สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตมัธยมศึกษา ครั้งที่ 62
จังหวัดชัยภูมิ
ระหว่าง วันที่ 15-17เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายพงศภัค  โพธิ์ศรี
2. เด็กชายภาณุพงศ์  ผานาค
 
1. นายราชศักดิ์  ฐานมั่น
2. นายวฤธ  อุมารังษี
 
2 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายฉัตรมงคล  สง่าแดน
2. เด็กชายพชร  อยู่ทรัพย์
 
1. นางสาวพิสมัย  ตั้งพงษ์
2. นายวฤธ  อุมารังษี
 
3 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายกิตติพันธ์  ชาญอุไร
2. เด็กชายกิตติโชค  ดีดวงพันธ์
3. เด็กชายนัฐวุฒิ  ครองหนองแดง
4. เด็กชายฤทธิเกียรติ   แฟนพิมาย
5. เด็กชายสุรเสน  หงษ์ชาติ
6. เด็กชายอนุชิต  สุขวิเศษ
7. เด็กชายอาทิตย์  พิศิลป์
8. เด็กชายอิทธิพล  มังกร
 
1. นายเกื้อธรา  วิญญาสุข
 
4 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 75 เงิน 5 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นายพลวัฒน์  มิ่งขวัญ
2. นางสาวรัชนีกร  รุ่งมี
3. นางสาววิภาพร  พลเดชา
4. นางสาวศิริพร  มุ่งลวงกลาง
5. นางสาวศุภลักษณ์  ดวงภา
6. นายเฉลิมเกียรติ  ยะงาม
 
1. นางจินตนา  แก้วช่วย
2. นางสาวชุติกาญจน์  ปกติ
3. นางสาวมญช์สิการณ์  แสงพรม
 
5 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 72.83 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายนรพงษ์   จิตรวิเศษ
2. เด็กชายสิทธิชัย   ศรีโต
 
1. นายภานุวัฒน์   บุญโสภณ
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 70.8 เงิน 5 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายณัฐพงษ์  วายุแสง
2. เด็กหญิงนภัสสรา  คำสุข
 
1. นายภานุวัฒน์  บุญโสภณ
2. นางศิริลักษณ์   บุญประคม
 
7 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 71.6 เงิน 10 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. นายสมศักดิ์  สุวรรณคำ
 
1. นางสาวดวงพร  วงษ์สิม
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  สมศรี
2. เด็กชายสุทธิตรา  กัลยาประสิทธิ์
 
1. นายคำโพธิ์  ศรีสุพรรณ
2. นายวัชรินทร์  ไมตรีแพน
 
9 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 78.43 เงิน 4 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงปิยธิดา  สุพรรณโมกข์
2. เด็กหญิงศศิธร  บุญปอง
3. เด็กหญิงสิริรัตนา  ตะโคตร
 
1. นางสุพรรษา  ดอนวิชา
2. นางเรณู  ไพศาลพงศ์
 
10 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 76.7 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายณัฐวุฒิ  รักษาชนม์
2. นางสาวพินทุสร  ไชยสงค์
3. นางสาวสุชาดา  เฉลิมกาย
 
1. นางสาวธิตินันท์  วจีสิงห์
2. นางสาววิไลวรรณ  แวงชัยภูมิ
 
11 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ประยูรเพชร
2. เด็กหญิงธมลวรรณ  ชื่นอารมณ์
3. เด็กหญิงวงษ์ศิริ  แผ่นเงิน
 
1. นายพิสิษฐ์  ประดิษฐ์แท่น
2. นายวิสาขะ  เยือกเย็น
 
12 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงขจีนุช  ผลมาตย์
2. เด็กหญิงจิราพร  ชำนาญพล
3. เด็กหญิงนันทพร  ทิพมาตร์
 
1. นายพิสิษฐ์  ประดิษฐ์แท่น
2. นายสรกฤช  ฆารโสภณ
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กชายธีระวุฒิ  ขึ้นกันกง
2. เด็กชายสถาพร  ดวงประทุม
 
1. นายสราวุฒิ  ชาลีเครือ
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. นางสาวปวริศา  ปุตานันท์
2. นายอัษฎา  พันวาสนา
 
1. นายสราวุฒิ  ชาลีเครือ
 
15 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  บุญทัน
 
1. นางรำพรรณ  บำรุงสวัสดิ์
 
16 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  ภูติจินดานันท์
 
1. นางลัดดา  โชคมงคล
 
17 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวณัฐปรียา  เพชรศร
 
1. นางลัดดา  โชคมงคล
 
18 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวเกษฎาภรณ์  นานอก
2. นางสาวแพรวพรรณ  ประสิทธิ์
 
1. นายทองล้วน  อุดมแก้ว
 
19 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 71 เงิน 6 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นางสาวปรางค์พร  เส้นเกษ
2. นายพิทยา  จุมจันทร์
 
1. นายชัยยันต์  ทองงาม
2. นางสาวโสภา  ต่อติด
 
20 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 74 เงิน 11 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวศรวณีย์  ตรีเดช
 
1. นางวรรณภา  ทิพโชติ
 
21 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวดุจดาว  สิงห์วงษ์
2. นางสาวภัทรพร  หาทอง
 
1. นายสมชาย  อัจฉริยะภากร
 
22 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 78 เงิน 6 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวณัฐพร  ขันจันทึก
2. นางสาวพรวิภา  วงศ์คง
3. นางสาววิถาภรณ์  จีนกลาง
 
1. นางกุลนันทน์  ตาศรี
2. นายวิทวัช  ตาศรี
 
23 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 71 เงิน 6 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวรัชนีกร  ราคาแพง
2. นายศุภวัฒน์  จันทะจร
 
1. นางกุลนันทน์  ตาศรี
2. นายวิทวัช  ตาศรี
 
24 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นายจักรพันธ์  ขวกภูเขียว
 
1. นางสาวรุจิรา  ชาดา
 
25 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 74.6 เงิน 4 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวช่อมะลิกา  ไทยแท้
2. นางสาวอรอุมา  ลุนทะโส
3. นางสาวอารียา  ดีนอก
 
1. นางสาวอำพร  ฟ้าห่วน
2. นางสาวเอมอร  ผามี
 
26 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 71 เงิน 10 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายพุฒิชัย  นามสพุง
 
1. นายชวลิต  บอขุนทด
 
27 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 77.2 เงิน 5 โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. นางสาวพิมพ์ผกา  ชัยโยบัว
 
1. นางสาวกิตติพรรณ  อุดมตะคุ
 
28 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 74.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวสุธิดา   บุญรัตน์
 
1. นางสาวศิริสรณ์  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
29 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 73.83 เงิน 5 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวนนทิชา  โยโส
2. นางสาวนิภาพรรณ  ตอมสันเทียะ
3. นางสาวมณีรัตน์  เณรชู
4. นางสาวศศินิภา  บุญมา
5. นางสาวสุพรรษา  สีพุฒ
 
1. นายภานุวัฒน์  เบ้าลี
2. นางอาภรณ์  กิติพันธยาพร
 
30 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78.2 เงิน 7 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กชายฐาปนา  เหลาภา
2. เด็กชายยุทธภูมิ  พึ่งกุศล
3. เด็กชายอดิศร  สุทธหลวง
 
1. นางจิระวรรณ  ตั้งใจ
2. นางทิวรรณพร  ใต้ชัยภูมิ
 
31 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนางแดดวังชมภูวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายนันทวัฒน์  โพธะเลิศ
 
1. นายสุเทพ  ทิพโชติ
 
32 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 77.55 เงิน 5 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นายธีรพงษ์  กาญจนสกุล
2. นางสาวบุญญรัตน์  ประทุมชาติ
3. นางสาวอิสราพร  ชัยสอน
 
1. นางพรทิพย์  พงศ์ด้วง
2. นายเฉลิมพล  ตามเมืองปัก
 
33 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 76.8 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  อ่อนสกุล
2. เด็กหญิงศุภลักษณ์  เทศทอง
3. เด็กหญิงสุชานุช  เมตตาชาติ
4. เด็กหญิงสุพรรณษา  สมบูรณ์
5. เด็กหญิงเกตุศิริ  โลมะบุตร
 
1. นางชุติมา  ทองสาย
2. นางอุษนีย์  วรรณชัย
 
34 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 76.83 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวนุชนารถ  ศรีสมบัติ
2. นางสาวสุพรรณษา  บุญโสม
3. นางสาวอภิชญา  จันทสิงห์
4. นางสาวอาทิตยา  วงศ์สุภักดี
5. นางสาวเมธาวดี  เจิมขุนทด
 
1. นางชุติมา  ทองสาย
2. นางอุษนีย์  วรรณชัย
 
35 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 72.8 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวรัชฎาภรณ์  ยวงทอง
 
1. นางอุทุมพร  รังสิยานนท์
 
36 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 78.17 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายกฤติน  ชูสวัสดิ์
2. เด็กชายณภัทร  ทองดวง
3. นายธนา  กอมะณี
4. นางสาวภัทธรียา  เดชพละ
5. นายอภิสิทธิ์  สายโรจน์
 
1. นางชนิกา  นราพงษ์
2. นายราชศักดิ์  ฐานมั่น
 
37 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 79.16 เงิน 10 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวชนม์ชนก  ม่วงเพชร
 
1. นางสาววาสนา  ชัยพัฒ
 
38 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวพรทวี  ละหานนอก
 
1. นางรัชนี  กมลเพชร
 
39 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 78.6 เงิน 5 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงศุภสุตา  คุ้มหมู่
 
1. นางสาวจินตนา  อภัย
 
40 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 78.2 เงิน 4 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาววิภารัตน์  ปัญญาแจ้ง
 
1. นางสุพัตรา  ทั่งพรม
 
41 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 76 เงิน 5 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวสุปาณี  รัตนพิมพ์
 
1. นางสุพัตรา  ทั่งพรม
 
42 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 70 เงิน 5 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวสุพิชชา  อรุณ
2. นางสาวอันดามัน  มงคลเรือง
 
1. นางสุพตรา  ทั่งพรม
2. นายโสรพล  ทั่งพรม
 
43 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน 8 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กชายทวีชัย  ปลัดกอง
2. เด็กหญิงลลิตา  สาจันทร์
 
1. นางวิไลลักษณ์  สารีสาย
 
44 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายอรรคพล  บุญโนนแต้
 
1. นางสาวอาภาภรณ์  ชัยจำรัส
 
45 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาววนิดา  เขตบำรุง
 
1. นางคนึงนิจ  จีนพก
 
46 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 78.6 เงิน 5 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงศุภาวดี   ชาลีพรมมา
 
1. นางลำดวน  แสงวิหค
 
47 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73.86 เงิน 7 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงกาญจนา  สุวรรณสมศรี
2. เด็กหญิงปิยะพร  ปลั่งกลาง
3. เด็กชายวรเชษฐ์  ชาติชัย
 
1. นางจรีย์พร  ญาติสมบูรณ์
2. นางศิรินทิพย์  โคตรภูเขียว
 
48 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 75.6 เงิน 6 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกองแก้ว  ชุ่มสระน้อย
 
1. นางสาวอนงค์  สิงห์สนั่น
 
49 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 72.25 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เจริญรส
2. เด็กหญิงชุติมา  สนธิ
3. เด็กหญิงศิริพร  พันธุ์เขียว
4. เด็กหญิงสุพัฒตรา  สุนพะวงศ์
5. เด็กหญิงเกศแก้ว  ปั้นเขียนดี
 
1. นางรัชดาวรรณ  รัศมีพรม
 
50 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงวิจิตรา  ลีดี
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ญาติบำรุง
3. เด็กชายอนุชา  วงศ์ชะนา
 
1. นางวิยะดา  ธีร์รัตน์คุณากร
2. นางสาวสุภาพ  ประดิษฐ์ค่าย
 
51 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวสุจิตรา  กระจ่างวงค์
2. นางสาวอธิชา  วงศ์ษา
3. นางสาวอนิตยา  เชื้อคำจันทร์
 
1. นางธิดารัตน์  นิยมถิ่น
2. นางวิยะดา  ธีร์รัตน์คุณากร
 
52 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงบุษบา  เทศสวัสดิ์
 
1. นางธิดารัตน์  นิยมถิ่น
 
53 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 77 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวกมลชนก  ชาอ่อน
2. นางสาวกัลยา  ค้อสกุล
3. นางสาวกาญจนา  ยอดธง
4. นางสาวศรสวรรณ์  จามิกรณ์
5. นางสาวสุดารัตน์  ศรีณะ
 
1. นางณัชชา   ครามสูงเนิน
2. นายสังคม  สุขสวัสดิ์
 
54 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงฑิติพร   ฉิมพาลี
 
1. นายสุรเดช  พลหาญ
 
55 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายสุรพัฒน์  บุตรโคตร
 
1. นางสาวสุมิตรา  ศุภรานนท์
 
56 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78.8 เงิน 4 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงจุฑาภัทร  ปลั่งศรี
2. เด็กหญิงปรียาภรณ์  เอี่ยมพรม
3. เด็กหญิงอรอนงค์  เสวียงวาด
 
1. นางชนัญชิดา  อินต๊ะวิชัย
2. นางนพมาศ  ศรีระทัต
 
57 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายกิตติ  ยกจัตุรัส
2. นางสาวดวงตา  คูณขุนทด
 
1. นายปรีดี  ประสมสิน
2. นายหาญณรงค์  ศรีระทัต
 
58 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายกิตติพัฒน์  กึมขุนทด
 
1. นายโชคอำนวย  นึกชัยภูมิ
 
59 ภาษาไทย การอ่าน ม.4-ม.6 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวรสสุคนธ์  ฝาชัยภูมิ
 
1. นางสาวกองสิน  ชินทะนา
 
60 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 77 เงิน 4 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวรุ่งอรุณ  รินสันเทียะ
2. นางสาวสุพรรษา  ตรวจสมบัติ
3. นางสาวอนงลักษณ์  สุบิน
 
1. นางสุพัตรา  ทั่งพรม
2. นายโสรพล  ทั่งพรม
 
61 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 70.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นายกฤษดา   ตั้งนารี
2. นายณัฐดนัย  เนื่องแก้ว
3. นายธนวิทย์  พิบูลย์สังข์
4. นายพิชัยยุทธ  บุญเศษ
5. นายภานุวัฒน์  หมู่ไพบูลย์
 
1. นายวันชัย  คงสมบูรณ์
 
62 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 11 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กหญิงสิริยาพร  สายอาภรณ์
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  นอขุนทด
 
1. นายวุฒิพงษ์  สมพงษ์พิพัฒน์
2. นายศุภชัย  ถิ่นชีลอง
 
63 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นายนนทกร  โชคบำรุง
2. นางสาวอริศสา  พานิชกุล
 
1. นายวุฒิพงษ์  สมพงษ์พิพัฒน์
2. นายศุภชัย  ถิ่นชีลอง
 
64 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 70.5 เงิน 4 โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นายคามิน  ชัยมีแรง
2. นางสาวธิดารัตน์  ลาดขวา
3. นางสาวลักขณา  แก้วพระไล
4. นางสาวสาวิตรี  อุตฉิมพาลี
5. นางสาวสุกัญญา  จะแอมรัมย์
 
1. นายภานุวัฒน์  เบ้าลี
2. นายสมศักดิ์  กลิ่นศรีสุข
 
65 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 78 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวกมลชนก  ศรียศ
2. นางสาวดาริกา  ต่อวิญญาณ
3. นางสาวอารียา  อ่อนสังข์
 
1. นายจักรี  ฦาชา
2. นางสาวสุวิมล  ทองเทียม
 
66 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 72 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายชนากร  มวลชัยภูมิ
2. เด็กชายพลากร  คำบุรี
 
1. นายปัญจรัช  เพียพิมเพิ่ม
 
67 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 77.33 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวนุชนารถ  บัววิชัยศิลป์
2. นางสาวบุษยมาศ  แพ้ภูเขียว
3. นางสาวปรางทิพย์  วงศ์ชาลี
4. นายพลรัตน์  ตั้งนารี
5. นางสาวสกุุลรัตน์  ค้ำยาง
 
1. นางสาวชัชชญา  งามภูเขียว
 
68 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวนันทการ  เริงสนาม
2. นางสาวนัยนา  เจิมขุนทด
3. นางสาวสุวิสา  ลำขุนทด
 
1. นายประมวล  ปัญญาแก้ว
 
69 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. นางสาวแพรวพรรณราย  ใหญ่สมพงษ์
 
1. นายชัยวุฒิ  มาด้วง
 
70 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านค่ายวิทยา 1. เด็กชายกฤษดา  คุ้มหมู่
 
1. นายชัยวุฒิ  มาด้วง
 
71 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงสุพัฒชา  ฟักทอง
 
1. นางสาววรวรรณ  มาพะลัย
 
72 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 75.4 เงิน 8 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวภัทรา  กินขุนทด
 
1. นายแสวง  นาสะอ้าน
 
73 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงกัลยา  คงขุนทด
 
1. นางศุภลักษณ์  ถิ่นทัพไทย
 
74 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 70 เงิน 5 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายปิยชัย  พับขุนทด
2. นางสาวภักดิ์จีรา  ชาติเผือก
 
1. นายแสวง  นาสะอ้าน
 
75 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76.57 เงิน 4 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงประภัสสร  เจริญคุณ
2. เด็กหญิงมณธิรา  ประเสริฐไทย
3. เด็กหญิงวิราวรรณ  โคสินธุ์
 
1. นางรัศมี  สรสิทธิ์
2. นางสาวอุไรวรรณ  พันสนิท
 
76 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76.75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายทนุ  หิรัญเกิด
2. เด็กชายทศพร  เหล่าคนค้า
3. เด็กหญิงอรยา  คำหนองไผ่
 
1. นายรุ่งโรจน์  โคตรนารา
2. นางสุกัณณิกา  แถวไธสง
 
77 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 76.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นายชิดชัย  สร้อยสูงเนิน
2. นางสาวอัจฉรา  โหน่งวัน
3. นางสาวโสภิดา  ยอดยิ่ง
 
1. นายสุริยา  พบขุนทด
2. นางอัจฉรา  ผดุงพล
 
78 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 72.7 เงิน 6 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวนุชจรี  คำสุข
2. นางสาวรัตนาวดี  ยืนจัตรัส
3. นางสาวสาริกา  ศรีวงศ์ลาด
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นายสุริยา  พบขุนทด
 
79 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงวรกมล  แสงจันทร์
 
1. นางสาวพิชญ์สินี  ฦาชา
 
80 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงปริชญา  ปิยะทัตศรี
 
1. นางวนิดา  เสลานอก
 
81 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 76.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงเจนจิรา  สาระผล
 
1. นางสาวทิพวัลย์  เหมะชะญาติ
 
82 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวสุดารัตน์  ดวงโภคา
 
1. Mr.Tan  Zong Ming
 
83 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 70.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวชาริดา  พาสีชา
 
1. นายจักร์ปกรณ์  ฐานะมั่น
 
84 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 76.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงดลพร  นิธิเมธีกุล
2. เด็กหญิงมาริสา  กลั่นชัยภูมิ
3. เด็กหญิงโพธิวรรณ  ลครพล
 
1. นางกาญจนาภา  รบศึก
2. นางสุกัลยา  สุวัฒนาภิรมย์
 
85 ศิลปะ ประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกัลยา  ฤทธิ์สิง
2. นายกิตติพัฒน์  กึมขุนทด
3. นางสาวจาริณี  เป่าสร้อย
4. นางสาวจิตรา  งามชน
5. นางสาวชฎาฉัตร  มาตวิเศษ
6. นางสาวชลดา  แคนเภาว์
7. นางสาวณัฐติยา  แจ่มกระจ่าง
8. นางสาวณัฐรุจา  แก้วเพชร
9. นายดนัยกร  พันธุรัตน์
10. นางสาวดรรชนี  ประสมสิน
11. นายนฤพล  จันทร์สว่าง
12. นางสาวนิศาชล  รอไธสง
13. นางสาวบุญรอด  ปาปะทัง
14. นางสาวประภาพรรณ  สิมบุตร
15. นางสาวปิยธิดา  ผุยดี
16. นางสาวพัศนีย์  ชะนะเพีย
17. นางสาวมนฤดี  พรมสี
18. นางสาวมัสญา  สากุล
19. นางสาวรัตนาภรณ์  เกิดโมลี
20. นายวุฒิพงษ์  วินาสันตุ
21. นายศักดา  เชียงเครือ
22. นางสาวศุภิสราวรรณ  พรประสิทธิ์
23. นางสาวสุนันทา  สุดสันเทียะ
24. นางสาวสุนิศา  นวลสระเกตุ
25. นางสาวสุภาพร  แก้วกล้า
26. นายสุวิทย์  สุมาลี
27. นางสาวอัญธิกา  พับขุนทด
28. นางสาวอาทิตยา  ชอบไว
29. นายอาทิตย์  ศรีขุน
30. นางสาวเฉลิมขวัญ  ชัยขุนทด
31. นายเดชา  อยู่สบาย
32. นายเธียรวิชญ์  จิตรกานต์
33. นางสาวแจ่มใส  เคารพ
34. นางสาวโศรญา  มานอก
 
1. นางสาวยุพาพร  ศรีโยธา
2. นายโชคชัย  พลชำนิ
 
86 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 76.61 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นางสาวจริระประภา  โม้ผา
2. นายปชาบดี  สร้างชาติ
3. นางสาวสิริกัญญา  บุสจันทร์
 
1. นางสาวชมภู่  คุณประทุม
2. นายพินิจ  แท่นมาก
 
87 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นายธนายุทธ  เสียงสะท้าน
2. นางสาวบุษบา  กองม่วง
3. นางสาวสุวิมล  ทำทา
 
1. นายปิยะณัฐ  สิงห์ลา
2. นางพรรทิวา  เรืองศรี
 
88 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 70.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวกิรติยา  วงษ์กาฬสินธุ์
2. นายทวีศักดิ์  สิงห์ลา
3. นายวทัญญู  แดงสุวรรณ์
 
1. นายนพรัตน์  ฦๅชา
2. นายพิทักษ์  เจริญวานิช
 
89 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 72.17 เงิน 5 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายบุญญวัฒน์  บุญญานุสนธิ์
2. เด็กชายเชวงศักดิ์  วาสสามัคคี
 
1. นายจตุพล  แสนสุข
2. นายเอนก  หงษ์ทอง
 
90 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงวรรนิสา  เต่าเถื่อน
 
1. นางชลกานต์  ชาลีเครือ
 
91 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงปัณณพร  ดิเรกโภค
 
1. นางปัทมา  ดำรงแดน
 
92 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  จำปรางค์
2. เด็กหญิงปิยะนันท์  รองชัยภูมิ
3. เด็กหญิงอรัญญา  จำปรางค์
 
1. นายยุทธศักดิ์  ลุมไธสงค์
 
93 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 72 เงิน 6 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  สงค์ไมล์
2. เด็กชายญาณุปอน  คำนึงผล
3. เด็กหญิงสุมลตรา  สินสร้าง
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  มนชะอุ่ม
2. นางสาวนภัสรา  พูลมาก
 
94 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 77.3 เงิน 4 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงกาญจนา  จรูญศรี
2. เด็กหญิงจันทร์ธิดา  สาดแล่น
3. เด็กหญิงจันทร์สำเภา  เจริญสุข
4. เด็กหญิงจารุพร  จำรัสภูมิ
5. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  พุทธาศรี
6. เด็กหญิงชฎาพร  เจริญทรัพย์
7. เด็กหญิงชฎาพร  ชัยประเสริฐ
8. เด็กหญิงทิพภาพร  แสงสุวรรณ
9. เด็กหญิงปรายฟ้า  สงมา
10. เด็กหญิงปานตะวัน  ศรีพรมมา
11. เด็กชายวีระชัย  เจนวิถี
12. เด็กชายวุฒินันท์  จำรัสโภค
13. เด็กชายวุฒิศักดิ์  จำรัสไว
14. เด็กหญิงศศิธร  คุ้มเคหา
15. เด็กหญิงสุรีรัตน์  ประทุมทีป
 
1. นายฉัตรชัย  เจริญแนว
2. นายณัฐวุฒิ  นาคคำ
3. นายภานุวัฒน์  บุญโสภณ
4. นายสุชาติ  วิจิตรจันทร์
 
95 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  บุญสูง
 
1. นางสาวธัญพร  เกิดศิริ
 
96 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงธัญสุดา  เอื้อศรี
 
1. นางจารุวรรณ  ผลไพบูลย์
 
97 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 76 เงิน 7 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวปวีณา  หมู่โสภิญ
2. นางสาวปาริดา  ดอนเสนา
3. นายเอกพงศ์  พิมหล่อ
 
1. นายอนุศาสน์  พลธรรม
 
98 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงอริสา  คำแก้ว
2. เด็กชายเอนก  โลมะบุตร
 
1. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
99 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 74 เงิน 9 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงอมิตา  กองอำนวย
 
1. นายประเสริฐ  บึงอ้อ
 
100 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 77.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาววิรันดา  ทนโนแดง
2. นางสาวศิวาดา  ตันไชยฤทธิกุล
3. นายอนุรักษ์  พลพาลสังข์
4. นางสาวอาทิตญา  หิรัญคำ
5. นายเจษฎา  ฝาชัยภูมิ
 
1. นางมัลลิกา  จันทนป
2. นางอมรา  ปราบภัย
 
101 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 77.3 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกิตติมา  นาจะหมื่น
2. เด็กหญิงกิตติยารัตน์  หาญชัย
3. เด็กหญิงณัฐการณ์  ดาหนองเป็ด
4. เด็กหญิงประภาวดี  กวาดปรางค์
5. เด็กหญิงปริศนา  ดาหนองเป็ด
6. เด็กหญิงพรทิพย์  สีทาดี
7. เด็กหญิงพลับพลาพร  จันทร์ทซา
8. เด็กหญิงพิริยา  บุญเสริม
9. เด็กหญิงรุ่งรัตน์ดา  พรรณขาม
10. เด็กหญิงศิริพร  นาสีเสียด
11. เด็กหญิงสุธิยา  ขอมธานี
12. เด็กหญิงอรยา  บุบผาบุตร
13. เด็กหญิงเบญจพร  พันกะนก
14. เด็กหญิงโสพิศชา  ยิ้มทอง
15. เด็กหญิงใกล้รุ้ง  หลงนาม
 
1. นายณรงค์  ช่างหล่อ
2. นางมัจฉา  ศิริพงศ์
3. นายวิสุทธิ์  ยศรุ่งเรือง
 
102 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกนกกร  แก้วเมืองกลาง
2. เด็กหญิงศุวิมล  คณฑา
3. เด็กหญิงอมิตา  กองอำนวย
 
1. นางขนบพร  โลบ้านไผ่
2. นางสาวนลิกานต์  ตอสกุล
 
103 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 72 เงิน 13 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงจันจิรา  ชัยรักษา
2. เด็กหญิงลักษิกา  บุญเสนา
 
1. นายพัชรพล  รัศมี
2. นายอังคาร  พรรณขาม
 
104 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายอรรถพล  พงสะพัง
 
1. นายสุวรรณ์ชัย  บุตรประพันธ์
 
105 ภาษาต่างประเทศ Impromptu Speech ม.4-ม.6 76.4 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวธนภรณ์  ช่างปลูก
 
1. นางสิริธิดา  บุญโฮม
 
106 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายชนัชพงษ์  พิพิธกุล
 
1. นางวิมลพร  ทิพยรักษ์
 
107 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงอารียา  ประเวระไพ
 
1. นางรวยริน  เจริญสลุง
 
108 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวกุลสตรี  บุญกว้าง
 
1. นางรวยริน  เจริญสลุง
 
109 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 75.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงจุฑาลักษณ์  ชนะชัย
 
1. นายถนอมศักดิ์  กิตติเลิศภักดีกุล
 
110 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. เด็กหญิงกุลสตรี  จงเจริญ
2. เด็กหญิงวิสสุตา  เฉยชัยภูมิ
3. เด็กหญิงสุธิตา  บำรุงถิ่น
 
1. นางสาววีณา  อาจนาเสียว
 
111 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78.4 เงิน 6 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงจรรยา  จันทร์โท
2. เด็กหญิงลักขณา  ราญณรงค์
3. เด็กหญิงโชติมณี  มาทน
 
1. นางกุสุมา  ชำนาญศรี
2. นางจุฑาทิพย์  แสงเพชร
 
112 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 75 เงิน 5 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวจันทร์อัมพร  เทียมเสมอ
2. นางสาวภัทรามาศ  ฉวีชัย
 
1. นายวิเชียร  กลิ่นมาลัย
2. นายสมจิตต์  ทรัพย์ศิริ
 
113 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.4-ม.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายลัทธพล  ตติยนันทพร
 
1. นางสาวรัตน์ทญา  โชติวัฒนาชัย
 
114 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 74.2 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. เด็กหญิงอัญธิกา  กรวยทอง
 
1. MissGuan  Lifen
 
115 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน 9 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงปาธิมา  ปลื้มโชค
2. เด็กหญิงรวี  รวิวรรณ
 
1. นายจิระชัย  รังสิยานนท์
2. นางวัลลิภา  รัตนจรัสโรจน์
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 79.6 เงิน 7 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. เด็กหญิงจริยา  ผดุงโชค
2. เด็กหญิงณัฐยา  พิมสิม
3. เด็กชายธวัชชัย  ทองจำรูญ
4. เด็กชายรินทวีป  ใจเกษิม
5. เด็กชายสถิตพร  จงมีเสร็จ
6. เด็กชายสุวนันท์  นราพงษ์
 
1. นางสายสมร  มาฆะเซ็นต์
2. นางสิวาภรณ์  พรหมรักษ์
3. นางเสริมศรี  บุญเกื้อ
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 75 เงิน 5 โรงเรียนคอนสวรรค์ 1. นายปฏิยุทธ  ชาคาร
2. นายประมวล  ต่อติด
3. นายอภิชาติ  จินดามาตย์
4. นายเกียรติภูมิ  กองหล้า
5. นายเกียรติศักดิ์  หิรัญคำ
6. นายโพชิน  วิชาจารย์
 
1. นางชนานันท์  ทองแสง
2. นางสายสมร  มาฆะเซ็นต์
3. นางสิวาภรณ์  พรหมรักษ์
 
118 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 71 เงิน 5 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา 1. นายพรชัย  ช่ำชอง
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ฉั่วรัตนกุล
 
119 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวรัศมี  ภักดิ์สวัสดิ์
2. นางสาวอรณัฐ  ภิรมย์ไกรภักดิ์
 
1. นายธีธัช  กิติคุณ
2. นางสาวภัสนียา  มารอด
 
120 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 77.3 เงิน 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวจีราภรณ์   เจริญสุข
2. นางสาวปริศนา   ฉลองแดน
3. นางสาวเจนจิรา    เลิศประเสริฐ
 
1. นางวรินทร์  สุขทวี
2. นางอัญชลี   ชาติมนตรี
 
121 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74.17 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายพัฒนะ   หมวดไธสงค์
2. เด็กชายภูเบศ   พรเติม
 
1. นางพัชราวรรณ  ศรีสะอาด
2. นายมานะ  ชาติมนตรี
 
122 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 77.17 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายณัฐพงษ์   แต่งแดน
2. นายวรวุฒิ    ดวงนิล
 
1. นายมานะ  ชาติมนตรี
2. นางเนตรนภา  วิญญาสุข
 
123 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายชนัฐพงษ์  อิ่มดี
 
1. นายทวิช  บุญโฮม
 
124 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงพัชรี   เมืองดู่
2. เด็กหญิงวราพร   ก้อนทอง
3. เด็กหญิงโสภาพร   แสนบัญลัง
 
1. นางวาสนา  นาเสถียร
2. นางสาวเมธาพร  บุญสมัย
 
125 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 77.71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงกาญจนา  ผาดี
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  พรมเสนา
3. เด็กหญิงสุมาลี  ครูเกษตร
 
1. นางกรพินธุ์  วงศ์รัตนชัย
2. นางสาวบุญรัตน์  กัณหาไธสงค์
 
126 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 74.1 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงธนาพร  เศษดา
2. เด็กหญิงนุดา  พีดขุนทด
3. เด็กหญิงสุทาทิพย์  กอบัว
 
1. นางกรพินธุ์  วงศ์รัตนชัย
2. นางสาวบุญรัตน์  กัณหาไธสงค์
 
127 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน 12 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กชายพรพิทักษ์  ประเสริฐ
2. เด็กชายศรายุทธ  อุดร
 
1. นางโชคดี  งามเจริญ
 
128 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 75.33 เงิน 4 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ดวงเจริญ
2. เด็กชายจักรภัทร   โฮมหงษ์
3. เด็กชายเจริญชัย  พลพวก
 
1. นางฐิตารีย์  ศรีสวัสดิ์
2. นางรัศมี  สรสิทธิ์
 
129 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 75.7 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. นายณัฐพล  นะจะคุณ
2. นายภานุพงษ์   รสหามแห
3. นายศิวะพร  แก้วบุโฮม
 
1. นางวราภรณ์  ถนอมผล
2. นายสุรักษ์  เที่ยงธรรม
 
130 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 73.6 เงิน 8 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงกาญจนา   คงเซียงซา
2. เด็กหญิงชุติมา  ศรีหาวัด
3. เด็กหญิงมะลิวรรณ  รักดี
 
1. นางนิจวรรณ  เกตขุนทด
2. นางสาวสุพัตรา  สู่หญ้านาง
 
131 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 78.16 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวธัญลักษณ์  มาลาศรี
2. นางสาวปนัดดา  พัฒนพานิชย์
3. นางสาวศศิธร  สมณะ
4. นางสาวศิริญาภรณ์  ล้อมกลาง
5. นางสาวอุไรพร  แก้วคูณนอก
 
1. นางสาวรุจิรา  สุธรรมมา
2. นางสุจิรา  รุ่งรัตน์ตระกูล
 
132 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 77.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายศุภรัฐ  คะปัญญา
 
1. นางอำไพร  ภูมิขันธ์
 
133 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 79 เงิน 5 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. นางสาวไอรดา  ไชยเม็ง
 
1. นางสุจิรา  รุ่งรัตน์ตระกูล
 
134 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 70.7 เงิน 5 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวถิรดา  เจียงเพ็ง
2. นายศรัญ  พรรษา
3. นางสาวศิริลักษณ์  รบไพรี
 
1. นางวีระกานต์  คุ้มหมู่
2. นางศันสนีย์  ทิพย์รักษ์
 
135 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 75.28 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นายบุลากร  จรุญชัย
2. นายอำนาจ  จุมศิลา
3. นายเอกพล  นิสสัยหาญ
 
1. นางวีระกานต์  คุ้มหมู่
2. นางศันสนีย์  ทิพย์รักษ์
 
136 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 74.5 เงิน 14 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นางสาววิภาวรรณ  คำสะทร
 
1. นายสุรชาติ  สุจริตจันทร์
 
137 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 72.33 เงิน 5 โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กชายณัฐพงษ์  เรืองบุตร
 
1. นางอุมารินทร์  จำนงชอบ
 
138 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 71 เงิน 11 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นายณรงค์ฤทธิ์  เลิศอาวุธ
2. นายนิภาพร  คำมะบุตร
 
1. นายอดิศร  ชาน้อย
 
139 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวกรรณิการ์  นาอุดม
2. นางสาวปาลิดา  ดอนเสนา
3. นายลิขิต  โพธิลุด
 
1. นางสาวฉัตราภรณ์  นาเมืองรักษ์
2. นางสาวบุญเลิศ  ฉอดนอก
 
140 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 71.8 เงิน 5 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. นางสาวจันทร์จิรา  ดอนอ่อนสา
2. นางสาวนภสร  พรมเมตตา
3. นางสาวบุษชา  ศรีหนองเป็ด
 
1. นางสาวศรีวัย  กัณหาไธสง
2. นางอรวรรณ  ศรีพล
 
141 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 78.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กหญิงปพิชญา  ปิยะทัตศรี
2. เด็กหญิงปิยธิดา  งามงอน
 
1. นางสาววิชุลดา  พรมเดื่อ
 
142 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 70 เงิน 6 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นายฉัตรชัย  อุตรมงคลกุล
2. นายธนกฤติ  รักษ์มณี
3. นายธนาวุฒิ  อ่อนละมัย
4. นายเตวิท  อธิราชเทวิน
 
1. นางสาวนิภารัตน์  โชคสุวัฒนสกุล
2. นางศิราภรณ์  สวงโท
 
143 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงศศิธร  นามหนองอ้อ
2. เด็กหญิงอมิดสา  นามาจอมศรี
3. เด็กหญิงอรพรรณ  โมกหอม
 
1. นายวิโรจน์  เมืองงาม
2. นางสาวสาวิตรี  ภู่ชัยภูมิ
 
144 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 77.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  แซ่จึง
2. เด็กหญิงปราณี  พุทธา
3. เด็กชายสหรัฐ  สุขสายบัว
 
1. นายวิโรจน์  เมืองงาม
2. นางสาวสาวิตรี  ภู่ชัยภูมิ
 
145 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 78.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงกชนุช  เปล่งวรรณ
2. เด็กหญิงนันทนัช  เมืองแสน
3. เด็กหญิงศิริลักษณ์  เอี่ยมวงษ์
 
1. นางกันทิพา  กลิ่นมาลี
2. นางอัจจิมา  ฦาชา
 
146 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวกัณฐิกา  มาสิงห์
2. นางสาวนงนาฏ  ภูมิธิ
3. นางสาวสุจิตรา  แทนมืด
 
1. นางนงค์นุช  คชา
2. นางสาววรรณภา  เกิดศิริ
 
147 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 77.6 เงิน 6 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นางสาวภัทรวดี  ภูมิดอนไสย์
 
1. นายวีระศักดิ์  หิรัญคำ
 
148 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 77.9 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวจิตติมา  หนชัย
2. นายจิตริน  สามารถกุล
3. นายนิวัฒน์  ไชยพิมพ์
 
1. นายบรรหาร  เจ๊กนอก
2. นายศิริพักร์  แวงชัยภูมิ
 
149 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78.66 เงิน 13 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. เด็กหญิงพรนภา  ผางชัยภูมิ
 
1. นางศิริพร  เนาวะเศษ
 
150 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 75 เงิน 13 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นางสาวกรหทัย  บัวนุภาพ
 
1. นางศิริพร  เนาวะเศษ
 
151 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 75 เงิน 10 โรงเรียนโนนสะอาดวิทยา 1. นายศิครินทร์  สีพล
 
1. นางศิริพร  เนาวะเศษ
 
152 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 71.2 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวจันทิมา  พาละแพน
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
153 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 76.85 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  สงค์ไมล์
2. เด็กชายญานุปอน  คำนึงผล
3. เด็กหญิงปาริชาติ  ฝ่ายกลาง
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  หาญแจ้
5. เด็กชายอุดมศักดิ์  ศรีวงษ์
 
1. นายมานิจ   โม้แก้ว
2. นางวลิดา  ชาวนา
 
154 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 74.8 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นายจตุพร  เข็มมี
 
1. นางสาววรรณนา  เพ็ชรโต
 
155 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวนงนาฏ  ภูมิธิ
 
1. นางสาววรรณนา  เพ็ชรโต
 
156 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวจันทิมา  พาละแพน
2. นางสาวสริตา  อาจกล้า
 
1. นางสาววรรณนา  เพ็ชรโต
 
157 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 75.95 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวจันทิมา  พาละแพน
2. นางสาวประภาพร  ชมภู
3. นายสัมฤทธิ์  น้อยจันทร์
 
1. นางนงค์นุช  คชา
2. นายสิทธิชัย  เทียนพลกรัง
 
158 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงจิรวดี  เป้าหินตั้ง
2. เด็กหญิงมานิสา  ดีสดใส
 
1. นายสงกรานต์  อาบสุวรรณ์
2. ว่าที่ร้อยตรีสมพร  ปราบนอก
 
159 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 75 เงิน 5 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกุลสตรี  เวทย์โส
2. นางสาวณัฐสินี  สึมกำบัง
 
1. นายสงกรานต์  อาบสุวรรณ์
2. นายสรวิศ  ศิริมนตรี
 
160 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76.8 เงิน 9 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงนุชรี  มีอำนาจ
2. เด็กหญิงวิภาดา  พุทธโค
3. เด็กหญิงวิภาวดี  ชาคาร
 
1. นางสาวนัฏฐา  แต่งพลกรัง
2. นายนิติพงศ์  กำไรเงิน
 
161 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 75 เงิน 10 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวละอองดาว  บุญคง
2. นางสาววรรณวิสา  มีศีล
3. นางสาวสกาวเดือน  บุญคง
 
1. นางสาวนัฏฐา  แต่งพลกรัง
2. นายนิติพงศ์  กำไรเงิน
 
162 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 75 เงิน 6 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวกัลย์สุดา  อาจวงษ์
2. นางสาวมนัสชนก  ชัยมีเขียว
3. นายสาธิตย์  หาญมนต์
 
1. นายพชรกร  พั่วแพง
2. นางสมันตชิดา  ฦาชา
 
163 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 70.9 เงิน 9 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวธันยพร  ตุลาการ
2. นายวรุต  โอมชัยภูมิ
3. นางสาวสุภาวดี   เชื้อชัย
 
1. นายพชรกร  พั่วแพง
2. นางสมันตชิดา  ฦาชา
 
164 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 78.14 เงิน 4 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  จักรพันธ์
2. เด็กหญิงพรพิมล  พรหมมานนท์
 
1. นายวรณัฐ  ทีบัวบาน
2. นางสมันตชิดา  ฦาชา
 
165 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 73.57 เงิน 5 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นายธีรไนย  ภูมิหนองเป็ด
2. นายเกรียงไกร  ม่วงเพ็ชร
 
1. นายวรณัฐ  ทีบัวบาน
 
166 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวมินตรา  วงลิลา
2. นางสาววิไลวรรณ์  คลังวงษ์
 
1. นางทัศนีย์  ร่างเจริญ
2. นายเทพพร  ร่างเจริญ
 
167 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 72.71 เงิน 4 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. เด็กหญิงชฏาพร  ลาดรัมย์
2. เด็กชายภูเบศร์  อยู่แก้ว
3. เด็กหญิงโสรยา  กลิ่นศรีสุข
 
1. นางสาวกนกวรรณ  หาญเสนา
2. นางทองม้วน  พิขุนทด
 
168 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 75 เงิน 8 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวณัฐณิชา  เตียวสุวรรณ
2. นางสาวบุญญานันท์  บุญประคอง
3. นางสาวบุญญารัตน์  บุญประคอง
 
1. นายสุรศักดิ์  ฝาชัยภูมิ
 
169 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 79.8 เงิน 4 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. นางสาวนฤมล  นุ่มครบุรี
 
1. นายประจวบ  เพิ่มพูล
 
170 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74.86 เงิน 5 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงกรทิพย์  จิตรเสงี่ยม
2. เด็กหญิงกฤษญา  คงมั่น
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  แนวงาม
 
1. นางจำรูญลักษณ์  ชำนาญ
2. นางเบญจมาพร  บุญประภาศรี
 
171 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 74.3 เงิน 6 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวจุฑามาศ  ผักบัวคำ
2. นางสาวสุนิษา  ประทุมพงษ์
3. นางสาวอรนุช  แผลงศร
 
1. นายธีระพันธ์  พานนนท์
2. นางสาวสุคลทิพย์  ถนอมชีพ
 
172 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 77 เงิน 4 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. นายภูวดล  สอนชัยภูมิ
2. นางสาวอลิษา  คนบำรุง
 
1. นางชูศรี  จันทร์หอม
2. นางนิยดา  ภูคงคา
 
173 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 75.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวณัฐนิชา  ขวัญวงษ์
2. นางสาวธันยา  คล้ายขยาย
3. นางสาวนภัสรา  ชูสกุล
 
1. นางกรองมาศ  ศรีจันทร์
2. นางสาวเนตรทราย  สุขนาแซง
 
174 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 77.66 เงิน 4 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงดวงฤดี  จรไธสง
2. เด็กหญิงรัชนีพร  วงษ์สาลี
3. เด็กหญิงสุรีรัตน์  เพชรัตน์
 
1. นางจินตนา  เดชสูงเนิน
2. นายบุญเริง  ลบบำรุง
 
175 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 78.6 เงิน 9 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงณัชญา   ศรีสิงห์
2. เด็กหญิงเกตุสุดา  คะณาเนปะ
3. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  เพียรยิ่ง
 
1. นายศรุตยา  ปัจฉิมา
2. นางเลอลักษณ์   เจริญ
 
176 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 72.65 เงิน 8 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นายนัทพงศ์  จุไร
2. นายพันธ์ศักดิ์  บาศรี
3. นางสาวศุภรานันท์  พงษ์พันนา
 
1. นางสาวประนอม  จงจิตต์
2. นายสิทธิชัย  ปิดตาลาคะ
 
177 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79.57 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงนิรมล  ใจจันทึก
2. เด็กหญิงปิยภรณ์   เต็งชัยภูมิ
 
1. นายบุญเกิด  ยศรุ่งเรือง
2. นายมนัส   ศรีเฉลิม
 
178 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 78.57 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวพนิดา  ปิดสายะ
2. นางสาวเกวลิน  กุลนาฝาย
 
1. นายมาโนช  อิ่มวิเศษ
2. นายสมควร  ลีโนนอด
 
179 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 74.45 เงิน 6 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวบัณฑิตา  กลับโพธิ์
2. นางสาวรุ้งทอง  หอมฟุ้ง
3. นางสาวศศิธร  หาญณรงค์
 
1. นางสาวทิพวรรณ  เลียงผา
2. นางสุภาภรณ์  ศรัทับทิม
 
180 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 78.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวขวัญเรือน  สีหามาตร
2. นายณัฐกิตติ์  งานรุ่งเรือง
3. นางสาวนริศรา  เวียงสันเทียะ
4. นางสาววิมลสิริ  สีนาค
5. นายเอกราช  คำจัตุรัส
 
1. นางสาวอิรวดี  ทานะสุข
 
181 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 77.71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายธีระศักดิ์  ผลเจริญ
2. เด็กหญิงบุษกร  โคตะลี
3. เด็กหญิงปวีณา  คิงสกุล
4. เด็กหญิงสุทธนุช  เทพสุรินทร์
5. เด็กหญิงเกศสุดา  อินสูงเนิน
 
1. นางพรทิพย์  ภูวนารถ
2. นางสาววิไลวรรณ  จันทะโลลน
 
182 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงวิยะดา  อาชนะไชย
 
1. นางสาวพชรกมล  บุดดีสอน
 
183 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 77.6 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายวิพงษ์ศักดิ์  ใยลีอ่าง
 
1. นางสาววิราวรรณ  คำประวัติ
 
184 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน 14 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงสิรินธร  แต่งโยธา
2. เด็กหญิงอรทัย  มนทาทิพย์
 
1. นายการุณ  วัฒนโสภณวงศ์
2. นางนงลักษณ์  คะมาวิวัฒนานนท์
 
185 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นางสาวแก้วภิญญา  เจริญไวย์
 
1. นางบัวกนก  วัชรปรีดา
 
186 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 73 เงิน 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายธนพล  ดวงเงิน
2. นายธนภัทร  คันธศิริ
3. นายพงศธร  ตอเงิน
4. นายพิสิฐ  คงนะ
5. นายเจษฎา  ฝาชัยภูมิ
 
1. Mr.Jackson  Scott
2. นางวิไลรัตน์  ภูงามเชิง
 
187 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 75.33 เงิน 9 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กหญิงชลธิชา  ดอนเตาเหล็ก
 
1. นางสาวรัตน์ติยา  วรสาร
 
188 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 79.05 เงิน 7 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวจิราพร  ศรีถาวร
 
1. นางสาวรัตน์ติยา  วรสาร
 
189 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวขนิษฐา  วงษ์ผม
2. นางสาวน้ำฝน  ศรีนอก
3. นายพิพัฒน์  มะโนศรี
4. นายวีระพล  ขำชัยภูมิ
5. นางสาวเบญจมาศ  ประทีปเมือง
 
1. นายชนาธิป  สิทธิพรหม
 
190 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กหญิงศิรประภา  เพ็งจุน
2. เด็กหญิงศุภศิริ  ศุภรตรีทิเพศ
3. เด็กหญิงเครือแก้ว  ธนาไสย์
 
1. นางนิลวรรณ  เขียนเขว้า
2. นางวรัญญา  ดหนชัย
 
191 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76.8 เงิน 9 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  โพธิ์นอก
2. เด็กหญิงผกามาศ  สุขขี
3. เด็กหญิงรวิปรีญา  ปะสาวะทัง
 
1. นายวัฒนา  ปัจจังคะตา
2. นายอิสระพงษ์  คงแสง
 
192 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 77 เงิน 8 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นายจักรกฤษณ์  เผืยดนอก
2. นางสาววันวิสา  ผู้นอก
3. นางสาวสิริวิมล  ปะตาทะโย
 
1. นายธนกร  วรรณชัย
2. นายอิสระพงษ์  คงแสง
 
193 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายศุภกานต์  ศิริรุ่งเรืองวิชญ์
 
1. นางประสานพันธ์  พลทะยาน
 
194 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงกิตติมา  ผ่านอ้น
 
1. นางทิพย์วัลย์  ศรีจันทึก
 
195 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. เด็กหญิงนัทภรณ์  เพ็ญขุนทด
2. เด็กหญิงปิยธิดา  ภูวรานนท์
 
1. นางมยุรี  อักษรจันทร์
2. นางอุทัยวรรณ  วงศ์พัฒน์
 
196 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 73 เงิน 7 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวจันจิรา  หลีทองหล่อ
2. นางสาวหนึ่งฤทัย  ฟ้าครอบ
 
1. นายเทวนาถ  เติมวุฒ
2. นายโชติ  ภูมิชัยศักดิ์
 
197 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 74.8 เงิน 4 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. นายฐิตินันท์  เดชอุดมพร
 
1. นายชั้น  ภักดีศิริวงษ์
 
198 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 76.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  กงพาน
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ค้าสมบัติ
 
1. นางปราณี  สอนไธสง
 
199 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 71.2 เงิน 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงบุษยา  บุญรักษา
 
1. นางสาวชนิสรา  ชาติทหาร
 
200 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 75.66 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวนางสาวสุรัสวดี  บุญชู
 
1. นางสาวพัณนพัสราภรณ์  ศรีพิทักษ์
 
201 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 76.75 เงิน 11 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวกุลพัทธ์  เสร็จขุนทด
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
202 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 71.75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายจิรายุ  สังสีแก้ว
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
203 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 71.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นายจิรายุ  สังสีแก้ว
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
204 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 74.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวสุวรรณา  จันทร์พงษ์
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
205 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 76.25 เงิน 4 โรงเรียนเพชรพิทยาสรรค์ 1. นางสาวเยาวลักษณ์  ยึดพวก
 
1. นางอุ้มพร  จำเริญสุข
 
206 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน 10 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงนันทินี  โผยเขียว
2. เด็กหญิงอุมา  กงชัยยา
 
1. นายนพรัตน์  ลันทูล
2. นายมานะ  มอไธสง
 
207 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 70 เงิน 12 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวจินตหรา  อ่อนบัวขาว
2. นางสาวเมริยา  ฝาชัยภูมิ
 
1. นายนพรัตน์  ลันทูล
2. นายมานะ  มอไธสง
 
208 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายสุพินิจ  พินิจมนตรี
 
1. นางสมฤทัย  ปะวะภูทะ
 
209 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บุญเกิด
 
1. นางกนกลดา  เรืองศรีอรัญ
 
210 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 71 เงิน 6 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. นางสาวภัทธิราภรณ์  เวียงชัยภูมิ
2. นางสาวศิริขวัญ  แก้งคำ
 
1. นางสาวรัตน์ติยา  วรสาร
2. นายสายัณห์  ปุยภูงา
 
211 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 74.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. เด็กหญิงพัทธนันท์  ครองสมบัติ
 
1. นายสุริยา  นาคะพงษ์
 
212 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวชยาภรณ์  แพมขุนทด
 
1. นายสุรสิทธิ์  รชตมงคลวิทย์
 
213 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 77.33 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 1. นางสาวปวีณา  ศรีภูษณาพรรณ
 
1. นายสุรสิทธิ์  รชตมงคลวิทย์
 
214 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กชายพรชัย  ภักดีพงษ์
 
1. นายเกรียงไกร  แคนคลอง
 
215 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 74.75 เงิน 8 โรงเรียนกุดตุ้มวิทยา 1. เด็กหญิงอรอุมา  จันเพ็ง
 
1. นายเกรียงไกร  แคนคลอง
 
216 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงนิชาภัทร  เวียงทอง
2. เด็กหญิงอารียา  แพงแก้ว
3. เด็กหญิงเกศรา  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
2. นางสาวอรมรัตน์  มาตรวงษ์
 
217 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 79 เงิน 5 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวสัณห์สินี  คมขุนทด
2. นางสาวสุธิดา  คชสารทอง
3. นายเกียรติศักดิ์  ศิลารักษ์
 
1. นางสาวสุเนตร  แก้งคำ
2. นางสาวอมรรัตน์  มาตรวงษ์
 
218 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 78 เงิน 4 โรงเรียนเริงรมย์วิทยาคม 1. นายทองสุก  ชูเจริญ
2. นางสาวอนุสรา  อยู่จัตุรัส
 
1. นางสาวธันยพร  จำปาขันธ์
2. นางรัตนาภรณ์  กิจขุนทด
 
219 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.4-ม.6 78.2 เงิน 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวธนัชชา  ทองมาก
 
1. นางเบ็ญจมาศ  สารีผล
 
220 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายธนากร  เอกศรี
 
1. นางสาวอรทัย  สวัสดิ์นะที
 
221 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงปวริศา  ยังส้มป่อย
2. เด็กหญิงละอองดาว  ใจสืบจร
3. เด็กหญิงสุกัญญา  โง่นแน่น
4. เด็กหญิงสโรชา  พลแสน
5. เด็กหญิงเอวิกา  มีอายา
 
1. นางสาวจารุลักษณ์  บัวภาเรือง
2. นางเบ็ญจมาศ  สารีผล
 
222 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 77.08 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวทิวาพร  โทนผุย
2. นางสาวพนิดา  ซุ่มพุทรา
3. นางสาวพัชรี  นิสัยตรง
4. นางสาววัชรี  นิสัยตรง
5. นางสาวสุนิสา  ทรัพย์สุวรรณ
 
1. นางสาวจารุลักษณ์  บัวภาเรือง
2. นางเบ็ญจมาศ  สารีผล
 
223 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษจีน ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ตุลาการ
 
1. นางสาววิลาวรรณ  ธีระเศวต
 
224 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 72.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายวรวุฒิ  คำมี
 
1. นางสาวกนกวรรณ  อุ๋ยสุวรรณ
 
225 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 79.2 เงิน 6 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวกาญจนาพร  เดียนกระโทก
2. นางสาวรัชนีกร  คำแก้ว
3. นางสาวอรัญญา  สุมิน
 
1. นายจรูญ  เฝิงสูงเนิน
2. นายสายัณย์  เนียนไธสง
 
226 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 70.64 เงิน 8 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงชมพูนุช  คงม่วงหมู่
 
1. นางสาววาสนา  สูงชัยภูมิ
 
227 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 76 เงิน 6 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวนรีรัตน์  หนูมี
2. นางสาวเบ็ญจพร  บุญสอน
 
1. นางสาวนิติญา  ภูแชมโชติ
2. นางสาววาสนา  สูงชัยภูมิ
 
228 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 76.4 เงิน 8 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กชายกิิติชัย  อังสอน
2. เด็กหญิงน้ำฝน  สุริวงค์
3. เด็กหญิงประกายพลอย  เพชรไพบูลย์
4. เด็กชายศราวุธ  พลแสน
5. เด็กชายสมชาย  ศุภสาร
 
1. นางสาวจันทณา  จอกน้อย
2. นายนิธิพัฒน์  แก้วไกรไทย
 
229 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 76.16 เงิน 6 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวกมลรัตน์  วงศ์ประทุม
2. นางสาววรรณิศา  ศรีวิจารย์
3. นางสาวสมใจ  ศุภสาร
4. นางสาวสิริยากร  กองน้อย
5. นางสาวสุปราณี  เนียมกลั่น
 
1. นายนิธิพัฒน์  แก้วไกรไทย
2. นางสาวยุพาภรณ์  หาญเยี่ยม
 
230 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 76.25 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวชริญญา  ลาภโสภี
2. นางสาวสุภาวดี  เกิดสมบูรณ์
3. นางสาวสุวนันท์  ขวัญพูล
 
1. นางสาวสายสมร  โกสันเทียะ
2. นางสุรางค์รัตน์  ป้อมสุวรรณ
 
231 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงชนาภา  บำรุงภักดี
2. เด็กหญิงปรารถนา  ภิญโญพันธ์
3. เด็กหญิงวาสนา  กันชัยภูมิ
 
1. นางสาวชญาภา  ชาลีเขียว
2. นายเอกภพ  คำสอน
 
232 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวจอมขวัญ  ภิญญโญภาพ
2. นางสาวสุภาพร  มติยภักดิ์
 
1. นางสาวชญาภา  ชาลีเขียว
2. นายสิงหะ  ปิ่นวิเศษ
 
233 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 76.05 เงิน 5 โรงเรียนภูเขียว 1. นายจุฑา  พรพนมชัย
2. นายศักดา  ชาลีเปลี่ยม
3. นายเลอพงษ์  เรืองศริวิรัตน์
 
1. นางเปลี่ยมศรี  เลิศขามป้อม
2. นางเสาวภา  ทิพย์รักษ์
 
234 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76.43 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ทองสุขแจ้ง
2. เด็กชายภาคฎมิ  เจียระนัย
 
1. นายวิชิต  ชัยวงษ์
2. นางเกต  ชูสุข
 
235 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 75.25 เงิน 12 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวจันจิราพร  ลิ้วกระโทก
 
1. นายวีระศักดิ์  ศรีภู
 
236 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 77 เงิน 8 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. นางสาวปาริณี  ปััจจูมลี
 
1. นางพัชรินทร์  ก้อนเงิน
 
237 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงนพวรรณ   ศรีราชา
2. เด็กหญิงรุ่งนภา   สังข์นาง
3. เด็กหญิงศุภรัตน์  แนววิลัย
4. เด็กชายเกริกเกียรติ   จันทร์วิเศษ
5. เด็กหญิงเมรยา   พันแฮด
 
1. นางมณีรัตน์   หล้าศักดิ์
2. นายโชติช่วง  ต่อชีพ
 
238 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 78.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงณัจฉลดา  หมู่โสภิญ
2. เด็กหญิงพัชรีพร  ฮ้อยป้อง
3. เด็กหญิงศศิธร  นุ่มรุ่ง
4. เด็กหญิงอรอุมา  แนวสุภาพ
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แลภูเขียว
 
1. นางมณีรัตน์   หล้าศักดิ์
2. นายโชติช่วง  ต่อชีพ
 
239 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 78.5 เงิน 4 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นายกิตติ  สีกุดเรือ
2. นางสาวดุษดี  หอมดวง
3. นายวัชรพงษ์  จันแผ่
4. นายสรายุทธ  พรมรักษ์
5. นางสาวอินทุอร  สีหาวัตร
 
1. นางพนม   ศรีสกุล
2. นางมณีรัตน์   หล้าศักดิ์
 
240 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กชายภูวนารถ  ลากุล
2. เด็กหญิงสุนิสา  สอนเวียง
3. นางสาวเบญจมาศ  ผลทวี
 
1. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
 
241 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. เด็กหญิงเบญจมาศ  เยือกเย็น
2. เด็กหญิงไอรดา  ชาลีรักษ์
 
1. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
 
242 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นายพินิตย์  อักขระ
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
 
243 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 79 เงิน 4 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวนันทิชา  คำพาอินทร์
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
244 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงพัชริตา  เหล่าดี
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
245 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77.66 เงิน 7 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงทักษิณา  วันแปลก
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
246 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล 1. เด็กชายปรินภัทร  ยารญาณ
 
1. นางสาวประภัสสร  พิเภก
 
247 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงวชิรญาณ์  คำลือ
2. เด็กชายเกริกพล  ลือกำลัง
3. เด็กหญิงเปรมฤดี  อิทธิมงคลกุล
 
1. นางปิยธิดา  สารฤทธิ์
2. นางมยุรี  สุขสนิท
 
248 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78.33 เงิน 6 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงหัทยา  เครือปัญญา
 
1. นายวีระชัย  คุณล้าน
 
249 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74.71 เงิน 6 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา 1. เด็กหญิงชวัลรัตน์  ประนามเก
2. เด็กหญิงสญามน  มณีแก้ว
3. เด็กชายไกรสร  ทองหมาย
 
1. นางขัตติยา  อำคาศักดิ์
2. นางสาวธนัฏฐา  ธนกิตตินันท์
 
250 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 74 เงิน 10 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาววราภรณ์  บุตตะเขียว
 
1. นายวันนัด  โพธิ์กะต้น
 
251 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 79 เงิน 5 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวกาญจนา  ผลานิสงค์
2. นางสาวปิบนุช  คำมูลคร
3. นายภัทราวุธ  โพพันทะราช
 
1. นายวันนัด  โพธิ์กะต้น
2. นางสาวอรอุมา  ขันทะศรี
 
252 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74.4 เงิน 7 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น 1. เด็กชายคำรณ  คำพวง
2. เด็กชายชินกร  พลายระหาญ
3. เด็กหญิงอภิญญา  เข็มภูเขียว
 
1. นางนงลักษณ์  พรหมเมตตา
2. นางสาวรวงข้าว  นามแสง
 
253 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกรกนกภรณ์  ภมรวงศ์ขันธ์
2. เด็กหญิงกัญญานัฐ  เจริญศิลป์
 
1. นางสาวดวงใจ  ปราบงูเหลือม
2. นายเอนก  สีหาแสน
 
254 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  วงษ์สำราญ
2. เด็กหญิงประภัสสร  น้อมสุระ
 
1. นายดุสิต  ทองวรรณ
 
255 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูเขียว 1. นางสาวนริศรา  โชคบัณฑิต
 
1. นางสาวละมัย  มังดินดำ
 
256 ภาษาต่างประเทศ Story Telling ม.1-ม.3 72.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงสายสุดา  มะลิแย้ม
 
1. นางสาวกัญจนา  บัวไสว
 
257 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงนิตติยา  เย็นปัญญา
 
1. นางนัฐทิยา  วันดี
 
258 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงกาญจนา  เชื้อไพบูลย์
 
1. นางรัตนาภรณ์  แต่งผิว
 
259 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 78 เงิน 5 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวเจนจิรา  ปรีดีวงศ์
 
1. นางรัตนาภรณ์  แต่งผิว
 
260 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 78 เงิน 9 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวน้ำทิพย์  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาววรารัตน์  กาหลง
 
261 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 71 เงิน 10 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงอัจฉริยา  ดีหนองเป็ด
 
1. นางสาวธนันภรณ์  เรืองโต
 
262 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 75 เงิน 7 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวพรวดี  แซงผุย
2. นางสาวอรณิชา  มหิตยา
 
1. นางสาววรารัตน์  กาหลง
 
263 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. เด็กหญิงพีรภรณ์  ฉากงาม
2. เด็กหญิงสิริลักษณ์  ชาญเดช
3. เด็กหญิงอรุณี  วงศ์หาริมาตย์
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
264 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 79 เงิน 5 โรงเรียนหนองคอนไทยวิทยาคม 1. นางสาวพนิดา  เจริญเกียรติ
2. นางสาวรัชฎาภรณ์  ประสมสี
3. นางสาวสุจิตรา  กองพา
 
1. นางนภาพงษ์  พานนนท์
 
265 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77.6 เงิน 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงทัศพร  ฉิงโพธิ์
2. เด็กหญิงรัตติยากร  มีสุข
3. เด็กหญิงวิชญาดา  เบ็ญจวรรณ์
 
1. นางบุหลัน  วิชัด
2. นางวารุณี  บุญทัน
 
266 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวบุษกร  เวทย์กิตติพฤกษ์
2. นางสาวศิริวรรณ  วงค์สูงเนิน
 
1. นายวิเชียร  แสนน้อย
2. นางสาวสุพัตตรา  พิพิธกุล
 
267 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงชรินทร  โอษชัยภูมิ
2. เด็กหญิงน้ำฝน  สร้างประโคน
3. เด็กหญิงพรพรรณี  จงทอง
 
1. นางสาวธนันภรณ์  เรืองโต
 
268 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กชายวิวัฒน์  ทีปประสบ
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  อาจศิริ
 
269 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 76 เงิน 7 โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวณัฐวรรณ  วงษ์ละคร
2. นางสาวทิยานันท์  มูลมณี
3. นางสาวอนุชตรา  อุปชิน
 
1. นางสาววรารัตน์  กาหลง
 
270 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นายพรพรรณ  แย้มฎีกา
 
1. นายพรเทพ  ร่าเริงใจ
 
271 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงวิภาพร  ดิษฐเนตร
2. เด็กหญิงสมปรารถนา  อยู่โคกสูง
 
1. นางสาวชนิศา  วงศ์แก้ว
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงยศสรัล  ชื่นอารมย์
 
272 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 75.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. นางสาวนิภาพร  หาญละคร
 
1. นางดาวรุ่ง  ศิริภูมิ
 
273 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 77.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงณัชชา  พุ่มพวง
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  ลีดี
3. เด็กหญิงรติกานต์  จำปาบุรี
4. เด็กหญิงสุกัญญา  มณีชาติ
5. เด็กหญิงสุทามาศ  ธงชัย
 
1. นางณัฐวรรณ  มานิชพงษ์
2. นางสุภาภรณ์  นิสสัยหาญ
 
274 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 72.5 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวกนกพร  คนที
2. นางสาวณัฐธิดา  เณรสุวรรณ์
3. นางสาวพิจิตรา  เครืออยู่
4. นายศุภกร  เทียนวงศ์
5. นายสุวะศักดิ์  ยันบัวบาน
 
1. นางณัฐวรรณ  มานิชพงษ์
2. นางสุภาภรณ์  นิสสัยหาญ
 
275 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงสุชา  หมวคคำ
 
1. นางชุลีพร  สังข์ทอง
 
276 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 77 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวจุลดา  ลือคำหาญ
 
1. นางชุลีพร  สังข์ทอง
 
277 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76.2 เงิน 6 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงนิศารัตน์  เนตรขัน
2. เด็กหญิงบุษกร  สวงโท
3. เด็กหญิงสุพัตรา  เนตรขัน
 
1. นายชาติชาย  กัญญาสาย
2. นางประภัสสร  เด็ดแก้ว
 
278 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กชายวิชัย  บริบูรณ์
2. เด็กชายเอกภพ  บรรเทากุล
 
1. นางสาวชมพูนุช  ชัยหมอก
2. นางประภัสสร  เด็ดแก้ว
 
279 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กชายจิณณวัตร  บำรุง
 
1. นายชาติชาย  กัญญาสาย
 
280 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 73.37 เงิน 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายฐิติโชติ   พงษ์สระพัง
2. เด็กชายณัฐรัตน์   อาพัดนอก
3. เด็กชายดนุเดช   วงษาโท
4. เด็กชายพงษ์กฤษฎิ์   เลไธสง
5. เด็กชายอาทิตย์  อุไรรัมย์
 
1. นายสมศักดิ์  เอี่ยมสุวรรณ์
 
281 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 79.8 เงิน 6 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายธีรธร   เกตวัลท์
2. เด็กหญิงพัชมน   ยาขามป้อม
3. เด็กหญิงวรรณภา  สนิทไทย
4. เด็กชายสิปปกร   ชาบำเหน็จ
5. เด็กชายอิฐผล  ศรีปัตเนตร
 
1. นางชนิกา   นราพงษ์
2. นางสาวบุญเพ็ง   ข้อโนนแดง
 
282 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 75.1 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. นางสาวชะไมพร  มอไธสง
2. นางสาวณัฐมล  รักษาภักดี
3. นางสาวนิภา  สุขขี
4. นายนิรุธ  จันทร์สว่าง
5. นายพงศกร   พิบูลย์สังข์
6. นายพงษ์ศักดิ์  มีลาภ
7. นางสาวพรพรรณ  โพธิพัฒน์
8. นางสาวพวงพยอม  กบค้างพลู
9. นางสาวพัชรา  พามี
10. นางสาวรัตนาภรณ์  พันธุมาลา
11. นางสาวสุนิษา  ถาวงษ์กลาง
12. นายอรรถพล  ยศรุ่งเรือง
13. นางสาวเกศดา  สุวรรณโคตร
14. นางสาวเกษณี  ลีขามแก
15. นางสาวแสงระวี  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาวกนกวรรณ  แก้วคุณ
2. นางสาวธนันภรณ์  เรืองโต
3. นางสาวบังอร  บำรุงเก่า
4. นายมานะ  มอไธสง
5. นางอุไร  กางกรณ์
 
283 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 72.33 เงิน 5 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. เด็กหญิงฐิตินันท์  สุริยวงศ์
2. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  เปรมใจ
3. เด็กชายอนุวัฒน์  ภูมิคอนสาร
 
1. นายพรมสันต์  ชานนท์เมือง
2. นางสุทัศนา  ขันแข็ง
 
284 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 71.6 เงิน 4 โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวสุภาพร  ชำนาญการ
2. นางสาวอารีย์  ค้ำยาง
3. นางสาวอุไรวรรณ  กุญชรณรงค์
 
1. นายนิสิต  ศรีเสริม
2. นายเถลิงศักดิ์  แฝงบุบผา
 
285 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 70.71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. เด็กหญิงปิยฉัตร  พืชขุนทด
2. เด็กหญิงพรผกา  โชติราศรี
3. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  เฝ้าหนองดู่
4. เด็กหญิงวิรัญญา  เหล่าทองสาร
5. เด็กหญิงสาวิตรี  คดีเวียง
 
1. นายติณภพ  สีดากุล
 
286 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเขว้าวิทยายน 1. นางสาวจริยา  จรัสศรี
2. นางสาวนรินธร  แคเขว้า
3. นางสาวเมริสา  พึ่งสกุล
 
1. นางสุภิญญา  แวงชัยภูมิ
 
287 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 73.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นางสาวนันทนา  มั่งกลาง
 
1. นายถาวร  ดีอ่อน
 
288 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจัตุรัสวิทยาคาร 1. เด็กหญิงภาณุมาศ  เกิดด้วง
2. เด็กหญิงยุภาพร  ถานอาจนา
3. เด็กหญิงสุภาวดี  ศรีใส
 
1. นางสาวณัฐชญามาศ  คำพิทักษ์
2. นางณัฐศิรี  คำพิทักษ์
 
289 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวกนกพร  ประภาร
 
1. นายปรีชา  พิมพ์แก้ว
 
290 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 70 เงิน 5 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กหญิงพิกุลทอง  ปราบพาล
2. เด็กชายสุรินทร์  หอมคูณ
3. เด็กหญิงหยกไพรินทร์  แสนตา
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
291 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นายกรรชัย  พูนเพิ่ม
2. นางสาวลัดดา  อิ้วตาพา
3. นางสาวศยามล  ใยบัว
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
292 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กหญิงศิริพร  บุญบำรุง
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
293 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 79 เงิน 6 โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นางสาวสายธาน  อุตโต
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
294 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ลึกบุ่ง
2. เด็กหญิงเอมอร  บุญซ้อน
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
295 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 78 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยยางวิทยาคม 1. นายวีระพล  แก้วเวียง
 
1. นางพัชรินทร์  อิ่มเพ็ง
 
296 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 76 เงิน 16 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  เขียวแก้ว
 
1. นางเทวี  มาดา
 
297 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 77.75 เงิน 10 โรงเรียนภูพระวิทยาคม 1. นางสาวหนึ่งฤทัย  กล้าหาญ
 
1. นางเทวี  มาดา
 
298 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 74.85 เงิน 4 โรงเรียนภูเขียว 1. เด็กหญิงจามจุรี  พรหมเมตตา
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  จริงเพ็ง
3. เด็กหญิงฐิติมา  จันทร์สว่าง
4. เด็กหญิงวรรณณิศา  สีชัยปัญหา
5. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ฦาชา
 
1. นางดวงพร  คุณล้าน
2. นางวาสนา  ชัยทิพย์
 
299 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 74.75 เงิน 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวจริยา  ทองหล่อ
2. นายสราวุฒิ  บุตรสูงเนิน
3. นางสาวสุดารัตน์  พูนนกยูง
 
1. นางสาวมณีรัตน์  ปานจันทร์
 
300 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงชุติมา  อ่อนม่วง
 
1. นางละม้าย  หาญอาสา
 
301 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 75.6 เงิน 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวเสาวลักษณ์  คนยั้ง
 
1. นางละม้าย  หาญอาสา
 
302 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 70.16 เงิน 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวชันย์ชนก  ปัทมวิชัย
 
1. นางสาวสุมาลี  สิทธิวงศ์
 
303 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 74 เงิน 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวชรินรัตน์  มุ่งวิชา
 
1. นางกินนรี  สัญธิชัย
 
304 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(กาพย์ยานี ๑๑ ) ม.1-ม.3 75.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงจิรภิญญา  รักษาชน
2. เด็กหญิงพาฝัน  จันทร์เพ็ง
 
1. นางกินนรี  สัญธิชัย
2. นางสาวสุมาลี  สิทธิวงศ์
 
305 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 70 เงิน 5 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวอรพรรณ  โพธิ์จักร
2. นางสาวเบญจมาภรณ์  ศรีนาแซง
 
1. นางกินนรี  สัญธิชัย
2. นางสาวสุมาลี  สิทธิวงศ์
 
306 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 70.8 เงิน 6 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. เด็กหญิงวิภาดา  ผ่านอ้น
 
1. นายสิรพัชร์  ปิตุพรหมพันธุ์
 
307 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 75 เงิน 4 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. นางสาวกัลยา  ฤทธิ์สิง
2. นางสาวตรีเนตร  ดวงเทียน
3. นายยุทธนา  กำลา
4. นายอานนท์  บุญพิทักษร
5. นางสาวเกษราภรณ์  เอี่ยมพรม
6. นางสาวเฉลิมขวัญ  ชัยขุนทด
 
1. นางทราภรณ์  ภูอ่าว
2. นายบุญส่ง  ผาสุขมูล
3. นางอัจรา  ผดุงพล
 
308 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาววิภาวินี  คุ้มสุวรรณ์
2. นางสาวอุไรพร  โคตรสมบัติ
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
309 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นายสุรชัย  คูณแก้ว
 
1. นายฉกาจ  ภูถมทอง
 
310 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 75.86 เงิน 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  ภูอ่าว
2. เด็กชายธนุส  พิทธนูศร
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์  จิตทยานันท์
 
1. นางสาวฉัตราภรณ์  สงวนรัมย์
2. นางสาวเยาวลักษณ์  มีโพนทอง
 
311 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นายอภิวัฒน์  ศรีวิเศษ
 
1. นายสมนึก  เนียมไธสง
 
312 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองฉิม (สิงห์จันทร์บำรุง) 1. นางสาวจันทิมา  พาละแพน
 
1. นายสมนึก   เนียมไธสง
 
313 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 76.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคูเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  สิทธิวงศ์
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ลีขามแก
3. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ไพศาลธรรม
4. เด็กหญิงกาญจนา  วาวไธสง
5. นางสาวนิภาพร  วินทะไชย
6. นางสาวพรไพลิน  ชัยสามารถ
7. นางสาวมินตรา  พิเศษฤทธิ์
8. เด็กหญิงรินลณี  รักจันดา
9. เด็กหญิงศิริพร  ศรีหาอินทร์
10. เด็กหญิงสายฝน  ญาติวงศ์
11. นางสาวสุพรรษา  นครเชิง
12. เด็กหญิงสุภาวิไล  รักษาศิลป์
13. เด็กหญิงอุษณี  ญาติรักษ์
14. นางสาวเบญจมาศ  วิไธสงค์
15. นางสาวแพรพรรณ  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาวญาติกา  หงษ์ชัยภูมิ
 
314 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.4-ม.6 74.1 เงิน 7 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวกัญญาณัฐ  ปะละติ
2. นางสาวชลธิชา  หน้าดีแท้
3. นางสาวอริสา  มะธิปิไข
 
1. นางดาหวัน  อุดมทรัพย์
2. นางทับทิม  ญาณะนันท์
 
315 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 77.4 เงิน 7 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวมุกทิวา  พินิจ
 
1. นางสาววิชชุดา  เทพปฏิมาพร
 
316 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 70.75 เงิน 5 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นายกันตภณ  ธรรมดา
2. นายฐนัฐนนท์  อบมา
3. นายนิยม  บานเย็น
4. นายภานุเดช  เนียมไทสงค์
5. นายวิมล  ล้านภูเขียว
 
1. นางสาววิชชุดา  เทพปฏิมาพร
2. นายสมศักดิ์  พวงสันเทียะ
 
317 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงจันทิรา  เทียมรัตน์
2. เด็กหญิงนิรัญญา  ของหลง
 
1. นายสิทธิพงษ์  สุริยะศรี
2. นายสุนทร  นวลงาม
 
318 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 78.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวอันศยา  สร้อยขุนทด
 
1. นายสมัย  ประจวบสุข
 
319 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 73.5 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. นางสาวอรทัย  สวงโท
 
1. นายสมัย  ประจวบสุข
 
320 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวบานวิทยา 1. เด็กหญิงวรรณวดี  กาญจนมุกดา
 
1. นางสาวเพ็ญพร  เลิศประเสริฐ
 
321 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 76 เงิน 4 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นายอดิศร  รินทะลึก
2. นางสาวเบญจวรรณ  ระดากุล
 
1. นางสาวกรรณิการ์  ชัยศัตรา
2. นางขวัญทิภาพร  รอนศึก
 
322 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77 เงิน 14 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงมาริษา  ครองสุข
 
1. นางเพ็ญศรี  คงนาวัง
 
323 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 78.38 เงิน 7 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กชายวัชรพล  หลาวเหล็ก
 
1. นางเพ็ญศรี  คงนาวัง
 
324 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. เด็กหญิงสุจิตรา  ชูหนองทอน
 
1. นางยุวเรส  ราชานนท์
 
325 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 72 เงิน 8 โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวกาญจนา  บุญศรี
2. นางสาวนุสบา  กองคำ
 
1. นางจิราวรรณ  จ้อยถูเขียว
2. นางยุวเรส  ราชานนท์
 
326 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 77.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามหมอวิทยา 1. นางสาวกัลยา  สุวรรณคราม
2. นางสาวนิตติยา  จันทวงศ์
3. นางสาวรัชนก  งามสวัสดิ์
4. นางสาววันนา  สุวรรณคราม
5. นางสาวสุนิสา  เลกลาภ
 
1. นางสาวชุติกาญจน์  ปกติ
2. นายสุชาติ  ตุงชืพ
 
327 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 71 เงิน 17 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. เด็กหญิงปาณิศา  พรหมมา
 
1. นางนิศากร  อาจโยธา
 
328 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74.86 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงฌัชฌาธรณ์  วันทาแท่น
2. เด็กหญิงนุจรี  มักขุนทด
3. เด็กหญิงปณิดา  พระสุริเย
 
1. นางสาวสาครรัตน์  ท้าวจัตุรัส
 
329 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79.29 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงผจงจิตต์  สังสิทธิ์
2. เด็กหญิงพรทิพย์  จันทะบุรม
 
1. นายณรงค์  หาญจันทร์
2. นายอำนาจ  หาญรบ
 
330 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 78.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวพรทิพย์  สีมาแก้ว
2. นายฤทธิเกียรติ  คำหงษา
 
1. นางทศวรรณ  สิงห์เผ่น
2. นายอนันท์  ศรีวรรณะ
 
331 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 70 เงิน 12 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. นายสมพจน์  พรมรินทร์
 
1. นายสังคม  พลแสน
 
332 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 76 เงิน 9 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวศุภรัตน์  ส่องแสง
 
1. นางสาววิจิตรา  ผิวพรรณ
 
333 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 70 เงิน 8 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวปริฉัตร  ส่องแสง
2. นางสาวอรอนงค์  หินชัยภูมิ
 
1. นางสาววิจิตรา  ผิวพรรณ
 
334 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 73.83 เงิน 7 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. นางสาวธนิตา  สุดเนตร
2. นางสาวน้ำฝน  แซ่ลี้
3. นายพงษ์วัฒน์  พิเศษศรี
4. นางสาวพนิดา  เข็มเพชร
5. นางสาวลลิตา  ไสยวรรณ
 
1. นางปิฎกศร  ศรีจำปา
2. นางพรประภา  เพียกขุนทด
 
335 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 70 เงิน 6 โรงเรียนท่ามะไฟหวานวิทยาคม 1. นางสาวกัญยานี  นาทา
2. นางสาวมณีจันทร์  เหล่าลิ้ม
3. นายศักดิ์สิทธิ์  สีปัญหา
4. นางสาวศิริรัตน์  โฮมชัยวงศ์
5. นางสาวเสาวลักษณ์  ทองขาว
 
1. นางทองพาด  สุ่ยวงศ์
2. นางสาวธิดา  วรรณแจ่ม
 
336 ศิลปะ ประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 76.75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแท่นวิทยา 1. นางสาวกฐิน  โชคบัณฑิต
2. นายขจรศักด์  หนูสรี
3. นายจิระภัทร์  ธานี
4. นางสาวชบาไพร  คงโนนกอก
5. นายณัฐบดี  ศรีวิชัย
6. นายทักษิณ  ชาติประยูร
7. นางสาวทัศดาว  ภิญโญฤทธิ์
8. นางสาวทิพย์ติวรรณ  แก้วธรรม
9. นายธนัญชัย  เสาทอง
10. นายธวัชชัย  โชคบัณฑิต
11. นายธีระพงษ์  ทองดี
12. นายธีระพงษ์  ทองดี
13. นางสาวบัณฑิตา  ชำนาญ
14. นางสาวบุษบา  พรวงสูงเนิน
15. นายปฏิภาณ  ส่งสุข
16. นายผดุงศักดิ์  กุลทวง
17. นางสาวพรนิภา  รัมณีย์
18. นางสาวพัชรี  ไทยบำรุง
19. นางสาวพัฒนาวดี  เทือกอุด
20. นายพูนศักดิ์  ชำนาญพล
21. นายยืนยง  ทรงคาศรี
22. นางสาวรัตนา  เหลาปัญญา
23. นางสาววนิดา  พามี
24. นางสาววราภรณ์  คลังคำถา
25. นายวันนิสา  พรแสน
26. นางสาววาสนา  โคตรศรี
27. นางสาววิชุดา  ลารัตน์
28. นายวิญญู  ผานิล
29. นางสาวศิรินภา  สมวงษา
30. นางสาวศิริวรรณ  จันทร์นันต์
31. นางสาวศิลป์ศุภา  แก้วกาหลง
32. นายสราวุฒิ  แผลงศาตรา
33. นางสาวสวงสุดา  โชคบัณฑิต
34. นางสาวสุกัญญา  กาญจนะกูล
35. นางสาวสุชาดา  ขาวผ่วน
36. นายสุทัศน์  แสงเดือน
37. นายอติพล  พงพันนา
38. นายอลงกต  คำภาเขียว
39. เด็กชายเบญจวรรณ  สุนทรพงษ์
40. นางสาวเพ็ญนภา  ช่างหล่อ
 
1. นายตชาชาต  ฝอยวารี
2. นายปรัชญาณี   ไทยน้อย
3. นายฤทธิชัย  มาปัสสาเดชากุล
4. นายสุรชัย  มรรควัน
5. นายอนุชา  ทวีสินธุ์
 
337 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78.2 เงิน 11 โรงเรียนชีลองวิทยา 1. เด็กชายณรงค์  คุ้มมิตร
2. เด็กชายอนาวิน  จุลหอม
 
1. นายชัชวาล  ต่อชีพ
2. นางสาวปัณณพรณัฏฐ์  พรมเมตตา
 
338 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.4-ม.6 73.3 เงิน 4 โรงเรียนเทพสถิตวิทยา 1. นางสาวปนัดนา  ประจักษ์กานต์
2. นางสาวสุจิตรา  ฟักเนียม
3. นางสาวเสาวรส  คนยั้ง
 
1. นางสาวนิจ  พงษ์สระพัง
 
339 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวเสาวนีย์  ยันบัวบาน
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
340 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 70.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายทรงวุฒิ  จันใด
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
341 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวชนานัท์  เงินผล
 
1. นางพวงพยอม  สุดประเสริฐ
 
342 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 76 เงิน 9 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. นายพงษ์กวี  พงษ์ประเสริฐ
 
1. นางหทัยวรรณ  เพียนอก
 
343 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.4-ม.6 72 เงิน 11 โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม 1. นางสาวศศิมาภรณ์  เย็นใจ
 
1. นางอริสรา  ไลไธสง
 
344 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  โพธิกมล
2. เด็กหญิงจามิน  มารจัตุรัส
3. เด็กหญิงจารุภา  มัชณิมา
4. เด็กหญิงจุฑามาศ  ถนอมพลกรัง
5. เด็กหญิงทิพย์ภาวรรณ  อาจกล้า
6. เด็กหญิงทิพวรรณา  อาจกล้า
7. เด็กหญิงนภาพร  จันอาจ
8. เด็กหญิงนุจรี  หยุดหยั่ง
9. เด็กหญิงบัวหลัน  เหล่าโสภา
10. เด็กหญิงพรนิภา  ไตรโยธี
11. เด็กหญิงสถิตย์ภรณ์  มารจัตุรัส
12. เด็กหญิงสุพรรษา  อาจกล้า
13. เด็กหญิงสุวนัน  วีระวัฒน์
14. เด็กหญิงอรัญญา  บุพโต
15. เด็กหญิงอินธิดา  ท้าวกอก
 
1. นายชลเทพ  บำรุงราฏร์
 
345 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนละหานเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงพฤกษา  ประพันธ์พนธ์
2. เด็กหญิงอินธิดา  ท้าวกอก
 
1. นายชลเทพ  บำรุงราฏร์
 
346 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 72.05 เงิน 7 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวกรรณิการ์  คำคุณนา
2. นางสาวกฤตยา  สาริพันธ์
3. นางสาวภัททิตา  ชุ่มฉิมพลี
 
1. นางอนุลักษ์  เพ็งชัยภูมิ
2. นางเครือดาว  ขำหินตั้ง
 
347 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 79.14 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวณัฐชนก  ชาวบัวใหญ่
2. นายรัฐภูมิ  สร้างดี
 
1. นางอนุลักษ์  เพ็งชัยภูมิ
2. นางเครือดาว  ขำหินตั้ง
 
348 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนสตรีชัยภูมิ 2 1. เด็กหญิงประกายมาศ  ฉลองแดน
 
1. นางวนิดา  โสดาลี
 
349 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กชายธนวัฒน์  ยุบลชู
 
1. นางสาวจารวี  สิทธิเวช
 
350 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญากร  ชโลธร
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  บัวสระ
3. เด็กหญิงศิรินันท์  วรรณศรี
4. เด็กหญิงอภิญญา  พลธรรม
5. เด็กหญิงอรุณี  รุ่งแจ้ง
 
1. นางสาวทิพย์วัลย์  จันทร์เปล่ง
 
351 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.75 เงิน 7 โรงเรียนปู่ด้วงศึกษาลัย 1. เด็กหญิงสุกัญญา  พลเดช
 
1. นางดาวรุ่ง  ศิริภูมิ
 
352 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวแดงวิทยา 1. เด็กชายจักฤษ  ตู้เงิน
2. เด็กหญิงนภัสวรรณ  พรรณ
3. เด็กชายวรเชษฐ์  รองเมือง
 
1. นางสาวสุรัญญา  ญาณประสงค์
 
353 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 71 เงิน 8 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวกาญจนา  กลมกล่อม
2. นางสาวยลวิภา  คำราช
3. นางสาวสุจารี  บุษย์ศรี
 
1. นางทิติยา  แฝงฤทธิ์
2. นางนวลเอง  แก้งคำ
 
354 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 78 เงิน 7 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายเอกพจน์  บุญชู
 
1. นางนวลเอง  แก้งคำ
 
355 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กหญิงพรทิพย์  อาชนะชัย
2. เด็กหญิงสายใจ  จรูญศรี
3. เด็กหญิงอาริยา  เจริญวรรณ
 
1. นายณัฐวุฒิ  นาคคำ
2. นางอัปสร  จวบสุข
 
356 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายราชัญ  หลอดอาษา
2. เด็กหญิงอุบลวรรณ  ดีบ้านห้วย
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  ประทุม
2. นายสุชาติ  วิจิตรจันทร์
 
357 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 76.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม 1. นางสาวพรทิพา  บุญรัตน์
 
1. นางวิไลวรรณ  เทียนชัย
 
358 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 79.8 เงิน 5 โรงเรียนนายางกลักพิทยาคม 1. เด็กหญิงวิภาดา  โปรยนอก
2. เด็กหญิงเกษรินทร์  อินทร์อ่อน
3. เด็กหญิงเมษาวดี  ศิริขันธ์
 
1. นางสาวคุณาภรณ์  ธรรมสิทธรัตน์
2. นายศิริมงคล  นวนมา
 
359 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคอนสารวิทยาคม 1. นางสาวปรียาภรณ์  ชมมะลัง
2. นางสาวสุไพรัตน์  ฐานเจริญ
 
1. นายเศรษฐศักดิ์  ไสยาสน์
 
360 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. นางสาวจันทร์จิรา  อบเชย
2. นางสาวนันชนก  งามพลกรัง
 
1. นายกฤตยพงศ์  อิ่มวิเศษ
2. นายถาวร  ดีอ่อน
 
361 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ลีศรี
2. เด็กหญิงเรนุมาศ  เขียวป้อง
 
1. นายกฤตยพงศ์  อิ่มวิเศษ
2. นายถาวร  ดีอ่อน
 
362 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก 1. เด็กชายสุรัชต์  จำรัสลาภ
 
1. นายเอนก  ชำนาญ
 
363 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 78.66 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก    
364 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงกนิษฐา  วาระกูล
 
1. นายฤทธิชัย  ถนอมชาติ
 
365 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 76.25 เงิน 11 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นางสาวจุฑารัตน์  งาหัตถี
 
1. นางสาววนิดา  ประยูรหาญ
 
366 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 74 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวฑิมพิกา  ศรีมา
2. นางสาวณัฐริกา  ปุมชัยสงค์
3. นางสาวทวินันท์  จันทร์คุณ
4. นางสาววัชนิดา  โพยนอก
5. นางสาวสุดารัตน์  บานขุนทด
 
1. นางฉอ้อน  ทองแดง
2. นางวรวรรณ  ประกิจ
 
367 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 72.6 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กหญิงสุมิตรา  อุตสาห์
 
1. นางทัศนียา  ฟักเจริญ
 
368 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.4-ม.6 72.3 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. นายณัฐพล  สวัสดิ์ผล
2. นายณัฐวุฒิ  กุลวงษ์
3. นายธนภัทร  วงษ์มา
4. นางสาวนิตา  กาบขุนทด
5. นางสาวปาริฉัตร  บุตรจันทร์
6. นางสาวพลอย  มาฤทธิ์
7. นายพิชญุตม์  อนันตะบุตร
8. นางสาวสิริญญา  พลศรี
9. นางสาวเจนจิรา  อภัยนอก
 
1. นายราชศักดิ์  ฐานมั่น
2. นางเครือดาว  ขำหินตั้ง
3. นายเผด็จ  กุลประดิษฐ์
 
369 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กหญิงสิริยากร  น้อยเทียม
2. เด็กหญิงสุชิรา  ทองใบ
3. เด็กหญิงอินทิรา  ดูกระโทก
 
1. นายบุญแทน  หาญพยัคฆ์
2. นางสาววนิดา  ประยูรหาญ
 
370 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 77 เงิน 5 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวธารทิพย์  ชำกรม
 
1. นางรำพึง  ธรรมมา
 
371 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. เด็กชายภานุวัฒน์  แสนสุพันธ์
 
1. นางกาญจนา  ไพราม
 
372 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 78 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร 1. นางสาวชุตินันท์  เปรมโยธิน
 
1. นางศิริวัลย์  ศรีสะเทียน
 
373 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ 1. เด็กชายสมรักษ์  ฉลองภูมิ
 
1. นายนพดล  พิทักษ์พล
 
374 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 79 เงิน 8 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวกฤษณา  วิชัยศึก
 
1. นางบุบผา  นันโท
 
375 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.4-ม.6 72 เงิน 6 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวบุปผา  งอกบุ่งคล้า
 
1. นางสุดารัตน์  หินประกอบ
 
376 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง(อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ ) ม.4-ม.6 71 เงิน 6 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายณัฐพล  เปลี่ยนผึ้ง
2. นายณัฐวุฒิ  ชัยภัย
 
1. นางนัฐทิญา  สุขจันทร์
2. นางบุบผา  นันโท
 
377 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 71.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม 1. นางสาวปวีณา  สวัสดี
 
1. นายเพชรราช  บรรเทิงสุข
 
378 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 77.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยต้อนพิทยาคม    
379 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา 1. เด็กหญิงกันทิมา  ปะธิปะ
2. เด็กหญิงพิมพ์สุภา  ปุริมาตา
3. เด็กหญิงอลิสา  แดงประเสริฐ์
 
 
380 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กชายณัฐดนัย  มีเท
2. เด็กชายธนพล  เจริญภูมิ
3. เด็กชายแสน  กุดสงค์
 
1. นายวัชรินทร์  หินประกอบ
 
381 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐวดี  กมลมาตย์
 
1. นายวัชรินทร์  หินประกอบ
 
382 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 79 เงิน 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นายณัฐวุฒิ  ชัยภัย
 
1. นายปัญญา  ทองสา
 
383 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 76.25 เงิน 4 โรงเรียนนาหนองทุ่มวิทยา 1. นางสาวบุบผา  งอกบุ่งคล้า
 
1. นายปัญญา  ทองสา
 
384 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหนองขามวิทยา 1. เด็กชายปิยะ  พบพร
 
 
385 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 11 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม    
386 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 72 เงิน 10 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม    
387 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 73 เงิน 5 โรงเรียนพระธาตุหนองสามหมื่น    
388 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนเจียงทองพิทยาคม    
389 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร    
390 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบางอำพันธ์วิทยาคม    
391 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75.75 เงิน 7 โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
392 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 79.75 เงิน 9 โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
393 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 73.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนภูแลนคาวิทยายน    
394 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา    
395 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ปรเะเภทหญิง ม.1-ม.3 74.75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยแย้วิทยา    
396 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร    
397 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 78.25 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนโนนคูณวิทยาคาร รัชมังคลาภิเษก    
398 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 77.25 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนซับใหญ่วิทยาคม    
399 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 70.25 เงิน 4 โรงเรียนเนินสง่าวิทยา 1. นางสาวมนัสนันท์  นาสันเทียะ
 
 
400 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 70.25 เงิน 4 โรงเรียนห้วยแย้วิทยา 1. นางสาวอนุตา  บึ้งอ้อ