รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าแข่งขันระดับชาติ
สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคกลาง และภาคตะวันออก ครั้งที่ ๖๒ ระดับประถมศึกษา
ณ จังหวัดระยอง
ระหว่าง วันที่ ๑๐-๑๒ เดือน ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กชายธาราวรรษ  สังข์ป่า
 
1. นางอมรา  ประไพพงษ์
 
2 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 90.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพุทไธศวรรย์ 1. เด็กชายวีรชน  บุญแย้ม
2. เด็กชายสุภาพ  ศุกร์เกตุ
 
1. นายเอกพงศ์  ศรีแสนยงค์
 
3 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 83.02 ทอง 6 โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง 1. เด็กชายอุดม  เกษี
2. เด็กชายเนติพงษ์  พิมพ์แบบบัว
 
1. นายวัชรินทร์  ปุณณวิสุทธิ์
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 95.26 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงกนกกร  วชิระอัศกร
2. เด็กชายคหบดี  จันท์กะพ้อ
 
1. นางวรรณี  สงวนทรัพย์
2. นางอัจฉรีย์  คงเจริญเจตต์
 
5 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กชายณภัทร  หงษ์ทอง
2. เด็กชายณัฐวัตร  เจติยานันท์
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  คุ้มกัน
4. เด็กชายทิวากร  ไวยปิติ
5. เด็กชายธนโชติ  คมนัย
6. เด็กชายธีรนพ  สุขขีมล
7. เด็กชายปิยวัฒน์  ครุธอินทร์
8. เด็กชายวรินทร  ตุ้มนิลกาล
9. เด็กชายวัชรชัย  แสนสุข
10. เด็กชายวัชรากร  รัศมีดิษฐ์
 
1. นายคงศักดิ์  สุขอุดม
2. นายพรเทพ  สุขอุดม
3. นายพิศิษฐ์  ทองแฉล้ม
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงวาสิฏฐ์  ปานนวม
 
1. นางวราภรณ์  สินสืบผล
 
7 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 90.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายชนาธิป  ช่อเพชร
2. เด็กชายชินวัฒ  บุตรพรหม
3. เด็กชายนลธกานต์  สุขมณี
4. เด็กหญิงนิตยา  ภักดี
5. เด็กหญิงม่านฟ้า  ช่างต่อ
6. เด็กชายวัชระ  เจียมทอง
7. เด็กชายสหวรรษ  นามมะเริง
8. เด็กหญิงอรนภา  รื่นแสงสี
9. เด็กหญิงอัมพร  สันทัดถ้อย
10. เด็กหญิงอุมาพร  รื่นแสงสี
 
1. นางมยุรี  ตะปะสา
2. นางรัสรินทร์  ธนาวัฒน์เดชานนท์
3. นางอัจฉรา  จันทร์กระจ่าง
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กชายจักรพรรณ  ตามสัญญา
2. เด็กชายอนันตชัย  งามใจ
3. เด็กชายอนุสรณ์  สาธิยมาศ
 
1. นายวรวิทย์  ลี้เจริญ
2. นายเสรี  ดั้งขุนทด
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงกัญฐิกา  คมกรด
2. เด็กหญิงพรนภา  ฝั่งแก้ว
3. เด็กหญิงยุวลี  โชคสมัย
4. เด็กหญิงสิริลักษณ์  พืชนะ
5. เด็กหญิงสุภาภรณ์  จับแก้ว
6. เด็กหญิงสุวนัน  เปรมประเสริฐ
 
1. นายนฤพงษ์  พิมพ์ทอง
2. นางมยุรี  เจริญสุข
3. นางมาลี  จูจันทร์
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ไกรเพิ่ม
2. เด็กหญิงธนัชชา  สมเพียร
3. เด็กหญิงนภัสสร  งานประโคน
4. เด็กหญิงนัชชา  เย็นใจ
5. เด็กหญิงรจนา  กระจ่างโรจน์
6. เด็กหญิงสุภาพร  อินทรสังข์
 
1. นายนฤพงษ์  พิมพ์ทอง
2. นางมยุรี  เจริญสุข
3. นางสาวสมศรี  เริงสังข์
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงดวงเนตร  เรืองโอชา
2. เด็กหญิงนัฐพร  อยู่เทศ
3. เด็กหญิงพัชริดา  แสงประกาย
 
1. นายนฤพงษ์  พิมพ์ทอง
2. นางมยุรี  เจริญสุข
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงประภัศสร  ใบบุญ
2. เด็กชายสมศักดิ์  สุขเฉลิมศรี
3. เด็กชายสิทธิโชค  สว่างศรี
 
1. นายนฤพงษ์  พิมพ์ทอง
2. นางมยุรี  เจริญสุข
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 80 ทอง 8 โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กชายพิพัฒน์  เกตุบท
2. เด็กชายภาณุพงศ์  ทิมแก้ว
3. เด็กชายสิทธิพงษ์  แย้มมะพลับ
 
1. นายบุญมี  บุตรนามรักษ์
 
14 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. นางสาวจิรวรรณ  พรมมี
2. นางสาวธิดาพร  บุญหนุน
3. นางสาวพิชญา  เอนก
4. นางสาวมาริสา  ผะอบจันทร์
5. นายรชานนทฺ์  เสนาพร
6. นายสหชัย  สายเกษม
7. นางสาวสุมินตรา  โดดจรูญ
8. นายอนุวัฒน์  เหลาสุวรรณ
9. นางสาวอรญา  ใบบัวทอง
10. นายเอกชัย  ลาวงศ์
 
1. นางจุฑามาศ  รอดภัย
2. นางรัชนีพรรณ  งามสมโสตร์
3. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
15 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายเตชพัฒน์  เตียรักษ์กิจสกุล
 
1. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
16 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายนครินทร์  รัตน์คีรีพันธุ์
2. เด็กชายวิโรจน์  ดอกบัวหลวง
 
1. นางรังรอง  สมบุญ
2. นางสาวสุธาสินี  แสนวงค์
 
17 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กหญิงภานุมาศ  กงชัย
2. เด็กชายมงคล  ลือดาว
 
1. นางศิวัตรา  พลรักษ์
2. นางสาวเขมิกา  สาธร
 
18 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 95.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  อรัญยถาวร
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  คงแสงประพาย
3. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ไทยเจริญ
4. เด็กหญิงสุธิดา  ฟองน้ำ
5. เด็กหญิงสุพัตรา  สีเสมอ
6. เด็กหญิงอนัญลักษณ์  นิลกัล
7. เด็กหญิงเกตุแก้ว  ชมทวีป
 
1. นายศักดา  รางวัลหลาย
2. นายสุรชัย  คำดีราช
3. นางอาภาภัทร์  ถุงมณี