ผลการแข่งขัน การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 62 ระดับประถมศึกษา
ณ จังหวัด ชัยภูมิ
ระหว่าง วันที่ 7-9 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2555

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านอาคุณ สพป. สุรินทร์ เขต 2 95 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบ้านห้วยกุ่ม สพป. ชัยภูมิ เขต 1 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนบ้านกันทรารมย์ สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านหนองหมู สพป. บึงกาฬ เขต 1 85 ทอง 4  
5 โรงเรียนบ้านพังโคน(จำปาสามัคคีวิทยา) สพป. สกลนคร เขต 2 83 ทอง 5  
6 โรงเรียนบ้านม่วง(รามคำแหงอนุสรณ์ 11) สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 82 ทอง 6  
7 โรงเรียนบ้านหนองบัวคำ สพป. นครพนม เขต 1 81 ทอง 7  
8 โรงเรียนบ้านดอนเมือง สพป. นครราชสีมา เขต 4 80 ทอง 8  
9 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง สพป. อุบลราชธานี เขต 5 79 เงิน 9  
10 โรงเรียนบ้านปุ่งสหราษฎร์อุทิศ สพป. สกลนคร เขต 1 79 เงิน 9  
11 โรงเรียนอนุบาลชุมพวงวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 7 78 เงิน 11  
12 โรงเรียนประโคนชัยวิทยา สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 77 เงิน 12  
13 โรงเรียนบ้านนกเต็น สพป. อุบลราชธานี เขต 3 76 เงิน 13  
14 โรงเรียนบ้านเม็กดำ สพป. มหาสารคาม เขต 2 75 เงิน 14  
15 โรงเรียนบ้านตากูก สพป. สุรินทร์ เขต 1 74 เงิน 15  
16 โรงเรียนศรีโกสุมวิทยามิตรภาพที่ 209 สพป. มหาสารคาม เขต 3 74 เงิน 15  
17 โรงเรียนบ้านสุขไพบูลย์ สพป. นครราชสีมา เขต 3 73 เงิน 17  
18 โรงเรียนบ้านดอนสนวน สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 72 เงิน 18  
19 โรงเรียนราษฎร์ร่วมแรงรัฐ(กำจัดอุปถัมภ์) สพป. อุบลราชธานี เขต 1 71 เงิน 19  
20 โรงเรียนบ้านกะดาด สพป. สุรินทร์ เขต 3 70 เงิน 20  
21 โรงเรียนบ้านทุ่งน้อย สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 70 เงิน 20  
22 โรงเรียนบ้านนาตาลใต้ สพป. อุบลราชธานี เขต 2 70 เงิน 20  
23 โรงเรียนบ้านนิเวศน์ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 69 ทองแดง 23  
24 โรงเรียนบ้านหนองเสือ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 69 ทองแดง 23  
25 โรงเรียนบ้านเชียงคาน "ปทุมมาสงเคราะห์" สพป. เลย เขต 1 69 ทองแดง 23  
26 โรงเรียนอนุบาลขอนแก่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 69 ทองแดง 23  
27 โรงเรียนบ้านนาสิงห์ สพป. หนองคาย เขต 2 68 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนบ้านเด็กวารินชำราบ สพป. อุบลราชธานี เขต 4 68 ทองแดง 27  
29 โรงเรียนเทศบาล 4 (เพาะชำ) สพป. นครราชสีมา เขต 1 67 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนสามแยกผดุงวิทย์ สพป. อำนาจเจริญ เขต 1 66 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนภูมิวิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 2 65 ทองแดง 31  
32 โรงเรียนบ้านอินทร์แปลง สพป. สกลนคร เขต 3 64 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนบ้านอุ่มจาน สพป. อุดรธานี เขต 2 64 ทองแดง 32  
34 โรงเรียนบ้านโคกกุง สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 64 ทองแดง 32  
35 โรงเรียนบ้านโนนระเวียง สพป. นครราชสีมา เขต 6 64 ทองแดง 32  
36 โรงเรียนเทศบาล2 (วัดนิรมิต) สพป. มุกดาหาร เขต 1 64 ทองแดง 32  
37 โรงเรียนบ้านกุดธาตุ สพป. ขอนแก่น เขต 5 63 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนบ้านม่วง สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 63 ทองแดง 37  
39 โรงเรียนบ้านวังตาลาดสมบูรณ์ สพป. ชัยภูมิ เขต 3 63 ทองแดง 37  
40 โรงเรียนบ้านหนองตานา สพป. เลย เขต 2 63 ทองแดง 37  
41 โรงเรียนบ้านหัวด่านนาปูน สพป. เลย เขต 3 63 ทองแดง 37  
42 โรงเรียนบ้านหินตั้ง สพป. ขอนแก่น เขต 2 63 ทองแดง 37  
43 โรงเรียนชุมชนบ้านสร้างแป้น สพป. อุดรธานี เขต 4 62 ทองแดง 43  
44 โรงเรียนบ้านดอนสมอ สพป. นครพนม เขต 2 62 ทองแดง 43  
45 โรงเรียนบ้านสะพานหิน สพป. นครราชสีมา เขต 5 62 ทองแดง 43  
46 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏร้อยเอ็ด สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 62 ทองแดง 43  
47 โรงเรียนบ้านคำม่วงดงเย็น สพป. ขอนแก่น เขต 4 61 ทองแดง 47  
48 โรงเรียนบ้านตากอง สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 61 ทองแดง 47  
49 โรงเรียนบ้านหนองน้ำเค็ม สพป. อุดรธานี เขต 1 61 ทองแดง 47  
50 โรงเรียนบ้านเตาไห สพป. ยโสธร เขต 2 61 ทองแดง 47  
51 โรงเรียนบ้านหนองไทร สพป. นครราชสีมา เขต 2 0 เข้าร่วม  
52 โรงเรียนอนุบาลกิติยา สพป. มหาสารคาม เขต 1 0 เข้าร่วม  
53 โรงเรียนเมืองปทุมรัตต์ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 0 เข้าร่วม  
54 โรงเรียนบ้านกอกวิทยาคม สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน