ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 62 ระดับประถมศึกษา
ณ จังหวัด ชัยภูมิ
ระหว่าง วันที่ 7-9 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2555

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนอนุบาลอุดรธานี สพป. อุดรธานี เขต 1 95 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนเมืองวาปีปทุม สพป. มหาสารคาม เขต 2 92.01 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนอนุบาลนครราชสีมา สพป. นครราชสีมา เขต 1 92 ทอง 4  
5 โรงเรียนบ้านแพงวิทยา สพป. นครพนม เขต 2 91 ทอง 5  
6 โรงเรียนบ้านหนองหินโคน สพป. นครราชสีมา เขต 3 90 ทอง 6  
7 โรงเรียนอนุบาลเลิงนกทา สพป. ยโสธร เขต 2 89 ทอง 7  
8 โรงเรียนมารีย์อนุสรณ์ สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 86 ทอง 8  
9 โรงเรียนเจริญวิทยา สพป. อำนาจเจริญ เขต 1 86 ทอง 8  
10 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม (ในพระอุปถัมภ์สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี) สพป. อุบลราชธานี เขต 1 84 ทอง 10  
11 โรงเรียนนิภาศิริ สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 82 ทอง 11  
12 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยขอนแก่น(ศึกษาศาสตร์) สพป. ขอนแก่น เขต 1 81 ทอง 12  
13 โรงเรียนเซนต์ยอแซฟนาแก สพป. นครพนม เขต 1 80 ทอง 13  
14 โรงเรียนหนองบัววิทยายน สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 79 เงิน 14  
15 โรงเรียนอนุบาลร้อยเอ็ด สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 79 เงิน 14  
16 โรงเรียนบ้านหนองหว้าตาดำ สพป. นครราชสีมา เขต 7 78 เงิน 16  
17 โรงเรียนไตรคามสามัคคี สพป. สุรินทร์ เขต 2 77 เงิน 17  
18 โรงเรียนบ้านอาลัย สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 76 เงิน 18  
19 โรงเรียนเอกปัญญา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 76 เงิน 18  
20 โรงเรียนบ้านนาก้านเหลือง สพป. ขอนแก่น เขต 5 75 เงิน 20  
21 โรงเรียนบ้านหนองฮูฝอยลม สพป. บึงกาฬ เขต 1 75 เงิน 20  
22 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 75 เงิน 20  
23 โรงเรียนบ้านวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง) สพป. สกลนคร เขต 3 74 เงิน 23  
24 โรงเรียนอนุบาลยโสธร สพป. ยโสธร เขต 1 74 เงิน 23  
25 โรงเรียนโชคชัยพรหมบุตรบริหาร สพป. นครราชสีมา เขต 2 73 เงิน 25  
26 โรงเรียนอนุบาลดำรงราชานุสรณ์ สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 72 เงิน 26  
27 โรงเรียนอนุบาลชัยภูมิ สพป. ชัยภูมิ เขต 1 71 เงิน 27  
28 โรงเรียนอนุบาลสุรินทร์ สพป. สุรินทร์ เขต 1 70 เงิน 28  
29 โรงเรียนอนุบาลประโคนชัย สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 69 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนทับ 6 วิทยาคาร สพป. นครราชสีมา เขต 4 68 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนบัวดงมันวิทยา สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 68 ทองแดง 30  
32 โรงเรียนบ้านท่าโสม สพป. อุดรธานี เขต 4 67 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนมหาราช 4 สพป. สุรินทร์ เขต 3 67 ทองแดง 32  
34 โรงเรียนชุมชนบ้านด่านซ้าย สพป. เลย เขต 3 66 ทองแดง 34  
35 โรงเรียนเซนต์ยอแซฟสกลนคร สพป. สกลนคร เขต 1 66 ทองแดง 34  
36 โรงเรียนบ้านดงขวางคำโทน สพป. อุบลราชธานี เขต 5 65 ทองแดง 36  
37 โรงเรียนบ้านหัวโทนมิตรภาพที่ 165 สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 65 ทองแดง 36  
38 โรงเรียนบ้านเด็กวารินชำราบ สพป. อุบลราชธานี เขต 4 65 ทองแดง 36  
39 โรงเรียนสามชัยอุดมวิทย์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 65 ทองแดง 36  
40 โรงเรียนบ้านปลวกธาตุโสภาวิทยา สพป. สกลนคร เขต 2 63 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนอนุบาลศรีสะเกษ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 62 ทองแดง 41  
42 โรงเรียนอมตวิทยา สพป. ขอนแก่น เขต 3 62 ทองแดง 41  
43 โรงเรียนเมืองเลย สพป. เลย เขต 1 62 ทองแดง 41  
44 โรงเรียนเซนต์ยอแซฟมุกดาหาร สพป. มุกดาหาร เขต 1 59 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนบ้านหนองหลวง สพป. หนองคาย เขต 2 58 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนชุมชนบ้านเหลื่อม สพป. นครราชสีมา เขต 6 56 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนบ้านตลุกคูณพัฒนา สพป. ชัยภูมิ เขต 3 56 เข้าร่วม 46  
48 โรงเรียนบ้านดงน้อย สพป. อุดรธานี เขต 2 55 เข้าร่วม 48  
49 โรงเรียนภูกระดึง สพป. เลย เขต 2 55 เข้าร่วม 48  
50 โรงเรียนมหาไถ่ศึกษาบ้านไผ่ สพป. ขอนแก่น เขต 2 55 เข้าร่วม 48  
51 โรงเรียนบ้านทิพโสต สพป. มหาสารคาม เขต 3 54 เข้าร่วม 51  
52 โรงเรียนบ้านหนองบัวเจ้าป่า สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 53 เข้าร่วม 52  
53 โรงเรียนบ้านกุดดินจี่ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 51 เข้าร่วม 53  
54 โรงเรียนบ้านกุดท่าลือ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 51 เข้าร่วม 53  
55 โรงเรียนบ้านหนองผือ สพป. อุบลราชธานี เขต 2 51 เข้าร่วม 53  
56 โรงเรียนวัดสระจรเข้ (อ.ด่านขุนทด) สพป. นครราชสีมา เขต 5 51 เข้าร่วม 53  
57 โรงเรียนอนุบาลไชยวาน สพป. อุดรธานี เขต 3 50 เข้าร่วม 57  
58 โรงเรียนชุมชนบ้านแก้งคร้อหนองไผ่ สพป. ชัยภูมิ เขต 2 48 เข้าร่วม 58  
59 โรงเรียนบ้านโสกเสี้ยวแสนสุข สพป. ขอนแก่น เขต 4 47 เข้าร่วม 59  
60 โรงเรียนบ้านนาโพธิ์ สพป. หนองคาย เขต 1 45 เข้าร่วม 60  
61 โรงเรียนบ้านชาด(ศรีเมืองใหม่) สพป. อุบลราชธานี เขต 3 38 เข้าร่วม 61  

หมายเหตุ : คณะกรรมการได้พิจารณาจากแบบทดสอบฉบับที่ 4 ฉบับที่ 3 และฉบับที่ 2 แล้ว ร.ร.เมืองวาปีปทุม เป็นฝ่ายชนะ ร.ร.อนุบาลนครราชสีมา คะแนน 0.01 เป็นคะแนนในระบบที่เพิ่มให้โรงเรียนที่กรรมการตัดสินให้เป็นที่ 3 เพื่อให้โปรแกรมรับรู้ และตัดเข้าสู่การแข่งขันระดับชาติโดยอัตโนมัติ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน