สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ การศึกษาพิเศษ (เฉพาะทาง) สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ
ณ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ และโรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์
ระหว่าง วันที่ 19-20 เดือนพฤศจิกายนพ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การเล่านิทานประกอบสื่อ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 96.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กชายอำนาจ  ลุงห่าน
 
1. นางสาวอัจฉราพร  แสงโชติ
 
2 ภาษาไทย การเล่านิทานประกอบสื่อ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กชายพุฒิพงศ์   โชติรสอนุตรกุล
 
1. นางสาวศิรินภา  ช้างทอง
 
3 ภาษาไทย การเล่านิทานประกอบสื่อ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 92.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงรุ้งลาวัลย์  แสนบุญศิริ
 
1. นางสาววรรณรัตน์  พวงมาลัย
 
4 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวอัญชลี  เหมือนหมาย
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
5 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงอรพิน  เพ็งนุ่ม
 
1. นางณัฐกานต์  ปิมป้อ
 
6 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงชนิดาภา  เลิศสุวรรณ
 
1. นางณัฐกานต์  ปิมป้อ
 
7 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจิตติมา  คันธา
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
8 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงชรินดา  เครืออินตา
 
1. นางสาวลาวัลย์  วิชิต
 
9 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงสุกัญญา  พินิจวงค์
 
1. นางสาวลาวัลย์  วิชิต
 
10 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. นายกานต์  แล่แพ่ง
 
1. นางณัฐกานต์  ปิมป้อ
 
11 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.4-ป.6 32 เข้าร่วม 8 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงเมทินี  คุ้มวงษ์
 
1. นางสาวลาวัลย์  วิชิต
 
12 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจันทร์จิรา  ภิรักษา
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
13 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาวอัญธิฌา  สอนแวว
 
1. นางสาวลาวัลย์  วิชิต
 
14 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวพรพนา  ศตวรรษนิจ
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
15 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 4 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาวศิริพร  ขำเพ็ง
 
1. นางสาวลาวัลย์  ศรีนาค
 
16 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายยุทธกร  โสภา
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
17 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาววิภาดา  นิลสวิท
 
1. นางสาวลาวัลย์  วิชิต
 
18 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวอรณี  ตาธิยะ
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
19 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาววันวิสาข์  ฝั้นแต๋
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
20 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวศุภรัตน์  ตาจ่อ
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
21 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาวศิริพร  ขำเพ็ง
 
1. นายธนพรชัย  ไชยรังษี
 
22 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายยุทธกร  โสภา
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
23 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายกฤษณ์พงษ์  เตชะพลี
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
24 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นายสราวุฒิ  แก้วสาร
 
1. นายธนพรชัย  ไชยรังษี
 
25 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาวนันธิกา  แสงธิ
 
1. นายธนพรชัย  ไชยรังษี
 
26 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 77.65 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ดีมาก
 
1. นางสาววลิดา  มูลนาง
 
27 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 87.65 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวรัตน์ฐมล  คนอยู่
 
1. นางสาววลิดา  มูลนาง
 
28 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 83.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายอภิชาติ  ใจอ่อน
 
1. นางสาววลิดา  มูลนาง
 
29 ภาษาไทย จินตลีลาเพลงภาษามือ (เพลงอิสระ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 93.97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นางสาวจันทิมา  เพ็งบ้านไร่
2. นางสาวจินตหรา  แสนหาง
3. นางสาวนิศาชล  จริยนันท์
4. นายบรรเจิด  ราชล้อม
5. นางสาวปาริญา  ทะวงษา
6. นางสาววรรณิศา  อินทร์คำแก้ว
7. นางสาวเจียมจิตร  ทองกก
 
1. นายณัฎฐ์ทัต  ศิริวิวัฒน์
2. นางธีราภรณ์  ทรงประศาสน์
3. นางสาวพนิจตา  บัวผัน
 
30 ภาษาไทย จินตลีลาเพลงภาษามือ (เพลงอิสระ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 91.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวกาญจนาพร  แสงจำนงค์
2. นางสาวกุมารี  พินิจ
3. นายจิระพงศ์  จิตตาดู
4. นายถิรพิทย์  กาบจอก
5. เด็กหญิงพรนภา  ภูทองเพชร
6. เด็กหญิงภันทิลา  กันทะเนตร
7. นางสาวสุกัญญา  ปันตา
 
1. นางสาวจันทร์แรม  แก้วคำหน้อย
2. นางสาวนิภารินทร์  ปาละสอน
3. นางอารีรักษ์  เรือนคำ
 
31 ภาษาไทย จินตลีลาเพลงภาษามือ (เพลงอิสระ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 81.92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นางสาวรัตนาภรณ์  ศรีสอาด
2. นางสาววรรณพร  ดีมั่น
3. นางสาววัชราภรณ์  บุญถึง
4. นางสาวศศิวิมล  ฉัตรอ่อน
5. นางสาวศิริขวัญ  กลิ่นขำ
6. นางสาวสิริรัตน์  เทพมาศ
7. นางสาวเกศริน  ชินหงษ์
 
1. นางสาวสุจินดา  มานักฆ้อง
2. นางสุตธิตา  สายสูง
 
32 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 92.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กหญิงสายน้ำผึ้ง  ลุงทุน
 
1. นางสาวมัสยา  จุ้ยสม
 
33 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กชายทินบัติ  อุไรรุ่งโรจน์
 
1. นางอัศณีญา  จิตรกล้า
 
34 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงวารี  ศรีแดงศักดิ์
 
1. นางสาวเดือนเต็ม  สุขคำนึง
 
35 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  นาใจแก้ว
 
1. นางสาวรัศศิญา  วงษ์เชียงยืน
 
36 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงอรุชา  จำปาเทศ
 
1. นายจิรพงศ์  กาศเกษม
 
37 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. นางสาวนุชรี  รอดกสิกรรม
 
1. นางอัศณีญา  จิตรกล้า
 
38 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กชายปิยะพงษ์  โกนสัก
 
1. นางวาสนา  สมบูรณ์ไชยา
 
39 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. นายณัฐวุฒิ  บุญญานุเคราะห์
 
1. นางสาวธัญลักษณ์  นิติภากรณ์
 
40 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นางสาวพิมพ์ใจ  คำพัน
 
1. นางธีราภรณ์  ทรงประศาสน์
 
41 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายศิระ  ชาติชะนา
 
1. นางสาวเดือนเต็ม  สุขคำนึง
 
42 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวปรารถนา  เมืองเขียว
 
1. นางศุภาพิชญ์  ตาคำมา
 
43 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. นายณัฐวุฒิ  เกิดพงศ์
 
1. นางอัศณีญา  จิตรกล้า
 
44 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. นางสาวปรียานุช  เครือนาค
 
1. นางสาวอัญชลี  ดีเจ้ยวาระ
 
45 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 88 ทอง 4 โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. นายธีรศักดิ์  โมกภา
 
1. นางสาวธัญลักษณ์  นิติภากรณ์
 
46 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 85 ทอง 5 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นางสาวหมีคุ้ง  มาเยอะ
 
1. นางธีราภรณ์  ท่รงประศาสน์
 
47 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 83 ทอง 6 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายอาทิตย์  สมสุข
 
1. นางสาวเดือนเต็ม  สุขคำนึง
 
48 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงเบญจมาศ  อินทรชัย
 
1. นางสาวปนัดดา  ปัญญานะ
 
49 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กชายอาเบต  บัวดอกตูม
 
1. นางสาวปนัดดา  ปัญญานะ
 
50 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 74 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวชัย  แซ่ม้า
 
1. นางสาวปนัดดา  ปัญญานะ
 
51 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวสุธิดา  สุตะวงศ์
 
1. นางสาวปนัดดา  ปัญญานะ
 
52 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กชายณภัทร  เจริญราช
 
1. นายกฤษณะ  อินสูนย์
 
53 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 89.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายชัยวัฒน์  สุวรรณเสน
 
1. นางจินตนากาญจน์  ขวัญประกอบ
 
54 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 89.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายน้องไอซ์  กิจธรรม
 
1. นางสาวเสาวนีย์  ศรวัฒนา
 
55 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. เด็กหญิงสรินทรา  ได้รัตน์
 
1. นางยุพิน  นนท์อามาตย์
 
56 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงอลิษา  แซ่เกอ
 
1. นางนาถลดา  ทาอุปรงค์
 
57 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84.66 ทอง 6 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กชายพีรณัฐ  แก้วกำเนิด
 
1. นางสาวอดิพร  ช่วยเรืองพันธุ์
 
58 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นายจิณณวัตร  อนันต๊ะ
 
1. นางสุรางค์  ญานะ
 
59 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายวันเฉลิม  กุลนานันท์
 
1. นางสาวสุทธิรัตน์  เพชรทิม
 
60 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นางสาวกัญจน์อมล  บุญประเสริฐ
 
1. นายธีร์ธวัช  ปินตา
 
61 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 84.33 ทอง 4 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายคุนานนท์  ดิษฐ์สุนนท์
 
1. นางรุ่งรุจีวรรณ  ศรจักร
 
62 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 81.83 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. เด็กหญิงรุจิษยา  คีรีกุลไพศาล
 
1. นางสาวภิญญดา  พุ่มมา
 
63 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงเฉลิมศรี  สูงปานเขา
 
1. นางนาถลดา  ทาอุปรงค์
 
64 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. นางสาวเนตรนภา  อินทร์โชติ
 
1. นางยุพิน  นนท์อามาตย์
 
65 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นางสาวสาวิตรี  เสนาหวาน
 
1. นางมาลี  วรรณสมพร
 
66 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นางสาวมินตรา  กิ่งไม้กลาง
 
1. นางสาวสุทธิรัตน์  เพชรทิม
 
67 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 86 ทอง 4 โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นางสาวขวัญจิรา  รักเศรษฐกิจ
 
1. นางสาวณัฐณิชา  ตันตา
 
68 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 84 ทอง 5 โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นายภานุพงษ์  ขันแก้ว
 
1. นางไพลิน  ศรีโพธิ์
 
69 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 78 เงิน 6 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นางสาวพิจิตรา  องค์การ
 
1. นายประยูร  โพธิ
 
70 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 73 เงิน 7 โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. นางสาวอัญมณี  ด้วงวงษ์
 
1. นางสาวฐิติมา  จิตรจันทนากร
 
71 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจิตติมา  คันธา
 
1. นางมนฤดี  วิลัยวงศ์
 
72 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงอรพิน  เพ็งนุ่ม
 
1. นางณัฐกานต์  ปิมป้อ
 
73 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวอัญชลี  เหมือนหมาย
 
1. นางมนฤดี  วิลัยวงศ์
 
74 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 62 ทองแดง 4 โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงธาริณี  ปรีเปรม
 
1. นางณัฐกานต์  ปิมป้อ
 
75 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 58 เข้าร่วม 5 โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. นายกานต์  แล่แพ่ง
 
1. นางณัฐกานต์  ปิมป้อ
 
76 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 35 เข้าร่วม 6 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงชรินดา  เครืออินตา
 
1. นางสาวสุกัญญา  เมืองตั้ง
 
77 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 20 เข้าร่วม 7 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กชายณรงค์พล  อินจันทร์
 
1. นางมนฤดี  วิลัยวงศ์
 
78 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจันทร์จิรา  ภิรักษา
 
1. นางเรณู  ทรงคำ
 
79 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวพรพนา  ศตวรรษนิจ
 
1. นางเรณู  ทรงคำ
 
80 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาวอัญธิฌา  สอนแวว
 
1. นางสาวสุกัญญา  เมืองตั้ง
 
81 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงวิภาวรรณ  คำเมืองสา
 
1. นางสาวสุกัญญา  เมืองตั้ง
 
82 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวลัดดาวัลย์  ศรีใบหนา
 
1. นางเรณู  ทรงคำ
 
83 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวธิดา  เมืองแก้ว
 
1. นางเรณู  ทรงคำ
 
84 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กหญิงพิชญา  เซื่อเมื่อ
 
1. นางบุพพัณห์  เมฆพยัพ
 
85 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. เด็กหญิงอนงค์  เจริญศักดิ์
 
1. นางสาวรัศศิญา  วงษ์เชียงยืน
 
86 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 33 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กหญิงพรชิตา  หาญณรงค์
 
1. นางรัตนา  เขียวขำ
 
87 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล    
88 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 96.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวจุฑามาศ  คำศรีวรรณ
 
1. นางผ่องศรี  อู่เงิน
 
89 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 70.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กชายสุกฤษฎิ์  สุขสัมพันธ์
 
1. นางรัตนา  เขียวขำ
 
90 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล    
91 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวเบญจวรรณ  ปัญญาจ้อย
 
1. นางเยาวนิจ  ปั้นเทียน
 
92 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. นางสาวลลนา  ปาชม
 
1. นางรัตนา  เขียวขำ
 
93 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายเฉลิมศักดิ์  จันทรังษี
 
1. นางสาวแสงเทียน  ธารกมลโสภา
 
94 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 71 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. นายวิโรจน์  เกยพยา
 
1. นางสาวรัศศิญา  วงษ์เชียงยืน
 
95 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กชายกล้าหาญ  สารทะ
 
1. นางสาวจิตรเบญญา  สิทธิ
 
96 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงรัตนา  พรหมศรี
 
1. นางสาววรรณรัตน์  พวงมาลัย
 
97 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กชายพีรพัฒน์  พรหมเถา
 
1. นางสาวพนิจตา  บัวผัน
 
98 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. เด็กหญิงกุลณัฐ  บุญเหมือน
 
1. นายกฤติณภัทร  ใจสุบรรณ
 
99 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กชายชัยณรงค์  ล้านคำ
 
1. นายศุภชัย  วงษา
 
100 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กหญิงอริศรา  ข้าวก่ำ
 
1. นางสาวเนืองนิต  ปิยะวงค์
 
101 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กชายบดินทร์  วงษ์โต
 
1. นายศุภชัย  วงษา
 
102 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กชายวุฒินันท์  กองติ๊บ
 
1. นางสาวพนิจตา  บัวผัน
 
103 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวหมวย  ลุงติ๊
 
1. นางรจนา  รินคำ
 
104 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 79 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายอัครเดช  ชูชื่นกลิ่น
 
1. นางนิชาภัทร  โกย
 
105 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวรุ่งอรุณ  วรรธนันทกุล
 
1. นางนิชาภัทร  โกย
 
106 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 87.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กชายราเชน  แจ้งสว่าง
 
1. นางสาวมนฤทัย  โลกคำลือ
 
107 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 87.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นางสาวจีรนันท์  ทองเพ็ง
 
1. นางสาวนภาพร  นันเขียว
 
108 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 83.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายโกเมศ  อยู่หลาย
 
1. นางดาวประกาย  แก้วนพรัตน์
 
109 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 83.65 ทอง 4 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงรสริน  เทพประสาร
 
1. นายศุภชัย  เกตุอินทร์
 
110 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 92.32 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นางสาวรัตติกาล  กันทะปวน
 
1. นางสายอรุณ  ณ ลำพูน
 
111 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นางสาวกิ่งแก้ว  มังศรี
 
1. นางสาวนภาพร  นันเขียว
 
112 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นางสาวมนันชญา  นามพิชัย
 
1. นางสายสมร  ปัทมาภรณ์
 
113 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 87.32 ทอง 4 โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นางสาวอรวรรณ  แซ่ลี
 
1. นางสาวณัฐณิชา  ตันตา
 
114 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 84.99 ทอง 5 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นายนิคม  อ้ายดี
 
1. นางนงนุช  เกษมราษฎร์
 
115 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 84.99 ทอง 5 โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. นางสาววีรนุช  นุ่มเหลือ
 
1. นางสาวธัญลักษณ์  นิติภากรณ์
 
116 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.4-ป.6 90.65 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวหมวย  ลุงติ๊
 
1. นางธัญลักษณ์  ต้นหนองดู่
 
117 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 91.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ปานแดง
 
1. นางธัญลักษณ์  ต้นหนองดู่
 
118 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 94.32 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายพรหมพัฒน์  สิงห์สุวรรณ
 
1. นางธัญลักษณ์  ต้นหนองดู่
 
119 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงชนิดาภา  เลิศสุวรรณ
 
1. นางอัญชนา  ก่อมาลัยพันธ์
 
120 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวขวัญจิรา  พินิจสุวรรณ
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
121 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวอัญชลี  เหมือนหมาย
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
122 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจันทร์จิรา  ภิรักษา
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
123 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาววันวิสาข์  ฝั้นแต๋
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
124 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวธิดา  เมืองแก้ว
2. นางสาวอรณี  ตาธิยะ
 
1. นางปิยฉัตร  ศรีนาค
 
125 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 88.32 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงแสงนารี  จินดามณี
 
1. นางญาณิศา  ชนะเดช
 
126 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 86.48 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวรัตน์ฐมล  คนอยู่
 
1. นางญาณิศา  ชนะเดช
 
127 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 86.65 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายอภิชาติ  ใจอ่อน
 
1. นางญาณิศา  ชนะเดช
 
128 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 74.65 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวอัญชลี  เหมือนหมาย
 
1. นางสาวนงนุช  เสือโต
 
129 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 84.31 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจันทร์จิรา  ภิรักษา
 
1. นางสาวศิริวรรณ  อ่อนเกตุ
 
130 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 75.66 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวศิรประภา  สุชาติ
 
1. นางสาวนงนุช  เสือโต
 
131 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 82.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงชนิดาภา  เลิศสุวรรณ
 
1. นางอัญชนา  ก่อมาลัยพันธ์
 
132 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 75.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจิตติมา  คันธา
 
1. นางเรณู  ทรงคำ
 
133 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 68.33 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวอัญชลี  เหมือนหมาย
 
1. นางเรณู  ทรงคำ
 
134 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 66.66 ทองแดง 4 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงชรินดา  เครืออินตา
 
1. นางกชพรรณ  ปันวงค์
 
135 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 84.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาวอัญธิฌา  สอนแวว
 
1. นางกชพรรณ  ปันวงค์
 
136 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 74.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจันทร์จิรา  ภิรักษา
 
1. นางเรณู  ทรงคำ
 
137 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 67.33 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวพรพนา  ศตวรรษนิจ
 
1. นางเรณู  ทรงคำ
 
138 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 63.67 ทองแดง 4 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาววนิดา  อุปทะ
 
1. นางกชพรรณ  ปันวงค์
 
139 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 61.33 ทองแดง 5 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาววิภาวรรณ  คำเมืองสา
 
1. นางกชพรรณ  ปันวงค์
 
140 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 82.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาววิภาดา  นิลสวิท
 
1. นางกชพรรณ  ปันวงค์
 
141 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 76.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวลัดดาวัลย์  ศรีใบหนา
 
1. นางเรณู  ทรงคำ
 
142 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 72.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวธิดา  เมืองแก้ว
 
1. นางเรณู  ทรงคำ
 
143 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 80.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจันทร์จิรา  ภิรักษา
2. นางสาวธิดา  เมืองแก้ว
3. นางสาวลัดดาวัลย์  ศรีใบหนา
 
1. นางศิริพร  วงศ์รุจิไพโรจน์
2. นางเรณู  ทรงคำ
 
144 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 74.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาววนิดา  อุปทะ
2. นางสาววิภาวรรณ  คำเมืองสา
3. นางสาวอัญธิฌา  สอนแวว
 
1. นางกชพรรณ  ปันวงค์
 
145 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 64.67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจิตติมา   คันธา
2. นางสาวพรพนา  ศตวรรษนิจ
3. นางสาวอัญชลี   เหมือนหมาย
 
1. นางศิริพร  วงศ์รุจิไพโรจน์
2. นางเรณู  ทรงคำ
 
146 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวอัญชลี  เหมือนหมาย
 
1. นางสาวนงนุช  เสือโต
 
147 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจิตติมา  คันธา
 
1. นางสาวนงนุช  เสือโต
 
148 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. นางสาวนารีรัตน์  ขยันยิ่ง
 
1. นางณัฐกานต์  ปิมป้อ
 
149 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวพรพนา  ศตวรรนิจ
 
1. นางสาวศิริวรรณ  อ่อนเกตุ
 
150 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจันทร์จิรา  ภิรักษา
 
1. นางสาวศิริวรรณ  อ่อนเกตุ
 
151 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายยุทธกร  โสภา
 
1. นางศิริพร  วงศ์รุจิไพโรจน์
 
152 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวศิรประภา  สุชาติ
 
1. นางศิริพร  วงศ์รุจิไพโรจน์
 
153 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงศิริวิภา  ศรีชัยตัน
 
1. นายสิทธิชัย  ปิ่นเงิน
 
154 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 84.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เนื่องเดช
 
1. นายสิทธิชัย  ปิ่นเงิน
 
155 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. เด็กชายอนันต์  บุญคำกุล
 
1. นางสาวนงนุช  เสือโต
 
156 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 92.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายชนาธิป  เกตุเทศ
 
1. นางสาวศิริวรรณ  อ่อนเกตุ
 
157 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 81.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวพรพนา  ศตวรรษนิจ
 
1. นางสาวศิริวรรณ  อ่อนเกตุ
 
158 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 93.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายพงศกร  ธนะวัน
 
1. นางสาวศิริวรรณ  อ่อนเกตุ
 
159 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 91.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายกิตติชาติ  ปันธิแก้ว
 
1. นางสาวศิริวรรณ  อ่อนเกตุ
 
160 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวนิภากรณ์  เกตุคง
 
1. นางสาวศิริวรรณ  อ่อนเกตุ
 
161 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 64 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายชาตรี  นันตรี
 
1. นางชญาภา  ธนาพิสิษฐ์
 
162 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงอรพิน  เพ็งนุ่ม
 
1. นายวันใหม่  ก่อมาลัยพันธ์
 
163 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายพงษ์เทพ  พรหมศิริ
 
1. นางชญาภา  ธนาพิสิษฐ์
 
164 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 49 เข้าร่วม 4 โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวอัญชลี  เหมือนหมาย
 
1. นางชญาภา  ธนาพิสิษฐ์
 
165 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 48 เข้าร่วม 5 โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. นายกานต์  แล่แพ่ง
 
1. นายวันใหม่  ก่อมาลัยพันธ์
 
166 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 38 เข้าร่วม 6 โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจิตติมา  คันธา
 
1. นางชญาภา  ธนาพิสิษฐ์
 
167 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 26 เข้าร่วม 7 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงสุกัญญา  พินิจวงค์
 
1. นางสาวอณัญญา  คิดลึก
 
168 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 22 เข้าร่วม 8 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงชรินดา  เครืออินตา
 
1. นางสาวอนัญญา  คิดลึก
 
169 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 8 เข้าร่วม 9 โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายวีระพงษ์  บัวสิน
 
1. นายวันใหม่  ก่อมาลัยพันธ์
 
170 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาวอัญธิฌา  สอนแวว
 
1. นางสาวอนัญญา  คิดลึก
 
171 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาวเจนจิรา  ปัญญาทิพย์
 
1. นางสาวอนัญญา  คิดลึก
 
172 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายยุทธกร  โสภา
 
1. นางชญาภา  ธนาพิสิษฐ์
 
173 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายกฤษณ์พงษ์  เตชะพลี
 
1. นางชญาภา  ธนาพิสิษฐ์
 
174 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาววิภาดา  นิลสวิท
 
1. นางสาวอนัญญา  คิดลึก
 
175 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 30 เข้าร่วม 4 โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายณัฐฐาพล  รุ่งศิริเอกวัฒน์
 
1. นางชญาภา  ธนาพิสิษฐ์
 
176 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวกุมารี  พินิจ
2. นางสาวธัญญานุช  เขื่อนเพชร
3. นายรักเขตต์  ผ่านจังหาร
 
1. นางสาววีราภรณ์  สุวรรณเมือง
 
177 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 85.97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. นายธีรยุทธ  แสนยากุล
2. นางสาวนันทิชา  พายัพ
3. นายวิโรจน์  เกยพยา
 
1. นางธนัตถ์กัญจน์  เนตรทิพย์
2. นายวีระพันธ์  สมบูรณ์ชัย
 
178 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก    
179 คณิตศาสตร์ ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. นายกานต์  แล่แพ่ง
2. เด็กหญิงธาริณี  ปรีเปรม
3. เด็กหญิงอรพิน  เพ็งนุ่ม
 
1. นางนภาพร  กำทอง
 
180 คณิตศาสตร์ ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 83.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจิตติมา  คันธา
2. นายชาตรี  นันตรี
3. นายพงษ์เทพ  พรหมศิริ
 
1. นางชญาภา  ธนาพิสิษฐ
2. นางศิริพร  วงศ์รุจิไพโรจน์
 
181 คณิตศาสตร์ ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงชรินดา  เครืออินตา
2. เด็กชายณรงค์พล  อินจันทร์
3. เด็กชายรังสรรค์  สิริสุทธ
 
1. นางสาวธิดารัตน์  เครือเต็ม
 
182 คณิตศาสตร์ ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 60 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาววนิดา  อุปทะ
2. นางสาวอัญธิฌา  สอนแวว
3. นางสาวเจนจิรา  ปัญญาทิพย์
 
1. นางสาวธิดารัตน์  เครือเต็ม
 
183 คณิตศาสตร์ ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายบดินทร์  แก้วหลวง
2. นางสาวปราณี  กันฟัก
3. นางสาววราพร  เม่นขาว
 
1. นางชญาภา  ธนาพิสิษฐ
 
184 คณิตศาสตร์ ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 91.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายจิตรภาณุ  บุญเรือง
2. นางสาวธิดา  เมืองแก้ว
3. นายยุทธกร  โสภา
 
1. นางชญาภา  ธนาพิสิษฐ
 
185 คณิตศาสตร์ ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 82.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายกฤษณ์พงษ์  เตชะพลี
2. นายณัฐฐาพล  รุ่งศิริเอกวัฒน์
3. นายพีระพล  หวาดบก
 
1. นางชญาภา  ธนาพิสิษฐ์
 
186 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 85.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวพิมพ์ชนก  ยกย่อง
2. นางสาวพิสมัย  แซ่เล้า
3. นายวศิน  แซ่ลี้
 
1. นายบุญโฮม  จันทร์สมดี
2. นางสมฤทัย  จีทิพย์
 
187 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 83.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. นายธวัชชัย  จันทร์ผึ้ง
2. นายศราวิน  อินวะกูล
3. นางสาวสุชาดา  หนูจิ๋ว
 
1. นางสาวภิญญดา  พุ่มมา
2. นางสาวรวินันท์  หนูสลุง
 
188 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 74.9 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายจิรายุทธ  สิงกา
2. นางสาวศิรินยา  สุขยิ่ง
3. นายสันติพงษ์  สร้อยคำ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีศิริพล  รวมสุข
 
189 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กหญิงญารินดา  สุสินธุ์
2. เด็กชายวิโรจน์  สมคิดวิไล
 
1. นางสาวเอราวัณ  อินทะรังษี
 
190 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กชายพีรยุทธ  นรการ
2. เด็กหญิงอัจฉรา  ราชบาศรี
 
1. นางขนิษฐา  อินจันทร์
2. นางนิภาภรณ์  หล้าคำ
 
191 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กหญิงวันวิสาข์  ควิโด
2. เด็กชายศรีทอง  ปอดอแก้ว
 
1. นายสมาน  เครือแก้ว
2. นางเพ็ญศรี  สุปันนะเวช
 
192 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. เด็กชายกิตติโชค  วิชาธรรม
2. เด็กหญิงฟ้าใส  ภูเขียว
 
1. นางสุธิตา  ราชพรม
2. นางอรวรรณ  จากสูงเนิน
 
193 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กชายกิตติชัย  ตาซ้อน
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  คุ้มเนตร
 
1. นางสาวบุษบา  สุคันธมาลา
2. นางสาววารดา  เขื่อนพันธ์
 
194 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงจริยา  กันยะ
2. เด็กชายสุนทร  แซ่โซ้ง
 
1. นางรัชนีวรรณ  บุตรแก้ว
 
195 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 91.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กชายนิรชา  ชูเนตร
2. เด็กหญิงพัชรี  วรรณา
 
1. นายสมาน  เครือแก้ว
2. นางเพ็ญศรี  สุปันนะเวช
 
196 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ประจงพร
2. เด็กชายสงกรานต์  แซ่ลี
 
1. นางอมรรัตน์  ยาวิราช
 
197 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 94.34 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายชนกันต์  ใจการ
2. นางสาวอาทิยา  ครองเชิดชู
 
1. นางกนกวรรณ  บุญอริยเทพ
 
198 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 93.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายศรายุทธ  โป่งแยง
2. นางสาวอังคณา  ขมหวาน
 
1. นางสาวบุษบา  สุคันธมาลา
2. นางพัทธยา  หมื่นแสน
 
199 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. นายธีรยุทธ  แสนยากุล
2. นางสาวนันทิชา  พายัพ
 
1. นางชวนพิศ  เรืองน้อย
2. นางอรวรรณ  จากสูงเนิน
 
200 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 91.67 ทอง 4 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายปรีชา  บานเช้า
2. นางสาววรรณพร  ดีมั่น
 
1. นางขนิษฐา  อินจันทร์
2. นางนิภาภรณ์  หล้าคำ
 
201 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 82.67 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. นายยุทธภูมิ  ลบแย้ม
2. นางสาวรัชนีกร  มุกดาสกุล
 
1. นายสมาน  เครือแก้ว
2. นางเพ็ญศรี  สุปันนะเวช
 
202 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 94.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงวิลัยพร  เด่นศิริโยธา
2. เด็กชายเขมทัศน์  ทวีข้าว
 
1. นายศุภวัตร  รักวงค์
2. นางสาวเกศรินทร์  วงค์ร้อย
 
203 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 79.7 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กชายธนชัย  ฉายแก้ว
2. เด็กหญิงอติกานต์  อินทรเทศ
 
1. นางวิภารัตน์  แก้วศรีเมือง
2. นางสาวสมใจ  แตงณรงค์
 
204 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 70.9 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายกวินทร์  สินนอนันท์เศรษฐ์
2. เด็กหญิงจิณณพัต   จันใจ
 
1. นางสุรีย์พร  จ้อยสูงเนิน
 
205 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 93.9 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กชายณัฐนิช  สุวรรณเสน
2. เด็กหญิงนก  บุญคง
 
1. นายกัมปนาท  ปิยะวงศ์
2. นางสายสุนีย์  แสงเมือง
 
206 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 87.9 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กชายถวิล  หอมหวล
2. เด็กหญิงเอลียาห์  แสนสุด
 
1. นางสาวดาหวัน  เรืองศรีจันทร์
2. นางสาวปนัดดา  อินทรประสิทธิ์
 
207 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 87.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงกรวิภา  คชวงค์
2. เด็กชายอาล่อง  เฌอหมื่อ
 
1. นางสาวจักรวาล  พรหมมา
2. นายทวีสิน  จันเทพ
 
208 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 83.5 ทอง 4 โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กหญิงสุกัญญา  แซ่ท้าว
2. เด็กชายสุทธิพงษ์  สถาพร
 
1. นางสาววิมลรัตน์  สิทธิโอสถ
 
209 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายคุณานนท์  ดิษฐ์สุนนท์
2. นางสาวสัณห์สมร  วงศ์สายปัญญา
 
1. นางสาวศศิธร  มูลละ
2. นางสายสุนีย์  แสงเมือง
 
210 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 88.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายบัญญพนต์  กลิ่นแก้ว
2. เด็กหญิงสุฑาทิพย์  แพทอง
 
1. นางสาวดาหวัน  เรืองศรีจันทร์
2. นางสาวปนัดดา  อินทรประสิทธิ์
 
211 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 84.9 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายกัมปนาท  เพ็ชรรัตน์
2. เด็กหญิงพิมพร  ดีอุโมงค์
 
1. นางฐิติรัตน์  จันทร์วัง
 
212 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 82.6 ทอง 4 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กชายคานธี  มีสา
2. เด็กหญิงเมวิษา  ติ๊บจ๊ะ
 
1. นายนิรันดร์  จันทร์แก้ว
2. นางสาวเกศมณี  ทาแดง
 
213 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90.62 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายสุทิน  ทองมี
2. นางสาวหนึ่งฤทัย  มีมา
 
1. นางสาวดาหวัน  เรืองศรีจันทร์
2. นางสาวปนัดดา  อินทรประสิทธิ์
 
214 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90.53 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายชยานันท์  ตาริน
2. นางสาวอรวรรณ  แซ่ลี
 
1. นางรัชนีวรรณ  บุตรแก้ว
 
215 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายชาคร  สิริวิพัฒน์
2. นางสาวดวงกมล  โปธิวงศ์
 
1. นายกัมปนาท  ปิยะวงค์
2. นางสาวศศิธร  มูลละ
 
216 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 88.9 ทอง 4 โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นางสาววันวิสา  บุญอิ่ม
2. นายวิสันต์  มาวิเลิศ
 
1. นายพฤหัส  แลสันกลาง
 
217 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 86.01 ทอง 5 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นายณรงค์ชัย  เล่าวัฒนาศิริ
2. นางสาวมณฑิตา  รักคน
 
1. นางนิภากร  โภคาสัมฤทธิ์
2. ว่าที่ร้อยตรีสุรศักดิ์  ทองเจียว
 
218 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 80.6 ทอง 6 โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. นางสาวชนัญญา  บุญรอด
2. นายทรงวุฒิ  สวัสดิ์ตาล
 
1. นางสาวฐิติมา  จิตรจันทนากร
 
219 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 86.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. นายกานต์  แล่แพ่ง
2. เด็กหญิงธารีณี  ปรีเปรม
 
1. นายวรนิพิฐ  กองโกย
 
220 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายชาตรี  นันตรี
2. เด็กหญิงปัทมิกา  พรมมา
 
1. นายสุนทร  ธาราหรรษา
2. นางสาวอุทุมพร  เมืองใจ
 
221 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  บุญพรม
2. เด็กหญิงศิวาพร  ภู่คง
 
1. นายวรนิพิฐ  กองโกย
 
222 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 80.33 ทอง 4 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กชายมนตรี  คำมา
2. เด็กหญิงสุกัญญา  พินิจวงศ์
 
1. นางฐานนันท์  ใจเย็น
 
223 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงจันทรา  จุปะมัดตัง
2. เด็กชายอภิสิทธิ  ด้วงนา
 
1. นางฐานนันท์  ใจเย็น
 
224 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 74.33 เงิน 6 โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายบัญชา  เกียรติสกุลวารี
2. นางสาวอัญชลี  เหมือนหมาย
 
1. นายสุนทร  ธาราหรรษา
2. นางสาวอุทุมพร  เมืองใจ
 
225 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 87.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวธัญลักษณ์  ขัติทจักร์
2. นายบดินทร์  แก้วหลวง
 
1. นายสุนทร  ธาราหรรษา
2. นางสาวอุทุมพร  เมืองใจ
 
226 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 83.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจันทร์จิรา  ภิรักษา
2. นายเรวัติ  วงศ์บุญชัยเลิศ
 
1. นายสุนทร  ธาราหรรษา
2. นางสาวอุทุมพร  เมืองใจ
 
227 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 74.3 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาวมณีนุช  ดอกจำปา
2. นายโหลจิ้ง  แซ่จ๋าว
 
1. นางฐานนันท์  ใจเย็น
 
228 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 85.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวธิดา  เมืองแก้ว
2. นายลักษพร  ศรีสวัสดิ์
 
1. นายสุนทร  ธาราหรรษา
2. นางสาวอุทุมพร  เมืองใจ
 
229 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวฉัตรธิดา  หมั่นเขตกิจ
2. นายพีระพล  หวาดบก
 
1. นายสุนทร  ธาราหรรษา
2. นางสาวอุทุมพร  เมืองใจ
 
230 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแสดงละครคุณธรรม ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 97.01 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  ทองทุเรียน
2. นายกิตติศักดิ์  ใจคำ
3. นางสาวจุฑามณี  ปัญญาบุญ
4. นางสาวจุฑามาศ  คำสุยะ
5. นายชวกร  กสิใจ
6. เด็กชายบุญเกิด  มือเปย
7. นายปฏิภาณ  นันตากาศ
8. นายปราโมทย์  สุภาษี
9. เด็กหญิงภัทราพร  แสงทอง
10. นายรัตพงษ์  คำนาง
11. นายสุวนนท์  ปันแดง
12. นางสาวหมี่เชอ  พิหมิว
13. นายอาหลุ่ม  มาเยอะ
14. เด็กหญิงเพ็ญนภา  แก้วรากมุก
15. นายเมธัส  -
 
1. นางสาวจันทร์แรม  แก้วคำหน้อย
2. นายผดุงเวศน์  กาวิโล
3. นางอารีรักษ์  เรือนคำ
 
231 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแสดงละครคุณธรรม ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กหญิงกนกพร  ธัมมะ
2. เด็กชายจักรรินทร์  กวีวงษ์
3. นายชวลิต  บัวลอย
4. เด็กหญิงปริศนา  ผาแก้ว
5. เด็กหญิงวรัญญา  แถมมนตรี
6. เด็กหญิงสานทิพย์  ดีเวียง
 
1. นางสาวกาญจนา  โปธาติ๊บ
2. นางสาวนิตยา  เมฆอุส่าห์
 
232 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 90.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  กวีวัฒน์
2. เด็กหญิงชลธิชา  หล้าหม่น
3. เด็กหญิงชุติกาญจน์  แซ่ย่าง
4. เด็กหญิงประไพ  หมือโป
5. เด็กหญิงยุวดี  แกดู
6. เด็กหญิงสาริณี  ใจทิศ
7. เด็กหญิงสุจารี  แสนหมี่
8. เด็กหญิงอาหมี่  อาจอ
 
1. นางสาวนิภารินทร์  ปาละสอน
2. นางวันเพ็ญ  บุญเรือง
3. นางสาวอินทุอร  ชัยวงค์
 
233 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายชัยวุฒิ  มีภูมิ
2. นายธีรชัย  ศรีอุชา
3. นายภทรกฤต  เบญจรัตน์
4. นายวีระชัย  สุริยะ
5. นายศรายุทธ  ศรีตาบุตร
6. นายสุริยา  ภาศรี
7. นายอดิเทพ  ดำมินเศษ
8. นายเกียรติศักดิ์  วงค์สุริยะ
 
1. นายภัทรพงษ์  ชูมาลัยวงศ์
2. นายวรวุฒิ  ศรีบุญเรือง
3. นางสาวอรทัย  คำภู
 
234 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 74.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นางสาวจุฑามาศ  พงศ์ศิริ
2. นางสาวชลธิชา  อินเกาะช้าง
3. นายธนากร  กันทะมัง
4. นายปรัชญา  มะลิช้อน
5. นางสาววิลาวัลย์  เดือดดี
6. เด็กชายวุฒิภัทร  ขันสี
7. นางสาวสุรีรัตน์  แซ่ม้า
8. นายเกียรติพงษ์  ถึงสุข
 
1. นางสาวจุฑาฎา  โสภาลัย
2. นางสาวจุไรพร  ธนะวงศ์
 
235 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 68.2 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นางสาวกันยารัตน์  สัมฤทธิ์นิลชัง
2. นางสาวชื่นชนก  ศิริราษฎร์บำรุง
3. เด็กหญิงนิสริน  อนุวงค์เจริญ
4. เด็กหญิงน้องไอซ์  กิจธรรม
5. นางสาวพีรยา  ทองน้อย
6. นางสาวรัตติกาล  กันทะปวน
7. นางสาวสิริวิภา  อะธิยะ
8. นายเกียรติศักดิ์  ไชยวงค์
 
1. นางสาวจันทร์ณี  กันทรนารา
 
236 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 63.2 ทองแดง 4 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กชายกนกพล  พรมสะอาด
2. นายณัฐพงศ์  ก้างออนตา
3. นางสาวณัฐพร  ตะพิณะ
4. นางสาวประกายดาว  ณ ลำปาง
5. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ซือมือ
6. นายสุรพล  วิวัฒน์วิทยา
7. เด็กหญิงอีหรี  แสนเทา
8. เด็กชายเอกมัย  หมั่นงาน
 
1. นางสาวพิจิตรา  คำภิระ
2. นางสาววรุณี  บุญสะอาด
3. นายศรีคำรุ้ง  จุฬะสะอาด
 
237 สุขศึกษา และพลศึกษา เชียร์ลีดเดอร์ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวจารุวรรณ  ชุมภูทิพย์
2. นายจิระพงศ์  จิตตาดู
3. นายนครินทร์  สิทธิขันแก้ว
4. นายนัทธพงศ์  ตุ่นสิงห์คำ
5. นางสาวน้ำฝน  เอลิกู่
6. นางสาวบุษปภัทร  ธรรมสิทธิ์
7. เด็กหญิงพรนภา  ภูทองเพชร
8. เด็กหญิงลดาพร  ตาล
9. นางสาววิรัญชนา  วนาลีโกศล
10. นางสาวออสตา  มาเยอะ
11. นายเกียรติศักดิ์  ยาวิราช
12. นางสาวเพ็ญนภา  โล้อุโมงค์
 
1. นางกนกวรรณ  บุญอริยเทพ
2. นางพรนิภา  กันธวงศ์
3. นางวันเพ็ญ  บุญเรือง
 
238 สุขศึกษา และพลศึกษา เชียร์ลีดเดอร์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายจะยี  จะแสง
2. เด็กหญิงธนภรณ์  สำอางค์
3. เด็กหญิงพรพรรษา  สุวรรณมหาวงค์
4. นายยุทธกร  โสภา
5. เด็กหญิงศิริบุตร  มุสิกะโปดก
6. เด็กหญิงสุทากานต์  สุวรรณมหาวงค์
7. เด็กหญิงหอมแดง  คำคง
 
1. นางสาวจิรนันท์  อินขาน
2. นางฟองศรี  มอนไข่
3. นางสาวมาลี  ผัดป้อ
4. นางสาวอำไพ  ศักดิ์ศรีพนา
 
239 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิครถเข็น ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ไม่กำหนดช่วงชั้น 88.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวจิตราภรณ์  ฆนบทวี
2. เด็กหญิงชัย  แซ่ม้า
3. เด็กชายชาตรี  คำแปง
4. เด็กชายณัฐพงษ์  แซ่ว่าง
5. นายภูมิรินทร์  วงศ์ษา
6. เด็กชายวิชัย  เย่เบียง
7. เด็กหญิงสุภาพร  อาหยิ
8. เด็กหญิงอุทุมพร  ประทุมผาย
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  ศรีกุณะ
2. นางปาริษา  อุบลจินดา
 
240 สุขศึกษา และพลศึกษา กิจกรรมเข้าจังหวะ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กชายคิมหันต์  สุวรรณ์
2. เด็กหญิงมยุรี  แสงจัง
3. เด็กหญิงวราภรณ์  ปาระมี
4. เด็กชายวิชพล  จันทร์ถนอม
5. เด็กหญิงวิลัยพร  เด่นสิริโยธา
6. เด็กชายศราวุฒิ  หัตถกอง
 
1. นางสาวจิตติภรณ์  พรมรินทร์
2. นางพัทริกา  โพธิ
 
241 สุขศึกษา และพลศึกษา กิจกรรมเข้าจังหวะ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายกวินทร์  สินอนันท์เศรษฐ์
2. เด็กหญิงจิณณพัต  จันใจ
3. เด็กชายณัฐกิจ  ยิ้มสาระ
4. เด็กชายปัณณวรรธ  นาควรรณ
5. เด็กชายภูมิพัฒน์  แสงจันทร์
6. เด็กหญิงรัชนีกร  นันต๊ะแก้ว
7. เด็กชายรุ่งเรือง  แต่งตั้ง
 
1. นางสาววิชิตา  เกศะรักษ์
2. นางสาวสุรีย์พร  จ้อยสูงเนิน
3. นางเฉลิมศรี  คำจันทร์
 
242 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบเพลงหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงกชพร  สินเมือง
2. เด็กหญิงจินดาพร  นาระต๊ะ
3. นางสาวน้ำฝน  ก้องพนาไพรสณฑ์
4. เด็กหญิงปวิณภัทร  พุ่มกลิ่น
5. เด็กหญิงรุจิษยา  พิมพา
6. นางสาววรรณศรี  ฉิมไทย
7. นางสาวสุภาภรณ์  เสือมั่น
8. เด็กหญิงอาทิตยาภรณ์  สังข์อยู่
 
1. นางสาวทิพย์สุคนธ์  แดงศักดิ์
2. นางสาวนิรมล  ด้วงลา
3. นางสาวสุธิดา  แสงนาก
 
243 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบเพลงหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงกรชนก  อุบลแย้ม
2. เด็กหญิงกีรติกา  จิตต์อ่อน
3. เด็กหญิงณิชา  แซ่ลี
4. นายพันธชา  ปัญญาปรีชาดี
5. นางสาวพิมพิราลัย  ปวนสาย
6. นางสาวภริดา  แก้วแดง
7. นายมงคล  รอดทุกข์
8. นางสาวเกสร  ไชรอดแก้ว
 
1. นางสาวนริศรา  มากมี
2. นางภาวนา  จันทราภานนท์
3. นางสุมล  ศรีใจ
 
244 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบเพลงหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นางสาวจิตรนภา  เผื่ออ้วน
2. เด็กหญิงณัฐนิชา  ราชมนตรี
3. เด็กหญิงดวงดาว  ดึแฮ
4. นางสาวบุษกร  ดอนฟุ้งไพร
5. นางสาวพิจิตรา  องค์การ
6. เด็กหญิงพิชิรากร  เจิมเฉลิม
7. เด็กหญิงสาคร  เบเหมี่ยทู
8. เด็กหญิงเมธาวี  นิลสวีท
 
1. นางสาวจีระพร  หมื่นจี้
2. นางสาวสิริพร  ใจผาวัง
 
245 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบเพลงหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 72 เงิน 4 โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ศิริวัง
2. นางสาวณัฐกมล  ไชยทอง
3. นางสาวน้ำฝน  ศรียาบ
4. นางสาวปาริชาภรณ์  บุญปวน
5. นายมานพ  คำสิทธิ์
6. นางสาวรวิพร  แสงบดี
7. นางสาวอาย  ใจบุญ
8. นางสาวอาริตา  สุพุง
 
1. นายณที  คำรินทร์
2. นางพยุงศรี  ทองคำกูล
 
246 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 89.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวขวัญฤทัย  ใจเหิม
2. นายจะยี  จะแสง
3. เด็กหญิงธนภรณ์  สำอางค์
4. เด็กหญิงพรพรรษา  สุวรรณมหาวงค์
5. นายยุทธกร  โสภา
6. เด็กหญิงศิริบุตร  มุสิกะโปดก
7. เด็กหญิงสุทากานต์  สุวรรณมหาวงค์
8. เด็กหญิงหอมแดง  คำคง
 
1. นางสาวจิรนันท์  อินขาน
2. นางฟองศรี  มอนไข่
3. นางสาวอำไพ  ศักดิ์ศรีพนา
 
247 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงชลิตา  กิ่งทั่ง
2. เด็กหญิงณฤดี  วันเมือง
3. เด็กหญิงธาริณี  ปรีเปรม
4. เด็กหญิงปราณี  แซ่เฮ้อ
5. เด็กชายภาณุวัฒน์  กามินทร์
6. เด็กชายศิวกร  ต๊ะแฝง
7. เด็กหญิงศิวาพร  ภู่คง
8. เด็กหญิงสาธิตา  เพชรรัตน์พันธุ์
 
1. นายศิวากร  จำได้
 
248 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นายพงษ์พิชัย  มุณีแก้ว
2. นายภานุวัตน์  อินแปลง
3. เด็กหญิงมณีนุช  ดอกจำปา
4. เด็กชายวัชระ  อิ่มรบ
5. เด็กหญิงวิภาวรรณ  คำเมืองสา
6. นางสาวเจนจิรา  ปัญญาทิพย์
7. เด็กหญิงเมทินี  คุ้มวงษ์
8. นายโหลจิ่ง  แซ่จ๋าว
 
1. นางสาวสุวัจนี  ศรีแก้ว
 
249 ศิลปะ การแข่งขันดนตรีโฟล์คซอง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. เด็กชายกฤตนัย  เสือยิ้ม
2. นายชาตรี  นันตรี
3. นายสุภกฤตย์  นามสวรรค์
 
1. นายทรงวุฒิ  อิ่นแก้ว
2. นายประสิทธิ์  ชูไว
 
250 ศิลปะ การแข่งขันดนตรีโฟล์คซอง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.6 92.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายกิตติไกร  ใจสิน
2. นายบุญโชค  ต๊ะนัย
3. นายเกรียงไกร  ศรีจันทร์
 
1. นายทรงวุฒิ  อิ่นแก้ว
2. นายประสิทธิ์  ชูไว
 
251 ศิลปะ การแข่งขันดนตรีโฟล์คซอง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.6 92.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายตรีวุฒิ  อวยพร
2. นายธีรพงษ์  ใจพรม
3. นายสมบูรณ์  จักสี
 
1. นายทรงวุฒิ  อิ่นแก้ว
2. นายประสิทธิ์  ชูไว
 
252 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กชายจิตรกร  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงรุจิรา  ปู่ดี
 
1. นางสาวอังคณา  ดาวเรือง
2. นางสาวอัจฉราพร  แสงโชติ
 
253 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 75.7 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กชายพุฒิพงศ์  โชติรสอนุตรกุล
2. เด็กชายศุภชัย  น่านฟ้าสูงล้ำ
 
1. นางสาวศิรินภา  ช้างทอง
 
254 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กชายกฤษฎา  แซ่โซ้ง
2. เด็กชายบุรินทณี  งอกไม้
3. เด็กหญิงสุธาสินี  เสนะสุทธิ
 
1. นางจินตนากาญจน์  ขวัญประกอบ
2. นางพนิดา  เวรุริยะ
 
255 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงปิตุรัตน์  ติยะธะ
2. เด็กหญิงวราภรณ์  ปาระมี
3. เด็กชายอรุณ  จอง
 
1. นางสาวจิตติภรณ์  พรมรินทร์
2. นายไพรสันณ์   จักรวันนา
 
256 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายฐาปนนท์  บำรุงวงศ์
2. เด็กชายปัณณวรรธ  นาควรรณ
3. เด็กหญิงรัชนีกร  นันต๊ะแก้ว
 
1. นางสุรีย์พร  จ้อยสูงเนิน
 
257 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย -1 - โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล    
258 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 92.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กชายสุรชัย  แซ่โซ้ง
2. เด็กหญิงเปรมสินี  แซ่ย่าง
 
1. นายศุภชัย  วงษา
 
259 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 86.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  กันธิยะ
2. เด็กชายเทพทัต  ไทยการุณย์
 
1. นางสาวอังคณา  ดาวเรือง
2. นางสาวอัจฉราพร  แสงโชติ
 
260 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กชายชนะพงษ์พันธ์  จันทรวงศ์
2. เด็กหญิงสุชาวลี  แพ่งกล่อม
 
1. นางสาวเบญจรัตน์  นามโก
 
261 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ปฐมวัย 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงจินตนา  แซ่ท้าว
2. เด็กชายนรวิญ  สุใจ
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  ศรีกุณะ
2. นางสาวสุภานันท์  พรหมเสน
 
262 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 96.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงธมลวรรณ  หล้านวล
2. เด็กหญิงปาณิศา  จำปาจี
3. เด็กชายอิทธิพล  ยศปัญญา
 
1. นางจารุณี  กิตติสมร
 
263 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 77.98 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายกวินทร์  สินนอนันท์เศราฐ์
2. เด็กหญิงจิณณพัต  จันใจ
3. เด็กชายสรรพวิทย์  เชียงอินทร์
 
1. นางเฉลิมศรี  คำจันทร์
 
264 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 74.99 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กชายนพรัตน์  ตุงเครือคำ
2. เด็กชายวิศเวศ  ชัยวงค์
3. เด็กชายเขมทัศน์  ทวีข้าว
 
1. นางสาวสุพัตรา  ยาวิชัย
 
265 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 91.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กชายเทพพิทักษ์  แก้วมา
 
1. นางสาวอังคณา  ดาวเรือง
 
266 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กหญิงเปรมสินี  แซ่ย่าง
 
1. นางสุกันยา  ด้วงอิน
 
267 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 93.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กชายคิมหันต์  สุวรรณ์
 
1. นางพัทริกา  โพธิ
 
268 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายณัฐกิจ  ยิ้มสาระ
 
1. นางเฉลิมศรี  คำจันทร์
 
269 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. เด็กชายเจษฎา  พรมมา
 
1. นายอนุรักษ์  ลาภพร้อมกุศล
 
270 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 79.33 เงิน 4 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงวาสนา  จิตรเจริญ
 
1. นางสาววิไลลักษณ์  สงยาง
 
271 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 73 เงิน 5 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กชายณัฐวัศ  จันทร์เต็ม
 
1. นางพรพิมล  กาบสนิท
 
272 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.4-ป.6 92.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กชายเงาะ  เงาทอง
 
1. นางสาวฉวีวัลย์  สมบัตินันทน์
 
273 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายเสรีวัฒน์  แฟงอ๊อด
 
1. นางธีราภรณ์  ทรงประศาสน์
 
274 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เล็กไพจิตร
 
1. นายสราวุฒิ  อินทะขิล
 
275 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กชายดุลยวัต  สืบวัฒนกุล
 
1. นางสาวทัศนีย์  ทิศมาศ
 
276 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงวนิดา  สุทธิประภา
 
1. นายเถกิง  กล่ำน้อย
 
277 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.4-ป.6 74.3 เงิน 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  นาใจแก้ว
 
1. นายประยงค์  ราชพรม
 
278 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.4-ป.6 84.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กชายณัฐพงษ์  แซ่ว่าง
 
1. นางชัญญาภัค  ธินะ
 
279 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 84.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวจิตราภรณ์  มณฑบทวี
 
1. นางชัญญาภัค  ธินะ
 
280 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 86.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวกรรณิการ์  มณีอ้าย
 
1. นางชัญญาภัค  ธินะ
 
281 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 92.9 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายอติรุจ  ไชยรัตน์
 
1. นายภานุ  ชุ่มใจ
 
282 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นางสาววรรณภา  ประจิตร์
 
1. นายสยาม  จันทราภานนท์
 
283 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 88.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กชายดารากร  เผ่าต๊ะใจ
 
1. นางสาวเสาวภา  เพียรจริง
 
284 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 80.3 ทอง 4 โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายชัยพฤกษ์  ศรียาบ
 
1. นายส่งศักดิ์  ปัญญาจิระ
 
285 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายธนากร  แซ่รี
 
1. นายสราวุฒิ  อินทะนิล
 
286 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 94.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายอธิคม  แสนโซ้ง
 
1. นายสยาม  จันทราภานนท์
 
287 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นายอดิศักดิ์  คิดสม
 
1. นางสาวพชร  ชัยเจริญ
 
288 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายโกมล  ลังกาวงศ์
 
1. นายเถกิง  กล่ำน้อย
 
289 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 82 ทอง 4 โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายทวีศักดิ์  แซ่เฮ้อ
 
1. นายสราวุฒิ  อินทะนิล
 
290 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 75 เงิน 5 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นายภัทรภณ  ตั้งอิสราวุฒิกุล
 
1. นางสาวเสาวภา  เพียรจริง
 
291 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 74 เงิน 6 โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. นายกฤษดา  สาดเจริญวัฒนา
 
1. นางนาถลดา  ทาอุปรงค์
 
292 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีน้ำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายณัฎฐวี  พิมพาพันธ์
 
1. นางสาวฉวีวัลย์  สมบัตินันทน์
 
293 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีน้ำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 92.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นางสาวพิมพ์ใจ  คำพัน
 
1. นางพัทธยา  หมื่นแสน
 
294 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีน้ำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายส้าว  แซ่ย่าง
 
1. นายสราวุฒิ  อินทะนิล
 
295 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายนลธวัช  ดู่อุด
 
1. นายสราวุฒิ  อินทะขิล
 
296 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายเฉลิมพล  จินาติ
 
1. นายประสงค์  ปริวัตรสกุลชัย
 
297 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. นางสาววรรณระยา  โลหะการก
 
1. นายสมบัติ  พวงบุหงา
 
298 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 75 เงิน 4 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นางสาวประภาภรณ์  หารจันทร์
 
1. นายวีระเชษฐ์  ปัญจอริยะกุล
 
299 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 73 เงิน 5 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายสมภพ  เพ็ชรคง
 
1. นายเถกิง  กล่ำน้อย
 
300 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.4-ป.6 50.34 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงอุทุมพร  ประทุมผาย
 
1. นายอัฐพงค์  บุญเจ็น
 
301 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวชัย  แซ่ม้า
 
1. นายอัฐพงค์  บุญเจ็น
 
302 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 80.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวรุ่งอรุณ  วรรธนันทกุล
 
1. นายอัฐพงค์  บุญเจ็น
 
303 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายชัยวัฒน์  สุวรรณเสน
 
1. นายสยาม  จันทราภานนท์
 
304 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กชายดารากร  เผ่าต๊ะใจ
 
1. นายณัฐวุฒิ  มากสุข
 
305 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กหญิงวรรณรัตน์  ไชยนันท์
 
1. นายเฉลิมวุฒิ  ไชยคำร้อง
 
306 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. เด็กชายรังสิมันตุ์  มาตย์ผดุง
 
1. นายประยงค์  ราชพรม
 
307 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายสุวรรณ  แซ่เฮ้อ
 
1. นายสราวุฒิ  อินทะนิล
 
308 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นางสาววรรณภา  ประจิตร์
 
1. นายสยาม  จันทราภานนท์
 
309 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นายไชยา  จุนจันทร์
 
1. นายสายัณต์  เสนวิรัช
 
310 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กชายอาฟีซี  ยูโซ๊ะ
 
1. นายนายสิริพงศ์  ธิดาราม
 
311 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายอธิคม  แสนโซ้ง
 
1. นายสยาม  จันทราภานนท์
 
312 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายธีระชัย  ตันกาบ
 
1. นายสราวุฒิ  อินทะนิล
 
313 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นายภัทรภณ   ตั้งอิสราวุฒิกุล
 
1. นายณัฐวุฒิ  มากสุข
 
314 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 -1 - โรงเรียนกาวิละอนุกูล    
315 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายศักดิธัช  มีเดช
 
1. นางสาวฉวีวัลย์  สมบัตินันทน์
 
316 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กชายทรงพล  อินทร์นาง
 
1. นายเถกิง  กล่ำน้อย
 
317 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กชายวุฒินันท์  กองติ๊บ
 
1. นายวีระเชษฐ์  ปัญจอริยะกุล
 
318 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. นางสาววรรณระยา  โลหะการก
 
1. นายสมบัติ  พวงบุหงา
 
319 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายปรีชา  บานเช้า
 
1. นายเถกิง  กล่ำน้อย
 
320 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. นายบุญเลิศ  ทับทิม
 
1. นางสาวทัศนีย์  ทิศมาศ
 
321 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 94 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายสุวนนท์  ปันแดง
 
1. นายประสงค์  ปริวัตรสกุลชัย
 
322 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 93 ทอง 5 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายเอกสิทธิ์  หาญเตชะ
 
1. นายจำลอง  ธรรมมัง
 
323 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 90 ทอง 6 โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นางสาวอายธิกา  จันดี
 
1. นายสราวุฒิ  อินทะขิล
 
324 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวอารยา  ขวดพุดซา
 
1. นายอัฐพงค์  บุญเจ็น
 
325 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายพรหมพัฒน์  สิงห์สุวรรณ
 
1. นายอัฐพงค์  บุญเจ็น
 
326 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายธีรัช  -
2. เด็กหญิงลัดดาพร  จะฟะ
 
1. นางสาวจันทร์แรม  แก้วคำหน้อย
2. นางอารีรักษ์  เรือนคำ
 
327 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล    
328 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวกาญจนาพร  แสงจำนงค์
2. เด็กชายจีรวัฒน์  ฝั่นลาพิงค์
 
1. นางสาวจันทร์แรม  แก้วคำหน้อย
2. นางอารีรักษ์  เรือนคำ
 
329 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายถิรพิทย์  กาบจอก
2. นางสาวอวิกา  พรประดิษฐ์พงศ์
 
1. นางสาวจันทร์แรม  แก้วคำหน้อย
2. นางอารีรักษ์  เรือนคำ
 
330 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 -1 - โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล    
331 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กหญิงณัฐกมล  ไชยทอง
2. นายมานพ  คำสิทธิ์
 
1. นางอัจฉรา  ชินกระจ่างกิจ
 
332 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นายสงกรานต์  เยอลี
2. นางสาวสาคร  เบเหมี่ยทู
 
1. นางพัทริกา  โพธิ
2. นางสาวศศิจันทร์  สุขโชติ
 
333 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล    
334 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายกานต์  จินะปิน
2. นางสาวจารุวรรณ  ศรีป่าคาย
3. นายสิทธิโชค  เพ็งสว่าง
 
1. นายจำลอง  ธรรมมัง
2. นางสาววารดา  เขื่อนพันธ์
 
335 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายนพรัตน์  บุญเที่ยง
2. นางสาวพัชราภรณ์  ป้องแก้ว
3. นายอนุรักษ์  เกิดแก้ว
 
1. นางสาวพัชรี  สุเรนทร์
2. นายสราวุฒิ  อินทะขิล
 
336 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายกำพล  เมียคุ
2. นายศุภชัย  แซ่พ่าน
3. นายสามารถ  ขัตธิ
 
1. นายอภิชาติ  ปูเขียว
2. นายอิทธิพล  แสนยศ
 
337 ศิลปะ การแสดงอังกะลุง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 92.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กชายกรวิทย์  เปติ
2. เด็กชายชวนทอง  แซ่จือ
3. เด็กชายนัทธพงศ์  นวลคำ
4. เด็กหญิงภัทรพร  โคสอน
5. เด็กชายวุฒิ  ราตรีสุข
6. เด็กชายอนุวิทย์  หมื่นแล
7. นางสาวอวิกา  พรประดิษฐ์พงษ์
8. เด็กชายไกรเพชร  นิพัทธ์สกุล
 
1. นางสาวจันทร์แรม  แก้วคำหน้อย
2. นางสาวนิภารินทร์   ปาละสอน
3. นางอารีรักษ์  เรือนคำ
 
338 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงอาจู  คำแก้ว
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุภฤกษ์  สิงห์โต
 
339 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ปานแดง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุภฤกษ์  สิงห์โต
 
340 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายพรหมพัฒน์  สิงห์สุวรรณ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุภฤกษ์  สิงห์โต
 
341 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 92.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. เด็กชายญาณวุฒิ  มะลิทอง
 
1. นายอริญชย์  กุลเจริญ
 
342 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 90.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กชายคณิต  เกตุกร
 
1. นางสาวอัจฉรา  น้ำแก้ว
 
343 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงเกษร  ไชรอดแก้ว
 
1. นางมาติกา  ศรีอ่อน
 
344 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 87.66 ทอง 4 โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายน้องไอซ์  กิจธรรม
 
1. นางสาวเสาวนีย์  ศรวัฒนา
 
345 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 82.66 ทอง 5 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงกรวิภา  คชวงค์
 
1. นายศรีคำรุ้ง  จุฬะอาด
 
346 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล    
347 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. นางสาวรัตติกาล  รัชเซีย
 
1. นายกำธร  ปินตา
 
348 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 89.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงปูเป้  กาติ๊บ
 
1. นายกิตติพงศ์  กุดแก้ว
 
349 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 85.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล 1. เด็กชายเมธัส  อุดทิพย์
 
1. นายสุรศักดิ์  ยศศักดิ์นิรันทร์
 
350 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 83.98 ทอง 4 โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นายโกเมศ  อยู่หลาย
 
1. นางพยุงศรี  ทองคำกูล
 
351 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 83.66 ทอง 5 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายปรินทร  บัวบาล
 
1. นางสาวอัจฉรา  น้ำแก้ว
 
352 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 82.66 ทอง 6 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายพิพัฒน์  จันแปงเงิน
 
1. นางสุมล  ศรีใจ
 
353 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 81.67 ทอง 7 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นายภาณุวัฒน์  ใจปินตา
 
1. นายไกรวิชญ์  บ่อคำเขียว
 
354 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 92.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล 1. นางสาวสุดารัตน์  พุ่มพงษ์
 
1. นายสุรศักดิ์  ยศศักดิ์นิรันทร์
 
355 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 88.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นายเตชนิธ  ทองมณีนิชกุล
 
1. นางสมพิศ  ศรีมา
 
356 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 85.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นางสาวมนันชญา  นามพิชัย
 
1. นางภาวนา  จันทราภานนท์
 
357 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 81.6 ทอง 4 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นางสาวพิจิตรา  องค์การ
 
1. นางสาววรุณี  องค์การ
 
358 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 -1 - โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล    
359 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 -1 - โรงเรียนน่านปัญญานุกูล    
360 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงชนิดาภา  เลิศสุวรรณ
 
1. นางสาวไพลิน  เวียงนาค
 
361 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงศิริวิภา  ศรีชัยตัน
 
1. นายวิทยา  ปะละวงค์แก้ว
 
362 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงชรินดา  เครืออินตา
 
1. นายวิทยา  ปะละวงค์แก้ว
 
363 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. เด็กชายกฤตนัย  เสือยิ้ม
 
1. นายทรงวุฒิ  อิ่นแก้ว
 
364 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  บุญพรม
 
1. นางสาวไพลิน  เวียงนาค
 
365 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายสุภกฤตย์  นามสวรรค์
 
1. นายทรงวุฒิ  อิ่นแก้ว
 
366 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 7 โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. นางสาวอิสราภรณ์  จายานะ
 
1. นางสาวไพลิน  เวียงนาค
 
367 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 7 โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายปพนธีร์  รางเงิน
 
1. นางสาวไพลิน  เวียงนาค
 
368 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 7 โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงทูล  หว่าหลิ่ง
 
1. นายทรงวุฒิ  อิ่นแก้ว
 
369 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 7 โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. เด็กชายศรันย์  มูลเรือง
 
1. นายทรงวุฒิ  อิ่นแก้ว
 
370 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวพรพนา  ศตวรรษนิจ
 
1. นายทรงวุฒิ  อิ่นแก้ว
 
371 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาววนิดา  อุปทะ
 
1. นายวิทยา  ปะละวงค์แก้ว
 
372 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาวสุนันทา  อวมศรี
 
1. นายวิทยา  ปะละวงค์แก้ว
 
373 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวจันทร์จิรา  ภิรักษา
 
1. นายทรงวุฒิ  อิ่นแก้ว
 
374 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ม.4-ม.6 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาวกนกวรรณ  วันจันทร์
 
1. นายวิทยา  ปะละวงค์แก้ว
 
375 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาวนันทิกา  แสงธิ
 
1. นายวิทยา  ปะละวงค์แก้ว
 
376 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ม.4-ม.6 91.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายกิตติชาติ  ปันธิแก้ว
 
1. นายทรงวุฒิ  อิ่นแก้ว
 
377 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ม.4-ม.6 91 ทอง 4 โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวธิดา  เมืองแก้ว
 
1. นายทรงวุฒิ  อิ่นแก้ว
 
378 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ไม่กำหนดช่วงชั้น 92.31 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ปานแดง
2. นางสาวชัย  แซ่ม้า
3. นางสาวรุ่งอรุณ  วรรธนันทกุล
4. นางสาวอัมพร  แซ่เฒ่า
5. นางสาวอารยา  ขวดพุดซา
 
1. นายอัศวศิลป์  แผ่นชัยภูมิ
 
379 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 85.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงพิชชิรากร  เจิมเฉลิม
2. เด็กหญิงสาคร  เบเหมี่ยทู
3. เด็กหญิงอรพิมล  เครือใจยา
4. เด็กหญิงเมธาวี  นิลสวีท
5. เด็กหญิงไพจิตร  แซ่เท่า
 
1. นางสาวรัชดาวรรณ  ไชยวงศ์ทอน
2. นางสาวสุพรรณิการ์  อินทราภัย
 
380 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90.97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นางสาวนภาพร  อ้ายดี
2. นางสาวประกายดาว  ณ ลำปาง
3. นางสาวมณฑิตา  รักคน
4. นางสาวอรจิรา  อุดก่ำ
5. นางสาวอังคณา  อุทธิยา
 
1. นางพัทริกา  โพธิ
2. นางสาวศศิจันทร์  สุขโชติ
 
381 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 81.64 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นางสาวธนพร  ธรรมจารี
2. นางสาวน้ำฝน  ศรียาบ
3. นางสาวสิริวิภา  อะธิยะ
4. นางสาวอาย  ใจบุญ
5. นางสาวอาริตา  สุพุง
 
1. นางสาววชิราภรณ์  เรืองแดง
2. นางสาวศุธาดา  บุญทา
 
382 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 -1 - โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล    
383 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการทำ Web Page ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายธีรพงษ์  ใจพรม
 
1. นายวัชชิระ  หาญกล้า
 
384 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการทำ Web Page ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายวัฒนา  ทองคำ
 
1. นายวัชชิระ  หาญกล้า
 
385 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการทำ Web Page ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายกฤษณ์พงษ์  เตชะพลี
 
1. นายบุญมี  รัตนะ
 
386 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 88.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายนครินทร์  สิทธิขันแก้ว
 
1. นายสมพร  สีนวลตา
 
387 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายณัฐพล  คนอยู่
 
1. นายบุญทวี  พูพวงจันทร์
 
388 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 78.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายอาทิตย์  สมสุข
 
1. นายพิสุทธิพงษ์  ขุมเพ็ชร์
 
389 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 78.33 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. นายณัฐพล  ธิศรี
 
1. นายอมร  เกตุแก้ว
 
390 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 -1 - โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล    
391 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวอารยา  ขวดพุดซา
 
1. นายสืบศักดิ์  จอมธรรม
 
392 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายณัฐวุฒิ  แก้วสมนึก
 
1. นายสืบศักดิ์  จอมธรรม
 
393 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 86.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายสุเมธ  การอินทร์
 
1. นางสาวสุดาพร  สิริพัฒนไพศาล
 
394 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 78.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายสิทธิณัฐ  ทับทิม
 
1. นายเอ๋  หล้าคำ
 
395 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 68.67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. เด็กชายอุดมชัย  จันทร์อุดม
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เครือสาร
 
396 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 67.33 ทองแดง 4 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กชายวันเฉลิม  วงค์แพทย์
 
1. นายธงไทย  บุตรที
 
397 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 82.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายธนากร  เลิศธนะชัย
 
1. นายเสฐียรพงษ์  อาศนะ
 
398 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายวีรภัทร  ทองสุข
 
1. นายเสฐียรพงษ์  อาศนะ
 
399 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงปาวีณา  หงส์ดำเนิน
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เครือสาร
 
400 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล 1. เด็กชายกอ  แซ่ม้า
 
1. นายเอกนรินทร์  รุ่งอินทร์
 
401 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  หลักฐาน
 
1. นางสาวกรรณิการ์  สืบสกุล
 
402 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กชายวิบูลย์รัตน์  ทะแพ่ง
 
1. นางอทิตยา  ราชดี
 
403 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กชายทักษ์ดนัย  รัตนพิทักษ์
 
1. นายเอ๋  หล้าคำ
 
404 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก    
405 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 86.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวรัตน์ฐมล  คนอยู่
 
1. นางสาวบัวเรียม  พรมจีน
 
406 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายสันติภพ  เรขะรุจิ
 
1. นางสาวบัวเรียม  พรมจีน
 
407 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล 1. นายนาวิน  เขียวกล่ำ
 
1. นายเอกนรินทร์  รุ่งอินทร์
 
408 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายอภิรัตน์  ใจมัง
 
1. นางสาวประชารัตน์  เต็งสุวรรณ
 
409 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กชายฌาณวิทย์  มงคลชัย
 
1. นางอทิตยา  ราชดี
 
410 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 89 ทอง 4 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กชายกรแก้ว  ขยาย
 
1. นางสาวอภิรมย์  เศรษฐสินธ์
 
411 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 87 ทอง 5 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายนภดล  นันทพานิชย์
 
1. นายสาณุรักษ์  กรุดอินทร์
 
412 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นางสาวนภาพร  อ้ายดี
 
1. นายสุรวิช  จริยเดช
 
413 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายอโนชัย  สุยะเสียน
 
1. นายบุญทวี  พูพวงจันทร์
 
414 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นายอัทธนีย์  สานา
 
1. นายนิติ  ญานะ
 
415 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 88 ทอง 4 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายสราวุธ  แสนคำ
 
1. นางอทิตยา  ราชดี
 
416 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 87 ทอง 5 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นางสาวกิ่งแก้ว  มังศรี
 
1. นายสาณุรักษ์  กรุดอินทร์
 
417 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 86 ทอง 6 โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล 1. นางสาววิรินทร์  ฟักเงิน
 
1. นายเอกนรินทร์  รุ่งอินทร์
 
418 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. นายวิเวช  กรองทอง
2. นายวีระ  แซ่เฮ้อ
3. นายเอกสยาม  เขียววังทอง
 
1. นายสมศักดิ์  จันทร์บุตร
 
419 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กชายชยานันท์  คำสัตย์
2. เด็กหญิงสาวิตรี  พันธ์ชัยลือ
3. เด็กหญิงอัมพร  จาจา
 
1. นางพิชญาภา  จันทร์โภคทรัพย์
 
420 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล    
421 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. นายธวัชชัย  แก้วจันทร์
2. นายพงษ์ศักดิ์  โยชนะ
3. นายยสินทร  ก้องกาวัง
 
1. นายสมศักดิ์  จันทร์บุตร
 
422 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวรุ่งฤดี  วรรณประเขา
2. นางสาวศิริลักษณ์  แปงชิด
3. นางสาวหน่อคามู  ปัญญาฤทธิรงค์
 
1. นางวรวลัญช์  สามแก้ว
 
423 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายธวิทย์  บุญชม
2. นายศิระ  ชาติชะนา
3. นายสิทธิณัฐ  ทับทิม
 
1. นายยิ่งศักดิ์  ญาณวารี
2. นายสันติราษฎร์  สุยะพอ
 
424 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายจักรกฤษณ์  ทิยากร
2. นายธนากร  เลิศธนะชัย
3. นายไพโรจน์  แซ่ย่าง
 
1. นายอัศวศิลป์  แผ่นชัยภูมิ
 
425 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายสุวิทย์  โภชนะจิตร
2. นายอภิชาติ  ใจอ่อน
3. นายอุดม  แซ่เล้า
 
1. นายอัศวศิลป์  แผ่นชัยภูมิ
 
426 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 93.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายณัติธะกรณ์  อ่างคำ
2. เด็กชายปิยะวัฒน์  จันทระดาราพันธ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  หั้วเหี้ยว
 
1. นางวิมลรัตน์  รัตนบรรณสกุล
2. นายส่งศักดิ์  ปัญญาจิระ
 
427 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กชายณัฐพงศ์  พันอุโมง
2. นายนพวิชญ์  กาญ์จนพรปรีชา
3. เด็กชายอาล่อง  เฌอหมื่อ
 
1. นายมวลชน  มุงคุณ
2. นายสุรจิตร  พัมนเกียรติชีวิน
 
428 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. เด็กชายชินจาวัตร  ทับเทียมนาค
2. เด็กชายธนาธิป  อำนวยการ
3. เด็กชายนิติพล  ต๊ะจักร
 
1. นายสุรธัณย์  พงศ์วิชากิตติ์
 
429 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายธีรชัย  ศรีอุชา
2. นายภทรกฤต  เบญจรัตน์
3. นายเกียรติศักดิ์  วงศ์สุริยะ
 
1. นางวิภารัตน์  แก้วศรีเมือง
2. นายสันติราษฎร์  สุยะพอ
 
430 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายกิตติพงษ์  ฝักฝ่าย
2. เด็กชายธนวัฒน์  โพธิ
3. นายอภินันท์  จุระเตา
 
1. นายกิตติศักดิ์  ถือแก้ว
2. นายอดุลย์  ปวงคำ
 
431 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล    
432 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายชยานันท์  ตาริน
2. นายธวัชชัย  พิดานคำ
3. นางสาวอรวรรณ  แซ่ลี
 
1. นายธนวรรธน์  ศิริเลิศ
 
433 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นายดนัย  นิดขันนิล
2. นายศราวุฒิ  นันตา
3. นายสารัช  สมนาบัติ
 
1. นายจรุง  รัตนบรรณสกุล
 
434 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายประสิทธิ์  เพชรม่อม
2. นายสุรศักดิ์  พานมี
3. นายโกมล   ลังกาวงษ์
 
1. นางวิภารัตน์  แก้วศรีเมือง
2. นายสันติราษฎร์  สุยะพอ
 
435 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 80 ทอง 4 โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. นายธันวา  เกิดบุญมา
2. นายมัดส์  รัตรสิงห์
3. นายศรราม  พละศักดิ์
 
 
436 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 64 ทองแดง 5 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นายณรงค์ชัย  เล่าวัฒนาศิริ
2. นายนิคม  อ้ายดี
3. นายวิสาร  ตาหมี่
 
1. นายรังสรรค์  อกแผ่
2. นายเสนีย์ราช  บุญยอด
 
437 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 -1 - โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล    
438 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. เด็กหญิงมานี  แซ่โซ้ง
2. เด็กชายวัชระ  อิ่มรบ
3. นางสาวอัญชลี  ดวงสุวรรณ์
 
1. นายเล็ก  ขาวหมื่นไวย์
 
439 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 89.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงปราณี  แซ่เฮ้อ
2. เด็กชายศิวกร  ต๊ะแฝง
3. เด็กหญิงสาธิตา  เพชรรัตน์พันธุ์
 
1. นางสาวศิริลภรณ์  กำปนาด
 
440 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 85.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายชาตรี  นันตรี
2. นายบัญชา  เกียรติสกุลวารี
3. เด็กชายบุญเหลือ  อินมา
 
1. นางฐิตาภา  เรืองอร่าม
2. นางสาวเพ็ญทิวา  อิ่นแก้ว
 
441 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 84.66 ทอง 4 โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. เด็กชายคณัสนันท์  เงินคำ
2. เด็กชายสนั่น  เพชรกระจ่างสุข
3. เด็กชายอนุชา  แสงสอาด
 
1. นางฐิตาภา  เรืองอร่าม
2. นางสาวเพ็ญทิวา  อิ่นแก้ว
 
442 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานออกแบบและประดิษฐ์บรรจุภัณฑ์ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวนภาพร  แซ่ยะ
2. นางสาวพิมพ์ผกา  ผัดคำกาจ
3. นางสาวอาตู่  มาเยอะ
 
1. นางสลับ  อินทนนท์
 
443 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานออกแบบและประดิษฐ์บรรจุภัณฑ์ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. นายจิรายุทธ  จันธิยะ
2. นายสุพันธ์  ทิศกุลสว่าง
3. นายอนุชิต  ดวงอาทิตย์
 
1. นายอมร  เกตุแก้ว
 
444 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานออกแบบและประดิษฐ์บรรจุภัณฑ์ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นางสาวดาราวรรณ  มาอิ่น
2. นางสาวธัญวริทฆ์  มณียศ
3. นายสันติ  ธิอิน
 
1. นายประวิทย์  อนุรักษ์
 
445 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวธิดา  สุขคีรี
2. นางสาวนิกษา  แซ่ควง
3. นางสาวปรารถนา  เมืองเขียว
 
1. นางณัฐชนา  ลาวัณยกุล
 
446 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายบรรพต  ดีนิสัย
2. นางสาววัชราภรณ์  บุญถึง
3. นางสาวสุรางคณา  โมเหมือน
 
1. นางสาวประนอม  สมีเพชร
 
447 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 83.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ปานแดง
2. นายจักรกฤษณ์  ทิยากร
3. นางสาวอารยา  ขวดพุดซา
 
1. นางกิตติมา  เผ่าพันธุ์เหนือ
2. นางสาวสุวรรณา  ดวงจันทร์
 
448 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 87.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายณัฐพล  ปัญญา
2. นางสาวอาริสา  ช่วยหลำ
3. นางสาวไพลิน  มณีวรรณ
 
1. นางกิตติมา  เผ่าพันธุ์เหนือ
2. นางสาวสุวรรณา  ดวงจันทร์
 
449 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90.97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายพันธชา  ปัญญาปรีชาดี
2. เด็กชายราเชน  แจ้งสว่าง
3. นายวีรพร  สถาน
 
1. นางสาวนริศรา  มากมี
2. นางสาวรัชนู  สุขอ้าย
 
450 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 89.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  มุขศรี
2. เด็กชายสุชาติ  อาหยิ
3. เด็กหญิงสุพรรษา  เปียแหล
 
1. นางสาวพัชริน  นันไชย
2. นางสาวสุมาลี  เรือนตื้อ
 
451 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 88.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กชายบัญชา  บดีรัฐ
2. นางสาววิไลลักษณ์  สัพพัญญู
3. นายเกียรติศักดิ์  วงศ์สุริยะ
 
1. นางสาวประนอม  สมีเพชร
 
452 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 83.98 ทอง 4 โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายกัมปนาท  เพ็ชรรัตน์
2. นางสาวนภา  หมื่อแหละ
3. นางสาวอุทุมพร  จันทร์เป็ง
 
1. นางฐิติรัตน์  จันทร์วัง
2. นางนิตยา  ชาวขุนทด
 
453 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 86.94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นางสาวรัชนีกร  สวรรค์เวียงแก
2. นายว้ามปอ  แซ่จ๋าว
3. นายแตง  แซ่วื้อ
 
1. นางณัฐญาภรณ์  พงศ์วิชากิตติ์
 
454 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 85.95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายณัฐวุธ  เอกทวานนท์
2. นางสาวมินตรา  กิ่งไม้กลาง
3. นายสุริยา  ภาศรี
 
1. นางสาวประนอม  สมีเพชร
 
455 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 84.97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นายทินกร  อะโนสัก
2. นางสาวปาริชาภรณ์  บุญปวน
3. นางสาวสุดารัตน์  เงินก่ำ
 
1. นางสมพิศ  ศรีมา
2. นางสาวเสาวลักษณ์  สุต๋า
 
456 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 84.6 ทอง 4 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นางสาวจารุวรรณ  ยาสตรี
2. นางสาวดวงพร  จอมแก้ว
3. นายปฏิภาณ  คำขาด
 
1. นางภาวนา  จันทราภานนท์
2. นางสาวรัชนู  สุขอ้าย
 
457 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 83.95 ทอง 5 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นางสาวจิตรนภา  เผืออ้วน
2. นายวิสาร  ตาหมี่
3. นายอำพล  เชอหมื่อ
 
1. นางสาวพัชริน  นันไชย
2. นางสาวสุมาลี  เรือนตื้อ
 
458 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 93.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายชาตรี  นันตรี
2. นายบัญชา  เกียรติสกุลวารี
3. นายสุภกฤตย์   นามสวรรค์
 
1. นางสาวฌิลลี  ศรีนุ
2. นางพวงพันธ์  ทองปั้น
 
459 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. เด็กชายคณัสนันท์  เงินคำ
2. เด็กชายศักดิ์ชัย  ก้อใจ
3. เด็กชายอนุชา  แสงสอาด
 
1. นางสาวฌิลลี  ศรีนุ
2. นางพวงพันธ์  ทองปั้น
 
460 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 88.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวจางสิยิง  แซ่ลี
2. เด็กหญิงอรพิน  มาเยอะ
3. นางสาวอังคณา  เยเปียงกู่
 
1. นางณัฐชนา  ลาวัณยกุล
2. นางพรนิภา  กันธวงศ์
 
461 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 86.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวจิตราภรณ์  ฆนบทวี
2. นายณพกร  ปิงสุแสน
3. นางสาวพรพิมล  สมเสาร์
 
1. นางธนะรัชต์  ถาทอง
2. นางสาวปวริศา  สุระจิตต์
 
462 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายณัฐวิทย์  เมืองงาม
2. นายธีริทธิ์  แซ่ย่าง
3. นางสาวสุวนันท์  สุริยา
 
1. นางธนะรัชต์  ถาทอง
2. นางสาวปวริศา  สุระจิตต์
 
463 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นางสาวกัญญารัตน์  นิดตา
2. นายชาญชัย  ปัทมากรณ์
3. นางสาวพิมพ์วิภา  เขื่อนเพชร
 
1. นางรวิวรรณ  โดเคน
2. นางสุภา  เหลาธรรม
 
464 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กชายธนพล  ชื่นจันทร์
2. เด็กชายธีรชัย  ศรีอุชา
3. นางสาวรำพึง  ไขทอง
 
1. นางสาวนุสรา  โพธิ์นาค
2. นางสาวสุรีรัตน์  คำภู
 
465 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. เด็กชายณัติธะกรณ์   อ่างคำ
2. นางสาวทัศนีย์วรรณ  พะสุ
3. เด็กชายพิสิษฐ์  ไชยยอง
 
1. นางพวงเพ็ชร  ศรีโสภารัตน์
2. นางสุรีย์พร  จ้อยสูงเนิน
 
466 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86.33 ทอง 4 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงดวงดาว  ดึแฮ
2. นางสาวนภาพร  อ้ายดี
3. นางสาวอังคณา  อุทธิยา
 
1. นางสาวพัชริน  นันไชย
2. นางสาวสุมาลี  เรือนตือ
 
467 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นางสาวดวงกมล  โปรธิวงศ์
2. นางสาวพรวิมล  วังประชุม
3. นางสาวสุชาดา   จอมแปลง
 
1. นางวิภาวรรณ  ปวงคำ
2. นางสุภาพร  น้อยเอี่ยม
 
468 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นายทินกร  อะโนสัก
2. เด็กหญิงสิริวิภา  อะธิยะ
3. นางสาวสุพรรษา  สิงห์โทราช
 
1. นางสาวจันทร์ณี  กันทรนารา
2. นางบัวแก้ว  ใหม่ศรี
 
469 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 89.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายชัยวุฒิ  มีภูมิ
2. นายศรายุทธ  ศรีตาบุตร
3. นางสาวศิริกานต์  แตงอ่อน
 
1. นางสาวนุสรา  โพธิ์นาค
2. นางสาวสุรีรัตน์  คำภู
 
470 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 87.33 ทอง 4 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นางสาวณัฐพร  ตะพิณะ
2. นางสาวนภัส  แซ่ย่าง
3. นางสาวอรจิรา  อุดก่ำ
 
1. นางสาวพัชริน  นันไชย
2. นางสาวสุมาลี  เรือนตื้อ
 
471 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว(ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 90.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายธนวัตน์  รุ่งน้อย
2. เด็กหญิงพรพรรษา  สุวรรณมหาวงศ์
3. นายพุฒิพงศ์  อ่องรัก
 
1. นางสาวชุตินธร  เหล่าโกศลวัฒน์
2. นายวิทยาคม  ศรีโสภารัตน์
 
472 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว(ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 89.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาวกนกวรรณ  วันจันทร์
2. นางสาวอัญชลี  ดวงสุวรรณ์
3. เด็กหญิงเมทินี  คุ้มวงค์
 
1. นางระพีพรรณ  สมลังกา
 
473 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว(ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงปราณี  แซ่เฮ้อ
2. เด็กชายศิวกร  ต๊ะแฝง
3. เด็กหญิงสาธิตา  เพชรรัตน์พันธุ์
 
1. นางสาวศิริลภรณ์  กำปนาด
 
474 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว(ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 85.3 ทอง 4 โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นายพงษ์พิชัย  มุณีแก้ว
2. เด็กหญิงมณีนุช  ดอกจำปา
3. นายโหลจิ้ง  แซ่จ๋าว
 
1. นางระพีพรรณ  สมลังกา
 
475 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 95.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. นางสาวฉวีวรรณ  เมฆทา
2. เด็กหญิงฐิติญา  เบาะทอง
3. นางสาวพิมพ์ศิริ  คำนวนจิตร
 
1. นางชรัญญา  หาญคำ
2. นางสุธิตา  ราชพรม
 
476 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 91.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล 1. นายกิตติพันธ์  โพธิ์มั่น
2. นางสาวหนึ่งฤทัย  วันชัย
3. เด็กชายอิศรุจน์  อิศรางกูล ณ อยุธยา
 
1. นางวิภาวดี  เรืองเดช
2. นางสาวสุกัญญา  คงคล้าย
 
477 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวจุฑามาศ  คำศรีวรรณ
2. นางสาวบูแผ่  แลเชอร์
3. นางสาวภัสสร  ใจตุ้ย
 
1. นางณัฐชนา  ลาวัณยกุล
2. นางศุภาพิชญ์  ตาคำมา
 
478 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. นางสาวปรียานุช  เครือนาค
2. นายยุทธชัย  บ่อคำ
3. นางสาวสุชาดา  หนูจิ๋ว
 
1. นายณัฎฐวี  พิมพาพันธ์
2. นายวณิสิทธิ์  เกษศรีไพร
 
479 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล 1. นางสาวมุกดา  ขำเกตุ
2. นายสิริสมบัติ  น่วมเอี่ยม
3. นายอภิสิทธิ์  เชียงไตร
 
1. นางวิภาวดี  เรืองเดช
2. นางสาวสุกัญญา  คงคล้าย
 
480 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวประภาทิพย์  ยูเบียะ
2. นางสาวปรารถนา  เมืองเขียว
3. นางสาวอารีย์  แลเช่อ
 
1. นางณัฐชนา  ลาวัณยกุล
2. นางศุภาพิชญ์  ตาคำมา
 
481 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่    
482 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่    
483 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายพรหมพัฒน์  สิงห์สุวรรณ
2. นางสาวสุธิดา  สุตะวงศ์
3. นายอนุพงศ์  เทพจะเสาร์
 
1. นายอัศวศิลป์  แผ่นชัยภูมิ
 
484 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 91.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นายณัฐสิทธิ์  ยี่สุภา
2. นายสุชาติ  อาหยิ
3. เด็กชายอาฟีซี  ยูโซ๊ะ
 
1. นางสาวกรรณิกา  เมืองมูล
2. นางรุจิรา  อาจหาญ
 
485 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 87.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงจันทร์พร  แซ่ว่าง
2. เด็กชายสุเทพ  แซ่ลี
3. เด็กชายอูออน  แซ่ลี
 
1. นางสุพรรณิกา  วิชาเป็ง
 
486 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 85.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  พามา
2. เด็กชายพีรพัฒน์  คลังวิเชียร
3. นางสาวสุมาลี  รุ่งแสง
 
1. นางวิภาวดี  เรืองเดช
2. นางสาวสุกัญญา  คงคล้าย
 
487 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กชายธนพล  ชื่นจันทร์
2. เด็กหญิงสุชาวดี  แสงศิริ
3. เด็กหญิงเมศินี  อภัยภักดิ์
 
1. นางสาวเจนจิรา  กล้ารบ
 
488 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นางสาวทัศนีย์วรรณ  พะสุ
2. เด็กชายพุทธิพงศ์  จินะตา
3. เด็กชายมานพ  คำสิทธิ์
 
1. นางกัญญารัตน์  ตุงตามชาติ
2. นางสาวจินดา  ไชยรังษี
 
489 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายณัฐพงศ์  มูลวงศ์
2. นางสาวสาวิตรี  เสนาหวาน
3. นายอภิวัฒน์  จินจู
 
1. นางสาวกฤษณา  อินประชา
2. นางนิตยา  นิยมธูร
 
490 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. นางสาวปรียานุช  คีรีรัตน์สกุล
2. นางสาวพิมพร  แสนขัน
3. นางสาวเนตรนภา  อินทร์โชติ
 
1. นายณัฎฐวี  พิมพาพันธ์
2. นางยุพิน  นนท์อามาตย์
 
491 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นางสาวรัชนีกร  สวรรค์เวียงแก
2. นางสาวสุนิสา  แซ่ว่าง
3. นายแตง  แซ่วื้อ
 
1. นางอัมพร  ชุ่มวงศ์
 
492 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นายคมสัน  อาหยิ
2. นางสาวนภัส  แซ่ย่าง
3. นายอภิวัฒน์  น่านน้อง
 
1. นางสาวกรรณิกา  เมืองมูล
2. นางรุจิรา  อาจหาญ
 
493 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 82 ทอง 4 โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นายทินกร  อะโนสัก
2. นางสาวธนพร  ธรรมจารี
3. นายอดิศักดิ์  คิดสม
 
1. นางบัวแก้ว  ใหม่ศรี
2. นางสาวศุภารัตน์  จอมแสง
 
494 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 78.7 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวปริญญา  เป็งสินธุ์
2. นางสาวรัตน์ชฎาพร  มาโน
3. นางสาวไพรพนา  ใฝ่สุขสรรค์
 
1. นางวรวลัญช์  สามแก้ว
 
495 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 87.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นางสาวรัตนาภรณ์  ศรีสอาด
2. นางสาวศิริขวัญ  กลิ่นขำ
3. นางสาวเกศริน  ชินหงษ์
 
1. นายเชาวฤทธิ์  แย้มเอม
 
496 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวศิริวรรณ  เลาต๋า
2. นางสาวสมพร  น้อยอ่อน
3. นางสาวสุดา  เริงไม
 
1. นางวรวลัญช์  สามแก้ว
 
497 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่    
498 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 84.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวขนิษฐา  ปานแดง
2. นางสาวพรพิมล  สมเสาร์
3. นางสาวอารยา  ขวดพุดซา
 
1. นายอัศวศิลป์  แผ่นชัยภูมิ
 
499 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.4-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวกานต์ชนิต  จิตต์ใจ
2. นางสาวรุ่งอรุณ  วรรธนันทกุล
3. นางสาวสุธิดา  สุตะวงศ์
 
1. นายอัศวศิลป์  แผ่นชัยภูมิ
 
500 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 88.02 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นางสาวนงค์นุช  เสนาพิจิตร
2. นางสาวรำพึง  ไขทอง
3. นายสรรค์ชัย  แผนงาม
 
1. นางสาวจรัสศรี  ไทยอู่
2. นายเชาวฤทธิ์  แย้มเอม
 
501 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นายชัยพฤกษ์  ศรียาบ
2. นางสาวอุทุมพร  จันทร์เป็ง
3. เด็กชายเสกสรร  เกตุชรา
 
1. นางศุภมาส   บุญเกิด
2. นางสนธิรัตน์  ไชยวงศ์
 
502 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 82.68 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นางสาวชนิษนาฎ  จันทาคำ
2. นางสาวสุพรรษา  คงปา
3. นางสาวอังคณา  อุทธิยา
 
1. นางสาววิไลลักษณ์  ยืนยงคีรีมาศ
2. นางสาวสุรีรัตน์  ชาวส้าน
 
503 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 88.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายทวีศักดิ์  แซ่เฮ้อ
2. นายธนากร  แซ่รี
3. นายเอกชัย  สมคิดประทาน
 
1. นางรุ่งนภา  แสงงาม
 
504 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 85.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายปริญญา  สินธู
2. นางสาวศิริกานต์  แตงอ่อน
3. นางสาวอาทิตยา  ทองจันทร์
 
1. นางสาวจรัสศรี  ไทยอู่
2. นายเชาวฤทธิ์  แย้มเอม
 
505 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 83.97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายณัฐพงศ์  ตาปิ๋วเครือ
2. นางสาวดวงพร  จอมแก้ว
3. นายพงศ์พิพัฒน์  สุทธะสุริยะ
 
1. นางมาติกา  ศรีอ่อน
2. นางสุมล  ศรีใจ
 
506 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 83.7 ทอง 4 โรงเรียนกาวิละอนุกูล 1. นางสาวญาณิกา  แซ่ลิ่ม
2. นายภาณุพงศ์  ขันแก้ว
3. นางสาวสุดารัตน์  เงินก่ำ
 
1. นางสุนิษา  อิ่นแก้ว
2. นางสุรีย์  เสนวิรัช
 
507 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 83.65 ทอง 5 โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล 1. นางสาววานิด  เชอหมื่อ
2. นางสาวศรีนวล  แซ่เล้า
3. นางสาวหมีชู  เซอกอง
 
1. นางสาววิไลลักษณ์  ยืนยงคีรีมาศ
2. นางสาวสุรีรัตน์  ชาวส้าน
 
508 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล 1. นายอนุสรณ์  แสงประดับ
2. นางสาวอรัญญา  ห่อซื่อ
 
1. นายกิตติรัฐ  ภู่เสม
2. นางสาวสายพิน  โคกทอง
 
509 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 85.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายจิระพงศ์  จิตตาดู
2. นายณรงค์ฤทธิ์  ทองใหล
 
1. นายไพรเดช  บุลกุล
 
510 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 84.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นางสาวศศิวิมล  ฉัตรอ่อน
2. นางสาวสิริรัตน์  เทพมาศ
 
1. นางสุภัสสร  อินสูนย์
2. นางสาวเนตรนภา  ใจยืน
 
511 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ไม่กำหนดช่วงชั้น 76.6 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวรุ่งอรุณ  วรรธนันทกุล
2. นางสาวสุวนันท์  สุริยา
3. นางสาวอาริสา  ช่วยหลำ
 
1. นางสาวณัฐณิชา  กองจันทร์
2. นายอัศวศิลป์  แผ่นชัยภูมิ
 
512 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. นางสาวกมลรัตน์  นุ่มดี
2. นายประสาน  สาวคนธ์
3. นายศักดิ์สิทธิ์  รื่นอุรา
 
1. นางทิพย์กัลยา  ภากรณ์วีรวัชร
2. นางนาถลดา  ทาอุปรงค์
 
513 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 81.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นายจิรพันธุ์  สังข์ทอง
2. นายณรงค์ศักดิ์  ยอดกุล
3. นายธวิทย์  บุญชม
 
1. นายวราวุธ  คำพันธ์
 
514 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายตะวัน  อรุณการ
2. นายวริศ  นิมิตรมงคล
3. นายศักด์สิทธิ์  แสนตวัน
 
1. นายไพรเดช  บุลกุล
 
515 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 78.2 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. นายนรินทร์  มั่นประสงค์
2. นายมานัส  เงินดี
3. นายวินัย  ครุฑจันทร์
 
1. นายสมศักดิ์  จันทร์บุตร
 
516 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 75.5 เงิน 5 โรงเรียนน่านปัญญานุกูล 1. นายสมโภชน์  ชัยภาคพิบูลย์
2. นายอานนท์  จอมปิน
3. นายโศภาคย์  พินิจทะ
 
1. นายโยธิน  พระคุณวิสุทธิ์
 
517 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล    
518 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นางสาวน้ำฝน  เอลิกู่
2. เด็กชายวัฒนากรณ์  กันทะแก้ว
 
1. นางณัฐกานต์  ชุ่มใจ
2. นางปรียาวรรณ  พัฒนกุล
 
519 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. นายอนุชิต  โอภาสอำนวย
2. นายอนุวัฒน์  พงษ์โสภณ
 
1. นางศศิวิมล  สุริยะ
 
520 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงลัดดา  สุขนุ่น
2. เด็กหญิงอาภัสรา  มั่นอินทร์
 
1. นางสาวมณีรัตน์  บุญเทียม
2. นางสุวรรณทนา  ชื่นอยู่
 
521 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายวุฒินันท์  หลวงภา
2. นางสาวเชษฐ์สุดา  วัฒนะศรี
 
1. นางณัฐกานต์  ชุ่มใจ
2. นางปรียาวรรณ  พัฒนกุล
 
522 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. นางสาววรรณพร  ดีมั่น
2. นางสาววิลัยภรณ์  ละออง
 
1. นางรวีวรรณ  กล่ำน้อย
2. นางสาวศิริกาญจน์  บรรเลง
 
523 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. นายนรินทร์  มั่นประสงค์
2. นายมานัส  อุตถา
 
1. นางสาวนิภา  เกิดแพร่
 
524 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 72 เงิน 4 โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. นายธีรศักดิ์  โมกภา
2. นางสาวโสรยา  กาเรียน
 
1. นางสาวมณีรัตน์  บุญเทียม
2. นางสุวรรณทนา  ชื่นอยู่
 
525 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 24 เข้าร่วม 5 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. นายบรรเจิด  ราชล้อม
2. นางสาวเจียมจิตร  ทองกก
 
1. นายณัฎฐ์ทัต  ศิริวิวัฒน์
2. นางสาวแสงเทียน  ธารกมโสภา
 
526 ภาษาต่างประเทศ เขียนคำศัพท์ตามคำบอก (นักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น) ม.1-ม.3 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวศิริรัตน์  เรียงรายวิลาศคีรี
2. นางสาวสุภัสรา  เชียงสน
 
1. นางณฐิตา  หมื่นประจำ
 
527 ภาษาต่างประเทศ เขียนคำศัพท์ตามคำบอก (นักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น) ม.1-ม.3 48 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวธัญลักษณ์  ขัติทจักร์
2. นางสาวศุภรัตน์  ตาจ่อ
 
1. นางณฐิตา  หมื่นประจำ
 
528 ภาษาต่างประเทศ เขียนคำศัพท์ตามคำบอก (นักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น) ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาววนิดา   อุปทะ
2. นางสาวอัญธิฌา  สอนแวว
 
 
529 ภาษาต่างประเทศ เขียนคำศัพท์ตามคำบอก (นักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น) ม.4-ม.6 52 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวธิดา  เมืองแก้ว
2. นางสาวนิภากรณ์  เกตุคง
 
1. นางสาวอรทัย  ศิริลักษณ์
 
530 ภาษาต่างประเทศ เขียนคำศัพท์ตามคำบอก (นักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น) ไม่กำหนดช่วงชั้น - - - โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดลำปาง 1. นางสาววนิดา  อุปทะ
2. เด็กหญิงสกุลณา  ใจทา
3. นางสาวอัญธิชา  สอนแวว
 
1. นางสาวฐานิกา  จาวสิริกุล
 
531 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. เด็กหญิงวริศรา  คำปัน
 
1. นางสาวนงคราญ  ยะวรรณ์
 
532 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กหญิงสุธีธิดา  แซ่ซ้ง
 
1. นางสาวนิภา  เกิดแพร่
 
533 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงเจตนิพิฐ  กาญทนะศักดิ์
 
1. นางสาวมณีรัตน์  บุญเทียม
 
534 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กชายทักษ์ดนัย  รัตนพิทักษ์
 
1. นางรวีวรรณ  กล่ำน้อย
 
535 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 36 เข้าร่วม 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. เด็กหญิงอนงค์  เจริญศักดิ์
 
1. นายพรสวัสดิ์  นนท์อามาตย์
 
536 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร 1. นายศุภกฤต  ทึกจีน
 
1. นางณัฐกานต์  ชุ่มใจ
 
537 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 93.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล 1. นายภาณุพงศ์  คุ้มสอาด
 
1. นางสาวมณีรัตน์  บุญเทียม
 
538 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดตาก 1. เด็กหญิงชลิตา  โตบัว
 
1. นางสาวศศิวิมล  สุริยะ
 
539 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 73.33 เงิน 4 โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงสรัลชนา  สอนแก้ว
 
1. นางอุษา  มีคำ
 
540 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 1. เด็กชายสุทธิพงศ์  จันทร์หยวก
 
1. นายพรสวัสดิ์  นนท์อามาตย์
 
541 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 5 โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล 1. เด็กชายวุฒินันท์  บุญตา
 
1. นางรวีวรรณ  กล่ำน้อย
 
542 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.3 66.6 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กชายเก่ง  ลุงคำ
 
1. นายเสฏฐวุฒิ  อุ่นแสง
 
543 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.4-ป.6 91.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  บุญมารักษ์
 
1. นางสาวพิชามญชุ์  แจวจันทึก
 
544 ภาษาต่างประเทศ การสะกดคำตามคำบอก (บกพร่องทางการเห็น) ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงสุภัสรา  เชียงสน
 
1. นางณฐิตา  หมื่นประจำ
 
545 ภาษาต่างประเทศ การสะกดคำตามคำบอก (บกพร่องทางการเห็น) ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวปิยพร  มะโนชัย
 
1. นางณฐิตา  หมื่นประจำ
 
546 ภาษาต่างประเทศ การสะกดคำจากคำบอก (บกพร่องทางการเห็น) ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นายณัฐพล  ทานะขันธ์
 
1. นายวัชชิระ  หาญกล้า
 
547 ภาษาต่างประเทศ การสะกดคำจากคำบอก (บกพร่องทางการเห็น) ม.4-ม.6 44 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 1. นางสาวนิภากรณ์  เกตุคง
 
1. นายวัชชิระ  หาญกล้า
 
548 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันหาความหมายของคำศัพท์จาก Dictionary ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.4-ป.6 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กชายชาตรี  คำแปง
2. นางสาวหมวย  ลุงติ๊
 
1. นางสาวนันธิกานต์  ไชยซาววงค์
2. นางสาวพิชามญชุ์  แจวจันทึก
 
549 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันหาความหมายของคำศัพท์จาก Dictionary ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวชัย  แซ่ม้า
2. นายอรรคเดช  ชูชื่นกลิ่น
 
1. นางสาวนันธิกานต์  ไชยซาววงค์
2. นางสาวพิชามญชุ์  แจวจันทึก
 
550 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.3 30.33 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. เด็กหญิงพิมพ์พิกา  ลุงสุ
 
1. นางสาวภัทรภรณ์  ชมชื่น
 
551 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.4-ป.6 41.33 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นางสาวหมวย  ลุงติ๊
 
1. นางสุชานาถ  ยอดอินทร์พรหม
 
552 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 1. นายไพโรจน์  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวภัทรภรณ์  ชมชื่น