สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 41 เข้าร่วม 13 1. เด็กชายอรรถกร  คำสร้อย
 
1. นายปิยะพงษ์  เกเยน
 
2 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 1. เด็กหญิงศศิวิมล  สมขุน
 
1. นางชลิตา  มะโนวรรณ์
 
3 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72.8 เงิน 11 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ปันสุรินทร์
2. เด็กหญิงณัฐพร  วิริยะ
3. เด็กชายธีรภาพ  ตาแก้ว
 
1. นางเปรมจิตต์  ลำดวนหอม
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 76 เงิน 5 1. เด็กหญิงณัฐวดี   แก้วคำแปง
2. เด็กหญิงธัญญารักษ์  ประมูลสินธ์
3. เด็กหญิงปาริฉัตร  งามสิริเกียรติ
4. เด็กหญิงปิยะพร  ไชยวรรณ์
5. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  สอนเสนา
 
1. นายสุบิน  ไชยชุมศักดิ์
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 6 1. เด็กหญิงกชกร  มะโนวรรณ์
2. เด็กหญิงพรณัฐชา  แก้วแพร่
3. เด็กหญิงมนต์นภา  พรรณดา
4. เด็กหญิงอัจฉรา  มะยอง
5. เด็กหญิงเก๋ง  ตะหงส์
 
1. นางเบญจลักษณ์  ฉันทะ
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 77.66 เงิน 14 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  ธิติสิรกุล
 
1. นางเบณจลักษณ์  ฉันทะ
 
7 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงปภาดามดี  มะยอง
2. เด็กหญิงรัตนาพร  ขุนมิน
 
1. นางสุพรรณ์  อิทธิวุฒิ
 
8 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 1. เด็กชายศรศิชัย  ถุงทอง
2. เด็กชายสุรชัย  บัวไข
3. เด็กชายอนันตชัย  ศรีวงค์วรรณ
 
1. นางพัชราภรณ์  นเรนทรเสนี
2. นางสุพรรณ์  อิทธิวุฒิ
 
9 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 1. เด็กชายณัฐพล  ลาวนัน
2. เด็กหญิงธัญญาเรศ  ประมูลสินธ์
3. เด็กชายพัฒนพงศ์  มะโนวรรณ์
 
1. นางพัชราภรณ์  นเรทรเสนี
2. นางสุพรรณ์  อิทธิวุฒิ
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 68 ทองแดง 10 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สุขสามปัน
 
1. นางชลิตา  มะโนวรรณ์
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 64 ทองแดง 15 1. เด็กชายจิรกิตติ์  มะโนวรรณ
2. เด็กหญิงเจนจิรา  แก้วบัวดี
3. เด็กหญิงเมฑากร  สุขภานนท์
 
1. นางชลิตา  มะโนวรรณ์
2. นางพัชราภรณ์  นเรนทรเสนี
 
12 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - -    
13 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66 ทองแดง 13 1. เด็กชายภานุวัฒน์  กักโห้
 
1. นางพัชราภรณ์  นเรนทรเสนี