สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนผาขวางวิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 6 1. นายโยละ  ไอ่จ๋า
 
1. นางรุ่งนภา  ทองขวัญ
 
2 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 74.2 เงิน 9 1. เด็กชายกิติศักดิ์  จะนู
2. เด็กชายมานพ  จะกู
3. เด็กชายสุชาติ  มูเซอ
 
1. นางทัศนีย์  ไชยสาร
 
3 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 1. เด็กชายนภดล  จะคาปี
2. เด็กหญิงวิไลพร  แซ่ต๋า
3. เด็กหญิงอินทิรา  บ้ง
 
1. นางสาววงเดือน  ไชยชมภู
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85.5 ทอง 5 1. เด็กหญิงศิริพรรณ  พอชัย
2. เด็กชายสุรเดช  ไนซาน
 
1. นางผ่องพรรณ  แก้วหล้า
 
5 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 75 เงิน 4 1. เด็กหญิงจารียา  ยาฝู
2. เด็กหญิงจารุณี  มาเยอะ
3. เด็กหญิงทิพนันท์  ปูเหล็ก
4. เด็กหญิงนพจารี  ยาฝู่
5. เด็กหญิงนันท์สินี  หลีจาง
6. เด็กหญิงนิศานาถ  พอชัย
7. เด็กหญิงพนิดา  ยาอู๋
8. เด็กหญิงมีล่า  จะจา
9. เด็กหญิงรัชพร  ไนซาน
10. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  รัตนธนภรณ์
11. เด็กหญิงลีดา  นาอูกะ
12. เด็กชายสาธิต  ยาฝู
13. เด็กหญิงอรญา  ปอยี
14. เด็กหญิงอาทิตยา  หมอผี
15. เด็กหญิงอารยา  ไอ่บู
 
1. นางรุ่งนภา  ทองขวัญ
2. นางสาวสังวาลย์  มาสิม
 
6 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกุลสตรี  ปอลา
2. นายสมเดช  ในหลวง
3. นายเจริญ  แสนหลวง
 
1. นายจารึก  ปัญญาแปง
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 5 1. เด็กชายจะยี  จะคือ
 
1. จ.ส.อ.สงวน  มาลัย
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76 เงิน 7 1. เด็กชายจะยี  จะคือ
 
1. จ.ส.อ.สงวน  มาลัย
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 63.67 ทองแดง 17 1. เด็กชายจะกอ  ยาบ่ากุ
2. เด็กชายจะลอ  จะเดอ
 
1. นายสุวิทย์  ไชยยะ
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายชาตรี  จะเมาะ
2. นายชาติชาย  ลาหู่นะ
3. นายโอจอ  นาก๋า
 
1. นางสาวสังวาลย์  มาสิม
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 94.25 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายลอสี  หมื่นนอ
2. เด็กหญิงอรพิน  อาบู่
3. เด็กชายแอที  หมื่นนอ
 
1. นายศรายุทธ  วิภาวัฒนกิจ
2. นายอุทัย  นันตนัตน์
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 97.8 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนาป๋อย  จะคาต่อ
2. เด็กหญิงมารี  แล่ไป
3. เด็กหญิงอนงค์  แสนหลวง
 
1. นางสาวจุรีพร  เจริญพันธ์สวัสดิ์
2. นายอุทัย  นันตรัตน์
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายนพดล  ปูเหล็ก
2. เด็กชายวีระพงษื  ปอซาง
3. เด็กชายสมชาย  จะหงะ
 
1. นายปัธมัตย์  ปันตุ้ย
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนาหยี  หมอผี
2. เด็กหญิงนาอี  จูคา
3. เด็กหญิงสุวรรณี  แสนคำเลา
 
1. นางอำพร  เทพวงค์
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 85.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวอรทัย  กอลี
2. นางสาวอาเดอะ  ตาห่อง
3. นางสาวเพ็ญศรี  กอลึ
 
1. นางอำพร  เทพวงค์
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 72 เงิน 7 1. เด็กชายจะทอ  นาฟะ
2. เด็กชายพัสสน  วิบูลวิโรจน์กุล
3. เด็กชายวรพล  หมอผี
4. เด็กชายศุภชัย  จะกี
5. เด็กชายสมชัย  แสนคำ
6. เด็กชายสหฤทธิ์  มูเซอ
7. เด็กชายสันติสุข  จะฟะ
8. เด็กชายแดวิ  ไอ่หมอ
 
1. จ.ส.อ.สงวน  มาลัย
 
17 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 86.5 ทอง ชนะเลิศ 1. นายชัย  แสงสิน
2. นายชาตรี  จะเหมาะ
3. นายชาติชาย  ลาหู่นะ
4. เด็กชายสงคราม  จะแห้ง
5. นายสมชาย  จะหมื่น
6. เด็กชายสุริยม  มาเยอะ
7. เด็กชายสุวิชัย  ฟูมีสอง
8. เด็กชายเกริกพล  คุณสุข
 
1. นายดนัย  กาแก้ว
2. นายสิทธิพงษ์  รัตน์ชัยศิลป์
3. นายสุริยันต์  หน่่อคำหล้า
 
18 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 11 1. เด็กหญิงมะลิวัลย์  จะปึ
2. เด็กหญิงมารี  แลไป
3. เด็กหญิงสุพรรณี  นาอูกะ
 
1. นายอุดม  เทพวงค์
 
19 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - -    
20 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ 1. เด็กชายชัยวัฒน์  วิเชียรเพชร
2. เด็กหญิงธนาพร  ไอ่แสง
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ดูเจ๊ะ
 
1. นางสาวกุลภัสสร์   เรือนคำ
2. นายอุดม  เทพวงค์
 
21 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 72 เงิน ชนะเลิศ 1. เด็กชายกิตติ  โสภาพันธุ์
 
1. นายจารึก  ปัญญาแปง
 
22 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71.25 เงิน 8