สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตมัธยมศึกษา ครั้งที่ 62
จังหวัดชัยภูมิ
ระหว่าง วันที่ 15-17เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  คลังระหัด
 
1. นางทิติยา  แฝงฤทธิ์
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 7 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวสุภาพร  จันทะราช
 
1. นางทิติยา  แฝงฤทธิ์
 
3 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 8 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายชิราวุฒิ  บุญมา
 
1. นางนารีรัตน์  กุญชร
 
4 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายสิริเชษฐ  วีระปรียากูร
 
1. นายประเสริฐ  บุญร่วม
 
5 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายจารุวิทย์  หลอดคำ
 
1. นางสาวสิริลักษณ์  นาทันรีบ
 
6 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม 6 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวรวัลดา  แพนไธสง
2. นางสาวเมรี  สีดาพล
3. นายแสนภูมิ  เหล่าสิริภูมิ
 
1. นางสาววาสนา  โชคเหมาะ
2. นางสาวอโณทัย  ประจวบมอญ
 
7 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 11 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาววิมพ์วิภา  มาเรือง
 
1. นายวีรพงษ์  เหง่าทอง
 
8 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 12 เข้าร่วม 11 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวอรยา  พลีดี
 
1. นางสมทรง  กู้เขียว
 
9 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 58 เข้าร่วม 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายยุทธพล  พลเวียง
 
1. นางสาวนุศราวรรณ  อ่อนวงษ์
 
10 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 56.33 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวรุ่งตะวัน  สัตนาโค
 
1. นางสาวไพลิน  อร่าม
 
11 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 57.2 เข้าร่วม 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวนภัสวรรณ  เจียมสกุล
2. นางสาวปีกาญจน์  จรูญเวชกุล
3. นางสาวลักษมณ  มีระหันนอก
4. นายวิธูร  ชนะชัย
5. นางสาวอนุสรา  คำภิระ
 
1. นายธีรเดช  ถวิลหวัง
2. นางสาวภัทราภรณ์  พันธุ์กิ่ง
 
12 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 49 เข้าร่วม 11 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา    
13 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 35 เข้าร่วม 16 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา    
14 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 13 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กชายปฏิภาณ  วงศ์ศรี
 
1. นางเอมอร  พึ่งภูมิ
 
15 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 12 เข้าร่วม 12 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงวันนิสา  ศรีสกุล
 
1. นางสังวาลย์  อนันเต่า
 
16 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 22 เข้าร่วม 13 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวกมลชนก  เสาเวียง
 
1. นางสังวาลย์  อนันเต่า
 
17 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 12.2 เข้าร่วม 7 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงสุภากร  มีครไทย
 
1. Mr.พอล  โอลิเวอร์
 
18 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม 6 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวสายฝน  แพงชัยภูมิ
 
1. Mr.พอล  โอลิเวอร์
 
19 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 11 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงมินตรา  อานนท์
 
1. นางดรุณี  สุจริตจันทร์
 
20 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 11 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นายธนพล  ภิรมย์ศรี
 
1. นางดรุณี  สุจริตจันทร์
 
21 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 14 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงหทัยชนก  พุทธิชาติ
 
1. นางวัฒนา  ชัยมาตย์
 
22 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 54 เข้าร่วม 6 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวสุภาวดี  บุญโนนแต้
 
1. นางสุนทนา  สุขเข
 
23 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 41 เข้าร่วม 6 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายไกรราช  แซ่ตั้ง
 
1. นายวีระพงษ์  ทวีชีพ
 
24 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 6 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงกฤชอร  ภู่อ่อนนิ่ม
 
1. นางสาวอรุณี  ศรีวงษ์ชัย
 
25 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 30 เข้าร่วม 9 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายธนกฤต  ภิรมย์ชม
 
1. นายวุฒิไกร  ไพศาลพงศ์
 
26 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 8 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงปัทมา  รักษาชนม์
 
1. นางวิไลวรรณ  ชัยจำรัส
 
27 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวสุดารัตน์  หิรัญวรรณ
 
1. นางสาวอาภาภรณ์  ชัยจำรัส
 
28 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 6 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงนิภาพร  เทียมสน
 
1. นางลัดดา  มหาชัย
 
29 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวอมรรัตน์  ประสิทธิสาร
 
1. นางสาวลักษมี  ขวัญประเสริฐ
 
30 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 6 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายรัตนศักดิ์  เต็มวงษ์
 
1. นางพัชรินทร์  เวียงสาม
 
31 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายภาณุพงศ์  พงศ์ไพร
 
1. นางสาววัลภา  ปัชชาเขียว
 
32 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 30.6 เข้าร่วม 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาววิภาพร  คำเฮ้า
 
1. นางจิรวัฒน์  เชื้อไพบูลย์
 
33 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 55 เข้าร่วม 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวกนกลักษณ์  นาลา
 
1. นายอัครเดช  กมลรัตน์
 
34 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 33 เข้าร่วม 16 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กชายสำราญ  สุขหนองโปร่ง
 
1. นางสาวธนันภรณ์  เรืองโต
 
35 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 34 เข้าร่วม 10 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวสุดารัตน์  กล้วยไธสง
 
1. นางสาวนัฏฐา  แต่งพลกรัง
 
36 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม 10 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวสุภาพร  มีคำ
 
1. นางสาวนัฏฐา  แต่งพลกรัง
 
37 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 30 เข้าร่วม 9 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวธันยพร  เอมกระโทก
 
1. นางสาวนัฏฐา  แต่งพลกรัง
 
38 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 5 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  เคารพ
2. เด็กหญิงสุพิชชา  สวนงาม
 
1. นางสาวทิพวรรณ  เชื้อนาวัง
2. นายอนันต์  เติมพันธุ์
 
39 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 14 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กชายธเนตร  วังไทร
2. เด็กชายภูมินทร์  ใยขามป้อม
 
1. นายชวดล  คำมูลคร
2. นายอนันต์  เติมพันธุ์
 
40 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 8 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงสิริวรรณ  ปราบชมภู
 
1. นายสุนทร  สุขุม
 
41 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวทิพย์อัปษร  วิชาทร
 
1. นางกัญจนา  โพธิ์นอก
 
42 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 57.6 เข้าร่วม 11 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงอัจฉริยา  ดีหนองเป็ด
 
1. นายสุนทร  สุขุม
 
43 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 48.8 เข้าร่วม 9 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวนุสราพร  เวียงดินดำ
 
1. นางกัญจนา  โพธิ์นอก
 
44 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 8 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงพรพิมล  พรหมมานนท์
 
1. นายสุนทร  สุขุม
 
45 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 54 เข้าร่วม 5 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวเกมส์กานต์  ลาภเกิด
 
1. นางสาวสุภัทรา  สายรัมย์
 
46 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวนภาวรรณ  โลมรัตน์
 
1. นางณิธิมา  เดือนกลาง
 
47 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 6 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายศิวกร  บุญปลื้ม
 
1. นายทวิช  บุญโฮม
 
48 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 59.6 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกุลยา  สุขมาก
 
1. นางสิริธิดา  บุญโฮม
 
49 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายธนพงษ์  บรรเทากุล
 
1. นางวิมลพร  ทิพยรักษ์
 
50 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวณัฐกาญจน์  บุญเอกอารีย์
2. นางสาวธิติมา  สุขไพบูลย์
3. นางสาวนิภาภรณ์  นันทวิริยาภรณ์
4. นางสาววณิชชา  โคตรทา
5. นายแทนไท  สิงหราช
 
1. นางสาวมนชนก  ศิลาสูงเนิน
2. นางสาววิชุพร  ชัยสุริยะวิรัตน์
 
51 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 7 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงณัฐธยาน์  งอกงาม
 
1. นายประยงค์  อภิเมธีธำรง
 
52 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายภูมิทัศน์  อ้อทอง
 
1. นางสาวสุวคนธ์  พรหมเมตตา
 
53 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 9 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายมหพัฒน์  แก้ววังปา
 
1. นางสาวศิริพร  พงศ์วิเศษ
 
54 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 43 เข้าร่วม 15 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. เด็กหญิงกฤษณา  หาญจันทร์
 
1. นางนิศากร  อาจโยธา
 
55 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 42 เข้าร่วม 13 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. นายอุดม  ภู่น้อยศักดิ์
 
1. นางนิศากร  อาจโยธา
 
56 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 14 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. เด็กหญิงจรีวรรณ  เลาะไชยสง
 
1. นางอุทัยสร  ศรีสวัสดิ์
 
57 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 4 เข้าร่วม 14 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. เด็กหญิงเพ็ญนภา  รัตนวงค์
 
1. นางอุทัยสร  ศรีสวัสดิ์
 
58 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 41 เข้าร่วม 9 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวยุพิน  ขอมีกลาง
 
1. นางสุพัตรา  ทั่งพรม
 
59 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 4 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นายเจษฎา   จันทร์ฉาย
 
1. นางทิพย์ถาวร  ทับอมรศิริ
 
60 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นายณัฐพงษ์  ปนสันเทียะ
 
1. นางทิพย์ถาวร  ทับอมรศิริ
 
61 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 56.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวดารารัตน์  มาตนอก
2. นางสาวมยุรา  ฝานคำ
3. นายศรราม  กล้ากลาง
 
1. นางสาวบุบผา  ตะโกสีย์
2. นางสาววันวิษา  คำจันดา
 
62 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 7 โรงเรียนตรีประชาพัฒนศึกษา 1. เด็กชายธวัชชัย  ภูมูล
 
1. นายธงชัย  พรมลาย
 
63 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 34 เข้าร่วม 6 โรงเรียนตรีประชาพัฒนศึกษา 1. นางสาวสุภาพร  สีบุญ
 
1. นายสมศักดิ์  บานใจ
 
64 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตรีประชาพัฒนศึกษา 1. เด็กหญิงชนิดา  แก้วดอนหัน
 
1. นายธงชัย  พรมลาย
 
65 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 18 เข้าร่วม 10 โรงเรียนตรีประชาพัฒนศึกษา 1. นายกิตติพงษ์  แสนรัก
 
1. นายสมศักดิ์  บานใจ
 
66 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม 8 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงนันท์ชนก  นาทะยับ
 
1. นางสาววิจิตรา  ผิวพรรณ
 
67 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 8 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวจิตติมา  นักรบ
 
1. นางสาววิจิตรา  ผิวพรรณ
 
68 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม 12 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กชายภูเบศ  กุลรักษา
 
1. นางสาวนฤมล  พลฤทธิ์
 
69 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 22 เข้าร่วม 8 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวอันตรา  กาดนอก
 
1. นางสาวนฤมล  พลฤทธิ์
 
70 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 6 เข้าร่วม 11 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงจินตหรา  เหมือนพิมพ์
 
1. นางจิตรประภา  กาจหาญ
 
71 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 4 เข้าร่วม 13 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวเบญจพร  ทองโปรย
 
1. นางจิตรประภา  กาจหาญ
 
72 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 7 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงอารียา  ฤทธิ์นอก
 
1. นางสุภาวดี  คำแดง
 
73 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 43 เข้าร่วม 6 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงสุจิตรา  เทพศรี
 
1. นางจิดาภา  อยู่เย็น
 
74 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 38 เข้าร่วม 7 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวรัตนาวรรณ  พวงจิตร
 
1. นางจิดาภา  อยู่เย็น
 
75 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 12 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงทรรศวรรณ  เลื่อมใส
 
1. นางวรรณภา  ทิพโชติ
 
76 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 38 เข้าร่วม 14 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาววาสนา  ดังชัยภูมิ
 
1. นางวรรณภา  ทิพโชติ
 
77 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 8 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงสุนิสา  คนยืน
 
1. นายณัฐพล  โสมาบุตร
 
78 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงอ้อย  พิมพา
 
1. นางสาวรุจิรา  ชาดา
 
79 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 12 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายสุรวิทย์  ประสานศักดิ์
 
1. นายบุญมี  ธนาไสย์
 
80 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 53.6 เข้าร่วม 8 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวสุทธิดา  ดีหามแห
 
1. นางสาววรรณลี  พูลสวัสดิ์
 
81 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 11 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงอภิชญา  เชิดรัมย์
 
1. นางสาววรรณลี  พูลสวัสดิ์
 
82 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 7 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวสุนิศา  ดวงสี
 
1. นางสาวกิตติพรรณ  อุดมตะคุ
 
83 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 57.8 เข้าร่วม 10 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงชลนิชา  บุราณ
 
1. นางสาววรรณลี  พูลสวัสดิ์
 
84 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 42 เข้าร่วม 10 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวรุ่งรัตน์  สิทธิบุ่น
 
1. นางสาววรรณลี  พูลสวัสดิ์
 
85 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 6 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายอธิราช  มาตลาด
 
1. นางสาวศศิพร  โปร่งหล่า
 
86 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 6 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวอริสา  คำราช
 
1. นางสาวศศิพร  โปร่งหล่า
 
87 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงนุชจริน  ชินขุนทด
 
1. นายโชคอำนวย  นึกชัยภูมิ
 
88 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 54.25 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายณัฐกิตติ์  งานรุ่งเรือง
 
1. นายโชคชัย  พลชำนิ
 
89 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 53.2 เข้าร่วม 5 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวนันทิชา  ไหมทอง
 
1. นางสาว ณัฏฐ์พัชร  ภามีจำรัส
 
90 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 4 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวอรวรรณ  จันพุก
 
1. นางสาวจิตนภา  ชัยบุญ
 
91 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 49 เข้าร่วม 7 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวบุษบา  มณีวงษ์
 
1. นางดาวรุ่ง  กุนอก
 
92 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 11 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายอรรคพล  ศรีชัยภูมิ
 
1. นางนุตจรี  พรหมพา
 
93 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 14 เข้าร่วม 9 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายนิรวิทย์  น้อนสิม
 
1. นางสุภาพร  แสนผาบ
 
94 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 38 เข้าร่วม 6 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายสหฤทธิ์  ซาไข
 
1. นางสุภาพร  แสนผาบ
 
95 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. เด็กชายวัชระ  ยุทธยงค์
 
1. นางสาวสุวารินทร์  กล้ารอด
 
96 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 20 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นายอาคม  หมอนสวัสดิ์
 
1. นางสาวสุวารินทร์  กล้ารอด
 
97 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 4 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. เด็กหญิงสาวิตรี  คดีเวียง
 
1. นางสาวสุวารินทร์  กล้ารอด
 
98 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 10 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นางสาวบงกช  ชินนอก
 
1. นางสาวสุวารินทร์  กล้ารอด
 
99 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นายปองพล  ทรัพย์สินวัฒนนา
2. นางสาวภัทรสุดา  หาญสันเที๊ยะ
3. นางสาวยลดา  เฟื่องสินธุ์
4. นางสาวสิริยาพร  มีชำนาญ
5. นางสาวสุมิตรา  ช่วยขุนทด
 
1. นางสาวกรณพัฒณ์  จิโรชธนากิจ
2. นายประกาศิต  ประวันนา
 
100 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงพรรณารายณ์  ภูกองไชย
 
1. นางสาวปัทมาพร  บำรุงภักดิ์
 
101 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวสายยนต์  มุสิกสาร
 
1. นางรัชนี  กมลเพชร
 
102 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวพิชญ์สินี  จันทร์จวง
 
1. นางสาวสุภาพ  ประดิษฐ์ค่าย
 
103 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 34 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวอิสราพร  ชัยสอน
 
1. นางธิดารัตน์  นิยมถิ่น
 
104 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 49.8 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงสายรุ้ง  แน่นอุดม
 
1. นางคนึงนิจ  จีนพก
 
105 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กชายณัฐพงศ์  ไม้เกตุ
 
1. นายธณสรร  นเรศศิริกุล
 
106 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวอรนุช  สุทธาบุญ
 
1. นางสาวอุดมลักษณ์  เนตรโกศล
 
107 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 57.2 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงสุธิดา  สุทธิชาติ
 
1. นางอัมพิการ์  ประเสริฐ
 
108 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 54.8 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวเสาวลักษณ์  แสงรักษา
 
1. นางอัมพิการ์  ประเสริฐ
 
109 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กชายอนุชา  อุตทา
 
1. นางสาวอัจฉรา  แซ่ปึ่ง
 
110 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวบุษบาวรรณ  บุตรสุพรรณ์
 
1. นางสาวอัจฉรา  แซ่ปึ่ง
 
111 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 15 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายกิตติศักดิ์  มานาเสียว
 
1. นายธนวัฒน์  คำเบ้าเมือง
 
112 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายอำพล  พิลาหา
 
1. นายธนวัฒน์  คำเบ้าเมือง
 
113 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 58.2 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวอัคเรศ  โชฎช่วย
 
1. นางอรนุช  นาระหัด
 
114 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายอานนท์  แซ่ฉั่ว
 
1. นางพัชรินทร์  วรรณชัย
 
115 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวกัณฐิกา  มาสิงห์
 
1. นางสาววรรณนา  เพ็ชรโต
 
116 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 32 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นายธนบูรณ์  หงษ์โพธิ์
 
1. นางสาววรรณภา  เกิดศิริ
 
117 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวขวัญภัสสร  ประทุมมี
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
118 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 31 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวสุพัตรา  จรุญชัย
 
1. นางปราณี  ตุงชีพ
 
119 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงณัฐพร  กิจวาส
 
1. นางอมรรัตน์  พึ่งภูมิ
 
120 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 12 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายวศิน  แม่นชัยภูมิ
 
1. นางอมรรัตน์  พึ่งภูมิ
 
121 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 22 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวรัชฎาพร  ยวงทอง
 
1. นางอมรรัตน์  พึ่งภูมิ
 
122 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  อิ่มกลาง
 
1. นางอุทุมพร  รังสิยานนท์
 
123 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 47.4 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายจิรายุทธ  เหล่าสำโรง
 
1. นางนฤมล  แสนขวา
 
124 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวแพรทอง  ตาชัยภูมิ
 
1. นางสาวศุทธินี  กุสโร
 
125 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 53.4 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงสุภารัตน์  หวดชัยภูมิ
 
1. นางนฤมล  แสนขวา
 
126 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 8 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวดุจดาว  สิงห์วงษ์
 
1. นางสาวสุรัตน์วะดี  อัคราช
 
127 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายโชคมงคล  ยาจิ้ม
 
1. นางรัชนี  ประยูรศรี
 
128 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 42 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวชิณณิฌา  ภูมิเจริญวัฒนา
 
1. นางรัชนี  ประยูรศรี
 
129 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา 1. เด็กหญิงสุทธิดา  คงเมือง
 
1. นางสาวนุจนาจ  ขุนาพรม
 
130 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 46 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา 1. นายจิราวัฒน์  คชสาร
 
1. นายสุริยนต์  ลบบำรุง
 
131 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 16 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา 1. เด็กชายพีรพล  ชุดนอก
 
1. นางสาวนุจนาจ  ขุนาพรม
 
132 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 42 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา 1. นายเอกชัย  ทองขาว
 
1. นางสาวนุจนาจ  ขุนาพรม
 
133 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงวรางคนางค์  ขุนชำนาญ
 
1. นางวิราวัฒน์  ประชามอญ
 
134 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 53 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวนารี  ปราถนาม
 
1. นางวิราวัฒน์  ประชามอญ
 
135 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงอารียา  โชคบัณฑิต
 
1. นางสาวสรัญญารัตน์  มีฮาต
 
136 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 36 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวรัชฎาพร  ชำนาญ
 
1. นางสาวปนัดดา  ไชยแก้ว
 
137 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ชำนาญ
 
1. นายธีธัช  กิติคุณ
 
138 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาววาสินีย์   กูดทา
 
1. นางสาวปนัดดา  ไชยแก้ว
 
139 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 52.2 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงพรรณิภา  ประกอบดี
 
1. นางกาญจนา  ประจำเมือง
 
140 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 58.4 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวสุดารัตน์  สังฆจันทร์
 
1. นางกาญจนา  ประจำเมือง
 
141 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงศิริยากร  ชำนาญ
 
1. นางสาวมลฤดี  เบ้าสิน
 
142 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวสุวัจนีย์  คชสูงเนิน
 
1. นางวงเดือน  ทรงศรี
 
143 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงปราถนา  ภิญโญพันธ์
 
1. นางปวีร์ทิชา  บ่วงนาวา
 
144 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 37.2 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวชนาภรณ์  ภูลี
 
1. นางสาวิตรี  ปลายชัยภูมิ
 
145 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวสุดาพร  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาวพิลัยวรรณ  นิลผาพงษ์
 
146 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 20 เข้าร่วม 15 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นายอดุลย์  อ่อนระฮุง
 
1. นางพจนีย์  สมศรีแสง
 
147 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงธัณญกร  สีสะ
2. เด็กชายปริญญา   หมีกุละ
 
1. นายกิตติภพ  กุลจันทร์
2. นางอาภาพร  เพิ่มพูล
 
148 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 8 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงสุกัญญา  พลเดช
 
1. นางเพียงเพ็ญ  พงษ์ลิขิตตานนท์
 
149 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นางสาวศศิธร  งามจำรัส
 
1. นางสาวอรพรรณ  จุ้มนารินทร์
 
150 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 55 เข้าร่วม 4 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กหญิงกฤษณา  สีเทา
 
1. นายสายัณห์  ปุยภูงา
 
151 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 9 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
1. นางอรัญญา  พระสาร
 
152 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 27 เข้าร่วม 6 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวศศิพร  เวชวานิช
 
1. นางสาวสุดารัตน์  จิตรโคตร
 
153 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 16 เข้าร่วม 7 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กชายผดุงศักดิ์  จันทร์ผล
 
1. นางนงลักษณ์  พรหมเมตตา
 
154 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 2 เข้าร่วม 14 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวสุพัตรา  งามผ่อง
 
1. นางอชิวะ  วรรณขามป้อม
 
155 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 43.2 เข้าร่วม 6 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  สุขวิลัย
 
1. นายสราวุฒิ  ไทยรักษา
 
156 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 6 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวพิมพิไล  บุญสุข
 
1. นางสาวลักขณา  มะโพธิ์ศรี
 
157 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 53 เข้าร่วม 8 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงณัฎฐา  จันทร์สม
 
1. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
 
158 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวศิริภัฏ  ฤาชา
 
1. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
 
159 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม 5 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายนนทวัฒน์  คงขาว
 
1. นายวัฒนา  ปัจจังคตา
 
160 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 28 เข้าร่วม 11 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นายนิสสัน  ลำพุทธา
 
1. นางอาภัตยา  โต๊ะงาม
 
161 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 8 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายอำนาจ  คงขาว
 
1. นางอาภัตยา  โต๊ะงาม
 
162 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 16 เข้าร่วม 16 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวรัชนีกร  วันกลม
 
1. นายธนกร  วรรณชัย
 
163 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายธนากร  เอกศรี
 
1. นางสาวอรทัย  สวัสดิ์นะที
 
164 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 7 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวสุวิภา  สีหะกุล
 
1. นางเบ็ญจมาศ  สารีผล
 
165 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 9 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวพรธิตา  สุ่ยหล้า
 
1. นางสาวอรทัย  สวัสดิ์นะที
 
166 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 14 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงบานเย็น  ล้านภูเขียว
 
1. นางเทวี  มาดา
 
167 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 35 เข้าร่วม 16 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. นางสาวพรนภา  รามณี
 
1. นางเทวี  มาดา
 
168 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 18 เข้าร่วม 17 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงวันวิสาข์  ตาปราบ
 
1. นางเบ็ญจมาศ  ใบลี
 
169 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 2 เข้าร่วม 15 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงปภัสสรา  วงษ์สนั่น
 
1. นางเบ็ญจมาศ  ใบลี
 
170 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 6 เข้าร่วม 18 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. นางสาววริศรา  เสียนาสระ
 
1. นางเบ็ญจมาศ  ใบลี
 
171 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 59.8 เข้าร่วม 9 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ศิริวรรณ
 
1. นายเสกสรร  อุดมทรัพย์
 
172 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 7 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงมณฑิรา  ชินโซ
 
1. นายเสกสรร  อุดมทรัพย์
 
173 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 5 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงอารยา  หาญสติ
 
1. นายสุขสันติ์  บัวสระ
 
174 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นายรักสวัสดิ์  สวัสดิรักษ์
 
1. นางใจทิพย์  มาลากอง
 
175 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 5 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายรณรงค์  ฐานวิเศษ
 
1. นายปรีชากร  ภาชนะ
 
176 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 16 เข้าร่วม 12 โรงเรียนภูเขียว 1. นายสานิตย์  แก้วดวงดี
 
1. นายสะอาด  พรประไพ
 
177 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 36 เข้าร่วม 7 โรงเรียนภูเขียว 1. นายขจรเกียรติ  แต่งสุวรรณ
 
1. นายปรัชญา  สุราสา
 
178 ศิลปะ ประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกรกนก  พรมมะณี
2. เด็กหญิงจิดาภา  เทพจันทร์
3. เด็กหญิงชลดา  ยอดแก้ว
4. เด็กหญิงธัญญารัตน์  หอมวงษ์
5. เด็กหญิงธัญญาเรศ  ภูมิภู
6. เด็กหญิงนภัสสร  จันยอย
7. เด็กหญิงประภาพร  บัวสิม
8. เด็กหญิงพนัดดา  พลแสน
9. เด็กหญิงวธิปตชา  ภิญโญพันธ์
10. เด็กหญิงวรรณิสา  แดงเดช
11. เด็กหญิงศศิวิมล  บุราณ
12. เด็กหญิงศิรินทิพย์  กมล
13. เด็กหญิงสมฤทัย  ขุระพันธ์
14. เด็กหญิงสิรามล  มนต์ช่วย
15. เด็กหญิงสุพรรษา  สร้อยจรุง
16. เด็กหญิงสุพัตรา  เจริญชีพ
17. เด็กหญิงอธิษฐาน  จรูญศรี
18. เด็กหญิงอิสรา  นาคำ
19. เด็กหญิงเกวรินทร์  วงศ์เพชร
20. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  จิตรภิลัย
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
179 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 55 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวบัณฑิตา  เพ็งวงษ์
 
1. นางดาเรศ  จันทรมณี
 
180 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม 6 โรงเรียนมัธยมชัยมงคลรังงาม 1. เด็กหญิงวรนุช  เวชสัสต์
 
1. นางกมลทิพย์  บุญโพธิ์
 
181 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 10 เข้าร่วม 10 โรงเรียนมัธยมชัยมงคลรังงาม 1. เด็กหญิงอทิตา  บุญศรี
 
1. นางกมลทิพย์  บุญโพธิ์
 
182 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 6 เข้าร่วม 13 โรงเรียนมัธยมชัยมงคลรังงาม 1. นายประภาส  มุ่งใกล้กลาง
 
1. นางกมลทิพย์  บุญโพธิ์
 
183 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 16 เข้าร่วม 13 โรงเรียนมัธยมบ้านแก้งวิทยา    
184 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 22 เข้าร่วม 8 โรงเรียนมัธยมบ้านแก้งวิทยา    
185 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 8 เข้าร่วม 10 โรงเรียนมัธยมบ้านแก้งวิทยา    
186 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 12 เข้าร่วม 9 โรงเรียนมัธยมบ้านแก้งวิทยา    
187 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 8 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวสิริมา  ตาลพลกรัง
 
1. นางสมพร  มลิทอง
 
188 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม 9 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงทักษอร  แดนละลม
 
1. นางเบญจวรรณ  แก้วอาษา
 
189 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 30 เข้าร่วม 8 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวพรพิศ  อาจกล้า
 
1. นางธารวิมล  ทิพงษ์
 
190 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายจีรพงษ์  กังฉิมา
 
1. นางกันยา  อาจกล้า
 
191 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 55 เข้าร่วม 5 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกรกนก  กงชัยภูมิ
 
1. นางสาวพิศมัย  ยี่วิชัย
 
192 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงเบญจพร  รักษ์มณี
 
1. นางกัลยกร  แก้วโรจน์
 
193 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 30 เข้าร่วม 9 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกมลชนก  คำธนนันทิกุล
 
1. นายชรินทร์  มาบจะบก
 
194 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 16 เข้าร่วม 17 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. เด็กหญิงวัณนพร  พงษ์ประเสริฐ
 
1. นางธัญพิชชา  ศรีประดู่
 
195 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 38 เข้าร่วม 14 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. นางสาวรุ่งรัตน์  สังขกุล
 
1. นางธัญพิชชา  ศรีประดู่
 
196 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 14 เข้าร่วม 18 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. เด็กชายอัสนี   มณีแนว
 
1. นางสาวศิวพร  เลิศประเสริฐ
 
197 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 27 เข้าร่วม 12 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. นางสาวน้ำหวาน  ศีลมั่น
 
1. นายสุริยา  บำรุงแนว
 
198 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 4 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ต่อโชติ
 
1. นางจิราวรรณ  จ้อยถูเขียว
 
199 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 7 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายวันวิสา  มนตรี
 
1. นางเพ็ญศรี  คงนาวัง
 
200 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 22 เข้าร่วม 16 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายวฤทธิ์  กุลสุวรรณ์
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ชัยศัตรา
 
201 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 41 เข้าร่วม 6 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวรัตนาภรณ์  เดชบุญ
 
1. นางขวัญทิภาพร  รอนศึก
 
202 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 18 เข้าร่วม 11 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายอนุชา  ปาไข
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ชัยศัตรา
 
203 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 54 เข้าร่วม 4 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นายสุเรนทร์  มุงคุณ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ชัยศัตรา
 
204 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวสุวลัย  จันทร์พราว
 
1. Mr.Robert Philip   Fowler
 
205 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 8 เข้าร่วม 13 โรงเรียนหนองขามวิทยา 1. นางสาวภิราวัน  ผูกพนธ์
 
1. นางณัฐธภา  แพนพา
 
206 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 10 เข้าร่วม 12 โรงเรียนหนองขามวิทยา 1. นายกิตติศักดิ์  พลมณี
 
1. นางวิภาวรรณ  ชำนาญ
 
207 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม 9 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงปิยะพร  เพชรชัยงาม
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
208 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 51 เข้าร่วม 6 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวสุดารัตน์  ทวีกุล
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
209 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 22 เข้าร่วม 8 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวอินทุอร  บรบุตร
 
1. นางพรทิพย์  ชาติไทย
 
210 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม 6 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงสุวลักษณ์  แลภูเขียว
 
1. นายคงฤทธิ์  นามโคตร
 
211 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม 4 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นายอานนท์  ถนอมชีพ
 
1. นางพรทิพย์  ชาติไทย
 
212 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 44.8 เข้าร่วม 5 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กชายธนพงษ์  วังโปร่ง
 
1. นางมณีรัตน์   หล้าศักดิ์
 
213 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 7 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงจินตนา  จิวเจริญ
 
1. นางรุ่งจิตร  เกลอสูงเนิน
 
214 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 55 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นายอานนท์  ถนอมชีพ
 
1. นางรุ่งจิตร  เกลอสูงเนิน
 
215 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 26 เข้าร่วม 5 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นายหนุ่ม  มงคล
 
1. นางรุ่งจิตร  เกลอสูงเนิน
 
216 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 56 เข้าร่วม 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวศศิวิมล  สีบัวบาน
 
1. นายสมัย  ประจวบสุข
 
217 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 55.75 เข้าร่วม 6 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงศิลป์อักษร  กระการดี
2. เด็กหญิงอรทัย  เอื้อเฟื้อ
 
1. นางคัทณวรรณ  สิงหเสม
2. นางสาวเพ็ญพร  เลิศประเสริฐ
 
218 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 28 เข้าร่วม 9 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวรัชดาภรณ์  ฤทธิ์มนตรี
 
1. นางประภัสสร  เด็ดแก้ว
 
219 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นายอมรชัย  พริกจำรูญ
 
1. นางแววดาว  วิเศษคร้อ
 
220 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 58.6 เข้าร่วม 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงออมสิน  เขียวปาน
 
1. นางสิริพร  เป็นไทย
 
221 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 59.6 เข้าร่วม 6 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวอรฤทัย  บุตรโท
 
1. นางแววดาว  วิเศษคร้อ
 
222 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 5 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวจิราวดี  ขิงขุนทด
 
1. นางแววดาว  วิเศษคร้อ
 
223 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 5 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงอังคณา  จันพิมพ์
 
1. นางกาญจนา  ไพราม
 
224 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงปาณิสรา  เพิ่มสุข
 
1. นางเพลินจิต  อิ่มชัย
 
225 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายภาคิณ  นพพรพิทักษ์
 
1. นางสาวเกษมณี  เสาทอง
 
226 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 26 เข้าร่วม 9 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายภาสกร  รองงาม
 
1. นายไพฑูรย์  มณีจันทร์
 
227 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 8 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายอุทัย  แสงแก้ว
 
1. นายธงชัย  ทวดสุวรรณ์
 
228 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 8 เข้าร่วม 9 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวทรรศนีย์  จ่าทัน
 
1. นางสาวประภาพร  นามหาน
 
229 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 58 เข้าร่วม 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวอนุธิดา  ภักดี
 
1. นางนิยา  ชาลี
 
230 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 52.33 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวจิราวรรณ  ทาสมบูรณ์
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
231 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 58.2 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายกิตติชัย  แสงดารา
2. นางสาวนิภา   ภูเหลี่ยมคำ
3. นางสาวศศิธร   จงแผ่กลาง
4. นางสาวสุกัลยา   ทองจำรูญ
5. นางสาวอิศรา  บำรุงฤทธิ์
 
1. นายเกียรติเกรียงไกร  บุญทน
 
232 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 8 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงจันจิรา  ชัยรักษา
 
1. นางสาวิตรี  ไมตรีแพน
 
233 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 41 เข้าร่วม 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวเรไร  หารพรม
 
1. นายจักรี  ฦาชา
 
234 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงมินมณี  เรียงนอก
 
1. นางสาวสุวิมล  ทองเทียม
 
235 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 39 เข้าร่วม 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวปรารถนา  สวัสดิ์ศรี
 
1. นายพิสิฐชัย  บุญหนา
 
236 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 11 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายสมคิด  สังมะณี
 
1. นางเนาวรัตน์  คงฉนวน
 
237 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 8 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวจริยา  ภูมิผักแว่น
 
1. นางสาวอรทิพา  นันทะปัตย์
 
238 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 51 เข้าร่วม 7 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวอารีรัตน์  เรืองเรื่อ
 
1. นางบุญญารัตน์  กันตะวงศ์
 
239 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม 1. เด็กหญิงมินตรา   หาญพล
 
1. นางสาววิภาวดี  ทวีโชค
 
240 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 2 เข้าร่วม 15 โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม 1. เด็กหญิงรุ่งฤดี  ทะนารี
 
1. นายวิราวุฒิ  เนาหนองหวาย
 
241 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 32 เข้าร่วม 8 โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม 1. นายอำนวย  เพียภูเขียว
 
1. นายนพรัตน์  ประราชิโก
 
242 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 9 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กชายยุทธนา  จ่าจำเริญ
 
1. นางสาวศิรินทรา  ร่าเริงใจ
 
243 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 17 เข้าร่วม 11 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นางสาววิชุดา  ชาติชำนาญ
 
1. นางสาวศิรินทรา  ร่าเริงใจ
 
244 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 6 เข้าร่วม 11 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กชายพิทักษ์  ชำนาญการ
 
1. นายกิตติพงษ์  แคชัยภูมิ
 
245 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 12 เข้าร่วม 9 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นางสาวกัญญาพัชร  เกษมสุข
 
1. นายกิตติพงษ์  แคชัยภูมิ
 
246 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กชายพันทิวา  มาลาศรี
 
1. นางสาวดวงพร  วงษ์สิม
 
247 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 18 เข้าร่วม 8 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กชายธวัชชัย  พงพันนา
 
1. นางสาวกฤษณา  จันณรงค์
 
248 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 8 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. นางสาวพัชรินทร์  รังสูงเนิน
 
1. นางสาวปาริชาต  ทุมสิทธิ์
 
249 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 50.8 เข้าร่วม 6 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงยุพา  นามหนองอ้อ
 
1. นายศราวุธ  ต่อพันธ์
 
250 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 9 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงจิดาภา  พิริยะตระกูล
 
1. นางสาวเสาวรส  อาจวิชิต
 
251 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 51 เข้าร่วม 9 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวจิราพร  ตะเคียน
 
1. นางพัชยาภรณ์  นาสมพงษ์
 
252 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กชายพัชรพงษ์  วงษ์อาสา
 
1. นางดีรภา  อนุภาพ
 
253 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงอรทัย  หาญมนต์
 
1. นางสาวทัศนีย์วรรณ  จันทสังข์
 
254 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 6 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นายสว่าง  เที่ยงธรรม
 
1. นายเอกลักษณ์  นักทำนา
 
255 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาววราภรณ์  จันเขียด
 
1. นางสาวอรอุมา  ขันทะศรี
 
256 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 6 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวสุพัตรา  เสาวกุล
 
1. นางสาวณิชชาภัทร  มณีวงศ์
 
257 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 4 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงอรอนงค์  นามจันทร์โท
 
1. นางละม้าย  หาญอาสา
 
258 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวทวีพร  แคบขุนทด
 
1. นางละม้าย  หาญอาสา
 
259 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 18 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงอัจฉรา  แก้วบับพา
 
1. นางบุหลัน  วิชัด
 
260 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 4 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวเสาวลักษณ์  แพวขุนทด
 
1. นางวารุณี  บุญทัน
 
261 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงตามหทัย  อ่อนสันเทียะ
 
1. นายวิเชียร  แสนน้อย
 
262 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 57.34 เข้าร่วม 4 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณลักษณ์  เหนือศรี
2. เด็กหญิงณัฐชยา  สุขสวน
3. เด็กหญิงพัชรี  จันประสาท
 
1. นางสาวมณีรัตน์  ปานจันทร์
2. นางวีนัด  ศรีหาบุตร
 
263 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 4 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวธนพร  โตชมภู
 
1. นางสาวมัลลิกา   หาญอาสา
 
264 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงปรียาภัทร  บุญเอี่ยม
 
1. นางสาวจันทร์สุดา  จ้ำนอก
 
265 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 35 เข้าร่วม 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวทวีพร  แคบขุนทด
 
1. นางสาวจันทร์สุดา  จ้ำนอก
 
266 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 58.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
267 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงฐิติพร  เครือเนตร
 
1. นางศุภลักษณ์  ถิ่นทัพไทย
 
268 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 5 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  ดีกาว
 
1. นางพัชญา  วิเศษคร้อ
 
269 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 33 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายณัฐพงษ์  ผ่อนจัตุรัส
 
1. นางสาวอมรรัตน์  บัวจำรัส
 
270 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 12 เข้าร่วม 9 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงสุจิตรา  ฟากหนองดู่
 
1. นางอภิญญา  กลัดงิ้ว
 
271 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวรัชดา  พับขุนทด
 
1. นางสาวยุภาพร  เสี่ยงบุญ
 
272 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 39.6 เข้าร่วม 4 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  ฝ่ายประสิทธิ์
 
1. นางปิยธิดา  บำรุงสงฆ์
 
273 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 53.25 เข้าร่วม 5 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายธเนศ  รักษา
 
1. นางปิยธิดา  บำรุงสงฆ์
 
274 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 56.8 เข้าร่วม 8 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวสุดารัตน์  บุญกระโทก
 
1. นางสาวณัฐธิดา  ชูตลาด
 
275 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายอรุณศักดิ์  ไชยจักร
 
1. นางนิชธาวัลย์  ทองเจริญ
 
276 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม 11 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวไอลดา  ภู่บัว
 
1. นางสาวจิราพร  บำรุงชัย
 
277 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 5 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวสุวรรณี  พัดศรี
 
1. นายสุวิชัย  วงศ์อริยะ
 
278 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 28 เข้าร่วม 12 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายณภัทร  ฤทธิ์สำเร็จ
 
1. นายโสภณ  ตอพล
 
279 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 50.8 เข้าร่วม 4 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายฐิรวัฎ   มหัทธนะโสภณ
 
1. นางศศิธร  อุตมะพันธุ์
 
280 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 57.6 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายพีรพล  แก้วโสภา
 
1. นางสาวกัลยา  มีหมู่
 
281 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 11 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวรุ่งกานต์  น้องจัตุรัส
 
1. นางรัตนา  ภิรมย์ศรี
 
282 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายนฤเบศร์  นารีจันทร์
 
1. นางจุฬาลักษณ์  เหล่าสมบัติทวี
 
283 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กหญิงพุทธชาติ  น้ำดอกไม้
 
1. นางรัตนาภรณ์  กิจขุนทด
 
284 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 24 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวอภิญญา  มาบขุนทด
 
1. นางสาวเสาวพรรณ  ตอพล
 
285 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 12 เข้าร่วม 11 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวกนกพร  สำเลิศรัมย์
 
1. นางสาวเสาวพรรณ  ตอพล
 
286 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 8 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวสมจิต  เครือพานิช
 
1. นางสาวมยุรี  นาทองคำ
 
287 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 57.76 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวกัญญารัตน์  จันทร์แดง
 
1. นางสาวมยุรี  นาทองคำ
 
288 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายปิ่นพงศ์  เลยยุทธ
 
1. นายสมควร  นาเจริญ
 
289 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 4 โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฐมนต์  บุญเสนา
 
1. นางละม่อม  กรุมรัมย์
 
290 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. เด็กหญิงสิรภัทร  ทัดไทย
 
1. นางสาวศิริภรณ์  ไชยศรีฮาด
 
291 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 43 เข้าร่วม 4 โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. นางสาวเปรมฤดี  คงโนนกอก
 
1. นางกาญจนาวดี  คิดควร
 
292 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 12 เข้าร่วม 9 โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. นายอดิศักดิ์  มัคพาน
 
1. นางอุุไร  อัปมาโน
 
293 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. นางสาวนพลักษณ์  บัวสระ
 
1. นางสาวมธุรส  แผ่นทอง
 
294 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม 7 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายพิชัย  เจริญใจ
 
1. นางสาวสุพัตรา  สู่หญ้านาง
 
295 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 23 เข้าร่วม 7 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวอริสรา  ผลชู
 
1. นางสาวสุพัตรา  สู่หญ้านาง
 
296 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 5 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายไกรวุฒิ  ศรีอุดร
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  ประทุม
 
297 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 24 เข้าร่วม 8 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวศศิธร  แขนสูงเนิน
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  ประทุม
 
298 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 5 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวมีนลดา  การสน
 
1. นางสาวอิสริยาภรณ์  ยงเพชร
 
299 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 52.6 เข้าร่วม 6 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายพีรภัทร  ทอดภักดี
 
1. นางอัปสร   จวบสุข
 
300 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 7 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงสิริภา  สมศรี
 
1. นางพิลาสลักษณ์  จำรัสแนว
 
301 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 5 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาววรัทยา  เดชครอบ
 
1. นางพิลาสลักษณ์  จำรัสแนว
 
302 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 12 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กหญิงกมล  ละน้อย
 
1. นางศิริพร  เนาวะเศษ
 
303 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 51 เข้าร่วม 9 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นางสาวพิจิตรตรา  ชัยเรือง
 
1. นางศิริพร  เนาวะเศษ
 
304 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 11 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กชายยุทธปราบ  คงสัมพันธ์
 
1. นายวิทูร  หาดขุนทด
 
305 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 35 เข้าร่วม 9 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นางสาวนันทิดา  ลองแก้ว
 
1. นายวิทูร  หาดขุนทด
 
306 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 12 เข้าร่วม 17 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นายธนพัฒน์  ผดุงชนม์
 
1. นายวิทูร  หาดขุนทด
 
307 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 26 เข้าร่วม 10 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นางสาวขนิษฐา  สายสิงห์
 
1. นางสาววัชราภรณ์  บัตจัตุรัส