สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดภมรคติวัน สพป. ปัตตานี เขต ๒

การแข่งขันทักษะวิชาการ ครั้งที่ 9 สพป.ปัตตานี เขต 2 ปีการศึกษา 2556
ณ รร.บ้านโคกโพธิ์ จังหวัด ปัตตานี
ระหว่าง วันที่ 24 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงผกาวดี  ราชวิเชียร
 
1. นางอัญชลิตา  บุญเกื้อ
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 88 ทอง 4 1. เด็กหญิงธมลวรรณ  ลิ่มสุวรรณ
 
1. นางนัยเนตร  มณีรัตน์
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนิสร  ชูแก้ว
2. เด็กชายปฏิวัติ  สุขศรีม่วง
 
1. นางจีรารัตน์  บัวสุวรรณ
2. นายนาถ  บุญพวง
 
4 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 - - - 1. เด็กชายสมยศ  หนูอยู่ไพร
 
1. นางสาวอุบลรัตน์  บุญภิรมย์
 
5 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 - - - 1. เด็กชายพลภัทร  บุญแก้ว
 
1. นางจีรารัตน์  บัวสุวรรณ
 
6 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงปวิชญา  ไวยากรณ์
2. เด็กชายอนุพงศ์  จันทประดิษฐ์
3. เด็กชายไชยณรงค์  จอมแก้ว
 
1. นายประมูล  ศิริเสถียร
2. นายแสงตะวัน  คงศรีจันทร์
 
7 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 71.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนูรีซัน  กาเยา
2. เด็กชายวรศักดิ์  ชายทองแก้ว
3. เด็กหญิงไรวินท์  พรหมทอง
 
1. นายประมูล  ศิริเสถียร
2. นายแสงตะวัน  คงศรีจันทร์
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธิฌา  ศรีทองคง
2. เด็กชายปิยะณัฐ  เพชรศรี
 
1. นางอรนุช  อินชะนะ
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  จินดารัตน์
2. เด็กชายเอกราช  หนูซ้อนทรัพย์
 
1. นางอรนุช  อินชะนะ
 
10 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 - - - 1. เด็กชายชุติวัต  รักพูนแก้ว
2. เด็กชายไชยวัฒน์  ผลผลา
 
1. นายประมูล  ศิริเสถียร
2. นายแสงตะวัน  คงศรีจันทร์
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงอรวรรณ  ชูช่วย
 
1. นางสมพร  แก้วศรี
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอรวรรณ  ชูช่วย
 
1. นางสมพร  แก้วศรี
 
13 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 80 ทอง 6 1. เด็กหญิงจิตราภรณ์  พรหมมณี
 
1. นางจำนรรจ์  ศรีสมุทร์
 
14 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 78 เงิน 4 1. เด็กหญิงธันยชนก  อินชะนะ
2. เด็กชายนันทนัส  ศรนารายณ์
3. เด็กชายภานุพงศ์  จินดารัตน์
 
1. นางจำนรรจ์  ศรีสมุทร์
2. นางยุวดี  ภูพนม