สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม สพป. ปัตตานี เขต ๒

การแข่งขันทักษะวิชาการ ครั้งที่ 9 สพป.ปัตตานี เขต 2 ปีการศึกษา 2556
ณ รร.บ้านโคกโพธิ์ จังหวัด ปัตตานี
ระหว่าง วันที่ 24 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม 6 1. เด็กหญิงรอคีเยาะ  เตาะสาตู
 
1. นางบุญล้อม  มาศหิรัญ
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายตอริก  ยามา
 
1. นางยุพิน  ขวัญนงค์รัก
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 - - - 1. เด็กหญิงนิอาเรีย  แนแซ
 
1. นายอารีเฟ็น  สานิ
 
4 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 65.5 ทองแดง 4 1. เด็กหญิงนูรมา  อาสา
2. เด็กหญิงฟาดีละห์  นิเซ็ง
3. เด็กหญิงยาวารี  กะลูแป
 
1. นางสาววันทนา  เนื้อน้อย
2. นายสุนทร  พรหมจันทร์
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงฟาตีเมาะ  สะมะแอ
2. เด็กชายอริสฟาน  ปะเง๊าะ
3. เด็กหญิงอัซมาอ์  มานา
4. เด็กชายอับดุลฮาเล็ม  มะเละ
5. เด็กหญิงอัสลีนา  ปูลา
 
1. นางบุญล้อม  มาศหิรัญ
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกูหย๊ะ  ดอนิ
2. เด็กหญิงซูฮัยนี  วิชา
3. เด็กหญิงซูไวบะห์  ตันหยง
4. เด็กหญิงนิฟาตีมา  กะลูแป
5. เด็กหญิงนิอาเรีย  แนแซ
 
1. นางบุญล้อม  มาศหิรัญ
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 82 ทอง 5 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  คงทน
2. เด็กชายปริญญา  สุวรรณชาตรี
 
1. นางบุญล้อม  มาศหิรัญ
 
8 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 - - - 1. เด็กหญิงมาเรียม  ทิวาวงศ์
2. เด็กหญิงสุนิตา  บือแน
 
1. นายสมศักดิ์  วนอิสรานนท์
 
9 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 84 ทอง 5 1. เด็กชายอับดุลฮาดีย์  กูนา
 
1. นายสุนทร  แดงวิไล
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงวาฟะ  กาลง
 
1. นางฉวีวรรณ  วงศ์ทองดี
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอารีรัตน์  แสงสุวรรณ์
 
1. นางฉวีวรรณ  วงศ์ทองดี
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - 1. เด็กชายเจฟรี  มูนิ๊
 
1. นางฉวีวรรณ  วงศ์ทองดี
 
13 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนูรีซะห์  มูนิ๊
 
1. นางฉวีวรรณ  วงศ์ทองดี
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 5 1. เด็กชายยะห์ยา  อีหม่าน
2. เด็กชายฮากีมี  ดาร่ารี
 
1. นางสาวมารีซาน  ดือราฮิง
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 73 เงิน 4 1. เด็กชายภูพล  แก้วรักษ์
2. เด็กหญิงสารีนา  บือโต
 
1. นางสาวมารีซาน  ดือราฮิง
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 80.5 ทอง 5 1. เด็กชายมูฮัมหมัดอาลี  กะลูแป
2. เด็กชายอาลิฟ  ลาแซ
 
1. นางสาวมารีซาน  ดือราฮิง
 
17 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 6 1. เด็กหญิงฟาตีฮะห์  วิชา
 
1. นางเจ๊ะนูระมา  กาซอ
 
18 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมจัดค่ายพักแรม ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายซับรี  เจ๊ะเม๊าะ
2. เด็กชายซาการียา  วิชา
3. เด็กชายซาดัม  วิชา
4. เด็กชายซาฟีอิง  บือโต
5. เด็กชายซูลกิฟลี  สาเมาะ
6. เด็กชายฟุรกอน  วิชา
7. เด็กชายสุไลมาน  เจ๊ะและ
8. เด็กชายอดุลย์  มะตีเยาะ
 
1. นายซาการียา  ตง
2. นายสมคิด  สีสุวรรณ