รายงานผู้ชนะเลิศระดับเหรียญทอง ตัวแทนเข้าแข่งขันระดับต่อไป

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่
ณ โรงเรียนอุตรกิจ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ โรงเรียนเทศบาล 2 จังหวัดกระบี่
ระหว่าง วันที่ 15-17 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงสิริวิมล  กาสังข์
 
1. นางโสภา  สฤษดิ์สุข
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงญาณิศา  ช่วยบำรุง
 
1. นางยุวดี  แสงทอง
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงทิพย์วรรณ  ทองเนื้อสาม
 
1. นางเรียม  แซ่เตี่ยว
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงเบญญาภา  สหุนาลุ
 
1. นางวราภรณ์  เป็ดทอง
 
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงณัฐสุดา  วงษ์สมบัติ
 
1. นางเอมอร  ปิติ
 
6 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงนิภาธร  ปั้นทอง
 
1. นางภัควลัญชญ์  ฉิมอินทร์
 
7 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายสยามพล  สิงห์ชู
 
1. นางดวงตา  จิตตะกาญจน์
 
8 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงสยาภา  สิงห์ชู
 
1. นางดวงตา  จิตตะกาญจน์
 
9 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงเกศรา  รามพรม
 
1. นางณัฐฐิยากร  วานิช
 
10 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กหญิงอัจฉราพร   ชูนาค
 
1. นายเชาวรินทร์  ขาวล้วน
 
11 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงอาทิตยา  สุทธิสาคร
2. เด็กหญิงเปมิกา  สุวรรณรัตน์
 
1. นางบุญเพ็ญ  บ่อหนา
2. นางสาวศรีจันทร์  แซ่โกย
 
12 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงจุรีพร  ศรีบริบูรณ์
2. เด็กหญิงปิยวดี  สุขโสภณ
 
1. นางณัฐฐิยากร  วานิช
 
13 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงจารุพิชญา  พูลเกิด
 
1. นายสายชล  ช่วยบำรุง
 
14 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายเสกสรร  ยอดสนิท
 
1. นางวิไลวรรณ  เต้พันธ์
 
15 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กชายนัทธพงศ์  ชุมเชื้อ
 
1. นางกานดา  เดชนครินทร์
 
16 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงน้ำฝน  พันธ์สาย
2. เด็กหญิงภณิดา  พรมกุล
3. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ศรีสุขใส
 
1. นางสาวชุติมา  คล้ายบุตร
2. นางสุภาณี  รักษาพันธุ์
 
17 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 81.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงนลินรัตน์  ศิริรัตน์
2. เด็กหญิงเพ็ญนภา  คชชายนต์
3. เด็กหญิงแสงระวี  รัตนะแก้ว
 
1. นางภัททิยา  สุขสวัสดิ์
2. นางสาววินิจ  ตระกูลวงศ์
 
18 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงชนิสร   นิยมเดชา
2. เด็กชายบดินทร์   ห้วยลึก
 
1. นายสุบิน  นิยมเดชา
2. นางสาวเมติตา  สงขำ
 
19 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. นายวรรณรัตน์  ชูเชิด
2. นายสัมพันธ์  ศรีมุข
 
1. นางจีรภา  อันนานนท์
2. นางมณทิพย์  เกตแก้ว
 
20 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายพีรดนย์  สารแก้ว
 
1. นางสาวพรทิพย์  ประดิษฐ์นิพนธ์
 
21 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงวาศิฐี  เพ็ชรเรือนทอง
 
1. นายโกศล  สุวรรณโน
 
22 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่าปู 1. นายจักรพันธ์  อ่อนนวน
 
1. นางสาวอังคนา  ผิวนวล
 
23 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  สุนโท
2. เด็กหญิงณิชา  รามดิษฐ์
3. เด็กหญิงพิชามญช์  สมใจ
 
1. นางจันทร์จรวย  เบี้ยวทุ่งน้อย
2. นางปรียาภรณ์  บุษย์เพชร
 
24 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 85.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายธีรพัฒน์  สำราญ
2. เด็กหญิงนิศาชล  ทองทิพย์
3. เด็กหญิงยุวดี  คงดำ
 
1. นางสุทธินี  สาลีพันธ์
2. นางอ่อนพักร์  หนูเงิน
 
25 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงนฤดี  สุมงคล
2. เด็กหญิงสายธาร   บุญฤทธิ์
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  แก้วสาร
 
1. นางสาวจิราวรรณ  ช่อไม้
2. นางสาวอภิรดี  เพชรสาย
 
26 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงพรธิดา  สะโตง
2. เด็กหญิงสุกัญญา  เริศเริง
3. เด็กหญิงสุวรรณี  ปิ่นทอง
 
1. นางสุทธินี  สาลีพันธ์
2. นางอ่อนพักร์  หนูเงิน
 
27 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 87.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงประภัสสร  ยิ้วว่อง
2. เด็กหญิงภัททิรา  จันทร์ศิริ
3. เด็กชายสิรวิชญ์  ก่ออ้อ
 
1. นางรัตนา  ทิพย์ลาย
2. นางสุดารัตน์  นามวงษ์
 
28 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กชายธีรพงษ์  บุญชู
2. เด็กชายศราวุธ  เนื้ออ่อน
3. เด็กชายอนุวัฒน์  จิตวิรัตน์
 
1. นางสาวจุฑาภรณ์  อุมาสะ
2. นางรอยฮัน  โต๊ะดำ
 
29 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงนภัสสร   พันธ์เพชร
2. เด็กหญิงปวีณา   หยกสกุล
3. เด็กหญิงวริยา   หมั่นด้าเหร๊ะ
 
1. นายสุเชษฐ์  เนตรจรัสแสง
2. นางสาวอณัญลักษณ์  แจ้งวัง
 
30 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แก้วสีสด
2. เด็กหญิงสุชาดา  สะโตง
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  อินทพูดกิจ
 
1. นางประทุม  อุไรโรจน์
2. นางอ่อนพักร์  หนูเงิน
 
31 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กชายวัชรกรณ์  อ่าวลึกน้อย
2. เด็กชายอภิวัฒน์  จันเจือ
 
1. นางสาวจุฑาภรณ์  อุมาสะ
 
32 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 89.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กชายธนากร   บำรุงภักดิ์
2. เด็กชายพีระศักดิ์  สมทรง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวิชิต  หมั่นมา
2. นายสุชาติ  หวันหล๊ะเบ๊ะ
 
33 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กชายทรรศนะ  พงศ์พันธ์
2. เด็กชายปฐพี  หนูเรือง
 
1. นายประกอบ  เพ็ชรอ่อน
2. นางพรประภา  ไกรนรา
 
34 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 93.21 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งสูง 1. เด็กชายธงชัย  สิงห์ประเสริฐ
2. เด็กชายวุฒิภัทร  คชสิทธิ์
 
1. นางสาวพัชรินทร์  ตันตรา
2. นายพีรพงศ์  สงโสม
 
35 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กชายทนงชน  เฉิดโฉม
2. เด็กชายสหชัย  ทองพูน
 
1. นายอติชาต  จิตรรักษ์
 
36 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายพงศกร  ติรพจน์กุล
2. เด็กชายวีรวัฒน์  ท่าจอหอ
 
1. นายสมพงษ์  อินทเสโน
2. นายอนันต์  ช่างเรือ
 
37 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายสัมพันธ์  หาญทะเล
2. เด็กชายเพชร  คำมี
 
1. นายสมพงษ์  อินทเสโน
2. นายอนันต์  ช่างเรือ
 
38 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ชอบผล
2. เด็กหญิงดาวนภา  รักสีทอง
3. เด็กหญิงธนัชชา  อำพันธุ์
4. เด็กหญิงนัชชา  บุญปลอด
5. เด็กหญิงพัทธนันท์  จันทร์พิบูลย์
 
1. นางนันทิยา  สุดเอียด
2. นางสาววารุณี  ทับไทร
 
39 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  เฮ่าพก
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  ปลอดขันเงิน
3. เด็กหญิงสวรรยา  สุดเอียด
4. เด็กหญิงอารญา  บุญเดช
5. เด็กหญิงเอื้ออังกูร  ขำแก้ว
 
1. นางนันทิยา  สุดเอียด
2. นางสาววารุณี  ทับไทร
 
40 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงชลนิดา  ห้วยลึก
2. นางสาวปวีณา  แถลงจิตต์
3. นางสาวภัคจิรา  นิลบวร
4. นางสาวศศิธร  ชูมาก
5. นางสาวสิรินาฏ  ช่วยจันทร์
 
1. นายวิทูร  บุญสิทธิ์
2. นางอารี  ภู่กลาง
 
41 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงปภัสรา  จินดาอินทร
2. เด็กหญิงพรวลัย  ใยทอง
3. เด็กหญิงวรกมล  อัคคีสุวรรณ
4. เด็กหญิงสุปราณี  มากผล
5. เด็กหญิงอินทิรา  ชอบผล
 
1. นางสาวศิราณี  หนูเอียด
2. นางเนาวรัตน์  แซ่ฮ้ำ
 
42 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงชีวาพร  สมพุ่ม
2. เด็กหญิงฐิติมา  ชื่นอารมณ์
3. เด็กหญิงพัชฌาภรณ์  เพชรกำเนิด
4. เด็กหญิงพุทธพร  ชื่นอารมณ์
5. เด็กหญิงศราญตา  สนธิเมือง
 
1. นางสาวทัศวรรณ  อรัญ
2. นางละมัย  แสวงการ
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 84.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายธีรพัฒน์  ขาวเขียว
2. เด็กหญิงประภัสสร  จันทร์ทอง
3. เด็กหญิงพรกนก  แซ่เลี่ยง
4. เด็กหญิงวิไลภรณ์  สมศักดิ์
5. เด็กชายอนุวัฒน์  เพชรขาว
 
1. นางวันเต็ม  ศรีเจริญ
2. นายสมคิด  อ่อนศรี
 
44 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 91.31 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงตัสนีม  โต๊ะสมาน
2. เด็กหญิงวัศยา  บุตรหลำ
3. เด็กหญิงศศิกานต์  พันจำปี
4. เด็กหญิงอภิภาวดี  ฉิมบุตร
5. เด็กหญิงอัญญานันท์  นราพรรณภักดี
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ยังรอด
2. นางสุมาลี  บุญชู
 
45 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 82.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายจิรายุส  ภิญโญ
2. เด็กหญิงณัฐณิการ์  ผลาชิต
3. เด็กชายณัฐพงษ์  รักษาจันทร์
4. เด็กชายธนกฤต  กาดำ
5. เด็กชายธวุฒิ  หาญทะเล
6. เด็กชายพัฒนพงศ์  ต่อติด
7. เด็กหญิงรัตติกาล  กาดำ
8. เด็กชายรุ่งอรุณ  ปานกล่อม
9. เด็กชายวิชัย  หลานน้อย
10. เด็กชายวีรพล  น้ำขาว
11. เด็กชายวีระพงศ์  หมาดเส็ม
12. เด็กหญิงสุดารัตน์  น้ำใส
13. เด็กหญิงสุรีมาศ  สูทอก
14. เด็กชายสุวิทย์  โดโซมิ
15. เด็กชายอดิศักดิ์  จงรักษ์
16. เด็กชายอภิสิทธิ์  กูลหลัง
17. เด็กหญิงอรยา  บี้หนู
18. เด็กหญิงเกวลิน  ลูกหยี
19. เด็กหญิงเกวลี  ลูกหยี
20. เด็กหญิงแคทรี  ใจโล่ง
 
1. นางดวงรัตน์  จงรักษ์
2. นางวรรณวิไล  เอ่งฉ้วน
3. นายวรากร  สูทอก
4. นางสาวอภิชญา  ยู้โสบ
5. นายเรวัต  มะสุวรรณ
 
46 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 86.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงกนกพร  ชูเนตร
2. เด็กชายกษิดิ์เดช  ต่อติด
3. เด็กชายกิตติธัช  ข้าวงาม
4. เด็กหญิงจุรีรัตน์  อุดี
5. เด็กหญิงจุฬารัตน์  เพชรกลาย
6. เด็กชายจุฬาลักษณ์  วิมลเมือง
7. เด็กหญิงชนม์นิภา  ยู้โสบ
8. เด็กชายฐานันดร  ยาแดง
9. เด็กหญิงฐิติรัตน์  จงรักษ์
10. เด็กหญิงนุสมา  ยู้โสบ
11. เด็กหญิงพรรณพิมล  จงรักษ์
12. เด็กชายวัฒนา  โต๊ะขวัญ
13. เด็กหญิงศิรวรรณ  หมาดเส็ม
14. เด็กหญิงศุจินทรา    ลากุลเพีย
15. เด็กชายสมิทธ์  หญ้าปรัง
16. เด็กหญิงหยาดทิพย์  สูทอก
17. เด็กหญิงอมรพรรณ  สูทอก
18. เด็กชายอมรเทพ  วิมลเมือง
19. เด็กหญิงอัยรีน  สูทอก
20. เด็กชายอิศราวุฒน์  ทำเผือก
 
1. นางดวงรัตน์  จงรักษ์
2. นางวรรณวิไล  เอ่งฉ้วน
3. นายวรากร  สูทอก
4. นางสาวอภิชญา  ยู้โสบ
5. นายเรวัต  มะสุวรรณ
 
47 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กชายกฤติ  ทองทิพย์
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  พูนเกิด
3. เด็กชายจารุเดช  เจียวก๊ก
4. เด็กชายจิรฐา  เจียวก๊ก
5. เด็กหญิงชนิกานต์  สันติวรวงศ์
6. เด็กชายฐิติพงษ์  สิริภาคโยทัย
7. เด็กหญิงทิพย์จันทรา  เนียมภิรมย์
8. เด็กชายธนพล  ปรางค์ศรีอรุณ
9. เด็กหญิงธยาน์   ประทีป ณ ถลาง
10. เด็กหญิงนัทธมน  สุวรรณปาน
11. เด็กหญิงปิ่นชดา  คำมา
12. เด็กชายภาวิต  ชัยสุวรรณ
13. เด็กหญิงวรณัน  ดวงจิตร
14. เด็กชายศุภณัฐ  หาญทะเล
15. เด็กหญิงสิริอร  นวมานกร
16. เด็กชายอมรพัฒน์  เพชรสุวรรณ
17. เด็กชายอริยะ  กลับส่ง
18. เด็กหญิงอาทิตยา  เรืองชู
19. เด็กชายอินทรพล  จันทร์แก้ว
20. เด็กชายเจนวิทย์  สุขเกษม
 
1. นางสาวจิราภรณ์  ปลอดฤทธิ์
2. นางสาวยุวดี  ไชยรักษา
3. นางสาวอรอนงค์  สันสะท้าน
 
48 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  จินาภิรมณ์
 
1. นางบุญเรือน  พรหมจันทร์
 
49 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายภูริณัฎฐ์  ก่อแก้ว
 
1. นายทวี  ทะวงศ์
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงประภัสสร  สายสุวรรณ์
 
1. นางสริยา  ทุมรินทร์
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 90.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านในยวน 1. เด็กหญิงธัญธิดา   ทิพย์รัตน์
2. เด็กชายพันเทพ   รื่นเอม
 
1. นางพรทิพย์  คงจันทร์
2. นางหรรษา  มะลิพันธ์
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 96.77 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงพรประภา   สิงห์ชู
2. เด็กชายสรวิชญ์  สุขเมตตา
 
1. นางจิรัชญา  บัวทอง
2. นางวิไล  จันทาโยธิน
 
53 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86.11 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโคกยาง 1. เด็กชายสุขอนันต์  คงภักดี
2. เด็กหญิงสุนิษา  บุญช่วย
 
1. นางวนิดา  เหมือนพรรณราย
2. นายสมยศ  สมมาตย์
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงคณึงนิจ  ศิริวัฒน์
2. เด็กหญิงจิตติมา  แปทา
3. เด็กหญิงบุษบา  ผลบุญ
4. เด็กหญิงวิภวานี  คงพัฒ
5. เด็กหญิงศยามล  ชุมวงศ์
6. เด็กหญิงศิริกาญจนา  ปรีชาชาญ
7. เด็กหญิงสุกัญญา  สุขเสริม
8. เด็กหญิงหัสดี  หนักแก้ว
9. เด็กหญิงอมรรัตน์  ชูศรี
10. เด็กหญิงอรษา  คชชายนต์
 
1. นางนัยญาณี  บุญนำ
2. นายบัญญัติ  ชนะกุล
3. นางอาภรณ์ทิพย์  เชื่องยาง
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงกรกมล  เพชรบัว
2. เด็กหญิงกวินทรา  วิชัยดิษฐ์
3. เด็กหญิงจันทกานต์  ส่งบุญ
4. เด็กหญิงจิตมณี  อินทรพงษ์
5. เด็กหญิงธิดารัตน์  จินดาสิงห์
6. เด็กหญิงมาลิสา  หนูเพิ่ม
7. เด็กหญิงศิริรัตน์  ไหมทอง
8. เด็กหญิงอรทัย  คงหวัง
9. เด็กหญิงอริสา  สายคำพันธ์
10. เด็กหญิงเอมพิกา  ยางชุม
 
1. นางสาวศิราณี  หนูเอียด
2. นางสาระ  นวลสมศรี
3. นางเนาวรัตน์  แซ่ฮ้ำ
 
56 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 94.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  คงศิริ
2. เด็กหญิงคนึงนิจ   ด้วงดำ
3. เด็กหญิงคล้ายเดือน  ศิริกังวาน
4. เด็กหญิงณัฐนรี  รักการ
5. เด็กหญิงณัฐริกา  ไฝบุญ
6. เด็กหญิงนันทวัน  กวมทรัพย์
7. เด็กหญิงปริฉัตร  สวัสดิสาร
8. เด็กหญิงภูริชญา  สามัคคี
9. เด็กหญิงวรัญญา  ศักดิ์ศรี
10. เด็กหญิงหวันยิหวา  ชูนะ
11. เด็กหญิงอภิชญา  ชูศรี
12. เด็กหญิงอรอนงค์  โยมแก้ว
13. เด็กหญิงเกียรติสุดา  ทองเที่ยง
14. เด็กหญิงเบญจมาศ  ด้วงดำ
15. เด็กหญิงไอริณ  ครุฑจ้อน
 
1. นางกัญหา  ถิระพันธ์
2. นางสาวดวงกมล  ชัยสวัสดิ์
3. นายสมคิด  แสงหิรัญ
4. นางเสาวลักษณ์  จันทร์เสถียร
 
57 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 90.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กชายจักรพันธุ์  ศรีเข็ม
2. เด็กชายจารุกิตต์  บุญทองแก้ว
3. เด็กชายจีรวัฒน์  พัฒบุตร
4. เด็กหญิงชฏาพร  หอมทรัพย์
5. เด็กชายณัฐดนัย  เพชรไพย
6. เด็กชายณัฐพร   จันทร์ปาน
7. เด็กชายณัฐวุฒิ  ขรัวทองเขียว
8. เด็กชายธารนรินทร์  เพ็งเภา
9. เด็กชายธีระศักดิ์  บุญชู
10. เด็กชายพิชชากร  บุญมาก
11. เด็กชายพีรพัฒน์  หอมทรัพย์
12. เด็กชายมนัสวี  เกื้อบางจาก
13. เด็กหญิงสุภารัตน์  พรหมวาศรี
14. เด็กชายอดิศร  บุตรเส็น
15. เด็กชายเทพฤทธิ์  แสงสุวรรณ
 
1. นางวรรณา  บุญกสินธุ์
2. นายอฐกฤต  บุญกสินธุ์
 
58 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 88.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ปานชู
2. เด็กหญิงสุกัญญา  สุขมีชัย
3. เด็กหญิงอรอนงค์  สุตานนท์
 
1. นางพฤษารัตน์  เพชรฤทธิ์
2. นายอาวุธ  หนูศิริ
 
59 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงจริยา  แป้นขำ
2. เด็กชายพงศกร  หอมรื่น
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ประสมวงค์
 
1. นางสาวจุรี  เพอบาน
 
60 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงปริยฉัตร  นวลศรี
2. เด็กหญิงสุภาพร  แก้วแสน
 
1. นางสาวนงลักษณ์  เพชรฤทธิ์
2. นายบุญช่วย  นวลใย
 
61 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงคัทรียา  แซ่ตั้ง
2. เด็กหญิงจันทนิภา  แก้วเกตุ
 
1. นางสาวนงลักษณ์  เพชรฤทธิ์
2. นายบุญช่วย  นวลใย
 
62 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายนนทกร  กราบบุญมา
2. เด็กชายพลกฤต  สังวาลย์
3. เด็กชายรัชชานนท์  โสพล
 
1. นางนวย  กีรติวานิชย์
 
63 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ด้วงมณี
2. เด็กหญิงกัญญาภัทร  พลายแสง
3. เด็กชายธนากรณ์  เจริญรูป
 
1. นางพรทิพย์  ณะจะทอง
2. นางยุพดี  วัธนอินทร์
 
64 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  บุญฤทธิ์
2. เด็กหญิงพิสมัย  สืบสุข
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ  หีตสองแพรก
 
1. นางทัศนีย์  ถิรวงศ์วัฒน์
 
65 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  แซ่เบ
 
1. นายกริชศิลป์  วรินทร์เวช
 
66 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยสาร 1. เด็กชายธีรภัทร  ทองปาน
 
1. นางจารีพร  พรมชัยศรี
 
67 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงสภาพร  ปรีชากาญจน์
 
1. นางกนกวรรณ  ขำทิพย์
 
68 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวกานดา  เกลาเกลี้ยง
 
1. นายภักดี  ชูช่วง
 
69 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กหญิงสาวิตรี  มามาตย์
 
1. นางยุพิน  บุญคง
 
70 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  จันทร์เภา
2. เด็กหญิงรสริน  แก้วกาญจน์
 
1. นางรัตนาภรณ์  อ้นชู
2. นายสำราญ  อ้นชู
 
71 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา 1. เด็กหญิงณัฏณิชา  บัวสุวรรณ
2. เด็กหญิงธัญวรัตน์  คงวัดใหม่
 
1. นายนิยม  รักษาแก้ว
2. นางสาวเดือนเพ็ญ  คำมี
 
72 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายชนัฒพล  คลองรั้ว
2. เด็กหญิงพรสุดา  เดชมาก
 
1. นายสุทัศน์  ละงู
 
73 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงสุดา  อาจหาญ
 
1. นางจำปี  สุรินทร์
 
74 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงจันทิรา  บุญพิทักษ์
2. เด็กหญิงนันท์นภัส  เกาะกลาง
3. เด็กหญิงสิริกร  นพสุวรรณ
 
1. นายกริชศิลป์  วรินทร์เวช
2. นางสมานใจ  สดากร
 
75 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กชายปฏิพล  จันทสุริยา
2. เด็กชายปรีดา  ดวงศักดิ์
3. เด็กชายสหัสวรรษ  เขียวเสน
 
1. นางภคินี  สังข์ช่วย
 
76 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 92.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายจตุรงค์  พลเดช
 
1. นายชิโนรส  ทองขุนดำ
 
77 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ช่วยเรือง
 
1. นายสรวิศ  จันพุ่ม
 
78 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายพัสกร  ท้าวฟู
 
1. นางสาวนิจพร  นิจพรพงศ์
 
79 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 85.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงภิรดี  สุทธิเสน
 
1. นายสรวิศ  จันพุ่ม
 
80 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายณัฐกิต  อินทร์นาค
 
1. นายชิโนรส  ทองขุนดำ
 
81 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 91.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงกมลเนตร   ศิริโสตร
 
1. นางนวลจันทร์  วงหลอด
 
82 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กชายภูวนัย  ใสแก้ว
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
83 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 93.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงอัศญา  มะ
 
1. นางณัฐศุกาญจน์  วัตถุ
 
84 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 88.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายณภัทร  แย้มยิ่ง
 
1. นางณัฐศุกาญจน์  วัตถุ
 
85 ศิลปะ ซออู้ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงจิรนันท์  เกิดกายพันธ์
 
1. นายสรวิศ  จันพุ่ม
 
86 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 89.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงปาลิตา  กู้ก้องเกียรติ
 
1. นางณัฐศุกาญจน์  วัตถุ
 
87 ศิลปะ จะเข้ ม.1-ม.3 86.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงกุลนิษฐ์  ควรสม
 
1. นายสรวิศ  จันพุ่ม
 
88 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 93.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงธนาพร   เพ็ชรแก้ว
 
1. นายทนง  ลิ่มหลัก
 
89 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงปาริกา  พรหมเขียว
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
90 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 85.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงณัตญา   ซ้ายเบี้ยว
 
1. นางสาวสุนิสา  ขาวสะอาด
 
91 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 82.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงกัลยา  ทวีรส
 
1. นางนวลจันทร์  วงหลอด
 
92 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงชนกพรรณ  รักกะเปา
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
93 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงชนัญชิดา  ทองฤทธิ์
2. เด็กชายณภัทร  แย้มยิ่ง
3. เด็กหญิงธนัชชา  ภัทรกมลสุขกุล
4. เด็กชายธราเทพ  ซ้อนเซ่ง
5. เด็กชายนวพล  พลคช
6. เด็กหญิงปาลิตา  กู้ก้องเกียรติ
7. เด็กชายวริศ  มากแก้ว
8. เด็กหญิงศิริพร  ถิ่นไทรขึง
9. เด็กหญิงอัศญา  มะ
 
1. นางจุฑารัตน์  อารมณ์
2. นางณัฐศุก่ญจน์  วัตถุ
3. นางธณิกานต์  ธรรมวิสุทธิ์
 
94 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดียว ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโภคาพาณิชนุกูลมูลนิธิ 1. เด็กหญิงกชวรรณ  ชูลีรักษ์
2. เด็กชายชนกฤต  แซ่ว่อง
3. เด็กหญิงฐิตาภรณ์  ลีลภัสธนพงษ์
4. เด็กชายธณัฐฏ์  บุตรเลี่ยม
5. เด็กชายธนพล  ชนะกุล
6. เด็กชายธรรมวุฒิ  หมวดทอง
7. เด็กชายนภสินธุ์  คงยศ
8. เด็กหญิงบุญสิริชวัญ  หนูเรือง
9. เด็กชายพชร  ชูเทพ
10. เด็กหญิงยลรดา  ปัญญาดี
11. เด็กหญิงวิภาวี  ก้านจักร
12. เด็กหญิงสภัสสิริ  บุตรกริม
13. เด็กหญิงสุดารันต์  แสงสุวรรณ
14. เด็กหญิงอภิชญา  เพชรศรี
15. เด็กชายอัมรินทร์  ชูทวน
 
1. นายนิภัฒน์  อนุรักษ์
2. นายมานพ  ชัชเวช
3. นางสาววิลาวัณย์  จันทร์แก้ว
4. นายอรรถพล  ชุ่มเชื้อ
 
95 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายกันตวีร์  ประภาส
2. เด็กชายจิรัฏฐ์  กาญจนวงศ์
3. เด็กชายดัสกร  อ่อนตาแสง
4. เด็กชายธนพร  เวชกุล
5. เด็กชายประสิทธิชัย  ศรีสวัสดิ์
6. เด็กชายปริญญา  แก้วปรุง
7. เด็กชายพัสกร  ท้าวฟู
8. เด็กชายภัทรวิทย์  ชูดวง
9. เด็กชายภูวนาท  นักฟ้อน
10. เด็กชายศุภโชค  ชำนาญมาก
11. เด็กชายสุขอนันต์  เวชกุล
12. เด็กชายโมไนย  ลายแบน
 
1. นางธนภรณ์  บุญเรืองขาว
2. นางสาวนิจพร  นิจพรพงศ์
3. นางสาวพรทิพย์  เพชรเครือ
4. นายวัฒนา  ศรีสุวรรณ
 
96 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายกฤษดา  สังข์ฤทธิ์
2. เด็กหญิงขนิษฐา  หนูสงค์
3. เด็กชายจิณณวัตร  ตัดสมัย
4. เด็กชายชินดนัย  ส้งข์บุญส่ง
5. เด็กหญิงญาณิศา  คงสีนวน
6. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  อนุชาติ
7. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ศรีวิเชียร
8. เด็กหญิงณัฐวดี  แดงโชติ
9. เด็กชายดรัณภพ  เกิดแก้ว
10. เด็กหญิงดรุณี  ชูภักดี
11. เด็กชายดิศานุวัฒน์  ตรีชัย
12. เด็กชายทิชานนท์  เดชอรัญ
13. เด็กชายธิติวุฒิ  ชะโณวรรณะ
14. เด็กชายธีรวัฒน์  ขวัญชื่น
15. เด็กหญิงนภสร  ชูจร
16. เด็กหญิงน้ำฝน  นวลสมศรี
17. เด็กหญิงปวีณ์นุช  ทองชัย
18. เด็กหญิงภัทรทิยา  จันทร์ฝาก
19. เด็กหญิงหทัยรัตน์  เพ็ชรเรืองทอง
20. เด็กหญิงอรทัย  เม่งบุตร
 
1. นายกิตติพัฒน์  สังข์บุญส่ง
2. นายรัชพล  หอมหวล
3. นายศิลชัย  จริงบำรุง
4. นายสุทธิพงค์  สุคนธรัตน์
5. นายเฉลิมพร  มากแก้ว
 
97 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเกาะกลาง 1. เด็กชายวราเชษฐ์  หมั่นค้า
 
1. นางชูศรี  เรื่องสกุล
 
98 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายธีระวัฒน์  กุลพ่อ
 
1. นางอุไรรักษ์   เถาว์กลอย
 
99 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 92.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงพิชญธิดา  ขวัญเกิด
 
1. นายสุพจน์  ขวัญเกิด
 
100 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงนุสรา  ปลองคีรี
 
1. นายเจษฎาพร  จันทร์กระจ่าง
 
101 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาวง 1. เด็กชายเอกภักดิ์  ทองคำ
 
1. นางมณฑา  รักขวัญ
 
102 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงอรณิชา  รักษายศ
 
1. นายนทีไทย  เทพอักษร
 
103 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายศุภชัย  เลบควนเคี่ยม
 
1. นายนเรศ  เสนะพันธุ์
 
104 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  ขนานใต้
 
1. นางพัชนีย์  ทองทิพย์
 
105 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายอัมรินทร์  สุขวิทย์
 
1. นายนเรศ  เสนะพันธุ์
 
106 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายปฏิภาณ  ลีลาทิวานนท์
 
1. นางสาวสุทธิสา  นำนาผล
 
107 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ช่วยสองเมือง
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  เบ็ดเสร็จ
 
108 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงสุชาดา  สะโตง
 
1. นายสรายุทธ  ถนอมกาย
 
109 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงศิริวรรณ  นาคมี
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  เบ็ดเสร๊จ
 
110 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงพิชญธิดา  ขวัญเกิด
 
1. นายสุพจน์  ขวัญเกิด
 
111 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 80.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  สิงห์แก้ว
 
1. นายภักดี  ชูช่วง
 
112 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กหญิงทิพย์วรรณ  ขนานใต้
 
1. นางพัชนีย์  ทองทิพย์
 
113 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 91.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงกัญลักษณ์  ฉุ้นย่อง
2. เด็กหญิงจิดาภา  จงสวัสดิ์
3. เด็กชายชยกร  กาลสัมฤทธิ์
4. เด็กชายณัฐชัย  แซ่ตั้ง
5. เด็กหญิงภัทชทนันท์  คงสุข
6. เด็กชายวัชริศ  บุษบรรณ์
7. เด็กชายสิวะกัลป์  วิทยานุกร
8. เด็กหญิงหทัยชนก  แก้วเสริม
9. เด็กหญิงหนึ่งธิดา  ธนาศักดิ์เจริญ
10. เด็กชายเอื้ออังกูล  เครือแก้ว
 
1. นายประสาธน์ชัย  แย้มสุนทร
2. นายปิยพงษ์  ทองพุ่ม
3. นางสาวอารียา  ดินเตบ
 
114 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงกนิษฐา   เพ็งพอรู้
2. เด็กชายธนพงศ์   ท่าจีน
3. เด็กชายธนพล   เพ็ชรฤทธิ์
4. เด็กชายธีรพล   ทะเลลึก
5. เด็กชายธีรพันธ์   สองสมุทร
6. เด็กชายมนัสนันท์   ก๊กใหญ่
7. เด็กหญิงรัชรีกร   ช้างน้ำ
8. เด็กหญิงวาสนา   เอี่ยมสำอางค์
9. เด็กหญิงสุวิมล   รัตนตรัง
10. เด็กหญิงหัทยา   หลวงนา
 
1. นายชยพล   ดารารัตน์
2. นางสาววิศรุตา   กสิคุณ
3. นางสาวเนตรชนก   เกื้อเดช
 
115 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ดวงแก้ว
2. เด็กหญิงชลนิชา  บุญประดับ
3. เด็กหญิงณัฐธิดา  บัวแก้ว
4. เด็กหญิงพลอยวรินทร์  ถาวร
5. เด็กหญิงพัชนิดา  ฤทธิมา
6. เด็กหญิงพัชรีย์  ชูสูง
7. เด็กหญิงมณีรัตน์  ชัยวิชา
8. เด็กหญิงวันทนา  เกลื่อนสิน
9. เด็กหญิงศิริพร  ตาหน่วย
10. เด็กหญิงสุรารักษ์  บัวรักษ์
11. เด็กหญิงสุวนันท์  คงสังข์
12. เด็กหญิงอริสรา  สามารถ
 
1. นายกริชศิลป์  วรินทร์เวช
2. นางสาวณัฐธยาน์  ย่องดำ
3. นางบุญเพ็ญ  บ่อหนา
4. นางสุวดี  บุญชูประภา
 
116 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  รักษ์จันทร์
2. เด็กหญิงณัฐวิภา  เหมเชื้อ
3. เด็กหญิงทิพย์ภาพร  ทุมชะ
4. เด็กชายวิภาวัส  คงน้อย
5. เด็กชายศิริทิพย์  เหมทานนท์
6. เด็กหญิงอมรรัตน์  บุญขวัญ
 
1. นายบุญเกียรติ  เกตแก้ว
2. นางสาวปิยะธิดา  จันทพันธ์
3. นางสาคร  บุญรัตน์
4. นายเจษฎาพร  จันทร์กระจ่าง
 
117 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 90.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กหญิงณัฐริกา  ตุ้มคำ
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  ฝั่งขวา
3. เด็กหญิงอภิสรา  สาระภี
4. เด็กหญิงอมรรัตน์  เหนือคลอง
5. เด็กหญิงอรสา  ชนะพันธ์
6. เด็กหญิงอารียา  ไชยขาว
7. เด็กหญิงอินทรา  พัฒน์จันทร์
 
1. นางนฤมล  แก้วงาม
2. นางพรพิมล  แกมวิรัตน์
3. นางสุมาลี  ฮ้อบุตร
 
118 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงกนิษฐา  สังข์รอด
2. เด็กหญิงปรางทิพย์  แสงศรี
3. เด็กหญิงพรภิรมย์  ชูเพ็ชร
4. เด็กหญิงศศิวิมล  แก้วยิ้ม
5. เด็กหญิงสุดารัตน์  พูลช่วย
6. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  พาหุการ
 
1. นางประนอม  สังข์คำ
2. นางสาวปิยะธิดา  จันทพันธ์
3. นางสุริยา  จุลภักดิ์
4. นายอธิปรัชญ์  ดำเม็ง
 
119 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 92.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงกัญลักษณ์  ฉุ้นย่อง
2. เด็กหญิงจริยาวดี  หาญชนะ
3. เด็กหญิงจารวีย์  เจริญกิจ
4. เด็กหญิงจิดาภา  จงสวัสดิ์
5. เด็กหญิงฐิติกานต์  สุขเจริญลาภ
6. เด็กหญิงณิชาวรินทร์  ชูนุ้ย
7. เด็กหญิงธิดารัตน์  จันทวงศ์
8. เด็กหญิงพิมลพรรณ  ล่องตี๋
9. เด็กหญิงภัทชทนันท์  คงสุข
10. เด็กหญิงวรรณดา  มาตรบุตร
11. เด็กหญิงหทัยชนก  แก้วเสริม
12. เด็กหญิงหนึ่งธิดา  ธนาศักดิ์เจริญ
13. เด็กหญิงอมรรัตน์  แต้มแก้ว
14. เด็กหญิงอัมนี  มัจฉา
15. เด็กหญิงอารยา  ทิพย์อุดมลักษณ์
16. เด็กชายเอื้ออังกูล  เครือแก้ว
 
1. นางจุฑารัตน์  อารมณ์
2. นางณัฐศุกาญจน์  วัตถุ
3. นายประสาธน์ชัย  แย้มสุนทร
4. นายปิยพงษ์  ทองพุ่ม
5. นางสาวอารียา  ดินแตบ
 
120 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงกิตติยา   กสิคุณ
2. เด็กหญิงจุฑามาส   มะณีแสง
3. เด็กหญิงชรัฐดา   ช้างน้ำ
4. เด็กหญิงญาดาวดี    ผิวขำ
5. เด็กหญิงดารณี    ชูดวง
6. เด็กชายทินกร   แซ่เฮง
7. เด็กชายนาวี    สะมาน
8. เด็กหญิงนุจิรา   ช้างน้ำ
9. เด็กชายประสิทธิ์   ช่วยรอด
10. เด็กหญิงมนัสนันท์  ก๊กใหญ่
11. เด็กหญิงลัดดาวรรณ    วะเจดีย์
12. เด็กหญิงวิลาวรรณ   สามเมือง
13. เด็กหญิงสร้อยสุดา   ห้วยลึก
14. เด็กชายอภิสิทธิ์   แก้ววิเชียร
15. เด็กชายโสภณวิชญ์   เพ็งพอรู้
16. เด็กหญิงไพลิน   ปั้นทอง
 
1. นายชยพล   ดารารัตน์
2. นางสาววิศรุตา   กสิคุณ
3. นางสาวเนตรชนก   เกื้อเดช
 
121 ศิลปะ แสดงตลก ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กชายธรรมรงค์  คลองมดคัน
2. เด็กชายนิวัฒน์  ควนใต้
3. เด็กชายภานุเดช  หาบหา
4. เด็กชายยสินทร  หิงสาชู
5. เด็กชายสมโชค  พูดเพราะ
 
1. นายประเสริฐ  จงรักษ์
2. นางสุวรรณา  หวันหยี
 
122 ศิลปะ มายากล ม.1-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายจักรี  ศรีชัย
2. เด็กชายนัทนนท์  ลิ่มซิ้ว
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
2. นายทศพล  หนูชู
 
123 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายชนันธร  จุฑามาตย์
2. เด็กชายญาณวิทย์  เถากลอย
 
1. นางกอบแก้ว  ตัวตั้ง
 
124 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคลองพน 1. เด็กชายชาญชัย   ยาเขียว
2. เด็กชายณัฐวุฒิ   จิตตาศิรินุวัตร
3. เด็กชายพันธกาน   จิตสบาย
 
1. นางอรจิต  ประสงค์ศิลป์
 
125 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาปง 1. เด็กหญิงณิชารีย์  ทวีแก้ว
2. เด็กชายนนทวัฒน์  บัวทอง
3. เด็กชายวิศิษฐ์  เพชรราช
 
1. นางกัญญา  เพ็ชรลูก
2. นายสมชาย  สุวรรณสาม
 
126 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายชวกร  กามุณี
2. เด็กชายธีรภัทร  ทวีทรัพย์
3. เด็กชายหัตถทรัพย์  มณีน้อย
 
1. นายธนพล  ฐิติเชษฐกุล
2. นางสุดาทิพย์  กายี
 
127 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กชายทวีทรัพย์  คงถิ่น
2. เด็กชายบุญทัน  ธานีรัตน์
3. เด็กชายเทพบุตร  คงถิ่น
 
1. นายถนัด  เต็กเดิม
 
128 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงกาญจนา  พุ่มเกื้อ
2. เด็กหญิงจันทราทิพย์  เล็กมาก
3. เด็กหญิงมีต้า  ค่ามาก
 
1. นางพรรณนิสา  กังวานเกียรติกุล
2. นางสกาวรัตน์  คุ้มครอง
 
129 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กชายธวัชชัย   รักศรีทอง
2. นายสมพงษ์   สนิทรักษ์
3. เด็กชายอนุตรธรรม   แก้วยอดเขา
 
1. นางกฤษฏาพร   วงศ์กระสินธุ์
2. นางวรรณา  บุญกสินธุ์
 
130 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 80.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายนิยม  วังพล
2. เด็กหญิงศศิธร  กมลชิตร
 
1. นางสาวสุณิสา  สมบูรณ์
 
131 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายกริชณรงค์  พรหมดวง
2. เด็กชายบูรพา  จินดาคำ
3. เด็กชายปรวีร์  ปิติ
 
1. นายธนพล  ฐิติเชษฐกุล
2. นางสุดาทิพย์  กายี
 
132 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กชายภิตติรัตน์  สุทธิเกิด
2. เด็กชายวัชพล  บุตรครุธ
 
1. นายพลศิลป์  ตรังคบุรีรัตน์
2. นางสาวอัจฉรา  ปานจันทร์
 
133 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ศรีจะทิ้ง
2. เด็กหญิงธัญลักษณ์  นนทะแก้ว
3. เด็กหญิงผ่องนภา  ช่วยแก้ววัฒนา
4. เด็กหญิงสโรชา  มุสาลี
5. เด็กหญิงอาภัสรา  บัวผุด
6. เด็กหญิงเบญจพรรณ  ทองนวล
 
1. นางจิตวรา  แก้วตาทิพย์
2. นางสมศรี  จินา
 
134 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  บ่อหนา
2. เด็กหญิงขนิษฐา  บุตรเหม
3. เด็กหญิงชรัญญา  คลองรั้ว
4. เด็กชายธีระวัฒน์  กุลพ่อ
5. เด็กหญิงวิภาวี  กุลพ่อ
6. เด็กหญิงอารียา  โสหัส
 
1. นางสาวนพรัตน์  จำนงค์รัตน์
2. นางสาวพนาวัลย์  นบนอบ
3. นางสาวยุพาพร  นวลศรี
 
135 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงชนิตา  เงินแก้ว
2. เด็กหญิงชรัญฎา  นาทุ่งมล
3. เด็กหญิงปาณิศา  ฟุ้งเฟื่อง
 
1. นายชวลิต  เลิศเกียรติวงศ์
2. นางหนึ่งฤทัย  จันทร์ทิน
 
136 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองใหญ่ 1. เด็กหญิงจันจิรา  ทับเหมือน
2. เด็กหญิงศุภกานต์  สุขใส
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพีรพัฒน์  เเก้วจันทร์ศรี
 
137 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายภูวนาท  นาคมาศ
2. เด็กชายวีรพงศ์  นุ้ยสุชล
 
1. นางสาวสุณิสา  สมบูรณ์
 
138 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กชายสุธารักษ์  จุลเรือง
2. เด็กหญิงสุพัชรา  พรหมคุ้ม
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  นาดำ
 
1. นางวรรณา  บุญกสินธุ์
2. นายอฐกฤต  บุญกสินธุ์
 
139 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงชลธิชา  ชลธี
2. เด็กหญิงภาวิดา  เพชรเครือ
 
1. นางสาวรุ่งกานต์  ทองกระจ่าง
 
140 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาแก้ว 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  คุณด้วง
2. เด็กหญิงจิตติมา  ไชยชนะ
3. เด็กหญิงวราพจน์  ช่วยบำรุง
 
1. นายพงศธร  ศุภพรพงศ์
 
141 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กชายณัชพล  ช่วยเกิด
2. เด็กชายสิทธิศักดิ์  ทิพย์รองพล
3. เด็กชายเอกวัฒน์  ปานชู
 
1. นายบุญถิ่น  แก้วเซ่ง
2. นางพฤษารัตน์  เพชรฤทธิ์
 
142 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบากัน 1. นางสาวจุติมา  ขาวแดง
2. นางสาวพัชรินทร์  ทวีสุข
 
1. นายชัชชัย  ไชยโย
 
143 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกวินนาฏ  คลองยวน
2. เด็กชายชยากร  ภูเก้าล้วน
 
1. นางสาวรุ่งกานต์  ทองกระจ่าง
 
144 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 97.65 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงธนาภา  กลิ่นดี
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  กลัวผิด
3. เด็กหญิงอริศรา  นวลพลับ
 
1. นายชวลิต  เลิศเกียรติวงศ์
2. นางหนึ่งฤทัย  จันทร์ทิน
 
145 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงวันวิสา  จีนเมือง
2. เด็กหญิงวิภาวี  พลสวัสดิ์
3. เด็กหญิงเพ็ญพัชร์  ละม้าย
 
1. นายชวลิต  เลิศเกียรติวงศ์
2. นางหนึ่งฤทัย  จันทร์ทิน
 
146 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 84.34 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  แท่นแก้ว
2. เด็กชายนฤเบศร์  แก้วสมศรี
3. เด็กหญิงสุชีวัน  วิภาดา
 
1. นางมณทิพย์  บุญมณี
2. นายสถาพร  ปุริสชาติ
 
147 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กชายทิวา  สงไตรรัตน์
2. เด็กหญิงเสาวนีย์  โสดาวงศ์
 
1. นางวทันญา  บุญทองแก้ว
 
148 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 94.29 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองกำ 1. เด็กหญิงข้อดีน๊ะห์  อ้นบุตร
2. เด็กหญิงซารินา  นาวาสมุทร์
3. เด็กหญิงบุษยา  มาศโอสถ
 
1. นางศิริรัตนา  อ่อนเนียม
2. นางสาวอนงค์นาฏ  เกื้อก่อบุญ
 
149 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 92.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดนาเหนือ 1. เด็กหญิงณัฐนิษฐา  ยอดเยี่ยม
2. เด็กหญิงพันธุ์นิพา  มีสิทธิ์
3. เด็กชายอัฐพล  ชุมแสง
 
1. นางสาวจิรัฐติกาล  เกิดปากแพรก
2. นางสาวพรพิมล  เจี้ยมบุตร
 
150 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายณัฐวิชญ์  โชติคีรีวรรณ
2. เด็กชายสงกรานต์  สุขสวัสดิ์
 
1. นายพรศักดิ์  ชูขาว
 
151 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองกำ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ลูกเล็ก
2. เด็กหญิงอันดา  บุญมาก
3. เด็กหญิงฮารีน่า  หวันเหยบ
 
1. นายสมคิด  เจียวบุตร
2. นางเพ็ญศรี  สวาปการ
 
152 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  ปานชู
2. เด็กหญิงชนกนันท์  จันทร์สงค์
 
1. นางสาวดวงพร  วุฒิมานพ
2. นายพลศิลป์  ตรังคบุรีรัตน์
 
153 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงกรรณิกา  เกื้อกูล
2. เด็กหญิงทิฆัมพร  กลันตัน
3. เด็กหญิงนภัสสร  สรรเพชร
 
1. นางอรวรรณ  พุฒชีวโชติ
 
154 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กหญิงพิรดา  สงเส็น
2. เด็กหญิงมณรัตน์  เชื้อสง่า
3. เด็กหญิงสุภาวิณี  สามัญบุตร
 
1. นางจันทนา  แซ่หนา
2. นายตุลา  นาคะวิสุทธิ์
 
155 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาปง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ยงไธสง
2. เด็กหญิงธารสุดา  สีลารักษ์
3. เด็กหญิงภาวิณี  แม่นทอง
 
1. นางกอบแก้ว  บุตรชำนิ
2. นางเจตนิพิฐ  ขวัญนาค
 
156 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กชายสุกฤตฎิ์  วรรณไสย
2. เด็กชายเอกรินทร์  โบงนอก
 
1. นางสาวชื่นจิต  มาศชาย
2. นางสาวสุภาภรณ์  เดชยก
 
157 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 94.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงชลธิชา  พลเดช
 
1. นางวาสนา  ดำจันทร์
 
158 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 97.9 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอิศรานุสรณ์ 1. เด็กหญิงสุฑามาศ  สุขการ
 
1. นางสาวPhyllen  Sipat
 
159 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 88.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงณัฐพร  สายดำ
 
1. นางมยุรา  ชูกูล
 
160 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กชายสิริพงค์  โชติรัตน์
 
1. นางอุไร  วิทยา
 
161 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงตรีภิรมย์  พรสำฤทธิ์
 
1. นางจีระพันธ์  จริงจิตร
 
162 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงรัตนาวดี  ห้าเส็ม
 
1. นางสาวโสภิดา   รัตนแก้ว
 
163 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายฐนันดร  แก้วลูก
 
1. นางวิไล  ไกรมุ่ย
 
164 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 87.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงณัฐพร  สายดำ
 
1. นางมยุรา  ชูกูล
 
165 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอิศรานุสรณ์ 1. เด็กหญิงสุวลักษณ์  พุทธโร
 
1. นางสาวRubyleen Libag  Agno
 
166 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 61 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงเบญจรัตน์  อำนวย
 
1. นางสาวสุกัลยา  ใยทอง
 
167 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายณัฐพล   หญ้าปรัง
2. เด็กหญิงณัฐริณีย์   จันทร์เรือง
3. เด็กหญิงวราภรณ์   จงรักษ์
4. เด็กชายศักดิ์กรินทร์   คงสมุทร
5. เด็กหญิงอภิชญา   คีรินทร์
 
1. นายชิญา   ฉันทจิต
2. นางอภิญญา   แกล้วทนงค์
 
168 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 82.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กชายวรวุฒิ  ใหม่เพ็ง
 
1. นางสาวอนุสรา  มงคลเลิศมณี
 
169 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวมรกต  แซ่แหยะ
 
1. นางราตรี  ชูมณี
 
170 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กชายชัชชัย  อมรกุล
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  พราหมณ์บัวทอง
3. เด็กชายวัชรพล  ทับทิม
4. เด็กชายวีระพงศ์  อาจหาญ
5. เด็กชายศุภวิชญ์  เนื้อเกลี้ยง
6. เด็กชายอดุลยวิทย์  ณ นคร
 
1. นางละเอียด  มีชู
2. นางวันทิพย์  ตราชู
3. นางศรีวิภา  ศรีขวัญแก้ว
 
171 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 94.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กชายจงรักษ์  บุญรอด
2. เด็กชายนิติภูมิ  แก่นเพ็ชร
3. เด็กชายภัคพล  เกิดสุข
4. เด็กชายวิชิต  เนื้อนุ้ย
5. เด็กชายสุวิศิษฐ์  จักษุรางค์
6. เด็กชายอนุภัทร  เดชมาก
7. เด็กชายอัมมาร์  หะสะไนย
8. เด็กชายอัษฎาวุฒิ  เทือกเถาว์
 
1. นางบุญเพ็ญ  บ่อหนา
2. นางสาวศรีจันทร์  แซ่โกย
3. นางศรีวิภา  ศรีขวัญแก้ว
 
172 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. นายขจรศักดิ์  เพ็งจันทร์
2. เด็กชายณัฐพงษ์  หนิดภักดี
3. เด็กชายทวีศักดิ์  วงศ์เล็ก
4. เด็กชายนิวัฒน์  ธุสาวัน
5. นายพรเลิศ  ศรีจันทร์
6. เด็กชายวันชัย  คงชนะ
7. เด็กชายวีรพล   สวัสดิวงค์
8. เด็กชายไกรสร  สงวนโอฐ
 
1. นางสาวประจงจิตร  สายสำลี
2. นางพาณี  ศรีวิเศษ
3. นายสุรพงค์  วรรณโน
 
173 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงญาณสิริ  ทองเมือง
2. เด็กหญิงทิพวรรณ  บุญแก้ว
3. เด็กหญิงปรารถนา  เอ็มพบ
4. เด็กชายภูมิสัณห์  สัญจร
5. เด็กชายวัชรพงศ์  แก้วชูดวง
6. เด็กหญิงศกานฎา  คงเพ็ชร
7. เด็กหญิงสุจิตรา  นบนอบ
8. เด็กหญิงสุวรรณณี  บุญถนอม
9. เด็กชายสุวินิจ  รักขวัญ
10. เด็กหญิงอัยการ์  เสนเมือง
 
1. นางนัฏฐณิชา  เปียกบุตร
2. นายประชิด  ใจบุญ
3. นายอภิชาติ  สัญจร
 
174 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองน้ำแดง 1. เด็กหญิงจิราพัชร  จีนหนู
2. เด็กหญิงจุติมาพร  เวชกุล
3. เด็กหญิงธัญญารัตน์  มณีมัย
4. เด็กหญิงรัชนีกร  มณีมัย
5. เด็กหญิงศิริลักษณ์  กันนิภา
6. เด็กหญิงสุดารัตน์  อาพรศรี
7. เด็กชายอภิสิทธ์  มณีมัย
8. เด็กชายอมรชัย  ไชยลือเลิศ
9. เด็กหญิงอรวรรณ  สุขกุล
10. เด็กชายอัคเนด  เวชกุล
 
1. นายชัยณรงค์  นะบุตร
2. นายธรรมศักดิ์  ฮ่อบุตร
3. นายอำนวย  นวลกุล
 
175 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายนพพล  หลีจิ
2. เด็กหญิงพรจรัส  รำพัฒน์
3. เด็กหญิงพฤกษา  กุลนาม
4. เด็กชายวรชัย  ณ นคร
5. เด็กหญิงสุดชญา  เจียวก๊ก
 
1. นางมณี  เปียกบบุตร
2. นายอภิชาติ  สัญจร
 
176 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกรวรรณ  นบนอบ
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ทองช่วย
3. เด็กหญิงภัทราภรณ์  สมศรี
 
1. นางอมรรัตน์  ก่ออ้อ
2. นางอารมณ์  แก้วเสริม
 
177 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายณัฐดนัย  บุญเทพ
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  ข้อตั้น
3. เด็กชายอธิวัฒน์  แก้วศรีสด
 
1. นางกุหลาบ  เจียวก๊ก
2. นายศักดิ์ชัย  เจียวก๊ก
 
178 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงปิยวดี  สุขโสภณ
2. เด็กหญิงอรอุมา  ช่วยบุตร
 
1. นางสาวปลื้มจิต  หงอประดิษฐ์
 
179 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงณัฐพร  คงแก้ว
2. เด็กหญิงประภัสสรา  คงแก้ว
 
1. นางลัดดา  พรหมพันธฺุ์
2. นางวราภรณ์  จุลลางกูร
 
180 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  แก้วเสน
2. เด็กชายสมประสงค์  กิตติวัฒนารมย์
 
1. นางสาวกาญจนา  ประคีตะวาทิน
2. นางนัฏฐณิชา  เปียกบุตร
 
181 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายญาณวิชญ์  หอมชื่น
2. เด็กชายธนากร  ชดช้อย
 
1. นางแพรวพรรณ  เกษรบัว
 
182 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองกำ 1. เด็กชายรุชดี้  สท้าน
2. เด็กหญิงอภิญญา  รอดเกิด
 
1. นางบุษบา  บุญชู
2. นางสาวมนัดดา  จิตนุกูล
 
183 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงวิภาวี  อ๋องท่อ
2. เด็กชายอัครฐาน  ทองสาม
 
1. นางกรรณ์นิกา  วรรณโณ
 
184 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กชายอัครเดช  แก้วเจือ
 
1. นางวัจนารัตน์  หนูนาค
 
185 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงพินทุ์สุดา  แป้นขำ
 
1. นางจริยา  เพชรร่วง
 
186 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงจิรมณีย์  ชันเวทย์
 
1. นางมาลินี  ศรีประเสริฐ
 
187 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 82.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองพวนประทีปบำรุง 1. เด็กชายอดิศร  ชูขันธ์
 
1. นายภิญโญ  บุญเลิศ
 
188 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 86.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายธีรนัย  เหมเส็ม
 
1. นางสาวรัชนก  สุภาพ
 
189 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กชายสุทธิศักดิ์  สุขดำ
 
1. นางโสภา  แตงอ่อน
 
190 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  พลายงาม
 
1. นางรัตนา  ตุลารักษ์
 
191 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ทองประดับ
 
1. นางสาวสิริกมล  เหรียญขำ
 
192 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงชมพูนุท  รุจิพัชรกุล
 
1. นางสวภรณ์  นิจพรพงศ์
 
193 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 92.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายจิตรภาณุ  ทองสวัสดิ์
2. เด็กชายฐานันดร์  พัดบุตร
3. เด็กหญิงยุวดี  ศรีนวล
 
1. นางมณฑา  คงแคล้ว
 
194 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองกำ 1. เด็กหญิงมารีด้า  ลูกเล็ก
2. เด็กหญิงรัตนา  ผิวดี
 
1. นางรัตนา  สุนทร
2. นางเพ็ญศรี  สวาปการ
 
195 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงสุวนันท์  แสงขวัญ
2. เด็กหญิงอนุสรา  จีนสีคง
 
1. นางสาวจุรีวรรณ  ปานดำ
2. นางตรีราพันธ์  ขุนไกร
 
196 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กหญิงสุดธิดา  โต๊ะสัน
2. เด็กชายอนุชา  อาทิตย์ลับ
 
1. นายสมศักดิ์  สิงห์อินทร์
2. นายอภิสิทธิ์  บุญธีระเลิศ
 
197 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 81.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  คงทิพย์
2. เด็กชายสรวิชญ์  มลมาลา
 
1. นางสาวภัทราภรณ์  คุ้มคำ
 
198 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายภูวดล  หนูสองแพรก
2. เด็กหญิงเรวดี  กุศล
 
1. นางสาวจินดา  พรหมมา
2. นางสาวอรุณี  แก้วสกุล
 
199 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายจักรี  ปานประเสริฐ
2. เด็กหญิงจันทิมา  วรกิจ
3. เด็กหญิงจิรมณีย์  ชันเวทย์
4. เด็กชายณัฐวุฒิ  ศรีสุวรรณ
5. เด็กหญิงนิดา  เชื้อพุทธ
6. เด็กชายภราดร  ชูสุข
 
1. นางมาลินี  ศรีประเสริฐ
2. นางละออ  นาคเลิศ
 
200 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองกำ 1. เด็กหญิงกุลนัต  ตวามาก
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  รักข้อง
3. เด็กหญิงสมฤทัย  เล็กดำ
 
1. นายสมคิด  เจียวบุตร
2. นางเพ็ญศรี  สวาปการ
 
201 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายพงศกร  พลพิชัย
2. เด็กชายภูวดล  หนูสองแพรก
3. เด็กหญิงอัญณิการ์  ขุนพิบูลย์
 
1. นายกันตวรวัตน์  ปลอดกรรม
2. นายชัยรัตน์  รักษาพันธุ์
 
202 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงมีนา  เจะเตะ
2. เด็กชายสุขพัฒน์  สิทธิมนต์
3. เด็กหญิงอรณิภา  วิสาละ
 
1. นายมุตตาหาบ  ใจบุญ
2. นางวิภา  ศรีหมุน
 
203 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลิกี 1. เด็กหญิงกมลศรี  เหมบุตร
2. เด็กชายสุรเชษ  รักตัว
3. เด็กชายอภิศักดิ์  คลองรั้ว
 
1. นายวิชัย  ปราบเภท
2. นางอนงค์  รักจิตต์
 
204 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายจิรายุ  บูนำ
2. เด็กชายบัญชา  คงเอียด
3. เด็กชายอนุรัตน์  ทิ้งอีด
 
1. นางสุพัจนี  เพ็ชรมีศรี
2. นางอนันญา  จรเทพ
 
205 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยสาร 1. เด็กชายนัฐพล  นักว่อน
2. เด็กหญิงปุญณภา  อนุการ
3. เด็กหญิงพัชรดา  นักว่อน
 
1. นางกาญจนา  บุญยารุณ
2. นางสาวสุภาพร  ผลผลา
 
206 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายนัดทพล  ผลเงาะ
2. เด็กชายอนุภาพ  ลูกหยี
 
1. นางสาวกฤดารัตน์   อัษฎายุทธเมธี
2. นางสาวอภิชญา  ยู้โสบ
 
207 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายกฤษดา  หลีเอบ
2. เด็กชายธนาวุฒิ  ปราบปราม
 
1. นายนัฐวัติ  ใจแน่
2. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
 
208 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงชลลดา  ศรีปล้อง
2. เด็กหญิงนัสซะเร๊าะ  ดำนิล
 
1. นายนัฐวุฒิ  ใจแน่
2. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
 
209 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ทองยัง
2. เด็กชายวีรยุทธ  ห้วยลึก
3. เด็กชายสรวิศ  ชูประสิทธิ์
 
1. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
2. นางอณันญา  จรเทพ
 
210 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยพลู 1. เด็กชายพีระ  ช่อไม้
2. เด็กชายวัลลภ  ปรีชา
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  แดงหนำ
 
1. นางรุ่งทิวา  ชัณวิจิตต์
2. นางวิมนต์ศรี  นาคสวาสดิ์
 
211 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาสามหน่วย 1. เด็กชายภัสกรณ์  เหนือคลอง
2. เด็กชายอลงกรณ์  สุรสิงห์
3. เด็กชายไชยวัฒน์  จุฑามาตย์
 
1. นางทิพวรรณ  นบนอบ
2. นางสาวสุปาณี  นาวารัตน์
 
212 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายวีระศักดิ์   กันหาวัน
2. เด็กหญิงเกตุสุวรรณ   สิงหาแก้ว
3. เด็กชายเกริกชัย   สันจัตุรัส
 
1. นางสาวปรีดา  หิรัญ
 
213 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายธนกฤต  วีระสุข
2. เด็กชายฮาซันร์  ใจแน่
3. เด็กชายโชคณรงค์  ลูกแป้น
 
1. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
2. นางอณันญา  จรเทพ
 
214 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายอรินชัย  ระเด่น
 
1. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
 
215 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทับปริก 1. นายเจษฎา  แดงขาว
 
1. นายธนารักษ์  ศรีวิสุทธิพันธ์
 
216 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายศุภกฤษ์  แท่นทอง
 
1. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
 
217 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายธีรนัย  เหมเส็ม
 
1. นางสุดา  รายาโส้
 
218 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กหญิงอุซมานา  กะลันตัน
 
1. นางพัชรินทร์  พิณสุวรรณ
 
219 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านอ่าวน้ำเมา 1. เด็กหญิง ศุภิสรา  เกียรติโอฬาร
 
1. นางผกาทิพย์  แซ่เอี้ยว
 
220 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายสุรทิน  ด้วงสาว
 
1. นายกลม  ทองยศ
 
221 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กชายธีระศักดิ์  ประจำน้อย
 
1. นายอนันต์  พิณสุวรรณ
 
222 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายจักรี  ปานประเสริฐ
2. เด็กหญิงจันทิมา  วรกิจ
3. เด็กหญิงจิรมณีย์  ชันเวทย์
4. เด็กชายณัฐวุฒิ  ศรีสุวรรณ
5. เด็กหญิงนิดา  เชื้อพุทธ
6. เด็กหญิงเรวดี  กุศล
 
1. นางสาวกาญจนา  เกิดศิริ
2. นางมาลินี  ศรีประเสริฐ
 
223 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงทิพยาภรณ์  รักษายศ
 
1. นางสาวอาภรณ์  ปรีชา
 
224 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงชนกันต์  ทรงทองคำ
2. เด็กชายภานุวัฒน์  สิงห์ชู
3. เด็กหญิงอมราวดี  บุตรเผียน
 
1. นางกาญจนา  ทองเนียม
2. นางประไพ  หมันบุตร
 
225 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ช่วยชาติ
2. เด็กหญิงรัตนาวดี  กลับผดุง
3. เด็กชายสกายร์  กิจการ
 
1. นางสาววรางคณา  เจนนพกาญจน์
2. นางสาวสุคนธา  สมจันทร์