สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนแม่ยาววิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายณัฐพงษ์  จันทราพูน
 
1. นางทองใบ  ภูมิพลับ
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 71 เงิน 14 1. เด็กหญิงหอมนวล  ลุงตอน
 
1. นางจุรีภรณ์  คำธาร
 
3 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 76.2 เงิน ชนะเลิศ 1. นางสาวเบญจรัตน์  สุวรรณวงศ์
 
1. นางทองใบ  ภูมิพลับ
 
4 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 70 เงิน 5 1. เด็กชายอุดม  มาเยอะ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหงษ์เพชร  ทองอินทร์
 
5 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 77 เงิน ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกันธิชา  ดีวะรัตน์
2. นางสาวชรีรัตน์  ภูมิถาวร
3. นางสาวฝาติเม๊าะ  มูเก็ม
 
1. นางวิลาวรรณ  เชยบาล
 
6 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 75 เงิน 9 1. เด็กชายจะแซ  เบเชกู่
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
7 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 77 เงิน 5 1. เด็กหญิงศิริพร  ยานะนวล
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
8 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนิตยา   เรือนคำ
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
9 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกิตติยา  พลศรีดา
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
10 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงอาละแต  ภู่นายพล
2. เด็กหญิงเจนจิรา  อุ่ยแม
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
11 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายพิเชษฐ์  สีฟ้า
 
1. นางพิณทิพย์  นันท์บัญชา
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 9 1. เด็กหญิงประชุมพร  ทองสุขดี
 
1. นางจารวี  ชัยรัตน์
 
13 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 4 1. เด็กหญิงสุภาพร   เชอมือ
 
1. นางจารวี  ชัยรัตน์
 
14 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 76 เงิน 7 1. เด็กชายจุมพล  แสงศิลา
2. เด็กชายบุรพล  เรเซอร์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหงษ์เพชร  ทองอินทร์
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงธัญสินี  จะก่า
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  สิทธิพรม
 
1. นางสาวอรรัมภา  อ่อนน้อม