สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 52.8 เข้าร่วม 15 1. เด็กหญิงนิยดา  จันทร์แก้ว
 
1. นางชื่นสุข  พลประสิทธิ์
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวหมี่ซือ  แลงี
 
1. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 86 ทอง 7 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  คีรีบรรพต
 
1. นางทัศนา  ธนูแก้ว
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 91.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงยอนซื่อ  ไทยใหญ๋
 
1. นางชื่นสุข  พลประสิทธิ์
 
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 1. เด็กหญิงกชกร  ศรีสองสม
 
1. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
6 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงรัตติกาล  บุญตัน
 
1. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
7 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกัลยา  สุปินชมพู
2. เด็กหญิงพิมลวรรณ  ทองฑีฆา
3. เด็กหญิงอภิสรา  ใจดี
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
2. นางพร  นันป้อ
 
8 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 51.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนุ่น  ไชยวงค์
2. เด็กหญิงรัตติกาล  บั้งเงิน
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
2. นางพร  นันป้อ
 
9 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 68.1 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวนาพือ  ไกซิง
2. นางสาวนามู  ศรีฟู
3. เด็กชายเพียรชัยรัตน์  มโนสุข
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
2. นางสาวอรนุช  ชมดี
 
10 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75 เงิน 8 1. เด็กหญิงชาลิสา  พิลึก
2. เด็กหญิงวรัญญา  จินดา
3. เด็กหญิงวารวิชนี  แดงฟู
 
1. นางสาวรัตนาภรณ์  ทะนิต๊ะ
2. นางอำไพ  ต่างใจ
 
11 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจันทมณี  เลิศสม
2. นายณัฐวุฒิ  จันทร์คำ
3. เด็กหญิงดวงดาว  มาเยอะ
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
2. นางสาวอรนุช  ชมดี
 
12 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจันทร์  คำแก้ว
2. เด็กหญิงธาดารัตน์  กระภูฤทธิ์
3. เด็กหญิงมัทติกา  พิมพ์เบ้าธรรม
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
2. นางสาวอรนุช  ชมดี
 
13 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายธีรภัทร์  บั้งเงิน
2. เด็กชายสมพงษ์  เยเบียง
 
1. นางสาวรัตนาภรณ์  ทะนิต๊ะ
2. นางอำไพ  ต่างใจ
 
14 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 87 ทอง 6 1. เด็กชายธวัชชัย  ดวงมาลา
2. เด็กหญิงอธิชา  แก้วปัน
 
1. นายจิตติพงษ์  สุขใจ
2. นางสาวอวยพร  อินแปลง
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 84.2 ทอง 6 1. เด็กชายชัยวัฒน์  คำฮ้อย
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  จอมมิ่ง
 
1. นางสิรินาถ  ไชยงำเมือง
2. นางเพ็ญศรี  อินแปลง
 
16 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน 4 1. เด็กหญิงญาณิสา  กาไชย
2. เด็กหญิงวศินี  สุขคำ
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
2. นางสาวอรนุช  ชมดี
 
17 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 75 เงิน 8 1. เด็กชายพรพิพัฒน์  ฝั้นคำ
2. เด็กชายศิวัช  บั้งเงิน
3. เด็กชายศุภกฤต  สุภานันท์
 
1. นางกรรณิกา  ดวงสนิท
2. นางทัศนา  ธนูแก้ว
 
18 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 86.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงเนตรนภา  สุปัญโญ
 
1. นางสาวอวยพร  อินแปลง
 
19 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84 ทอง 6 1. เด็กหญิงเนตรนภา  สุปัญโญ
 
1. นางสาวอวยพร  อินแปลง
 
20 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 70.33 เงิน 13 1. เด็กหญิงจิดาภา  อินไชย
2. เด็กหญิงบูซู  มาเยอะ
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางธันยมัย  ตุงคะบุรี
 
21 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงบุษกร  พันกิจ
2. เด็กหญิงสุนทรีลักษณ์  คิดสวย
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางศิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
22 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายขจรเกียรติ  บั้งเงิน
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  บั้งเงิน
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางสิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
23 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 88 ทอง 5 1. เด็กชายมโนพัศ  โพธิ์ศรี
2. เด็กชายวิรชัช  ศรีปุริ
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางธันยมัย  ตุงคะบุรี
 
24 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 76 เงิน 5 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  นามวงค์
2. เด็กหญิงปนัดดา  สุวรรณ
3. เด็กหญิงสิริยาภรณ์  ถาวร
 
1. นางสุรีย์  กิติรัตน์
2. นางเพ็ญศรี  อินแปลง
 
25 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 82 ทอง 4 1. เด็กชายนพรัตน์  จันทร์สม
2. เด็กชายพนธกร  บุญปลอด
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางธันยมัย  ตุงคะบุรี
 
26 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 80.33 ทอง 4 1. เด็กชายนพพล  ศรีจันทร์แดง
2. เด็กชายอนิรุจน์  วงค์กันทา
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางสิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
27 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 78 เงิน 10 1. เด็กหญิงชมพูนุท  สมุดความ
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  ชุ่มมงคล
3. เด็กชายสันติภาพ  ไอยรา
 
1. นางสิรินาถ  ไชยงำเมือง
2. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
28 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 87 ทอง 4 1. เด็กชายพิชชาพร  ปัญญาวิชา
2. เด็กหญิงอัญชสา  ศรีเมือง
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางธันยมัย  ตุงคะบุรี
 
29 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสุวิชกรณ์  จอมมิ่ง
2. เด็กชายเสนาะ  สมุดความ
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางสิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
30 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 92.8 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวพิกุล  ศรีมูล
2. นางสาววรุณพร  บั้งเงิน
3. เด็กหญิงสรชา  ธรรมยอย
 
1. นางพร  นันป้อ
2. นางศิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
31 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 90.8 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวนราพร  ผารัง
2. นางสาวรุ่งนภา  บ่อแก้ว
3. เด็กหญิงสุชานาถ  กลิ่นซ้อน
 
1. นางพร  นันป้อ
2. นางศิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
32 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 80 ทอง 4 1. นางสาวจันทิิมา  แซ่จาง
 
1. นายอนันต์  อินเตชะ
 
33 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  กันจินะ
2. เด็กหญิงกานต์ธิดา  ยอดมหาวรรณ
3. เด็กชายประวิทย์  สายทอง
4. เด็กชายพงษ์กรณ์  คำหงษา
5. เด็กหญิงวิภาพร  ตั้งประเสริฐ
6. เด็กหญิงศศิธร  เมฆา
7. เด็กหญิงสสินา  คุณมโนธรรม
8. เด็กชายหิรัญ   สิงห์สุข
 
1. นายดนัย  งามจารุธารเกษม
2. นางสาวอวยพร  อินแปลง
3. นางเพ็ญศรี  อินแปลง
 
34 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 76 เงิน 6 1. เด็กหญิงตาล  สามแก้ว
2. เด็กชายปวิตร  ใจวงค์
3. เด็กหญิงพิมพิกา  กุญชรสิริเลิศ
 
1. นางกรรณิกา  ดวงสนิท
2. นางชื่นสุข  พลประสิทธิ์
 
35 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงณริศสา  ขุนพินิจ
2. เด็กชายพัทธนันท์  ใหม่วงค์
 
1. นางสมสมัย  ปานมุข
2. นายอนันต์  อินเตชะ
 
36 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 75 เงิน 6 1. เด็กหญิงนีรภา  สิทธิแก้ว
2. เด็กชายสุธี  เอี่ยมอินทร์
 
1. นางสมสมัย  ปานมุข
2. นายอนันต์  อินเตชะ
 
37 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายสมชาย  บุญมี
2. เด็กชายสิทธา  วิเศษฤทธิ์
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
2. นางพร  นันป้อ
 
38 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 1. เด็กหญิงลักษิกา  ตัววา
2. เด็กหญิงอัญชิสา  ศรีเมือง
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
2. นางพร  นันป้อ
 
39 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 7 1. เด็กหญิงวิชุดา  สังข์เรือง
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ฝั้นคำ
 
1. นางทัศนา  ธนูแก้ว
2. นางอำไพ  ต่างใจ
 
40 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ประตูชัย
 
1. นางพร  นันป้อ
 
41 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม 12 1. เด็กชายพัทธดนย์  สมุดความ
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
 
42 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 70.6 เงิน 9 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  ก้างยาง
2. เด็กชายก๊อต  ตารินทร์
3. เด็กหญิงทรรศนีย์   กิตติภัทขุนให้
 
1. นางกัญญา  บั้งเงิน
2. นางมาลัย  ณ พิกุล