สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 สพป. ปัตตานี เขต ๒

การแข่งขันทักษะวิชาการ ครั้งที่ 9 สพป.ปัตตานี เขต 2 ปีการศึกษา 2556
ณ รร.บ้านโคกโพธิ์ จังหวัด ปัตตานี
ระหว่าง วันที่ 24 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงฟารีน๊ะ  กอมอ
 
1. นางอรพินท์  แสนรักษ์
 
2 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายบิสมี  ลาเตะ
2. เด็กหญิงรานี  ปูตะ
3. เด็กหญิงอาซีซะ  กาหลง
 
1. นางอรพินท์  แสนรักษ์
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 79 เงิน 4 1. เด็กชายบุคอรีย์  กาหลง
2. เด็กชายมูฮัมหมัดฟิตรี  ราแดง
 
1. นางสาวฟาตีเมาะ  ราแดง
 
4 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 -1 - 1. นางสาวตอยีหบ๊ะ  โตะพง
2. เด็กหญิงอารีณี  ราแดง
 
1. นางสาวฟาตีเมาะ  ราแดง
 
5 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 - - - 1. เด็กชายอับดุลเลาะ  กูวิง
 
1. นางสาวฟาตีเมาะ  ราแดง
 
6 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนูไรฮัน  เจ๊ะปอ
2. เด็กหญิงอานูรา  มะยีแต
3. เด็กหญิงฮาบีบ๊ะห์  กาหลง
 
1. นางสาวมัสนา  มะดีเยาะ
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายซำซูดิน  สะแลแม
2. เด็กชายตายูดิน  เจ๊ะการ์
3. เด็กชายยาฮาบี  ลาเตะ
 
1. นางพิทยา  จารุจินดา
 
8 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงคอดีเยาะห์  มะยีแต
2. เด็กหญิงดาราณี  สตา
3. เด็กหญิงนูรีซัน  เจ๊ะปอ
 
1. นายวรวุฒิ  ศรีสงเคราะห์
 
9 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 87 ทอง 4 1. เด็กหญิงนูรมา  กูวิง
2. เด็กหญิงฟาอีซะห์  วิชา
3. เด็กหญิงรอฮานา  ราแดง
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
10 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงซูฮัยลา  สาแม็ง
2. เด็กหญิงนาเดีย  จิใจ
3. เด็กหญิงสาลินี  สาแลแม
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
11 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนูรฮูดาร์   ฮูลู
2. เด็กหญิงฮัสนะ  ราแดง
3. เด็กหญิงเซาดะห์  จิใจ
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
12 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนูซีรา  มีเด็ง
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
13 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 83.2 ทอง 5 1. เด็กหญิงซอฟียะห์  เบญจอิสระ
2. เด็กหญิงโซฟียา  สาแม็ง
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
14 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฟาตีเมาะ  ราแดง
2. เด็กหญิงฟารีดะห์  หะยีตาเห
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
15 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกาตีบี  ราแดง
2. เด็กชายนิมะยูกี  บอซู
3. เด็กชายมะยากี  บาเหะ
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 87 ทอง 4 1. นางสาวซาวานี  ซง
2. เด็กหญิงฟารีซะ  อาแว
 
1. นางสุทธิพร  แก้วอ่อนจริง
 
17 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง 4 1. เด็กชายพายซอล  บาเหะ
2. เด็กชายมุสตอฟา  มะและ
3. เด็กชายมูฮำหมัดอิคลาส  ราแดง
 
1. นางสุทธิพร  แก้วอ่อนจริง
 
18 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ม.1-ม.3 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงคอดีเยาะ  ลอเด็ง
2. เด็กหญิงนินูรมาลา  หะซา
3. เด็กหญิงฟาดีละห์  ราแดง
 
1. นางสุทธิพร  แก้วอ่อนจริง
 
19 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 59.25 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายมูฮำหมัดอิรฟาน  ยามา
2. เด็กชายยะห์ยา  เปาะแม
 
1. นายซูไฮมิน  ปัตยะบุตร
 
20 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ม.1-ม.3 - - - 1. เด็กหญิงนูรมา  ราแดง
 
1. นางวีนา  อับดุลสตา
 
21 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฮายาตี  ตาเห
 
1. นางวีนา  อับดุลสตา
 
22 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ม.1-ม.3 - - - 1. เด็กหญิงโซเฟีย  เจ๊ะนะ
 
1. นางวีนา  อับดุลสตา