รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าแข่งขันระดับชาติ
สพป. ชัยนาท เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคกลาง และภาคตะวันออก ครั้งที่ ๖๒ ระดับประถมศึกษา
ณ จังหวัดระยอง
ระหว่าง วันที่ ๑๐-๑๒ เดือน ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงรัญชนา    คงเงิน
 
1. นางสมคิด   ขวัญชัย
 
2 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดอารีทวีวนาราม 1. เด็กชายยศพล  หงษ์ทอง
2. เด็กชายศุภกร  ภักภูมินทร์
 
1. นายโกมล  เรียนทับ
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโคกแจง(ประชานุกุลวิทยาสำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร 1. เด็กหญิงฐิติกานต์  น้อยเจริญ
2. เด็กหญิงธนัญญา   แสนสุวรรณ
3. เด็กหญิงปิยะดา  ศรีเสริม
4. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  หมื่นหาญชุมพล
5. เด็กหญิงวรรณพร  พรมจีน
 
1. นางฐานิตา  เจริญกุล
2. นางเสาวลักษณ์  สิงห์โตทอง
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 89.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ลาไป
2. เด็กหญิงนุจรี  ตรงเที่ยง
3. เด็กหญิงบุญธิดา  คำมูล
4. เด็กชายพีระพล  ช่างทอง
5. เด็กหญิงมงคลชัย  สุดใจกล้า
 
1. นางเบ็ญจวรรณ  สีแสง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงจิราพร  จงสำราญ
2. เด็กชายณัฐพล  พืชพันธ์
3. เด็กชายพชรพล  แจ่มทรัพย์ไพศาล
4. เด็กชายรัฐภูมิ  ทิพย์จ้อย
5. เด็กหญิงสุพิชฌาย์  สุขม่วง
 
1. นางนารี  แช่มช้อย
2. นางประทุม  สุภัควิมล
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดแหลมหว้า 1. เด็กหญิงยุพาพิน   พุ่มโพธิ์
 
1. นางขัตติยา   ชมภูนุช
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 94.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงเปมิกา  เจริญมูล
 
1. นางเบ็ญจวรรณ  สีแสง
 
8 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 89.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กชายสหรัถ  หมื่นที
 
1. นายคชล  จันทร์กระจ่าง
 
9 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภท ข ม.1-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  โตใหญ่
2. เด็กชายกิติศักดิ์  แก้วสุวรรณ์
3. เด็กชายจักรกฤษณ์  บุญเขลา
4. เด็กชายจักริน  สารแก้ว
5. เด็กหญิงจุฑามาศ  รุ่งสาย
6. เด็กหญิงชฎาพร  ท่าเจ็ง
7. เด็กหญิงชลณิชา  นุ้ยปลี
8. เด็กชายชวลิต  ศรีสันต์
9. เด็กชายณภัทร  อุตตะมะ
10. เด็กชายณัฐพงษ์  จันทวงษ์
11. เด็กหญิงดุสิตา  ลูกแก้ว
12. เด็กหญิงทิฆัมพร  คลซื่อ
13. เด็กชายธนรัตน์  เอี่ยมเย็น
14. เด็กชายธนสินธ์  สายท่าเสา
15. เด็กชายธนโชติ  ทรัพย์ประสม
16. เด็กชายนพดล  ฤทธ์เรืองเดช
17. เด็กชายนพนัย  ใจกล้า
18. เด็กหญิงนิศารัตน์  ขวัญเถื่อน
19. เด็กชายนุกูล  เต๊ะเปีย
20. เด็กชายพงศ์ศิริ  โพโต
21. เด็กหญิงพีรยา  แพ่งกลิ่น
22. เด็กชายภาณุพงศ์  โพโต
23. เด็กชายมานะ  เทวี
24. เด็กชายรอมาฎอน  การีมี
25. เด็กหญิงวชิรญาณ์  คำเงิน
26. เด็กชายวิษณุ  อิ่มรัง
27. เด็กหญิงวิไลวรรณ  หอมชะเอม
28. เด็กหญิงศศิธร  เลียงสิงห์
29. เด็กหญิงสิทธิดา  ชัยวงษ์
30. เด็กหญิงสุจิตตรา  ชูอินทร์
31. เด็กหญิงสุภาพร  ผู้ภักดี
32. เด็กหญิงสุมิตรา  บุญแต้ม
33. เด็กชายสุรพงษ์  ดีแดง
34. เด็กชายอภิรักษ์  อ่อนคงทิม
35. เด็กหญิงอรจิรา  คงสิทธิ์
36. เด็กหญิงอัมพวรรณ  ชวดนุตร์
37. เด็กหญิงเกวลิน  แก้วกาญจน์
38. เด็กชายเฉลิมพงษ์  พุกมาก
39. เด็กชายเฉลิมรัตน์  ดวงเนตร
40. เด็กชายเมธา  สุขสิงห์
 
1. นางกนกพรรณ  สถิตย์พงษ์
2. นางสาวชลธิชา  ใช้ไหวพริบ
3. นายฐานณัฏฐ์  คุ้มสุวรรณ
4. นายถนัด  ดวนสิงห์
5. นางสาวศิริพร  พรมมา
6. นายสันทัศน์  พินยา
7. นางสาวอรพรรณ  ศรีสุข
8. นางสาวเบญจวรรณ  เปิ่นใจช่วย
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายธีรโชติ  จันทร์พิทักษ์
2. เด็กชายสุรยุทธ  การภักดี
 
1. นายนันทชัย  แย้มนุ่น
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายกฤษดากร  โกธรรม
2. เด็กหญิงกันตา   เมธีวิวัฒน์
3. เด็กหญิงขวัญจิรา    ใจเย็น
4. เด็กหญิงชุตินันท์   ทับโพธิ์
5. เด็กหญิงณภิชญา   ขวัญยืน
6. เด็กหญิงณัฎฐณิชา   ชี้แจง
7. เด็กหญิงธัญสินี    เกตุดี
8. เด็กชายปฏิพนธ์   สุทธชีวเทพ
9. เด็กหญิงพิมพ์วิชญา   คงชาญแพทย์
10. เด็กหญิงแพรวพรรณ  เกิดรัตนศักดิ์
 
1. นางจิราพร   แสงรัตน์
2. นางทุเรียน  สุ่มเข็มทอง
3. นางนงลักษณ์  เย็นสุข
 
12 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมโครงงานจิตอาสาพัฒนาสังคมเด็กประถมทำได้ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแหลมหว้า 1. เด็กหญิงกฤติญา  สารนาด
2. เด็กชายชนะชัย  สว่างภักค์
3. เด็กหญิงชลดา  รอดอ่อง
4. เด็กหญิงณัฐนันท์  คำทา
5. เด็กหญิงณัฐริกา  แดงกองโค
6. เด็กชายธนกร  ชมรัตน์
7. เด็กชายธนาธิป  ชัยราช
8. เด็กชายพุฒิพงษ์  คำมูล
9. เด็กหญิงสาธิกา  ชังเมือง
10. เด็กหญิงสิวพร  โมลา
11. เด็กหญิงสุธาสินี  ใจเย็น
12. เด็กชายอัครชัย  ชื่นใบ
 
1. นายประภาส  น้อยผล
2. นางสุวันทนา  พินิจจันทร์
3. นางสาวอนงค์  ธูปทอง
 
13 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 74.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายปริญญา  มูลทองคำ
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
 
14 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายภูริเดช  ศรีประสิทธิ์
2. เด็กชายอัทพล  ภู่ระย้า
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
2. นางวราพร  ยอดทองดี
 
15 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายธีรนัย  กาญจนนท์
2. เด็กหญิงวรรณวิศา  พุ่มพวง
 
1. นายประสพ  สิงห์สม
2. นางเพ็ชรา  สิงห์สม
 
16 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงศิวตา  วรวรรณ
2. เด็กชายอิสยาห์  หอมชะเอม
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
2. นางอารีย์  ฉิมเกิด
 
17 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงรักษิณา  สุพลจิตร์
2. เด็กชายเสกสรร  รักถนอม
 
1. นางทวารัตน์  ฤทธิโชติ
2. นางพยงค์  พัวศรีวิไล
 
18 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายกำพล  ปรางคลัง
2. เด็กชายธนภัทร  ทิมห้อย
3. เด็กชายรัตนโชติ  สุมัชยา
4. เด็กชายวีรภัทร  ทำวงค์ศรี
5. เด็กชายอนุวัฒน์  วัดเมือง
6. เด็กชายอภิชาติ  โพธิ์ใหญ่
7. เด็กชายโฆรวิส  กลิ่นขจร
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
2. นางสาวศรีสุรางค์  สุดดีพงษ์
3. นางอารีย์  ฉิมเกิด
 
19 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 91.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงปัทมพร  หิริโอตัปปะ
2. เด็กหญิงวรรณภา  สะอาดดี
3. เด็กหญิงเสาวรส  มากล้น
 
1. นางสุจินต์  ดีประดิษฐ์
2. นางอรนุช  บุญคงมา
 
20 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายภาณุกร  กลิ่นเทียน
2. เด็กหญิงรักษิณา  สุพลจิตร์
3. เด็กชายเสกสรร  รักถนอม
 
1. นางกันยารัตน  ศรีเพ็ชร
2. นางบังอร  แก้วสว่าง
 
21 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บุญยืน
2. เด็กหญิงประภาพร  ฉิมกรด
3. เด็กหญิงประภาพรรณ  ฉิมกรด
 
1. นางสุจินต์  ดีประดิษฐ์
2. นางอรนุช  บุญคงมา
 
22 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงณัฐธิชา  พันธุ์ละพะ
2. เด็กชายปภาวิน  ทะสอน
3. เด็กชายเฉลิมวงศ์  สมัครการไถ
 
1. นางมยุรี  บ้านสระ
2. นางอุษณีย์  พิณประภัศร์
 
23 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายณัชวร  เที่ยงพุ่ม
2. เด็กชายติณภพ  โอรักษ์
3. เด็กชายนิพิธ  แก่นจันทร์
 
1. นางมะลิ  เทศเขียว
2. นางสายสมร  เทศเขียว
 
24 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายภาณุกร  หรุ่นโพธิ์
2. เด็กหญิงรักษิณา  สุพลจิตร์
3. เด็กชายเสกสรร  รักถนอม
 
1. นายบุญสืบ  ท้วมสุวรรณ
2. นางสิรีลักษณ์  ตาดโท้
 
25 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายภาณุกรณ์  กลิ่นเทียน
2. เด็กหญิงรักษิณา  สุพลจิตร
3. เด็กชายเสกสรร  รักถนอม
 
1. นายสมชาย  แสงโป๋
2. นายสมเกียรติ  แสงโป๋
 
26 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายณัฐวร  เที่ยงพุ่ม
2. เด็กชายตฤณภพ  โอรักษ์
3. เด็กชายนิพิธ  แก่นจันทร์
 
1. นายสมชาย  แสงโป๋
 
27 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 88.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  วามะรุม
2. เด็กชายสมชาย  กองจวน
3. เด็กชายอนุสรณ์  ขุนทอง
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
2. นางสุภาพร  เอี่ยมรอด
 
28 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายภาณุกร  กลิ่นเทียน
2. เด็กหญิงรักษิณา  สุพลจิตร์
3. เด็กชายเสกสรร  รักถนอม
 
1. นายวิชัย  กิจธร
2. นางสาวโศจิรัตน  เณรแขก
 
29 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายณัชวร  เที่ยวพุ่ม
2. เด็กชายติณภพ  โอรักษ์
3. เด็กชายนิพิธ  แก่นจันทร์
 
1. นางสาวธิติมา  พุ่มพวง
2. นายสมชาติ  ชาญชัยยะ
 
30 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กชายธีรภพ  วังยาว
2. นายนรภัทร  แสงฉาย
3. เด็กชายวรพรต  วอทอง
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางเกษร   ศรีจันทร์
 
31 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 90.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายณัชวร  เที่ยงพุ่ม
2. เด็กชายติณภพ  โอรักษ์
3. เด็กชายนิพิธ  แก่นจันทร์
 
1. นางสาววิภา  จิอู๋
2. นายสมชาติ  ชาญไชย
 
32 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายณวพงศ์  เจตนเสน
2. เด็กชายมงคล  แม้นพยัคฆ์
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  บุญสงคราม
 
1. นายธนบดีพิพัฒน์  ดำนิล
2. นางเพ็ชรา  สิงห์สม
 
33 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายชุติเดช  ศรีภักดี
2. เด็กหญิงภัทราวดี  ชายะกุล
3. เด็กชายสิรวิชญ์  บุญแสง
 
1. นายทำนอง  ศิริคง
2. นายยงยุทธ  รุณมณีรัตน์
 
34 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ผิวสะอาด
2. เด็กหญิงธีรกานต์  แสงไกร
3. เด็กหญิงวรรณนุษา  ดอนคำใจ
4. เด็กหญิงสุภาพร  จันทร์นุ่ม
5. เด็กหญิงเกตุวดี  ดอนไพรธรรม
6. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ดอนไพรธรรม
 
1. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
2. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
3. นางวรารัตน์  พิเมย