ผลการแข่งขัน การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม)
วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 62 ระดับประถมศึกษา
ณ จังหวัด ชัยภูมิ
ระหว่าง วันที่ 7-9 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2555

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านจาน สพป. นครราชสีมา เขต 5 96 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบ้านนาดอนบก สพป. นครราชสีมา เขต 6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนบ้านเขอนสักตอประดู่ สพป. ขอนแก่น เขต 3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านยาง สพป. อุบลราชธานี เขต 1 90 ทอง 4  
5 โรงเรียนบ้านไชยสอ สพป. ขอนแก่น เขต 5 89 ทอง 5  
6 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 88 ทอง 6  
7 โรงเรียนบ้านสกุล สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 86 ทอง 7  
8 โรงเรียนบ้านสัมฤทธิ์ สพป. นครราชสีมา เขต 7 85 ทอง 8  
9 โรงเรียนอนุบาลเฉลิมพระเกียรติ สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 84 ทอง 9  
10 โรงเรียนบ้านหนองม้า สพป. นครราชสีมา เขต 1 83 ทอง 10  
11 โรงเรียนบ้านอาราง สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 82 ทอง 11  
12 โรงเรียนบ้านโนนงาม สพป. อำนาจเจริญ เขต 1 82 ทอง 11  
13 โรงเรียนชุมชนบ้านเสิงสาง สพป. นครราชสีมา เขต 3 81 ทอง 13  
14 โรงเรียนคำคาราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 80 ทอง 14  
15 โรงเรียนชุมชนบ้านปากสวย สพป. หนองคาย เขต 2 80 ทอง 14  
16 โรงเรียนบ้านกุดประทาย สพป. อุบลราชธานี เขต 5 80 ทอง 14  
17 โรงเรียนบ้านบอนวิทยา สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 80 ทอง 14  
18 โรงเรียนบ้านภูป่าไผ่ สพป. เลย เขต 2 80 ทอง 14  
19 โรงเรียนบ้านวังรางใหญ่ สพป. นครราชสีมา เขต 4 80 ทอง 14  
20 โรงเรียนบ้านหนองบ่อ สพป. หนองคาย เขต 1 80 ทอง 14  
21 โรงเรียนบ้านหนองเรือ สพป. ยโสธร เขต 1 80 ทอง 14  
22 โรงเรียนบ้านโนนพฤกษ์ สพป. นครราชสีมา เขต 2 80 ทอง 14  
23 โรงเรียนโนนคูณวิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 80 ทอง 14  
24 โรงเรียน ผอบ ณ นคร สพป. อุบลราชธานี เขต 2 79 เงิน 24  
25 โรงเรียนบ้านหว้านใหญ่ประชาคม สพป. อุดรธานี เขต 3 78 เงิน 25  
26 โรงเรียนบ้านโคกกลาง สพป. อุดรธานี เขต 1 78 เงิน 25  
27 โรงเรียนบ้านกกไฮโนนน้ำคำ สพป. มุกดาหาร เขต 1 77 เงิน 27  
28 โรงเรียนบ้านหนองกุงบำรุง สพป. ชัยภูมิ เขต 1 75 เงิน 28  
29 โรงเรียนบ้านห้วยเล็บมือ สพป. บึงกาฬ เขต 1 75 เงิน 28  
30 โรงเรียนดงสวรรค์วิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 74 เงิน 30  
31 โรงเรียนนาฮุมอุดมสวรรค์สามัคคี สพป. นครพนม เขต 1 74 เงิน 30  
32 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 74 เงิน 30  
33 โรงเรียนบ้านท่าช้าง(เขตการทางนครราชสีมาสงเคราะห์ 2) สพป. อุบลราชธานี เขต 4 73 เงิน 33  
34 โรงเรียนบ้านโคกนาโก สพป. ยโสธร เขต 2 73 เงิน 33  
35 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าพระ สพป. ขอนแก่น เขต 1 68 ทองแดง 35  
36 โรงเรียนบ้านภูดิน สพป. สุรินทร์ เขต 2 68 ทองแดง 35  
37 โรงเรียนบ้านห้วยเชือก สพป. ขอนแก่น เขต 4 67 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนบ้านกำพี้เหล่ากาเจริญศิลป์ สพป. มหาสารคาม เขต 1 64 ทองแดง 38  
39 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง สพป. ขอนแก่น เขต 2 64 ทองแดง 38  
40 โรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์วิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 64 ทองแดง 38  
41 โรงเรียนอนุบาลบ้านเพียมิตรภาพที่ 138 สพป. อุดรธานี เขต 4 63 ทองแดง 41  
42 โรงเรียนบ้านหนองเม็ก สพป. อุบลราชธานี เขต 3 62 ทองแดง 42  
43 โรงเรียนนาขามวิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 0 เข้าร่วม  
44 โรงเรียนบ้านตาเปาว์ สพป. สุรินทร์ เขต 1 0 เข้าร่วม  
45 โรงเรียนบ้านทุ่งลุยลาย(กฟผ.อุปถัมภ์) สพป. ชัยภูมิ เขต 2 0 เข้าร่วม  
46 โรงเรียนบ้านสะพานหิน สพป. ชัยภูมิ เขต 3 0 เข้าร่วม  
47 โรงเรียนบ้านหนองแคหนองโข่ย(อำนวยศิลป์) สพป. สกลนคร เขต 2 0 เข้าร่วม  
48 โรงเรียนบ้านเมืองปัง สพป. อุดรธานี เขต 2 0 เข้าร่วม  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน