  ไพราม
 
969 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงกานดา  สัทนา
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา  พงษ์สระพัง
3. เด็กหญิงนพสรณ์  ทองดี
 
1. นางสาวสรัญญารัตน์  มีฮาต
2. นางอนิสรา  กองศรี
 
970 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกัญจน์ณัฏฐ์  ชะม้อยกลาง
2. เด็กหญิงจุฬารัตน์  เฮ้ากอก
3. เด็กหญิงณิรัฐชา  ฤากำลัง
 
1. นางสาวธนิตา  ถาวรผล
2. นางปิยะนาฏ  อ่อนอุทัย
 
971 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กหญิงกาญจนา  ชัยจำรัส
2. เด็กหญิงวราภรณ์  ศรีษาพุทธ
3. เด็กหญิงสุรีรัตน์  ผดุงชนม์
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  หาดขุนทด
 
972 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกนกวรรณ  หอพิกลาง
2. นางสาวกาญจนา  แก้วยอดยาง
3. นางสาวนุสบา  แขมภูเขียว
 
1. นายณัฑฐวัฒน์  คลาดโรค
2. นางนพมาศ  ศรีระทัต
 
973 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวดวงตา  ทุบพุดซา
2. นางสาวสุดารัตน์   ปัทนาถา
 
1. นางอารีย์  นาสะอ้าน
 
974 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายนฤพล  จันทร์สว่าง
2. นางสาวบุญรอด  ปาปะทัง
3. นางสาวสมฤทัย  คำหม้อ
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางอัจฉรา  ผดุงพล
 
975 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงณัฐริกา  ขวัญชัยภูมิ
2. เด็กหญิงณิชกานต์  แคเขว้า
3. เด็กชายอนุชา  วงศาเทียม
 
1. นางพิมลภัส  จัตุรัสตระกูล
2. นายอภิชิต  ศรีลาเคน
 
976 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงชุตินันท์  ศรีบุรินทร์
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  แก้วยะรัตน์
3. เด็กชายทานตะวัน  สวัสดี
4. เด็กหญิงพรกมล  มีชำนาญ
5. เด็กหญิงอโนมา  พลศรี
 
1. นางนิตยา  รุ่งนภาไพร
2. นางวราภรณ์  บุญวรรณ
 
977 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกีรติ  พันธุ์เสือ
2. นางสาววราพร  บุญมา
 
1. นายณัฐพงษ์  กาบคำ
2. นายอดิศร  คำจันทน์
 
978 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวดฤษพร  ภาษี
2. นางสาวระพีพรรณ  แพงโสภา
 
1. นายจิระชัย  รังสิยานนท์
2. นางวัลลิภา  รัตนจรัสโจรน์
 
979 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวสุพรรณี  ชัยบาง
2. นางสาวเนาวรัตน์  พรมเสือ
 
1. นายสายัณย์  เนียนไธสง
2. นายโกสินทร์  อำคาศักดิ์
 
980 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 83 ทอง 8 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงจันจิรา  แดงสุวรรณ
 
1. นายยุทธศักดิ์  ลุมไธสงค์
 
981 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 83 ทอง 10 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวลัดดา  เพาะชาลี
 
1. นายเกรียงไกรแ  แคนคลอง
 
982 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 83 ทอง 8 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายเรือเอก  วรรณพงษ์
 
1. นายจักรพันธ์  ญาณะนันท์
 
983 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงวรานุช   โสละหาน
2. เด็กชายศราวุฒิ  จันอาจ
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
984 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายทวี  ถนอมศรี
2. เด็กชายศิวกร  หลอดไฟ
3. เด็กชายอธิบดี  เพชรธงชัย
 
1. นายปราโมทย์  หิตาพิสุทธิ์
 
985 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงถนัฐดา  ต้นวุทธิ์
2. เด็กหญิงปรียาภรณ์  พิมพ์กนกพล
3. เด็กหญิงอาภาภรณ์   นาดี
 
1. นายณรงค์  ยูงหนู
2. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
986 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงกัลยาณี  ดอนเตาเหล็ก
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  จอกสูงเนิน
3. เด็กหญิงนันทวดี  จาดนอก
 
1. นายนพดล  พิทักษ์พล
 
987 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูแลนคาวิทยายน    
988 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายสิทธิศักดิ์  แดงวิจิตร
 
1. นายสุเทพ  ทิพโชติ
 
989 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงชุติมณฑ์  ใจยวน
2. เด็กหญิงฐิตาพร  ภาคย์ศุภกร
3. เด็กหญิงฐิติยา  สีบานเย็น
4. เด็กหญิงตรีทิพย์  ขวัญมา
5. เด็กหญิงธัญชนก  เนื่องชุมพล
6. เด็กหญิงนนทินี  ภิรมย์ไกรภักดิ์
7. เด็กหญิงมณีรัตน์  มงคลเขียว
8. เด็กหญิงลลิตา  สมีแจ้ง
9. เด็กหญิงสิริรัตน์  ครองตาเนิน
10. เด็กหญิงสุระ  จันทรทัสโต
11. นางสาวอุทัยวรรณ  ศรีอุดม
 
1. นายจิรกานต์  คำโมง
2. นางสาวปารัชญ์  ต่อพันธ์
 
990 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวกาย  สร้อยจันดา
2. เด็กหญิงชฎารินทร์  แดงสกุล
3. นางสาวนงเยาว์  สร้อยจันดา
4. เด็กหญิงปัณณิกา  ดอนเตาเหล็ก
5. นางสาวพัชรี  ฤๅชา
6. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ภูมิชัย
 
1. นางควรคำนึง  คุยเพียภูมิ
 
991 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงนภาวดี  พัฒมณี
2. เด็กหญิงวาสิณี  เหงขุนทด
 
1. นางละมุลเพ็ชร  พิมพ์วงศ์
 
992 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 83 ทอง 11 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. นายฐาประกร  อาจอะรัญ
2. นางสาวนิติยา  บุญชัย
3. นายพีระพันธ์  โชคเหมาะ
 
1. นางสาวธิดารัตน์  กุศลคุ้ม
 
993 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 83 ทอง 7 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  เกษทอง
2. เด็กหญิงวฤดา  หิรัญคำ
 
1. นายกิตติภพ  กุลจันทร์
2. นางอาภาพร  เพิ่มพูล
 
994 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 83 ทอง 7 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นายจีระวัตร  เต้หนองเป็ด
2. นายวัฒวุฒิ  ยศรุ่งเรือง
 
1. นายชวดล  คำมูลคร
2. นายอนันต์  เติมพันธุ์
 
995 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 83 ทอง 6 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. นายพงธยศ  เกาแก้ง
2. นางสาวอรทัย  วิสา
 
1. นางตะวัน  กองสูงเนิน
 
996 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 83 ทอง 6 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายจาตุรนต์   มงคลศิริ
2. นายธนวิชญ์    วรรณพงษ์
 
1. นางละมุลเพ็ชร  พิมพ์วงศ์
2. นายโกมิน  ภิรมย์ชม
 
997 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 83 ทอง 7 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นายธนวัฒน์   พงษ์เดชาตระกูล
2. นายสมเกียรติ  ไข่หงษ์
 
1. นางสาวพลอยรสา  แสงลุน
2. นายสนธยา  เหิมหาญ
 
998 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงเสาวรส  แสงสันเทียะ
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
999 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายจีรายุทธ  จันคำ
2. นายนายฉัตรชัย    เขียวเลียง
3. นายนายอภิสิทธิ์  ชื่นนาเสียว
4. นายรณชัย   กำเนิดพรม
5. นายอภิสิทธิ์  มุกดาหาญ
6. นายอรรถชัย  คำหอม
 
1. นางพงศ์โศภิต  วงศ์ปรเมษฐ์
2. นางสุวณี  พรหมมายนต์
 
1000 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 83 ทอง 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายจตุรงค์  ชัยพัฒน์
2. นางสาวฐิติกานต์   วิริยาลัย
3. นางสาวดวงหทัย  แสงห้วยไพร
 
1. นางสาวธีรวรรณ  พันธุ์จำรัส
2. นางเกศินี  รอดเวียง
 
1001 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภท บกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายปรีชา  ปรางศรี
 
1. นางยุวเรศ  ราชานนท์
 
1002 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประกวดหนังสือ เล่มเล็ก ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงนิลาวัลย์  แสนหล้า
2. เด็กหญิงบงกช  อินทร์อ่อน
3. เด็กหญิงสุนิสา  แย้มชัยภูมิ
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวศศิพร  โปร่งหล่า
 
1003 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันประดิษฐ์งานใบตอง ประเภทบายศรี ปากชามประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวน้ำผึ้ง  บุบผานัง
2. นางสาววิมลตรา  แซ่ฉั่ว
3. นางสาวศศิประภา  นักรบ
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวบรรจบ  อินวกูล
 
1004 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 82.83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายธีรพันธ์  ประชามอญ
2. นายนนทชัย  หลานวงษ์
3. นายนิติพงษ์  จารีย์
 
1. นายภูธเรศ  เงาะเศษ
2. นายสมบูรณ์  โลนะลุน
 
1005 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 82.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายธีรภัทร  วงษ์จักษุ
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  อุปมายันต์
 
1006 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 82.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวขนิษฐา  ก้อนกลาง
 
1. นายบุญถนอม  ตระกูลสะอาด
 
1007 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 82.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายจักรพรรดิ  ท่างาม
2. เด็กหญิงจิดาภา  ชำนาญกุล
3. เด็กหญิงนฤมล  พงษ์สัจจา
 
1. นางสิริพร  มงคลกำธร
 
1008 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 82.75 ทอง 5 โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวกันยรา  ตราภูมิ
2. นายนฤนาท  ชัยบาง
3. นางสาวสกุลกาญจน์  ยอดบุรี
4. นางสาวสิริยากร  คลังภูเขียว
5. นายอภิเดช  บุตรโคตร
 
1. นางนงเยาว์  ประจันนวล
2. นางพยุง  ลานขามป้อม
 
1009 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.75 ทอง 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา    
1010 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.75 ทอง 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงจรุงจันทร์  ต่วนชัยภูมิ
 
1. นายประวัติ  ปรือทอง
 
1011 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 82.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายจรัญ  แก้วนคร
 
1. นายไกรวุฒิ  สำราญใจ
 
1012 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 82.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวพัชรพร   ทิพประสาน
2. นางสาววิชชุดา  กอนโพธิ์
3. นางสาวสาวิตรี  เหิมสารจอด
 
1. นางควรคำนึง  คุยเพียภูมิ
 
1013 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 82.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวชุดาพร  พลจัตุรัส
2. นางสาวนิตยา  แสงสว่าง
3. นางสาวไพรลิน  พานรส
 
1. นางพิมลภัส  จัตุรัสตระกูล
2. นายอำนาจ  หาญรบ
 
1014 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 82.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายอรรถพล  หล่าบุตรศรี
2. เด็กชายเมธาสิทธิ์  เกินชัย
 
1. นายนายทินกรณ์  วิปัสสา
2. นายราชศักดิ์  จัตุรัสตระกูล
 
1015 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 82.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงสโรชา  สุวรรณรัตน์
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
1016 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 82.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงจิรัชญา  แสงตะวัน
2. เด็กหญิงประพิณนา  พุดบุรี
3. เด็กหญิงสุดารัตน  ประทุมมา
4. เด็กหญิงเทย่า  แฉะ
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  วงษ์คำ
 
1. นางทองพาด  สุ่ยวงศ์
2. นางธิดา  วรรณแจ่ม
 
1017 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงนิภาพร  จันทร์ศรี
2. เด็กหญิงปฏิมา  สุขี
3. เด็กหญิงศุภรัตน์  ภิรมย์กิจ
 
1. นางยุพาพร  ปานสุด
2. นางสงวนศรี  โพธิ์แสง
 
1018 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 82.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวสวรินทร์  แสงชมภู
 
1. นางสาวธิรดา  สุวรรณชัย
 
1019 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 82.4 ทอง 6 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  งอกนาวัง
2. เด็กหญิงศุภักษร  ดวงจิต
 
1. นางเทวี  มาดา
 
1020 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 82.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกนิษฐา  พุทธขิน
2. เด็กชายทักษิณ  โคตรบ้านแข้
3. เด็กหญิงรัตติยากรณ์  ช่อกริช
4. เด็กหญิงวรัชยา  ฐานวิสัย
5. เด็กชายวุฒินันท์  ทิพย์รักษ์
 
1. นางสุทธิรักษ์  อ่องจำปา
2. นายเฉลิมเกียรติ  ผานาค
 
1021 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 82.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวรุ่งนภา  หวังครอบกลาง
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
1022 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 82.33 ทอง 5 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวมณีรัตน์  ตู้สมบัติ
2. นางสาวรัชนีกร  เติมวุฒิ
3. นางสาววันวิสาข์  จำรัสไว
 
1. นางจุฑารัตน์  ชยันตรดิลก
2. นางพิสมัย  สนั่นเมือง
 
1023 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 82.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. นางสาวธิดา  ลาแก้ว
2. นางสาวธิติมา  ชำนาญ
3. นางสาวพรพิมล  ศรีโยหะ
4. นางสาวภาวิณี  เจียงพุดซา
5. นางสาวมนัสวี  ชื่นสบาย
6. นางสาวยุพาพร  ต่อทรัพย์
7. นางสาววงแหวน  แสนกระจาย
8. นางสาววาสนา  ซาเขียว
9. นางสาวสุดารัตน์  ไกรษรศรี
10. นางสาวสุทธิมาศ  รีภูเขียว
11. นางสาวสุปราณี  แฟปประโคน
12. นางสาวอนุตา  บึงอ้อ
13. นางสาวอมรรัตน์  ผายชำนาญ
14. นางสาวอรสา  หมู่หัวนา
15. นางสาวเสาลักษณ์  กองอุดม
 
1. นางสาวนิตยา  เกษชฎา
2. นางสาวภาวดี  วิจิตรจันทร์
3. นางสาวรัตติกาล  ทวีทรัพย์
 
1024 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 82.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายจิรวัฒน์  จันทร์กระจ่าง
2. นางสาวณัฐริกา  สายทอง
3. นางสาวปลิตา  เชื้อเมืองพาน
4. นายภัทรพล   บำรุงเชื้อ
5. นางสาวสกุลรัตน์  ประจัญฤทธิ์
 
1. นางบังอร  มาฆะเซ็นต์
2. นางสาวพัชรียา  ข่าทิพย์พาที
 
1025 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 82.2 ทอง 5 โรงเรียนภูเขียว 1. นายสัมฤทธิ์  ลาภทวี
 
1. นางสมคิด  สุทินฤกษ์
 
1026 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 82.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวสุวรรณา  จันทร์พงษ์
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
1027 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 82.2 ทอง 10 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงปิยฉัตร  เกิดมงคล
2. เด็กชายพัทธพล  เดชสุภา
 
1. นายดนุพล  ดวงวิญญาน
2. นางสาวมญช์สิการณ์  แสงพรม
 
1028 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 82.2 ทอง 5 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงศิวตา  สวัสดี
 
1. นายสมคิด  สิงห์สวัสดิ์
 
1029 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 82.17 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวธีรภา  สายธนู
2. นางสาวปวันรัตน์  ผ่องพันธ์งาม
3. นางสาวพิยดาพร  งาหัตถี
 
1. นางศศิธร  สิทธิ
2. ว่าที่ร้อยตรีสราวุธ  โคตรมา
 
1030 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 82.13 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงปัณทิตา  ชายดี
2. เด็กหญิงปาริฉัตร  ใจมีธรรม
3. เด็กหญิงพลอยไพลิน  โพธิ์นาฝาย
4. เด็กหญิงพิชยา  กาบขุนทด
5. เด็กหญิงรุ่งนภา  ชูโพธิ์
 
1. นางธารารัตน์  โชคเหมาะ
2. นางสาวเยาวรัตน์  ประสานเชื้อ
 
1031 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงวรารักษ์  ปิ่นแก้ว
 
1. นางสาวปัทมาพร  บำรุงภักดิ์
 
1032 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 82 ทอง 6 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวเกวลี  พิเชฐพันธุ์
 
1. นางสาวธัญพร  เกิดศิริ
 
1033 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฐิดา  เต็มวงษ์
2. เด็กหญิงพรรณรินทร์  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางพรเพ็ญ  สมบูรณ์
2. นางสาวยุภาพร  น้อยสี
 
1034 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายกฤษณะ  ตระกูลพรหม
 
1. นายสุภาพ  ฤทธิ์บำรุง
 
1035 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายคมกริช  วงษ์ไทย
2. นายนวเปรม  กุลประดิษฐ์
 
1. นางกัญจณ์วรา  พวงมาลัย
2. นายณรงค์  ใต้ชัยภูมิ
 
1036 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวนิภาพร  วังหอม
2. นายภานุพงษ์  มุ่งประสมกลาง
 
1. นายจรูญ  ดีสมบัติ
2. นายปิยะณัฐ  สิงห์ลา
 
1037 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม    
1038 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจิลาวรรณ  พลบัวใหญ่
2. เด็กหญิงศิรดา  ชำนาญกุล
3. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ไม้พยัคฆ์
 
1. นางจิรภิญญา  พูนประสิทธิ์
 
1039 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา    
1040 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายสัญชัย  สมรมิตร
2. เด็กหญิงสุทินนารถ  หงษ์วิลัย
 
1. นายปริญญา  ดงเทียมสี
2. นายวิชญ์พันธ์  ราชานนท์
 
1041 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 82 ทอง 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายปฏิภาณ  บุญสะอาด
2. นายพสธร  บุตรกัณหา
 
1. นายมานพ  มิทธิศร
2. นางสาวรุ่งทิวา  ลอบกระโทก
 
1042 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายฐิติพงษ์  คุ้มพวก
2. เด็กชายพิทักษ์  ฐานเจริญ
 
1. นายขจร  ไกรสกุล
 
1043 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายธนพล  เจริญวงค์
2. เด็กชายเสริมสุข  บรรเทา
3. เด็กชายไดนุพล  เธี้ยสระพัง
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
2. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
 
1044 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวนุสบา  นันธิษา
2. นางสาวสุธีรา  รัตนะ
3. นายอดิศักดิ์  คำทุม
 
1. นายสรรพชัย  อินทสุวรรณ
 
1045 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 82 ทอง 7 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายบรรจง  หมู่สะแก
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
1046 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกัณนิกา  พรมสุภาพ
2. นางสาวพัชราภรณ์  เขียวดี
3. นางสาววราพร  ประบุญเรือ
4. นางสาวศุภลักษณ์  ชัยทิพย์
5. นางสาวสุมิตรา  กาลสันเทียะ
6. นางสาวอาทิตติยา  ชาวโพธิ์
 
1. นางสาวพานทอง  มนตรี
2. นางสาวยุพาพร  ศรีโยธา
 
1047 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายณรงค์ฤทธิ์   ยอดบรรเทา
2. นายภิเษกสิทธิ์   มาลาย
 
1. นางละมุลเพ็ชร  พิมพ์วงศ์
2. นายโกมิน  ภิรมย์ชม
 
1048 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายกฤษณล  เกิ้นโนนกอก
2. เด็กหญิงธิดาพร   พิกุลทอง
 
1. นางสาวจีรนุช  พิมพ์ทวด
2. นางละมุลเพ็ชร  พิมพ์วงศ์
 
1049 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 82 ทอง 6 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นายบัณฑิต  แจ้งไสว
2. นางสาวสุรัสสวดี  ไขบุดดี
 
1. นางโชคดี  งามเจริญ
2. นายไพศาล  ศิวเวทพิกุล
 
1050 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวพาฝัน  คุณชื่น
2. นางสาวสุนันภา  เนตรแสงสี
3. นางสาวสุภารักษ์  ยศไธสง
 
1. นายทินกรณ์  วิปัสสา
2. นายราชศักดิ์  จัตุรัสตระกูล
 
1051 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 82 ทอง 9 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวฌานิก  สมสุพรรณ
2. นายสุรเชษฐ์  จันทร์ทาไทย
 
1. นางชนิกา  นราพงษ์
2. นายราชศักดิ์  ฐานมั่น
 
1052 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 82 ทอง 9 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นายณัฐพงษ์  หาดแก้ว
2. นายธวัชชัย  ครองสำราญ
 
1. นายกิตติภพ  กุลจันทร์
2. นางอาภาพร  เพิ่มพูล
 
1053 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวชนิสรา  ประสมเพชร
2. นางสาวญามิตา  นรมาตย์
 
1. นางสาวชุติกาญจน์  เมตตา
2. นายธานี  ปิยวรากร
 
1054 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กชายทรงฤทธิ์  คำราช
2. เด็กชายอิสรา  แก้วมูลมุข
 
1. นายนิคม  บัวสิม
2. นายอานนท์ไชย  ไพศาลธรรม
 
1055 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายกฤษฎา  ศักดาวงศ์
2. เด็กชายพงศกร  สุภาวดี
 
1. นายทินกรณ์  วิปัสสา
2. นายราชศักดิ์  จัตุรัสตระกูล
 
1056 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สดบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายยุทธนา  กำลา
2. นางสาวยุพิน  สพกลาง
3. นางสาวยุภา  สพกลาง
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางอัจฉรา  ผดุงพล
 
1057 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 81.85 ทอง 4 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงสุกัญญา  เวชสันเทียะ
 
1. นางศุภลักษณ์  ถิ่นทัพไทย
 
1058 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 81.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงวราธิป  กุลเขว้า
2. เด็กหญิงเกวลี  สิงห์กุล
 
1. นางปัณณาส  มงคลเมือง
2. นางสาวปิยะนุช  โทนะหงษา
 
1059 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 81.8 ทอง 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงศิริวิมล  บุญชาญ
2. เด็กหญิงสิรินทร์ยา  สายมณี
3. เด็กหญิงอารียา   นาลาด
 
1. นายพสิษฐ์  อ่อนอ้าย
2. นายอำนาจ  หาญจันทร์
 
1060 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 81.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวกนิษฐนาฎ  สาดสี
2. เด็กหญิงกัญญาพร  เรืองบุตร
3. เด็กหญิงจรรยพร  โฮตา
4. นางสาวจินตนา   พรมเสนา
5. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ปิ่นสุวรรณ
6. นางสาวช่อผกา  ไม้สันเทียะ
7. เด็กหญิงฐิติญา  แก้วคูณนอก
8. นายธนพัทร์  รอดชมภู
9. เด็กหญิงธิญาฎา  มาเจริญวงษ์
10. นายนิติพล  ชัยภักดี
11. นางสาวปวริศา  แช่มพุดซา
12. เด็กหญิงปารมี  ชาติชนะ
13. เด็กหญิงพรสวรรค์  มุ่งพันกลาง
14. เด็กหญิงพัชริดา  ภิรมย์ชม
15. นางสาววรรณิศา  เสาวรส
16. นางสาววิมลรัตน์  มาลาฤทธิ์
17. เด็กหญิงสุธานันท์  ศิริมนตรี
18. เด็กหญิงสุภานัน  สิงห์ลา
19. เด็กหญิงสุวรรณา  ยุติรักษ์
20. นางสาวอุไรพร  แก้วคูณนอก
 
1. นายธนวิสุทธิ์  สินนพรัตน์
2. นางนิตยา  รุ่งนภาไพร
3. นายภูวดล  ขันทอง
4. นางสาวรุจิรา  สุธรรมมา
5. นางวราภรณ์  บุญวรรณ
 
1061 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 81.8 ทอง 4 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นายธเนตร  อินทร์วงศ์
 
1. นางอุไร  กางกรณ์
 
1062 ศิลปะ เดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 81.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กชายอนุพงษ์  วงษ์ศรีแก้ว
 
1. นายพิทูล  ไชยศิริ
 
1063 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงศศิวิภา  ขวัญมงคล
 
1. นายสุรชัย  มรรควัน
 
1064 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 81.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวพิมพกานต์  แปลงคอนสาร
2. นางสาวสราชนันทร์  พรมนิล
 
1. นายวิชิต  ชัยวงษ์
2. นายเชวงศักดิ์  สุขสนิท
 
1065 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 81.66 ทอง 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวกมลรัตน์  วงศ์ประทุม
2. นายณัฐพล  ยมโคตร
3. นางสาวนันทนา  หอมชาลี
 
1. นายดนัย  สุทธาศิริ
2. นางอังกาบ  สุทธาศิริ
 
1066 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 81.6 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงจิดาภา  เชื้อแก้ว
2. เด็กหญิงอรอุมา  จูมศิลา
3. เด็กหญิงเกณิกา  บุญโสม
 
1. นางบุษบง  บรรจบพุดซา
2. นายวุฒิชัย  ใจเที่ยง
 
1067 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 81.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงกมลชนก  จันทร์สำราญ
2. นายกฤษฎา  วงษ์ชาลี
3. เด็กชายคีรีรัตน์  กลั่นตา
4. เด็กหญิงจิราภรณ์  ภูมิคอนสาร
5. นางสาวจุฑามาศ  ถาวรรัตน์
6. นางสาวจุฑามาศ  ละอองศรี
7. เด็กหญิงชญานิษฐ์  ต่อประโยชน์
8. นางสาวชลธิชา  สู่หญ้านาง
9. เด็กหญิงฐิติรัตน์  คำพิกุล
10. นางสาวฐิติสุดา  จำปาดวง
11. นางสาวตมิสา  สอนพลู
12. นายธนวัฒน์  จันต๊ะสุรินทร์
13. นางสาวธมนวรรณ  นามกุณี
14. นายธวัชชัย  เกิดสมบูรณ์
15. เด็กชายนพดล  แก่นแก้ว
16. เด็กหญิงนภสร  ชินหงษ์
17. นายนัฐเวช  เชียงกุล
18. เด็กหญิงนัทรียา  หงอกภิลัย
19. เด็กหญิงนิตยา  ชัยโก
20. นางสาวบุษกร  ใจหาญ
21. นางสาวปนัดดา  พิมพรมมา
22. นางสาวปนัดดา  บุญโสภณ
23. เด็กหญิงปาริชาติ  มโนมัย
24. เด็กหญิงพรนภา  เชื้อสามารถ
25. นายพิชา  แซ่ลี่
26. เด็กหญิงพิมพิไล  เค้พวง
27. เด็กหญิงภัทรจิตตรา  ปราบวารินทร์
28. เด็กหญิงภัทรธิรา  ต่อวาส
29. นางสาวมนต์นภา  แย้มอดุลย์
30. เด็กหญิงมัลติกา  อ่อนอภัย
31. นางสาวมาริษา  สมจิตร
32. เด็กหญิงวนิดา  สุโนนทอง
33. เด็กชายวีรยุทธ  ฐานเจริญ
34. นางสาวสุวรรณลักษณ์  จันทร์เสน
35. เด็กหญิงอมรรัตน์  จิตพิไล
36. เด็กหญิงอัยณา  หล่อปรีชากุล
 
1. นายเอ็ม  สุขขา
 
1068 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.4-ม.6 81.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวกนกวรรณ  ฝาชัยภูมิ
2. นางสาวฐิติรัตน์  บุญขุนทด
3. นางสาวปาริชาติ  รังสี
4. นางสาวพัชฎาภรณ์  ราชนู
5. นายวัชระ  กล้าเมืองกลาง
6. นายศุภวิชญ์  ธรรมดา
7. นางสาวสิริลักษณ์  นราพล
8. นางสาวอรวี  พันธ์ยาง
9. นางสาวอารีรัตน์  เรืองเรือ
10. นางสาวเบญจมาศ  ฤาชา
 
1. นายปัญจรัช  เพียพิมเพิ่ม
 
1069 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 81.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  หาญเขว้า
2. เด็กหญิงนภัสสร  สีทอง
3. เด็กหญิงศศิวิมล  แก้วขวาน้อย
4. เด็กหญิงสุชัญญาภัส  รอญไพรี
5. เด็กหญิงอรณิชนันทน์  รัตนวิชัย
 
1. นางสุภาวดี  สุภศักดิพัฒน์
2. นางสาวเฉลียว  ยิ้มแย้ม
 
1070 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 81.56 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายพรเทพ  พรมมา
2. นางสาวศิรินันท์  เพิ่มศรี
3. นายอภิวัฒน์  คำมุงคุณ
 
1. นางสมพิศ  ทิพย์สุนา
2. นางสัมฤทธิ์  ผดุงชีพ
 
1071 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 81.5 ทอง 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวเอกไพลิน  สิงห์ลา
 
1. นายไชยวัฒน์  ชุ่มนาเสียว
 
1072 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นายกฤษฎินทร์   นาคาแก้ว
2. นางสาวจิราภรณ์   จำนงภู่
3. นางสาวจุฑามาศ  เทศจำปา
 
1. นางวาสนา  นาเสถียร
2. นางสาวเมธาพร   บุญสมัย
 
1073 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายพิพัฒน์  เจริญผล
2. นางสาวภัทรวดี  ปราบคะเชน
3. นายวัชรานนท์  แหล่พั่ว
 
1. นายณัฐพล  ปราบคะเชน
2. นายอำนาจ  หาญรบ
 
1074 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวณัฐรุจา  แก้วเพชร
2. นางสาวดรรชนี  ประสมสิน
3. นางสาวประภาพรรณ  สิมบุตร
4. นางสาวรัตนาภรณ์  เกิดโมลี
5. นางสาวโศรญา  มานอก
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวพานทอง  มนตรี
 
1075 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 81.5 ทอง 4 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายอาทิตย์  จันทร์แดง
 
1. นายชูสกุล  ทราบพรมราช
 
1076 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายสรชัย  มุ่งซ้อนกลาง
 
1. นายปรัธยาน์  นาดี
 
1077 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 81.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวจารุวรรณ  มาประจวบ
2. นางสาวศิริพร  แพ่งศรีสาร
3. นางสาวสุธาทิพย์  ทองลาด
 
1. นางฐิตารีย์  ศรีสวัสดิ์
2. นางวราภรณ์  ถนอมผล
 
1078 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 81.37 ทอง 4 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  คำท้วม
2. เด็กหญิงปวีณา  สว่างตา
3. เด็กหญิงปารีรัตน์  จุ้ยสมบูญ
4. เด็กหญิงศิริพร  บำรุงเชื้อ
5. เด็กหญิงโจ  พลเจริญ
 
1. นางสาวชุติกาญจน์  ปกติ
2. นายสุชาติ  ตุงชืพ
 
1079 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 81.25 ทอง 5 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. นางสาวจันทิมา  บุญเสริม
 
1. นางวนิดา  โสดาลี
 
1080 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 81.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกุลนัฐ  ดีขุนทด
2. เด็กหญิงนิรมล  พงศ์สุวรรณ
 
1. นางทัศนีย์  แป้นสุข
2. นางสุวรรณรัตน์  ก้อนภูธร
 
1081 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 81.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาววรัทยา  เดชครอบ
 
 
1082 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 81.2 ทอง 7 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงพรพิมล  เกษสมจิตร
2. เด็กหญิงมาลัยพร  ศรีสุข
3. เด็กหญิงสุกัญญา  แต่งแดน
 
1. นางพรชนก  พลแสน
2. นายวัชรินทร์  ต่อโชติ
 
1083 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 81.2 ทอง 4 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวสุกัญญา  จำรัสวงค์
2. นางสาวสุภาวดี  แขมภูเขียว
3. นางสาวอัญมณี  ศักดิ์กุนันท์
 
1. นางสาวสุภาพร  สงวนศักดิ์
2. นางสาวอำพร  ฟ้าห่วน
 
1084 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 81.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวจิราภา  ประภาสโนบล
2. นายธวัชชัย  พดขุนทด
3. นางสาวนฤมล  กรึกสำโรง
 
1. นางมยุรี  อักษรจันทร์
2. นางอุทัยวรรณ  วงศ์พัฒน์
 
1085 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 81.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจันจิรา  รุ่งแจ้ง
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  บุญเกษม
3. เด็กหญิงดารินทร์  ปาร์ค
4. เด็กหญิงประวีณา  จันทร์คูณ
5. เด็กหญิงปิยะรัตน์  เพ็งพินิจ
6. เด็กหญิงปิยะรัตน์  รัตน์วงศ์ตระกูล
7. เด็กหญิงพิมพ์ทอง  หมื่นทิพย์
8. เด็กหญิงภัคจิรา  เศรษฐรุจิ
9. เด็กหญิงศศิธร  มีชัยภูมิ
10. เด็กหญิงสโรชา  คุ้มหมู่
 
1. นางชนิกา  นราพงษ์
2. นางสาวบุญเพ็ง  ข้อโนนแดง
3. นายยุทธการ  ขวัญวรากุล
 
1086 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 81.16 ทอง 5 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายบรรจง  หมู่สะแก
2. นายอนุวัฒน์  ฝึกดอนวัง
3. นายอาทิตย์  แสงจันทร์
 
1. นายชาตรี  พะยิ
2. นายสุทัศน์  จำเริญสุข
 
1087 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 81.07 ทอง 5 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  รักธรรม
 
1. นางคัทณวรรณ  สิงหเสม
 
1088 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 81 ทอง 9 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงพลอย  นามนมตรี
 
1. นางสาวสุดารัตน์  กำเนิดบง
 
1089 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 81 ทอง 6 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวภาวิณี  งามผ่อง
 
1. นางสาวสุดารัตน์  กำเนิดบง
 
1090 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กชายพรนิมิต  เพ็งศรี
 
1. นางโชติกา  เมืองงาม
 
1091 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวรุ้งจรัส  สังฆพัฒน์
 
1. นางสาวสุภาพร  ลาภผล
 
1092 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นายก่อเกียรติ  มั่งมี
 
1. นางคัทณวรรณ  สิงหเสม
 
1093 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 81 ทอง 7 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงปาณิสรา  คำขวา
2. เด็กหญิงรุ่งตะวัน  คำทวี
 
1. นางสาวธัญพร  เกิดศิริ
2. นางนิตยา  เทพคำราม
 
1094 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงฑิฆัมพร  เพิ่มผลิตผล
 
1. นายสมยศ  อุตมะพันธุ์
 
1095 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 81 ทอง 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวนฤมล   อินทร์สวาท
2. นางสาวพัชรี  ฟางชัยภูมิ
3. นางสาวยุพิน  คนที
 
1. นางสาวชมพูนุช  ชัยหมอก
2. นางประภัสสร  เด็ดแก้ว
 
1096 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 81 ทอง 4 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นางสาวชลธิชา  คิดเห็น
2. นางสาวนาตยา  ภาคอินทรีย์
3. นางสาวสุมิตรา  คลังเงิน
 
1. นางจิรารัตน์  พรหมวิชัย
2. นางพจนีย์  สมศรีแสง
 
1097 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวชุติมา  ทวีชีพ
2. นางสาวสมฤทัย  โตชัยภูมิ
3. นางสาวอัจฉรา  หล่าสะท้าน
 
1. นายวีรจิต  คุ้มวงศ์
2. นางศิริวัฒนา  คุณปรึกษา
 
1098 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 81 ทอง 8 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจณิสตา  ผาดไธสง
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  ค้าโค
3. เด็กหญิงรุจิรา  โลนไธสง
 
1. นางสาวฉัตราภรณ์  สงวนรัมย์
2. นางสาวเยาวลักษณ์  มีโพนทอง
 
1099 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวกาญจนา  มีอิสระ
2. นายจักราช  ปัถนี
3. นางสาวจินตนา  ทัดเที่ยง
4. นางสาวจิราภรณ์  แสงสุดดา
5. นางสาวณัฐชา  ตีราจันทร์
6. นางสาววิไลพร  บัวคำ
7. นางสาวศศิธร  อิ่มอารมณ์
8. นายศักดิ์กมล  ดวงชัย
9. นางสาวเพชรลัดฏา  ประนิตย์
10. นางสาวเสาวลักษณ์  ประจงเศษ
 
1. นางสาวธันญา  ตีรชาติ
2. นางพรพรรณ  ตรีธัญญา
3. นางเข็มคิด  ครบุรี
 
1100 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวณัฐมล  ศรีวงษ์ชัย
2. นางสาวธนนันท์  ราคาแพง
3. นางสาวปริณาร์  ขอมีกลาง
4. นางสาวยุพิน  แฝกโคกสูง
5. นางสาวรัตติญา  รักษาพล
6. นางสาวศุนิภาวรรณ์  คำโฮง
7. นางสาวอภิญญา  แสนบุญศรี
8. นางสาวอมรรัตน์  พาลี
9. นางสาวเจนจิรา  ราชวงศ์
10. นางสาวแพรพลอย  มีศรี
 
1. นางสาวถนอมจิตร์  ตั้งนารี
 
1101 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงกัลณ์สุดา  แสงชนะ
2. เด็กหญิงนฤมล  คงด้วง
3. เด็กหญิงสุธาสินี  แก้วอินทร์
 
1. นางวิภาพร  ป้องปทุม
2. นางสาวสมส่วน  บุญเกลี้ยง
 
1102 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงปิยะธิดา  ปัทมะ
2. เด็กหญิงพลชา  ยอดรัก
3. เด็กหญิงภัทรจารินทร์  ประกิ่ง
 
1. นางสาวรุ่งทิวา  ลอบกระโทก
2. นายสุกิจ  ตั้งใจ
 
1103 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 81 ทอง 4 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวนฤมล  ไขสี
2. นางสาวปิยนุช  ชาลีพรมมา
3. นางสาวเรไร  หารพรม
 
1. นายดาวบ่าย  แพรชัย
2. นางมัจฉา  ศิริพงศ์
 
1104 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กชายกฤษดา  บุญหนา
2. เด็กหญิงมณฑิรา  ชินโซ
 
1. นายขัตติยพงษ์  พั้วพวง
2. นายนิรันดร์  บุญชู
 
1105 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา    
1106 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 81 ทอง 6 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวปิยนันท์  บำรุงหมู่
2. นางสาวเรวดี  ชาวพิมาย
 
1. นางวิไลลักษณ์  สารีสาย
 
1107 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายยุทธนา  นามปรานิล
2. นายสุรวุฒิ  สุขสูงเนิน
3. นายเดชา  นามเสา
 
1. นายณรงค์  ยูงหนู
2. นางมาลินี  อาบสุวรรณ์
 
1108 ศิลปะ เดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายพันธยุทธ  หมู่โสภณ
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
1109 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 81 ทอง 8 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นายเอกพล  นิสสัยหาญ
 
1. นางปัญจรัชติ์  สุจำนงค์
 
1110 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวกนกวรรณ  เบียดนอก
2. นางสาวกัญญา  ทองสาย
3. นางสาวขนิษฐา  รักษาคำ
4. นางสาวจีรนันท์  จันหมื่นไวย
5. นางสาวจุฑามาศ  จันทศร
6. เด็กหญิงชนาภา  สุภาพ
7. เด็กหญิงช่อฟ้า  เมืองฮาม
8. เด็กชายณัฐกานต์  อินทปัตร
9. นายณัฐพล  ศรีนวล
10. เด็กชายทักษิณ  ชาญเขว้า
11. เด็กหญิงธันวรัตน์  อัสถิ
12. นายธีรพงษ์  กาญจนสกุล
13. เด็กหญิงนงนภัส  สิงห์อุดม
14. เด็กหญิงนฤมล  ดีโนนอด
15. เด็กหญิงปัทมาภรณ์  อยู่เจริญ
16. นายพีระพงษ์  พรมโคตร
17. นางสาวภาณุมาศ  เถยสูงเนิน
18. นายรัฐพล  สุภาพ
19. นายวัชระ  ทางขุนทด
20. นายศรไกร  หินนอก
21. นางสาวสายสุมล  นามบุตร
22. นางสาวสุจิตรา  กระจ่างวงศ์
23. เด็กหญิงสุทธิดา  ญาติบำรุง
24. นางสาวสุนีพร  พินิจกุล
25. นายสุรักษ์  รักษ์มณี
26. เด็กหญิงสุวพัทร  โกมาร
27. เด็กหญิงอธิตษรา  ณรงค์สูงเนิน
28. นายอรรถกร  ข้องนอก
29. นางสาวอิสราพร  ชัยสอน
30. เด็กหญิงโสรยา  คุ้มหมู่
 
1. นางสาวสุภาพร  กอโพธิ์ศรี
2. นายอมร  คงโนนกอก
 
1111 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายภานุสรณ์  น้อยหนู
2. นายอดิศักดิ์  กาลวิบูลย์
 
1. นายวงกฎ  เหง่าชัย
 
1112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงสุชานาถ  จันริวงษ์
2. เด็กชายอิทธิพล  วงษ์เกษมศักดิ์
 
1. นายชัชวาลย์  กาจหาญ
2. นายธีระพงษ์  มะลัยทิพย์
 
1113 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  ทรงงาม
 
1. นางสาวอาทิตยา  พิไลกุล
 
1114 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายชัยวุธ  ปานธิลา
2. เด็กชายณัฐพล  บุญจำเริญ
3. นายนพพร  สุโรจจันสีมา
4. นายศิริศักดิ์  เลิศสุคนธ์
5. นายสุทธิพงษ์  พันธุ์โสภา
6. นายเนติพงษ์  คำหงษา
 
1. นายกิตติศักดิ์  สีหาบุตร
2. นายสุริยวงค์  ชัยวิชา
3. นายอมร  วาดสูงเนิน
 
1115 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวณัฐติกา  กลิ่นศรีสุข
2. นางสาววิลาวรรณ  เพียมะลัง
3. นางสาวสุพรรษา  ครูทำสวน
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นางสาวศศิพร  โปร่งหล่า
 
1116 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันศาสตร์คณิต ในชีวิตประจำวัน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายพงษ์วิรัตน์  ทับปัญญา
2. เด็กชายมนัส  คำแหงพล
 
1. นางสาวณัษฏาพร  วงษ์ชู
 
1117 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 80.95 ทอง 5 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวสุภารัตน์  นึกชัยภูมิ
2. นางสาวเกษราภรณ์  กองแก้ว
3. นางสาวเจนจิรา  อ้อนอุบล
 
1. นายธิติพงษ์  สีขาว
2. นางสินีนาฏ  อ้วนสา
 
1118 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 80.92 ทอง 5 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายสนธยา  พรมเมตตา
 
1. นายฉัตรชัย  เจริญแนว
 
1119 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 80.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวณิชาภัทร  ปัญญา
2. นางสาวทิฆัมพร  ศิริกุล
3. นายรพีพัฒน์  นาคฤทธิ์
4. นางสาวศิรินรินทร์  เลขาโชค
5. นายอลิฟ  สะตี
 
1. นางสุทธิรักษ์  อ่องจำปา
2. นายเฉลิมเกียรติ  ผานาค
 
1120 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 80.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวสุวนันท์  อ่อนสกุล
 
1. นางสมพร  มลิทอง
 
1121 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 80.8 ทอง 6 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวยุภาพร  บุญภิญญา
2. นางสาววรดา  ราสุ
3. นางสาววิไลวรรณ  หอมบุญ
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  ประทุม
2. นางนิจวรรณ  เกตขุนทด
 
1122 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 80.8 ทอง 5 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายกิตตินันท์  อัครนิริยานนท์
2. เด็กหญิงธัชทร  ทองเจริญ
3. เด็กหญิงพงษ์นรี  เค้าฉิม
4. เด็กชายพิชญานัน  วงษ์บุตร
5. เด็กหญิงอริสรา  ศรีคุณโน
 
1. นางกัลยา  วรรณพงศ์
2. นางสาวเยาวลักษณ์  อุปมายันต์
 
1123 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 80.78 ทอง 6 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กชายธานินทร์  วิเศษชาติ
 
1. นางสาวรัตน์ติยา  วรสาร
 
1124 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 80.75 ทอง 7 โรงเรียนสามหมอวิทยา    
1125 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 80.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นางสาวเบญจวรรณ  โคตรมณี
 
1. นางดาวรุ่ง  ศิริภูมิ
 
1126 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง (โปงลาง) ม.1-ม.6 80.66 ทอง 5 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายกรภัทร   หงส์โพธิ์
2. นางสาวจามร  แก่นชัยภูมิ
3. เด็กชายจิมมี่  สิงห์สุพรรณ
4. นางสาวจุฬีพร  สุระโส
5. เด็กชายชัยยศ   หาญพล
6. เด็กชายชายณัฐพล    ศรีพล
7. เด็กชายทรงพล   แก้วชัยภูมิ
8. เด็กหญิงทัดดาว  จันทร์พยัคฆ์
9. เด็กหญิงธนพร  ฤๅชา
10. เด็กหญิงธิดารัตน์  เก็งชัยภูมิ
11. เด็กหญิงนงคราญ  บุญถึง
12. เด็กหญิงนฤมล  สง่าวงศ์
13. เด็กหญิงนวพร  หาญเสนา
14. นางสาวนันท์นภัส  พอสันเทียะ
15. เด็กหญิงพรรณทิภา  โคตรชัย
16. เด็กชายพลพิทักษ์    โพธิ์นาฝาย
17. เด็กชายพิทักษ์  ฐานเจริญ
18. เด็กชายภราดร   บุญเสริม
19. เด็กชายภานุพงษ์   โชควิเศษ
20. เด็กชายมนทกานต์  งาประดิษฐ์
21. เด็กชายวิษณุ   จงนอก
22. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ตรงเมธี
23. เด็กหญิงศุภนิดา  ไตรสงคราม
24. เด็กหญิงสุมิตรา  โฉชัย
25. เด็กหญิงอนัญพร  ตั้งใจ
26. นางสาวอนิญชิตา  อุเทนสุต
27. เด็กชายอภิสิทธิ์   พิมพ์กุล
28. เด็กหญิงอังคณาภรณ์  คุณชื่น
 
1. นางขวัญจิรา  วงแหวน
2. นางสาวสุมารินทร์   สามารถกุล
3. นายเอกลักษณ์  บูรณ์เจริญ
4. นางเอื้ออารีย์  ฤทธิ์สำเร็จ
 
1127 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 80.66 ทอง 5 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวสุดารัตน์  ญาติพร้อม
2. นางสาวอมรรัตน์  ฤทธิ์จำรูญ
3. นางสาวแคทรียา  หลุ่งเป้า
 
1. นางนิตยา  วันนา
 
1128 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 80.66 ทอง 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวชื่นกมลรัตน์  ศรีภิรมณ์
2. นางสาวสุชาดา  แสงสาคร
3. นางสาวเบญจมาพร  ศรีมงคล
 
1. นางกฤษณา  ญาติสมบูรณ์
2. นางประภาภรณ์  แนวโนนทัน
 
1129 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 80.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวอัญชลีพร  พงศ์สุวรรณ
 
1. นางสาวสุภัทรา  สายรัมย์
 
1130 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 80.6 ทอง 4 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวจริยา  ศรีวะสุทธิ์
2. นางสาวจุฑามาศ  อาจโยธา
3. นายไตรภพ  โชควิเวษ
 
1. นายอุทิศ  ศรีศักดิ์
2. นายเอกชัย  บัวรอด
 
1131 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 80.6 ทอง 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายกฤษณะ  ทีมีศรี
2. นายธนภัทร  ศรีลาวงศ์
3. นายไกรสิทธิ์  วงศ์ปฏิมาพร
 
1. นางสาวรุ่งทิวา  ลอบกระโทก
2. นายสุกิจ  ตั้งใจ
 
1132 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 80.6 ทอง 7 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายศุภวิชญ์  ชาญประโคน
2. นายอนนัต์  มั่นสติ
3. นายเจนจบ  สบายจิตต์
 
1. นางณัฐชญา  เศรษฐตานนท์
2. นายสุรสิทธิ์  โคบำรุง
 
1133 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 80.57 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กชายธวัชชัย  งามจำรัส
2. เด็กชายนันทวัฒน์  ขุนศักดิ์
 
1. นายธโนวุธ  อิ่นคำ
2. นางสุพัตรา  อิ่นคำ
 
1134 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 80.5 ทอง 8 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวนันท์นภัส  ป้องโส
 
1. นางสุนทนา  สุขเข
 
1135 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 80.5 ทอง 5 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวสมปรารถนา  ทุมวัน
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
1136 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 80.5 ทอง 7 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  ประทุมมา
 
1. นางสาวปิยาพร  ศรวิเศษ
 
1137 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 80.5 ทอง 4 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวทิพวรรณ  ชัยพันธ์
2. นายธนพล  ชาญศิริ
3. นายสุรเชษฐ์  เอี่ยมเหรียญ
 
1. นางสาวลักษมี  เลาหะนาคีวงศ์
2. นางศรีนวล  ป้อพันธุ์ดุง
 
1138 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 80.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาววรรณิภา  กองทอง
2. นางสาวอัญรัตน์  ศรีโยธา
 
1. นางวิภาพร  ป้องปทุม
2. นางสาวสมส่วน  บุญเกลี้ยง
 
1139 ศิลปะ เดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 80.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงศศิธร  แม้นมณี
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
1140 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม    
1141 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80.5 ทอง 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงอัจฉรา  สารคำ
 
1. นางสาวกนกวรรณ  อุ๋ยสุวรรณ
 
1142 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80.43 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงทัศนีย์  บัวแก้ว
2. เด็กหญิงพัชรี  ไขสี
3. เด็กหญิงสุภาวดี  โสขันตี
 
1. นางสาวนิสา  นามเดช
2. นางอัจรา  ผดุงพล
 
1143 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80.4 ทอง 6 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงชินวรรณ  สุขโข
2. เด็กหญิงปราณปรียา  ฉิมชัยภูมิ
3. เด็กหญิงอริสา  รังกลาง
 
1. นางจันจิรา  วงศฺบุตร
2. นายวัฒนา  นวนสิง
 
1144 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 80.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงณัฐชา  เพิ่มพูล
2. เด็กหญิงดาราพร  กล่ำอำพร
3. เด็กหญิงธนากร  พบชัยภูมิ
4. เด็กหญิงพนิดา  จรแก้ว
5. เด็กหญิงสุดาพร  เจนละหาน
 
1. นางสาวพรปวีย์  คงสัมพันธ์
 
1145 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 80.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาววรัทยา  เดชครอบ
 
1. นางสาวณิชา  นุชภิเรนทร์
 
1146 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 80.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กหญิงทิพยรัตน์  ดอนเตาเหล็ก
2. เด็กหญิงวราภรณ์  ลีลาศ
3. เด็กหญิงสมฤทัย  นามวิจิตร
 
1. นางควรคำนึง  คุยเพียภูมิ
 
1147 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 80.4 ทอง 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายขวัญชัย  สุดหอม
2. เด็กชายคมกฤษ  กระสี
3. เด็กชายทัศนเทพ  โทยผุย
4. เด็กชายปวิญญู  ศิริภูธร
5. เด็กชายพัฒนพงศ์  บุญเพลิง
6. เด็กชายรุ่งโรจน์  สาริมา
7. เด็กชายวสันต์  หาญหิรัญ
8. เด็กชายอภิสิทธิ์  เมากระมล
 
1. นายธนกร  วรรณชัย
2. นายสนธยา  เหิมหาญ
3. นายอัครพล  สิงห์อำพล
 
1148 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 80.33 ทอง 10 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงนิภาพร  สิงตะโคตร
 
1. นางสาวนิติญา  ภูแชมโชติ
 
1149 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 80.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวนิภาพร  พิงสูงเนิน
2. นายสนธยา  ภิรมย์กิจ
3. นายเดชฤทัย  วงษ์อินตา
 
1. นางทศวรรณ  สิงห์เผ่น
2. นายอนันท์  ศรีวรรณะ
 
1150 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 80.25 ทอง 6 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวกิตติญากร  มุมทอง
 
1. นางสาวกัลยาณี  แข็งขัน
 
1151 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 80.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงกิตติวรา  ลำชัยภูมิ
2. เด็กหญิงธนพร  วาดเขียน
3. เด็กหญิงธนินธร  แตงกระโทก
4. เด็กหญิงวรินทร  อิงชัยภูมิ
5. เด็กหญิงเอื้อมพร  ปลูกชาลี
 
1. นายสันสกฤต  บาลี
2. นายอมรินทร์  แถวไธสง
 
1152 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 80.2 ทอง 5 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวอารียา  ยอดสง่า
 
1. นางประทานพร  ถวิลหวัง
 
1153 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 80.16 ทอง 6 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายคณัสนันท์  พงษ์เจริญ
2. นายนายกิตติภูมิ  เจริญภูมิ
3. นางสาวศิโรรัตน์  อุ่นเลือง
 
1. นายชมภู  สิงห์อุ่น
 
1154 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 80.14 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวอาทิตยา  ยิ่งประเสริฐ
2. นายเกียรติศักดิ์  ศักดิ์ภู่
 
1. นางกันยาวีร์  ตั้งพงษ์
2. นายจักรกฤษณ์  วงษ์วิทยานันท์
 
1155 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 80 ทอง 11 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงศิรินภา  บุตรวงศื
 
1. นายวีระศักดิ์  ศรีภู
 
1156 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 80 ทอง 11 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวปิยะธิดา  สุวารีย์
 
1. นางวรุณี  ธงภักดิ์
 
1157 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงชาลิตา  ประกอบรัก
 
1. นางสาวปิยาพร  ศรวิเศษ
 
1158 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาววิไลวรรณ  ฮะสูงเนิน
 
1. นางรำพึง  ธรรมมา
 
1159 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายณัฐกร  เครือบคนโท
 
1. นางสาวอุมารินทร์   คำญา
 
1160 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 80 ทอง 8 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงปรารถนา  ละครขวา
2. เด็กหญิงมณิสรา  มนูขจร
 
1. นายบุญแทน  หาญพยัคฆ์
2. นายฤทธิชัย  ถนอมชาติ
 
1161 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 80 ทอง 7 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวกัญญารัตน์  เวียงแก้ว
2. นางสาวสุกัญญา  เสมอโภค
3. นางสาวอัมพร  ใจบุญ
 
1. นางอชิวะ  วรรณขามป้อม
2. นางอรัญญา  พระสาร
 
1162 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 80 ทอง 5 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวทิพย์สุดา  สิงห์โคตร
2. นางสาวปัทมวรรณ  ปราบคะเชน
3. นางสาวสุจารี  คุ้มบัวบาน
 
1. นายชัยพงศ์  ฤทธิ์ขจร
2. นายดุลย์  สีมา
 
1163 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กชายปิยะราช   ถนอมผล
2. เด็กชายภูมิชัย  ตะโนนชีพ
 
1. นางสาวรวงข้าว  นามแสง
2. นางอรัญญา  พระสาร
 
1164 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงชัชชรี  ละลมชัย
2. เด็กหญิงประภาศิริ  ฐานวิเศษ
 
1. นางสาวสุทธิดา  ชีวะวิโรจน์
2. นายเจษฎาพงศ์  ตรันเจริญ
 
1165 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงงามตา  โคนชัยภูมิ
2. เด็กหญิงอรวรรณ  ศรีสว่าง
 
1. นายปรีดี  ประสมสิน
2. นายหาญณรงค์  ศรีระทัต
 
1166 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวทิมพิกา  วงศ์ใหญ์
2. นายภานุพงศ์  วรรณพงษ์
 
1. นายจักรี  ฦาชา
2. นายเฉลียว  ผิวเผื่อน
 
1167 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายจตุรภัทร  ไชยเดือน
2. นายวิสาร  ศศิวิบูลย์วงศ์
3. นางสาวอภิญญา  กองจันทร์
 
1. นางขันตรี  ส่งศิริ
2. นายภูริ  บานทอง
 
1168 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงจารุจิต  กุลแดง
2. เด็กหญิงวิภาพรรณ  เพชรสมบัติ
3. เด็กหญิงอรชา  คำหนองไผ่
 
1. นายอมรินทร์  แถวไธสง
2. นายภูริ  บานทอง
 
1169 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวชญามินทร์  ตุ้มโหมด
2. นางสาวชุติกาญจน์  ตลับเพชร
3. นางสาวทรงพร  บุญเกษม
4. นางสาวนภสร  บุญโสภณ
5. นางสาวนวพร  เชื่อฟัง
6. นางสาวบัณฑิตา  ชีพอุบัติ
7. นางสาวสุดารัตน์  ตลับแก้ว
8. นางสาวสุนิตา  โพธิเกตุ
9. นางสาวเกศราพร  ชาดง
10. นางสาวเก็จมณี  พลเขตร์
 
1. นางเสาวณีย์  สุดตะนา
 
1170 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงฉัตรลฏา  สุขแสนสุข
2. เด็กหญิงชนัญชิดา  กลีบเทศ
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  รัตน์วงค์
4. เด็กหญิงบุษญา  ขันติ
5. เด็กหญิงปิยธิดา  โปรดสูงเนิน
6. เด็กหญิงพิยดา  สัญจรโคกสูง
7. เด็กหญิงวิภาดา  อิ่มวิเศษ
8. เด็กหญิงสิรีธร  คำราช
9. เด็กหญิงสุกัญญา  ถาวรกาย
10. เด็กหญิงสุภาพร  ปะสีระเก
11. เด็กหญิงสุภาวดี  คำราช
12. นายสุวิทย์  เข็มนางรอง
13. เด็กหญิงหัสยา  กำลา
14. เด็กหญิงเกษรินทร์  อินทร์อ่อน
15. เด็กชายแสงอรุณ  บุญศรี
 
1. นายสงกรานต์  อาบสุวรรณ์
2. นายสรวิศ  ศิริมนตรี
 
1171 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงธาริณี  แสงใจ
2. เด็กหญิงปนิดา  จันทราไทย
3. เด็กหญิงอรยา  วงค์มานิต
 
1. นายจรูญ  เฝิงสูงเนิน
2. นายสายัณย์  เนียนไธสง
 
1172 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงพิมพ์พรรณ  เอ็งโอภาสนันท์
2. เด็กหญิงอัจฉริยาพร  พรมนอก
 
1. นายบุญชู  หนูสลุง
2. นายอภิชาติ  เลี้ยงพรม
 
1173 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายธีรศักดิ์  สุขสวัสดิ์
2. เด็กชายศุภกฤษณ์  นาคคำ
 
1. นายสมพร  โกศิริสัญต์
 
1174 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายพลวัต  เกิดถาวร
2. เด็กหญิงวันวิวา  สมจิตร
 
1. นางนิภานันท์  นันทิประภา
 
1175 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงนุศรา  อยาดี
2. เด็กหญิงอิศญา  พงษ์อุดม
 
1. นายอาภากร  ดาโม้
 
1176 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายณัฐพล  สันวิจิตร
2. เด็กหญิงพิมพ์พร  แก้วไพฑูรย์
 
1. นายมานพ  มิทธิศร
2. นางสาวรุ่งทิวา  ลอบกระโทก
 
1177 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 80 ทอง 7 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวกัลนิกา  คำศรี
2. นางสาวประภาวรรณ  พรมกุดตุ้ม
 
1. นายการุณ  วัฒนโสภณวงศ์
2. นางนงลักษณ์  คะมาวิวัฒนานนท์
 
1178 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวจุฑารัตน์  มูดยะ
2. นางสาวพิมล  ลาภเกิด
 
1. นายอาภากร  ดาโม้
 
1179 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวนิภาพรรณ  ตอบสันเทียะ
2. นางสาววรรวิษา  จันทร์มา
 
1. นางสาววันวิษา  คำจันดา
2. นายเอกชัย  เลิศบัวบาน
 
1180 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายมัทนา  นามโสม
2. เด็กชายรัฐศาสตร์  ฐานวิเศษ
3. เด็กชายโกระชาติ  บุตะเขียว
 
1. นางสาวละมัย  มังดินดำ
 
1181 ศิลปะ เดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงนภัสสร  พลอยขุนทด
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
1182 ศิลปะ แข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวกัญญารัตน์  ดอนคำ
2. นางสาวจันจิรา  หาจตุรัส
3. นางสาวชลธิชา  อ่อนแช่ม
4. นางสาวภัทรวรรณ  นิยมพงษ์
5. นางสาวศิริมนต์  อาจโนนเปลือย
6. นางสาวอินทิรา  สาแก้ว
 
1. นางขวัญจิรา  วงแหวน
2. นางสาวสุมารินทร์   สามารถกุล
3. นายเอกลักษณ์  บูรณ์เจริญ
4. นางเอื้ออารีย์  ฤทธิ์สำเร็จ
 
1183 ศิลปะ แข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ย่งเพชร
2. เด็กหญิงขัติยา  ชำนาญ
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  แสนโคตร
4. เด็กหญิงธันญา  ศรีสมุทร
5. เด็กหญิงนิภาภรณ์  เหล่าคุณค้า
6. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  พันสิงห์
 
1. นางสาวปรัชญาณี   ไทยน้อย
2. นายสุรชัย  มรรควัน
 
1184 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายวีรเดช  เสมา
2. เด็กชายศุธวัช  หาญรบ
 
1. นายทินกรณ์  วิปัสสา
 
1185 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายกษิดิศ  กระแจเหิน
2. เด็กชายนพรัตน์  พรมเลิศ
 
1. นายอภิณศักดิ์  อักษรดี
 
1186 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงจิราพร  ชำนาญ
2. เด็กชายสุวัฒน์  มูลสาร
3. เด็กหญิงหนูกุล  แก้วสียา
 
1. นางธารินี  อยู่มาก
2. นางนิตยา  คำยาง
 
1187 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  โผนพะ
2. เด็กหญิงนุชจรีย์  ภู่เพชร
3. เด็กหญิงอาภาภรณ์  นาดี
 
1. นายบุญส่ง  ผาสุขมูล
2. นางสุจิตรา  ดีชัยภูมิ
 
1188 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายนันทวัฒน์  พรหมนาเสียว
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  พรหมนา
3. เด็กชายอนาลัส  หาชัยภูมิ
 
1. นางชนานันท์  ทองแสง
2. นางเสริมศรี  บุญเกื้อ
 
1189 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 80 ทอง 5 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวรุ่งอรุณ  สอนจำนงค์
2. นางสาวอริษา  นิ่มเพ็ง
 
1. นายสราวุฒิ  ชาลีเครือ
 
1190 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 80 ทอง 8 โรงเรียนเนินสง่าวิทยา 1. นายพุฒิพงศ์  คชสุ
2. นางสาววริศรา  ปัดทังเว
 
1. นายเกียรติ  ปะหุสี
 
1191 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 80 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นายพสุพล  ท้าวจัตุรัส
2. นายอภิวัฒน์  ศรีวิเศษ
 
1. นายปัณณวิชญ์  โชคโคกกรวด
2. นางเรียม  เจริญพล
 
1192 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 80 ทอง 11 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. นายชัยวัฒน์  ฐานวิเศษ
2. นายตระการ  กองแก้ว
 
1. นางสาวธิดารัตน์  กุศลคุ้ม
2. นางสาวอาภากร  สงวนนาม
 
1193 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 80 ทอง 8 โรงเรียนมัธยมชัยมงคลรังงาม 1. นางสาววรรณวิภา  ชุนสาย
2. นางสาวสุดารัตน์  รุดไพร
 
1. นายณัฐวุฒิ  ศรีธรรมมา
2. นายวิศาล  ฉายากุล
 
1194 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 80 ทอง 8 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายธีระศักดิ์  ทิพย์ประทุม
2. นายภาคภูมิ  สุรธนะสกุล
 
1. นายชาตรี  พะยิ
2. นายโชคปฎิพัทธ์  ศิริภูมิ
 
1195 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายพงษ์เทพ  แป้นเพชร
2. เด็กชายสุธีรพร  เลาหะนาคีวงศ์
 
1. นายชาตรี  พะยิ
2. นายโชคปฎิพัทธ์  ศิริภูมิ
 
1196 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงชลดา  เหลาเจริญ
 
1. นางรัตนาพร  วิชิตศรีวรา
 
1197 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงปรียานุช  พลอนันต์
 
1. นางภัททิรา  สุวัตถิกุล
 
1198 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายตะวัน  สมรรถชัย
 
1. Mr.Adam  van hagen
 
1199 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวกวิศรา  ไชยภักดี
 
1. นางภัททิรา  สุวัตถิกุล
 
1200 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายฤทธิพงษ์  ดำรงวิกรัย
 
1. นางสาววิชุพร  ชัยสุริยะวิรัตน์
 
1201 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกัสมา   พามี
2. นายณัฐกร   เครือบคนโท
3. นายณัฐวุฒิ   นามวงศ์
4. นายธนาธิป   แผ่นทอง
5. นางสาวพรรณนิภา   สิงห์คำ
6. นางสาวพรศิริ   คุ้มห้างสูง
7. นางสาวพิมลวรรณ   บุญหรรษา
8. นางสาวภรภัทร   แผ่นทอง
9. นางสาวรัฐชดาพร   พรมจักร
10. นางสาววรินทร์ทิพย์   มาปัสสาเดชากุล
 
1. นายดรุณ  ประจันนวล
2. นางสาววิไลวรรณ  จันทะโลลน
3. นางสุภาวรัตน์  สุริยันต์
 
1202 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายธันวา  สุขกิจโสภณ
2. นางสาวนิสารัตน์  ทิมา
3. นางสาวศิริมาศ  ขวาไทย
4. นายศุภชัย  ภูประกาย
5. นางสาวอาริยา  ราศรีใส
 
1. นายอมรินทร์  แถวไธสง
 
1203 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 80 ทอง 4 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวชฎาภรณ์  สีลาสม
2. นางสาวมลฤดี  ภูมิดินแดน
3. นางสาวสุวณีย์  นิยมธรรม
 
1. นางปราณี  โฉมมงคล
2. นางสุจิลา  เจริญขวัญ
 
1204 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวชฎาภรณ์  ทองประสม
2. นางสาวพรรณราย  อุตสาห์
3. นางสาวศิริรัตน์  หล่าซิว
 
1. นางรำพึง  ธรรมมา
2. นางศิริวัลย์  ศรีสะเทียน
 
1205 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันศาสตร์คณิต ในชีวิตประจำวัน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายชัยมงคล  บุญเสริฐ
2. เด็กชายอดิเทพ  เป้าหินตั้ง
 
1. นายโชคอำนวย  นึกชัยภูมิ
 
1206 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันศาสตร์คณิต ในชีวิตประจำวัน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายอานนท์  พานขุนทด
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
 
1207 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การแข่งขันศาสตร์คณิต ในชีวิตประจำวัน ประเภท บกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นายศรไกร  หินนอก
 
1. นางวิยะดา  ธีร์รัตน์คุณากร
 
1208 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 79.8 เงิน 5 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงวิภาดา  โปรยนอก
2. เด็กหญิงเกษรินทร์  อินทร์อ่อน
3. เด็กหญิงเมษาวดี  ศิริขันธ์
 
1. นางสาวคุณาภรณ์  ธรรมสิทธรัตน์
2. นายศิริมงคล  นวนมา
 
1209 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 79.8 เงิน 6 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายธีรธร   เกตวัลท์
2. เด็กหญิงพัชมน   ยาขามป้อม
3. เด็กหญิงวรรณภา  สนิทไทย
4. เด็กชายสิปปกร   ชาบำเหน็จ
5. เด็กชายอิฐผล  ศรีปัตเนตร
 
1. นางชนิกา   นราพงษ์
2. นางสาวบุญเพ็ง   ข้อโนนแดง
 
1210 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 79.8 เงิน 4 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวนฤมล  นุ่มครบุรี
 
1. นายประจวบ  เพิ่มพูล
 
1211 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 79.75 เงิน 9 โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
1212 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.75 เงิน 7 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงสุกัญญา  พลเดช
 
1. นางดาวรุ่ง  ศิริภูมิ
 
1213 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 79.6 เงิน 7 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงจริยา  ผดุงโชค
2. เด็กหญิงณัฐยา  พิมสิม
3. เด็กชายธวัชชัย  ทองจำรูญ
4. เด็กชายรินทวีป  ใจเกษิม
5. เด็กชายสถิตพร  จงมีเสร็จ
6. เด็กชายสุวนันท์  นราพงษ์
 
1. นางสายสมร  มาฆะเซ็นต์
2. นางสิวาภรณ์  พรหมรักษ์
3. นางเสริมศรี  บุญเกื้อ
 
1214 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79.57 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงนิรมล  ใจจันทึก
2. เด็กหญิงปิยภรณ์   เต็งชัยภูมิ
 
1. นายบุญเกิด  ยศรุ่งเรือง
2. นายมนัส   ศรีเฉลิม
 
1215 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79.29 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงผจงจิตต์  สังสิทธิ์
2. เด็กหญิงพรทิพย์  จันทะบุรม
 
1. นายณรงค์  หาญจันทร์
2. นายอำนาจ  หาญรบ
 
1216 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 79.2 เงิน 6 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวกาญจนาพร  เดียนกระโทก
2. นางสาวรัชนีกร  คำแก้ว
3. นางสาวอรัญญา  สุมิน
 
1. นายจรูญ  เฝิงสูงเนิน
2. นายสายัณย์  เนียนไธสง
 
1217 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 79.16 เงิน 10 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวชนม์ชนก  ม่วงเพชร
 
1. นางสาววาสนา  ชัยพัฒ
 
1218 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 79.14 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวณัฐชนก  ชาวบัวใหญ่
2. นายรัฐภูมิ  สร้างดี
 
1. นางอนุลักษ์  เพ็งชัยภูมิ
2. นางเครือดาว  ขำหินตั้ง
 
1219 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 79.05 เงิน 7 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวจิราพร  ศรีถาวร
 
1. นางสาวรัตน์ติยา  วรสาร
 
1220 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 79 เงิน 8 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวกฤษณา  วิชัยศึก
 
1. นางบุบผา  นันโท
 
1221 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 79 เงิน 4 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวนันทิชา  คำพาอินทร์
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
1222 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 79 เงิน 5 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวไอรดา  ไชยเม็ง
 
1. นางสุจิรา  รุ่งรัตน์ตระกูล
 
1223 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวดุจดาว  สิงห์วงษ์
2. นางสาวภัทรพร  หาทอง
 
1. นายสมชาย  อัจฉริยะภากร
 
1224 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายปรินภัทร  ยารญาณ
 
1. นางสาวประภัสสร  พิเภก
 
1225 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐวดี  กมลมาตย์
 
1. นายวัชรินทร์  หินประกอบ
 
1226 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 79 เงิน 6 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นางสาวสายธาน  อุตโต
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
1227 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวแพรวพรรณราย  ใหญ่สมพงษ์
 
1. นายชัยวุฒิ  มาด้วง
 
1228 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงอริสา  คำแก้ว
2. เด็กชายเอนก  โลมะบุตร
 
1. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
1229 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 79 เงิน 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายณัฐวุฒิ  ชัยภัย
 
1. นายปัญญา  ทองสา
 
1230 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายวิวัฒน์  ทีปประสบ
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  อาจศิริ
 
1231 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 79 เงิน 5 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวสัณห์สินี  คมขุนทด
2. นางสาวสุธิดา  คชสารทอง
3. นายเกียรติศักดิ์  ศิลารักษ์
 
1. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
2. นางสาวอมรรัตน์  มาตรวงษ์
 
1232 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 79 เงิน 5 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวกาญจนา  ผลานิสงค์
2. นางสาวปิบนุช  คำมูลคร
3. นายภัทราวุธ  โพพันทะราช
 
1. นายวันนัด  โพธิ์กะต้น
2. นางสาวอรอุมา  ขันทะศรี
 
1233 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 79 เงิน 5 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวพนิดา  เจริญเกียรติ
2. นางสาวรัชฎาภรณ์  ประสมสี
3. นางสาวสุจิตรา  กองพา
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
1234 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 78.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวอันศยา  สร้อยขุนทด
 
1. นายสมัย  ประจวบสุข
 
1235 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78.8 เงิน 4 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงจุฑาภัทร  ปลั่งศรี
2. เด็กหญิงปรียาภรณ์  เอี่ยมพรม
3. เด็กหญิงอรอนงค์  เสวียงวาด
 
1. นางชนัญชิดา  อินต๊ะวิชัย
2. นางนพมาศ  ศรีระทัต
 
1236 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78.66 เงิน 13 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กหญิงพรนภา  ผางชัยภูมิ
 
1. นางศิริพร  เนาวะเศษ
 
1237 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 78.66 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก    
1238 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 78.6 เงิน 9 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงณัชญา   ศรีสิงห์
2. เด็กหญิงเกตุสุดา  คะณาเนปะ
3. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  เพียรยิ่ง
 
1. นายศรุตยา  ปัจฉิมา
2. นางเลอลักษณ์   เจริญ
 
1239 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 78.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงณัจฉลดา  หมู่โสภิญ
2. เด็กหญิงพัชรีพร  ฮ้อยป้อง
3. เด็กหญิงศศิธร  นุ่มรุ่ง
4. เด็กหญิงอรอุมา  แนวสุภาพ
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แลภูเขียว
 
1. นางมณีรัตน์   หล้าศักดิ์
2. นายโชติช่วง  ต่อชีพ
 
1240 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 78.6 เงิน 5 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงศุภสุตา  คุ้มหมู่
 
1. นางสาวจินตนา  อภัย
 
1241 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 78.6 เงิน 5 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงศุภาวดี   ชาลีพรมมา
 
1. นางลำดวน  แสงวิหค
 
1242 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 78.57 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวพนิดา  ปิดสายะ
2. นางสาวเกวลิน  กุลนาฝาย
 
1. นายมาโนช  อิ่มวิเศษ
2. นายสมควร  ลีโนนอด
 
1243 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 78.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวพรทิพย์  สีมาแก้ว
2. นายฤทธิเกียรติ  คำหงษา
 
1. นางทศวรรณ  สิงห์เผ่น
2. นายอนันท์  ศรีวรรณะ
 
1244 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 78.5 เงิน 4 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นายกิตติ  สีกุดเรือ
2. นางสาวดุษดี  หอมดวง
3. นายวัชรพงษ์  จันแผ่
4. นายสรายุทธ  พรมรักษ์
5. นางสาวอินทุอร  สีหาวัตร
 
1. นางพนม   ศรีสกุล
2. นางมณีรัตน์   หล้าศักดิ์
 
1245 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 78.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวขวัญเรือน  สีหามาตร
2. นายณัฐกิตติ์  งานรุ่งเรือง
3. นางสาวนริศรา  เวียงสันเทียะ
4. นางสาววิมลสิริ  สีนาค
5. นายเอกราช  คำจัตุรัส
 
1. นางสาวอิรวดี  ทานะสุข
 
1246 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 78.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงกชนุช  เปล่งวรรณ
2. เด็กหญิงนันทนัช  เมืองแสน
3. เด็กหญิงศิริลักษณ์  เอี่ยมวงษ์
 
1. นางกันทิพา  กลิ่นมาลี
2. นางอัจจิมา  ฦาชา
 
1247 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 78.43 เงิน 4 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงปิยธิดา  สุพรรณโมกข์
2. เด็กหญิงศศิธร  บุญปอง
3. เด็กหญิงสิริรัตนา  ตะโคตร
 
1. นางสุพรรษา  ดอนวิชา
2. นางเรณู  ไพศาลพงศ์
 
1248 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78.4 เงิน 6 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจรรยา  จันทร์โท
2. เด็กหญิงลักขณา  ราญณรงค์
3. เด็กหญิงโชติมณี  มาทน
 
1. นางกุสุมา  ชำนาญศรี
2. นางจุฑาทิพย์  แสงเพชร
 
1249 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 78.38 เงิน 7 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายวัชรพล  หลาวเหล็ก
 
1. นางเพ็ญศรี  คงนาวัง
 
1250 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78.33 เงิน 6 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงหัทยา  เครือปัญญา
 
1. นายวีระชัย  คุณล้าน
 
1251 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 78.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงปพิชญา  ปิยะทัตศรี
2. เด็กหญิงปิยธิดา  งามงอน
 
1. นางสาววิชุลดา  พรมเดื่อ
 
1252 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 78.25 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก    
1253 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 78.2 เงิน 4 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาววิภารัตน์  ปัญญาแจ้ง
 
1. นางสุพัตรา  ทั่งพรม
 
1254 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78.2 เงิน 7 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายฐาปนา  เหลาภา
2. เด็กชายยุทธภูมิ  พึ่งกุศล
3. เด็กชายอดิศร  สุทธหลวง
 
1. นางจิระวรรณ  ตั้งใจ
2. นางทิวรรณพร  ใต้ชัยภูมิ
 
1255 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78.2 เงิน 11 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. เด็กชายณรงค์  คุ้มมิตร
2. เด็กชายอนาวิน  จุลหอม
 
1. นายชัชวาล  ต่อชีพ
2. นางสาวปัณณพรณัฏฐ์  พรมเมตตา
 
1256 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 78.2 เงิน 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวธนัชชา  ทองมาก
 
1. นางเบ็ญจมาศ  สารีผล
 
1257 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 78.17 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายกฤติน  ชูสวัสดิ์
2. เด็กชายณภัทร  ทองดวง
3. นายธนา  กอมะณี
4. นางสาวภัทธรียา  เดชพละ
5. นายอภิสิทธิ์  สายโรจน์
 
1. นางชนิกา  นราพงษ์
2. นายราชศักดิ์  ฐานมั่น
 
1258 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 78.16 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวธัญลักษณ์  มาลาศรี
2. นางสาวปนัดดา  พัฒนพานิชย์
3. นางสาวศศิธร  สมณะ
4. นางสาวศิริญาภรณ์  ล้อมกลาง
5. นางสาวอุไรพร  แก้วคูณนอก
 
1. นางสาวรุจิรา  สุธรรมมา
2. นางสุจิรา  รุ่งรัตน์ตระกูล
 
1259 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 78.14 เงิน 4 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  จักรพันธ์
2. เด็กหญิงพรพิมล  พรหมมานนท์
 
1. นายวรณัฐ  ทีบัวบาน
2. นางสมันตชิดา  ฦาชา
 
1260 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 78 เงิน 9 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวน้ำทิพย์  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาววรารัตน์  กาหลง
 
1261 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  ภูติจินดานันท์
 
1. นางลัดดา  โชคมงคล
 
1262 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายศุภกานต์  ศิริรุ่งเรืองวิชญ์
 
1. นางประสานพันธ์  พลทะยาน
 
1263 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายภานุวัฒน์  แสนสุพันธ์
 
1. นางกาญจนา  ไพราม
 
1264 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 78 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวชุตินันท์  เปรมโยธิน
 
1. นางศิริวัลย์  ศรีสะเทียน
 
1265 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 78 เงิน 5 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวเจนจิรา  ปรีดีวงศ์
 
1. นางรัตนาภรณ์  แต่งผิว
 
1266 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 78 เงิน 7 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายเอกพจน์  บุญชู
 
1. นางนวลเอง  แก้งคำ
 
1267 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงฑิติพร   ฉิมพาลี
 
1. นายสุรเดช  พลหาญ
 
1268 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวกนกพร  ประภาร
 
1. นายปรีชา  พิมพ์แก้ว
 
1269 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงวิจิตรา  ลีดี
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ญาติบำรุง
3. เด็กชายอนุชา  วงศ์ชะนา
 
1. นางวิยะดา  ธีร์รัตน์คุณากร
2. นางสาวสุภาพ  ประดิษฐ์ค่าย
 
1270 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 78 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวกมลชนก  ศรียศ
2. นางสาวดาริกา  ต่อวิญญาณ
3. นางสาวอารียา  อ่อนสังข์
 
1. นายจักรี  ฦาชา
2. นางสาวสุวิมล  ทองเทียม
 
1271 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 78 เงิน 6 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวณัฐพร  ขันจันทึก
2. นางสาวพรวิภา  วงศ์คง
3. นางสาววิถาภรณ์  จีนกลาง
 
1. นางกุลนันทน์  ตาศรี
2. นายวิทวัช  ตาศรี
 
1272 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายกิตติ  ยกจัตุรัส
2. นางสาวดวงตา  คูณขุนทด
 
1. นายปรีดี  ประสมสิน
2. นายหาญณรงค์  ศรีระทัต
 
1273 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวบุษกร  เวทย์กิตติพฤกษ์
2. นางสาวศิริวรรณ  วงค์สูงเนิน
 
1. นายวิเชียร  แสนน้อย
2. นางสาวสุพัตตรา  พิพิธกุล
 
1274 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงพรทิพย์  อาชนะชัย
2. เด็กหญิงสายใจ  จรูญศรี
3. เด็กหญิงอาริยา  เจริญวรรณ
 
1. นายณัฐวุฒิ  นาคคำ
2. นางอัปสร  จวบสุข
 
1275 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน 8 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายทวีชัย  ปลัดกอง
2. เด็กหญิงลลิตา  สาจันทร์
 
1. นางวิไลลักษณ์  สารีสาย
 
1276 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 78 เงิน 4 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นายทองสุก  ชูเจริญ
2. นางสาวอนุสรา  อยู่จัตุรัส
 
1. นางสาวธันยพร  จำปาขันธ์
2. นางรัตนาภรณ์  กิจขุนทด
 
1277 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวปรียาภรณ์  ชมมะลัง
2. นางสาวสุไพรัตน์  ฐานเจริญ
 
1. นายเศรษฐศักดิ์  ไสยาสน์
 
1278 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวจอมขวัญ  ภิญญโญภาพ
2. นางสาวสุภาพร  มติยภักดิ์
 
1. นางสาวชญาภา  ชาลีเขียว
2. นายสิงหะ  ปิ่นวิเศษ
 
1279 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กหญิงศิริพร  บุญบำรุง
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
1280 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงเบญจมาศ  เยือกเย็น
2. เด็กหญิงไอรดา  ชาลีรักษ์
 
1. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
 
1281 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นายสุรชัย  คูณแก้ว
 
1. นายฉกาจ  ภูถมทอง
 
1282 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 78 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นายวีระพล  แก้วเวียง
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
1283 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม    
1284 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวแก้วภิญญา  เจริญไวย์
 
1. นางบัวกนก  วัชรปรีดา
 
1285 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวเสาวนีย์  ยันบัวบาน
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
1286 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 77.9 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวจิตติมา  หนชัย
2. นายจิตริน  สามารถกุล
3. นายนิวัฒน์  ไชยพิมพ์
 
1. นายบรรหาร  เจ๊กนอก
2. นายศิริพักร์  แวงชัยภูมิ
 
1287 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 77.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  แซ่จึง
2. เด็กหญิงปราณี  พุทธา
3. เด็กชายสหรัฐ  สุขสายบัว
 
1. นายวิโรจน์  เมืองงาม
2. นางสาวสาวิตรี  ภู่ชัยภูมิ
 
1288 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 77.75 เงิน 10 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. นางสาวหนึ่งฤทัย  กล้าหาญ
 
1. นางเทวี  มาดา
 
1289 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 77.71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกาญจนา  ผาดี
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  พรมเสนา
3. เด็กหญิงสุมาลี  ครูเกษตร
 
1. นางกรพินธุ์  วงศ์รัตนชัย
2. นางสาวบุญรัตน์  กัณหาไธสงค์
 
1290 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 77.71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายธีระศักดิ์  ผลเจริญ
2. เด็กหญิงบุษกร  โคตะลี
3. เด็กหญิงปวีณา  คิงสกุล
4. เด็กหญิงสุทธนุช  เทพสุรินทร์
5. เด็กหญิงเกศสุดา  อินสูงเนิน
 
1. นางพรทิพย์  ภูวนารถ
2. นางสาววิไลวรรณ  จันทะโลลน
 
1291 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77.66 เงิน 7 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงทักษิณา  วันแปลก
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
1292 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 77.66 เงิน 4 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงดวงฤดี  จรไธสง
2. เด็กหญิงรัชนีพร  วงษ์สาลี
3. เด็กหญิงสุรีรัตน์  เพชรัตน์
 
1. นางจินตนา  เดชสูงเนิน
2. นายบุญเริง  ลบบำรุง
 
1293 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 77.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม    
1294 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77.6 เงิน 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงทัศพร  ฉิงโพธิ์
2. เด็กหญิงรัตติยากร  มีสุข
3. เด็กหญิงวิชญาดา  เบ็ญจวรรณ์
 
1. นางบุหลัน  วิชัด
2. นางวารุณี  บุญทัน
 
1295 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 77.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงณัชชา  พุ่มพวง
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  ลีดี
3. เด็กหญิงรติกานต์  จำปาบุรี
4. เด็กหญิงสุกัญญา  มณีชาติ
5. เด็กหญิงสุทามาศ  ธงชัย
 
1. นางณัฐวรรณ  มานิชพงษ์
2. นางสุภาภรณ์  นิสสัยหาญ
 
1296 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 77.6 เงิน 6 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นางสาวภัทรวดี  ภูมิดอนไสย์
 
1. นายวีระศักดิ์  หิรัญคำ
 
1297 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 77.6 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายวิพงษ์ศักดิ์  ใยลีอ่าง
 
1. นางสาววิราวรรณ  คำประวัติ
 
1298 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 77.55 เงิน 5 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นายธีรพงษ์  กาญจนสกุล
2. นางสาวบุญญรัตน์  ประทุมชาติ
3. นางสาวอิสราพร  ชัยสอน
 
1. นางพรทิพย์  พงศ์ด้วง
2. นายเฉลิมพล  ตามเมืองปัก
 
1299 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 77.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาววิรันดา  ทนโนแดง
2. นางสาวศิวาดา  ตันไชยฤทธิกุล
3. นายอนุรักษ์  พลพาลสังข์
4. นางสาวอาทิตญา  หิรัญคำ
5. นายเจษฎา  ฝาชัยภูมิ
 
1. นางมัลลิกา  จันทนป
2. นางอมรา  ปราบภัย
 
1300 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 77.4 เงิน 7 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวมุกทิวา  พินิจ
 
1. นางสาววิชชุดา  เทพปฏิมาพร
 
1301 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 77.33 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวนุชนารถ  บัววิชัยศิลป์
2. นางสาวบุษยมาศ  แพ้ภูเขียว
3. นางสาวปรางทิพย์  วงศ์ชาลี
4. นายพลรัตน์  ตั้งนารี
5. นางสาวสกุุลรัตน์  ค้ำยาง
 
1. นางสาวชัชชญา  งามภูเขียว
 
1302 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 77.33 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวปวีณา  ศรีภูษณาพรรณ
 
1. นายสุรสิทธิ์  รชตมงคลวิทย์
 
1303 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 77.3 เงิน 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวจีราภรณ์   เจริญสุข
2. นางสาวปริศนา   ฉลองแดน
3. นางสาวเจนจิรา    เลิศประเสริฐ
 
1. นางวรินทร์  สุขทวี
2. นางอัญชลี   ชาติมนตรี
 
1304 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 77.3 เงิน 4 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงกาญจนา  จรูญศรี
2. เด็กหญิงจันทร์ธิดา  สาดแล่น
3. เด็กหญิงจันทร์สำเภา  เจริญสุข
4. เด็กหญิงจารุพร  จำรัสภูมิ
5. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  พุทธาศรี
6. เด็กหญิงชฎาพร  เจริญทรัพย์
7. เด็กหญิงชฎาพร  ชัยประเสริฐ
8. เด็กหญิงทิพภาพร  แสงสุวรรณ
9. เด็กหญิงปรายฟ้า  สงมา
10. เด็กหญิงปานตะวัน  ศรีพรมมา
11. เด็กชายวีระชัย  เจนวิถี
12. เด็กชายวุฒินันท์  จำรัสโภค
13. เด็กชายวุฒิศักดิ์  จำรัสไว
14. เด็กหญิงศศิธร  คุ้มเคหา
15. เด็กหญิงสุรีรัตน์  ประทุมทีป
 
1. นายฉัตรชัย  เจริญแนว
2. นายณัฐวุฒิ  นาคคำ
3. นายภานุวัฒน์  บุญโสภณ
4. นายสุชาติ  วิจิตรจันทร์
 
1305 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 77.3 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกิตติมา  นาจะหมื่น
2. เด็กหญิงกิตติยารัตน์  หาญชัย
3. เด็กหญิงณัฐการณ์  ดาหนองเป็ด
4. เด็กหญิงประภาวดี  กวาดปรางค์
5. เด็กหญิงปริศนา  ดาหนองเป็ด
6. เด็กหญิงพรทิพย์  สีทาดี
7. เด็กหญิงพลับพลาพร  จันทร์ทซา
8. เด็กหญิงพิริยา  บุญเสริม
9. เด็กหญิงรุ่งรัตน์ดา  พรรณขาม
10. เด็กหญิงศิริพร  นาสีเสียด
11. เด็กหญิงสุธิยา  ขอมธานี
12. เด็กหญิงอรยา  บุบผาบุตร
13. เด็กหญิงเบญจพร  พันกะนก
14. เด็กหญิงโสพิศชา  ยิ้มทอง
15. เด็กหญิงใกล้รุ้ง  หลงนาม
 
1. นายณรงค์  ช่างหล่อ
2. นางมัจฉา  ศิริพงศ์
3. นายวิสุทธิ์  ยศรุ่งเรือง
 
1306 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 77.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวกัลยา  สุวรรณคราม
2. นางสาวนิตติยา  จันทวงศ์
3. นางสาวรัชนก  งามสวัสดิ์
4. นางสาววันนา  สุวรรณคราม
5. นางสาวสุนิสา  เลกลาภ
 
1. นางสาวชุติกาญจน์  ปกติ
2. นายสุชาติ  ตุงชืพ
 
1307 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 77.25 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม    
1308 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 77.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายศุภรัฐ  คะปัญญา
 
1. นางอำไพร  ภูมิขันธ์
 
1309 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 77.2 เงิน 5 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวพิมพ์ผกา  ชัยโยบัว
 
1. นางสาวกิตติพรรณ  อุดมตะคุ
 
1310 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 77.17 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายณัฐพงษ์   แต่งแดน
2. นายวรวุฒิ    ดวงนิล
 
1. นายมานะ  ชาติมนตรี
2. นางเนตรนภา  วิญญาสุข
 
1311 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 77.08 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวทิวาพร  โทนผุย
2. นางสาวพนิดา  ซุ่มพุทรา
3. นางสาวพัชรี  นิสัยตรง
4. นางสาววัชรี  นิสัยตรง
5. นางสาวสุนิสา  ทรัพย์สุวรรณ
 
1. นางสาวจารุลักษณ์  บัวภาเรือง
2. นางเบ็ญจมาศ  สารีผล
 
1312 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77 เงิน 14 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงมาริษา  ครองสุข
 
1. นางเพ็ญศรี  คงนาวัง
 
1313 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงชุติมา  อ่อนม่วง
 
1. นางละม้าย  หาญอาสา
 
1314 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  บุญทัน
 
1. นางรำพรรณ  บำรุงสวัสดิ์
 
1315 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 77 เงิน 5 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวธารทิพย์  ชำกรม
 
1. นางรำพึง  ธรรมมา
 
1316 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงกนิษฐา  วาระกูล
 
1. นายฤทธิชัย  ถนอมชาติ
 
1317 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวณัฐปรียา  เพชรศร
 
1. นางลัดดา  โชคมงคล
 
1318 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 77 เงิน 8 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวปาริณี  ปััจจูมลี
 
1. นางพัชรินทร์  ก้อนเงิน
 
1319 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 77 เงิน 8 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นายจักรกฤษณ์  เผืยดนอก
2. นางสาววันวิสา  ผู้นอก
3. นางสาวสิริวิมล  ปะตาทะโย
 
1. นายธนกร  วรรณชัย
2. นายอิสระพงษ์  คงแสง
 
1320 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวสุจิตรา  กระจ่างวงค์
2. นางสาวอธิชา  วงศ์ษา
3. นางสาวอนิตยา  เชื้อคำจันทร์
 
1. นางธิดารัตน์  นิยมถิ่น
2. นางวิยะดา  ธีร์รัตน์คุณากร
 
1321 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงขจีนุช  ผลมาตย์
2. เด็กหญิงจิราพร  ชำนาญพล
3. เด็กหญิงนันทพร  ทิพมาตร์
 
1. นายพิสิษฐ์  ประดิษฐ์แท่น
2. นายสรกฤช  ฆารโสภณ
 
1322 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 77 เงิน 4 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นายภูวดล  สอนชัยภูมิ
2. นางสาวอลิษา  คนบำรุง
 
1. นางชูศรี  จันทร์หอม
2. นางนิยดา  ภูคงคา
 
1323 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 77 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวกมลชนก  ชาอ่อน
2. นางสาวกัลยา  ค้อสกุล
3. นางสาวกาญจนา  ยอดธง
4. นางสาวศรสวรรณ์  จามิกรณ์
5. นางสาวสุดารัตน์  ศรีณะ
 
1. นางณัชชา   ครามสูงเนิน
2. นายสังคม  สุขสวัสดิ์
 
1324 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงวิยะดา  อาชนะไชย
 
1. นางสาวพชรกมล  บุดดีสอน
 
1325 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงสุชา  หมวคคำ
 
1. นางชุลีพร  สังข์ทอง
 
1326 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 77 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวจุลดา  ลือคำหาญ
 
1. นางชุลีพร  สังข์ทอง
 
1327 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน 9 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงปาธิมา  ปลื้มโชค
2. เด็กหญิงรวี  รวิวรรณ
 
1. นายจิระชัย  รังสิยานนท์
2. นางวัลลิภา  รัตนจรัสโรจน์
 
1328 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงนัทภรณ์  เพ็ญขุนทด
2. เด็กหญิงปิยธิดา  ภูวรานนท์
 
1. นางมยุรี  อักษรจันทร์
2. นางอุทัยวรรณ  วงศ์พัฒน์
 
1329 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงจิรวดี  เป้าหินตั้ง
2. เด็กหญิงมานิสา  ดีสดใส
 
1. นายสงกรานต์  อาบสุวรรณ์
2. ว่าที่ร้อยตรีสมพร  ปราบนอก
 
1330 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นายนนทกร  โชคบำรุง
2. นางสาวอริศสา  พานิชกุล
 
1. นายวุฒิพงษ์  สมพงษ์พิพัฒน์
2. นายศุภชัย  ถิ่นชีลอง
 
1331 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ลึกบุ่ง
2. เด็กหญิงเอมอร  บุญซ้อน
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
1332 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กชายกฤษดา  คุ้มหมู่
 
1. นายชัยวุฒิ  มาด้วง
 
1333 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวนริศรา  โชคบัณฑิต
 
1. นางสาวละมัย  มังดินดำ
 
1334 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายนันทวัฒน์  โพธะเลิศ
 
1. นายสุเทพ  ทิพโชติ
 
1335 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  สมศรี
2. เด็กชายสุทธิตรา  กัลยาประสิทธิ์
 
1. นายคำโพธิ์  ศรีสุพรรณ
2. นายวัชรินทร์  ไมตรีแพน
 
1336 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน 12 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กชายพรพิทักษ์  ประเสริฐ
2. เด็กชายศรายุทธ  อุดร
 
1. นางโชคดี  งามเจริญ
 
1337 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายธีระวุฒิ  ขึ้นกันกง
2. เด็กชายสถาพร  ดวงประทุม
 
1. นายสราวุฒิ  ชาลีเครือ
 
1338 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงปัณณพร  ดิเรกโภค
 
1. นางปัทมา  ดำรงแดน
 
1339 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ตุลาการ
 
1. นางสาววิลาวรรณ  ธีระเศวต
 
1340 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 77 เงิน 4 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวรุ่งอรุณ  รินสันเทียะ
2. นางสาวสุพรรษา  ตรวจสมบัติ
3. นางสาวอนงลักษณ์  สุบิน
 
1. นางสุพัตรา  ทั่งพรม
2. นายโสรพล  ทั่งพรม
 
1341 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 76.85 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  สงค์ไมล์
2. เด็กชายญานุปอน  คำนึงผล
3. เด็กหญิงปาริชาติ  ฝ่ายกลาง
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  หาญแจ้
5. เด็กชายอุดมศักดิ์  ศรีวงษ์
 
1. นายมานิจ   โม้แก้ว
2. นางวลิดา  ชาวนา
 
1342 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 76.83 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวนุชนารถ  ศรีสมบัติ
2. นางสาวสุพรรณษา  บุญโสม
3. นางสาวอภิชญา  จันทสิงห์
4. นางสาวอาทิตยา  วงศ์สุภักดี
5. นางสาวเมธาวดี  เจิมขุนทด
 
1. นางชุติมา  ทองสาย
2. นางอุษนีย์  วรรณชัย
 
1343 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76.8 เงิน 9 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  โพธิ์นอก
2. เด็กหญิงผกามาศ  สุขขี
3. เด็กหญิงรวิปรีญา  ปะสาวะทัง
 
1. นายวัฒนา  ปัจจังคะตา
2. นายอิสระพงษ์  คงแสง
 
1344 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76.8 เงิน 9 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงนุชรี  มีอำนาจ
2. เด็กหญิงวิภาดา  พุทธโค
3. เด็กหญิงวิภาวดี  ชาคาร
 
1. นางสาวนัฏฐา  แต่งพลกรัง
2. นายนิติพงศ์  กำไรเงิน
 
1345 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 76.8 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  อ่อนสกุล
2. เด็กหญิงศุภลักษณ์  เทศทอง
3. เด็กหญิงสุชานุช  เมตตาชาติ
4. เด็กหญิงสุพรรณษา  สมบูรณ์
5. เด็กหญิงเกตุศิริ  โลมะบุตร
 
1. นางชุติมา  ทองสาย
2. นางอุษนีย์  วรรณชัย
 
1346 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76.75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายทนุ  หิรัญเกิด
2. เด็กชายทศพร  เหล่าคนค้า
3. เด็กหญิงอรยา  คำหนองไผ่
 
1. นายรุ่งโรจน์  โคตรนารา
2. นางสุกัณณิกา  แถวไธสง
 
1347 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 76.75 เงิน 11 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวกุลพัทธ์  เสร็จขุนทด
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
1348 ศิลปะ ประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 76.75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกฐิน  โชคบัณฑิต
2. นายขจรศักด์  หนูสรี
3. นายจิระภัทร์  ธานี
4. นางสาวชบาไพร  คงโนนกอก
5. นายณัฐบดี  ศรีวิชัย
6. นายทักษิณ  ชาติประยูร
7. นางสาวทัศดาว  ภิญโญฤทธิ์
8. นางสาวทิพย์ติวรรณ  แก้วธรรม
9. นายธนัญชัย  เสาทอง
10. นายธวัชชัย  โชคบัณฑิต
11. นายธีระพงษ์  ทองดี
12. นายธีระพงษ์  ทองดี
13. นางสาวบัณฑิตา  ชำนาญ
14. นางสาวบุษบา  พรวงสูงเนิน
15. นายปฏิภาณ  ส่งสุข
16. นายผดุงศักดิ์  กุลทวง
17. นางสาวพรนิภา  รัมณีย์
18. นางสาวพัชรี  ไทยบำรุง
19. นางสาวพัฒนาวดี  เทือกอุด
20. นายพูนศักดิ์  ชำนาญพล
21. นายยืนยง  ทรงคาศรี
22. นางสาวรัตนา  เหลาปัญญา
23. นางสาววนิดา  พามี
24. นางสาววราภรณ์  คลังคำถา
25. นายวันนิสา  พรแสน
26. นางสาววาสนา  โคตรศรี
27. นางสาววิชุดา  ลารัตน์
28. นายวิญญู  ผานิล
29. นางสาวศิรินภา  สมวงษา
30. นางสาวศิริวรรณ  จันทร์นันต์
31. นางสาวศิลป์ศุภา  แก้วกาหลง
32. นายสราวุฒิ  แผลงศาตรา
33. นางสาวสวงสุดา  โชคบัณฑิต
34. นางสาวสุกัญญา  กาญจนะกูล
35. นางสาวสุชาดา  ขาวผ่วน
36. นายสุทัศน์  แสงเดือน
37. นายอติพล  พงพันนา
38. นายอลงกต  คำภาเขียว
39. เด็กชายเบญจวรรณ  สุนทรพงษ์
40. นางสาวเพ็ญนภา  ช่างหล่อ
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
2. นายปรัชญาณี   ไทยน้อย
3. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
4. นายสุรชัย  มรรควัน
5. นายอนุชา  ทวีสินธุ์
 
1349 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 76.7 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายณัฐวุฒิ  รักษาชนม์
2. นางสาวพินทุสร  ไชยสงค์
3. นางสาวสุชาดา  เฉลิมกาย
 
1. นางสาวธิตินันท์  วจีสิงห์
2. นางสาววิไลวรรณ  แวงชัยภูมิ
 
1350 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 76.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงดลพร  นิธิเมธีกุล
2. เด็กหญิงมาริสา  กลั่นชัยภูมิ
3. เด็กหญิงโพธิวรรณ  ลครพล
 
1. นางกาญจนาภา  รบศึก
2. นางสุกัลยา  สุวัฒนาภิรมย์
 
1351 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 76.61 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวจริระประภา  โม้ผา
2. นายปชาบดี  สร้างชาติ
3. นางสาวสิริกัญญา  บุสจันทร์
 
1. นางสาวชมภู่  คุณประทุม
2. นายพินิจ  แท่นมาก
 
1352 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 76.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายชิดชัย  สร้อยสูงเนิน
2. นางสาวอัจฉรา  โหน่งวัน
3. นางสาวโสภิดา  ยอดยิ่ง
 
1. นายสุริยา  พบขุนทด
2. นางอัจฉรา  ผดุงพล
 
1353 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 76.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  สิทธิวงศ์
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ลีขามแก
3. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ไพศาลธรรม
4. เด็กหญิงกาญจนา  วาวไธสง
5. นางสาวนิภาพร  วินทะไชย
6. นางสาวพรไพลิน  ชัยสามารถ
7. นางสาวมินตรา  พิเศษฤทธิ์
8. เด็กหญิงรินลณี  รักจันดา
9. เด็กหญิงศิริพร  ศรีหาอินทร์
10. เด็กหญิงสายฝน  ญาติวงศ์
11. นางสาวสุพรรษา  นครเชิง
12. เด็กหญิงสุภาวิไล  รักษาศิลป์
13. เด็กหญิงอุษณี  ญาติรักษ์
14. นางสาวเบญจมาศ  วิไธสงค์
15. นางสาวแพรพรรณ  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาวญาติกา  หงษ์ชัยภูมิ
 
1354 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 76.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงเจนจิรา  สาระผล
 
1. นางสาวทิพวัลย์  เหมะชะญาติ
 
1355 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76.57 เงิน 4 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงประภัสสร  เจริญคุณ
2. เด็กหญิงมณธิรา  ประเสริฐไทย
3. เด็กหญิงวิราวรรณ  โคสินธุ์
 
1. นางรัศมี  สรสิทธิ์
2. นางสาวอุไรวรรณ  พันสนิท
 
1356 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 76.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  กงพาน
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ค้าสมบัติ
 
1. นางปราณี  สอนไธสง
 
1357 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76.43 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ทองสุขแจ้ง
2. เด็กชายภาคฎมิ  เจียระนัย
 
1. นายวิชิต  ชัยวงษ์
2. นางเกต  ชูสุข
 
1358 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 76.4 เงิน 8 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายกิิติชัย  อังสอน
2. เด็กหญิงน้ำฝน  สุริวงค์
3. เด็กหญิงประกายพลอย  เพชรไพบูลย์
4. เด็กชายศราวุธ  พลแสน
5. เด็กชายสมชาย  ศุภสาร
 
1. นางสาวจันทณา  จอกน้อย
2. นายนิธิพัฒน์  แก้วไกรไทย
 
1359 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 76.4 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวธนภรณ์  ช่างปลูก
 
1. นางสิริธิดา  บุญโฮม
 
1360 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 76.25 เงิน 11 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวจุฑารัตน์  งาหัตถี
 
1. นางสาววนิดา  ประยูรหาญ
 
1361 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 76.25 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวชริญญา  ลาภโสภี
2. นางสาวสุภาวดี  เกิดสมบูรณ์
3. นางสาวสุวนันท์  ขวัญพูล
 
1. นางสาวสายสมร  โกสันเทียะ
2. นางสุรางค์รัตน์  ป้อมสุวรรณ
 
1362 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 76.25 เงิน 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวบุบผา  งอกบุ่งคล้า
 
1. นายปัญญา  ทองสา
 
1363 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 76.25 เงิน 4 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวเยาวลักษณ์  ยึดพวก
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
1364 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76.2 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงนิศารัตน์  เนตรขัน
2. เด็กหญิงบุษกร  สวงโท
3. เด็กหญิงสุพัตรา  เนตรขัน
 
1. นายชาติชาย  กัญญาสาย
2. นางประภัสสร  เด็ดแก้ว
 
1365 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 76.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวพรทิพา  บุญรัตน์
 
1. นางวิไลวรรณ  เทียนชัย
 
1366 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 76.16 เงิน 6 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวกมลรัตน์  วงศ์ประทุม
2. นางสาววรรณิศา  ศรีวิจารย์
3. นางสาวสมใจ  ศุภสาร
4. นางสาวสิริยากร  กองน้อย
5. นางสาวสุปราณี  เนียมกลั่น
 
1. นายนิธิพัฒน์  แก้วไกรไทย
2. นางสาวยุพาภรณ์  หาญเยี่ยม
 
1367 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 76.05 เงิน 5 โรงเรียนภูเขียว 1. นายจุฑา  พรพนมชัย
2. นายศักดา  ชาลีเปลี่ยม
3. นายเลอพงษ์  เรืองศริวิรัตน์
 
1. นางเปลี่ยมศรี  เลิศขามป้อม
2. นางเสาวภา  ทิพย์รักษ์
 
1368 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 76 เงิน 16 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  เขียวแก้ว
 
1. นางเทวี  มาดา
 
1369 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงนิตติยา  เย็นปัญญา
 
1. นางนัฐทิยา  วันดี
 
1370 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 76 เงิน 9 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวศุภรัตน์  ส่องแสง
 
1. นางสาววิจิตรา  ผิวพรรณ
 
1371 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงพัชริตา  เหล่าดี
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
1372 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงกัลยา  คงขุนทด
 
1. นางศุภลักษณ์  ถิ่นทัพไทย
 
1373 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงสุจิตรา  ชูหนองทอน
 
1. นางยุวเรส  ราชานนท์
 
1374 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 76 เงิน 5 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวสุปาณี  รัตนพิมพ์
 
1. นางสุพัตรา  ทั่งพรม
 
1375 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 76 เงิน 6 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวนรีรัตน์  หนูมี
2. นางสาวเบ็ญจพร  บุญสอน
 
1. นางสาวนิติญา  ภูแชมโชติ
2. นางสาววาสนา  สูงชัยภูมิ
 
1376 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 76 เงิน 4 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นายอดิศร  รินทะลึก
2. นางสาวเบญจวรรณ  ระดากุล
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ชัยศัตรา
2. นางขวัญทิภาพร  รอนศึก
 
1377 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงวชิรญาณ์  คำลือ
2. เด็กชายเกริกพล  ลือกำลัง
3. เด็กหญิงเปรมฤดี  อิทธิมงคลกุล
 
1. นางปิยธิดา  สารฤทธิ์
2. นางมยุรี  สุขสนิท
 
1378 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  โพธิกมล
2. เด็กหญิงจามิน  มารจัตุรัส
3. เด็กหญิงจารุภา  มัชณิมา
4. เด็กหญิงจุฑามาศ  ถนอมพลกรัง
5. เด็กหญิงทิพย์ภาวรรณ  อาจกล้า
6. เด็กหญิงทิพวรรณา  อาจกล้า
7. เด็กหญิงนภาพร  จันอาจ
8. เด็กหญิงนุจรี  หยุดหยั่ง
9. เด็กหญิงบัวหลัน  เหล่าโสภา
10. เด็กหญิงพรนิภา  ไตรโยธี
11. เด็กหญิงสถิตย์ภรณ์  มารจัตุรัส
12. เด็กหญิงสุพรรษา  อาจกล้า
13. เด็กหญิงสุวนัน  วีระวัฒน์
14. เด็กหญิงอรัญญา  บุพโต
15. เด็กหญิงอินธิดา  ท้าวกอก
 
1. นายชลเทพ  บำรุงราฏร์
 
1379 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงศิรประภา  เพ็งจุน
2. เด็กหญิงศุภศิริ  ศุภรตรีทิเพศ
3. เด็กหญิงเครือแก้ว  ธนาไสย์
 
1. นางนิลวรรณ  เขียนเขว้า
2. นางวรัญญา  ดหนชัย
 
1380 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 76 เงิน 7 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวปวีณา  หมู่โสภิญ
2. นางสาวปาริดา  ดอนเสนา
3. นายเอกพงศ์  พิมหล่อ
 
1. นายอนุศาสน์  พลธรรม
 
1381 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  วงษ์สำราญ
2. เด็กหญิงประภัสสร  น้อมสุระ
 
1. นายดุสิต  ทองวรรณ
 
1382 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กชายพรชัย  ภักดีพงษ์
 
1. นายเกรียงไกร  แคนคลอง
 
1383 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 76 เงิน 9 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. นายพงษ์กวี  พงษ์ประเสริฐ
 
1. นางหทัยวรรณ  เพียนอก
 
1384 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นายอภิวัฒน์  ศรีวิเศษ
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
1385 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงอารียา  ประเวระไพ
 
1. นางรวยริน  เจริญสลุง
 
1386 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวสุดารัตน์  ดวงโภคา
 
1. Mr.Tan  Zong Ming
 
1387 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายกิตติพันธ์  ชาญอุไร
2. เด็กชายกิตติโชค  ดีดวงพันธ์
3. เด็กชายนัฐวุฒิ  ครองหนองแดง
4. เด็กชายฤทธิเกียรติ   แฟนพิมาย
5. เด็กชายสุรเสน  หงษ์ชาติ
6. เด็กชายอนุชิต  สุขวิเศษ
7. เด็กชายอาทิตย์  พิศิลป์
8. เด็กชายอิทธิพล  มังกร
 
1. นายเกื้อธรา  วิญญาสุข
 
1388 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 76 เงิน 7 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวณัฐวรรณ  วงษ์ละคร
2. นางสาวทิยานันท์  มูลมณี
3. นางสาวอนุชตรา  อุปชิน
 
1. นางสาววรารัตน์  กาหลง
 
1389 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 75.95 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวจันทิมา  พาละแพน
2. นางสาวประภาพร  ชมภู
3. นายสัมฤทธิ์  น้อยจันทร์
 
1. นางนงค์นุช  คชา
2. นายสิทธิชัย  เทียนพลกรัง
 
1390 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 75.86 เงิน 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  ภูอ่าว
2. เด็กชายธนุส  พิทธนูศร
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์  จิตทยานันท์
 
1. นางสาวฉัตราภรณ์  สงวนรัมย์
2. นางสาวเยาวลักษณ์  มีโพนทอง
 
1391 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 75.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงจิรภิญญา  รักษาชน
2. เด็กหญิงพาฝัน  จันทร์เพ็ง
 
1. นางกินนรี  สัญธิชัย
2. นางสาวสุมาลี  สิทธิวงศ์
 
1392 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75.75 เงิน 7 โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
1393 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 75.7 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นายณัฐพล  นะจะคุณ
2. นายภานุพงษ์   รสหามแห
3. นายศิวะพร  แก้วบุโฮม
 
1. นางวราภรณ์  ถนอมผล
2. นายสุรักษ์  เที่ยงธรรม
 
1394 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 75.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นางสาวนิภาพร  หาญละคร
 
1. นางดาวรุ่ง  ศิริภูมิ
 
1395 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 75.66 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวนางสาวสุรัสวดี  บุญชู
 
1. นางสาวพัณนพัสราภรณ์  ศรีพิทักษ์
 
1396 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 75.6 เงิน 6 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกองแก้ว  ชุ่มสระน้อย
 
1. นางสาวอนงค์  สิงห์สนั่น
 
1397 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 75.6 เงิน 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวเสาวลักษณ์  คนยั้ง
 
1. นางละม้าย  หาญอาสา
 
1398 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 75.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวณัฐนิชา  ขวัญวงษ์
2. นางสาวธันยา  คล้ายขยาย
3. นางสาวนภัสรา  ชูสกุล
 
1. นางกรองมาศ  ศรีจันทร์
2. นางสาวเนตรทราย  สุขนาแซง
 
1399 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 75.4 เงิน 8 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวภัทรา  กินขุนทด
 
1. นายแสวง  นาสะอ้าน
 
1400 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 75.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจุฑาลักษณ์  ชนะชัย
 
1. นายถนอมศักดิ์  กิตติเลิศภักดีกุล
 
1401 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 75.33 เงิน 9 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กหญิงชลธิชา  ดอนเตาเหล็ก
 
1. นางสาวรัตน์ติยา  วรสาร
 
1402 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 75.33 เงิน 4 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ดวงเจริญ
2. เด็กชายจักรภัทร   โฮมหงษ์
3. เด็กชายเจริญชัย  พลพวก
 
1. นางฐิตารีย์  ศรีสวัสดิ์
2. นางรัศมี  สรสิทธิ์
 
1403 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 75.28 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นายบุลากร  จรุญชัย
2. นายอำนาจ  จุมศิลา
3. นายเอกพล  นิสสัยหาญ
 
1. นางวีระกานต์  คุ้มหมู่
2. นางศันสนีย์  ทิพย์รักษ์
 
1404 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 75.25 เงิน 12 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวจันจิราพร  ลิ้วกระโทก
 
1. นายวีระศักดิ์  ศรีภู
 
1405 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ประยูรเพชร
2. เด็กหญิงธมลวรรณ  ชื่นอารมณ์
3. เด็กหญิงวงษ์ศิริ  แผ่นเงิน
 
1. นายพิสิษฐ์  ประดิษฐ์แท่น
2. นายวิสาขะ  เยือกเย็น
 
1406 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 75.1 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวชะไมพร  มอไธสง
2. นางสาวณัฐมล  รักษาภักดี
3. นางสาวนิภา  สุขขี
4. นายนิรุธ  จันทร์สว่าง
5. นายพงศกร   พิบูลย์สังข์
6. นายพงษ์ศักดิ์  มีลาภ
7. นางสาวพรพรรณ  โพธิพัฒน์
8. นางสาวพวงพยอม  กบค้างพลู
9. นางสาวพัชรา  พามี
10. นางสาวรัตนาภรณ์  พันธุมาลา
11. นางสาวสุนิษา  ถาวงษ์กลาง
12. นายอรรถพล  ยศรุ่งเรือง
13. นางสาวเกศดา  สุวรรณโคตร
14. นางสาวเกษณี  ลีขามแก
15. นางสาวแสงระวี  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาวกนกวรรณ  แก้วคุณ
2. นางสาวธนันภรณ์  เรืองโต
3. นางสาวบังอร  บำรุงเก่า
4. นายมานะ  มอไธสง
5. นางอุไร  กางกรณ์
 
1407 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 75 เงิน 13 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นางสาวกรหทัย  บัวนุภาพ
 
1. นางศิริพร  เนาวะเศษ
 
1408 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงกาญจนา  เชื้อไพบูลย์
 
1. นางรัตนาภรณ์  แต่งผิว
 
1409 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 75 เงิน 10 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นายศิครินทร์  สีพล
 
1. นางศิริพร  เนาวะเศษ
 
1410 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 75 เงิน 7 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวพรวดี  แซงผุย
2. นางสาวอรณิชา  มหิตยา
 
1. นางสาววรารัตน์  กาหลง
 
1411 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 75 เงิน 10 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวละอองดาว  บุญคง
2. นางสาววรรณวิสา  มีศีล
3. นางสาวสกาวเดือน  บุญคง
 
1. นางสาวนัฏฐา  แต่งพลกรัง
2. นายนิติพงศ์  กำไรเงิน
 
1412 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 75 เงิน 5 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวจันทร์อัมพร  เทียมเสมอ
2. นางสาวภัทรามาศ  ฉวีชัย
 
1. นายวิเชียร  กลิ่นมาลัย
2. นายสมจิตต์  ทรัพย์ศิริ
 
1413 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 75 เงิน 6 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวกัลย์สุดา  อาจวงษ์
2. นางสาวมนัสชนก  ชัยมีเขียว
3. นายสาธิตย์  หาญมนต์
 
1. นายพชรกร  พั่วแพง
2. นางสมันตชิดา  ฦาชา
 
1414 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกนกกร  แก้วเมืองกลาง
2. เด็กหญิงศุวิมล  คณฑา
3. เด็กหญิงอมิตา  กองอำนวย
 
1. นางขนบพร  โลบ้านไผ่
2. นางสาวนลิกานต์  ตอสกุล
 
1415 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ลีศรี
2. เด็กหญิงเรนุมาศ  เขียวป้อง
 
1. นายกฤตยพงศ์  อิ่มวิเศษ
2. นายถาวร  ดีอ่อน
 
1416 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายราชัญ  หลอดอาษา
2. เด็กหญิงอุบลวรรณ  ดีบ้านห้วย
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  ประทุม
2. นายสุชาติ  วิจิตรจันทร์
 
1417 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นางสาวจันทร์จิรา  อบเชย
2. นางสาวนันชนก  งามพลกรัง
 
1. นายกฤตยพงศ์  อิ่มวิเศษ
2. นายถาวร  ดีอ่อน
 
1418 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 75 เงิน 5 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกุลสตรี  เวทย์โส
2. นางสาวณัฐสินี  สึมกำบัง
 
1. นายสงกรานต์  อาบสุวรรณ์
2. นายสรวิศ  ศิริมนตรี
 
1419 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายภูวนารถ  ลากุล
2. เด็กหญิงสุนิสา  สอนเวียง
3. นางสาวเบญจมาศ  ผลทวี
 
1. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
 
1420 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 75 เงิน 8 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวณัฐณิชา  เตียวสุวรรณ
2. นางสาวบุญญานันท์  บุญประคอง
3. นางสาวบุญญารัตน์  บุญประคอง
 
1. นายสุรศักดิ์  ฝาชัยภูมิ
 
1421 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นายกรรชัย  พูนเพิ่ม
2. นางสาวลัดดา  อิ้วตาพา
3. นางสาวศยามล  ใยบัว
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
1422 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม    
1423 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายสมรักษ์  ฉลองภูมิ
 
1. นายนพดล  พิทักษ์พล
 
1424 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายพรพรรณ  แย้มฎีกา
 
1. นายพรเทพ  ร่าเริงใจ
 
1425 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 75 เงิน 4 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกัลยา  ฤทธิ์สิง
2. นางสาวตรีเนตร  ดวงเทียน
3. นายยุทธนา  กำลา
4. นายอานนท์  บุญพิทักษร
5. นางสาวเกษราภรณ์  เอี่ยมพรม
6. นางสาวเฉลิมขวัญ  ชัยขุนทด
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นายบุญส่ง  ผาสุขมูล
3. นางอัจรา  ผดุงพล
 
1426 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 75 เงิน 5 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นายพลวัฒน์  มิ่งขวัญ
2. นางสาวรัชนีกร  รุ่งมี
3. นางสาววิภาพร  พลเดชา
4. นางสาวศิริพร  มุ่งลวงกลาง
5. นางสาวศุภลักษณ์  ดวงภา
6. นายเฉลิมเกียรติ  ยะงาม
 
1. นางจินตนา  แก้วช่วย
2. นางสาวชุติกาญจน์  ปกติ
3. นางสาวมญช์สิการณ์  แสงพรม
 
1427 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 75 เงิน 5 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายปฏิยุทธ  ชาคาร
2. นายประมวล  ต่อติด
3. นายอภิชาติ  จินดามาตย์
4. นายเกียรติภูมิ  กองหล้า
5. นายเกียรติศักดิ์  หิรัญคำ
6. นายโพชิน  วิชาจารย์
 
1. นางชนานันท์  ทองแสง
2. นางสายสมร  มาฆะเซ็นต์
3. นางสิวาภรณ์  พรหมรักษ์
 
1428 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงศศิธร  นามหนองอ้อ
2. เด็กหญิงอมิดสา  นามาจอมศรี
3. เด็กหญิงอรพรรณ  โมกหอม
 
1. นายวิโรจน์  เมืองงาม
2. นางสาวสาวิตรี  ภู่ชัยภูมิ
 
1429 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา 1. เด็กหญิงกันทิมา  ปะธิปะ
2. เด็กหญิงพิมพ์สุภา  ปุริมาตา
3. เด็กหญิงอลิสา  แดงประเสริฐ์
 
 
1430 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายชนัชพงษ์  พิพิธกุล
 
1. นางวิมลพร  ทิพยรักษ์
 
1431 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงวรกมล  แสงจันทร์
 
1. นางสาวพิชญ์สินี  ฦาชา
 
1432 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญากร  ชโลธร
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  บัวสระ
3. เด็กหญิงศิรินันท์  วรรณศรี
4. เด็กหญิงอภิญญา  พลธรรม
5. เด็กหญิงอรุณี  รุ่งแจ้ง
 
1. นางสาวทิพย์วัลย์  จันทร์เปล่ง
 
1433 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวขนิษฐา  วงษ์ผม
2. นางสาวน้ำฝน  ศรีนอก
3. นายพิพัฒน์  มะโนศรี
4. นายวีระพล  ขำชัยภูมิ
5. นางสาวเบญจมาศ  ประทีปเมือง
 
1. นายชนาธิป  สิทธิพรหม
 
1434 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงนิชาภัทร  เวียงทอง
2. เด็กหญิงอารียา  แพงแก้ว
3. เด็กหญิงเกศรา  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
2. นางสาวอรมรัตน์  มาตรวงษ์
 
1435 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงสิริยากร  น้อยเทียม
2. เด็กหญิงสุชิรา  ทองใบ
3. เด็กหญิงอินทิรา  ดูกระโทก
 
1. นายบุญแทน  หาญพยัคฆ์
2. นางสาววนิดา  ประยูรหาญ
 
1436 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายจักฤษ  ตู้เงิน
2. เด็กหญิงนภัสวรรณ  พรรณ
3. เด็กชายวรเชษฐ์  รองเมือง
 
1. นางสาวสุรัญญา  ญาณประสงค์
 
1437 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงพีรภรณ์  ฉากงาม
2. เด็กหญิงสิริลักษณ์  ชาญเดช
3. เด็กหญิงอรุณี  วงศ์หาริมาตย์
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
1438 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงชรินทร  โอษชัยภูมิ
2. เด็กหญิงน้ำฝน  สร้างประโคน
3. เด็กหญิงพรพรรณี  จงทอง
 
1. นางสาวธนันภรณ์  เรืองโต
 
1439 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงกุลสตรี  จงเจริญ
2. เด็กหญิงวิสสุตา  เฉยชัยภูมิ
3. เด็กหญิงสุธิตา  บำรุงถิ่น
 
1. นางสาววีณา  อาจนาเสียว
 
1440 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงภาณุมาศ  เกิดด้วง
2. เด็กหญิงยุภาพร  ถานอาจนา
3. เด็กหญิงสุภาวดี  ศรีใส
 
1. นางสาวณัฐชญามาศ  คำพิทักษ์
2. นางณัฐศิรี  คำพิทักษ์
 
1441 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74.86 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงฌัชฌาธรณ์  วันทาแท่น
2. เด็กหญิงนุจรี  มักขุนทด
3. เด็กหญิงปณิดา  พระสุริเย
 
1. นางสาวสาครรัตน์  ท้าวจัตุรัส
 
1442 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74.86 เงิน 5 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงกรทิพย์  จิตรเสงี่ยม
2. เด็กหญิงกฤษญา  คงมั่น
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  แนวงาม
 
1. นางจำรูญลักษณ์  ชำนาญ
2. นางเบญจมาพร  บุญประภาศรี
 
1443 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 74.85 เงิน 4 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงจามจุรี  พรหมเมตตา
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  จริงเพ็ง
3. เด็กหญิงฐิติมา  จันทร์สว่าง
4. เด็กหญิงวรรณณิศา  สีชัยปัญหา
5. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ฦาชา
 
1. นางดวงพร  คุณล้าน
2. นางวาสนา  ชัยทิพย์
 
1444 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 74.8 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นายจตุพร  เข็มมี
 
1. นางสาววรรณนา  เพ็ชรโต
 
1445 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 74.8 เงิน 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายฐิตินันท์  เดชอุดมพร
 
1. นายชั้น  ภักดีศิริวงษ์
 
1446 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 74.75 เงิน 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวจริยา  ทองหล่อ
2. นายสราวุฒิ  บุตรสูงเนิน
3. นางสาวสุดารัตน์  พูนนกยูง
 
1. นางสาวมณีรัตน์  ปานจันทร์
 
1447 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 74.75 เงิน 8 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงอรอุมา  จันเพ็ง
 
1. นายเกรียงไกร  แคนคลอง
 
1448 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 74.75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา    
1449 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74.71 เงิน 6 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงชวัลรัตน์  ประนามเก
2. เด็กหญิงสญามน  มณีแก้ว
3. เด็กชายไกรสร  ทองหมาย
 
1. นางขัตติยา  อำคาศักดิ์
2. นางสาวธนัฏฐา  ธนกิตตินันท์
 
1450 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 74.6 เงิน 4 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวช่อมะลิกา  ไทยแท้
2. นางสาวอรอุมา  ลุนทะโส
3. นางสาวอารียา  ดีนอก
 
1. นางสาวอำพร  ฟ้าห่วน
2. นางสาวเอมอร  ผามี
 
1451 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 74.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวสุธิดา   บุญรัตน์
 
1. นางสาวศิริสรณ์  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
1452 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 74.5 เงิน 14 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาววิภาวรรณ  คำสะทร
 
1. นายสุรชาติ  สุจริตจันทร์
 
1453 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 74.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงพัทธนันท์  ครองสมบัติ
 
1. นายสุริยา  นาคะพงษ์
 
1454 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 74.45 เงิน 6 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวบัณฑิตา  กลับโพธิ์
2. นางสาวรุ้งทอง  หอมฟุ้ง
3. นางสาวศศิธร  หาญณรงค์
 
1. นางสาวทิพวรรณ  เลียงผา
2. นางสุภาภรณ์  ศรัทับทิม
 
1455 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74.4 เงิน 7 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กชายคำรณ  คำพวง
2. เด็กชายชินกร  พลายระหาญ
3. เด็กหญิงอภิญญา  เข็มภูเขียว
 
1. นางนงลักษณ์  พรหมเมตตา
2. นางสาวรวงข้าว  นามแสง
 
1456 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 74.3 เงิน 6 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวจุฑามาศ  ผักบัวคำ
2. นางสาวสุนิษา  ประทุมพงษ์
3. นางสาวอรนุช  แผลงศร
 
1. นายธีระพันธ์  พานนนท์
2. นางสาวสุคลทิพย์  ถนอมชีพ
 
1457 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 74.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวสุวรรณา  จันทร์พงษ์
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
1458 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 74.2 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงอัญธิกา  กรวยทอง
 
1. MissGuan  Lifen
 
1459 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74.17 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายพัฒนะ   หมวดไธสงค์
2. เด็กชายภูเบศ   พรเติม
 
1. นางพัชราวรรณ  ศรีสะอาด
2. นายมานะ  ชาติมนตรี
 
1460 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 74.1 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงธนาพร  เศษดา
2. เด็กหญิงนุดา  พีดขุนทด
3. เด็กหญิงสุทาทิพย์  กอบัว
 
1. นางกรพินธุ์  วงศ์รัตนชัย
2. นางสาวบุญรัตน์  กัณหาไธสงค์
 
1461 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 74.1 เงิน 7 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวกัญญาณัฐ  ปะละติ
2. นางสาวชลธิชา  หน้าดีแท้
3. นางสาวอริสา  มะธิปิไข
 
1. นางดาหวัน  อุดมทรัพย์
2. นางทับทิม  ญาณะนันท์
 
1462 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 74 เงิน 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวชรินรัตน์  มุ่งวิชา
 
1. นางกินนรี  สัญธิชัย
 
1463 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวนงนาฏ  ภูมิธิ
 
1. นางสาววรรณนา  เพ็ชรโต
 
1464 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 74 เงิน 11 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวศรวณีย์  ตรีเดช
 
1. นางวรรณภา  ทิพโชติ
 
1465 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวพรทวี  ละหานนอก
 
1. นางรัชนี  กมลเพชร
 
1466 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวจริยา  จรัสศรี
2. นางสาวนรินธร  แคเขว้า
3. นางสาวเมริสา  พึ่งสกุล
 
1. นางสุภิญญา  แวงชัยภูมิ
 
1467 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายธนายุทธ  เสียงสะท้าน
2. นางสาวบุษบา  กองม่วง
3. นางสาวสุวิมล  ทำทา
 
1. นายปิยะณัฐ  สิงห์ลา
2. นางพรรทิวา  เรืองศรี
 
1468 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 74 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวฑิมพิกา  ศรีมา
2. นางสาวณัฐริกา  ปุมชัยสงค์
3. นางสาวทวินันท์  จันทร์คุณ
4. นางสาววัชนิดา  โพยนอก
5. นางสาวสุดารัตน์  บานขุนทด
 
1. นางฉอ้อน  ทองแดง
2. นางวรวรรณ  ประกิจ
 
1469 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงวิภาพร  ดิษฐเนตร
2. เด็กหญิงสมปรารถนา  อยู่โคกสูง
 
1. นางสาวชนิศา  วงศ์แก้ว
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงยศสรัล  ชื่นอารมย์
 
1470 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน 10 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงนันทินี  โผยเขียว
2. เด็กหญิงอุมา  กงชัยยา
 
1. นายนพรัตน์  ลันทูล
2. นายมานะ  มอไธสง
 
1471 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงพฤกษา  ประพันธ์พนธ์
2. เด็กหญิงอินธิดา  ท้าวกอก
 
1. นายชลเทพ  บำรุงราฏร์
 
1472 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายณัฐดนัย  มีเท
2. เด็กชายธนพล  เจริญภูมิ
3. เด็กชายแสน  กุดสงค์
 
1. นายวัชรินทร์  หินประกอบ
 
1473 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวนันทการ  เริงสนาม
2. นางสาวนัยนา  เจิมขุนทด
3. นางสาวสุวิสา  ลำขุนทด
 
1. นายประมวล  ปัญญาแก้ว
 
1474 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 74 เงิน 9 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงอมิตา  กองอำนวย
 
1. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
1475 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 74 เงิน 10 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาววราภรณ์  บุตตะเขียว
 
1. นายวันนัด  โพธิ์กะต้น
 
1476 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร    
1477 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายอรรคพล  บุญโนนแต้
 
1. นางสาวอาภาภรณ์  ชัยจำรัส
 
1478 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73.86 เงิน 7 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงกาญจนา  สุวรรณสมศรี
2. เด็กหญิงปิยะพร  ปลั่งกลาง
3. เด็กชายวรเชษฐ์  ชาติชัย
 
1. นางจรีย์พร  ญาติสมบูรณ์
2. นางศิรินทิพย์  โคตรภูเขียว
 
1479 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 73.83 เงิน 7 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. นางสาวธนิตา  สุดเนตร
2. นางสาวน้ำฝน  แซ่ลี้
3. นายพงษ์วัฒน์  พิเศษศรี
4. นางสาวพนิดา  เข็มเพชร
5. นางสาวลลิตา  ไสยวรรณ
 
1. นางปิฎกศร  ศรีจำปา
2. นางพรประภา  เพียกขุนทด
 
1480 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 73.83 เงิน 5 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวนนทิชา  โยโส
2. นางสาวนิภาพรรณ  ตอมสันเทียะ
3. นางสาวมณีรัตน์  เณรชู
4. นางสาวศศินิภา  บุญมา
5. นางสาวสุพรรษา  สีพุฒ
 
1. นายภานุวัฒน์  เบ้าลี
2. นางอาภรณ์  กิติพันธยาพร
 
1481 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 73.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูแลนคาวิทยายน    
1482 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 73.6 เงิน 8 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงกาญจนา   คงเซียงซา
2. เด็กหญิงชุติมา  ศรีหาวัด
3. เด็กหญิงมะลิวรรณ  รักดี
 
1. นางนิจวรรณ  เกตขุนทด
2. นางสาวสุพัตรา  สู่หญ้านาง
 
1483 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 73.57 เงิน 5 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นายธีรไนย  ภูมิหนองเป็ด
2. นายเกรียงไกร  ม่วงเพ็ชร
 
1. นายวรณัฐ  ทีบัวบาน
 
1484 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 73.5 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวอรทัย  สวงโท
 
1. นายสมัย  ประจวบสุข
 
1485 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 73.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นางสาวนันทนา  มั่งกลาง
 
1. นายถาวร  ดีอ่อน
 
1486 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 73.37 เงิน 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายฐิติโชติ   พงษ์สระพัง
2. เด็กชายณัฐรัตน์   อาพัดนอก
3. เด็กชายดนุเดช   วงษาโท
4. เด็กชายพงษ์กฤษฎิ์   เลไธสง
5. เด็กชายอาทิตย์  อุไรรัมย์
 
1. นายสมศักดิ์  เอี่ยมสุวรรณ์
 
1487 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 73.3 เงิน 4 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวปนัดนา  ประจักษ์กานต์
2. นางสาวสุจิตรา  ฟักเนียม
3. นางสาวเสาวรส  คนยั้ง
 
1. นางสาวนิจ  พงษ์สระพัง
 
1488 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงวรรณวดี  กาญจนมุกดา
 
1. นางสาวเพ็ญพร  เลิศประเสริฐ
 
1489 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กชายวิชัย  บริบูรณ์
2. เด็กชายเอกภพ  บรรเทากุล
 
1. นางสาวชมพูนุช  ชัยหมอก
2. นางประภัสสร  เด็ดแก้ว
 
1490 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวรัศมี  ภักดิ์สวัสดิ์
2. นางสาวอรณัฐ  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
1. นายธีธัช  กิติคุณ
2. นางสาวภัสนียา  มารอด
 
1491 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงนพวรรณ   ศรีราชา
2. เด็กหญิงรุ่งนภา   สังข์นาง
3. เด็กหญิงศุภรัตน์  แนววิลัย
4. เด็กชายเกริกเกียรติ   จันทร์วิเศษ
5. เด็กหญิงเมรยา   พันแฮด
 
1. นางมณีรัตน์   หล้าศักดิ์
2. นายโชติช่วง  ต่อชีพ
 
1492 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงชนาภา  บำรุงภักดี
2. เด็กหญิงปรารถนา  ภิญโญพันธ์
3. เด็กหญิงวาสนา  กันชัยภูมิ
 
1. นางสาวชญาภา  ชาลีเขียว
2. นายเอกภพ  คำสอน
 
1493 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 11 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงสิริยาพร  สายอาภรณ์
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  นอขุนทด
 
1. นายวุฒิพงษ์  สมพงษ์พิพัฒน์
2. นายศุภชัย  ถิ่นชีลอง
 
1494 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 11 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม    
1495 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงจันทิรา  เทียมรัตน์
2. เด็กหญิงนิรัญญา  ของหลง
 
1. นายสิทธิพงษ์  สุริยะศรี
2. นายสุนทร  นวลงาม
 
1496 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 73 เงิน 5 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น    
1497 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 73 เงิน 7 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวจันจิรา  หลีทองหล่อ
2. นางสาวหนึ่งฤทัย  ฟ้าครอบ
 
1. นายเทวนาถ  เติมวุฒ
2. นายโชติ  ภูมิชัยศักดิ์
 
1498 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวมินตรา  วงลิลา
2. นางสาววิไลวรรณ์  คลังวงษ์
 
1. นางทัศนีย์  ร่างเจริญ
2. นายเทพพร  ร่างเจริญ
 
1499 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร    
1500 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายพินิตย์  อักขระ
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
 
1501 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวปวริศา  ปุตานันท์
2. นายอัษฎา  พันวาสนา
 
1. นายสราวุฒิ  ชาลีเครือ
 
1502 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายฉัตรมงคล  สง่าแดน
2. เด็กชายพชร  อยู่ทรัพย์
 
1. นางสาวพิสมัย  ตั้งพงษ์
2. นายวฤธ  อุมารังษี
 
1503 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 73 เงิน 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายธนพล  ดวงเงิน
2. นายธนภัทร  คันธศิริ
3. นายพงศธร  ตอเงิน
4. นายพิสิฐ  คงนะ
5. นายเจษฎา  ฝาชัยภูมิ
 
1. Mr.Jackson  Scott
2. นางวิไลรัตน์  ภูงามเชิง
 
1504 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 72.83 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายนรพงษ์   จิตรวิเศษ
2. เด็กชายสิทธิชัย   ศรีโต
 
1. นายภานุวัฒน์   บุญโสภณ
 
1505 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 72.8 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวรัชฎาภรณ์  ยวงทอง
 
1. นางอุทุมพร  รังสิยานนท์
 
1506 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 72.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงสายสุดา  มะลิแย้ม
 
1. นางสาวกัญจนา  บัวไสว
 
1507 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 72.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายวรวุฒิ  คำมี
 
1. นางสาวกนกวรรณ  อุ๋ยสุวรรณ
 
1508 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 72.71 เงิน 4 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กหญิงชฏาพร  ลาดรัมย์
2. เด็กชายภูเบศร์  อยู่แก้ว
3. เด็กหญิงโสรยา  กลิ่นศรีสุข
 
1. นางสาวกนกวรรณ  หาญเสนา
2. นางทองม้วน  พิขุนทด
 
1509 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 72.7 เงิน 6 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวนุชจรี  คำสุข
2. นางสาวรัตนาวดี  ยืนจัตรัส
3. นางสาวสาริกา  ศรีวงศ์ลาด
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นายสุริยา  พบขุนทด
 
1510 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 72.65 เงิน 8 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นายนัทพงศ์  จุไร
2. นายพันธ์ศักดิ์  บาศรี
3. นางสาวศุภรานันท์  พงษ์พันนา
 
1. นางสาวประนอม  จงจิตต์
2. นายสิทธิชัย  ปิดตาลาคะ
 
1511 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 72.6 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงสุมิตรา  อุตสาห์
 
1. นางทัศนียา  ฟักเจริญ
 
1512 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 72.5 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวกนกพร  คนที
2. นางสาวณัฐธิดา  เณรสุวรรณ์
3. นางสาวพิจิตรา  เครืออยู่
4. นายศุภกร  เทียนวงศ์
5. นายสุวะศักดิ์  ยันบัวบาน
 
1. นางณัฐวรรณ  มานิชพงษ์
2. นางสุภาภรณ์  นิสสัยหาญ
 
1513 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 72.33 เงิน 5 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงฐิตินันท์  สุริยวงศ์
2. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  เปรมใจ
3. เด็กชายอนุวัฒน์  ภูมิคอนสาร
 
1. นายพรมสันต์  ชานนท์เมือง
2. นางสุทัศนา  ขันแข็ง
 
1514 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 72.33 เงิน 5 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายณัฐพงษ์  เรืองบุตร
 
1. นางอุมารินทร์  จำนงชอบ
 
1515 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.4-ม.6 72.3 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายณัฐพล  สวัสดิ์ผล
2. นายณัฐวุฒิ  กุลวงษ์
3. นายธนภัทร  วงษ์มา
4. นางสาวนิตา  กาบขุนทด
5. นางสาวปาริฉัตร  บุตรจันทร์
6. นางสาวพลอย  มาฤทธิ์
7. นายพิชญุตม์  อนันตะบุตร
8. นางสาวสิริญญา  พลศรี
9. นางสาวเจนจิรา  อภัยนอก
 
1. นายราชศักดิ์  ฐานมั่น
2. นางเครือดาว  ขำหินตั้ง
3. นายเผด็จ  กุลประดิษฐ์
 
1516 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 72.25 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เจริญรส
2. เด็กหญิงชุติมา  สนธิ
3. เด็กหญิงศิริพร  พันธุ์เขียว
4. เด็กหญิงสุพัฒตรา  สุนพะวงศ์
5. เด็กหญิงเกศแก้ว  ปั้นเขียนดี
 
1. นางรัชดาวรรณ  รัศมีพรม
 
1517 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 72.17 เงิน 5 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายบุญญวัฒน์  บุญญานุสนธิ์
2. เด็กชายเชวงศักดิ์  วาสสามัคคี
 
1. นายจตุพล  แสนสุข
2. นายเอนก  หงษ์ทอง
 
1518 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 72.05 เงิน 7 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวกรรณิการ์  คำคุณนา
2. นางสาวกฤตยา  สาริพันธ์
3. นางสาวภัททิตา  ชุ่มฉิมพลี
 
1. นางอนุลักษ์  เพ็งชัยภูมิ
2. นางเครือดาว  ขำหินตั้ง
 
1519 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 72 เงิน 6 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวบุปผา  งอกบุ่งคล้า
 
1. นางสุดารัตน์  หินประกอบ
 
1520 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 72 เงิน 8 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวกาญจนา  บุญศรี
2. นางสาวนุสบา  กองคำ
 
1. นางจิราวรรณ  จ้อยถูเขียว
2. นางยุวเรส  ราชานนท์
 
1521 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายชนัฐพงษ์  อิ่มดี
 
1. นายทวิช  บุญโฮม
 
1522 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองขามวิทยา 1. เด็กชายปิยะ  พบพร
 
 
1523 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายอรรถพล  พงสะพัง
 
1. นายสุวรรณ์ชัย  บุตรประพันธ์
 
1524 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 72 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายชนากร  มวลชัยภูมิ
2. เด็กชายพลากร  คำบุรี
 
1. นายปัญจรัช  เพียพิมเพิ่ม
 
1525 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงบุษบา  เทศสวัสดิ์
 
1. นางธิดารัตน์  นิยมถิ่น
 
1526 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายจักรพันธ์  ขวกภูเขียว
 
1. นางสาวรุจิรา  ชาดา
 
1527 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายกิตติพัฒน์  กึมขุนทด
 
1. นายโชคอำนวย  นึกชัยภูมิ
 
1528 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวกรรณิการ์  นาอุดม
2. นางสาวปาลิดา  ดอนเสนา
3. นายลิขิต  โพธิลุด
 
1. นางสาวฉัตราภรณ์  นาเมืองรักษ์
2. นางสาวบุญเลิศ  ฉอดนอก
 
1529 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงพัชรี   เมืองดู่
2. เด็กหญิงวราพร   ก้อนทอง
3. เด็กหญิงโสภาพร   แสนบัญลัง
 
1. นางวาสนา  นาเสถียร
2. นางสาวเมธาพร  บุญสมัย
 
1530 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 72 เงิน 6 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  สงค์ไมล์
2. เด็กชายญาณุปอน  คำนึงผล
3. เด็กหญิงสุมลตรา  สินสร้าง
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  มนชะอุ่ม
2. นางสาวนภัสรา  พูลมาก
 
1531 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงกิตติมา  ผ่านอ้น
 
1. นางทิพย์วัลย์  ศรีจันทึก
 
1532 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 72 เงิน 13 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงจันจิรา  ชัยรักษา
2. เด็กหญิงลักษิกา  บุญเสนา
 
1. นายพัชรพล  รัศมี
2. นายอังคาร  พรรณขาม
 
1533 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 72 เงิน 10 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม    
1534 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายสุรัชต์  จำรัสลาภ
 
1. นายเอนก  ชำนาญ
 
1535 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 72 เงิน 11 โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม 1. นางสาวศศิมาภรณ์  เย็นใจ
 
1. นางอริสรา  ไลไธสง
 
1536 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงวรรนิสา  เต่าเถื่อน
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
1537 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวชยาภรณ์  แพมขุนทด
 
1. นายสุรสิทธิ์  รชตมงคลวิทย์
 
1538 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายธนวัฒน์  ยุบลชู
 
1. นางสาวจารวี  สิทธิเวช
 
1539 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 71.8 เงิน 5 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวจันทร์จิรา  ดอนอ่อนสา
2. นางสาวนภสร  พรมเมตตา
3. นางสาวบุษชา  ศรีหนองเป็ด
 
1. นางสาวศรีวัย  กัณหาไธสง
2. นางอรวรรณ  ศรีพล
 
1540 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 71.75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายจิรายุ  สังสีแก้ว
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
1541 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 71.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายจิรายุ  สังสีแก้ว
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
1542 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 71.6 เงิน 10 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. นายสมศักดิ์  สุวรรณคำ
 
1. นางสาวดวงพร  วงษ์สิม
 
1543 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 71.6 เงิน 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวสุภาพร  ชำนาญการ
2. นางสาวอารีย์  ค้ำยาง
3. นางสาวอุไรวรรณ  กุญชรณรงค์
 
1. นายนิสิต  ศรีเสริม
2. นายเถลิงศักดิ์  แฝงบุบผา
 
1544 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 71.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวปวีณา  สวัสดี
 
1. นายเพชรราช  บรรเทิงสุข
 
1545 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  นิดแก้ว
2. เด็กหญิงศิริขวัญ  ป้อมสุวรรณ
 
1. นางลดาวัลย์  เวชยานนท์
 
1546 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายนันทพล  นูโพนทอง
2. เด็กชายสหรัฐ  มัททวีวงศ์
 
1. นายธงชัย  เพชรภักดี
 
1547 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 71.2 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวจันทิมา  พาละแพน
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
1548 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 71.2 เงิน 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงบุษยา  บุญรักษา
 
1. นางสาวชนิสรา  ชาติทหาร
 
1549 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงธัญสุดา  เอื้อศรี
 
1. นางจารุวรรณ  ผลไพบูลย์
 
1550 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวรสสุคนธ์  ฝาชัยภูมิ
 
1. นางสาวกองสิน  ชินทะนา
 
1551 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 71 เงิน 17 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. เด็กหญิงปาณิศา  พรหมมา
 
1. นางนิศากร  อาจโยธา
 
1552 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 71 เงิน 10 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงอัจฉริยา  ดีหนองเป็ด
 
1. นางสาวธนันภรณ์  เรืองโต
 
1553 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 71 เงิน 6 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายณัฐพล  เปลี่ยนผึ้ง
2. นายณัฐวุฒิ  ชัยภัย
 
1. นางนัฐทิญา  สุขจันทร์
2. นางบุบผา  นันโท
 
1554 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 71 เงิน 6 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวภัทธิราภรณ์  เวียงชัยภูมิ
2. นางสาวศิริขวัญ  แก้งคำ
 
1. นางสาวรัตน์ติยา  วรสาร
2. นายสายัณห์  ปุยภูงา
 
1555 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 71 เงิน 6 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวรัชนีกร  ราคาแพง
2. นายศุภวัฒน์  จันทะจร
 
1. นางกุลนันทน์  ตาศรี
2. นายวิทวัช  ตาศรี
 
1556 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 71 เงิน 6 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวปรางค์พร  เส้นเกษ
2. นายพิทยา  จุมจันทร์
 
1. นายชัยยันต์  ทองงาม
2. นางสาวโสภา  ต่อติด
 
1557 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน 14 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงสิรินธร  แต่งโยธา
2. เด็กหญิงอรทัย  มนทาทิพย์
 
1. นายการุณ  วัฒนโสภณวงศ์
2. นางนงลักษณ์  คะมาวิวัฒนานนท์
 
1558 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 71 เงิน 11 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นายณรงค์ฤทธิ์  เลิศอาวุธ
2. นายนิภาพร  คำมะบุตร
 
1. นายอดิศร  ชาน้อย
 
1559 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 71 เงิน 10 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายพุฒิชัย  นามสพุง
 
1. นายชวลิต  บอขุนทด
 
1560 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 71 เงิน 5 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายพรชัย  ช่ำชอง
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ฉั่วรัตนกุล
 
1561 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
1562 ศิลปะ ประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกัลยา  ฤทธิ์สิง
2. นายกิตติพัฒน์  กึมขุนทด
3. นางสาวจาริณี  เป่าสร้อย
4. นางสาวจิตรา  งามชน
5. นางสาวชฎาฉัตร  มาตวิเศษ
6. นางสาวชลดา  แคนเภาว์
7. นางสาวณัฐติยา  แจ่มกระจ่าง
8. นางสาวณัฐรุจา  แก้วเพชร
9. นายดนัยกร  พันธุรัตน์
10. นางสาวดรรชนี  ประสมสิน
11. นายนฤพล  จันทร์สว่าง
12. นางสาวนิศาชล  รอไธสง
13. นางสาวบุญรอด  ปาปะทัง
14. นางสาวประภาพรรณ  สิมบุตร
15. นางสาวปิยธิดา  ผุยดี
16. นางสาวพัศนีย์  ชะนะเพีย
17. นางสาวมนฤดี  พรมสี
18. นางสาวมัสญา  สากุล
19. นางสาวรัตนาภรณ์  เกิดโมลี
20. นายวุฒิพงษ์  วินาสันตุ
21. นายศักดา  เชียงเครือ
22. นางสาวศุภิสราวรรณ  พรประสิทธิ์
23. นางสาวสุนันทา  สุดสันเทียะ
24. นางสาวสุนิศา  นวลสระเกตุ
25. นางสาวสุภาพร  แก้วกล้า
26. นายสุวิทย์  สุมาลี
27. นางสาวอัญธิกา  พับขุนทด
28. นางสาวอาทิตยา  ชอบไว
29. นายอาทิตย์  ศรีขุน
30. นางสาวเฉลิมขวัญ  ชัยขุนทด
31. นายเดชา  อยู่สบาย
32. นายเธียรวิชญ์  จิตรกานต์
33. นางสาวแจ่มใส  เคารพ
34. นางสาวโศรญา  มานอก
 
1. นางสาวยุพาพร  ศรีโยธา
2. นายโชคชัย  พลชำนิ
 
1563 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาววนิดา  เขตบำรุง
 
1. นางคนึงนิจ  จีนพก
 
1564 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวชนานัท์  เงินผล
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
1565 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 71 เงิน 8 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวกาญจนา  กลมกล่อม
2. นางสาวยลวิภา  คำราช
3. นางสาวสุจารี  บุษย์ศรี
 
1. นางทิติยา  แฝงฤทธิ์
2. นางนวลเอง  แก้งคำ
 
1566 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 70.9 เงิน 9 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวธันยพร  ตุลาการ
2. นายวรุต  โอมชัยภูมิ
3. นางสาวสุภาวดี   เชื้อชัย
 
1. นายพชรกร  พั่วแพง
2. นางสมันตชิดา  ฦาชา
 
1567 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 70.8 เงิน 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงวิภาดา  ผ่านอ้น
 
1. นายสิรพัชร์  ปิตุพรหมพันธุ์
 
1568 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 70.8 เงิน 5 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายณัฐพงษ์  วายุแสง
2. เด็กหญิงนภัสสรา  คำสุข
 
1. นายภานุวัฒน์  บุญโสภณ
2. นางศิริลักษณ์   บุญประคม
 
1569 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 70.75 เงิน 5 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นายกันตภณ  ธรรมดา
2. นายฐนัฐนนท์  อบมา
3. นายนิยม  บานเย็น
4. นายภานุเดช  เนียมไทสงค์
5. นายวิมล  ล้านภูเขียว
 
1. นางสาววิชชุดา  เทพปฏิมาพร
2. นายสมศักดิ์  พวงสันเทียะ
 
1570 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 70.71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. เด็กหญิงปิยฉัตร  พืชขุนทด
2. เด็กหญิงพรผกา  โชติราศรี
3. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  เฝ้าหนองดู่
4. เด็กหญิงวิรัญญา  เหล่าทองสาร
5. เด็กหญิงสาวิตรี  คดีเวียง
 
1. นายติณภพ  สีดากุล
 
1571 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 70.7 เงิน 5 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวถิรดา  เจียงเพ็ง
2. นายศรัญ  พรรษา
3. นางสาวศิริลักษณ์  รบไพรี
 
1. นางวีระกานต์  คุ้มหมู่
2. นางศันสนีย์  ทิพย์รักษ์
 
1572 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 70.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายกฤษดา   ตั้งนารี
2. นายณัฐดนัย  เนื่องแก้ว
3. นายธนวิทย์  พิบูลย์สังข์
4. นายพิชัยยุทธ  บุญเศษ
5. นายภานุวัฒน์  หมู่ไพบูลย์
 
1. นายวันชัย  คงสมบูรณ์
 
1573 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 70.64 เงิน 8 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงชมพูนุช  คงม่วงหมู่
 
1. นางสาววาสนา  สูงชัยภูมิ
 
1574 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 70.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวกิรติยา  วงษ์กาฬสินธุ์
2. นายทวีศักดิ์  สิงห์ลา
3. นายวทัญญู  แดงสุวรรณ์
 
1. นายนพรัตน์  ฦๅชา
2. นายพิทักษ์  เจริญวานิช
 
1575 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 70.5 เงิน 4 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นายคามิน  ชัยมีแรง
2. นางสาวธิดารัตน์  ลาดขวา
3. นางสาวลักขณา  แก้วพระไล
4. นางสาวสาวิตรี  อุตฉิมพาลี
5. นางสาวสุกัญญา  จะแอมรัมย์
 
1. นายภานุวัฒน์  เบ้าลี
2. นายสมศักดิ์  กลิ่นศรีสุข
 
1576 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 70.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายทรงวุฒิ  จันใด
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
1577 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 70.25 เงิน 4 โรงเรียนเนินสง่าวิทยา 1. นางสาวมนัสนันท์  นาสันเทียะ
 
 
1578 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 70.25 เงิน 4 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. นางสาวอนุตา  บึ้งอ้อ
 
 
1579 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 70.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวชาริดา  พาสีชา
 
1. นายจักร์ปกรณ์  ฐานะมั่น
 
1580 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 70.16 เงิน 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวชันย์ชนก  ปัทมวิชัย
 
1. นางสาวสุมาลี  สิทธิวงศ์
 
1581 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  บุญสูง
 
1. นางสาวธัญพร  เกิดศิริ
 
1582 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงสุพัฒชา  ฟักทอง
 
1. นางสาววรวรรณ  มาพะลัย
 
1583 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. เด็กหญิงประกายมาศ  ฉลองแดน
 
1. นางวนิดา  โสดาลี
 
1584 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 70 เงิน 5 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายปิยชัย  พับขุนทด
2. นางสาวภักดิ์จีรา  ชาติเผือก
 
1. นายแสวง  นาสะอ้าน
 
1585 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 70 เงิน 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวอรพรรณ  โพธิ์จักร
2. นางสาวเบญจมาภรณ์  ศรีนาแซง
 
1. นางกินนรี  สัญธิชัย
2. นางสาวสุมาลี  สิทธิวงศ์
 
1586 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวเกษฎาภรณ์  นานอก
2. นางสาวแพรวพรรณ  ประสิทธิ์
 
1. นายทองล้วน  อุดมแก้ว
 
1587 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวจันทิมา  พาละแพน
2. นางสาวสริตา  อาจกล้า
 
1. นางสาววรรณนา  เพ็ชรโต
 
1588 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 70 เงิน 5 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวสุพิชชา  อรุณ
2. นางสาวอันดามัน  มงคลเรือง
 
1. นางสุพตรา  ทั่งพรม
2. นายโสรพล  ทั่งพรม
 
1589 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 70 เงิน 8 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวปริฉัตร  ส่องแสง
2. นางสาวอรอนงค์  หินชัยภูมิ
 
1. นางสาววิจิตรา  ผิวพรรณ
 
1590 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายสุรพัฒน์  บุตรโคตร
 
1. นางสาวสุมิตรา  ศุภรานนท์
 
1591 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวกัณฐิกา  มาสิงห์
2. นางสาวนงนาฏ  ภูมิธิ
3. นางสาวสุจิตรา  แทนมืด
 
1. นางนงค์นุช  คชา
2. นางสาววรรณภา  เกิดศิริ
 
1592 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กชายจิณณวัตร  บำรุง
 
1. นายชาติชาย  กัญญาสาย
 
1593 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายสุพินิจ  พินิจมนตรี
 
1. นางสมฤทัย  ปะวะภูทะ
 
1594 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 70 เงิน 6 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นายฉัตรชัย  อุตรมงคลกุล
2. นายธนกฤติ  รักษ์มณี
3. นายธนาวุฒิ  อ่อนละมัย
4. นายเตวิท  อธิราชเทวิน
 
1. นางสาวนิภารัตน์  โชคสุวัฒนสกุล
2. นางศิราภรณ์  สวงโท
 
1595 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 70 เงิน 6 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวกัญยานี  นาทา
2. นางสาวมณีจันทร์  เหล่าลิ้ม
3. นายศักดิ์สิทธิ์  สีปัญหา
4. นางสาวศิริรัตน์  โฮมชัยวงศ์
5. นางสาวเสาวลักษณ์  ทองขาว
 
1. นางทองพาด  สุ่ยวงศ์
2. นางสาวธิดา  วรรณแจ่ม
 
1596 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกรกนกภรณ์  ภมรวงศ์ขันธ์
2. เด็กหญิงกัญญานัฐ  เจริญศิลป์
 
1. นางสาวดวงใจ  ปราบงูเหลือม
2. นายเอนก  สีหาแสน
 
1597 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาววิภาวินี  คุ้มสุวรรณ์
2. นางสาวอุไรพร  โคตรสมบัติ
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
1598 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 70 เงิน 12 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวจินตหรา  อ่อนบัวขาว
2. นางสาวเมริยา  ฝาชัยภูมิ
 
1. นายนพรัตน์  ลันทูล
2. นายมานะ  มอไธสง
 
1599 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  จำปรางค์
2. เด็กหญิงปิยะนันท์  รองชัยภูมิ
3. เด็กหญิงอรัญญา  จำปรางค์
 
1. นายยุทธศักดิ์  ลุมไธสงค์
 
1600 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 70 เงิน 5 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กหญิงพิกุลทอง  ปราบพาล
2. เด็กชายสุรินทร์  หอมคูณ
3. เด็กหญิงหยกไพรินทร์  แสนตา
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
1601 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 70 เงิน 12 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. นายสมพจน์  พรมรินทร์
 
1. นายสังคม  พลแสน
 
1602 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวจันทิมา  พาละแพน
 
1. นายสมนึก   เนียมไธสง
 
1603 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายพงศภัค  โพธิ์ศรี
2. เด็กชายภาณุพงศ์  ผานาค
 
1. นายราชศักดิ์  ฐานมั่น
2. นายวฤธ  อุมารังษี
 
1604 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บุญเกิด
 
1. นางกนกลดา  เรืองศรีอรัญ
 
1605 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายลัทธพล  ตติยนันทพร
 
1. นางสาวรัตน์ทญา  โชติวัฒนาชัย
 
1606 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายธนากร  เอกศรี
 
1. นางสาวอรทัย  สวัสดิ์นะที
 
1607 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงปริชญา  ปิยะทัตศรี
 
1. นางวนิดา  เสลานอก
 
1608 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวกุลสตรี  บุญกว้าง
 
1. นางรวยริน  เจริญสลุง
 
1609 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงปวริศา  ยังส้มป่อย
2. เด็กหญิงละอองดาว  ใจสืบจร
3. เด็กหญิงสุกัญญา  โง่นแน่น
4. เด็กหญิงสโรชา  พลแสน
5. เด็กหญิงเอวิกา  มีอายา
 
1. นางสาวจารุลักษณ์  บัวภาเรือง
2. นางเบ็ญจมาศ  สารีผล
 
1610 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 69.9 ทองแดง 7 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงเกศินี  ครองปัญญา
 
1. นางเจรียงพร  อาจประจันทร์
 
1611 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 69.8 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวกชพรรณ  พากุล
2. นายอดิศร  หมั่นจิตร
3. นายอภิวัฒน์  ศรีวิเศษ
 
1. นางนงค์นุช  คชา
2. นายสิทธิชัย  เทียนพลกรัง
 
1612 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 69.75 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวพราวนภา  สีลา
 
1. นางสาวสุมาลี  สีลา
 
1613 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 69.66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  เกษทอง
 
1. นางสาวศิรินันท์  วรรณพงษ์
 
1614 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69.29 ทองแดง 9 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กชายพายุ  หล้ามาชน
2. เด็กชายพิทยา  สิลาน้ำเที่ยง
3. เด็กชายยุทธการ  บุญหาร
 
1. นางสาวกนกวรรณ  แก้วคุณ
2. นางบังอร  หล่าเพชร
 
1615 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 69.2 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงปนัดดา  เรืองศรีใส
 
1. นางสาวจารวี  สิทธิเวช
 
1616 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69.14 ทองแดง 10 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. เด็กหญิงชลทิชา  รักสี
2. เด็กหญิงภาวิณีย์  เจนชัยภูมิ
3. เด็กหญิงวาสนา  กิ่งนอก
 
1. นางสาวดวงใจ  ปัญญายิ่ง
 
1617 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงศุภกานต์  การจันดา
 
1. นางกินนรี  สัญธิชัย
 
1618 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 69 ทองแดง 5 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. นายนครินทร์  ภักดีแพง
2. นายศรัญญู  คึขุนทด
 
1. นางสาวรัตติกาล  ทวีทรัพย์
 
1619 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ภูมิเขตต์
2. เด็กหญิงธัญญเรศ  ชัยไธสง
3. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  กงซุย
 
1. นางศิรินันท์  รุ่งกิจโสภิญ
2. นางเทวัญ  พิมพ์กุล
 
1620 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 69 ทองแดง 13 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา    
1621 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 69 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นายสหรัฐ  จันทร์ขำ
 
1. นายประมวล  ปัญญาแก้ว
 
1622 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 69 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกิ่งแก้ว  พระจันทร์
2. นายธันวา  สินสุพรรณ์
3. นายภานุวัฒน์  คันธจันทร์
4. นางสาวอลิษา  บุญหัสสา
5. นางสาวเยาวลักษณ์  ทุตา
 
1. นางพัชยา  เกตุกลาง
 
1623 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 68.9 ทองแดง 6 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวบุษบง  ทัมผา
2. นางสาวศิริกานดา  กองคำ
3. นางสาวสุนิษา  กอเจริญ
 
1. นางวิมล  ประจงจิตร
2. นางวิไลวรรณ  ชัยสงค์
 
1624 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 68.83 ทองแดง