ผลการแข่งขัน ศิลปะ
นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 62 ระดับประถมศึกษา
ณ จังหวัด ชัยภูมิ
ระหว่าง วันที่ 7-9 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2555

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านอีเลิศ สพป. เลย เขต 2 92.8 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบ้านตากิ่ม สพป. นครราชสีมา เขต 6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนบ้านเสาเล้า สพป. นครพนม เขต 2 89.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านโคกเทียม สพป. อุบลราชธานี เขต 5 88.8 ทอง 4  
5 โรงเรียนขาวสง่าเจริญวิทย์ สพป. สกลนคร เขต 3 88.6 ทอง 5  
6 โรงเรียนบ้านดงบาก สพป. สกลนคร เขต 2 87.6 ทอง 6  
7 โรงเรียนเขตการทางสงเคราะห์ ๕ (ไตรคามสิทธิศิลป์) สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 86.8 ทอง 7  
8 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองแวง สพป. ชัยภูมิ เขต 1 86.4 ทอง 8  
9 โรงเรียนบ้านแคนน้อยหนองเลิง สพป. ยโสธร เขต 1 86 ทอง 9  
10 โรงเรียนเนรมิตศึกษา สพป. ชัยภูมิ เขต 2 85.2 ทอง 10  
11 โรงเรียนบ้านป่าผาง สพป. สกลนคร เขต 1 84.8 ทอง 11  
12 โรงเรียนบ้านหนองมะค่า(ทองศรีสงเคราะห์) สพป. นครราชสีมา เขต 4 84.8 ทอง 11  
13 โรงเรียนบ้านหนองแวงยาว สพป. ขอนแก่น เขต 3 84.6 ทอง 13  
14 โรงเรียนหนองโตง"สุรวิทยาคม" สพป. สุรินทร์ เขต 1 84.6 ทอง 13  
15 โรงเรียนบ้านนาทราย สพป. บึงกาฬ เขต 1 84.4 ทอง 15  
16 โรงเรียนบ้านสะเอิง สพป. สุรินทร์ เขต 2 84.4 ทอง 15  
17 โรงเรียนบ้านสวนหอม สพป. นครราชสีมา เขต 2 84 ทอง 17  
18 โรงเรียนบ้านผือ สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 83.8 ทอง 18  
19 โรงเรียนบำรุงพงศ์อุปถัมภ์ สพป. มุกดาหาร เขต 1 83.6 ทอง 19  
20 โรงเรียนบ้านกวดโคกสว่าง สพป. หนองคาย เขต 1 83.6 ทอง 19  
21 โรงเรียนบ้านนาเจริญ สพป. อุบลราชธานี เขต 3 83.4 ทอง 21  
22 โรงเรียนบ้านนาโพธิ์(สหพันธ์พิทยาภรณ์) สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 83.4 ทอง 21  
23 โรงเรียนบ้านหนองไฮ (อ.ปทุมราชวงศา) สพป. อำนาจเจริญ เขต 1 83.4 ทอง 21  
24 โรงเรียนบ้านแสลงโทน สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 83.2 ทอง 24  
25 โรงเรียนบ้านโนนประทาย สพป. ยโสธร เขต 2 83 ทอง 25  
26 โรงเรียนบ้านนาทรายน้ำรอด สพป. อุดรธานี เขต 3 82.8 ทอง 26  
27 โรงเรียนบ้านหัวช้าง สพป. อุดรธานี เขต 4 82.8 ทอง 26  
28 โรงเรียนบ้านหนองนาไร่เดียว สพป. มหาสารคาม เขต 3 82.6 ทอง 28  
29 โรงเรียนฝายหินหนองทุ่มหนองทองศึกษา สพป. ขอนแก่น เขต 5 82.6 ทอง 28  
30 โรงเรียนบ้านดงกลาง สพป. อุดรธานี เขต 2 82.4 ทอง 30  
31 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง สพป. ชัยภูมิ เขต 3 82.4 ทอง 30  
32 โรงเรียนบ้านปะทาย สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 82.4 ทอง 30  
33 โรงเรียนหนองสำโรงวิทยา สพป. อุดรธานี เขต 1 82.4 ทอง 30  
34 โรงเรียนดอนยานางศึกษา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 82.2 ทอง 34  
35 โรงเรียนบ้านซาดหัวหนองแคน สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 82.2 ทอง 34  
36 โรงเรียนบ้านเหล่าเสือโก้ก สพป. อุบลราชธานี เขต 1 82.2 ทอง 34  
37 โรงเรียนสนามบิน สพป. ขอนแก่น เขต 1 82.2 ทอง 34  
38 โรงเรียนดงน้อยวิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 82 ทอง 38  
39 โรงเรียนชุมชนยอดแก่งสงเคราะห์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 81.8 ทอง 39  
40 โรงเรียนบ้านหนองคันนา สพป. สุรินทร์ เขต 3 81.8 ทอง 39  
41 โรงเรียนบ้านหนองตะลุมปุ๊ก สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 81.8 ทอง 39  
42 โรงเรียนบ้านค้อ สพป. อุบลราชธานี เขต 2 81.6 ทอง 42  
43 โรงเรียนบ้านคำสว่าง สพป. นครพนม เขต 1 81.4 ทอง 43  
44 โรงเรียนบ้านสงาว สพป. เลย เขต 1 81.4 ทอง 43  
45 โรงเรียนหนองบัววิทยายน สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 81.4 ทอง 43  
46 โรงเรียนชุมชนดูนสาด สพป. ขอนแก่น เขต 4 81.2 ทอง 46  
47 โรงเรียนบ้านปราสาท สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 81.2 ทอง 46  
48 โรงเรียนบ้านโคกทุ่งน้อย สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 80.6 ทอง 48  
49 โรงเรียนบ้านจั่นโคกรักษ์(รัฐประชาสรรค์) สพป. นครราชสีมา เขต 5 80.2 ทอง 49  
50 โรงเรียนวัดบ้านโคกหนองแวง สพป. นครราชสีมา เขต 7 79.8 เงิน 50  
51 โรงเรียนบ้านหนองหว้า สพป. มหาสารคาม เขต 2 79.6 เงิน 51  
52 โรงเรียนคุรุราษฎร์สามัคคี สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 79.4 เงิน 52  
53 โรงเรียนตะแบกวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 3 78.6 เงิน 53  
54 โรงเรียนบ้านโคกก่อง สพป. อุบลราชธานี เขต 4 78 เงิน 54  
55 โรงเรียนชุมชนบ้านสว่าง สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 65 ทองแดง 55  
56 โรงเรียนบ้านผักขะ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 65 ทองแดง 55  
57 โรงเรียนบ้านเหล่าต่างคำ สพป. หนองคาย เขต 2 - -  
58 โรงเรียนอนุบาลมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน