สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านรวมมิตร สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84 ทอง 8    
2 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 27 เข้าร่วม 14    
3 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 4 1. นางสาวปณิตา  แสงแก้ว
 
1. นางรัชดา   ภิระบัน
 
4 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 4    
5 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 49.5 เข้าร่วม 9    
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 13    
7 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงมาลี  เหม่อโปกู่
 
1. นางนิรัชรา   วงศ์มา
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 13    
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 70 เงิน 13 1. นางสาวมาลัย  แลเชอร์
 
1. นางยุพิน  สุคนธา
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 6    
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นายวายุ  อ้ายเยอ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสมจิต  กำแพงคำ
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน ชนะเลิศ 1. นางสาวมาลัย  แลเชอ
 
1. นางสาวญาณิศา  สิทธิประเสริฐ
 
13 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 - - -    
14 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวมาริสา   พรสกุลวิวัฒน์
 
1. นางกัลยาณี  ศรีวรรณ์
 
15 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 72.25 เงิน 9    
16 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวจารุวรรณ  อายิ
 
1. นางสาวชลฉัตร   ทิพวรรณ์
 
17 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงพร  สามยอด
2. เด็กหญิงฟ้าใส  สุริยา
3. เด็กหญิงแก้ว  สามยอด
 
1. นางขจิตา  ศรีวรรณวัฒนา
2. นางสาวชลฉัตร  ทิพวรรณ์
 
18 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 86.6 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายยุทธพงศ์  ชีหมื่อ
 
1. นางกัลยาณี  ศรีวรรณ์
 
19 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 79 เงิน 4 1. นางสาวน้ำทิพย์  ยืนยงกุล
2. นางสาวสีดา  เลเชอกุ
3. นางสาวสุพัตรา  จันทร์มูล
 
1. นางผจงศรี  โจ่ยสา
2. ว่าที่ร้อยตรีสมจิต  กำแพงคำ