สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตมัธยมศึกษา ครั้งที่ 62
จังหวัดชัยภูมิ
ระหว่าง วันที่ 15-17เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 52.33 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวจิราวรรณ  ทาสมบูรณ์
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
2 ศิลปะ ประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกรกนก  พรมมะณี
2. เด็กหญิงจิดาภา  เทพจันทร์
3. เด็กหญิงชลดา  ยอดแก้ว
4. เด็กหญิงธัญญารัตน์  หอมวงษ์
5. เด็กหญิงธัญญาเรศ  ภูมิภู
6. เด็กหญิงนภัสสร  จันยอย
7. เด็กหญิงประภาพร  บัวสิม
8. เด็กหญิงพนัดดา  พลแสน
9. เด็กหญิงวธิปตชา  ภิญโญพันธ์
10. เด็กหญิงวรรณิสา  แดงเดช
11. เด็กหญิงศศิวิมล  บุราณ
12. เด็กหญิงศิรินทิพย์  กมล
13. เด็กหญิงสมฤทัย  ขุระพันธ์
14. เด็กหญิงสิรามล  มนต์ช่วย
15. เด็กหญิงสุพรรษา  สร้อยจรุง
16. เด็กหญิงสุพัตรา  เจริญชีพ
17. เด็กหญิงอธิษฐาน  จรูญศรี
18. เด็กหญิงอิสรา  นาคำ
19. เด็กหญิงเกวรินทร์  วงศ์เพชร
20. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  จิตรภิลัย
 
1. นายไมตรี  ดลราษี
 
3 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 56.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวดารารัตน์  มาตนอก
2. นางสาวมยุรา  ฝานคำ
3. นายศรราม  กล้ากลาง
 
1. นางสาวบุบผา  ตะโกสีย์
2. นางสาววันวิษา  คำจันดา
 
4 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงมินมณี  เรียงนอก
 
1. นางสาวสุวิมล  ทองเทียม
 
5 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงนุชจริน  ชินขุนทด
 
1. นายโชคอำนวย  นึกชัยภูมิ
 
6 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาววาสินีย์   กูดทา
 
1. นางสาวปนัดดา  ไชยแก้ว
 
7 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นายรักสวัสดิ์  สวัสดิรักษ์
 
1. นางใจทิพย์  มาลากอง
 
8 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวอมรรัตน์  ประสิทธิสาร
 
1. นางสาวลักษมี  ขวัญประเสริฐ
 
9 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 56.33 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวรุ่งตะวัน  สัตนาโค
 
1. นางสาวไพลิน  อร่าม
 
10 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 58.2 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายกิตติชัย  แสงดารา
2. นางสาวนิภา   ภูเหลี่ยมคำ
3. นางสาวศศิธร   จงแผ่กลาง
4. นางสาวสุกัลยา   ทองจำรูญ
5. นางสาวอิศรา  บำรุงฤทธิ์
 
1. นายเกียรติเกรียงไกร  บุญทน
 
11 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวสุดารัตน์  หิรัญวรรณ
 
1. นางสาวอาภาภรณ์  ชัยจำรัส
 
12 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงฐิติพร  เครือเนตร
 
1. นางศุภลักษณ์  ถิ่นทัพไทย
 
13 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 54.25 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายณัฐกิตติ์  งานรุ่งเรือง
 
1. นายโชคชัย  พลชำนิ
 
14 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายจีรพงษ์  กังฉิมา
 
1. นางกันยา  อาจกล้า
 
15 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 59.6 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกุลยา  สุขมาก
 
1. นางสิริธิดา  บุญโฮม
 
16 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นางสาวศศิธร  งามจำรัส
 
1. นางสาวอรพรรณ  จุ้มนารินทร์
 
17 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายปิ่นพงศ์  เลยยุทธ
 
1. นายสมควร  นาเจริญ
 
18 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นายธนพงษ์  บรรเทากุล
 
1. นางวิมลพร  ทิพยรักษ์
 
19 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวณัฐกาญจน์  บุญเอกอารีย์
2. นางสาวธิติมา  สุขไพบูลย์
3. นางสาวนิภาภรณ์  นันทวิริยาภรณ์
4. นางสาววณิชชา  โคตรทา
5. นายแทนไท  สิงหราช
 
1. นางสาวมนชนก  ศิลาสูงเนิน
2. นางสาววิชุพร  ชัยสุริยะวิรัตน์
 
20 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ชำนาญ
 
1. นายธีธัช  กิติคุณ
 
21 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวนภาวรรณ  โลมรัตน์
 
1. นางณิธิมา  เดือนกลาง
 
22 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวทิพย์อัปษร  วิชาทร
 
1. นางกัญจนา  โพธิ์นอก
 
23 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. เด็กหญิงสิรภัทร  ทัดไทย
 
1. นางสาวศิริภรณ์  ไชยศรีฮาด
 
24 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวกัณฐิกา  มาสิงห์
 
1. นางสาววรรณนา  เพ็ชรโต
 
25 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 37.2 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวชนาภรณ์  ภูลี
 
1. นางสาวิตรี  ปลายชัยภูมิ
 
26 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวสุดาพร  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาวพิลัยวรรณ  นิลผาพงษ์
 
27 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายภูมิทัศน์  อ้อทอง
 
1. นางสาวสุวคนธ์  พรหมเมตตา
 
28 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวสุวลัย  จันทร์พราว
 
1. Mr.Robert Philip   Fowler
 
29 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายธนากร  เอกศรี
 
1. นางสาวอรทัย  สวัสดิ์นะที
 
30 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวศิริภัฏ  ฤาชา
 
1. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
 
31 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตรีประชาพัฒนศึกษา 1. เด็กหญิงชนิดา  แก้วดอนหัน
 
1. นายธงชัย  พรมลาย
 
32 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 55 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นายอานนท์  ถนอมชีพ
 
1. นางรุ่งจิตร  เกลอสูงเนิน
 
33 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 55 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวบัณฑิตา  เพ็งวงษ์
 
1. นางดาเรศ  จันทรมณี
 
34 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงปาณิสรา  เพิ่มสุข
 
1. นางเพลินจิต  อิ่มชัย
 
35 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายภาคิณ  นพพรพิทักษ์
 
1. นางสาวเกษมณี  เสาทอง
 
36 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายสิริเชษฐ  วีระปรียากูร
 
1. นายประเสริฐ  บุญร่วม
 
37 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 46 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา 1. นายจิราวัฒน์  คชสาร
 
1. นายสุริยนต์  ลบบำรุง
 
38 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 58.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
39 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงอ้อย  พิมพา
 
1. นางสาวรุจิรา  ชาดา
 
40 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 4 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นายเจษฎา   จันทร์ฉาย
 
1. นางทิพย์ถาวร  ทับอมรศิริ
 
41 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 58.2 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวอัคเรศ  โชฎช่วย
 
1. นางอรนุช  นาระหัด
 
42 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายอานนท์  แซ่ฉั่ว
 
1. นางพัชรินทร์  วรรณชัย
 
43 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา 1. เด็กหญิงสุทธิดา  คงเมือง
 
1. นางสาวนุจนาจ  ขุนาพรม
 
44 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงเบญจพร  รักษ์มณี
 
1. นางกัลยกร  แก้วโรจน์
 
45 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. เด็กชายวัชระ  ยุทธยงค์
 
1. นางสาวสุวารินทร์  กล้ารอด
 
46 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 43 เข้าร่วม 4 โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. นางสาวเปรมฤดี  คงโนนกอก
 
1. นางกาญจนาวดี  คิดควร
 
47 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม 4 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นายอานนท์  ถนอมชีพ
 
1. นางพรทิพย์  ชาติไทย
 
48 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 55 เข้าร่วม 4 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กหญิงกฤษณา  สีเทา
 
1. นายสายัณห์  ปุยภูงา
 
49 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 52.2 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงพรรณิภา  ประกอบดี
 
1. นางกาญจนา  ประจำเมือง
 
50 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 58.4 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวสุดารัตน์  สังฆจันทร์
 
1. นางกาญจนา  ประจำเมือง
 
51 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 30.6 เข้าร่วม 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาววิภาพร  คำเฮ้า
 
1. นางจิรวัฒน์  เชื้อไพบูลย์
 
52 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 55 เข้าร่วม 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวกนกลักษณ์  นาลา
 
1. นายอัครเดช  กมลรัตน์
 
53 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 39.6 เข้าร่วม 4 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  ฝ่ายประสิทธิ์
 
1. นางปิยธิดา  บำรุงสงฆ์
 
54 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 50.8 เข้าร่วม 4 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายฐิรวัฎ   มหัทธนะโสภณ
 
1. นางศศิธร  อุตมะพันธุ์
 
55 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายภาณุพงศ์  พงศ์ไพร
 
1. นางสาววัลภา  ปัชชาเขียว
 
56 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 4 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวเสาวลักษณ์  แพวขุนทด
 
1. นางวารุณี  บุญทัน
 
57 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 4 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวธนพร  โตชมภู
 
1. นางสาวมัลลิกา   หาญอาสา
 
58 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นายอมรชัย  พริกจำรูญ
 
1. นางแววดาว  วิเศษคร้อ
 
59 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 58.6 เข้าร่วม 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงออมสิน  เขียวปาน
 
1. นางสิริพร  เป็นไทย
 
60 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นายปองพล  ทรัพย์สินวัฒนนา
2. นางสาวภัทรสุดา  หาญสันเที๊ยะ
3. นางสาวยลดา  เฟื่องสินธุ์
4. นางสาวสิริยาพร  มีชำนาญ
5. นางสาวสุมิตรา  ช่วยขุนทด
 
1. นางสาวกรณพัฒณ์  จิโรชธนากิจ
2. นายประกาศิต  ประวันนา
 
61 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 57.34 เข้าร่วม 4 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณลักษณ์  เหนือศรี
2. เด็กหญิงณัฐชยา  สุขสวน
3. เด็กหญิงพัชรี  จันประสาท
 
1. นางสาวมณีรัตน์  ปานจันทร์
2. นางวีนัด  ศรีหาบุตร
 
62 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 4 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงอรอนงค์  นามจันทร์โท
 
1. นางละม้าย  หาญอาสา
 
63 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 56 เข้าร่วม 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวศศิวิมล  สีบัวบาน
 
1. นายสมัย  ประจวบสุข
 
64 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 54 เข้าร่วม 4 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นายสุเรนทร์  มุงคุณ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ชัยศัตรา
 
65 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 4 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ต่อโชติ
 
1. นางจิราวรรณ  จ้อยถูเขียว
 
66 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 58 เข้าร่วม 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวอนุธิดา  ภักดี
 
1. นางนิยา  ชาลี
 
67 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 4 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวอรวรรณ  จันพุก
 
1. นางสาวจิตนภา  ชัยบุญ
 
68 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 4 โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฐมนต์  บุญเสนา
 
1. นางละม่อม  กรุมรัมย์
 
69 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 5 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวสุวรรณี  พัดศรี
 
1. นายสุวิชัย  วงศ์อริยะ
 
70 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงพรรณารายณ์  ภูกองไชย
 
1. นางสาวปัทมาพร  บำรุงภักดิ์
 
71 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 49.8 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงสายรุ้ง  แน่นอุดม
 
1. นางคนึงนิจ  จีนพก
 
72 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายอำพล  พิลาหา
 
1. นายธนวัฒน์  คำเบ้าเมือง
 
73 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 55 เข้าร่วม 5 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกรกนก  กงชัยภูมิ
 
1. นางสาวพิศมัย  ยี่วิชัย
 
74 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 54 เข้าร่วม 5 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวเกมส์กานต์  ลาภเกิด
 
1. นางสาวสุภัทรา  สายรัมย์
 
75 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 36 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวรัชฎาพร  ชำนาญ
 
1. นางสาวปนัดดา  ไชยแก้ว
 
76 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 5 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายไกรวุฒิ  ศรีอุดร
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  ประทุม
 
77 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 5 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  ดีกาว
 
1. นางพัชญา  วิเศษคร้อ
 
78 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 5 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  เคารพ
2. เด็กหญิงสุพิชชา  สวนงาม
 
1. นางสาวทิพวรรณ  เชื้อนาวัง
2. นายอนันต์  เติมพันธุ์
 
79 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวสุวัจนีย์  คชสูงเนิน
 
1. นางวงเดือน  ทรงศรี
 
80 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงปราถนา  ภิญโญพันธ์
 
1. นางปวีร์ทิชา  บ่วงนาวา
 
81 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม 5 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายนนทวัฒน์  คงขาว
 
1. นายวัฒนา  ปัจจังคตา
 
82 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 53 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวนารี  ปราถนาม
 
1. นางวิราวัฒน์  ประชามอญ
 
83 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 5 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายรณรงค์  ฐานวิเศษ
 
1. นายปรีชากร  ภาชนะ
 
84 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 53.25 เข้าร่วม 5 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กชายธเนศ  รักษา
 
1. นางปิยธิดา  บำรุงสงฆ์
 
85 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 44.8 เข้าร่วม 5 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กชายธนพงษ์  วังโปร่ง
 
1. นางมณีรัตน์   หล้าศักดิ์
 
86 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 5 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงอารยา  หาญสติ
 
1. นายสุขสันติ์  บัวสระ
 
87 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 26 เข้าร่วม 5 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นายหนุ่ม  มงคล
 
1. นางรุ่งจิตร  เกลอสูงเนิน
 
88 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงปรียาภัทร  บุญเอี่ยม
 
1. นางสาวจันทร์สุดา  จ้ำนอก
 
89 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 5 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวจิราวดี  ขิงขุนทด
 
1. นางแววดาว  วิเศษคร้อ
 
90 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายจารุวิทย์  หลอดคำ
 
1. นางสาวสิริลักษณ์  นาทันรีบ
 
91 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 58 เข้าร่วม 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายยุทธพล  พลเวียง
 
1. นางสาวนุศราวรรณ  อ่อนวงษ์
 
92 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 57.2 เข้าร่วม 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวนภัสวรรณ  เจียมสกุล
2. นางสาวปีกาญจน์  จรูญเวชกุล
3. นางสาวลักษมณ  มีระหันนอก
4. นายวิธูร  ชนะชัย
5. นางสาวอนุสรา  คำภิระ
 
1. นายธีรเดช  ถวิลหวัง
2. นางสาวภัทราภรณ์  พันธุ์กิ่ง
 
93 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 53.2 เข้าร่วม 5 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวนันทิชา  ไหมทอง
 
1. นางสาว ณัฏฐ์พัชร  ภามีจำรัส
 
94 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 5 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวมีนลดา  การสน
 
1. นางสาวอิสริยาภรณ์  ยงเพชร
 
95 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 5 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาววรัทยา  เดชครอบ
 
1. นางพิลาสลักษณ์  จำรัสแนว
 
96 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 42 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา 1. นายเอกชัย  ทองขาว
 
1. นางสาวนุจนาจ  ขุนาพรม
 
97 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  คลังระหัด
 
1. นางทิติยา  แฝงฤทธิ์
 
98 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 5 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงอังคณา  จันพิมพ์
 
1. นางกาญจนา  ไพราม
 
99 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กชายพันทิวา  มาลาศรี
 
1. นางสาวดวงพร  วงษ์สิม
 
100 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 50.8 เข้าร่วม 6 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กหญิงยุพา  นามหนองอ้อ
 
1. นายศราวุธ  ต่อพันธ์
 
101 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 38 เข้าร่วม 6 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายสหฤทธิ์  ซาไข
 
1. นางสุภาพร  แสนผาบ
 
102 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 41 เข้าร่วม 6 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายไกรราช  แซ่ตั้ง
 
1. นายวีระพงษ์  ทวีชีพ
 
103 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 6 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงกฤชอร  ภู่อ่อนนิ่ม
 
1. นางสาวอรุณี  ศรีวงษ์ชัย
 
104 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 47.4 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายจิรายุทธ  เหล่าสำโรง
 
1. นางนฤมล  แสนขวา
 
105 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นายณัฐพงษ์  ปนสันเทียะ
 
1. นางทิพย์ถาวร  ทับอมรศิริ
 
106 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 54 เข้าร่วม 6 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวสุภาวดี  บุญโนนแต้
 
1. นางสุนทนา  สุขเข
 
107 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 6 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายอธิราช  มาตลาด
 
1. นางสาวศศิพร  โปร่งหล่า
 
108 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 6 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวอริสา  คำราช
 
1. นางสาวศศิพร  โปร่งหล่า
 
109 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 27 เข้าร่วม 6 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวศศิพร  เวชวานิช
 
1. นางสาวสุดารัตน์  จิตรโคตร
 
110 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 41 เข้าร่วม 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวเรไร  หารพรม
 
1. นายจักรี  ฦาชา
 
111 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 39 เข้าร่วม 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวปรารถนา  สวัสดิ์ศรี
 
1. นายพิสิฐชัย  บุญหนา
 
112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงธัณญกร  สีสะ
2. เด็กชายปริญญา   หมีกุละ
 
1. นายกิตติภพ  กุลจันทร์
2. นางอาภาพร  เพิ่มพูล
 
113 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 6 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายศิวกร  บุญปลื้ม
 
1. นายทวิช  บุญโฮม
 
114 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม 6 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงสุวลักษณ์  แลภูเขียว
 
1. นายคงฤทธิ์  นามโคตร
 
115 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม 6 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวรวัลดา  แพนไธสง
2. นางสาวเมรี  สีดาพล
3. นายแสนภูมิ  เหล่าสิริภูมิ
 
1. นางสาววาสนา  โชคเหมาะ
2. นางสาวอโณทัย  ประจวบมอญ
 
116 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 6 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวพิมพิไล  บุญสุข
 
1. นางสาวลักขณา  มะโพธิ์ศรี
 
117 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงวรางคนางค์  ขุนชำนาญ
 
1. นางวิราวัฒน์  ประชามอญ
 
118 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 43.2 เข้าร่วม 6 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  สุขวิลัย
 
1. นายสราวุฒิ  ไทยรักษา
 
119 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม 6 โรงเรียนมัธยมชัยมงคลรังงาม 1. เด็กหญิงวรนุช  เวชสัสต์
 
1. นางกมลทิพย์  บุญโพธิ์
 
120 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 51 เข้าร่วม 6 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวสุดารัตน์  ทวีกุล
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
121 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 34 เข้าร่วม 6 โรงเรียนตรีประชาพัฒนศึกษา 1. นางสาวสุภาพร  สีบุญ
 
1. นายสมศักดิ์  บานใจ
 
122 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 6 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงนิภาพร  เทียมสน
 
1. นางลัดดา  มหาชัย
 
123 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 6 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กชายรัตนศักดิ์  เต็มวงษ์
 
1. นางพัชรินทร์  เวียงสาม
 
124 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 35 เข้าร่วม 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวทวีพร  แคบขุนทด
 
1. นางสาวจันทร์สุดา  จ้ำนอก
 
125 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 59.6 เข้าร่วม 6 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวอรฤทัย  บุตรโท
 
1. นางแววดาว  วิเศษคร้อ
 
126 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม 1. เด็กหญิงมินตรา   หาญพล
 
1. นางสาววิภาวดี  ทวีโชค
 
127 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 6 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวสุพัตรา  เสาวกุล
 
1. นางสาวณิชชาภัทร  มณีวงศ์
 
128 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 55.75 เข้าร่วม 6 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงศิลป์อักษร  กระการดี
2. เด็กหญิงอรทัย  เอื้อเฟื้อ
 
1. นางคัทณวรรณ  สิงหเสม
2. นางสาวเพ็ญพร  เลิศประเสริฐ
 
129 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 41 เข้าร่วม 6 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวรัตนาภรณ์  เดชบุญ
 
1. นางขวัญทิภาพร  รอนศึก
 
130 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 43 เข้าร่วม 6 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงสุจิตรา  เทพศรี
 
1. นางจิดาภา  อยู่เย็น
 
131 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 59 เข้าร่วม 6 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวสายฝน  แพงชัยภูมิ
 
1. Mr.พอล  โอลิเวอร์
 
132 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 52.6 เข้าร่วม 6 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายพีรภัทร  ทอดภักดี
 
1. นางอัปสร   จวบสุข
 
133 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 6 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นายสว่าง  เที่ยงธรรม
 
1. นายเอกลักษณ์  นักทำนา
 
134 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 7 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงณัฐธยาน์  งอกงาม
 
1. นายประยงค์  อภิเมธีธำรง
 
135 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวแพรทอง  ตาชัยภูมิ
 
1. นางสาวศุทธินี  กุสโร
 
136 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 7 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวสุนิศา  ดวงสี
 
1. นางสาวกิตติพรรณ  อุดมตะคุ
 
137 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 54.8 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวเสาวลักษณ์  แสงรักษา
 
1. นางอัมพิการ์  ประเสริฐ
 
138 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 34 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวอิสราพร  ชัยสอน
 
1. นางธิดารัตน์  นิยมถิ่น
 
139 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 33 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายณัฐพงษ์  ผ่อนจัตุรัส
 
1. นางสาวอมรรัตน์  บัวจำรัส
 
140 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 51 เข้าร่วม 7 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวอารีรัตน์  เรืองเรื่อ
 
1. นางบุญญารัตน์  กันตะวงศ์
 
141 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม 7 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายพิชัย  เจริญใจ
 
1. นางสาวสุพัตรา  สู่หญ้านาง
 
142 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 23 เข้าร่วม 7 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวอริสรา  ผลชู
 
1. นางสาวสุพัตรา  สู่หญ้านาง
 
143 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 57.76 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวกัญญารัตน์  จันทร์แดง
 
1. นางสาวมยุรี  นาทองคำ
 
144 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กหญิงพุทธชาติ  น้ำดอกไม้
 
1. นางรัตนาภรณ์  กิจขุนทด
 
145 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวรัชดา  พับขุนทด
 
1. นางสาวยุภาพร  เสี่ยงบุญ
 
146 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงศิริยากร  ชำนาญ
 
1. นางสาวมลฤดี  เบ้าสิน
 
147 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 36 เข้าร่วม 7 โรงเรียนภูเขียว 1. นายขจรเกียรติ  แต่งสุวรรณ
 
1. นายปรัชญา  สุราสา
 
148 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 7 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวสุวิภา  สีหะกุล
 
1. นางเบ็ญจมาศ  สารีผล
 
149 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 57.6 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายพีรพล  แก้วโสภา
 
1. นางสาวกัลยา  มีหมู่
 
150 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 7 โรงเรียนตรีประชาพัฒนศึกษา 1. เด็กชายธวัชชัย  ภูมูล
 
1. นายธงชัย  พรมลาย
 
151 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 16 เข้าร่วม 7 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กชายผดุงศักดิ์  จันทร์ผล
 
1. นางนงลักษณ์  พรหมเมตตา
 
152 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 7 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงจินตนา  จิวเจริญ
 
1. นางรุ่งจิตร  เกลอสูงเนิน
 
153 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงตามหทัย  อ่อนสันเทียะ
 
1. นายวิเชียร  แสนน้อย
 
154 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวทวีพร  แคบขุนทด
 
1. นางละม้าย  หาญอาสา
 
155 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาววราภรณ์  จันเขียด
 
1. นางสาวอรอุมา  ขันทะศรี
 
156 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กชายพัชรพงษ์  วงษ์อาสา
 
1. นางดีรภา  อนุภาพ
 
157 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 7 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายวันวิสา  มนตรี
 
1. นางเพ็ญศรี  คงนาวัง
 
158 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 7 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงมณฑิรา  ชินโซ
 
1. นายเสกสรร  อุดมทรัพย์
 
159 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 7 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงอารียา  ฤทธิ์นอก
 
1. นางสุภาวดี  คำแดง
 
160 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 38 เข้าร่วม 7 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวรัตนาวรรณ  พวงจิตร
 
1. นางจิดาภา  อยู่เย็น
 
161 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.1-ม.3 12.2 เข้าร่วม 7 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงสุภากร  มีครไทย
 
1. Mr.พอล  โอลิเวอร์
 
162 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. นางสาวนพลักษณ์  บัวสระ
 
1. นางสาวมธุรส  แผ่นทอง
 
163 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 7 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงสิริภา  สมศรี
 
1. นางพิลาสลักษณ์  จำรัสแนว
 
164 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงอรทัย  หาญมนต์
 
1. นางสาวทัศนีย์วรรณ  จันทสังข์
 
165 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 16 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา 1. เด็กชายพีรพล  ชุดนอก
 
1. นางสาวนุจนาจ  ขุนาพรม
 
166 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 7 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวสุภาพร  จันทะราช
 
1. นางทิติยา  แฝงฤทธิ์
 
167 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 49 เข้าร่วม 7 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวบุษบา  มณีวงษ์
 
1. นางดาวรุ่ง  กุนอก
 
168 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 18 เข้าร่วม 8 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. เด็กชายธวัชชัย  พงพันนา
 
1. นางสาวกฤษณา  จันณรงค์
 
169 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 45 เข้าร่วม 8 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวสิริมา  ตาลพลกรัง
 
1. นางสมพร  มลิทอง
 
170 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 8 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงสุนิสา  คนยืน
 
1. นายณัฐพล  โสมาบุตร
 
171 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 8 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. นางสาวพัชรินทร์  รังสูงเนิน
 
1. นางสาวปาริชาต  ทุมสิทธิ์
 
172 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 53.6 เข้าร่วม 8 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวสุทธิดา  ดีหามแห
 
1. นางสาววรรณลี  พูลสวัสดิ์
 
173 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 8 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงปัทมา  รักษาชนม์
 
1. นางวิไลวรรณ  ชัยจำรัส
 
174 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวบุษบาวรรณ  บุตรสุพรรณ์
 
1. นางสาวอัจฉรา  แซ่ปึ่ง
 
175 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 8 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงจันจิรา  ชัยรักษา
 
1. นางสาวิตรี  ไมตรีแพน
 
176 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม 8 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวจริยา  ภูมิผักแว่น
 
1. นางสาวอรทิพา  นันทะปัตย์
 
177 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 30 เข้าร่วม 8 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวพรพิศ  อาจกล้า
 
1. นางธารวิมล  ทิพงษ์
 
178 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 8 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงสุกัญญา  พลเดช
 
1. นางเพียงเพ็ญ  พงษ์ลิขิตตานนท์
 
179 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงอารียา  โชคบัณฑิต
 
1. นางสาวสรัญญารัตน์  มีฮาต
 
180 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 24 เข้าร่วม 8 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวศศิธร  แขนสูงเนิน
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  ประทุม
 
181 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 8 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงสิริวรรณ  ปราบชมภู
 
1. นายสุนทร  สุขุม
 
182 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 8 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงพรพิมล  พรหมมานนท์
 
1. นายสุนทร  สุขุม
 
183 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 32 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นายธนบูรณ์  หงษ์โพธิ์
 
1. นางสาววรรณภา  เกิดศิริ
 
184 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวขวัญภัสสร  ประทุมมี
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
185 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 22 เข้าร่วม 8 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวอินทุอร  บรบุตร
 
1. นางพรทิพย์  ชาติไทย
 
186 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 8 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวสมจิต  เครือพานิช
 
1. นางสาวมยุรี  นาทองคำ
 
187 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 8 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายอำนาจ  คงขาว
 
1. นางอาภัตยา  โต๊ะงาม
 
188 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 56.8 เข้าร่วม 8 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวสุดารัตน์  บุญกระโทก
 
1. นางสาวณัฐธิดา  ชูตลาด
 
189 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 53 เข้าร่วม 8 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงณัฎฐา  จันทร์สม
 
1. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
 
190 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 8 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายชิราวุฒิ  บุญมา
 
1. นางนารีรัตน์  กุญชร
 
191 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 32 เข้าร่วม 8 โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม 1. นายอำนวย  เพียภูเขียว
 
1. นายนพรัตน์  ประราชิโก
 
192 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 22 เข้าร่วม 8 โรงเรียนมัธยมบ้านแก้งวิทยา    
193 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม 8 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงนันท์ชนก  นาทะยับ
 
1. นางสาววิจิตรา  ผิวพรรณ
 
194 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 8 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวจิตติมา  นักรบ
 
1. นางสาววิจิตรา  ผิวพรรณ
 
195 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 22 เข้าร่วม 8 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวอันตรา  กาดนอก
 
1. นางสาวนฤมล  พลฤทธิ์
 
196 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 8 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายอุทัย  แสงแก้ว
 
1. นายธงชัย  ทวดสุวรรณ์
 
197 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 14 เข้าร่วม 9 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายนิรวิทย์  น้อนสิม
 
1. นางสุภาพร  แสนผาบ
 
198 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 30 เข้าร่วม 9 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายธนกฤต  ภิรมย์ชม
 
1. นายวุฒิไกร  ไพศาลพงศ์
 
199 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายโชคมงคล  ยาจิ้ม
 
1. นางรัชนี  ประยูรศรี
 
200 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 41 เข้าร่วม 9 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวยุพิน  ขอมีกลาง
 
1. นางสุพัตรา  ทั่งพรม
 
201 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 9 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายมหพัฒน์  แก้ววังปา
 
1. นางสาวศิริพร  พงศ์วิเศษ
 
202 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม 9 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงทักษอร  แดนละลม
 
1. นางเบญจวรรณ  แก้วอาษา
 
203 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 30 เข้าร่วม 9 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวกมลชนก  คำธนนันทิกุล
 
1. นายชรินทร์  มาบจะบก
 
204 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 48.8 เข้าร่วม 9 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวนุสราพร  เวียงดินดำ
 
1. นางกัญจนา  โพธิ์นอก
 
205 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 12 เข้าร่วม 9 โรงเรียนโนนกอกวิทยาคม 1. นายอดิศักดิ์  มัคพาน
 
1. นางอุุไร  อัปมาโน
 
206 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 35 เข้าร่วม 9 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นางสาวนันทิดา  ลองแก้ว
 
1. นายวิทูร  หาดขุนทด
 
207 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 51 เข้าร่วม 9 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นางสาวพิจิตรตรา  ชัยเรือง
 
1. นางศิริพร  เนาวะเศษ
 
208 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 30 เข้าร่วม 9 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวธันยพร  เอมกระโทก
 
1. นางสาวนัฏฐา  แต่งพลกรัง
 
209 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 12 เข้าร่วม 9 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงสุจิตรา  ฟากหนองดู่
 
1. นางอภิญญา  กลัดงิ้ว
 
210 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 9 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กชายยุทธนา  จ่าจำเริญ
 
1. นางสาวศิรินทรา  ร่าเริงใจ
 
211 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 12 เข้าร่วม 9 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นางสาวกัญญาพัชร  เกษมสุข
 
1. นายกิตติพงษ์  แคชัยภูมิ
 
212 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 9 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวพรธิตา  สุ่ยหล้า
 
1. นางสาวอรทัย  สวัสดิ์นะที
 
213 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 9 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงจิดาภา  พิริยะตระกูล
 
1. นางสาวเสาวรส  อาจวิชิต
 
214 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 51 เข้าร่วม 9 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวจิราพร  ตะเคียน
 
1. นางพัชยาภรณ์  นาสมพงษ์
 
215 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม 9 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงปิยะพร  เพชรชัยงาม
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
216 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 9 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
1. นางอรัญญา  พระสาร
 
217 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 28 เข้าร่วม 9 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวรัชดาภรณ์  ฤทธิ์มนตรี
 
1. นางประภัสสร  เด็ดแก้ว
 
218 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 26 เข้าร่วม 9 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นายภาสกร  รองงาม
 
1. นายไพฑูรย์  มณีจันทร์
 
219 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 59.8 เข้าร่วม 9 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ศิริวรรณ
 
1. นายเสกสรร  อุดมทรัพย์
 
220 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 12 เข้าร่วม 9 โรงเรียนมัธยมบ้านแก้งวิทยา    
221 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 8 เข้าร่วม 9 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวทรรศนีย์  จ่าทัน
 
1. นางสาวประภาพร  นามหาน
 
222 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายอรุณศักดิ์  ไชยจักร
 
1. นางนิชธาวัลย์  ทองเจริญ
 
223 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 42 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวชิณณิฌา  ภูมิเจริญวัฒนา
 
1. นางรัชนี  ประยูรศรี
 
224 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 57.8 เข้าร่วม 10 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงชลนิชา  บุราณ
 
1. นางสาววรรณลี  พูลสวัสดิ์
 
225 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 42 เข้าร่วม 10 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวรุ่งรัตน์  สิทธิบุ่น
 
1. นางสาววรรณลี  พูลสวัสดิ์
 
226 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 26 เข้าร่วม 10 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นางสาวขนิษฐา  สายสิงห์
 
1. นางสาววัชราภรณ์  บัตจัตุรัส
 
227 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 34 เข้าร่วม 10 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวสุดารัตน์  กล้วยไธสง
 
1. นางสาวนัฏฐา  แต่งพลกรัง
 
228 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม 10 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวสุภาพร  มีคำ
 
1. นางสาวนัฏฐา  แต่งพลกรัง
 
229 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 24 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวอภิญญา  มาบขุนทด
 
1. นางสาวเสาวพรรณ  ตอพล
 
230 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายนฤเบศร์  นารีจันทร์
 
1. นางจุฬาลักษณ์  เหล่าสมบัติทวี
 
231 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 10 เข้าร่วม 10 โรงเรียนมัธยมชัยมงคลรังงาม 1. เด็กหญิงอทิตา  บุญศรี
 
1. นางกมลทิพย์  บุญโพธิ์
 
232 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 18 เข้าร่วม 10 โรงเรียนตรีประชาพัฒนศึกษา 1. นายกิตติพงษ์  แสนรัก
 
1. นายสมศักดิ์  บานใจ
 
233 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 18 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงอัจฉรา  แก้วบับพา
 
1. นางบุหลัน  วิชัด
 
234 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 8 เข้าร่วม 10 โรงเรียนมัธยมบ้านแก้งวิทยา    
235 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม 11 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวไอลดา  ภู่บัว
 
1. นางสาวจิราพร  บำรุงชัย
 
236 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 11 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายอรรคพล  ศรีชัยภูมิ
 
1. นางนุตจรี  พรหมพา
 
237 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 11 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงอภิชญา  เชิดรัมย์
 
1. นางสาววรรณลี  พูลสวัสดิ์
 
238 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กชายณัฐพงศ์  ไม้เกตุ
 
1. นายธณสรร  นเรศศิริกุล
 
239 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวอรนุช  สุทธาบุญ
 
1. นางสาวอุดมลักษณ์  เนตรโกศล
 
240 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 11 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายสมคิด  สังมะณี
 
1. นางเนาวรัตน์  คงฉนวน
 
241 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 57.6 เข้าร่วม 11 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงอัจฉริยา  ดีหนองเป็ด
 
1. นายสุนทร  สุขุม
 
242 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 11 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กชายยุทธปราบ  คงสัมพันธ์
 
1. นายวิทูร  หาดขุนทด
 
243 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 12 เข้าร่วม 11 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นางสาวกนกพร  สำเลิศรัมย์
 
1. นางสาวเสาวพรรณ  ตอพล
 
244 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 20 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นายอาคม  หมอนสวัสดิ์
 
1. นางสาวสุวารินทร์  กล้ารอด
 
245 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 4 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. เด็กหญิงสาวิตรี  คดีเวียง
 
1. นางสาวสุวารินทร์  กล้ารอด
 
246 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 17 เข้าร่วม 11 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นางสาววิชุดา  ชาติชำนาญ
 
1. นางสาวศิรินทรา  ร่าเริงใจ
 
247 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 6 เข้าร่วม 11 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กชายพิทักษ์  ชำนาญการ
 
1. นายกิตติพงษ์  แคชัยภูมิ
 
248 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 28 เข้าร่วม 11 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นายนิสสัน  ลำพุทธา
 
1. นางอาภัตยา  โต๊ะงาม
 
249 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 11 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นางสาวรุ่งกานต์  น้องจัตุรัส
 
1. นางรัตนา  ภิรมย์ศรี
 
250 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กชายอนุชา  อุตทา
 
1. นางสาวอัจฉรา  แซ่ปึ่ง
 
251 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 18 เข้าร่วม 11 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายอนุชา  ปาไข
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ชัยศัตรา
 
252 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 11 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาววิมพ์วิภา  มาเรือง
 
1. นายวีรพงษ์  เหง่าทอง
 
253 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 12 เข้าร่วม 11 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวอรยา  พลีดี
 
1. นางสมทรง  กู้เขียว
 
254 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 6 เข้าร่วม 11 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กหญิงจินตหรา  เหมือนพิมพ์
 
1. นางจิตรประภา  กาจหาญ
 
255 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 11 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงมินตรา  อานนท์
 
1. นางดรุณี  สุจริตจันทร์
 
256 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 11 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นายธนพล  ภิรมย์ศรี
 
1. นางดรุณี  สุจริตจันทร์
 
257 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 49 เข้าร่วม 11 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา    
258 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 12 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กชายวศิน  แม่นชัยภูมิ
 
1. นางอมรรัตน์  พึ่งภูมิ
 
259 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงณัฐพร  กิจวาส
 
1. นางอมรรัตน์  พึ่งภูมิ
 
260 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 12 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงทรรศวรรณ  เลื่อมใส
 
1. นางวรรณภา  ทิพโชติ
 
261 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 8 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวดุจดาว  สิงห์วงษ์
 
1. นางสาวสุรัตน์วะดี  อัคราช
 
262 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 12 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายสุรวิทย์  ประสานศักดิ์
 
1. นายบุญมี  ธนาไสย์
 
263 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 28 เข้าร่วม 12 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. นายณภัทร  ฤทธิ์สำเร็จ
 
1. นายโสภณ  ตอพล
 
264 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 47 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวสายยนต์  มุสิกสาร
 
1. นางรัชนี  กมลเพชร
 
265 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 57.2 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงสุธิดา  สุทธิชาติ
 
1. นางอัมพิการ์  ประเสริฐ
 
266 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 15 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายกิตติศักดิ์  มานาเสียว
 
1. นายธนวัฒน์  คำเบ้าเมือง
 
267 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 12 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กหญิงกมล  ละน้อย
 
1. นางศิริพร  เนาวะเศษ
 
268 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 10 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นางสาวบงกช  ชินนอก
 
1. นางสาวสุวารินทร์  กล้ารอด
 
269 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 16 เข้าร่วม 12 โรงเรียนภูเขียว 1. นายสานิตย์  แก้วดวงดี
 
1. นายสะอาด  พรประไพ
 
270 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 12 เข้าร่วม 12 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงวันนิสา  ศรีสกุล
 
1. นางสังวาลย์  อนันเต่า
 
271 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม 12 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. เด็กชายภูเบศ  กุลรักษา
 
1. นางสาวนฤมล  พลฤทธิ์
 
272 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 27 เข้าร่วม 12 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. นางสาวน้ำหวาน  ศีลมั่น
 
1. นายสุริยา  บำรุงแนว
 
273 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 10 เข้าร่วม 12 โรงเรียนหนองขามวิทยา 1. นายกิตติศักดิ์  พลมณี
 
1. นางวิภาวรรณ  ชำนาญ
 
274 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 22 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวรัชฎาพร  ยวงทอง
 
1. นางอมรรัตน์  พึ่งภูมิ
 
275 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 53.4 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงสุภารัตน์  หวดชัยภูมิ
 
1. นางนฤมล  แสนขวา
 
276 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  อิ่มกลาง
 
1. นางอุทุมพร  รังสิยานนท์
 
277 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 13 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กชายปฏิภาณ  วงศ์ศรี
 
1. นางเอมอร  พึ่งภูมิ
 
278 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 22 เข้าร่วม 13 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาวกมลชนก  เสาเวียง
 
1. นางสังวาลย์  อนันเต่า
 
279 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 6 เข้าร่วม 13 โรงเรียนมัธยมชัยมงคลรังงาม 1. นายประภาส  มุ่งใกล้กลาง
 
1. นางกมลทิพย์  บุญโพธิ์
 
280 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 42 เข้าร่วม 13 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. นายอุดม  ภู่น้อยศักดิ์
 
1. นางนิศากร  อาจโยธา
 
281 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 16 เข้าร่วม 13 โรงเรียนมัธยมบ้านแก้งวิทยา    
282 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 4 เข้าร่วม 13 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวเบญจพร  ทองโปรย
 
1. นางจิตรประภา  กาจหาญ
 
283 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 8 เข้าร่วม 13 โรงเรียนหนองขามวิทยา 1. นางสาวภิราวัน  ผูกพนธ์
 
1. นางณัฐธภา  แพนพา
 
284 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 38 เข้าร่วม 14 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาววาสนา  ดังชัยภูมิ
 
1. นางวรรณภา  ทิพโชติ
 
285 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวพิชญ์สินี  จันทร์จวง
 
1. นางสาวสุภาพ  ประดิษฐ์ค่าย
 
286 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 14 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กชายธเนตร  วังไทร
2. เด็กชายภูมินทร์  ใยขามป้อม
 
1. นายชวดล  คำมูลคร
2. นายอนันต์  เติมพันธุ์
 
287 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 2 เข้าร่วม 14 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวสุพัตรา  งามผ่อง
 
1. นางอชิวะ  วรรณขามป้อม
 
288 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 14 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงบานเย็น  ล้านภูเขียว
 
1. นางเทวี  มาดา
 
289 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 14 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. เด็กหญิงจรีวรรณ  เลาะไชยสง
 
1. นางอุทัยสร  ศรีสวัสดิ์
 
290 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 4 เข้าร่วม 14 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. เด็กหญิงเพ็ญนภา  รัตนวงค์
 
1. นางอุทัยสร  ศรีสวัสดิ์
 
291 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 14 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงหทัยชนก  พุทธิชาติ
 
1. นางวัฒนา  ชัยมาตย์
 
292 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 38 เข้าร่วม 14 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. นางสาวรุ่งรัตน์  สังขกุล
 
1. นางธัญพิชชา  ศรีประดู่
 
293 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 20 เข้าร่วม 15 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นายอดุลย์  อ่อนระฮุง
 
1. นางพจนีย์  สมศรีแสง
 
294 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 2 เข้าร่วม 15 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงปภัสสรา  วงษ์สนั่น
 
1. นางเบ็ญจมาศ  ใบลี
 
295 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 2 เข้าร่วม 15 โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม 1. เด็กหญิงรุ่งฤดี  ทะนารี
 
1. นายวิราวุฒิ  เนาหนองหวาย
 
296 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 43 เข้าร่วม 15 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. เด็กหญิงกฤษณา  หาญจันทร์
 
1. นางนิศากร  อาจโยธา
 
297 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 16 เข้าร่วม 16 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวรัชนีกร  วันกลม
 
1. นายธนกร  วรรณชัย
 
298 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 33 เข้าร่วม 16 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กชายสำราญ  สุขหนองโปร่ง
 
1. นางสาวธนันภรณ์  เรืองโต
 
299 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 35 เข้าร่วม 16 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. นางสาวพรนภา  รามณี
 
1. นางเทวี  มาดา
 
300 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 22 เข้าร่วม 16 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายวฤทธิ์  กุลสุวรรณ์
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ชัยศัตรา
 
301 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 35 เข้าร่วม 16 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา    
302 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 12 เข้าร่วม 17 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นายธนพัฒน์  ผดุงชนม์
 
1. นายวิทูร  หาดขุนทด
 
303 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 18 เข้าร่วม 17 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงวันวิสาข์  ตาปราบ
 
1. นางเบ็ญจมาศ  ใบลี
 
304 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 16 เข้าร่วม 17 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. เด็กหญิงวัณนพร  พงษ์ประเสริฐ
 
1. นางธัญพิชชา  ศรีประดู่
 
305 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 31 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวสุพัตรา  จรุญชัย
 
1. นางปราณี  ตุงชีพ
 
306 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 6 เข้าร่วม 18 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. นางสาววริศรา  เสียนาสระ
 
1. นางเบ็ญจมาศ  ใบลี
 
307 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 14 เข้าร่วม 18 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. เด็กชายอัสนี   มณีแนว
 
1. นางสาวศิวพร  เลิศประเสริฐ