ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคเหนือ ครั้งที่ 62 ระดับประถมศึกษา
ณ สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จังหวัด เชียงใหม่
ระหว่าง วันที่ 21-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนชุมชนวัดย่านขาด สพป. พิษณุโลก เขต 3 84 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนชุมชนบ้านบวกครกน้อย สพป. เชียงใหม่ เขต 1 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนบ้านแม่ย่อย สพป. เชียงใหม่ เขต 2 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนอนุบาลคุณากรวิทยา สพป. พะเยา เขต 2 72 เงิน 4  
5 โรงเรียนอนุบาลศรีเทพ(สว่างวัฒนา) สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 72 เงิน 4  
6 โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 68 ทองแดง 6  
7 โรงเรียนอนุบาลบรรพตพิสัย(วัดส้มเสี้ยว) สพป. นครสวรรค์ เขต 2 66 ทองแดง 7  
8 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าสองยาง สพป. ตาก เขต 2 64 ทองแดง 8  
9 โรงเรียนบ้านปางปอย สพป. เชียงใหม่ เขต 3 64 ทองแดง 8  
10 โรงเรียนอนุบาลศรีสำโรง สพป. สุโขทัย เขต 2 64 ทองแดง 8  
11 โรงเรียนชุมชนบ้านสบเปา สพป. เชียงราย เขต 4 60 ทองแดง 11  
12 โรงเรียนท่าปลาอนุสรณ์ 1 สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 60 ทองแดง 11  
13 โรงเรียนบ้านหินประกาย สพป. พิษณุโลก เขต 2 60 ทองแดง 11  
14 โรงเรียนบ้านสบกอน สพป. น่าน เขต 2 54 เข้าร่วม 14  
15 โรงเรียนอนุบาลทัพทัน (อุดมพิทยา) สพป. อุทัยธานี เขต 1 54 เข้าร่วม 14  
16 โรงเรียนบ้านแม่ป้อก สพป. ลำพูน เขต 2 52 เข้าร่วม 16  
17 โรงเรียนบ้านบึงกระดาน สพป. กำแพงเพชร เขต 1 48 เข้าร่วม 17  
18 โรงเรียนบ้านโป่งตาเบ้า สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 48 เข้าร่วม 17  
19 โรงเรียนวัดหนองเบน สพป. นครสวรรค์ เขต 3 48 เข้าร่วม 17  
20 โรงเรียนอนุบาลวชิร สพป. พิจิตร เขต 1 48 เข้าร่วม 17  
21 โรงเรียนดรุณพัฒนา สพป. ลำพูน เขต 1 46 เข้าร่วม 21  
22 โรงเรียนอนุบาลวัดหนองขุนชาติ สพป. อุทัยธานี เขต 2 46 เข้าร่วม 21  
23 โรงเรียนเทพนารี สพป. แพร่ เขต 2 46 เข้าร่วม 21  
24 โรงเรียนอนุบาลเมืองลี สพป. น่าน เขต 1 44 เข้าร่วม 24  
25 โรงเรียนเทศบาลทับคล้อ สพป. พิจิตร เขต 2 44 เข้าร่วม 24  
26 โรงเรียนมารดาอุปถัมภ์ สพป. แพร่ เขต 1 42 เข้าร่วม 26  
27 โรงเรียนวัดจันทร์(ลอมราษฎร์บำรุง) สพป. สุโขทัย เขต 1 42 เข้าร่วม 26  
28 โรงเรียนอนุบาลพะเยา สพป. พะเยา เขต 1 40 เข้าร่วม 28  
29 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สพป. เชียงใหม่ เขต 6 38 เข้าร่วม 29  
30 โรงเรียนบ้านปางสา สพป. เชียงราย เขต 3 36 เข้าร่วม 30  
31 โรงเรียนบ้านโป่ง สพป. เชียงราย เขต 2 36 เข้าร่วม 30  
32 โรงเรียนบ้านในเมือง สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 36 เข้าร่วม 30  
33 โรงเรียนเขาทอง สพป. นครสวรรค์ เขต 1 34 เข้าร่วม 33  
34 โรงเรียนจ่าการบุญ สพป. พิษณุโลก เขต 1 26 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนชุมชนบ้านอมก๋อย สพป. เชียงใหม่ เขต 5 22 เข้าร่วม 35  
36 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา สพป. ลำปาง เขต 2 22 เข้าร่วม 35  
37 โรงเรียนบ้านห้วยนา สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 18 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนอนุบาลแจ้ห่ม สพป. ลำปาง เขต 3 18 เข้าร่วม 37  
39 โรงเรียนอนุบาลธารทิพย์ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 16 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนอนุบาลลำปาง สพป. ลำปาง เขต 1 16 เข้าร่วม 39  
41 โรงเรียนบ้านบึงเสือเต้น สพป. กำแพงเพชร เขต 2 14 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนตากสินราชานุสรณ์ สพป. ตาก เขต 1 12 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนบ้านคุณแม่ สพป. เชียงใหม่ เขต 4 8 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) สพป. เชียงราย เขต 1 6 เข้าร่วม 44  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน