สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) สพป. ปัตตานี เขต ๒

การแข่งขันทักษะวิชาการ ครั้งที่ 9 สพป.ปัตตานี เขต 2 ปีการศึกษา 2556
ณ รร.บ้านโคกโพธิ์ จังหวัด ปัตตานี
ระหว่าง วันที่ 24 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงซูไรยา  มะตาเยะ
 
1. นางแพรวา  หินอ่อน
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงรุสมี  เจะมะ
 
1. นางแพรวา  หินอ่อน
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายนาวาวี  ดาโอะ
2. เด็กหญิงโซเรีย  เจ๊ะยอ
 
1. นางนันทพร  ศรีสงเคราะห์
 
4 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 57.5 เข้าร่วม 7 1. เด็กหญิงคอลีเยาะ  ลาเตะ
2. เด็กหญิงซูไฮรา  มามุ
3. เด็กหญิงสุไรดา  เจะมะ
 
1. นางรอฮีหม๊ะ  กางา
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงฟิตรียา  เปาะลอ
 
1. นางสาวจิราพร  นวลชาย
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - 1. เด็กชายอีลียัส  แม็งมาแอ
 
1. นางสาวจิราพร  นวลชาย
 
7 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายซารีฟ  มะสาแม็ง
2. เด็กหญิงนูรูลซาฮีดา  เจะมามุ
3. เด็กหญิงนูรูลอาซีกีน  บือซา
4. เด็กหญิงนูรูลฮีดายะห์  ต่วนดือราแม
5. เด็กชายบัศรี  เจะอาลี
6. เด็กหญิงรอฮานี  อาแว
7. เด็กชายวันอุเซ็ง  โต๊ะลู
8. เด็กชายอิสมาแอ  นิกะจิ
 
1. นางจงจิต  พรหมจันทร์
2. นางวราภรณ์  สงเสน
3. นางสุทิพย์  บุญประสิทธิ์
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 85.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายมาหะมะ  โต๊ะสี
2. เด็กชายอับดุลมานัฟ  ยูโซะ
3. เด็กชายอัสเวร์  สาเมาะ
 
1. นายชัยกิจ  ชะดารัตน์
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ดอกไม้ใบตอง-พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนิรอกีเยาะ  นิกะจิ
2. เด็กหญิงนูรฮายาตี  อาแว
3. เด็กหญิงนูรีดา  อาลี
4. เด็กหญิงฮุสนา  ยูโซะ
 
1. นางทิชาดา  ศรีสุวรรณ
2. นางมณี  เทพสุวรรณ์
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 85 ทอง 5 1. เด็กชายนุรวัยฟาน  ยีเด็ง
2. เด็กชายบูคอรี  สาหะ
3. เด็กชายอับดุลเลาะ  มะหะมะ
 
1. นายสายชล  จุลเอียด
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 66.65 ทองแดง 7 1. เด็กหญิงอาดียา  สาแม็ง
2. เด็กชายเจ๊ะอดัม  เจะมามุ
 
1. นายสมพงษ์  นันทโย
 
12 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงพาตีเมาะ  มะดือราวี
 
1. นางไอนีย์  วอลี
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 70 เงิน 7 1. เด็กชายนิซาฮารี  ยูโซะ
2. เด็กชายบาฮาเร็ม  มะลี
3. เด็กชายมูฮัมมัดอัสมีน  ดอเลาะ
4. เด็กชายอิรฟาน  ยีสาแม็ง
5. เด็กชายอิลฮัม  เจะเตะ
6. เด็กชายฮากีมี  ยูโซะ
7. เด็กชายฮารีซ  สาหาด
8. เด็กชายโซเฟียน  แนแปเราะ
 
1. นายสุทธิกรณ์  เพชรวิโรจน์
 
14 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 96.6 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัจวา  เจะโด
2. เด็กหญิงรุสนีตา  กอยา
3. เด็กหญิงอิลฮาม  หะยีหามะ
 
1. นางสาวราตรี  กาญจนอารี
2. นางวรรณดี  คงสวัสดิ์