สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนโชคชัยกระบี่ สพป. กระบี่ เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่
ณ โรงเรียนอุตรกิจ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ โรงเรียนเทศบาล 2 จังหวัดกระบี่
ระหว่าง วันที่ 15-17 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงศศิธร  จีนหนู
 
1. นางสาวบุณฑริกา  ดวงจิต
 
2 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 12 1. เด็กชายดลยวัต  บุญมา
2. เด็กหญิงธดาภรณ์  แก้วประกอบ
 
1. นางพรทิพย์  ดอว์ส
 
3 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายทนงชน  เฉิดโฉม
2. เด็กชายสหชัย  ทองพูน
 
1. นายอติชาต  จิตรรักษ์
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกฤติ  ทองทิพย์
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  พูนเกิด
3. เด็กชายจารุเดช  เจียวก๊ก
4. เด็กชายจิรฐา  เจียวก๊ก
5. เด็กหญิงชนิกานต์  สันติวรวงศ์
6. เด็กชายฐิติพงษ์  สิริภาคโยทัย
7. เด็กหญิงทิพย์จันทรา  เนียมภิรมย์
8. เด็กชายธนพล  ปรางค์ศรีอรุณ
9. เด็กหญิงธยาน์   ประทีป ณ ถลาง
10. เด็กหญิงนัทธมน  สุวรรณปาน
11. เด็กหญิงปิ่นชดา  คำมา
12. เด็กชายภาวิต  ชัยสุวรรณ
13. เด็กหญิงวรณัน  ดวงจิตร
14. เด็กชายศุภณัฐ  หาญทะเล
15. เด็กหญิงสิริอร  นวมานกร
16. เด็กชายอมรพัฒน์  เพชรสุวรรณ
17. เด็กชายอริยะ  กลับส่ง
18. เด็กหญิงอาทิตยา  เรืองชู
19. เด็กชายอินทรพล  จันทร์แก้ว
20. เด็กชายเจนวิทย์  สุขเกษม
 
1. นางสาวจิราภรณ์  ปลอดฤทธิ์
2. นางสาวยุวดี  ไชยรักษา
3. นางสาวอรอนงค์  สันสะท้าน
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 90.66 ทอง 4 1. เด็กหญิงกวินธิดา  บุญเรืองขาว
2. เด็กหญิงชนากานต์  ขันติ
3. เด็กหญิงณัฐณิชา  เอี๋ยวพานิช
4. เด็กหญิงณัฐพร  ปากลาว
5. เด็กหญิงธันยพร  เหมทานนท์
6. เด็กหญิงประกาย  กุลเถกิง
7. เด็กหญิงปรียากร  จิวากานนท์
8. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  เจริญสุข
9. เด็กหญิงรุ่งนา  ชุมสวัสดิ์
10. เด็กหญิงอารีรัตน์  บุญสุข
 
1. นางปราณี  จันทร์ศรีนวล
2. นางมลฤดี  พรหมรักษา
 
6 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 0 -   1. นางสาวธัญญารัตน์  สอนโต
 
7 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 67.4 ทองแดง 6 1. เด็กหญิงอัจฉรียา  เอ่งฉ้วน
 
1. นางกิตติมา  จิตรรักษ์
 
8 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 65.2 ทองแดง 5 1. เด็กหญิงเอื้อการย์  คำสุข
 
1. นางกิตติมา  จิตรรักษ์
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  เอี๋ยวพานิช
 
1. นางสาวบุญสายไพร์  คงเถื่อน
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 83.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนาซีต้า  บ่อหนา
2. เด็กหญิงปุญญิศา  ศรีวิเศษ
3. เด็กหญิงโมนิก้า นพน้ำค้าง  มุ่งหมาย
 
1. นางสุมาลี  จิตรรักษ์
 
11 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 80.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชนกนันท์  บุญเดช
 
1. นางสาวอภิรดี  นาคสง่า