สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนตลาดปรีกี สพป. ปัตตานี เขต ๒

การแข่งขันทักษะวิชาการ ครั้งที่ 9 สพป.ปัตตานี เขต 2 ปีการศึกษา 2556
ณ รร.บ้านโคกโพธิ์ จังหวัด ปัตตานี
ระหว่าง วันที่ 24 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฮุสนี  สะเตาะ
 
1. นางภาวนา  ฤทธิไพโรจน์
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายฟาอัล  ยาวอ
 
1. นางศุกร์ศรี  ธรรมกิรติ
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 66 ทองแดง 4 1. เด็กหญิงยูสรอ  ยามา
 
1. นางภาวนา  ฤทธิไพโรจน์
 
4 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง 8 1. เด็กหญิงฮาดีบะห์  แวสะนิ
 
1. นางศุภลักษณ์  ไชยวรรณ
 
5 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 81 ทอง 6 1. เด็กหญิงนุซมี  เจ๊ะแม
2. เด็กหญิงปาตีเมาะ  มะสาแม
3. เด็กหญิงแวนูรมา  อารง
 
1. นางสาวนูรไลลา  สมวงศ์
2. นางสาวสามีเราะห์  สะนิ
 
6 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.1-ป.3 75 เงิน 4 1. เด็กหญิงอามานียะห์  บือราเฮง
 
1. นางสาวนาดียา  อาเซ็งมาแบ
 
7 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงมุเนาวเราะ  ยุปูลา
 
1. นายกาลาซิ  ซาซู
 
8 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 - - - 1. เด็กหญิงฮาฟีซัน  กูทา
 
1. นางสาวอลิสา  หวันกะมา
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 74.33 เงิน 8 1. เด็กหญิงกัสหม๊ะ  ยา
2. เด็กหญิงนาดียะห์  กาซอ
3. เด็กหญิงนายูวา  เหะซา
4. เด็กหญิงนุรฮูดา  สาแล๊ะ
5. เด็กหญิงแวนาเดียร์  แวแยนา
 
1. นางภาวนา  ฤทธิไพโรจน์
2. นางศุกร์ศรี  ธรรมกิรติ
 
10 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 85.25 ทอง 7 1. เด็กชายซาลาฮูดิน  กระโด
2. เด็กชายซาฮาบูดิง  กูเต๊ะ
3. เด็กชายซุบฮี  อูมา
4. เด็กหญิงนูรฮายาตี  จิใจ
5. เด็กหญิงนูรีฮัน  อาบู
6. เด็กหญิงฟารีดา  เฮ็งปิยา
7. เด็กหญิงรอฮานี  เจ๊ะยามา
8. เด็กหญิงรุสนียะห์  มามุ
9. เด็กชายรุสลัน  แนลูแล
10. เด็กหญิงสุไรดา  หามะ
11. เด็กชายอับดุลฮากิม  สานิ
12. เด็กชายอับดุลเลาะ  สาเระ
13. เด็กชายอุสมาน  เมาะสาแม
14. เด็กชายฮาซัน  โตะโยะ
15. เด็กชายไซฟูเลาะ  ตอแต
 
1. นางสาวซูไรดา  หะยีเตะ
2. นายนาวาวี  เจ๊ะซอ
3. นายมะรอบี  สะนิ
4. นางสาวเดียนา  กาจิ
 
11 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายอัฟฟาลดี  เปาะแต
2. เด็กหญิงอากีละห์  กาซอ
3. เด็กหญิงฮูซัยหม๊ะ  หิเล
 
1. นางสาวซูไรดา  หะยีเตะ
2. นางสาวเฟาซียะห์  บือแน
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 76.75 เงิน 5 1. เด็กชายตายูดิน  ยือริง
 
1. นางสารภี  อุตตโรพร
 
13 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - 1. เด็กชายมูฮำหมัดมะฮ์ดี  เจ๊ะอุบง
 
1. นางสารภี  อุตตโรพร