ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 62 ระดับประถมศึกษา
ณ จังหวัด ชัยภูมิ
ระหว่าง วันที่ 7-9 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2555

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนมารีย์อนุสรณ์ สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 96 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนอนุบาลนครราชสีมา สพป. นครราชสีมา เขต 1 96 ทอง ชนะเลิศ  
3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี สพป. อุบลราชธานี เขต 1 95.01 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนอนุบาลสกลนคร สพป. สกลนคร เขต 1 95 ทอง 4  
5 โรงเรียนเมืองเลย สพป. เลย เขต 1 87 ทอง 5  
6 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 85 ทอง 6  
7 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ สพป. อำนาจเจริญ เขต 1 83 ทอง 7  
8 โรงเรียนดอนบอสโกวิทยา สพป. อุดรธานี เขต 1 81 ทอง 8  
9 โรงเรียนอนุบาลร้อยเอ็ด สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 81 ทอง 8  
10 โรงเรียนบ้านทุ่งแขวน สพป. นครราชสีมา เขต 3 80 ทอง 10  
11 โรงเรียนอนุบาลยโสธร สพป. ยโสธร เขต 1 79 เงิน 11  
12 โรงเรียนอนุบาลศรีประชานุกูล สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 79 เงิน 11  
13 โรงเรียนอนุบาลศรีสะเกษ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 77 เงิน 13  
14 โรงเรียนบ้านสร้างเม็ก สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 75 เงิน 14  
15 โรงเรียนนิคมกุฉินารายณ์หมู่ 2 สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 72 เงิน 15  
16 โรงเรียนบ้านเด็กวารินชำราบ สพป. อุบลราชธานี เขต 4 72 เงิน 15  
17 โรงเรียนเมืองวาปีปทุม สพป. มหาสารคาม เขต 2 72 เงิน 15  
18 โรงเรียนมารีพิทักษ์ สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 71 เงิน 18  
19 โรงเรียนอนุบาลขอนแก่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 70 เงิน 19  
20 โรงเรียนอนุบาลนครพนม สพป. นครพนม เขต 1 69 ทองแดง 20  
21 โรงเรียนบ้านส้มผ่อ สพป. ยโสธร เขต 2 68 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนบ้านท่าเรือ สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 67 ทองแดง 22  
23 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 65 ทองแดง 23  
24 โรงเรียนบ้านแพงวิทยา สพป. นครพนม เขต 2 64 ทองแดง 24  
25 โรงเรียนบ้านหนองผือ สพป. อุบลราชธานี เขต 2 62 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนบ้านเหล่ากกหุ่งสว่าง สพป. ขอนแก่น เขต 2 61 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนโคกเจริญวิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 60 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนกาฬสินธุ์พิทยาสัย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 58 เข้าร่วม 28  
29 โรงเรียนอนุบาลสุรินทร์ สพป. สุรินทร์ เขต 1 58 เข้าร่วม 28  
30 โรงเรียนเมืองสุวรรณภูมิ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 58 เข้าร่วม 28  
31 โรงเรียนอนุบาลชัยภูมิ สพป. ชัยภูมิ เขต 1 57 เข้าร่วม 31  
32 โรงเรียนบ้านท่าไร่ไทยเจริญ สพป. บึงกาฬ เขต 1 55 เข้าร่วม 32  
33 โรงเรียนมหาไถ่ศึกษากุมภวาปี สพป. อุดรธานี เขต 2 55 เข้าร่วม 32  
34 โรงเรียนบ้านหนองอียอ สพป. สุรินทร์ เขต 2 54 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนอนุบาลกัลยาประสิทธิ์ สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 53 เข้าร่วม 35  
36 โรงเรียนบ้านสูงเนินสามัคคี สพป. สกลนคร เขต 2 51 เข้าร่วม 36  
37 โรงเรียนบ้านทัพมะขาม สพป. นครราชสีมา เขต 6 50 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนน้ำพอง สพป. ขอนแก่น เขต 4 49 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนบ้านน้ำเที่ยงวันครู 2501 สพป. มุกดาหาร เขต 1 48 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์ สพป. อุบลราชธานี เขต 5 47 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนบ้านขาม สพป. สกลนคร เขต 3 47 เข้าร่วม 40  
42 โรงเรียนโชคชัยพรหมบุตรบริหาร สพป. นครราชสีมา เขต 2 47 เข้าร่วม 40  
43 โรงเรียนศรีเทพบาล สพป. ชัยภูมิ เขต 3 45 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนบ้านหนามแท่ง สพป. อุบลราชธานี เขต 3 43 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนอนุบาลภูเวียง สพป. ขอนแก่น เขต 5 43 เข้าร่วม 44  
46 โรงเรียนวัดบ้านตะเภาหนุน สพป. นครราชสีมา เขต 7 42 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนบ้านโพธิ์ชัน สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 41 เข้าร่วม 47  
48 โรงเรียนชุมชนบ้านแก้งคร้อหนองไผ่ สพป. ชัยภูมิ เขต 2 40 เข้าร่วม 48  
49 โรงเรียนบ้านโนนหว้าทอง สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 39 เข้าร่วม 49  
50 โรงเรียนบ้านกำไสจาน สพป. สุรินทร์ เขต 3 38 เข้าร่วม 50  
51 โรงเรียนบ้านสวองหนองไผ่ล้อม สพป. ขอนแก่น เขต 3 36 เข้าร่วม 51  
52 โรงเรียนอนุบาลบ้านผือพิทยาภูมิ สพป. อุดรธานี เขต 4 36 เข้าร่วม 51  
53 โรงเรียนอนุบาลเฝ้าไร่ สพป. หนองคาย เขต 2 36 เข้าร่วม 51  
54 โรงเรียนบ้านผาวัง สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 35 เข้าร่วม 54  
55 โรงเรียนชุมชนบ้านด่านซ้าย สพป. เลย เขต 3 34 เข้าร่วม 55  
56 โรงเรียนพงษ์ศิริวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 5 34 เข้าร่วม 55  
57 โรงเรียนอนุบาลจุรีพันธ์ สพป. นครราชสีมา เขต 4 34 เข้าร่วม 55  
58 โรงเรียนบ้านผาสามยอด(อ.ภูกระดึง) สพป. เลย เขต 2 32 เข้าร่วม 58  
59 โรงเรียนบ้านหนองผักแว่นดอนเขือง (วัดบูรพารามอุปถัมภ์) สพป. อุดรธานี เขต 3 31 เข้าร่วม 59  
60 โรงเรียนบ้านเชียงยืน สพป. มหาสารคาม เขต 3 31 เข้าร่วม 59  
61 โรงเรียนอนุบาลดารณีท่าบ่อ สพป. หนองคาย เขต 1 30 เข้าร่วม 61  

หมายเหตุ : คะแนน 0.01 เป็นคะแนนในระบบที่เพิ่มให้โรงเรียนที่กรรมการตัดสินให้เป็นที่ 3 เพื่อให้โปรแกรมรับรู้ว่าเป็นที่ 3 และจะตัดเข้าสู่การแข่งขันระดับชาติโดยอัตโนมัติ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน