สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนผาขวางวิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 74.2 เงิน 9 1. เด็กชายกิติศักดิ์  จะนู
2. เด็กชายมานพ  จะกู
3. เด็กชายสุชาติ  มูเซอ
 
1. นางทัศนีย์  ไชยสาร
 
2 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 75 เงิน 4 1. เด็กหญิงจารียา  ยาฝู
2. เด็กหญิงจารุณี  มาเยอะ
3. เด็กหญิงทิพนันท์  ปูเหล็ก
4. เด็กหญิงนพจารี  ยาฝู่
5. เด็กหญิงนันท์สินี  หลีจาง
6. เด็กหญิงนิศานาถ  พอชัย
7. เด็กหญิงพนิดา  ยาอู๋
8. เด็กหญิงมีล่า  จะจา
9. เด็กหญิงรัชพร  ไนซาน
10. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  รัตนธนภรณ์
11. เด็กหญิงลีดา  นาอูกะ
12. เด็กชายสาธิต  ยาฝู
13. เด็กหญิงอรญา  ปอยี
14. เด็กหญิงอาทิตยา  หมอผี
15. เด็กหญิงอารยา  ไอ่บู
 
1. นางรุ่งนภา  ทองขวัญ
2. นางสาวสังวาลย์  มาสิม
 
3 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกุลสตรี  ปอลา
2. นายสมเดช  ในหลวง
3. นายเจริญ  แสนหลวง
 
1. นายจารึก  ปัญญาแปง
 
4 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76 เงิน 7 1. เด็กชายจะยี  จะคือ
 
1. จ.ส.อ.สงวน  มาลัย
 
5 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนาหยี  หมอผี
2. เด็กหญิงนาอี  จูคา
3. เด็กหญิงสุวรรณี  แสนคำเลา
 
1. นางอำพร  เทพวงค์
 
6 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 72 เงิน 7 1. เด็กชายจะทอ  นาฟะ
2. เด็กชายพัสสน  วิบูลวิโรจน์กุล
3. เด็กชายวรพล  หมอผี
4. เด็กชายศุภชัย  จะกี
5. เด็กชายสมชัย  แสนคำ
6. เด็กชายสหฤทธิ์  มูเซอ
7. เด็กชายสันติสุข  จะฟะ
8. เด็กชายแดวิ  ไอ่หมอ
 
1. จ.ส.อ.สงวน  มาลัย
 
7 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 11 1. เด็กหญิงมะลิวัลย์  จะปึ
2. เด็กหญิงมารี  แลไป
3. เด็กหญิงสุพรรณี  นาอูกะ
 
1. นายอุดม  เทพวงค์
 
8 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ 1. เด็กชายชัยวัฒน์  วิเชียรเพชร
2. เด็กหญิงธนาพร  ไอ่แสง
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ดูเจ๊ะ
 
1. นางสาวกุลภัสสร์   เรือนคำ
2. นายอุดม  เทพวงค์
 
9 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 72 เงิน ชนะเลิศ 1. เด็กชายกิตติ  โสภาพันธุ์
 
1. นายจารึก  ปัญญาแปง
 
10 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71.25 เงิน 8