สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 6 1. เด็กชายพิชิตชัย  วงค์ปินตา
 
1. นางเครือวัลย์  มะโนคำ
 
2 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 13 1. เด็กหญิงพรรณพัตสา   คำวัง
 
1. นางสาวสุชัญญา  นาเคน
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 78 เงิน 5 1. เด็กหญิงจีราภรณ์  กัณหา
2. เด็กหญิงทิพวรรณ  มะโนสุข
3. เด็กหญิงปิยาภรณ์  สุวรรณคำ
4. เด็กชายพันรวี  เครืออินตา
5. เด็กชายวัชรพล  ริยะเทน
 
1. นางสาวกมลวรรณ  ชูไว
2. นายสนั่น  ใจผูก
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86.33 ทอง 9 1. เด็กหญิงสุภาวดี   จันเทพ
 
1. นางสาวกัลยา  แต่งตั้ง
 
5 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงปณิดา  นัยนันท์
2. เด็กหญิงปรารถนา  พวงศร
3. เด็กหญิงปรียพร  ริยะเทน
 
1. นางสาวกมลวรรณ  ชูไว
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงทิชากร  ไชยชมภู
 
6 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 63 ทองแดง 4 1. เด็กชายจันณรงค์   แต่งตั้ง
2. เด็กหญิงอารียา  อารี
 
1. นางสาวกมลวรรณ  ชูไว
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงทิชากร  ไชยชมภู
 
7 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 79 เงิน 4 1. เด็กชายอนุสรณ์  ตันมีทา
 
1. นายสนั่น  ใจผูก
 
8 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 74 เงิน 11 1. เด็กหญิงอชิรญา  สอนวิเศษ
 
1. นางสาวชลิตา  มรูสุวรรณ
 
9 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงปองหทัย  ศิลชัย
2. เด็กหญิงพิริญาภรณ์  สิงหาภู
 
1. นางสาวชลิตา  มรูสุวรรณ
2. นางสาวสุชัญญา  นาเคน
 
10 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 74 เงิน 10 1. เด็กชายจิราวัฒน์  บุตรชานนท์
2. เด็กชายนลธวัช  นัยนันท์
3. เด็กชายวรายุทธ  มูลงาม
 
1. นายสนั่น  ใจผูก
2. นางสาวสราพร  หน่อแก้วบัญ
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 68.8 ทองแดง 12 1. เด็กชายมนัญชัย  สุปัญโญ
 
1. นางสาวเนตรดาว  ธนาคำ
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 76 เงิน 9 1. เด็กหญิงนิศารัตน์  ละพงษ์
2. เด็กหญิงสริญญา  คำมา
3. เด็กหญิงสุจารี  โกติแพง
 
1. นางสาวกมลวรรณ  ชูไว
2. นายไพบูลย์  ต่างใจ