สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 สพป. ปัตตานี เขต ๒

การแข่งขันทักษะวิชาการ ครั้งที่ 9 สพป.ปัตตานี เขต 2 ปีการศึกษา 2556
ณ รร.บ้านโคกโพธิ์ จังหวัด ปัตตานี
ระหว่าง วันที่ 24 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงฟารีน๊ะ  กอมอ
 
1. นางอรพินท์  แสนรักษ์
 
2 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายบิสมี  ลาเตะ
2. เด็กหญิงรานี  ปูตะ
3. เด็กหญิงอาซีซะ  กาหลง
 
1. นางอรพินท์  แสนรักษ์
 
3 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 87 ทอง 4 1. เด็กหญิงนูรมา  กูวิง
2. เด็กหญิงฟาอีซะห์  วิชา
3. เด็กหญิงรอฮานา  ราแดง
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
4 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงซูฮัยลา  สาแม็ง
2. เด็กหญิงนาเดีย  จิใจ
3. เด็กหญิงสาลินี  สาแลแม
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
5 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนูรฮูดาร์   ฮูลู
2. เด็กหญิงฮัสนะ  ราแดง
3. เด็กหญิงเซาดะห์  จิใจ
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
6 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 83.2 ทอง 5 1. เด็กหญิงซอฟียะห์  เบญจอิสระ
2. เด็กหญิงโซฟียา  สาแม็ง
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
7 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฟาตีเมาะ  ราแดง
2. เด็กหญิงฟารีดะห์  หะยีตาเห
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
8 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกาตีบี  ราแดง
2. เด็กชายนิมะยูกี  บอซู
3. เด็กชายมะยากี  บาเหะ
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 87 ทอง 4 1. นางสาวซาวานี  ซง
2. เด็กหญิงฟารีซะ  อาแว
 
1. นางสุทธิพร  แก้วอ่อนจริง
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง 4 1. เด็กชายพายซอล  บาเหะ
2. เด็กชายมุสตอฟา  มะและ
3. เด็กชายมูฮำหมัดอิคลาส  ราแดง
 
1. นางสุทธิพร  แก้วอ่อนจริง
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ม.1-ม.3 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงคอดีเยาะ  ลอเด็ง
2. เด็กหญิงนินูรมาลา  หะซา
3. เด็กหญิงฟาดีละห์  ราแดง
 
1. นางสุทธิพร  แก้วอ่อนจริง
 
12 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฮายาตี  ตาเห
 
1. นางวีนา  อับดุลสตา