การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 97.67 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาปานเลิศ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.33 ทอง 4

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 96 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ศิลปะ
ประติมากรรมลอยตัว ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93.66 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาเทพรัตน์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78 เงิน 4
5 โสตศึกษาปานเลิศ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 75.33 เงิน 5

ภาษาไทย
นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 การศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -
2 ธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ภาษาไทย
การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาเทพรัตน์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94.66 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 77.66 เงิน 4
5 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 75 เงิน 5
6 กาญจนาภิเษกสมโภช สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 71.66 เงิน 6
7 โสตศึกษาปานเลิศ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 67 ทองแดง 7
8 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 65.33 ทองแดง 8
9 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 63.33 ทองแดง 9
10 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 61.66 ทองแดง 10

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94 ทอง ชนะเลิศ
2 ลพบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.33 ทอง 4

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
งานออกแบบและประดิษฐ์บรรจุภัณฑ์ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.67 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

สุขศึกษา และพลศึกษา
เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93 ทอง ชนะเลิศ
2 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82 ทอง 4
5 ประชาบดี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81.66 ทอง 5
6 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง 6
7 ลพบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80.66 ทอง 7

สุขศึกษา และพลศึกษา
เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กาญจนาภิเษกสมโภช สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 98 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.3 ทอง 4
5 โสตศึกษาปานเลิศ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง 5

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.5 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.5 ทอง ชนะเลิศ
3 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง 4
5 โสตศึกษาเทพรัตน์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82 ทอง 6
7 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง 7
8 โสตศึกษาปานเลิศ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง 7
9 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 79.5 เงิน 9

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82.66 ทอง ชนะเลิศ
2 เศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78.66 เงิน 4
5 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78 เงิน 5
6 โสตศึกษาปานเลิศ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78 เงิน 5
7 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 77 เงิน 7
8 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 77 เงิน 7

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กาญจนาภิเษกสมโภช สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาเทพรัตน์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 79 เงิน 6
7 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78 เงิน 7
8 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78 เงิน 7
9 โสตศึกษาปานเลิศ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 77 เงิน 9
10 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 76 เงิน 10

ศิลปะ
วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาเทพรัตน์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 75 เงิน 4
5 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 74 เงิน 5
6 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 73 เงิน 6
7 โสตศึกษาปานเลิศ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 70.66 เงิน 7
8 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 64 ทองแดง 8
9 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ศิลปะ
วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.66 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาเทพรัตน์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 75.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 72 เงิน 4
5 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 68.66 ทองแดง 5
6 โสตศึกษาปานเลิศ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 67 ทองแดง 6
7 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 65 ทองแดง 7
8 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 64.66 ทองแดง 8

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82.44 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82.33 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง 6

ภาษาไทย
จินตลีลาเพลงภาษามือ (เพลงอิสระ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94.66 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาปานเลิศ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง 4

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.66 ทอง ชนะเลิศ
2 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ลพบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 95.33 ทอง ชนะเลิศ
2 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ลพบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.66 ทอง 4
5 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.66 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.33 ทอง 6

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.33 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.66 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.33 ทอง 6
7 โสตศึกษาปานเลิศ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81.66 ทอง 7

ศิลปะ
ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ประชาบดี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ศิลปะ
ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.66 ทอง ชนะเลิศ

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.66 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาเทพรัตน์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82.33 ทอง 5
6 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80.33 ทอง 6
7 โสตศึกษาปานเลิศ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 74 เงิน 7

ศิลปะ
ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93.66 ทอง ชนะเลิศ
2 ปัญญาวุฒิกร สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ประชาบดี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87 ทอง 4
5 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง 5

ศิลปะ
วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 75 เงิน ชนะเลิศ

ศิลปะ
ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 การศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 97.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 95.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ศิลปะ
ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94.66 ทอง ชนะเลิศ

คณิตศาสตร์
ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สอนคนตาบอดกรุงเทพ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 98 ทอง ชนะเลิศ
2 ธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 การศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ศิลปะ
ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.66 ทอง 4

ศิลปะ
ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 96.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.66 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง 5
6 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -